mate-terminal 1.25.0 - en to te translation catalogue (473 entries)

en: MATE Terminal
te: MATE టెర్మినల్

en: Terminal
te: టెర్మినల్

en: Use the command line
te: ఆదేశ లైను ను ఉపయోగించండి

en: _Cancel
te: రద్దు(_C)

en: C_lose Window
te: విండోను మూయుము(_l)

en: Close this window?
te: విండో మూయాలా?

en: Disable connection to session manager
te: సెషన్ నిర్వాహకునికి అనుసంధానమును అచేతనము చేయుము

en: Specify file containing saved configuration
te: దాయబడిన ఆకృతీకరణను కలిగివున్న ఫైలును తెలుపుము

en: Specify session management ID
te: సెషన్ నిర్వహణ IDను తెలుపుము

en: ID
te: ఐడి

en: Session management options:
te: సెషన్ నిర్వహణా ఐచ్చికములు:

en: Show session management options
te: సెషన్ నిర్వహణా ఐచ్చికములను చూపుము

en: Add or Remove Terminal Encodings
te: టెర్మినల్ సంకేతరచనలను కలుపుము లేదా తీసివేయుము

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: _Close
te: మూసివేయి (_C)

en: A_vailable encodings:
te: అందుబాటులోఉన్న సంకేతరచనలు(_v):

en: E_ncodings shown in menu:
te: మెనూ నందు చూపించు సంకేతరచనలు(_n):

note: Translators: This refers to the Delete keybinding option
en: Automatic
te: స్వయంచాలకం

note: Translators: This refers to the Delete keybinding option
en: Escape sequence
te: ఎస్కేప్ క్రమము

note: Translators: This refers to the Delete keybinding option
en: TTY Erase
te: TTY ఎరేజ్

note: Translators: Cursor shape: ...
en: Block
te: బ్లాక్

note: Translators: Cursor shape: ...
en: Underline
te: క్రిందిగీత

note: Translators: When command exits: ...
en: Exit the terminal
te: టెర్మినల్‌ను బహిష్కరించుము

note: Translators: When command exits: ...
en: Restart the command
te: ఆదేశమును పునఃప్రారంభించుము

note: Translators: When command exits: ...
en: Hold the terminal open
te: టెర్మినల్ తెరువుటను పట్టివుంచుము

note: Translators: Scrollbar is: ...
en: On the left side
te: ఎడమ వైపున

note: Translators: Scrollbar is: ...
en: On the right side
te: కుడి వైపున

note: Translators: Scrollbar is: ...
en: Disabled
te: అచేతనమైన

note: Translators: When terminal commands set their own titles: ...
en: Replace initial title
te: ప్రాధమిక శీర్షికను పునఃస్థాపించుము

note: Translators: When terminal commands set their own titles: ...
en: Append initial title
te: ప్రాధమిక శీర్షికను చేర్చుము

note: Translators: When terminal commands set their own titles: ...
en: Prepend initial title
te: ప్రాధమిక శీర్షిక చివరచేర్చుము

note: Translators: When terminal commands set their own titles: ...
en: Keep initial title
te: ప్రాధమిక శీర్షిక వుంచుము

note: Translators: This is the name of a colour scheme
en: Tango
te: టాంగో

note: Translators: This is the name of a colour scheme
en: Linux console
te: లైనక్స్ కన్సోలు

note: Translators: This is the name of a colour scheme
en: Custom
te: మలుచుకొనిన

en: Find
te: కనుగొనుము

en: _Search for:
te: కొరకు వెతుకు(_S):

en: _Match case
te: సందర్భంతో సరితూగు(_M)

en: Match _entire word only
te: పూర్తి పదంతో సరితూగు(_e)

en: Match as _regular expression
te: సాధారణ సమీకరణం వలె సరిపోల్చుము (_r)

en: Search _backwards
te: వెనుకకు వెతుకు(_b)

en: _Wrap around
te: చుట్టూతా అమర్చు(_W)

en: Keyboard Shortcuts
te: కీబోర్డు లఘువులు

en: _Enable menu access keys (such as Alt+F to open the File menu)
te: అన్ని మెనూ ఏక్సిస్ కీలను చేతనం చేయుము(_E) (దస్త్రపు మెనూ ను తెరుచుటకు Alt+f లాంటివి)

en: Enable the _menu shortcut key (F10 by default)
te: మెనూ లఘువు కీలను చేతనం చేయండి (అప్రమేయంకు F10లాగా)(_m)

en: _Shortcut keys:
te: లఘువు కీలు(_S):

en: List of profiles
te: ప్రొఫైల్స్ జాబితా

en: Profile to use for new terminals
te: కొత్త టెర్మినల్ కు ఉపయోగించుటకు ప్రొఫైల్స్

en: Profile to be used when opening a new window or tab. Must be in profile_list.
te: ఎప్పుడ కొత్త విండోను లేదా టాబ్ ను తెరుస్తారో అప్పడు ఉపయోగించుటకు ప్రొఫైల్. తప్పక ప్రొఫైల్ జాబితా లో ఉండాలి.

en: Whether the menubar has access keys
te: మెనూబార్ ఎక్సిస్ కీలను కలిగిఉండాలా

en: Whether to have Alt+letter access keys for the menubar. They may interfere with some applications run inside the terminal so it's possible to turn them off.
te: మెనూబార్ కొరకు Alt+letter ఏక్సిస్ కీలు కలిగిఉండాలా. అవి టెర్మినల్ లోపల నడుపబడే కొన్ని అప్లికేషన్‌లతో కల్పించుకొనవచ్చు కనుక వాటిని ఆపివేయుటకు సాద్యమవుతుంది.

en: Normally you can access the menubar with F10. This can also be customized via gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "whatever"). This option allows the standard menubar accelerator to be disabled.
te: సాదారణంగా మీరు F10 తో మెనూబార్ ను వాడుకొనవచ్చు. ఇది gtkrc(gtk-menu-bar-accel = "whatever") ద్వరా మలుచుకొనవచ్చు. ఈ ఐచ్చికం ప్రామాణిక మెనూబార్ ఏగ్జలరేషన్ ను అచేతంనంకు అనుమతిస్తుంది.

en: List of available encodings
te: అందుబాటులో ఉన్న సంకేతరచనల జాబితా

en: Whether to ask for confirmation when closing terminal windows
te: టెర్మినల్ విండోలను మూయుచున్నప్పుడు నిర్దారణ కొరకు అడగవలెనా

en: Human-readable name of the profile
te: మనిషి-చదవగలిగిన ప్రొపైల్ నామము

en: Human-readable name of the profile.
te: మనిషి-చదవగలిగిన ప్రొఫైల్ నామము.

en: Whether to show menubar in new windows/tabs
te: మెనూ‌బార్ ను కొత్త విండోల/టాబ్‌ల నందు మెనూబార్ చూపించవలెనా

en: True if the menubar should be shown in new windows, for windows/tabs with this profile.
te: ఈ ప్రొఫైల్సు తో ఉన్న విండోలకు/టాబ్‌లకు, కొత్త విండోలో మెనూబార్ చూపించితే నిజము.

en: Default color of text in the terminal
te: టెర్మినల్ నందలి పాఠ్యపు అప్రమేయ వర్ణము

en: Default color of text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
te: టెర్మినల్ నందలి పాఠ్యపు అప్రమేయ వర్ణము, వర్ణ వివరణము లాగా(HTML-శైలి hex అంకెలు కావచ్చు, లేదా "ఎరుపు" వంటి వర్ణనామము కావచ్చు).

en: Default color of terminal background
te: టెర్మినల్ బ్యాక్‌గ్రౌండ్ యొక్క అప్రమేయ వర్ణము

en: Default color of terminal background, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
te: టెర్మినల్ బ్యాక్‌గ్రౌండ్ యొక్క అప్రమేయ వర్ణము, వర్ణ వివరణము లాగా(HTML-శైలి hex అంకెలు కావచ్చు, లేదా "ఎరుపు" వంటి వర్ణనామము కావచ్చు).

en: Default color of bold text in the terminal
te: టెర్మినల్ నందలి లావుపాటి పాఠ్యము యొక్క అప్రమేయ వర్ణము

en: Default color of bold text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red"). This is ignored if bold_color_same_as_fg is true.
te: టెర్మినల్ నందలి లావుపాటి పాఠ్యము యొక్క అప్రమేయ వర్ణము, వర్ణ వివరణము లాగా(HTML-శైలి hex అంకెలు కావచ్చు, లేదా "red" వంటి వర్ణనామము కావచ్చు). bold_color_same_as_fg అనునది true అయితే యిది వదిలివేయబడును.

en: Whether bold text should use the same color as normal text
te: సాధారణ ఫాఠ్యము వుపయోగించు వర్ణమునే లావుపాటి పాఠ్యము కూడా వుపయోగించవలెనా

en: If true, boldface text will be rendered using the same color as normal text.
te: true అయితే, సాధారణ పాఠ్యము వర్ణము వుపయోగించే బోల్డ్‌ఫేస్ పాఠ్యము ప్రస్పుటింటబడుతుంది.

en: What to do with dynamic title
te: యాంత్రిక శీర్షిక తో ఏమిచేయాలి

en: If the application in the terminal sets the title (most typically people have their shell set up to do this), the dynamically-set title can erase the configured title, go before it, go after it, or replace it. The possible values are "replace", "before", "after", and "ignore".
te: టెర్మినల్ నందలి అప్లికేషన్ శీర్షికను అమర్చినట్లైతే ( సాధారణంగా వినియోగదారులు ఇది చేయుటకు వారి షెల్ అమర్పును కలిగిఉంటారు), యాత్రికంగా-అమర్చు శీర్షిక ఆకృతీకరించిన శీర్షికను చెరిపివేస్తుంది,ముందుకు వెళ్ళు, తరువాతకి వెళ్ళు, లేదా పునఃస్థాపించు.సాద్యమగు విలువలు "పునఃస్థాపించు", "ముందుకి", "తరువాత", మరియు "వదిలివేయు".

en: Title for terminal
te: టెర్మినల్ కు శీర్షిక

en: Title to display for the terminal window or tab. This title may be replaced by or combined with the title set by the application inside the terminal, depending on the title_mode setting.
te: టెర్మినల్ విండో లేదా టాబ్ నకు ప్రదర్శించుటకు శీర్షిక.ఈ శీర్షిక టెర్మినల్ నందు తెరిచిన అప్లికేషన్ శీర్షికతో జతచేయడంకాని లేదా పునఃస్థాపించడం కాని జరుగుతుంది, title_mode అమరిక పై ఆధారపడి.

en: Whether to allow bold text
te: బోల్డ్ పాఠ్యమును అనుమతించాలా

en: If true, allow applications in the terminal to make text boldface.
te: నిజమైతే, టెర్మినల్ నందు అప్లికేషన్‌లను పాఠ్యము ను బోల్డ్ ఫేస్ చేయుటకు అనుమతించుము.

en: Whether to silence terminal bell
te: టెర్మినల్ గంటను నిశ్శబ్దంగా ఉంచాలా

en: If true, don't make a noise when applications send the escape sequence for the terminal bell.
te: నిజమైతే, టెర్మినల్ గంటకు అప్లికేషన్‌లు ఎస్కేప్ సీక్వెన్స్ ను పంపినపుడు చప్పుడు చేయవద్దు.

en: Characters that are considered "part of a word"
te: "పదము నందలి బాగము" గా తలచిన అక్షరములు

en: When selecting text by word, sequences of these characters are considered single words. Ranges can be given as "A-Z". Literal hyphen (not expressing a range) should be the first character given.
te: పదముద్వారా పాఠ్యము ను ఎంచినప్పడు, ఈ అక్షరముల యొక్క వరుసక్రమం ఒక పదంగా పరిగణించబడుతుంది. హద్దులు ఇలా ఇవ్వబడినవి "A-Z". అక్షరం హైఫన్(హద్దును తెలుపదు) ఇవ్వబడిన మొదటి అక్షరం.

en: Whether to use custom terminal size for new windows
te: కొత్త విండోల కొరకు కావలసిన టెర్మినల్ పరిమాణమును వుపయోగించాలా

en: If true, newly created terminal windows will have custom size specified by default_size_columns and default_size_rows.
te: సత్యమైతే, కొత్త సృష్టించబడిన టెర్మినల్ విండోలు default_size_columns మరియు default_size_rows ద్వారా తెలుపబడిన మలచుకొనిన పరిమాణమును కలిగివుంటాయి.

en: Default number of columns
te: నిలువువరుసల యొక్క అప్రమేయ సంఖ్య

en: Number of columns in newly created terminal windows. Has no effect if use_custom_default_size is not enabled.
te: కొత్తగా సృష్టించిన టెర్మినల్ విండోలనందలి నిలువువరుసల సంఖ్య. use_custom_default_size చేతనము కాకపోతే యెటువంటి ప్రభావాన్ని కలిగివుండవు.

en: Default number of rows
te: అడ్డువరుసల యొక్క అప్రమేయ సంఖ్య

en: Number of rows in newly created terminal windows. Has no effect if use_custom_default_size is not enabled.
te: కొత్తగా సృష్టించిన టెర్మినల్ విండోలనందు అడ్డువరుసల సంఖ్య. use_custom_default_size చేతనము కాకపోతే యెటువంటి ప్రభావాన్ని కలిగివుండదు.

en: Position of the scrollbar
te: స్క్రాల్‌బార్ యొక్క స్థానం

en: Where to put the terminal scrollbar. Possibilities are "left", "right", and "hidden".
te: టెర్మినల్ స్క్రాల్‌బార్ ను ఎక్కడ ఉంచాలి. సంభవాలు "left", "right", మరియు "hidden".

en: Number of lines to keep in scrollback
te: స్క్రాల్‌బార్ నందు ఉంచవలిసిన వరుసల సంఖ్య

en: Number of scrollback lines to keep around. You can scroll back in the terminal by this number of lines; lines that don't fit in the scrollback are discarded. If scrollback_unlimited is true, this value is ignored.
te: ఉంచవలిసిన స్క్రాల్‌బ్యాక్ వరుసలసంఖ్య.మీరు టెర్మినల్ నందు స్క్రల్‌బ్యాక్ చేయవచ్చు ఈ వరుసల సంఖ్యను ఉపయోగించి; స్క్రాల్‌బ్యాక్ నందు ఇమడని వరుసలు పరిహరించబడతాయి. ఒకవేళ scrollback_unlimited అనునది true అయితే, ఈ విలువ వదిలివేయబడును.

en: Whether an unlimited number of lines should be kept in scrollback
te: పరిమితంకాని వరుసులు స్క్రాల్‌బ్యాక్ నందు వుంచవలెనా

en: If true, scrollback lines will never be discarded. The scrollback history is stored on disk temporarily, so this may cause the system to run out of disk space if there is a lot of output to the terminal.
te: true అయితే, స్క్రాల్‌బ్యాక్ వరుసలు యిప్పటికి తీసివేయబడవు. స్క్రాల్‌బ్యాక్ చరిత్ర అనునది డిస్కు నందు తాత్కాలికంగా నిల్వవుంచబడును, వొకవేళ టెర్మినల్‌కు చాలా అవుట్పుట్ వుంటే సిస్టమ్ డిస్కు జాగా అయిపోవుటకు యిది కారణం కావచ్చును.

en: Whether to scroll to the bottom when a key is pressed
te: కీ వత్తినప్పుడు క్రిందవరకు స్క్రాలు కావాలా

en: If true, pressing a key jumps the scrollbar to the bottom.
te: నిజమైతే, కీ వత్తుట ద్వారా స్క్రాల్‌బార్ క్రిందకు దూకుతుంది.

en: Whether to scroll to the bottom when there's new output
te: కొత్త అవుట్‌పుట్ వచ్చనప్పుడు క్రిందివరకు స్క్రాల్ కావాలా

en: If true, whenever there's new output the terminal will scroll to the bottom.
te: నిజమైతే, ఎప్పుడైతే కొత్త అవుట్‌పుట్ ఉంటుందో టెర్మినల్ క్రిందికి స్క్రాల్ అవుతుంది.

en: What to do with the terminal when the child command exits
te: చైల్డ్ ఆదేశం ఉన్నప్పుడు టెర్మినల్ తో ఏమిచేయాలి

en: Possible values are "close" to close the terminal, and "restart" to restart the command.
te: సాద్యమగు విలువలు "close" టెర్మినల్ ను మూసివేయుటకు, మరియు "restart" ఆదేశాన్ని పునఃప్రారంభించుటకు.

en: Whether to launch the command in the terminal as a login shell
te: ఆదేశాన్ని టెర్నినల్ నందు లాగిన్ షెల్ లాగా దించాలా

en: If true, the command inside the terminal will be launched as a login shell. (argv[0] will have a hyphen in front of it.)
te: నిజమైతే, టెర్మినల్ లోపల ఉన్న ఆదేశం లాగిన్ షెల్‌లాగా దించబడుతుంది. (argv[0] దానికి ముందు ఒక హైఫన్ ను కలిగిఉండబోతోంది.)

en: Whether to run a custom command instead of the shell
te: షెల్ కు బదులుగా వినియోగదారుని ఆదేశాన్ని నడుపవలెనా

en: If true, the value of the custom_command setting will be used in place of running a shell.
te: నిజమైతే, custom_command అమరిక యొక్క విలువ షెల్ ను నడుపుస్థానంలో ఉపయోగిస్తుంది.

en: Whether to blink the cursor
te: కర్సర్ బ్లింక్ కావాలా

en: The possible values are "system" to use the global cursor blinking settings, or "on" or "off" to set the mode explicitly.
te: సాధ్యమగు విలువలు "system" గ్లోబల్ కర్సర్ బ్లింకింగ్ అమర్పుల కొరకు, లేదా  "on" లేదా "off" బహిర్గతముగా మోడ్ అమర్చుటకు.

en: The cursor appearance
te: కర్సర్ కనిపించువిధానం

en: The possible values are "block" to use a block cursor, "ibeam" to use a vertical line cursor, or "underline" to use an underline cursor.
te: సాధ్యమగు విలువలు "block" బ్లాక్ కర్సర్ కొరకు, "ibeam" నిలువు లైను కర్సర్ కొరకు లేదా "underline" క్రిందిగీత కర్సర్ కొరకు.

en: Custom command to use instead of the shell
te: షెల్ కు బదులుగా ఉపయోగించుటకు వినియోగదారుని ఆదేశం

en: Run this command in place of the shell, if use_custom_command is true.
te: షెల్ స్థానమునందు ఈ ఆదేశాన్ని నడుపుము, use_custom_command నిజమైతే.

en: Icon for terminal window
te: టెర్మినల్ విండో కొరకు ప్రతిమ

en: Icon to use for tabs/windows containing this profile.
te: ఈ ప్రొఫైల్ ను కలిగిఉన్న టాబ్‌ల/విండోల ఉపయోగం కొరకు ప్రతిమ

en: Palette for terminal applications
te: టెర్మినల్ అప్లికేషన్ ల కొరకు పాలెట్

en: Terminals have a 16-color palette that applications inside the terminal can use. This is that palette, in the form of a colon-separated list of color names. Color names should be in hex format e.g. "#FF00FF"
te: టెర్మినల్ లోపల ఉన్న అప్లికేషన్ లు ఉపయోగించుకోగల 16-వర్ణాల పాలెట్ ను టెర్మినల్ కలిగిఉంటుంది. కోలన్‌తో-వేరుచేయు విదంగా వర్ణపు నామాల జాబితా ఉన్న, పాలెట్. వర్ణపు నామాలు hex రూపంలో ఉండాలి ఉ.దా. "#FF00FF"

en: Font
te: ఫాంటు

en: An Pango font name. Examples are "Sans 12" or "Monospace Bold 14".
te: పాంగో ఫాంటు నామము. ఉదాహరణలు "సాన్స్ 12" లేదా "మోనోస్పేస్ బోల్డ్ 14".

en: Background type
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ రకం

en: Type of terminal background. May be "solid" for a solid color, "image" for an image, or "transparent" for either real transparency if a compositing window manager is running, or pseudo-transparency otherwise.
te: టెర్మినల్ బ్యాక్‌గ్రౌండ్ యొక్క రకం. "solid"ముదురు వర్ణమునకు, "image" చిత్రమునకు, లేదా "transparent" కాంపోజిటింగ్ విండో నడుస్తుంటే వాస్తవ పారద్రశ్యత లేదా సూడో-పారదర్శకతకు.

en: Background image
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ చిత్రము

en: Filename of a background image.
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ చిత్రము యొక్క దస్త్రనామము.

en: Whether to scroll background image
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ చిత్రమును స్క్రాల్ చేయాలా

en: If true, scroll the background image with the foreground text; if false, keep the image in a fixed position and scroll the text above it.
te: నిజమైతే, ఫోర్‌గ్రౌండ్ పాఠ్యము తోటి బ్యాక్‌గ్రౌండ్ చిత్రమును స్క్రాల్ చేయుము; నిజంకానిచో, చిత్రమును స్థిరంగా ఉంచి దానిపైన ఉన్న పాఠ్యమును స్క్రాల్ చేయుము.

en: How much to darken the background image
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ చిత్రమును ఎంత డార్కెన్ చేయవలెను

en: A value between 0.0 and 1.0 indicating how much to darken the background image. 0.0 means no darkness, 1.0 means fully dark. In the current implementation, there are only two levels of darkness possible, so the setting behaves as a boolean, where 0.0 disables the darkening effect.
te: 0.0 మరియు 1.0 మద్య విలువ బ్యాక్‌గ్రౌండ్ చిత్రమును ఎంతవరకు డార్కెన్ చేయాలో సూచిస్తుంది. 0.0 ఏ డార్కనెస్ లేదు అని. 1.0 అంటే పూర్తిగా డార్క్ అని. ప్రస్తుత అభివృద్దిలో, రెండు స్థాయిల డార్కనెస్ మాత్రమే సాద్యమవుతుంది, అందువలన అమరికలు బూలియన్ లాగా ప్రవర్తిస్తాయి, అంటే ఎప్పుడైతే 0.0 అచేతనం అవుతుందో అప్పుడు డార్కెనింగ్ ప్రభావితం అవుతుంది.

en: Effect of the Backspace key
te: బ్యక్‌స్పేస్ కీ యొక్క ప్రభావం

en: Sets what code the backspace key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "ascii-del" is normally considered the correct setting for the Backspace key.
te: ఏ కోడ్ బ్యాక్‌స్పేస్ కీ సంభవింపచేస్తుందో అది అమర్చు.సాద్యమగు విలువలు "ascii-del" ASCII DEL అక్షరం కొరకు, "control-h" Control-H(AKA the ASCII BS ఆక్షరం) కొరకు, "escape-sequence" బ్యాక్‌స్పేస్ లేదా తొలగించు కు చెందిన ఎస్కేప్ సీక్వెన్స్ కొరకు. "ascii-del" సాదారణంగా బ్యాక్‌స్పేస్ కీ కు తగినఅమరికగా పరిగణించబడుతుంది.

en: Effect of the Delete key
te: డిలీట్ కీ యొక్క ప్రభావం

en: Sets what code the delete key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "escape-sequence" is normally considered the correct setting for the Delete key.
te: ఏ కొడ్ డిలీట్ కీ సంభవింపచేస్తుందో అమర్చుము.సాద్యమగు విలువలు "ascii-del" ASCII DEL అక్షరం కొరకు, "control-h" Control-H(AKA the ASCII BS ఆక్షరం) కొరకు, "escape-sequence" బ్యాక్‌స్పేస్ లేదా తొలగించు కు చెందిన ఎస్కేప్ సీక్వెన్స్ కొరకు. "ascii-del" సాదారణంగా డిలీట్ కీ కు తగినఅమరికగా పరిగణించబడుతుంది.

en: Whether to use the colors from the theme for the terminal widget
te: టెర్మినల్ విడ్జట్‌కు థామ్ నుండి వర్ణములను ఉపయోగించాలా

en: If true, the theme color scheme used for text entry boxes will be used for the terminal, instead of colors provided by the user.
te: నిజమైతే, పాఠ్యపు ప్రవేశపు పెట్టెలకు ఉపయోగించు వర్ణ పదకం టెర్మినల్ కు ఉపయోగించబడుతుంది, వినియోగదారుని చేత ఇవ్వబడిన వర్ణములుక బదులుగా.

en: Whether to use the system font
te: సిస్టమ్ ఫాంటును ఉపయోగించాలా

en: If true, the terminal will use the desktop-global standard font if it's monospace (and the most similar font it can come up with otherwise).
te: నిజమైతే, టెర్మినల్ డెస్కుటాప్-గ్లోబల్ ప్రామాణిక ఫాంటును ఉపయోగిస్తుంది ఒకవేళ మోనోస్పేస్ అయితే (మరియు కాకపోతే దానికిసరిపోవు ఫాంటుతో వస్తుంది).

en: Highlight S/Key challenges
te: S/Key సవాళ్ళను ఉద్దీపనంచేయుము

en: Popup a dialog when an S/Key challenge response query is detected and clicked on. Typing a password into the dialog will send it to the terminal.
te: S/Key సవాలు స్పందన క్వరీ గుర్తించినప్పుడు డెలాగ్ ను తెరువుము మరియు దానిపై నొక్కండి. సంకేతపదం ను టైపుచేయుట ద్వారా డైలాగ్ దానిని టెర్మినల్ కు పంపుతుంది.

en: Keyboard shortcut to open a new tab
te: కొత్త టాబ్ ను తెరుచుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for opening a new tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: కొత్త టాబ్ ను తెరుచుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to open a new window
te: కొత్త విండోను తెరుచుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for opening a new window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: కొత్త విండో ను తెరువుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to create a new profile
te: కొత్త ప్రొఫైల్ ను సృష్టించుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for bringing up the dialog for profile creation. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: ప్రొఫైల్ సృష్టికరణకి డైలాగ్ ను తెచ్చుటకు కీబోర్డు లఘువు కీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to save the current tab contents to file
te: ప్రస్తుత టాబ్ సారములను ఫైలునకు దాయుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key to save the current tab contents to a file. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: ప్రస్తుత టాబ్ సారములను ఫైలునకు దాయుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూలపు ఫైళ్ళకు ఉపయోగించినట్లుగానే స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "disabled" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to close a tab
te: టాబ్ ను మసివేయుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for closing a tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ ను ముగించుటకు కీ బోర్డు లఘువు కీ GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to close a window
te: విండోను మూసివేయుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for closing a window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: విండోను మూయుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to copy text
te: పాఠ్యమును నకలుతీయుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for copying selected text to the clipboard. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: ఎంపికచేసిన పాఠ్యమును క్లిప్‌బోర్డు కు నకలుతీయుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం  గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్  "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to paste text
te: పాఠ్యమును అతికించుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut to toggle full screen mode
te: పూర్తితెర రీతి కి మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for toggling full screen mode. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: పూర్తితెర రీతికి మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to toggle the visibility of the menubar
te: మెనూబార్ కనిపించునట్లు చేయుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key to toggle the visibility of the menubar. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: మెనూబార్ కనబడుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to set the terminal title
te: టెర్మినల్ శీర్షికను అమర్చుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key to set the terminal title. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టెర్మినల్ శీర్షక అమర్చుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to reset the terminal
te: టెర్మినల్ ను తిరిగిఅమర్చుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key to reset the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టెర్మినల్ ని తిరిగిఅమర్చుట కు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to reset and clear the terminal
te: టెర్మినల్ ను తుడిచివేయుటకు మరియు తిరిగిఅమర్చుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key to reset and clear the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టెర్మినల్ ను తిరిగిఅమర్చుటకు మరియు తుడిచివేయుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to the previous tab
te: మునుపటి టాబ్ నుకు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key to switch to the previous tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: మునుపటి టాబ్ కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to the next tab
te: తరువాతి టాబ్ నకు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key to switch to the next tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: తురువాతి టాబ్ కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Accelerator to move the current tab to the left.
te: ప్రస్తుత టాబ్ ను ఎడమవైపుకు కదుపుటకు ఏగ్జలరేటర్.

en: Accelerator key to move the current tab to the left. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
te: ప్రస్తుత టాబ్ ను ఎడమవైపుకు కదుపుటకు ఏగ్జలరేటర్ కీ.GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది.మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబైండింగ్ ఉండబోదు.

en: Accelerator to move the current tab to the right.
te: ప్రస్తుత టాబ్ ను కుడివైపుకు కదుపుటకు ఏగ్జలరేటర్.

en: Accelerator key to move the current tab to the right. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
te: ప్రస్తుత టాబ్ ను కుడివైపుకు కదుపుటకు ఏగ్జలరేటర్ కీ.GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది.మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబైండింగ్ ఉండబోదు.

en: Accelerator to detach current tab.
te: ప్రస్తుతటాబ్ ను విడదీయుటకు ఏగ్జలరేటర్.

en: Accelerator key to detach current tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
te: ప్రస్తుత టాబ్ ను విడదీయుటకు ఏగ్జలరేటర్ కీ.GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబైండింగ్ ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 1
te: టాబ్ 1 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 1. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 1 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 2
te: టాబ్ 2 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 2. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 2 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 3
te: టాబ్ 3 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 3. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 3 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 4
te: టాబ్ 4 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 4. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 4 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 5
te: టాబ్ 5 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 5. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 5 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 6
te: టాబ్ 6 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 6. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 6 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 7
te: టాబ్ 7 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 7. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 7 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 8
te: టాబ్ 8 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 8. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 8 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 9
te: టాబ్ 9 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 9. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 9 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 10
te: టాబ్ 10 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 10. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 10 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 11
te: టాబ్ 11 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 11. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 11 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to switch to tab 12
te: టాబ్ 12 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 12. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: టాబ్ 12 కు మారుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to launch help
te: సహాయంను దించుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for launching help. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: సహాయం ను దించుటకు కీబోర్డు లఘవుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to make font larger
te: ఫాంటు పెద్దదిగా చేయుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for making font larger. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: ఫాంటు పెద్దదిగా చేయుటకు కీబోర్డు లఘువు కీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to make font smaller
te: ఫాంటును చిన్నిదిగా చేయుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for making font smaller. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: ఫాంటు ను చిన్నదిగా చేయుటకు కీబోర్డు లఘువు కీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Keyboard shortcut to make font normal-size
te: ఫాంటును సాదారణ-పరిమాణం చేయుటకు కీబోర్డు లఘువు

en: Keyboard shortcut key for making font the normal size. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
te: ఫాంటు సాదారణ పరిమాణంకు చేయుటకు కీబోర్డు లఘువుకీ. GTK+ మూల దస్త్రం గా ఉపయోగించటకు ఇదే రూపంలో స్ట్రింగ్ లాగా ఎక్సప్రెస్ చేయబడింది. మీరు ఐచ్చికాన్ని ప్రత్యేక స్ట్రింగ్ "అచేతనం" కు అమర్చినట్లైతే, అప్పుడు ఈ చర్యకు ఎటువంటి కీబోర్డులఘువు ఉండబోదు.

en: Black on light yellow
te: లేత పసుపుపై నలుపు

en: Black on white
te: తెలుపు పై నలుపు

en: Gray on black
te: నలుపు పై ఊదారంగు

en: Green on black
te: నలుపు పై పచ్చరంగు

en: White on black
te: నలుపు పై తెలుపురంగు

en: Error parsing command: %s
te: ఆదేశము పార్సింగ్ చేయుటలో దోషము: %s

en: Editing Profile “%s”
te: ప్రొఫైల్ “%s” సరికూర్చుతున్నది

en: Images
te: ప్రతిబింబములు

en: Choose Palette Color %d
te: పాలెట్ వర్ణము %d ను ఎంచుకొనుము

en: Palette entry %d
te: పాలెట్ ప్రవేశం %d

en: Profiles
te: ప్రొఫైల్స్

en: _New
te: కొత్త(_N)

en: Edit
te: సవరించు

en: _Delete
te: తొలగించుము(_D)

en: _Profile used when launching a new terminal:
te: కొత్త టెర్మినల్ ను దించునప్పుడు ఉపయోగించే ప్రొఫైల్ (_P):

en: New Profile
te: కొత్త ప్రొఫైల్

en: C_reate
te: సృష్టించు(_r)

en: Profile _name:
te: ప్రొఫైల్ నామము(_n):

en: _Base on:
te: దీనిపై ఆధారపడి(_B):

en: Profile Editor
te: ప్రోఫైల్ కూర్పరి

en: _Profile name:
te: ప్రొఫైల్ నామము(_P):

en: _Use the system fixed width font
te: సిస్టమ్ నిర్దారితమైన వెడల్పు గలిగిన ఫాంటును ఉపయోగించు(_U)

en: _Font:
te: ఫాంటు (_F):

en: Choose A Terminal Font
te: టెర్మినల్ ఫాంటును ఎంచుకొనుము

en: _Allow bold text
te: బోల్ట్ పాఠ్యము ను అనుమతించుము(_A)

en: Show _menubar by default in new terminals
te: కొత్త టెర్మినల్ నందు మెనూపట్టీని అప్రమేయంగా చూపుము(_m)

en: Terminal _bell
te: టెర్మినల్ గంట(_b)

en: Cursor _shape:
te: కర్సర్ రూపము (_s)

en: Select-by-_word characters:
te: పదము అక్షరముల ద్వారా ఎంచుకొనుము(_w)

en: Use custom default terminal si_ze
te: మలచుకొనిన అప్రమేయ టెర్మినల్ పరిమాణమును వుపయోగించుము (_z)

en: Default size:
te: అప్రమేయ పరిమాణము:

en: columns
te: నిలువువరుసలు

en: rows
te: అడ్డువరుసలు

en: General
te: సర్వసామన్యమైన

en: <b>Title</b>
te: <b>శీర్షిక</b>

en: Initial _title:
te: ప్రారంభ శీర్షిక(_t):

en: When terminal commands set their o_wn titles:
te: టెర్మినల్ ఆదేశములు వాటి స్వంత శీర్షికలకు అమర్చినప్పుడు (_w):

en: <b>Command</b>
te: <b>ఆదేశం</b>

en: _Run command as a login shell
te: ఆదేశాన్ని లాగిన్ షెల్ లా నడుపుము(_R)

en: Ru_n a custom command instead of my shell
te: నా షెల్ కు బదులుగా వినియోగదారుని ఆదేశాన్ని నడుపుము(_n)

en: Custom co_mmand:
te: వినియోగదారుని ఆదేశం(_m)

en: When command _exits:
te: ఆదేశం ఉన్నప్పుడు(_e):

en: Title and Command
te: శీర్షిక మరియు ఆదేశం

en: <b>Foreground, Background, Bold and Underline</b>
te: <b>ఫోర్‌గ్రౌండ్, బ్యాక్‌గ్రౌండ్, బోల్డ్ మరియు అండర్‌లైన్</b>

en: _Use colors from system theme
te: సిస్టమ్ థీమ్ నుండి వర్ణములను ఉపయోగించుము(_U)

en: _Text color:
te: పాఠ్యము వర్ణము(_T):

en: Choose Terminal Background Color
te: టెర్మినల్ బ్యాక్‌గ్రౌండ్ వర్ణమును ఎంచుకొనుము

en: Choose Terminal Text Color
te: టెర్మినల్ పాఠ్యపు వర్ణమును ఎంచుకొనుము

en: _Background color:
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ వర్ణము(_B):

