mate-desktop 1.25.0 - en to ml translation catalogue (179 entries)

en: About MATE
ml: ഗ്നോമിനെക്കുറിച്ചു്

en: Learn more about MATE
ml: ഗ്നോമിനെപ്പറ്റി കൂടുതല്‍ അറിയുക

[ctx: Monitor vendor]
note: Translators: "Unknown" here is used to identify a monitor for which * we don't know the vendor. When a vendor is known, the name of the * vendor is used.
en: Unknown
ml: അപരിചിതമായ

en: Title
ml: തലക്കെട്ട്

en: The title of the color selection dialog
ml: നിറം തെരഞ്ഞെടുക്കല്‍ സംഭാഷണത്തിന്റെ തലകെട്ട്

en: Pick a Color
ml: ഒരു നിറം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Current Color
ml: നിലവിലുള്ള നിറം

en: The selected color
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത നിറം

en: Received invalid color data
ml: നിറത്തേ കുറിച്ച് അസാധുവായ വിവരം ലഭിച്ചു

en: _Value:
ml: മൂല്യം: (_V)

en: Color _name:
ml: വര്‍ണ്ണനാമം:

en: _Palette:
ml: _നിറക്കൂട്ടു്:

en: _Cancel
ml: _റദ്ദാക്കുക

en: Help
ml: സഹായം

en: Error reading file '%s': %s
ml: %2$s :%1$s എന്ന ഫയല്‍ വായിക്കുന്നതില്‍ തെറ്റു് സംഭവിച്ചു

en: Error rewinding file '%s': %s
ml: %2$s :%1$s എന്ന ഫയല്‍ പുറകോട്ടടിയ്ക്കുന്നതില്‍ തെറ്റു് സംഭവിച്ചു

note: Translators: the "name" mentioned * here is the name of an application or * a document Translators: the "name" mentioned here is the name of * an application or a document
en: No name
ml: പേരില്ല

en: File '%s' is not a regular file or directory.
ml: '%s' എന്ന ഫയല്‍ ഒരു സാധാരണ ഫയലോ തട്ടോ അല്ല.

en: No filename to save to
ml: സൂക്ഷിയ്ക്കുന്നതിനു് ഫയലിന്റെ പേരില്ല

en: Starting %s
ml: %s ആരംഭിക്കുന്നു

en: No URL to launch
ml: തുടങ്ങാന്‍ വിലാസം (URL) ഇല്ല

en: Not a launchable item
ml: ലഭ്യമാക്കുവാന്‍ സാധിക്കുന്ന വസ്തുവല്ല

en: No command (Exec) to launch
ml: തുടങ്ങാന്‍ ആജ്ഞയൊന്നുമില്ല

en: Bad command (Exec) to launch
ml: തുടങ്ങാന്‍ തെറ്റായ ആജ്ഞ

en: Unknown encoding of: %s
ml: അറിയാത്ത എന്‍കോഡിങ്: %s

en: Cannot find a terminal, using xterm, even if it may not work
ml: ടെര്‍മിനല്‍ ലഭ്യമല്ല, അതിനാല്‍ പ്രവര്‍ത്തിയ്ക്കുമെന്നുറപ്പില്ലെങ്കിലും എക്സ്ടേം (xterm) തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നു

note: Translators: a CRTC is a CRT Controller (this is X terminology).
en: could not get the screen resources (CRTCs, outputs, modes)
ml: സ്ക്രീനിലെ വിഭവങ്ങള്‍ (സിആര്‍ടികള്‍, ഔട്ട്പുട്ടുകള്‍, ദശകള്‍) കിട്ടിയില്ല

en: unhandled X error while getting the range of screen sizes
ml: സ്ക്രീനിന്റെ വലിപ്പത്തിന്റെ പരിധി കിട്ടിക്കൊണ്ടിരിയ്ക്കുമ്പോള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യാത്ത എക്സിലെ പിശകു്

en: could not get the range of screen sizes
ml: സ്ക്രീനിന്റെ വലിപ്പത്തിന്റെ പരിധി കിട്ടിയില്ല

en: RANDR extension is not present
ml: RANDR എക്സ്‌റ്റന്‍ഷന്‍ നിലവിലില്ല

en: could not get information about output %d
ml: ഔട്ട്പുട്ട് %d നെക്കുറിച്ചു് വിവരം കിട്ടിയില്ല

