mate-control-center 1.26.0 - en to vi translation catalogue (801 entries)

en: Task names and associated .desktop files
vi: Tên tác vụ và tập tin .desktop tương ứng

en: The task name to be displayed in the control-center followed by a ";" separator then the filename of an associated .desktop file to launch for that task.
vi: Tên nhiệm vụ được hiện thị ở trung tâm điều khiển theo sau bởi ";" ngăn cách tên tập tin .desktop tương ứng để khởi động đối với nhiệm vụ đó.

en: Close the control-center when a task is activated
vi: Đóng trung tâm điều khiển khi kích hoạt một nhiệm vụ

en: if true, the control-center will close when a "Common Task" is activated.
vi: nếu đúng thì trung tâm điều khiển sẽ đóng khi kích hoạt « Tác vụ thường làm ».

en: Exit shell on start action performed
vi: Thoát khỏi trình bao khi làm hành vi bắt đầu

en: Indicates whether to close the shell when a start action is performed.
vi: Cho biết có nên đóng trình bao khi làm hành vi bắt đầu hay không.

en: Exit shell on help action performed
vi: Thoát khỏi trình bao khi làm hành vi trợ giúp

en: Indicates whether to close the shell when a help action is performed.
vi: Cho biết có nên đóng trình bao khi làm hành vi trợ giúp hay không.

en: Exit shell on add or remove action performed
vi: Thoát khỏi trình bao khi làm hành vi thêm hay gỡ bỏ

en: Indicates whether to close the shell when an add or remove action is performed.
vi: Cho biết có nên đóng trình bao khi làm hành vi thêm hoặc gỡ bỏ hay không.

en: Exit shell on upgrade or uninstall action performed
vi: Thoát khỏi trình bao khi làm hành vi nâng cấp hoặc huỷ cài đặt

en: Indicates whether to close the shell when an upgrade or uninstall action is performed.
vi: Cho biết có nên đóng trình bao khi làm hành vi nâng cấp hoặc hủy cài đặt hay không.

en: Command
vi: Lệnh

en: Name
vi: Tên

en: Select Image
vi: Chọn ảnh

en: No Image
vi: Không ảnh

en: Images
vi: Hình ảnh

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: About %s
vi: Giới thiệu %s

en: About Me
vi: Tự giới thiệu

en: _Close
vi: Đón_g

en: Select your photo
vi: Chọn ảnh chụp

en: Full Name
vi: Họ tên

en: User name:
vi: Tên người dùng:

en: Change Passwo_rd...
vi: Thay đổ_i mật khẩu...

en: Enable _Fingerprint Login...
vi: Bật Đăng nhập _Vân tay...

en: Disable _Fingerprint Login...
vi: Tắt Đăng nhập _Vân tay...

en: Set your personal information
vi: Lập thông tin cá nhân

en: You are not allowed to access the device. Contact your system administrator.
vi: Bạn không có quyền truy cập đến thiết bị này. Hãy liên lạc với quản trị hệ thống.

en: The device is already in use.
vi: Thiết bị này đang được dùng.

en: Delete registered fingerprints?
vi: Xoá các vân tay đã đăng ký ?

en: _Delete Fingerprints
vi: _Xoá các vân tay

en: Do you want to delete your registered fingerprints so fingerprint login is disabled?
vi: Bạn có muốn xoá các vân tay đã đăng ký để tắt chức năng đăng nhập theo vân tay không?

en: Done!
vi: Hoàn tất.

en: Could not access '%s' device
vi: Không thể truy cập đến thiết bị « %s »

en: Could not start finger capture on '%s' device
vi: Không thể khởi chạy tiến trình bắt vân tay trên thiết bị « %s »

en: Could not access any fingerprint readers
vi: Không thể truy cập đến thiết bị đọc vân tay nào

en: Please contact your system administrator for help.
vi: Hãy liên lạc với quản trị hệ thống để yêu cầu sự giúp đỡ.

en: Enable Fingerprint Login
vi: Bật Đăng nhập Vân tay

en: To enable fingerprint login, you need to save one of your fingerprints, using the '%s' device.
vi: Để hiệu lực chức năng đăng nhập theo vân tay, bạn cần phải lưu một của những vân tay của mình, dùng thiết bị « %s ».

en: Swipe finger on reader
vi: Kéo ngón tay qua trên máy đọc

en: Place finger on reader
vi: Để ngón tay trên máy đọc

en: Right index finger
vi: Ngón tay trỏ bên phải

en: Left index finger
vi: Ngón tay trỏ bên trái

en: Other finger:
vi: Ngón tay khác:

en: Select finger
vi: Chọn ngón tay

en: Your fingerprint was successfully saved. You should now be able to log in using your fingerprint reader.
vi: Vân tay của bạn đã được lưu. Sau đó thì bạn nên có khả năng đăng nhập dùng máy đọc vân tay.

en: Child exited unexpectedly
vi: Tiến trình con đã thoát bất ngờ

en: Could not shutdown backend_stdin IO channel: %s
vi: Không thể tắt kệnh nhập/xuất hậu phương thiết bị nhập chuẩn backend_stdin: %s

en: Could not shutdown backend_stdout IO channel: %s
vi: Không thể tắt kệnh nhập/xuất hậu phương thiết bị xuất chuẩn backend_stdin: %s

en: Authenticated!
vi: Mới xác thực.

en: Your password has been changed since you initially authenticated! Please re-authenticate.
vi: Mật khẩu của bạn bị thay đổi kể từ bạn đã xác thực đầu tiên. Xin hãy xác thực lại.

en: That password was incorrect.
vi: Mật khẩu không đúng.

en: Your password has been changed.
vi: Mật khẩu của bạn bị thay đổi.

en: System error: %s.
vi: Gặp lỗi hệ thống: %s.

en: The password is too short.
vi: Mật khẩu quá ngắn.

en: The password is too simple.
vi: Mật khẩu quá đơn giản.

en: The old and new passwords are too similar.
vi: Hai mật khẩu cũ và mật khẩu mới quá tương tư.

en: The new password must contain numeric or special character(s).
vi: Mật khẩu mới phải chứa ký tự thuộc số hay đặc biệt.

en: The old and new passwords are the same.
vi: Hai mật khẩu cũ và mật khẩu mới là trùng.

en: Unable to launch %s: %s
vi: Không thể khởi chạy %s: %s

en: Unable to launch backend
vi: Không thể khởi chạy hậu phương

en: A system error has occurred
vi: Gặp lỗi hệ thống

en: Checking password...
vi: Đang kiểm tra mật khẩu...

en: Click <b>Change password</b> to change your password.
vi: Hãy nhấn vào nút <b>Đổi mật khẩu</b> để thay đổi mật khẩu.

en: Please type your password in the <b>New password</b> field.
vi: Hãy gõ mật khẩu vào trường <b>Mật khẩu mới</b>.

en: Please type your password again in the <b>Retype new password</b> field.
vi: Hãy gõ lại mật khẩu vào trường <b>Gõ lại mật khẩu mới</b>.

en: The two passwords are not equal.
vi: Hai mật khẩu không trùng.

en: Change password
vi: Thay đổi mật khẩu

en: Change pa_ssword
vi: Thay đổi mật _khẩu

en: To change your password, enter your current password in the field below and click <b>Authenticate</b>.
    After you have authenticated, enter your new password, retype it for verification and click <b>Change password</b>.
vi: Để thay đổi mật khẩu, hãy nhập mật khẩu hiện thời vào trường bên dưới và nhấn vào <b>Xác thực</b>.
    Sau khi xác thực, nhập mật khẩu mới, gõ lại để thẩm tra, rồi nhấn vào <b>Đổi mật khẩu</b>.

