mate-system-monitor 1.26.0 - en to th translation catalogue (306 entries)

en: MATE System Monitor
th: เครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบของ MATE

en: A Process and resource monitor for MATE Desktop
th: เฝ้าสังเกตโพรเซสและทรัพยากรสำหรับเดสก์ท็อป MATE

en: MATE System Monitor allows to graphically view and manipulate the running processes on your system. It also provides an overview of available resources, such as CPU and memory.
th: เครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบของ MATE อนุญาตให้ดูแบบกราฟิกและจัดการโพรเซสที่กำลังทำงานในระบบของคุณ ยังให้ภาพรวมของทรัพยากรที่ใช้ได้ เช่น ซีพียูและหน่วยความจำ

en: MATE System Monitor is a fork of GNOME System Monitor and part of the MATE Desktop Environment. If you would like to know more about MATE and System Monitor, please visit the project's home page.
th: เครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบของ MATE แตกแขนงมาจากเครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบของ GNOME และเป็นส่วนหนึ่งของสภาพแวดล้อมเดสก์ท็อป MATE ถ้าคุณต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ MATE และเครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบ กรุณาเยี่ยมชมโฮมเพจของโครงการ

en: System Monitor
th: เครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบ

en: View current processes and monitor system state
th: แสดงโพรเซสปัจจุบันและเฝ้าสังเกตสถานะของระบบ

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: MATE;system;monitor;process;list;view;current;resources;
th: MATE;ระบบ;เฝ้าสังเกต;โพรเซส;รายการ;มุมมอง;ปัจจุบัน;ทรัพยากร;

en: Kill process
th: ฆ่าโพรเซส

en: Privileges are required to control other users' processes
th: ต้องใช้สิทธิพิเศษในการควบคุมโพรเซสของผู้ใช้อื่น

en: Renice process
th: เปลี่ยนค่า nice ของโพรเซส

en: Privileges are required to change the priority of processes
th: ต้องใช้สิทธิพิเศษในการเปลี่ยนลำดับความสำคัญของโพรเซส

en: Show the System tab
th: แสดงแท็บ “ระบบ”

en: Show the Processes tab
th: แสดงแท็บ “โพรเซส”

en: Show the Resources tab
th: แสดงแท็บ “ทรัพยากร”

en: Show the File Systems tab
th: แสดงแท็บ “ระบบแฟ้ม”

en: System Monitor is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: เครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบเป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถแจกจ่ายต่อ และ/หรือ แก้ไขโปรแกรมได้ ภายใต้เงื่อนไขของ GNU General Public License ที่เผยแพร่โดยมูลนิธิซอฟต์แวร์เสรี ไม่ว่าจะเป็นสัญญาอนุญาตรุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา (ตามแต่คุณจะเลือก)

en: System Monitor is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
th: เครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบเผยแพร่ด้วยความหวังว่าโปรแกรมจะมีประโยชน์ แต่ _ไม่มีการรับประกันใดๆ_ ไม่มีแม้การรับประกัน _อรรถประโยชน์เชิงพาณิชย์_ หรือ _ความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์เฉพาะกิจใดๆ_ กรุณาอ่าน GNU General Public License เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with System Monitor; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA
th: คุณควรจะได้รับสำเนาของ GNU General Public License มาพร้อมกับโปรแกรมนี้ ถ้าคุณไม่ได้รับ กรุณาติดต่อไปที่ Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA

en: About System Monitor
th: เกี่ยวกับเครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบ

en: Copyright © 2001-2004 Kevin Vandersloot
    Copyright © 2005-2007 Benoît Dejean
    Copyright © 2011-2020 MATE developers
th: Copyright © 2001-2004 Kevin Vandersloot
    Copyright © 2005-2007 Benoît Dejean
    Copyright © 2011-2020 นักพัฒนา MATE

en: Device
th: อุปกรณ์

en: Directory
th: ไดเรกทอรี

en: Type
th: ชนิด

en: Total
th: รวม

en: Free
th: ว่าง

en: Available
th: ใช้ได้

en: Used
th: ใช้ไป

en: Fraction
th: อัตราส่วน

note: TRANSLATORS: description of the pie color picker's (mem, swap) filled percentage property
en: Percentage full for pie color pickers
th: อัตราส่วนเทียบกับค่าเต็มสำหรับปุ่มเลือกสี

en: Title
th: หัวเรื่อง

en: The title of the color selection dialog
th: หัวเรื่องของกล่องโต้ตอบเลือกสี

en: Pick a Color
th: เลือกสี

en: Current Color
th: สีปัจจุบัน

en: The selected color
th: สีที่เลือกอยู่

en: Type of color picker
th: ชนิดของปุ่มเลือกสี

en: Received invalid color data
th: ได้รับข้อมูลสีที่ผิดรูปแบบ

en: Click to set graph colors
th: คลิกเพื่อกำหนดสีของกราฟ

note: xgettext: noun, top level menu. "File" did not make sense for system-monitor
en: _Monitor
th: เ_ฝ้าสังเกต

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: Search for _Open Files
th: ค้นหาแฟ้มที่_เปิด

en: Search for open files
th: ค้นหาแฟ้มที่เปิด

en: _Quit
th: _ออก

en: Quit the program
th: ออกจากโปรแกรม

en: _Stop Process
th: _หยุดโพรเซส

en: Stop process
th: หยุดโพรเซส

en: _Continue Process
th: ให้โพรเซส_ทำงานต่อ

en: Continue process if stopped
th: ให้โพรเซสที่หยุดไว้ทำงานต่อ

en: Force process to finish normally
th: บังคับให้โพรเซสจบการทำงานตามขั้นตอนปกติ

en: Force process to finish immediately
th: บังคับให้โพรเซสจบการทำงานทันที

en: _Change Priority
th: เ_ปลี่ยนลำดับความสำคัญ

en: Change the order of priority of process
th: เปลี่ยนลำดับความสำคัญของโพรเซส

en: _Preferences
th: _ปรับแต่ง

en: Configure the application
th: ตั้งค่าโปรแกรม

en: _Refresh
th: _ปรับข้อมูล

en: Refresh the process list
th: ปรับข้อมูลรายการโพรเซส

en: _Memory Maps
th: _ผังหน่วยความจำ

en: Open the memory maps associated with a process
th: ดูผังหน่วยความจำที่เชื่อมโยงกับโพรเซส

note: Translators: this means 'Files that are open' (open is no verb here
en: Open _Files
th: แ_ฟ้มที่เปิด

en: View the files opened by a process
th: ดูแฟ้มที่โพรเซสเปิด

en: _Properties
th: คุณ_สมบัติ

en: View additional information about a process
th: ดูข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับโพรเซส

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: Open the manual
th: เปิดคู่มือการใช้งาน

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: About this application
th: เกี่ยวกับโปรแกรมนี้

en: _Dependencies
th: ความ_ขึ้นต่อกัน

en: Show parent/child relationship between processes
th: แสดงความสัมพันธ์แบบแม่-ลูกระหว่างโพรเซสต่างๆ

en: _Active Processes
th: โพรเซสที่_กำลังทำงาน

en: Show active processes
th: แสดงโพรเซสที่กำลังทำงาน

en: A_ll Processes
th: _ทุกโพรเซส

en: Show all processes
th: แสดงทุกโพรเซส

en: M_y Processes
th: โพรเซสของ_ฉัน

en: Show only user-owned processes
th: แสดงเฉพาะโพรเซสของผู้ใช้

en: Very High
th: สูงมาก

en: Set process priority to very high
th: กำหนดให้โพรเซสมีลำดับความสำคัญสูงมาก

en: High
th: สูง

en: Set process priority to high
th: กำหนดให้โพรเซสมีลำดับความสำคัญสูง

en: Normal
th: ปกติ

en: Set process priority to normal
th: กำหนดให้โพรเซสมีลำดับความสำคัญปกติ

en: Low
th: ต่ำ

en: Set process priority to low
th: กำหนดให้โพรเซสมีลำดับความสำคัญต่ำ

en: Very Low
th: ต่ำมาก

en: Set process priority to very low
th: กำหนดให้โพรเซสมีลำดับความสำคัญต่ำมาก

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Set process priority manually
th: กำหนดลำดับความสำคัญของโพรเซสเป็นตัวเลข

en: End _Process
th: _จบโพรเซส

note: Translators: color picker title, %s is CPU, Memory, Swap, Receiving, Sending
en: Pick a Color for '%s'
th: เลือกสีสำหรับ “%s”

en: CPU History
th: สถิติการใช้ซีพียู

en: CPU
th: ซีพียู

en: CPU%d
th: ซีพียู %d

en: Memory and Swap History
th: สถิติการใช้หน่วยความจำและพื้นที่สลับ

en: Memory
th: หน่วยความจำ

en: Swap
th: พื้นที่สลับ

en: Network History
th: สถิติการใช้เครือข่าย

en: Receiving
th: กำลังรับ

en: Total Received
th: ได้รับทั้งหมด

en: Sending
th: กำลังส่ง

en: Total Sent
th: ส่งทั้งหมด

note: procman_create_sysinfo_view();
en: System
th: ระบบ

en: Processes
th: โพรเซส

en: Resources
th: ทรัพยากร

en: File Systems
th: ระบบแฟ้ม

en: not available
th: ไม่มีข้อมูล

note: xgettext: 540MiB (53 %) of 1.0 GiB
en: %s (%.1f%%) of %s
th: %s (%.1f%%) จาก %s

en: %s/s
th: %s/วินาที

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: '%s' is not a valid Perl regular expression.
th: '%s' ไม่ใช่นิพจน์เรกิวลาร์ของ Perl ที่ถูกต้อง

en: Process
th: โพรเซส

en: Filename
th: ชื่อแฟ้ม

note: gtk_window_set_modal(GTK_WINDOW(dialog), TRUE);
en: Search for Open Files
th: ค้นหาแฟ้มที่เปิด

en: _Name contains:
th: _ชื่อมีคำว่า:

note: The default accelerator collides with the default close accelerator.
en: C_lear
th: _ล้าง

en: Case insensitive matching
th: จับคู่ไม่สนใจตัวพิมพ์ใหญ่-เล็ก

en: S_earch results:
th: ผลการ_ค้นหา:

note: xgettext: virtual memory start
en: VM Start
th: VM เริ่ม

note: xgettext: virtual memory end
en: VM End
th: VM จบ

note: xgettext: virtual memory syze
en: VM Size
th: ขนาด VM

en: Flags
th: แฟล็ก

note: xgettext: virtual memory offset
en: VM Offset
th: ออฟเซต VM

note: xgettext: memory that has not been modified since it has been allocated
en: Private clean
th: ส่วนตัว สะอาด

note: xgettext: memory that has been modified since it has been allocated
en: Private dirty
th: ส่วนตัว เปื้อน

note: xgettext: shared memory that has not been modified since it has been allocated
en: Shared clean
th: ใช้ร่วม สะอาด

note: xgettext: shared memory that has been modified since it has been allocated
en: Shared dirty
th: ใช้ร่วม เปื้อน

en: Memory Maps
th: ผังหน่วยความจำ

en: _Memory maps for process "%s" (PID %u):
th: _ผังหน่วยความจำของโพรเซส “%s” (PID %u):

en: file
th: แฟ้ม

en: pipe
th: ไปป์

en: IPv6 network connection
th: การเชื่อมต่อเครือข่าย IPv6

en: IPv4 network connection
th: การเชื่อมต่อเครือข่าย IPv4

en: local socket
th: ซ็อกเก็ตภายใน

en: unknown type
th: ไม่ทราบชนิด

en: Object
th: อ็อบเจกต์

en: Open Files
th: แฟ้มที่เปิด

en: _Files opened by process "%s" (PID %u):
th: แ_ฟ้มที่โพรเซส “%s” (PID %u) เปิด:

en: Main window size and position in the form (width, height, xpos, ypos)
th: ขนาดและตำแหน่งของหน้าต่างหลักในรูปแบบ (ความกว้าง, ความสูง, ตำแหน่ง x, ตำแหน่ง y)

en: If TRUE, main window will open maximized, and saved size and position values are ignored.
th: ถ้าเป็นค่าจริง หน้าจะเปิดขยายแผ่และไม่สนใจขนาดและตำแหน่งที่บันทึกไว้

en: Show process dependencies in tree form
th: แสดงความขึ้นต่อกันของโพรเซสแบบต้นไม้

en: Solaris mode for CPU percentage
th: เปอร์เซ็นต์ซีพียูแบบ Solaris

en: If TRUE, system-monitor operates in 'Solaris mode' where a task's CPU usage is divided by the total number of CPUs. Otherwise, it operates in 'Irix mode'.
th: ถ้าเป็นค่าจริง โปรแกรมเฝ้าสังเกตระบบจะทำงานในแบบ Solaris ซึ่งการใช้ซีพียูของงานหนึ่งๆ จะถูกหารด้วยจำนวนซีพียูทั้งหมด มิฉะนั้น ก็จะทำงานในแบบ Irix

en: Enable/Disable smooth refresh
th: เปิดใช้/ปิดใช้การอ่านข้อมูลแบบยืดหยุ่น

en: Show warning dialog when killing processes
th: เตือนก่อนฆ่าโพรเซส

en: Time in milliseconds between updates of the process view
th: ช่วงเวลาระหว่างการปรับข้อมูลรายการโพรเซส เป็นมิลลิวินาที

en: Time in milliseconds between updates of the graphs
th: ช่วงเวลาระหว่างการปรับข้อมูลกราฟ เป็นมิลลิวินาที

en: Whether information about all file systems should be displayed
th: จะแสดงข้อมูลของทุกระบบแฟ้มหรือไม่

en: Whether to display information about all file systems (including types like 'autofs' and 'procfs'). Useful for getting a list of all currently mounted file systems.
th: จะแสดงข้อมูลเกี่ยวกับระบบแฟ้มทั้งหมด (รวมถึงชนิดอย่าง “autofs” และ “procfs”) หรือไม่ ซึ่งจะมีประโยชน์ในการดูรายการระบบแฟ้มที่เมานท์อยู่ทั้งหมด

en: Time in milliseconds between updates of the devices list
th: ช่วงเวลาระหว่างการปรับข้อมูลรายการอุปกรณ์ เป็นมิลลิวินาที

en: Determines which processes to show by default. 0 is All, 1 is user, and 2 is active
th: กำหนดชุดโพรเซสที่จะแสดงโดยปริยาย ค่า 0 หมายถึงทุกโพรเซส, 1 หมายถึงโพรเซสของผู้ใช้ และ 2 หมายถึงโพรเซสที่กำลังทำงาน

en: Saves the currently viewed tab
th: เก็บแท็บที่ดู

en: 0 for the System Info, 1 for the processes list, 2 for the resources and 3 for the disks list
th: 0 สำหรับข้อมูลระบบ, 1 สำหรับรายการโพรเซส, 2 สำหรับทรัพยากร และ 3 สำหรับรายการดิสก์

en: Default graph CPU color
th: สีกราฟซีพียูโดยปริยาย

en: Default graph cpu color
th: สีกราฟซีพียูโดยปริยาย

en: Default graph memory color
th: สีกราฟหน่วยความจำโดยปริยาย

en: Default graph swap color
th: สีกราฟพื้นที่สลับโดยปริยาย

en: Default graph incoming network traffic color
th: สีกราฟเน็ตขาเข้าโดยปริยาย

en: Default graph outgoing network traffic color
th: สีกราฟเน็ตขาออกโดยปริยาย

en: Show network traffic in bits
th: แสดงการจราจรเครือข่ายในหน่วยบิต

en: Process view sort column
th: คอลัมน์ที่ใช้เรียงลำดับรายการในหน้าแสดงโพรเซส

en: Process view columns order
th: ลำดับการเรียงคอลัมน์ในหน้าแสดงโพรเซส

en: Process view sort order
th: ลำดับการเรียงในหน้าแสดงโพรเซส

en: Width of process 'Name' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ชื่อ” ของโพรเซส

en: Show process 'Name' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ชื่อ” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'User' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ผู้ใช้” ของโพรเซส

en: Show process 'User' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ผู้ใช้” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Status' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “สถานะ” ของโพรเซส

en: Show process 'Status' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “สถานะ” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Virtual Memory' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “หน่วยความจำเสมือน” ของโพรเซส

en: Show process 'Virtual Memory' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “หน่วยความจำเสมือน” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Resident Memory' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “หน่วยความจำ resident” ของโพรเซส

en: Show process 'Resident Memory' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “หน่วยความจำ resident” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Writable Memory' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “หน่วยความจำที่เขียนได้” ของโพรเซส

en: Show process 'Writable Memory' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “หน่วยความจำที่เขียนได้” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Shared Memory' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “หน่วยความจำใช้ร่วม” ของโพรเซส

en: Show process 'Shared Memory' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “หน่วยความจำใช้ร่วม” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'X Server Memory' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “หน่วยความจำ X server” ของโพรเซส

en: Show process 'X Server Memory' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “หน่วยความจำ X server” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process '% CPU' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “% ซีพียู” ของโพรเซส

en: Show process '% CPU' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “% ซีพียู” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'CPU Time' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “เวลาซีพียู” ของโพรเซส

en: Show process 'CPU Time' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “เวลาซีพียู” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Started' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “เริ่ม” ของโพรเซส

en: Show process 'Started' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “เริ่ม” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Nice' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ไนซ์” ของโพรเซส

en: Show process 'Nice' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ไนซ์” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'ID' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ID” ของโพรเซส

en: Show process 'ID' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ID” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Security Context' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “Security Context” ของโพรเซส

en: Show process 'Security Context' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “Security Context” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Command Line' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “บรรทัดคำสั่ง” ของโพรเซส

en: Show process 'Command Line' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “บรรทัดคำสั่ง” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Memory' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “หน่วยความจำ” ของโพรเซส

en: Show process 'Memory' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “หน่วยความจำ” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Waiting Channel' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ช่องที่คอย” ของโพรเซส

en: Show process 'Waiting Channel' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ช่องที่คอย” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Control Group' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “กลุ่มที่ควบคุม” ของโพรเซส

en: Show process 'Control Group' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “กลุ่มที่ควบคุม” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Unit' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ยูนิต” ของโพรเซส

en: Show process 'Unit' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ยูนิต” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Session' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “วาระ” ของโพรเซส

en: Show process 'Session' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “วาระ” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Seat' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ที่นั่ง” ของโพรเซส

en: Show process 'Seat' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ที่นั่ง” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process 'Owner' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “เจ้าของ” ของโพรเซส

en: Show process 'Owner' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “เจ้าของ” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process “Disk Write Total” column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “เขียนดิสก์ทั้งหมด” ของโพรเซส

en: Show process “Disk Write Total” column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “เขียนดิสก์ทั้งหมด” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process “Disk Read Total” column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “อ่านดิสก์ทั้งหมด” ของโพรเซส

en: Show process “Disk Read Total” column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “อ่านดิสก์ทั้งหมด” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process “Disk Read” column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “อ่านดิสก์” ของโพรเซส

en: Show process “Disk Read” column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “อ่านดิสก์” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process “Disk Write” column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “เขียนดิสก์” ของโพรเซส

en: Show process “Disk Write” column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “เขียนดิสก์” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of process “Priority” column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ลำดับความสำคัญ” ของโพรเซส

en: Show process “Priority” column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ลำดับความสำคัญ” ของโพรเซสเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Disk view sort column
th: คอลัมน์ที่ใช้เรียงลำดับรายการในหน้าแสดงการใช้ดิสก์

en: Disk view sort order
th: ลำดับการเรียงในหน้าแสดงการใช้ดิสก์

en: Disk view columns order
th: ลำดับการเรียงคอลัมน์ในหน้าแสดงการใช้ดิสก์

en: Width of disk view 'Device' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “อุปกรณ์” ในมุมมองดิสก์

en: Show disk view 'Device' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “อุปกรณ์” ในมุมมองดิสก์เมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of disk view 'Directory' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ไดเรกทอรี” ในมุมมองดิสก์

en: Show disk view 'Directory' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ไดเรกทอรี” ในมุมมองดิสก์เมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of disk view 'Type' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ชนิด” ในมุมมองดิสก์

en: Show disk view 'Type' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ชนิด” ในมุมมองดิสก์เมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of disk view 'Total' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “รวม” ในมุมมองดิสก์

en: Show disk view 'Total' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “รวม” ในมุมมองดิสก์เมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of disk view 'Free' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ว่าง” ในมุมมองดิสก์

en: Show disk view 'Free' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ว่าง” ในมุมมองดิสก์เมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of disk view 'Available' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ใช้ได้” ในมุมมองดิสก์

en: Show disk view 'Available' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ใช้ได้” ในมุมมองดิสก์เมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Width of disk view 'Used' column
th: ความกว้างของคอลัมน์ “ใช้ไป” ในมุมมองดิสก์

en: Show disk view 'Used' column on startup
th: แสดงคอลัมน์ “ใช้ไป” ในมุมมองดิสก์เมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Memory map sort column
th: คอลัมน์ที่ใช้เรียงลำดับรายการในหน้าแสดงผังหน่วยความจำ

en: Memory map sort order
th: ลำดับการเรียงคอลัมน์ในหน้าแสดงผังหน่วยความจำ

en: Open files sort column
th: คอลัมน์ที่ใช้เรียงลำดับรายการในหน้าแสดงแฟ้มที่เปิด

en: Open files sort order
th: ลำดับการเรียงในหน้าแสดงแฟ้มที่เปิด

en: System Monitor Preferences
th: ปรับแต่งโปรแกรมเฝ้าสังเกตระบบ

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: _Update interval in seconds:
th: ช่วงเวลา_ปรับข้อมูลเป็นวินาที:

en: Enable _smooth refresh
th: เปิดใช้การอ่านข้อมูลแบบ_ยืดหยุ่น

en: Alert before ending or _killing processes
th: เตือนก่อน_จบหรือฆ่าโพรเซส

en: Information Fields
th: ฟิลด์ข้อมูล

en: Process i_nformation shown in list:
th: _ข้อมูลของโพรเซสที่แสดงในรายการ:

en: Graphs
th: กราฟ

en: Show _all file systems
th: แสดงทุก_ระบบแฟ้ม

en: File system i_nformation shown in list:
th: _ข้อมูลของระบบแฟ้มที่แสดงในรายการ:

en: Cannot change the priority of process with PID %d to %d.
    %s
th: ไม่สามารถเปลี่ยนลำดับความสำคัญของโพรเซสหมายเลข %d ไปเป็น %d
    %s

en: Cannot kill process with PID %d with signal %d.
    %s
th: ไม่สามารถฆ่าโพรเซสหมายเลข %d ด้วยสัญญาณ %d
    %s

note: xgettext: secondary alert message
en: Killing a process may destroy data, break the session or introduce a security risk. Only unresponsive processes should be killed.
th: การฆ่าโพรเซสอาจหมายถึงการสูญเสียข้อมูล การทำลายวาระที่กำลังทำงานอยู่ หรือการสร้างช่องโหว่ในระบบรักษาความปลอดภัย จึงควรสั่งฆ่าเฉพาะโพรเซสที่ไม่มีการตอบสนองเท่านั้น

note: xgettext: secondary alert message
en: Ending a process may destroy data, break the session or introduce a security risk. Only unresponsive processes should be ended.
th: การจบโพรเซสอาจหมายถึงการสูญเสียข้อมูล การทำลายวาระที่กำลังทำงานอยู่ หรือการสร้างช่องโหว่ในระบบรักษาความปลอดภัย จึงควรสั่งจบเฉพาะโพรเซสที่ไม่มีการตอบสนองเท่านั้น

en: (%s Priority)
th: (ความสำคัญ%s)

en: Change Priority of Process “%s” (PID: %u)
th: เปลี่ยนลำดับความสำคัญของโพรเซส “%s” (PID: %u)

en: Change _Priority
th: เปลี่ยนลำดับความ_สำคัญ

en: _Nice value:
th: ค่าไ_นซ์:

en: Note:
th: หมายเหตุ:

en: The priority of a process is given by its nice value. A lower nice value corresponds to a higher priority.
th: ลำดับความสำคัญของโพรเซสกำหนดโดยค่าไนซ์ ค่าไนซ์ที่ต่ำหมายถึงลำดับความสำคัญสูง

en: Icon
th: ไอคอน

en: Process Name
th: ชื่อโพรเซส

en: User
th: ผู้ใช้

en: Status
th: สถานะ

en: Virtual Memory
th: หน่วยความจำเสมือน

en: Resident Memory
th: หน่วยความจำ resident

en: Writable Memory
th: หน่วยความจำที่เขียนได้

en: Shared Memory
th: หน่วยความจำใช้ร่วม

en: X Server Memory
th: หน่วยความจำ X server

en: % CPU
th: % ซีพียู

en: CPU Time
th: เวลาซีพียู

en: Started
th: เริ่ม

en: Nice
th: ไนซ์

en: Command Line
th: บรรทัดคำสั่ง

note: xgettext: combined noun, the function the process is waiting in, see wchan ps(1)
en: Waiting Channel
th: ช่องที่คอย

en: Control Group
th: กลุ่มที่ควบคุม

en: Unit
th: ยูนิต

en: Session
th: วาระ

note: TRANSLATORS: Seat = i.e. the physical seat the session of the process belongs to, only for multi-seat environments. See http://en.wikipedia.org/wiki/Multiseat_configuration
en: Seat
th: ที่นั่ง

en: Owner
th: เจ้าของ

en: Disk Read Total
th: อ่านดิสก์ทั้งหมด

en: Disk Write Total
th: เขียนดิสก์ทั้งหมด

en: Disk Read
th: อ่านดิสก์

en: Disk Write
th: เขียนดิสก์

en: Priority
th: ลำดับความสำคัญ

en: Load averages for the last 1, 5, 15 minutes: %0.2f, %0.2f, %0.2f
th: โหลดเฉลี่ยใน 1, 5, 15 นาทีที่ผ่านมา: %0.2f, %0.2f, %0.2f

en: Process Properties
th: คุณสมบัติของโพรเซส

en: Properties of process "%s" (PID %u):
th: คุณสมบัติของโพรเซส "%s" (PID %u):

note: Translators: The first string parameter is release version (codename), * the second one is the architecture, 32 or 64-bit
en: Release %s %s
th: รุ่น %s %s

note: Translators: The string parameter is the architecture, 32 or 64-bit
en: %s Version
th: รุ่น %s

note: Translators: The string parameter is release version (codename)
en: Release %s
th: รุ่น %s

note: translators: This is the type of architecture, for example: * "64-bit" or "32-bit"
en: %d-bit
th: %d บิต

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Kernel %s
th: เคอร์เนล %s

note: hardware section
en: Hardware
th: ฮาร์ดแวร์

en: Memory:
th: หน่วยความจำ:

en: Processor:
th: ตัวประมวลผล:

en: Graphics:
th: กราฟิก:

note: disk space section
en: System Status
th: สถานะระบบ

en: Available disk space:
th: เนื้อที่ว่างในดิสก์:

en: Today %l:%M %p
th: วันนี้ %H:%M น.

en: Yesterday %l:%M %p
th: เมื่อวาน %H:%M น.

en: %a %l:%M %p
th: %a %H:%M น.

en: %b %d %l:%M %p
th: %d %b %H:%M น.

en: %b %d %Y
th: %d %b %Ey

en: Running
th: กำลังทำงาน

en: Stopped
th: หยุดชั่วคราว

en: Zombie
th: ผีดิบ

en: Uninterruptible
th: ห้ามขัดจังหวะ

en: Sleeping
th: หลับ
