MATE Desktop Environment - en to th translation catalogue (101 entries)

en: Menu
th: เมนู

note: Fake class for MyPlugin
en: Couldn't load plugin:
th: ไม่สามารถโหลดปลั๊กอิน:

en: Couldn't initialize plugin
th: ไม่สามารถเริ่มทำงานปลั๊กอิน

en: Preferences
th: การตั้งค่า

en: Edit menu
th: แก้ไขเมนู

en: Reload plugins
th: รีโหลดปลั๊กอิน

en: About
th: เกี่ยวกับ

note: i18n
en: Menu preferences
th: ปรับแต่งเมนู

en: Always start with favorites pane
th: เริ่มต้นด้วยแผงรายการโปรดเสมอ

en: Show button icon
th: แสดงไอคอนปุ่ม

en: Show recent documents plugin
th: แสดงปลั๊กอินเอกสารล่าสุด

en: Show applications plugin
th: แสดงปลั๊กอินแอพพลิเคชั่น

en: Show system plugin
th: แสดงปลักอินระบบ

en: Show places plugin
th: แสดงปลั๊กอินสถานที่

en: Show application comments
th: แสดงคำอธิบายของแอพพลิเคชั่น

en: Show category icons
th: แสดงไอคอนประเภท

en: Hover
th: การนำเมาส์ไปวาง

en: Remember the last category or search
th: จดจำการค้นหาหรือหมวดล่าสุด

en: Swap name and generic name
th: สลับชื่อธรรมดาและชื่อ generic

en: Border width:
th: ความกว้างของขอบ:

en: pixels
th: พิกเซล

en: Button text:
th: ข้อความปุ่ม:

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Applications
th: แอพพลิเคชั่น

en: Favorites
th: รายการโปรด

en: Main button
th: ปุ่มหลัก

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Dictionary
th: พจนานุกรม

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

note: self.builder.get_object("applicationsLabel").set_text(_("Applications")) self.builder.get_object("favoritesLabel").set_text(_("Favorites"))
en: Number of columns:
th: จำนวนของคอลัมน์:

en: Icon size:
th: ขนาดไอคอน:

en: Hover delay (ms):
th: หน่วงเวลาการนำเมาส์ไปวาง (มิลลิวินาที)

en: Search command:
th: คำสั่งค้นหา:

note: Set 'heading' property for plugin
en: Places
th: สถานที่

en: Allow Scrollbar
th: อนุญาตให้ใช้แถบเลื่อนได้

en: Height:
th: ความสูง:

en: Toggle Default Places:
th: สลับสถานที่ปริยาย:

en: Home Folder
th: โฟลเดอร์หลัก

en: Network
th: เครือข่าย

en: Desktop
th: พื้นโต๊ะ

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Custom Places:
th: สถานที่กำหนดเอง:

note: Set 'heading' property for plugin
en: System
th: ระบบ

en: Toggle Default Items:
th: สลับรายการปริยาย:

en: Package Manager
th: เครื่องมือจัดการแพกเกจ

en: Control Center
th: ศูนย์ควบคุม

en: Terminal
th: เทอร์มินัล

en: Lock Screen
th: ล็อคหน้าจอ

en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: Quit
th: ออก

en: Edit Place
th: แก้ไขสถานที่

en: New Place
th: สถานที่ใหม่

en: Select a folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Keyboard shortcut:
th: ปุ่มลัด:

en: Images
th: รูปภาพ

en: Name
th: ชื่อ

en: Path
th: พาธ

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Path:
th: พาธ:

note: i18n
en: Search:
th: ค้นหา:

en: All applications
th: แอพพลิเคชั่นทั้งหมด

en: Search Google for %s
th: ค้นหา %s ใน Google

en: Search Wikipedia for %s
th: ค้นหา %s ใน Wikipedia

en: Lookup %s in Dictionary
th: ค้นหา %s ในพจนานุกรม

en: Search Computer for %s
th: ค้นหา %s ในเครื่องคอมพิวเตอร์

note: i18n
en: Add to desktop
th: เพิ่มลงในหน้าจอเดสก์ท็อป

en: Add to panel
th: เพิ่มลงในพาเนล

en: Insert space
th: แทรกช่องว่าง

en: Insert separator
th: แทรก separator

en: Launch
th: เรียกใช้

en: Remove from favorites
th: ลบออกจากรายการโปรด

en: Edit properties
th: แก้ไขคุณสมบัติ

note: i18n
en: Remove
th: ลบ

en: Show in my favorites
th: แสดงในรายการโปรดของฉัน

en: Delete from menu
th: ลบออกจากเมนู

en: Search Google
th: ค้นหาใน Google

en: Search Wikipedia
th: ค้นหาใน Wikipedia

en: Lookup Dictionary
th: ค้นหาในพจนานุกรม

en: Search Computer
th: ค้นหาในคอมพิวเตอร์

en: Couldn't save favorites. Check if you have write access to ~/.config/mate-menu
th: ไม่สามารถบันทึกรายการโปรดได้ ให้คุณลองตรวจดูว่าคุณมีสิทธิ์เข้าถีง ~/.config/mate-menu หรือเปล่า

en: All
th: ทั้งหมด

en: Show all applications
th: แสดงแอพพลิเคชั่นทั้งหมด

en: Install, remove and upgrade software packages
th: ติดตั้ง, ลบและอัพเกรดแพกเกจซอฟต์แวร์

en: Configure your system
th: ปรับแต่งระบบของคุณ

en: Use the command line
th: ใช้บรรทัดคำสั่ง

en: Requires password to unlock
th: ต้องใช้รหัสผ่านเพื่อปลดล็อก

en: Logout
th: ออกจากระบบ

en: Log out or switch user
th: ออกจากระบบหรือเปลี่ยนผู้ใช้

en: Shutdown, restart, suspend or hibernate
th: ปิดเครื่อง เริ่มระบบใหม่ พักเครื่อง หรือจำศีลเครื่อง

en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
th: ท่องดูดิสก์และโฟลเดอร์ทั้งหมดในเครื่องและในเครือข่ายที่เข้าถึงได้จากคอมพิวเตอร์นี้

en: Open your personal folder
th: เปิดโฟลเดอร์ส่วนตัวของคุณ

en: Browse bookmarked and local network locations
th: ท่องดูตำแหน่งเครือข่ายที่คั่นหน้าไว้ และตำแหน่งต่างๆ ในเครือข่ายเฉพาะที่

en: Browse items placed on the desktop
th: แสดงรายการที่วางไว้บนพื้นโต๊ะ

en: Browse deleted files
th: ค้นหาแฟ้มที่ลบไป

en: Empty trash
th: เทถังขยะ

note: Set 'heading' property for plugin
en: Recent documents
th: เอกสารล่าสุด

en: Click to set a new accelerator key for opening and closing the menu.
th: คลิกเพื่อตั้งค่าปุ่มลัดสำหรับเปิดและปิดเมนู

en: Press Escape or click again to cancel the operation.
th: กดปุ่ม Escape หรือคลิกอีกครั้ง เพื่อยกเลิกการกระทำ

en: Press Backspace to clear the existing keybinding.
th: กดปุ่ม Backspace เพื่อลบคีย์ลัดที่มีอยู่

en: Pick an accelerator
th: เลือกคีย์ด่วน

en: <not set>
th: <ไม่ได้ตั้งค่า>