note: Translators: the "position", "size", and "maximum" * words here are not keywords; please translate them * as usual.  A CRTC is a CRT Controller (this is X terminology)
en: requested position/size for CRTC %d is outside the allowed limit: position=(%d, %d), size=(%d, %d), maximum=(%d, %d)
ml: CRTC %d നു് അപേക്ഷിച്ച സ്ഥാനം/വലിപ്പം പരധിയ്ക്കു് പുറത്താണു്: സ്ഥാനം=(%d, %d), വലിപ്പം=(%d, %d), കൂടിയതു്=(%d, %d)

en: could not set the configuration for CRTC %d
ml: CRTC %d നുള്ള ക്രമീകരണം സജ്ജീകരിയ്ക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: could not get information about CRTC %d
ml: CRTC %d നെക്കുറിച്ചു് വിവരം കിട്ടിയില്ല

en: Laptop
ml: ലാപ്‌ടോപ്

en: none of the saved display configurations matched the active configuration
ml: സൂക്ഷിച്ച ഡിസ്പ്ലേ ക്രമീകരണങ്ങളിലൊന്നും സജീവ ക്രമീകരണവുമായി പൊരുത്തമില്ല

note: Translators: the "requested", "minimum", and * "maximum" words here are not keywords; please * translate them as usual.
en: required virtual size does not fit available size: requested=(%d, %d), minimum=(%d, %d), maximum=(%d, %d)
ml: അപേക്ഷിച്ച മായാ വലിപ്പം ലഭ്യമായ വലിപ്പത്തിലൊതുങ്ങുന്നില്ല: അപേക്ഷിച്ചതു്=(%d, %d), ചുരുങ്ങിയതു്=(%d, %d), കൂടിയതു്=(%d, %d)

note: Keep this string in sync with mate-control-center/capplets/display/xrandr- capplet.c:get_display_name() Translators:  this is the feature where what you see on your laptop's * screen is the same as your external monitor.  Here, "Mirror" is being * used as an adjective, not as a verb.  For example, t
en: Mirror Screens
ml: സ്ക്രീനുകളെ ഒരു പോലെയാക്കുക

en: minimum interval in milliseconds
ml: മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഇടവേള

en: Ignore multiple presses of the _same_ key within @delay milliseconds.
ml: @delay മില്ലീസെക്കന്റിനുള്ളില്‍ ഒരേ കീ പല തവണ അമര്‍ത്തിയാലും അവഗണിയ്ക്കുക.

en: Pixels per seconds
ml: ഓരോ സെക്കന്‍ഡിലും ഉളള പിക്സലുകള്‍

en: How many pixels per second to move at the maximum speed.
ml: ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ വേഗതയില്‍ നീങ്ങുമ്പോള്‍ ഒരു സെക്കന്‍ഡില്‍ നീങ്ങേണ്ട പിക്സലുകളുടെ എണ്ണം.

en: How long to accelerate in milliseconds
ml: എത്ര നേരം വേഗത കൂട്ടണമെന്നു് മില്ലീസെക്കന്റില്‍

en: How many milliseconds it takes to go from 0 to maximum speed.
ml: 0-ല്‍ നിന്നും ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ വേഗതയില്‍ എത്തുന്നതിനായി എടുക്കുന്ന സമയം മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍.

en: Initial delay in milliseconds
ml: മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍ ആദ്യമുളള ഇടവേള

en: How many milliseconds to wait before mouse movement keys start to operate.
ml: മൌസ് നീക്കാനുള്ള കീകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചു് തുടങ്ങുന്നതിനെത്ര മില്ലീസെക്കന്റുകള്‍ കാത്തിരിയ്ക്കണം.

en: Minimum interval in milliseconds
ml: മില്ലിസെക്കന്‍ഡില്‍ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഇടവേള

en: Do not accept a key as being pressed unless held for @delay milliseconds.
ml: @delay മില്ലീസെക്കന്റുകള്‍ അമര്‍ത്തിപ്പിടിച്ചില്ലെങ്കില്‍ കീ അമര്‍ത്തിയതായി കണക്കാക്കേണ്ട.

en: Disable if two keys are pressed at the same time.
ml: രണ്ട് കീ ഒരുമിച്ച് അമര്‍ത്തിയാല്‍, പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുക.

