mate-system-monitor 1.26.0 - en to cy translation catalogue (129 entries)

en: System Monitor
cy: Arsylwr System

en: View current processes and monitor system state
cy: Gweld prosesau cyfredol ac arsylwi cyflwr y system

en: Device
cy: Dyfais

en: Directory
cy: Cyfeiriadur

en: Type
cy: Math

en: Total
cy: Cyfanswm

en: Free
cy: Rhydd

en: Available
cy: Ar gael

en: Used
cy: Defnydd

en: Title
cy: Teitl

en: The title of the color selection dialog
cy: Teitl y ddeialog i ddewis lliw

en: Pick a Color
cy: Dewiswch Liw

en: Current Color
cy: Lliw Presennol

en: Received invalid color data
cy: Derbyniwyd data lliw annilys

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _View
cy: G_olwg

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Quit
cy: _Gadael

en: Quit the program
cy: Gorffen y rhaglen

en: _Stop Process
cy: _Diweddu Proses

en: Stop process
cy: Diweddu proses

en: _Continue Process
cy: _Parhau Proses

en: Continue process if stopped
cy: Parhau proses os yw wedi diweddu

en: Force process to finish normally
cy: Gorfodi proses i orffen yn naturiol

en: Force process to finish immediately
cy: Gorfodi proses i orffen yn syth

en: Change the order of priority of process
cy: Newid trefn pwysigrwydd proses

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

en: Configure the application
cy: Cyflunio'r rhaglen

en: _Refresh
cy: _Adnewyddu

en: _Memory Maps
cy: _Mapiau Cof

en: Open the memory maps associated with a process
cy: Agor y mapiau cof a gysylltir â phroses

note: Translators: this means 'Files that are open' (open is no verb here
en: Open _Files
cy: Agor _Ffeiliau

en: View the files opened by a process
cy: Gweld y ffeiliau agorwyd gan broses

en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: Open the manual
cy: Agor y llawlyfr

en: _About
cy: _Ynghylch

en: About this application
cy: Ynghylch y rhaglen hon

en: _Dependencies
cy: _Dibyniaethau

en: Show parent/child relationship between processes
cy: Dangos perthynas rhiant/plentyn rhwng prosesau

en: _Active Processes
cy: _Prosesau gweithredol

en: Show active processes
cy: Dangos prosesau gweithredol

en: A_ll Processes
cy: _Pob proses

en: Show all processes
cy: Dangos bob proses

en: M_y Processes
cy: Fy _mhrosesau i

en: Very High
cy: Uchel Iawn

en: High
cy: Uchel

en: Normal
cy: Arferol

en: Low
cy: Isel

en: Custom
cy: Addasedig

en: End _Process
cy: Diweddu _Proses

en: CPU History
cy: Hanes CPU

en: Memory and Swap History
cy: Hanes Cof a Chyfnewid

en: Memory
cy: Cof

en: Network History
cy: Hanes Rhwydwaith

en: Processes
cy: Prosesau

en: Resources
cy: Adnoddau

en: %s/s
cy: %s/eiliad

en: Error
cy: Gwall

en: Filename
cy: Enw Ffeil

en: _Name contains:
cy: _Enw yn cynnwys:

note: The default accelerator collides with the default close accelerator.
en: C_lear
cy: _Clirio

en: S_earch results:
cy: Canlyniadau c_hwilio:

note: xgettext: virtual memory start
en: VM Start
cy: Cychwyn VM

note: xgettext: virtual memory end
en: VM End
cy: Diwedd VM

note: xgettext: virtual memory syze
en: VM Size
cy: Maint VM

en: Flags
cy: Baneri

note: xgettext: virtual memory offset
en: VM Offset
cy: Dadleoliad VM

en: Memory Maps
cy: Mapiau Cof

en: _Memory maps for process "%s" (PID %u):
cy: _Mapiau cof y broses "%s" (PID %u):

en: file
cy: ffeil

en: pipe
cy: pibell

en: local socket
cy: soced lleol

en: unknown type
cy: math anhysbys

note: Translators: "FD" here means "File Descriptor". Please use a very short translation if possible, and at most 2-3 characters for it to be able to fit in the UI.
en: FD
cy: DFf

en: Object
cy: Gwrthrych

en: Open Files
cy: Ffeiliau Agored

en: _Files opened by process "%s" (PID %u):
cy: _Ffeiliau agorwyd gan y broses "%s" (PID %u):

en: Show process dependencies in tree form
cy: Dangos dibyniaethau prosesau ar ffurf coeden

en: Enable/Disable smooth refresh
cy: Galluogi/analluogi adnewyddu llyfn

en: Show warning dialog when killing processes
cy: Dangos deialog rhybudd wrth ladd prosesau

en: Time in milliseconds between updates of the process view
cy: Amser, mewn milfedau eiliadau, rhwng diweddariadau'r golwg broses

en: Time in milliseconds between updates of the graphs
cy: Amser, mewn milfedau eiliadau, rhwng diweddariadau'r graffiau

en: Time in milliseconds between updates of the devices list
cy: Amser, mewn milfedau eiliadau, rhwng diweddariadau'r rhestr ddyfais

en: Determines which processes to show by default. 0 is All, 1 is user, and 2 is active
cy: Pennu pa brosesau i'w dangos yn ragosodedig. 0 ar gyfer y cyfan, 1 ar gyfer rhai'r defnyddiwr, a 2 ar gyfer y rhai gweithredol

en: Saves the currently viewed tab
cy: Cadw'r tab a welir ar hyn o bryd

en: Default graph cpu color
cy: Lliw rhagosodedig cpu ar y graff

en: Default graph swap color
cy: Lliw rhagosodedig cyfnewid ar y graff

en: Process view sort column
cy: Colofn trefn golwg proses

en: Process view columns order
cy: Trefn colofnau golwg proses

en: Process view sort order
cy: Trefn ddidoli golwg proses

en: Disk view columns order
cy: Trefn colofnau golwg disg

en: System Monitor Preferences
cy: Hoffterau Arsylwr System

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: _Update interval in seconds:
cy: Ysbaid _diweddaru mewn eiliadau:

en: Enable _smooth refresh
cy: Galluogi _adnewyddu llyfn

en: Alert before ending or _killing processes
cy: Rhybuddio cyn diweddu neu _ladd prosesau

en: Graphs
cy: Graffiau

en: Change _Priority
cy: Newid _Blaenoriaeth

en: _Nice value:
cy: Gwerth _Neis:

en: Note:
cy: Nodyn:

en: The priority of a process is given by its nice value. A lower nice value corresponds to a higher priority.
cy: Ei gwerth neis sy'n penderfynu blaenoriaeth proses. Mae gwerth neis is yn cyfateb i flaenoriaeth uwch.

en: Icon
cy: Eicon

en: Process Name
cy: Enw Proses

en: User
cy: Defnyddiwr

en: Status
cy: Cyflwr

en: Virtual Memory
cy: Rhith-gof

en: Resident Memory
cy: Cof Arhosol

en: Writable Memory
cy: Cof Ysgrifenadwy

en: Shared Memory
cy: Cof Wedi ei Rannu

en: X Server Memory
cy: Cof Gweinydd X

en: CPU Time
cy: Amser CPU

en: Started
cy: Wedi Cychwyn

en: Nice
cy: Neis

en: Security Context
cy: Cyd-destun Diogelwch

en: Command Line
cy: Llinell Orchymyn

en: Owner
cy: Perchennog

en: Priority
cy: Blaenoriaeth

en: Load averages for the last 1, 5, 15 minutes: %0.2f, %0.2f, %0.2f
cy: Cyfartaledd llwyth am y 1, 5, 15 munud olaf: %0.2f, %0.2f, %0.2f

en: N/A
cy: Amherthnasol

en: Unknown
cy: Anhysbys

note: hardware section
en: Hardware
cy: Caledwedd

en: Today %l:%M %p
cy: Heddiw %l:%M %p

en: Yesterday %l:%M %p
cy: Ddoe %l:%M %p

en: Running
cy: Rhedeg

en: Stopped
cy: Ataliwyd

en: Zombie
cy: Proses amhosib ei lladd

en: Uninterruptible
cy: Di-doredig

en: Sleeping
cy: Cysgu
