metacity master - en to vi translation catalogue (303 entries)

en: Navigation
vi: Di chuyển

en: Move window to workspace 1
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc 1

en: Move window to workspace 2
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc 2

en: Move window to workspace 3
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc 3

en: Move window to workspace 4
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc 4

en: Move window one workspace to the left
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc bên trái

en: Move window one workspace to the right
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc bên phải

en: Move window one workspace up
vi: Chuyển cửa sổ lên không gian làm việc trên

en: Move window one workspace down
vi: Chuyển cửa sổ xuống không gian làm việc dưới

en: Switch windows
vi: Chuyển cửa sổ

en: Switch applications
vi: Chuyển ứng dụng

en: Switch windows of an application
vi: Chuyển cửa sổ cùng ứng dụng

en: Switch system controls
vi: Chuyển điều khiển hệ thống

en: Switch windows directly
vi: Chuyển cửa sổ trực tiếp

en: Switch windows of an app directly
vi: Chuyển trực tiếp cửa sổ cùng ứng dụng

en: Switch system controls directly
vi: Chuyển điều khiển hệ thống trực tiếp

en: Hide all normal windows
vi: Ẩn mọi cửa sổ thường

en: Switch to workspace 1
vi: Chuyển sang không gian làm việc 1

en: Switch to workspace 2
vi: Chuyển sang không gian làm việc 2

en: Switch to workspace 3
vi: Chuyển sang không gian làm việc 3

en: Switch to workspace 4
vi: Chuyển sang không gian làm việc 4

en: Move to workspace left
vi: Chuyển sang không gian làm việc trái

en: Move to workspace right
vi: Chuyển sang không gian làm việc phải

en: Move to workspace above
vi: Chuyển sang không gian làm việc trên

en: Move to workspace below
vi: Chuyển sang không gian làm việc dưới

en: System
vi: Hệ thống

en: Show the run command prompt
vi: Hiện dấu nhắc dòng lệnh

en: Show the applications menu
vi: Hiện trình đơn ứng dụng

en: Windows
vi: Cửa sổ

en: Activate the window menu
vi: Kích hoạt trình đơn cửa sổ

en: Toggle fullscreen mode
vi: Bật/Tắt toàn màn hình

en: Toggle maximization state
vi: Bật tắt trạng thái phóng to

en: Maximize window
vi: Phóng to cửa sổ

en: Restore window
vi: Phục hồi cửa sổ

en: Toggle shaded state
vi: Bật tắt trạng thái đánh bóng

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Minimize window
vi: Thu nhỏ cửa sổ

en: Move window
vi: Di chuyển cửa sổ

en: Resize window
vi: Đổi cỡ cửa sổ

en: Toggle window on all workspaces or one
vi: Bật/Tắt cửa sổ trên mọi không gian làm việc

en: Raise window if covered, otherwise lower it
vi: Nâng cửa sổ nếu bị che, không thì hạ xuống

en: Raise window above other windows
vi: Nâng cửa sổ trên các cửa sổ khác

en: Lower window below other windows
vi: Hạ cửa sổ dưới các cửa sổ khác

en: Maximize window vertically
vi: Phóng to cửa sổ theo chiều dọc

en: Maximize window horizontally
vi: Phóng to cửa sổ theo chiều ngang

en: View split on left
vi: Phân đôi bên trái

en: View split on right
vi: Phân đôi bên phải

en: Bell event
vi: Sự kiện kêu bíp

en: Unknown window information request: %d
vi: Yêu cầu thông tin cửa sổ không rõ : %d

note: Translators: %s is a window title
en: <tt>%s</tt> is not responding.
vi: <tt>%s</tt> không trả lời.

en: You may choose to wait a short while for it to continue or force the application to quit entirely.
vi: Bạn có thể chọn chờ một lúc trước khi buộc chấm dứt ứng dụng.

en: _Wait
vi: _Chờ

en: _Force Quit
vi: _Buộc thoát

en: Failed to get hostname: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy tên máy: %s

en: Failed to open X Window System display '%s'
vi: Gặp lỗi khi mở bộ trình bày Hệ thống Cửa sổ X "%s".

en: Some other program is already using the key %s with modifiers %x as a binding
vi: Một chương trình khác đã dùng phím "%s" với phím bổ trợ "%x" làm tổ hợp.

en: metacity %s
    Copyright (C) 2001-%s Havoc Pennington, Red Hat, Inc., and others
    This is free software; see the source for copying conditions.
    There is NO warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
vi: metacity %s
    Tác quyền © 2001-%s của Havoc Pennington, Red Hat, Inc., và người khác.
    Chương trình này là phần mềm tự do; xem mã nguồn để tìm điều kiện sao chép.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM ĐƯỢC NGỤ Ý KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT.

