mate-power-manager 1.25.0 - en to vi translation catalogue (266 entries)

en: Power Manager Brightness Applet
vi: Tiểu dụng Độ sáng Bộ quản lý Điện năng

en: Adjusts laptop panel brightness.
vi: Điều chỉnh độ sáng màn hình

en: Cannot connect to mate-power-manager
vi: Không thể kết nối đến ứng dụng mate-power-manager

en: Cannot get laptop panel brightness
vi: Không thể thu thập thông tin về độ sáng màn hình

en: LCD brightness : %d%%
vi: Độ sáng LCD: %d%%

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: Brightness Applet Factory
vi: Bộ tạo tiểu dụng độ sáng

en: Brightness Applet
vi: Tiểu dụng độ sáng

en: Power Manager Inhibit Applet
vi: Tiểu dụng ngăn chặn Bộ Quản lý Điện năng

en: Allows user to inhibit automatic power saving.
vi: Cho người dùng có khả năng ngăn chặn tự động tiết kiệm điện năng.

en: Automatic sleep inhibited
vi: Tự động ngủ bị ngăn chặn

en: Automatic sleep enabled
vi: Tự động ngủ đã bật

en: Manual inhibit
vi: Ngăn chặn thủ công

en: Inhibit Applet Factory
vi: Bộ tạo tiểu dụng ngăn chặn

en: Inhibit Applet
vi: Tiểu dụng ngăn chặn

en: Power Manager
vi: Bộ Quản Lý Điện Năng

en: Power management daemon
vi: Trình nền quản lý điện năng

en: Whether to hibernate, suspend or do nothing when inactive
vi: Khi không hoạt động, ngủ đông, ngưng hay không làm gì

en: Battery critical low action
vi: Hành động pin yếu tới hạn

en: If the battery event should occur when the lid is shut and the power disconnected
vi: Có nên thực hiện sự kiện pin khi nắp được đóng và điện bị tháo hay không

en: If the battery lid close event should occur (for example 'Suspend when lid closed on battery') when the lid is previously shut and the AC power disconnected at a later time.
vi: Có nên chạy sự kiện đóng nắp pin (v.d. « Ngưng khi nắp được đóng và chạy bằng pin ») khi nắp đã được đóng trước, rồi nút cáp điện chính bị tháo vào lúc sau.

en: UPS critical low action
vi: Hành động UPS yếu tới hạn

en: UPS low power action
vi: Hành động UPS yếu

en: Allow backlight brightness adjustment
vi: Cho phép điều chỉnh độ sáng đèn sau

en: If the screen brightness should be changed when switching between AC and battery power.
vi: Có nên thay đổi độ sáng màn hình khi chuyển đổi giữa điện chính và pin, hay không.

en: Reduce the backlight brightness when on battery power
vi: Giảm độ sáng của đèn nền khi chạy bằng pin

en: If the screen should be reduced in brightness when the computer is on battery power.
vi: Có nên mờ đi màn hình khi máy tính chạy bằng pin, hay không.

en: The brightness of the screen when idle
vi: Độ sáng của màn hình khi nghỉ

en: Dim the screen after a period of inactivity when on battery power
vi: Mờ đi màn hình sau một thời gian không hoạt động khi chạy bằng pin

en: If the screen should be dimmed to save power when the computer is idle when on battery power.
vi: Có nên mờ đi màn hình để tiết kiệm điện năng khi máy tính đã nghỉ khi chạy bằng pin hay không.

en: The default amount of time to dim the screen after idle
vi: Thời gian nghỉ mặc định sau đó cần mờ đi màn hình

en: The default amount of time to dim the screen after idle.
vi: Thời gian nghỉ mặc định sau đó cần mờ đi màn hình.

en: LCD dimming amount when on battery
vi: Độ sáng LCD khi chạy bằng pin

en: The amount to dim the brightness of the display when on battery power. Possible values are between 0 and 100.
vi: Độ sáng của bộ trình bày khi chạy bằng pin. Giá trị hợp lệ nằm giữa 0 và 100.

en: Dim the screen after a period of inactivity when on AC power
vi: Mờ đi màn hình sau một thời gian không hoạt động khi chạy bằng điện chính

en: If the screen should be dimmed to save power when the computer is idle when on AC power.
vi: Có nên mờ đi màn hình để tiết kiệm điện năng khi máy tính đã nghỉ khi chạy bằng điện chính hay không.

en: Method used to blank screen on AC
vi: Phương pháp dùng để làm màn hình trắng khi chạy bằng điện chính

en: Method used to blank screen on battery
vi: Phương pháp dùng để làm màn hình trắng khi chạy bằng pin

en: LCD brightness when on AC
vi: Độ sáng LCD khi chạy bằng điện chính

en: Suspend button action
vi: Hành động nút ngưng

en: Hibernate button action
vi: Hành động nút ngủ đông

en: Power button action
vi: Hành động nút điện

en: Laptop lid close action on battery
vi: Hành động đóng nắp máy tính xách tay khi chạy bằng pin

en: Laptop lid close action when on AC
vi: Hành động đóng nắp máy tính xách tay khi chạy bằng điện chính

en: Whether to use time-based notifications
vi: Bật/tắt thông báo dựa vào giờ

en: If time based notifications should be used. If set to false, then the percentage change is used instead, which may fix a broken ACPI BIOS.
vi: Bật/tắt thông báo dựa vào giờ. Nếu tắt, dùng hiệu số phần trăm thay thế, mà có thể sửa chữa một số BIOS kiểu ACPI bị hỏng.

en: Check CPU load before sleeping
vi: Kiểm tra tải CPU trước khi ngủ

en: If the CPU load should be checked before doing the idle action.
vi: Bật/tắt kiểm tra trọng tải của đơn vị xử lý trung tâm trước khi làm hành động nghỉ.

en: Whether NetworkManager should disconnect before suspending or hibernating and connect on resume.
vi: Có nên ngắt kết nối trình NetworkManager trước khi ngưng hay ngủ đông, và tái kết nối khi tiếp tục lại hay không.

en: Use mate-screensaver lock setting
vi: Dùng thiết lập khoá của mate-screensaver

en: Whether to use the screen lock setting of mate-screensaver to decide if the screen is locked after a hibernate, suspend or blank screen.
vi: Có nên dùng thiết lập khoá màn hình của mate-screensaver để quyết định nên khoá màn hình hay không sau khi ngủ đông, bị ngưng hay làm trắng màn hình.

en: Lock screen when blanked
vi: Khoá màn hình khi trắng

en: Lock screen on suspend
vi: Khoá màn hình khi ngưng

en: Lock screen on hibernate
vi: Khoá màn hình khi ngủ đông

en: If we should show the low capacity warning for a broken battery
vi: Có nên hiển thị cảnh báo pin yếu cho pin hỏng hóc hay không

en: If we should show the low capacity warning for a broken battery.
vi: Có nên hiển thị cảnh báo yếu pin cho pin hỏng hóc hay không.

en: Notify when AC adapter is disconnected
vi: Thông báo khi bộ tiếp hợp điện chính bị tháo

en: If the user should be notified when the AC adapter is disconnected.
vi: Có nên thông báo người dùng biết bộ tiếp hợp điện chính đã bị tháo hay không.

en: Notify when fully charged
vi: Thông báo khi pin đã được tái sạc đầy

en: If a notification message should be displayed when the battery is fully charged.
vi: Bật/tắt thông báo khi pin được sạc đầy.

en: Notify on a sleep failure
vi: Thông báo khi không ngủ được

en: If a notification message should be displayed after suspend or hibernate failed.
vi: Có nên thông báo sau khi gặp lỗi ngưng hay ngủ đông, hay không.

en: The URI to show to the user on sleep failure
vi: URI cần hiện cho người dùng khi gặp lỗi ngủ

en: When sleep fails we can show the user a button to help fix the situation. Leave this blank if the button should not be shown.
vi: Khi gặp lỗi ngủ, có thể hiện một nút nhấn để giúp khắc phục tình hình. Để trống nếu không nên hiện nút này.

en: Notify on a low power
vi: Thông báo khi điện năng yếu

en: If a notification message should be displayed when the battery is getting low.
vi: Bật/tắt thông báo khi pin yếu.

en: Percentage considered low
vi: Phần trăm thấp

en: Percentage considered critical
vi: Phần trăm yếu tới hạn

en: Percentage action is taken
vi: Hành động phần trăm được làm

en: The time remaining when low
vi: Thời hạn còn lại khi thấp

en: The time remaining when critical
vi: Thời hạn còn lại khi tới hạn

en: The time remaining when action is taken
vi: Thời hạn còn lại khi hành động được thực hiện

en: Sleep timeout computer when on battery
vi: Thời hạn máy tính ngủ khi chạy bằng pin

en: The amount of time in seconds the computer on battery power needs to be inactive before it goes to sleep.
vi: Số giây máy tính đang chạy bằng pin cần ngưng làm việc trước khi nó ngủ.

en: Sleep timeout computer when on AC
vi: Thời hạn máy tính ngủ khi chạy bằng điện chính

en: The amount of time in seconds the computer on AC power needs to be inactive before it goes to sleep.
vi: Số giây máy tính đang chạy bằng điện chính cần ngưng làm việc trước khi nó ngủ.

en: Sleep timeout computer when on UPS
vi: Thời hạn máy tính ngủ khi chạy bằng UPS

en: The amount of time in seconds the computer on UPS power needs to be inactive before it goes to sleep.
vi: Số giây máy tính đang chạy bằng UPS cần ngưng làm việc trước khi ngủ.

en: Sleep timeout display when on AC
vi: Thời hạn bộ trình bày ngủ khi chạy bằng điện chính

en: The amount of time in seconds before the display goes to sleep when the computer is on AC power.
vi: Thời gian nghỉ theo giây trước khi bộ trình bày đi ngủ khi chạy bằng điện chính.

en: Sleep timeout display when on battery
vi: Thời hạn bộ trình bày ngủ khi chạy bằng pin

en: The amount of time in seconds the computer on battery power needs to be inactive before the display goes to sleep.
vi: Số giây máy tính đang chạy bằng pin cần ngưng làm việc trước khi bộ trình bày ngủ.

en: Sleep timeout display when on UPS
vi: Thời hạn bộ trình bày ngủ khi chạy bằng UPS

en: The amount of time in seconds the computer on UPS power needs to be inactive before the display goes to sleep.
vi: Số giây máy tính đang chạy bằng UPS cần ngưng làm việc trước khi bộ trình bày ngủ.

en: If sounds should be used
vi: Có nên dùng âm thanh hay không

en: If sounds should be used when the power is critically low, or inhibit requests have stopped the policy action.
vi: Có nên dùng âm thanh hay không khi điện năng tới hạn, hoặc các yêu cầu ngăn chặn đã dừng hành động chính sách.

en: When to show the notification icon
vi: Khi cần hiển thị biểu tượng thông báo

en: Power Management
vi: Quản lý Điện năng

en: Configure power management
vi: Cấu hình quản lý điện năng

en: Power Statistics
vi: Thống kê điện năng

en: Observe power management
vi: Theo dõi sự quản lý điện năng

en: Details
vi: Chi tiết

en: Graph type:
vi: Kiểu đồ thị:

en: Data length:
vi: Chiều dài dữ liệu :

en: There is no data to display.
vi: Không có dữ liệu cần hiển thị.

en: Use smoothed line
vi: Dùng đường mịn

en: Show data points
vi: Hiện các điểm dữ liệu

en: History
vi: Nhật ký lệnh

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Power Management Preferences
vi: Tùy thích Quản lý Điện năng

en: Make Default
vi: Làm mặc định

en: _Close
vi: Đón_g

en: Put computer to _sleep when inactive for:
vi: Để máy tính _ngủ khi nghỉ trong:

en: When laptop lid is cl_osed:
vi: Khi đóng _nắp máy tính xách tay:

en: Actions
vi: Hành động

en: Put _display to sleep when inactive for:
vi: Để _màn hình ngủ nếu nghỉ trong:

en: Set display _brightness to:
vi: Đặt độ _sáng cho bộ trình bày:

en: Di_m display when idle
vi: _Mờ đi màn hình khi nghỉ

en: Display
vi: Hiển thị

en: On AC Power
vi: Bằng điện chính

en: When battery po_wer is critically low:
vi: Khi nạp _pin tới hạn:

en: _Reduce backlight brightness
vi: _Giảm độ sáng của đèn nền

en: On Battery Power
vi: Bằng pin

en: When UPS power is l_ow:
vi: Khi độ điện năng của UPS _yếu:

en: When UPS power is _critically low:
vi: Khi độ điện năng _của UPS tới hạn:

en: On UPS Power
vi: Bằng UPS

en: When the power _button is pressed:
vi: Khi cái nút điện được _bấm:

en: When the _suspend button is pressed:
vi: Khi cái nút n_gưng được bấm:

en: _Never display an icon
vi: _Không bao giờ hiện biểu tượng

en: _Only display an icon when battery power is low
vi: _Hiện biểu tượng chỉ khi pin còn ít

en: Only display an icon when charging or _discharging
vi: Chỉ hiện biểu tượng khi sạc hay phóng _ra

en: Only display an icon when a battery is p_resent
vi: Chỉ hiện biểu tượng khi dùng _pin

en: _Always display an icon
vi: _Luôn hiện biểu tượng

en: Notification Area
vi: Vùng thông báo

en: General
vi: Chung

en: Unknown time
vi: Không rõ thời gian

note: Translators: This is %i hours
en: %ih
vi: %ig

note: Translators: This is %2i minutes
en: %2im
vi: %2ip

note: Translators: This is %2i minutes %02i seconds
en: %2im%02i
vi: %2ip%02i

note: Translators: This is %2i seconds
en: %2is
vi: %2ig

en: Show version of installed program and exit
vi: Hiển thị phiên bản của chương trình đã cài đặt rồi thoát

en: Exit after a small delay (for debugging)
vi: Thoát sau khi đợi một ít (để gỡ lỗi)

en: Exit after the manager has loaded (for debugging)
vi: Thoát sau khi nạp bộ quản lý (để gỡ lỗi)

en: MATE Power Manager
vi: Bộ Quản Lý Điện Năng Mate

en: Battery is very low
vi: Pin yếu tới hạn

en: Power plugged in
vi: Điện chính được cắm vào

en: Power unplugged
vi: Điện bị tháo nút ra

en: Lid has opened
vi: Nắp đã mở

en: Lid has closed
vi: Nắp đã đóng

en: Battery is low
vi: Pin yếu

en: Battery is full
vi: Pin đầy

en: Suspend started
vi: Đã bắt đầu ngưng

en: Resumed
vi: Tiếp tục lại

en: Suspend failed
vi: Lỗi ngưng

en: Visit help page
vi: Xem trang trợ giúp

en: Display DPMS activated
vi: DPMS trình bày đã kích hoạt

en: On battery power
vi: Bằng pin

en: Laptop lid is closed
vi: Nắp máy tính xách tay đã được đóng

en: Power Information
vi: Thông tin điện năng

en: Battery may be broken
vi: Pin có thể bị hỏng

en: Battery Discharging
vi: Pin đang xả

en: UPS Discharging
vi: UPS đang xả

en: Battery low
vi: Pin yếu

en: Laptop battery low
vi: Pin yếu trong máy tính xách tay

en: UPS low
vi: UPS yếu

en: Mouse battery low
vi: Pin yếu trong con chuột

en: Keyboard battery low
vi: Pin yếu trong bàn phím

en: PDA battery low
vi: Pin yếu trong PDA

en: Cell phone battery low
vi: Pin yếu trong điện thoại di động

en: Battery critically low
vi: Pin cực yếu

en: Laptop battery critically low
vi: Pin yếu tới hạn trong máy tính xách tay

en: Plug in your AC adapter to avoid losing data.
vi: Hãy cầm phít bộ tiếp hợp điện chính để tránh mất dữ liệu.

en: UPS critically low
vi: UPS yếu tới hạn

en: The battery is below the critical level and this computer will <b>power-off</b> when the battery becomes completely empty.
vi: Pin đã quá hạn nên máy tính này sắp <b>tắt điện</b> khi pin trống hoàn toàn.

en: The battery is below the critical level and this computer is about to suspend.<br><b>NOTE:</b> A small amount of power is required to keep your computer in a suspended state.
vi: Pin đã quá hạn nên máy tính này sắp ngưng.<br><b>GHI CHÚ :</b> Cần thiết một ít điện năng để bảo trì tính trạng bị ngưng của máy tính.

en: The battery is below the critical level and this computer is about to hibernate.
vi: Pin đã quá hạn nên máy tính này sắp ngủ đông.

en: The battery is below the critical level and this computer is about to shutdown.
vi: Pin đã quá hạn nên máy tính này sắp tắt máy.

en: The UPS is below the critical level and this computer will <b>power-off</b> when the UPS becomes completely empty.
vi: UPS đã quá hạn nên máy tính này sắp <b>tắt điện</b> khi UPS trống hoàn toàn.

en: The UPS is below the critical level and this computer is about to hibernate.
vi: UPS đã quá hạn nên máy tính này sắp ngủ đông.

en: The UPS is below the critical level and this computer is about to shutdown.
vi: UPS đã quá hạn nên máy tính này sắp tắt máy.

en: MATE Power Preferences
vi: Tùy thích Điện năng Mate

en: Shutdown
vi: Tắt máy

en: Suspend
vi: Ngưng

en: Hibernate
vi: Ngủ đông

en: Blank screen
vi: Màn hình trắng

en: Ask me
vi: Hỏi nhé

en: Do nothing
vi: Đừng làm gì

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Rate
vi: Tỷ lệ

en: Charge
vi: Sạc

en: Time to full
vi: Thời gian đến đầy

en: Time to empty
vi: Thời gian đến trống

en: 10 minutes
vi: 10 phút

en: 2 hours
vi: 2 giờ

en: 1 day
vi: 1 ngày

en: 1 week
vi: 1 tuần

en: Charge profile
vi: Hồ sơ thời gian sạc

en: Discharge profile
vi: Hồ sơ thời gian xả

en: Charge accuracy
vi: Độ chính xác thời gian sạc

en: Discharge accuracy
vi: Độ chính xác thời gian xả

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: Value
vi: Giá trị

en: Image
vi: Ảnh

en: Description
vi: Mô tả

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Device
vi: Thiết bị

en: Type
vi: Kiểu

en: Vendor
vi: Nhà sản xuất

en: Model
vi: Kiểu

en: Serial number
vi: Số thứ tự

en: Supply
vi: Nguồn

en: Refreshed
vi: Đã cập nhật

en: Present
vi: Có

en: Rechargeable
vi: Tái sạc được

en: State
vi: Tỉnh

en: Energy
vi: Năng lượng

en: Energy when empty
vi: Năng lượng khi trống

en: Energy when full
vi: Năng lượng khi đầy

en: Energy (design)
vi: Năng lượng (thiết kế)

en: Voltage
vi: Điện áp

en: Percentage
vi: Phần trăm

en: Capacity
vi: Dung tích

en: Technology
vi: Công nghệ

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Device Information
vi: Thông tin Thiết bị

en: Device History
vi: Lịch sử Thiết bị

en: Device Profile
vi: Hồ sơ Thiết bị

en: Time elapsed
vi: Thời gian đã qua

en: Power
vi: Nguồn

en: Cell charge
vi: Sạc bộ pin

en: Predicted time
vi: Thời gian dự đoán

en: Correction factor
vi: Hệ số sửa chữa

en: Prediction accuracy
vi: Độ chính xác dự đoán

en: _Preferences
vi: _Tùy thích

en: %s charging (%.1f%%)
vi: %s đang sạc (%.1f%%)

en: Battery is fully charged.
    Provides %s laptop runtime
vi: Pin đã sạc đầy.
    Cung cấp %s thời gian chạy laptop

en: %s is fully charged
vi: %s đã sạc đầy

en: %s %s remaining (%.1f%%)
vi: %s %s còn lại (%.1f%%)

en: %s discharging (%.1f%%)
vi: %s đang xả (%.1f%%)

en: %s %s until charged (%.1f%%)
    Provides %s battery runtime
vi: %s %s đến khi được sạc (%.1f%%)
    Cung cấp %s thời gian chạy bằng pin

en: %s %s until charged (%.1f%%)
vi: %s %s đến khi được sạc (%.1f%%)

en: %s waiting to discharge (%.1f%%)
vi: %s đang chờ xả (%.1f%%)

en: %s waiting to charge (%.1f%%)
vi: %s đang chờ sạc (%.1f%%)

en: Product:
vi: Sản phẩm:

en: Status:
vi: Tình trạng:

en: Missing
vi: Thiếu

en: Charged
vi: Sạc đầy

en: Charging
vi: Đang sạc

en: Discharging
vi: Đang xả

en: Percentage charge:
vi: Phần trăm sạc:

en: Vendor:
vi: Nhà sản xuất:

en: Technology:
vi: Công nghệ:

en: Serial number:
vi: Số thứ tự:

en: Model:
vi: Kiểu:

en: Charge time:
vi: Thời gian sạc:

en: Discharge time:
vi: Thời gian xả:

en: Excellent
vi: Rất tốt

en: Good
vi: Tốt

en: Fair
vi: Vừa

en: Poor
vi: Xấu

en: Capacity:
vi: Dung tích:

en: Current charge:
vi: Sạc hiện thời:

en: Last full charge:
vi: Lần sạc đầy cuối:

en: Design charge:
vi: Sạc thiết kế:

en: Charge rate:
vi: Mức sạc:

en: Lithium Ion
vi: Lithi ion

en: Lithium Polymer
vi: Lithi polime (LiP)

en: Lithium Iron Phosphate
vi: Lithi ion photphat

en: Lead acid
vi: Axit chì

en: Nickel Cadmium
vi: NiCad

en: Nickel metal hydride
vi: Mạ kền kim loại hyddrua (NMH)

en: Unknown technology
vi: Không rõ kỹ thuật

en: Empty
vi: Rỗng
