mate-panel 1.27.0 - en to vi translation catalogue (507 entries)

en: Locations
vi: Địa điểm

en: Edit
vi: Sửa

en: Calendar
vi: Lịch

note: Translators: This is a strftime format string. * It is used to display the date. Replace %e with %d if, when * the day of the month as a decimal number is a single digit, * it should begin with a 0 in your locale (e.g. "May 01" * instead of "May  1").
en: %a %b %e
vi: %a %d %b

en: %1$s
    %2$s
vi: %2$s
    %1$s

en: %1$s, %2$s
vi: %2$s, %1$s

note: Translators: This is a strftime format string. * It is used to display a date. Please leave "%%s" as it is: * it will be used to insert the timezone name later.
en: %A %B %d (%%s)
vi: %A, %d %B (%%s)

en: Click to hide month calendar
vi: Nhấn để ẩn lịch tháng

en: Click to view month calendar
vi: Nhắp để xem lịch tháng

en: Computer Clock
vi: Đồng hồ máy tính

note: Translators: This is a strftime format string. * It is used to display a date in the full format (so that people can * copy and paste it elsewhere).
en: %A, %B %d %Y
vi: %A, %d %B %Y

en: Set System Time...
vi: Đặt giờ hệ thống...

en: Set System Time
vi: Đặt giờ hệ thống

en: Failed to set the system time
vi: Lỗi đặt giờ hệ thống

en: _Preferences
vi: _Tùy thích

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: Copy _Time
vi: Chép _giờ

en: Copy _Date
vi: Chép ngà_y

en: Ad_just Date & Time
vi: _Chỉnh Ngày và Giờ

en: Choose Location
vi: Chọn địa điểm

en: Edit Location
vi: Chỉnh sửa địa điểm

en: City Name
vi: Tên thành phố

en: City Time Zone
vi: Múi giờ thành phố

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: The Clock displays the current time and date
vi: Đồng hồ hiển thị thời gian và ngày hiện thời

en: Time & Date
vi: Thời gian & Ngày tháng

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: _Set System Time
vi: _Chỉnh giờ hệ thống

en: _Time:
vi: _Thời gian:

en: Current Time:
vi: Giờ hiện thời:

en: Clock Preferences
vi: Tùy thích đồng hồ

en: Time _Settings
vi: T_hiết lập thời gian

en: _Close
vi: Đón_g

en: Clock Format
vi: Định dạng giờ

en: _12 hour format
vi: Định dạng _12 giờ

en: _24 hour format
vi: Định dạng _24 giờ

en: Panel Display
vi: Hiển thị hộp thoại điều khiển

en: Show the _date
vi: Hiện _ngày

en: Show seco_nds
vi: Hiện _giây

en: Show _weather
vi: Hiện _thời tiết

en: Show _temperature
vi: Hiện _nhiệt độ

en: General
vi: Chung

en: _Add
vi: Thê_m

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Remove
vi: _Bỏ...

en: Display
vi: Hiển thị

en: _Visibility unit:
vi: Đơn _vị tầm nhìn:

en: _Pressure unit:
vi: Đơn vị á_p suất:

en: _Wind speed unit:
vi: Đơn vị tốc độ _gió :

en: _Temperature unit:
vi: Đơn vị nhiệ_t độ :

en: Weather
vi: Thời tiết

en: East
vi: Phía Đông

en: West
vi: Phía Tây

en: North
vi: Phía Bắc

en: South
vi: Phía Nam

note: Languages that have a single word that translates as either "state" or "province" should use that instead of "region".
en: <small><i>Type a city, region, or country name and then select a match from the pop-up.</i></small>
vi: <small><i>Gõ một thành phố, miền hay tên quốc gia, sau đó chọn một mục tương ứng trong trình đơn tự mở.</i></small>

en: _Timezone:
vi: _Múi giờ:

en: _Location Name:
vi: _Tên địa điểm:

en: <i>(optional)</i>
vi: <i>(tuỳ chọn)</i>

en: L_ongitude:
vi: V_ĩ độ:

en: L_atitude:
vi: K_inh độ:

en: Failed to set the system timezone
vi: Lỗi đặt múi giờ hệ thống

en: <small>Set...</small>
vi: <small>Đặt...</small>

en: <small>Set</small>
vi: <small>Đặt</small>

en: Set location as current location and use its timezone for this computer
vi: Đặt làm vị trí hiện thời và dùng làm múi giờ hiện thời cho máy này

en: Unknown
vi: Không rõ

note: Translators: The two strings are temperatures.
en: %s, feels like %s
vi: %s, cảm giác như %s

en: Sunrise: %s / Sunset: %s
vi: Bình minh: %s / Hoàng hôn: %s

en: Could not display help document '%s'
vi: Không thể hiển thị tài liệu trợ giúp « %s »

en: Error displaying help document
vi: Gặp lỗi khi hiển thị tài liệu trợ giúp

en: Hour format
vi: Dạng thức giờ

en: This key specifies the hour format used by the clock applet. Possible values are "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" and "custom". If set to "internet", the clock will display Internet time. The Internet time system divides the day into 1000 ".beats". There are no time zones in this system, so time is the same all over the world. If set to "unix", the clock will display time in seconds since Epoch, i.e. 1970-01-01. If set to "custom", the clock will display time according to the format specified in the custom_format key.
vi: Khoá này xác định dạng thức giờ dùng bởi tiểu dụng đồng hồ. Giá trị có thể là "12-hour" (12 giờ), "24-hour" (24 giờ), "internet" (Mạng), "unix" và "custom" (tự chọn). Nếu đặt là "internet", đồng hồ sẽ hiển thị giờ Mạng. Giờ Mạng chia ngày thành 1000 phần. Không có múi giờ trong hệ thống này, vì thế nên giờ đồng nhất trên toàn thế giới. Nếu đặt là "unix", đồng hồ sẽ hiển thị số giây từ Epoch (01-01-1970). Nếu đặt là "custom", đồng hồ sẽ hiển thị giờ tùy thuộc vào dạng thức xác định trong khoá custom_format.

en: Custom format of the clock
vi: Dạng thức tự chọn cho đồng hồ

en: This key specifies the format used by the clock applet when the format key is set to "custom". You can use conversion specifiers understood by strftime() to obtain a specific format. See the strftime() manual for more information.
vi: Khoá này xác định định dạng được dùng bởi tiểu dụng đồng hồ khi khoá định dạng được đặt là "custom" (tự chọn). Bạn có thể dùng toán tử chuyển đổi được dùng bởi strftime() để xác định định dạng riêng. Xem sổ tay strftime() để tìm thông tin thêm.

en: Show time with seconds
vi: Hiện thời gian có giây

en: If true, display seconds in time.
vi: Nếu đúng, hiển thị giây trong thời gian.

en: Show date in clock
vi: Hiện ngày trong đồng hồ

en: If true, display date in the clock, in addition to time.
vi: Nếu đúng, hiển thị ngày trong đồng hồ, kèm với giờ.