en: Beep when a modifier is pressed.
ml: ഒരു മോഡിഫയര്‍ അമര്‍ത്തുമ്പോള്‍ ശബ്ദമുണ്ടാക്കുക

en: Startup Assistive Technology Applications
ml: സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് അസ്സിസ്റ്റീവ് ടെക്നോളജി പ്രയോഗങ്ങള്‍

en: List of assistive technology applications to start when logging into the MATE desktop.
ml: ഗ്നോം പണിയിടത്തിലേയ്ക്കു കയറുമ്പോള്‍ തുടങ്ങേണ്ട സഹായകമായ സാങ്കേതികവിദ്യാ പ്രയോഗങ്ങളുടെ പട്ടിക.

en: Preferred Mobility assistive technology application
ml: ആവശ്യമനുസരിച്ചുളള മൊബിളിറ്റി അസ്സിസ്റ്റീവ് ടെക്നോളജി പ്രയോഗങ്ങള്‍

en: Preferred Mobility assistive technology application to be used for login, menu, or command line.
ml: അകത്തുകയറുന്നതിനോ മെനുവിനോ അല്ലെങ്കില്‍ ആജ്ഞാസ്ഥാനത്തിനോ ഉപയോഗിയ്ക്കേണ്ട ഇഷ്ടപ്പെട്ട മൊബിളിറ്റി അസ്സിസ്റ്റീവ് ടെക്നോളജി പ്രയോഗങ്ങള്‍.

en: Start preferred Mobility assistive technology application
ml: ആവശ്യമനുസരിച്ചുളള മൊബിളിറ്റി അസ്സിസ്റ്റീവ് ടെക്നോളജി പ്രയോഗങ്ങള്‍ തുടങ്ങുക

en: MATE to start preferred Mobility assistive technology application during login.
ml: ആവശ്യമനുസരിച്ചുളള മൊബിളിറ്റി അസ്സിസ്റ്റീവ് ടെക്നോളജി പ്രയോഗങ്ങള്‍ അകത്തുകയറുമ്പോള്‍ ഗ്നോം തന്നെ തുടങ്ങുക.

en: Preferred Visual assistive technology application
ml: ആവശ്യമനുസരിച്ചുളള വിഷ്വല്‍ അസ്സിസ്റ്റീവ് ടെക്നോളജി പ്രയോഗങ്ങള്‍

en: Start preferred Visual assistive technology application
ml: ആവശ്യമനുസരിച്ചുളള വിഷ്വല്‍ അസ്സിസ്റ്റീവ് ടെക്നോളജി പ്രയോഗങ്ങള്‍ തുടങ്ങുക

en: MATE to start preferred Visual assistive technology application during login.
ml: ആവശ്യമനുസരിച്ചുളള വിഷ്വല്‍ അസ്സിസ്റ്റീവ് ടെക്നോളജി പ്രയോഗങ്ങള്‍ അകത്തുകയറുമ്പോള്‍ ഗ്നോം തന്നെ തുടങ്ങുക.

en: Default browser
ml: സഹജമായ ബ്രൈസര്‍

en: Default browser for all URLs.
ml: എല്ലാ യുആര്‍എല്ലുകള്‍ക്കും ഉപയോഗിയ്ക്കേണ്ട സഹജമായ ബ്രൌസര്‍.

en: Browser needs terminal
ml: അന്വേഷകന് ടെര്‍മിനല്‍ ആവശ്യമുണ്ട്

en: Whether the default browser needs a terminal to run.
ml: സഹജമായ ബ്രൌസര്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതിനായി ടെര്‍മിനല്‍ വേണമോ എന്നു്

en: Browser understands remote
ml: അന്വേഷകന്‍ വിദൂരതയിലുളളത് മനസ്സിലാക്കുന്നു

en: Whether the default browser understands netscape remote.
ml: സഹജമായ ബ്രൌസര്‍ നെറ്റ്സ്കേപ്പ് റിമോട്ട് മനസ്സിലാക്കുന്നുവോ എന്നു്.

