MATE Desktop Environment - en to vi translation catalogue (65 entries)

en: Right
vi: Phải

en: Left
vi: Trái

en: Marco (No compositor)
vi: Macro (Không đồ vẽ cửa sổ - compositor)

en: Marco (Compton GPU compositor)
vi: Macro (đồ vẽ cửa sổ Compton GPU)

en: Compiz (Advanced GPU accelerated desktop effects)
vi: Compiz (Hiệu ứng tăng tốc đồ họa GPU chuyên nghiệp)

en: You are currently using an unknown and unsupported window manager. Thus we cannot guarantee that changes made here will be effective.
vi: Bạn đang sử dụng một phiên bản trình quản lí cửa sổ không rõ và không được hỗ trợ. Vậy nên, chúng tôi không thể đảm bảo là các thay đổi tạo ở đây sẽ có hiệu quả.

en: Desktop
vi: Bàn làm việc

en: Interface
vi: Giao diện

en: Panel
vi: Bảng

en: Windows
vi: Cửa sổ

en: Desktop icons
vi: Biểu tượng bàn làm việc

en: Performance
vi: Hiệu năng

en: Window Behaviour
vi: Ứng xử cửa sổ

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Panels
vi: Bảng

en: Panel Features
vi: Tính bảng bảng

en: Panel Menu Features
vi: Tính năng menu bảng

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: Context menus
vi: Trình đơn ngữ cảnh

en: Toolbars
vi: Thanh công cụ

en: Window manager
vi: Trình quản lý cửa sổ

en: Select the Desktop Icons you want enabled:
vi: Chọn biểu tượng màn hình nền bạn muốn đặt

en: Show Desktop Icons
vi: Hiển thị biểu tượng màn hình nền

en: Computer
vi: Máy vi tính

en: Home
vi: Nhà

en: Network
vi: Mạng

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Mounted Volumes
vi: Phân vùng đã gắn kết

en: Enable animations
vi: Bật hoạt cảnh

en: Do not show window content when moving windows
vi: Không hiển thị nội dung cửa sổ khi di chuyển chúng

en: Window manager performance tuning.
vi: Hiệu suất trình quản lí cửa sổ.

en: Enable window snapping
vi: Cho phép snapping cửa sổ

en: Undecorate maximized windows
vi: Không vẽ lên các cửa sổ phóng to hết cỡ

en: Undecorate windows when maximized
vi: Không vẽ lên các cửa sổ khi phóng to hết cỡ

en: Do not auto-maximize new windows
vi: Đừng tự di phóng to hết cỡ các cửa sổ mới

en: Do not automatically maximize newly opened windows
vi: Đừng tự di phóng to hết cỡ khi mở các cửa sổ mới

en: Window control placement.
vi: Sắp đặt quản lí cửa sổ.

en: Open CCSM
vi: Mở CCSM

en: Reset Compiz
vi: Đặt lại Compiz

en: Enable keyboard LED
vi: Bật đèn led bàn phím

en: Enable pull-down terminal
vi: Cho phép kéo xuống thiết bị cuối

en: Show Applications
vi: Hiện các ứng dụng

en: Show Places
vi: Hiện các vị trí

en: Show System
vi: Hiện hệ thống

en: Show icons on menus
vi: Hiện biểu tượng trên trình đơn

en: Show icons on buttons
vi: Hiện biểu tượng trên nút nhấn

en: Show Input Methods menu in context menus
vi: Hiện trình đơn bộ gõ trong các trình đơn ngữ cảnh

en: Show Unicode Control Character menu in context menus
vi: Hiện trình đơn Ký tự điều khiển Unicode trong các trình đơn ngữ cảnh

en: Style:
vi: Kiểu dáng:

en: Icon size:
vi: Kích thước biểu tượng:

en: Small
vi: Nhỏ

en: Large
vi: Lớn

en: The new window manager will be activated upon selection.
vi: Trình quản lí cửa sổ mới sẽ được kích hoạt theo tùy chọn.

en: Select a window manager.
vi: Chọn một trình quản lí cửa sổ.

en: Select a panel layout to change the user interface.
vi: Chọn một bố trí bảng để thay đổi giao diện người dùng.

en: Select a panel layout.
vi: Chọn một bố trí bảng.

en: Default
vi: Mặt định

en: Set the panel icon size.
vi: Đặt kích cỡ biểu tượng bảng.

en: Select the icon size for panel icons.
vi: Chọn kích cỡ cho biểu tượng bảng

en: Set the icon size of menu items used in the panel.
vi: Đặt kích cỡ biểu tượng của các mục menu sử dụng trong bảng.

en: Select the icon size for menu items in the panel.
vi: Chọn kích cỡ biểu tượng cho các mục menu trong bảng.

en: Text below items
vi: Văn bản nằm dưới các mục

en: Text beside items
vi: Văn bản nằm cạnh các mục

en: Icons only
vi: Chỉ hiện biểu tượng

en: Text only
vi: Chỉ hiện văn bản
