mate-system-monitor 1.26.0 - en to te translation catalogue (172 entries)

en: System Monitor
te: వ్యవస్థ పర్యవేక్షకి

en: View current processes and monitor system state
te: ప్రస్తుత క్రమణములు దర్శించు మరియు వ్యవస్థ స్థితిని పర్యవేక్షించు

en: Show the System tab
te: సిస్టమ్ టాబ్ చూపుము

en: Device
te: పరికరం

en: Directory
te: వివరము

en: Type
te: రకము

en: Total
te: మొత్తము

en: Free
te: ఖాళీ

en: Available
te: అందుబాటులోవుంది

en: Used
te: వుపయోగించిన

en: Fraction
te: భిన్నము

en: Title
te: శీర్షిక

en: The title of the color selection dialog
te: వర్ణ యెంపిక డైలాగుయొక్క శీర్షిక

en: Pick a Color
te: ఒక వర్ణమును యెంచుకొనుము

en: Current Color
te: ప్రస్తుత వర్ణము

en: The selected color
te: ఎన్నుకొనిన వర్ణము

en: Type of color picker
te: వర్ణ సంగ్రాహకి రకము

en: Received invalid color data
te: చెల్లని వర్ణ డాటా అందుకోబడింది

en: Click to set graph colors
te: ఇక్కడ నొక్కి గ్రాఫ్ వర్ణములను అమర్చుము

note: xgettext: noun, top level menu. "File" did not make sense for system-monitor
en: _Monitor
te: పర్యవేక్షకి (_M)

en: _Edit
te: సరికూర్చు (_E)

en: _View
te: చూడటం (_V)

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: Search for _Open Files
te: తెరచిన దస్త్రముల కొరకు శోధించుము (_O)

en: Search for open files
te: తెరచిన దస్త్రముల కొరకు శోధించుము

en: _Quit
te: నిష్క్రమించు (_Q)

en: Quit the program
te: కార్యక్రమమును త్యజించు

en: _Stop Process
te: క్రమణం ఆపుము (_S)

en: Stop process
te: క్రమణం ఆపుము

en: _Continue Process
te: క్రమణం కొనసాగించు (_C)

en: Continue process if stopped
te: ఒకవేళ క్రమణం ఆపబడినట్టయితే కొనసాగించు

en: Force process to finish normally
te: సాధారణముగా ముగించుటకు క్రమణమును బలవంతపెట్టు

en: Force process to finish immediately
te: తక్షణమే పూర్తిచేయుటకు క్రమణమును బలవంతపెట్టు

en: Change the order of priority of process
te: క్రమణం యొక్క ప్రాముఖ్యతా క్రమంను మార్చుము

en: _Preferences
te: అభిరుచులు (_P)

en: Configure the application
te: అనువర్తనమును ఆకృతీకరించుము

en: _Refresh
te: తాజాపర్చు (_R)

en: Refresh the process list
te: క్రమణము జాబితాను తాజా పరచుము

en: _Memory Maps
te: మెమొరీ పటాలు (_M)

en: Open the memory maps associated with a process
te: క్రమణముకు సంభందించు మెమొరీ పటాలను తెరువుము

note: Translators: this means 'Files that are open' (open is no verb here
en: Open _Files
te: దస్త్రాలు తెరువుము (_F)

en: View the files opened by a process
te: క్రమణం ద్వారా తెరవబడిన దస్త్రాలను దర్శించు

en: _Properties
te: లక్షణాలు(_P)

en: _Contents
te: సారములు (_C)

en: Open the manual
te: నిర్థేశికను తెరువుము

en: _About
te: గురించి (_A)

en: About this application
te: ఈ అనువర్తనము గురించి

en: _Dependencies
te: ఆధారములు (_D)

en: Show parent/child relationship between processes
te: క్రమణముల మధ్యలో మాత్రుక/శిశు సంబంధము చూపుము

en: _Active Processes
te: క్రియాశీల క్రమణము (_A)

en: Show active processes
te: క్రియాశీల క్రమణము చూపుము

en: A_ll Processes
te: అన్ని క్రమణములు (_l)

en: Show all processes
te: అన్ని క్రమణములు చూపుము

en: M_y Processes
te: నా క్రమణములు (_y)

en: High
te: అధిక

en: Normal
te: సాదారణ

en: Low
te: చిన్నగా

en: Custom
te: మలుచుకొనిన

en: End _Process
te: ‌‌క్రమణం ముగించు (_P)

en: CPU History
te: సిపియు చరిత్ర

en: CPU
te: సీపీయు

en: Memory and Swap History
te: జ్ఞాపకశక్తి మరియు బదలాయింపు చరిత్ర

en: Memory
te: మెమోరీ

en: Swap
te: స్వాప్

en: Network History
te: అల్లిక చరిత్ర

en: Receiving
te: స్వీకరించునది

en: Total Received
te: మొత్తము స్వీకరించబడినది

en: Sending
te: పంపుచున్నది

en: Total Sent
te: మొత్తము పంపినది

note: procman_create_sysinfo_view();
en: System
te: వ్యవస్థ

en: Processes
te: క్రమణములు

en: Resources
te: వనరులు

en: File Systems
te: దస్త్ర వ్యవస్థలు

en: Error
te: దోషము

en: Process
te: క్రమణం

en: PID
te: పిఐడి

en: Filename
te: దస్త్రనామము

note: gtk_window_set_modal(GTK_WINDOW(dialog), TRUE);
en: Search for Open Files
te: తెరచిన దస్త్రముల కొరకు వెతుకు

en: _Name contains:
te: _నామము కలిగివున్న:

note: The default accelerator collides with the default close accelerator.
en: C_lear
te: శుభ్రపర్చు (_l)

en: Case insensitive matching
te: సందర్భ స్పందనరహిత ఉపమించు

en: S_earch results:
te: _ఫలితాలు వెతుకు:

note: xgettext: virtual memory start
en: VM Start
te: వియం మొదలు

note: xgettext: virtual memory end
en: VM End
te: వియం అంతం

note: xgettext: virtual memory syze
en: VM Size
te: వియం పరిమాణం

en: Flags
te: జెండాలు

note: xgettext: virtual memory offset
en: VM Offset
te: VM ఆఫ్‌సెట్

note: xgettext: memory that has not been modified since it has been allocated
en: Private clean
te: స్వంత శుభ్రంచేయు

note: xgettext: memory that has been modified since it has been allocated
en: Private dirty
te: స్వంత మురికి

note: xgettext: shared memory that has not been modified since it has been allocated
en: Shared clean
te: పంచుకొను శుభ్రంచేయు

note: xgettext: shared memory that has been modified since it has been allocated
en: Shared dirty
te: పంచుకొను మురికి

en: Inode
te: ఐనోడ్

en: Memory Maps
te: జ్ఞాపకశక్తి పటాలు

en: _Memory maps for process "%s" (PID %u):
te: _"%s" క్రమణం కొరకు జ్ఞాపకశక్తి పటాలు (పిఐడి %u):

en: file
te: దస్త్రం

en: pipe
te: పైప్

en: IPv6 network connection
te: IPv6 నెట్వర్కు అనుసంధానం

en: IPv4 network connection
te: IPv4 నెట్వర్కు అనుసంధానము

en: local socket
te: స్థానిక తొర్ర

en: unknown type
te: తెలియని రకము

note: Translators: "FD" here means "File Descriptor". Please use a very short translation if possible, and at most 2-3 characters for it to be able to fit in the UI.
en: FD
te: ఎఫ్ డి

en: Object
te: తాత్పర్యం

en: Open Files
te: దస్త్రములు తెరువు

en: _Files opened by process "%s" (PID %u):
te: _"%s" క్రమణం ద్వారా దస్త్రములు తెరువబడినవి (పిఐడి %u):

en: Show process dependencies in tree form
te: ట్రీ ఆకారములో క్రమణం అధారములు(డిపెన్డెన్సీలు) చూపుము

en: Solaris mode for CPU percentage
te: CPU శాతము కొరకు సోలారీస్ రీతి

en: Enable/Disable smooth refresh
te: మృదువు పునర్వికాసంను చేతనం/అచేతనంచేయి

en: Show warning dialog when killing processes
te: క్రమణములను అంతమొందించునప్పుడు హెచ్చరిక డైలాగును చూపుము

en: Time in milliseconds between updates of the process view
te: క్రమణం దర్శనము నవీకరణల మధ్య సమయం మిల్లీసెకనులలో

en: Time in milliseconds between updates of the graphs
te: రేఖాపటాల నవీకరణల మధ్య సమయం మిల్లీసెకనులలో

en: Time in milliseconds between updates of the devices list
te: పరికరాల జాబితా నవీకరణల మధ్య సమయం మిల్లీసెకనులలో

en: Determines which processes to show by default. 0 is All, 1 is user, and 2 is active
te: అప్రమేయంగా ఏఏ కార్యక్రమములను చూపాలో నిర్ణయిస్తుంది. 0 అంటే అన్నీ, 1 అంటే వినియోగదారి, 2 అంటే క్రియాశీలమైనవి

en: Saves the currently viewed tab
te: ప్రస్తుతము దర్శించిన టాబ్‌ను దాస్తుంది

en: 0 for the System Info, 1 for the processes list, 2 for the resources and 3 for the disks list
te: సిస్టమ్ సమాచారం కొరకు 0, కార్యక్రమముల జాబితా కొరకు 1, వనరుల కొరకు 2 మరియు డిస్కుల జాబితా కొరకు 3

en: Default graph cpu color
te: అప్రమేయ రేఖాపటం సిపియు వర్ణము

en: Default graph swap color
te: అప్రమేయ రేఖాపటం స్వాప్ వర్ణము

en: Default graph incoming network traffic color
te: వస్తున్న నెట్వర్కు రద్దీ యొక్క అప్రమేయ రేఖాపటం వర్ణము

en: Default graph outgoing network traffic color
te: వెల్తున్న నెట్వర్కు రద్దీ యొక్క అప్రమేయ రేఖాపటం వర్ణము

en: Process view sort column
te: క్రమణము దర్శించు నిలువువరుసను క్రమపరచు(సార్టుచేయి)

en: Process view columns order
te: క్రమణము దర్శించు నిలువువరుసల క్రమము

en: Process view sort order
te: క్రమణము దర్శనం క్రమపరచు(సార్టుచేయు) క్రమము

en: Width of process 'Waiting Channel' column
te: క్రమణము 'వేచివుండు చానల్' నిలువుపట్టీ వెడల్పు

en: Show process 'Waiting Channel' column on startup
te: ప్రారంభంనందు క్రమణముయొక్క 'వేచివుండు చానల్' అను నిలువువరుసను చూపుము

en: Disk view columns order
te: డిస్కు దర్శనం నిలువుపట్టీల క్రమం

en: System Monitor Preferences
te: వ్యవస్థ దర్శిని అభీష్టాలు

en: Behavior
te: ప్రవర్తన

en: _Update interval in seconds:
te: _క్షణాలలో విరామం తాజాపరచు:

en: Enable _smooth refresh
te: _మృదువు పునర్వికాసం క్రియాశీలించు

en: Alert before ending or _killing processes
te: _ముగించుటకు ముందు జాగురూకతగానుండు లేదా క్రమణములు నిర్మూలించు

en: Information Fields
te: సమాచార క్షేత్రాలు

en: Process i_nformation shown in list:
te: _క్రమణ సమాచారము జాబితాలో చూపబడింది:

en: Graphs
te: రేఖాపటాలు

en: File system i_nformation shown in list:
te: దస్త్రవ్యవస్థ సమాచారము జాబితానందు చూపబడింది:

en: Change _Priority
te: _ప్రాధామ్యం మార్చుము

en: _Nice value:
te: _మంచి విలువలు:

en: Note:
te: గమనిక:

en: The priority of a process is given by its nice value. A lower nice value corresponds to a higher priority.
te: క్రమణముయొక్క ప్రాముఖ్యత దాని నైస్ విలువ ద్వారా యివ్వబడుతుంది. తక్కువ నైస్ విలువ అధిక ప్రాముఖ్యతను సూచిస్తుంది.

en: Icon
te: ప్రతీక

en: Process Name
te: క్రమణ నామము

en: User
te: వినియోగదారుడు

en: Status
te: స్థితి

en: Virtual Memory
te: వాస్తవప్రతిరూప జ్ఞాపకశక్తి

en: Resident Memory
te: జ్ఞాపకశక్తి

en: Writable Memory
te: వ్రాయదగు జ్ఞాపకశక్తి

en: Shared Memory
te: పంచుకొను జ్ఞాపకశక్తి

en: X Server Memory
te: X సేవిక జ్ఞాపకశక్తి

en: % CPU
te: % సిపియు

en: CPU Time
te: సిపియు సమయం

en: Started
te: మొదలుపెట్టబడినది

en: Nice
te: మంచి

en: ID
te: ఐడి

en: Security Context
te: రక్షిత సందర్భం

en: Command Line
te: ఆదేశవాక్యం

note: xgettext: combined noun, the function the process is waiting in, see wchan ps(1)
en: Waiting Channel
te: వేచివుండు చానల్

en: Owner
te: యజమాని

en: Priority
te: ప్రాముఖ్యత

en: Load averages for the last 1, 5, 15 minutes: %0.2f, %0.2f, %0.2f
te: చివరి 1, 5, 15 నిమిషముల కొరకు సగటులు నింపుము: %0.2f, %0.2f, %0.2f

note: Translators: The string parameter is release version (codename)
en: Release %s
te: %s విడుదల

en: Unknown
te: తెలియదు

en: Kernel %s
te: %s కెర్నెల్

en: MATE %s
te: %s గ్నోమ్

note: hardware section
en: Hardware
te: హార్డ్‌వేర్

en: Memory:
te: జ్ఞాపకశక్తి:

en: Processor:
te: క్రమణిక:

en: Available disk space:
te: ఖని ఖాళీ లభ్యత:

en: Today %l:%M %p
te: ఈ రోజు %l:%M %p

en: Yesterday %l:%M %p
te: నిన్న %l:%M %p

en: Running
te: నడుపుచున్నది

en: Stopped
te: ఆపబడినది

en: Zombie
te: జోంబీ

en: Uninterruptible
te: అంతరాయంచెందనిది

en: Sleeping
te: నిద్రించుచున్నది