en: Current _password:
vi: _Mật khẩu hiện có :

en: _New password:
vi: Mật khẩu _mới:

en: _Retype new password:
vi: Gõ _lại mật khẩu mới:

en: _Authenticate
vi: _Xác thực

en: Assistive Technologies Preferences
vi: Tùy thích Công nghệ Giúp đỡ

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: Close and _Log Out
vi: Đóng và đăng _xuất

en: Assistive Technologies
vi: Công nghệ Giúp đỡ

en: _Preferred Applications
vi: Ứng dụng ư_a thích

en: Jump to Preferred Applications dialog
vi: Tới hộp thoại Ứng dụng ưa thích

en: _Enable assistive technologies
vi: _Bật công nghệ giúp đỡ

en: Changes to enable assistive technologies will not take effect until your next log in.
vi: Những thay đổi để hiệu lực công nghệ trợ giúp sẽ không tác động cho đến lần đăng nhập kế tiếp của bạn.

en: Preferences
vi: Tùy chỉnh

en: _Keyboard Accessibility
vi: Truy cập _bàn phím

en: Jump to the Keyboard Accessibility dialog
vi: Tới hộp thoại Truy cập bàn phím

en: _Mouse Accessibility
vi: Truy cập _con chuột

en: Jump to the Mouse Accessibility dialog
vi: Nhảy tới hộp thoại Truy cập Con chuột

en: Accessible Lo_gin
vi: Đăn_g nhập có thể truy cập

en: Jump to the Accessible Login dialog
vi: Tới hộp thoại Đăng nhập có thể truy cập

en: Choose which accessibility features to enable when you log in
vi: Chọn tính năng khả năng truy cập cần dùng khi đăng nhập

en: Add Wallpaper
vi: Thêm ảnh nền trang trí

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: _Open
vi: _Mở

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Specify the filename of a theme to install
vi: Chưa xác định tên tập tin sắc thái cần cài đặt

en: filename
vi: tên-tập-tin

en: Specify the name of the page to show (theme|background|fonts|interface)
vi: Hãy ghi rõ tên của trang cần hiển thị (sắc thái|nền|phông|giao diện)

en: page
vi: trang

en: [WALLPAPER...]
vi: [ẢNH NỀN...]

en: Default Pointer
vi: Con trỏ mặc định

en: Install
vi: Cài đặt

en: Apply Background
vi: Áp dụng nền

en: Apply Font
vi: Áp dụng phông

en: Revert Font
vi: Hoàn nguyên phông

en: The current theme suggests a background and a font. Also, the last applied font suggestion can be reverted.
vi: Sắc thái hiện thời đề nghị nền và phông. Hơn nữa, phông đã gợi ý cuối cùng có thể bị hoàn nguyên.

en: The current theme suggests a background. Also, the last applied font suggestion can be reverted.
vi: Sắc thái hiện thời đề nghị nền. Hơn nữa, phông đã gợi ý cuối cùng có thể bị hoàn nguyên.

en: The current theme suggests a background and a font.
vi: Sắc thái hiện thời đề nghị nền và phông.

en: The current theme suggests a font. Also, the last applied font suggestion can be reverted.
vi: Sắc thái hiện thời đề nghị phông. Hơn nữa, phông đã gợi ý cuối cùng có thể bị hoàn nguyên.

en: The current theme suggests a background.
vi: Sắc thái hiện thời đề nghị nền.

en: The last applied font suggestion can be reverted.
vi: Phông đã gợi ý cuối cùng có thể bị hoàn nguyên.

en: The current theme suggests a font.
vi: Sắc thái hiện thời đề nghị phông.

en: Custom
vi: Tự chọn

en: Font Rendering Details
vi: Chi tiết vẽ phông chữ

en: Gra_yscale
vi: Mức _xám

en: Sub_pixel (LCDs)
vi: Điểm _con (màn hình LCD)

en: _None
vi: K_hông có

note: font hinting
en: Hinting
vi: Tinh chỉnh phông

en: N_one
vi: K_hông có

en: _Slight
vi: _Mỏng

en: _Full
vi: Đầ_y

en: _Medium
vi: Trung _bình

en: Save Theme As...
vi: Lưu mới Sắc thái...

en: _Save
vi: _Lưu

en: Save _background image
vi: Lưu ảnh _nền

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: _Description:
vi: _Mô tả:

en: Text below items
vi: Văn bản nằm dưới các mục

en: Text beside items
vi: Văn bản nằm cạnh các mục

en: Icons only
vi: Chỉ hiện biểu tượng

en: Text only
vi: Chỉ hiện văn bản

en: Customize Theme
vi: Tùy chỉnh sắc thái

en: _Delete
vi: _Xóa bỏ

en: Controls
vi: Điều khiển

en: The current controls theme does not support color schemes.
vi: Sắc thái điều khiển đang dùng không hỗ trợ giản đồ màu.

en: _Tooltips:
vi: _Mẹo công cụ :

en: Text
vi: Nhãn

en: Background
vi: Màu nền

en: _Selected items:
vi: _Mục được chọn:

en: _Input boxes:
vi: Ô _nhập:

en: _Windows:
vi: _Cửa sổ:

en: _Reset to Defaults
vi: Đặt lại _về mặc định

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Window Border
vi: Viền cửa sổ

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: _Size:
vi: _Cỡ :

note: small threshold
en: Small
vi: Nhỏ

note: large threshold
en: Large
vi: Lớn

en: Pointer
vi: Con trỏ

en: Zoom
vi: Thu/Phóng

en: Center
vi: Tâm

en: Scale
vi: Tỷ lệ

en: Appearance Preferences
vi: Tùy thích Diện mạo

en: Save _As...
vi: Lưu _dạng...

en: C_ustomize...
vi: _Tự chọn...

en: _Install...
vi: _Cài đặt...

en: Theme
vi: Sắc thái

en: _Style:
vi: _Kiểu dạng:

en: Open a dialog to specify the color
vi: Mở hộp thoại để chọn màu

en: _Add...
vi: Thê_m...

en: _Application font:
vi: Phông ứ_ng dụng:

en: _Document font:
vi: Phông chữ _tài liệu :

en: Des_ktop font:
vi: Phông chữ _giao diện:

en: _Window title font:
vi: Phông chữ tên cửa _sổ:

en: _Fixed width font:
vi: Phông chữ _rộng cố định:

en: Sub_pixel smoothing (LCDs)
vi: Làm mịn điểm _con (màn hình LCD)

en: Best _shapes
vi: _Hình tốt nhất

en: _Monochrome
vi: Đơ_n sắc

en: Best co_ntrast
vi: Độ _tương phản tốt nhất

en: D_etails...
vi: _Chi tiết...

en: Show icons on buttons
vi: Hiện biểu tượng trên nút nhấn

en: Preview
vi: Xem thử

en: _File
vi: _Tập tin

en: Edit
vi: Sửa

en: Interface
vi: Giao diện

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Customize the look of the desktop
vi: Tùy chỉnh màn hình nền

en: Theme Installer
vi: Trình cài đặt sắc thái

en: Installs themes packages for various parts of the desktop
vi: Cài đặt sắc thái cho các phần khác nhau của giao diện

en: Mate Theme Package
vi: Gói Sắc thái Mate

en: No Desktop Background
vi: Không có Hình nền

en: unknown
vi: không rõ

en: Slide Show
vi: Chiếu ảnh

en: Image
vi: Ảnh

en: Cannot install theme
vi: Không thể cài đặt sắc thái

en: The %s utility is not installed.
vi: Tiện ích %s chưa được cài đặt.

en: There was a problem while extracting the theme.
vi: Gặp lỗi trong khi giải nén sắc thái này.

en: There was an error installing the selected file
vi: Gặp lỗi khi cài đặt tập tin đã chọn

en: "%s" does not appear to be a valid theme.
vi: Có vẻ là « %s » không phải là một sắc thái hợp lệ.

en: "%s" does not appear to be a valid theme. It may be a theme engine which you need to compile.
vi: Có vẻ là « %s » không phải là một sắc thái hợp lệ. Có lẽ nó là một cơ chế sắc thái mà bạn cần phải biên dịch.

en: Cancel
vi: Thôi

en: Theme cannot be deleted
vi: Sắc thái không xóa được

en: Installation for theme "%s" failed.
vi: Lỗi cài đặt sắc thái « %s ».

en: The theme "%s" has been installed.
vi: Đã cài đặt sắc thái "%s".

en: Would you like to apply it now, or keep your current theme?
vi: Bạn muốn dùng nó từ giờ hay dùng lại sắc thái cũ?

en: Keep Current Theme
vi: Giữ sắc thái hiện có

en: Apply New Theme
vi: Áp dụng sắc thái mới

en: MATE Theme %s correctly installed
vi: Sắc thái MATE %s đã được cài đặt

en: Failed to create temporary directory
vi: Lỗi tạo thư mục tạm thời

en: New themes have been successfully installed.
vi: Một số sắc thái mới đã được cài đặt.

en: No theme file location specified to install
vi: Chưa xác định địa điểm tập tin sắc thái cần cài đặt

en: Insufficient permissions to install the theme in:
    %s
vi: Không đủ quyền để cài đặt sắc thái vào :
    %s

en: Select Theme
vi: Chọn sắc thái

en: Theme Packages
vi: Gói Sắc thái

en: Theme name must be present
vi: Sắc thái phải có tên

en: The theme already exists. Would you like to replace it?
vi: Sắc thái đã có. Bạn có muốn thay thế nó không?

en: _Overwrite
vi: _Ghi đè

en: Would you like to delete this theme?
vi: Bạn có muốn xoá sắc thái này không?

en: Could not install theme engine
vi: Không thể cài đặt cơ chế sắc thái

en: There was an error displaying help: %s
vi: Lỗi hiển thị trợ giúp: %s

en: Copying file: %u of %u
vi: Đang sao chép tập tin: %u trên %u

en: Copying '%s'
vi: Đang sao chép « %s »

en: Copying files
vi: Đang sao chép tập tin

en: Parent Window
vi: Cửa sổ cha

en: Parent window of the dialog
vi: Cửa sổ cha của hộp thoại

en: From URI
vi: Từ địa chỉ URI

en: URI currently transferring from
vi: Hiện thời truyền từ địa chỉ URI này.

en: To URI
vi: Tới địa chỉ URI

en: URI currently transferring to
vi: Hiện thời truyền đến địa chỉ URI này.

en: Fraction completed
vi: Phần hoàn tất

en: Fraction of transfer currently completed
vi: Phần truyền hiện thời đã hoàn tất

en: Current URI index
vi: Chỉ mục địa chỉ URI hiện thời

en: Current URI index - starts from 1
vi: Chỉ mục địa chỉ URI hiện thời — bắt đầu từ 1

en: Total URIs
vi: Tổng địa chỉ URI

en: Total number of URIs
vi: Tổng số địa chỉ URI

en: File '%s' already exists. Do you want to overwrite it?
vi: Tập tin « %s » đã có. Bạn có muốn ghi đè lên nó không?

en: _Skip
vi: _Bỏ qua

en: Overwrite _All
vi: _Ghi đè tất cả

en: This theme will not look as intended because the required GTK+ theme '%s' is not installed.
vi: Sắc thái này sẽ không hình như mong đợi vì chưa cài đặt sắc thái GTK+ « %s ».

en: This theme will not look as intended because the required window manager theme '%s' is not installed.
vi: Sắc thái này sẽ không hình như mong đợi vì chưa cài đặt sắc thái bộ quản lý cửa sổ « %s ».

en: This theme will not look as intended because the required icon theme '%s' is not installed.
vi: Sắc thái này sẽ không hình như mong đợi vì chưa cài đặt sắc thái biểu tượng « %s ».

en: Preferred Applications
vi: Ứng dụng ưa thích

en: Select your default applications
vi: Chọn các ứng dụng mặc định của bạn

en: Specify the name of the page to show (internet|multimedia|system|a11y)
vi: Hãy ghi rõ tên của trang cần hiển thị:
     • internet
     • multimedia		nhạc/ảnh/phim
     • system			hệ thống
     • a11y

en: - MATE Default Applications
vi: — Ứng dụng Mặc định MATE

en: Internet
vi: Mạng

en: Multimedia
vi: Đa phương tiện

en: Text Editor
vi: Bộ soạn thảo văn bản

en: File Manager
vi: Bộ Quản lý Tập tin

en: Calculator
vi: Bàn tính

en: System
vi: Hệ thống

en: Document Viewer
vi: Bộ xem tài liệu

en: Office
vi: Văn phòng

en: _Run at start
vi: Chạ_y ở đầu

en: Run at st_art
vi: Chạ_y ở đầu

en: Accessibility
vi: Khả năng truy cập

en: Normal
vi: Chuẩn

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: _Resolution:
vi: Độ _phân giải:

en: Re_fresh rate:
vi: Tỷ lệ cậ_p nhật:

en: On
vi: Bật

en: Off
vi: Tắt

en: Include _panel
vi: Gồm có _Bảng

en: R_otation:
vi: X_oay:

en: Monitor
vi: Màn hình

en: Upside Down
vi: Trên xuống

note: Translators:  this is the feature where what you see on your laptop's * screen is the same as your external monitor.  Here, "Mirror" is being * used as an adjective, not as a verb.  For example, the Spanish * translation could be "Pantallas en Espejo", *not* "Espejar Pantallas".
en: Mirror Screens
vi: Màn hình phản chiếu

en: Could not save the monitor configuration
vi: Không thể lưu cấu hình về thiết bị hiển thị

en: Could not get session bus while applying display configuration
vi: Không thể lấy bo mạch buổi hợp trong khi áp dụng cấu hình trình bày

en: Could not detect displays
vi: Không thể phát hiện thiết bị hiển thị

en: Could not get screen information
vi: Không thể lấy thông tin về màn hình

en: Sound
vi: Âm thanh

en: Volume mute
vi: Câm âm

en: Volume down
vi: Giảm âm

en: Volume up
vi: Tăng âm

en: Launch media player
vi: Khởi chạy bộ Phát Nhạc/Phim

en: Play (or play/pause)
vi: Phát (hay phát/tạm dừng)

en: Pause playback
vi: Tạm dừng phát lại

en: Stop playback
vi: Dừng phát lại

en: Previous track
vi: Rãnh trước

en: Next track
vi: Rãnh sau

en: Eject
vi: Đẩy ra

en: Desktop
vi: Bàn làm việc

en: Launch help browser
vi: Khởi chạy bộ duyệt trợ giúp

en: Launch calculator
vi: Khởi chạy bàn tính

en: Launch email client
vi: Khởi chạy trình khách thư

en: Launch web browser
vi: Khởi chạy bộ duyệt Web

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Lock screen
vi: Khoá màn hình

en: Home folder
vi: Thư mục Nhà

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: New shortcut...
vi: Phím tắt mới...

