kmail - en to th translation catalogue (229 entries)

[ctx: No grouping of messages]
en: None
th: ไม่มี

en: By Exact Date (of Thread Leaders)
th: ตามวันที่จริง (ของตัวนำเธรด)

en: By Smart Date Ranges (of Thread Leaders)
th: ตามช่วงวันที่แบบสมาร์ท (ตามตัวนำเธรด)

en: By Smart Sender/Receiver
th: ตามผู้ส่ง/ผู้รับ

en: By Sender
th: ตามผู้ส่ง

en: By Receiver
th: ตามผู้รับ

en: Never Expand Groups
th: ไม่ต้องขยายกลุ่มใด ๆ

en: Expand Recent Groups
th: ขยายกลุ่มต่าง ๆ เมื่อไม่นานนี้

en: Always Expand Groups
th: ขยายกลุ่มต่าง ๆ เสมอ

[ctx: No threading of messages]
en: None
th: ไม่มี

en: Perfect Only
th: ที่สมบูรณ์แบบเท่านั้น

en: Perfect and by References
th: สมบูรณ์แบบและตามการอ้างอิง

en: Perfect, by References and by Subject
th: สมบูรณ์แบบ, ตามการอ้างอิง และตามชื่อเรื่อง

en: Topmost Message
th: จดหมายที่อยู่ด้านบนสุด

en: Most Recent Message
th: จดหมายที่เป็นล่าสุดมากที่สุด

en: Never Expand Threads
th: ไม่ต้องขยายเธรดใด ๆ เลย

en: Expand Threads With Unread Messages
th: ขยายเธรดต่าง ๆ ที่มีจดหมายที่ยังไม่อ่านอยู่ภายใน

en: Expand Threads With Unread or Important Messages
th: ขยายเธรดต่าง ๆ ที่มีจดหมายที่ยังไม่อ่านหรือสำคัญอยู่ภายใน

en: Always Expand Threads
th: ขยายเธรดเสมอ

[ctx: Status of an item]
en: Read
th: อ่านแล้ว

[ctx: Status of an item]
en: Unread
th: ยังไม่ได้อ่าน

[ctx: Status of an item]
en: Has Attachment
th: มีสิ่งที่แนบมาด้วย

[ctx: Status of an item]
en: Action Item
th: รายการการกระทำ

[ctx: Status of an item]
en: Replied
th: ตอบกลับแล้ว

[ctx: Status of an item]
en: Forwarded
th: ส่งต่อแล้ว

[ctx: Status of an item]
en: Sent
th: ส่งแล้ว

[ctx: Status of an item]
en: Important
th: จดหมายสำคัญ

[ctx: Status of an item]
en: Spam
th: สแปม

[ctx: Status of an item]
en: Ham
th: อาจจะเป็นสแปม

[ctx: Status of an item]
en: Watched
th: ติดตามอ่าน

[ctx: Status of an item]
en: Ignored
th: ไม่สนใจ

[ctx: Unknown date]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Current Activity, Threaded
th: มีกิจกรรมในปัจจุบัน, มีการจัดเธรด

en: This view uses smart date range groups. Messages are threaded. So for example, in "Today" you will find all the messages arrived today and all the threads that have been active today.
th: ส่วนนี้จะแสดงกลุ่มต่าง ๆ ตามช่วงวันที่ และจดหมายต่าง ๆ จะถูกจัดเธรด ตัวอย่างเช่น ใน "วันนี้" คุณจะค้นจดหมายทั้งหมดที่ได้รับมาภายในวันนี้ และเธรดทั้งหมดที่มีการโต้ตอบกันในวันนี้

en: Current Activity, Flat
th: มีกิจกรรมในปัจจุบัน, ไม่มีการจัดเธรด

en: This view uses smart date range groups. Messages are not threaded. So for example, in "Today" you will simply find all the messages arrived today.
th: ส่วนนี้จะแสดงกลุ่มต่าง ๆ ตามช่วงวันที่ ส่วนจดหมายต่าง ๆ จะไม่ถูกจัดเธรด ตัวอย่างเช่น ใน "วันนี้" คุณจะค้นจดหมายทั้งหมดที่ได้รับมาภายในวันนี้

en: Activity by Date, Threaded
th: มีกิจกรรมตามวันที่, มีการจัดเธรด

en: This view uses day-by-day groups. Messages are threaded. So for example, in "Today" you will find all the messages arrived today and all the threads that have been active today.
th: ส่วนนี้จะแสดงกลุ่มต่าง ๆ แบ่งกลุ่มแบบวันต่อวัน ส่วนจดหมายต่าง ๆ จะถูกจัดเธรด ตัวอย่างเช่น ใน "วันนี้" คุณจะค้นจดหมายทั้งหมดที่ได้รับมาภายในวันนี้ และเธรดทั้งหมดที่มีการโต้ตอบกันในวันนี้

en: Activity by Date, Flat
th: มีกิจกรรมตามวันที่, ไม่มีการจัดเธรด

en: This view uses day-by-day groups. Messages are not threaded. So for example, in "Today" you will simply find all the messages arrived today.
th: ส่วนนี้จะแสดงกลุ่มต่าง ๆ แบ่งกลุ่มแบบวันต่อวัน ส่วนจดหมายต่าง ๆ จะไม่ถูกจัดเธรด ตัวอย่างเช่น ใน "วันนี้" คุณจะค้นจดหมายทั้งหมดที่ได้รับมาภายในวันนี้

en: Standard Mailing List
th: จดหมายเวียนมาตรฐาน

en: This is a plain and old mailing list view: no groups and heavy threading.
th: นี่เป็นการแสดงจดหมายเวียนแบบธรรมดาและดั้งเดิม: ไม่มีการจัดกลุ่มใด ๆ และมีการจัดเธรดหนักมาก

en: Flat Date View
th: แสดงตามวันที่แบบปกติ

en: This is a plain and old list of messages sorted by date: no groups and no threading.
th: นี่เป็นการแสดงจดหมายแบบธรรมดาและดั้งเดิมโดยเรียงลำดับตามวันที่: ไม่มีการจัดกลุ่มและจัดเธรดใด ๆ

en: Senders/Receivers, Flat
th: ผู้ส่ง/ผู้รับ, ไม่มีการจัดเธรด

en: This view groups the messages by senders or receivers (depending on the folder type). Messages are not threaded.
th: ส่วนนี้จะแสดงกลุ่มต่าง ๆ ของจดหมายตามผู้ส่งหรือผู้รับ (ขึ้นอยู่กับประเภทของโฟลเดอร์) ส่วนจดหมายต่าง ๆ จะไม่ถูกจัดเธรด

en: Thread Starters
th: ผู้เริ่มต้นเธรด

en: This view groups the messages in threads and then groups the threads by the starting user.
th: ส่วนนี้จะแสดงกลุ่มต่าง ๆ ของจดหมายในเธรด และจัดกลุ่มเธรดตามผู้ใช้ที่เป็นผู้เริ่ม

[ctx: Default theme name]
en: Classic
th: คลาสสิก

en: A simple, backward compatible, single row theme
th: ธีมที่เรียบง่าย, เข้ากันได้กับรุ่นเก่า และใช้แถวเดียว

[ctx: @title:column Subject of messages]
en: Subject
th: เรื่อง

en: Sender/Receiver
th: ผู้ส่ง/ผู้รับ

[ctx: Sender of a message]
en: Sender
th: ผู้ส่ง

[ctx: Receiver of a message]
en: Receiver
th: ผู้รับ

[ctx: Date of a message]
en: Date
th: วันที่

en: Most Recent Date
th: วันที่เมื่อไม่นานนี้

[ctx: Size of a message]
en: Size
th: ขนาด

en: Replied
th: ตอบกลับแล้ว

[ctx: Message importance indication]
en: Important
th: จดหมายสำคัญ

en: Action Item
th: รายการการกระทำ

en: Spam/Ham
th: สแปม/อาจเป็นสแปม

en: Watched/Ignored
th: ติดตามดู/ไม่สนใจ

en: Encryption
th: การเข้ารหัส

en: Signature
th: ลายเซ็น

en: Tag List
th: รายการป้ายกำกับ

en: Message
th: จดหมาย

en: Status
th: สถานะ

en: Today
th: วันนี้

en: Yesterday
th: เมื่อวานนี้

en: Last Week
th: อาทิตย์ก่อน

en: Two Weeks Ago
th: สองอาทิตย์ก่อน

en: Three Weeks Ago
th: สามอาทิตย์ก่อน

en: Four Weeks Ago
th: สี่อาทิตย์ก่อน

en: Five Weeks Ago
th: ห้าอาทิตย์ก่อน

en: Receiver
th: ผู้รับ

en: Sender
th: ผู้ส่ง

en: Processed 1 Message of %2 | Processed %1 Messages of %2
th[0]: ประมวลผลแล้ว %1 ฉบับ จากทั้งหมด %2 ฉบับ

en: Threaded 1 Message of %2 | Threaded %1 Messages of %2
th[0]: จัดเธรดแล้ว %1 ฉบับ จากทั้งหมด %2 ฉบับ

en: Grouped 1 Thread of %2 | Grouped %1 Threads of %2
th[0]: จัดกลุ่มแล้ว %1 เธรด จากทั้งหมด %2 เธรด

en: Updated 1 Group of %2 | Updated %1 Groups of %2
th[0]: ปรับปรุงแล้ว %1 กลุ่ม จากทั้งหมด %2 กลุ่ม

[ctx: @info:status Finished view fill]
en: Ready
th: พร้อม

note: i18n: ectx: label, entry (MessageToolTipEnabled), group (MessageListView)
en: Display tooltips for messages and group headers
th: แสดงทูลทิปส่วนหัวของจดหมายและกลุ่มต่าง ๆ

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (MessageToolTipEnabled), group (MessageListView)
en: Enable this option to display tooltips when hovering over an item in the message list.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้เพื่อให้แสดงกล่องผุดแสดงทูลทิป เมื่อมีการเคลื่อนเมาส์มาอยู่เหนือรายการในช่องแสดงรายการจดหมาย

en: None (Storage Order)
th: ไม่เรียง (เรียงลำดับตามสื่อจัดเก็บข้อมูล)

en: By Date/Time
th: ตามวันที่/เวลา

en: By Date/Time of Most Recent in Subtree
th: ตามวันที่/เวลาครั้งล่าสุดในผังต้นไม้ย่อย

en: By Subject
th: ตามชื่อเรื่อง

en: By Size
th: ตามขนาด

en: By Action Item Status
th: ตามสถานะรายการการกระทำ

en: Least Recent on Top
th: ที่เป็นล่าสุดน้อยที่สุดอยู่ด้านบน

en: Most Recent on Top
th: ที่เป็นล่าสุดมากที่สุดอยู่ด้านบน

[ctx: Sort order for messages]
en: Ascending
th: เรียงจากน้อยไปหามาก

[ctx: Sort order for messages]
en: Descending
th: เรียงจากมากไปหาน้อย

en: by Date/Time
th: ตามวันที่/เวลา

en: by Date/Time of Most Recent Message in Group
th: ตามวันที่/เวลาของจดหมายที่เป็นล่าสุดมากที่สุดในกลุ่ม

en: by Sender/Receiver
th: ตามผู้ส่ง/ผู้รับ

en: by Sender
th: ตามผู้ส่ง

en: by Receiver
th: ตามผู้รับ

[ctx: Sort order for mail groups]
en: Ascending
th: เรียงจากน้อยไปหามาก

[ctx: Sort order for mail groups]
en: Descending
th: เรียงจากมากไปหาน้อย

[ctx: Description of Type Subject]
en: Subject
th: เรื่อง

[ctx: Description of Type Date]
en: Date
th: วันที่

[ctx: Description of Type Sender]
en: Sender
th: ผู้ส่ง

[ctx: Description of Type Receiver]
en: Receiver
th: ผู้รับ

[ctx: Description of Type Size]
en: Size
th: ขนาด

en: Attachment Icon
th: ไอคอนสิ่งที่แนบมาด้วย

en: Replied/Forwarded Icon
th: ไอคอนตอบกลับแล้ว/ส่งต่อแล้ว

en: Combined New/Unread/Read/Replied/Forwarded Icon
th: ไอคอนแสดงถึงการรวมกันของจดหมายใหม่/ยังไม่ได้อ่าน/อ่านแล้ว/ตอบกลับแล้ว/ส่งต่อแล้ว

en: Action Item Icon
th: ไอคอนรายการการกระทำ

en: Important Icon
th: ไอคอนจดหมายสำคัญ

en: Group Header Label
th: ป้ายส่วนหัวของกรุ๊ปแวร์

en: Spam/Ham Icon
th: ไอคอนสแปม/อาจเป็นสแปม

en: Watched/Ignored Icon
th: ไอคอนติดตามดู/ไม่สนใจ

en: Group Header Expand/Collapse Icon
th: ไอคอนขยาย/ยุบรายการของส่วนหัวของกลุ่ม

en: Encryption State Icon
th: ไอคอนสถานะการเข้ารหัส

en: Signature State Icon
th: ไอคอนสถานะลายเซ็น

en: Vertical Separation Line
th: เส้นแบ่งแนวตั้ง

en: Horizontal Spacer
th: ช่องว่างแนวนอน

en: Max Date
th: วันที่สูงสุด

en: Message Tags
th: ป้ายจดหมาย

[ctx: Description for an Unknown Type]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Never Show
th: ไม่ต้องแสดง

en: Always Show
th: แสดงเสมอ

en: Plain Rectangles
th: สี่เหลี่ยมธรรมดา

en: Plain Joined Rectangle
th: สี่เหลี่ยมธรรมดาที่เชื่อมกัน

en: Rounded Rectangles
th: สี่เหลี่ยมมุมมน

en: Rounded Joined Rectangle
th: สี่เหลี่ยมมุมมนที่เชื่อมกัน

en: Gradient Rectangles
th: สี่เหลี่ยมไล่ระดับสี

en: Gradient Joined Rectangle
th: สี่เหลี่ยมไล่ระดับสีที่เชื่อมกัน

en: Styled Rectangles
th: สี่เหลี่ยมแบบมีรูปแบบ

en: Styled Joined Rectangles
th: สี่เหลี่ยมแบบมีรูปแบบที่เชื่อมกัน

en: Adjust Column Sizes
th: ปรับขนาดของคอลัมน์

en: Show Default Columns
th: แสดงคอลัมน์ปริยาย

en: Display Tooltips
th: แสดงทูลทิป

en: From
th: จาก

en: Date
th: วันที่

en: Size
th: ขนาด

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: Preview
th: แสดงตัวอย่าง

en: <b>%1</b> reply | <b>%1</b> replies
th[0]: ตอบกลับ <b>%1</b> ฉบับ

[ctx: @info:tooltip Formats to something like 'Threads started on 2008-12-21']
en: Threads started on %1
th: เธรดต่าง ๆ ที่เริ่มเมื่อ %1

[ctx: @info:tooltip Formats to something like 'Threads started Yesterday']
en: Threads started %1
th: เธรดต่าง ๆ ที่เริ่มเมื่อ %1

en: Threads with messages dated %1
th: เธรดต่าง ๆ ที่มีจดหมายของวันที่ %1

[ctx: @info:tooltip Formats to something like 'Messages sent on 2008-12-21']
en: Messages sent on %1
th: จดหมายต่าง ๆ ที่ถูกส่งเมื่อ %1

[ctx: @info:tooltip Formats to something like 'Messages received on 2008-12-21']
en: Messages received on %1
th: จดหมายต่าง ๆ ที่ได้รับเมื่อ %1

[ctx: @info:tooltip Formats to something like 'Messages sent Yesterday']
en: Messages sent %1
th: จดหมายต่าง ๆ ที่ถูกส่งเมื่อ %1

[ctx: @info:tooltip Formats to something like 'Messages received Yesterday']
en: Messages received %1
th: จดหมายต่าง ๆ ได้รับเมื่อ %1

en: Threads started within %1
th: เธรดต่าง ๆ ที่เริ่มในช่วง %1

en: Threads containing messages with dates within %1
th: เธรดต่าง ๆ ที่มีจดหมายที่มีวันที่ต่าง ๆ ในช่วง %1

en: Messages sent within %1
th: จดหมายต่าง ๆ ที่ถูกส่งในช่วง %1

en: Messages received within %1
th: จดหมายต่าง ๆ ที่ได้รับในช่วง %1

en: Threads started by %1
th: เธรดต่าง ๆ  ที่เริ่มโดย %1

en: Threads with most recent message by %1
th: เธรดต่าง ๆ ที่มีจดหมายล่าสุดโดย %1 มากที่สุด

en: Messages sent to %1
th: จดหมายต่าง ๆ ที่ถูกส่งไปยัง %1

en: Messages sent by %1
th: จดหมายต่าง ๆ ที่ถูกส่งโดย %1

en: Messages received from %1
th: จดหมายต่าง ๆ ที่ได้รับจาก %1

en: Threads directed to %1
th: เธรดต่าง ๆ ที่ส่งตรงไปยัง %1

en: Threads with most recent message directed to %1
th: เธรดต่าง ๆ ที่มีจดหมายที่ส่งตรงไปยัง %1 มากที่สุด

en: Messages received by %1
th: จดหมายต่าง ๆ ที่ได้รับโดย %1

en: <b>%1</b> thread | <b>%1</b> threads
th[0]: เธรด <b>%1</b> เธรด

en: Theme
th: ธีม

en: Configure...
th: ปรับแต่ง...

en: Aggregation
th: การรวมกัน

en: Message Sort Order
th: การเรียงลำดับจดหมาย

en: Message Sort Direction
th: ทิศทางการเรียงลำดับของจดหมาย

en: Group Sort Order
th: การเรียงลำดับของกลุ่ม

en: Group Sort Direction
th: ทิศทางการเรียงลำดับของกลุ่ม

en: Folder Always Uses This Sort Order
th: โฟลเดอร์จะใช้การเรียงลำดับนี้เสมอ

en: Remove
th: ลบ

[ctx: Search for messages.]
en: Search
th: ค้นหา

[ctx: @action:inmenu Status of a message]
en: Unread
th: ยังไม่ได้อ่าน

[ctx: @action:inmenu Status of a message]
en: Replied
th: ตอบกลับแล้ว

[ctx: @action:inmenu Status of a message]
en: Forwarded
th: ส่งต่อแล้ว

[ctx: @action:inmenu Status of a message]
en: Important
th: จดหมายสำคัญ

en: Sorting
th: การเรียงลำดับ

[ctx: @info:tooltip]
en: Open a new tab
th: เปิดแท็บใหม่

[ctx: @info:tooltip]
en: Close the current tab
th: ปิดแท็บปัจจุบัน

en: Message List
th: รายการจดหมาย

[ctx: @title:tab Empty messagelist]
en: Empty
th: ว่าง

[ctx: @action:inmenu]
en: Close Tab
th: ปิดแท็บ

[ctx: @action:inmenu]
en: Close All Other Tabs
th: ปิดแท็บอื่น ๆ ทั้งหมด

[ctx: displayed as subject when the subject of a mail is empty]
en: No Subject
th: ไม่มีชื่อเรื่อง

[ctx: displayed when a mail has unknown sender, receiver or date]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Groups && Threading
th: กลุ่มต่าง ๆ และการจัดเธรด

[ctx: @title:tab Advanced settings tab for aggregation mode]
en: Advanced
th: ตั้งค่าขั้นสูง

en: Unnamed Aggregation
th: การรวมกันที่ยังไม่มีชื่อ

en: New Aggregation
th: การรวมกันตัวใหม่

en: Unnamed Theme
th: ธีมที่ยังไม่มีชื่อ

en: New Theme
th: ธีมตัวใหม่

en: New Column
th: คอลัมน์ใหม่

[ctx: @title:tab General options of a view mode]
en: General
th: ทั่วไป

[ctx: @label:textbox Name of the option]
en: Name:
th: ชื่อ:

[ctx: @label:textbox Description of the option]
en: Description:
th: คำอธิบาย:

[ctx: @label:textbox Property name]
en: Name:
th: ชื่อ:

en: Unnamed Column
th: คอลัมน์ที่ยังไม่มีชื่อ

en: Message Group
th: กลุ่มจดหมาย

en: Very long subject very long subject very long subject very long subject very long subject very long
th: ชื่อเรื่องที่ยาวมาก ชื่อเรื่องที่ยาวมาก ชื่อเรื่องที่ยาวมาก ชื่อเรื่องที่ยาวมาก ชื่อเรื่องที่ยาวมาก ชื่อเรื่องที่ยาวมาก ชื่อเรื่องที่ยาวมาก

en: Sample Tag 1
th: ป้ายตัวอย่าง 1

en: Sample Tag 2
th: ป้ายตัวอย่าง 2

en: Sample Tag 3
th: ป้ายตัวอย่าง 3

[ctx: Indicates whether or not a header label is visible]
en: Visible
th: มองเห็นได้

[ctx: @action:inmenu soften the text color]
en: Soften
th: นุ่มนวล

en: Font
th: แบบอักษร

[ctx: @action:inmenu Foreground color setting]
en: Default
th: ค่าปริยาย

[ctx: @action:inmenu Foreground color setting]
en: Custom...
th: กำหนดเอง...

en: Foreground Color
th: สีพื้นหน้า

[ctx: Hide a mark if the mail does not have the attribute, e.g. Important mark on a non important mail]
en: Hide
th: ซ่อน

[ctx: Keep a empty space in the list if the mail does not have the attribute, e.g. Important mark on a non important mail]
en: Keep Empty Space
th: คงช่องว่างไว้

[ctx: Show the icon softened in the list if the mail does not have the attribute, e.g. Important mark on a non important mail]
en: Keep Softened Icon
th: คงไอคอนที่ถูกทำให้นุ่มนวลไว้

en: When Disabled
th: เมื่อถูกปิดการใช้งาน

en: Group Header
th: ส่วนหัวของกลุ่ม

[ctx: @action:inmenu Group header background color setting]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: @action:inmenu Group header background color setting]
en: Automatic
th: อัตโนมัติ

[ctx: @action:inmenu Group header background color setting]
en: Custom...
th: กำหนดเอง...

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Background Style
th: รูปแบบของพื้นหลัง

en: Add Column...
th: เพิ่มคอลัมน์...

en: Delete Column
th: ลบคอลัมน์

en: Add New Column
th: เพิ่มคอลัมน์ใหม่

en: Column Properties
th: คุณสมบัติของคอลัมน์

en: Appearance
th: รูปลักษณ์

en: Content Items
th: รายการต่าง ๆ ของเนื้อหา

en: Right click on the header to add or modify columns. Drag the content items and drop them on the columns in order to compose your theme. Right click on the items inside the view for more options.
th: คลิกเมาส์ปุ่มขวาบนส่วนหัวเพื่อทำการเพิ่มหรือแก้ไขคอลัมน์ต่าง ๆ ลากรายการต่าง ๆ ของเนื้อหา และหย่อนพวกมันไปบนคอลัมน์เพื่อประกอบเป็นธีมของคุณเอง คลิกเมาส์ปุ่มขวาบนรายการภายในมุมมองเพื่อดูตัวเลือกอื่น ๆ เพิ่มเติม

[ctx: @title:tab Advanced theme settings]
en: Advanced
th: ตั้งค่าขั้นสูง

en: Expand All Groups
th: ขยายกลุ่มทั้งหมด

en: Collapse All Groups
th: ย่อเก็บกลุ่มทั้งหมด

en: &Move Here
th: ย้าย&มาไว้ที่นี่

en: &Copy Here
th: &คัดลอกไว้ที่นี่

en: C&ancel
th: &ยกเลิก
