mate-desktop 1.25.0 - en to is translation catalogue (236 entries)

en: About MATE
is: Um MATE

en: Learn more about MATE
is: Læra meira um MATE

en: MATE is a Free, usable, stable, accessible desktop environment for the Unix-like family of operating systems.
is: MATE er frjálst, nýtanlegt, stöðugt, aðgengilegt skjáviðmót fyrir Unix-skyldar fjölskyldur stýrikerfa.

[ctx: Monitor vendor]
note: Translators: "Unknown" here is used to identify a monitor for which * we don't know the vendor. When a vendor is known, the name of the * vendor is used.
en: Unknown
is: Óþekktur

en: Use alpha
is: Nota gegnsæisrás (alpha)

en: Title
is: Titill

en: The title of the color selection dialog
is: Titill litavalsglugga

en: Pick a Color
is: Veldu lit

en: Current Color
is: Núverandi litur

en: The selected color
is: Valinn litur

en: Current Alpha
is: Núverandi gegnsæi

en: Received invalid color data
is: Móttók ógild litagögn

en: The current color
is: Núverandi litur

en: Select the color you want from the outer ring. Select the darkness or lightness of that color using the inner triangle.
is: Veldu þann lit sem þú vilt fá með ytri hringinum. Veldu birtu litarins með því að nota innri þríhyrninginn.

en: Click the eyedropper, then click a color anywhere on your screen to select that color.
is: Smelltu á dropateljarann, síðan á lit einhverstaðar á skjánum til að velja hann.

en: _Hue:
is: _Litblær:

en: Position on the color wheel.
is: Staðsetning á litahjólinu.

en: _Saturation:
is: _Mettun:

en: "Deepness" of the color.
is: "Dýpt" litar.

en: _Value:
is: _Gildi:

en: Brightness of the color.
is: Birtustig litsins.

en: _Red:
is: _Rauður:

en: Amount of red light in the color.
is: Magn rauða litsins.

en: _Green:
is: _Grænn:

en: Amount of green light in the color.
is: Magn græna litsins.

en: _Blue:
is: _Blár:

en: Amount of blue light in the color.
is: Magn bláa litsins.

en: Op_acity:
is: _Gagnsæi:

en: Transparency of the color.
is: Gagnsæi litarins.

en: Color _name:
is: _Nafn litarins:

en: You can enter an HTML-style hexadecimal color value, or simply a color name such as 'orange' in this entry.
is: Það er hægt að bæta við litum með sextándakerfistölum eins og í HTML eða með því að skrifa nafn litarins (til dæmis ‚orange‘).

en: _Palette:
is: _Litaspjald:

en: Color Wheel
is: Litahjól

en: The previously-selected color, for comparison to the color you're selecting now. You can drag this color to a palette entry, or select this color as current by dragging it to the other color swatch alongside.
is: Áður valinn litur, til samanburðar við litinn sem þú ert að velja núna. Þút getur dregið þennan lit inn á litaspjaldið, eða valið hann sem virkan með því að draga hann inn á litaspjald virkra lita.

en: The color you've chosen. You can drag this color to a palette entry to save it for use in the future.
is: Liturinn sem þú hefur valið. Þú getur dregið hann inn á litaspjaldið svo þú getir notað hann í framtíðinni.

en: The previously-selected color, for comparison to the color you're selecting now.
is: Áður valinn litur, til samanburðar við þann sem þú ert að velja núna.

en: The color you've chosen.
is: Liturinn sem þú hefur valið.

en: _Save color here
is: _Vista lit hér

en: Click this palette entry to make it the current color. To change this entry, drag a color swatch here or right-click it and select "Save color here."
is: Smelltu á litasjaldsfærslu til að gera hana að núverandi lit. Til að breyta færslunni, dragðu þá lit af virka litaspjaldin hingað eða hægri smelltu á það og veldu „Vista lit hér.“

en: Color Selection
is: Litaval

en: OK Button
is: 'Í lagi'-hnappur

en: The OK button of the dialog.
is: Í lagi-hnappur gluggans

en: Cancel Button
is: 'Hætta'-hnappur

en: The cancel button of the dialog.
is: Hætta-hnappur gluggans

en: Help Button
is: 'Hjálp'-hnappur

en: The help button of the dialog.
is: Hjálparhnappur gluggans

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: Help
is: Hjálp

en: Error reading file '%s': %s
is: Villa við lestur skráar '%s': %s

en: Error rewinding file '%s': %s
is: Villa við endurlestur skráar '%s': %s

note: Translators: the "name" mentioned * here is the name of an application or * a document Translators: the "name" mentioned here is the name of * an application or a document
en: No name
is: Ekkert heiti

en: File '%s' is not a regular file or directory.
is: Skráin '%s' er ekki venjuleg skrá eða mappa.

en: Cannot find file '%s'
is: Finn ekki skrána '%s'

en: No filename to save to
is: Ekkert skráarnafn uppgefið til vistunar

en: Starting %s
is: Ræsi %s

en: No URL to launch
is: Engin URL slóð til að ræsa

en: Not a launchable item
is: Þetta er ekki ræsanlegur íhlutur

en: No command (Exec) to launch
is: Engin skipun (Exec) til ræsingar

en: Bad command (Exec) to launch
is: Óæskileg skipun (Exec) til ræsingar

en: Unknown encoding of: %s
is: Óþekkt kóðun á: %s

en: Cannot find a terminal, using xterm, even if it may not work
is: Ekki tókst að finna útstöð, nota xterm, jafnvel þó svo það muni jafnvel ekki virka

note: Translators: a CRTC is a CRT Controller (this is X terminology).
en: could not get the screen resources (CRTCs, outputs, modes)
is: gat ekki nálgast tækniupplýsingar skjásins (CRTC, úttök, hami)

en: unhandled X error while getting the range of screen sizes
is: ómeðhöndlanleg villa kom upp í X á meðan röð skjástærða var sótt

en: could not get the range of screen sizes
is: gat ekki sótt röð skjástærða

en: RANDR extension is not present
is: RANDR viðbótin er ekki til staðar

en: could not get information about output %d
is: ekki tókst að nálgast upplýsingar um úttakið %d

note: Translators: the "position", "size", and "maximum" * words here are not keywords; please translate them * as usual.  A CRTC is a CRT Controller (this is X terminology)
en: requested position/size for CRTC %d is outside the allowed limit: position=(%d, %d), size=(%d, %d), maximum=(%d, %d)
is: umbeðin staðsetning og stærð fyrir CRTC %d er utan leyfilegra marka: staðsetning=(%d, %d), stærð=(%d, %d), hámark=(%d, %d)

en: could not set the configuration for CRTC %d
is: gat ekki breytt stillingunum fyrir CRTC %d

en: could not get information about CRTC %d
is: gat ekki nálgast upplýsingar um CRTC %d

en: Laptop
is: Fartölva

en: none of the saved display configurations matched the active configuration
is: engin vistuðu skjáuppsetninganna samsvaraði virku skjáuppsetningunni

en: CRTC %d cannot drive output %s
is: CRTC skjástýringin %d getur ekki meðhöndlað úttakið á %s

en: output %s does not support mode %dx%d@%dHz
is: úttakið %s styður ekki upplausnina %dx%d@%dHz

en: CRTC %d does not support rotation=%s
is: CRTC skjástýringin %d styður ekki snúninginn rotation=%s

en: output %s does not have the same parameters as another cloned output:
    existing mode = %d, new mode = %d
    existing coordinates = (%d, %d), new coordinates = (%d, %d)
    existing rotation = %s, new rotation = %s
is: úttakið %s er ekki með sömu viðföng og annað klónað úttak:\n
    núverandi hamur = %d, nýr hamur = %d\n
    núverandi hnit = (%d, %d), ný hnit = (%d, %d)\n
    núverandi stefna = %s, ný stefna = %s

en: cannot clone to output %s
is: get ekki klónað í úttakið %s

en: Trying modes for CRTC %d
is: Prófa upplausnir fyrir CRTC skjástýringuna %d

en: CRTC %d: trying mode %dx%d@%dHz with output at %dx%d@%dHz (pass %d)
is: CRTC skjástýringin %d: prófa upplausn %dx%d@%dHz með úttak á %dx%d@%dHz (pass %d)

en: could not assign CRTCs to outputs:
    %s
is: gat ekki úthlutað CRTC-um á úttök:\n
    %s

en: none of the selected modes were compatible with the possible modes:
    %s
is: enginn af völdum hömum var samhæfður við mögulega hami:\n
    %s

note: Translators: the "requested", "minimum", and * "maximum" words here are not keywords; please * translate them as usual.
en: required virtual size does not fit available size: requested=(%d, %d), minimum=(%d, %d), maximum=(%d, %d)
is: umbeðin sýndarstærð passar ekki: umbeðin stærð=(%d, %d), lágmark=(%d, %d), hámark=(%d, %d)

note: Keep this string in sync with mate-control-center/capplets/display/xrandr- capplet.c:get_display_name() Translators:  this is the feature where what you see on your laptop's * screen is the same as your external monitor.  Here, "Mirror" is being * used as an adjective, not as a verb.  For example, t
en: Mirror Screens
is: Sýna það sama

en: minimum interval in milliseconds
is: lágmarks bil í millisekúndum

en: Ignore multiple presses of the _same_ key within @delay milliseconds.
is: Hundsa þegar ítrekað er ýtt á sama takka innan @delay millisekúndna.

en: Pixels per seconds
is: Punktar á sekúndu

en: How many pixels per second to move at the maximum speed.
is: Hversu marga punkta á sekúndu á að hreyfast að hámarki.

en: How long to accelerate in milliseconds
is: Hversu lengi á að hraða í millisekúndum

en: How many milliseconds it takes to go from 0 to maximum speed.
is: Hversu margar millisekúndur tekur það að fara frá 0 upp í hámarkshraða.

en: Initial delay in milliseconds
is: Upphafleg bið í millisekúndum

en: How many milliseconds to wait before mouse movement keys start to operate.
is: Hversu margar millisekúndur á að bíða áður en að músahreyfingarlyklar byrja að virka.

en: Minimum interval in milliseconds
is: Lágmarkstímabil í millisekúndum

en: Do not accept a key as being pressed unless held for @delay milliseconds.
is: Ekki hlusta þegar ýtt er á takka nema honum sé haldið í @delay millisekúndur.

en: Disable if two keys are pressed at the same time.
is: Afvirkja ef stutt er á tvo hnappa samtímis.

en: Beep when a modifier is pressed.
is: Pípa þegar ýtt er á breytitakka.

en: Startup Assistive Technology Applications
is: Hjálpartólalisti

en: List of assistive technology applications to start when logging into the MATE desktop.
is: Listi yfir hjálparforrit sem ræsa á þegar MATE skjáborðið er ræst.

en: Preferred Mobility assistive technology application
is: Ákjósanlegt hreyfihjálparforrit

en: Preferred Mobility assistive technology application to be used for login, menu, or command line.
is: Ákjósanlegt hreyfihjálparforrit sem á að nota fyrir innskráningu, valmynd eða skipanalínu.

en: Start preferred Mobility assistive technology application
is: Ræsa ákosið Mobility hjálparforrit

en: MATE to start preferred Mobility assistive technology application during login.
is: MATE á að ræsa Mobility hjálparforritið við innskráningu.

en: Preferred Visual assistive technology application
is: Ákjósanlegt sjónarhjálparforrit

en: Preferred Visual assistive technology application to be used for login, menu, or command line.
is: Ákjósanlegt sjónarhjálparforrit sem nota á í innskráningu, valmynd eða skipanalínu.

en: Start preferred Visual assistive technology application
is: Ræsa ákosið sjónarhjálparforrit

en: MATE to start preferred Visual assistive technology application during login.
is: MATE á að ræsa sjónarhjálparforrit við innskráningu.

en: Default browser
is: Sjálfgefinn vafrari

en: Default browser for all URLs.
is: Sjálfgefinn vafri fyrir allar vefslóðir.

en: Browser needs terminal
is: Vafrari þarf skél

en: Whether the default browser needs a terminal to run.
is: Hvort sjálfgefinn vafri þurfi útstöð til að keyra.

en: Browser understands remote
is: Vafri skilur fjarstýringu

en: Whether the default browser understands netscape remote.
is: Hvort sjálfgefinn vafri skilji Netscape fjarstýringuna.

en: Default calendar
is: Sjálfgefið dagatal

en: Default calendar application
is: Sjálfgefið dagatalsforrit

en: Calendar needs terminal
is: Dagatal þarf útstöð

en: Whether the default calendar application needs a terminal to run
is: Hvort að sjálfgefna dagatalsforritið þurfi útstöð til þess að geta verið ræst

en: Default tasks
is: Sjálfgefin verkefni

en: Default tasks application
is: Sjálfgefið verkefnaforrit

en: Tasks needs terminal
is: Verkefni þurfa útstöð

en: Whether the default tasks application needs a terminal to run
is: Hvort að sjálfgefna verkefnaforritið þurfi útstöð til þess að geta verið ræst

en: Terminal application
is: Skeljarforrit

en: Terminal program to use when starting applications that require one.
is: Útstöð sem nota á þegar forrit sem þarfnast útstöðvar eru ræst.

en: Exec Arguments
is: Ræsiviðföng

en: Argument used to execute programs in the terminal defined by the 'exec' key.
is: Viðföng notuð til þess að ræsa forrit í skel skilgreind með 'exec' lykli.

en: Draw Desktop Background
is: Teikna bakgrunn skjáborðs

en: Have MATE draw the desktop background.
is: Láta MATE teikna bakgrunnsmyndina.

en: Show Desktop Icons
is: Birta táknmyndir á skjáborði

en: Have MATE file manager (Caja) draw the desktop icons.
is: Láta MATE skráastjórann (Caja) meðhöndla táknmyndir á skjáborði.

en: Fade the background on change
is: Deyfa bakgrunn við skiptingu

en: If set to true, then MATE will change the desktop background with a fading effect.
is: Ef þetta er virkt mun MATE nota deyfingaráhrif við að skipta um bakgrunn á skjáborðinu.

en: Picture Options
is: Valmöguleikar myndar

en: Determines how the image set by wallpaper_filename is rendered. Possible values are "wallpaper", "centered", "scaled", "stretched", "zoom", "spanned".
is: Skilgreinir hvernig mynd sem sett er af veggfóður_skráarheiti er myndgerð. Möguleikarnir eru "veggfóður", "miðjað", "kvarðað", "teygt", "aðdráttur", "spannað".

en: Picture Filename
is: Skráarnafn myndar

en: File to use for the background image.
is: Skrá sem nota á fyrir bakgrunnsmynd.

en: Picture Opacity
is: Ógagnsæi myndar

en: Opacity with which to draw the background picture.
is: Ógegnsæi bakgrunnsmyndarinnar.

en: Primary Color
is: Aðallitur

en: Left or Top color when drawing gradients, or the solid color.
is: Vinstri eða efsti litur þegar 'gradients' eru teiknaðir eða heill litur.

en: Secondary Color
is: Auka litur

en: Right or Bottom color when drawing gradients, not used for solid color.
is: Hægri eða neðsti litur þegar 'gradients' eru teiknaðir eða heill litur.

en: Color Shading Type
is: Gerð skuggalits

en: How to shade the background color. Possible values are "horizontal-gradient", "vertical-gradient", and "solid".
is: Hvernig á að skyggja bakgrunnslitina. Möguleg gildi eru "horizontal-gradient" (láréttur stigull), "vertical-gradient" (lóðréttur stigull) og "solid" (gegnheill litur)

en: File Icon Theme
is: Skráartáknmyndaþema

en: Theme used for displaying file icons.
is: Þema fyrir skráarteikn.

en: Enable Accessibility
is: Virkja aukið aðgengi

en: Whether Applications should have accessibility support.
is: Hvort forrit eigi að hafa aðgengisstuðning.

en: Enable Animations
is: Virkja hreyfingar

en: Whether animations should be displayed. Note: This is a global key, it changes the behaviour of the window manager, the panel etc.
is: Stillir hvort birta skuli hreyfimyndir. Ath: Þetta er víðvær stilling sem hefur áhrif á gluggastjórann, spjaldið og svo framvegis.

en: Menus Have Tearoff
is: Hægt er að rífa valmyndir af

en: Whether menus should have a tearoff.
is: Hvort rífa megi valmyndir frá.

en: Toolbar Style
is: Stíll verkfærastiku

en: Toolbar Style. Valid values are "both", "both-horiz", "icons", and "text".
is: Stíll tækjastiku. Leyfð gildi eru "both" (bæði), "both-horiz" (bæði lárétt), "icons" (teikn) og "text" (texti)

en: Menus Have Icons
is: Smátáknmyndir á valmynd

en: Whether menus may display an icon next to a menu entry.
is: Hvort valmyndir megi sýna teikn við hlið valmyndarfærslu.

en: Buttons Have Icons
is: Myndir á tökkum

en: Whether buttons may display an icon in addition to the button text.
is: Hvort takkar hafi myndir og texta.

en: Menubar Detachable
is: Hægt er að flytja valmyndastiku

en: Whether the user can detach menubars and move them around.
is: Hvort notandi geti slitið valmyndastikur frá og fært þær til.

en: Toolbar Detachable
is: Hægt er að flytja tólstiku

en: Whether the user can detach toolbars and move them around.
is: Hvort notandi geti slitið tækjastikur frá og fært þær til.

en: Toolbar Icon Size
is: Stærð smátáknmynda á tólstiku

en: Size of icons in toolbars, either "small-toolbar" or "large-toolbar".
is: Stærð teikna í tækjastikum, ýmist "small-toolbar" (lítil tækjastika) eða "large-toolbar" (stór tækjastika)

en: Cursor Blink
is: Blikk bendils

en: Whether the cursor should blink.
is: Hvort textabendillinn eigi að blikka.

en: Cursor Blink Time
is: Blikktíðni bendils

en: Length of the cursor blink cycle, in milliseconds.
is: Lengd á blikklotu bendils, í millisekúndum.

en: Icon Theme
is: Táknmyndaþema

en: Gtk+ Theme
is: Gtk+ þema

en: Basename of the default theme used by gtk+.
is: Grunnheiti sjálfgefinnar þemu gtk+.

en: Default font
is: Sjálfgefið letur

en: Name of the default font used by gtk+.
is: Heiti sjálfgefna letursins sem gtk+ notar.

en: GTK IM Preedit Style
is: GTK IM Preedit stíll

en: Name of the GTK+ input method Preedit Style used by gtk+.
is: Heiti GTK+ inngangsaðgerðarinnar Preedit Style sem gtk+ notar.

en: GTK IM Status Style
is: GTK IM stöðu stíll

en: Name of the GTK+ input method Status Style used by gtk+.
is: Heiti GTK+ inngangsaðgerðarinnar Status Style sem gtk+ notar.

en: GTK IM Module
is: GTK IM eining

en: Name of the input method module used by GTK+.
is: Nafn inntaksaðferðareiningar sem GTK+ notar.

en: Document font
is: Skjalaletur

en: Name of the default font used for reading documents.
is: Nafn á sjálfgefinni leturgerð fyrir skjalalestur

en: Monospace font
is: Jafnbreitt letur

en: Name of a monospaced (fixed-width) font for use in locations like terminals.
is: Heiti jafnbreiðs leturs sem á að nota í hlutum eins og skjáhermum.

en: Use Custom Font
is: Nota annað letur

en: Whether to use a custom font in gtk+ applications.
is: Hvort nota eigi sérvalið letur í gtk+ forritum.

en: Status Bar on Right
is: Upplýsingastika til hægri

en: Whether to display a status bar meter on the right.
is: Hvort sýna eigi stöðustika hægra megin.

en: Module for GtkFileChooser
is: Forritseining fyrir GtkSkráveljara

en: Module to use as the filesystem model for the GtkFileChooser widget. Possible values are "gio" and "gtk+".
is: Eining sem nota skal fyrir skráakerfislíkan í GtkFileChooser græjunni (widget). Möguleg gildi eru "gio" og "gtk+".

en: Menubar accelerator
is: Valmyndaslárhraðall

en: Keyboard shortcut to open the menu bars.
is: Flýtilykill þil opna valmyndaslá

en: Show the 'Input Methods' menu
is: Sýna valmynd fyrir inntaksaðferðir

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to change the input method.
is: Hvort samhengisvalmyndir inntaka og textasýna eigi að leyfa þér að breyta inntaksaðferðinni.

en: Show the 'Unicode Control Character' menu
is: Sýna valmynd fyrir Unicode stýritákn

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to insert control characters.
is: Hvort samhengisvalmyndir inntaka og textasýna eigi að leyfa þér að setja inn stýritákn.

en: Disable command line
is: Gera skipanalínu óvirka

en: Prevent the user from accessing the terminal or specifying a command line to be executed. For example, this would disable access to the panel's "Run Application" dialog.
is: Hindra aðgang notanda að skjáhermi eða ákvarða skipanalínu til að keyra. T.d. myndi þetta hindra aðgang að „Keyra forrit‟ svarglugga tækjastikunnar.

en: Disable saving files to disk
is: Gera vistun skrá á disk óvirka

en: Prevent the user from saving files to disk. For example, this would disable access to all applications' "Save as" dialogs.
is: Hindra notanda í að vista skrár á disk. T.d. myndi þetta hindra aðganga að öllum forritum „Vista sem‟ svarglugganum.

en: Disable printing
is: Gera prentun óvirka

en: Prevent the user from printing. For example, this would disable access to all applications' "Print" dialogs.
is: Hindra notanda í að prenta. T.d. myndi þetta hindra aðganga að öllum forritum „Prenta‟ svargluggans.

en: Disable print setup
is: Gera prentarauppsetningu óvirka

en: Prevent the user from modifying print settings. For example, this would disable access to all applications' "Print Setup" dialogs.
is: Hindra notanda í að breyta stillingum prentara. T.d. myndi þetta hindra aðganga að öllum forritum „Prentarastillingar‟ svargluggans.

en: Disable user switching
is: Gera notandabreytingu óvirka

en: Prevent the user from switching to another account while his session is active.
is: Hindra notanda í að skipta yfir í annan notanda meðan seta hans er virk.

en: Disable lock screen
is: Gera skjálás óvirkan

en: Prevent the user from locking the screen.
is: Hindra notanda í að læsa skjánum.

en: Disable URL and MIME type handlers
is: Gera vefföng og rekill (handler) MIME-staðla óvirkan

en: Prevent running any URL or MIME type handler applications.
is: Forðast það að keyra veffanga- eða rekil (handler) MIME-staðla forrit

en: Disable log out
is: Gera útskráningu óvirka

en: Prevent the user from logging out.
is: Hindra notanda í að skrá sig út.

en: Default mixer device
is: Sjálfgefinn hljóðblandari

en: The default mixer device used by the multimedia key bindings.
is: Sjálfgefið hljóðblöndunartæki sem margmiðlunarlyklar nota.

en: Default mixer tracks
is: Sjálfgefnar rásir hljóðblandara

en: The default mixer tracks used by the multimedia key bindings.
is: Sjálfgefnar hljóðrásir sem margmiðlunarlyklar nota.

en: Enable ESD
is: Virkja ESD

en: Enable sound server startup.
is: Virjka hljóðþjón við ræsingu

en: Sounds for events
is: Hljóð fyrir atburði

en: Whether to play sounds on user events.
is: Á að spila hljóð við atburði notenda.

en: Sound theme name
is: Nafn á hljóðþema

en: The XDG sound theme to use for event sounds.
is: XDG hljóðþemað sem nota skal þegar atburðir eiga sér stað

en: Input feedback sounds
is: Hljóð við inntaksvirkni

en: Whether to play sounds on input events.
is: Hvort spila eigi hljóð þegar inntaksatburðir eiga sér stað.

en: Maximum age for thumbnails in the cache, in days. Set to -1 to disable cleaning.
is: Hæsti mögulegi aldur smámyndar í flýtiminni, mælt í dögum. Ef gildi er -1 þá er minni ekki hreinsað.

en: Maximum size of the thumbnail cache, in megabytes. Set to -1 to disable cleaning.
is: Mesta mögulega stærð smámyndar í flýtiminni, mælt í megabætum. Ef gildi er -1 þá er minni ekki hreinsað.

en: Disable all external thumbnailers
is: Nota engin útvær smámyndatól

en: Set to true to disable all external thumbnailer programs, independent on whether they are independently disabled/enabled.
is: Hakaðu við þetta til þess að koma í veg fyrir að öll útvær smámyndatól verði notuð, hvernig sem hvert þeirra er stillt.

en: Type time
is: Vélritunartími

en: Number of minutes of typing time before break mode starts.
is: Lengd lotu við lyklaborðið áður en pása hefst.

en: Break time
is: Pásutími

en: Number of minutes that the typing break should last.
is: Lengd pásu í mínútum.

en: Allow postponing of breaks
is: Leyfa frestun pásu

en: Whether or not the typing break screen can be postponed.
is: Hvort fresta megi pásugluggunum eða ekki.

en: Whether or not keyboard locking is enabled
is: Hvort lyklaborðslæsing sé virk eða ekki

en: Whether or not keyboard locking is enabled.
is: Hvort lyklaborðslæsing sé virk eða ekki.

en: MATE Color Selection
is: Litaval MATE

en: _Copy
is: _Afrita

en: _Close
is: _Loka

en: Color selection dialog
is: Litavalsgluggi

en: Choose colors from the palette or the screen
is: Veldu liti af litaspjaldinu eða skjánum
