mate-system-monitor 1.26.0 - en to vi translation catalogue (170 entries)

en: System Monitor
vi: Bộ theo dõi hệ thống

en: View current processes and monitor system state
vi: Xem các tiến trình hiện thời và theo dõi tình trạng hệ thống

en: Show the System tab
vi: Hiện thẻ Hệ thống

en: Device
vi: Thiết bị

en: Directory
vi: Thư mục

en: Type
vi: Kiểu

en: Total
vi: Tổng

en: Free
vi: Rảnh

en: Available
vi: Sẵn sàng

en: Used
vi: Dùng

en: Fraction
vi: Phân số

en: Title
vi: Tựa đề

en: The title of the color selection dialog
vi: Tựa đề của hộp thoại chọn màu

en: Pick a Color
vi: Chọn màu

en: Current Color
vi: Màu hiện có

en: The selected color
vi: Màu đã chọn

en: Type of color picker
vi: Kiểu bộ chọn màu

en: Received invalid color data
vi: Nhận được dữ liệu màu không hợp lệ

en: Click to set graph colors
vi: Nhấn vào để đặt màu sắc đồ thị

note: xgettext: noun, top level menu. "File" did not make sense for system-monitor
en: _Monitor
vi: Th_eo dõi

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _View
vi: _Xem

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: Search for _Open Files
vi: Tìm tập tin _mở

en: Search for open files
vi: Tìm kiếm các tập tin được mở

en: _Quit
vi: T_hoát

en: Quit the program
vi: Thoạt khỏi chương trình

en: _Stop Process
vi: _Dừng tiến trình

en: Stop process
vi: Dừng tiến trình

en: _Continue Process
vi: Tiếp tụ_c tiến trình

en: Continue process if stopped
vi: Tiếp tục tiến trình nếu bị dừng.

en: Force process to finish normally
vi: Ép buộc tiến trình kết thúc một cách chuẩn

en: Force process to finish immediately
vi: Ép buộc tiến trình kết thúc ngay

en: Change the order of priority of process
vi: Thay đổi thứ tự độ ưu tiên của tiến trình

en: _Preferences
vi: _Tùy thích

en: Configure the application
vi: Cấu hình ứng dụng

en: _Refresh
vi: Cậ_p nhật

en: Refresh the process list
vi: Làm tươi danh sách các tiến trình

en: _Memory Maps
vi: Sơ đồ _bộ nhớ

en: Open the memory maps associated with a process
vi: Mở các sơ đồ bộ nhớ tượng ứng với một tiến trình nào đó

note: Translators: this means 'Files that are open' (open is no verb here
en: Open _Files
vi: Mở _tập tin

en: View the files opened by a process
vi: Xem các tập tin được mở bởi một tiến trình nào đó

en: _Properties
vi: _Thuộc tính

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: Open the manual
vi: Mở sổ tay

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: About this application
vi: Giới thiệu ứng dụng này

en: _Dependencies
vi: _Phụ thuộc

en: Show parent/child relationship between processes
vi: Hiển thị quan hệ mẹ/con giữa các tiến trình

en: _Active Processes
vi: Tiến trình h_oạt động

en: Show active processes
vi: Hiện các tiến trình hoạt động

en: A_ll Processes
vi: _Mọi tiến trình

en: Show all processes
vi: Hiện mọi tiến trình

en: M_y Processes
vi: Tiến trình của _tôi

en: Normal
vi: Chuẩn

en: Custom
vi: Tự chọn

en: End _Process
vi: Kết thúc tiến t_rình

en: CPU History
vi: Nhật ký CPU

en: Memory and Swap History
vi: Lược sử bộ nhớ và trao đổi

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Swap
vi: Trao đổi

en: Network History
vi: Lược sử mạng

en: Receiving
vi: Nhận

en: Total Received
vi: Nhận tổng

en: Sending
vi: Gửi

en: Total Sent
vi: Gửi tổng

note: procman_create_sysinfo_view();
en: System
vi: Hệ thống

en: Processes
vi: Tiến trình

en: Resources
vi: Tài nguyên

en: File Systems
vi: Hệ thống tập tin

en: %s/s
vi: %s/g

en: Error
vi: Lỗi

en: Process
vi: Tiến trình

en: Filename
vi: Tên tập tin

note: gtk_window_set_modal(GTK_WINDOW(dialog), TRUE);
en: Search for Open Files
vi: Tìm tập tin mở

en: _Name contains:
vi: Tê_n chứa:

note: The default accelerator collides with the default close accelerator.
en: C_lear
vi: _Xóa

en: Case insensitive matching
vi: Khớp không phân biệt chữ hoa/thường

en: S_earch results:
vi: _Kết quả tìm:

note: xgettext: virtual memory start
en: VM Start
vi: Đầu bộ nhớ ảo

note: xgettext: virtual memory end
en: VM End
vi: Cuối bộ nhớ ảo

note: xgettext: virtual memory syze
en: VM Size
vi: Cỡ bộ nhớ ảo

en: Flags
vi: Cờ

note: xgettext: virtual memory offset
en: VM Offset
vi: Hiệu bộ nhớ ảo

note: xgettext: memory that has not been modified since it has been allocated
en: Private clean
vi: Riêng sạch

note: xgettext: memory that has been modified since it has been allocated
en: Private dirty
vi: Riêng bẩn

note: xgettext: shared memory that has not been modified since it has been allocated
en: Shared clean
vi: Dùng chung sạch

note: xgettext: shared memory that has been modified since it has been allocated
en: Shared dirty
vi: Dùng chung bẩn

en: Inode
vi: Nút thông tin

en: Memory Maps
vi: Sơ đồ bộ nhớ

en: _Memory maps for process "%s" (PID %u):
vi: Sơ đồ _bộ nhớ cho tiến trình « %s » (PID %u):

en: file
vi: tập tin

en: pipe
vi: ống dẫn

en: IPv6 network connection
vi: Kết nối mạng IPv6

en: IPv4 network connection
vi: Kết nối mạng IPv4

en: local socket
vi: ổ cắm cục bộ

en: unknown type
vi: kiểu lạ

note: Translators: "FD" here means "File Descriptor". Please use a very short translation if possible, and at most 2-3 characters for it to be able to fit in the UI.
en: FD
vi: Tả

en: Object
vi: Đối tượng

en: Open Files
vi: Mở tập tin

en: _Files opened by process "%s" (PID %u):
vi: Các _tập tin được mở bởi tiến trình « %s » (PID %u):

en: Show process dependencies in tree form
vi: Hiển thị cách phụ thuộc vào tiến trình, có dạng cây

en: Solaris mode for CPU percentage
vi: Chế độ Solaris cho phần trăm CPU

en: Enable/Disable smooth refresh
vi: Bật/tắt cập nhật mịn

en: Show warning dialog when killing processes
vi: Hiện hộp thoại cảnh báo khi buộc kết thúc của tiến trình

en: Time in milliseconds between updates of the process view
vi: Thời gian theo mili giây, giữa hai lần cập nhật ô xem tiến trình

en: Time in milliseconds between updates of the graphs
vi: Thời gian theo mili giây, giữa hai lần cập nhật đồ thị

en: Time in milliseconds between updates of the devices list
vi: Thời gian theo mili giây, giữa hai lần cập nhật danh sách thiết bị

en: Determines which processes to show by default. 0 is All, 1 is user, and 2 is active
vi: Quyết định hiển thị tiến trình nào theo mặc định: 0 là tất cả, 1 là người dùng và 2 là hoạt động

en: Saves the currently viewed tab
vi: Lưu thanh đang xem hiện thời

en: 0 for the System Info, 1 for the processes list, 2 for the resources and 3 for the disks list
vi: 0	thông tin hệ thống
    1	danh sách các tiến trình
    2	các tài nguyên
    3	danh sách các đĩa

en: Default graph cpu color
vi: Màu CPU đồ thị mặc định

en: Default graph swap color
vi: Màu trao đổi đồ thị mặc định

en: Default graph incoming network traffic color
vi: Màu dữ liệu vào mạng đồ thị mặc định

en: Default graph outgoing network traffic color
vi: Màu dữ liệu ra mạng đồ thị mặc định

en: Process view sort column
vi: Sắp xếp cột ô xem tiến trình

en: Process view columns order
vi: Thứ tự cột ô xem tiến trình

en: Process view sort order
vi: Thứ tự sắp xếp ô xem tiến trình

en: Width of process 'Waiting Channel' column
vi: Độ rộng của cột « Kênh đợi » tiến trình

en: Show process 'Waiting Channel' column on startup
vi: Hiện cột « Kênh đợi » tiến trình khi khởi chạy

en: Disk view columns order
vi: Thứ tự cột ô xem đĩa

en: System Monitor Preferences
vi: Tùy thích bộ theo dõi hệ thống

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: _Update interval in seconds:
vi: _Khoảng cập nhật, theo giây:

en: Enable _smooth refresh
vi: Bật cập nhật _mịn

en: Alert before ending or _killing processes
vi: Cảnh giác trước khi buộc /_kết thúc tiến trình

en: Information Fields
vi: Trường thông tin

en: Process i_nformation shown in list:
vi: Thô_ng tin tiến trình được hiển thị trong danh sách:

en: Graphs
vi: Đồ thị

en: File system i_nformation shown in list:
vi: Thô_ng tin hệ thống tập tin được hiển thị trong danh sách:

en: Change _Priority
vi: Đổi độ ư_u tiên

en: _Nice value:
vi: Giá trị _nice:

en: Note:
vi: Ghi chú:

en: The priority of a process is given by its nice value. A lower nice value corresponds to a higher priority.
vi: Độ ưu tiên của tiến trình được thể hiện bởi giá trị « nice » (dễ thương). Giá trị thấp hơn tương ứng với độ ưu tiên cao hơn.

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Process Name
vi: Tên tiến trình

en: User
vi: Người dùng

en: Status
vi: Trạng thái

en: Virtual Memory
vi: Bộ nhớ ảo

en: Resident Memory
vi: Bộ nhớ ở

en: Writable Memory
vi: Bộ nhớ ghi được

en: Shared Memory
vi: Bộ nhớ dùng chung

en: X Server Memory
vi: Bộ nhớ trình phục vụ X

en: CPU Time
vi: Thời gian CPU

en: Started
vi: Đã bắt đầu

en: Security Context
vi: Ngữ cảnh bảo mật

en: Command Line
vi: Dòng lệnh

note: xgettext: combined noun, the function the process is waiting in, see wchan ps(1)
en: Waiting Channel
vi: Kênh đợi

en: Owner
vi: Chủ

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Load averages for the last 1, 5, 15 minutes: %0.2f, %0.2f, %0.2f
vi: Trọng tải trung bình trong vòng 1, 5, 15 phút trước: %0.2f, %0.2f, %0.2f

en: N/A
vi: ⌀ có

note: Translators: The string parameter is release version (codename)
en: Release %s
vi: Bản phát hành %s

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Kernel %s
vi: Hạt nhân %s

note: hardware section
en: Hardware
vi: Phần cứng

en: Memory:
vi: Bộ nhớ :

en: Processor:
vi: Bộ xử lý:

en: Available disk space:
vi: Chỗ trống trên đĩa:

en: Today %l:%M %p
vi: Hôm nay %l:%M %p

en: Yesterday %l:%M %p
vi: Hôm qua %l:%M %p

en: %b %d %l:%M %p
vi: %d %b %l:%M %p

en: %b %d %Y
vi: %d %b %Y

en: Running
vi: Đang chạy

en: Stopped
vi: Bị dừng

en: Zombie
vi: Ma

en: Uninterruptible
vi: Không thể ngắt

en: Sleeping
vi: Ngủ

note: xgettext: weeks, days
en: %uw%ud
vi: %ut%un

note: xgettext: days, hours (0 -> 23)
en: %ud%02uh
vi: %un%02ug
