mate-desktop 1.25.0 - en to cy translation catalogue (192 entries)

en: About MATE
cy: Ynghylch MATE

en: Learn more about MATE
cy: Dysgu mwy am MATE

en: MATE provides an intuitive and attractive desktop to Linux users using traditional metaphors.
cy: Mae MATE yn darparu bwrdd gwaith sythweledol ac atyniadol i ddefnyddwyr Linux gan ddefnyddio trosiadau traddodiadol.

en: MATE includes most of what you see on your computer, including the file manager, document viewer, image viewer, menus, and many applications.
cy: Mae MATE yn cynnwys y rhan fwyaf o'r hyn rydych chi'n ei weld ar eich cyfrifiadur, gan gynnwys y rheolydd ffeiliau, dangosydd dogfennau a lluniau, dewislenni, a nifer fawr o raglenni.

en: MATE is a Free, usable, stable, accessible desktop environment for the Unix-like family of operating systems.
cy: Amglychedd bwrdd gwaith i'r teulu UN*X o systemau gweithredu yw MATE. Mae'n rhad ac am ddim, defnyddiadwy, sefydlog a hygyrch.

en: MATE is the continuation of GNOME 2. Hundreds of people have contributed code to GNOME since it was started in 1997; many more have contributed in other important ways, including translations, documentation, and quality assurance.
cy: Parhad GNOME 2 yw MATE. Mae cannoedd o bobl wedi cyfrannu cod i GNOME ers ei gychwyn ym 1997; mae llawer mwy o bobl wedi cyfrannu mewn ffyrdd pwysig eraill, gan gynnwys cyfieithu, creu dogfennaeth, a sicrhau ansawdd.

en: GNOME 2 was the most popular Linux desktop but it’s no longer available... MATE is here to provide that same desktop to you!
cy: GNOME 2 oedd y bwrdd gwaith Linux mwyaf poblogaidd ond 'dyw e ddim ar gael bellach... mae MATE yma i ddarparu'r un bwrdd gwaith i chi!

[ctx: Monitor vendor]
note: Translators: "Unknown" here is used to identify a monitor for which * we don't know the vendor. When a vendor is known, the name of the * vendor is used.
en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Use alpha
cy: Defnyddio alffa

en: Title
cy: Teitl

en: The title of the color selection dialog
cy: Teitl y ddeialog i ddewis lliw

en: Pick a Color
cy: Dewiswch Liw

en: Current Color
cy: Lliw Presennol

en: Current Alpha
cy: Yr alffa cyfredol

en: Received invalid color data
cy: Derbyniwyd data lliw annilys

en: The current color
cy: Y lliw cyfredol

en: _Value:
cy: _Gwerth:

en: Brightness of the color.
cy: Disgleirdeb y lliw.

en: _Red:
cy: _Coch:

en: _Green:
cy: _Gwyrdd:

en: _Blue:
cy: G_las:

en: Op_acity:
cy: _Didreiddedd:

en: Color _name:
cy: _Enw'r lliw:

en: _Palette:
cy: _Palet:

en: Color Wheel
cy: Olwyn Lliwiau

en: OK Button
cy: Botwm OK

en: The OK button of the dialog.
cy: Botwm OK y ddeialog.

en: Help Button
cy: Botwm ymorth

en: The help button of the dialog.
cy: Botwm cymorth y ddeialog.

en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: Help
cy: Cymorth

en: Error reading file '%s': %s
cy: Gwall tra'n darllen y ffeil '%s': %s

en: Error rewinding file '%s': %s
cy: Gwall tra'n ailddirwyn y ffeil '%s': %s

note: Translators: the "name" mentioned * here is the name of an application or * a document Translators: the "name" mentioned here is the name of * an application or a document
en: No name
cy: Dienw

en: File '%s' is not a regular file or directory.
cy: Nid yw'r ffeil '%s' yn ffeil normal neu'n gyfeiriadur.

