mate-panel 1.27.0 - en to ha translation catalogue (314 entries)

en: Edit
ha: Shirya

en: Calendar
ha: Kalanda

note: Translators: This is a strftime format string. * It is used to display the date. Replace %e with %d if, when * the day of the month as a decimal number is a single digit, * it should begin with a 0 in your locale (e.g. "May 01" * instead of "May  1").
en: %a %b %e
ha: %a %b %d

en: Click to view month calendar
ha: Ka danna don ka kalli kalandan wata

en: Computer Clock
ha: Agogon Kwamfyuta

en: _Preferences
ha: _Fifiko

en: _Help
ha: _Taimako

en: _About
ha: _Game da

en: Copy _Time
ha: Lokacin _Kwafe

en: Copy _Date
ha: Ranar _Kwafe

en: Ad_just Date & Time
ha: Da_idaita Kwanan Wata & Lokaci

en: Clock
ha: Agogo

en: The Clock displays the current time and date
ha: Agogon na nuna lokaci da kwanan wata da ake ciki yanzu

en: Clock Preferences
ha: Fifikon Agogo

en: _Close
ha: _Rufe

en: General
ha: Na Kowa

en: _Edit
ha: _Shirya

en: Display
ha: Nuna

en: Unknown
ha: Wanda ba'a sani ba

en: Hour format
ha: Tsarin awa

en: This key specifies the hour format used by the clock applet. Possible values are "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" and "custom". If set to "internet", the clock will display Internet time. The Internet time system divides the day into 1000 ".beats". There are no time zones in this system, so time is the same all over the world. If set to "unix", the clock will display time in seconds since Epoch, i.e. 1970-01-01. If set to "custom", the clock will display time according to the format specified in the custom_format key.
ha: Wannan maɓalli na ƙayyade tsarin awa da applet ɗin agogo ke amfani da. Kima masu yiwu sune "Awa-12", "Awa-24", "intanet", "unix" and "na ɗabi'a". Idan an daidaita zuwa "intanet", agogon zai nuna lokacin Intanet. Tsarin lokaci na Intanet na raba rana cikin 1000".beats". Babu shiyyar lokaci cikin wannan tsarin, sabo da haka, lokaci zai zama ɗaya ga duk duniya. Idan an daidaita shi zuwa "unix", agogon zai nuna lokaci cikin sakan tundaga lokacin da aka fara awna shi, misali,1970-01-01. Idan an daidaita shi zuwa "na ɗabi'a", agogon zai nuna lokaci cikin tsarin da aka ƙayyade cikin maɓallin fomat_na ɗabi'a.

en: Custom format of the clock
ha: Tsari na ɗabi'a ga agogon

en: Show time with seconds
ha: Nuna lokaci tare da sakan

en: If true, display seconds in time.
ha: In da gaske, ka nuna sakan cikin lokaci.

en: Show date in clock
ha: Nuna kwanan wata cikin agogo

en: If true, display date in the clock, in addition to time.
ha: In da gaske, ka nuna kwanan wata cikin agogon, a haɗe da lokaci.

en: Show date in tooltip
ha: Nuna kwanan wata cikin shawarar kayan aiki

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
ha: In da gaske, ka nuna kwanan wata cikin wata shawarar kayan aiki, idan an sa manunin kan agogo.

en: Show week numbers in calendar
ha: Nuna alƙaluman mako cikin kalanda

en: If true, show week numbers in the calendar.
ha: In da gaske, ka nuna alƙaluman mako cikin kalandan.

en: Warning:  The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
ha: Gargaɗi:  Wannan umarni na kama da wani abu wanda zai iya ba da amfani sosai.
    Kila ba za ka so yin haka ba, da yake wannan applet na banza ne.
    Za mu shawarce ka kar ka yi amfani da %s wa
    komai da zai sa applet ɗin ta zama na "mai amfani" ko mai ba da taimako.

en: Images
ha: Zane-Zane

en: %s the Fish
ha: %s Kifin

en: (with minor help from George)
ha: (da ƙaramin taimako daga George)

en: Fish
ha: Kifi

en: %s the Fish, a contemporary oracle
ha: %s Kifin, wata shirin oracle na zamani ne

en: Unable to locate the command to execute
ha: An kasa samun umarnin da za'a zartar da

en: %s the Fish Says:
ha: %s Kifin ya Ce:

en: Unable to read output from command
    
    Details: %s
ha: An kasa karanta bayani mai fitarwa daga umarni
    
    Cikakken Bayani: %s

en: _Speak again
ha: _Sake magana

en: The configured command is not working and has been replaced by: %s
ha: Umarnin da aka canza wa tsari bai aiki kuma an maye shi da: %s

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
ha: An kasa zartar da '%s'
    
    Cikakken Bayani: %s

en: Unable to read from '%s'
    
    Details: %s
ha: An kasa karanta daga '%s'
    
    Cikakken Bayaani: %s

en: %s the Fish, the fortune teller
ha: %s Kifin, mai duba

en: Fish Preferences
ha: Fifikon Kifi

en: _Name of fish:
ha: _Sunan kifi:

en: Co_mmand to run when clicked:
ha: Um_arni da za'a tafiyar da idan an danna:

en: _File:
ha: _Fayil:

en: _Total frames in animation:
ha: _Adadin firam masu cikin motsi:

en: _Pause per frame:
ha: _Ɗan hutu ga ko wani firam:

en: frames
ha: firam

en: seconds
ha: sakan

en: _Rotate on vertical panels
ha: _Juya kan fanel masu tsaiwa

en: The fish's name
ha: Sunan kifin

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
ha: Idan kifi bai da suna, ya kan zama mai maras ban sha'awa. Ka ba da kifin ka suna don ya sami rayuwa mai kyau.

en: The fish's animation pixmap
ha: Pixmap ɗin motsin kifi

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
ha: Wannan maɓalli na ƙayyade sunanfayil na pixmap da za'a amfanida wa sura mai motsi da aka nuna cikin applet ɗin kifi, amma ya danganta ga gafakan pixmap.

en: Command to execute on click
ha: Umarnin da za'a zartar da kan danne

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
ha: Wannan maɓalli na ƙayyade umarni da za'a ƙoƙarta a zartar da idan an danna kifin.

en: Frames in fish's animation
ha: Firam masu cikin motsin kifi

en: This key specifies the number of frames that will be displayed in the fish's animation.
ha: Wannan maɓalli na ƙayyade yawan firam da za'a nuna cikin shirin motsin kifi.

en: Pause per frame
ha: Ɗan hutu ga ko wani firam

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
ha: Wannan maɓalli na ƙayyade yawan sakan da za'a nuna ko wacca firam.

en: Rotate on vertical panels
ha: Juya kan fanel masu tsaiyuwa

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
ha: In da gaske, za'a nuna motsin kifi a juye kan fanel masu tsaye.

en: Notification Area
ha: Wurin Sanarwa

en: Panel Notification Area
ha: Wurin Sanarwa na Fanel

en: pixels
ha: fixels

en: Show windows from all workspaces
ha: Nuna tagogi daga duk filayenaiki

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
ha: In da gaske, jerin taga zai nuna tagogi daga duk filayen aiki. In ba haka ba, kawai, zai nuna tagogi daga filin aiki da ake kai yanzu.

en: When to group windows
ha: Lokacin da za'a iya kasa tagogi cikin ƙungiyoyi

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
ha: Yana yanke shawarar lokacin da za'a kasa tagogi cikin ƙungiyoyi daga shirin ayuka guɗa, a kan jerin tagan. Kima masu yiwu sune "kar a taɓa", "farat ɗaya" da "kullum".

en: Move windows to current workspace when unminimized
ha: Motsa tagogi zuwa filinaiki da ake kai yanzu idan an cire tsuke

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
ha: In da gaske, ka motsa shi zuwa filin aiki da kake kai yanzu, idan kana cire tsukewa ga taga. Idan ba haka ba, sai ka sauya zuwa filin aiki na tagan.

en: Display workspace names
ha: Nuna sunayen filinaiki

en: Display all workspaces
ha: Nuna duk filayenaiki

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
ha: In da gaske, mai sauya filin aiki zai nuna duk filayen aiki. Idan ba haka ba, zai nuna filin aiki da kake kai yanzu kawai.

en: Rows in workspace switcher
ha: Layuka kwance cikin mai sauya filin aiki

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
ha: Wannan maɓalli na ƙayyade yawan layuka kwance (wa tsari mai kwance) ko layuka tsaye (wa tsari mai tsaye) da mai sauya filin aiki zai nuna filayen aiki ciki. Wannan maɓallin na da amfani kawai idan maɓallin nuna_duk_filayenaiki, na gaske ne.

en: Window Selector
ha: Mai Zaɓen Taga

en: Workspace Switcher
ha: Mai Sauya Filin aiki

en: Window List
ha: Jerin Taga

en: Failed to load %s: %s
ha: An kasa loda %s: %s

en: Icon not found
ha: Ba'a gano alama ba

en: Click here to restore hidden windows.
ha: Danna nan don a maida tagogin da aka ɓoye.

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
ha: Danna nan don a ɓoye duk tagogi kuma a nuna kwamfyutan tebur.

en: Show Desktop Button
ha: Nuna Maɓallin Kwamfyutan Tebur

en: This button lets you hide all windows and show the desktop.
ha: Wannan maɓalli na yarda ka ɓoye duk tagogi kuma ka nuna kwamfyutan tebur.