en: Disable connection to session manager
vi: Vô hiệu hóa kết nối với bộ quản lý phiên làm việc

en: Replace the running window manager with Metacity
vi: Thay thế bộ quản lý cửa sổ đang chạy bằng Metacity

en: Specify session management ID
vi: Ghi rõ ID quản lý phiên làm việc

en: X Display to use
vi: Bộ trình bày X cần dùng

en: Initialize session from savefile
vi: Khởi động phiên làm việc từ tập tin lưu

en: Print version
vi: In phiên bản

en: Make X calls synchronous
vi: Khiến các lời gọi X đồng bộ với nhau

en: Turn compositing on
vi: Bật sắp thành phần

en: Turn compositing off
vi: Tắt sắp thành phần

en: Don't make fullscreen windows that are maximized and have no decorations
vi: Không tạo cửa sổ toàn màn hình (lớn tối đa và không có đường viền)

en: Failed to scan themes directory: %s
vi: Gặp lỗi khi quét thư mục sắc thái: %s

en: Could not find a theme! Be sure %s exists and contains the usual themes.
vi: Không tìm thấy sắc thái. Hãy bảo đảm %s tồn tại và chứa những sắc thái bình thường.

en: Failed to restart: %s
vi: Gặp lỗi khi khởi động lại: %s

en: Workarounds for broken applications disabled. Some applications may not behave properly.
vi: Khả năng chỉnh sửa cho các ứng dụng không theo chuẩn đã đã tắt. Vài ứng dụng có thể sẽ xử sự không đúng.

en: Could not parse font description "%s" from GSettings key %s
vi: Không thể phân tích mô tả phông "%s" từ khóa GSettings "%s"

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for mouse button modifier
vi: Tìm thấy "%s" trong cơ sở dữ liệu cấu hình không phải giá trị hợp lệ cho bộ biến đổi nút chuột.

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for keybinding "%s"
vi: Tìm thấy "%s" trong cơ sở dữ liệu cấu hình không phải giá trị hợp lệ cho tổ hợp phím "%s".

en: Workspace %d
vi: Không gian làm việc %d

en: Missing %s extension required for compositing
vi: Thiếu phần mở rộng %s cần để tổng hợp

en: Screen %d on display '%s' is invalid
vi: Màn hình %d trên bộ trình bày "%s" không hợp lệ.

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager; try using the --replace option to replace the current window manager.
vi: Màn hình %d trên bộ trình bày "%s" đã có bộ quản lý cửa sổ rồi; hãy thử dùng tùy chọn --replace để _thay thế_ bộ quản lý cửa sổ đang dùng.

en: Could not acquire window manager selection on screen %d display "%s"
vi: Không thể lấy vùng chọn bộ quản lý cửa sổ trên Màn hình %d trên bộ trình bày "%s".

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager
vi: Màn hình %d trên bộ trình bày "%s" đã có bộ quản lý cửa sổ.

en: Could not release screen %d on display "%s"
vi: Không thể giải phóng Màn hình %d trên bộ trình bày "%s".

en: Could not create directory '%s': %s
vi: Không thể tạo thư mục "%s": %s

en: Could not open session file '%s' for writing: %s
vi: Không thể mở tập tin phiên làm việc "%s" để ghi: %s

en: Error writing session file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin phiên làm việc "%s": %s

en: Error closing session file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi đóng tập tin phiên làm việc "%s": %s

en: Failed to parse saved session file: %s
vi: Gặp lỗi khi phân tích tập tin phiên làm việc đã lưu: %s

en: <metacity_session> attribute seen but we already have the session ID
vi: Thấy thuộc tính <metacity_session>, nhưng đã có session ID.

en: Unknown attribute %s on <%s> element
vi: Không nhận ra thuộc tính %s trên phần tử <%s>

en: nested <window> tag
vi: thẻ <window> lồng nhau

en: Unknown element %s
vi: Phần tử lạ %s

en: These windows do not support &quot;save current setup&quot; and will have to be restarted manually next time you log in.
vi: Những cửa sổ này không hỗ trợ "lưu cài đặt hiện thời" và sẽ phải khởi động lại bằng tay lần kế bạn đăng nhập.

en: Failed to open debug log: %s
vi: Gặp lỗi khi mở bản ghi gỡ lỗi: %s

en: Failed to fdopen() log file %s: %s
vi: Gặp lỗi khi fdopen() tập tin ghi lưu %s: %s

en: Opened log file %s
vi: Đã mở tập tin ghi lưu %s.

en: Metacity was compiled without support for verbose mode
vi: Metacity đã được biên dịch không hỗ trợ chế độ chi tiết.

en: Window manager:
vi: Bộ quản lý cửa sổ:

en: Bug in window manager:
vi: Lỗi trong bộ quản lý cửa sổ:

en: Window manager warning:
vi: Cảnh báo bộ quản lý cửa sổ:

en: Window manager error:
vi: Lỗi bộ quản lý cửa sổ:

note: first time through
en: Window %s sets SM_CLIENT_ID on itself, instead of on the WM_CLIENT_LEADER window as specified in the ICCCM.
vi: Cửa sổ %s tự đặt SM_CLIENT_ID cho chính nó, thay vì đặt trên cửa sổ WM_CLIENT_LEADER như quy định trong ICCCM.

note: We ignore mwm_has_resize_func because WM_NORMAL_HINTS is the * authoritative source for that info. Some apps such as mplayer or * xine disable resize via MWM but not WM_NORMAL_HINTS, but that * leads to e.g. us not fullscreening their windows.  Apps that set * MWM but not WM_NORMAL_HINTS are basical
en: Window %s sets an MWM hint indicating it isn't resizable, but sets min size %d x %d and max size %d x %d; this doesn't make much sense.
vi: Cửa sổ %s gọi ý MWM nói rằng nó không thể bị thay đổi kích thước, nhưng đặt kích thước tối thiểu %d x %d và tối đa %d x %d; điều này có vẻ cũng hơi hợp lý.

en: Application set a bogus _NET_WM_PID %lu
vi: Ứng dụng đã đặt _NET_WM_PID giả %lu.

note: Translators: the title of a window from another machine
en: %s (on %s)
vi: %s (trên %s)

note: Simple case-- don't bother to look it up.  It's root.
en: %s (as superuser)
vi: %s (như siêu người dùng)

note: Translators: the title of a window owned by another user * on this machine
en: %s (as %s)
vi: %s (trên %s)

note: Translators: the title of a window owned by another user * on this machine, whose name we don't know
en: %s (as another user)
vi: %s (như người dùng khác)

en: Invalid WM_TRANSIENT_FOR window 0x%lx specified for %s.
vi: Cửa sổ WM_TRANSIENT_FOR không hợp lệ 0x%lx được xác định cho %s.

en: Window 0x%lx has property %s
    that was expected to have type %s format %d
    and actually has type %s format %d n_items %d.
    This is most likely an application bug, not a window manager bug.
    The window has title="%s" class="%s" name="%s"
vi: Cửa sổ 0x%lx có thuộc tính %s
    mà lẽ ra phải có kiểu %s dạng thức %d
    và thực sự là kiểu %s dạng thức %d n_items %d.
    Chắc là có một ứng dụng bị lỗi, không phải lỗi trình quản lý cửa sổ.
    Cửa sổ có title="%s" class="%s" name="%s"

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8
vi: Thuộc tính %s trên cửa sổ 0x%lx chứa chuỗi UTF-8 sai.

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8 for item %d in the list
vi: Thuộc tính %s trên cửa sổ 0x%lx chứa chuỗi UTF-8 sai cho mục %d trong danh sách.

en: Compositing Manager
vi: Bộ Quản lý Ghép lại

en: Determines whether Metacity is a compositing manager.
vi: Quyết định nếu trình Metacity là bộ quản lý ghép lại hay không.

en: If true, trade off usability for less resource usage
vi: Nếu đúng, thỏa hiệp giữa tính hữu dụng và dùng ít tài nguyên

en: If true, Metacity will give the user less feedback by using wireframes, avoiding animations, or other means. This is a significant reduction in usability for many users, but may allow legacy applications to continue working, and may also be a useful tradeoff for terminal servers. However, the wireframe feature is disabled when accessibility is on.
vi: Nếu bật thì trình Metacity sẽ cho người dùng xem phản hồi ít hơn bằng cách dùng đường viền mảnh, tránh hoạt hình, hoặc bằng cách khác. Việc này làm giảm bớt tiêu dùng phần cứng với nhiều người dùng, nhưng mà có lẽ tùy chọn này sẽ cho phép ứng dụng cũ hơn tiếp tục hoạt động, và có lẽ cũng là thỏa hiệp có ích cho trình phục vụ thiết bị cuối. Tuy nhiên, tính năng khung mỏng bị tắt khi khả năng truy cập được bật.

en: Enable edge tiling when dropping windows on screen edges
vi: Bật xếp lát lên cạnh khi thả các cửa sổ vào các cạnh của màn hình

en: If enabled, dropping windows on vertical screen edges maximizes them vertically and resizes them horizontally to cover half of the available area. Dropping windows on the top screen edge maximizes them completely.
vi: Nếu bật, thả các cửa sổ tại cạnh đứng của màn hình sẽ phóng tối đa chúng theo chiều dọc và đổi cỡ chiều ngang của chúng bằng nửa của vùng sẵn có. Thả các cửa sổ tại cạnh trên cùng của màn hình sẽ phóng tối đa chúng.

en: Window placement behavior
vi: Xử lý thay thế cửa sổ

en: Metacity's default window-placement behavior is smart (first-fit), similar to behaviors in some other window managers. It will try to tile windows so that they do not overlap. Set this option to "smart" for this behavior. This option can be set to "center" to place new windows in the centers of their workspaces, "origin" for the upper-left corners of the workspaces, or "random" to place new windows at random locations within their workspaces.
vi: Cách ứng xử chuyển đổi giữa các cửa sổ mặc định của Metacity là thông minh (first-fit), tương tự như các cách xử lý trong một số bộ quản lý cửa sổ khác. Nó sẽ có xếp các cửa sổ cạnh nhau để làm cho chúng không đè lên nhau. Đặt tùy chọn này thành "smart" để dùng cách xử lý này. Tùy chọn này cũng có thể đặt thành "center" để đặt các cửa sổ mới ở trung tâm của không gian làm việc của chúng, "origin" cho góc trái trên của không gian làm việc, hoặc "random" để đặt các cửa sổ mới tại các vị trí ngẫu nhiên bên trong không gian làm việc của chúng.

en: Show window content thumbnail in Alt-Tab
vi: Hiện ảnh thu nhỏ nội dung của cửa sổ trong Alt-Tab

en: If set to true, Metacity will show window content thumbnails in the Alt-Tab window instead of only icons.
vi: Nếu đặt thành đúng, Metacity sẽ hiện các ảnh thu nhỏ nội dung cửa sổ trong cửa sổ khi bấm Alt-Tab thay vì chỉ biểu tượng nhỏ của ứng dụng.

en: Current theme
vi: Sắc thái hiện tại

en: The theme determines the appearance of window borders, titlebar, and so forth.
vi: Sắc thái xác định diện mạo của đường viền cửa sổ, thanh tựa đề, và nhiều thứ khác.

en: Usage: %s
vi: Cách dùng: %s

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Window Menu
vi: Trình đơn cửa sổ

en: Window App Menu
vi: Trình đơn ứng dụng cửa sổ

en: Minimize Window
vi: Thu nhỏ cửa sổ

en: Maximize Window
vi: Phóng to cửa sổ

en: Restore Window
vi: Phục hồi Cửa sổ

en: Roll Up Window
vi: Cuộn cửa sổ lên

en: Unroll Window
vi: Thả cửa sổ xuống

en: Keep Window On Top
vi: Giữ cửa sổ ở trên cùng

en: Remove Window From Top
vi: Thôi giữ cửa sổ ở trên cùng

en: Always On Visible Workspace
vi: Luôn nằm trong không gian làm việc có thể thấy

en: Put Window On Only One Workspace
vi: Đặt cửa sổ trên chỉ một không gian làm việc

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Mi_nimize
vi: Th_u nhỏ

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Ma_ximize
vi: _Phóng to

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Unma_ximize
vi: _Bỏ phóng to

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Roll _Up
vi: Cuộn _lên

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Unroll
vi: _Bỏ cuộn

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Move
vi: _Di chuyển

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Resize
vi: Đổi _cỡ

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move Titlebar On_screen
vi: Chuyển Thanh Tựa Đề trên _màn hình

note: separator Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Always on _Top
vi: Luôn ở _trên

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Always on Visible Workspace
vi: _Chỉ trong không gian làm việc có thể thấy

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Only on This Workspace
vi: Chỉ trong không gian làm việc _này

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Left
vi: Chuyển sang không gian làm việc bên t_rái

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace R_ight
vi: Chuyển sang không gian làm việc bên _phải

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Up
vi: Chuyển sang không gian làm việc bên _trên

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Down
vi: Chuyển sang không gian làm việc bên _dưới

note: separator Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Close
vi: Đón_g

en: Workspace %d%n
vi: Không gian làm việc %d%n

en: Workspace 1_0
vi: Không gian làm việc 1_0

en: Workspace %s%d
vi: Không gian làm việc %s%d

en: Move to Another _Workspace
vi: Chuyển sang không gian làm việc _khác

note: This is the text that should appear next to menu accelerators * that use the super key. If the text on this key isn't typically * translated on keyboards used for your language, don't translate * this.
en: Super
vi: Cao cấp

note: This is the text that should appear next to menu accelerators * that use the hyper key. If the text on this key isn't typically * translated on keyboards used for your language, don't translate * this.
en: Hyper
vi: Cao

en: top
vi: đỉnh

en: bottom
vi: đáy

en: left
vi: trái

en: right
vi: phải

en: frame geometry does not specify "%s" dimension
vi: tọa độ khung không xác định chiều "%s".

en: frame geometry does not specify dimension "%s" for border "%s"
vi: tọa độ khung không xác định chiều "%s" cho biên "%s".

en: Button aspect ratio %g is not reasonable
vi: Tỷ lệ hình thể nút %g không hợp lý.

en: Frame geometry does not specify size of buttons
vi: Tọa độ khung không xác định kích thước nút.

en: Gradients should have at least two colors
vi: Thang độ nên có ít nhất hai màu.

en: GTK custom color specification must have color name and fallback in parentheses, e.g. gtk:custom(foo,bar); could not parse "%s"
vi: Đặc tả màu tự chọn GTK phải có tên màu nằm và fallback trong dấu ngoặc, ví dụ gtk:custom(foo,bar); không thể phân tích "%s"

en: Invalid character '%c' in color_name parameter of gtk:custom, only A-Za-z0-9-_ are valid
vi: Ký tự không hợp lệ “%c” trong tham số color_name của gtk:custom, chỉ chấp nhận A-Za-z0-9-_

en: Gtk:custom format is "gtk:custom(color_name,fallback)", "%s" does not fit the format
vi: Định dạng Gtk:custom là "gtk:custom(color_name,fallback)", "%s" không tuân theo định dạng này

en: GTK color specification must have the state in brackets, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
vi: Đặc tả màu GTK phải có trạng thái nằm trong ngoặc, v.d. gtk:fg[NORMAL], NORMAL (bình thường) là trạng thái; không thể phân tích "%s".

en: GTK color specification must have a close bracket after the state, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
vi: Đặc tả màu GTK phải có dấu đóng ngoặc sau trạng thái, v.d. fg[NORMAL], NORMAL (bình thường) là trạng thái; không thể phân tích "%s".

en: Did not understand state "%s" in color specification
vi: Không hiểu trạng thái "%s" trong lời ghi rõ màu.

en: Did not understand color component "%s" in color specification
vi: Không hiểu thành phần màu "%s" trong lời ghi rõ màu.

en: Blend format is "blend/bg_color/fg_color/alpha", "%s" does not fit the format
vi: Dạng pha trộn là blend/bg_color/fg_color/alpha, "%s" không tuân theo dạng thức đó.

en: Could not parse alpha value "%s" in blended color
vi: Không thể phân tích giá trị alpha "%s" trong màu pha trộn.

en: Alpha value "%s" in blended color is not between 0.0 and 1.0
vi: Giá trị alpha "%s" trong màu pha trộn không nằm giữa 0.0 và 1.0.

en: Shade format is "shade/base_color/factor", "%s" does not fit the format
vi: Dạng thức bóng là "shade/base_color/factor" (bóng/màu cơ bản/hệ số), %s không tuân theo dạng thức đó.

en: Could not parse shade factor "%s" in shaded color
vi: Không thể phân tích hệ số bóng "%s" trong màu bóng.

en: Shade factor "%s" in shaded color is negative
vi: Có hệ số bóng âm "%s" trong màu bóng.

en: Could not parse color "%s"
vi: Không thể phân tích màu "%s".

en: Coordinate expression contains character '%s' which is not allowed
vi: Biểu thức tọa độ chứa ký tự "%s" không được phép.

en: Coordinate expression contains floating point number '%s' which could not be parsed
vi: Biểu thức tọa độ chứa số với điểm phù động "%s" không thể phân tích.

en: Coordinate expression contains integer '%s' which could not be parsed
vi: Biểu thức tọa độ chứa số nguyên "%s" không thể phân tích.

en: Coordinate expression contained unknown operator at the start of this text: "%s"
vi: Biểu thức tọa độ chứa toán tử lạ tại đầu văn bản: 
    "%s"

en: Coordinate expression was empty or not understood
vi: Biểu thức tọa độ rỗng hoặc không thể hiểu.

en: Coordinate expression results in division by zero
vi: Biểu thức tọa độ gây ra lỗi chia cho không.

en: Coordinate expression tries to use mod operator on a floating-point number
vi: Biểu thức tọa độ thử dùng toán tử mod với số với điểm phụ động.

en: Coordinate expression has an operator "%s" where an operand was expected
vi: Biểu thức tọa độ có toán tử "%s", nơi lẽ ra phải là một toán hạng.

en: Coordinate expression had an operand where an operator was expected
vi: Biểu thức tọa đổ có toán hạng nơi lẽ ra phải là toán tử.

en: Coordinate expression ended with an operator instead of an operand
vi: Biểu thức tọa độ kết thúc bằng toán tử trong khi lẽ ra phải là toán hạng.

en: Coordinate expression has operator "%c" following operator "%c" with no operand in between
vi: Biểu thức tọa độ có toán tử "%c" theo sau toán tử "%c" mà không có toán hạng ở giữa.

en: Coordinate expression had unknown variable or constant "%s"
vi: Biểu thức tọa độ có biến hoặc hằng lạ "%s".

en: Coordinate expression parser overflowed its buffer.
vi: Bộ phân tích biểu thức tọa độ đã tràn bộ đệm.

en: Coordinate expression had a close parenthesis with no open parenthesis
vi: Biểu thức tọa độ có dấu đóng ngoặc mà thiếu dấu mở ngoặc.

en: Coordinate expression had an open parenthesis with no close parenthesis
vi: Biểu thức tọa độ có dấu mở ngoặc nhưng thiếu dấu đóng ngoặc.

en: Coordinate expression doesn't seem to have any operators or operands
vi: Biểu thức tọa độ không có bất kỳ toán tử hay toán hạng nào.

en: Theme contained an expression that resulted in an error: %s
vi: Sắc thái chứa một biểu thức gây ra lỗi: %s

en: <button function="%s" state="%s" draw_ops="whatever"/> must be specified for this frame style
vi: <button function="%s" state="%s" draw_ops="gì đó"/> phải xác định cho kiểu dáng khung này.

en: Missing <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="whatever"/>
vi: Thiếu <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="gì đó"/>

en: Failed to load theme "%s": %s
vi: Gặp lỗi khi nạp sắc thái "%s": %s

en: No <%s> set for theme "%s"
vi: Chưa đặt <%s> cho sắc thái "%s".

en: No frame style set for window type "%s" in theme "%s", add a <window type="%s" style_set="whatever"/> element
vi: Chưa đặt kiểu khung cho loại cửa sổ "%s" trong sắc thái "%s", hãy thêm phần tử <window type="%s" style_set="gì đó"/>.

en: User-defined constants must begin with a capital letter; "%s" does not
vi: Hằng tự định nghĩa phải bắt đầu bằng ký tự hoa; "%s" không phải.

en: Constant "%s" has already been defined
vi: Hằng "%s" đã được định nghĩa.

note: Translators: This means that an attribute which should have been found * on an XML element was not in fact found.
en: No "%s" attribute on element <%s>
vi: Không có thuộc tính "%s" trong phần tử <%s>

en: Line %d character %d: %s
vi: Dòng %d ký tự %d: %s

en: Attribute "%s" repeated twice on the same <%s> element
vi: Thuộc tính "%s" lặp hai lần trên cùng phần tử <%s>.

en: Attribute "%s" is invalid on <%s> element in this context
vi: Thuộc tính "%s" không hợp lệ trên phần tử <%s> trong ngữ cảnh này.

en: Could not parse "%s" as an integer
vi: Không thể phân tích "%s" thành một số nguyên.

en: Did not understand trailing characters "%s" in string "%s"
vi: Không thể hiểu ký tự đuôi "%s" trong chuỗi "%s".

en: Integer %ld must be positive
vi: Số nguyên %ld phải là số dương

en: Integer %ld is too large, current max is %d
vi: Số nguyên %ld quá lớn, giá trị tối đa hiện thời là %d

en: Could not parse "%s" as a floating point number
vi: Không thể phân tích "%s" thành số với điểm phù động.

en: Boolean values must be "true" or "false" not "%s"
vi: Giá trị luận lý phải là "đúng" (true) hoặc "sai" (false), không thể là "%s".

en: Angle must be between 0.0 and 360.0, was %g
vi: Góc phải nằm giữa 0.0 và 360.0, hiện là %g

en: Alpha must be between 0.0 (invisible) and 1.0 (fully opaque), was %g
vi: Alpha phải nằm giữa 0.0 (không thấy) và 1.0 (đục hoàn toàn), hiện là %g

en: Invalid title scale "%s" (must be one of xx-small,x-small,small,medium,large,x-large,xx-large)
vi: Tỷ lệ tựa đề "%s" không hợp lệ. Nó phải là một điều của những điều này:
     * xx-small		tí tị
     * x-small		nhỏ lắm
     * small		nhỏ
     * medium		vừa
     * large		lớn
     * x-large		lớn lắm
     * xx-large		to lớn.

en: <%s> name "%s" used a second time
vi: <%s> tên "%s" được dùng lần hai

en: <%s> parent "%s" has not been defined
vi: <%s> chưa định nghĩa mẹ "%s".

en: <%s> geometry "%s" has not been defined
vi: <%s> chưa định nghĩa tọa độ "%s"

en: <%s> must specify either a geometry or a parent that has a geometry
vi: <%s> phải xác định hoặc tọa độ hoặc mẹ có tọa độ.

en: You must specify a background for an alpha value to be meaningful
vi: Bạn phải xác định nền thì giá trị alpha mới có ý nghĩa

en: Unknown type "%s" on <%s> element
vi: Loại lạ "%s" trong phần tử <%s>.

en: Unknown style_set "%s" on <%s> element
vi: style_set lạ "%s" trong phần tử <%s>.

en: Window type "%s" has already been assigned a style set
vi: Loại cửa sổ "%s" đã được gán một tập kiểu.

en: Element <%s> is not allowed below <%s>
vi: Không cho phép phần tử <%s> dưới <%s>.

en: Cannot specify both "button_width"/"button_height" and "aspect_ratio" for buttons
vi: Không thể xác định cả hai "button_width"/"button_height" (chiều rộng/cao của cái nút) và "aspect_ratio" (tỷ lệ hình thể) cho cái nút

en: Distance "%s" is unknown
vi: Khoảng cách "%s" không biết.

en: Aspect ratio "%s" is unknown
vi: Tỷ lệ hình thể "%s" không biết.

en: Border "%s" is unknown
vi: Biên "%s" không biết.

en: No "start_angle" or "from" attribute on element <%s>
vi: Không có thuộc tính "start_angle" (góc bắt đầu) hoặc "from" (từ) trong phần tử <%s>.

en: No "extent_angle" or "to" attribute on element <%s>
vi: Không có thuộc tính "extent_angle" (góc phạm vi) hoặc "to" (đến) trong phần tử <%s>.

en: Did not understand value "%s" for type of gradient
vi: Không thể hiểu giá trị "%s" (loại thang độ).

en: Did not understand fill type "%s" for <%s> element
vi: Không hiểu loại tô "%s" cho phần tử <%s>.

en: Did not understand state "%s" for <%s> element
vi: Không hiểu trạng thái "%s" của phần tử <%s>.

en: Did not understand shadow "%s" for <%s> element
vi: Không hiểu bóng "%s" của phần tử <%s>.

en: Did not understand arrow "%s" for <%s> element
vi: Không hiểu mũi tên "%s" của phần tử <%s>.

en: No <draw_ops> called "%s" has been defined
vi: Không có <draw_ops> nào gọi là "%s" được định nghĩa.

en: Including draw_ops "%s" here would create a circular reference
vi: Bao gồm |draw_ops| "%s" ở đây sẽ tạo tham chiếu vòng.

en: Unknown position "%s" for frame piece
vi: Vị trí lạ "%s" trong phần khung.

en: Frame style already has a piece at position %s
vi: Kiểu khung đã có một phần tại vị trí %s.

en: No <draw_ops> with the name "%s" has been defined
vi: Chưa định nghĩa <draw_ops> với tên "%s".

en: Unknown function "%s" for button
vi: Hàm lạ "%s" trong nút.

en: Button function "%s" does not exist in this version (%d, need %d)
vi: Hàm nút "%s" không tồn tại trong phiên bản này (%d, cần %d)

en: Unknown state "%s" for button
vi: Trạng thái lạ "%s" trong nút.

en: Frame style already has a button for function %s state %s
vi: Kiểu khung đã có nút cho hàm "%s" trạng thái "%s".

en: "%s" is not a valid value for focus attribute
vi: "%s" không phải là giá trị tiêu điểm hợp lệ.

en: "%s" is not a valid value for state attribute
vi: "%s" không phải là giá trị trạng thái hợp lệ.

en: A style called "%s" has not been defined
vi: Chưa định nghĩa kiểu dáng "%s".

en: "%s" is not a valid value for resize attribute
vi: "%s" không phải là giá trị đổi cỡ hợp lệ.

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized/shaded states
vi: Nên có thuộc tính "resize" (đổi cỡ) trên phần tử <%s> cho trạng thái phóng to/đánh bóng.

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized states
vi: Nên có thuộc tính "resize" (đổi cỡ) trên phần tử <%s> cho trạng thái phóng to.

en: Style has already been specified for state %s resize %s focus %s
vi: Kiểu dạng đã được xác định cho trạng thái %s đổi cỡ %s tiêu điểm %s.

en: Style has already been specified for state %s focus %s
vi: Kiểu dạng đã được xác định cho trạng thái %s tiêu điểm %s.

en: Can't have a two draw_ops for a <piece> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
vi: Không thể có hai draw_ops cho một phần tử <piece> (sắc thái xác định một draw_ops và thêm một phần tử <draw_ops>, hoặc sắc thái xác định cả hai phần tử).

en: Can't have a two draw_ops for a <button> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
vi: Không thể có hai draw_ops trong một phần tử <button> (sắc thái xác định một draw_ops và có một phần tử <draw_ops>, hoặc xác định cả hai phần tử).

en: Can't have a two draw_ops for a <menu_icon> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
vi: Không thể có hai draw_ops cho phần tử <menu_icon> (sắc thái xác định thuộc tính draw_ops và một phần tử <draw_ops>, hoặc xác định cả hai phần tử).

en: Bad version specification '%s'
vi: Đặc tả phiên bản “%s” sai

en: "version" attribute cannot be used in metacity-theme-1.xml or metacity-theme-2.xml
vi: Không thể dùng thuộc tính "version" trong metacity-theme-1.xml hoặc metacity-theme-2.xml

en: Theme requires version %s but latest supported theme version is %d.%d
vi: Chủ đề yêu cầu phiên bản %s nhưng chỉ hỗ trợ tối đa phiên bản %d.%d

en: Outermost element in theme must be <metacity_theme> not <%s>
vi: Phần tử ngoài cùng phải là <metacity_theme>, không phải <%s>.

en: Element <%s> is not allowed inside a name/author/date/description element
vi: Không cho phép phần tử <%s> nằm trong phần tử name/author/date/description (tên/tác giả/ngày/mô tả).

en: Element <%s> is not allowed inside a <constant> element
vi: Không cho phép phần tử <%s> nằm trong phần tử <constant>.

en: Element <%s> is not allowed inside a distance/border/aspect_ratio element
vi: Không cho phép phần tử <%s> nằm trong phần tử distance/border/aspect_ratio (khoảng cách/viền/tỷ lệ hình thể).

en: Element <%s> is not allowed inside a draw operation element
vi: Không cho phép phần tử <%s> nằm trong phần tử thao tác vẽ.

en: Element <%s> is not allowed inside a <%s> element
vi: Không cho phép phần tử <%s> nằm trong phần tử <%s>.

en: No draw_ops provided for frame piece
vi: Không có draw_ops cho phần khung.

en: No draw_ops provided for button
vi: Không có draw_ops cho nút.

en: No text is allowed inside element <%s>
vi: Không cho phép chữ nằm trong <%s>.

en: <%s> specified twice for this theme
vi: <%s> được xác định hai lần trong sắc thái này

en: Failed to find a valid file for theme %s
vi: Gặp lỗi khi tìm tập tin hợp lệ của sắc thái %s

en: OK
vi: Đồng ý

en: This is a sample message in a sample dialog
vi: Đây là thông điệp mẫu trong hộp thoại mẫu

en: Fake menu item %d
vi: Mục trình đơn giả %d

en: Border-only window
vi: Cửa sổ chỉ có viền

en: Bar
vi: Thanh

en: Normal Application Window
vi: Cửa sổ ứng dụng thông thường

en: Dialog Box
vi: Hộp thoại

en: Modal Dialog Box
vi: Hộp thoại cách thức

en: Utility Palette
vi: Bảng chọn tiện ích

en: Torn-off Menu
vi: Trình đơn tách rời

en: Border
vi: Viền

en: Attached Modal Dialog
vi: Hộp thoại cách thức đính kèm

en: Button layout test %d
vi: Thử Bố cục nút %d

en: %g milliseconds to draw one window frame
vi: %g mili giây để vẽ một khung cửa sổ

en: Usage: metacity-theme-viewer [THEMENAME]
vi: Cách dùng: metacity-theme-viewer [TÊN_SẮC_THÁI]

en: Error loading theme: %s
vi: Gặp lỗi khi tải sắc thái: %s

en: Loaded theme "%s" in %g seconds
vi: Tải sắc thái "%s" trong %g giây.

en: Normal Title Font
vi: Phông chữ Tựa đề thường

en: Small Title Font
vi: Phông chữ Tựa đề nhỏ

en: Large Title Font
vi: Phông chữ Tựa đề lớn

en: Button Layouts
vi: Bố cục nút

en: Benchmark
vi: Điểm chuẩn

en: Window Title Goes Here
vi: Tựa đề Cửa sổ ở đây

en: Drew %d frames in %g client-side seconds (%g milliseconds per frame) and %g seconds wall clock time including X server resources (%g milliseconds per frame)
vi: Vẽ %d khung trong vòng %g giây bên khách (%g mili giây cho mỗi khung) và %g giây thời gian đồng hồ tường gồm tiềm năng trình phục vụ X (%g mili giây cho mỗi khung).

en: position expression test returned TRUE but set error
vi: việc thử ra biểu thức vị trí đã trả lời ĐÚNG nhưng đặt lỗi

en: position expression test returned FALSE but didn't set error
vi: việc thử ra biểu thức vị trí đã trả lời KHÔNG ĐÚNG nhưng không đặt lỗi

en: Error was expected but none given
vi: Ngờ lỗi nhưng không có

en: Error %d was expected but %d given
vi: Ngờ lỗi %d nhưng có %d

en: Error not expected but one was returned: %s
vi: Gặp lỗi bất ngờ: %s

en: x value was %d, %d was expected
vi: giá trị x là %d, cần giá trị %d

en: y value was %d, %d was expected
vi: giá trị y là %d, cần giá trị %d

en: %d coordinate expressions parsed in %g seconds (%g seconds average)
vi: phân tích %d biểu thức tọa độ trong vòng %g giây (%g giây trung bình)
