mate-settings-daemon 1.26.0 - en to cy translation catalogue (67 entries)

en: Accessibility
cy: Hygyrchedd

en: possible values are "on", "off", and "custom".
cy: gwerthoedd caniataol: "on", "off", "custom".

en: Keyboard Bell Custom Filename
cy: Enw Ffeil Sain Cloch Addasedig

en: File name of the bell sound to be played.
cy: Enw ffeil y sain gloch i'w chwarae.

en: Remember NumLock state
cy: Cofio cyflwr NumLock

en: When set to true, MATE will remember the state of the NumLock LED between sessions.
cy: Os wedi'i osod yn wir, bydd MATE yn cofio cyflwr yr LED NumLock o un sesiwn i'r llall.

en: Mouse button orientation
cy: Gogwydd botymau'r llygoden

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice.
cy: Cyfnewid botymau chwith a de'r llygoden ar gyfer llygod llaw chwith.

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
cy: Lluosydd cyflymu ar gyfer symudiad llygoden. -1 yw gwerth rhagosodedig y system.

en: Motion Threshold
cy: Trothwy Symudiad

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
cy: Y pellter mewn picseli mae'n rhaid i'r pwyntydd symud cyn mae symudiad llygoden wedi ei gyflymu yn cael ei weithredu. -1 yw gwerth rhagosodedig y system.

en: Drag Threshold
cy: Trothwy Llusgo

en: Distance before a drag is started.
cy: Y pellter cyn dechreuir llusgiad.

en: Double Click Time
cy: Amser clicio dwbl

en: Length of a double click.
cy: Hyd clic ddwbl.

en: Locate Pointer
cy: Lleoli'r Pwyntydd

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released.
cy: Amlygu lleoliad cyfredol y pwyntydd pan wasgir a rhyddheir y fysell Control.

en: Cursor theme
cy: Thema cyrchydd

en: Cursor size
cy: Maint y cyrchydd

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme.
cy: Maint y cyrchwr y cyfeirir ato gan y thema cyrchwr.

en: Natural scrolling
cy: Sgrolio naturiol

en: Volume step
cy: Gris lefel sain

en: Volume step as percentage of volume.
cy: Gris lefel sain fel canran o'r lefel.

en: Volume mute
cy: Mudo'r sain

en: Volume down
cy: Lefel sain i lawr

en: Volume up
cy: Lefel sain i fyny

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Eject
cy: Bwrw allan

en: Home folder
cy: Plygell gartref

en: Search
cy: Chwilio

en: Lock screen
cy: Cloi'r sgrin

en: Launch help browser
cy: Lansio'r porwr cymorth

en: Launch web browser
cy: Lansio porwr gwe

en: Play (or play/pause)
cy: Chwarae (neu chwarae/seibio)

en: Enable debugging code
cy: Galluogi cod datnamu

en: Don't become a daemon
cy: Peidio â throi'n ellyll

en: There was an error displaying help: %s
cy: Bu gwall wrth ddangos cymorth: %s

en: Do you want to activate Slow Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Araf ymlaen?

en: Do you want to deactivate Slow Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Araf i ffwrdd?

en: You just held down the Shift key for 8 seconds.  This is the shortcut for the Slow Keys feature, which affects the way your keyboard works.
cy: Rydych newydd ddal lawr y fysell Shift am 8 eiliad. Dyma'r byrlwybr ar gyfer y nodwedd Bysellau Araf, sy'n effeithio sut mae'ch bysellfwrdd yn gweithio

en: Do_n't activate
cy: _Peidio ag actifadu

en: Do_n't deactivate
cy: _Peidio â dad-actifadu

en: _Activate
cy: _Gweithredu

en: _Deactivate
cy: _Dadweithredu

en: Slow Keys Alert
cy: Rhybudd Bysellau Araf

en: Do you want to activate Sticky Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Gludiog ymlaen?

en: Do you want to deactivate Sticky Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Gludio i ffwrdd?

en: You just pressed the Shift key 5 times in a row.  This is the shortcut for the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
cy: Rydych newydd wasgu'r fysell Shift 5 gwaith mewn rhes. Dyma'r byrlwybr ar gyfer y nodwedd Bysellau Gludiog, sy'n effeithio sut mae'ch bysellfwrdd yn gweithio

en: You just pressed two keys at once, or pressed the Shift key 5 times in a row.  This turns off the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
cy: Rydych newydd wasgu dwy fysell ar unwaith neu wasgu'r fysell Shift 5 gwaith mewn rhes. Mae hyn yn troi'r nodwedd Bysedd Gludiog ymlaen, sy'n effeithio sut mae'ch bysellfwrdd yn gweithio.

en: Sticky Keys Alert
cy: Rhybudd Bysellau Gludiog

en: Background
cy: Cefndir

en: Empty Trash
cy: Clirio'r bin sbwriel

en: Ignore
cy: Anwybyddu

en: Empty all of the items from the trash?
cy: Gwacáu'r holl eitemau o'r sbwriel?

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
cy: Os wnewch chi wacáu'r sbwriel, caiff bob eitem ynddo ei dileu am byth. Sylwer, yn lle gwneud hyn, y gallwch yn hytrach eu dileu bob yn un.

en: _Empty Trash
cy: _Gwagio'r Sbwriel

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to the key (%s)
cy: Gwall wrth geisio gweithredu (%s)
    sy'n rhwym i'r fysell (%s)

en: Keyboard
cy: Bysellfwrdd

en: Mouse
cy: Llygoden

en: Mouse Preferences
cy: Hoffterau Llygoden

en: Sound
cy: Sain

en: Typing Break
cy: Gorffwys Teipio

en: Normal
cy: Arferol

en: Left
cy: Chwith

en: Right
cy: Dde

en: Upside Down
cy: Wyneb i waered

en: Cannot determine user's home directory
cy: Methwyd canfod cyfeiriadur cartref y defnyddiwr
