mate-session-manager 1.25.0 - en to th translation catalogue (98 entries)

en: Select Command
th: เลือกคำสั่ง

en: seconds
th: วินาที

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: Add Startup Program
th: เพิ่มโปรแกรมเริ่มวาระ

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: Edit Startup Program
th: แก้ไขโปรแกรมเริ่มวาระ

en: _Save
th: _บันทึก

en: The startup command cannot be empty
th: คำสั่งที่ให้เรียกเมื่อเริ่มวาระจะว่างไม่ได้

en: The startup command is not valid
th: คำสั่งที่ให้เรียกเมื่อเริ่มวาระผิดพลาด

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Close
th: ปิ_ด

en: Enabled
th: เปิดใช้

en: Icon
th: ไอคอน

en: Program
th: โปรแกรม

en: Startup Applications Preferences
th: ปรับแต่งโปรแกรมเริ่มวาระ

en: No name
th: ไม่มีชื่อ

en: No description
th: ไม่มีคำบรรยาย

en: Version of this application
th: รุ่นของโปรแกรมนี้

en: Could not display help document
th: ไม่สามารถแสดงเอกสารวิธีใช้

en: Save sessions
th: รักษารายละเอียดวาระ

en: Logout prompt
th: ถามก่อนจะออกจากระบบ

en: If enabled, mate-session will prompt the user before ending a session.
th: เลือกแล้ว mate-session จะถามผู้ใช้ก่อนจะออกจากการใช้งาน

en: Time before session is considered idle
th: ช่วงเวลาก่อนที่จะถือว่าไม่มีการใช้งานเครื่อง

en: The number of minutes of inactivity before the session is considered idle.
th: จำนวนนาทีที่ไม่มีความเคลื่อนไหว ก่อนที่จะถือว่าวาระเริ่มเดินเครื่องเปล่า

en: Default session
th: วาระปริยาย

en: List of applications that are part of the default session.
th: รายชื่อโปรแกรมที่จะเปิดในวาระปริยาย

en: Required session components
th: องค์ประกอบที่จำเป็นของวาระ

en: Window Manager
th: โปรแกรมจัดการหน้าต่าง

en: The window manager is the program that draws the title bar and borders around windows, and allows you to move and resize windows.
th: โปรแกรมจัดการหน้าต่าง คือโปรแกรมที่วาดแถบหัวและกรอบรอบหน้าต่าง และให้คุณย้ายหรือปรับขนาดหน้าต่างได้

en: Panel
th: พาเนล

en: The panel provides the bar at the top or bottom of the screen containing menus, the window list, status icons, the clock, etc.
th: พาเนลคือแถบที่ด้านบนหรือด้านล่างหน้าจอ บรรจุเมนู รายชื่อหน้าต่าง ไอคอนสถานะ นาฬิกา ฯลฯ

en: File Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม

en: The file manager provides the desktop icons and allows you to interact with your saved files.
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม จะเตรียมไอคอนต่างๆ บนพื้นโต๊ะ และช่วยคุณโต้ตอบกับแฟ้มต่างๆ ที่เก็บไว้ในดิสก์

en: This session logs you into MATE
th: วาระนี้จะเข้าสู่ MATE

en: <b>Some programs are still running:</b>
th: <b>ยังมีบางโปรแกรมทำงานอยู่:</b>

en: Startup Applications
th: โปรแกรมเริ่มวาระ

en: Choose what applications to start when you log in
th: เลือกโปรแกรมที่จะเปิดเมื่อคุณเข้าระบบ

en: Additional startup _programs:
th: โ_ปรแกรมเริ่มวาระเพิ่มเติม:

en: _Remove
th: _ลบ

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: Startup Programs
th: โปรแกรมเริ่มวาระ

en: _Automatically remember running applications when logging out
th: จำรายชื่อโปรแกรมที่ทำงานอยู่โดย_อัตโนมัติเมื่อออกจากระบบ

en: _Remember Currently Running Application
th: _จำรายชื่อโปรแกรมที่ทำงานอยู่

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Comm_ent:
th: ห_มายเหตุ:

en: Co_mmand:
th: _คำสั่ง:

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: _Delay:
th: _รอ:

en: File is not a valid .desktop file
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม .desktop ที่ใช้ได้