en: Accelerator key
vi: Phím tắt

en: Accelerator modifiers
vi: Phím bổ trợ

en: Accelerator keycode
vi: Mã phím tắt

en: Accel Mode
vi: Chế độ phím tắt

en: The type of accelerator.
vi: Kiểu phím tắt.

en: Disabled
vi: Bị tắt

en: <Unknown Action>
vi: <Hành động lạ>

en: Custom Shortcuts
vi: Lối tắt tự chọn

en: Error saving the new shortcut
vi: Gặp lỗi lưu phím tắt mới

en: The shortcut "%s" cannot be used because it will become impossible to type using this key.
    Please try with a key such as Control, Alt or Shift at the same time.
vi: Không thể dùng phím tắt « %s » vì sẽ không thể gõ nó bằng phím này.
    Hãy thử lại với phím như Ctrl, Alt hay Shift đồng thời.

en: The shortcut "%s" is already used for
    "%s"
vi: Phím tắt « %s » đã dùng cho
    « %s »

en: If you reassign the shortcut to "%s", the "%s" shortcut will be disabled.
vi: Nếu bạn gán lại phím tắt là "%s", "%s" sẽ bị tắt.

en: _Reassign
vi: _Gán lại

en: Too many custom shortcuts
vi: Quá nhiều lối tắt riêng

en: Action
vi: Hành động

en: Shortcut
vi: Phím tắt

en: Custom Shortcut
vi: Lối tắt riêng

en: C_ommand:
vi: Lện_h:

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Assign shortcut keys to commands
vi: Gán phím tắt cho lệnh

en: Just apply settings and quit (compatibility only; now handled by daemon)
vi: Chỉ áp dụng các thiết lập rồi thoát (chỉ để tương thích; lúc này được xử lý bởi tiến trình nền)

en: Start the page with the typing break settings showing
vi: Khởi động trang kèm hiển thị thiết lập thư giãn nhập liệu

en: Start the page with the accessibility settings showing
vi: Trang đầu hiển thị thiết lập khả năng truy cập

en: - MATE Keyboard Preferences
vi: - Tùy thích bàn phím

en: Keyboard Accessibility Audio Feedback
vi: Phản hồi Âm thanh Truy cập Bàn phím

en: Beep when _accessibility features are turned on or off
vi: Kêu bíp khi bật hay tắt tính năng _khả năng truy cập

en: Beep when a _toggle key is pressed
vi: Kêu bíp khi phím bật/_tắt được nhấn

en: General
vi: Chung

en: Beep when a _modifier key is pressed
vi: Kêu bíp khi phím _biến đổi được nhấn

en: Show _visual feedback for the alert sound
vi: H_iển thị hiệu ứng phản ứng âm thanh cảnh giác

en: Flash _window titlebar
vi: Nháy_ thanh tên cửa sổ

en: Flash entire _screen
vi: Nháy t_oàn màn hình

en: Beep when a key is pr_essed
vi: Kêu bíp kh_i phím được nhấn

en: Beep when key is _accepted
vi: Kêu bíp khi phím được _chấp nhận

en: Beep when key is _rejected
vi: Kêu bíp khi phím bị từ c_hối

en: Beep when a key is reje_cted
vi: Kêu bíp khi phím bị từ c_hối

en: Keyboard Preferences
vi: Tùy thích Bàn phím

en: Key presses _repeat when key is held down
vi: Phím nhấn được _lặp lại khi được giữ nhấn xuống

en: _Delay:
vi: Khoảng _trễ:

en: _Speed:
vi: _Tốc độ:

en: Repeat keys speed
vi: Tốc độ gõ lại cùng phím

en: Cursor _blinks in text fields
vi: Chớp nháy con trỏ trong trường nhập _văn bản

en: S_peed:
vi: _Tốc độ:

en: Cursor blinks speed
vi: Tốc độ chốp con trỏ

en: _Remove
vi: _Bỏ...

en: Move _Up
vi: Chuyển _lên

en: Keyboard _model:
vi: _Mô hình bàn phím:

en: Reset to De_faults
vi: Đặt lại về _mặc định

en: Layouts
vi: Bố trí

en: _Accessibility features can be toggled with keyboard shortcuts
vi: Ch_o phép bật/tắt tính năng khả năng truy cập dùng phím tắt

en: _Simulate simultaneous keypresses
vi: _Mô phỏng các phím được bấm đồng thời

en: Disa_ble sticky keys if two keys are pressed together
vi: Tắt phím _dính nếu 2 phím được nhấn đồng thời

en: _Only accept long keypresses
vi: C_hỉ chấp nhận phím được bấm lâu

en: _Ignore fast duplicate keypresses
vi: Bỏ _qua phím được bấm nhanh nhiều lần

en: D_elay:
vi: T_rễ:

en: Audio _Feedback...
vi: _Phản hồi âm thanh

en: _Pointer can be controlled using the keypad
vi: Ch_o phép điều khiển con trỏ bằng vùng số

en: _Acceleration:
vi: _Tăng tốc:

en: Mouse Keys
vi: Phím chuột

en: _Lock screen to enforce typing break
vi: _Khoá màn hình để buộc thư giãn nhập liệu

en: Lock screen after a certain duration to help prevent repetitive keyboard use injuries
vi: Khoá màn hình sau một khoảng thời gian nhất định để tránh thương tổn do sử dụng bàn phím liên tục

en: _Work interval lasts:
vi: Khoảng làm _việc dài:

en: _Break interval lasts:
vi: Khoảng _thư giãn dài:

en: Duration of work before forcing a break
vi: Khoảng làm việc trước khi buộc thư giãn

en: Duration of the break when typing is disallowed
vi: Khoảng thư giãn, khi bị cấm nhập liệu

en: minutes
vi: phút

en: All_ow postponing of breaks
vi: _Cho phép hoãn thư giãn

en: Check if breaks are allowed to be postponed
vi: Đánh dấu nếu cho phép hoãn thư giãn

en: Typing Break
vi: Thư giãn nhập liệu

en: _Type to test settings:
vi: _Gõ để thử thiết lập ra:

en: Choose a Layout
vi: Chọn bố trí

en: _Country:
vi: _Quốc gia:

en: _Variants:
vi: _Biến thể:

en: By _country
vi: Theo quố_c gia

en: _Language:
vi: _Ngôn ngữ :

en: By _language
vi: Theo _ngôn ngữ

en: Preview:
vi: Xem thử :

en: Choose a Keyboard Model
vi: Chọn mô hình bàn phím

en: _Vendors:
vi: Nhà _sản xuất:

en: _Models:
vi: _Mô hình:

en: Keyboard Layout Options
vi: Tùy chọn Bố trí Bàn phím

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Layout
vi: Bố trí

en: Vendors
vi: Nhà sản xuất

en: Models
vi: Mô hình

en: Default
vi: Mặc định

en: Keyboard
vi: Bàn phím

en: Set your keyboard preferences
vi: Lập các tùy thích cho bàn phím của bạn

en: - MATE Mouse Preferences
vi: — Tùy thích Con chuột MATE

en: Mouse Preferences
vi: Tùy thích Con chuột

en: _Right-handed
vi: Tay _phải

en: _Left-handed
vi: Tay t_rái

en: Sh_ow position of pointer when the Control key is pressed
vi: Hiện vị trí c_on trỏ khi phím Control được bấm

en: _Sensitivity:
vi: Độ _nhạy:

en: Thr_eshold:
vi: _Ngưỡng:

en: _Timeout:
vi: _Thời hạn:

en: Mouse
vi: Chuột

en: Scrolling
vi: Cuộn

en: Set your mouse preferences
vi: Lập các tùy thích cho chuột

en: Network Proxy
vi: Ủy nhiệm mạng

en: Set your network proxy preferences
vi: Đặt tùy thích máy phục vụ ủy nhiệm mạng cho bạn.

