mate-terminal 1.25.0 - en to gu translation catalogue (473 entries)

en: MATE Terminal
gu: જીનોમ ટર્મિનલ

en: Terminal
gu: ટર્મિનલ

en: Use the command line
gu: આદેશ વાક્ય વાપરો

en: _Cancel
gu: રદ કરો (_C)

en: C_lose Window
gu: વિન્ડો બંધ કરો (_l)

en: Close this window?
gu: શું આ વિન્ડો બંધ કરવી છે?

en: Disable connection to session manager
gu: સત્ર વ્યવસ્થાપકમાં જોડાણ નિષ્ક્રિય કરો

en: Specify file containing saved configuration
gu: સંગ્રહાયેલ રૂપરેખાંકન સમાવતી ફાઈલ સ્પષ્ટ કરો

en: Specify session management ID
gu: સત્ર વ્યવસ્થાપન ID સ્પષ્ટ કરો

en: ID
gu: ઓળખ

en: Session management options:
gu: સત્ર વ્યવસ્થાપન વિકલ્પો:

en: Show session management options
gu: સત્ર વ્યવસ્થાપન વિકલ્પો બતાવો

en: Add or Remove Terminal Encodings
gu: ટર્મિનલની સંગ્રહ પદ્દતિઓ ઉમેરો અથવા દૂર કરો

en: _Help
gu: મદદ (_H)

en: _Close
gu: બંધ કરો (_C)

en: A_vailable encodings:
gu: પ્રાપ્ય સંગ્રહ પધ્ધતિ (_v):

en: E_ncodings shown in menu:
gu: સંગ્રહ પધ્ધતિ યાદીમાં બતાવેલી છે (_n):

note: Translators: This refers to the Delete keybinding option
en: Automatic
gu: આપમેળે

note: Translators: This refers to the Delete keybinding option
en: Escape sequence
gu: Escape ક્રમ

note: Translators: Cursor shape: ...
en: Block
gu: બ્લોક

note: Translators: Cursor shape: ...
en: Underline
gu: નીચે લીટી

note: Translators: When command exits: ...
en: Exit the terminal
gu: ટર્મિનલમાંથી બહાર નીકળો

note: Translators: When command exits: ...
en: Restart the command
gu: આદેશને પુન:શરૂ કરો

note: Translators: When command exits: ...
en: Hold the terminal open
gu: ટર્મિનલને ખુલ્લુ પકડો

note: Translators: Scrollbar is: ...
en: On the left side
gu: ડાબી બાજુ પર

note: Translators: Scrollbar is: ...
en: On the right side
gu: જમણી બાજુ પર

note: Translators: Scrollbar is: ...
en: Disabled
gu: નિષ્ક્રિય થયેલ છે

note: Translators: When terminal commands set their own titles: ...
en: Replace initial title
gu: શરુઆતનું શીર્ષક બદલો

note: Translators: When terminal commands set their own titles: ...
en: Append initial title
gu: શરુઆતનાં શીર્ષકને જોડો

note: Translators: When terminal commands set their own titles: ...
en: Prepend initial title
gu: શરુઆતનાં શીર્ષકની તૈયારી કરો

note: Translators: When terminal commands set their own titles: ...
en: Keep initial title
gu: શરુઆતનાં શીર્ષકને રાખો

note: Translators: This is the name of a colour scheme
en: Linux console
gu: Linux કન્સોલ

note: Translators: This is the name of a colour scheme
en: Custom
gu: કસ્ટમ

en: Find
gu: શોધો

en: _Search for:
gu: ના માટે શોધો (_S):

en: _Match case
gu: જોડણી સરખાવો (_M)

en: Match _entire word only
gu: માત્ર આખા શબ્દને જ સરખાવો (_e)

en: Match as _regular expression
gu: રૅગ્યુલર એક્સપ્રેશન તરીકે બંધબેસાડો (_r)

en: Search _backwards
gu: ઊંધી દિશામાં શોધો (_b)

en: _Wrap around
gu: ફરતે લપેટો (_W)

en: Keyboard Shortcuts
gu: કીબોર્ડ ટૂંકાણો

en: _Enable menu access keys (such as Alt+F to open the File menu)
gu: મેનુ વપરાશ કીઓ સક્રિય કરો (જેમ કે ફાઈલ મેનુ ખોલવા માટે Alt+F) (_E)

en: Enable the _menu shortcut key (F10 by default)
gu: મેનુ ટૂંકાણ કી સક્રિય કરો (F10 મૂળભૂત રીતે ) (_m)

en: _Shortcut keys:
gu: ટૂંકાણ કીઓ (_S):

en: List of profiles
gu: રુપરેખાઓની યાદી

en: Profile to use for new terminals
gu: નવા ટર્મિનલો માટે વપરાતી રૂપરેખા

en: Profile to be used when opening a new window or tab. Must be in profile_list.
gu: જ્યારે નવી વિન્ડો અથવા ટૅબ ખોલવામાં આવે ત્યારે ઉપયોગમાં લેવાતી રૂપરેખા, રૂપરેખાની યાદીમાં હોવી જરુરી છે.

en: Whether the menubar has access keys
gu: કદાચ મેનુપટ્ટી પાસે સુલભ કીઓ છે કે નહિં

en: Whether to have Alt+letter access keys for the menubar. They may interfere with some applications run inside the terminal so it's possible to turn them off.
gu: યાદીની પટ્ટી માટે Alt+letter નું ટીંકાણ છે કે નહિં. તેઓ કદાચ ટર્મિનલમા ચાલતા કેટલાક કાર્યક્રમો સાથે વપરાશ ગોઠવણી ધરાવે છે માટે તેમને બંધ કરવા શક્ય છે.

en: Normally you can access the menubar with F10. This can also be customized via gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "whatever"). This option allows the standard menubar accelerator to be disabled.
gu: સામાન્ય રીતે તમે F10 વડે યાદીની પટ્ટી વાપરી શકશો. gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "whatever") દ્વારા પણ જોઇએ એવા ફેરફાર કરી શકાય છે. આ વિકલ્પ પ્રમાણભૂત યાદીની પટ્ટીના પ્રવેગકને નિષ્ક્રય થવા દે છે.

en: List of available encodings
gu: પર્યાપ્ત સંગ્રહપદ્ધતિઓની યાદી

en: Whether to ask for confirmation when closing terminal windows
gu: જ્યારે ટર્મિનલ વિન્ડો બંધ કરી રહ્યા હોય ત્યારે શું ખાતરી માટે પૂછવું

en: Human-readable name of the profile
gu: રૂપરેખાનું માણસથી વાંચી શકાય તેવું નામ

en: Human-readable name of the profile.
gu: રૂપરેખાનું માણસથી વાંચી શકાય તેવું નામ.

en: Whether to show menubar in new windows/tabs
gu: નવી વિન્ડો/ટૅબમાં યાદીની પટ્ટી દર્શાવવી કે નહિં

en: True if the menubar should be shown in new windows, for windows/tabs with this profile.
gu: આ રૂપરેખા સાથેની વિન્ડો/ટૅબ માટે જો યાદીની પટ્ટીને નવી વિન્ડોમાં દર્શાવાતી હોય તો True કરો.

en: Default color of text in the terminal
gu: ટર્મિનલમાંના લખાણનો મૂળભૂત રંગ

en: Default color of text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
gu: રંગના સ્પષ્ટીકરણ રુપે ટર્મિનલમાંના લખાણનો મૂળભૂત રંગ (HTML- ની રીતનો આધાર વાળી સંખ્યા અથવા રંગનું નામ જેમ કે "લાલ").

en: Default color of terminal background
gu: ટર્મિનલના પાશ્વ ભાગનો મૂળભૂત રંગ

en: Default color of terminal background, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
gu: રંગના સ્પષ્ટીકરણ રુપે ટર્મિનલના પાશ્વ ભાગના ભાગનો મૂળભૂત રંગ (HTML- ની રીતનો આધાર વાળી સંખ્યા અથવા રંગનું નામ જેમ કે "લાલ").

en: Default color of bold text in the terminal
gu: ટર્મિનલમાંના ઘટ્ટ લખાણનો મૂળભૂત રંગ

en: Default color of bold text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red"). This is ignored if bold_color_same_as_fg is true.
gu: રંગના સ્પષ્ટીકરણ રુપે ટર્મિનલમાંના લખાણનો મૂળભૂત રંગ (HTML- ની રીતનો આધાર વાળી સંખ્યા અથવા રંગનું નામ જેમ કે "લાલ"). આ અવગણેલ છે જો bold_color_same_as_fg એ true હોય તો.

en: Whether bold text should use the same color as normal text
gu: ક્યાંતો ઘટ્ટ લખાણ એ સામાન્ય લખાણ તરીકે એજ રંગ ને વાપરવુ જ જોઇએ

en: If true, boldface text will be rendered using the same color as normal text.
gu: જો true હોય તો, બોલ્ડફેસ લખાણ એ સામાન્ય લખાણની રીતે એજ રંગ ની મદદથી રેન્ડર થયેલ હશે.

en: What to do with dynamic title
gu: બદલી શકાતા શીર્ષક સાથે શું કરવુ જોઇએ

en: If the application in the terminal sets the title (most typically people have their shell set up to do this), the dynamically-set title can erase the configured title, go before it, go after it, or replace it. The possible values are "replace", "before", "after", and "ignore".
gu: જો ટર્મિનલમાંનો કાર્યક્રમ શીર્ષક સુયોજિત કરે (મોટા ભાગે લોકો આ ગોઠવણી તેમની સેલને કરવા દે છે), તો બદલાતી ગોઠવણીવાળુ શીર્ષક, ગોઠવેલા શીર્ષકની આગળ જશે, પાશ્વ ભાગે જશે, અથવા બદલી નાખશે. શક્ય કિંમતો "જગ્યા બદલો", "પહેલા", "પછી", અને "અવગણો" છે.

en: Title for terminal
gu: ટર્મિનલ માટેનું શીર્ષક

en: Title to display for the terminal window or tab. This title may be replaced by or combined with the title set by the application inside the terminal, depending on the title_mode setting.
gu: ટર્મિનલ વિન્ડો અથવા ટૅબને દર્શાવવા માટેનું શીર્ષક. શીર્ષક સ્થિતિને ગોઠવણીને અનુરુપ આ શાર્ષકને ટર્મિનલની અંદરના કાર્યક્રમ વડે બદલી શકાય અથવા શીર્ષકના સમૂહ સાથે ભેગુ કરી શકાય.

en: Whether to allow bold text
gu: ઘાટા લખાણને પરવાનગી આપવી કે નહિં

en: If true, allow applications in the terminal to make text boldface.
gu: જો true હોય તો, કાર્યક્રમને ટર્મિનલમાંના લખાણને ધાટું કરવાની પરવાનગી આપો.

en: Whether to silence terminal bell
gu: ટર્મિનલની ઘંટડીને શાંત રાખવી કે નહિં

en: If true, don't make a noise when applications send the escape sequence for the terminal bell.
gu: જો true હોય તો, કાર્યક્રમ જ્યારે ટર્મિનલ ધંટડી માટે બચેલા ક્રમાંક વારાફરતી મોકલે ત્યારે ઘોંઘાટ કરવો નહિં.

en: Characters that are considered "part of a word"
gu: અક્ષરો કે જે "શબ્દના ભાગ તરીકે" ધ્યાનમાં લેવાય છે

en: When selecting text by word, sequences of these characters are considered single words. Ranges can be given as "A-Z". Literal hyphen (not expressing a range) should be the first character given.
gu: જ્યારે શબ્દ દ્વારા લખાણ પસંદ થાય ત્યારે, આ અક્ષરોનો ક્રમાંક એક જ શબ્દ ગણવામાં આવે છે. "A-Z" સુધીનો વિસ્તાર હોઇ શકે. સામાન્ય રીતે હાઇફન (વિસ્તાર દર્શાવાયો નથી) એ પહેલો અક્ષર આપેલો હોવો જોઇએ.

en: Whether to use custom terminal size for new windows
gu: ક્યાંતો નવી વિન્ડો માટે વૈવિધ્ય ટર્મિનલ માપને વાપરો

en: If true, newly created terminal windows will have custom size specified by default_size_columns and default_size_rows.
gu: જો true હોય તો, નવી બનાવેલ ટર્મિનલ વિન્ડો પાસે default_size_columns અને default_size_rows દ્દારા સ્પષ્ટ થયેલ વૈવિધ્ય માપ હશે.

en: Default number of columns
gu: સ્તંભોની મૂળભૂત સંખ્યા

en: Number of columns in newly created terminal windows. Has no effect if use_custom_default_size is not enabled.
gu: નવી બનાવેલ ટર્મિનલ વિન્ડોમાં સ્તંભોની સંખ્યા. અસર કરતુ નથી જો use_custom_default_size સક્રિય થયેલ ન હોય.

en: Default number of rows
gu: હારમાળાઓની મૂળભૂત સંખ્યા

en: Number of rows in newly created terminal windows. Has no effect if use_custom_default_size is not enabled.
gu: નવી બનાવેલ ટર્મિનલ વિન્ડોમાં હારમાળોની સંખ્યા. અસર કરતુ નથી જો use_custom_default_size સક્રિય થયેલ ન હોય.

en: Position of the scrollbar
gu: ખસેડવાની પટ્ટીની પરિસ્થિતિ

en: Where to put the terminal scrollbar. Possibilities are "left", "right", and "hidden".
gu: ટર્મિનલની ખસેડવાની પટ્ટીને ક્યાં મૂકવી જોઇએ. "ડાબે", "જમણે" અને "છુપાયેલ" શક્યતાઓ છે.

en: Number of lines to keep in scrollback
gu: પાછા જવામાં સાચવી રાખેલી લીટીઓની સંખ્યા

en: Number of scrollback lines to keep around. You can scroll back in the terminal by this number of lines; lines that don't fit in the scrollback are discarded. If scrollback_unlimited is true, this value is ignored.
gu: આસપાસ રહેવા માટે પાછા જવા માટેની લીટીઓની સંખ્યા. તમે ટર્મિનલમાં આટલી લાઇનો પાછી પણ લાવી શકો છો. જે લીટીઓ પાછા જવામાં બંધબેસતી ન હોય તેને દૂર કરો. જો scrollback_unlimited એ true હોય તો, આ કિંમત અવગણેલ છે.

