mate-system-monitor 1.26.0 - en to ml translation catalogue (170 entries)

en: System Monitor
ml: സിസ്റ്റം നിരീക്ഷകന്‍

en: View current processes and monitor system state
ml: നിലവിലുളള പ്രക്രിയകള്‍ വീക്ഷിക്കുകയും സിസ്റ്റത്തിന്റെ അവസ്ഥ നിരീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു

en: Show the System tab
ml: സിസ്റ്റം കിളിവാതില്‍ കാണിക്കുക

en: Device
ml: ഉപകരണം

en: Directory
ml: തട്ടു്

en: Type
ml: തരം

en: Total
ml: മൊത്തം

en: Free
ml: ഉപയോഗത്തിലല്ലാത്ത

en: Available
ml: ലഭ്യമായ

en: Used
ml: ഉപയോഗത്തിലുളള

en: Fraction
ml: വിഭഗം

en: Title
ml: തലക്കെട്ട്

en: The title of the color selection dialog
ml: നിറം തെരഞ്ഞെടുക്കല്‍ സംഭാഷണത്തിന്റെ തലകെട്ട്

en: Pick a Color
ml: ഒരു നിറം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Current Color
ml: നിലവിലുള്ള നിറം

en: The selected color
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത നിറം

en: Type of color picker
ml: നിറം തെരഞ്ഞെടുക്കലിനുള്ള തരം

en: Received invalid color data
ml: നിറത്തേ കുറിച്ച് അസാധുവായ വിവരം ലഭിച്ചു

en: Click to set graph colors
ml: ഗ്രാഫ് നിറങ്ങള്‍ സജ്ജമാക്കുന്നതിനായി ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക

note: xgettext: noun, top level menu. "File" did not make sense for system-monitor
en: _Monitor
ml: _നിരീക്ഷകന്‍

en: _Edit
ml: _മാറ്റം വരുത്തുക

en: _View
ml: _കാഴ്ച

en: _Help
ml: _സഹായം

en: Search for _Open Files
ml: _തുറന്നിരിക്കുന്ന ഫയലുകള്‍ക്ക് തിരയുക

en: Search for open files
ml: തുറന്നിരിക്കുന്ന ഫയലുകള്‍ക്ക് തിരയുക

en: _Quit
ml: പുറത്ത് കടക്കുക (_Q)

en: Quit the program
ml: പ്രോഗ്രാമില്‍ നിന്നും പുറത്ത് കടക്കുക

en: _Stop Process
ml: പ്രക്രിയ _നിര്‍ത്തുക

en: Stop process
ml: പ്രക്രിയ നിര്‍ത്തുക

en: _Continue Process
ml: പ്രക്രിയയുമായി _മുമ്പോട്ട് പോകുക

en: Continue process if stopped
ml: നിര്‍ത്തിയെങ്കില്‍ പ്രക്രിയയുമായി മുമ്പോട്ട് പോകുക

en: Force process to finish normally
ml: പ്രക്രിയയെ സാധാരണയായി അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിന് നിര്‍ബന്ധിക്കുക

en: Force process to finish immediately
ml: പ്രക്രിയയെ ഉടനെ അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിന് നിര്‍ബന്ധിക്കുക

en: Change the order of priority of process
ml: പ്രക്രിയകളുടെ മുന്‍ഗണനയുടെ ക്രമം മാറ്റുക

en: _Preferences
ml: മുന്‍ഗണനകള്‍

en: Configure the application
ml: പ്രയോഗം ക്രമീകരിക്കുക

en: _Refresh
ml: _പുതുക്കുക

en: Refresh the process list
ml: പ്രക്രിയ പട്ടിക പുതുക്കുക

en: _Memory Maps
ml: _മെമ്മറി മാപ്പുകള്‍

en: Open the memory maps associated with a process
ml: പ്രക്രിയയുമായി ബന്ധമുളള മെമ്മറി മാപ്പുകള്‍ തുറക്കുക

note: Translators: this means 'Files that are open' (open is no verb here
en: Open _Files
ml: _ഫയലുകള്‍ തുറക്കുക

en: View the files opened by a process
ml: ഒരു പ്രക്രിയയാല്‍ തുറന്നിട്ടുളള ഫയലുകള്‍ കാണുക

en: _Properties
ml: സവിശേഷതകള്‍ (_P)

en: _Contents
ml: _ഉളളടക്കം

en: Open the manual
ml: മാനുവല്‍ തുറക്കുക

en: _About
ml: _സംബന്ധിച്ച്

en: About this application
ml: ഈ പ്രയോഗം സംബന്ധിച്ച്

en: _Dependencies
ml: _ആശ്രയങ്ങള്‍

en: Show parent/child relationship between processes
ml: പ്രക്രിയയുമായി പേരന്റ്/ചൈള്‍ഡിനുളള ബന്ധം കാണിക്കുക

en: _Active Processes
ml: _സജീവ പ്രക്രിയകള്‍

en: Show active processes
ml: സജീവ പ്രക്രിയകള്‍ കാണിക്കുക

en: A_ll Processes
ml: എ_ല്ലാ പ്രക്രിയകളും

en: Show all processes
ml: എല്ലാ പ്രക്രിയകളും കാണിക്കുക

en: M_y Processes
ml: എ_ന്റെ പ്രക്രിയകള്‍

en: High
ml: കൂടിയ

en: Normal
ml: സാധാരണ

en: Low
ml: കുറഞ്ഞ

en: Custom
ml: ഇച്ഛാനുസൃതം

en: End _Process
ml: പ്രക്രിയ _അവസാനിപ്പിക്കുക

en: CPU History
ml: സി.പി.യു ചരിത്രം

en: CPU
ml: സി.പി.യു

en: CPU%d
ml: സി.പി.യു%d

en: Memory and Swap History
ml: മെമ്മറിയും Swap ചരിത്രവും

en: Memory
ml: മെമ്മറി

en: Swap
ml: സ്വാപ്

en: Network History
ml: ശൃംഖലയുടെ ചരിത്രം

en: Receiving
ml: സ്വീകരിച്ചുകൊണ്ടിരിയ്ക്കുന്നു

en: Total Received
ml: മൊത്തത്തില്‍ സ്വീകരിച്ചതു്

en: Sending
ml: അയയ്ക്കുന്നു

en: Total Sent
ml: മൊത്തം അയച്ചതു്

note: procman_create_sysinfo_view();
en: System
ml: സിസ്റ്റം

en: Processes
ml: പ്രക്രിയകള്‍

en: Resources
ml: വിഭവങ്ങള്‍

en: File Systems
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റങ്ങള്‍

en: Error
ml: ടെറര്‍പിശക്

en: Process
ml: പ്രക്രിയ

en: Filename
ml: ഫയലിന്റെ പേര്

note: gtk_window_set_modal(GTK_WINDOW(dialog), TRUE);
en: Search for Open Files
ml: തുറന്ന ഫയലുക്കള്‍ക്ക് തിരയുക

en: _Name contains:
ml: _പേരില്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു:

note: The default accelerator collides with the default close accelerator.
en: C_lear
ml: വെടിപ്പാക്കുക

en: Case insensitive matching
ml: വലിയ-ചെറിയക്ഷരങ്ങള്‍ തമ്മില്‍ വ്യത്യാസമില്ലാത്ത പൊരുത്തം

en: S_earch results:
ml: _തിരയല്‍ ഫലം:

note: xgettext: virtual memory start
en: VM Start
ml: വി.എം തുടക്കം

note: xgettext: virtual memory end
en: VM End
ml: വി.എം അവസാനം

note: xgettext: virtual memory syze
en: VM Size
ml: വി.എം വലിപ്പം

en: Flags
ml: കൊടികള്‍

note: xgettext: virtual memory offset
en: VM Offset
ml: വി.എം ഓഫ്സെറ്റ്

note: xgettext: memory that has not been modified since it has been allocated
en: Private clean
ml: സ്വകാര്യമായ വൃത്തിയുള്ളത്

note: xgettext: memory that has been modified since it has been allocated
en: Private dirty
ml: സ്വകാര്യമായ വൃത്തിയില്ലാത്തത്

note: xgettext: shared memory that has not been modified since it has been allocated
en: Shared clean
ml: പങ്കുവെച്ച വൃത്തിയുള്ളത്

note: xgettext: shared memory that has been modified since it has been allocated
en: Shared dirty
ml: പങ്കുവെച്ച വൃത്തിയില്ലാത്തത്

en: Inode
ml: ഐനോഡ്

en: Memory Maps
ml: മെമ്മറി മാപ്പുകള്‍

en: _Memory maps for process "%s" (PID %u):
ml: "%s" (PID %u) പ്രക്രിയയ്ക്കുളള _മെമ്മറി മാപ്പുകള്‍:

en: file
ml: ഫയല്‍

en: pipe
ml: പൈപ്പ്

en: IPv6 network connection
ml: ഐ.പി.വി.6 ശ്രംഖല ബന്ധം

en: IPv4 network connection
ml: ഐ.പി.വി.4 ശ്രംഖല ബന്ധം

en: local socket
ml: പ്രാദേശിക സോക്കറ്റ്

en: unknown type
ml: അപരിചിതമായ തരം

en: Object
ml: ഒബ്ജക്ട്

en: Open Files
ml: ഫയലുകള്‍ തുറക്കുക

en: _Files opened by process "%s" (PID %u):
ml: "%s" (PID %u) പ്രക്രിയ തുറന്ന _ഫയലുകള്‍:

en: Show process dependencies in tree form
ml: പ്രക്രിയയുടെ ഡിപന്‍ഡന്‍സികള്‍ വൃക്ഷ രൂപത്തില്‍ കാണിക്കുക

en: Solaris mode for CPU percentage
ml: സി.പി.യു ശതമാനത്തിന് സൊളാരിസ് ദശ

en: Enable/Disable smooth refresh
ml: പുതുക്കല്‍ പ്രക്രിയ പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക/രഹിതമാക്കുക

en: Show warning dialog when killing processes
ml: പ്രക്രിയകള്‍ ഇല്ലാതാക്കുമ്പോള്‍ മുന്നറിയിപ്പ് ഡയലോഗുകള്‍ കാണിക്കുക

en: Time in milliseconds between updates of the process view
ml: പ്രക്രിയയുടെ കാഴ്ചയുടെ പുതുക്കലിന് ഇടയിലുളള സമയം (മില്ലിസെക്കന്‍ഡ്സില്‍)

en: Time in milliseconds between updates of the graphs
ml: ഗ്രാഫുകളുടെ പുതുക്കലിന് ഇടയിലുളള സമയം (മില്ലിസെക്കന്‍ഡ്സില്‍)

en: Time in milliseconds between updates of the devices list
ml: ഉപകരണം ലിസ്റ്റുകളുടെ പുതുക്കലിന് ഇടയിലുളള സമയം (മില്ലിസെക്കന്‍ഡ്സില്‍)

en: Determines which processes to show by default. 0 is All, 1 is user, and 2 is active
ml: സഹജമായി ഏത് പ്രക്രിയ കാണിക്കണമെന്ന് തീരുമാനിക്കുന്നു. എല്ലാം കാണിക്കണമെങ്കില്‍ 0, ഉപയോക്താവ് 1 ആണ്, പ്രവര്‍ത്തിനുളളത് ആണെങ്കില്‍ 2

en: Saves the currently viewed tab
ml: ഇപ്പോള്‍ വീക്ഷിച്ച കിളിവാതില്‍ സംരക്ഷിക്കുന്നു

en: 0 for the System Info, 1 for the processes list, 2 for the resources and 3 for the disks list
ml: 0 എന്നാല്‍ സിസ്റ്റം വിവരം, 1 എന്നാല്‍ പ്രക്രിയ പട്ടിക, 2 എന്നാല്‍ വിഭവങ്ങള്‍, 3 എന്നാല്‍ ഡിസ്കുകളുടെ പട്ടിക

en: Default graph cpu color
ml: സഹജമായ ഗ്രാഫിലെ സി.പി.യുവിന്റെ നിറം

en: Default graph swap color
ml: സഹജമായ ഗ്രാഫിലെ swap നിറം

en: Default graph incoming network traffic color
ml: സഹജമായ ഗ്രാഫിലെ ശൃംഖലയുടെ അകത്തേക്കുളള ട്രാഫിക്കിന്റെ നിറം

en: Default graph outgoing network traffic color
ml: സഹജമായ ഗ്രാഫിലെ പുറത്തേക്ക് പോകുന്ന വിവരങ്ങളുടെ നിറം

en: Process view sort column
ml: പ്രക്രിയ കാണുന്ന കോളത്തിന്റെ തരം തിരിയ്ക്കുന്ന ക്രമം

en: Process view columns order
ml: പ്രക്രിയ കാണുന്ന കോളത്തിന്റെ ക്രമം

en: Process view sort order
ml:  പ്രക്രിയ കാണുന്നതിന്റെ തരം തിരിയ്ക്കുന്ന ക്രമം

en: Width of process 'Waiting Channel' column
ml: 'കാത്തിരിക്കുന്ന ചാനല്‍'  പ്രക്രിയയുടെ നിരയുടെ  വീതി

en: Show process 'Waiting Channel' column on startup
ml: ആരംഭത്തില്‍ 'കാത്തിരിക്കുന്ന സമയം' പ്രക്രിയയുടെ നിര കാണിക്കുക

en: Disk view columns order
ml: ഡിസ്ക് കാഴ്ചയുടെ കളങ്ങളുടെ ക്രമം

en: System Monitor Preferences
ml: സിസ്റ്റം നിരീക്ഷകന്റെ ഇഷ്ടാനിഷ്ടങ്ങള്‍

en: Behavior
ml: പെരുമാറ്റം

en: _Update interval in seconds:
ml: _പുതുക്കുന്നതിനുള്ള ഇടവേള സെക്കന്‍ഡുകളില്‍:

en: Enable _smooth refresh
ml: _മൃദുവായ പുതുക്കല്‍ പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: Alert before ending or _killing processes
ml: പ്രക്രിയകള്‍ അവസാനിപ്പിക്കുകയോ _ഇല്ലാതാക്കുകയോ ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് അറിയിക്കുക

en: Information Fields
ml: വിവരങ്ങള്‍ ഇടാനുള്ള വിഭാഗങ്ങള്‍ :

en: Process i_nformation shown in list:
ml: ലിസ്റ്റില്‍ കാണിച്ചിരിക്കുന്ന പ്രക്രിയകളുടെ വി_വരങ്ങള്‍:

en: Graphs
ml: ഗ്രാഫുകള്‍

en: File system i_nformation shown in list:
ml: പട്ടികയില്‍ കാണിച്ചിരിക്കുന്ന ഫയലുകളുടെ വി_വരങ്ങള്‍:

en: Change _Priority
ml: _മുന്‍ഗണന മാറ്റുക

en: _Nice value:
ml: _നൈസ് മൂല്യം:

en: Note:
ml: കുറിപ്പ്:

en: The priority of a process is given by its nice value. A lower nice value corresponds to a higher priority.
ml: പ്രക്രിയയുടെ മുന്‍ഗണന ലഭ്യമാകുന്നത് അതിന്റെ നല്ല മൂല്യം കാരണമാണ്. ചെറിയ മൂല്ല്യത്തിന് മുന്‍ഗണന കൂടുതലാണ്.

en: Icon
ml: ചിഹ്നം

en: Process Name
ml: പ്രക്രിയയുടെ പേരു്

en: User
ml: ഉപയോക്താവ്

en: Status
ml: അവസ്ഥ

en: Virtual Memory
ml: വിര്‍ച്ച്വല്‍ മെമ്മറി

en: Resident Memory
ml: ഉപയോഗിച്ച മെമ്മറി

en: Writable Memory
ml: ഉപയോഗിക്കുവാന്‍ സാധിക്കുന്ന (റൈറ്റബിള്‍) മെമ്മറി

en: Shared Memory
ml: പങ്കിട്ട മെമ്മറി

en: X Server Memory
ml: X സര്‍വര്‍ മെമ്മറി

en: % CPU
ml: % സി.പി.യു

en: CPU Time
ml: സി.പി.യു സമയം

en: Started
ml: ആരംഭിച്ചു

en: Nice
ml: നല്ലത്

en: Security Context
ml: സൂരക്ഷാ കോണ്‍ടക്സ്റ്റ്

en: Command Line
ml: ആജ്ഞാ സ്ഥാനം

note: xgettext: combined noun, the function the process is waiting in, see wchan ps(1)
en: Waiting Channel
ml: കാത്തിരിക്കുന്ന ചാനല്‍

en: Owner
ml: ഉടമസ്ഥന്‍

en: Priority
ml: മുന്‍ഗണന

en: Load averages for the last 1, 5, 15 minutes: %0.2f, %0.2f, %0.2f
ml: കഴിഞ്ഞ 1,5,15 മിനിറ്റുകളിലുളള ലോഡ് ശരാശരി: %0.2f, %0.2f, %0.2f

en: N/A
ml: അസാധു

note: Translators: The string parameter is release version (codename)
en: Release %s
ml: റിലീസ് %s

en: Unknown
ml: അപരിചിതമായ

en: Kernel %s
ml: കെര്‍ണല്‍ %s

en: MATE %s
ml: ഗ്നോം %s

note: hardware section
en: Hardware
ml: ഹാര്‍ഡ്‌വെയര്‍

en: Memory:
ml: മെമ്മറി:

en: Processor:
ml: പ്രൊസസ്സര്‍:

en: Available disk space:
ml: ലഭ്യമായ ഡിസ്ക് സ്ഥലം:

en: Today %l:%M %p
ml: ഇന്നു് %l:%M %p

en: Yesterday %l:%M %p
ml: ഇന്നലെ %l:%M %p

en: Running
ml: പ്രവ‍ര്‍ത്തിയ്ക്കുന്നു

en: Stopped
ml: നിര്‍ത്തിയിരിയ്ക്കുന്നു

en: Uninterruptible
ml: തടസ്സങ്ങളില്ലാത്ത

en: Sleeping
ml: ഉറങ്ങുന്നു