en: Network Proxy Preferences
vi: Tùy thích máy phục vụ ủy nhiệm mạng

en: <b>Di_rect internet connection</b>
vi: <b>Kết nối Mạng t_rực tiếp</b>

en: <b>_Manual proxy configuration</b>
vi: <b>_Tự cấu hình ủy nhiệm</b>

en: Port:
vi: Cổng:

en: _Details
vi: _Chi tiết

en: H_TTP proxy:
vi: Ủy nhiệm _HTTP:

en: _Secure HTTP proxy:
vi: Ủy nhiệm _bảo mật HTTP:

en: _FTP proxy:
vi: Ủy nhiệm _FTP:

en: S_ocks host:
vi: Máy S_OCKS:

en: <b>_Automatic proxy configuration</b>
vi: <b>Cấu hình ủy nhiệm _tự động</b>

en: Autoconfiguration _URL:
vi: Địa chỉ _URL cấu hình tự động:

en: Proxy Configuration
vi: Cấu hình ủy nhiệm

en: Ignored Hosts
vi: Máy đã bỏ qua

en: HTTP Proxy Details
vi: Chi tiết ủy nhiệm HTTP

en: <b>_Use authentication</b>
vi: <b>_Sử dụng xác thực</b>

en: U_sername:
vi: Tên _người dùng:

en: _Password:
vi: _Mật khẩu:

en: Compositing Manager
vi: Bộ Quản lý Ghép lại

en: S_uper (or "Windows logo")
vi: S_uper (hay « Biểu tượng Windows »)

en: Windows
vi: Cửa sổ

en: Set your window properties
vi: Đặt thuộc tính cửa sổ

en: Window Preferences
vi: Tùy thích cửa sổ

en: _Select windows when the mouse moves over them
vi: Chọn _cửa sổ khi chuột di chuyển trên chúng

en: seconds
vi: giây

en: Roll up
vi: Cuộn lên

en: Maximize
vi: Cực đại hóa

en: Maximize Horizontally
vi: Phóng to theo chiều ngang

en: Maximize Vertically
vi: Phóng to theo chiều dọc

en: Minimize
vi: Thu nhỏ

en: None
vi: Không có

en: To move a window, press-and-hold this key then grab the window:
vi: Để di chuyển cửa sổ, nhấn giữ phím này khi kéo cửa sổ :

en: Time zone
vi: Múi giờ

en: Time
vi: Giờ

en: Date
vi: Ngày

en: Time Zone
vi: Múi giờ

en: Africa/Abidjan
vi: Châu Phi/Abidjan

en: Africa/Accra
vi: Châu Phi/Accra

en: Africa/Addis_Ababa
vi: Châu Phi/Addis_Ababa

en: Africa/Algiers
vi: Châu Phi/Algiers

en: Africa/Bamako
vi: Châu Phi/Bamako

en: Africa/Bangui
vi: Châu Phi/Bangui

en: Africa/Banjul
vi: Châu Phi/Banjul

en: Africa/Bissau
vi: Châu Phi/Bissau

en: Africa/Blantyre
vi: Châu Phi/Blantyre

en: Africa/Brazzaville
vi: Châu Phi/Brazzaville

en: Africa/Bujumbura
vi: Châu Phi/Bujumbura

en: Africa/Cairo
vi: Châu Phi/Cairo

en: Africa/Casablanca
vi: Châu Phi/Casablanca

en: Africa/Ceuta
vi: Châu Phi/Ceuta

en: Africa/Conakry
vi: Châu Phi/Conakry

en: Africa/Dakar
vi: Châu Phi/Dakar

en: Africa/Dar_es_Salaam
vi: Châu Phi/Dar_es_Salaam

en: Africa/Djibouti
vi: Châu Phi/Djibouti

en: Africa/Douala
vi: Châu Phi/Douala

en: Africa/El_Aaiun
vi: Châu Phi/El_Aaiun

en: Africa/Freetown
vi: Châu Phi/Freetown

en: Africa/Gaborone
vi: Châu Phi/Gaborone

en: Africa/Harare
vi: Châu Phi/Harare

en: Africa/Johannesburg
vi: Châu Phi/Johannesburg

en: Africa/Kampala
vi: Châu Phi/Kampala

en: Africa/Khartoum
vi: Châu Phi/Khartoum

en: Africa/Kigali
vi: Châu Phi/Kigali

en: Africa/Kinshasa
vi: Châu Phi/Kinshasa

en: Africa/Lagos
vi: Châu Phi/Lagos

en: Africa/Libreville
vi: Châu Phi/Libreville

en: Africa/Lome
vi: Châu Phi/Lome

en: Africa/Luanda
vi: Châu Phi/Luanda

en: Africa/Lubumbashi
vi: Châu Phi/Lubumbashi

en: Africa/Lusaka
vi: Châu Phi/Lusaka

en: Africa/Malabo
vi: Châu Phi/Malabo

en: Africa/Maputo
vi: Châu Phi/Maputo

en: Africa/Maseru
vi: Châu Phi/Maseru

en: Africa/Mbabane
vi: Châu Phi/Mbabane

en: Africa/Mogadishu
vi: Châu Phi/Mogadishu

en: Africa/Monrovia
vi: Châu Phi/Monrovia

en: Africa/Nairobi
vi: Châu Phi/Nairobi

en: Africa/Ndjamena
vi: Châu Phi/Ndjamena

en: Africa/Niamey
vi: Châu Phi/Niamey

en: Africa/Nouakchott
vi: Châu Phi/Nouakchott

en: Africa/Ouagadougou
vi: Châu Phi/Ouagadougou

en: Africa/Porto-Novo
vi: Châu Phi/Porto-Novo

en: Africa/Sao_Tome
vi: Châu Phi/Sao_Tome

en: Africa/Tripoli
vi: Châu Phi/Tripoli

en: Africa/Tunis
vi: Châu Phi/Tunis

en: Africa/Windhoek
vi: Châu Phi/Windhoek

en: America/Adak
vi: Châu Mỹ/Adak

en: America/Anchorage
vi: Châu Mỹ/Anchorage

en: America/Anguilla
vi: Châu Mỹ/Anguilla

en: America/Antigua
vi: Châu Mỹ/Antigua

en: America/Araguaina
vi: Châu Mỹ/Araguaina

en: America/Aruba
vi: Châu Mỹ/Aruba

en: America/Asuncion
vi: Châu Mỹ/Asuncion

en: America/Barbados
vi: Châu Mỹ/Barbados

en: America/Belem
vi: Châu Mỹ/Belem

en: America/Belize
vi: Châu Mỹ/Belize

en: America/Boa_Vista
vi: Châu Mỹ/Boa_Vista

en: America/Bogota
vi: Châu Mỹ/Bogota

en: America/Boise
vi: Châu Mỹ/Boise

en: America/Cambridge_Bay
vi: Châu Mỹ/Cambridge_Bay

en: America/Cancun
vi: Châu Mỹ/Cancun

en: America/Caracas
vi: Châu Mỹ/Caracas

en: America/Cayenne
vi: Châu Mỹ/Cayenne

en: America/Cayman
vi: Châu Mỹ/Cayman

en: America/Chicago
vi: Châu Mỹ/Chicago

en: America/Chihuahua
vi: Châu Mỹ/Chihuahua

en: America/Costa_Rica
vi: Châu Mỹ/Costa_Rica

en: America/Cuiaba
vi: Châu Mỹ/Cuiaba

en: America/Curacao
vi: Châu Mỹ/Curacao

en: America/Danmarkshavn
vi: Châu Mỹ/Danmarkshavn

en: America/Dawson
vi: Châu Mỹ/Dawson

en: America/Dawson_Creek
vi: Châu Mỹ/Dawson_Creek

en: America/Denver
vi: Châu Mỹ/Denver

en: America/Detroit
vi: Châu Mỹ/Detroit

en: America/Dominica
vi: Châu Mỹ/Dominica

en: America/Edmonton
vi: Châu Mỹ/Edmonton

en: America/Eirunepe
vi: Châu Mỹ/Eirunepe

en: America/El_Salvador
vi: Châu Mỹ/El_Salvador

en: America/Fortaleza
vi: Châu Mỹ/Fortaleza

en: America/Glace_Bay
vi: Châu Mỹ/Glace_Bay

en: America/Godthab
vi: Châu Mỹ/Godthab

en: America/Goose_Bay
vi: Châu Mỹ/Goose_Bay

en: America/Grand_Turk
vi: Châu Mỹ/Grand_Turk

en: America/Grenada
vi: Châu Mỹ/Grenada

en: America/Guadeloupe
vi: Châu Mỹ/Guadeloupe

en: America/Guatemala
vi: Châu Mỹ/Guatemala

en: America/Guayaquil
vi: Châu Mỹ/Guayaquil

en: America/Guyana
vi: Châu Mỹ/Guyana

en: America/Halifax
vi: Châu Mỹ/Halifax

en: America/Havana
vi: Châu Mỹ/Havana

en: America/Hermosillo
vi: Châu Mỹ/Hermosillo

en: America/Indiana/Indianapolis
vi: Châu Mỹ/Indiana/Indianapolis

en: America/Indiana/Knox
vi: Châu Mỹ/Indiana/Knox

en: America/Indiana/Marengo
vi: Châu Mỹ/Indiana/Marengo

en: America/Indiana/Vevay
vi: Châu Mỹ/Indiana/Vevay

en: America/Inuvik
vi: Châu Mỹ/Inuvik

en: America/Iqaluit
vi: Châu Mỹ/Iqaluit

en: America/Jamaica
vi: Châu Mỹ/Jamaica

en: America/Juneau
vi: Châu Mỹ/Juneau

en: America/Kentucky/Louisville
vi: Châu Mỹ/Kentucky/Louisville

en: America/Kentucky/Monticello
vi: Châu Mỹ/Kentucky/Monticello

en: America/La_Paz
vi: Châu Mỹ/La_Paz

en: America/Lima
vi: Châu Mỹ/Lima

en: America/Los_Angeles
vi: Châu Mỹ/Los_Angeles

en: America/Maceio
vi: Châu Mỹ/Maceio

en: America/Managua
vi: Châu Mỹ/Managua

en: America/Manaus
vi: Châu Mỹ/Manaus

en: America/Martinique
vi: Châu Mỹ/Martinique

en: America/Mazatlan
vi: Châu Mỹ/Mazatlan

en: America/Menominee
vi: Châu Mỹ/Menominee

en: America/Merida
vi: Châu Mỹ/Merida

en: America/Mexico_City
vi: Châu Mỹ/Mexico_City

en: America/Miquelon
vi: Châu Mỹ/Miquelon

en: America/Monterrey
vi: Châu Mỹ/Monterrey

en: America/Montevideo
vi: Châu Mỹ/Montevideo

en: America/Montserrat
vi: Châu Mỹ/Montserrat

en: America/Nassau
vi: Châu Mỹ/Nassau

en: America/New_York
vi: Châu Mỹ/New_York

en: America/Nipigon
vi: Châu Mỹ/Nipigon

en: America/Nome
vi: Châu Mỹ/Nome

en: America/Noronha
vi: Châu Mỹ/Noronha

en: America/North_Dakota/Center
vi: Châu Mỹ/North_Dakota/Center

en: America/Panama
vi: Châu Mỹ/Panama

en: America/Pangnirtung
vi: Châu Mỹ/Pangnirtung

en: America/Paramaribo
vi: Châu Mỹ/Paramaribo

en: America/Phoenix
vi: Châu Mỹ/Phoenix

