mate-desktop 1.25.0 - en to kn translation catalogue (296 entries)

en: About MATE
kn: ಮಾಟೆ ಯ ಬಗ್ಗೆ

en: Learn more about MATE
kn: ಮಾಟೆ ಯ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿಯಿರಿ

en: MATE Desktop Environment
kn: ಮಾಟೆ ಎಣಿಕೆತೆರೆ ಸುತ್ತಣ

en: MATE provides an intuitive and attractive desktop to Linux users using traditional metaphors.
kn: ಮಾಟೆಯು ನಡವಳಿಕೆಯ ಮಾರ‍್ಪುರುಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಒಳಅರಿವುಳ್ಳ ಮತ್ತು ಸೊಗಸಾದ ಒಂದು ಎಣಿಕೆತೆರೆಯನ್ನು ಲಿನಕ್ಸ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

en: MATE includes most of what you see on your computer, including the file manager, document viewer, image viewer, menus, and many applications.
kn: ಮಾಟೆಯು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಎಣ್ಣುಕದಲ್ಲಿ ನೋಡುವ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು, ಕಡತ ನೀಸುಗ, ಬರೆಗುರುತು ನೋಡುಗ, ತಿಟ್ಟ ನೋಡುಗ, ಪರಿವಿಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಬಳಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

en: MATE is a Free, usable, stable, accessible desktop environment for the Unix-like family of operating systems.
kn: ಮಾಟೆಯು ಯೂನಿಕ್ಸ್-ಅಂತ ನಡೆಸೇರ್ಪಾಟುಗಳಿಗೆ ಒಂದು ತಡೆಯಿಲ್ಲದ, ಬಳಸಬಹುದಾದ, ಗಟ್ಟಿಯಾದ, ನಿಲುಕುವಂತ ಎಣಿಕತೆರೆ ಸುತ್ತಣವಾಗಿದೆ.

en: MATE is the continuation of GNOME 2. Hundreds of people have contributed code to GNOME since it was started in 1997; many more have contributed in other important ways, including translations, documentation, and quality assurance.
kn: ಮಾಟೆಯು ಗ್ನೋಮ್ 2 ರ ಮುಂದುವರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. 1997 ರಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದಾಗಿನಿಂದ ನೂರಾರು ಜನರು ಗ್ನೋಮ್ ಗೆ ಗುಟ್ಟುಬರಹ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ; ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ನುಡಿಮಾರ್ಪುಗಳು, ದಸ್ತಾವೇಜನ್ನು ಮತ್ತು ಪರಿಚೆ ನಂಬಿಸಿಕೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಹಲವು ಅರಿದು ಬಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

en: GNOME 2 was the most popular Linux desktop but it’s no longer available... MATE is here to provide that same desktop to you!
kn: ಗ್ನೋಮ್ 2 ಹೆಚ್ಚಿನಮಂದಿ ಮೆಚ್ಚುವ ಲಿನಕ್ಸ್ ಎಣಿಕತೆರೆ ಆಗಿತ್ತು ಆದರೆ ಅದು ಈಗ ದೊರಕದು... ಅದೇ ಎಣಿಕತೆರೆಯನ್ನು ನಿಮಗೆ ದೊರಕಿಸಲು ಮಾಟೆ ಇಲ್ಲಿದೆ!

en: The name “MATE” comes from yerba maté, a species of holly native to subtropical South America. Its leaves contain caffeine and are used to make infusions and a beverage called mate.
kn: "MATE" ಎಂಬ ಹೆಸರು ಮರಿಬಿಸುಪುನೆಲೆ ದಕ್ಷಿಣ ಅಮೆರಿಕಾದ ನಾಡಿನ 'ಯೆರ್ಬಾ ಮಾಟೆ' ಎಂಬ ಸಸಿಯ ಪಂಗಡದಿಂದ ಬಂದಿದೆ. ಇದರ ಎಲೆಗಳು ಕೆಫೀನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಕಷಾಯ ಹಾಗು ಮಾಟೆ ಎಂಬ ಕುಡಿಹವನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

[ctx: Monitor vendor]
note: Translators: "Unknown" here is used to identify a monitor for which * we don't know the vendor. When a vendor is known, the name of the * vendor is used.
en: Unknown
kn: ತಿಳಿಯದ

en: Use alpha
kn: ಆಲ್ಫಾ ಬಳಸು

en: Whether or not to give the color an alpha value
kn: ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಆಲ್ಫಾ ಬೆಲೆಯನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆ ಅಥವಾ ಬೇಡವೇ

en: Title
kn: ತಲೆಬರಹ

en: The title of the color selection dialog
kn: ಬಣ್ಣ ಆಯ್ಕೆ ಮಾತುಕತೆಯ ತಲೆಬರಹ

en: Pick a Color
kn: ಒಂದು ಬಣ್ಣವನ್ನು ಆರಿಸಿ

en: Current Color
kn: ಈಗಿರುವ ಬಣ್ಣ

en: The selected color
kn: ಆರಿಸಲಾದ ಬಣ್ಣ

en: Current Alpha
kn: ಈಗಿನ ಆಲ್ಫಾ

en: The selected opacity value (0 fully transparent, 65535 fully opaque)
kn: ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿದ ತೂರದ ಬೆಲೆ (0 ತುಂಬು ಸಿಲುವು, 65535 ತುಂಬು ತೂರದ)

en: Received invalid color data
kn: ಸರಿಯಿಲ್ಲದ ಬಣ್ಣದ ತಿಳಿಹವನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ

en: Has Opacity Control
kn: ತೂರದ ಹತೋಟಿ ಹೊಂದಿದೆ

en: Whether the color selector should allow setting opacity
kn: ಬಣ್ಣಆಯ್ಕೆಯು ತೂರದಿಕೆ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಲು ಒಪ್ಪಬಹುದೇ

en: Has palette
kn: ಬಣ್ಣಹಲಗೆ ಹೊಂದಿದೆ

en: Whether a palette should be used
kn: ಬಣ್ಣಹಲಗೆಯನ್ನು ಬಳಸಬೇಕೆ

en: The current color
kn: ಈಗಿನ ಬಣ್ಣ

en: The current opacity value (0 fully transparent, 65535 fully opaque)
kn: ಈಗಿನ ತೂರದಿಕೆ ಬೆಲೆ (0 ತುಂಬು ಸಿಲುವು, 65535 ಸಂಪೂರ್ಣ ತೂರದ)

en: HEX String
kn: ಹದಿನಾರೆಣಿಕೆ ನೂಲು

en: The hexadecimal string of current color
kn: ಹದಿನಾರೆಣಿಕೆ ನೂಲಿನ ಈಗಿನ ಬಣ್ಣ

en: Select the color you want from the outer ring. Select the darkness or lightness of that color using the inner triangle.
kn: ಹೊರಸುರುಳಿಯಿಂದ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ. ಒಳ ಮುಮ್ಮೂಲೆ ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಆ ಬಣ್ಣದ ಇರುಳು ಅಥವಾ ಬೆಳಗು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ.

en: Click the eyedropper, then click a color anywhere on your screen to select that color.
kn: ಕಣ್ತೊಟ್ಟುಕ ಅನ್ನು ಒತ್ತಿ, ಮತ್ತೆ ತೆರೆಮೇಲೆ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಒತ್ತುವುದರೊಂದಿಗೆ ಆ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಆಯಿರಿ.

en: _Hue:
kn: ಹ್ಯೂ (_H):

en: Position on the color wheel.
kn: ಗಾಲಿಯ ಮೇಲಿನ ಇರುವೆಡೆ.

en: _Saturation:
kn: ಊರಿಸುವಿಕೆ (_S):

en: "Deepness" of the color.
kn: ಬಣ್ಣದ "ಕಡುತನ".

en: _Value:
kn: ಬೆಲೆ (_V):

en: Brightness of the color.
kn: ಬಣ್ಣದ ಹೊಳಪು.

en: _Red:
kn: ಕೆಂಪು (_R):

en: Amount of red light in the color.
kn: ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಕೆಂಪು ಬೆಳಕಿನ ಮೊತ್ತ.

en: _Green:
kn: ಹಸಿರು (_G):

en: Amount of green light in the color.
kn: ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಹಸಿರು ಬೆಳಕಿನ ಮೊತ್ತ.