en: Show date in tooltip
vi: Hiện ngày trong chú giải công cụ

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
vi: Nếu đúng, hiển thị ngày trong chú giải công cụ khi trỏ lên đồng hồ.

en: Show weather in clock
vi: Hiện thời tiết trong đồng hồ

en: If true, display a weather icon.
vi: Nếu đúng, hiển thị biểu tượng thời tiết.

en: Show temperature in clock
vi: Hiện nhiệt độ trong đồng hồ

en: If true, show the temperature next to the weather icon.
vi: Nếu đúng, hiển thị nhiệt độ kế bên biểu tượng thời tiết.

en: Show week numbers in calendar
vi: Hiện số tuần trong lịch

en: If true, show week numbers in the calendar.
vi: Nếu đúng, hiển thị số tuần trong lịch.

en: Expand list of locations
vi: Bung danh sách địa điểm

en: If true, expand the list of locations in the calendar window.
vi: Nếu đúng, bung danh sách địa điểm trong cửa sổ lịch.

en: List of locations
vi: Danh sách địa điểm

en: A list of locations to display in the calendar window.
vi: Danh sách địa điểm hiển thị trong cửa sổ lịch.

en: Temperature unit
vi: Đơn vị nhiệt độ

en: The unit to use when showing temperatures.
vi: Đơn vị dùng để hiện nhiệt độ.

en: Speed unit
vi: Đơn vị tốc độ

en: The unit to use when showing wind speed.
vi: Đơn vị dùng để hiện tốc độ gió.

en: Warning:  The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
vi: Cảnh báo: lệnh này có vẻ có cái gì đó thật sự hữu dụng.
    Vì nó là một tiểu dụng vô dụng, bạn có lẽ không muốn làm điều này.
    Rất khuyên bạn không nên dùng %s cho bất kỳ cái gì mà tạo
    tiểu dụng « thực hành » hay hữu ích.

en: Images
vi: Hình ảnh

en: %s the Fish
vi: %s con cá

en: %s has no use what-so-ever. It only takes up disk space and compilation time, and if loaded it also takes up precious panel space and memory. Anybody found using it should be promptly sent for a psychiatric evaluation.
vi: %s không có tác dụng gì cả. Nó chỉ chiếm sức chứa trên đĩa và thời gian biên dịch, và nếu được tải, nó cũng chiếm chỗ trên Bảng điều khiển và bộ nhớ. Khuyên bạn không dùng nó bằng bất cứ trường hợp nào.

en: (with minor help from George)
vi: (với một tí trợ giúp nhỏ George)

en: Fish
vi: Cá

en: %s the Fish, a contemporary oracle
vi: Cá %s, diễn viên nổi tiếng trong phím

en: Unable to locate the command to execute
vi: Không thể định vị trí lệnh cần thực hiện

en: %s the Fish Says:
vi: Cá %s phán rằng:

en: Unable to read output from command
    
    Details: %s
vi: Không thể đọc dữ liệu xuất khi thực hiện lệnh
    
    Chi tiết: %s

en: _Speak again
vi: _Nói lại

en: The configured command is not working and has been replaced by: %s
vi: Lệnh được cấu hình không hoạt động và đã được thay thế bằng: %s

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
vi: Không thể thực thi '%s'
    
    Chi tiết: %s

en: Unable to read from '%s'
    
    Details: %s
vi: Không thể đọc từ '%s'
    
    Chi tiết: %s

en: The water needs changing
vi: Cần đổi nước

en: Look at today's date!
vi: Xem ngày của hôm nay!

en: %s the Fish, the fortune teller
vi: Cá %s sẽ nói nhiều chuyện lạ

en: Fish Preferences
vi: Tùy thích cá

en: _Name of fish:
vi: Tê_n cá:

en: Co_mmand to run when clicked:
vi: _Lệnh cần thực hiện khi được nhấn:

en: Animation
vi: Hoạt họa

en: _File:
vi: _Tập tin:

en: Select an animation
vi: Chọn hoạt cảnh

en: _Total frames in animation:
vi: _Tổng số khung hình trong hoạt cảnh:

en: _Pause per frame:
vi: Khoảng _chờ mỗi khung hình:

en: frames
vi: khung hình

en: seconds
vi: giây

en: _Rotate on vertical panels
vi: _Quay thành Bảng dọc

en: The fish's name
vi: Tên con cá

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
vi: Một con cá không có tên là một con cá khá nhạt nhẽo. Hãy cho con cá cuộc sống bằng cách đặt tên cho nó.

en: The fish's animation pixmap
vi: Ảnh bằng điểm hoạt cảnh của con cá

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
vi: Khoá này xác định tên tập tin của ảnh bằng điểm sẽ được dùng cho hoạt cảnh được hiển thị trong tiểu dụng Cá, so với thư mục ảnh bằng điểm.

en: Command to execute on click
vi: Lệnh cần thực hiện khi nhấp chuột

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
vi: Khoá này xác định lệnh sẽ thực hiện khi nhấn vào con cá.

en: Frames in fish's animation
vi: Các khung hình trong hoạt cảnh con cá

en: This key specifies the number of frames that will be displayed in the fish's animation.
vi: Khoá này xác định số khung hình trong hoạt cảnh sẽ được hiển thị trong hoạt cảnh con cá.

en: Pause per frame
vi: Khoảng chờ giữa mỗi khung hình

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
vi: Khoá này xác định số giây hiển thị mỗi khung hình.

en: Rotate on vertical panels
vi: Quay thành Bảng điều khiển dọc

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
vi: Nếu đúng, hoạt cảnh cá sẽ được xoay khi hiển thị ngang trên Bảng điều khiển dọc.

en: Notification Area
vi: Vùng thông báo

en: Panel Notification Area
vi: Vùng thông báo trên Bảng điều khiển

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: Show windows from all workspaces
vi: Hiện các cửa sổ trên mọi vùng làm việc

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
vi: Nếu đúng, danh sách cửa sổ sẽ hiển thị các cửa sổ từ mọi vùng làm việc. Nếu sai thì chỉ hiển thị cửa sổ từ vùng làm việc hiện thời.

en: When to group windows
vi: Khi nên xếp nhóm cửa sổ

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
vi: Quyết định khi nào xếp nhóm các cửa sổ từ cùng ứng dụng trên danh sách cửa sổ. Giá trị hợp lệ là "never" (không bao giờ), "auto" (tự động) và "always" (luôn luôn).

en: Move windows to current workspace when unminimized
vi: Chuyển cửa sổ tới vùng làm việc hiện thời khi được phục hồi

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
vi: Nếu đúng, khi phục hồi cửa sổ, di chuyển nó đến vùng làm việc hiện hành. Nếu khác, chuyển đến vùng làm việc của cửa sổ đó.