en: America/Port-au-Prince
vi: Châu Mỹ/Port-au-Prince

en: America/Port_of_Spain
vi: Châu Mỹ/Port_of_Spain

en: America/Porto_Velho
vi: Châu Mỹ/Porto_Velho

en: America/Puerto_Rico
vi: Châu Mỹ/Puerto_Rico

en: America/Rainy_River
vi: Châu Mỹ/Rainy_River

en: America/Rankin_Inlet
vi: Châu Mỹ/Rankin_Inlet

en: America/Recife
vi: Châu Mỹ/Recife

en: America/Regina
vi: Châu Mỹ/Regina

en: America/Rio_Branco
vi: Châu Mỹ/Rio_Branco

en: America/Santiago
vi: Châu Mỹ/Santiago

en: America/Santo_Domingo
vi: Châu Mỹ/Santo_Domingo

en: America/Sao_Paulo
vi: Châu Mỹ/Sao_Paulo

en: America/Scoresbysund
vi: Châu Mỹ/Scoresbysund

en: America/St_Johns
vi: Châu Mỹ/St_Johns

en: America/St_Kitts
vi: Châu Mỹ/St_Kitts

en: America/St_Lucia
vi: Châu Mỹ/St_Lucia

en: America/St_Thomas
vi: Châu Mỹ/St_Thomas

en: America/St_Vincent
vi: Châu Mỹ/St_Vincent

en: America/Swift_Current
vi: Châu Mỹ/Swift_Current

en: America/Tegucigalpa
vi: Châu Mỹ/Tegucigalpa

en: America/Thule
vi: Châu Mỹ/Thule

en: America/Thunder_Bay
vi: Châu Mỹ/Thunder_Bay

en: America/Tijuana
vi: Châu Mỹ/Tijuana

en: America/Tortola
vi: Châu Mỹ/Tortola

en: America/Vancouver
vi: Châu Mỹ/Vancouver

en: America/Whitehorse
vi: Châu Mỹ/Whitehorse

en: America/Winnipeg
vi: Châu Mỹ/Winnipeg

en: America/Yakutat
vi: Châu Mỹ/Yakutat

en: America/Yellowknife
vi: Châu Mỹ/Yellowknife

en: Asia/Aden
vi: Châu Á/Aden

en: Asia/Almaty
vi: Châu Á/Almaty

en: Asia/Amman
vi: Châu Á/Amman

en: Asia/Anadyr
vi: Châu Á/Anadyr

en: Asia/Aqtau
vi: Châu Á/Aqtau

en: Asia/Aqtobe
vi: Châu Á/Aqtobe

en: Asia/Ashgabat
vi: Châu Á/Ashgabat

en: Asia/Baghdad
vi: Châu Á/Baghdad

en: Asia/Bahrain
vi: Châu Á/Bahrain

en: Asia/Baku
vi: Châu Á/Baku

en: Asia/Bangkok
vi: Châu Á/Bangkok

en: Asia/Beirut
vi: Châu Á/Beirut

en: Asia/Bishkek
vi: Châu Á/Bishkek

en: Asia/Brunei
vi: Châu Á/Brunei

en: Asia/Choibalsan
vi: Châu Á/Choibalsan

en: Asia/Colombo
vi: Châu Á/Colombo

en: Asia/Damascus
vi: Châu Á/Damascus

en: Asia/Dhaka
vi: Châu Á/Dhaka

en: Asia/Dili
vi: Châu Á/Dili

en: Asia/Dubai
vi: Châu Á/Dubai

en: Asia/Dushanbe
vi: Châu Á/Dushanbe

en: Asia/Gaza
vi: Châu Á/Gaza

en: Asia/Hong_Kong
vi: Châu Á/Hồng Kông

en: Asia/Hovd
vi: Châu Á/Hovd

en: Asia/Irkutsk
vi: Châu Á/Irkutsk

en: Asia/Jakarta
vi: Châu Á/Jakarta

en: Asia/Jayapura
vi: Châu Á/Jayapura

en: Asia/Jerusalem
vi: Châu Á/Jerusalem

en: Asia/Kabul
vi: Châu Á/Kabul

en: Asia/Kamchatka
vi: Châu Á/Kamchatka

en: Asia/Karachi
vi: Châu Á/Karachi

en: Asia/Krasnoyarsk
vi: Châu Á/Krasnoyarsk

en: Asia/Kuala_Lumpur
vi: Châu Á/Kuala_Lumpur

en: Asia/Kuching
vi: Châu Á/Kuching

en: Asia/Kuwait
vi: Châu Á/Kuwait

en: Asia/Macau
vi: Châu Á/Macau

en: Asia/Magadan
vi: Châu Á/Magadan

en: Asia/Makassar
vi: Châu Á/Makassar

en: Asia/Manila
vi: Châu Á/Manila

en: Asia/Muscat
vi: Châu Á/Muscat

en: Asia/Nicosia
vi: Châu Á/Nicosia

en: Asia/Novosibirsk
vi: Châu Á/Novosibirsk

en: Asia/Omsk
vi: Châu Á/Omsk

en: Asia/Oral
vi: Châu Á/Oral

en: Asia/Phnom_Penh
vi: Châu Á/Phnom_Penh

en: Asia/Pontianak
vi: Châu Á/Pontianak

en: Asia/Pyongyang
vi: Châu Á/Pyongyang

en: Asia/Qatar
vi: Châu Á/Qatar

en: Asia/Qyzylorda
vi: Châu Á/Qyzylorda

en: Asia/Riyadh
vi: Châu Á/Riyadh

en: Asia/Sakhalin
vi: Châu Á/Sakhalin

en: Asia/Samarkand
vi: Châu Á/Samarkand

en: Asia/Seoul
vi: Châu Á/Seoul

en: Asia/Shanghai
vi: Châu Á/Shanghai

en: Asia/Singapore
vi: Châu Á/Singapore

en: Asia/Taipei
vi: Châu Á/Taipei

en: Asia/Tashkent
vi: Châu Á/Tashkent

en: Asia/Tbilisi
vi: Châu Á/Tbilisi

en: Asia/Tehran
vi: Châu Á/Tehran

en: Asia/Thimphu
vi: Châu Á/Thimphu

en: Asia/Tokyo
vi: Châu Á/Tokyo

en: Asia/Ulaanbaatar
vi: Châu Á/Ulaanbaatar

en: Asia/Urumqi
vi: Châu Á/Urumqi

en: Asia/Vientiane
vi: Châu Á/Vientiane

en: Asia/Vladivostok
vi: Châu Á/Vladivostok

en: Asia/Yakutsk
vi: Châu Á/Yakutsk

en: Asia/Yekaterinburg
vi: Châu Á/Yekaterinburg

en: Asia/Yerevan
vi: Châu Á/Yerevan

en: Atlantic/Azores
vi: Đại Tây Dương/Azores

en: Atlantic/Bermuda
vi: Đại Tây Dương/Bermuda

en: Atlantic/Canary
vi: Đại Tây Dương/Canary

en: Atlantic/Cape_Verde
vi: Đại Tây Dương/Cape_Verde

en: Atlantic/Madeira
vi: Đại Tây Dương/Madeira

en: Atlantic/Reykjavik
vi: Đại Tây Dương/Reykjavik

en: Atlantic/South_Georgia
vi: Đại Tây Dương/South_Georgia

en: Atlantic/Stanley
vi: Đại Tây Dương/Stanley

en: Atlantic/St_Helena
vi: Đại Tây Dương/St_Helena

en: Australia/Adelaide
vi: Châu Úc/Adelaide

en: Australia/Brisbane
vi: Châu Úc/Brisbane

en: Australia/Broken_Hill
vi: Châu Úc/Broken_Hill

en: Australia/Darwin
vi: Châu Úc/Darwin

en: Australia/Hobart
vi: Châu Úc/Hobart

en: Australia/Lindeman
vi: Châu Úc/Lindeman

en: Australia/Lord_Howe
vi: Châu Úc/Lord_Howe

en: Australia/Melbourne
vi: Châu Úc/Melbourne

en: Australia/Perth
vi: Châu Úc/Perth

en: Australia/Sydney
vi: Châu Úc/Sydney

en: Europe/Amsterdam
vi: Châu Âu/Amsterdam

en: Europe/Andorra
vi: Châu Âu/Andorra

en: Europe/Athens
vi: Châu Âu/Athens

en: Europe/Belgrade
vi: Châu Âu/Belgrade

en: Europe/Berlin
vi: Châu Âu/Berlin

en: Europe/Bratislava
vi: Châu Âu/Bratislava

en: Europe/Brussels
vi: Châu Âu/Brussels

en: Europe/Bucharest
vi: Châu Âu/Bucharest

en: Europe/Budapest
vi: Châu Âu/Budapest

en: Europe/Chisinau
vi: Châu Âu/Chisinau

en: Europe/Copenhagen
vi: Châu Âu/Copenhagen

en: Europe/Dublin
vi: Châu Âu/Dublin

en: Europe/Gibraltar
vi: Châu Âu/Gibraltar

en: Europe/Helsinki
vi: Châu Âu/Helsinki

en: Europe/Istanbul
vi: Châu Âu/Istanbul

en: Europe/Kaliningrad
vi: Châu Âu/Kaliningrad

en: Europe/Kiev
vi: Châu Âu/Kiev

en: Europe/Lisbon
vi: Châu Âu/Lisbon

en: Europe/Ljubljana
vi: Châu Âu/Ljubljana

en: Europe/London
vi: Châu Âu/London

en: Europe/Luxembourg
vi: Châu Âu/Luxembourg

en: Europe/Madrid
vi: Châu Âu/Madrid

en: Europe/Malta
vi: Châu Âu/Malta

en: Europe/Minsk
vi: Châu Âu/Minsk

en: Europe/Monaco
vi: Châu Âu/Monaco

en: Europe/Moscow
vi: Châu Âu/Moscow

en: Europe/Oslo
vi: Châu Âu/Oslo

en: Europe/Paris
vi: Châu Âu/Paris

en: Europe/Prague
vi: Châu Âu/Prague

en: Europe/Riga
vi: Châu Âu/Riga

en: Europe/Rome
vi: Châu Âu/Rome

en: Europe/Samara
vi: Châu Âu/Samara

en: Europe/San_Marino
vi: Châu Âu/San_Marino

en: Europe/Sarajevo
vi: Châu Âu/Sarajevo

en: Europe/Simferopol
vi: Châu Âu/Simferopol

en: Europe/Skopje
vi: Châu Âu/Skopje

en: Europe/Sofia
vi: Châu Âu/Sofia

en: Europe/Stockholm
vi: Châu Âu/Stockholm

en: Europe/Tallinn
vi: Châu Âu/Tallinn

en: Europe/Tirane
vi: Châu Âu/Tirane

en: Europe/Uzhgorod
vi: Châu Âu/Uzhgorod

en: Europe/Vaduz
vi: Châu Âu/Vaduz

en: Europe/Vatican
vi: Châu Âu/Vatican

en: Europe/Vienna
vi: Châu Âu/Vienna

en: Europe/Vilnius
vi: Châu Âu/Vilnius

en: Europe/Warsaw
vi: Châu Âu/Warsaw

en: Europe/Zagreb
vi: Châu Âu/Zagreb

en: Europe/Zaporozhye
vi: Châu Âu/Zaporozhye

en: Europe/Zurich
vi: Châu Âu/Zurich

en: Indian/Antananarivo
vi: Ấn Độ Dương/Antananarivo

en: Indian/Chagos
vi: Ấn Độ Dương/Chagos

en: Indian/Christmas
vi: Ấn Độ Dương/Christmas

en: Indian/Cocos
vi: Ấn Độ Dương/Cocos

en: Indian/Comoro
vi: Ấn Độ Dương/Comoro

en: Indian/Kerguelen
vi: Ấn Độ Dương/Kerguelen

en: Indian/Mahe
vi: Ấn Độ Dương/Mahe

en: Indian/Maldives
vi: Ấn Độ Dương/Maldives

en: Indian/Mauritius
vi: Ấn Độ Dương/Mauritius

en: Indian/Mayotte
vi: Ấn Độ Dương/Mayotte

en: Indian/Reunion
vi: Ấn Độ Dương/Reunion

en: Pacific/Apia
vi: Thái Bình Dương/Apia

en: Pacific/Auckland
vi: Thái Bình Dương/Auckland

en: Pacific/Chatham
vi: Thái Bình Dương/Chatham

en: Pacific/Efate
vi: Thái Bình Dương/Efate

en: Pacific/Enderbury
vi: Thái Bình Dương/Enderbury

en: Pacific/Fakaofo
vi: Thái Bình Dương/Fakaofo

en: Pacific/Fiji
vi: Thái Bình Dương/Fiji

en: Pacific/Funafuti
vi: Thái Bình Dương/Funafuti

en: Pacific/Galapagos
vi: Thái Bình Dương/Galapagos

en: Pacific/Gambier
vi: Thái Bình Dương/Gambier

en: Pacific/Guadalcanal
vi: Thái Bình Dương/Guadalcanal

en: Pacific/Guam
vi: Thái Bình Dương/Guam

en: Pacific/Honolulu
vi: Thái Bình Dương/Honolulu

en: Pacific/Kiritimati
vi: Thái Bình Dương/Kiritimati

en: Pacific/Kosrae
vi: Thái Bình Dương/Kosrae

en: Pacific/Kwajalein
vi: Thái Bình Dương/Kwajalein

en: Pacific/Majuro
vi: Thái Bình Dương/Majuro

en: Pacific/Marquesas
vi: Thái Bình Dương/Marquesas

en: Pacific/Midway
vi: Thái Bình Dương/Midway

en: Pacific/Nauru
vi: Thái Bình Dương/Nauru

en: Pacific/Niue
vi: Thái Bình Dương/Niue

en: Pacific/Norfolk
vi: Thái Bình Dương/Norfolk

en: Pacific/Noumea
vi: Thái Bình Dương/Noumea

en: Pacific/Pago_Pago
vi: Thái Bình Dương/Pago_Pago

en: Pacific/Palau
vi: Thái Bình Dương/Palau

en: Pacific/Pitcairn
vi: Thái Bình Dương/Pitcairn

en: Pacific/Port_Moresby
vi: Thái Bình Dương/Port_Moresby

en: Pacific/Rarotonga
vi: Thái Bình Dương/Rarotonga

en: Pacific/Saipan
vi: Thái Bình Dương/Saipan

en: Pacific/Tahiti
vi: Thái Bình Dương/Tahiti

en: Pacific/Tarawa
vi: Thái Bình Dương/Tarawa

en: Pacific/Tongatapu
vi: Thái Bình Dương/Tongatapu

en: Pacific/Wake
vi: Thái Bình Dương/Wake

en: Pacific/Wallis
vi: Thái Bình Dương/Wallis

en: Window manager "%s" has not registered a configuration tool
vi: Trình quản lý cửa sổ « %s » chưa đăng ký công cụ cấu hình

en: Filter
vi: Lọc

en: Groups
vi: Nhóm

en: Common Tasks
vi: Nhiệm vụ thường gặp

en: Control Center
vi: Trung tâm điều khiển

en: The MATE configuration tool
vi: Công cụ cấu hình MATE

en: _Postpone Break
vi: _Hoãn thư giãn

en: Take a break!
vi: Hãy thư giãn!

en: _Preferences
vi: _Tùy thích

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: Less than one minute until the next break
vi: Ít hơn một phút cho tới lần thư giãn kế tiếp

en: Unable to bring up the typing break properties dialog with the following error: %s
vi: Không thể mở hộp thoại thuộc tính thư giãn nhập liệu vì lỗi sau: %s

en: Written by Richard Hult <richard@imendio.com>
vi: Tác giả: Richard Hult <richard@imendio.com>

en: Eye candy added by Anders Carlsson
vi: « Kẹo xem » thêm bởi Anders Carlsson

en: A computer break reminder.
vi: Bộ nhắc nhở thư giãn máy tính.

en: Enable debugging code
vi: Bật chạy mã gỡ lỗi

en: Don't check whether the notification area exists
vi: Đừng kiểm tra vùng thông báo tồn tại chưa

en: Typing Monitor
vi: Bộ theo giỏi gõ

en: The typing monitor uses the notification area to display information. You don't seem to have a notification area on your panel. You can add it by right-clicking on your panel and choosing 'Add to panel', selecting 'Notification area' and clicking 'Add'.
vi: Trình theo dõi nhập liệu dùng vùng thông báo để hiển thị thông tin. Bạn dường như chưa có vùng thông báo trên bảng điều khiển của bạn. Bạn có thể thêm vào bằng cách nhắp chuột phải trên bảng điều khiển và chọn « Thêm vào bảng điều khiển », rồi chọn « Vùng thông báo » và nhắp vào « Thêm ».

en: Type
vi: Kiểu

en: Version
vi: Phiên bản

en: Copyright
vi: Tác quyền

en: Description
vi: Mô tả

en: Back
vi: Lùi

en: Font Viewer
vi: Bộ xem phông

en: Text to thumbnail (default: Aa)
vi: Chữ để tạo ảnh mẫu (mặc định: Aa)

en: TEXT
vi: CHỮ

en: SIZE
vi: CỠ

en: FONT-FILE OUTPUT-FILE
vi: TẬP-TIN-PHÔNG TẬP-TIN-XUẤT

en: Other
vi: Khác

en: Help
vi: Hỗ trợ

en: Remove from Favorites
vi: Gỡ khỏi Yêu thích

en: Add to Favorites
vi: Thêm vào Yêu thích

en: Remove from Startup Programs
vi: Gỡ khỏi Chương trình Khởi động

en: Add to Startup Programs
vi: Thêm vào Chương trình Khởi động

en: New Spreadsheet
vi: Bảng tính mới

en: New Document
vi: Tài liệu mới

[ctx: Home folder]
en: Home
vi: Nhà

en: Documents
vi: Tài liệu

en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: Network Servers
vi: Máy chủ
