mate-settings-daemon 1.26.0 - en to is translation catalogue (120 entries)

en: Accessibility
is: Auðveldað aðgengi

en: Toggle magnifier
is: Víxla skjástækkun

en: Toggle screen reader
is: Víxla skjálesara

en: Toggle on-screen keyboard
is: Víxla skjályklaborði

en: On-screen keyboard
is: Lyklaborð á skjá

en: Screen magnifier
is: Skjástækkun

en: Screen reader
is: Skjálesari

en: DPI
is: PÁT

en: Antialiasing
is: Afstöllun

en: Hinting
is: Mýkja textann

en: RGBA order
is: RGBA röðun

en: possible values are "on", "off", and "custom".
is: möguleg gildi eru "á", "af" og "sérsniðið".

en: Keyboard Bell Custom Filename
is: Skráarnafn fyrir sérvalda lyklaborðsbjöllu

en: File name of the bell sound to be played.
is: Skráarnafn bjölluhljóðs sem á að spila.

en: Remember NumLock state
is: Muna stöðu talnaborðsláss

en: When set to true, MATE will remember the state of the NumLock LED between sessions.
is: Þegar þetta er valið mun MATE muna stöðu talnaborðslássins milli seta.

en: NumLock state
is: Staða á NumLock talnaborðslás

en: Mouse button orientation
is: Staða músartakka

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice.
is: Víxla vinstri og hægri músahnöppum fyrir örvhentar mýs.

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
is: Margföldunarstuðull músarhröðunar. Gildið -1 er sjálfgefna kerfisgildið.

en: Motion Threshold
is: Skynjunarmörk hreyfingar

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
is: Fjarlægð í myndeiningum sem bendillinn þarf að fara áður en hröðun hefst. Gildið -1 er sjálfgefna kerfisgildið

en: Drag Threshold
is: Skynjunarmörk dreginna hluta

en: Distance before a drag is started.
is: Viðnám áður en að dráttur hefst.

en: Double Click Time
is: Tvísmellitími

en: Length of a double click.
is: Lengd tvísmells.

en: Middle button emulation
is: Herma með miðhnappi

en: Locate Pointer
is: Finna bendil

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released.
is: Lýsir upp núverandi staðsetningu músarbendilsins þegar ýtt er snöggt á Ctrl-takkann.

en: Cursor theme
is: Þema bendils

en: Cursor size
is: Stærð bendils

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme.
is: Stærð bendilsins ákvarðað af bendil_þema.

en: Smartcard removal action
is: Aðgerð við fjarlægingu snjallkorts

en: Disable touchpad while typing
is: Afvirkja snertiplatta á meðan skrifað er

en: Natural scrolling
is: Eðlilegt skrun

en: Enable touchpad
is: Virkja snertiplatta

en: Activation of this plugin
is: Virkjun þessarar viðbótar

en: Priority to use for this plugin
is: Forgangur við notkun þessarar viðbótar

en: Mount paths to ignore
is: Tengislóðir sem á að hunsa

en: Volume step
is: Hljóðstyrksþrep

en: Volume mute
is: Þagga hljóð

en: Binding to mute the system volume.
is: Flýtilykill til að þagga niður í hljóði.

en: Volume down
is: Lækka hljóðstyrk

en: Binding to lower the system volume.
is: Flýtilykill til að lækka hljóðstyrk.

en: Volume up
is: Hækka hljóðstyrk

en: Binding to raise the system volume.
is: Flýtilykill til að hækka hljóðstyrk.

en: Shut down
is: Slökkva á tölvunni

en: Log out
is: Skrá út

en: Binding to log out.
is: Flýtilykill til að skrá út.

en: Eject
is: Spýta út

en: Binding to eject an optical disc.
is: Flýtilykill til að henda út geisladiski.

en: Home folder
is: Heimamappa

en: Binding to open the Home folder.
is: Flýtilykill til að opna heimamöppuna.

en: Search
is: Leita

en: Binding to launch the search tool.
is: Flýtilykill til að ræsa leitartól.

en: Launch email client
is: Ræsa póstforrit

en: Binding to launch the email client.
is: Flýtilykill til að ræsa póstforrit.

en: Lock screen
is: Læsa skjá

en: Binding to lock the screen.
is: Flýtilykill til að læsa skjánum.

en: Launch help browser
is: Ræsa hjálparvafra

en: Binding to launch the help browser.
is: Flýtilykill til að ræsa hjálparvafra.

en: Launch calculator
is: Ræsa reiknivél

en: Binding to launch the calculator.
is: Flýtilykill til að ræsa reiknivél.

en: Launch web browser
is: Ræsa netvafra

en: Binding to launch the web browser.
is: Flýtilykill til að ræsa netvafra.

en: Launch media player
is: Ræsa margmiðlunarspilara

en: Binding to launch the media player.
is: Flýtilykill til að ræsa margmiðlunarspilara.

en: Play (or play/pause)
is: Spila (eða spila/setja í bið)

en: Binding to start playback (or toggle play/pause).
is: Flýtilykill til að hefja afspilun (eða víxla afspilun/bið).

en: Pause playback
is: Gera hlé á afspilun

en: Binding to pause playback.
is: Flýtilykill til að gera hlé á afspilun.

en: Stop playback
is: Stöðva afspilun

en: Binding to stop playback.
is: Flýtilykill til að stöðva afspilun.

en: Previous track
is: Fyrra spor

en: Binding to skip to previous track.
is: Flýtilykill til að fara á fyrra spor.

en: Next track
is: Næsta spor

en: Binding to skip to next track.
is: Flýtilykill til að fara á næsta spor.

en: Binding to show the screen magnifier
is: Flýtilykill til að birta skjástækkunartólið

en: Binding to start the screen reader
is: Flýtilykill til að birta skjálesarann

en: Binding to show the on-screen keyboard
is: Flýtilykill til að birta skjályklaborðið

en: Enable debugging code
is: Virkja aflúsunarham

en: Don't become a daemon
is: Ekki verða að þjónustu

en: Exit after a time (for debugging)
is: Hætti eftir smástund (til villuleitar)

en: Accessibility Keyboard
is: Lyklaborð fyrir altækt aðgengi

en: Accessibility keyboard plugin
is: Viðbót fyrir lyklaborð með altækt aðgengi

en: There was an error displaying help: %s
is: Villa kom upp við sýningu hjálpar: %s

en: _Activate
is: _Virkja

en: _Deactivate
is: _Afvirkja

en: Background
is: Bakgrunnur

en: Clipboard
is: Klippispjald

en: Clipboard plugin
is: Klippispjaldsviðbót

en: Dummy
is: Sýnishorn

en: Dummy plugin
is: Tilraunaviðbót

en: This computer has only %s disk space remaining.
is: Þessi tölva á einungis %s diskapláss eftir.

note: Set up all the window stuff here
en: Low Disk Space
is: Lítið diskapláss

en: Empty Trash
is: Tæma rusl

en: Ignore
is: Hunsa

en: Removing: %s
is: Fjarlægi: %s

en: Empty all of the items from the trash?
is: Fjarlægja öll atriði úr ruslinu?

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
is: Ef þú velur að tæma ruslið verða öll atriði í því horfinn til
       eilífðar. Athugaðu að þú getur einnig fjarlægt þau eitt og eitt í einu.

en: _Empty Trash
is: _Tæma ruslið

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to the key (%s)
is: Villa við keyrslu (%s)
    sem er tengt við lykilinn (%s)

en: Keyboard
is: Lyklaborð

en: Keyboard plugin
is: Lyklaborðsviðbót

en: Media keys
is: Margmiðlunarlyklar

en: Media keys plugin
is: Viðbót fyrir margmiðlunarlykla

en: Mouse
is: Mús

en: Mouse plugin
is: Músarviðbót

en: Mouse Preferences
is: Músarstillingar

en: Sound
is: Hljóð

en: Typing Break
is: Innsláttarhlé

en: Could not refresh the screen information: %s
is: Gat ekki uppfært upplýsingar um skjái: %s

en: Normal
is: Venjulegur

en: Left
is: Til vinstri

en: Right
is: Til hægri

en: Upside Down
is: Á hvolfi

en: Set up screen size and rotation settings
is: Stilla skjástærð og snúning

en: Cannot determine user's home directory
is: Tekst ekki að ákvarða heimasvæði notanda

en: X Settings
is: Stillingar X

en: Manage X Settings
is: Sýsla með stillingar fyrir X
