mate-session-manager 1.25.0 - en to vi translation catalogue (123 entries)

en: Select Command
vi: Chọn câu lệnh

en: second
vi: giây

en: seconds
vi: giây

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: Add Startup Program
vi: Thêm chương trình khởi động

en: _Add
vi: Thê_m

en: Edit Startup Program
vi: Sửa chương trình khởi động

en: _Save
vi: _Lưu

en: The startup command cannot be empty
vi: Không cho phép tạo lệnh khởi động rỗng

en: The startup command is not valid
vi: Lệnh khởi động không hợp lệ

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Close
vi: Đón_g

en: Enabled
vi: Bật

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Program
vi: Chương trình

en: Startup Applications Preferences
vi: Tùy chỉnh Ứng dụng Khởi chạy

en: No name
vi: Không tên

en: No description
vi: Không mô tả

en: Version of this application
vi: Phiên bản ứng dụng này

en: Could not display help document
vi: Không thể hiển thị tài liệu trợ giúp

en: Current session start time
vi: Thời điểm khởi chạy của phiên này

en: Unix time of the start of the current session.
vi: Thời điểm khởi chạy theo đồng hồ Unix của phiên này

en: Save sessions
vi: Lưu các phiên chạy

en: If enabled, mate-session will save the session automatically.
vi: Nếu bật, mate-session sẽ lưu phiên chạy tự động.

en: Show hidden autostart applications
vi: Hiện các ứng dụng tự động chạy ẩn

en: If enabled, mate-session-properties will show hidden autostart applications.
vi: Nếu bật, mate-session-properties sẽ hiện các ứng dụng tự động chạy ẩn.

en: Logout prompt
vi: Nhắc đăng xuất

en: If enabled, mate-session will prompt the user before ending a session.
vi: Nếu bật, mate-session sẽ nhắc người dùng trước khi kết thúc phiên chạy.

en: Logout timeout
vi: Định giờ đăng xuất

en: If logout prompt is enabled, this set the timeout in seconds before logout automatically. If 0, automatic logout is disabled.
vi: Nếu nhắc đăng xuất đã được bật, mục này sẽ định giờ theo giây trước khi đăng xuất tự động. Nếu đặt 0, đăng xuất tự động sẽ bị vô hiệu hóa.

en: Time before session is considered idle
vi: Thời gian trước khi phiên chạy được xem là nghỉ

en: The number of minutes of inactivity before the session is considered idle.
vi: Số phút không dùng trước khi phiên chạy được xem là nghỉ.

en: Default session
vi: Phiên chạy mặc định

en: List of applications that are part of the default session.
vi: Danh sách các ứng dụng thuộc về phiên chạy mặc định.

en: Required session components
vi: Thành phần phiên chạy đòi hỏi

en: List of components that are required as part of the session. (Each element names a key under "/org/mate/desktop/session/required_components"). The Startup Applications preferences tool will not normally allow users to remove a required component from the session, and the session manager will automatically add the required components back to the session at login time if they do get removed.
vi: Danh sách những thành phần được yêu cầu như một phần của phiên. (Mỗi phần tử được đặt tên cho mỗi khóa tại  "/org/mate/desktop/session/required_components"). Bộ tùy chỉnh Ứng dụng Khởi động bình thường sẽ không cho phép người dùng xóa bỏ một thành phần bắt buộc từ phiên, và trình quản lí phiên sẽ tự động thêm các thành phần bắt buộc trở lại phiên khi đăng nhập vào nếu như chúng đã bị xóa bỏ.

en: Control gnome compatibility component startup
vi: Kiểm soát khởi động thành phần tương thích gnome.

en: Control which compatibility components to start.
vi: Kiểm soát những thành phần tương thích nào khởi động.

en: Window Manager
vi: Trình Quản lý cửa sổ:

en: The window manager is the program that draws the title bar and borders around windows, and allows you to move and resize windows.
vi: Bộ quản lý cửa sổ là chương trình mà vẽ thanh tựa đề và các viền chung quanh cửa sổ, và cho phép bạn di chuyển và co giãn cửa sổ.

en: Panel
vi: Bảng

en: The panel provides the bar at the top or bottom of the screen containing menus, the window list, status icons, the clock, etc.
vi: Bảng điều khiển cung cấp thanh ở đầu/cưới màn hình mà chứa các trình đơn, danh sách các cửa sổ, các biểu tượng trạng thái, đồng hồ v.v.

en: File Manager
vi: Bộ Quản lý Tập tin

en: The file manager provides the desktop icons and allows you to interact with your saved files.
vi: Bộ quản lý tập tin thì cung cấp các biểu tượng trên màn hình và cho phép bạn tương tác với các tập tin đã lưu của mình.

en: A dock provides a dockable area, similar to a panel, for launching and switching applications.
vi: Một thanh dock tạo một khu vực có thể ghim được, tương tự như một thanh bảng, để chạy và chuyển đổi các ứng dụng.

en: This session logs you into MATE
vi: Phiên chạy này sẽ đăng nhập bạn vào MATE

en: <b>Some programs are still running:</b>
vi: <b>Vài chương trình vẫn đang hoạt đọng:</b>

en: Waiting for the program to finish.  Interrupting the program may cause you to lose work.
vi: Đang chờ chương trình kết thúc. Ngắt những chương trình này có thể dẫn đến mất dữ liệu.

en: Startup Applications
vi: Ứng dụng Khởi chạy

en: Choose what applications to start when you log in
vi: Hãy chọn những ứng dụng nào cần khởi chạy khi bạn đăng nhập

en: Additional startup _programs:
vi: _Chương trình khởi động thêm:

en: _Remove
vi: _Bỏ...

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Show hidden
vi: _Hiện ẩn

en: Startup Programs
vi: Chương trình khởi động

en: _Automatically remember running applications when logging out
vi: _Tự động nhớ các ứng dụng đang chạy khi đăng xuất

en: _Remember Currently Running Application
vi: _Nhớ ứng dụng đang chạy

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Browse…
vi: Duyệt...

en: Comm_ent:
vi: C_hú thích:

en: Co_mmand:
vi: Lệ_nh:

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: _Delay:
vi: Khoảng _trễ:

en: File is not a valid .desktop file
vi: Tập tin không phải là dạng tập tin .desktop hợp lệ

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
vi: Không nhận ra tập tin màn hình nền phiên bản '%s'

en: Starting %s
vi: Đang khởi chạy %s

en: Application does not accept documents on command line
vi: Ứng dụng không chấp nhận tài liệu thông qua dòng lệnh

en: Unrecognized launch option: %d
vi: Không nhận ra tùy chọn khởi chạy: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
vi: Không thể chuyển URI của tài liệu cho mục desktop 'Type=Link'

en: Not a launchable item
vi: Không phải mục có thể khởi chạy

en: Disable connection to session manager
vi: Tắt kết nối với trình quản lý phiên chạy

en: Specify file containing saved configuration
vi: Xác định tập tin chứa cấu hình đã lưu

en: FILE
vi: TẬP TIN

en: Specify session management ID
vi: Xác định mã số quản lý phiên làm việc

en: Session management options:
vi: Tùy chọn quản lý phiên làm việc:

en: Show session management options
vi: Hiển thị các tùy chọn quản lý phiên làm việc

en: Icon '%s' not found
vi: Không thấy biểu tượng '%s'

en: Unknown
vi: Không rõ

en: A program is still running:
vi: Một chương trình vẫn đang chạy:

en: Some programs are still running:
vi: Vài chương trình vẫn đang chạy:

en: Waiting for programs to finish.  Interrupting these programs may cause you to lose work.
vi: Đang chờ chương trình kết thúc. Ngắt những chương trình này có thể dẫn đến mất dữ liệu.

en: Switch User Anyway
vi: Vẫn chuyển đổi người dùng

en: Log Out Anyway
vi: Vẫn Đăng xuất

en: Suspend Anyway
vi: Vẫn Ngưng

en: Hibernate Anyway
vi: Vẫn Ngủ đông

en: Shut Down Anyway
vi: Vẫn Tắt máy

en: Reboot Anyway
vi: Vẫn khởi động lại

en: Lock Screen
vi: Khoá màn hình

en: Cancel
vi: Thôi

en: You are currently logged in as "%s".
vi: Bạn đã đăng nhập dưới « %s »

en: Log out of this system now?
vi: Đăng xuất ra hệ thống này ngay bây giờ ?

en: _Switch User
vi: _Chuyển đổi người dùng

en: _Log Out
vi: Đăng _xuất

en: Shut down this system now?
vi: Tắt hệ thống này ngày bây giờ ?

en: S_uspend
vi: N_gưng

en: _Hibernate
vi: _Ngủ đông

en: _Restart
vi: _Khởi chạy lại

en: _Shut Down
vi: _Tắt máy

en: Not responding
vi: Không trả lời

note: It'd be really surprising to reach this code: if we're here, * then the XSMP client already has set several XSMP * properties. But it could still be that SmProgram is not set.
en: Remembered Application
vi: Ứng dụng Đã nhớ

en: This program is blocking logout.
vi: Chương trình này đang ngăn chặn việc đăng xuất

en: Refusing new client connection because the session is currently being shut down
vi: Đang từ chối kết nối khách mới vì phiên chạy đang bị tắt

en: Could not create ICE listening socket: %s
vi: Không thể tạo ổ cắm lắng nghe ICE: %s

note: Oh well, no X for you!
en: Unable to start login session (and unable to connect to the X server)
vi: Không thể khởi chạy buổi hợp đăng nhập (và không thể kết nối đến trình phục vụ X)

en: Override standard autostart directories
vi: Đè thư mục autostart chuẩn

en: Enable debugging code
vi: Bật chạy mã gỡ lỗi

en: Do not load user-specified applications
vi: Đừng nạp ứng dụng do người dùng xác định

en: Disable hardware acceleration check
vi: Tắt kiểm tra tăng tốc phần cứng

en:  - the MATE session manager
vi:  — Bộ Quản lý Phiên chạy MATE

en: %s [OPTION...] COMMAND
    
    Execute COMMAND while inhibiting some session functionality.
    
      -h, --help        Show this help
      --version         Show program version
      --app-id ID       The application id to use
                        when inhibiting (optional)
      --reason REASON   The reason for inhibiting (optional)
      --inhibit ARG     Things to inhibit, colon-separated list of:
                        logout, switch-user, suspend, idle, automount
    
    If no --inhibit option is specified, idle is assumed.
vi: %s [TÙY CHỌN...] LỆNH
    
    Thực thi LỆNH khi đang ức chế chức năng của một số phiên.
    
     -h, --help           Hiện trợ giúp này
     --version            Hiện phiên bản chương trình
     --app-id ID         Id ứng dụng để sử dụng
                       khi đang ức chế (tùy thích)
     --reason LÍ DO  Lí do cho việc ức chế (tùy thích)
     --inhibit ARG    Những thứ để ức chế, danh sách tùy chọn:
                            logout, switch-user, suspend, idle, automount
    
    Nếu không có tùy chọn --inhibit được xác định, idle được mặc định.

en: %s requires an argument
vi: %s yêu cầu một đối số

en: Failed to execute %s
vi: Thất bại khi thực thi %s

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Log out, ignoring any existing inhibitors
vi: Đăng xuất, bỏ qua các ứng dụng ngăn cản

en: Show logout dialog
vi: Hiện hộp thoại đăng xuất

en: Show shutdown dialog
vi: Hiện hộp thoại tắt máy

en: Use dialog boxes for errors
vi: Dùng hộp thoại cho lỗi

note: deprecated options
en: Set the current session name
vi: Đặt tên của phiên chạy hiện thời

en: NAME
vi: TÊN

en: Kill session
vi: Buộc kết thúc phiên chạy

en: Do not require confirmation
vi: Không yêu cầu xác nhận

note: Okay, it wasn't the upgrade case, so now we can give up.
en: Could not connect to the session manager
vi: Không thể kết nối với trình quản lý phiên chạy

en: Program called with conflicting options
vi: Chương trình được gọi với tuỳ chọn xung đột