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
ha: Manajan tagan ka bai goyon bayan maɓalli na nuna kwamfyutan tebur, ko kuma ba ka tafiyar da wani manajan taga.

en: The Window List shows a list of all windows in a set of buttons and lets you browse them.
ha: Jerin Tagan na nuna jerin duk tagogi na cikin tsarin maɓallu kuma yana yarda ka yi biraws cikin su.

en: Window List Preferences
ha: Fifikon Jerin Taga

en: _Never group windows
ha: _Kar a taɓa kasa tagogi cikin ƙungiyoyi

en: Group windows when _space is limited
ha: Tsara tagogi cikin ƙungiyoyi idan _fili na da maƙura

en: _Always group windows
ha: _Kasa tagogi cikin ƙungiyoyi kullum

en: Sh_ow windows from current workspace
ha: Nu_na tagogi daga filinaiki da ka ke ciki yanzu

en: Show windows from a_ll workspaces
ha: Nuna tagogi daga d_uk filayenaiki

en: Restore to current _workspace
ha: Mai da zuwa filinaiki -da ka ke ciki yanzu

en: Restore to na_tive workspace
ha: Mai da zuwa filinaikin na-tive

en: The Window Selector shows a list of all windows in a menu and lets you browse them.
ha: Mai Zaɓen Taga na nuna jerin duk tagogi masu cikin mazaɓa, kuma yana yarda ka yi biraws cikin su.

en: rows
ha: layuka kwance

en: columns
ha: layuka tsaye

en: The Workspace Switcher shows you a small version of your workspaces that lets you manage your windows.
ha: Shirin Mai Sauya Filinaiki na nuna maka wani ƙaramin sigar na filayenaikin ka da ke yarda ka sarrafa tagogin ka.

en: Workspace Switcher Preferences
ha: Fifikon Mai Sauya Filinaiki

en: Show _only the current workspace
ha: Nuna _filinaiki da ake kai kawai yanzu

en: Show _all workspaces in:
ha: Nuna _duk filayenaiki cikin:

en: Number of _workspaces:
ha: Yawan _filayenaiki:

en: Workspace na_mes:
ha: Su_nayen filinaiki:

en: Workspace Names
ha: Sunayen Filinaiki

en: Show workspace _names in switcher
ha: Nuna sunayen _filinaiki cikin shirin mai sauyawa

en: Enable program list in "Run Application" dialog
ha: Fara jerin shiri cikin zauren akwatin bayani na "Tafiyar da Shirin Ayuka"

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
ha: In da gaske, za'a samar da zauren akwatin bayanin lissafin "Shiryoyin Ayuka da Aka Sani" wanda aka lissafa cikin "Tafiyar da Shirin Ayuka". Maɓallin nuna_jerin_shiri na sarrafa ko an faɗaɗa jerin ko ba'a yi ba idan an nuna zauren akwatin bayanin.

en: Expand program list in "Run Application" dialog
ha: Faɗaɗa jerin shiri cikin zauren akwatin bayani na "Tafiyar da Shirin Ayuka"

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
ha: In da gaske, za'a faɗaɗa zauren akwatin bayani na "Shiryoyin Ayuka da Aka Sani" da aka lissafa cikin "Tafiyar da Shirin Ayuka" idan an buɗe zauren akwatin bayanin. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan maɓallin fara_shirin_jeri na gaske ne.

en: Enable autocompletion in "Run Application" dialog
ha: Fara gamawa farat ɗaya cikin zauren akwatin bayanin "Tafiyar da Shirin Ayuka"

en: If true, autocompletion in the "Run Application" dialog is made available.
ha: In da gaske, za'a samar da shirin gamawa farat ɗaya cikin zauren akwatin bayani na "Tafiyar da Shirin Ayuka".

en: Panel ID list
ha: Jerin Shaidar Fanel

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/toplevels/$(id).
ha: Wata jerin shaidar fanel. Kowace shaida na gane kowaca fanel guda ɗaya mai babbarmatsayi. Ana adana kayan daidaita kowace fanel cikin /apps/panel/toplevels/$(id).

en: Panel object ID list
ha: Jerin shaidar abu na fanel

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. a launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/objects/$(id).
ha: Wani jerin shaidar abun fanel. Kowace shaida na gane abun fanel guda (mislai, shiri mai gabatar da aiki, maɓallin aiki, ko kuma maɓalli/layin mazaɓa). An adana kayan daidaita kowace cikin abubuwan a cikin /apps/panel/objects/$(id).

en: Enable tooltips
ha: Fara shawarwarin kayan aiki

en: If true, tooltips are shown for objects in panels.
ha: In da gaske, za'a nuna shawarar kayan aiki wa abubuwa cikin fanel.

en: Enable animations
ha: Fara surori masu motsi

en: Autoclose drawer
ha: Rufewan durowa farat ɗaya

en: If true, a drawer will automatically be closed when the user clicks a launcher in it.
ha: In da gaske, za'a rufe wata durowa farat ɗaya idan mai amfani da shi ya danna wata shirin gabatarwa cikinsa.

en: Confirm panel removal
ha: Ba da tabbacin cire fanel

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
ha: In da gaske, za'a nuna wata zauren akwatin bayani don ya tambayi tabbaci idan mai amfani da shi na son cire wani fanel.

en: Highlight launchers on mouseover
ha: Haskata masu gabatar da kan shirin jarraba wurin linzami

en: If true, a launcher is highlighted when the user moves the pointer over it.
ha: In da gaske, za'a haskata wata shirin gabatarwa idan mai amfani da shi ya motsa manuni kan sa.

en: Complete panel lockdown
ha: Gama kulle fanel

en: If true, the panel will not allow any changes to the configuration of the panel. Individual applets may need to be locked down separately however. The panel must be restarted for this to take effect.
ha: In da gaske, fanel ɗin ba zai yarda da canje-canje zuwa canza tsari na fanel ba. Amma, kila za'a buƙata a kulle kowace applet guda dabam. Sai an sake fara fanel kafin wannan ya fara aiki.

en: Applet IIDs to disable from loading
ha: Applet IIDs da za'a kashe don kada su yi lodi

en: A list of applet IIDs that the panel will ignore. This way you can disable certain applets from loading or showing up in the menu. For example to disable the mini-commander applet add 'OAFIID:MATE_MiniCommanderApplet' to this list. The panel must be restarted for this to take effect.
ha: Wani jerin IIDs na applet da fanel zai ƙyale. Hakan, zaka iya kashe wasu applet don kada su iya lodi ko nunawa cikin mazaɓen. Misali, idan za ka kashe applet ɗin ƙaramin-kwammanda, ka ƙara 'OAFIID:MATE_MiniCommanderApplet' zuwa wannan jeri. Sai ka sake fara fanel kafin gyaran ta fara aiki.

en: Disable Force Quit
ha: Kashe Dainawa da Ƙarfi

en: If true, the panel will not allow a user to force an application to quit by removing access to the force quit button.
ha: In da gaske, fanel ɗin zai cire hanya zuwa maɓallin tilasta daina aiki don ya hana mai amfani da ya tilasta wa shirin ayuka ya daina aiki.

en: Panel object type
ha: Nau'in abun fanel

en: Toplevel panel containing object
ha: Fanel na matsayi babba mai ƙunsa da abu

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
ha: Mai gane fanel mai babbar matsayi da ke ƙunsa da wannan abu.

en: Object's position on the panel
ha: Wurin abu a kan fanel

en: The position of this panel object. The position is specified by the number of pixels from the left (or top if vertical) panel edge.
ha: Wurin wannan abun fanel. Yawan pixel daga gefen fanel ta hagu (ko sama idan a tsaye yake) na ƙayyade wurin.

en: Lock the object to the panel
ha: Kulle abu zuwa fanel

en: If true, the user may not move the applet without first unlocking the object using the "Unlock" menuitem.
ha: In da gaske, kada mai amfani da ya motsa applet sai ya yi amfani da abunmazaɓan "Cire Makulli" don ya samu ya buɗe abun da makulli

en: Panel attached to drawer
ha: An haɗa fanel zuwa durowa

en: The identifier of the panel attached to this drawer. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object".
ha: Mai gane fanel da aka haɗa zuwa wannan durowa. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan maɓallin nau'in-abun shine "abun-durowa".

en: Tooltip displayed for drawer or menu
ha: Shawarar kayan aiki da aka nuna wa durowa ko mazaɓa

en: The text to display in a tooltip for this drawer or this menu. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object".
ha: Rubutun da za'a nuna cikin wani shawarar kayan aiki wa wannan durowa ko mazaɓa. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan nau'in maɓallin_abun shine "abun_durowa" ko "abun-mazaɓa".

en: Use custom icon for object's button
ha: Yi amfanida alamar ɗabi'a wa maɓallin abun

en: If true, the custom_icon key is used as a custom icon for the button. If false, the custom_icon key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object" or "drawer-object".
ha: In da gaske, za'a yi amfani da maɓallin alamar_ɗabi'ar kamar alamar ɗabi'a wa maɓallin. Idan babu gaskiya, za'a ƙyale maɓallin alamar_ɗabi'a. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan maɓallin nau'in_abu ne "abun-mazaɓa" ko "abun-durowa".

en: Icon used for object's button
ha: Alama da ake amfani da wa maɓallin abu

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object" and the use_custom_icon key is true.
ha: Wurin fayil ɗin surar da aka yi amfani da kamar wata alama wa maɓallin abun. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan nau'in maɓallin_abun shine "abun-durowa" ko kuma "abun-mazaɓa" kuma maɓallin yi amfani da_ɗabi'ar_alama, gaske ne.

en: Use custom path for menu contents
ha: Yi amfani da hanyar ɗabi'a wa kayan cikin mazaɓa

en: If true, the menu_path key is used as the path from which the menu contents should be constructed. If false, the menu_path key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object".
ha: In da gaske, ana amfani da maɓallin hanyar_mazaɓa kamar hanyar da za'a gina kayan cikin mazaɓa daga ciki. Idan babu gaskiya, za'a ƙyale maɓallin hanyar_mazaɓa. Wannan maɓallin na da amfani kawai idan maɓallin nau'in_abun shine "abun-mazaɓa".

en: Menu content path
ha: Hanyar kayan cikin mazaɓa

en: The path from which the menu contents is contructed. This key is only relevant if the use_menu_path key is true and the object_type key is "menu-object".
ha: Hanya wanda aka tsara kayan cikin mazaɓa daga ciki. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan maɓallin yi amfani da_hanyar_mazaɓa gaske ne da kuma idan maɓallin nau'in_abun shine "abun-mazaɓa".

en: Launcher location
ha: Wurin mai gabatar da shiri

en: The location of the .desktop file describing the launcher. This key is only relevant if the object_type key is "launcher-object".
ha: Wurin .fayil na kwamfyutan tebur da ke bayyana shirin mai gabatarwa. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan nau'in maɓallin_abun shine "abu-mai gabatawa"

en: Action button type
ha: Nau'in maɓallin aikace

en: The action type this button represents. Possible values are "lock", "logout", "run", "search" and "screenshot". This key is only relevant if the object_type key is "action-applet".
ha: Irin aiki da wannan maɓalli na wakiltar da. Kima masu yiuwa sune "kulle", "fitarwa", "tafiyar da", "nemi" da "ɗau hoton fuskar kwamfyuta". Wannan maɓallin na da amfani kawai idan nau'in maɓallin_abun shine "action-applet".

en: Name to identify panel
ha: Sunan da za'a gane fanel da shi

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
ha: Wannan suna, na wanda mutun zai iya karanta ne kuma za ka iya amfani da shi wajen gane wani fanel. Babbar amfanin sa shine ya yi aiki a matsayin sunan tagan fanel da ke da amfani idan ana neman hanya tsakanin fanel.

en: X screen where the panel is displayed
ha: X fuskan kwamfyuta a wurin da ake nuna fanel

en: With a multi-screen setup, you may have panels on each individual screen. This key identifies the current screen the panel is displayed on.
ha: Da fuskar kwamfyuta mai ƙwar-biyu, kana iya samun fanel kan kowace fuskar kwamfyuta daban. Wannan maɓalli na gane fuskar kwamfyutan da aka nuna fanel ciki yanzu.

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
ha: Allon kwamfyutan Xinerama a wurin da ake nuna fanel

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
ha: Cikin tsarin Xinerama, kana iya samun fanel masu yawa kan kowacca fuskar kwamfyuta guda. Wannan maɓalli na gane allon kwamfyuta da ke nuna fanel yanzu.

en: Expand to occupy entire screen width
ha: Faɗaɗa don ya cika duk faɗin fuskar kwamfyuta

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
ha: In da gaske, fanel ɗin zai mamaye duk faɗin fuskar kwamfyutan (da tsayi idan wannan fanel na tsaye). Cikin wannan shiri, za'a iya saka fanel a bakin fuskar kwamfyuta kawai. Idan ƙarya ne, fanel ɗin zai kai girma wanda zai iya saukar da su applet, shirin gabatarwa, da maɓallu.

en: Panel orientation
ha: Juyin fanel

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
ha: Juyin fanel. Kima masu yiwu sune "sama", "ƙasa", "hagu", "dama". Idan yana cikin shirin faɗaɗawa, maɓallin zai ƙayyade bakin fuskar kwamfyuta wanda fanel ke kai. Idan kuma yana cikin shirin cire-faɗi, bambanci tsakanin "sama" da "ƙasa" zai rage da muhimmi - tare, suna nuna cewa wannan fanel a kwance ne - amma, suna ƙara bada alama mai amfani game da yanda yakamata wasu abubuwan fanel su nuna hali. Misali, a wani fanel na "sama", wani maɓallin mazaɓa zai nuno mazaɓensa ƙarƙashin fanel ɗin, kuwa kan fanel na "ƙasa", za'a fito da mazaɓen a saman fanel.

en: Panel size
ha: Girmar fanel

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
ha: Tsawon (faɗi wa fanel a tsaye) fanel ɗin. Fanel ɗin zai ƙudura girmar a ƙalla, a lokacin tafiyar da aikin kan girmar nau'in rubutu da wasu alamomi. An daidaita iyaka girmar zuwa rubu'in taswon fuskar kwamfyutan (ko faɗin).

en: X co-ordinate of panel
ha: X co-ordinate na fanel

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
ha: Wurin da aka sa fanel a bakin x-axis. Wannan maɓallin na da amfani kawai idan yana cikin shirin cire-faɗi. Idan yana cikin shirin faɗaɗawa, za'a ƙyale wannan maɓalli kuma a saka fanel a bakin fuskar kwamfyutan wanda maɓallin juyi ta ƙayyade.

en: Y co-ordinate of panel
ha: Y co-ordinate na fanel

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
ha: Wurin da aka saka fanel ta bakin y-axis. Wannan maɓalli na da amfani kawai cikin shirin cire-faɗi. Idan yana cikin shirin faɗaɗawa, za'a ƙyale maɓallin kuma a saka fanel a bakin fuskar kwamfyutan da maɓallin juyi ta ƙayyade.

en: Center panel on x-axis
ha: Fanel na tsakiya mai kan x-axis

en: Center panel on y-axis
ha: Fanel na tsakiya mai kan y-axis

en: Automatically hide panel into corner
ha: Ɓoye fanel cikin gefe farat ɗaya

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
ha: In da gaske, za'a ɓoye fanel farat ɗaya cikin lungun fuskar kwamfyuta idan manuni ta bar wurin fanel. Idan ka sake motsa mauni zuwa lungun, zai jawo fanel ɗin ya sake-nunawa.

en: If true, hiding and un-hiding of this panel will be animated rather than happening instantly.
ha: In da gaske, za'a mai da shirin ɓoyewa da cire-ɓoyewa na wannan fanel zuwa mai motsi maimakon da mai farawa nan take.

en: Enable hide buttons
ha: Fara maɓallun ɓoyewa

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
ha: In da gaske, za'a saka maɓallu kan ko wacca gefe na fanel wanda za'a iya amfani da wajen motsa fanel zuwa bakin fuskar kwamfyutan, ya bar kawai maɓalli guda mai nunawa.

en: Enable arrows on hide buttons
ha: Fara kibiyoyi kan maɓallun ɓoyarwa

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
ha: In da gaske, za'a saka kibiyoyi kan maɓallun ɓoyarwa. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan maɓallun_farawa gaske ne.

en: Panel autohide delay
ha: Dakatawa da ɓoye fanel farat ɗaya

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
ha: Yana ƙayyade yawan dakatawa na millisakan bayan da manuni ta bar wurin fanel kafin a ɓoye fanel farat ɗaya. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan maɓallin ɓoyewa-farat ɗaya na gaske ne.

en: Panel autounhide delay
ha: Dakatawa da cire ɓoyewar fanel farat ɗaya

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
ha: Yana ƙayyade yawan dakatawa na millisakan bayan manunin ta shigo wurin fanel kafin a sake-nuna fanel ɗin farat ɗaya. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan maɓallin ɓoyewa-farat ɗaya na gaske ne.

en: Visible pixels when hidden
ha: Pixels da ana iya gani idan an ɓoye

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
ha: Yana ƙayyade yawan pixel da ana iya gani idan an ɓoye fanel farat ɗaya cikin wata lungu. Wannan maɓalli na da amfani kawai idan maɓallin ɓoyewa_farat ɗaya na gaske ne.

en: Animation speed
ha: Saurin Sura Mai Motsi

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
ha: Yawan saurin da surori masu motsi na fanel zasu fara yi. Kima masu yiwu sune "maras sauri", "madaidaici" da "mai sauri". Wannan maɓalli na da amfani kawai idan maɓalli na fara_surori masu motsi na gaske ne.

en: Background type
ha: Irin Bango

en: Background color
ha: Launin bango

en: Specifies the background color for the panel in #RGB format.
ha: Yana ƙayyade launin bango wa fanel cikin tsarin #RGB.

en: Background color opacity
ha: Hana haske na launin bango

en: Specifies the opacity of the background color format. If the color is not completely opaque (a value of less than 65535), the color will be composited onto the desktop background image.
ha: Yana ƙayyade shirin hana haske na tsarin launin bangon. Idan launin ba mai cikakken shirin hana haske ba (mai kima kasa da 65535), watau, za'a haɗa launin cikin zanen bangon kwamfyutan tebur.

en: Background image
ha: Zanen bango

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
ha: Yana ƙayyade fayil da za'a yi amfani da wa zanen bangon. Idan zanen na ƙunsa da hanyar alfa, watau za'a haɗa shi kan zanen bangon kwamfyutan tebur.

en: Fit image to panel
ha: Shirya zane daidai da fanel

en: If true, the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
ha: In da gaske, za'a taƙaita zanen (zai riƙe rabon faɗi da tsawo, watau asfekt reshiyo na zanen) zuwa tsawon fanel (idan a kwance yake).

en: Stretch image to panel
ha: Miƙa zane zuwa fanel

en: If true, the image will be scaled to the panel dimensions. The aspect ratio of the image will not be maintained.
ha: In da gaske, za'a taƙaita zanen zuwa girmar fanel. Ba za'a kula da rabon faɗi da tsawon surar ba.

en: Rotate image on vertical panels
ha: Juya zane kan fanel masu tsaye

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
ha: In da gaske, za'a yi juya zanen bango idan an juyin fanel a tsaye yake.

en: _Open
ha: _Buɗe

en: _Remove From Panel
ha: _Cire Daga Fanel

en: _Move
ha: _Motsa

en: Drawer
ha: Durowa

en: _Add to Drawer...
ha: _Ƙara zuwa Durowa...

en: _Properties
ha: _Furofati

en: Create new file in the given directory
ha: Ka ƙiƙiro sabon fayil cikin gafakan da aka bada

en: Create Launcher
ha: Ka Ƙiƙiro Mai Gabatar da

en: Launcher Properties
ha: Furofati na Mai Gabatar da

en: No URI provided for panel launcher desktop file
ha: Babu URI da aka samar da wa mai gabatar da fanel na fayil ɗin kwamfyutan tebur

en: Unable to open desktop file %s for panel launcher%s%s
ha: An kasa buɗe fayil na kwamfyutan tebur %s wa mai gabatar da fanel%s%s

en: _Launch
ha: _Gabatar da

en: _Activate Screensaver
ha: _Kunna Makarin Allo

en: _Lock Screen
ha: _Kulle Fuskan Kwamfyuta

en: Lock Screen
ha: Kulle Fuskar Kwamfyuta

en: Protect your computer from unauthorized use
ha: Ka tsare kwamfyutan ka kar a yi amfani da shi ba tare da izinin ka ba

en: Run Application...
ha: Tafiyar da Shirin Ayuka...

en: Search for Files...
ha: Yi Bincike wa Fayilolin...

en: Force Quit
ha: Daina da Ƙarfi

en: Force a misbehaving application to quit
ha: Ka tilasa wa shirin ayuka mai yin rashin ladabi ya daina aiki

en: Connect to Server...
ha: Yi Haɗi Zuwa Sava...

en: Custom Application Launcher
ha: Ɗabi'ar Mai Gabatar da Shirin Ayuka

en: Create a new launcher
ha: Ƙiƙiro wani sabon shirin mai gabatar da

en: Application Launcher...
ha: Mai Gabatar da Shirin Ayuka...

en: A pop out drawer to store other items in
ha: Durowa mai nunowa don adana wasu abubuwa ciki

en: (empty)
ha: (emti)

en: Add to Drawer
ha: Ƙara Zuwa Durowa

en: Add to Panel
ha: Ƙara Zuwa Fanel

en: _Back
ha: _Baya

en: "%s" has quit unexpectedly
ha: "%s" ya daina aiki ba zata ba tsammani

en: Panel object has quit unexpectedly
ha: Abun fanel ya daina aiki ba zato ba tsammani

en: If you reload a panel object, it will automatically be added back to the panel.
ha: Idan ka sake loda abun fanel, za'a kara shi zuwa kan fanel farat ɗaya.

en: _Don't Reload
ha: _Kar Ka Sake Lodi

en: _Reload
ha: _Sake Lodi

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
ha: Fanel ya ci karo da matsala a lokacin da ya ke lodi "%s".

en: Do you want to delete the applet from your configuration?
ha: Kana so ka goge applet daga shirin canza tsarin ka?

en: _Delete
ha: _Goge

en: The MATE Panel
ha: Fanel na MATE

en: _Delete This Panel
ha: _Goge Wannan Fanel

en: _New Panel
ha: _Sabuwar Fanel

en: A_bout Panels
ha: G_ame da Fanel

en: _Location:
ha: _Wuri:

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
ha: Danna kan taga don a tilasta wa shirin ayuka ya daina aiki. Danna <ESC> don a soke.

en: Applications
ha: Shiryoyin Ayuka

en: _Edit Menus
ha: _Shirya Mazaɓa

en: Main Menu
ha: Babbar Mazaɓa

en: Bookmarks
ha: Alamomi ga Shafuka

note: Translators: %s is a URI
en: Open '%s'
ha: Buɗe'%s'

en: Removable Media
ha: Midiya da Ana Iya Cire

en: Network Places
ha: Wuraren Mahaɗar Sadarwa

[ctx: Desktop Folder]
note: Translators: Desktop is used here as in * "Desktop Folder" (this is not the Desktop * environment).
en: Desktop
ha: Kwamfyutan Tebur

en: Computer
ha: Kwamfyuta

en: Network
ha: Mahaɗar Sadarwa

en: Places
ha: Wurare

en: Panel Properties
ha: Furofati na Fanel

en: Some of these properties are locked down
ha: An kulle wasu cikin waɗannan furofati

en: _Icon:
ha: _Alama:

en: _Orientation:
ha: _Juyi:

en: _Size:
ha: _Girma:

en: E_xpand
ha: F_aɗaɗa

en: _Autohide
ha: _Ɓoyewa farat ɗaya

en: Show hide _buttons
ha: Nuna maɓallun _ɓoyarwa

en: Arro_ws on hide buttons
ha: Kibiyo_yi kan maɓallun ɓoyarwa

en: _None (use system theme)
ha: _Babu (yi amfani da jigon na'ura)

en: Solid c_olor
ha: Launi mai ƙ_wari

en: Pick a color
ha: Zaɓi wani launi

en: <small>Transparent</small>
ha: <ƙarami>Kilishe</ƙarami>

en: <small>Opaque</small>
ha: <ƙarami>Shirin Hana Haske</ƙarami>

en: Co_lor:
ha: La_uni:

en: S_tyle:
ha: S_alo:

en: Background _image:
ha: Zanen _bango:

en: Select background
ha: Zaɓi bango

en: Background
ha: Bango

en: Image Background Details
ha: Cikakken Bayanai na Bangon Zane

en: _Tile
ha: _Tayil

en: _Scale
ha: _Taƙaitawa

en: St_retch
ha: Mi_ƙa

en: Rotate image when panel is _vertical
ha: Juya zane idan fanel na _tsaye

en: Clear the Recent Documents list?
ha: A share jerin Takardun Aiki na Kwanan Nan?

en: Clear Recent Documents
ha: Share Takardun Aiki na Kwanan Nan

en: Recent Documents
ha: Takardun Aiki na Kwanan Nan

en: Clear all items from the recent documents list
ha: Share duk abubuwa daga jerin takardun aiki na kwanan nan

en: Choose a file to append to the command...
ha: Zaɓi wani fayil da za'a maƙalla zuwa umarnin...

en: Select an application to view its description.
ha: Zaɓi wata shirin ayuka don ka kalli kwatancin sa.

en: Will run command: '%s'
ha: Za'a tafiyar da umarni: '%s'

en: URI list dropped on run dialog had wrong format (%d) or length (%d)
ha: Jerin URI da aka yar da kan zauren akwatin bayanin tafiyar da aiki na tsari (%d) ko tsawo (%d) da ba daidai ba

en: Run Application
ha: Tafiyar da Shirin Ayuka

en: _Run
ha: _Tafiyar da

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
ha: Danna wannan maɓalli don a tafiyar da shirin ayuka da aka zaɓa ko kuma umarnin cikin filin shigar da bayanin umarni.

en: Command icon
ha: Alamar umarni

en: The icon of the command to be run.
ha: Alama na umarnin da za'a tafiyar da.

en: Run in _terminal
ha: Tafiyar da shi cikin _Tasha

en: Select this box to run the command in a terminal window.
ha: Zaɓi wannan shiri don a tafiyar da umarni cikin wani tagan tasha.

en: Run with _file...
ha: Tafiyar da _fayil...

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
ha: Danna wannan maɓalli don ka yi biraws wa fayil wanda za'a maƙala sunansa zuwa jimlar umarni.

en: List of known applications
ha: Jerin wasu shiryoyin ayuka da aka sani

en: Show list of known _applications
ha: Nuna wani jerin shiryoyin ayuka _da aka sani

en: _Force quit
ha: _Daina da ƙarfi

en: C_lear
ha: S_hare

en: D_on't Delete
ha: K_ar ka Goge

en: Specify an applet IID to load
ha: Ka ƙayyade wata IID na applet da za'a loda

en: Specify the initial size of the applet (xx-small, medium, large etc.)
ha: Ka ƙayyade girma na farko na applet (xx-ƙarami, madaidaici, babba da sauran su.)

en: Specify the initial orientation of the applet (top, bottom, left or right)
ha: Ka ƙayyade juyi na farko na applet (sama, ƙasa, hagu ko dama)

note: This is an utility to easily test various applets
en: Test applet utility
ha: Ka jarraba utiliti na applet

en: Hide Panel
ha: Ɓoye Fanel

en: Home Folder
ha: Shamis na Gida

en: Open URL: %s
ha: Buɗe URL: %s

en: Delete this drawer?
ha: A goge wanan durowa?

en: When a drawer is deleted, the drawer and its
    settings are lost.
ha: Idan an goge wani durowa, za'a rasa durowar
    da kewayen sa

en: Delete this panel?
ha: A goge wannan fanel?

en: When a panel is deleted, the panel and its
    settings are lost.
ha: Idan an goge wani fanel, za'a rasa fanel ɗin tare
    da kewayen sa.
