mate-power-manager 1.25.0 - en to th translation catalogue (269 entries)

en: Power Manager Brightness Applet
th: แอพเพล็ตปรับความสว่างของระบบจัดการพลังงาน

en: Adjusts laptop panel brightness.
th: ปรับความสว่างของจอภาพแล็ปท็อป

en: Cannot connect to mate-power-manager
th: ไม่สามารถติดต่อไปยังเครื่องมือจัดการการใช้พลังงานของ MATE

en: Cannot get laptop panel brightness
th: ไม่สามารถอ่านค่าความสว่างของจอภาพแล็ปท็อป

en: LCD brightness : %d%%
th: ความสว่างของจอ LCD : %d%%

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: Brightness Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตปรับความสว่าง

en: Brightness Applet
th: ปรับความสว่าง

en: Power Manager Inhibit Applet
th: แอพเพล็ตระงับการจัดการพลังงาน

en: Allows user to inhibit automatic power saving.
th: ให้ผู้ใช้ระงับการประหยัดพลังงานอัตโนมัติได้

en: Automatic sleep inhibited
th: ระงับการหลับอัตโนมัติแล้ว

en: Automatic sleep enabled
th: เปิดใช้การหลับอัตโนมัติแล้ว

en: Manual inhibit
th: ระงับตามสั่ง

en: Inhibit Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตระงับ

en: Inhibit Applet
th: ระงับ

en: Power Manager
th: เครื่องมือจัดการการใช้พลังงาน

en: Power management daemon
th: ดีมอนจัดการการใช้พลังงาน

en: Whether to hibernate, suspend or do nothing when inactive
th: จำศีล พักเครื่อง หรือไม่ต้องหลับ เมื่อคอมพิวเตอร์ไม่มีการใช้งาน

en: Battery critical low action
th: การดำเนินการขณะแบตเตอรี่ต่ำถึงขั้นวิกฤติ

en: If the battery event should occur when the lid is shut and the power disconnected
th: ดำเนินเหตุการณ์เกี่ยวกับแบตเตอรี่หรือไม่เมื่อพับเก็บแล็ปท็อปแล้วไฟ AC ถูกถอด

en: If the battery lid close event should occur (for example 'Suspend when lid closed on battery') when the lid is previously shut and the AC power disconnected at a later time.
th: กำหนดว่า จะดำเนินเหตุการณ์สำหรับการพับเก็บแล็ปท็อป (เช่น 'พักเครื่องเมื่อพับเก็บแล็ปท็อป') หรือไม่ เมื่อได้พับเก็บแล็ปท็อปไว้แล้ว แล้วไฟ AC ถูกถอดภายหลัง

en: UPS critical low action
th: การดำเนินการขณะ UPS ถึงขั้นวิกฤติ

en: UPS low power action
th: การดำเนินการขณะ UPS ถึงขั้นวิกฤติ

en: Allow backlight brightness adjustment
th: ใช้การปรับความสว่างของแสงพื้นหลังจอภาพ

en: If the screen brightness should be changed when switching between AC and battery power.
th: กำหนดว่า จะปรับความสว่างของจอภาพเมื่อสลับการใช้ไฟ AC กับไฟจากแบตเตอรี่หรือไม่

en: Reduce the backlight brightness when on battery power
th: ลดความสว่างของแสงพื้นหลังจอภาพ ขณะใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: If the screen should be reduced in brightness when the computer is on battery power.
th: กำหนดว่า จะหรี่จอภาพขณะใช้ไฟแบตเตอรี่หรือไม่

en: The brightness of the screen when idle
th: ความสว่างของจอภาพเมื่อเครื่องไม่มีการใช้งาน

en: Dim the screen after a period of inactivity when on battery power
th: หรี่จอหลังไม่มีความเคลื่อนไหวระยะหนึ่ง เมื่อใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: If the screen should be dimmed to save power when the computer is idle when on battery power.
th: กำหนดว่า ขณะใช้ไฟแบตเตอรี่ จะหรี่จอภาพเพื่อประหยัดพลังงานหลังจากที่ไม่มีการใช้งานคอมพิวเตอร์หรือไม่

en: The default amount of time to dim the screen after idle
th: ช่วงเวลาปริยายที่จะเริ่มหรี่จอหลังจากไม่มีการใช้งาน

en: The default amount of time to dim the screen after idle.
th: ช่วงเวลาปริยายที่จะเริ่มหรี่จอหลังจากไม่มีการใช้งาน

en: LCD dimming amount when on battery
th: ปริมาณการหรี่จอ LCD ขณะใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: The amount to dim the brightness of the display when on battery power. Possible values are between 0 and 100.
th: ปริมาณการหรี่จอเมื่อใช้ไฟจากแบตเตอรี่ ค่าที่ใช้ได้อยู่ในช่วง 0 ถึง 100

en: Dim the screen after a period of inactivity when on AC power
th: หรี่จอหลังไม่มีความเคลื่อนไหวระยะหนึ่ง เมื่อใช้ไฟ AC

en: If the screen should be dimmed to save power when the computer is idle when on AC power.
th: กำหนดว่า ขณะใช้ไฟ AC จะหรี่จอภาพเพื่อประหยัดพลังงานหลังจากที่ไม่มีการใช้งานคอมพิวเตอร์หรือไม่

en: Method used to blank screen on AC
th: วิธีการที่จะใช้ดับจอขณะใช้ไฟ AC

en: Method used to blank screen on battery
th: วิธีการที่จะใช้ดับจอขณะใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: LCD brightness when on AC
th: ค่าความสว่างของจอ LCD ขณะใช้ไฟ AC

en: Suspend button action
th: การดำเนินการสำหรับปุ่มพักเครื่อง

en: Hibernate button action
th: การดำเนินการของปุ่มจำศีล

en: Power button action
th: ดำเนินการเมื่อกดปุ่มเปิด/ปิดเครื่อง

en: Laptop lid close action on battery
th: การดำเนินการเมื่อพับเก็บแล็ปท็อปขณะใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: Laptop lid close action when on AC
th: การดำเนินการเมื่อพับเก็บแล็ปท็อปขณะใช้ไฟ AC

en: Whether to use time-based notifications
th: ใช้การแจ้งเตือนแบบบอกเวลาหรือไม่

en: If time based notifications should be used. If set to false, then the percentage change is used instead, which may fix a broken ACPI BIOS.
th: กำหนดว่า จะใช้การแจ้งเตือนแบบบอกเวลาหรือไม่ โดยถ้ากำหนดเป็นค่าเท็จ จะรายงานการเปลี่ยนเปอร์เซ็นต์ประจุแทน ซึ่งอาจช่วยได้ในกรณีที่ ACPI BIOS มีปัญหา

en: Check CPU load before sleeping
th: ตรวจการใช้งานของ CPU ก่อนให้เครื่องหลับ

en: If the CPU load should be checked before doing the idle action.
th: กำหนดว่าจะตรวจสอบภาระของ CPU ก่อนให้เครื่องหลับหรือไม่

en: Whether NetworkManager should disconnect before suspending or hibernating and connect on resume.
th: NetworkManager ควรตัดการเชื่อมต่อก่อนพักหรือจำศีลเครื่อง แล้วเชื่อมต่อใหม่เมื่อกลับมาทำงานต่อหรือไม่

en: Use mate-screensaver lock setting
th: ใช้ค่าตั้งการล็อคจอของ mate-screensaver

en: Whether to use the screen lock setting of mate-screensaver to decide if the screen is locked after a hibernate, suspend or blank screen.
th: กำหนดว่า จะใช้ค่าตั้งการล็อคจอของ mate-screensaver หรือไม่ ในการตัดสินใจล็อคจอหลังการจำศีล พักเครื่อง หรือดับจอ

en: Lock screen when blanked
th: ล็อคจอเมื่อดับจอ

en: Lock screen on suspend
th: ล็อคจอขณะพักเครื่อง

en: Lock screen on hibernate
th: ล็อคจอขณะจำศีล

en: If we should show the low capacity warning for a broken battery
th: จะแสดงคำเตือนเรื่องความจุต่ำสำหรับแบตเตอรี่ที่เสียหรือไม่

en: If we should show the low capacity warning for a broken battery.
th: จะแสดงคำเตือนเรื่องความจุต่ำสำหรับแบตเตอรี่ที่เสียหรือไม่

en: Notify when AC adapter is disconnected
th: แจ้งเตือนเมื่อที่แปลงไฟ AC ถูกถอด

en: If the user should be notified when the AC adapter is disconnected.
th: กำหนดว่าจะเตือนผู้ใช้เมื่อที่แปลงไฟ AC ถูกถอดหรือไม่

en: Notify when fully charged
th: แจ้งเตือนเมื่อแบตเตอรี่ประจุไฟเต็มแล้ว

en: If a notification message should be displayed when the battery is fully charged.
th: กำหนดว่าจะแจ้งผู้ใช้เมื่อประจุแบตเตอรี่เต็มแล้วหรือไม่

en: Notify on a sleep failure
th: แจ้งเตือนเมื่อทำให้เครื่องหลับไม่สำเร็จ

en: If a notification message should be displayed after suspend or hibernate failed.
th: กำหนดว่า จะแสดงข้อความแจ้งเตือนหลังจากที่พักหรือจำศีลเครื่องไม่สำเร็จหรือไม่

en: The URI to show to the user on sleep failure
th: URI ที่จะแสดงต่อผู้ใช้เมื่อทำให้เครื่องหลับไม่สำเร็จ

en: When sleep fails we can show the user a button to help fix the situation. Leave this blank if the button should not be shown.
th: เมื่อทำให้เครื่องหลับไม่สำเร็จ เราสามารถแสดงปุ่มเพื่อช่วยผู้ใช้แก้ไขปัญหาได้ ปล่อยค่านี้ให้ว่างไว้ถ้าจะไม่แสดงปุ่มดังกล่าว

en: Notify on a low power
th: แจ้งเตือนเมื่อพลังงานต่ำ

en: If a notification message should be displayed when the battery is getting low.
th: กำหนดว่าจะแจ้งผู้ใช้เมื่อพลังงานแบตเตอรี่ต่ำหรือไม่

en: Percentage considered low
th: เปอร์เซ็นต์ประจุที่ถือว่าต่ำ

en: Percentage considered critical
th: เปอร์เซ็นต์ประจุที่ถือว่าวิกฤติ

en: Percentage action is taken
th: เปอร์เซ็นต์ประจุที่จะเริ่มดำเนินการ

en: The time remaining when low
th: เวลาที่เหลือที่ถือว่าต่ำ

en: The time remaining when critical
th: เวลาที่เหลือที่ถือว่าวิกฤติ

en: The time remaining when action is taken
th: เวลาที่เหลือที่จะเริ่มดำเนินการ

en: Sleep timeout computer when on battery
th: ระยะเวลาก่อนที่คอมพิวเตอร์จะหลับ เมื่อใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: The amount of time in seconds the computer on battery power needs to be inactive before it goes to sleep.
th: ช่วงเวลาเป็นวินาทีที่คอมพิวเตอร์ขณะใช้ไฟจากแบตเตอรี่ต้องว่างการใช้งาน ก่อนที่จะให้เครื่องหลับ

en: Sleep timeout computer when on AC
th: ระยะเวลาก่อนที่คอมพิวเตอร์จะหลับ เมื่อใช้ไฟ AC

en: The amount of time in seconds the computer on AC power needs to be inactive before it goes to sleep.
th: ช่วงเวลาเป็นวินาทีที่คอมพิวเตอร์ขณะใช้ไฟ AC ต้องว่างการใช้งาน ก่อนที่จะให้เครื่องหลับ

en: Sleep timeout computer when on UPS
th: ระยะเวลาก่อนที่คอมพิวเตอร์จะหลับ เมื่อใช้ไฟจาก UPS

en: The amount of time in seconds the computer on UPS power needs to be inactive before it goes to sleep.
th: ช่วงเวลาเป็นวินาทีที่คอมพิวเตอร์ขณะใช้ไฟจาก UPS ต้องว่างการใช้งาน ก่อนที่จะให้เครื่องหลับ

en: Sleep timeout display when on AC
th: ระยะเวลาก่อนที่จอภาพจะหลับ เมื่อใช้ไฟ AC

en: The amount of time in seconds before the display goes to sleep when the computer is on AC power.
th: ช่วงเวลาเป็นวินาที ก่อนที่จอภาพจะหลับ ขณะใช้ไฟ AC

en: Sleep timeout display when on battery
th: ระยะเวลาก่อนที่จอภาพจะหลับ เมื่อใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: The amount of time in seconds the computer on battery power needs to be inactive before the display goes to sleep.
th: ช่วงเวลาเป็นวินาทีที่คอมพิวเตอร์ขณะใช้ไฟจากแบตเตอรี่ต้องว่างการใช้งาน ก่อนที่จอภาพจะหลับ

en: Sleep timeout display when on UPS
th: ระยะเวลาก่อนที่จอภาพจะหลับ เมื่อใช้ไฟจาก UPS

en: The amount of time in seconds the computer on UPS power needs to be inactive before the display goes to sleep.
th: ช่วงเวลาเป็นวินาทีที่คอมพิวเตอร์ขณะใช้ไฟจาก UPS ต้องว่างการใช้งาน ก่อนที่จอภาพจะหลับ

en: If sounds should be used
th: จะใช้เสียงหรือไม่

en: If sounds should be used when the power is critically low, or inhibit requests have stopped the policy action.
th: กำหนดว่าจะใช้เสียงหรือไม่ เมื่อพลังงานเหลือน้อยถึงขั้นวิกฤติ หรือมีการร้องขอระงับปฏิบัติการตามนโยบายพลังงาน

en: If preferences and statistics items should be shown in the context menu
th: กำหนดว่าจะแสดงรายการปรับแต่งและสถิติในเมนูคลิกขวาหรือไม่

en: When to show the notification icon
th: เมื่อไรจะแสดงไอคอนแจ้งเหตุ

en: Power Management
th: การใช้พลังงาน

en: Configure power management
th: ปรับแต่งการใช้พลังงาน

en: Power Statistics
th: กราฟการใช้พลังงาน

en: Observe power management
th: ตรวจสอบการใช้พลังงาน

en: Details
th: รายละเอียด

en: Graph type:
th: ชนิดของกราฟ:

en: Data length:
th: ความยาวข้อมูล:

en: There is no data to display.
th: ไม่มีข้อมูลจะแสดง

en: Use smoothed line
th: ใช้กราฟเส้นเรียบ

en: Show data points
th: แสดงจุดข้อมูล

en: History
th: ประวัติ

en: Statistics
th: สถิติ

en: Power Management Preferences
th: ปรับแต่งการใช้พลังงาน

en: Make Default
th: ใช้เป็นค่าปริยาย

en: _Close
th: ปิ_ด

en: Put computer to _sleep when inactive for:
th: ให้คอมพิวเตอร์ห_ลับเมื่อไม่มีการใช้เป็นเวลา:

en: When laptop lid is cl_osed:
th: เมื่อ_พับเก็บแล็ปท็อป:

en: Actions
th: การกระทำ

en: Put _display to sleep when inactive for:
th: ให้_จอภาพหลับเมื่อไม่มีการใช้คอมพิวเตอร์เป็นเวลา:

en: Set display _brightness to:
th: ตั้งความ_สว่างของจอภาพที่:

en: Di_m display when idle
th: ห_รี่จอภาพเมื่อคอมพิวเตอร์ไม่ได้ใช้งาน

en: Display
th: การแสดงผล

en: On AC Power
th: เมื่อใช้ไฟ AC

en: When battery po_wer is critically low:
th: เมื่อแบตเตอรี่ถึงขีด_วิกฤติ:

en: _Reduce backlight brightness
th: _ลดความสว่างของแสงหลังพื้นหลังจอภาพ

en: On Battery Power
th: เมื่อใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: When UPS power is l_ow:
th: เมื่อพลังงานของ UPS _ต่ำ:

en: When UPS power is _critically low:
th: เมื่อพลังงานของ UPS ต่ำถึงขีด_วิกฤติ:

en: On UPS Power
th: เมื่อใช้ไฟจาก UPS

en: When the power _button is pressed:
th: เมื่อปุ่มเ_ปิด/ปิดเครื่องถูกกด:

en: When the _suspend button is pressed:
th: เมื่อปุ่ม_พักเครื่องถูกกด:

en: _Never display an icon
th: ไ_ม่ต้องแสดงไอคอน

en: _Only display an icon when battery power is low
th: แสดงไอคอนเมื่อแบตเตอรี่_ต่ำเท่านั้น

en: Only display an icon when charging or _discharging
th: แสดงไอคอนเมื่อแบตเตอรี่_ประจุไฟหรือจ่ายไฟเท่านั้น

en: Only display an icon when a battery is p_resent
th: แสดงไอคอนเมื่อมีแ_บตเตอรี่เท่านั้น

en: _Always display an icon
th: แสดงไอคอนเส_มอ

en: Notification Area
th: พื้นที่แจ้งเหตุ

en: General
th: ทั่วไป

en: Unknown time
th: ไม่ทราบกำหนดเวลา

en: Show version of installed program and exit
th: แสดงรุ่นของโปรแกรมที่ติดตั้งไว้แล้วจบการทำงาน

en: Exit after a small delay (for debugging)
th: ออกจากโปรแกรมหลังหน่วงเวลาเล็กน้อย (สำหรับดีบั๊ก)

en: Exit after the manager has loaded (for debugging)
th: ออกจากโปรแกรมหลังโหลดโปรแกรมจัดการพลังงานเสร็จ (สำหรับดีบั๊ก)

en: MATE Power Manager
th: โปรแกรมจัดการการใช้พลังงานของ MATE

en: Battery is very low
th: พลังงานแบตเตอรี่ต่ำมาก

en: Power plugged in
th: เสียบปลั๊กไฟฟ้า

en: Power unplugged
th: ถอดปลั๊กไฟฟ้า

en: Lid has opened
th: ฝาเปิด

en: Lid has closed
th: ฝาปิด

en: Battery is low
th: พลังงานแบตเตอรี่ต่ำ

en: Battery is full
th: แบตเตอรี่เต็มแล้ว

en: Suspend started
th: เริ่มพักเครื่อง

en: Resumed
th: ทำงานต่อ

en: Suspend failed
th: พักเครื่องไม่สำเร็จ

en: Failed to suspend
th: พักเครื่องไม่สำเร็จ

en: Failed to hibernate
th: จำศีลเครื่องไม่สำเร็จ

en: Visit help page
th: ดูหน้าคู่มือวิธีใช้

en: Display DPMS activated
th: DPMS ของจอภาพถูกเรียก

en: On battery power
th: ใช้ไฟจากแบตเตอรี่

en: Laptop lid is closed
th: แล็ปท็อปถูกพับเก็บ

en: Power Information
th: ข้อมูลการใช้พลังงาน

en: Battery may be broken
th: แบตเตอรี่อาจจะเสีย

en: Battery Discharging
th: แบตเตอรี่กำลังจ่ายไฟ

en: UPS Discharging
th: UPS กำลังจ่ายไฟ

en: Battery low
th: พลังงานแบตเตอรี่ต่ำ

en: Laptop battery low
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อปเหลือพลังงานต่ำ

en: UPS low
th: UPS เหลือพลังงานต่ำ

en: Mouse battery low
th: แบตเตอรี่เมาส์เหลือพลังงานต่ำ

en: Keyboard battery low
th: แบตเตอรี่แป้นพิมพ์เหลือพลังงานต่ำ

en: PDA battery low
th: แบตเตอรี่ PDA เหลือพลังงานต่ำ

en: Cell phone battery low
th: แบตเตอรี่โทรศัพท์มือถือเหลือพลังงานต่ำ

en: Battery critically low
th: พลังงานแบตเตอรี่ต่ำถึงขั้นวิกฤติ

en: Laptop battery critically low
th: พลังงานแบตเตอรี่แล็ปท็อปต่ำถึงขั้นวิกฤติ

en: Plug in your AC adapter to avoid losing data.
th: กรุณาเสียบที่แปลงไฟ AC เพื่อหลีกเลี่ยงการสูญเสียข้อมูล

en: Computer will suspend very soon unless it is plugged in.
th: คอมพิวเตอร์จะพักเครื่องในอีกไม่ช้า ถ้าไม่เสียบปลั๊กไฟ

en: Computer will hibernate very soon unless it is plugged in.
th: คอมพิวเตอร์จะจำศีลเครื่องในอีกไม่ช้า ถ้าไม่เสียบปลั๊กไฟ

en: Computer will shutdown very soon unless it is plugged in.
th: คอมพิวเตอร์จะปิดเครื่องในอีกไม่ช้า ถ้าไม่เสียบปลั๊กไฟ

en: UPS critically low
th: พลังงาน UPS ต่ำถึงขั้นวิกฤติ

en: The battery is below the critical level and this computer will <b>power-off</b> when the battery becomes completely empty.
th: ประจุไฟในแบตเตอรี่ต่ำกว่าขีดวิกฤติแล้ว และเครื่องนี้กำลังจะ<b>ปิด</b> เมื่อแบตเตอรี่หมด

en: The battery is below the critical level and this computer is about to suspend.<br><b>NOTE:</b> A small amount of power is required to keep your computer in a suspended state.
th: ประจุไฟในแบตเตอรี่ต่ำกว่าขีดวิกฤติแล้ว และเครื่องนี้กำลังจะพักเครื่อง<br><b>ข้อสังเกต:</b> ต้องเหลือพลังงานเล็กน้อยถ้าจะนำเครื่องเข้าสู่ภาวะพักเครื่อง

en: The battery is below the critical level and this computer is about to hibernate.
th: ประจุไฟในแบตเตอรี่ต่ำกว่าขีดวิกฤติแล้ว และเครื่องนี้กำลังจะจำศีล

en: The battery is below the critical level and this computer is about to shutdown.
th: ประจุไฟในแบตเตอรี่ต่ำกว่าขีดวิกฤติแล้ว และเครื่องนี้กำลังจะปิด

en: The UPS is below the critical level and this computer will <b>power-off</b> when the UPS becomes completely empty.
th: UPS ถึงระดับต่ำกว่าขีดวิกฤติแล้ว และเครื่องนี้กำลังจะ<b>ปิด</b> เมื่อ UPS แบตเตอรี่หมด

en: The UPS is below the critical level and this computer is about to hibernate.
th: UPS ถึงระดับต่ำกว่าขีดวิกฤติแล้ว และเครื่องนี้กำลังจะจำศีล

en: The UPS is below the critical level and this computer is about to shutdown.
th: UPS ถึงระดับต่ำกว่าขีดวิกฤติแล้ว และเครื่องนี้กำลังจะปิด

en: MATE Power Preferences
th: ปรับแต่งการใช้พลังงานของ MATE

en: Shutdown
th: ปิดเครื่อง

en: Suspend
th: พักเครื่อง

en: Hibernate
th: จำศีลเครื่อง

en: Blank screen
th: จอเปล่า

en: Ask me
th: ถาม

en: Do nothing
th: ไม่ต้องทำอะไร

en: Never
th: ไม่

en: Rate
th: อัตรา

en: Charge
th: ประจุ

en: Time to full
th: เวลาที่จะเต็ม

en: Time to empty
th: เวลาที่จะหมด

en: 10 minutes
th: 10 นาที

en: 2 hours
th: 2 ชั่วโมง

en: 1 day
th: 1 วัน

en: 1 week
th: 1 สัปดาห์

en: Charge profile
th: โพรไฟล์ประจุ

en: Discharge profile
th: โพรไฟล์การจ่ายไฟ

en: Charge accuracy
th: ความแม่นยำของประจุ

en: Discharge accuracy
th: ความแม่นยำของการจ่ายไฟ

en: Attribute
th: แอตทริบิวต์

en: Value
th: ค่า

en: Image
th: รูปภาพ

en: Description
th: คำบรรยาย

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Yes
th: มี

en: No
th: ไม่มี

en: Device
th: อุปกรณ์

en: Type
th: ชนิด

en: Vendor
th: ผู้จำหน่าย

en: Model
th: รุ่น

en: Serial number
th: เลขลำดับผลิตภัณฑ์

en: Supply
th: จ่ายพลังงาน

en: Refreshed
th: ข้อมูลล่าสุด

en: Present
th: ปรากฏอยู่

en: Rechargeable
th: ประจุไฟได้

en: State
th: สถานะ

en: Energy
th: พลังงาน

en: Energy when empty
th: พลังงานเมื่อไฟหมด

en: Energy when full
th: พลังงานเมื่อประจุเต็ม

en: Energy (design)
th: พลังงาน (ค่าออกแบบไว้)

en: Voltage
th: ศักย์ไฟฟ้า

en: Percentage
th: เปอร์เซ็นต์

en: Capacity
th: ความจุ

en: Technology
th: เทคโนโลยี

en: Online
th: ต่ออยู่

en: Device Information
th: ข้อมูลอุปกรณ์

en: Device History
th: ประวัติอุปกรณ์

en: Device Profile
th: โพรไฟล์อุปกรณ์

en: Time elapsed
th: เวลาที่ผ่านไป

en: Power
th: พลังงาน

en: Cell charge
th: ประจุของเซลล์

en: Predicted time
th: เวลาประเมิน

en: Correction factor
th: ค่าปรับแก้

en: Prediction accuracy
th: ความแม่นยำของการประเมิน

en: Select this device at startup
th: เลือกอุปกรณ์นี้เมื่อเริ่มโปรแกรม

en: _Preferences
th: _ปรับแต่ง

en: %s charging (%.1f%%)
th: %s กำลังประจุไฟ (%.1f%%)

en: Battery is fully charged.
    Provides %s laptop runtime
th: แบตเตอรี่ประจุเต็มแล้ว
    มีพลังงานสำหรับจ่ายเป็นเวลา %s

en: %s is fully charged
th: %s ประจุเต็มแล้ว

en: %s %s remaining (%.1f%%)
th: %s อีก %s จะหมด (%.1f%%)

en: %s discharging (%.1f%%)
th: %s กำลังจ่ายไฟ (%.1f%%)

en: %s %s until charged (%.1f%%)
    Provides %s battery runtime
th: %s อีก %s จะเต็ม (%.1f%%)
    มีพลังงานสำหรับจ่ายเป็นเวลา %s

en: %s %s until charged (%.1f%%)
th: %s อีก %s จะเต็ม (%.1f%%)

en: %s waiting to discharge (%.1f%%)
th: %s กำลังรอจ่ายไฟ (%.1f%%)

en: %s waiting to charge (%.1f%%)
th: %s กำลังรอประจุไฟ (%.1f%%)

en: Product:
th: ผลิตภัณฑ์:

en: Status:
th: สถานะ:

en: Missing
th: ไม่มี

en: Charged
th: ประจุไฟเต็มแล้ว

en: Charging
th: กำลังประจุไฟ

en: Discharging
th: กำลังจ่ายไฟ

en: Percentage charge:
th: เปอร์เซ็นต์ประจุ:

en: Vendor:
th: ผู้จำหน่าย:

en: Technology:
th: เทคโนโลยี:

en: Serial number:
th: เลขลำดับผลิตภัณฑ์:

en: Model:
th: รุ่น:

en: Charge time:
th: เวลาประจุ:

en: Discharge time:
th: เวลาจ่ายไฟ:

en: Excellent
th: ดีมาก

en: Good
th: สภาพดี

en: Fair
th: พอใช้

en: Poor
th: แย่

en: Capacity:
th: ความจุ:

en: Current charge:
th: ประจุปัจจุบัน:

en: Last full charge:
th: ประจุเต็มครั้งล่าสุด:

en: Design charge:
th: ประจุที่ออกแบบไว้:

en: Charge rate:
th: อัตราการประจุ:

en: Lithium Ion
th: ลิเทียมไอออน

en: Lithium Polymer
th: ลิเทียมพอลิเมอร์

en: Lithium Iron Phosphate
th: ลิเทียมไอรอนฟอสเฟต

en: Lead acid
th: กรดตะกั่ว

en: Nickel Cadmium
th: นิกเกิลแคดเมียม

en: Nickel metal hydride
th: นิกเกิลเมทัลไฮไดรด์

en: Unknown technology
th: ไม่ทราบเทคโนโลยี

en: Empty
th: ว่างเปล่า