en: Cannot find file '%s'
cy: Methwyd canfod y ffeil '%s'

en: No filename to save to
cy: Dim enw ffeil i gadw ato

en: Starting %s
cy: Wrthi'n dechrau %s

en: No URL to launch
cy: Dim URL i'w lansio

en: Not a launchable item
cy: Nid yw'n eitem y gellir lansio

en: No command (Exec) to launch
cy: Dim gorchymyn (Exec) i'w lansio

en: Bad command (Exec) to launch
cy: Gorchymyn annilys (Exec) i'w lansio

en: Unknown encoding of: %s
cy: Amgodiad anhysbys o: '%s'

en: Cannot find a terminal, using xterm, even if it may not work
cy: Methu canfod terfynell, defnyddio xterm, er efallai na fydd yn gweithio

en: Laptop
cy: Gliniadur

en: minimum interval in milliseconds
cy: ysbaid lleiaf mewn milfedau eiliad

en: Ignore multiple presses of the _same_ key within @delay milliseconds.
cy: Anwybyddu mwy nag un gwasgiad o'r _un_ bysell o fewn @delay milfed eiliad.

en: Pixels per seconds
cy: picsel yr eiliad

en: How many pixels per second to move at the maximum speed.
cy: Sawl picsel yr eiliad i symud ar y cyflymder uchaf.

en: How long to accelerate in milliseconds
cy: Pa mor hir i gyflymu, mewn milfedau eiliad

en: How many milliseconds it takes to go from 0 to maximum speed.
cy: Sawl milfed eiliad mae'n cymryd i fynd o 0 i gyflymder uchaf.

en: Initial delay in milliseconds
cy: Saib cychwynnol, mewn milfedau eiliad

en: How many milliseconds to wait before mouse movement keys start to operate.
cy: Sawl milfed eiliad dylid aros cyn mae'r bysellau symud llygoden yn gweithredu.

en: Minimum interval in milliseconds
cy: Ysbaid lleiaf, mewn milfedau eiliad

en: Do not accept a key as being pressed unless held for @delay milliseconds.
cy: Peidio derbyn gwasgiad bysell os na caiff ei ddal am @delay milfed eiliad.

en: Disable if two keys are pressed at the same time.
cy: Analluogi os gwasgir dwy fysell yr un pryd.

en: Beep when a modifier is pressed.
cy: Bipio pan wasgir addasydd.

en: Startup Assistive Technology Applications
cy: Rhaglenni Technoleg Gynorthwyol Wrth Gychwyn

en: List of assistive technology applications to start when logging into the MATE desktop.
cy: Rhestr o raglenni technoleg gynorthwyol i'w dechrau wrth fewngofnodi i benbwrdd MATE.

en: Preferred Mobility assistive technology application
cy: Hoff Raglen Dechnoleg Gynorthwyol Symudedd

en: Preferred Mobility assistive technology application to be used for login, menu, or command line.
cy: Pa raglen dechnoleg gynorthwyol Symudedd i'w defnyddio ar gyfer mewngofnodi, dewislen, neu'r llinell orchymyn.

en: Start preferred Mobility assistive technology application
cy: Cychwyn yr hoff raglen dechnoleg gynorthwyol Symudedd

en: MATE to start preferred Mobility assistive technology application during login.
cy: Yn ystod y mewngofnodi, dylai MATE gychwyn yr hoff rhaglen dechnoleg gynorthwyol Symudedd.

en: Preferred Visual assistive technology application
cy: Hoff Raglen Dechnoleg Gynorthwyol Weledol

en: Start preferred Visual assistive technology application
cy: Cychwyn yr hoff raglen dechnoleg gynorthwyol Weledol

en: MATE to start preferred Visual assistive technology application during login.
cy: Yn ystod y mewngofnodi, dylai MATE gychwyn yr hoff rhaglen dechnoleg gynorthwyol Weledol.

en: Default browser
cy: Porwr rhagosodedig

en: Default browser for all URLs.
cy: Y porwr rhagosodedig ar gyfer pob URL.

en: Browser needs terminal
cy: Angen terfynell ar y porwr

en: Whether the default browser needs a terminal to run.
cy: A ydy'r porwr rhagosodedig angen terfynell er mwyn gweithredu.

en: Browser understands remote
cy: Mae'r porwr yn deall "remote"

en: Whether the default browser understands netscape remote.
cy: A ydy'r porwr rhagosodedig yn deal "netscape remote".

en: Default calendar
cy: Calendr rhagosodedig

en: Default calendar application
cy: Y rhaglen calendr ragosodedig

en: Calendar needs terminal
cy: Mae'r calendr angen terfynell

en: Whether the default calendar application needs a terminal to run
cy: A ydy'r calendr rhagosodedig angen terfynell er mwyn gweithredu

en: Default tasks
cy: Tasgau rhagosodedig

en: Default tasks application
cy: Rhaglen tasgau rhagosodedig

en: Tasks needs terminal
cy: Mae'r tasgau angen terfynell

en: Whether the default tasks application needs a terminal to run
cy: A ydy'r rhaglen tasgau rhagosodedig angen terfynell er mwyn gweithredu

en: Terminal application
cy: Rhaglen terfynell

en: Terminal program to use when starting applications that require one.
cy: Y rhaglen terfynell i'w ddefnyddio wrth gychwyn rhaglenni sydd angen un.

en: Exec Arguments
cy: Ymresymiadau Exec

en: Argument used to execute programs in the terminal defined by the 'exec' key.
cy: Ymresymiad a ddefnyddir er mwyn rhedeg rhaglenni yn y derfynell fe ddiffiniwyd gan yr allwedd 'exec'.

en: Draw Desktop Background
cy: Arlunio Cefndir y Penbwrdd

en: Have MATE draw the desktop background.
cy: Dylai MATE arlunio cefndir y penbwrdd.

en: Show Desktop Icons
cy: Dangos eiconau'r bwrdd gwaith

en: Picture Options
cy: Dewisiadau'r llun

en: Picture Filename
cy: Enw ffeil y llun

en: File to use for the background image.
cy: Y ffeil i'w defnyddio ar gyfer y ddelwedd cefndir.

en: Picture Opacity
cy: Didreiddiad y llun

en: Opacity with which to draw the background picture.
cy: Didreiddiad i'w ddefnyddio er mwyn arlunio darlun y cefndir.

en: Primary Color
cy: Lliw sylfaenol

en: Left or Top color when drawing gradients, or the solid color.
cy: Y lliw chwith neu frig wrth arlunio graddiannau, neu'r lliw unffurf

en: Secondary Color
cy: Lliw eilaidd

en: Right or Bottom color when drawing gradients, not used for solid color.
cy: Y lliw de neu waelod wrth arlunio graddiannau, ni ddefnyddir ar gyfer lliw unffurf.

en: Color Shading Type
cy: Math Cysgodi Lliw

en: How to shade the background color. Possible values are "horizontal-gradient", "vertical-gradient", and "solid".
cy: Sut i gysgodi lliw'r cefndir. Gwerthoedd dilys yw "horizontal-gradient", "vertical-gradient", a "solid".

en: File Icon Theme
cy: Thema Eiconau Ffeiliau

en: Theme used for displaying file icons.
cy: Y thema a ddefnyddier ar gyfer dangos eiconau ffeiliau.

en: Enable Accessibility
cy: Galluogi hygyrchedd

en: Whether Applications should have accessibility support.
cy: A ddylai Rhaglenni gael cynhaliaeth ar gyfer hygyrchedd.

en: Enable Animations
cy: Galluogi animeiddio

en: Whether animations should be displayed. Note: This is a global key, it changes the behaviour of the window manager, the panel etc.
cy: A ddylid dangos animeiddiadau. Noder: Mae hyn yn allwedd eang, ac mae'n newid ymddygiad y rheolwr ffenestri, y panel, a.y.b.

en: Menus Have Tearoff
cy: Mae gan Ddewislenni Far Rhwygo

en: Whether menus should have a tearoff.
cy: A ddylai dewislenni gael bar rhwygo.

en: Toolbar Style
cy: Arddull y bar offer

en: Toolbar Style. Valid values are "both", "both-horiz", "icons", and "text".
cy: Arddull Bar Offer. Gwerthoedd dilys: "both", "both_horiz", "icons", a "text".

en: Menus Have Icons
cy: Eiconau dewislenni

en: Whether menus may display an icon next to a menu entry.
cy: A ydy dewislenni yn cael rhoi eiconau ar bwys eitem dewislen.

en: Buttons Have Icons
cy: Eiconau botymau

en: Whether buttons may display an icon in addition to the button text.
cy: A ydy botymau yn cael rhoi eiconau ar bwys testun y botwm.

en: Menubar Detachable
cy: Bar dewislenni datgysylltadwy

en: Whether the user can detach menubars and move them around.
cy: A all y defnyddiwr ddatgysylltu barrau dewislenni a'u symud o gwmpas.

en: Toolbar Detachable
cy: Bar offer datgysylltadwy

en: Whether the user can detach toolbars and move them around.
cy: A all y defnyddiwr ddatgysylltu barrau offer a'u symud o gwmpas.

en: Toolbar Icon Size
cy: Maint eiconau'r bar offer

en: Size of icons in toolbars, either "small-toolbar" or "large-toolbar".
cy: Maint eiconau mewn bariau offer, unai "small-toolbar" neu "large-toolbar".

en: Cursor Blink
cy: Chwincio'r Cyrchydd

en: Whether the cursor should blink.
cy: A ddylai'r cyrchydd chwincio.

en: Cursor Blink Time
cy: Amser Chwincio'r Cyrchydd

en: Length of the cursor blink cycle, in milliseconds.
cy: Hyd cylchdro chwincio'r cyrchydd, mewn milfedau eiliad.

en: Icon Theme
cy: Themau eiconau

en: Gtk+ Theme
cy: Thema gtk+

en: Basename of the default theme used by gtk+.
cy: Sylfaen enw'r thema rhagosodedig a ddefnyddir gan gtk+.

en: Default font
cy: Ffont rhagosodedig

en: Name of the default font used by gtk+.
cy: Enw'r ffont rhagosodedig a ddefnyddir gan gtk+.

en: GTK IM Preedit Style
cy: Arddull Cyn-olygu Modd Mewnbwn GTK

en: Name of the GTK+ input method Preedit Style used by gtk+.
cy: Enw'r arddull cyn-olygu modd mewnbwn GTK+ a ddefnyddir gan gtk+.

en: GTK IM Status Style
cy: Arddull Statws Modd Mewnbwn GTK

en: Name of the GTK+ input method Status Style used by gtk+.
cy: Enw'r arddull statws modd mewnbwn GTK+ a ddefnyddir gan gtk+.

en: GTK IM Module
cy: Modiwl IM GTK

en: Name of the input method module used by GTK+.
cy: Enw'r modiwl modd mewnbwn a ddefnyddir gan GTK+.

en: Document font
cy: Ffont dogfennau

en: Name of the default font used for reading documents.
cy: Enw'r ffont rhagosodedig a ddefnyddir i ddarllen dogfennau.

en: Monospace font
cy: Ffont unlled

en: Name of a monospaced (fixed-width) font for use in locations like terminals.
cy: Enw'r ffont unlled a ddefnyddir mewn llefydd fel y derfynell.

en: Use Custom Font
cy: Defnyddio ffont addasedig

en: Whether to use a custom font in gtk+ applications.
cy: Defnyddio ffont addasedig mewn rhaglenni gtk+.

en: Status Bar on Right
cy: Bar statws ar y dde

en: Whether to display a status bar meter on the right.
cy: A ddylid dangos mesurydd bar statws ar y dde.

en: Module for GtkFileChooser
cy: Modiwl ar gyfer GtkFileChooser

en: Menubar accelerator
cy: Cyflymydd bar dewis

en: Keyboard shortcut to open the menu bars.
cy: Byrlwybr y bysellfwrdd er mwyn agor y barrau dewis.

en: Show the 'Input Methods' menu
cy: Dangos y ddewislen 'Modd Mewnbwn'

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to change the input method.
cy: A ddylai dewislenni cyd-destun y cofnodion a'r golygon testun gynnig newid y modd mewnbwn.

en: Show the 'Unicode Control Character' menu
cy: Dangos y ddewislen 'Nod Rheoli Unicode'

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to insert control characters.
cy: A ddylai dewislenni cyd-destun y cofnodion a'r golygon testun gynnig rhoi nodau rheoli i mewn.

en: Disable command line
cy: Analluogi'r llinell orchymyn

en: Prevent the user from accessing the terminal or specifying a command line to be executed. For example, this would disable access to the panel's "Run Application" dialog.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag defnyddio'r derfynell na phenodi llinell
    gorchymyn i'w weithredu. Er enghraifft, byddai hyn yn analluogi defnyddio
    deialog "Rhedeg Rhaglen" y panel.

en: Disable saving files to disk
cy: Analluogi cadw ffeiliau i ddisg

en: Prevent the user from saving files to disk. For example, this would disable access to all applications' "Save as" dialogs.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag arbed ffeiliau at ddisg. Er enghraifft, byddai hyn yn rhwystro mynediad at ddeialogau "Cadw fel" pob rhaglen.

en: Disable printing
cy: Analluogi argraffu

en: Prevent the user from printing. For example, this would disable access to all applications' "Print" dialogs.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag argraffu. Er enghraifft, byddai hyn yn rhwystro mynediad at ddeialogau "Argraffu" pob rhaglen.

en: Disable print setup
cy: Analluogi gosod argraffu

en: Prevent the user from modifying print settings. For example, this would disable access to all applications' "Print Setup" dialogs.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag newid gosodiadau argraffydd. Er enghraifft, byddai hyn yn rhwystro mynediad at ddeialogau "Gosodiadau Argraffu" pob rhaglen.

en: Disable user switching
cy: Analluogi newid defyddwyr

en: Prevent the user from switching to another account while his session is active.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag newid i gyfrif arall pan os oes eisoes sesiwn gweithredol.

en: Disable lock screen
cy: Analluogi cloi'r sgrin

en: Prevent the user from locking the screen.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag cloi'r sgrin.

en: Disable URL and MIME type handlers
cy: Analluogi'r trinwyr LAU ac math MIME

en: Prevent running any URL or MIME type handler applications.
cy: Rhwystro rhedeg unrhyw rhaglenni trinwyr LAU neu math MIME.

en: Disable theme settings
cy: Analluogi gosodiadau themâu

en: Prevent the user from changing theme settings.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag newid gosodiadau themâu.

en: Disable log out
cy: Analluogi allgofnodi

en: Default mixer device
cy: Dyfais gymysgu ragosodedig

en: The default mixer device used by the multimedia key bindings.
cy: Y ddyfais gymysgu ragosodedig ddefnyddir gan y rhwymiadau bysell amlgyfrwng.

en: Default mixer tracks
cy: Traciau rhagosodedig y cymysgwr

en: The default mixer tracks used by the multimedia key bindings.
cy: Y traciau cymysgu rhagosodedig ddefnyddir gan y rhwymiadau bysell amlgyfrwng.

en: Enable ESD
cy: Galluogi ESD

en: Enable sound server startup.
cy: Galluogi cychwyn y gweinydd sain.

en: Sounds for events
cy: Synau ar gyfer digwyddiadau

en: Whether to play sounds on user events.
cy: Dylid chwarae synau ar gyfer digwyddiadau defnyddiwr.

en: Sound theme name
cy: Enw thema sain

en: The XDG sound theme to use for event sounds.
cy: Thema sain XDG i'w defnyddio ar gyfer digwyddiadau sain.

en: Input feedback sounds
cy: Synau adborth mewnbwn

en: Whether to play sounds on input events.
cy: Dylid chwarae synau ar gyfer digwyddiadau mewnbwn.

en: Maximum age for thumbnails in the cache, in days. Set to -1 to disable cleaning.
cy: Oedran mwyaf, mewn dyddiau, ar gyfer rhagolygon yn y storfa. Gosodwch i -1 er mwyn analluogi glanhau.

en: Maximum size of the thumbnail cache, in megabytes. Set to -1 to disable cleaning.
cy: Maint mwyaf, mewn megabeit, y storfa rhagolygon. Gosodwch i -1 er mwyn analluogi glanhau.

en: Disable all external thumbnailers
cy: Analluogi pob teclyn allanol i greu braslun

en: Set to true to disable all external thumbnailer programs, independent on whether they are independently disabled/enabled.
cy: Gosod yn wir er mwyn analluogi pob rhaglen allanol i greu brasluniau, a ydynt wedi eu galluogi/analluogi yn unigol ai peidio.

en: Type time
cy: Amser teipio

en: Number of minutes of typing time before break mode starts.
cy: Nifer o funudau o amser teipio cyn mae'r modd gorffwys yn cychwyn.

en: Break time
cy: Amser gorffwys

en: Number of minutes that the typing break should last.
cy: Y nifer o funudau dylai'r gorffwys teipio bara.

en: Allow postponing of breaks
cy: Caniatáu gohirio seibiau

en: Whether or not the typing break screen can be postponed.
cy: A ellir gohirio'r sgrin gorffwys teipio ai peidio

en: Whether or not keyboard locking is enabled
cy: A ydy cloi'r bysellfwrdd wedi ei alluogi

en: Whether or not keyboard locking is enabled.
cy: A ydy cloi'r bysellfwrdd wedi ei alluogi ai peidio.

en: MATE Color Selection
cy: Dewisydd lliwiau MATE

en: _Copy
cy: _Copïo

en: _Close
cy: Ca_u
