menu 2.1.37 - en to vi translation catalogue (68 entries)

en: Zero-size argument to print function.
vi: Đối số có kích cỡ số không tới chức năng in.

en: install-menu: checking directory %1
vi: trình đơn cài đặt: đang kiểm tra thư mục %1

en: install-menu: creating directory %1:
vi: trình đơn cài đặt: đang tạo thư mục %1:

en: Could not create directory(%1): %2
vi: Không thể tạo thư mục(%1): %2

en: Could not change directory(%1): %2
vi: Không thể chuyển đổi thư mục(%1): %2

en: install-menu: directory %1 already exists
vi: trình đơn cài đặt: thư mục %1 đã có

note: Do not translate supported
en: install-menu: [supported]: name=%1
vi: trình đơn cài đặt: [được hỗ trợ]: tên=%1

en: Menu entry lacks mandatory field "%1".
vi: Mục trình đơn thiếu trường bắt buộc "%1".

en: Unknown value for field %1="%2".
vi: Không biết giá trị cho trường %1="%2".

note: Do not translate quoted text
en: install-menu: "hotkeycase" can only be "sensitive" or "insensitive"
vi: trình đơn cài đặt: "hotkeycase" (phím nóng là chữ hoa/thường) chỉ có thể là "sensitive" (phân biệt chữ hoa/thường) hay "insensitive" (không phân biệt)

en: install-menu: Warning: Unknown identifier `%1' on line %2 in file %3. Ignoring.
vi: trình đơn cài đặt: cảnh báo : không biết dấu hiệu nhận diện `%1' trên dòng %2 trong tập tin %3 nên bỏ qua.

en: install-menu: %1 must be defined in menu-method %2
vi: trình đơn cài đặt: %1 phải được xác định trong menu-method (phương pháp trình đơn) %2

en: Cannot open file %1 (also tried %2).
vi: Không thể mở tập tin %1 (cũng đã thử %2).

en: Cannot open file %1.
vi: Không thể mở tập tin %1.

en: In order to be able to create the user config file(s) for the window manager,
    the above file needs to be writeable (and/or the directory needs to exist).
vi: Để có khả năng tạo các tập tin cấu hình người dùng cho trình quản lý cửa sổ,
    tập tin ở trên cần phải có khả năng ghi (và/hay thư mục đó cần tồn tại).

en: Warning: the string %1 did not occur in template file %2
vi: Cảnh báo : chuỗi %1 không nằm trong tập tin mẫu %2

note: Don't translate quoted string
en: install-menu [-vh] <menu-method>
      Read menu entries from stdin in "update-menus --stdout" format
      and generate menu files using the specified menu-method.
      Options to install-menu:
         -h --help    : this message
            --remove  : remove the menu instead of generating it.
         -v --verbose : be verbose
vi: install-menu [-vh] <menu-method>
    
    [install-menu: trình đơn cài đặt
    menu-method: phương pháp trình đơn]
    
      Đọc các mục nhập trình đơn từ thiết bị nhập chuẩn có dạng "update-menus --stdout"
    	(cập nhật các trình đơn, thiết bị xuất chuẩn)
     và tạo ra các tập tin trình đơn bằng phương pháp trình đơn đã ghi rõ.
      Tùy chọn cho install-menu:
         -h --help    	: hiển thị _trợ giúp_ này
            --remove	: gỡ bỏ trình đơn thay vào tạo ra nó.
         -v --verbose 	: xuất _chi tiết_

en: install-menu: no menu-method script specified!
vi: trình đơn cài đặt: chưa ghi rõ văn lệnh kiểu phương pháp trình đơn.

en: Cannot open script %1 for reading.
vi: Không thể mở văn lệnh %1 để đọc.

en: Warning: script %1 does not provide removemenu, menu not deleted
vi: Cảnh báo : văn lệnh %1 không cung cấp chức năng removemenu nên không xoá trình đơn

en: Running: "%1"
vi: Đang chạy: "%1"

en: install-menu: %1: aborting
vi: Trình đơn cài đặt: %1: hủy bỏ

en: Number of arguments to function %1 does not match.
vi: Số đối số tới chức năng %1 không khớp.

en: Unknown function: "%1"
vi: Không biết chức năng: "%1"

en: Indirectly used, but not defined function: "%1"
vi: Chức năng được dùng gián tiếp, nhưng chưa được xác định: "%1"

en: Unknown identifier: "%1"
vi: Không biết dấu hiệu nhận diện: "%1"

en: Encoding conversion error: "%1"
vi: Lỗi chuyển đổi bảng mã: "%1"

en: Unknown error.
vi: Lỗi không rõ.

en: Unknown error, message=%1
vi: Lỗi không rõ, thông điệp=%1

en: Unable to open file "%1".
vi: Không thể mở tập tin "%1".

en: Failed to pipe data through "%1" (pipe opened for reading).
vi: Lỗi gởi dữ liệu qua ống dẫn "%1" (ống dẫn được mở để đọc).

en: %1: missing required tag: "%2"
vi: %1: thiếu thẻ cần thiết: "%2"

en: (probably) stdin
vi: (rất có thể là) thiết bị nhập chuẩn

en: In file "%1", at (or in the definition that ends at) line %2:
vi: Trong tập tin "%1", ở (hay trong lời định nghĩa kết thúc tại) dòng %2:

en: Somewhere in input file:
vi: Tại nơi nào trong tập tin nhập:

en: Unexpected end of file.
vi: Gặp kết thúc tập tin bất thường.

en: Unexpected end of line.
vi: Gặp kết thúc dòng bất thường.

en: Identifier expected.
vi: Yêu cầu dấu hiệu nhận diện.

en: Expected: "%1"
vi: Yêu cầu : "%1"

en: Unexpected character: "%1"
vi: Gặp ký tự bất thường: "%1"

en: Boolean (either true or false) expected.
    Found: "%1"
vi: Yêu cầu giá trị luận lý (hoặc đúng hoặc sai).
    Tìm thấy: "%1"

en: Unknown compat mode: "%1"
vi: Không biết chế đô tương thích: "%1"

en: replacewith($string, $replace, $with): $replace and $with must have the same length.
vi: replacewith($string, $replace, $with): $replace (thay thế) và $with (bằng) phải có cùng độ dài.

en: file %1 line %2:
    Discarding entry requiring missing package %3.
vi: tập tin %1 dòng %2:
    Đang hủy mục nhập yêu cầu gói bị thiếu %3.

note: Translation here and below refer to the file /etc/menu-methods/translate_menus that allow to rename and reorganize menu entries automatically. It does not refer to the localisation (translation to other languages).
en: Reading translation rules in %1.
vi: Đang đọc các quy tắc thông dịch trong %1.

en: Reading installed packages list...
vi: Đang đọc danh sách các gói đã cài đặt...

en: Execution of %1 generated no output or returned an error.
vi: Việc thực hiện %1 chưa tạo ra dữ liệu xuất, hoặc đã trả về lỗi.

en: Skipping file because of errors...
vi: Đang bỏ qua tập tin vì gặp lỗi...

en: Reading menu-entry files in %1.
vi: Đang đọc các tập tin kiểu menu-entry ()mục nhập trình đơn trong %1.

en: Error reading %1.
vi: Gặp lỗi khi đọc %1.

en: %1 menu entries found (%2 total).
vi: Tìm thấy %1 mục nhập trình đơn (tổng %2).

en: Running method: %1 --remove
vi: Đang chạy phương pháp: %1 --remove

en: Script %1 could not be executed.
vi: Không thể thực hiện văn lệnh %1.

en: Script %1 returned error status %2.
vi: Văn lệnh %1 đã trả về trạng thái lỗi %2.

en: Script %1 received signal %2.
vi: Văn lệnh %1 đã nhận tín hiệu %2.

en: Running method: %1
vi: Đang chạy phương pháp: %1

en: Cannot create pipe.
vi: Không thể tạo ống dẫn.

en: Running menu-methods in %1.
vi: Đang chạy menu-methods (các phương pháp trình đơn) trong %1.

en: Other update-menus processes are already locking %1, quitting.
vi: Những tiến trình update-menus (cập nhật các trình đơn) đang khoá %1 nên sẽ thoát.

en: Cannot lock %1: %2 - Aborting.
vi: Không thể khoá %1: %2 nên hủy bỏ.

en: Cannot write to lockfile %1 - Aborting.
vi: Không thể ghi vào tâp tin khoá %1 nên hủy bỏ.

en: Cannot remove lockfile %1.
vi: Không thể gỡ bỏ tập tin khoá %1.

en: Update-menus is run by user.
vi: Tiến trình update menus (cập nhật các trình đơn) được chạy bởi người dùng.

en: Waiting for dpkg to finish (forking to background).
    (checking %1)
vi: Đang đời trình dpkg chạy xong (đang tạo tiến trình con vào nền).
    (đang kiểm tra %1)

en: Further output (if any) will appear in %1.
vi: Kết xuất thêm (nếu có) sẽ xuất hiện trong %1.

en: Dpkg is not locking dpkg status area, good.
vi: Trình dpkg không đang khoá vùng trạng thái dpkg: tốt.

note: This is the update-menus --help message
en: Usage: update-menus [options] 
    Gather packages data from the menu database and generate menus for
    all programs providing menu-methods, usually window-managers.
      -d                     Output debugging messages.
      -v                     Be verbose about what is going on.
      -h, --help             This message.
      --menufilesdir=<dir>   Add <dir> to the lists of menu directories to search.
      --menumethod=<method>  Run only the menu method <method>.
      --nodefaultdirs        Disable the use of all the standard menu directories.
      --nodpkgcheck          Do not check if packages are installed.
      --remove               Remove generated menus instead.
      --stdout               Output menu list in format suitable for piping to
                             install-menu.
      --version              Output version information and exit.
vi: Cách sử dụng: update-menus [tùy_chọn ...] 
    
    [update-menus: cập nhật các trình đơn]
    
    Thu thập các dữ liệu về gói trong cơ sở dữ liệu trình đơn,
    và tạo ra các trình đơn cho tất cả các chương trinh cung cấp
    phương pháp trình đơn, thường là trình quản lý cửa sổ.
    
      -d                          Xuất thông điệp _go lỗi_
      -v                          Xuất _chi tiết_.
      -h, --help                  Hiển thị _trợ giúp_ này.
      --menufilesdir=<thư_mục>        Thêm <thư_mục> vào các danh sách
    		thư mục trình đơn trong chúng cần tìm kiếm qua.
      --menumethod=<phương_pháp>  Chạy chỉ phương pháp trình đơn này.
      --nodefaultdirs         Tắt khả năng sử dụng mọi thư mục trình đơn chuẩn
    	[không có thư mục mặc định]
      --nodpkgcheck          Đừng kiểm tra gói đã được cài đặt chưa
      --remove               Gỡ bỏ các trình đơn đã tạo ra, thay thế.
      --stdout               Xuất danh sách trình đơn theo định dạng thích hợp
    				để gửi qua ống dẫn cho chức năng install-menu.
      --version              Xuất thông tin về phiên bản, rồi thoát.

en: Unknown install condition "%1" (currently, only "package" is supported).
vi: Không biết điều kiện cài đặt "%1" (hiện thời chỉ hỗ trợ "package" (gói)).