en: Display workspace names
vi: Hiện tên vùng làm việc

en: If true, the workspaces in the workspace switcher will display the names of the workspaces. Otherwise they will display the windows on the workspace. This setting only works when the window manager is Marco.
vi: Đúng thì các vùng làm việc trong bộ chuyển vùng làm việc sẽ hiển thị tên các vùng làm việc. Không thì hiển thị các cửa sổ trong vùng làm việc. Thiết lập này chỉ hoạt động được khi bộ quản lý cửa sổ là Marco.

en: Display all workspaces
vi: Hiện mọi vùng làm việc

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
vi: Nếu đúng thì bộ chuyển vùng làm việc sẽ hiển thị mọi vùng làm việc, nếu không thì nó chỉ hiện vùng làm việc hiện thời.

en: Rows in workspace switcher
vi: Các hàng trong Bộ chuyển vùng làm việc

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
vi: Khoá này xác định bao nhiêu hàng (cho bố trí dọc) hoặc bao nhiêu cột (cho bố trí ngang) mà bộ chuyển vùng làm việc hiển thị các vùng làm việc trong nó. Khoá này chỉ có cần thiết nếu khoá display_all_workspaces (hiển thị mọi vùng làm việc) là true (thật).

en: Window Selector
vi: Bộ chọn cửa sổ

en: Workspace Switcher
vi: Bộ chuyển Vùng làm việc

en: Window List
vi: Danh sách cửa sổ

en: Failed to load %s: %s
vi: Không tải được %s: %s

en: Icon not found
vi: Không tìm thấy biểu tượng

en: Click here to restore hidden windows.
vi: Nhấn vào đây để khôi phục các cửa sổ ẩn.

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
vi: Nhấn vào đây để ẩn mọi cửa sổ và hiển thị màn hình nền.

en: Show Desktop Button
vi: Hiện nút màn hình nền

en: This button lets you hide all windows and show the desktop.
vi: Nút này cho phép bạn ẩn mọi cửa sổ và hiển thị màn hình nền.

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
vi: Trình quản lý cửa sổ của bạn không hỗ trợ nút hiển thị màn hình nền, hoặc bạn chưa chạy trình quản lý cửa sổ.

en: The Window List shows a list of all windows in a set of buttons and lets you browse them.
vi: Danh sách cửa sổ hiển thị danh sách tất cả các cửa sổ trong một tập hợp cái nút, và cho phép bạn duyệt qua chúng.

en: Window List Preferences
vi: Tùy thích danh sách cửa sổ

en: Window Grouping
vi: Gom nhóm cửa sổ

en: _Never group windows
vi: Khô_ng bao giờ xếp nhóm các cửa sổ

en: Group windows when _space is limited
vi: _Xếp nhóm các cửa sổ khi không gian bị giới hạn

en: _Always group windows
vi: _Luôn xếp nhóm các cửa sổ

en: Window List Content
vi: Nội dung danh sách cửa sổ

en: Sh_ow windows from current workspace
vi: _Hiện các cửa sổ trên vùng làm việc hiện thời

en: Show windows from a_ll workspaces
vi: Hiện các cửa sổ trên mọi vùng _làm việc

en: Restoring Minimized Windows
vi: Khôi phục lại cửa sổ đã thu nhỏ

en: Restore to current _workspace
vi: Phục hồi _vùng làm việc hiện thời

en: Restore to na_tive workspace
vi: Phục hồi vùng làm việc _nguyên thủy

en: Workspaces
vi: Không gian làm việc

en: The Window Selector shows a list of all windows in a menu and lets you browse them.
vi: Bộ chọn cửa sổ hiển thị danh sách tất cả các cửa sổ trong một trình đơn, và cho phép bạn duyệt qua chúng.

en: rows
vi: hàng

en: columns
vi: cột

en: The Workspace Switcher shows you a small version of your workspaces that lets you manage your windows.
vi: Bộ chuyển vùng làm việc hiển thị một phiên bản thu nhỏ của các vùng làm việc, cho phép bạn quản lý các cửa sổ.

en: Workspace Switcher Preferences
vi: Tùy thích bộ chuyển vùng làm việc

en: Show _only the current workspace
vi: Chỉ hiện vùng làm việc _hiện thời

en: Show _all workspaces in:
vi: Hiện _mọi vùng làm việc trong:

en: Switcher
vi: Phần chuyển đổi

en: Number of _workspaces:
vi: Số _vùng làm việc:

en: Workspace na_mes:
vi: Tên vùng là_m việc:

en: Workspace Names
vi: Tên vùng làm việc

en: Show workspace _names in switcher
vi: Hiện tê_n vùng làm việc trong bộ chuyển vùng làm việc

en: Enable program list in "Run Application" dialog
vi: Bật danh sách chương trình trong hộp thoại « Chạy ứng dụng »

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
vi: Nếu đúng, danh sách « Ứng dụng đã biết » công bố trong hộp thoại « Chạy Ứng dụng ». Danh sách này có bung ra khi hiện hộp thoại hay không tùy thuộc vào khoá show_program_list (hiển thị danh sách chương trình).

en: Expand program list in "Run Application" dialog
vi: Bung danh sách chương trình trong hộp thoại « Chạy ứng dụng »

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
vi: Nếu đúng, danh sách « Ứng dụng đã biết » trong hộp thoại « Chạy Ứng dụng » được bung ra khi hộp thoại được mở. Khoá này chỉ cần thiết nếu enable_program_list (bật danh sách chương trình) là đúng.

en: Enable autocompletion in "Run Application" dialog
vi: Bật tự động hoàn thành trong hộp thoại « Chạy ứng dụng »

en: If true, autocompletion in the "Run Application" dialog is made available.
vi: Nếu đúng thì bật tính năng tự động hoàn thành trong hộp thoại « Chạy ứng dụng ».

en: Panel ID list
vi: Danh sách ID Bảng

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/toplevels/$(id).
vi: Danh sách ID (thông tin nhận biết) Bảng điều khiển. Mỗi ID xác định Bảng điều khiển đơn lẻ cấp cao nhất. Thiết lập cho mỗi bảng điều khiển này được lưu trong /apps/panel/toplevels/$(id).

en: Panel object ID list
vi: Danh sách ID đối tượng Bảng

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. a launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/objects/$(id).
vi: Danh sách ID (thông tin nhận biết) Đối tượng Bảng điều khiển. Mỗi ID xác định một Đối tượng Bảng điều khiển đơn lẻ (v.d. Bộ khởi động nút hành động, nút trình đơn, thanh trình đơn). Thiết lập cho mỗi đối tượng này được lưu trong /apps/panel/objects/$(id).

en: Enable tooltips
vi: Bật mẹo công cụ

en: If true, tooltips are shown for objects in panels.
vi: Nếu đúng, hiển thị chú giải công cụ cho đối tượng trên Bảng điều khiển.

en: Enable animations
vi: Bật hoạt cảnh

en: Autoclose drawer
vi: Tự động đóng ngăn kéo

en: If true, a drawer will automatically be closed when the user clicks a launcher in it.
vi: Nếu đúng, Ngăn kéo sẽ tự động được đóng khi người dùng nhấn vào Bộ khởi chạy bên trong nó.

en: Confirm panel removal
vi: Xác nhận gỡ bỏ Bảng

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
vi: Nếu đúng, hộp thoại được hiển thị hỏi xác nhận người dùng có muốn loại bỏ Bảng điều khiển hay không.

en: Highlight launchers on mouseover
vi: Tô sáng Bộ khởi chạy khi chuột đi ngang qua

en: If true, a launcher is highlighted when the user moves the pointer over it.
vi: Nếu đúng, Bộ khởi chạy được tô sáng khi người dùng đẩy trỏ ngang qua.

en: Complete panel lockdown
vi: Khoá xong Bảng

en: If true, the panel will not allow any changes to the configuration of the panel. Individual applets may need to be locked down separately however. The panel must be restarted for this to take effect.
vi: Nếu đúng, bảng điều khiển sẽ không cho phép người dùng thay đổi cấu hình bảng điều khiển. Tuy nhiên các tiểu dụng riêng lẻ sẽ cần bị khoá riêng từng cái. Phải khởi động lại bảng điều khiển để tùy chọn này có tác dụng.

en: Applet IIDs to disable from loading
vi: IID tiểu dụng để tắt khỏi tải

en: A list of applet IIDs that the panel will ignore. This way you can disable certain applets from loading or showing up in the menu. For example to disable the mini-commander applet add 'OAFIID:MATE_MiniCommanderApplet' to this list. The panel must be restarted for this to take effect.
vi: Danh sách IID tiểu dụng mà bảng điều khiển sẽ bỏ qua. Cách này có thể vô hiệu hoá một số tiểu dụng nào đó tải hay hiển thị trong trình đơn. Lấy thí dụ, để vô hiệu hoá tiểu dụng Bộ Lệnh Tí tị thì hãy thêm:
    OAFIID:MATE_MiniCommanderApplet
    vào danh sách này. Phải khởi động lại bảng điều khiển để áp dụng các thay đổi ấy.

en: Disable Force Quit
vi: Tắt buộc thoát

en: If true, the panel will not allow a user to force an application to quit by removing access to the force quit button.
vi: Nếu đúng, bảng điều khiển sẽ không cho phép người dùng buộc ứng dụng chấm dứt bằng cách loại bỏ quyền truy cập nút « buộc thoát ».

en: Show icon
vi: Hiện biểu tượng

en: Panel object type
vi: Kiểu đối tượng Bảng

en: Toplevel panel containing object
vi: Bảng điều khiển cấp cao nhấn chứa đối tượng

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
vi: Định danh cho bảng điều khiển cấp cao nhất chứa đối tượng này.

en: Object's position on the panel
vi: Vị trí đối tượng trên Bảng

en: The position of this panel object. The position is specified by the number of pixels from the left (or top if vertical) panel edge.
vi: Vị trí của Đối tượng Bảng điều khiển này. Vị trí được xác định bằng số điểm ảnh tính từ cạnh trái (hoặc cạnh trên nếu nằm dọc) của Bảng điểu khiển.

en: Lock the object to the panel
vi: Khoá đối tượng vào Bảng

en: If true, the user may not move the applet without first unlocking the object using the "Unlock" menuitem.
vi: Nếu đúng, người dùng không thể di chuyển tiểu dụng mà không gỡ khoá đối tượng bằng lệnh « Bỏ khoá ».

en: Panel attached to drawer
vi: Bảng gắn vào ngăn kéo

en: The identifier of the panel attached to this drawer. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object".
vi: Định danh của Bảng điều khiển gắn với Ngăn kéo này. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá « object_type » (kiểu đối tượng) là « drawer-object » (đối tượng ngăn kéo).

en: Tooltip displayed for drawer or menu
vi: Chú giải công cụ cho Ngăn kéo hoặc .trình đơn

en: The text to display in a tooltip for this drawer or this menu. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object".
vi: Chuỗi để hiển thị trong chú giải công cụ cho Ngăn kéo này hay trinh đơn này. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá « object_type » (kiểu đối tượng) là « drawer-object » (đối tượng ngăn kéo) hoặc « menu-object » (đối tượng trình đơn).

en: Use custom icon for object's button
vi: Dùng biểu tượng tự chọn cho nút đối tượng

en: If true, the custom_icon key is used as a custom icon for the button. If false, the custom_icon key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object" or "drawer-object".
vi: Nếu đúng, khoá « custom_icon » (biểu tượng tự chọn) thì được dùng làm biểu tượng tự chọn cho nút. Nếu sai, khoá « custom_icon » bị bỏ qua. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá object_type (kiểu đối tượng) là « menu-object » (đối tượng trình đơn) hoặc « drawer-object » (đối tượng ngăn kéo).

en: Icon used for object's button
vi: Biểu tượng dùng cho nút đối tượng

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object" and the use_custom_icon key is true.
vi: Vị trí của tập tin ảnh được dùng làm biểu tượng cho nút đối tượng. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá « object_type » (kiểu đôi tượng) là « drawer-object » (đốí tượng ngăn kéo) hoặc « menu-object » (đối tượng trình đơn) và khoá « use_custom_icon » (dùng biểu tượng tự chọn) là đúng.

en: Use custom path for menu contents
vi: Dùng đường dẫn tự chọn cho nội dung trình đơn

en: If true, the menu_path key is used as the path from which the menu contents should be constructed. If false, the menu_path key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object".
vi: Nếu đúng, khoá « menu_path » (đường dẫn trình đơn) thì được dùng làm đường dẫn để xây dựng trình đơn. Nếu sai, khoá « menu_path » bị bỏ qua. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá « object_type » (kiểu đốí tượng là « menu-object » (đối tượng trình đơn).

en: Menu content path
vi: Đường dẫn nội dung trình đơn

en: The path from which the menu contents is contructed. This key is only relevant if the use_menu_path key is true and the object_type key is "menu-object".
vi: Đường dẫn để xây dựng nội dung trình đơn từ đó. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá « use_menu_path » (dùng đường dẫn trình đơn) là đúng và khoá « object_type » (kiểu đối tượng) là « menu-path » (đường dẫn trình đơn).

en: Launcher location
vi: Ví trị bộ khởi chạy

en: The location of the .desktop file describing the launcher. This key is only relevant if the object_type key is "launcher-object".
vi: Vị trí tập tin « .desktop » (màn hình nền) mô tả Bộ khởi chạy. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá « object_type » (kiểu đôi tượng) là « launcher-object » (đối tượng khởi chạy).

en: Action button type
vi: Kiểu nút hành động

en: The action type this button represents. Possible values are "lock", "logout", "run", "search" and "screenshot". This key is only relevant if the object_type key is "action-applet".
vi: Kiểu hành độn cua nút này. Giá trị có thể là « lock » (khoá), « logout » (đăng xuất), « run » (chạy), « search » (tìm kiếm), và « screenshot » (chụp hình). Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá « object_type » (kiểu đối tượng) là « action-applet » (tiểu dụng hành động).

en: Name to identify panel
vi: Tên để nhận diện Bảng

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
vi: Đây là tên cho phép người đọc để xác định Bảng điều khiển. Mục đích chính của nó là để phục vụ như là tựa đề cửa sổ của Bảng điều khiển, hữu dụng khi duyệt giữa các Bảng điều khiển.

en: X screen where the panel is displayed
vi: Màn hình X nơi hiển thị bảng điều khiển

en: With a multi-screen setup, you may have panels on each individual screen. This key identifies the current screen the panel is displayed on.
vi: Với cấu hình đa màn hình, bạn có thể có các Bảng điều khiển trên mỗi màn hình. Khoá này xác định màn hình hiện thời chứa bảng điều khiển.

