meld 0.9 Gnome HEAD - en to vi translation catalogue (300 entries)

en: Cannot import:
vi: Không thể nhập:

en: Meld requires %s or higher.
vi: Meld cần %s hay cao hơn.

en: Compare and merge your files
vi: So sánh và trộn các tập tin của bạn

en: Diff Viewer
vi: Bộ so sánh sự khác biệt Meld

en: Meld Diff Viewer
vi: Bộ so sánh sự khác biệt Meld

en: Active
vi: Hoạt động

en: Add new filter
vi: Thêm bộ lọc mới

en: Editable List
vi: Danh sách có thể sửa đổi

en: Move _Down
vi: Hạ _Xuống

en: Move _Up
vi: Đưa _Lên

en: Move item down
vi: Hạ phần tử xuống

en: Move item up
vi: Đưa phần tử lên

en: Name
vi: Tên

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Remove selected filter
vi: Xóa bỏ bộ lọc đã chọn

en: _Add
vi: _Thêm

en: _Remove
vi: Gỡ _bỏ

en: Save modified files?
vi: Lưu tập tin bị sửa đổi không?

en: Some files have been modified.
    Which ones would you like to save?
vi: Một số tập tin đã bị thay đổi.
    Bạn muốn lưu lại cái nào?

en: _Discard Changes
vi: _Hủy các thay đổi

en: _Save Selected
vi: _Lưu lại phần chọn

en: Regular E_xpression
vi: Biểu _thức chính quy

en: Replace _All
vi: Thay thế toàn _bộ

en: Replace _With
vi: Thay thế _với

en: Who_le word
vi: _Nguyên từ

en: _Match Case
vi: Khớp _chữ hoa/thường

en: _Next
vi: _Kế tiếp

en: _Previous
vi: _Trước đó

en: _Replace
vi: _Thay thế

en: _Search for
vi: Tìm _kiếm

en: Choose Files
vi: Chọn tập tin

en: Directory
vi: Thư mục

note: Refers to version of the file being compared
en: Mine
vi: Của tôi

note: Refers to version of the file being compared
en: Original
vi: Gốc

note: Refers to version of the file being compared
en: Other
vi: Khác

en: Select VC Directory
vi: Chọn thư mục ĐKPB

en: _Directory Comparison
vi: So sánh thư _mục

en: _File Comparison
vi: So sánh _tập tin

en: _Three Way Compare
vi: So sánh _ba phương diện

en: _Version Control Browser
vi: _Phiên Bản Bộ Duyệt Điều Khiển

en: Copy to Clipboard
vi: Chép vào bảng tạm

en: Create Patch
vi: Tạo bản vá

en: Create a patch
vi: Tạo bản vá

en: Left and middle panes
vi: Bản bên trái và giữa

en: Middle and right panes
vi: Bản giữa và bên phải

en: Use differences between:
vi: Dùng sự khác biệt giữa:

en: _Reverse patch direction
vi: Đả_o ngược hướng của bản vá

en: Display
vi: Hiển thị

en: Do not _split words over two lines
vi: Đừng _tách các từ quá hai dòng

en: Edito_r command:
vi: _Lệnh bộ soạn thảo:

en: Editor
vi: Bộ hiệu chỉnh

en: Enable text _wrapping
vi: Bật _cuộn chữ

en: Encoding
vi: Mã hóa

en: External editor
vi: Bộ soạn thảo bên ngoài

en: File Filters
vi: Bộ lọc tập tin

en: Font
vi: Phông chữ

en: Ignore changes which insert or delete blank lines
vi: Bỏ qua thay đổi chèn hay xóa bỏ dòng trắng.

en: Ignore symbolic links
vi: Bỏ qua các liên kết biểu trưng

en: Loading
vi: Đang tải

en: Meld Preferences
vi: Bộ tùy thích Meld

en: Show _line numbers
vi: Hiện số _dòng

en: Show w_hitespace
vi: Hiện khoảng _trắng

en: Text Filters
vi: Bộ lọc chữ

en: Use _default system editor
vi: _Dùng  bộ soạn thảo mặc định của hệ thống

en: Use s_yntax highlighting
vi: Tô _sáng cú pháp

en: When loading, try these codecs in order. (e.g. utf8, iso8859)
vi: Khi tải thì thử những codec theo thứ tự (v.d. utf8, iso8859)

en: When performing directory comparisons, you may filter out files and directories by name. Each pattern is a list of shell style wildcards separated by spaces.
vi: Khi so sánh thư mục, bạn có thể lọc ra tập tin và thư mục theo tên. Mỗi mẫu là danh sách ký tự đại diện kiểu hệ vỏ phân biệt bởi dấu cách.

en: When performing file comparisons, you may ignore certain types of changes. Each pattern here is a python regular expression which replaces matching text with the empty string before comparison is performed. If the expression contains groups, only the groups are replaced. See the user manual for more details.
vi: Khi so sánh tập tin, bạn có thể bỏ qua một số kiểu thay đổi. Tại đây, mỗi mẫu là một biểu thức chính quy Python thay thế chuỗi khớp bằng chuỗi rỗng trước khi so sánh. Nếu biểu thức chứa nhóm thì chỉ thay thế nhóm. Hãy xem sổ tay người dùng để biết thêm chi tiết.

en: _Editor font:
vi: _Phông chữ soạn thảo:

en: _Insert spaces instead of tabs
vi: _Chèn khoảng trắng thay cho tab

en: _Tab width:
vi: Độ rộng _tab:

en: _Use the system fixed width font
vi: _Dùng độ rộng phông chữ độ rộng cố định của hệ thống

en: Commit Files
vi: Gài tập tin vào

en: Log Message
vi: Thông điệp ghi lưu

en: Previous Logs
vi: Bản ghi trước

en: VC Log
vi: Bản ghi ĐKPB

en: _Compare
vi: _So sánh

en: Compare selected
vi: So sánh vùng chọn

en: Copy _Left
vi: Chép sang _trái

en: Copy to left
vi: Chép sang trái

en: Copy _Right
vi: Chép sang _phải

en: Copy to right
vi: Chép sang phải

en: Delete selected
vi: Xóa bỏ vùng chọn

en: Hide
vi: Ẩn

en: Hide selected
vi: Ẩn vùng chọn

en: Case
vi: Hoa/thường

en: Ignore case of entries
vi: Bỏ qua hoa/thường trong mục nhập

en: Same
vi: Trùng

en: Show identical
vi: Hiển thị đồng nhất

en: New
vi: Mới

en: Show new
vi: Hiện mới

en: Modified
vi: Bị sửa đổi

en: Show modified
vi: Hiện các thay đổi

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: Set active filters
vi: Bật bộ lọc

en: Hide %s
vi: Ẩn %s

en: [%s] Scanning %s
vi: [%s] Đang quét %s

en: [%s] Done
vi: [%s] Đã xong.

en: Multiple errors occurred while scanning this folder
vi: Nhiều lỗi phát sinh trong lúc quét thư mục này

en: Files with invalid encodings found
vi: Đã tìm thấy nhiều tập tin bị lỗi mã hóa đã tìm thấy

note: TRANSLATORS: This is followed by a list of files
en: Some files were in an incorrect encoding. The names are something like:
vi: Một số tập tin bị lỗi mã hóa không đúng. Tên của chúng giống như:

en: Files hidden by case insensitive comparison
vi: Các tập tin ẩn trong trường hợp so sánh không nhạy cảm

note: TRANSLATORS: This is followed by a list of files
en: You are running a case insensitive comparison on a case sensitive filesystem. The following files in this folder are hidden:
vi: Bạn đang chạy việc so sánh không phân biệt chữ hoa/thường trong hệ thống tập tin có phải phân biệt chữ hoa/thường. Những tập tin sau đây sẽ bị ẩn:

en: '%s' hidden by '%s'
vi: « %s » do « %s » ẩn

en: Hi_de
vi: Ẩ_n

en: '%s' exists.
    Overwrite?
vi: Tập tin « %s » đã có.
    Ghi đè?

en: Error copying '%s' to '%s'
    
    %s.
vi: Gặp lỗi khi sao chép « %s » vào « %s »
    
    %s

en: '%s' is a directory.
    Remove recursively?
vi: '%s' là một thư mục.
    Gỡ bỏ đệ qui không?

en: Error removing %s
    
    %s.
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ %s
    
    %s

en: %i second | %i seconds
vi[0]: %i giây

en: %i minute | %i minutes
vi[0]: %i phút

en: %i hour | %i hours
vi[0]: %i giờ

en: %i day | %i days
vi[0]: %i ngày

en: %i week | %i weeks
vi[0]: %i tuần

en: %i month | %i months
vi[0]: %i tháng

en: %i year | %i years
vi[0]: %i năm

en: Format as patch...
vi: Định dạng như là bản vá...

en: Create a patch using differences between files
vi: Dùng sự khác biệt giữa các tập tin để tạo một bản vá

en: Previous conflict
vi: Xung đột vừa rồi

en: Go to the previous conflict
vi: Đi tới xung đột vừa xảy ra

en: Next conflict
vi: Xung đột tiếp theo

en: Go to the next conflict
vi: Đi tới xung đột tiếp theo

en: Push to left
vi: Đẩy qua bên trái

en: Push current change to the left
vi: Đẩy thay đổi hiện có sang phía bên trái

en: Push to right
vi: Đẩy sang phải

en: Push current change to the right
vi: Đẩy thay đổi hiện có sang phía bên phải

note: FIXME: using LAST and FIRST is terrible and unreliable icon abuse
en: Pull from left
vi: Kéo sang trái

en: Pull change from the left
vi: Kéo thay đổi sang phía bên trái

en: Pull from right
vi: Kéo sang phải

en: Pull change from the right
vi: Kéo thay đổi sang phía bên phải

en: Copy above left
vi: Chép ở trên sang trái

en: Copy change above the left chunk
vi: Chép thay đổi của đoạn dữ liệu phía trên bên trái

en: Copy below left
vi: Chép ở dưới sang trái

en: Copy change below the left chunk
vi: Chép thay đổi của đoạn dữ liệu phía dưới bên trái

en: Copy above right
vi: Chép ở trên sang phải

en: Copy change above the right chunk
vi: Chép thay đổi của đoạn dữ liệu phía trên bên phải

en: Copy below right
vi: Chép ở dưới sang phải

en: Copy change below the right chunk
vi: Chép thay đổi của đoạn dữ liệu phía dưới bên phải

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete change
vi: Xoá các thay đổi

en: Merge all changes from left
vi: Hợp nhất các thay đổi từ bên trái

en: Merge all non-conflicting changes from the left
vi: Hợp nhất những thay đổi không xung đột nhau từ bên trái

en: Merge all changes from right
vi: Hợp nhất các thay đổi từ bên phải

en: Merge all non-conflicting changes from the right
vi: Hợp nhất những thay đổi không xung đột nhau từ bên phải

en: Merge all non-conflicting
vi: Hợp nhất các tương thích

en: Merge all non-conflicting changes from left and right panes
vi: Hợp nhất tất cả thay đổi tương thích từ bản bên trái và bên phải

en: Cycle through documents
vi: Quay vòng trong các tài liệu

en: Move keyboard focus to the next document in this comparison
vi: Chuyển tiêu điểm bàn phím qua tài liệu kế tiếp trong so sánh này

en: Lock scrolling
vi: Khoá cuộn

en: Lock scrolling of all panes
vi: Khoá cuộn trong tất cả các khung

note: Abbreviations for insert and overwrite that fit in the status bar
en: INS
vi: CHÈN

en: OVR
vi: ĐÈ

note: Abbreviation for line, column so that it will fit in the status bar
en: Ln %i, Col %i
vi: Dòng %i, Cột %i

note: TRANSLATORS: this is the name of a new file which has not yet been saved
en: <unnamed>
vi: <Chưa đặt tên>

en: [%s] Set num panes
vi: [%s] Đặt ô số

en: [%s] Opening files
vi: [%s] Đang mở tập tin

en: Could not read file
vi: Không đọc được tập tin

en: [%s] Reading files
vi: [%s] Đang đọc tập tin

en: %s appears to be a binary file.
vi: %s hình như là một tập tin nhị phân.

en: %s is not in encodings: %s
vi: %s không được mã hóa: %s

en: [%s] Computing differences
vi: [%s] Đang tính sự khác biệt

en: Text filters are being used, and may be masking differences between files. Would you like to compare the unfiltered files?
vi: Bộ lọc chữ đang hoạt động và có thể che giấu sự khác biệt giữa các tập tin. Bạn có muốn so sánh những tập tin chưa được lọc?

en: Files are identical
vi: Các tập tin đều giống nhau

en: Show without filters
vi: Hiển thị nhưng không lọc

en: "%s" exists!
    Overwrite?
vi: Tập tin « %s » đã có.
    Ghi đè?

en: Error writing to %s
    
    %s.
vi: Gặp lỗi khi ghi vào « %s ».
    
    %s

en: Choose a name for buffer %i.
vi: Hãy chọn tên cho bộ đệm %i.

en: This file '%s' contains a mixture of line endings.
    
    Which format would you like to use?
vi: Tập tin « %s » chứa nhiều kiểu ký tự kết thúc dòng.
    
    Bạn muốn dùng định dạng nào?

en: '%s' contains characters not encodable with '%s'
    Would you like to save as UTF-8?
vi: « %s » chứa ký tự không thể được mã hóa bằng « %s ».
    Bạn có muốn lưu nó dạng UTF-8 không?

en: Reloading will discard changes in:
    %s
    
    You cannot undo this operation.
vi: Việc tải lại sẽ hủy bỏ các thay đổi trong:
    %s
    
    Không thể hoàn tác hành động này.

en: [%s] Merging files
vi: [%s] Đang trộng tập tin

en: wrong number of arguments supplied to --diff
vi: Đối số cung cấp cho --diff bị sai

en: Start with an empty window
vi: Bắt đầu với một cửa sổ rỗng

en: file
vi: tập tin

en: Start a version control comparison
vi: Bắt đầu với việc so sánh bộ điều khiển phiên bản

en: Start a 2- or 3-way file comparison
vi: Bắt đầu một so sánh 2 hoặc 3 phương diện

en: Start a 2- or 3-way directory comparison
vi: Bắt đầu so sánh 2 hoặc 3 phương diện của thư mục

en: Start a comparison between file and dir/file
vi: Bắt đầu so sánh giữa tập tin và địa chỉ/tập tin

en: Meld is a file and directory comparison tool.
vi: Meld là một công cụ so sánh tập tin và thư mục.

en: Set label to use instead of file name
vi: Đặt nhãn thay vì dùng tên tập tin

en: Automatically compare all differing files on startup
vi: Luôn tự động so sánh các tập tin khi khởi động

en: Ignored for compatibility
vi: Bỏ qua để tương thích

en: Set the target file for saving a merge result
vi: Đặt tập tin chỉ định để lưu lại kết quả hợp nhất

en: too many arguments (wanted 0-4, got %d)
vi: quá nhiều đối số (muốn 0-4, lấy %d)

en: can't compare more than three directories
vi: không thể so sánh nhiều hơn ba địa chỉ

en: untitled
vi: không tên

en: _File
vi: _Tập tin

en: _New...
vi: _Mới...

en: Start a new comparison
vi: Bắt đầu một so sánh mới

en: Save the current file
vi: Lưu tập tin hiện tại

en: Close the current file
vi: Đóng tập tin hiện tại

en: Quit the program
vi: Thoát chương trình

en: _Edit
vi: _Chỉnh sửa

en: Undo the last action
vi: Hoàn tác hành động gần nhất

en: Redo the last undone action
vi: Làm lại hành động hoàn tác gần nhất

en: Cut the selection
vi: Cắt vùng chọn

en: Copy the selection
vi: Sao chép vùng chọn

en: Paste the clipboard
vi: Chép vào bảng tạm

en: Search for text
vi: Tìm kiếm văn bản

en: Find Ne_xt
vi: Tìm Kế _tiếp

en: Search forwards for the same text
vi: Tìm ở phần tiếp theo cho những chuỗi tương tự

en: Find _Previous
vi: Tìm Phần _trước

en: Search backwards for the same text
vi: Tìm ngược về trước cho những chuỗi tương tự

en: Find and replace text
vi: Tìm và thay thế văn bản

en: Prefere_nces
vi: Tùy thích_nc

en: Configure the application
vi: Cấu hình ứng dụng

en: _Changes
vi: _Thay đổi

en: Next change
vi: Thay đổi kế tiếp

en: Go to the next change
vi: Đi tới thay đổi kế tiếp

en: Previous change
vi: Thay đổi trước đó

en: Go to the previous change
vi: Đi tới thay đổi vừa rồi

en: Open externally
vi: Mở bên ngoài

en: Open selected file or directory in the default external application
vi: Mở tập tin hoặc địa chỉ đã chọn trong ứng dụng bên ngoài mặc định

en: _View
vi: _Xem

en: File status
vi: Trạng thái tập tin

en: Version status
vi: Trạng thái phiên bản

en: File filters
vi: Bộ lọc tập tin

en: Stop the current action
vi: Dừng tác vụ hiện tại

en: Refresh the view
vi: Làm mới góc nhìn

en: Reload
vi: Tải lại

en: Reload the comparison
vi: Tải lại so sánh

en: _Tabs
vi: _Thẻ

en: _Previous Tab
vi: _Thẻ trước đó

en: Activate previous tab
vi: Kích hoạt thẻ vừa rồi

en: _Next Tab
vi: _Thẻ kế tiếp

en: Activate next tab
vi: Kích hoạt thẻ kế tiếp

en: Move Tab _Left
vi: Chép Thẻ sang _Trái

en: Move current tab to left
vi: Chuyển thẻ hiện tại sang trái

en: Move Tab _Right
vi: Chép Thẻ sang _Phải

en: Move current tab to right
vi: Chuyển thẻ hiện tại sang phải

en: _Help
vi: _Giúp đỡ

en: _Contents
vi: _Nội dung

en: Open the Meld manual
vi: Mở sổ tay Meld

en: Report _Bug
vi: Thông báo _lỗi

en: Report a bug in Meld
vi: Báo cáo lỗi trong Meld

en: About this program
vi: Về chương trình này

en: Full Screen
vi: Toàn màn hình

en: View the comparison in full screen
vi: Xem so sánh trong chế độ toàn màn hình

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: Show or hide the toolbar
vi: Hiện hoặc ẩn thanh công cụ

en: _Statusbar
vi: _Thanh Trạng thái

en: Show or hide the statusbar
vi: Hiện hay ẩn thanh trạng thái

en: Switch to this tab
vi: Chuyển sang thẻ này

note: exit at first non found directory + file
en: Cannot compare a mixture of files and directories.
vi: Không thể so sánh tập tin và thư mục với nhau.

note: no common path. empty names get changed to "[None]"
en: [None]
vi: [không có]

en: Save Patch As...
vi: Lưu bản vá dạng...

en: label
vi: nhãn

en: pattern
vi: mẫu

en: Only available if you have gnome-python-desktop installed
vi: Chỉ có giá trị nếu bạn đã cài đặt gnome-python-desktop

note: TRANSLATORS: translate this string ONLY to the first "\t", leave it and the following parts intact
en: Backups	1	#*# .#* ~* *~ *.{orig,bak,swp}
vi: Sao lưu	1	#*# .#* ~* *~ *.{orig,bak,swp}

note: TRANSLATORS: translate this string ONLY to the first "\t", leave it and the following parts intact
en: Version Control	1	%s
vi: Bộ Điều Khiển Phiên Bản	1	%s

note: TRANSLATORS: translate this string ONLY to the first "\t", leave it and the following parts intact
en: Binaries	1	*.{pyc,a,obj,o,so,la,lib,dll}
vi: Nhị phân	1	*.{pyc,a,obj,o,so,la,lib,dll}

note: TRANSLATORS: translate this string ONLY to the first "\t", leave it and the following parts intact
en: Media	0	*.{jpg,gif,png,wav,mp3,ogg,xcf,xpm}
vi: Phương tiện	0	*.{jpg,gif,png,wav,mp3,ogg,xcf,xpm}

note: TRANSLATORS: translate this string ONLY to the first "\t", leave it and the following parts intact
en: CVS keywords	0	\$\w+(:[^\n$]+)?\$
vi: Từ khoá CVS	0	\$\w+(:[^\n$]+)?\$

note: TRANSLATORS: translate this string ONLY to the first "\t", leave it and the following parts intact
en: C++ comment	0	//.*
vi: Ghi chú C++	0	//.*

note: TRANSLATORS: translate this string ONLY to the first "\t", leave it and the following parts intact
en: C comment	0	/\*.*?\*/
vi: Ghi chú C	0	/\*.*?\*/

note: TRANSLATORS: translate this string ONLY to the first "\t", leave it and the following parts intact
en: All whitespace	0	[ \t\r\f\v]*
vi: Mọi dấu cách	0	[ \t\r\f\v]*

note: TRANSLATORS: translate this string ONLY to the first "\t", leave it and the following parts intact
en: Leading whitespace	0	^[ \t\r\f\v]*
vi: Dấu cách đi trước	0	^[ \t\r\f\v]*

note: TRANSLATORS: translate this string ONLY to the first "\t", leave it and the following parts intact
en: Script comment	0	#.*
vi: Ghi chú tập lệnh	0	#.*

en: Co_mmit
vi: Xác _nhận

en: Commit
vi: Xác nhận

en: _Update
vi: _Cập nhật

en: Update
vi: Cập nhật

en: Add to VC
vi: Thêm vào ĐKPB

en: Add _Binary
vi: Thêm _nhị phân

en: Add binary to VC
vi: Thêm vào ĐKPB

en: Remove from VC
vi: Gỡ bỏ ra ĐKPB

en: _Resolved
vi: Đã _giải quyết

en: Revert to original
vi: Hoàn về bản gốc

en: Delete locally
vi: Xoá bỏ cục bộ

en: _Flatten
vi: Làm _phẳng

en: Flatten directories
vi: Làm phẳng thư mục

en: _Modified
vi: Bị sửa _đổi

en: _Normal
vi: _Bình thường

en: Show normal
vi: Hiển thị bình thường

en: Non _VC
vi: Không _ĐKPB

en: Show unversioned files
vi: Hiện tập tin không ĐKPB

en: Ignored
vi: Bị bỏ qua

en: Show ignored files
vi: Hiện các tập tin bị bỏ qua

en: Location
vi: Địa điểm

en: Status
vi: Trạng thái

en: Rev
vi: Phiên bản

en: Tag
vi: Thẻ

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Choose one Version Control
vi: Chọn một bộ Điều khiển phiên bản

en: Only one Version Control in this directory
vi: Chỉ có một bộ điều khiển phiên bản ở thư mục này

note: TRANSLATORS: this is an error message when a version control application isn't installed or can't be found
en: %s Not Installed
vi: %s Chưa cài đặt

note: TRANSLATORS: this is an error message when a version controlled repository is invalid or corrupted
en: Invalid Repository
vi: Kho bị lỗi

en: (Empty)
vi: (Rỗng)

en: [%s] Fetching differences
vi: [%s] Đang tìm sự khác biệt

en: [%s] Applying patch
vi: [%s] Đang áp dụng bản vá

en: Select some files first.
vi: Chọn tập tin trước tiên.

en: Regular expression error
    '%s'
vi: Lỗi biểu thức chính quy
    « %s »

en: _Browse...
vi: _Duyệt...

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Path to file
vi: Đường dẫn tới tập tin

en: Select directory
vi: Chọn thư mục

en: Select file
vi: Chọn tập tin

en: Close tab
vi: Đóng thẻ

en: Error converting to a regular expression
    The pattern was '%s'
    The error was '%s'
vi: Gặp lỗi khi chuyển đổi sang biểu thức chính quy.
    Mẫu là « %s ».
    Lỗi là « %s ».