en: Default calendar
ml: സഹജമായ കലണ്ടര്‍

en: Default calendar application
ml: സഹജമായ കലണ്ടര്‍ പ്രയോഗം

en: Calendar needs terminal
ml: പിശക് അറിയിയ്ക്കുന്ന സന്ദേശം

en: Whether the default calendar application needs a terminal to run
ml: സഹജമായുള്ള കലണ്ടര്‍ പ്രയോഗത്തിനു് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതിനു് ടെര്‍മിനല്‍ ആവശ്യമോ എന്നു്

en: Default tasks
ml: സഹജമായുള്ള പണികള്‍

en: Default tasks application
ml: സഹജമായുള്ള പണികള്‍ക്കുള്ള പ്രയോഗം

en: Tasks needs terminal
ml: പണികള്‍ക്കു് ടെര്‍മിനല്‍ ആവശ്യമുണ്ടു്

en: Whether the default tasks application needs a terminal to run
ml: സഹജമായുള്ള പണികള്‍ക്കുള്ള പ്രയോഗത്തിനു് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതിനു് ടെര്‍മിനല്‍ ആവശ്യമോ എന്നു്

en: Terminal application
ml: ടെര്‍മിനല്‍ പ്രയോഗം

en: Terminal program to use when starting applications that require one.
ml: ടെര്‍മിനല്‍ പ്രോഗ്രാം ആവശ്യമുളള പ്രയോഗങ്ങള്‍ ആരംഭിക്കുമ്പോള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനായുള്ള പ്രയോഗം.

en: Exec Arguments
ml: Exec ആര്‍ഗ്യുമെന്‍റുകള്‍

en: Argument used to execute programs in the terminal defined by the 'exec' key.
ml: 'എക്സെക് (exec)' കീ ഉപയോഗിച്ചു് ടെര്‍മിനലില്‍ പ്രോഗ്രാം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിയ്ക്കാന്‍ ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന ആര്‍ഗ്യുമെന്റ്

en: Draw Desktop Background
ml: പണിയിട പശ്ചാത്തലം വരയ്കുക

en: Have MATE draw the desktop background.
ml: ഗ്നോം തന്നെ പണിയിട പശ്ചാത്തലം വരയ്കുക.

en: Picture Options
ml: ചിത്രത്തിന്റെ ഉപാധികള്‍

en: Picture Filename
ml: ചിത്രത്തിന്റെ ഫയല്‍നെയിം

en: File to use for the background image.
ml: പശ്ചാത്തലചിത്രത്തിനുപയോഗിയ്ക്കേണ്ട ഫയല്‍.

en: Picture Opacity
ml: ചിത്രത്തിന്റെ വ്യക്തത

en: Opacity with which to draw the background picture.
ml: പശ്ചാത്തലചിത്രം വരയ്ക്കേണ്ട വ്യക്തത.

en: Primary Color
ml: പ്രാഥമിക നിറം

en: Left or Top color when drawing gradients, or the solid color.
ml: ഘനമായ നിറത്തിലോ നിറങ്ങള്‍ വിതറുമ്പോഴോ ഇടതുവശത്തോ മുകളിലോ കാണുന്ന നിറം.

en: Secondary Color
ml: ദ്വീതീയ നിറം

en: Right or Bottom color when drawing gradients, not used for solid color.
ml: നിറങ്ങള്‍ വിതറുമ്പോള്‍ വലതുവശത്തോ താഴെയോ ചേര്‍ക്കേണ്ട നിറം, ഘനമായ നിറമാണെങ്കില്‍ ഇതുപയോഗിയ്ക്കില്ല.

en: Color Shading Type
ml: നിറങ്ങളുടെ നിഴലിന്റെ തരം

en: How to shade the background color. Possible values are "horizontal-gradient", "vertical-gradient", and "solid".
ml: പുരോതലനിറത്തിന്റെ നിഴല്‍ എങ്ങനെ കാണിയ്ക്കണം. സാധ്യമായ വിലകള്‍ "തിരശ്ചീനമായി-വിതറുക", "ലംബമായി-വിതറുക", "ഘനമായി" എന്നിവയാണു്.

en: File Icon Theme
ml: ഫയല്‍ പ്രതിരൂപത്തിന്റെ ഥീം

en: Theme used for displaying file icons.
ml: ഫയലുകളുടെ ചിഹ്നങ്ങള്‍ കാണിയ്ക്കാനുപയോഗിയ്ക്കുന്ന രംഗവിതാനം.

en: Enable Accessibility
ml: ആക്സസിബിളിറ്റി സജ്ജമാക്കുക

en: Whether Applications should have accessibility support.
ml: പ്രയോഗങ്ങള്‍ക്കു് സാമീപ്യതയ്ക്കുള്ള പിന്തുണ വേണമോ എന്നു്

en: Enable Animations
ml: ആനിമേഷന്‍ സജ്ജമാക്കുക

en: Whether animations should be displayed. Note: This is a global key, it changes the behaviour of the window manager, the panel etc.
ml: അനിമേഷനുകള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിയ്ക്കണമോ എന്നു്. കുറിപ്പു്: ഇതെല്ലായിടത്തും ബാധകമായൊരു വിലയാണു്, പാളി, ജാലകങ്ങളുടെ നടത്തിപ്പുകാരന്‍ തുടങ്ങിയവയുടെയെല്ലാം പെരുമാറ്റം ഇതു് മാറ്റുന്നു

en: Menus Have Tearoff
ml: മെനുവിനു് ടിയറോഫുണ്ടു്

en: Whether menus should have a tearoff.
ml: മെനുകള്‍ക്കു് ടിയറോഫ് ഉണ്ടാകണമോ എന്നു്.

en: Toolbar Style
ml: ടൂള്‍ബാറിന്റെ രീതി

en: Toolbar Style. Valid values are "both", "both-horiz", "icons", and "text".
ml: ടൂള്‍ബാറിന്റെ രീതി. ശരിയായ മൂല്ല്യങ്ങള്‍ ഇവയാണു് - "രണ്ടും", "രണ്ടും-തിരശ്ചീനമായി", "ചിഹ്നങ്ങള്‍","പദാവലി"

en: Menus Have Icons
ml: മെനുവില്‍ ചിഹ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ട്

en: Whether menus may display an icon next to a menu entry.
ml: മെനുവിലെ വിലയുടെ അരികില്‍ ഒരു ചിഹ്നം കൂടി കാണിയ്ക്കണമോ എന്നു്.

en: Buttons Have Icons
ml: ബട്ടണുകളില്‍ ചിഹ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ട്

en: Whether buttons may display an icon in addition to the button text.
ml: ബട്ടണിലെ വാചകം കൂടാതെ ബട്ടണുകള്‍ ഒരു ചിഹ്നം കൂടി കാണിയ്ക്കണമോ എന്നു്.

en: Menubar Detachable
ml: മെനുപ്പട്ട വേണമെങ്കില്‍ പറിച്ചെടുക്കാം

en: Whether the user can detach menubars and move them around.
ml: ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കു് മെനുപ്പട്ട പറിച്ചെടുക്കാനും അങ്ങോട്ടുമിങ്ങോട്ടും നീക്കാനും സാധിയ്ക്കണമോ എന്നു്.

en: Toolbar Detachable
ml: ഉപകരണപ്പട്ട വേണമെങ്കില്‍ പറിച്ചെടുക്കാം

en: Whether the user can detach toolbars and move them around.
ml: ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കു് ഉപകരണപ്പട്ട പറിച്ചെടുക്കാനും അങ്ങോട്ടുമിങ്ങോട്ടും നീക്കാനും സാധിയ്ക്കണമോ എന്നു്.

en: Toolbar Icon Size
ml: ടൂള്‍ബാറിലെ ചിഹ്നങ്ങളുടെ വലുപ്പം

en: Size of icons in toolbars, either "small-toolbar" or "large-toolbar".
ml: ഉപകരണപ്പട്ടയിലെ ചിഹ്നങ്ങളുടെ വലിപ്പം, "ചെറിയ ഉപകരണപ്പട്ട" അല്ലെങ്കില്‍ "വലിയ ഉപകരണപ്പട്ട" എന്നതിലേതെങ്കിലും.

en: Cursor Blink
ml: മിന്നുന്ന സ്ഥാനസൂചി

en: Whether the cursor should blink.
ml: കര്‍സര്‍ മിന്നണമോ എന്നു്.

en: Cursor Blink Time
ml: സ്ഥാനസൂചി മിന്നുന്ന സമയം

en: Length of the cursor blink cycle, in milliseconds.
ml: മില്ലീസെക്കന്റിലുള്ള സൂചികയുടെ മിന്നലിന്റെ ദൈര്‍ഘ്യം.

en: Icon Theme
ml: ചിഹ്നത്തിന്റെ രംഗവിതാനം

en: Gtk+ Theme
ml: Gtk+ രംഗവിതാനം

en: Basename of the default theme used by gtk+.
ml: gtk+ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഡീഫോള്‍ട്ട് ഥീമിന്റെ ബെയിസ്‍ നെയിം.

en: Default font
ml: സഹജമായ അക്ഷരരൂപം

en: Name of the default font used by gtk+.
ml: gtk+ ഉപയോഗിക്കുന്ന സഹജമായ അക്ഷരരൂപത്തിന്റെ പേരു്.

en: GTK IM Preedit Style
ml: GTK IM പ്രിഎഡിറ്റ് സ്റ്റൈല്‍

en: Name of the GTK+ input method Preedit Style used by gtk+.
ml: gtk+ ഉപയോഗിക്കുന്ന GTK+ ഇന്‍പുട്ട് മെഥേഡ് പ്രീ എഡിറ്റ് സ്റ്റൈലിന്റെ പേര്.

en: GTK IM Status Style
ml: GTK IM സ്റ്റേറ്റസ് സ്റ്റൈല്‍

en: Name of the GTK+ input method Status Style used by gtk+.
ml: gtk+ ഉപയോഗിക്കുന്ന GTK+ ഇന്‍പുട്ട് മെഥേഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് സ്റ്റൈല്‍ സ്റ്റൈലിന്റെ പേര്.

en: GTK IM Module
ml: ജിടികെ ഐഎം മൊഡ്യൂള്‍

en: Name of the input method module used by GTK+.
ml: ജിടികെ+ ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന നിവേശകരീതിയുടെ മൊഡ്യൂളിന്റെ പേരു്.

en: Document font
ml: രേഖയിലുപയോഗിയ്ക്കുന്ന അക്ഷരരൂപം

en: Name of the default font used for reading documents.
ml: രചനകള്‍ വായിയ്ക്കുന്നതിനായി ഉപയോഗിയ്ക്കുന്ന സഹജമായ അക്ഷരരൂപത്തിന്റെ പേരു്.

en: Monospace font
ml: മോണോസ്പെയിസ് അക്ഷരരൂപം

en: Name of a monospaced (fixed-width) font for use in locations like terminals.
ml: ടെര്‍മിനല്‍ പോലുള്ള സ്ഥാനങ്ങളില്‍ ഉപയോഗിയ്ക്കേണ്ട ഒരേ വിടവുള്ള (തുല്ല്യ-വിതിയുള്ള) അക്ഷരരൂപത്തിന്റെ പേരു്.

en: Use Custom Font
ml: ഇഷ്ടപ്പെട്ട അക്ഷരരൂപം ഉപയോഗിക്കുക

en: Whether to use a custom font in gtk+ applications.
ml: gtk+ പ്രയോഗങ്ങളില്‍ ഇഷ്ടമുളള അക്ഷരരൂപം ഉപയോഗിക്കണമോ എന്ന്.

en: Status Bar on Right
ml: വലത്ത് വശത്തുളള സ്റ്റേറ്റസ് ബാര്‍

en: Whether to display a status bar meter on the right.
ml: അവസ്ഥാപ്പട്ടയുടെ മാനകം വലതുവശത്തു് കാണിയ്ക്കണമോ എന്നു്.

en: Module for GtkFileChooser
ml: GtkFileChooser-നുളള ഘടകം

en: Menubar accelerator
ml: മെനുപ്പട്ടയില്‍ പെട്ടെന്നെത്താന്‍

en: Keyboard shortcut to open the menu bars.
ml: മെനു ബാറുകള്‍ തുറക്കുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡിന്റെ കുറുക്കുവഴികള്‍

en: Show the 'Input Methods' menu
ml: ഇന്‍പുട്ട് മാര്‍ഗങ്ങളുടെ മെനു കാണിയ്ക്കുക

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to change the input method.
ml: വിലകള്‍ നല്‍കാനുള്ള സാന്ദര്‍ഭിക മെനുകള്‍ നിവേശകരീതി മാറ്റാനുള്ള അവസരം നല്‍കണമോ എന്നു്.

en: Show the 'Unicode Control Character' menu
ml: യുണിക്കോഡ് കണ്ട്രോള്‍ കാരക്റ്റര്‍ മെനു

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to insert control characters.
ml: വിലകള്‍ നല്‍കാനുള്ള സാന്ദര്‍ഭിക മെനുകള്‍ നിയന്ത്രണാക്ഷരങ്ങള്‍ ചേര്‍ക്കാനുള്ള അവസരം നല്‍കണമോ എന്നു്

en: Disable command line
ml: കമാന്‍ഡ് ലൈന്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Prevent the user from accessing the terminal or specifying a command line to be executed. For example, this would disable access to the panel's "Run Application" dialog.
ml: ടെര്‍മിനല്‍ എടുക്കാന്നതില്‍ നിന്നോ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിയ്ക്കാന്‍ ഒരു ആജ്ഞ നല്‍കുന്നതില്‍ നിന്നോ ഒരു ഉപയോക്താവിനെ തടയുക. ഉദാഹരണത്തിനു്, ഇതു് പാനലിലെ "പ്രയോഗം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിയ്ക്കുക" എന്ന ചെറുജാലകം എടുക്കുന്നതു് പ്രാവര്‍ത്തികമല്ലാതാക്കും.

en: Disable saving files to disk
ml: ഡിസ്കില്‍ ഫയല്‍ സൂക്ഷിക്കുന്നത് പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Prevent the user from saving files to disk. For example, this would disable access to all applications' "Save as" dialogs.
ml: ഫയലുകള്‍ ഡിസ്കില്‍ സൂക്ഷിയ്ക്കുന്നതു് തടയുക. ഉദാഹരണത്തിനു്, ഇതു് എല്ലാ പ്രയോഗങ്ങളിലും "പേരു് മാറ്റി സൂക്ഷിയ്ക്കുക" എന്ന ചെറുജാലകമുപയോഗിയ്ക്കുന്നതു് പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമല്ലാതാക്കും.

en: Disable printing
ml: അച്ചടിയ്ക്കുന്നതു് പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Prevent the user from printing. For example, this would disable access to all applications' "Print" dialogs.
ml: ഉപയോക്താവിനെ അച്ചടിയ്ക്കുന്നതില്‍ നിന്നും തടയുക. ഉദാഹരണത്തിനു്, ഇതു് എല്ലാ പ്രയോഗങ്ങളിലും "അച്ചടിയ്ക്കുക" എന്ന ചറുജാലകമുപയോഗിയ്ക്കുന്നതു് പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമല്ലാതാക്കും.

en: Disable print setup
ml: അച്ചടി സജ്ജീകരണം പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Prevent the user from modifying print settings. For example, this would disable access to all applications' "Print Setup" dialogs.
ml: അച്ചടിയുടെ സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ മാറ്റുന്നതില്‍ നിന്നും ഉപയോക്താവിനെ തടയുക. ഉദാഹരണത്തിനു്, ഇതു് എല്ലാ പ്രയോഗങ്ങളിലുമുള്ള "അച്ചടിയുടെ സജ്ജീകരണം" എന്ന ചെറുജാലകമുപയോഗിയ്ക്കുന്നതു് പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമല്ലാതാക്കും.

en: Disable user switching
ml: യൂസര്‍ സ്വിച്ചിങ് പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Prevent the user from switching to another account while his session is active.
ml: സ്വന്തം സെഷന്‍ സജിവമായിരിയ്ക്കുമ്പോള്‍ വേറൊരു അക്കൌണ്ടിലേയ്ക്കു് മാറുന്നതില്‍ നിന്നും ഉപയോക്താവിനെ തടയുക.

en: Disable lock screen
ml: സ്ക്രീന്‍ പൂട്ടുന്ന സംവിധാനം പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Disable URL and MIME type handlers
ml: URL, MIME തരത്തിലുള്ള ഹാന്‍ഡിലറുകളെ പ്രവര്‍ത്ത രഹിതമാക്കുക

en: Prevent running any URL or MIME type handler applications.
ml: ഏതു് തരത്തിലുമുള്ള URL അല്ലെങ്കില്‍ MIME തരത്തിലുള്ള ഹാന്‍ഡിലര്‍ പ്രയോഗങ്ങളുടെ പ്രവര്‍ത്തനം തടയുക.

en: Default mixer device
ml: സഹജമായ മിക്സര്‍ ഉപകരണം

en: The default mixer device used by the multimedia key bindings.
ml: മള്‍ട്ടിമീഡിയ കീ ബന്ധങ്ങള്‍ ഉപയോഗിയ്ക്കേണ്ട സഹജമായ മിക്സര്‍ ഉപകരണം.

en: Default mixer tracks
ml: സഹജമായ മിക്സര്‍ ട്രാക്കുകള്‍

en: The default mixer tracks used by the multimedia key bindings.
ml: മള്‍ട്ടിമീഡിയ കീ ബന്ധങ്ങള്‍ ഉപയോഗിയ്ക്കേണ്ട സഹജമായ മിക്സര്‍ ട്രാക്കുകള്‍.

en: Enable ESD
ml: ഇഎസ്ഡി പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: Enable sound server startup.
ml: ശബ്ദ സേവകന്റെ തുടക്കം പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: Sounds for events
ml: സംഭവങ്ങള്‍ക്കുളള ശബ്ദങ്ങള്‍

en: Whether to play sounds on user events.
ml: ഉപയോക്താക്കളുടെ സംഭവങ്ങളില്‍ ശബ്ദം കേള്‍പ്പിയ്ക്കണോ.

en: Sound theme name
ml: ശബ്ദ പ്രമേയത്തിനുള്ള പേരു്

en: The XDG sound theme to use for event sounds.
ml: ഇവന്റ് ശബ്ദങ്ങള്‍ക്കു് വേണ്ടിയുള്ള XDG ശബ്ദ ഥീം.

en: Input feedback sounds
ml: ഇന്‍പുട്ട് അഭിപ്രായങ്ങളുടെ ശബ്ദങ്ങള്‍

en: Whether to play sounds on input events.
ml: ഇന്‍പുട്ട് ഇവന്റുകളില്‍ ശബ്ദം കേള്‍പ്പിയ്ക്കണോ.

en: Maximum age for thumbnails in the cache, in days. Set to -1 to disable cleaning.
ml: കാഷില്‍ നഖചിത്രം സൂക്ഷിക്കുവാനുള്ള ഏറ്റവും കൂടുതലായ സമയം, ദിവസങ്ങളില്‍. വെടിപ്പാക്കല്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുന്നതിനു് -1 ആയി സജ്ജമാക്കുക.

en: Maximum size of the thumbnail cache, in megabytes. Set to -1 to disable cleaning.
ml: കാഷില്‍ നഖചിത്രം സൂക്ഷിക്കുവാനുള്ള ഏറ്റവും കൂടുതലായ വ്യാപ്തി, മെഗാബൈറ്റില്‍. വെടിപ്പാക്കല്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുന്നതിനു് -1 ആയി സജ്ജമാക്കുക.

en: Disable all external thumbnailers
ml: പുറമേയുള്ള നഖച്ചിത്രങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നവയേയെല്ലാം പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുക.

en: Set to true to disable all external thumbnailer programs, independent on whether they are independently disabled/enabled.
ml: പുറമേയുള്ള നഖച്ചിത്രങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നവയേയെല്ലാം, അവ ഒറ്റയ്ക്കൊറ്റയ്ക്കു് പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാണോ/പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാണോ എന്നു് നോക്കാതെ, പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുവാന്‍ ശരിയെന്നു് സജ്ജമാക്കുക.

en: Type time
ml: ടെപ്പ് ചെയ്യുവാന്‍ എടുക്കുന്ന സമയം

en: Number of minutes of typing time before break mode starts.
ml: ഇടവേള തുടങ്ങുന്നതിനു് മുമ്പു് എത്ര മിനിട്ട് ടൈപ്പ് ചെയ്യുന്ന സമയം വേണം.

en: Break time
ml: ഇടവേള

en: Number of minutes that the typing break should last.
ml: ടൈപ്പ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഇടവേള എത്ര സമയത്തേയ്ക്കു് വേണം.

en: Allow postponing of breaks
ml: ഇടവേളകള്‍ നീട്ടിവയ്ക്കാന്‍ അനുവദിയ്ക്കുക

en: Whether or not the typing break screen can be postponed.
ml: ടൈപ്പ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഇടവേളയ്ക്കുള്ള സ്ക്രീന്‍ മാറ്റി വയ്ക്കാമോ എന്നു്

en: Whether or not keyboard locking is enabled
ml: കീബോര്‍ഡ് പൂട്ടുന്ന സംവിധാനം പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുവാന്‍ സാധ്യമോ എന്ന്

en: Whether or not keyboard locking is enabled.
ml: കീബോര്‍ഡ് പൂട്ടുന്ന സംവിധാനം പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുവാന്‍ സാധ്യമോ എന്ന്.

en: _Copy
ml: പകര്‍ത്തുക (_C)

en: _Close
ml: _അടയ്ക്കു:
