linuxmint - en to th translation catalogue (23 entries)

en: The USB stick was formatted successfully.
th: สติ๊ก USB ฟอร์แมตสำเร็จแล้ว

en: An error occured while creating a partition on %s.
th: มีปัญหาเกิดขึ้นขณะสร้างพาร์ทิชันบน %s

en: Authentication Error.
th: การยืนยันตัวบุคคลผิดพลาด

en: An error occurred.
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น

en: The image was successfully written.
th: อิมเมจเขียนเสร็จแล้ว

en: Not enough space on the USB stick.
th: ไม่มีพื้นที่ว่างเหลือบนสติ๊ก USB

en: An error occured while copying the image.
th: มีปัญหาเกิดขึ้นขณะคัดลอกอิมเมจ

en: USB Image Writer
th: โปรแกรมเขียนอิมเมจ USB

en: Make a bootable USB stick
th: ทำสติ๊ก USB ที่ใช้เริ่มระบบได้

en: USB Stick Formatter
th: โปรแกรมฟอร์แมตสติ๊ก USB

en: Format a USB stick
th: ฟอร์แมตสติ๊ก USB

en: Make bootable USB stick
th: ทำสติ๊ก USB ที่ใช้เริ่มระบบได้

en: Format
th: ฟอร์แมต

en: This will destroy all data on the USB stick, are you sure you want to proceed?
th: การกระทำนี้จะทำลายข้อมูลทุกอย่างบนสติ๊ก USB คุณต้องการทำต่อไปอีกหรือไม่?

en: USB stick:
th: สติ๊ก USB:

en: Select a USB stick
th: เลือกสติ๊ก USB

en: FAT32 
      + Compatible everywhere.
      -  Cannot handle files larger than 4GB.
    
    exFAT
      + Compatible almost everywhere.
      + Can handle files larger than 4GB.
      -  Not as compatible as FAT32.
    
    NTFS 
      + Compatible with Windows.
      -  Not compatible with Mac and most hardware devices.
      -  Occasional compatibility problems with Linux (NTFS is proprietary and reverse engineered).
    
    EXT4 
      + Modern, stable, fast, journalized.
      + Supports Linux file permissions.
      -  Not compatible with Windows, Mac and most hardware devices.
th: FAT32 
      + เข้ากันได้ในทุกที่
      -  ไม่สามารถจัดการไฟล์ที่ใหญ่กว่า 4GB ได้
    
    exFAT
      + เข้ากันได้ในเกือบทุกที่
      + สามารถจัดการไฟล์ที่ใหญ่กว่า 4GB ได้
      -  เข้ากันได้ไม่มากเช่นเดียวกับ FAT32
    
    NTFS 
      + เข้ากันได้กับ Windows
      -  เข้ากันไม่ได้กับ Mac และอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์ส่วนมาก
      -  อาจมีปัญหาเรื่องความเข้ากันได้บางอย่างกับ Linux (NTFS เป็นกรรมสิทธิ์และเป็นวิศวกรรมแบบย้อนกลับ)
    
    EXT4 
      + ทันสมัย เสถียร รวดเร็ว และบันทึกได้ดี
      + รองรับสิทธิอนุญาตไฟล์ Linux
      -  เข้ากันไม่ได้กับ Windows, Mac และอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์ส่วนมาก

en: Volume label:
th: ชื่อโวลุ่ม:

en: Choose a name for your USB Stick
th: เลือกชื่อให้สติ๊ก USB ของคุณ

en: USB Stick
th: สติ๊ก USB

en: Select an image
th: เลือกอิมเมจ

en: Select Image
th: เลือกแฟ้มอิมเมจ

en: Write
th: เขียน
