mate-utils 1.25.1 - en to te translation catalogue (606 entries)

en: Check folder sizes and available disk space
te: ఖని ఖాళీ లభ్యత మరియు సంచయము ఖాళీ లభ్యతలను తనిఖీచేయుము

en: Disk Usage Analyzer Preferences
te: ఖని వినిమయ విశ్లేషకి అభీష్టాలు

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: _Close
te: మూసివేయి (_C)

en: Select _devices to include in filesystem scan:
te: దస్త్ర వ్యవస్థ సంశోధనలో పరికరము ఎంచుకొనుటకు  చేర్చుము(_d):

en: _Monitor changes to your home folder
te: దర్శిని మీ నివాస సంచయమునకు మారుతుంది (_M)

en: _Analyzer
te: విశ్లేషకి(_A)

en: Scan _Home Folder
te: నివాస సంచయమును సంశోధించు(_H)

en: Scan _Filesystem
te: దస్త్ర వ్యవస్థను సంశోధించు(_F)

en: Scan F_older...
te: సంచయంను సంశోధించు(_o)...

en: S_can Remote Folder...
te: సూదూర సంచయంను సంశోధించు(_c)...

en: _Edit
te: సరికూర్చు (_E)

en: _Expand All
te: అన్నింటిని పొడగింపు(_E)

en: _Collapse All
te: అన్నింటిని ముకుళించు(_C)

en: _View
te: చూడటం (_V)

en: _Toolbar
te: పనిముట్ల పట్టా(_T)

en: St_atusbar
te: సుస్థితి పట్టీ(_a)

en: All_ocated Space
te: ఖళీ నిర్ణయించు(_o)

en: _Contents
te: సారములు (_C)

en: Disk Usage Analyzer
te: ఖని వినిమయ విశ్లేషకి

en: Scan home folder
te: నివాస సంచయమును సంశోధించు

en: Scan Home
te: నివాసంను సంశోధించు

en: Scan filesystem
te: దస్త్ర వ్యవస్థను సంశోధించు

en: Scan Filesystem
te: దస్త్ర వ్యవస్థ ను సంశోధించు

en: Scan a folder
te: సంచయము సంశోధించు

en: Scan Folder
te: సంచయంను సంశోధించు

en: Scan a remote folder
te: సుదూర సంచయము సంశోధించు

en: Scan Remote Folder
te: సుదూర సంచయంను సంశోధించు...

en: Stop scanning
te: సంశోధించుటను ఆపుము

en: Refresh
te: పునర్వికాసం

en: Whether any change to the home directory should be monitored.
te: నివాస వివరణమునకు ఏదైనా మార్పు భోధపడుతుందా.

en: Toolbar is Visible
te: పనిముట్ల పట్టా ప్రత్యక్షమైనది

en: Whether the toolbar should be visible in main window.
te: పనిముట్ల పట్టీ మూల గవాక్షములో ప్రత్యక్షము అవుతుందా.

en: Whether the status bar at the bottom of main window should be visible.
te: సుస్థితి పట్టీ మూల గవాక్షము యొక్క క్రిందవైపు లో ప్రత్యక్షము అవుతుందా.

en: Scanning...
te: సంశోధించుచున్నది...

en: Total filesystem capacity:
te: మొత్తం దస్త్ర వ్యవస్థ సామర్థ్యము:

en: used:
te: వాడబడిన:

en: available:
te: లభించు:

en: Calculating percentage bars...
te: శాతం పట్టీలను గణించుచున్నది...

en: Ready
te: సన్నద్దము

en: Total filesystem capacity
te: మొత్తం దస్త్ర వ్యవస్థ సామర్థ్యము

en: Total filesystem usage
te: మొత్తం దస్త్ర వ్యవస్థ వినిమయం

en: contains hardlinks for:
te: ప్రధాన జోడిల కొరకు కలిగివున్నది:

en: Could not initialize monitoring
te: పర్యవేక్షణను సిద్దపరచలేక పోయింది

en: Changes to your home folder will not be monitored.
te: మీ నివాస సంచయమునకు మార్పులు భోధపడుతుందా.

en: Move to parent folder
te: మాత్రుక సంచయమునకు కదుల్చుము

en: Zoom in
te: జూమ్ లోపలికి

en: Zoom out
te: జూమ్ బయటకి

en: View as Rings Chart
te: రింగుల చార్టువలె దర్శించు

en: View as Treemap Chart
te: ట్రీమాప్ చార్టువలె దర్శించు

en: Show version
te: వర్షన్ చూపుము

en: Too many arguments. Only one directory can be specified.
te: చాలా యెక్కువ ఆర్గుమెంట్లు. వొక డెరెక్టరీ మాత్రమే తెలుపగలము.

en: Could not detect any mount point.
te: ఏ మరల్పు బిందువును గుర్తించలేక పోయింది.

en: Without mount points disk usage cannot be analyzed.
te: మరల్పు బిందువులు లేకుండా డిస్కు వినియోగము విశ్లేషించలేము.

en: Maximum depth
te: అత్యధిక లోతు

en: The maximum depth drawn in the chart from the root
te: చార్టునందు రూట్‌నుండి గీయగల గరిష్ట లోతు

en: Chart model
te: చార్టు నమూనా

en: Set the model of the chart
te: చార్టు యొక్క రీతిని అమర్చుము

en: Chart root node
te: చార్టు రూట్ నోడు

en: Set the root node from the model
te: నమూనా నుండి మూల కణుపు అమర్చుము

en: Cannot create pixbuf image!
te: పిక్స్ బఫ్ ప్రతిరూపంను సృష్టించలేవు!

en: Save Snapshot
te: తటాలున ఛాయాచిత్రమును దాచుము

en: _Image type:
te: ప్రతిరూప రకము(_I):

en: Scan
te: సంశోధన

en: Device
te: పరికరం

en: Mount Point
te: పోగు పాలు

en: Filesystem Type
te: దస్త్ర వ్యవస్థ పద్దతి

en: Total Size
te: మొత్తం పరిమాణం

en: Available
te: అందుబాటులోవుంది

en: Cannot scan location "%s"
te: స్థానమును స్కాను చేయలేము "%s"

en: Custom Location
te: స్థానము

en: SSH
te: ఎస్ ఎస్ హెచ్

en: Public FTP
te: పబ్లిక్ ఎఫ్ టి పి

en: FTP (with login)
te: ఎఫ్ టి పి (ప్రవేశ ద్వారముతో)

en: Windows share
te: విండోస్ షేర్

en: Secure WebDAV (HTTPS)
te: రక్షిత WebDAV (HTTPS)

en: Cannot Connect to Server. You must enter a name for the server.
te: సేవికకు అనుసంధానము కాలేము. మీరు సేవిక కొరకు వొక నామమును ప్రవేశపెట్టాలి.

en: Please enter a name and try again.
te: దయచేసి నామమును ప్రవేశపెట్టి మరలా ప్రయత్నించు.

en: _Location (URI):
te: స్థానము (URI)(_L):

en: _Server:
te: సేవిక (_S):

en: Optional information:
te: ఇచ్ఛాపూర్వకమైన సమాచారం:

en: _Share:
te: భాగస్వామ్యం (_S):

en: _Port:
te: పోర్టు(_P):

en: _Folder:
te: సంచయము(_F):

en: _User Name:
te: వినియోగదారుని నామం(_U):

en: _Domain Name:
te: డొమైన్ నామం(_D):

en: Connect to Server
te: %s సేవికకు కనెక్టుచేయి

en: Service _type:
te: సేవా పద్దతి(_t):

en: _Scan
te: సంశోధించు(_S)

en: Rescan your home folder?
te: మీ నివాస సంచయంను మరలా సంశోధించుము?

en: The content of your home folder has changed. Select rescan to update the disk usage details.
te: మీ యొక్క నివాస సంచయ సారము మార్చబడినది. ఖని వినిమయ వివరములు మరలా సంశోధన ఎంచుకొనుము.

en: _Rescan
te: మరలా సంశోధించు(_R)

en: Folder
te: సంచయము

en: Usage
te: వినిమయం

en: Size
te: పరిమాణం

en: Contents
te: సాములు

en: Select Folder
te: సంచయమును ఎంచుకొను

en: _Show hidden folders
te: దాచబడిన సంచయములను చూపుము(_S)

en: Cannot check an excluded folder!
te: బహిష్కరించిన సంచయంను పరిశీలించలేదు!

en: "%s" is not a valid folder
te: "%s"  సంచయము వర్తించదు

en: Could not analyze disk usage.
te: ఖని వినిమయమును విశ్లేషించలేము.

en: _Open Folder
te: సంచయము తెరువుము(_O)

en: Mo_ve to Trash
te: చెత్తకుండి కి స్థానాన్ని మార్చుము(_v)

en: Could not open folder "%s"
te: "%s" సంచయమును తెరువలేము

en: There is no installed viewer capable of displaying the folder.
te: సంచయము ప్రదర్శించుట యొక్క తగినటువంటి నెలకొల్పు దర్శిని కలిగిలేదు.

en: Could not move "%s" to the Trash
te: "%s" ను చెత్తకుండి కి స్థానాన్ని మార్చలేము

en: Could not move file to the Trash
te: దస్త్రమును చెత్తకుండికి కదల్చలేము

en: Details: %s
te: : %s

en: There was an error displaying help.
te: సహాయము ప్రదర్శించుటలో ఒక దోషము కలదు.

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
te: ఈ ప్రోగ్రామ్ ఉచిత సాఫ్టువేరు; మీరు దానిని ఉచిత సాఫ్టువేరు సంస్థ ద్వారా ప్రచురించబడిన GNU జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్సు వర్షన్ 2, లేదా (మీ ఐచ్చికము వద్ద) దాని తర్వాతి వర్షన్‌కు లోబడి పునఃపంపిణి చేయవచ్చును మరియు/లేదా సవరించవచ్చును;

en: This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
te: ఈ ప్రోగ్రామ్ అది వుపయోగపడుతుంది అనే వుద్దేశ్యముతో పంపిణి చేయబడింది, అయితే ఎటువంటి హామి లేదు; కనీసం వ్యాపారపరంగా లేదా ఫలానా ప్రయోజనం కొరకు ప్రత్యేకించి అనికూడా లేదు.  మరింత సమాచారము కొరకు GNU జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్సును చూడండి.

en: The document does not exist.
te: పత్రం కలిగిలేదు.

en: The folder does not exist.
te: సంచయము కలిగిలేదు.

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
te: నామము లేదా సారముల ద్వారా పత్రములను మరియు సంచయాలను ఈ కంప్యూటర్ లో గుర్తించండి

en: Show Additional Options
te: అత్యధికముగా చేర్పబడిన ఇఛ్ఛాపూర్వకములు చూపుము

en: Disable Quick Search
te: తొందరగా వెతుకుటను నిరుపయోగపరచు

en: This key determines if the search tool disables the use of the locate command when performing simple file name searches.
te: సులభమైన దస్త్రనామ శోధన చేసినప్పుడు శోధన సాధనం గుర్తించు ఆదేశం ఉపయోగంను అచేతనం చేస్తే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: Quick Search Excluded Paths
te: తొందరగా వెతుకుట త్రోవలను బహిష్కరించినది

en: This key defines the paths the search tool will exclude from a quick search. The wildcards '*' and '?' are supported. The default values are /mnt/*, /media/*, /dev/*, /tmp/*, /proc/*, and /var/*.
te: ఈ కీ శోధన సాధనం త్వరిత శోధన నుండి బహిష్కరించు త్రోవలను నిర్వచిస్తుంది. wildcards '*' మరియు '?' మద్దతునిస్తాయి.అప్రమేయ విలువలు /mnt/*, /media/*, /dev/*, /tmp/*, /proc/*, and /var/*.

en: Disable Quick Search Second Scan
te: రెండవ సంశోధనను తొందరగా వెతుకుటను నిరుపయోగపరచు

en: This key determines if the search tool disables the use of the find command after performing a quick search.
te: త్వరిత శోధన జరిపినతర్వాత శోధన సాధనం వెతుకు ఆదేశం ఉపయోగాన్ని అచేతనం చేస్తే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: Quick Search Second Scan Excluded Paths
te: రెండవ సంశోధనను తొందరగా వెతుకుటను బహిష్కరించినది

en: This key defines the paths the search tool will exclude from a second scan when performing a quick search. The second scan uses the find command to search for files. The purpose of the second scan is to find files that have not been indexed. The wildcards '*' and '?' are supported. The default value is /.
te: శోధన సాధనం త్వరిత శోధనను చేస్తున్నప్పుడు రెండవ సంశోధన నుండి బహిష్కరించు త్రోవలను ఈ మీట నిర్వచిస్తుంది.దస్త్రములను శోధించుటకు రెండవ సంశోధన వెతుకు ఆదేశాన్ని ఉపయోగిస్తుంది.రెండవ సంశోధన యొక్క ఉపయోగార్ధం విషయసూచిక చేయబడనటువంటి దస్త్రంలను వెతుకుట.wildcards '*' మరియు '?' మద్దుతునిస్తాయి.అప్రమేయ విలువ /.

en: Search Result Columns Order
te: ఫలితాలను నిలువుపట్టీ క్రమములో వెతుకుము

en: This key defines the order of the columns in the search results. This key should not be modified by the user.
te: ఈ కీ శోధించిన ఫలితాలలోని నిలువువరుసల క్రమాన్ని నిర్వచిస్తుంది.ఈ కీ వినియోగదారుని చేత మార్చబడకూడదు.

en: Default Window Width
te: అప్రమేయ గవాక్ష పొడవు

en: This key defines the window width, and it's used to remember the size of the search tool between sessions. Setting it to -1 will make the search tool use the default width.
te: ఈ మీట గవాక్షం వెడల్పును నిర్వచిస్తుంది మరియు సెషన్సు మద్య శోధన సాధనం యొక్క పరిమాణం ను గుర్తుంచుకొనుటకు ఉపయోగించబడుతుంది.-1 కు అమర్చుట శోధన సాధనంను అప్రమేయ వెడల్పును ఉపయోగించుకొనునట్లు చేస్తుంది.

en: Default Window Height
te: అప్రమేయ గవాక్షం ఎత్తు

en: This key defines the window height, and it's used to remember the size of the search tool between sessions. Setting it to -1 will make the search tool use the default height.
te: ఈ మీట గవాక్షం ఎత్తును నిర్వచిస్తుంది మరియు సెషన్సు మద్య శోధన సాధనం యొక్క పరిమాణం ను గుర్తుంచుకొనుటకు ఉపయోగించబడుతుంది.-1 కు అమర్చుట శోధన సాధనంను అప్రమేయ ఎత్తును ఉపయోగించుకొనునట్లు చేస్తుంది.

en: Default Window Maximized
te: అప్రమేయ గవాక్షం పెద్దదిచేయబడింది

en: This key determines if the search tool window starts in a maximized state.
te: శోధన సాధనం గవాక్షం పెద్దదైన స్థితి లో ప్రారంభించబడితే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: Look in Folder
te: ఫోల్డర్ నందు చూడుము

en: This key defines the default value of the "Look in Folder" widget.
te: ఈ కీ "ఫోల్డర్ నందు చూడు" విడ్జట్ యొక్క అప్రమేయ విలువను నిర్వచిస్తుంది.

en: This key determines if the "Contains the text" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "పాఠము కలిగిఉన్న" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Date modified less than" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "దీనికి తక్కువగా మార్చబడిన తారీఖు" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Date modified more than" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "దీనికి ఎక్కువగా మార్చబడిన తారీఖు" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Size at least" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "తక్కువలో ఉన్న పరిమాణం" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Size at most" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "ఎక్కువలో ఉన్న పరిమాణం" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "File is empty" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "దస్త్రం ఖాళీగా ఉంది" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Owned by user" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "ఈ వినియోగదారునికి స్వకీయమైన" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Owned by group" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "ఈ సమూహానికి స్వకీయమైన " శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Owner is unrecognized" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "యజమాని గుర్తించబడుటలేదు" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Name does not contain" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "ఇది కలిగిలేని నామము" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Name matches regular expression" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "ఈ సాదారణ ఎక్సప్రెషన్ కు సరితూగిన నామము" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Show hidden files and folders" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "దాచబడిన దస్త్రములను మరియు సంచయాలను చూపుము" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Follow symbolic links" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "చిహ్నపూరిత జోడీలను అనుసరించు" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడి‌వుంటే ఈ మీట నిశ్చయించబడుతుంది.

en: This key determines if the "Exclude other filesystems" search option is selected when the search tool is started.
te: శోధన సాధనం ప్రారంభించబడినప్పుడు "ఇతర దస్త్రసిస్టమ్సును తీసివేయి" శోధన ఇచ్ఛాపూర్వకం ఎంపికకాబడాలేమో ఈ మీట నిశ్చయించుతుంది.

en: File is not a valid .desktop file
te: దస్త్రము చెల్లునటువంటి .desktop దస్త్రము కాదు

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
te: గుర్తించని డెస్కుటాపు దస్త్రము వర్షన్ '%s'

en: Starting %s
te: %s ను ప్రారంభించుచున్నాము

en: Application does not accept documents on command line
te: అనువర్తనము ఆదేశ వరుసనందు పత్రములను ఆమోదించదు

en: Unrecognized launch option: %d
te: గుర్తించని ప్రారంభ ఐచ్చికము: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
te: పత్రము URIలను Type=Link' desktop entry కు పంపలేదు.

en: Not a launchable item
te: ఆరంభించదగిన అంశముకాదు

en: Disable connection to session manager
te: సెషన్ నిర్వాహకునికి అనుసంధానమును అచేతనము చేయుము

en: Specify file containing saved configuration
te: దాయబడిన ఆకృతీకరణను కలిగివున్న ఫైలును తెలుపుము

en: Specify session management ID
te: సెషన్ నిర్వహణ IDను తెలుపుము

en: ID
te: ఐడి

en: Session management options:
te: సెషన్ నిర్వహణా ఐచ్చికములు:

en: Show session management options
te: సెషన్ నిర్వహణా ఐచ్చికములను చూపుము

en: Contains the _text
te: పాఠమును కలిగివున్నది(_t)

en: _Date modified less than
te: తేది కంటే తక్కువ మార్చబడినది(_D)

en: days
te: రోజులు

en: Date modified more than
te: తేది కంటే ఎక్కువ మార్చబడినది

en: S_ize at least
te: తక్కువ పరిమాణం వద్ద(_i)

en: kilobytes
te: కిలోబైట్స్

en: Si_ze at most
te: చాలా పరిమాణం వద్ద(_z)

en: File is empty
te: దస్త్రం ఖాళీగావుంది

en: Owned by _user
te: వినియోగదారు ద్వారా స్వకీయమైన(_u)

en: Owned by _group
te: సముదాయం ద్వారా స్వకీయమైన(_g)

en: Owner is unrecognized
te: యజమాని గుర్తింపులేనివాడు

en: Na_me does not contain
te: నామము కలిగి లేదు(_m)

en: Name matches regular e_xpression
te: సాధారణ వ్యక్తీకరణ నామము ఉపమించదు(_x)

en: Show hidden and backup files
te: దాచబడిన మరియు భద్రపరచు దస్త్రములు చూపుము

en: Follow symbolic links
te: చిహ్న పూరితజోడిలను అనుసరించు

en: Exclude other filesystems
te: ఇతర దస్త్రవ్యవస్థలను తీసివేయి

en: STRING
te: పదబంధం

en: PATH
te: త్రోవ

en: VALUE
te: విలువ

en: DAYS
te: రోజులు

en: KILOBYTES
te: కిలోబైట్సు

en: USER
te: వినియోగదారి

en: GROUP
te: సమూహం

en: PATTERN
te: క్రమము

en: A locate database has probably not been created.
te: గుర్తించు దత్తాంశస్థానము బహుశా సృష్టించబడిఉండక పోవచ్చు

en: Character set conversion failed for "%s"
te: "%s" కొరకు అక్షర పరివర్తనం అమర్చు

en: Searching...
te: వెతుకుచున్నది...

en: Search for Files
te: దస్త్రముల కొరకు వెతుకు

en: No files found
te: ఎటువంటి దస్త్రములు దొరకలేదు

en: (stopped)
te: (ఆపబడినది)

en: No Files Found
te: ఎటువంటి దస్త్రములు దొరకలేదు

en: Entry changed called for a non entry option!
te: ప్రవేశ పెట్టని ఇఛ్ఛాపూర్వకం కొరకు ప్రవేశము మార్చి పిలవబడినది!

en: Set the text of "Name contains" search option
te: పాఠం అమర్చుట యొక్క "నామము కలిగివున్నది" ఇఛ్ఛాపూర్వకం వెతుకు

en: Set the text of "Look in folder" search option
te: పాఠం అమర్చుట యొక్క "సంచయములో చూడుము"ఇఛ్ఛాపూర్వకం  వెతుకు

en: Sort files by one of the following: name, folder, size, type, or date
te: క్రింది ఇవ్వబడిన ఒక దాని ద్వారా దస్త్రములు చక్కదిద్దు: నామము, సంచయము, పరిమాణం, రకము, లేదా తేది

en: Set sort order to descending, the default is ascending
te: చక్కదిద్దు క్రమంను అవరోహణ క్రమములో అమర్చు, అప్రమేయము ఆరోహణ

en: Automatically start a search
te: వెతుకుటను స్వయంచాలకంగా మొదలుపెట్టు

en: Select the "%s" search option
te: "%s" వెతుకు ఇఛ్ఛాపూర్వకం ఎంచుకొను

en: Select and set the "%s" search option
te: "%s" వెతుకు ఇఛ్ఛాపూర్వకం ఎంచుకొనుము మరియు అమర్చుము

en: Invalid option passed to sortby command line argument.
te: చక్కదిద్దు ఆదేశ వాక్య క్రమానుగత సంకేతం కు నిస్సారమైన ఇఛ్ఛాపూర్వకం పంపబడినది.

en: 
    ... Too many errors to display ...
te: 
    ... ప్రదర్శించుటకు చాలా దోషములు ...

en: The search results may be invalid.  There were errors while performing this search.
te: వెతికిన ఫలితం నిస్సారమై ఉండవచ్చు.  చేస్తున్నపుడు అక్కడ దోషములు ఏర్పడినవి వెతుకు.

en: Show more _details
te: చాలా వివరింపులు చూపుము(_d)

en: The search results may be out of date or invalid.  Do you want to disable the quick search feature?
te: శోధించ ఫలితాలు తారీఖు మించిపోయినవి లేదా విలువైనవికావు.  మీరు త్వరిత శోధన ప్రయోజనాన్ని అచేతనం చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Disable _Quick Search
te: తొందరగా వెతుకుట నిరుపయోగము(_Q)

en: Failed to set process group id of child %d: %s.
te: %d కు పురోగమన సముదాయ id యొక్క శిశువు అమర్చునపుడు విఫలమైంది: %s.

en: Error parsing the search command.
te: వెతుకు ఆదేశంకు పార్సింగ్ దోషము.

en: Error running the search command.
te: వెతుకు ఆదేశం నడుపుతున్నపుడు దోషము.

en: Enter a text value for the "%s" search option.
te: "%s" వెతుకు ఇఛ్ఛాపూర్వకం కొరకు పాఠం విలువను చేర్చుము.

note: Translators:  Below is a string displaying the search options name and unit value.  For example, "\"Date modified less than\" in days".
en: "%s" in %s
te: "%s" లో %s

en: Enter a value in %s for the "%s" search option.
te: "%s" వెతుకు ఇఛ్ఛాపూర్వకం కొరకు %s లో విలువను చేర్చుము.

en: Remove "%s"
te: "%s" తొలగించు

en: Click to remove the "%s" search option.
te: "%s" వెతుకు ఇఛ్ఛాపూర్వకం తొలగించుటకు నొక్కుము.

en: A_vailable options:
te: లభ్యత కల్గిన ఇఛ్ఛాపూర్వకాలు(_v):

en: Available options
te: లభ్యత కల్గిన ఇఛ్ఛాపూర్వకాలు

en: Select a search option from the drop-down list.
te: కిందికి లాగు జాబితా నుండి వెతుకు ఇఛ్ఛాపూర్వకంను ఎంచుకొను

en: Add search option
te: వెతుకు ఇఛ్ఛాపూర్వకం చేర్చుము

en: Click to add the selected available search option.
te: ఎంచుకొనబడిన లభ్యత కల్గిన వెతుకు ఇఛ్ఛాపూర్వకంను చేర్చుటకు నొక్కుము.

en: S_earch results:
te: _ఫలితాలు వెతుకు:

en: List View
te: జాబితా దర్శనం

en: Name
te: నామము

en: Type
te: రకము

en: Date Modified
te: తేది మార్చబడినది

en: _Name contains:
te: _నామము కలిగివున్న:

en: Enter a filename or partial filename with or without wildcards.
te: wildcards తోగాని లేకుండాగాని దస్త్రనామాన్ని లేదా పాక్షిక దస్త్రనామాన్ని ప్రవేశపెట్టండి.

en: Name contains
te: నామము కలిగివున్నది

en: _Look in folder:
te: సంచయములో చూడుము(_L):

en: Browse
te: అన్వేషించు

en: Look in folder
te: సంచయం లో చూడుము

en: Select the folder or device from which you want to begin the search.
te: దేనినుండైతే మీరు శోధన ప్రారంభించాలని అనుకుంటున్నారో ఆ దస్త్రాన్ని కాని లేదా పరికరాన్ని కాని ఎంపకచేసుకొనండి.

en: Select more _options
te: చాలా ఇఛ్ఛాపూర్వకాలు ఎంచుకొను(_o)

en: Select more options
te: చాలా ఇఛ్ఛాపూర్వకాలు

en: Click to expand or collapse the list of available options.
te: లభ్యత కల్గిన ఇఛ్ఛాపూర్వకముల యొక్క జాబితాను పొడగించుటకు లేదా  నాశనము చేయుటకు నొక్కుము.

en: Click to display the help manual.
te: సహాయ నిర్థేశికత ప్రదర్శించుటకు నొక్కుము

en: Click to close "Search for Files".
te: మూయుటకు నొక్కుము "దస్త్రముల కొరకు వెతుకు".

en: Click to perform a search.
te: వెతుకుటను నెరవేర్చుటకు నొక్కుము

en: Click to stop a search.
te: వెతుకుటను ఆపివేయుటకు నొక్కుము

en: - the MATE Search Tool
te: - MATE శోధన సాధనం

en: Could not open help document.
te: సహాయ పత్రమును తెరుచుటకు వీలుకాదు

en: Could not open document "%s".
te: "%s" పత్రమును తెరుచుటకు వీలుకాదు.

en: Could not open folder "%s".
te: "%s" సంచయమును తెరుచుటకు వీలుకాదు.

en: The caja file manager is not running.
te: నాటిలస్ దస్త్ర అభికర్త నడుచుటలేదు.

en: There is no installed viewer capable of displaying the document.
te: సామర్థ్యముగల పత్రమును ప్రదర్శించుటకు నెలకొల్పబడిన దర్శిని లేదు.

en: Could not move "%s" to trash.
te: "%s" ను చెత్తకుండి కి కదిపించలేము.

en: Do you want to delete "%s" permanently?
te: "%s" ను నీవు శాశ్వతంగా తొలగించదలచుకున్నావా?

en: Trash is unavailable.  Could not move "%s" to the trash.
te: చెత్తకుండి లభించలేదు. "%s" ను చెత్తకుండికి కదిపించలేము.

en: Could not delete "%s".
te: "%s" ను తొలగించలేము.

en: Deleting "%s" failed: %s.
te: "%s" తొలగించుటకు విఫలమైనది : %s.

en: Moving "%s" failed: %s.
te: "%s"ను కదిపించుట విఫలమైనది: %s.

en: _Open
te: తెరచు(_O)

en: _Open with %s
te: %s తో తెరువుము (_O)

en: Open with %s
te: %s తో తెరువుము

en: Open Wit_h
te: దీనితో తెరువుము (_h)

en: _Save Results As...
te: లా ఫలితములు దాచు(_S)...

en: Save Search Results As...
te: వెతుకు ఫలితాలను లా దాచు...

en: Could not save document.
te: పత్రమును దాచుటకు వీలుకాదు.

en: You did not select a document name.
te: మీరు పత్ర నామమును ఎంచుకొనలేదు.

en: Could not save "%s" document to "%s".
te: "%s" పత్రంకు "%s" ను దాచలేము.

en: The document "%s" already exists.  Would you like to replace it?
te: పత్రం "%s" ఇదివరకే కలిగివున్నది. మీరు దాన్ని పునఃస్థాపించుటకు ఇష్టపడుతున్నారా?

en: If you replace an existing file, its contents will be overwritten.
te: మీరు కలిగివున్న దస్త్రంను పునఃస్థాపించినట్టయితే, దాని సారములు చెరిపిరాయబడును.

en: _Replace
te: పునఃస్థాపించు(_R)

en: The document name you selected is a folder.
te: మీరు ఎంచుకున్న పత్ర నామము సంచయం

en: You may not have write permissions to the document.
te: మీకు పత్రమునకు వ్రాయుటకు అనుమతులు లేవు.

en: today at %-I:%M %p
te: ఈ రోజు %-I:%M %p

en: yesterday at %-I:%M %p
te: నిన్న %-I:%M %p

en: link (broken)
te: జోడి (విరిగినది)

en: link to %s
te: %s కు జోడి

en:  (copy)
te: (నకలు)

en:  (another copy)
te: (వేరొక నకలు)

en: th copy)
te: th నకలు)

en: st copy)
te: st నకలు)

en: nd copy)
te: nd నకలు)

en: rd copy)
te: rd నకలు)

en: %s (copy)%s
te: %s (నకలు)%s

en: %s (another copy)%s
te: %s (వేరొక నకలు)%s

en: %s (%dth copy)%s
te: %s (%dth నకలు)%s

en: %s (%dst copy)%s
te: %s (%dst నకలు)%s

en: %s (%dnd copy)%s
te: %s (%dnd నకలు)%s

en: %s (%drd copy)%s
te: %s (%drd నకలు)%s

en:  (invalid Unicode)
te: (నిస్సారమైన యునికోడ్)

en: Log File Viewer
te: లాగ్ దస్త్రపు దర్శిని

en: View or monitor system log files
te: దర్శించు లేదా దర్శిని వ్యవస్థ log దస్త్రములు

en: Log file to open up on startup
te: మొదలు పెట్టినపుడు log దస్త్రం ను తెరుచుటకు

en: Specifies the log file displayed at startup. The default is either /var/adm/messages or /var/log/messages, depending on your operating system.
te: ప్రారంభంనందు ప్రదర్శితమయ్యే లాగ్ దస్త్రాన్ని తెలియజేస్తుంది.అప్రమేయమనునది మీ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ పై ఆధారపడి, /var/adm/messages కాని లేదా /var/log/messages కాని అవుతుంది.

en: Size of the font used to display the log
te: అక్షరశైలి యొక్క పరిమాణము log ను దర్శించుటకు వాడబడినది

en: Specifies the size of the fixed-width font used to display the log in the main tree view. The default is taken from the default terminal font size.
te: లాగ్ ను ప్రధాన ట్రీ దర్శిని లో ప్రదర్శించుటకు ఉపయోగించు నిర్దేశిత-వెడల్పు ఫాంటు యొక్క పరిమాణంను తెలియజేస్తుంది.అప్రమేయం అప్రమేయ టెర్మినల్ ఫాంటు పరిమాణంనుండి తీసుకోబడుతుంది.

en: Height of the main window in pixels
te: పిక్సెల్స్ లో మూల గవాక్షం యొక్క ఎత్తు

en: Specifies the height of the log viewer main window in pixels.
te: పిక్సెల్స్ లో మూల గవాక్షం log దర్శకి యొక్క ఎత్తును నిర్థేశిస్తుంది.

en: Width of the main window in pixels
te: పిక్సెల్స్ లో మూల గవాక్షం యొక్క పొడవు

en: Specifies the width of the log viewer main window in pixels.
te: పిక్సెల్స్ లో మూల గవాక్షం log దర్శకి యొక్క పొడవును నిర్థేశిస్తుంది.

en: Log files to open up on startup
te: మొదలు పెట్టినపుడు log దస్త్రాల ను తెరుచుటకు

en: Specifies a list of log files to open up at startup. A default list is created by reading /etc/syslog.conf.
te: ప్రారంభం నందు తెరువుటకు లాగ్ దస్త్రముల జాబితాను తెలియపరచండి.అప్రమేయ జాబితా /etc/syslog.conf చదువుట ద్వారా సృష్టించబడుతుంది.

en: _Cancel
te: రద్దు(_C)

en: _Name:
te: నామము (_N):

en: Impossible to open the file %s
te: దస్త్రము %sను తెరువుట అసాధ్యము

en: Filter name is empty!
te: వడపోత నామము ఖాళీగావుంది!

en: Filter name may not contain the ':' character
te: వడపోత నామము ':' అక్షరమును కలిగివుండక పోవచ్చును

en: Regular expression is empty!
te: సాధారణ సమీకరణం ఖాళీగా వుంది!

en: Regular expression is invalid: %s
te: సాధారణ సమీకరణం చెల్లనిది: %s

en: Please specify either foreground or background color!
te: దయచేసి ఫోర్‌గ్రౌండ్ లేదా బ్యాక్‌గ్రౌండ్ రంగును తెలుపండి!

en: Edit filter
te: వడపోతను సరికూర్చుము

en: Add new filter
te: కొత్త వడపోతను జతచేయి

en: Filters
te: వడపోతలు

en: _Find:
te: కనుగొనుము (_F):

en: Find Previous
te: ముందుది కనుగొనుము

en: Find previous occurrence of the search string
te: వెతుకుమాట యొక్క పూర్వసంభవాన్ని కనుగొనుము

en: Find Next
te: తరువాతది కనుగొనుము

en: Find next occurrence of the search string
te: వెతుకుమాట యొక్క తదుపరిసంభవాన్ని కనుగొనుము

en: Clear the search string
te: శోధన పదబందం(స్ట్రింగు)ను శుభ్రముచేయుము

en: Error while uncompressing the GZipped log. The file might be corrupt.
te: GZipped లాగ్‌ను విడమర్చుతుంటే(అన్‌కంప్రెస్) దోషము. బహుశా దస్త్రము పాడైవుంటుంది.

en: You don't have enough permissions to read the file.
te: దస్త్రమును చదువుటకు మీరు తగినన్ని అనుమతులు కలిగిలేరు.

en: The file is not a regular file or is not a text file.
te: దస్త్రము సాదారణ దస్త్రముకాదు లేదా టెక్స్ట్ దస్త్రముకాదు.

en: This version of System Log does not support GZipped logs.
te: సిస్టమ్ లాగ్‌యొక్క ఈ వర్షన్ GZipped లాగ్‌లను మద్దతించదు.

en: Loading...
te: లోడవుచున్నది...

en: Show the application's version
te: కార్యక్షేత్రముల వివరణము చూపుము

en:  - Browse and monitor logs
te: -అన్వేషణ మరియు దర్శిని logs

en: Log Viewer
te: Log దర్శకి

en: System Log Viewer
te: వ్యవస్థ Log దర్శకి

en: last update: %s
te: చివరి తాజాపరచు: %s

en: %d lines (%s) - %s
te: %d లైనులు (%s) - %s

en: Open Log
te: log తెరువుము

en: There was an error displaying help: %s
te: సహాయం ప్రదర్శించుటలో అక్కడ ఒక దోషం ఉంది: %s

en: Wrapped
te: పొట్లం కట్టబడిన

en: Not found
te: లభించలేదు

en: _File
te: దస్త్రము(_F)

en: _Filters
te: వడపోతలు (_F)

en: _Open...
te: తెరచు(_O)...

en: Open a log from file
te: దస్త్రం నుండి log తెరువుము

en: Close this log
te: ఈ log మూసివేయు

en: _Quit
te: నిష్క్రమించు (_Q)

en: Quit the log viewer
te: log దర్శకిని త్యజించు

en: _Copy
te: నకలుతీయు(_C)

en: Copy the selection
te: ఎంపికను నకలు చేయి

en: Select _All
te: అన్నింటిని ఎంపికచేయు (_A)

en: Select the entire log
te: మొత్తం log ను ఎంచుకొను

en: _Find...
te: వెతుకు... (_F)

en: Find a word or phrase in the log
te: లాగ్‌నందు పదమును లేదా మాట(ఫ్రేజ్)ను కనుగొనుము

en: Zoom _In
te: జూమ్ చేయి(_I)

en: Bigger text size
te: పెద్దదైన పాఠం పరిమాణం

en: Zoom _Out
te: జూమ్ తగ్గించు (_O)

en: Smaller text size
te: చిన్నదైన పాఠం పరిమాణం

en: _Normal Size
te: సాధారణ పరిమాణం (_N)

en: Normal text size
te: సాధారణమైన పాఠం పరిమాణం

en: Manage Filters
te: వడపోతలను నిర్వహించుము

en: Manage filters
te: వడపోతలను నిర్వహించుము

en: Open the help contents for the log viewer
te: log దర్శకి కొరకు సహాయ సారములను తెరువుము

en: _About
te: గురించి (_A)

en: Show the about dialog for the log viewer
te:  log దర్శకి కొరకు గురించి వివరణ చూపుము

en: _Statusbar
te: సుస్థితి పట్టీ(_S)

en: Show Status Bar
te: సుస్థితి పట్టీ చూపుము

en: Side _Pane
te: పక్కన పలక (_P)

en: Show Side Pane
te: పక్క ప్యాన్ చూపుము

en: Show matches only
te: పోలికలను మాత్రమే చూపుము

en: Only show lines that match one of the given filters
te: ఇచ్చిన వడపోతలలో వొక దానిని పోలు పంక్తులను మాత్రమే చూపుము

en: Version:
te: వివరణము:

en: Could not open the following files:
te: ఈ క్రింది దస్త్రములను తెరువలేక పోయింది:

en: Default
te: అప్రమేయం

en: Default Dictionary Server
te: సేవిక అప్రమేయ నిఘంటువు

en: Check word definitions and spellings in an online dictionary
te: లైను వెలుపల నిఘంటువులో పదము నిర్వచనములను మరియు వర్ణక్రమములను తనిఖీచేయుము

en: Dictionary Look up
te: నిఘంటువు వెతుకుట

en: Look up words in a dictionary
te: నిఘంటువులో పదములు వెతుకుట

en: The default database to use
te: అప్రమేయ దత్తాంశ స్థానం వాడుటకొరకు

en: The name of the default individual database or meta-database to use on a dictionary source. An exclamation mark ("!") means that all the databases present in a dictionary source should be searched
te: నిఘంటువు వనరు లో వాడుటకు అప్రమేయ స్వతంత్ర దత్తాంశస్థానం లేదా మెటా-దత్తాంశస్థానం యొక్క నామము.ఆశ్చర్యార్ధంకం ("!") అర్ధం నిఘంటువు వనరు లో ఇవ్వబడినటువంటి అన్ని దత్తాంశస్థానములు శోధించబడాలి.

en: The default search strategy to use
te: అప్రమేయ ప్యూహరచన వెతుకుటను వాడుము

en: The name of the default search strategy to use on a dictionary source, if available. The default strategy is 'exact', that is match exact words.
te: నిఘంటువు వనరులో ఉపయోగించుటకు అప్రమేయ శోధనా ఎత్తుగడ నామము, అందుబాటులో ఉంటే. అప్రమేయ ఎత్తుగడ 'ఖచ్చితం', అంటే ఖచ్చితమైన పదాలను సరిపోల్చాలి.

en: The font to be used when printing
te: ముద్రించునపుడు ఈ శైలిని వాడుదురు

en: The font to be used when printing a definition.
te: నిర్వచనమును ముద్రించునపుడు ఈ శైలిని వాడుదురు.

en: The name of the dictionary source used
te: నిఘంటువు వనరు యొక్క నామము వాడబడినది

en: The name of the dictionary source used to retrieve the definitions of words.
te: పదముల యొక్క నిర్వచనములు వెలికితీయుటకు నిఘంటువు వనరు యొక్క నామము వాడబడినది.

en: Thai
te: థాయ్

en: Longdo Thai-English Dictionaries
te: లోంగ్డో థాయ్-ఇంగ్లీష్ నిఘంటువులు

en: Client Name
te: బంట్రౌతు నామము

en: The name of the client of the context object
te: సందర్భ తాత్పర్యము యొక్కబంట్రౌతు నామము

en: Hostname
te: ఆతథ్య నామము

en: The hostname of the dictionary server to connect to
te: సేవికకు బంధంనకు నిఘంటువు యొక్క ఆతిథ్య నామము

en: Port
te: పోర్టు

en: The port of the dictionary server to connect to
te: సేవికకు బంధంనకు నిఘంటువు యొక్క పోర్టు

en: Status
te: స్థితి

en: The status code as returned by the dictionary server
te: నిఘంటువు సేవిక ద్వారా సుస్థితి సంకేతము తిరిగివచ్చును

en: No connection to the dictionary server at '%s:%d'
te: '%s:%d' సేవిక వద్ద నిఘంటువుకు ఎటువంటి బంధం లేదు

en: Lookup failed for hostname '%s': no suitable resources found
te: '%s' ఆతిథ్య నామము కొరకు వెతుకుటకై విఫలమైంది:ఎటువంటి వనరులు లభించలేదు

en: Lookup failed for host '%s': %s
te: '%s' ఆతిథ్య నామము కొరకు చూచుటకై విఫలమైంది: %s

en: Lookup failed for host '%s': host not found
te: '%s' ఆతిథ్య నామము కొరకు వెతుకుటకై విఫలమైంది: ఆతిథ్యము లభించలేదు

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'. The server replied with code %d (server down)
te: '%s:%d' సేవిక వద్ద నిఘంటువు కు అనుసంధానము కుదరలేదు. సేవిక బదులిచ్చింది %d సంకేతంతో  (సేవిక కిందికి)

en: Unable to parse the dictionary server reply
    : '%s'
te: నిఘంటువుకు పార్స్ కుదరలేదని సేవిక బదులు
    : '%s'

en: No definitions found for '%s'
te: '%s' కొరకు ఎటువంటి నిర్వచనములు లభించలేవు

en: Invalid database '%s'
te: '%s' నిస్సారమైన దత్తాంశస్థానము

en: Invalid strategy '%s'
te: '%s' నిస్సారమైన ఎత్తుగడ

en: Bad command '%s'
te: '%s' చెడు ఆదేశం

en: Bad parameters for command '%s'
te: '%s' ఆదేశము కొరకు చెడు పరామితులు

en: No databases found on dictionary server at '%s'
te: '%s' సేవిక వద్ద నిఘంటువుపై ఎటువంటి దత్తాంశస్థానములు లభించలేదు

en: No strategies found on dictionary server at '%s'
te: '%s' నిఘంటువు సేవిక వద్ద ఎటువంటి ఎత్తుగడలు లభించలేదు

en: Connection failed to the dictionary server at %s:%d
te: %s నిఘంటువు సేవిక వద్ద కు అనుసంధానం విఫలమైంది:%d

en: Error while reading reply from server:
    %s
te: సేవిక నుండి బదులు చదువుతున్నపుడు దోషము:
    %s

en: Connection timeout for the dictionary server at '%s:%d'
te: '%s నిఘంటువు సేవిక వద్ద కొరకు అనుసంధాన కాలహరణం:%d'

en: No hostname defined for the dictionary server
te: నిఘంటువు సేవిక కొరకు ఎటువంటి ఆతిథ్యనామము నిర్వచింపబడలేదు

en: Unable to create socket
te: తొర్రను సృష్టించలేము

en: Unable to set the channel as non-blocking: %s
te: నిరోధించుట కుదరని ప్రసారమార్గము వలె అమర్చలేము: %s

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'
te: '%s నిఘంటువు సేవిక వద్ద అనుసంధానము కుదరలేదు:%d'

en: Local Only
te: స్థానికము మాత్రమే

en: Whether the context uses only local dictionaries or not
te: సందర్భము స్థానిక నిఘంటువులు మాత్రమే వాడుతుందా లేక లేదా

en: Reload the list of available databases
te: జాబితా యొక్క లభించుదత్తాంశ స్థానములు మరలానింపుము

en: Clear the list of available databases
te: జాబితా యొక్క లభించు దత్తాంశ స్థానములను శుభ్రపరచు

en: Error while matching
te: ఉపమించుతున్నపుడు దోషము

en: F_ind:
te: వెతుకు(_i):

en: _Previous
te: ముందలి(_P)

en: _Next
te: తరువాతి(_N)

en: Error while looking up definition
te: నిర్వచనం చూస్తున్నపుడు దోషము ఏర్పడింది

en: Another search is in progress
te: వేరోక వెతుకుట పురోగమనములో ఉన్నది

en: Please wait until the current search ends.
te: ప్రస్తుతం వెతుకుట పూర్తయ్యేవరకు దయచేసి ఆగుము.

en: Error while retrieving the definition
te: నిర్వచనం ను వెలికితీస్తున్నపుడు దోషం ఏర్పడింది

en: Filename
te: దస్త్రనామము

en: The filename used by this dictionary source
te: ఈ నిఘంటువు వనరు ద్వారా ఈ దస్త్ర నామము వాడుదురు

en: Description
te: వివరణ

en: The description of this dictionary source
te: ఈ నిఘంటువు వనరు యొక్క వివరణ

en: Database
te: దత్తాంశ స్థానము

en: Strategy
te: ఎత్తుగడ

en: Transport
te: బదిలి

en: The transport mechanism used by this dictionary source
te: ఈ నిఘంటువు వనరు ద్వారా బదిలి యంత్రము వాడబడినది

en: Context
te: సంధర్భము

en: The GdictContext bound to this source
te: Gdict సంధర్భము ఈ వనరుకు బంధించబడినది

en: Invalid transport type '%d'
te: నిస్సారమైన బదిలి విధము'%d'

en: No '%s' group found inside the dictionary source definition
te: '%s' నిఘంటువు వనరు నిర్వచనం లోపల ఎటువంటి సముదాయం లభించలేదు

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition: %s
te: '%s' నిఘంటువు వనరు నిర్వచనం లోపల మీటను పొందలేకపోయాము: %s

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition file: %s
te: '%s' నిఘంటువు వనరు నిర్వచనం దస్త్రం లోపల మీటను పొందలేకపోయాము: %s

en: Dictionary source does not have name
te: నిఘంటువు వనరు నామమును కలిగి లేదు

en: Dictionary source '%s' has invalid transport '%s'
te: నిఘంటువు వనరు '%s' నిస్సారమైన బదిలి కలిగినది '%s

en: Reload the list of available sources
te: అందుబాటులో ఉన్న వనరుల యొక్క జాబితాను మరలానింపుము

en: Paths
te: త్రోవలు

en: Search paths used by this object
te: ఈ తాత్పర్యము ద్వారా వెతుకు త్రోవలు వాడబడినవి

en: Sources
te: వనరులు

en: Dictionary sources found
te: నిఘంటువు వనరులు లభించలేదు

en: Clear the list of similar words
te: జాబితా యొక్క పోలిక కల్గిన పదాలు శుభ్రపరచు

en: The GdictContext object used to get the word definition
te: పద నిర్వచనమును పొందుటకు Gdict సంధర్భ తాత్పర్యమును వాడుదురు

en: The database used to query the GdictContext
te: Gdict సంధర్భమును ప్రశ్నించుటకు దత్తాంశస్థానమును వాడుదురు

en: The strategy used to query the GdictContext
te: Gdict సంధర్భమును ప్రశ్నించుటకు ఎత్తుగడ వాడుదురు

en: Reload the list of available strategies
te: లభించిన ఎత్తుగడల యొక్క జాబితాలను మరలానింపుము

en: Clear the list of available strategies
te: లభించిన ఎత్తుగడల యొక్క జాబితాను శుభ్రపరచుము

en: GDict debugging flags to set
te: అమర్చుటకు GDict డీబగ్గింగ్ ఫ్లాగ్స్

en: FLAGS
te: ఫ్లాగ్

en: GDict debugging flags to unset
te: అమర్పు తీసివేయుటకు GDict డీబగ్గింగ్ ఫ్లాగ్స్

en: GDict Options
te: GDict ఇఛ్ఛాపూర్వకాలు

en: Show GDict Options
te: GDict ఇఛ్ఛాపూర్వకాలు ను చూపుము

en: Dictionary
te: నిఘంటువు

note: Translators: the first is the word found, the second is the * database name and the last is the definition's text; please * keep the new lines.
en: Definition for '%s'
      From '%s':
    
    %s
te: నిర్వచనం కొరకు '%s'
    నుండి '%s':
    
    %s

en: Error: %s
te: దోషం:%s

en: See mate-dictionary --help for usage
te: గ్నోమ్-నిఘంటువు --సహాయము వాడుట కొరకు చూడుము

en: Unable to find a suitable dictionary source
te: పొందిక కల్గిన నిఘంటువు వనరు ను వెతకలేక పోయింది

en: Error while looking up the definition of "%s":
    %s
te:  "%s" యొక్క నిర్వచనం చూస్తున్నపుడు దోషము ఏర్పడింది:
    %s

en: Words to look up
te: పదాలు చూచుటకై

en: word
te: పదము

en: Words to match
te: పదములు జతచేయుటకు

en: Dictionary source to use
te: నిఘంటువు వనరు వాడుటకు

en: source
te: వనరు

en: Print result to the console
te: ఊరడించు ఫలితమును ముద్రించు

en: Database to use
te: దత్తాంశస్థానము వాడుటకు

en:  - Look up words in dictionaries
te: -నిఘంటువులో పదాలు చూచుటకై

en: Save a Copy
te: ఒక నకలును దాయు

en: Untitled document
te: పత్రము

en: Error while writing to '%s'
te: '%s' కు వ్రాయునప్పుడు దోషము

en: Clear the definitions found
te: లభించిన నిర్వచనములు శుభ్రపరచుము

en: Clear definition
te: నిర్వచనము శుభ్రపరచు

en: Clear the text of the definition
te: నిర్వచనము యొక్క పాఠంను శుభ్రపరచుము

en: Print the definitions found
te: లభించిన నిర్వచనములను ముద్రించుము

en: Print definition
te: నిర్వచనము ముద్రించు

en: Print the text of the definition
te: నిర్వచనం యొక్క పాఠంను ముద్రించు

en: Save the definitions found
te: లభించిన నిర్వచనములు దాచుము

en: Save definition
te: నిర్వచనం దాయు

en: Save the text of the definition to a file
te: దస్త్రం నకు పాఠం యొక్క నిర్వచనంను దాచుము

en: Click to view the dictionary window
te: నిఘంటువు గవాక్షంను దర్శించుటకు క్లిక్ చేయుము

en: Toggle dictionary window
te: మార్పు నిఘంటువు గవాక్షము

en: Show or hide the definition window
te: నిర్వచనము గవాక్షమును చూపుము లేదా దాచుము

en: Type the word you want to look up
te: నీవు చూచుటకు కావలసిన పదమును టైప్ చేయుము

en: Dictionary entry
te: నిఘంటువు చేర్పు

en: Look up words in dictionaries
te: నిఘంటువులలో పదాలకొరకు చూడుము

en: Dictionary Preferences
te: నిఘంటువు అభీష్టాలు

en: There was an error while displaying help
te: సహాయమును ప్రదర్శించుతున్నపుడు అక్కడ దోషము ఏర్పడింది

en: No dictionary source available with name '%s'
te: '%s' నామముతో ఎటువంటి నిఘంటువు వనరు లభించలేదు

en: Unable to find dictionary source
te: నిఘంటువు వనరును వెతకలేక పోయింది

en: No context available for source '%s'
te: '%s' వనరు కొరకు ఎటువంటి సంధర్భము లభించలేదు

en: Unable to create a context
te: సంధర్భమును సృష్టించలేము

en: _Look Up Selected Text
te: ‌ఎంచుకున్న పాఠం వెతుకుము(_L)

en: Cl_ear
te: తీసివేయు(_e)

en: _Print
te: ముద్రించు(_P)

en: _Save
te: దాచు(_S)

en: Preferences
te: అభిరుచులు

en: Unable to rename file '%s' to '%s': %s
te: '%s'  కు '%s' దస్త్ర నామమును తిరగ రాయలేము: %s

en: Unable to create the data directory '%s': %s
te: '%s' దత్తాంశ వివరణమును సృష్టించుటకు వీలుకాదు: %s

en: Edit Dictionary Source
te: నిఘంటువు వనరును సరిచేయు

en: Add Dictionary Source
te: నిఘంటువు వనరును చేర్చు

en: Remove "%s"?
te: "%s" తొలగించు?

en: This will permanently remove the dictionary source from the list.
te: జాబితా నుండి నిఘంటువు వనరు శాశ్వతంగా తొలగించబడుతుంది

en: Unable to remove source '%s'
te: '%s' వనరును తొలగించలేము

en: Add a new dictionary source
te: కొత్త నిఘంటువు వనరును చేర్చుము

en: Remove the currently selected dictionary source
te: ప్రస్తుతము ఎంచుకొనబడిన నిఘంటువు వనరును తొలగించు

en: Set the font used for printing the definitions
te: నిర్వచనములను ముద్రించుట కొరకు వాడబడు అక్షర శైలిని అమర్చుము

en: Unable to display the preview: %s
te: ఉపదర్శనం %s ను ప్రదర్శింపలేకపోయింది:

en: Unable to create a source file
te: వనరు దస్త్రం ను సృష్టించుటకు వీలుకాదు

en: Unable to save source file
te: వనరు దస్త్రం ను దాచుటకు వీలుకాదు

en: Searching for '%s'...
te: '%s' కొరకు వెతుకుచున్నది...

en: No definitions found
te: ఎటువంటి నిర్వచనములు లభించలేదు

en: %s - Dictionary
te: %s -నిఘంటువు

en: _Go
te: వెళ్ళు(_G)

en: _New
te: కొత్త(_N)

en: New look up
te: కొత్తగా చూచుటకు

en: _Save a Copy...
te: నకలు దాచుము(_S)...

en: P_review...
te: ఉపదర్శనం(_r)...

en: Preview this document
te: ఈ పత్రమును ఉపదర్శనం చేయుము

en: _Print...
te: ముద్రించు(_P)...

en: Print this document
te: ఈ పత్రాన్ని ముద్రించు

en: Find a word or phrase in the document
te: పత్రములో పదాన్ని కనుగొనుము

en: Find Ne_xt
te: తరువాతదానిని కనుగొనుము (_x)

en: Find Pre_vious
te: పూర్వపుదానిని కనుగొనుము (_v)

en: _Preferences
te: అభిరుచులు (_P)

en: _Previous Definition
te: ముందు నిర్వచనం(_P)

en: Go to the previous definition
te: ముందు నిర్వచనం నకు వెళ్ళుము

en: _Next Definition
te: తర్వాతి నిర్వచనం(_N)

en: Go to the next definition
te: తర్వాతి నిర్వచనం నకు వెళ్ళుము

en: _First Definition
te: మొదటి నిర్వచనం(_F)

en: Go to the first definition
te: మొదటి నిర్వచనంకు వెళ్ళు

en: _Last Definition
te: చివరి నిర్వచనం(_L)

en: Go to the last definition
te: చివరి నిర్వచనం కు వెళ్ళు

en: Similar _Words
te: పోలిక గల్గిన పదములు(_W)

en: Dictionary Sources
te: నిఘంటువు వనరులు

en: Available _Databases
te: లభించు దత్తాంశ స్థానములు(_D)

en: Available St_rategies
te: లభించు ఎత్తుగడలు(_r)

en: _Sidebar
te: పక్క పట్టీ(_S)

en: S_tatusbar
te: సుస్థితి పట్టీ(_t)

en: Dictionary source `%s' selected
te: నిఘంటువు వనరు `%s' ఎంపికచేయబడింది

en: Strategy `%s' selected
te: ఎత్తుగడ `%s' ఎంచుకొనబడినది

en: Database `%s' selected
te: దత్తాంశ స్థానము `%s' ఎంచుకొనబడినది

en: Word `%s' selected
te: పదము `%s' ఎంచుకొనబడినది

en: Double-click on the word to look up
te: ఏ పదముకై వెతుకుతున్నావో దానిపై రెండుసార్లు నొక్కుము

en: Double-click on the matching strategy to use
te: ఉపమించు ఎత్తుగడను వాడుటకు దానిపై రెండుసార్లు నొక్కుము

en: Double-click on the source to use
te: ఉపయోగించుటకు వనరు పైన రెండుసార్లు నొక్కండి

en: Double-click on the database to use
te: దత్తాంశ స్థానమును వాడుటకు దానిపై రెండుసార్లు నొక్కుము

en: Look _up:
te: వెతుకు(_u):

en: Similar words
te: పోలిక కల్గిన పదములు

en: Available dictionaries
te: లభ్యత కల నిఘంటువులు

en: Available strategies
te: లభ్యత కల ఎత్తుగడలు

en: Dictionary sources
te: నిఘంటువు వనరులు

en: _Select a dictionary source for looking up words:
te: పదములు వెతుకుట కొరకు నిఘంటువు వనరును ఎంచుకొనుము(_S):

en: Source
te: వనరు

en: _Print font:
te: శైలిని ముద్రించు(_P):

en: Print
te: ముద్రణ

en: _Description:
te: వివరణ(_D):

en: Source Name
te: వనరు నామము

en: _Transport:
te: ఒక స్థలము నుండి మరియెక స్థలమునకు తీసుకొనిపోవు(_T):

en: H_ostname:
te: ఆతిథ్య నామము(_o):

en: Dictionaries
te: నిఘంటువులు

en: Strategies
te: ప్యూహరచనలు

en: An error occurred
te: ఒక దోషం ఎదురైంది

en: All Files
te: అన్ని దస్త్రాలు

en: _Mount
te: మౌంట్(_M)

en: Take Screenshot
te: తెర ఛాయాచిత్రం తీసుకొను

en: Save images of your desktop or individual windows
te: మీ యొక్క రంగస్థలం లేదా వ్యక్తిగత గవాక్షాల ప్రతిరూపాలను దాచుము

en: Save Screenshot
te: తెర ఛాయచిత్రం దాచుము

en: C_opy to Clipboard
te: క్లిప్‌బోర్డునకు నకలుతీయుము (_o)

en: Save in _folder:
te: సంచయంలో దాచుము(_f):

en: Screenshot delay
te: తెరపట్టు(స్క్రీన్‌షాట్) ఆలస్యము

en: The number of seconds to wait before taking the screenshot.
te: తెరపట్టు(స్క్రీన్‌షాట్) తీసుకొనుటకు ముందుగా వేచివుండవలసిన సమయం సెకనులలో.

en: Screenshot directory
te: తెర ఛాయచిత్రం వివరము

en: The directory the last screenshot was saved in.
te: చివరి తెర ఛాయచిత్రంలో దాచబడిఉన్న వివరము.

en: Include Border
te: సరిహద్దు కలుపుము

en: Include the window manager border along with the screenshot
te: తెర ఛాయచిత్రంతో గవాక్ష అభికర్త సరిహద్దును కూడా కలుపుము

en: Include Pointer
te: సూచకిని చేర్చుము

en: Include the pointer in the screenshot
te: తెరపట్టునందు సూచకిని చేర్చుము

en: Border Effect
te: సరిహద్దు పర్యవసానము

en: Effect to add to the outside of a border. Possible values are "shadow", "none", and "border".
te: బయటఉన్న సరిహద్దుకు కలుపవలిసిన పర్యావసానం.సాధ్యమగు విలువలు "గవాక్షం", "ఏదీకాదు", మరియు "సరిహద్దు".

en: Error loading the help page
te: సహాయ పుటను నింపుటలో దోషము

en: None
te: Eదికాదు

en: Drop shadow
te: పడవేయు ఛాయ

en: Border
te: సరిహద్దు

en: Include _pointer
te: సూచకిని చేర్చుము (_p)

en: Include the window _border
te: గవాక్ష సరిహాద్దును కలుపుము(_b)

en: Apply _effect:
te: పర్యవసానంను అనుసంధించు(_e):

en: Grab the whole _desktop
te: రంగస్థలం మొత్తాన్ని లాక్కొను(_d)

en: Grab the current _window
te: గవాక్షము మొత్తాన్ని లాక్కొను(_w)

en: Select _area to grab
te: లాగుటకు ప్రాంతమును యెంపికచేయుము (_a)

en: Grab _after a delay of
te: కొంత ఆలస్యము తర్వాత లాక్కొను(_a)

en: seconds
te: క్షణాలు

en: Effects
te: పర్యవసానాలు

en: Take _Screenshot
te: తెర ఛాయాచిత్రం తీసుకొను(_S)

en: Error while saving screenshot
te: స్క్రీన్‌షాట్‌ను దాయుచున్నప్పుడు దోషము

en: Impossible to save the screenshot to %s.
     Error was %s.
     Please choose another location and retry.
te: స్క్రీన్‌షాట్‌ను %sకు దాయుట అసాధ్యము.
     దోషము %s.
     దయచేసి వేరొక స్థానమును యెంచుకొని తిరిగిప్రయత్నించండి.

en: Screenshot taken
te: తెరపట్టు(స్క్రీన్‌షాట్) తీసుకొనబడింది

en: Unable to take a screenshot of the current window
te: ప్రస్తుత గవాక్షం యొక్క తెర ఛాయాచిత్రంను తీసుకొనలేకపొతున్నాము

en: Grab a window instead of the entire screen
te: యావత్తు తెరకు బదులు గవాక్షంను లాక్కొను

en: Grab an area of the screen instead of the entire screen
te: మొత్తము తెరకు బదులుగా తెరనందలి వొక ప్రాంతమును లాగుము

en: Include the window border with the screenshot
te: తెర ఛాయాచిత్రంతో గవాక్ష సరిహద్దు కలుపుము

en: Remove the window border from the screenshot
te: తెరపట్టునుండి విండో హద్దును తొలగించుము

en: Take screenshot after specified delay [in seconds]
te: నిర్థేశితమైన ఆలస్యము తరువాత తెర ఛాయాచిత్రం తీసుకొను [క్షణాలలో]

en: Effect to add to the border (shadow, border or none)
te: సరిహద్దుకు చేర్చుటకు పర్యవసానము (ఛాయ, సరిహద్దు లేదా ఏమీలేదు)

en: effect
te: పర్యవసానము

en: Interactively set options
te: అనుకూలరీతిలో అమర్చిన ఇచ్ఛాపూర్వకాలు

en: Take a picture of the screen
te: తెర యొక్క ప్రతిరూపాన్ని తీసుకొను

en: Conflicting options: --window and --area should not be used at the same time.
te: విభేదించుచున్న ఐచ్చికములు: --window మరియు --area వొకేసారి వుపయోగించకూడదు.

en: Select a folder
te: సంచయమును ఎంచుకొను

en: Screenshot.png
te: తెర ఛాయాచిత్రం.png

en: Unable to clear the temporary folder:
    %s
te: తాత్కాలిక సంచయములను శుభ్రపరచుటకు వీలుకాదు:
    %s

en: The child save process unexpectedly exited.  We are unable to write the screenshot to disk.
te: శిశువును భద్రపరచు క్రమణం అనుకోకుండా ప్రభావితం అయినది. మేము ఛాయాచిత్రంను డిస్కునకు వ్రాయలేము.

en: Unknown error saving screenshot to disk
te: తెర ఛాయచిత్రం ను ఖనికి దాచుటలో తెలియని దోషము

en: File already exists
te: దస్త్రం ఇదివరకే కలిగివుంది

en: The file "%s" already exists. Would you like to replace it?
te: దస్త్రం "%s" ఇదివరకే కలిగివుంది. నీవు దాన్నిపునఃస్థాపించుటకు ఇష్టపడుతున్నావా?

en: Saving file...
te: దస్త్రాన్ని దాయుచున్నది...

en: Can't access source file
te: మూలపు దస్త్రాన్ని యాక్సిస్ చేయలేదు