en: Whether an unlimited number of lines should be kept in scrollback
gu: ક્યાંતો પાછા જવામાં અમર્યાદિત લીટીઓની સંખ્યાને રાખેલી હોવી જોઇએ

en: If true, scrollback lines will never be discarded. The scrollback history is stored on disk temporarily, so this may cause the system to run out of disk space if there is a lot of output to the terminal.
gu: જો true હોય તો, પાછી જતી લીટીઓને કદી દૂર કરાશે નહિં. પાછા જતો ઇતિહાસ એ કામચલાઉ રીતે ડિસ્ક પર સંગ્રહેલ છે, તેથી આ સિસ્ટમને ડિસ્ક જગ્યાની બહાર ચલાવવાનું કારણ બની શકે છે જો ટર્મિનલમાં ઘણાબધા આઉટપુટ હોય તો.

en: Whether to scroll to the bottom when a key is pressed
gu: જ્યારે કી દબાવવામાં આવે ત્યારે નીચે તરફ ખસેડવુ કે નહિં

en: If true, pressing a key jumps the scrollbar to the bottom.
gu: જો true હોય તો, કી દબાવવાથી ખસેડવાની પટ્ટી નીચે તરફ ખસે છે.

en: Whether to scroll to the bottom when there's new output
gu: જ્યારે નવું પરિણામ ગોય ત્યારે નીચે તરફ ખસેડવું કે નહિં

en: If true, whenever there's new output the terminal will scroll to the bottom.
gu: જો true હોય તો, જ્યારે નવું પરિણામ આવે ત્યારે ટર્મિનલ નીચે તરફ ખસશે.

en: What to do with the terminal when the child command exits
gu: જ્યારે બાળ આદેશમાંથી બહાર નીકળે ત્યારે ટર્મિનલ સાથે શું કરવુ જોઇએ

en: Possible values are "close" to close the terminal, and "restart" to restart the command.
gu: સંભવિત કિંમતો "બંધ કરો" આ ટર્મિનલને બંધ કરવા અને "ફરીથી શરુ કરો" એ આદેશને ફરી શરુ કરવા માટે છે.

en: Whether to launch the command in the terminal as a login shell
gu: ટર્મિનલમાં આદેશને પ્રવેશ શેલ તરીકે શરુ કરવો કે નહિં

en: If true, the command inside the terminal will be launched as a login shell. (argv[0] will have a hyphen in front of it.)
gu: જો true હોય તો, ટર્મિનલની અંદરનો આદેશ પ્રવેશ શૅલ તરીકે શરુ કરવો જોઇએ (argv[0] માટે તેની સામે હાઇફન હશે.)

en: Whether to run a custom command instead of the shell
gu: શેલની જગ્યાએ કસ્ટમ આદેશ ચલાવવો કે નહિં

en: If true, the value of the custom_command setting will be used in place of running a shell.
gu: જો true હોય તો, ચાલી રહેલા શૅલની જગ્યાએ કસ્ટમ આદેશમાં ગોઠવાયેલ કિંમત ઉપયાગમાં લેવાશે.

en: Whether to blink the cursor
gu: કર્સરને ઝબૂકાવવું કે નહિં

en: The possible values are "system" to use the global cursor blinking settings, or "on" or "off" to set the mode explicitly.
gu: વૈશ્વિક કર્સર ઝબૂકવાના સુયોજનો વાપરવા માટેની શક્ય કિંમતો છે "સિસ્ટમ", કે પછી સ્થિતિ અલગથી સુયોજીત કરવા માટે "ચાલુ" કે "બંધ" વાપરો.

en: The cursor appearance
gu: કર્સર દેખાવ

en: The possible values are "block" to use a block cursor, "ibeam" to use a vertical line cursor, or "underline" to use an underline cursor.
gu: બ્લોક કર્સર વાપરવા માટે "બ્લોક", ઊભી રેખાનું કર્સર વાપરવા માટે "ibeam", અથવા નીચે લીટીવાળું કર્સર વાપરવા માટે "નીચે રેખા" શક્ય કિંમતો છે.

en: Custom command to use instead of the shell
gu: શેલની જગ્યાએ કસ્ટમ આદેશ વાપરો

en: Run this command in place of the shell, if use_custom_command is true.
gu: જો use_custom_command true હોય હોય તો શેલની જગ્યાએ આ આદેશ ચલાવો.

en: Icon for terminal window
gu: ટર્મિનલ વિન્ડો માટેનુ ચિહ્ન

en: Icon to use for tabs/windows containing this profile.
gu: આ રૂપરેખા ધરાવતા ટૅબ/વિન્ડો માટે ઉપયોગમાં લેવાતુ ચિહ્ન.

en: Palette for terminal applications
gu: ટર્મિનલના કાર્યક્રમો માટેની પેલેટ

en: Terminals have a 16-color palette that applications inside the terminal can use. This is that palette, in the form of a colon-separated list of color names. Color names should be in hex format e.g. "#FF00FF"
gu: ટર્મિનલ પાસે ૧૬-રંગની પૅલેટ છે જે ટર્મનલમાંનો કાર્યક્રમો વાપરી શકે છે. આ એ પૅલેટ છે કે રંગના નામની વિસર્ગ દ્વારા વિભાજિત યાદીના રિપમાં છે. રંગના નામો ૬ના આધારના બંધારણમાં હોવા જોઇએ. દા.ત. "#FF00FF"

en: Font
gu: ફોન્ટ

en: An Pango font name. Examples are "Sans 12" or "Monospace Bold 14".
gu: પેન્ગો ફોન્ટ નામ. ઉદાહરણ તરીકે "Sans 12" અથવા "Monospace Bold 14".

en: Background type
gu: પાશ્વ ભાગનો પ્રકાર

en: Type of terminal background. May be "solid" for a solid color, "image" for an image, or "transparent" for either real transparency if a compositing window manager is running, or pseudo-transparency otherwise.
gu: ટર્મિનલ પાશ્વભાગનો પ્રકાર. ઘાટા રંગ માટે "ધાટો", ચિત્ર માટે "ચિત્ર", અથવા ક્યાં તો વાસ્તવિક પારદર્શકતા માટે "પારદર્શક" જો કમ્પોઝીટીંગ વિન્ડો વ્યવસ્થાપક ચાલી રહ્યું હોય, અથવા સ્યુડો-પાદર્શકતા હોય એ શક્ય છે.

en: Background image
gu: પાશ્વ ભાગનું ચિત્ર

en: Filename of a background image.
gu: પાશ્વ ભાગના ચિત્રનું ફાઇલનામ.

en: Whether to scroll background image
gu: પાશ્વ ભાગના ભાગના ચિત્રને ખસેડવું કે નહિં

en: If true, scroll the background image with the foreground text; if false, keep the image in a fixed position and scroll the text above it.
gu: જો true હોય તો, પાશ્વ ભાગના ચિત્રને આગળના લખાણની સાથે ખસેડો, જો false તો ચિત્રને તે જ સ્થિતિમાં રાખી તેની પરના લખાણને ખસેડો.

en: How much to darken the background image
gu: પાશ્વ ભાગના ચિત્રને કેટલુ ઘેરુ કરવું છે

en: A value between 0.0 and 1.0 indicating how much to darken the background image. 0.0 means no darkness, 1.0 means fully dark. In the current implementation, there are only two levels of darkness possible, so the setting behaves as a boolean, where 0.0 disables the darkening effect.
gu: ૦.૦ અને ૧.૦ વચ્ચેની કિંમત દર્શાવે છે કે કેટલી પાશ્વ ભાગના ચિત્રોને ઘેરા કરવા. ૦.૦ એટલે ઘેરુ કરવું નહિ, ૧.૦ એટલે સંપૂર્ણ ઘેરું કરવું. હાલમાં અમલમાં મૂક્યા પ્રમાણે ઘેરુ કરવાના ફક્ત બે સ્તરો શક્ય છે માટે આ ગોઠવણ બુલિયન તરીકે વર્તે છે, જ્યાં ૦.૦ ઘેરાશની અસરને નિષ્ક્રિય કરે છે.

en: Effect of the Backspace key
gu: બૅકસ્પેસ કીની અસર

en: Sets what code the backspace key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "ascii-del" is normally considered the correct setting for the Backspace key.
gu: બૅકસ્પેસ કી એ બનાવેલ કોડ સુયોજિત કરો. સંભવિત કિંમતો "ascii-del" એ ASCII DEL અક્ષર માટે,"control-h" એ Control-H (ASCII BS અક્ષર AKA), "escape-sequence" એ બચેલા ક્રમાંક માટે લાક્ષણિક રીતે બૅકસ્પેસ અથવા દૂર કરવુ ને બાંધે છે. બૅકસ્પેસ કી માટે "ascii-del" ને સામાન્ય રીતે સાચું સુયોજન ગણવામાં આવે છે.

en: Effect of the Delete key
gu: દૂર કરવાની કીની અસર

en: Sets what code the delete key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "escape-sequence" is normally considered the correct setting for the Delete key.
gu: દૂર કરવાની કી એ બનાવેલા કોડ સુયાજિત કરો. સંભવિત કિંમતો "ascii-del" એ ASCII DEL અક્ષર માટે, "control-h" એ Control-H (ASCII BS અક્ષર AKA), "escape-sequence" એ બચેલા ક્રમાંક માટે લાક્ષણિક રીતે બૅકસ્પેસ અથવા દૂર કરવુ ને બાંધે છે. દૂર કરવાની કી માટે "escape-sequence" ને સામાન્ય રીતે સાચું સુયોજન ગણવામાં આવે છે.

en: Whether to use the colors from the theme for the terminal widget
gu: ટર્મિનલ વિજેટ માટે થીમમાંથી રંગો વાપરવા કે નહિં

en: If true, the theme color scheme used for text entry boxes will be used for the terminal, instead of colors provided by the user.
gu: જો true હોય તો, વપરાશકર્તા દ્વારા પ્રાપ્ત થયેલા રંગોને બદલે ટર્મિનલ માટે લખાણના દાખલાની પેટી માટેની થીમની રંગ યોજનાનો ઉપયોગ કરો.

en: Whether to use the system font
gu: સિસ્ટમ ફોન્ટ વાપરવા કે નહિં

en: If true, the terminal will use the desktop-global standard font if it's monospace (and the most similar font it can come up with otherwise).
gu: જો true હોય તો, જો એક ખાલી જગ્યા હોય તો, ટર્મિનલ ડૅસ્કટોપ-વૈશ્વિક પ્રમાણભૂત ફોન્ટનો ઉપયોગ કરશે (અથવા તો તેના જેવા ફોન્ટ વાપરશે).

en: Highlight S/Key challenges
gu: S/કી શરતો પ્રકાશિત કરો

en: Popup a dialog when an S/Key challenge response query is detected and clicked on. Typing a password into the dialog will send it to the terminal.
gu: જ્યારે s/કી શરત પ્રત્યુત્તર મળે અને તેના પર ક્લિક થાય ત્યારે સંવાદ પોપઅપ કરો. સંવાદમાં પાસવર્ડ લખવાનું તેને ટર્મિનલમાં મોકલશે.

en: Keyboard shortcut to open a new tab
gu: નવી ટૅબ ખોલવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for opening a new tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: નવો ટૅબ ખોલવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to open a new window
gu: નવી વિન્ડો ખોલવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for opening a new window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: નવી વિન્ડો ખોલવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to create a new profile
gu: નવી રૂપરેખા બનાવવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for bringing up the dialog for profile creation. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: રૂપરેખાના સર્જન માટે સંવાદ લાવવા માટે પ્રવેગ કી છે. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to save the current tab contents to file
gu: ફાઇલના હાલના ટૅબને સંગ્રહવા માટે કિબોર્ડ ટૂંકાણો

en: Keyboard shortcut key to save the current tab contents to a file. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ફાઇલના હાલના ટૅબ સમાવિષ્ટોને સંગ્રહવા માટે કિબોર્ડ ટૂંકાણ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to close a tab
gu: ટેબ બંધ કરવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for closing a tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ બંધ કરવા માટે પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to close a window
gu: વિન્ડો બંધ કરવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for closing a window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: વિન્ડો બંધ કરવા માટે ની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to copy text
gu: લખાણની નકલ કરવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for copying selected text to the clipboard. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: પસંદ કરેલ લખાણની ક્લીપબોર્ડમાં નકલ કરવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to paste text
gu: લખાણને ચોંટાડવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut to toggle full screen mode
gu: આખી સ્ક્રીનની સ્થિતિની ફેરબદલી માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for toggling full screen mode. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: આખી સ્ક્રીન દર્શાવતી સ્થિતિની ફેરબદલી કરવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to toggle the visibility of the menubar
gu: યાદીની પટ્ટીની દ્રશ્યમાન સ્થિતિની ફેરબદલી માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key to toggle the visibility of the menubar. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: યાદીની પટ્ટીની દ્રશ્યમાન સ્થિતિની ફેરબદલી કરવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to set the terminal title
gu: ટર્મિનલનુ શીર્ષક સુયોજિત કરવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key to set the terminal title. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટર્મિનલનું શીર્ષક ગોઠવવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to reset the terminal
gu: ટર્મિનલને ફરીથી સુયોજિત કરવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key to reset the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટર્મિનલને ફરીથી સુયોજીત કરવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to reset and clear the terminal
gu: ટર્મિનલને ફરીથી સુયોજિત કરવા અને સાફ કરવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key to reset and clear the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટર્મિનલને ફરીથી સુયોજિત કરવા અને ચોખ્ખુ કરવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to the previous tab
gu: પહેલાના ટૅબ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key to switch to the previous tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: પહેલાના ટૅબ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to the next tab
gu: પછીના ટૅબ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key to switch to the next tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: પછીના ટૅબ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Accelerator to move the current tab to the left.
gu: વર્તમાન ટેબને ડાબે ખસેડવા માટેની પ્રવેગક કી.

en: Accelerator key to move the current tab to the left. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
gu: વર્તમાન ટેબને ડાબે મૂકવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો, તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Accelerator to move the current tab to the right.
gu: વર્તમાન ટેબને જમણે ખસેડવા માટેની પ્રવેગક કી.

en: Accelerator key to move the current tab to the right. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
gu: વર્તમાન ટેબને જમણે મૂકવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો, તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Accelerator to detach current tab.
gu: વર્તમાન ટેબ જોડવા માટેનો પ્રવેગક.

en: Accelerator key to detach current tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
gu: વર્તમાન ટૅબ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 1
gu: ટૅબ ૧ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 1. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૧ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 2
gu: ટૅબ ૨ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 2. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૨ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 3
gu: ટૅબ ૩ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 3. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૩ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 4
gu: ટૅબ ૪ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 4. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૪ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 5
gu: ટૅબ ૫ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 5. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૫ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 6
gu: ટૅબ ૬ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 6. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૬ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 7
gu: ટૅબ ૭ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 7. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૭ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 8
gu: ટૅબ ૮ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 8. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૮ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 9
gu: ટૅબ ૯ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 9. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૯ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 10
gu: ટૅબ ૧૦ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 10. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૧૦ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 11
gu: ટૅબ ૧૧ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 11. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૧૧ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 12
gu: ટૅબ ૧૨ પર જવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 12. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ટૅબ ૧૨ પર જવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to launch help
gu: મદદ લાવવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for launching help. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: મદદ લાવવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to make font larger
gu: ફોન્ટ મોટા બનાવવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for making font larger. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ફોન્ટ મોટા કરવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to make font smaller
gu: ફોન્ટ નાના બનાવવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for making font smaller. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ફોન્ટ નાના કરવા માટેની પ્રવેગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Keyboard shortcut to make font normal-size
gu: સામાન્ય માપના ફોન્ટ બનાવવા માટે કીબોર્ડનું ટુંકાણ

en: Keyboard shortcut key for making font the normal size. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
gu: ફોન્ટને સામાન્ય માપના કરવા માટેની પ્રવાગ કી. GTK+ સ્ત્રોત ફાઇલો માટે વપરાયેલ સમાન બંધારણના શબ્દમાળા તરીકે રજૂ કર્યુ હતું. જો તમે વિશિષ્ટ શબ્દમાળા "નિષ્ક્રિય" માટે વિકલ્પ સુયોજિત કરશો તો આ ક્રિયા માટે કીજોડાણ થઇ શકશે નહિં.

en: Black on light yellow
gu: આછા પીળા પર કાળો

en: Black on white
gu: સફેદ પર કાળો

en: Gray on black
gu: કાળા પર રાખોડી

en: Green on black
gu: કાળા પર લીલો

en: White on black
gu: કાળા પર સફેદ

en: Error parsing command: %s
gu: આદેશનું પદચ્છેદન કરવામાં ભૂલ: %s

en: Editing Profile “%s”
gu: રૂપરેખા “%s” માં ફેરફાર કરવાનું

en: Images
gu: ચિત્રો

en: Choose Palette Color %d
gu: તકતી રંગ %d પસંદ કરો

en: Palette entry %d
gu: તકતી પ્રવેશ %d

en: Profiles
gu: રૂપરેખાઓ

en: _New
gu: નવું (_N)

en: Edit
gu: ફેરફાર

en: _Delete
gu: કાઢી નાંખો (_D)

en: _Profile used when launching a new terminal:
gu: જ્યારે નવું ટર્મિનલ લોન્ચ કરી રહ્યા હોય ત્યારે વાપરવાની રૂપરેખા (_P):

en: New Profile
gu: નવી રુપરેખા

en: C_reate
gu: બનાવો (_r)

en: Profile _name:
gu: રુપરેખાનું નામ (_n):

en: _Base on:
gu: આધાર પર (_B):

en: Profile Editor
gu: રૂપરેખા સંપાદક

en: _Profile name:
gu: રુપરેખાનું નામ (_P):

en: _Use the system fixed width font
gu: સિસ્ટમ ચોક્કસ પહોળાઈ ફોન્ટ વાપરો (_U)

en: _Font:
gu: ફોન્ટ (_F):

en: Choose A Terminal Font
gu: ટર્મિનલ ફોન્ટ પસંદ કરો

en: _Allow bold text
gu: ઘાટ્ટા અક્ષરોની પરવાનગી આપો (_A)

en: Show _menubar by default in new terminals
gu: નવા ટર્મિનલમાં મૂળભૂત રીતે યાદીની પટ્ટી બતાવો

en: Terminal _bell
gu: ટર્મિનલ ઘંટડી (_b)

en: Cursor _shape:
gu: કર્સર આકાર (_s):

en: Select-by-_word characters:
gu: શબ્દના અક્ષરો દ્વારા પસંદ કરો (_w):

en: Use custom default terminal si_ze
gu: વૈવિધ્ય મૂળભૂત ટર્મિનલ માપને વાપરો (_z)

en: Default size:
gu: મૂળભૂત માપ:

en: columns
gu: સ્તંભો

en: rows
gu: હારમાળા

en: General
gu: સામાન્ય

en: <b>Title</b>
gu: <b>શીર્ષક</b>

en: Initial _title:
gu: શરુઆતનું શીર્ષક (_t):

en: When terminal commands set their o_wn titles:
gu: જ્યારે આદેશો તેમના પોતાના શીર્ષકો સુયોજીત કરે (_w):

en: <b>Command</b>
gu: <b>આદેશ</b>

en: _Run command as a login shell
gu: પ્રવેશ શેલની રીતે આદેશ ચલાવો (_R)

en: Ru_n a custom command instead of my shell
gu: મારા શેલની જગ્યાએ કસ્ટમ આદેશ વાપરો (_n)

en: Custom co_mmand:
gu: કસ્ટમ આદેશ (_m):

en: When command _exits:
gu: જ્યારે આદેશની બહાર નીકળે છે (_e):

en: Title and Command
gu: શીર્ષક અને આદેશ

en: <b>Foreground, Background, Bold and Underline</b>
gu: <b>અગ્રભાગ અને પાશ્વભાગ, ઘટ્ટ અને નીચે લીટી દોરો</b>

en: _Use colors from system theme
gu: સિસ્ટમ થીમમાંથી રંગો વાપરો (_U)

en: Built-in sche_mes:
gu: આંતરિક પદ્ધતિઓ (_m):

en: _Text color:
gu: લખાણના રંગ (_T):

en: Choose Terminal Background Color
gu: ટર્મિનલનો પાશ્વ ભાગનો રંગ પસંદ કરો

en: Choose Terminal Text Color
gu: ટર્મિનલનો લખાણનો રંગ પસંદ કરો

en: _Background color:
gu: પાશ્વ ભાગનો રંગ (_B):

en: Bol_d color:
gu: ઘટ્ટ રંગ (_d):

en: _Underline color:
gu: રંગની નીચે લીટી દોરો (_U)

en: _Same as text color
gu: લખાણ રંગનાં જેવુ (_S)

en: <b>Palette</b>
gu: <b>પેલેટ</b>

en: Built-in _schemes:
gu: અંદર રહેલી યોજના (_s):

en: Color p_alette:
gu: રંગ પેલેટ (_a):

en: <small><i><b>Note:</b> Terminal applications have these colors available to them.</i></small>
gu: <small><i><b>નોંધ:</b> ટર્મિનલ કાર્યક્રમો પાસે તેમના આ રંગો ઉપલબ્ધ છે.</i></small>

en: Colors
gu: રંગો

en: _Solid color
gu: ઘટ્ટ રંગ (_S)

en: _Background image
gu: પાશ્વ ભાગ ચિત્ર (_B)

en: Image _file:
gu: ચિત્ર ફાઈલ (_f):

en: Select Background Image
gu: પાશ્વ ભાગનું ચિત્ર પસંદ કરો

en: Background image _scrolls
gu: પાશ્વ ભાગનું ચિત્ર ખસેડો (_s)

en: _Transparent background
gu: પારદર્શક પાશ્વ ભાગનો ભાગ (_T)

en: S_hade transparent or image background:
gu: છાયા માટે પારદર્શક અથવા ચિત્રનો પાશ્વ ભાગ (_h):

en: <small><i>None</i></small>
gu: <small><i>કંઈ નહિ</i></small>

en: <small><i>Maximum</i></small>
gu: <small><i>મહત્તમ</i></small>

en: Background
gu: પાશ્વ ભાગ

en: _Scrollbar is:
gu: ખસેડવાની પટ્ટી છે (_S):

en: Scroll on _output
gu: આઉટપુટ પર ખસેડો (_o)

en: Scroll on _keystroke
gu: કીના ઝટકાને અનુલક્ષીને (_k)

en: lines
gu: લીટીઓ

en: Scroll_back:
gu: પાછા ખસવું (_b):

en: _Unlimited
gu: અસીમિત (_U)

en: Scrolling
gu: સ્ક્રોલ કરી રહ્યા છે

en: <small><i><b>Note:</b> These options may cause some applications to behave incorrectly.  They are only here to allow you to work around certain applications and operating systems that expect different terminal behavior.</i></small>
gu: <small><i><b>નોંધ:</b> આ વિકલ્પો કેટલાક કાર્યક્રમની ખોટી વર્તણૂક માટે કારણભૂત છે. અમુક કાર્યક્રમ અને ઓપરેટીંગ સિસ્ટમની ફરતે કે જે જુદી જુદી ટર્મિનલની વર્તણૂકની આશા રાખે છે તેની પરવાનગી આપવા માટે માત્ર તેઓ અહીં છે.</i></small>

en: _Delete key generates:
gu: દૂર કરવાની કી બનાવે છે (_D):

en: _Backspace key generates:
gu: બેકસ્પેસ કી બનાવે છે (_B):

en: _Reset Compatibility Options to Defaults
gu: સુસંગતતા વિકલ્પોને મૂળભૂતોમાં પુનઃસુયોજિત કરો (_R)

en: Compatibility
gu: અનૂકુળતા

en: Set Title
gu: શીર્ષકની ગોઠવણી કરો

en: _Title:
gu: શીર્ષક (_T):

en: S/Key Challenge Response
gu: S/કી પડકારનો પ્રત્યુત્તર

en: _Password:
gu: પાસવર્ડ (_P):

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid S/Key challenge.
gu: તમે જે લખાણ પર ક્લિક કર્યું તે S/કીના પડકાર રુપે દેખાવુ જોઇએ નહિં એવું લાગતું નથી.

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid OTP challenge.
gu: તમે જે લખાણ પર ક્લિક કર્યું છે તે S/કીના પડકાર રુપે દેખાવુ જોઇએ નહિં.

en: New Tab
gu: નવી ટૅબ

en: New Window
gu: નવી વિન્ડો

en: Save Contents
gu: સમાવિષ્ટો સંગ્રહો

en: Close Tab
gu: ટૅબ બંધ કરો

en: Close Window
gu: વિન્ડો બંધ કરો

en: Copy
gu: નકલ

en: Paste
gu: ચોંટાડો

en: Select All
gu: બધુ પસંદ કરો

en: Hide and Show menubar
gu: યાદીની પટ્ટીને બતાવો કે છુપાવો

en: Full Screen
gu: પૂર્ણ સ્ક્રીન

en: Zoom In
gu: મોટું કરો

en: Zoom Out
gu: નાનું કરો

en: Normal Size
gu: સામાન્ય માપ

en: Find Next
gu: આગળ શોધો

en: Find Previous
gu: પહેલાંનું શોધો

en: Reset
gu: ફરીથી ગોઠવવું

en: Reset and Clear
gu: ફરીથી ગોઠવો અને સાફ કરો

en: Switch to Previous Tab
gu: પહેલાના ટૅબ પર જાઓ

en: Switch to Next Tab
gu: પછીના ટૅબ પર જાઓ

en: Move Tab to the Left
gu: ટેબ ડાબે ખસેડો

en: Move Tab to the Right
gu: ટેબ જમણે ખસેડો

en: Detach Tab
gu: ટેબ છૂટી કરો

en: Switch to Tab 1
gu: ટૅબ ૧ પર જાઓ

en: Switch to Tab 2
gu: ટૅબ ૨ પર જાઓ

en: Switch to Tab 3
gu: ટૅબ ૩ પર જાઓ

en: Switch to Tab 4
gu: ટૅબ ૪ પર જાઓ

en: Switch to Tab 5
gu: ટૅબ ૫ પર જાઓ

en: Switch to Tab 6
gu: ટૅબ ૬ પર જાઓ

en: Switch to Tab 7
gu: ટૅબ ૭ પર જાઓ

en: Switch to Tab 8
gu: ટૅબ ૮ પર જાઓ

en: Switch to Tab 9
gu: ટૅબ ૯ પર જાઓ

en: Switch to Tab 10
gu: ટૅબ ૧૦ પર જાઓ

en: Switch to Tab 11
gu: ટૅબ ૧૧ પર જાઓ

en: Switch to Tab 12
gu: ટૅબ ૧૨ પર જાઓ

en: Contents
gu: સમાવિષ્ટો

en: File
gu: ફાઇલ

en: View
gu: દૃશ્ય

en: Search
gu: શોધો

en: Tabs
gu: ટેબો

en: Help
gu: મદદ

en: The shortcut key “%s” is already bound to the “%s” action
gu: ટુંકાણ કી “%s“ એ પહેલાથી ક્રિયા “%s“ સાથે બંધાયેલી છે

en: _Action
gu: ક્રિયા (_A)

en: Shortcut _Key
gu: ટૂંકી કી (_K)

en: Click button to choose profile
gu: રૂપરેખા પસંદ કરવા માટે બટન પર ક્લિક કરો

en: Profile list
gu: રૂપરેખાની યાદી

en: Delete profile “%s”?
gu: શું રૂપરેખા “%s“ કાઢવી છે?

en: Delete Profile
gu: રુપરેખા કાઢી નાખો

en: You already have a profile called “%s”. Do you want to create another profile with the same name?
gu: તમારી પાસે પહેલાથી જ “%s“ તરીકે ઓળખાતી રૂપરેખા છે. શું તમે અન્ય રૂપરેખા આ જ નામ સાથે બનાવવા માંગો?

en: Choose base profile
gu: મૂળ રૂપરેખા પસંદ કરો

en: No such profile "%s", using default profile
gu: "%s" જેવી કોઈ રૂપરેખા નથી, મૂળભૂત રૂપરેખા વાપરી રહ્યા છે

en: Invalid geometry string "%s"
gu: અયોગ્ય ભૂમિતિ શબ્દમાળા "%s"

en: User Defined
gu: વપરાશકર્તા દ્વારા વ્યાખ્યાયિત

en: Failed to parse arguments: %s
gu: દલીલોનું પદચ્છેદન કરવામાં નિષ્ફળ: %s

en: Western
gu: પશ્ચિમ

en: Central European
gu: મધ્ય યુરોપીયન

en: South European
gu: દક્ષિણ યુરોપીયન

en: Baltic
gu: બાલ્ટિક

en: Cyrillic
gu: સાયરિલ્લિક

en: Arabic
gu: અરબી

en: Greek
gu: ગ્રીક

en: Hebrew Visual
gu: દેખી શકાય તેવુ હિબ્રુ

en: Hebrew
gu: હિબ્રુ

en: Turkish
gu: તુર્કિશ

en: Nordic
gu: નોર્ડિક

en: Celtic
gu: સૅલ્ટિક

en: Romanian
gu: રોમાનિયન

en: Unicode
gu: યુનિકોડ

en: Armenian
gu: અર્મેનિયન

en: Chinese Traditional
gu: ચીની સાંસ્કૃતિક

en: Cyrillic/Russian
gu: સીરીલ્લિક/રસિયન

en: Japanese
gu: જાપાની

en: Korean
gu: કોરિયન

en: Chinese Simplified
gu: ચીની દ્વારા સરળ કરાયેલ

en: Georgian
gu: જ્યોર્જિયન

en: Cyrillic/Ukrainian
gu: સીરીલ્લિક/યુક્રેનિયન

en: Croatian
gu: ક્રોએશિયન

en: Hindi
gu: હિંદી

en: Persian
gu: પર્શિયન

en: Gujarati
gu: ગુજરાતી

en: Gurmukhi
gu: ગુર્મુખી

en: Icelandic
gu: આઈસલેંડિક

en: Vietnamese
gu: વિયેતનામી

en: Thai
gu: થાઈ

en: _Description
gu: વર્ણન (_D)

en: _Encoding
gu: સંગ્રહ પધ્ધતિ (_E)

en: Current Locale
gu: વર્તમાન લોકેલ

en: Option "%s" is no longer supported in this version of mate-terminal; you might want to create a profile with the desired setting, and use the new '--profile' option
gu: mate-terminal ની આ આવૃત્તિમાં વિકલ્પ "%s" માટે હવે આધાર નથી; તમે કદાચ ઈચ્છિત સુયોજના સાથેની રૂપરેખા બનવવા ઈચ્છો છો, '--window-with-profile' વિકલ્પ વાપરો

en: Argument to "%s" is not a valid command: %s
gu: "%s" માટે દલીલ એ ઉચિત આદેશ નથી: %s

en: Two roles given for one window
gu: એક વિન્ડો માટે બે નિયમો અપાયેલ છે

en: "%s" option given twice for the same window
gu: એકની એક વિન્ડો માટે "%s" વિકલ્પ બે વાર અપાયુ છે

en: "%s" is not a valid zoom factor
gu: "%s" એ યોગ્ય નાનામોટાપણાનું પ્રમાણ નથી

en: Zoom factor "%g" is too small, using %g
gu: નાનામોટાપણાનું પ્રમાણ "%g" ખુબ નાનું છે, %g વાપરી રહ્યા છે

en: Zoom factor "%g" is too large, using %g
gu: નાનામોટાપણાનું પ્રમાણ "%g" ખુબ મોટું છે, %g વાપરી રહ્યા છે

en: Option "%s" requires specifying the command to run on the rest of the command line
gu: વિકલ્પ "%s" માટે આદેશને આદેશ વાક્યના બાકીના ભાગ પર ચલાવવા માટે સ્પષ્ટ કરવાનું જરૂરી છે

en: Not a valid terminal config file.
gu: યોગ્ય ટર્મિનલ રૂપરેખાંકન ફાઇલ નથી.

en: Incompatible terminal config file version.
gu: અસુસંગત ટર્મિનલ રૂપરેખાંકન ફાઇલ આવૃત્તિ.

en: Do not register with the activation nameserver, do not re-use an active terminal
gu: સક્રિય કરવાના નામ સર્વરમાં નોંધણી કરવવી નહિ, સક્રિય ટર્મિનલનો ફરી ઉપયોગ કરવો નહિ

en: Load a terminal configuration file
gu: ટર્મિનલ રૂપરેખાંકન ફાઇલ ને લોડ કરો

en: Save the terminal configuration to a file
gu: ફાઇલ નાં ટર્મિનલ રૂપરેખાંકન ને સંગ્રહો

en: Open a new window containing a tab with the default profile
gu: મૂળભૂત પ્રોફાઇલ સાથે નવી વિન્ડો સમાવતા ટેબ ને ખોલો

en: Open a new tab in the last-opened window with the default profile
gu: મૂળભૂત રૂપરેખા સાથે છેલ્લી-ખૂલેલી વિન્ડોમાં નવી ટેબ ખોલો

en: Turn on the menubar
gu: મેનુબાર ને ચાલુ કરો

en: Turn off the menubar
gu: મેનુબાર ને બંધ કરો

en: Maximize the window
gu: વિન્ડો મહત્તમ બનાવો

en: Full-screen the window
gu: વિન્ડો ને સંપૂર્ણ-સ્ક્રીન કરો

en: GEOMETRY
gu: ભૂમિતિ

en: Set the window role
gu: વિન્ડોની ભૂમિકાને સુયોજીત કરો

en: ROLE
gu: ભૂમિકા

en: Set the last specified tab as the active one in its window
gu: છેલ્લે સ્પષ્ટ કરાયેલા ટેબને એની વિન્ડોમાં સક્રિય તરીકે સુયોજીત કરો

en: Execute the argument to this option inside the terminal
gu: ટર્મિનલની અંદર આ વિકલ્પની દલીલ ચલાવો

en: Use the given profile instead of the default profile
gu: મૂળભૂત રૂપરેખા ની જગ્યાએ આપેલ રૂપરેખાને વાપરો

en: PROFILE-NAME
gu: રૂપરેખાનું નામ

en: Set the terminal title
gu: ટર્મિનલનું શીર્ષક સુયોજીત કરો

en: TITLE
gu: શીર્ષક

en: Set the working directory
gu: કાર્યશીલ ડિરૅક્ટરી સુયોજીત કરો

en: DIRNAME
gu: ડિરૅક્ટરીનું નામ

en: Set the terminal's zoom factor (1.0 = normal size)
gu: ટર્મિનલનુ નાનું-મોટું કરવાનું પ્રમાણ સુયોજીત કરો (૧.૦ = સામાન્ય માપ)

en: ZOOM
gu: નાનું-મોટુ કરો

en: MATE Terminal Emulator
gu: MATE ટર્મિનલ એમ્યુલેટર

en: Show MATE Terminal options
gu: MATE ટર્મિનલ વિકલ્પો બતાવો

en: Options to open new windows or terminal tabs; more than one of these may be specified:
gu: નવી વિન્ડો અથવા ટર્મિનલ ટેબો ખોલવા માટેના વિકલ્પો; આમાંના એક કરતાં વધુ સ્પષ્ટ થયેલ હોઈ શકે:

en: Show terminal options
gu: ટર્મિનલ વિકલ્પો બતાવો

en: Window options; if used before the first --window or --tab argument, sets the default for all windows:
gu: વિન્ડો વિકલ્પો; જો પ્રથમ --window અથવા --tab દલીલ પહેલાં વપરાયેલ હોય, તો બધી વિન્ડો માટે મૂળભૂત સુયોજીત કરે છે:

en: Show per-window options
gu: પ્રતિ-વિન્ડો વિકલ્પો બતાવો

en: Terminal options; if used before the first --window or --tab argument, sets the default for all terminals:
gu: ટર્મિનલ વિકલ્પો; જો પ્રથમ --window અથવા --tab દલીલ પહેલાં વપરાયેલ હોય, તો બધા ટર્મિનલો માટે મૂળભૂત સુયોજીત કરે છે:

en: Show per-terminal options
gu: પ્રતિ-ટર્મિનલ વિકલ્પો બતાવો

en: Unnamed
gu: નામવીહિન

en: _Profile Preferences
gu: રૂપરેખા પસંદગીઓ (_P)

en: _Relaunch
gu: પુન:શરૂ કરો (_R)

en: There was an error creating the child process for this terminal
gu: આ ટર્મિનલ માટે બાળ પ્રક્રિયા બનાવવામાં ભૂલ હતી

en: The child process exited normally with status %d.
gu: બાળ પ્રક્રિયા સામાન્ય રીતે પરિસ્થિતિ %d સાથે બહાર નીકળેલ છે.

en: The child process was terminated by signal %d.
gu: બાળ પ્રક્રિયા સંકેત %d દ્દારા અંત આવી ગયો હતો.

en: The child process was terminated.
gu: બાળ પ્રક્રિયાનો અંત આવી ગયો હતો.

en: Close tab
gu: ટેબ બંધ કરો

en: Switch to this tab
gu: પછીના ટૅબ પર જાઓ

en: There was an error displaying help
gu: મદદ ને દર્શાવવામાં ભૂલ હતી

en: Could not open the address “%s”
gu: સરનામું “%s” ને ખુલ્લુ કરી શક્યા નહિં

en: _File
gu: ફાઈલ (_F)

en: Open _Terminal
gu: ટર્મિનલ ખોલો (_T)

en: Open Ta_b
gu: નવી ટૅબ (_b)

en: _Edit
gu: ફેરફાર (_E)

en: _View
gu: જુઓ (_V)

en: _Search
gu: શોધો (_S)

en: _Terminal
gu: ટર્મિનલ (_T)

en: Ta_bs
gu: ટેબો (_b)

en: New _Profile…
gu: નવી રૂપરેખા (_P)...

en: _Save Contents
gu: સમાવિષ્ટો ને સંગ્રહો (_S)

en: C_lose Tab
gu: ટેબ બંધ કરો (_l)

en: _Close Window
gu: વિન્ડો બંધ કરો (_C)

en: _Copy
gu: નકલ કરો (_C)

en: _Paste
gu: ચોંટાડો (_P)

en: Paste _Filenames
gu: ફાઈલનામો ચોંટાડો (_F)

en: Select _All
gu: બધું પસંદ કરો (_A)

en: P_rofiles…
gu: રૂપરેખાઓ: (_r)...

en: _Keyboard Shortcuts…
gu: કી-બોર્ડના ટૂંકાણો (_K)...

en: Pr_ofile Preferences
gu: રૂપરેખા પસંદગીઓ (_o)

en: Zoom _In
gu: મોટુ કરો (_I)

en: Zoom _Out
gu: નાનું કરો (_O)

en: _Normal Size
gu: સામાન્ય માપ (_N)

en: _Find...
gu: શોધો (_F)...

en: Find Ne_xt
gu: આગળનું શોધો (_x)

en: Find Pre_vious
gu: પહેલાંનું શોધો (_v)

en: _Clear Highlight
gu: પ્રકાશિત ભાગને સાફ કરો (_C)

en: Go to _Line...
gu: વાક્ય પર જાઓ (_L)...

en: _Incremental Search...
gu: વધતી શોધ (_I)...

en: Change _Profile
gu: રૂપરેખા બદલો (_P)

en: _Set Title…
gu: શીર્ષકની ગોઠવણી કરો (_S)...

en: Set _Character Encoding
gu: અક્ષર સંગ્રહપદ્ધતિ સુયોજિત કરો (_C)

en: _Reset
gu: ફરી સુયોજીત કરો (_R)

en: Reset and C_lear
gu: ફરી સુયોજીત કરો અને સાફ કરો (_l)

en: _Add or Remove…
gu: ઉમેરો અથવા દૂર કરો (_A)...

en: _Previous Tab
gu: પહેલાનું ટેબ (_P)

en: _Next Tab
gu: પછીનું ટેબ (_N)

en: Move Tab _Left
gu: ટેબ ડાબે ખસેડો (_L)

en: Move Tab _Right
gu: ટેબ જમણે ખસેડો (_R)

en: _Detach tab
gu: ટેબ છૂટી કરો (_D)

en: _Contents
gu: સમાવિષ્ટો (_C)

en: _About
gu: વિશે (_A)

en: _Send Mail To…
gu: આને મેઈલ મોકલો (_S)...

en: _Copy E-mail Address
gu: ઈ-મેઈલ સરનામાની નકલ કરો (_C)

en: C_all To…
gu: ને કોલ કરો (_a)…

en: _Copy Call Address
gu: કોલ સરનામાની નકલ કરો (_C)

en: _Open Link
gu: કડી ખોલો (_O)

en: _Copy Link Address
gu: કડી સરનામાની નકલ કરો (_C)

en: P_rofiles
gu: રૂપરેખાઓ (_r)

en: L_eave Full Screen
gu: સંપૂર્ણ સ્ક્રીનને છોડો (_e)

en: _Input Methods
gu: ઈનપુટ માટેની પધ્ધિતિઓ (_I)

en: Show _Menubar
gu: મેનુપટ્ટી બતાવો (_M)

en: _Full Screen
gu: આખી સ્ક્રિન (_F)

en: Close this terminal?
gu: આ ટર્મિનલ ને બંધ કરો?

en: C_lose Terminal
gu: ટર્મિનલ ને બંધ કરો (_l)

en: Could not save contents
gu: સમાવિષ્ટોને સંગ્રહી શક્યા નહિં

en: Save as...
gu: આ રીતે સંગ્રહો...

en: Contributors:
gu: ફાળો આપનારો:
