MATE Desktop Environment - en to is translation catalogue (100 entries)

en: Menu
is: Valmynd

note: Fake class for MyPlugin
en: Couldn't load plugin:
is: Gat ekki hlaðið inn viðbót:

en: Couldn't initialize plugin
is: Gat ekki vakið upp viðbót

en: Preferences
is: Stillingar

en: Edit menu
is: Breytingavalmynd

en: Reload plugins
is: Endurhlaða viðbætur

en: About
is: Um

note: i18n
en: Menu preferences
is: Kjörstillingar valmynda

en: Always start with favorites pane
is: Allta byrja með spjaldinu 'Uppáhalds'

en: Show button icon
is: Sýna táknmynd á hnappi

en: Show recent documents plugin
is: Sýna viðbót fyrir 'Nýleg skjöl'

en: Show applications plugin
is: Sýna viðbót fyrir 'Forrit'

en: Show system plugin
is: Sýna viðbót fyrir 'Kerfið'

en: Show places plugin
is: Sýna viðbót fyrir 'Staðir'

en: Show application comments
is: Sýna athugasemdir við forrit

en: Show category icons
is: Sýna tákn fyrir flokka

en: Hover
is: Svífa

en: Remember the last category or search
is: Muna flokkinn sem síðast var valinn

en: Swap name and generic name
is: Víxla nafni og almennu heiti

en: Border width:
is: Breidd ramma:

en: pixels
is: mynddílar

en: Button text:
is: Texti á hnappi:

en: Options
is: Valkostir

en: Applications
is: Forrit

en: Favorites
is: Eftirlæti

en: Main button
is: Aðalhnappur

en: Plugins
is: Viðbætur

en: Computer
is: Tölva

note: self.builder.get_object("applicationsLabel").set_text(_("Applications")) self.builder.get_object("favoritesLabel").set_text(_("Favorites"))
en: Number of columns:
is: Fjöldi dálka:

en: Icon size:
is: Táknmyndastærð:

en: Hover delay (ms):
is: Biðtími við svif (msek):

en: Search command:
is: Leitarskipun.

note: Set 'heading' property for plugin
en: Places
is: Staðir

en: Allow Scrollbar
is: Leyfa rennislá

en: Height:
is: Hæð:

en: Toggle Default Places:
is: Víxla sjálfgefnum stöðum:

en: Home Folder
is: Heimamappa

en: Network
is: Netkerfi

en: Desktop
is: Skjáborð

en: Trash
is: Rusl

en: Custom Places:
is: Sérsniðnir staðir

note: Set 'heading' property for plugin
en: System
is: Kerfi

en: Toggle Default Items:
is: Víxla sjálfgefnum hlutum:

en: Package Manager
is: Pakkastjórnandi

en: Control Center
is: Stjórnborð

en: Terminal
is: Skjáhermir

en: Lock Screen
is: Læsa skjá

en: Log Out
is: Skrá út

en: Quit
is: Hætta

en: Edit Place
is: Breyta stað

en: New Place
is: Nýr staður

en: Select a folder
is: Veldu möppu

en: Keyboard shortcut:
is: Flýtilykill:

en: Images
is: Myndir

en: Name
is: Heiti

en: Path
is: Slóð

en: Name:
is: Heiti:

en: Path:
is: Slóð:

note: i18n
en: Search:
is: Leita:

en: All applications
is: Öll forrit

en: Search Google for %s
is: Leita með Google að %s

en: Search Wikipedia for %s
is: Leita á Wikipedia að %s

en: Lookup %s in Dictionary
is: Fletta %s upp í orðabók

en: Search Computer for %s
is: Leita á tölvunni að %s

note: i18n
en: Add to desktop
is: Bæta á skjáborð

en: Add to panel
is: Bæta á spjald

en: Insert space
is: Setja inn bil

en: Insert separator
is: Setja inn aðgreini

en: Launch
is: Ræsa

en: Remove from favorites
is: Fjarlægja úr Eftirlæti

en: Edit properties
is: Breyta eiginleikum

note: i18n
en: Remove
is: Fjarlægja

en: Show in my favorites
is: Sýna í Eftirlæti

en: Delete from menu
is: Eyða úr valmynd

en: Search Google
is: Leita með Google

en: Search Wikipedia
is: Leita á Wikipedia

en: Lookup Dictionary
is: Uppflettiorðabók

en: Search Computer
is: Leita á tölvunni

en: Couldn't save favorites. Check if you have write access to ~/.config/mate-menu
is: Gat ekki vistað Eftirlæti. Athugaðu hvort þú hafir aðgangsheimildir að  ~/.config/mate-menu

en: All
is: Öll

en: Show all applications
is: Sýna öll forrit

en: Install, remove and upgrade software packages
is: Setja upp, fjarlægja og uppfæra hugbúnaðarpakka

en: Configure your system
is: Stilla kerfið

en: Use the command line
is: Nota skipanalínu

en: Requires password to unlock
is: Krefst lykilorðs til að aflæsa

en: Logout
is: Útskráning

en: Log out or switch user
is: Skrá út eða skipta um notanda

en: Shutdown, restart, suspend or hibernate
is: Slökkva, endurræsa, svæfa eða setja í dvala

en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
is: Flakka um alla staðværa og fjartengda diska (og möppur) sem aðgengilegir eru frá þessari tölvu

en: Open your personal folder
is: Opna einkamöppuna þína

en: Browse bookmarked and local network locations
is: Flakka um bókamerktar og staðværar nettengingar

en: Browse items placed on the desktop
is: Skoða hluti sem settir hafa verið á skjáborðið

en: Browse deleted files
is: Skoða eyddar skrár

en: Empty trash
is: Tæma ruslafötu

note: Set 'heading' property for plugin
en: Recent documents
is: Nýleg skjöl

en: Click to set a new accelerator key for opening and closing the menu.
is: Smella til að setja nýjan flýtilykil fyrir að opnao og loka valmyndinni.

en: Press Escape or click again to cancel the operation.
is: Smelltu á ESC-lykil eða smelltu aftur til að hætta við aðgerðina.

en: Press Backspace to clear the existing keybinding.
is: Smelltu á Backspace-lykil til að hreinsa út núverandi lyklabindingu.

en: Pick an accelerator
is: Veldu flýtilykil

en: <not set>
is: <ekki stillt>