en: _Blue:
kn: ನೀಲಿ (_B):

en: Amount of blue light in the color.
kn: ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ನೀಲಿ ಬೆಳಕಿನ ಮೊತ್ತ.

en: Op_acity:
kn: ತೂರದಿಕೆ (_a):

en: Transparency of the color.
kn: ಬಣ್ಣದ ಸಿಲುವು.

en: Color _name:
kn: ಬಣ್ಣದ ಹೆಸರು (_n):

en: You can enter an HTML-style hexadecimal color value, or simply a color name such as 'orange' in this entry.
kn: ನೀವು ಎಚ್.ಟಿ.ಎಮ್.ಎಲ್. ಬಗೆಯ ಹದಿನಾರೆಣಿಕೆಯ ಬಣ್ಣದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಬರೆಯಬಹುದು, ಇಲ್ಲವೆ ಬಣ್ಣದ ಹೆಸರನ್ನು ಬರೆಯಬಹುದು.

en: _Palette:
kn: ಬಣ್ಣಹಲಗೆ (_P):

en: Color Wheel
kn: ಬಣ್ಣದ ಗಾಲಿ

en: The previously-selected color, for comparison to the color you're selecting now. You can drag this color to a palette entry, or select this color as current by dragging it to the other color swatch alongside.
kn: ಹಿಂದೆ ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿದ ಬಣ್ಣ, ನೀವು ಈಗ ಆಯ್ಕೆಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಬಣ್ಣದೊಡನೆ ಹೋಲಿಸಲು. ನೀವು ಈ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬಣ್ಣಹಲಗೆ ಮೇಲೆ ಎಳೆಯಬಹುದು, ಇಲ್ಲವೆ ಈ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬದಿಗಿರುವ ಬೇರೆ ಬಣ್ಣದ ಎತ್ತುಗೆ ಮೇಲೆ ಎಳೆಯುವುದರಿಂದ ಈಗಿನದಾಗಿಸಬಹುದು.

en: The color you've chosen. You can drag this color to a palette entry to save it for use in the future.
kn: ನೀವು ಆಯ್ದ ಬಣ್ಣ. ನೀವು ಈ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬಣ್ಣಹಲಗೆಯ ಮೇಲೆ ಎಳೆಯುವುದರೊಂದಿಗೆ ಮುಂದಿನದಕ್ಕೆ ಉಳಿಸಬಹುದು.

en: The previously-selected color, for comparison to the color you're selecting now.
kn: ನೀವು ಹಿಂದೆ ಆಯ್ದ ಬಣ್ಣ, ಈಗ ಆಯುತ್ತಿರುವ ಬಣ್ಣದೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಸಲು.

en: The color you've chosen.
kn: ನೀವು ಆಯ್ದ ಬಣ್ಣ.

en: _Save color here
kn: ಬಣ್ಣವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಉಳಿಸು (_S)

en: Click this palette entry to make it the current color. To change this entry, drag a color swatch here or right-click it and select "Save color here."
kn: ಈ ಬಣ್ಣಹಲಗೆ ಸೇರಿಕೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿ ಅದನ್ನು ಈಗಿನ ಬಣ್ಣವಾಗಿಸಿ. ಈ ಸೇರಿಕೆಯನ್ನು ಬದಲಿಸಲು, ಬಣ್ಣದ ಎತ್ತುಗೆಯನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಎಳೆಯಿರಿ ಇಲ್ಲವೆ ಬಲ-ಕ್ಲಿಕಿಸಿ ಮತ್ತು "ಬಣ್ಣವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಉಳಿಸು" ಅನ್ನು ಆಯಿರಿ.

en: Color Selection
kn: ಬಣ್ಣದ ಆಯ್ಕೆ

en: The color selection embedded in the dialog.
kn: ಮಾತುಕತೆಯಲ್ಲಿ ನೆಟ್ಟ ಬಣ್ಣದ ಆಯ್ಕೆ.

en: OK Button
kn: ಸರಿ ಗುಂಡಿ

en: The OK button of the dialog.
kn: ಮಾತುಕತೆಯ ಸರಿ ಗುಂಡಿ.

en: Cancel Button
kn: ನೀಗು ಗುಂಡಿ

en: The cancel button of the dialog.
kn: ಮಾತುಕತೆಯ ನೀಗು ಗುಂಡಿ.

en: Help Button
kn: ನೆರವು ಗುಂಡಿ

en: The help button of the dialog.
kn: ಮಾತುಕತೆಯ ನೆರವು ಗುಂಡಿ.

en: _Cancel
kn: ನೀಗು (_C)

en: _OK
kn: ಸರಿ (_O)

en: Help
kn: ಸಹಾಯ

en: Error reading file '%s': %s
kn: '%s' ಕಡತವನ್ನು ಓದುವಲ್ಲಿ ತಪ್ಪು: %s

en: Error rewinding file '%s': %s
kn: '%s' ಕಡತವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಸುತ್ತುವಲ್ಲಿ ತಪ್ಪು: %s

note: Translators: the "name" mentioned * here is the name of an application or * a document Translators: the "name" mentioned here is the name of * an application or a document
en: No name
kn: ಹೆಸರಿಲ್ಲದ

en: File '%s' is not a regular file or directory.
kn: '%s' ಕಡತವು ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಡತ ಅಥವ ಮಡಿತೆಯಾಗಿಲ್ಲ.

en: Cannot find file '%s'
kn: '%s' ಎಂಬ ಕಡತವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಲಾಗಿಲ್ಲ

en: No filename to save to
kn: ಉಳಿಸಲು ಯಾವುದೆ ಕಡತದ ಹೆಸರಿಲ್ಲ

en: Starting %s
kn: %s ಅನ್ನು ತೊಡಗಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ

en: No URL to launch
kn: ತೊಡಗಿಸಲು ಯಾವುದೆ ಯು.ಆರ್.ಎಲ್. ಇಲ್ಲ

en: Not a launchable item
kn: ತೊಡಗಿಸಬಹುದಾದ ಅಡಕವಾಗಿಲ್ಲ

en: No command (Exec) to launch
kn: ಏರಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಅಪ್ಪಣೆ (Exec) ಇಲ್ಲ

en: Bad command (Exec) to launch
kn: ಏರಿಸಲು ಸರಿಯಲ್ಲದ ಅಪ್ಪಣೆ (Exec)

en: Unknown encoding of: %s
kn: ಇದರ ಗೊತ್ತಿರದ ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್: %s

en: Cannot find a terminal, using xterm, even if it may not work
kn: ಟರ್ಮಿನಲ್ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ, xterm ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಅದೂ ಕೂಡ ಕೆಲಸ ಮಾಡದೆ ಇರಬಹುದಾದರೂ

en: Unspecified
kn: ಗೊತ್ತುಪಡಿಸದ

note: Translators: a CRTC is a CRT Controller (this is X terminology).
en: could not get the screen resources (CRTCs, outputs, modes)
kn: ತೆರೆಯ ಸೊಮ್ಮುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗಲಿಲ್ಲ (ಸಿ.ಆರ್.ಟಿ.ಸಿ.ಗಳು, ಪಳಿಗಳು, ಬಗೆಗಳು)

en: unhandled X error while getting the range of screen sizes
kn: ತೆರೆಯ ಅಳತೆಗಳ ಸಾಲುಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ನೀಸಲಾಗದ X ತಪ್ಪು

en: could not get the range of screen sizes
kn: ತೆರೆಯ ಅಳತೆಗಳ ಸಾಲನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಲಿಲ್ಲ

en: RANDR extension is not present
kn: RANDR ಹಬ್ಬುಗೆಯು ಇಲ್ಲ

en: could not get information about output %d
kn: ಹೊರಗಿಕ್ಕುಕ %d ನ ಬಗೆಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗಲಿಲ್ಲ

note: Translators: the "position", "size", and "maximum" * words here are not keywords; please translate them * as usual.  A CRTC is a CRT Controller (this is X terminology)
en: requested position/size for CRTC %d is outside the allowed limit: position=(%d, %d), size=(%d, %d), maximum=(%d, %d)
kn: ಸಿ.ಆರ್.ಟಿ.ಸಿ. %d ಗಾಗಿ ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾದ ಇರುವೆಡೆ/ಅಳತೆಯು ಎಲ್ಲೆಯ ಹೊರಗಿದೆ: ಇರುವೆಡೆ=(%d, %d), ಅಳತೆ=(%d, %d), ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು=(%d, %d)

en: could not set the configuration for CRTC %d
kn: ಸಿ.ಆರ್.ಟಿ.ಸಿ. %d ಗಾಗಿ ಪರಿಜನ್ನು ಹೂಡಿಸಲು ಆಗಲಿಲ್ಲ

en: could not get information about CRTC %d
kn: ಸಿ.ಆರ್.ಟಿ.ಸಿ. %d ನ ಬಗೆಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗಲಿಲ್ಲ

en: Laptop
kn: ಮಡಿಲೆಣ್ಣುಕ

en: none of the saved display configurations matched the active configuration
kn: ಉಳಿಸಲಾದ ಯಾವುದೆ ಅಣಿಗಳು ಚೂಟಿಯ ಅಣಿಗೆ ಸರಿದೂಗುತ್ತಿಲ್ಲ

en: CRTC %d cannot drive output %s
kn: ಸಿ.ಆರ್.ಟಿ.ಸಿ. %d ಯು ಹೊರಗಿಕ್ಕುಕ %s ಅನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ

en: output %s does not support mode %dx%d@%dHz
kn: %s ಎಂಬ ಹೊರಗಿಕ್ಕುಕ %dx%d@%dHz ಎಂಬ ಬಗೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ

en: CRTC %d does not support rotation=%s
kn: ಸಿ.ಆರ್.ಟಿ.ಸಿ. %d ಯು ತಿರುಗಿಸುವುದನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ=%s

en: cannot clone to output %s
kn: %s ಎಂಬ ಹೊರಗಿಕ್ಕುಕಗೆ ಪಡಿಅಚ್ಚುಗೊಳಿಸಲು ಆಗವುದಿಲ್ಲ

en: Trying modes for CRTC %d
kn: ಸಿ.ಆರ್.ಟಿ.ಸಿ. %d ಯ ಬಗೆಗಳನ್ನು ಕಯ್ನೋಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ

en: CRTC %d: trying mode %dx%d@%dHz with output at %dx%d@%dHz (pass %d)
kn: ಸಿ.ಆರ್.ಟಿ.ಸಿ. %d: ಬಗೆ %dx%d@%dHz ಅನ್ನು %dx%d@%dHz (pass %d) ನ ಔಟ್ಪುಟ್ ಜೊತೆಗೆ ಕಯ್ನೋಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ

en: could not assign CRTCs to outputs:
    %s
kn: ಸಿ.ಆರ್.ಟಿ.ಸಿ.ಗಳನ್ನು ಹೊರಗಿಡುಕಗಳಿಗೆ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ:
    %s

en: none of the selected modes were compatible with the possible modes:
    %s
kn: ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿದ ಯಾವುದೇ ಬಗೆಗಳು ಆರ್ಪ ಬಗೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ:
    %s

note: Translators: the "requested", "minimum", and * "maximum" words here are not keywords; please * translate them as usual.
en: required virtual size does not fit available size: requested=(%d, %d), minimum=(%d, %d), maximum=(%d, %d)
kn: ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವರ್ಚುವಲ್ ಗಾತ್ರವು ಲಭ್ಯವಿರುವ ಗಾತ್ರಕ್ಕೆ ಸರಿಹೊಂದುವುದಿಲ್ಲ: ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದು=(%d, %d), ಕನಿಷ್ಟ=(%d, %d), ಗರಿಷ್ಟ=(%d, %d)

note: Keep this string in sync with mate-control-center/capplets/display/xrandr- capplet.c:get_display_name() Translators:  this is the feature where what you see on your laptop's * screen is the same as your external monitor.  Here, "Mirror" is being * used as an adjective, not as a verb.  For example, t
en: Mirror Screens
kn: ತೆರೆಗಳ ಪ್ರತಿಬಿಂಬ

en: minimum interval in milliseconds
kn: ಕನಿಷ್ಟ ಕಾಲಾವಧಿ ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ

en: Ignore multiple presses of the _same_ key within @delay milliseconds.
kn: @delay ನಲ್ಲಿನ _same_ key ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳ ನಂತರದ ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಒತ್ತುವಿಕೆಗಳನ್ನು ಆಲಕ್ಷಿಸು.

en: Pixels per seconds
kn: ಪ್ರತಿ ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಪಿಕ್ಸೆಲ್‌ಗಳು

en: How many pixels per second to move at the maximum speed.
kn: ಗರಿಷ್ಟ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸೆಕೆಂಡಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಪಿಕ್ಸೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಬೇಕು.

en: How long to accelerate in milliseconds
kn: ಎಷ್ಟು ಹೊತ್ತಿನವರೆಗೆ ವೇಗವರ್ಧನೆ ಮಾಡಬೇಕು, ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ

en: How many milliseconds it takes to go from 0 to maximum speed.
kn: 0 ಇಂದ ಗರಿಷ್ಟ ವೇಗಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಎಷ್ಟು ಮಿಲಿ ಸೆಕೆಂಡುಗಳು ಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ.

en: Initial delay in milliseconds
kn: ಆರಂಭಿಕ ವಿಳಂಬ, ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ

en: How many milliseconds to wait before mouse movement keys start to operate.
kn: ಮೌಸ್‌ನ ಕೀಲಿಯು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಆರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಎಷ್ಟು ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಷ್ಟು ಕಾಯಬೇಕು.

en: Minimum interval in milliseconds
kn: ಕನಿಷ್ಟ ಕಾಲಾವಧಿ, ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ

en: Do not accept a key as being pressed unless held for @delay milliseconds.
kn: @delay ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಷ್ಟು ಹೊತ್ತು ಕೀಲಿಗಳನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹಿಡಿಯದ ಹೊರತು ಅದನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಬೇಡ.

en: Latch modifiers when pressed twice in a row until the same modifier is pressed again.
kn: ಸರ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಬಾರಿ ಒತ್ತಿದರೆ ಮತ್ತೆ ಅದೇ ಮಾರ್ಪಾಡಿಗನನ್ನು ಮತ್ತೆ ಒತ್ತುವವರೆಗೆ ಮಾರ್ಪಾಡಿಗರನ್ನು ಅಗುಳಿಹಾಕು.

en: Disable if two keys are pressed at the same time.
kn: ಒಂದೇ ಬಾರಿಗೆ ಎರಡು ಕೀಲಿಗಳನ್ನು ಒತ್ತಿದಾಗ ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು.

en: Beep when a modifier is pressed.
kn: ಒಂದು ಮಾರ್ಪಡಕವನ್ನು ಒತ್ತಿದಾಗ ಬೀಪ್ ಶಬ್ಧಮಾಡು.

en: Beep when a key is pressed while CapsLock is active.
kn: ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ ಲಾಕ್ ಚುರುಕಾಗಿರುವಾಗ ಯಾವುದಾದರೂ ಕೀಲಿಯನ್ನು ಒತ್ತಿದರೆ ಬೀಪ್ ಅನಿಸು.

en: Beep count when enabling a modifier
kn: ಮಾರ್ಪಡಿಗನನ್ನು ಅಳವೀಯುವಾಗ ಬೀಪ್ ಎಣಿಕೆ

en: Number of beeps to emit when enabling a modifier while togglekeys are enabled. Only works with the 'internal' backend.
kn: ಹೊರಳುಕೀಲಿಗಳು ಅಳವುಗೊಂಡಿರುವಾಗ ಮಾರ್ಪಾಡಿಗನನ್ನು ಅಳವುಗೊಳಿಸಿದರೆ ಆಗ ಹೊರಸೂಸಬೇಕಾದ ಬೀಪ್ ಗಳ ಎಣಿಕೆ. ಬರಿಯ 'ಒಳಗಣ' ಹೆಡಬದಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸಮಾಡುತ್ತದೆ.

en: Delay between beeps when enabling a modifier
kn: ಮಾರ್ಪಾಡಿಗನನ್ನು ಅಳವೀಯುವಾಗ ಬೀಪ್ಗಳ ನಡುವಿನ ತಡ

en: Delay in milliseconds between two beeps when enabling a modifier while togglekeys are enabled. Only works with the 'internal' backend.
kn: ಹೊರಳುಕೀಲಿಗಳು ಅಳವುಗೊಂಡಿರುವಾಗ ಮಾರ್ಪಡಿಗನ್ನು ಅಳವೀಯುವುದಾದರೆ ಎರಡು ಬೀಪ್ಗಳ ನಡುವಿನ ತಡ, ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ. ಬರಿಯ 'ಒಳಗಣ' ಹೆಡಬದಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸಮಾಡುತ್ತದೆ.

en: Beep count when disabling a modifier
kn: ಮಾರ್ಪಡಿಗನನ್ನು ಹೆಳವುಗೊಳಿಸುವಾಗ ಬೀಪ್ ನ ಎಣಿಕೆ

en: Number of beeps to emit when disabling a modifier while togglekeys are enabled. Only works with the 'internal' backend.
kn: ಹೊರಳುಕೀಲಿಗಳು ಅಳವುಗೊಂಡಿರುವಾಗ ಮಾರ್ಪಾಡಿಗನನ್ನು ಹೆಳವುಗೊಳಿಸಿದರೆ ಆಗ ಹೊರಸೂಸಬೇಕಾದ ಬೀಪ್ ಗಳ ಎಣಿಕೆ. ಬರಿಯ 'ಒಳಗಣ' ಹೆಡಬದಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸಮಾಡುತ್ತದೆ.

en: Delay between beeps when disabling a modifier
kn: ಮಾರ್ಪಾಡಿಗನನ್ನು ಹೆಳವುಗೊಳಿಸುವಾಗ ಬೀಪ್ಗಳ ನಡುವಿನ ತಡ

en: Delay in milliseconds between two beeps when disabling a modifier while togglekeys are enabled. Only works with the 'internal' backend.
kn: ಹೊರಳುಕೀಲಿಗಳು ಅಳವುಗೊಂಡಿರುವಾಗ ಮಾರ್ಪಡಿಗನ್ನು ಹೆಳವುಗೊಳಿಸುವುದಾದರೆ ಎರಡು ಬೀಪ್ಗಳ ನಡುವಿನ ತಡ, ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ. ಬರಿಯ 'ಒಳಗಣ' ಹೆಡಬದಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸಮಾಡುತ್ತದೆ.

en: Implementation to use when togglekeys are enabled
kn: ಹೊರಳುಕೀಲಿಗಳು ಅಳವುಗೊಂಡಿರುವಾಗ ಬಳಸಬೇಕಾದ ನೆರವೇರಿಕೆ

en: Selects the backend to use to provide the togglekeys feature. Valid values include 'xkb' (the stock X implementation) and 'internal' (a MATE-specific and more configurable implementation).
kn: ಹೊರಳುಕೀಲಿಗಳ ಪರಿಚೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಬಳಸಬೇಕಾದ ಹೆಡಬದಿಯನ್ನು ಆರಿಸುತ್ತದೆ. ಒಳಗೊಂಡ ಸರಿಯಾದ ಬೆಲೆಗಳೆಂದರೆ 'xkb' (ಕಲೆತ X ನ ನೆರವರಿಕೆ) ಮತ್ತು 'ಒಳಗಣ' (ಮಾಟೆ ತಕ್ಕ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಒಗ್ಗಿಸಬಲ್ಲ ನೆರವರಿಕೆ).

en: Startup Assistive Technology Applications
kn: ಆರಂಭಿಕ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯಗಳು

en: List of assistive technology applications to start when logging into the MATE desktop.
kn: MATE ಎಣ್ಣುಕತೆರೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ ಆರಂಭಿಸಬೇಕಿರುವ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಗಳು.

en: Preferred Mobility assistive technology application
kn: ಇಚ್ಛೆಯ ಚಲನಾ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ

en: Preferred Mobility assistive technology application to be used for login, menu, or command line.
kn: ಪ್ರವೇಶ, ಮೆನು, ಅಥವ ಆಜ್ಞಾಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಇಚ್ಛೆಯ ಚಲನಾ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ.

en: Start preferred Mobility assistive technology application
kn: ಇಚ್ಛೆಯ ಚಲನಾ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಆರಂಭಿಸು

en: MATE to start preferred Mobility assistive technology application during login.
kn: ಪ್ರವೇಶದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ MATE ಆರಂಭಿಸಬೇಕಿರುವ ಇಚ್ಛೆಯ ಚಲನಾ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ.

en: Preferred Visual assistive technology application
kn: ಇಚ್ಛೆಯ ದೃಶ್ಯರೂಪದ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ

en: Preferred Visual assistive technology application to be used for login, menu, or command line.
kn: ಒಳನಡೆ, ಪರಿವಿಡಿ ಇಲ್ಲವೆ ಅಪ್ಪಣೆಸಾಲುಗಳಿಗೆ ಬಳಸಬೇಕಾದ ಆಯ್ಕೆಯ ಕಣ್ಣಿನ ನೆರವಿಗ ಚಳಕದರಿಮೆ ಬಳಕ.

en: Start preferred Visual assistive technology application
kn: ಇಚ್ಛೆಯ ದೃಶ್ಯರೂಪದ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಆರಂಭಿಸು

en: MATE to start preferred Visual assistive technology application during login.
kn: ಪ್ರವೇಶದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ MATE ಆರಂಭಿಸಬೇಕಿರುವ ಇಚ್ಛೆಯ ದೃಶ್ಯರೂಪದ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ.

en: Default browser
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ನೋಡುಗ

en: Default browser for all URLs.
kn: ಎಲ್ಲಾ URL ಗಳಿಗಾಗಿನ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ನೋಡುಗ.

en: Browser needs terminal
kn: ನೋಡುಗಕ್ಕೆ ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ

en: Whether the default browser needs a terminal to run.
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ನೋಡುಗವು ಚಲಾಯಿತಗೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೆ.

en: Browser understands remote
kn: ನೋಡುಗವು ದೂರದಲ್ಲಿರುವುದನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ

en: Whether the default browser understands netscape remote.
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ನೋಡುಗವು ನೆಟ್‌ಸ್ಕೇಪ್ ರಿಮೋಟ್ ಅನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆಯೆ.

en: Calculator application
kn: ಎಣಿಸುಕ ಬಳಕ

en: Calculator program to use when starting applications that require one.
kn: ಯಾವ ಬಳಕಗಳಿಗೆ ಎಣಿಸುಕ ಬೇಕಿರುತ್ತದೆಯೊ ಅಂತಹ ಬಳಕಗಳನ್ನು ತೊಡಗಿಸುವಾಗ ಬಳಸಬೇಕಾದ ಎಣಿಸುಕ ಹಮ್ಮು.

en: Instant Messaging application
kn: ಚಿಟಿಕೆಸುದ್ದಿ ಬಳಕ

en: Instant Messaging program to use when starting applications that require one.
kn: ಬೇಕಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಬಳಕಗಳನ್ನು ತೊಡಗಿಸುವಾಗ ಬಳಸಬೇಕಾದ ಚಿಟಿಕೆಸುದ್ದಿ ಹಮ್ಮು.

en: Default calendar
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್

en: Default calendar application
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಅನ್ವಯ

en: Calendar needs terminal
kn: ಕ್ಯಾಲೆಂಡರಿಗೆ ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ

en: Whether the default calendar application needs a terminal to run
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಚಲಾಯಿತಗೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೆ

en: Default tasks
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕಾರ್ಯಗಳು

en: Default tasks application
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕಾರ್ಯಗಳ ಅನ್ವಯ

en: Tasks needs terminal
kn: ಕಾರ್ಯಕ್ಕೆ ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ

en: Whether the default tasks application needs a terminal to run
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕಾರ್ಯಗಳು ಚಲಾಯಿತಗೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೆ

en: Terminal application
kn: ಟರ್ಮಿನಲ್ ಅನ್ವಯ

en: Terminal program to use when starting applications that require one.
kn: ಟರ್ಮಿನಲ್‌ ಪ್ರೊಗ್ರಾಮಿನ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಒಂದು ಅನ್ವಯವನ್ನು ಆರಂಭಿಸುವಾಗ ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಟರ್ಮಿನಲ್.

en: Exec Arguments
kn: Exec ಆರ್ಗುಮೆಂಟ್‌ಗಳು

en: Argument used to execute programs in the terminal defined by the 'exec' key.
kn: 'exec' ಕೀಲಿಯಿಂದ ಸೂಚಿಸಲಾದ ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಬೇಕಾದ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿನಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಆರ್ಗುಮೆಂಟ್.

en: Draw Desktop Background
kn: ಎಣ್ಣುಕತೆರೆ ಹಿನ್ನಲೆಯನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸು

en: Have MATE draw the desktop background.
kn: MATE ಎಣ್ಣುಕತೆರೆ ಹಿನ್ನಲೆಯನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿದೆಯೆ.

en: Show Desktop Icons
kn: ಎಣಿಕತೆರೆ ಮೆರೆಗುರುತುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸು

en: Have MATE file manager (Caja) draw the desktop icons.
kn: ಮಾಟೆ ಕಡತ ನೀಸುಗ (ಕಾಹ) ಎಣಿಕತೆರೆ ಮೆರೆಗುರುತುಗಳನ್ನು ಬಿಡಿಸಲಿ.

en: Fade the background on change
kn: ಬದಲಾದಗ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಮಸುಕಾಗಲಿ

en: If set to true, then MATE will change the desktop background with a fading effect.
kn: ದಿಟವಾದರೆ, ಮಾಟೆಯು ಎಣಿಕತೆರೆ ಹಿನ್ನೆಲೆಯನ್ನು ಮಸುಕಾಗುವ ಆಗುಹದೊಂದಿಗೆ ಬದಲಿಸುತ್ತದೆ.

en: Picture Options
kn: ಚಿತ್ರದ ಆಯ್ಕೆಗಳು

en: Determines how the image set by wallpaper_filename is rendered. Possible values are "wallpaper", "centered", "scaled", "stretched", "zoom", "spanned".
kn: ಗೋಡೆತಿಟ್ಟ_ಕಡತಹೆಸರು ಹೊಂದಿಸುವ ತಿಟ್ಟವು ಹೇಗೆ ತೋರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತರಿಸಲಿಸುತ್ತದೆ. ಆರ್ಪ ಬೆಲೆಗಳು "ಗೋಡೆತಿಟ್ಟ", "ನಡುವಿನ", "ಅಳತೆಹೊಂದಿಸಿದ", "ನಿಮಿರಿದ", "ಹಿಗ್ಗಿಸಿದ", "ಚಾಚಿದ".

en: Picture Filename
kn: ಚಿತ್ರ ಕಡತದ ಹೆಸರು

en: File to use for the background image.
kn: ಹಿನ್ನಲೆ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಕಡತ.

en: Picture Opacity
kn: ಚಿತ್ರದ ಅಪಾರದರ್ಶಕತೆ

en: Opacity with which to draw the background picture.
kn: ಹಿನ್ನಲೆಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಲು ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಅಪಾರದರ್ಶಕತೆ.

en: Primary Color
kn: ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಬಣ್ಣ

en: Left or Top color when drawing gradients, or the solid color.
kn: ಗ್ರೇಡಿಯಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅಥವ ದಟ್ಟ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುವಾಗ ಬಲ ಅಥವ ಕೆಳಗಿನ ಬಣ್ಣ.

en: Secondary Color
kn: ಅಪ್ರಧಾನ ಬಣ್ಣ

en: Right or Bottom color when drawing gradients, not used for solid color.
kn: ಗ್ರೇಡಿಯಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುವಾಗ ಬಲ ಅಥವ ಕೆಳಗಿನ ಬಣ್ಣ, ಇದನ್ನು ದಟ್ಟ ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

en: Color Shading Type
kn: ಬಣ್ಣಹಚ್ಚುವಿಕೆಯ ಬಗೆ

en: How to shade the background color. Possible values are "horizontal-gradient", "vertical-gradient", and "solid".
kn: ಹಿನ್ನಲೆಗೆ ಹೇಗೆ ಬಣ್ಣ ಹಚ್ಚಬೇಕು. ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಮೌಲ್ಯಗಳೆಂದರೆ "horizontal-gradient", "vertical-gradient", ಹಾಗು "solid" ಆಗಿರುತ್ತದೆ.

en: File Icon Theme
kn: ಕಡತದ ಚಿಹ್ನೆ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸ

en: Theme used for displaying file icons.
kn: ಕಡತದ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುವ ಪರಿಸರ ವಿನ್ಯಾಸ.

en: Enable Accessibility
kn: ನಿಲುಕಣೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ

en: Whether Applications should have accessibility support.
kn: ಅನ್ವಯಗಳು ನಿಲುಕಣಾ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕೆ.

en: Enable Animations
kn: ಸಜೀವನಗಳನ್ನು (ಆನಿಮೇಶನ್) ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Whether animations should be displayed. Note: This is a global key, it changes the behaviour of the window manager, the panel etc.
kn: ಸಜೀವನಗಳನ್ನು(ಎನೀಮೇಶನ್) ತೋರಿಸಬೇಕೆ. ಸೂಚನೆ: ಇದು ಒಂದು ಜಾಗತಿಕ ಕೀಲಿಯಾಗಿದ್ದು, ಇದು ವಿಂಡೋ ನೀಸುಗ, ಫಲಕ ಮುಂತಾದವುಗಳ ವರ್ತನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

en: Menus Have Tearoff
kn: ಮೆನುಗಳು ಕಿತ್ತುಹಾಕುವುದನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ

en: Whether menus should have a tearoff.
kn: ಮೆನುಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತು ಹಾಕುವಂತಿರಬೇಕೆ.

en: Toolbar Style
kn: ಉಪಕರಣ ಪಟ್ಟಿಕೆಯ ಶೈಲಿ

en: Toolbar Style. Valid values are "both", "both-horiz", "icons", and "text".
kn: ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಯ ಶೈಲಿ. ಮಾನ್ಯವಾದ ಮೌಲ್ಯಗಳೆಂದರೆ "both", "both-horiz", "icons", ಹಾಗು "text".

en: Menus Have Icons
kn: ಮೆನುಗಳು ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ

en: Whether menus may display an icon next to a menu entry.
kn: ಮೆನುಗಳು ಒಂದು ಮೆನು ನಮೂದಿನ ಎದುರಿಗೆ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುವಂತಿರಬೇಕೆ.

en: Buttons Have Icons
kn: ಗುಂಡಿಗಳು ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ

en: Whether buttons may display an icon in addition to the button text.
kn: ಗುಂಡಿಗಳು ಗುಂಡಿ ಪಠ್ಯದ ಜೊತೆಗೆ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನೂ ಸಹ ತೋರಿಸಬೇಕೆ.

en: Menubar Detachable
kn: ಮೆನುಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಕೀಳಬಹುದು

en: Whether the user can detach menubars and move them around.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಮೆನುಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತು ಅದನ್ನು ಸುತ್ತಮುತ್ತೆಲ್ಲಾ ಸುಳಿದಾಡಿಸುವಂತಿರಬೇಕೆ.

en: Toolbar Detachable
kn: ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಕಿತ್ತುಹಾಕಬಹುದು

en: Whether the user can detach toolbars and move them around.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತು ಅದನ್ನು ಸುತ್ತಮುತ್ತೆಲ್ಲಾ ಸುಳಿದಾಡಿಸುವಂತಿರಬೇಕೆ.

en: Toolbar Icon Size
kn: ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಯ ಚಿಹ್ನೆಯ ಗಾತ್ರ

en: Size of icons in toolbars, either "small-toolbar" or "large-toolbar".
kn: ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಗಳಲ್ಲಿನ ಚಿಹ್ನೆಗಳ ಗಾತ್ರ, "small-toolbar" ಅಥವ "large-toolbar" ಆಗಿರುತ್ತದೆ.

en: Cursor Blink
kn: ಮಿಣುಕು ತೆರೆಸೂಚಕ (ಕರ್ಸರ್)

en: Whether the cursor should blink.
kn: ತೆರೆಸೂಚಕವು ಮಿನುಗಬೇಕೆ.

en: Cursor Blink Time
kn: ತೆರೆಸೂಚಕದ ಮಿಣುಕುವ ಸಮಯ

en: Length of the cursor blink cycle, in milliseconds.
kn: ತೆರಸೂಚಕವು ಮಿನುಗುವ ಅವಧಿಯ ಕಾಲಚಕ್ರ, ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ.

en: Icon Theme
kn: ಚಿಹ್ನೆ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸ

en: Icon theme to use for the panel, Caja etc.
kn: ಪಟ್ಟಿ, ಕಾಹ ಮು. ಜೊತೆ ಬಳಸಬೇಕಾದ ಮೆರೆಗುರುತು ತೋರ್ಕೆಯೊಡ್ಡವ.

en: Gtk+ Theme
kn: Gtk+ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸ

en: Basename of the default theme used by gtk+.
kn: ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ+ ನಿಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ ಇದ್ದಾಯ್ಕೆ ತೋರ್ಕೆಯೊಡ್ಡವ ಅಡಿಹೆಸರು.

en: List of symbolic names and color equivalents
kn: ಗುರುತಿನ ಹೆಸರುಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಟಿಯಾದ ಬಣ್ಣಗಳ ಪಟ್ಟಿ

en: A '\n' separated list of "name:color" as defined by the 'gtk-color-scheme' setting
kn: 'ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.-ಕಲರ್-ಸ್ಕೀಮ್' ಅಳವಡಿಕೆ ಹುರುಳು ತಿಳಿಸಿದ '\n' ನೊಡನೆ ಬೇರ್ಪಡಿಸಿದ "ಹೆಸರು:ಬಣ್ಣ" ಪಟ್ಟಿ

en: Default font
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ

en: Name of the default font used by gtk+.
kn: ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.+ ಇಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ ಇದ್ದಾಯ್ಕೆ ಬರಿಗೆಬಗೆಯ ಹೆಸರು.

en: GTK IM Preedit Style
kn: GTK IM ಪೂರ್ವಸಂಪಾದನಾ ಶೈಲಿ

en: Name of the GTK+ input method Preedit Style used by gtk+.
kn: ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.+ ನಿಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.+ ತಿಳಿಹೂಡು ದಾಟಿಯ ಹಿಂತಿದ್ದುಪಡಿ ಒಡ್ಡವದ ಹೆಸರು.

en: GTK IM Status Style
kn: GTK IM ಸ್ಥಿತಿ ಶೈಲಿ

en: Name of the GTK+ input method Status Style used by gtk+.
kn: ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.+ ನಿಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.+ ತಿಳಿಹೂಡು ದಾಟಿಯ ಇರವು ಒಡ್ಡವದ ಹೆಸರು.

en: GTK IM Module
kn: GTK IM ಘಟಕ

en: Name of the input method module used by GTK+.
kn: GTK+ ಇಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ ಇನ್‌ಪುಟ್‌ ಕ್ರಮದ ಘಟಕದ ಹೆಸರು.

en: Use GTK3 header bar
kn: ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ. ಹೆಡರ್ ಬಾರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸು

en: Whether builtin GTK+ dialogs such as the file chooser, the color chooser or the font chooser will use a header bar at the top to show action widgets, or an action area at the bottom. This setting does not affect custom dialogs using GtkDialog directly, or message dialogs.
kn: ಕಡತ ಆಯ್ಕೆಗಾರ, ಬಣ್ಣ ಆಯ್ಕೆಗಾರ ಇಲ್ಲವೆ ಬರಿಗೆಬಗೆ ಆಯ್ಕೆಗಾರ ಅಂತಹ ಒಳಕಟ್ಟಲ್ಪಟ್ಟ ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.+ ಮಾತುಕತೆಗಳು ತಲೆಬರಹ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮೇಲೆ ಕೆಲಸದ ವಿಜೆಟ್ಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲು, ಇಲ್ಲವೆ ಎಸಕಹರವನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಬಳಸುವುದೆ. ಈ ಅಳವಡಿಕೆಯು GtkDialog ಅನ್ನು ನೇರ ಬಳಸುವ ಒಗ್ಗಿಸಿದ ಮಾತುಕತೆಗಳು, ಇಲ್ಲವೆ ಸುದ್ದಿ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ನಾಟುವುದಿಲ್ಲ.

en: Use GTK3 overlay scrolling
kn: ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.3 ಓವರ್ಲೇ ಸುರುಳಿಯನ್ನು ಬಳಸು

en: Whether built-in GTK+ scrolled windows will use overlay scrolling. Overlay scrolling hides and reduces the size of the scrollbar until it gets focus.
kn: ಒಳಕಟ್ಟಿದ ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.+ ಸುರುಳಿಸುತ್ತಿದ ಕಿಟಕಿಗಳು ಓವರ್ಲೇ ಸುರುಳಿಯನ್ನು ಬಳಸುವುದೆ. ಓವರ್ಲೇ ಸುರುಳಿಯು ಸೇರ್ಮೆ ಪಡೆಯದವರೆಗೆ ಸುರುಳಿಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮರೆಮಾಚುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಅಳತೆಯನ್ನು ಕಿರಿದಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

en: Enable Gtk toolkit-wide animations
kn: ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ ಟೂಲ್ಕಿಟ್-ಅಗಲ ಮಿಡುಕುಗಳನ್ನು ಅಳವೀಯು

en: Whether to enable toolkit-wide animations.
kn: ಟೂಲ್ಕಿಟ್-ಅಗಲ ಮಿಡುಕುಗಳನ್ನು ಅಲವೀಯಬೇಕೆ.

en: Document font
kn: ದಸ್ತಾವೇಜಿನ ಅಕ್ಷರ

en: Name of the default font used for reading documents.
kn: ದಸ್ತಾವೇಜುಗಳನ್ನು ಓದಲು ಬಳಸಲಾಗುವ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯ ಹೆಸರು.

en: Monospace font
kn: Monospace ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ

en: Name of a monospaced (fixed-width) font for use in locations like terminals.
kn: ಟರ್ಮಿನಲ್‌ಗಳಂತಹ ಜಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲು monospace ನ (ನಿಶ್ಚಿತ-ಅಗಲದ) ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯ ಹೆಸರು.

en: Use Custom Font
kn: ಇಚ್ಛೆಯ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯನ್ನು ಬಳಸು

en: Whether to use a custom font in gtk+ applications.
kn: ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.+ ಬಳಕಗಳಲ್ಲಿ ಒಗ್ಗಿಸಿದ ಬರಿಗೆಬಗೆಯನ್ನು ಬಳಸಬೇಕೆ.

en: Status Bar on Right
kn: ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿನ ಸ್ಥಿತಿ ಪಟ್ಟಿಕೆ

en: Whether to display a status bar meter on the right.
kn: ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸ್ಥಿತಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಪಕವನ್ನು ತೋರಿಸಬೇಕೆ.

en: Module for GtkFileChooser
kn: GtkFileChooser ಗಾಗಿನ ಘಟಕ

en: Module to use as the filesystem model for the GtkFileChooser widget. Possible values are "gio" and "gtk+".
kn: GtkFileChoose ವಿಜೆಟ್ಗಾಗಿ ಕಡತಏರ್ಪಾಟು ಎತ್ತುಗೆಯಾಗಿ ಬಳಸಬೇಕಾದ ಇಡುಕಡಕ. ಆರ್ಪ ಬೆಲೆಗಳು "ಜಿಯೊ" ಮತ್ತು "ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.+".

en: Menubar accelerator
kn: ಮೆನುಪಟ್ಟಿ ವೇಗವರ್ಧಕ

en: Keyboard shortcut to open the menu bars.
kn: ಮೆನು ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಕೀಲಿಮಣೆ ಶಾರ್ಟ್-ಕಟ್.

en: Show the 'Input Methods' menu
kn: 'ಇನ್‌ಪುಟ್‌ ಕ್ರಮಗಳ' ಮೆನುವನ್ನು ತೋರಿಸು

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to change the input method.
kn: ನಮೂದುಗಳ ಹಾಗು ಪಠ್ಯ ನೋಟಗಳ ಸನ್ನಿವೇಶ ಮೆನುಗಳು ಇನ್‌ಪುಟ್ ಕ್ರಮವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸಬೇಕೆ.

en: Show the 'Unicode Control Character' menu
kn: 'ಯೂನಿಕೋಡ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಅಕ್ಷರ' ಮೆನುವನ್ನು ತೋರಿಸು

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to insert control characters.
kn: ನಮೂದುಗಳ ಹಾಗು ಪಠ್ಯ ನೋಟಗಳ ಸನ್ನಿವೇಶ ಮೆನುಗಳು ಅಕ್ಷರಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸಬೇಕೆ.

en: Titlebar layout of GTK3 client-side decorated windows
kn: ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.3 ಪಡೆಯ-ಬದಿ ಅಂದವಿಸಿದ ಕಿಟಕಿಗಳ ತಲೆಬರಹ ಪಟ್ಟಿಯ ಒಡ್ಡವ

en: This setting determines which buttons should be put in the titlebar of client-side decorated windows, and whether they should be placed at the left of right. See https://developer.gnome.org/gtk3/stable/GtkSettings.html#GtkSettings--gtk-decoration-layout.
kn: ಈ ಅಳವಡಿಕೆಯು ಪಡೆಯ-ಬದಿ ಅಂದವಿಸಿದ ಕಿಟಕಿಗಳ ತಲೆಬರಹ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವ ಗುಂಡಿಗಳನ್ನು ಇಡಬೇಕೆಂಬದನ್ನು ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ಎಡಕ್ಕೆ ಇಲ್ಲವೆ ಬಲಕ್ಕೆ ಇರಿಸಬೇಕೆಂಬುದನ್ನು ತರಿಸಲಿಸುತ್ತದೆ. ನೋಡಿ https://developer.gnome.org/gtk3/stable/GtkSettings.html#GtkSettings--gtk-decoration-layout.

en: Use a global menubar for displaying application menus
kn: ಬಳಕ ಪರಿವಿಡಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಎಲ್ಲೆಡೆಯ ಪರಿವಿಡಿಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬಳಸು

en: This setting determines where application menu will be displayed - in a window or on a panel with MenuModel protocol. See https://developer.gnome.org/gtk3/stable/GtkSettings.html#GtkSettings--gtk-shell-shows-app-menu.
kn: ಈ ಅಳವಡಿಕೆಯು ಬಳಕ ಪರಿವಿಡಿಯು ಎಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತರಿಸಲಿಸುತ್ತದೆ - ಕಿಟಕಿಯಲ್ಲೋ ಇಲ್ಲವೆ MenuModel ಮುಂಗಟ್ಟಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಪಟ್ಟಿಯ ಮೇಲೋ. ನೋಡಿ https://developer.gnome.org/gtk3/stable/GtkSettings.html#GtkSettings--gtk-shell-shows-app-menu.

en: Use a global menubar for displaying window menubars
kn: ಕಿಟಕಿ ಪರಿವಿಡಿಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಎಲ್ಲೆಡೆಯ ಪರಿವಿಡಿಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬಳಸು

en: This setting determines where window menubars will be displayed - in a window or on a panel with MenuModel protocol. See https://developer.gnome.org/gtk3/stable/GtkSettings.html#GtkSettings--gtk-shell-shows-menubar.
kn: ಈ ಅಳವಡಿಕೆಯು ಕಿಟಕಿ ಪರಿವಿಡಿಪಟ್ಟಿಯು ಎಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತರಿಸಲಿಸುತ್ತದೆ - ಕಿಟಕಿಯಲ್ಲೋ ಇಲ್ಲವೆ MenuModel ಮುಂಗಟ್ಟಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಪಟ್ಟಿಯ ಮೇಲೋ. ನೋಡಿ https://developer.gnome.org/gtk3/stable/GtkSettings.html#GtkSettings--gtk-shell-shows-menubar.

en: Only show mnemonics on when the Alt key is pressed
kn: Alt ಕೀಲಿಯನ್ನು ಒತ್ತಿದಾಗ ಬರಿ ನೆನಪಿಸುಗ ತೋರಿಸು

en: Whether mnemonics should be automatically shown and hidden when the user presses the Alt key.
kn: ಬಳಸುಗ Alt ಕೀಲಿಯನ್ನು ಒತ್ತಿದಾಗ ನೆನಪಿಸುಗವನ್ನು ತನ್ತಾನೆ ತೋರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅಡಗಿಸುವುದು ಮಾಡಬೇಕೆ.

en: Window Scaling Factor
kn: ಕಿಟಕಿ ಅಳತೆಹೊಂದಿಕೆ ಒಡಕ

en: This controls the GTK scale factor that maps from window coordinates to the actual device pixels. On traditional systems this is 1, but on very high density displays (e.g. HiDPI, Retina) this can be a higher value (often 2). Set to 0 to auto-detect.
kn: ಇದು ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ ಅಳತೆಹೊಂದಿಕೆ ಒಡಕವು ಕಿಟಕಿಯ ಇಕ್ಕೆಗುರುತು ಸರಿಯ ಚೂಟಿಯ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ಗಳ ಸರಿತೂಗುವಿಕೆಯನ್ನು ಹತೋಟಿಸುತ್ತದೆ. ನಡವಳಿಯ ಏರ್ಪಾಡುಗಳಲ್ಲಿ ಇದರ ಬೆಲೆ 1, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚು ತಿಣ್ಮೆಯ ತೋರುಕಗಳಲ್ಲಿ (ಉದಾ. ಹೈಡಿ.ಪಿ.ಐ, ರೆಟಿನಾ) ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆಯಾಗಿರಬಹುದು (ಆಗಾಗ 2). ತನ್ತಾನೆ-ಪತ್ತೆ ಆಗಬೇಕಾದಲ್ಲಿ 0 ಗೆ ಹೊಂದಿಸಿ.

en: Scaling Factor for QT appllications
kn: ಕ್ಯೂ.ಟಿ. ಬಳಕಗಳಿಗಾಗಿ ಅಳತೆಹೊದಿಕೆಯ ಒಡಕ

en: This setting determines whether MATE controls the scale factor for QT applications. Enable to synchronize with the GTK scale factor when initializing the session, disable to control this value elsewhere. Requires restarting your session.
kn: ಈ ಅಳವಡಿಕೆಯು ಮಾಟೆಯು ಕ್ಯೂ.ಟಿ. ಬಳಕಗಳ ಅಳತೆಹೊಂದಿಕೆ ಒಡಕವನ್ನು ಹತೋಟಿಸುತ್ತದೆಯೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತರಿಸಲಿಸುತ್ತದೆ. ಅಧಿವೇಶನವು ತೊಡಗುವಾಗ ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ. ಅಳತೆಹೊಂದಿಕೆ ಒಡಕದೊಂದಿಗೆ ಮೇಳೈಸಲು ಅಳವೀಯಿರಿ, ಈ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಬೇರೆಡೆ ಹೊಂದಿಸಲು ಹೆಳವುಗೊಳಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಮರುತೊಡಗಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

en: Enable the primary paste selection
kn: ಮೊದಲಿನ ಅಂಟಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಅಳವೀಯು

en: If true, gtk+ uses the primary paste selection, usually triggered by a middle mouse button click.
kn: ದಿಟವಾದರೆ, ಜಿ.ಟಿ.ಕೆ.+ ಮೊದಲಿನ ಅಂಟಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ, ಎಂದಿನಂತೆ ಮೌಸ್ ನ ನಡುವಿನ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಒತ್ತುವುದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.

en: Disable command line
kn: ಆಜ್ಞಾ ಸಾಲನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Prevent the user from accessing the terminal or specifying a command line to be executed. For example, this would disable access to the panel's "Run Application" dialog.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಟರ್ಮಿನಲ್‌ ಅನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಥವ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಒಂದು ಆಜ್ಞಾ ಸಾಲನ್ನು ಸೂಚಿಸದಂತೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದು ಫಲಕದ "ಅನ್ವಯವನ್ನು ಚಲಾಯಿಸು" ಸಂವಾದವನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Disable saving files to disk
kn: ಕಡತಗಳನ್ನು ಡಿಸ್ಕಿಗೆ ಉಳಿಸುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Prevent the user from saving files to disk. For example, this would disable access to all applications' "Save as" dialogs.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಕಡತಗಳನ್ನು ಡಿಸ್ಕಿಗೆ ಉಳಿಸಿದಂತೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಅನ್ವಯಗಳ "ಹೀಗೆ ಉಳಿಸು" ಸಂವಾದಗಳನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Disable printing
kn: ಮುದ್ರಿಸುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Prevent the user from printing. For example, this would disable access to all applications' "Print" dialogs.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಮುದ್ರಿಸದಂತೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಅನ್ವಯಗಳ "ಮುದ್ರಣ" ಸಂವಾದಗಳನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Disable print setup
kn: ಮುದ್ರಣದ ಸಿದ್ಧತೆಯನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Prevent the user from modifying print settings. For example, this would disable access to all applications' "Print Setup" dialogs.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಮುದ್ರಣ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸುವುದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಅನ್ವಯಗಳ "ಮುದ್ರಣ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು" ಸಂವಾದಗಳನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Disable user switching
kn: ಬಳಸುಗ ಮಾರ್ಪಾಡನ್ನು ಹೆಳವುಗೊಳಿಸು

en: Prevent the user from switching to another account while his session is active.
kn: ಅಧಿವೇಶನವು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿದ್ದಾಗ ಬಳಕೆದಾರರು ಬೇರೊಂದು ಖಾತೆಗೆ ಬದಲಾಯಿಸದಂತೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸು.

en: Disable lock screen
kn: ತೆರೆಗೆ ಬೀಗ ಹಾಕುವುದನ್ನು ಹೆಳವುಗೊಳಿಸು

en: Prevent the user from locking the screen.
kn: ಬಳಸುಗನು ತೆರೆಗೆ ಬೀಗ ಹಾಕದಂತೆ ತಡೆ.

en: Disable URL and MIME type handlers
kn: URL ಹಾಗು MIME ಬಗೆಯ ಹ್ಯಾಂಡ್ಲರುಗಳನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Prevent running any URL or MIME type handler applications.
kn: ಯಾವುದೆ URL ಅಥವ MIME ಬಗೆಯ ಹ್ಯಾಂಡ್ಲರ್ ಅನ್ವಯಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸುವುದಂತೆ ತಡೆ.

en: Disable theme settings
kn: ತೋರ್ಕೆಯೊಡ್ಡವ ಅಳವಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೆಳವುಗೊಳಿಸು

en: Prevent the user from changing theme settings.
kn: ತೋರ್ಕೆಯೊಡ್ದವ ಅಳವಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುಗನು ಮಾರ್ಪಡಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆ.

en: Disable log out
kn: ಹೊರನಡೆಯನ್ನು ಹೆಳವುಗೊಳಿಸು

en: Prevent the user from logging out.
kn: ಬಳಸುಗನನ್ನು ಹೊರನಡೆಯದಂತೆ ತಡೆ.

en: Default mixer device
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಮಿಕ್ಸರ್ ಸಾಧನಗಳು

en: The default mixer device used by the multimedia key bindings.
kn: ಮಲ್ಟಿಮೀಡಿಯಾ ಕೀಲಿ ಬೈಂಡಿಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಮಿಕ್ಸರ್ ಸಾಧನಗಳು.

en: Default mixer tracks
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಮಿಕ್ಸರ್ ಟ್ರಾಕ್‌ಗಳು

en: The default mixer tracks used by the multimedia key bindings.
kn: ಮಲ್ಟಿಮೀಡಿಯಾ ಕೀಲಿ ಬೈಂಡಿಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಮಿಕ್ಸರ್ ಟ್ರಾಕ್‌ಗಳು.

en: Enable ESD
kn: ESD ಅನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Enable sound server startup.
kn: ಧ್ವನಿ ಪರಿಚಾರಕದ ಆರಂಭವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು.

en: Sounds for events
kn: ಘಟನೆಗಳಿಗಾಗಿನ ಧ್ವನಿಗಳು

en: Whether to play sounds on user events.
kn: ಬಳಕೆದಾರರ ಘಟನೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಬೇಕೆ.

en: Sound theme name
kn: ಧ್ವನಿ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸದ ಹೆಸರು

en: The XDG sound theme to use for event sounds.
kn: ಘಟನೆಯ ಶಬ್ಧಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ XDG ಧ್ವನಿ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸ.

en: Input feedback sounds
kn: ಇನ್‌ಪುಟ್‌ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಶಬ್ಧಗಳು

en: Whether to play sounds on input events.
kn: ಇನ್‌ಪುಟ್‌ ನಡೆದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಶಬ್ಧವನ್ನು ಹೊರಡಿಸಬೇಕೆ.

en: Maximum age for thumbnails in the cache, in days. Set to -1 to disable cleaning.
kn: ಕ್ಯಾಶೆಯಲ್ಲಿ ತಂಬ್‌ನೈಲ್ ಗರಿಷ್ಟ ಜೀವಿತಾವಧಿ, ದಿನಗಳಲ್ಲಿ. ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು -1 ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿ.

en: Maximum size of the thumbnail cache, in megabytes. Set to -1 to disable cleaning.
kn: ತಂಬ್‌ನೈಲ್ ಕ್ಯಾಶೆಯ ಗರಿಷ್ಟ ಗಾತ್ರ, ಮೆಗಾಬೈಟುಗಳಲ್ಲಿ. ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು -1 ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿ.

en: Disable all external thumbnailers
kn: ಎಲ್ಲಾ ಹೊರಗಿನ ತಂಬ್‌ನೈಲರನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Set to true to disable all external thumbnailer programs, independent on whether they are independently disabled/enabled.
kn: ಹೊರಗಿನ ಎಲ್ಲಾ ತಂಬ್‌ನೈಲರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮುಗಳನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು true ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿ, ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ/ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆಯೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ.

en: List of mime-types for which external thumbnailer programs will be disabled
kn: ಹೊರಗಿನ ಚುಟುಕತಿಟ್ಟುಕ ಹಮ್ಮುಗೆಗಳನ್ನು ಹೆಳವುಗೊಳಿಸಲಾಗುವ ಮೈಮ್-ಬಗೆಗಳ ಪಟ್ಟಿ

en: Thumbnails will not be created for files whose mime-type is contained in the list.
kn: ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮೈಮ್-ಬಗೆ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕಡತಗಳಿಗೆ ಚುಟುಕುತಿಟ್ಟಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

en: Type time
kn: ನಮೂದಿಸುವ ಸಮಯ

en: Number of minutes of typing time before break mode starts.
kn: ವಿರಾಮದ ಕ್ರಮವು ಆರಂಭಗೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲಿನ ನಮೂದಿಸುವ ಸಮಯ, ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ.

en: Break time
kn: ವಿರಾಮದ ಸಮಯ

en: Number of minutes that the typing break should last.
kn: ನಮೂದಿಸುವ ವಿರಾಮವು ಇರಬೇಕಾದ ಸಮಯ, ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ.

en: Allow postponing of breaks
kn: ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಹಾಕುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸು

en: Whether or not the typing break screen can be postponed.
kn: ತೆರೆಯ ವಿರಾಮವನ್ನು ನಮೂದಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದೂಡಬೇಕೆ ಅಥವ ಬೇಡವೆ.

en: Whether or not keyboard locking is enabled
kn: ಕೀಲಿಮಣೆಯನ್ನು ಬೀಗ ಹಾಕುವುದನ್ನು ಅಳವೀಯಲಾಗಿದೆ ಅಥವ ಇಲ್ಲವೆ

en: Whether or not keyboard locking is enabled.
kn: ಕೀಲಿಮಣೆಯನ್ನು ಬೀಗ ಹಾಕುವುದನ್ನು ಅಳವೀಯಲಾಗಿದೆ ಅಥವ ಇಲ್ಲವೆ.

en: MATE Color Selection
kn: ಮಾಟೆ ಬಣ್ಣ ಆಯ್ಕೆ

en: _Copy
kn: ಕಾಪಿ ಮಾಡು(_C)

en: _Close
kn: ಮುಚ್ಚು (_C)

en: Color selection dialog
kn: ಬಣ್ಣ ಆಯ್ಕೆಯ ಮಾತುಕತೆ

en: Choose colors from the palette or the screen
kn: ಬಣ್ಣಹಲಗೆ ಅಥವಾ ತೆರೆಯಿಂದ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ