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
vi: Màn hình Xinerama nơi hiển thị bảng điều khiển

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
vi: Trong thiết lập Xinerama, bạn có thể có nhiều Bảng điều khiển trên mỗi màn hình. Khoá này xác định màn hình hiện thời chứa Bảng điều khiển.

en: Expand to occupy entire screen width
vi: Bung chiếm toàn bộ chiều rộng màn hình

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
vi: Nếu đúng, Bảng điều khiển sẽ chiếm toàn bộ chiều rộng (chiều cao nếu nằm dọc) của màn hình. Trong chế độ này, Bảng điều khiển chỉ có thể được đặt ở cạnh màn hình. Nếu sai, Bảng điều khiển sẽ chỉ lớn đủ để chứa tiểu dụng, bộ khởi chạy và các nút trên Bảng điều khiển.

en: Panel orientation
vi: Hướng Bảng

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
vi: Hướng của Bản điều khiển. Giá trị có thể là "top" (đỉnh), "bottom" (đáy), "left" (trái), "right" (phải). Trong chế độ bung, khoá này xác định Bản điều khiển nằm trên cạnh nào. Trong chế độ không bung, sự khác biệt giữa "top" và "bottom" không quan trọng lắm - cả hai đều chỉ đến Bản điều khiển ngang - nhưng vẫn là gợi ý hữu dụng cho cách hoạt động của một số Đối tượng Bản điều khiển. Ví dụ, trên Bản điều khiển "top" các nút trình đơn sẽ hiện bên dưới, trong khi Bản điều khiển "bottom" thì trình đơn hiện ngược lên trên.

en: Panel size
vi: Cỡ Bảng

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
vi: Chiều cao (chiều rộng với Bản điều khiển dọc) của Bản điều khiển. Bản điều khiển sẽ xác định lúc chạy kích thước tối thiểu dựa trên cỡ phông chữ và các thông số khác. Kích thước tối đa được cố định là một phần tư chiều cao (chiều rộng) màn hình.

en: X co-ordinate of panel
vi: Toạ độ X của Bảng

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bảng điều khiển theo trục X. Khoá này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bản điều khiển được đặt tại cạnh màn hình, xác định bởi khoá hướng.

en: Y co-ordinate of panel
vi: Toạ độ Y của Bảng

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bản điều khiển theo trục Y. Khoá này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bản điều khiển được đặt tại cạnh màn hình, xác định bởi khoá hướng.

en: X co-ordinate of panel, starting from the right of the screen
vi: Toạ độ x của Bảng, bắt đầu từ cạnh bên phải màn hình

en: The location of the panel along the x-axis, starting from the right of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the x key is used. If the value is greater than 0, then the value of the x key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bảng điều khiển theo trục X, bắt đầu từ cạnh bên phải màn hình. Đặt thành -1 thì giá trị bị bỏ qua và giá trị của khoá x được dùng. Giá trị lớn hơn 0 thì giá trị của khoá x bị bỏ qua. Khoá này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bảng được đặt tại cạnh màn hình được xác định bởi khoá hướng.

en: Y co-ordinate of panel, starting from the bottom of the screen
vi: Toạ độ y của Bảng, bắt đầu từ cạnh bên dưới màn hình

en: The location of the panel along the y-axis, starting from the bottom of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the y key is used. If the value is greater than 0, then the value of the y key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
vi: Vị trí của Bản điều khiển theo trục Y, bắt đầu từ cạnh bên dưới màn hình. Đặt thành -1 thì giá trị bị bỏ qua và giá trị của khoá y được dùng. Giá trị lớn hơn 0 thì giá trị của khoá y bị bỏ qua. Khoá này chỉ cần thiết trong chế độ không bung. Trong chế độ bung, nó bị bỏ qua và Bảng được đặt tại cạnh màn hình, xác định bởi khoá hướng.

en: Center panel on x-axis
vi: Giữa Bảng theo trục X

en: If true, the x and x_right keys are ignored and the panel is placed at the center of the x-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the x and x_right keys specify the location of the panel.
vi: Đúng thì khoá x và x_right (bên phải) bị bỏ qua và Bảng điều khiển được đặt ngay giữa trục X của màn hình. Nếu Bảng bị thay đổi kích cỡ, nó vẫn nằm tại vị trí đó - v.d. Bảng sẽ tăng kích cỡ cả hai bên. Nếu sai, khoá x và x_right xác định vị trí Bảng.

en: Center panel on y-axis
vi: Giữa Bảng theo trục Y

en: If true, the y and y_bottom keys are ignored and the panel is placed at the center of the y-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the y and y_bottom keys specify the location of the panel.
vi: Đúng thì khoá y và y_bottom (bên dưới) bị bỏ qua và Bảng điều khiển được đặt ngay giữa trục Y của màn hình. Nếu Bảng bị thay đổi kích cỡ, nó vẫn nằm tại vị trí đó - v.d. Bảng sẽ tăng kích cỡ cả hai bên. Nếu sai, khoá y và y_bottom xác định vị trí Bảng.

en: Automatically hide panel into corner
vi: Tự động ẩn Bảng vào góc

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
vi: Nếu đúng, Bảng điều khiển được tự động ẩn vào góc màn hình khi đẩy con trỏ ra khỏi Bảng điều khiển. Di chuyển con trỏ quanh góc lần nữa sẽ làm xuất hiện lại Bảng điều khiển.

en: If true, hiding and un-hiding of this panel will be animated rather than happening instantly.
vi: Nếu đúng, ẩn và ngừng ẩn Bảng điều khiển này sẽ có hoạt cảnh thay vì xảy ra tức thí.

en: Enable hide buttons
vi: Bật nút ẩn

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
vi: Nếu đúng, các nút sẽ được đặt ở hai đầu Bảng điều khiển, có thể được dùng để kéo bảng điều khiển vào cạnh màn hình, chỉ để hiện một nút.

en: Enable arrows on hide buttons
vi: Bật mũi tên trên nút ẩn

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
vi: Nếu đúng, mũi tên sẽ được đặt trên nút ẩn. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá enable_buttons (bật nút) là đúng.

en: Panel autohide delay
vi: Khoảng chờ tự động ẩn Bảng

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
vi: Xác định số mili giây chờ sau khi con trỏ rời Bảng điều khiển trước khi bảng điều khiển tự động ẩn. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá auto_hide (tự động ẩn) là đúng.

en: Panel autounhide delay
vi: Khoảng chờ tự động hủy ẩn Bảng

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
vi: Xác định số mili giây chờ sau khi con trỏ vào vùng Bảng điều khiển trước khi bảng điều khiển tự động hiển thị lại. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá auto_hide (tự động ẩn) là đúng.

en: Visible pixels when hidden
vi: Số điểm ảnh hiển thị khi ẩn

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
vi: Xác định số điểm ảnh hiển thị của Bảng điều khiển khi tự động ẩn vào góc. Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá auto_hide (tự động ẩn) là đúng.

en: Animation speed
vi: Tốc độ hoạt cảnh

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
vi: Tốc độ hoạt cảnh của Bảng điều khiển. Giá trị có thể là "slow" (chậm), "medium" (vừa), và "fast" (nhanh). Khoá này chỉ cần thiết nếu khoá enable_animations (hiệu lực hoạt cảnh) là đúng.

en: Background type
vi: Kiểu nền

en: Background color
vi: Màu nền

en: Specifies the background color for the panel in #RGB format.
vi: Xác định màu nền cho Bảng điều khiển theo dạng thức #RGB.

en: Background color opacity
vi: Độ đục màu nền

en: Specifies the opacity of the background color format. If the color is not completely opaque (a value of less than 65535), the color will be composited onto the desktop background image.
vi: Xác định độ đục của dạng thức màu nền. Nếu màu nền không hoàn toàn đục (giá trị nhỏ hơn 65535), màu sẽ được trộn với ảnh nền màn hình nền.

en: Background image
vi: Ảnh nền

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
vi: Xác định tập tin dùng làm ảnh nền. Nếu ảnh chứa kênh anfa nó sẽ được trộn vào ảnh nền màn hình nền.

en: Fit image to panel
vi: Khít ảnh vừa Bảng

en: If true, the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
vi: Nếu đúng, ảnh được co tỷ lệ cho vừa chiều cao Bảng điều khiển (nếu nằm ngang).

en: Stretch image to panel
vi: Giãn ảnh để vừa khít Bảng

en: If true, the image will be scaled to the panel dimensions. The aspect ratio of the image will not be maintained.
vi: Nếu đúng, ảnh được co dãn cho vừa kích thước Bảng điều khiển. Tỷ lệ không được giữa nguyên.

en: Rotate image on vertical panels
vi: Quay ảnh trên Bảng điều khiển dọc

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
vi: Nếu đúng, ảnh nền sẽ được quay khi Bảng điều khiển nằm dọc.

en: File is not a valid .desktop file
vi: Tập tin không phải là dạng tập tin .desktop hợp lệ

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
vi: Không nhận ra tập tin màn hình nền phiên bản '%s'

en: Starting %s
vi: Đang khởi chạy %s

en: Application does not accept documents on command line
vi: Ứng dụng không chấp nhận tài liệu thông qua dòng lệnh

en: Unrecognized launch option: %d
vi: Không nhận ra tùy chọn khởi chạy: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
vi: Không thể chuyển URI của tài liệu cho mục desktop 'Type=Link'

en: Not a launchable item
vi: Không phải mục có thể khởi chạy

en: Disable connection to session manager
vi: Tắt kết nối với trình quản lý phiên chạy

en: Specify file containing saved configuration
vi: Xác định tập tin chứa cấu hình đã lưu

en: FILE
vi: TẬP TIN

en: Specify session management ID
vi: Xác định mã số quản lý phiên làm việc

en: Session management options:
vi: Tùy chọn quản lý phiên làm việc:

en: Show session management options
vi: Hiển thị các tùy chọn quản lý phiên làm việc

en: _Open
vi: _Mở

en: Error
vi: Lỗi

en: Could not launch '%s'
vi: Không thể khởi chạy « %s »

en: Could not launch application
vi: Không thể khởi chạy ứng dụng

en: Could not open location '%s'
vi: Không thể mở địa chỉ « %s »

en: No application to handle search folders is installed.
vi: Không có ứng dụng nào được cài đặt để xử lý tìm kiếm thư mục.

en: _Remove From Panel
vi: _Gỡ bỏ khỏi Bảng

en: _Move
vi: _Di chuyển

en: Loc_k To Panel
vi: _Khoá vào Bảng

en: Cannot find an empty spot
vi: Không tìm thấy chỗ trống nào

en: Drawer
vi: Ngăn kéo

en: _Add to Drawer...
vi: Thê_m vào ngăn kéo...

en: _Properties
vi: _Thuộc tính

en: Create new file in the given directory
vi: Tạo tập tin mới trong thư mục đã cho

en: [FILE...]
vi: [TẬP TIN...]

en: - Edit .desktop files
vi: • Hiệu chỉnh tập tin kiểu « .desktop »

en: Create Launcher
vi: Tạo bộ khởi chạy

en: Directory Properties
vi: Thuộc tính của thư mục

en: Launcher Properties
vi: Thuộc tính của bộ khởi chạy

en: Panel
vi: Bảng

en: Launch other applications and provide various utilities to manage windows, show the time, etc.
vi: Khởi chạy các ứng dụng khác và cung cấp các tiện ích khác nhau để quản lý cửa sổ, hiển thị giờ v.v.

en: Could not show this URL
vi: Không thể hiển thị địa chỉ URL này

en: No URL was specified.
vi: Chưa ghi rõ địa chỉ URL.

en: Could not use dropped item
vi: Không thể sử dụng mục đã thả

en: No URI provided for panel launcher desktop file
vi: Không có địa chỉ URI cho tập tin màn hình nền bộ khởi chạy Bảng điều khiển

en: Unable to open desktop file %s for panel launcher%s%s
vi: Không thể mở tập tin màn hình nền %s cho bộ khởi chạy Bản điều khiển %s%s

en: _Launch
vi: _Khởi chạy

en: Key %s is not set, cannot load launcher
vi: Chưa đặt khoá %s nên không thể tải bộ khởi chạy

en: Could not save launcher
vi: Không thể lưu bộ khởi chạy

en: Replace a currently running panel
vi: Thay thế một bảng đang chạy

en: Add this launcher to _panel
vi: Thêm bộ khởi chạy này vào _Bảng

en: Add this launcher to _desktop
vi: Thêm bộ khởi chạ_y này vào màn hình nền

en: _Entire menu
vi: T_oàn bộ trình đơn

en: Add this as _drawer to panel
vi: Thêm cái này _dạng ngăn kéo vào Bảng

en: Add this as _menu to panel
vi: Thê_m cái này dạng trình đơn vào Bảng

en: _Activate Screensaver
vi: _Kích hoạt trình bảo vệ màn hình

en: _Lock Screen
vi: _Khoá màn hình

en: Could not connect to server
vi: Không thể kết nối đến máy phục vụ

en: Lock Screen
vi: Khoá màn hình

en: Protect your computer from unauthorized use
vi: Tránh sự quấy nhiễu máy tính của những người dùng không được phép

en: Log Out...
vi: Đăng xuất...

en: Log out of this session to log in as a different user
vi: Đăng xuất ra phiên chạy này để đăng nhập vào với tư cách người dùng khác

en: Run Application...
vi: Chạy ứng dụng...

en: Run an application by typing a command or choosing from a list
vi: Chạy ứng dụng bằng cách nhập vào một lệnh hoặc chọn từ danh sách

en: Search for Files...
vi: Tìm kiếm tập tin...

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
vi: Trên máy tính này, tìm tài liệu và thư mục theo tên hay nội dung

en: Force Quit
vi: Buộc thoát

en: Force a misbehaving application to quit
vi: Buộc ứng dụng hành xử kỳ lạ phải thoát

en: Connect to Server...
vi: Kết nối đến máy phục vụ...

en: Connect to a remote computer or shared disk
vi: Kết nối đến máy phục vụ hoặc đĩa chia sẻ ở xa

en: Shut Down...
vi: Tắt máy...

en: Shut down the computer
vi: Tắt máy tính

en: Custom Application Launcher
vi: Bộ khởi chạy ứng dụng tự chọn

en: Create a new launcher
vi: Tạo bộ khởi chạy mới

en: Application Launcher...
vi: Bộ khởi chạy ứng dụng...

en: Copy a launcher from the applications menu
vi: Sao chép bộ khởi chạy từ trình đơn ứng dụng

en: Separator
vi: Thanh phân cách

en: A separator to organize the panel items
vi: Một bộ phân cách để tổ chức các mục trong bảng điều khiển

en: A pop out drawer to store other items in
vi: Ngăn kéo bật ra để lưu các mục khác vào

en: (empty)
vi: (rỗng)

en: Find an _item to add to "%s":
vi: Tìm một _mục để thêm vào « %s »:

en: Add to Drawer
vi: Thêm vào ngăn kéo

en: Find an _item to add to the drawer:
vi: Tìm một _mục để thêm vào ngăn kéo :

en: Add to Panel
vi: Thêm vào Bảng

en: Find an _item to add to the panel:
vi: Tìm một _mục để thêm vào bảng:

en: _Back
vi: _Lùi

en: "%s" has quit unexpectedly
vi: « %s » đã thoát bất ngờ

en: Panel object has quit unexpectedly
vi: Đối tượng Bảng điều khiển đã kết thúc bất ngờ

en: If you reload a panel object, it will automatically be added back to the panel.
vi: Nếu tải lại đối tượng bảng điểu khiển, nó sẽ tự động được thêm lại vào bảng điều khiển.

en: _Don't Reload
vi: _Không tải lại

en: _Reload
vi: Nạp _lại

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
vi: Bảng điều khiển gặp lỗi khi tải « %s ».

en: Do you want to delete the applet from your configuration?
vi: Bạn có muốn xoá bỏ tiểu dụng khỏi cấu hình của bạn không?

en: _Delete
vi: _Xóa bỏ

en: The MATE Panel
vi: Bảng điều khiển MATE

en: This program is responsible for launching other applications and provides useful utilities.
vi: Chương trình này dùng để khởi chạy các ứng dụng khác, cũng cung cấp các tiện ích giúp đỡ.

en: About the MATE Panel
vi: Giới thiệu Bảng điều khiển MATE

en: Cannot delete this panel
vi: Không thể xoá bỏ bảng này

en: You must always have at least one panel.
vi: Bạn phải luôn luôn có ít nhất một bảng.

en: _Delete This Panel
vi: _Xoá bỏ Bảng này

en: _New Panel
vi: Bả_ng mới

en: A_bout Panels
vi: Giới thiệu _Bảng

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Application in Terminal
vi: Ứng dụng trong cửa sổ dòng lệnh

en: Location
vi: Vị trí

en: Choose an application...
vi: Chạy ứng dụng...

en: Choose a file...
vi: Chọn tập tin...

en: Comm_and:
vi: _Lệnh:

en: _Location:
vi: _Vị trí:

en: The name of the launcher is not set.
vi: Chưa đặt tên của bộ khởi chạy.

en: Could not save directory properties
vi: Không thể lưu thuộc tính thư mục

en: The name of the directory is not set.
vi: Chưa đặt tên của thư mục.

en: The command of the launcher is not set.
vi: Chưa đặt lệnh của bộ khởi chạy.

en: The location of the launcher is not set.
vi: Chưa đặt vị trí của bộ khởi chạy.

en: Could not display help document
vi: Không thể hiển thị tài liệu trợ giúp

en: _Revert
vi: _Hoàn nguyên

en: _Type:
vi: _Kiểu :

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: Co_mment:
vi: _Ghi chú :

en: _Browse...
vi: _Duyệt...

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
vi: Nhấn vào cửa sổ để buộc ứng dụng kết thúc. Để hủy, nhấn phím <ESC>.

en: Force this application to exit?
vi: Buộc ứng dụng này thoát không?

en: Browse and run installed applications
vi: Duyệt và chạy các ứng dụng đã cài đặt

en: Access documents, folders and network places
vi: Truy cập tài liệu, thư mục và địa chỉ mạng

en: Change desktop appearance and behavior, get help, or log out
vi: Thay đổi diện mạo và hành vi môi trường, được trợ giúp hoặc đăng xuất

en: Applications
vi: Ứng dụng

en: _Edit Menus
vi: _Sửa trình đơn

en: Main Menu
vi: Trình đơn chính

en: Bookmarks
vi: Liên kết lưu

note: Translators: %s is a URI
en: Open '%s'
vi: Mở '%s'

en: Unable to scan %s for media changes
vi: Không thể quét %s để phát hiện thay đổi phương tiện

en: Rescan %s
vi: Quét lại %s

en: Unable to mount %s
vi: Không thể gắn kết %s

en: Mount %s
vi: Gắn kết %s

en: Removable Media
vi: Vật chứa rời

en: Network Places
vi: Địa chỉ mạng

en: Open your personal folder
vi: Mở thư mục chính của bạn

[ctx: Desktop Folder]
note: Translators: Desktop is used here as in * "Desktop Folder" (this is not the Desktop * environment).
en: Desktop
vi: Bàn làm việc

en: Open the contents of your desktop in a folder
vi: Mở nội dung màn hình nền như một thư mục

en: Computer
vi: Máy vi tính

en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
vi: Duyệt mọi đĩa cục bộ và đĩa từ xa cũng như các thư mục có thể truy cập từ máy này

en: Network
vi: Mạng

en: Browse bookmarked and local network locations
vi: Duyệt các địa điểm mạng cục bộ và các địa điểm có liên kết đã lưu

en: Places
vi: Mở nhanh

en: System
vi: Hệ thống

note: Translators: this string is used ONLY if you translated * "1" (msgctxt: "panel:showusername") to "1"
en: Log Out %s...
vi: Đăng xuất %s...

note: Translators: this string is used ONLY if you translated * "1" (msgctxt: "panel:showusername") to "1"
en: Log out %s of this session to log in as a different user
vi: Đăng xuất %s ra phiên chạy này để đăng nhập với tư cách người dùng khác

[ctx: Orientation]
en: Top
vi: Trên

[ctx: Orientation]
en: Bottom
vi: Dưới

[ctx: Orientation]
en: Left
vi: Trái

[ctx: Orientation]
en: Right
vi: Phải

en: Drawer Properties
vi: Thuộc tính ngăn kéo

en: Panel Properties
vi: Thuộc tính Bảng

en: Some of these properties are locked down
vi: Vài trong số thuộc tính này đã bị khoá

en: _Icon:
vi: B_iểu tượng:

en: _Orientation:
vi: _Hướng:

en: _Size:
vi: _Cỡ :

en: E_xpand
vi: _Bung

en: _Autohide
vi: Tự động ẩ_n

en: Show hide _buttons
vi: Hiện các nút ẩ_n

en: Arro_ws on hide buttons
vi: Hiện _mũi tên trên nút ẩn

en: _None (use system theme)
vi: _Không (dùng Sắc thái Hệ thống)

en: Solid c_olor
vi: _Màu đặc

en: Pick a color
vi: Kén màu

en: <small>Transparent</small>
vi: <small>Trong suốt</small>

en: <small>Opaque</small>
vi: <small>Đục</small>

en: Co_lor:
vi: _Màu :

en: S_tyle:
vi: _Kiểu :

en: Background _image:
vi: Ảnh _nền:

en: Select background
vi: Chọn nền

en: Background
vi: Màu nền

en: Image Background Details
vi: Chi tiết nền ảnh

en: _Tile
vi: _Lát

en: _Scale
vi: Co _dãn

en: St_retch
vi: _Kéo giãn

en: Rotate image when panel is _vertical
vi: Xoay ảnh khi Bảng điều khiển nằm _dọc

en: Could not open recently used document "%s"
vi: Không thể mở tài liệu dùng gần đây « %s »

en: An unknown error occurred while trying to open "%s".
vi: Gặp lỗi không rõ khi thử mở « %s ».

en: Clear the Recent Documents list?
vi: Xoá danh sách Tài liệu gần đây chứ?

en: If you clear the Recent Documents list, you clear the following:
    • All items from the Places → Recent Documents menu item.
    • All items from the recent documents list in all applications.
vi: Xoá Danh sách Tài liệu gần đây thì cũng xoá:
    * Mọi mục trong trình đơn Mở nhanh → Tài liệu gần đây
    * Mọi mục trong danh sách tài liệu gần đây của mọi ứng dụng.

en: Clear Recent Documents
vi: Xoá Danh sách Tài liệu gần đây

en: Recent Documents
vi: Tài liệu gần đây

en: Clear all items from the recent documents list
vi: Xoá mọi mục từ danh sách tài liệu gần đây

en: Could not run command '%s'
vi: Không thể chạy lệnh « %s »

en: Could not convert '%s' from UTF-8
vi: Không thể chuyển đổi « %s » từ UTF-8

en: Choose a file to append to the command...
vi: Chọn tập tin để nối vào lệnh...

en: Select an application to view its description.
vi: Chọn ứng dụng để xem mô tả của nó.

en: Will run command: '%s'
vi: Sẽ chạy lệnh: « %s »

en: URI list dropped on run dialog had wrong format (%d) or length (%d)
vi: Danh sách địa chỉ URI bị thả khi chạy hộp thoại thì có dạng không đúng (%d) hay độ dài (%d) không đúng

en: Run Application
vi: Chạy ứng dụng

en: _Run
vi: _Chạy

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
vi: Nhấn nút này để chạy ứng dụng được chọn hoặc lệnh trong trường nhập lệnh.

en: Command icon
vi: Biểu tượng lệnh

en: The icon of the command to be run.
vi: Biểu tượng của lệnh cần chạy.

en: Run in _terminal
vi: Chạy _trong cửa sổ dòng lệnh

en: Select this box to run the command in a terminal window.
vi: Chọn ô này để chạy lệnh trong cửa sổ thiết bị cuối.

en: Run with _file...
vi: Chạy với _tập tin...

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
vi: Nhấn nút này để duyệt tìm tập tin mà tên tập tin sẽ được nối vào chuỗi lệnh.

en: List of known applications
vi: Danh sách các ứng dụng đã biết

en: Show list of known _applications
vi: Hiển thị d_anh sách các ứng dụng đã biết

en: _Force quit
vi: _Buộc thoát

en: C_lear
vi: _Xóa

en: D_on't Delete
vi: Đừng x_oá bỏ

en: Specify an applet IID to load
vi: Xác định IID của tiểu dụng cần tải

en: Specify the initial size of the applet (xx-small, medium, large etc.)
vi: Xác định kích thước ban đầu của tiểu dụng (xx-nhỏ, vừa, lớn v.v.)

en: Specify the initial orientation of the applet (top, bottom, left or right)
vi: Xác định hướng ban đầu của tiểu dụng (đỉnh, đáy, trái hay phải)

[ctx: Size]
en: XX Small
vi: Rất nhỏ

[ctx: Size]
en: X Small
vi: Hơi nhỏ

[ctx: Size]
en: Small
vi: Nhỏ

[ctx: Size]
en: Medium
vi: Vừa

[ctx: Size]
en: Large
vi: Lớn

[ctx: Size]
en: X Large
vi: Hơi lớn

[ctx: Size]
en: XX Large
vi: Rất lớn

en: Failed to load applet %s
vi: Lỗi tải tiểu dụng %s

note: This is an utility to easily test various applets
en: Test applet utility
vi: Tiện ích thử ra tiểu dụng

en: _Applet:
vi: _Tiểu dụng:

en: Hide Panel
vi: Ẩn Bảng

en: Icon '%s' not found
vi: Không thấy biểu tượng '%s'

en: Could not execute '%s'
vi: Không thể thực hiện « %s »

en: file
vi: tập tin

en: Home Folder
vi: Thư mục chính

note: Translators: this is the same string as the one found in * caja
en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Open URL: %s
vi: Mở URL: %s

en: Delete this drawer?
vi: Xoá bỏ ngăn kéo này chứ?

en: When a drawer is deleted, the drawer and its
    settings are lost.
vi: Khi một ngăn kéo bị xoá bỏ, ngăn kéo và
    những thiết lập của nó cũng bị mất.

en: Delete this panel?
vi: Xoá bỏ Bảng điều khiển này chứ?

en: When a panel is deleted, the panel and its
    settings are lost.
vi: Khi một bảng điều khiển bị xoá bỏ, bảng điều khiển và
    những thiết lập của nó cũng bị mất.