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
th: ไม่รู้จักแฟ้มเดสก์ท็อปรุ่น '%s'

en: Starting %s
th: กำลังเริ่ม %s

en: Application does not accept documents on command line
th: โปรแกรมไม่รับเอกสารในบรรทัดคำสั่ง

en: Unrecognized launch option: %d
th: ไม่รู้จักตัวเลือกของการเรียกโปรแกรม: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
th: ไม่สามารถส่ง URI ของเอกสารไปยังรายการเดสก์ท็อปที่มี 'Type=Link'

en: Not a launchable item
th: ไม่ใช่รายการที่เรียกทำงานได้

en: Disable connection to session manager
th: ปิดใช้การเชื่อมต่อไปยังโปรแกรมจัดการวาระ

en: Specify file containing saved configuration
th: ระบุแฟ้มที่บันทึกค่าตั้งไว้

en: Specify session management ID
th: ระบุหมายเลขการจัดการวาระ

en: Session management options:
th: ตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ:

en: Show session management options
th: แสดงตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ

en: Icon '%s' not found
th: ไม่พบไอคอน '%s'

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: A program is still running:
th: มีโปรแกรมที่ยังทำงานอยู่:

en: Some programs are still running:
th: ยังมีบางโปรแกรมทำงานอยู่:

en: Waiting for programs to finish.  Interrupting these programs may cause you to lose work.
th: จะรอให้โปรแกรมเหล่านี้ทำงานจบ การขัดจังหวะโปรแกรมอาจทำให้เสียงานบางอย่างของคุณไป

en: Switch User Anyway
th: ยืนยันการสลับผู้ใช้

en: Suspend Anyway
th: ยืนยันการพักเครื่อง

en: Hibernate Anyway
th: ยืนยันการจำศีลเครื่อง

en: Reboot Anyway
th: ยืนยันการเปิดเครื่องใหม่

en: Lock Screen
th: ล็อคหน้าจอ

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: You are currently logged in as "%s".
th: คุณกำลังเข้าระบบในนาม "%s"

en: Log out of this system now?
th: ออกจากระบบเดี๋ยวนี้เลยหรือไม่?

en: _Switch User
th: _สลับผู้ใช้

en: _Log Out
th: _ออกจากระบบ

en: Shut down this system now?
th: ปิดเครื่องเดี๋ยวนี้เลยหรือไม่?

en: S_uspend
th: _พักเครื่อง

en: _Hibernate
th: _จำศีลเครื่อง

en: _Restart
th: _เปิดเครื่องใหม่

en: _Shut Down
th: ปิ_ดเครื่อง

en: Not responding
th: ไม่ตอบสนอง

en: Refusing new client connection because the session is currently being shut down
th: ไม่รับการเชื่อมต่อใหม่จากลูกข่าย เพราะวาระกำลังปิดตัว

en: Could not create ICE listening socket: %s
th: ไม่สามารถสร้างซ็อกเก็ตรอรับการเชื่อมต่อ ICE: %s

note: Oh well, no X for you!
en: Unable to start login session (and unable to connect to the X server)
th: ไม่สามารถเริ่มวาระเข้าระบบ (และไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์เอ็กซ์)

en: Override standard autostart directories
th: กำหนดค่าไดเรกทอรีเริ่มต้นอัตโนมัติทับค่ามาตรฐาน

en: Enable debugging code
th: เปิดใช้โค้ดส่วนดีบั๊ก

en: Do not load user-specified applications
th: ไม่ต้องโหลดโปรแกรมที่ผู้ใช้ระบุไว้

en:  - the MATE session manager
th: - โปรแกรมจัดการวาระ MATE

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Log out, ignoring any existing inhibitors
th: ออกจากระบบ โดยไม่สนใจการระงับต่างๆ ที่มีอยู่

en: Show logout dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบออกจากระบบ

en: Show shutdown dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบปิดเครื่อง

en: Use dialog boxes for errors
th: ใช้กล่องโต้ตอบแสดงข้อผิดพลาด

note: deprecated options
en: Set the current session name
th: กำหนดชื่อวาระปัจจุบัน

en: Kill session
th: ฆ่าวาระ

en: Do not require confirmation
th: ไม่ต้องถามการยืนยัน

note: Okay, it wasn't the upgrade case, so now we can give up.
en: Could not connect to the session manager
th: ติดต่อโปรแกรมจัดการวาระไม่สำเร็จ

en: Program called with conflicting options
th: โปรแกรมถูกเรียกด้วยตัวเลือกที่ขัดแย้งกันเอง
