mate-settings-daemon 1.26.0 - en to te translation catalogue (180 entries)

en: Accessibility
te: అందుబాటు

en: Toggle magnifier
te: పెద్దదిచేయుదాన్ని మార్చుము

en: Toggle screen reader
te: తెర చదువరిని మార్చుము

en: Toggle on-screen keyboard
te: తెర-పైని కీబోర్డును మార్చుము

en: On-screen keyboard
te: తెర-పైని కీబోర్డు

en: Whether the on-screen keyboard is turned on.
te: తెర-పైని కీబోర్డు ఆన్ కావలెనా.

en: Screen magnifier
te: తెర పెద్దదిచేయునది

en: Whether the screen magnifier is turned on.
te: తెర పెద్దదిచేయునది ఆన్ కావలెనా.

en: Screen reader
te: తెర చదువునది

en: Whether the screen reader is turned on.
te: తెర చదువునది ఆన్ కావలెనా.

en: The resolution used for converting font sizes to pixel sizes, in dots per inch.
te: ఫాంటు పరిమాణాలు పిగ్జెల్ పరిమాణానికి మార్చుటకు ఉపయోగించిన తీవ్రత, ఒక్కో అంగుళకు బందివులలో.

en: Antialiasing
te: వ్యతిరేకఉపనామకరణం

en: The type of antialiasing to use when rendering fonts. Possible values are: "none" for no antialiasing, "grayscale" for standard grayscale antialiasing, and "rgba" for subpixel antialiasing (LCD screens only).
te: ఫాంట్లను ప్రస్పుటంచేస్తున్నప్పుడు ఉపయోగించు వ్యతిరేకఉపనామకరణం రకం. సాద్యమగు విలువలు: "ఏదీకాదు" వ్యతిరేకఉపనామకరణం లేదు కు, "గ్రేస్కేల్" ప్రామాణిక గ్రేస్కేల్ వ్యతిరేకఉపనామకరణకు, మరియు "rgba" ఉపపిగ్జెల్ వ్యతిరేకఉపనామకరణంకు (LCD తెరలు మాత్రమే).

en: Hinting
te: హింటింగ్

en: The type of hinting to use when rendering fonts. Possible values are: "none" for no hinting, "slight" for basic, "medium" for moderate, and "full" for maximum hinting (may cause distortion of letter forms).
te: ఫాంట్లను ప్రస్పుటం చేస్తున్నప్పుడు ఉపయోగించవలిసిన హింటింగ్ రకం. సాధ్యమగు విలువలు: "ఏదీకాదు" హింటింగ్ కొరకు, "స్వల్ప" ప్రాదమికంకు, "మద్యమం" నవీనతకు, మరియు "పూర్తిగా" గరిష్ఠ హింటింగ్ కు (ఆక్షర రూపాల యొక్క విరూపంకు కారణం అవ్వొచ్చు).

en: RGBA order
te: RGBA క్రమం

en: The order of subpixel elements on an LCD screen; only used when antialiasing is set to "rgba". Possible values are: "rgb" for red on left (most common), "bgr" for blue on left, "vrgb" for red on top, "vbgr" for red on bottom.
te: LCD తెరపైన ఉపపిగ్జెల్సు మూలకాల యొక్క క్రమము; వ్యతిరేకఉపనామకరణం "rgba" కు అమర్చినప్పుడు మాత్రమే ఉపయోగించబడుతుంది. సాద్యమగు విలువలు: "rgb" ఎరుపు ఎడమవైపు ఉంచుటకు (దాదాపు సాదారణంగా), "bgr" బులుగు ఎడమవైపున ఉంచుటకు, "vrgb" ఎరుపు పైన ఉంచుటకు, "vbgr" ఎరుపు క్రిందన ఉంచుటకు.

en: possible values are "on", "off", and "custom".
te: సాధ్యమగు విలువలు "on", "off", మరియు "custom".

en: Keyboard Bell Custom Filename
te: కీబోర్డు గంట మలచిన దస్త్రనామము

en: File name of the bell sound to be played.
te: మోగించవలిసిన గంట శబ్ధముయొక్క దస్త్రనామము.

en: Remember NumLock state
te: NumLock స్థితిని గుర్తుంచుకొనుము

en: When set to true, MATE will remember the state of the NumLock LED between sessions.
te: సత్యముకు అమర్చితే, MATE సెషన్ల మద్య NumLock LED స్థితిని గుర్తుంచుకొంటుంది.

en: Mouse button orientation
te: మౌస్ బటన్ సర్దుబాటు

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice.
te: ఎడమ-చేతి మైకుకొరకు ఎడమ మరియు కుడి బటన్స్‍‌ను మార్చము.

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
te: మౌస్ గమనము కొరకు త్వరుణము గుణించునది. -1 విలువ సిస్టమ్ యొక్క అప్రమేయము.

en: Motion Threshold
te: గమనం త్రెష్‌హోల్డు

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
te: త్వరుణీకరించిన మౌస్ గమనము క్రియాశీలపరుచుటకు ముందు సూచిక తప్పుక కదులవలిసిన దూరము పిగ్జెల్స్‍‌లో. విలువ -1 సిస్టమ్‌యొక్క అప్రమేయము.

en: Drag Threshold
te: డ్రాగ్ త్రెష్‌హోల్డ్‍

en: Distance before a drag is started.
te: లాగుట ప్రారంభించుటకు ముందు దూరము

en: Double Click Time
te: రెండు నొక్కుల సమయం

en: Length of a double click.
te: రెండు నొక్కలమద్య పొడవు

en: Locate Pointer
te: సూచకని గుర్తించుము

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released.
te: Control కీ వత్తినప్పుడు మరియు వదిలినప్పుడు సూచికయొక్క ప్రస్తుత స్థానమును వుద్దీపనము చేయుము.

en: Cursor theme
te: కర్సర్ థీమ్

en: Cursor size
te: కర్సర్ పరిమాణము

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme.
te: cursor_theme చేత రిఫరెన్సు చేయబడిన కర్సర్ పరిమాణము.

en: Disable touchpad while typing
te: టైపుచేయునప్పుడు టచ్‌పాడ్‌ను అచేతనము చేయుము

en: Set this to TRUE if you have problems with accidentally hitting the touchpad while typing.
te: టైపు చేయునప్పుడు మీరు ప్రమాదవశాత్తు టచ్‌పాడ్‌ను తగిలే సమస్యవుంటే దీనిని TRUEకు అమర్చుము.

en: Enable mouse clicks with touchpad
te: టచ్‌పాడ్‌తో మౌస్ నొక్కులను చేతనము చేయుము

en: Set this to TRUE to be able to send mouse clicks by tapping on the touchpad.
te: టట్‌పాడ్ పై టాప్‌చేయుట ద్వారా మౌస్ నొక్కులను పంపుటకు దీనిని TRUE కు అమర్చుము.

en: Free percentage notify threshold
te: ఉచిత శాతము తెలుపు త్రెష్‌హోల్డు

en: Subsequent free percentage notify threshold
te: అనంతరం పంపు ఖాళీ శాతము తెలిపే త్రెష్‌హోల్డు

en: Free space no notify threshold
te: ఉచిత జాగా తెలుపబడిన త్రెష్‌హోల్డు లేదు

en: Minimum notify period for repeated warnings
te: పునరావృత హెచ్చరికలు తెలుపుటకు కనీస సమయం

en: Specify a time in minutes. Subsequent warnings for a volume will not appear more often than this period.
te: నిముషాలలో సమయాన్ని తెలుపుము. ఈ సమయంకు మించి తరచుగా వాల్యూమ్ గురించి హెచ్చరికలు కనిపించవు.

en: Mount paths to ignore
te: వదిలివేయవలసిన మౌంట్ పాత్‌లు

en: Specify a list of mount paths to ignore when they run low on space.
te: తక్కువ డిస్కు జాగానందు నడుచునప్పుడు వదిలివేయవలసిన మౌంట్ పాత్‌ల జాబితాను తెలుపుము.

en: Volume step
te: వాల్యూమ్ అంచె

en: Volume step as percentage of volume.
te: వాల్యూమ్ యొక్క శాతంలా వాల్యూమ్ అంచె.

en: Volume mute
te: వాల్యూమ్ మౌనం

en: Binding to mute the system volume.
te: సిస్టమ్ వాల్యూమ్‌ను మౌనం చేయుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Volume down
te: వాల్యూమ్ క్రిందకు

en: Binding to lower the system volume.
te: సిస్టమ్ వాల్యూమ్‌ను తగ్గించుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Volume up
te: వాల్యూమ్ పైకి

en: Binding to raise the system volume.
te: సిస్టమ్ వాల్యూమ్‌ను ఉత్తేజితం చేయుటకు బదనం అయిఉంది.

en: Log out
te: లాగ్ అవుట్

en: Binding to log out.
te: లాగ్అవుట్ కు బందనం అయిఉంది.

en: Eject
te: బయటకుపంపుము

en: Home folder
te: నివాస సంచయం

en: Binding to open the Home folder.
te: నివాస సంచయంను తెరుచుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Search
te: శోధించు

en: Binding to launch the search tool.
te: శోధన సాధనంను దించుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Launch email client
te: ఈమెయిల్ కక్షిదారును దింపుము

en: Binding to launch the email client.
te: ఈమెయిల్ కక్షిదారును దించుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Lock screen
te: తెరను లాక్‌చేయుము

en: Binding to lock the screen.
te: తెరను లాక్‌చేయుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Launch help browser
te: సహయక అన్వేషణిని దింపుము

en: Binding to launch the help browser.
te: సహాయక అన్వేషణిను దించుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Launch calculator
te: గణనపరికరంను దింపుము

en: Binding to launch the calculator.
te: గణనపరికరం ను దించుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Launch web browser
te: వెబ్ అన్వేషణిని దింపుము

en: Binding to launch the web browser.
te: వెబ్ అన్వేషణిని దించుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Launch media player
te: మాద్యమం ప్లేయర్‌ను దింపుము

en: Binding to launch the media player.
te: మాద్యమం ప్లేయర్‌ను దించుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Play (or play/pause)
te: ప్లే (లేదా ప్లే/నిలిపిఉంచు)

en: Binding to start playback (or toggle play/pause).
te: ప్లేబ్యాక్ ప్రారంభించుటకు బందనం అయిఉంది (లేదా ప్లే/నిలిపిఉంచు మార్చుము).

en: Pause playback
te: ప్లేబ్యాక్ నిలిపిఉంచుము

en: Binding to pause playback.
te: ప్లేబ్యాక్ ను నిలిపిఉంచుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Stop playback
te: ప్లేబ్యాక్ ను నిలిపిఉంచు

en: Binding to stop playback.
te: ప్లేబ్యాక్ ను ఆపుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Previous track
te: మునుపటి ట్రాక్

en: Binding to skip to previous track.
te: మునుపటి ట్రాక్‌కు వదిలివెళ్ళుటకు బదనం అయిఉంది.

en: Next track
te: తర్వాతి ట్రాక్

en: Binding to skip to next track.
te: తర్వాతి ట్రాక్‌కు వదిలివెళ్ళుటకు బందనం అయిఉంది.

en: Show Displays in Notification Area
te: ప్రకటన ప్రాంతమునందు ప్రదర్శనలను చూపుము

en: MATE Settings Daemon
te: MATE అమర్పుల డెమోన్

en: Enable debugging code
te: లోపనిర్మూలన సంకేతాన్ని ఉపయోగించు

en: Don't become a daemon
te: సూత్రదారి అవ్వకు

en: Accessibility Keyboard
te: అందుబాటు కీబోర్డు

en: Accessibility keyboard plugin
te: అందుబాటు కీబోర్డు ప్లగ్ఇన్

en: There was an error displaying help: %s
te: సహాయం ప్రదర్శించుటలో అక్కడ ఒక దోషం ఉంది: %s

en: Do you want to activate Slow Keys?
te: నెమ్మది మీటలను క్రియాశీలం చేయాలా?

en: Do you want to deactivate Slow Keys?
te: నెమ్మది మీటల సౌకర్యాన్ని క్రియాహీనం చేయాలా?

en: You just held down the Shift key for 8 seconds.  This is the shortcut for the Slow Keys feature, which affects the way your keyboard works.
te: మీరు షిఫ్ట్ మీటను ౮8 సెకన్లు నొక్కివుంచారు. ఇది నెమ్మది మీటల విశిష్ఠ అంశానికి అడ్డదారి ఇది మీ మీటలపలకం పనిచేయు విధానంపై ప్రభావం చూపుతుంది.

en: Don't activate
te: క్రియాశీలం చేయవద్దు

en: Don't deactivate
te: క్రియాహీనం చేయవద్దు

en: Activate
te: క్రియాశీలించు

en: Deactivate
te: క్రియాహీనంచేయి

en: Do_n't activate
te: క్రియాశీలం చేయవద్దు(_n)

en: Do_n't deactivate
te: క్రియాహీనం చేయవద్దు(_n)

en: _Activate
te: క్రియాశీలం (_A)

en: _Deactivate
te: క్రియాహీనం (_D)

en: Slow Keys Alert
te: నెమ్మది మీటల అప్రమత్తం

en: Do you want to activate Sticky Keys?
te: చీటీ మీటలను క్రియాశీలం చేయాలా?

en: Do you want to deactivate Sticky Keys?
te: చీటీ మీటలను క్రియాహీనం చేయాలా?

en: You just pressed the Shift key 5 times in a row.  This is the shortcut for the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
te: షిఫ్ట్ మీటను మీరు వరుసక్రమంలో 5సార్లు నొక్కారు. ఇది చీటీ మీటల సౌకర్యానికి అడ్డదారిఇది మీ మీటల పలకం పనిపై ప్రభావం చూపుతుంది.

en: You just pressed two keys at once, or pressed the Shift key 5 times in a row.  This turns off the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
te: మీరు రెండు షిఫ్ట్ మీటలను ఒకేసారి నొక్కారు. షిఫ్ట్ మీటను మీరు వరుసక్రమంలో 5సార్లు నొక్కారు. ఇది చీటీ మీటల సౌకర్యానికి అడ్డదారి, ఇది మీ మీటల పలకం పనిపై ప్రభావం చూపుతుంది.

en: Sticky Keys Alert
te: చీటీ మీటల అప్రమత్తత

en: Universal Access Preferences
te: యూనివర్సల్ యాక్సిస్ అభీష్టాలు

en: Use on-screen _keyboard
te: తెర-పైని కీబోర్డును వుపయోగించుము (_k)

en: Use screen _reader
te: తెర చదువరిని వుపయోగించుము (_r)

en: Use screen _magnifier
te: తెర పెద్దదిచేయుదాన్ని వుపయోగించుము (_m)

en: Enhance _contrast in colors
te: రంగులనందు కాంట్రాస్టును విస్తరించుము (_c)

en: Make _text larger and easier to read
te: పాఠ్యమును చదువుటకు పెద్దదిగా మరియు సులువైనదిగా చేయుము (_t)

en: _Press keyboard shortcuts one key at a time (Sticky Keys)
te: కీబోర్డు లఘువులను వొక సారి వొకే కీను వత్తుము (స్టికి కీలు) (_P)

en: _Ignore duplicate keypresses (Bounce Keys)
te: బూటకపు కీ వత్తులను వదిలివేయుము (బౌన్సు కీలు) (_I)

en: Press and _hold keys to accept them (Slow Keys)
te: కీలను ఆమోదించుటకు వాటిని వత్తి పట్టివుంచుము (స్లో కీలు) (_h)

en: Background
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్

en: Background plugin
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ ప్లగ్ఇన్

en: Clipboard
te: క్లిప్‌బోర్డు

en: Clipboard plugin
te: క్లిప్‌బోర్డు ప్లగ్ఇన్

en: Dummy
te: నకిలీ

en: Dummy plugin
te: నకిలీ ప్లగ్ఇన్

en: Don't show any warnings again
te: ఏ హెచ్చరికలను మరలా చూపవద్దు

en: The volume "%s" has only %s disk space remaining.
te: వాల్యూమ్ "%s" నందు %s డిస్క జాగా మాత్రమే మిగిలివుంది.

en: This computer has only %s disk space remaining.
te: కంప్యూటర్‌నందు %s డిస్కు జాగా మాత్రమే మిగిలివుంది.

en: You can free up disk space by emptying the Trash, removing unused programs or files, or moving files to another disk or partition.
te: మీరు చెత్తకుండీను ఖాళీ చేయుట ద్వారా డిస్కు జాగాను ఖాళీ చేయవచ్చు, వుపయోగించని ప్రోగ్రాములను లేదా ఫైళ్ళను తీసివేసి, లేదా ఫైళ్ళను వేరే డిస్కు లేదా విభజనకు కదిల్చి.

en: You can free up disk space by removing unused programs or files, or by moving files to another disk or partition.
te: ఉపయోగించని ఫైళ్ళను లేదా ప్రోగ్రాములను తీసివేయుటద్వారా, లేదా ఫైళ్ళను వేరే డిస్కు లేదా విభజనకు కదుల్చుట ద్వారా మీరు డిస్కును ఖాళీ చేయవచ్చు.

en: You can free up disk space by emptying the Trash, removing unused programs or files, or moving files to an external disk.
te: మీరు చెత్తకుండీను ఖాళీ చేయుట ద్వారా డిస్కు జాగాను ఖాళీ చేయవచ్చు, వుపయోగించని ప్రోగ్రాములను లేదా ఫైళ్ళను తీసివేసి, లేదా ఫైళ్ళను బాహ్య డిస్కునకు కదుల్చుట ద్వారా.

en: You can free up disk space by removing unused programs or files, or by moving files to an external disk.
te: ఉపయోగించని ఫైళ్ళను లేదా ప్రోగ్రాములను తీసివేయుటద్వారా, లేదా ఫైళ్ళను బాహ్య డిస్కునకు కదుల్చుట ద్వారా మీరు డిస్కును ఖాళీ చేయవచ్చు.

note: Set up all the window stuff here
en: Low Disk Space
te: తక్కువ డిస్కు జాగా

en: Empty Trash
te: చెత్తకుండీ ఖాళీచేయుము

en: Ignore
te: వదిలివేయి

en: Removing item %lu of %lu
te: %2$lu యొక్క %1$lu అంశమును తీసివేయుచున్నది

en: Removing: %s
te: తీసివేయుచున్నది: %s

en: Emptying the trash
te: చెత్తకుండీను ఖాళీ చేయుచున్నది

note: Translators: "Emptying trash from <device>"
en: From:
te: నుండి:

en: Empty all of the items from the trash?
te: చెత్తకుండిలోని మొత్తము అంశములను తొలగించు

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
te: మీరు చెత్తకుండీని ఖాళీ చేయుట ఎంచుకుంటే, దానిలోని అన్ని అంశములు శాశ్వతంగా పోతాయి. మీరు వాటిని వేరుగా తొలగించగలరని గమనించండి.

en: _Empty Trash
te: చెత్తకుండీని ఖాళీచేయుము (_E)

en: Keybindings
te: కీబందనాలు

en: Keybindings plugin
te: కీబందనాలు ప్లగ్ఇన్

en: Key binding (%s) is invalid
te: కీ బైండింగ్ (%s) చెల్లనిది

en: Key binding (%s) is incomplete
te: కీ బైండింగ్ (%s) పూర్తికానటువంటిది

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to the key (%s)
te: (%s)
    ను నడుపుటలో దోషం (%s)మీటతో బంధం ఏర్పడింది

en: Keyboard
te: కీబోర్డు

en: Keyboard plugin
te: కీబోర్డు ప్లగ్ఇన్

en: Media keys
te: మాద్యమం కీలు

en: Media keys plugin
te: మాద్యమం కీల ప్లగ్ఇన్

en: Could not get default terminal. Verify that your default terminal command is set and points to a valid application.
te: అప్రమేయ టెర్మినల్‌ను పొందలేకపోతోంది. మీ అప్రమేయ టెర్మినల్ ఆదేశం అమర్చబడిఉంటునట్లు మరియు చెల్లునటువంటి అనువర్తనంను సూచించునట్లు నిర్ధారించుము.

en: Couldn't execute command: %s
    Verify that this is a valid command.
te: ఆదేశాన్ని నిర్వర్తించలేదు: %s
    ఈ ఆదేశం వున్నదోలేదో సరిచూసుకోండి.

en: Mouse
te: మౌస్

en: Mouse plugin
te: మౌస్ ప్లగ్ఇన్

en: Could not enable mouse accessibility features
te: మౌస్ అందుబాటు సౌలభ్యాలను చేతనం చేయలేకపోయింది

en: Mouse Preferences
te: మౌస్ అభీష్టాలు

en: Sound
te: శబ్ధము

en: Typing Break
te: టైపింగ్ విరామం

en: Typing break plugin
te: టైపింగ్ విరామం ప్లగ్ఇన్

en: Could not switch the monitor configuration
te: మానిటర్ ఆకృతీకరణను స్విచ్ చేయలేక పోయింది

en: Could not restore the display's configuration
te: ప్రదర్శనయొక్క ఆకృతీకరణను తిరిగివుంచ లేకపోయింది

en: Could not restore the display's configuration from a backup
te: బ్యాకప్‌నుండి ప్రదర్శనయొక్క ఆకృతీకరణను తిరిగివుంచ లేకపోయింది

en: Does the display look OK?
te: ప్రదర్శన సరిగానే చూడబడుతుందా?

en: _Restore Previous Configuration
te: మునుపటి ఆకృతీకరణను తిరిగివుంచుము (_R)

en: _Keep This Configuration
te: ఈ ఆకృతీకరణను కలిగివుండుము (_K)

en: The selected configuration for displays could not be applied
te: ప్రదర్శన కొరకు యెంపికచేసిన ఆకృతీకరణలు ఆపాదింప బడలేవు

en: Could not refresh the screen information: %s
te: తెర సమాచారమును రీఫ్రెష్ చేయలేము: %s

en: Trying to switch the monitor configuration anyway.
te: ఏమైనప్పటికి మానిటర్ ఆకృతీకరణను స్విచ్ చేయుటకు ప్రయత్నిస్తోంది.

en: Could not save monitor configuration
te: మానిటర్ ఆకృతీకరణను దాయలేక పోయింది

en: Normal
te: సాదారణ

en: Left
te: ఎడమ

en: Right
te: కుడి

en: Upside Down
te: పైనప్రక్క క్రిందకు

en: Configure display settings
te: ప్రదర్శన అమర్పులను ఆకృతీకరించుము

en: Could not apply the stored configuration for monitors
te: మానిటర్ల కొరకు నిల్వవుంచిన ఆకృతీకరణను ఆపాదించలేక పోయింది

en: Set up screen size and rotation settings
te: తెర పరిమాణంను మరియు సర్దుబాటు అమరికలను అమర్చుము

en: Cannot determine user's home directory
te: వినియోగదారుని నివాస డైరెక్టరీని నిర్ణయించలేకపోతోంది

en: X Resource Database
te: X వనరు డాటాబేస్

en: Manage the X resource database
te: X వనరు డాటాబేస్ ను నిర్వహించు

en: X Settings
te: X అమరికలు

en: Manage X Settings
te: X అమరికలను నిర్వహించు
