mate-screensaver 1.26.0 - en to vi translation catalogue (152 entries)

en: Screensaver
vi: Bộ bảo vệ màn hình

en: Set your screensaver preferences
vi: Lập các tùy thích cho trình bảo vệ màn hình

en: Screensaver Preview
vi: Xem thử ảnh bảo vệ màn hình

en: <b>Screensaver preview</b>
vi: <b>Xem thử ảnh bảo vệ màn hình</b>

en: Screensaver Preferences
vi: Tùy thích Bộ bảo vệ màn hình

en: Power _Management
vi: _Quản lý điện năng

en: _Preview
vi: _Xem thử

en: _Screensaver theme:
vi: _Sắc thái của ảnh bảo vệ màn hình:

en: Regard the computer as _idle after:
vi: Co_i như máy tính nghỉ sau :

en: _Activate screensaver when computer is idle
vi: _Hoạt hoá bộ bảo vệ màn hình khi máy tính mới nghỉ

en: _Lock screen when screensaver is active
vi: _Khoá màn hình khi bộ bảo vệ màn hình hoạt động

en: Select Background Image
vi: Chọn ảnh nền

en: <b>Warning: the screen will not be locked for the root user.</b>
vi: <b>Cảnh báo : màn hình sẽ không bị khoá cho người dùng chủ (root).</b>

en: Screensavers
vi: Ảnh bảo vệ màn hình

en: Screensaver themes
vi: Sắc thái của ảnh bảo vệ màn hình

note: Translators: This is the name of a desktop background image that shows outer space images. You might want to translate it into the equivalent words of your language
en: Cosmos
vi: Vũ trụ

en: <span size="small">%U on %h</span>
vi: <span size="small">%U trên %h</span>

en: _Leave Message
vi: Để lại _lời nhắn

en: _Switch User
vi: _Chuyển đổi người dùng

en: _Log Out
vi: Đăng _xuất

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: _Unlock
vi: _Bỏ khoá

en: <b>Leave a message for %R:</b>
vi: <b>Lời nhắn cho %R:</b>

en: _Save
vi: _Lưu

en: Activate when idle
vi: Kích hoạt khi nghỉ

en: Set this to TRUE to activate the screensaver when the session is idle.
vi: Đặt giá trị này là TRUE để hoạt hoá bộ bảo vệ màn hình khi phiên chạy nghỉ.

en: Lock on activation
vi: Khoá khi mới kích hoạt

en: Set this to TRUE to lock the screen when the screensaver goes active.
vi: Đặt giá trị này là TRUE để khóa màn hình khi bộ bảo vệ màn hình hoạt động.

en: Screensaver theme selection mode
vi: `Chế độ chọn chủ đề bộ bảo vệ màn hình

en: The selection mode used by screensaver. May be "blank-only" to enable the screensaver without using any theme on activation, "single" to enable screensaver using only one theme on activation (specified in "themes" key), and "random" to enable the screensaver using a random theme on activation.
vi: Chế độ lựa chọn được dùng bởi bộ bảo vệ màn hình. blank-only để bật chạy bộ bảo vệ màn hình mà không dùng sắc thái nào khi mới hoạt động, single để bật chạy bộ bảo vệ màn hình mà dùng chỉ một sắc thái khi mới hoạt động thôi (được ghi rõ trong khoá sắc thái "themes"), random để bật chạy bộ bảo vệ màn hình mà dùng sắc thái ngẫu nhiên khi mới hoạt động.

en: This key specifies the list of themes to be used by the screensaver. It's ignored when "mode" key is "blank-only", should provide the theme name when "mode" is "single", and should provide a list of themes when "mode" is "random".
vi: Khoá này ghi rõ danh sách các sắc thái cho bộ bảo vệ màn hình dùng. Nó bị bỏ qua khi khoá chế độ "mode" là "blank-only", cung cấp tên sắc thái khi "mode" là "single", cung cấp danh sách các sắc thái khi "mode" là "random".

en: Time before power management baseline
vi: Thời gian trước đường cơ bản quản lý điện năng

en: The number of seconds of inactivity before signalling to power management. This key is set and maintained by the session power management agent.
vi: Số giây nghỉ trước khi gửi tín hiệu cho chức năng quản lý điện năng. Khoá này được đặt và bảo tồn bởi tác nhân quản lý điện năng của phiên chạy đó.

en: Time before theme change
vi: Thời gian trước khi thay đổi sắc thái

en: The number of minutes to run before changing the screensaver theme.
vi: Bao nhiêu phút cần chạy trước khi thay đổi sắc thái ảnh bảo vệ màn hình.

en: Time before locking
vi: Thời gian trước khi khoá

en: The number of minutes after screensaver activation before locking the screen.
vi: Số phút sau khi bộ bảo vệ màn hình mới hoạt động, trước khi khoá màn hình.

en: Allow embedding a keyboard into the window
vi: Cho phép nhúng bàn phím trong cửa sổ

en: Set this to TRUE to allow embedding a keyboard into the window when trying to unlock. The "keyboard_command" key must be set with the appropriate command.
vi: Đặt là TRUE để cho phép nhúng bàn phím trong cửa sổ khi thử mở khoá. Khoá " keyboard_command" phải được đặt bằng lệnh thích hợp.

en: Embedded keyboard command
vi: Lệnh bàn phím nhúng

en: The command that will be run, if the "embedded_keyboard_enabled" key is set to TRUE, to embed a keyboard widget into the window. This command should implement an XEMBED plug interface and output a window XID on the standard output.
vi: Lệnh sẽ được chạy, nếu khoá "embedded_keyboard_enabled" được đặt là TRUE, để nhúng ô điều khiển bàn phím trong cửa sổ. Lệnh này nên thực hiện một giao diện nút XEMBED và xuất một XID cửa sổ ra thiết bị xuất chuẩn.

en: Allow logout
vi: Cho phép đăng xuất

en: Set this to TRUE to offer an option in the unlock dialog to allow logging out after a delay. The delay is specified in the "logout_delay" key.
vi: Đặt giá trị này là TRUE để cung cấp trong hộp thoại bỏ khoá tùy chọn đăng xuất sau khi trễ. Sự trễ được ghi rõ trong khoá làm trễ đăng xuất "logout_delay".

en: Time before logout option
vi: Thời gian trước khi nhận tùy chọn đăng xuất

en: The number of minutes after the screensaver activation before a logout option will appear in the unlock dialog. This key has effect only if the "logout_enable" key is set to TRUE.
vi: Số phút sau khi bộ bảo vệ màn hình mới hoạt động, trước khi tùy chọn đăng xuất được hiển thị trong hộp thoại bỏ khoá. Khoá này có tác động chỉ nếu khoá bật đăng xuất "logout_enable" được đặt là TRUE.

en: Logout command
vi: Lệnh đăng xuất

en: The command to invoke when the logout button is clicked. This command should simply log the user out without any interaction. This key has effect only if the "logout_enable" key is set to TRUE.
vi: Lệnh cần chạy khi cái nút đăng xuất được bấm. Lệnh này nên đơn giản đăng xuất người dùng, không tương tác gì. Khoá này có tác động chỉ nếu khoá logout_enable được đặt là TRUE.

en: Allow user switching
vi: Cho phép chuyển đổi người dùng

en: Set this to TRUE to offer an option in the unlock dialog to switch to a different user account.
vi: Đặt giá trị này là TRUE để cung cấp trong hộp thoại bỏ khoá tùy chọn chuyển đổi sang tài khoản người dùng khác.

en: Theme for lock dialog
vi: Sắc thái cho hộp thoại khoá

en: Theme to use for the lock dialog
vi: Sắc thái cần dùng cho hộp thoại khoá

en: Allow the session status message to be displayed
vi: Cho phép hiển thị thông điệp về trạng thái phiên chạy

en: Allow the session status message to be displayed when the screen is locked.
vi: Cho phép hiển thị thông điệp về trạng thái phiên chạy khi màn hình bị khoá.

en: Picture Filename
vi: Tên tập tin ảnh

en: File to use for the background image.
vi: Tập tin dùng làm ảnh nền.

en: Display a slideshow of pictures of the cosmos
vi: Hiển thị trình diễn các ảnh của vũ trụ

en: Floating MATE
vi: Biểu tượng MATE lơ lửng

en: Bubbles the MATE logo around the screen
vi: Thổi bong bóng biểu tượng MATE xung quanh màn hình

en: Floating GNOME
vi: Biểu tượng GNOME lơ lửng

en: Bubbles the GNOME logo around the screen
vi: Thổi bong bóng biểu tượng GNOME xung quanh màn hình

en: Pictures folder
vi: Thư mục Ảnh

en: Display a slideshow from your Pictures folder
vi: Hiển thị trình diễn các ảnh từ thư mục Ảnh (Pictures) của bạn

en: Pop art squares
vi: Vuông nghệ thuật phổ biến

en: A pop-art-ish grid of pulsing colors.
vi: Vẽ lưới các màu đập kiểu dáng nghệ thuật phổ biến.

en: %s. See --help for usage information.
vi: %s: Hãy chạy lệnh « --help » (trợ giúp) để xem thông tin về cách sử dụng.

en: Show paths that images follow
vi: Hiển thị các đường dẫn mà ảnh theo

en: Occasionally rotate images as they move
vi: Thỉnh thoảng quay ảnh trong khi di chuyển

en: Print out frame rate and other statistics
vi: In ra tỷ lệ khung và thống kê khác

en: The maximum number of images to keep on screen
vi: Số ảnh tối đa cần giữ trên màn hình

en: The initial size and position of window
vi: Kích cỡ và vị trí đầu tiên của cửa sổ

en: WIDTHxHEIGHT+X+Y
vi: RỘNGxCAO+X+Y

en: The source image to use
vi: Ảnh nguồn cần dùng

en: image - floats images around the screen
vi: image - làm nổi ảnh ở chung quanh màn hình

en: You must specify one image.  See --help for usage information.
vi: Bạn phải ghi rõ một ảnh. Hãy chạy lệnh « --help » (trợ giúp) để xem thông tin về cách sử dụng.

en: Location to get images from
vi: Địa điểm nơi cần lấy ảnh

en: PATH
vi: ĐƯỜNG DẪN

en: Color to use for images background
vi: Màu cần dùng để đặt nền của ảnh

en: Do not randomize pictures from location
vi: Đừng ngẫu nhiên hoá các ảnh từ địa điểm

en: Do not try to stretch images on screen
vi: Đừng thử kéo giãn ảnh trên màn hình

en: Copying files
vi: Đang sao chép tập tin

en: From:
vi: Từ:

en: To:
vi: Đến:

en: Copying themes
vi: Đang sao chép các sắc thái

en: Invalid screensaver theme
vi: Sắc thái bảo vệ màn hình không hợp lệ

en: %s does not appear to be a valid screensaver theme.
vi: Có vẻ là %s không phải là một sắc thái bảo vệ màn hình hợp lệ.

en: Copying file: %u of %u
vi: Đang sao chép tập tin: %u trên %u

en: Causes the screensaver to exit gracefully
vi: Làm cho bộ bảo vệ màn hình thoát cho đúng

en: Query the state of the screensaver
vi: Truy vấn tính trạng của bộ bảo vệ màn hình

en: Query the length of time the screensaver has been active
vi: Truy vấn khoảng thời gian hoạt động của bộ bảo vệ màn hình

en: Tells the running screensaver process to lock the screen immediately
vi: Báo tiến trình bảo vệ màn hình đang chạy phải khoá ngay màn hình

en: If the screensaver is active then switch to another graphics demo
vi: Nếu bộ bảo vệ màn hình có hoạt động thì chuyển đổi sang một chứng minh đồ họa khác

en: Turn the screensaver on (blank the screen)
vi: Khởi chạy bộ bảo vệ màn hình (làm trắng màn hình)

en: If the screensaver is active then deactivate it (un-blank the screen)
vi: Nếu bộ bảo vệ màn hình có hoạt động thì tắt nó (bỏ trắng màn hình)

en: Poke the running screensaver to simulate user activity
vi: Thức bộ bảo vệ màn hình đang chạy, để mô phỏng hoạt động của người dùng

en: Inhibit the screensaver from activating.  Command blocks while inhibit is active.
vi: Ngăn chặn bộ bảo vệ màn hình kích hoạt. Lệnh chặn trong khi khả năng ngăn chặn còn hoạt động.

en: The calling application that is inhibiting the screensaver
vi: Ứng dụng gọi mà ngăn chặn bộ bảo vệ màn hình

en: The reason for inhibiting the screensaver
vi: Lý do ngăn chặn bộ bảo vệ màn hình

en: Version of this application
vi: Phiên bản ứng dụng này

en: The screensaver is %s
vi: Bộ bảo vệ màn hình là %s

en: active
vi: hoạt động

en: inactive
vi: không hoạt động

en: The screensaver is not inhibited
vi: Bộ bảo vệ màn hình không phải bị thu hồi

en: The screensaver is being inhibited by:
vi: Bộ bảo vệ màn hình đang bị thu hồi bởi:

en: The screensaver has been active for %d seconds.
vi: Bộ bảo vệ màn hình đã hoạt động trong vòng %d giây.

en: The screensaver is not currently active.
vi: Bộ bảo vệ màn hình hiện tại không hoạt động.

en: Show debugging output
vi: Hiện dữ liệu xuất gỡ lỗi

en: Show the logout button
vi: Hiện cái nút đăng xuất

en: Command to invoke from the logout button
vi: Lệnh cần chạy từ cái nút đăng xuất

en: Show the switch user button
vi: Hiện cái nút chuyển đổi người dùng

en: Message to show in the dialog
vi: Thông điệp cần hiển thị trong hộp thoại

en: MESSAGE
vi: THÔNG ĐIỆP

en: Not used
vi: Không dùng

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: You are required to change your password immediately (password aged)
vi: Bạn phải thay đổi ngay mật khẩu (mật khẩu quá cũ)

en: You are required to change your password immediately (root enforced)
vi: Bạn phải thay đổi ngay mật khẩu (người chủ ép buộc)

en: Your account has expired; please contact your system administrator
vi: Tài khoản của bạn đã hết hạn dùng: hãy liên lạc với nhà quản trị hệ thống

en: No password supplied
vi: Chưa cung cấp mật khẩu

en: Password unchanged
vi: Chưa thay đổi mật khẩu

en: Can not get username
vi: Không thể lấy tên người dùng

en: Retype new UNIX password:
vi: Gõ lại mật khẩu UNIX mới:

en: Enter new UNIX password:
vi: Nhập mật khẩu UNIX mới:

en: (current) UNIX password:
vi: Mật khẩu UNIX (hiện có):

en: Error while changing NIS password.
vi: Gặp lỗi khi thay đổi mật khẩu NIS.

en: You must choose a longer password
vi: Bạn phải chọn mật khẩu dài hơn

en: Password has been already used. Choose another.
vi: Mật khẩu đã được dùng. Hãy chọn mật khẩu khác.

en: You must wait longer to change your password
vi: Bạn phải đợi thêm nữa, để thay đổi mật khẩu

en: Sorry, passwords do not match
vi: Tiếc là hai mật khẩu không trùng

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra...

en: Authentication failed.
vi: Lỗi xác thực.

en: Blank screen
vi: Màn hình trắng

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Could not load the main interface
vi: Không thể tải giao diện chính

en: Please make sure that the screensaver is properly installed
vi: Hãy chắc là bộ bảo vệ màn hình được cài đặt đúng

en: Don't become a daemon
vi: Đừng chạy trong nền

en: Enable debugging code
vi: Bật chạy mã gỡ lỗi

en: Launch screensaver and locker program
vi: Chạy bộ bảo vệ màn hình và các chương trình khóa

en: Unable to establish service %s: %s
vi: Không thể thiết lập dịch vụ %s: %s

en: Can't set PAM_TTY=%s
vi: Không thể đặt « PAM_TTY=%s »

en: Incorrect password.
vi: Mật khẩu không đúng.

en: Not permitted to gain access at this time.
vi: Không cho phép truy cập vào lúc này.

en: No longer permitted to access the system.
vi: Không còn có quyền truy cập lại hệ thống.

en: failed to register with the message bus
vi: việc đăng ký với mạch nối thông điệp bị lỗi

en: not connected to the message bus
vi: chưa kết nối đến mạch nối thông điệp

en: screensaver already running in this session
vi: bộ bảo vệ màn hình đang chạy trong phiên làm việc này

en: Time has expired.
vi: Quá giờ.

en: You have the Caps Lock key on.
vi: Bạn đã bật phím Khoá Chữ Hoa (CapsLock).

en: S_witch User...
vi: _Chuyển đổi người dùng...

en: Log _Out
vi: Đăng _xuất

en: %U on %h
vi: %U trên %h

en: _Password:
vi: _Mật khẩu:
