kmail - en to is translation catalogue (268 entries)

en: Sorry, certificate could not be imported.
is: Því miður, ekki var hægt að flytja inn skilríkið.

en: Reason: %1
is: Ástæða: %1

en: Sorry, no certificates were found in this message.
is: Því miður, fann engin skilríki í þessum skilaboðum.

en: Certificate import status:
is: Staða skirteinisinnflutnings:

en: 1 new certificate was imported. | %1 new certificates were imported.
is[0]: Eitt nýtt skilríki var flutt inn.
is[1]: %1 ný skilríki voru flutt inn.

en: 1 certificate was unchanged. | %1 certificates were unchanged.
is[0]: Eitt skilríki var óbreytt.
is[1]: %1 skilríki voru óbreytt.

en: Sorry, no details on certificate import available.
is: Því miður, engar nánari upplýsingar fáanlegar yfir innflutning skilríkis.

en: Certificate import details:
is: Upplýsingar um innflutning á skilríkjum:

[ctx: Certificate import failed.]
en: Failed: %1 (%2)
is: Mistókst: %1 (%2)

en: Encapsulated message
is: Innifalin skilaboð

en: End of encapsulated message
is: Lok innifalinna skilaboða

en: This message is encrypted.
is: Þessi skilaboð eru dulrituð.

en: Decrypt Message
is: Afkóða skilaboð

en: Please wait while the message is being decrypted...
is: Hinkraðu á meðan skilaboðin eru afkóðuð...

en: The message is encrypted for the following keys:
is: Þessi skilaboð eru dulrituð fyrir eftirfarandi dulritunarlykla:

en: Hide Details
is: Fela nánari upplýsingar

en: unknown key
is: óþekktur lykill

[ctx: Compliance: status/type of compliance]
en: Compliance: %1
is: Samhæfni: %1

[ctx: Encrypted message (status/type of compliance)]
en: Encrypted message (%1)
is: Dulrituð skilaboð (%1)

en: Encrypted message
is: Dulrituð skilaboð

en: Show Details
is: Sýna ítarlegri upplýsingar

en: Encrypted message (decryption not possible)
is: Dulkóðuð skilaboð (ekki hægt að afkóða)

en: Reason:
is: Ástæða:

en: Could not decrypt the data.
is: Gat ekki afkóðað gögnin.

en: End of encrypted message
is: Lok dulritaðra skilaboða

en: <b>Note:</b> This is an HTML message. For security reasons, only the raw HTML code is shown. If you trust the sender of this message then you can activate formatted HTML display for this message <a href='kmail:showHTML'>by clicking here</a>.
is: <b>Athugaðu:</b> Þetta eru HTML-skilaboð. Af öryggisástæðum er aðeins hrár HTML-texti sýndur. Ef þú treystir sendanda þessara skilaboða þá getur þú birtt þau á umbeðnu formi <a href='kmail:showHTML'>með því að smella hér</a>.

en: <b>Note:</b> This HTML message may contain external references to images etc. For security/privacy reasons external references are not loaded. If you trust the sender of this message then you can load the external references for this message <a href='kmail:loadExternal'>by clicking here</a>.
is: <b>Athugaðu:</b> Þessi HTML-skilaboð geta innihaldið utanaðkomandi tilvísanir í myndir eða annað í þeim dúr. Af öryggis og/eða persónuverndarástæðum eru utanaðkomandi tilvísanir ekki sóttar. Ef þú treystir sendanda þessara skilaboða þá getur þú birt þau á umbeðnu formi <a href='kmail:loadExternal'>með því að smella hér</a>.

en: Please wait while the signature is being verified...
is: Hinkraðu við á meðan verið er að sannreyna undirritunina...

en: End of signed message
is: Lok undirritaðra skilaboða

[ctx: @title:window]
en: Key Changed
is: Lykill breyttist

[ctx: @action:button]
en: Store
is: Geyma

en: DKIM Key
is: DKIM-lykill

en: Selector
is: Veljari

en: Copy Key
is: Afrita lykil

en: Remove Key | Remove Keys
is[0]: Fjarlægja lykil
is[1]: Fjarlægja lykla

en: Delete Key | Delete Keys
is[0]: Eyða lykli
is[1]: Eyða lyklum

en: Delete All
is: Eyða öllum

en: Do you want to delete all keys?
is: Viltu eyða öllum lyklum?

[ctx: @title:window]
en: Delete Keys
is: Eyða lyklum

[ctx: @info:placeholder]
en: Search...
is: Leita...

en: Must be signed
is: Verður að vera undirritað

en: Can be signed
is: Er hægt að undirrita

en: Ignore if not signed
is: Hunsa ef óundirritað

[ctx: @action:button]
en: Export...
is: Flytja út...

[ctx: @title:window]
en: Configure Rule
is: Grunnstilla reglu

[ctx: @action:button]
en: Add Rule...
is: Bæta við reglu...

[ctx: @action:button]
en: Import...
is: Flytja inn...

en: No rules found
is: Engar reglur fundust

[ctx: @title:window]
en: Export Rules
is: Flytja út reglur

[ctx: @title:window]
en: Import Rules
is: Flytja inn reglur

en: No rules imported.
is: Engar reglur fluttar inn.

en: Domain
is: Lén

en: Active
is: Virkt

en: From
is: Frá

en: Rule type
is: Tegund reglu

en: Priority
is: Forgangur

en: Add...
is: Bæta við...

en: Modify...
is: Breyta...

en: Duplicate Rule
is: Tvítaka reglu

en: Remove Rule
is: Fjarlægja reglu

en: Do you want to delete this rule?
is: Viltu eyða þessari reglu?

[ctx: @title:window]
en: Delete Rule
is: Eyða reglu

en: Do you want to delete all the rules?
is: Viltu eyða öllum reglunum?

[ctx: @title:window]
en: Delete Rules
is: Eyða reglum

[ctx: @title:window]
en: Add Rule
is: Bæta við reglu

[ctx: @title:window]
en: Modify Rule
is: Breyta reglu

[ctx: @option:check]
en: Enabled
is: Virkjað

en: Domain:
is: Lén:

en: From:
is: Frá:

en: Rule:
is: Regla:

en: Priority:
is: Forgangur:

en: Recheck DKIM Signature
is: Yfirfara aftur DKIM-undirritun

en: Update DKIM key
is: Uppfæra DKIM-lykil

en: Rules...
is: Reglur...

en: Unknown
is: Óþekkt

en: DKIM: valid (signed by %1)
is: DKIM: gilt (undirritað af %1)

en: DKIM: invalid
is: DKIM: ógilt

en: DKIM: Not signed
is: DKIM: Ekki undirritað

en: DKIM: Should Be Signed by %1
is: DKIM: Ætti að vera undirritað af %1

en: The domain doesn't exist.
is: Lénið er ekki til.

en: Missing signature.
is: Vantar undirritun.

en: The public key was revoked.
is: Dreifilykill var afturkallaður.

en: Signature is too large.
is: Undirritun er of löng.

en: Public key is too small.
is: Dreifilykill er of lítill.

en: Impossible to verify signature.
is: Ómögulegt að sannreyna undirritun.

en: Impossible to download key.
is: Ómögulegt að sækja lykil.

en: Signature expired
is: Undirritun útrunnin

en: Signature too small
is: Undirritun of lítil

en: Public Key too small
is: Dreifilykill of lítill

en: %1: None
is: %1: Ekkert

en: %1: Valid (Signed by %2)
is: %1: Gilt (undirritað af %2)

en: %1: Valid
is: %1: Gilt

en: Not Signed
is: Ekki undirritað

en: Subject:
is: Viðfangsefni:

en: Date:
is: Dagsetning:

en: Message-Id:
is: Auðkenni skilaboða:

en: To:
is: Til:

en: CC:
is: Afrit (Cc):

en: BCC:
is: Dulið afrit (Bcc):

en: Sender:
is: Sendandi:

en: resent from:
is: endursent frá:

en: resent to:
is: endursent til:

en: No Subject
is: Ekkert viðfangsefni

en: Spam Status:
is: Staða ruslpósts:

en: Printing mode
is: Prentunarhamur

en: Attachments:
is: Viðhengi:

en: Security:
is: Öryggi:

[ctx: Unknown date]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Error evaluating spam score
is: Villa við að meta ruslpóststig

[ctx: View->]
en: &Headers
is: &Hausar

en: Choose display style of message headers
is: Velja birtingarstíl skilaboðahausa

en: Date:
is: Dags:

en: From:
is: Frá:

[ctx: To-field of the mailheader.]
en: To:
is: Til:

en: CC:
is: Afrit (Cc):

en: BCC:
is: Dulið afrit (Bcc):

en: Reply to:
is: Senda svar til:

[ctx: @action]
en: Ignore
is: Hunsa

[ctx: @action]
en: Send
is: Senda

en: Status
is: Staða

en: Do you want to delete this rule '%1'?
is: Viltu eyða þessari reglu '%1'?

en: Configure
is: Grunnstilla

en: Remote Content
is: Fjartengt efni

en: Authorize %1
is: Heimila %1

en: Authorized
is: Heimilað

en: Blocked
is: Lokað á

[ctx: @label:textbox]
en: Domain:
is: Lén:

[ctx: @title:window]
en: Details
is: Nánar

en: This message may be a scam. <a href="scamdetails">(Details...)</a>
is: Þessi skilaboð gætu verið svikapóstur. <a href="scamdetails">(Nánar...)</a>

[ctx: @action]
en: Move to Trash
is: Setja í ruslið

[ctx: @action]
en: I confirm it's not a scam
is: Ég staðfesti að þetta er ekki svikapóstur

[ctx: @action]
en: Add email to whitelist
is: Bæta tölvupósti við lista yfir leyfilegt

en: Details:
is: Nánar:

note: i18n: ectx: label, entry (PrintSelectedText), group (Print)
en: Only print selected text in viewer
is: Prenta einungis valinn texta í skoðaranum

note: i18n: ectx: label, entry (ShowExpandQuotesMark), group (Reader)
en: Show expand/collapse quote marks
is: Sýna opna/loka tilvitnunartákn

note: i18n: ectx: label, entry (CollapseQuoteLevelSpin), group (Reader)
en: Automatic collapse level:
is: Sjálfvirkt fellistig:

note: i18n: ectx: label, entry (ShrinkQuotes), group (Reader)
en: Reduce font size for quoted text
is: Minnka leturstærð tilvitnaðs texta

note: i18n: ectx: label, entry (MimeTreeMode2), group (Reader)
en: Message Structure Viewer
is: Spjald sem sýnir uppbyggingu skilaboða

note: i18n: ectx: label, entry (MimeTreeMode2), group (Reader)
en: Show never
is: Aldrei sýna

note: i18n: ectx: label, entry (MimeTreeMode2), group (Reader)
en: Show always
is: Alltaf sýna

note: i18n: ectx: label, entry (htmlMail), group (Reader)
en: Prefer HTML to plain text
is: Kjósa frekar HTML en texta

note: i18n: ectx: label, entry (AccessKeyEnabled), group (Reader)
en: Activate Access Key
is: Virkja aðgangslykil

note: i18n: ectx: label, entry (notSendWhenEncrypted), group (MDN)
en: Do not send MDNs in response to encrypted messages
is: Ekki senda staðfestingu á móttöku fyrir dulrituð skilaboð

note: i18n: ectx: label, entry (LegacyMangleFromToHeaders), group (Invitations)
en: Mangle From:/To: headers in replies to replies
is: Breyta Frá:/Til: hausum í svörum við boðunum

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (LegacyMangleFromToHeaders), group (Invitations)
en: Microsoft Outlook has a number of shortcomings in its implementation of the iCalendar standard; this option works around one of them. If you have problems with Outlook users not being able to get your replies, try setting this option.
is: Microsoft Outlook hefur ýmsa vankosti í sinni útfærslu af iCalendar staðlinum. Þessi valkostur fer framhjá einum þeirra. Ef þú átt í vandræðum með að Outlook notendur fá ekki svörin þín, prófaðu þá að virkja þennan valkost.

note: i18n: ectx: label, entry (LegacyBodyInvites), group (Invitations)
en: Send groupware invitations in the mail body
is: Senda hópvinnuboð í meginmáli skilaboða

note: i18n: ectx: label, entry (AutomaticSending), group (Invitations)
en: Automatic invitation sending
is: Sjálfvirk sending af boðum

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (AutomaticSending), group (Invitations)
en: When this is checked, you will not see the mail composer window. Instead, all invitation mails are sent automatically. If you want to see the mail before sending it, you can uncheck this option. However, be aware that the text in the composer window is in iCalendar syntax, and you should not try modifying it by hand.
is: Þegar þetta er valið munt þú ekki sjá póstritilinn og öll boðskeyti verða send sjálfkrafa. Ef þú vilt sjá skeytin áður en þau eru send, afveldu þá þennan valkost. Athugaðu að textinn sem birtist í ritlinum er í iCalendar sniði og þú ættir ekki að breyta honum handvirkt.

note: i18n: ectx: label, entry (UseFixedFont), group (Composer)
en: Use Fi&xed Font
is: Nota &jafnbreitt letur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Groupware Compatibility && Legacy Options
is: Samhæfni hópvinnukerfis og almennir valkostir

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, mLegacyMangleFromTo)
en: Turn this option on in order to make Outlook(tm) understand your answers to invitation replies
is: Veldu þetta til að Outlook(tm) skilji þín svör við boðum

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, mLegacyBodyInvites)
en: Turn this option on in order to make Outlook(tm) understand your answers to invitations
is: Veldu þetta til að Outlook(tm) skilji þín svör við boðunum

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Options
is: Valkostir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mPrintEmptySelectedText)
en: Print only selected text
is: Prenta einungis valinn texta

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Settings)
en: Viewer settings
is: Stillingar skoðara

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: &Minimum font size:
is: Lág&marksstærð leturs:

en: A file named "%1" already exists. Are you sure you want to overwrite it?
is: Skrá með nafninu "%1" er til fyrir. Viltu skrifa yfir hana ?

[ctx: @title:window]
en: Overwrite File?
is: Skrifa yfir skrá?

en: Save Attachments To
is: Vista viðhengi á

[ctx: filename for an unnamed attachment]
en: attachment.1
is: viðhengi.1

[ctx: @title:window]
en: Save Attachment
is: Vista viðhengi

[ctx: filename for the %1-th unnamed attachment]
en: attachment.%1
is: viðhengi.%1

en: The part %1 of the message is encrypted. Do you want to keep the encryption when saving?
is: Hluti %1af skilaboðunum er dulritaður. Viltu geyma dulritunina þegar þú vistar?

en: KMail Question
is: KMail spurning

[ctx: @action:button]
en: Keep Encryption
is: Halda dulritun

en: The part %1 of the message is signed. Do you want to keep the signature when saving?
is: Hluti %1 af skilaboðunum er undirritaður. Viltu geyma undirritunina þegar þú vistar?

en: Found no attachments to save.
is: Fann engin viðhengi til að vista.

en: message
is: skilaboð

en: Save Message | Save Messages
is[0]: Vista skilaboð
is[1]: Vista skilaboð

en: File %1 could not be loaded.
is: Ekki tókst að hlaða inn %1 skránni.

[ctx: @title:window]
en: Error loading message
is: Villa við að hlaða inn skilaboðum

en: File %1 could not be created.
is: Ekki tókst að búa til skrána %1.

[ctx: @title:window]
en: Error saving message
is: Villa við að vista skilaboð

en: We cannot save message.
is: Ekki er hægt að vista skilaboðin.

en: Error saving message
is: Villa við að vista skilaboð

[ctx: Argument is the original name of the deleted attachment]
en: Deleted: %1
is: Eytt: %1

en: Open &with %1
is: Opna &með %1

en: body part
is: meginmál skilaboða

en: Description
is: Lýsing

en: Type
is: Tegund

en: Size
is: Stærð

[ctx: @title:window]
en: Print Document
is: Prenta skjal

en: Turn on HTML rendering for this message.
is: Virkja HTML-myndgerð í þessum skilaboðum.

en: Load external references from the Internet for this message.
is: Hlaða inn utanaðkomandi tilvísunum af netinu fyrir þessi skilaboð.

en: Work online.
is: Vinna nettengt.

en: Decrypt message.
is: Afkóða skilaboð.

en: Expand all quoted text.
is: Opna allan tilvitnaðan texta.

en: Collapse quoted text.
is: Fella saman tilvitnaðan texta.

en: Could not start certificate manager. Please check your installation.
is: Gat ekki ræst skilríkjastjóra.  Athugaðu uppsetninguna þína.

en: KMail Error
is: KMail villuboð

en: Show certificate 0x%1
is: Sýna skilríki 0x%1

en: Address copied to clipboard.
is: Netfang afritað á klemmuspjaldið.

en: Attachment: %1
is: Viðhengi: %1

en: Encapsulated Message (Subject: %1)
is: Innifalin skilaboð (Viðfangsefni: %1)

en: Encapsulated Message
is: Innifalin skilaboð

en: Unnamed attachment
is: Ónefnt viðhengi

en: Opening URL...
is: Opna slóð...

[ctx: @action:button]
en: Execute
is: Framkvæma

en: Loading message...
is: Hleð inn skilaboðum...

[ctx: @title:window]
en: Delete Attachment
is: Eyða viðhengi

[ctx: @title:menu]
en: &Open With
is: &Opna með

[ctx: @action:inmenu Open With]
en: &Other...
is: &Annað...

[ctx: @title:menu]
en: &Open With...
is: &Opna með...

[ctx: to open]
en: Open
is: Opna

[ctx: to view something]
en: View
is: Skoða

en: Scroll To
is: Skruna að

en: Save As...
is: Vista sem...

en: Copy
is: Afrit

en: Delete Attachment
is: Eyða viðhengi

en: Reply To Author
is: Svara sendanda

en: Reply To All
is: Svara öllum

en: Properties
is: Eiginleikar

en: The KDE Mail Client
is: KDE-póstforritið

[ctx: @title:window]
en: View Attachment: %1
is: Skoða viðhengi: %1

[ctx: View->]
en: &Attachments
is: &Viðhengi

en: Choose display style of attachments
is: Veldu sýnisnið viðhengja

[ctx: View->attachments->]
en: &As Icons
is: &Sem táknmyndir

en: Show all attachments as icons. Click to see them.
is: Sýna öll viðhengi sem táknmyndir. smella til að skoða þau.

[ctx: View->attachments->]
en: &Smart
is: &Snjöll

en: Show attachments as suggested by sender.
is: Sýna viðhengi samkv. tillögu sendanda.

[ctx: View->attachments->]
en: &Inline
is: &Innfelld

en: Show all attachments inline (if possible)
is: Sýna öll viðengi innfeld (ef hægt)

[ctx: View->attachments->]
en: &Hide
is: &Falin

en: Do not show attachments in the message viewer
is: Ekki sýna viðhengi í skilaboðaskoðaranum

en: &Set Encoding
is: Velja stafa&töflu

en: Auto
is: Sjálfvirkt

en: Copy Text
is: Afrita texta

[ctx: @action]
en: Select All Text
is: Velja allan texta

en: Copy Link Address
is: Afrita vistfang tengils

en: Open URL
is: Opna slóð

en: Show Message Structure
is: Sýna uppbyggingu skilaboða

[ctx: @action]
en: &View Source
is: S&koða frumkóða

en: &Save Message...
is: Vi&sta skilaboðin

[ctx: @action]
en: Scroll Message Up
is: Skruna skilaboð upp

[ctx: @action]
en: Scroll Message Down
is: Skruna skilaboð niður

[ctx: @action]
en: Scroll Message Up (More)
is: Skruna skilaboð upp (meira)

[ctx: @action]
en: Scroll Message Down (More)
is: Skruna skilaboð niður (meira)

[ctx: @action]
en: Speak Text
is: Lesa texta upphátt

[ctx: @action]
en: Share Text...
is: Deila texta...

en: &Find in Message...
is: &Finna í skilaboðum...

en: Disable Emoticon
is: Gera tjáningartákn óvirk

en: Save &As...
is: Vista &sem...

en: Open With...
is: Opna með...

en: Save All Attachments...
is: Vista öll viðhengi...

en: The network is broken.
is: Netið er bilað.

[ctx: @title:window]
en: Malware
is: Spilliforrit

en: Copy Email Address
is: Afrita netfang

[ctx: @title:window]
en: Message as Plain Text
is: Skilaboð sem hreinn texti

en: URL copied to clipboard.
is: Slóð afrituð á klemmuspjaldið.

en: Message loading failed: %1.
is: Hleðsla skilaboða mistókst: %1.

en: Message not found.
is: Skilaboðin fundust ekki.

[ctx: @info]
en: Open attachment <filename>%1</filename>?<nl/>Note that opening an attachment may compromise your system's security.
is: Opna viðhengið <filename>%1</filename>?<nl/>Hafðu í huga að þú getur ógnað öryggi kerfisins með því að opna viðhengi.

[ctx: @title:window]
en: Open Attachment?
is: Opna viðhengi?

en: &Open With '%1'
is: &Opna með '%1'

en: Open &With...
is: Opna &með...

en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

[ctx: 'HTML Message' with html linebreaks between each letter and in bold text.]
en: <qt><b><br />H<br />T<br />M<br />L<br /> <br />M<br />e<br />s<br />s<br />a<br />g<br />e</b></qt>
is: <qt><b><br />H<br />T<br />M<br />L<br />-<br />s<br />k<br />i<br />l<br />a<br />b<br />o</b>ð</b></qt>

[ctx: 'No HTML Message' with html linebreaks between each letter.]
en: <qt><br />N<br />o<br /> <br />H<br />T<br />M<br />L<br /> <br />M<br />e<br />s<br />s<br />a<br />g<br />e</qt>
is: <qt><br />E<br />k<br />k<br />i<br /> <br />H<br />T<br />M<br />L<br />-<br />s<br />k<br />i<br />l<br />a<br />b<br />o</b>ð</qt>

[ctx: 'Plain Message' with html linebreaks between each letter.]
en: <qt><br />P<br />l<br />a<br />i<br />n<br /> <br />M<br />e<br />s<br />s<br />a<br />g<br />e<br /></qt>
is: <qt><br />H<br />r<br />e<br />i<br />n<br /> <br />s<br />k<br />i<br />l<br />a<br />b<br />o</b>ð<br /></qt>

[ctx: 'Calendar Message' with html linebreaks between each letter.]
en: <qt><br />C<br />a<br />l<br />e<br />n<br />d<br />a<br />r<br /> <br />M<br />e<br />s<br />s<br />a<br />g<br />e<br /></qt>
is: <qt><br />D<br />a<br />g<br />a<br />t<br />a<br />l<br />s<br />-<br />s<br />k<br />i<br />l<br />a<br />b<br />o</b>ð</qt>

en: <qt>Invitations are normally sent as attachments to a mail. This switch changes the invitation mails to be sent in the text of the mail instead; this is necessary to send invitations and replies to Microsoft Outlook.<br />But, when you do this, you no longer get descriptive text that mail programs can read; so, to people who have email programs that do not understand the invitations, the resulting messages look very odd.<br />People that have email programs that do understand invitations will still be able to work with this.</qt>
is: <qt>Boð eru vanalega send sem viðhengi við skilaboð. Þessi valkostur gerir að verkum að boðin verða í staðinn send í texta skilaboðanna; er það nauðsynlegt til að senda boð og svör til Microsoft Outlook.<br />Hinsvegar muntu ekki lengur fá lýsandi texta sem póstforrit geta lesið; þar af leiðandi gætu skeytin komið furðulega út hjá fólki sem er ekki með póstforrit sem skilur þau. <br />Fólk með samhæfð póstforrit munu eftir sem áður geta unnið eðlilega með þau.</qt>

en: Speak Text
is: Lesa texta upphátt

[ctx: Unchanged mail message]
en: Raw Source
is: Frumtexti

[ctx: Mail message as shown, in HTML format]
en: HTML Source
is: HTML-frumkóði

[ctx: @action]
en: Open File
is: Opna skrá

en: KMail was unable to open the attachment.
is: KMail tókst ekki að opna viðhengið.

[ctx: @action:button]
en: Next Message
is: Næstu skilaboð

[ctx: @action:button]
en: Previous Message
is: Fyrri skilaboð