en: Bol_d color:
te: ముదురు వర్ణము (_d):

en: _Underline color:
te: అండర్లైన్ రంగు (_U):

en: _Same as text color
te: పాఠ్యము వర్ణము వలెనే (_S)

en: <b>Palette</b>
te: <b>పాలెట్</b>

en: Built-in _schemes:
te: బుల్ట్ -ఇన్ పధకాలు(_s):

en: Color p_alette:
te: వర్ణపు పాలెట్ (_a):

en: <small><i><b>Note:</b> Terminal applications have these colors available to them.</i></small>
te: <small><i><b>గమనిక:</b> టెర్మినల్ అప్లికేషన్స్  వాటికొరకు ఈ వర్ణములను కలిగఉన్నాయ.</i></small>

en: Colors
te: వర్ణములు

en: _Solid color
te: ముదురు వర్ణము (_S)

en: _Background image
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ చిత్రము (_‌B)

en: Image _file:
te: చిత్రము దస్త్రము(_f)

en: Select Background Image
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ చిత్రమును ఎంచుకొనుము

en: Background image _scrolls
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ చిత్రము స్క్రాల్స్ (_s)

en: _Transparent background
te: పారదర్శక బ్యాక్‌గ్రౌండ్(_T)

en: S_hade transparent or image background:
te: పారదర్శకంగా మారు లేదా చిత్రము బ్యాక్‌గ్రౌండ్ కు మారు(_h):

en: <small><i>None</i></small>
te: <small><i>ఏదీకాదు</i></small>

en: <small><i>Maximum</i></small>
te: <small><i>గరిష్ఠ</i></small>

en: Background
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్

en: _Scrollbar is:
te: స్క్రాల్‌పట్టీ(_S):

en: Scroll on _output
te: అవుట్‌పుట్ పై స్క్రాల్అవు (_o)

en: Scroll on _keystroke
te: కీనొక్కుతో స్క్రాల్ అవు(_k)

en: lines
te: వరుసలు

en: Scroll_back:
te: వెనుకకు స్క్రాల్అవు (_b):

en: _Unlimited
te: అపరిమితమైన (_U)

en: Scrolling
te: స్క్రాలింగ్

en: <small><i><b>Note:</b> These options may cause some applications to behave incorrectly.  They are only here to allow you to work around certain applications and operating systems that expect different terminal behavior.</i></small>
te: <small><i><b>గమనిక:</b> ఈ ఐచ్చికాలు కొన్ని అప్లికేషన్లు తప్పుగా ప్రవర్తించుటకు కారణమవుతాయి.  భిన్నమైన టెర్మినల్ ప్రవర్తనను ఆశించే ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ మరియు ప్రత్యేకమయిన అప్లికేషన్ల చుట్టూ పనిచేయుటకు మిమ్ముల్ని అనుమతించుటకు మాత్రమే అవి ఉన్నాయి. </i></small>

en: _Delete key generates:
te: కీ సంభవాలను తొలగించు(_D):

en: _Backspace key generates:
te: బ్యక్‌స్పేస్ కీ సంభవములు(_B):

en: _Reset Compatibility Options to Defaults
te: సారూప్యమైన ఐచ్చికాలను అప్రమేయాలకు తిరిగిఉంచు(_R)

en: Compatibility
te: సారూప్యమైన

en: Set Title
te: శీర్షికను అమర్చు

en: _Title:
te: శీర్షిక (_T):

en: S/Key Challenge Response
te: S/Key సవాలు స్పందన

en: _Password:
te: సంకేతపదం(_P):

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid S/Key challenge.
te: మీరు నొక్కినటువంటి పాఠ్యము విలువైన S/Key సవాలుగా అనిపించుటలేదు.

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid OTP challenge.
te: మీరు నొక్కినటువంటి పాఠ్యము విలువైన OTP సవాలుగా అనిపించుటలేదు.

en: New Tab
te: కొత్త టాబ్

en: New Window
te: కొత్త విండో

en: Save Contents
te: సారములను దాయుము

en: Close Tab
te: టాబ్ మూయుము

en: Close Window
te: విండో మూయుము

en: Copy
te: నకలు

en: Paste
te: అతికించు

en: Select All
te: అన్నిటిని ఎంపికచేయుము

en: Hide and Show menubar
te: మెనూబార్ ను మరుగుపరచు మరియు చూపించు

en: Full Screen
te: పూర్తి తెర

en: Zoom In
te: జూమ్ లోపలికి

en: Zoom Out
te: జూమ్ వెలుపలకి

en: Normal Size
te: సాదారణ పరిమాణం

en: Find Next
te: తరువాతది కనుగొనుము

en: Find Previous
te: ముందుది కనుగొనుము

en: Reset
te: తిరిగిఅమర్చు

en: Reset and Clear
te: తిరిగిఅమర్చు మరియు తుడుచివేయి

en: Switch to Previous Tab
te: మునుపటి టాబ్ నకు మారుము

en: Switch to Next Tab
te: తరువాతి టాబ్ నకు మారుము

en: Move Tab to the Left
te: టాబ్ ను ఎడమవైపునకు కదుపుము

en: Move Tab to the Right
te: టాబ్ ను కుడివైపునకు కదుపుము

en: Detach Tab
te: టాబ్ ను వేరుచేయుము

en: Switch to Tab 1
te: టాబ్ 1 కు మారుము

en: Switch to Tab 2
te: టాబ్ 2 కు మారుము

en: Switch to Tab 3
te: టాబ్ 3 కు మారుము

en: Switch to Tab 4
te: టాబ్ 4 కు మారుము

en: Switch to Tab 5
te: టాబ్ 5 కు మారుము

en: Switch to Tab 6
te: టాబ్ 6 కు మారుము

en: Switch to Tab 7
te: టాబ్ 7 కు మారుము

en: Switch to Tab 8
te: టాబ్ 8 కు మారుము

en: Switch to Tab 9
te: టాబ్ 9 కు మారుము

en: Switch to Tab 10
te: టాబ్ 10 కు మారుము

en: Switch to Tab 11
te: టాబ్ 11 కు మారుము

en: Switch to Tab 12
te: టాబ్ 12 కు మారుము

en: Contents
te: సాములు

en: File
te: దస్త్రము

en: View
te: దర్శించు

en: Search
te: శోధించు

en: Tabs
te: టాబ్ లు

en: Help
te: సహాయం

en: The shortcut key “%s” is already bound to the “%s” action
te: లఘువు కీ “%s” ఇప్పటికే “%s” చర్యకు బద్దమైఉంది

en: _Action
te: చర్య(_A)

en: Shortcut _Key
te: లఘువు కీ(_K)

en: Click button to choose profile
te: ప్రొఫైల్ ను ఎంచుకొనుటకు బటన్ ను నొక్కండి

en: Profile list
te: ప్రొపైల్ జాబితా

en: Delete profile “%s”?
te: ప్రొఫైల్ “%s” ను తొలగించాలా?

en: Delete Profile
te: ప్రొఫైల్ ను తొలగించు

en: You already have a profile called “%s”. Do you want to create another profile with the same name?
te: మీరు ఇప్పటికే “%s” అను ప్రొఫైల్ ను కలిగిఉన్నారు. మీరు వేరే ప్రొఫైల్ ను అదే నామముతో సృష్టిద్దామునుకుంటున్నారా?

en: Choose base profile
te: ప్రాధమిక ప్రొఫైల్ ను ఎంచుకొనుము

en: No such profile "%s", using default profile
te: "%s" వంటి ప్రొఫైల్ లేదు, అప్రమేయ ప్రొఫైల్ ను ఉపయోగించుము

en: Invalid geometry string "%s"
te: విలువకాని జియోమెట్రీ స్ట్రింగ్ "%s"

en: User Defined
te: వినియోగదారుడు నిర్వచించిన

en: Failed to parse arguments: %s
te: ఆర్గుమెంట్లను పార్శ్ చేయుటకు విఫలమైంది: %s

en: Western
te: పాశ్చాచ్య

en: Central European
te: సెంట్రల్ యూరోపియన్

en: South European
te: సౌత్ యీరోపియన్

en: Baltic
te: బాల్టిక్

en: Cyrillic
te: సిరిల్లిక్

en: Arabic
te: అరబిక్

en: Greek
te: గ్రీక్

en: Hebrew Visual
te: హెబ్రూ విజువల్

en: Hebrew
te: హెబ్రివ్

en: Turkish
te: టర్కిష్

en: Nordic
te: నార్డిక్

en: Celtic
te: సెల్టిక్

en: Romanian
te: రొమానియన్

en: Unicode
te: యూనికోడ్

en: Armenian
te: అర్మేనియన్

en: Chinese Traditional
te: చైనీస్ ట్రెడిషనల్

en: Cyrillic/Russian
te: సిరిల్లిక్/రష్యన్

en: Japanese
te: జపనీస్

en: Korean
te: కొరియన్

en: Chinese Simplified
te: చైనీస్ సింప్లిఫైడ్

en: Georgian
te: జార్జియన్

en: Cyrillic/Ukrainian
te: సిరిల్లిక్/యుక్రైనియన్

en: Croatian
te: క్రొటైన్

en: Hindi
te: హిందీ

en: Persian
te: పర్షియన్

en: Gujarati
te: గుజరాతి

en: Gurmukhi
te: గుర్ముఖి

en: Icelandic
te: ఐలాండిక్

en: Vietnamese
te: వియత్నాంసి

en: Thai
te: థాయ్

en: _Description
te: వివరణ(_D)

en: _Encoding
te: ఎన్‌కోడింగ్(_E)

en: Current Locale
te: ప్రస్తుత స్థానికం

en: Option "%s" is no longer supported in this version of mate-terminal; you might want to create a profile with the desired setting, and use the new '--profile' option
te: ఐచ్చికం "%s" ఈ mate-terminal వర్షన్ నందు మద్దతీయబడదు; కావలిసిన అమరికలతో మీరు ప్రొఫైల్ సృష్టించకొవాలని అనుకోవచ్చు, మరియు కొత్త '--profile' ఐచ్చికాన్ని ఉపయోగించుకొనండి

en: Argument to "%s" is not a valid command: %s
te: "%s" కు ఆర్గుమెంటు విలువైన ఆదేశంకాదు: %s

en: Two roles given for one window
te: ఒక విండో కొరకు రెండు పాత్రలు యివ్వబడినవి

en: "%s" option given twice for the same window
te: "%s" ఐచ్చికం ఒకే విండోకొరకు రెండు సార్లు ఇవ్వబడింది

en: "%s" is not a valid zoom factor
te: "%s" విలువైన జూమ్ గుణకం కాదు

en: Zoom factor "%g" is too small, using %g
te: జూమ్ గుణకం "%g" చాలాచిన్నది, %g ను ఉపయోగించు

en: Zoom factor "%g" is too large, using %g
te: జూమ్ గుణకం "%g" చాలా పెద్దది, %g ను ఉపయోగించు

en: Option "%s" requires specifying the command to run on the rest of the command line
te: మిగిలిన ఆదేశ వరుస పై ఆదేశాన్ని నడుపుటకు ఐచ్చికం "%s" ఆదేశాన్ని తెలుపవలిసిఉన్నది

en: Not a valid terminal config file.
te: చెల్లునటువంటి టెర్మినల్ ఆకృతీకరణ ఫైలు కాది.

en: Incompatible terminal config file version.
te: సారూప్యతలేని టెర్మినల్ ఆకృతీకరణ దస్త్రము వర్షన్.

en: Do not register with the activation nameserver, do not re-use an active terminal
te: ఏక్టివేషన్ నేమ్‌సర్వర్ తో నమోదుచేయవద్దు, ఏక్టివ్ టెర్మినల్ ను తిరిగిఉపయోగించవద్దు

en: Load a terminal configuration file
te: టెర్మినల్ ఆకృతీకరణ దస్త్రమును లోడుచేయుము

en: Save the terminal configuration to a file
te: టెర్మినల్ ఆకృతీకరణను దస్త్రముకు దాయుము

en: Open a new window containing a tab with the default profile
te: అప్రమేయ ప్రొఫైల్ తో ఒక టాబ్ కలగిన కొత్త విండో ను తెరువుము.

en: Open a new tab in the last-opened window with the default profile
te: గతంలో తెరిచిన విండోలో అప్రమేయ ప్రొఫైల్ తో కొత్త టాబ్ తెరువుము.

en: Turn on the menubar
te: మెనూబార్‌ను చూపించు

en: Turn off the menubar
te: మెనూబార్‌ను ఆఫ్‌చేయి

en: Maximize the window
te: విండో పెద్దదిగా తెరువు

en: Full-screen the window
te: విండోను పూర్తి-తెర చేయి

en: GEOMETRY
te: జియోమెట్రీ

en: Set the window role
te: విండో పాత్రను చూడుము

en: ROLE
te: పాత్ర

en: Set the last specified tab as the active one in its window
te: చివరిగా తెలుపబడిన టాబ్ ను దాని విండోలో ఏక్టివ్ టాబ్ గా అమర్చుము

en: Execute the argument to this option inside the terminal
te: టెర్మినల్ లోపల ఆర్గుమెంటుకు ఈ ఐచ్చికానికి నిర్వర్తించుము.

en: Use the given profile instead of the default profile
te: అప్రమేయ ప్రొఫైల్ బదులుగా యిచ్చిన ప్రొఫైల్ వుపయోగించుము

en: Set the terminal title
te: టెర్మినల్ శీర్షిక ను అమర్చుము

en: TITLE
te: శీర్షిక

en: Set the working directory
te: టెర్మినల్ యొక్క పనిజరుగు సంచయాన్ని అమర్చుము

en: Set the terminal's zoom factor (1.0 = normal size)
te: టెర్మినల్ యొక్క జూమ్ గుణకాన్ని అమర్చుము (1.0 = సాదారణ పరిమాణం)

en: MATE Terminal Emulator
te: MATE టెర్మినల్ ఎమ్యులేటర్

en: Show MATE Terminal options
te: MATE టెర్మినల్ ఐచ్చికాలను చూపుము

en: Options to open new windows or terminal tabs; more than one of these may be specified:
te: కొత్త విండోలను లేదా టెర్మినల్ టాబ్‌లను తెరుచుటకు ఐచ్చికములు; వీటిలో వొకటి కంటేయెక్కువ తెలుపవలెను:

en: Show terminal options
te: టెర్మినల్ ఐచ్చికాలను చూపుము

en: Window options; if used before the first --window or --tab argument, sets the default for all windows:
te: విండో ఐచ్చికములు; ముందు వుంపయోగించిన --window లేదా --tab, అన్ని విండోలకు అప్రమేయం అవుతుంది:

en: Show per-window options
te: ఒక్కో-విండోకు ఐచ్చికాలను చూపుము

en: Terminal options; if used before the first --window or --tab argument, sets the default for all terminals:
te: టెర్మినల్ ఐచ్చికములు; మొదటి --window లేదా --tab ఆర్గుమెంటుకు వుపయోగించబడితే, అన్ని విండోలకు అప్రమేయం చేయబడుతుంది:

en: Show per-terminal options
te: ఒక్కో-టెర్మినల్ ఐచ్చికాలను చూపుతుంది

en: Unnamed
te: నామములేని

en: _Profile Preferences
te: ప్రొఫైల్ అభీష్టాలు (_P)

en: _Relaunch
te: తిరిగిఆరంభించు (_R)

en: There was an error creating the child process for this terminal
te: ఈ టెర్మినల్ కొరకు చైల్డు ప్రొసెస్ సృష్టించుటలో దోషం ఉంది

en: The child process exited normally with status %d.
te: సాధారణంగా స్థితి %d తో నిష్క్రమించిన చైల్డ్ కార్యక్రమము.

en: The child process was terminated by signal %d.
te: చైల్డ్ కార్యక్రమము సంకేతం %dతో అంతంచేయబడెను.

en: The child process was terminated.
te: చైల్డ్ కార్యక్రమము అంతముచేయబడెను.

en: Close tab
te: టాబ్ ను మూయుము

en: Switch to this tab
te: ఈ టాబ్‌నకు మారుము

en: There was an error displaying help
te: అక్కడ వొక దోషము సహాయమును ప్రదర్శించుతున్నది

en: Could not open the address “%s”
te: చిరునామా “%s” తెరువలేక పోయింది

en: MATE Terminal is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
te: MATE టెర్మినల్ ఉపయోగపడుతుందనే నమ్మకంతో పంపిణీచేయబడుతోంది, అయితే ఏ హామీ లేకుండా; వ్యాపారసంబందంగా కాని లేదా ఒక నిర్దిష్ట అవసరానికిచెందినదని కాని హామీ లేదు. ఎక్కువ సమాచారం కొరకు GNU జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్స్  ను చూడండి.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with MATE Terminal; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301 USA
te: మీరు MATE టెర్మినల్ నకలు తోటి ఒక GNU జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్స్  నకలుగూడా పొందిఉంటారు; పొందక పోతే, Free Software Foundation, Inc., 59 Temple place, Suite 330, Boston, MA  02111-1307  USA కి వ్రాయండి.

en: _File
te: దస్త్రము(_F)

en: Open _Terminal
te: టెర్మినల్ ను తెరునుము(_T)

en: Open Ta_b
te: టాబ్ ను తెరువుము(_b)

en: _Edit
te: సరికూర్చు (_E)

en: _View
te: చూడటం (_V)

en: _Search
te: వెతుకు(_S)

en: _Terminal
te: టెర్మినల్(_T)

en: Ta_bs
te: టాబ్స్ (_b)

en: New _Profile…
te: కొత్త ప్రొఫైల్... (_P)

en: _Save Contents
te: సారములను దాయుము (_S)

en: C_lose Tab
te: టాబ్ ను మూయుము(_l)

en: _Close Window
te: గవాక్షం మూయి (_C)

en: _Copy
te: నకలుతీయు(_C)

en: _Paste
te: అతికించు (_P)

en: Paste _Filenames
te: దస్త్ర నామములను అతికించుము (_F)

en: Select _All
te: అన్నింటిని ఎంపికచేయు (_A)

en: P_rofiles…
te: ప్రొఫైల్స్ (_r)

en: _Keyboard Shortcuts…
te: కీబోర్డు లఘువులు (_K)...

en: Pr_ofile Preferences
te: ప్రొఫైల్ అభీష్టాలు (_o)

en: Zoom _In
te: జూమ్ చేయి(_I)

en: Zoom _Out
te: జూమ్ తగ్గించు (_O)

en: _Normal Size
te: సాధారణ పరిమాణం (_N)

en: _Find...
te: వెతుకు... (_F)

en: Find Ne_xt
te: తరువాతదానిని కనుగొనుము (_x)

en: Find Pre_vious
te: పూర్వపుదానిని కనుగొనుము (_v)

en: _Clear Highlight
te: ఉద్దీపనమును తీసివేయుము (_C)

en: Go to _Line...
te: ఈ వరుసకు వెళ్లుము... (_L)

en: _Incremental Search...
te: పురోగమన శోధన... (_I)

en: Change _Profile
te: ప్రొఫైల్ ను మార్చుము(_P)

en: _Set Title…
te: శీర్షికను అమర్చు... (_S)

en: Set _Character Encoding
te: అక్షర సంకేతరచనను అమర్చుము(_C)

en: _Reset
te: తిరిగిఅమర్చుము(_R)

en: Reset and C_lear
te: తిరిగిఅమర్చుము మరియు తుడిచివేయుము(_l)

en: _Add or Remove…
te: కలుపుము లేదా తీసివేయుము... (_A)

en: _Previous Tab
te: మునుపటి టాబ్(_P)

en: _Next Tab
te: తరువాతి టాబ్(_N)

en: Move Tab _Left
te: నెట్టును ఎడమవైపు జరుపు (_L)

en: Move Tab _Right
te: నెట్టును కుడివైపుకు జరుపుము (_R)

en: _Detach tab
te: టాబ్ ను విడదీయుము(_D)

en: _Contents
te: సారములు (_C)

en: _About
te: గురించి (_A)

en: _Send Mail To…
te: టపా ను దీనికి పంపుము(_S)...

en: _Copy E-mail Address
te: E-టపా చిరునామాను నకలుతీయుము(_C)

en: C_all To…
te: దీనికి కాల్‌చేయుము... (_a)

en: _Copy Call Address
te: అన్ని చిరునామాలను నకలుతీయుము (_C)

en: _Open Link
te: జోడికను తెరువుము (_O)

en: _Copy Link Address
te: జోడిక చిరునామం యొక్క నకలు (_C)

en: P_rofiles
te: ప్రొఫైల్స్ (_r)

en: L_eave Full Screen
te: పూర్తితెరను వదిలివేయుము (_e)

en: _Input Methods
te: ఇన్‌పుట్ పద్దతులు(_I)

en: Show _Menubar
te: మెనూబార్ ను చూపుము(_M)

en: _Full Screen
te: పూర్తితెర(_F)

en: Close this terminal?
te: టెర్మినల్‌ను మూయాలా?

en: C_lose Terminal
te: టెర్మినల్ మూయి (_l)

en: Could not save contents
te: సారములను దాయలేక పోయినది

en: Save as...
te: ఇలా దాయుము...

en: Contributors:
te: సహాయముచేయువారు:
