monster-masher - en to cy translation catalogue (70 entries)

en: Level %1 cleared for monsters!
cy: Lefel %1 yn glîr o fwystfilod!

en: And the last hero disappeared...
cy: A diflannodd yr arwr olaf...

en: All levels liberated!
cy: Rhyddhawyd pob lefel!

en: Entering level %1...
cy: Yn mynd i fewn i lefel %1...

en: Fatal error
cy: Gwall farwol

en: %1. Check your installation or report the problem to the distributor if you installed from a package.
cy: %1, Gwiriwch eich ymsefydliad neu adroddwch y broblem i'r darparwr os ymsefydloch o becyn.

en: In the old days, before man entered the world, the gnomes were abundant.
cy: Yn yr hen ddyddiau, cyn daeth dyn i'r byd, roedd y corrachod yn niferus.

en: Through centuries of hard labour, only slightly eased by the levitational powers provided to them by their god, they bored out shafts and caves in the mountains.
cy: Drwy ganrifoedd o waith caled, wedi eu cynorthwyo ond ychydig gan y pŵerau ymddyrchafol a rhoddwyd iddynt gan eu duw, fe balon nhw siaftau ac ogofâu yn y mynyddoedd.

en: Always seeking the precious stones and valuable ore...
cy: O hyd yn chwilio am y gemau a'r mwyni gwerthfawr...

en: But one clan dug deeper than the others. Only its wealth was growing quicker than its greed.
cy: Ond fe balodd un llwyth un ddyfnach na'r lleill. Dim ond ei gyfoeth oedd yn tyfu'n gyflymach na'i drachwant.

en: The years went by. The chief of the clan became the king of the gnomes. Thousands of men, women and children were sent to work in the deepest, most profitable mines.
cy: Fe aeth y blynyddoedd heibio. Fe ddaeth pen y llwyth yn frenin y corrachod. Danfonwyd miloedd o ddynion, menywod a phlat i weithrio yn y cloddiau dyfnaf, mwyaf gwerthfawr.

en: Then one day a large deposit of coal was found. Or so it was thought...
cy: Yna, un diwrnod, canfuwyd cramen fawr o lo. Neu felly myddyliwyd...

en: From the black carbon, a strange creature rose!
cy: O'r carbon du, cododd greadur rhyfedd!

en: The first moments of surprise among the workers were replaced with horror as hundreds of other shapes broke out of the vein, crushing everything and everybody on their way.
cy: Newidodd y momentau cyntaf o syfrdan i arswyd ymysg y gweithwyr wrth i gannoedd o siapau eraill ymddangos o'r wythïen, yn mathru pawb a phopeth yn eu ffordd.

en: For months, the clan fought the monsters. Only a handful of messengers sent out to warn the other clans survived.
cy: Am fisoedd, ymladdodd y llwyth y bwystfilod. Dim ond llond dyrnaid o negeswyr a ddanfonwyd i rhybuddio'r llwythi eraill a oroesodd.

en: By the black monsters made of carbon harder than steel, mechanical in their stupidity; but deadly.
cy: Gan y bwystfilod duon o garbon caletach na dur, yn fecanyddol yn eu twpdra; ond yn farwol.

en: By the armoured monsters so well-protected that only the bed-rock was hard enough to slay them.
cy: Gan y bwystfilod arfogedig wedi ei amddiffyn mor dda mai dim ond y craigwely oedd ddigon caled i'w llad.

en: By the seekers, sneaky and tricky, red from the gnome blood that their spikes had spilled.
cy: Gan y chwilwyr, cyfrwys a slei, yn goch o waed  y corrachod roedd eu pigau wedi sarnu.

en: And by the blue egg layers that multiplied their number by thousands.
cy: A gan y dodwyr wyau glas a luosodd eu rhifau gan filoedd.

en: The only remaining hope of the gnomes was a humble levitation worker. He had found a way to mash the monsters against the mountain rocks.
cy: Yr unig obaith oedd gan y corrachod ar ôl oedd gweithwr ymddyrchafu diymhongar. Roedd e wedi darganfod fforff o falu'r bwystfilod yn erbyn creigiau'r mynydd.

en: That hope is you.
cy: Chi yw'r gobaith hwnnw.

en: You must battle your way deep into the mountains, past each of the levels of the clan of the kings and clear the way for the rock summoners to block the vein.
cy: Mae'n rhaid i chi ymladd eich ffordd yn ddwfn i fewn i'r mynyddoedd, heibio pob un o lefelau llwyth y brenhinoedd a chlirio'r ffordd i'r gwyswyr craig flocio'r wythïen.

en: Only then can the gnomes survive...
cy: Dim ond felly all y corrachod oroesi...

en: Monster Masher: cannot load the icon "%1".
cy: Monster Masher: ni ellir llwytho'r eicon "%1".

en: Resurrections: %1
cy: Atgyfodiadau: %1

en: Score: %1
cy: Sgôr: %1

en: Level: %1
cy: Lefel: %1

en: _New game
cy: Gêm _newydd

en: _Introduction
cy: _Cyflwyniad

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Quit
cy: _Gadael

en: _Resume game
cy: _Adfer y gêm

en: Re_start level
cy: Ail_gychwyn y lefel

en: _End game
cy: _Gorffen y gêm

en: Fast-paced monster mashing game for GNOME. Splat the monsters before they roll over you and take over the world of the gnomes!
cy: Gêm malu bwystfilod cyflym ar gyfer GNOME. Sblatio'r bwystfilod cyn eu bod nhw rholio drostoch chi a cymryd drosodd byd y corrachod!

en: Monster Masher
cy: Mathrwr Bwystfilod

en: Copyright (c) 2003 Ole Laursen
cy: Hawlfraint (c) 2003 Ole Laursen

note: note to translators: resur. stands for resurrections (the translation should preferably be short)
en: (resur.: %1)
cy: (atgyfodiadau: %1)

en: An error occurred while reading the file "%1". This may mean that the recordings of what levels you have passed are lost.
cy: Digwyddod gwall wrth ddarllen y ffeil "%1". Fe all hyn olygu fod y cofnod o ba lefelau rydych chi wedi eu pasio wedi eu colli.

en: Load error
cy: Gwall llwytho

en: An error occurred while saving the file "%1". This may mean that the recordings of what levels you have passed are lost.
cy: Digwyddod gwall wrth gadw'r ffeil "%1". Fe all hyn olygu fod y cofnod o ba lefelau rydych chi wedi pasio wedi eu colli.

en: Save error
cy: Gwall cadw

en: <b>Difficulty</b>
cy: <b>Anhawster</b>

en: <b>Level</b>
cy: <b>Lefel</b>

en: <b>Moving</b>
cy: <b>Symud</b>

en: <b>Number of Players</b>
cy: <b>Nifer o Chwaraewyr</b>

en: <b>Pull block</b>
cy: <b>Tynnu bloc</b>

en: Key for activating pulling of blocks
cy: Y bysell ar gyfer gweithredu tynnu blociau

en: Key for moving down
cy: Y bysell ar gyfer symud i lawr

en: Key for moving to the left
cy: Y bysell ar gyfer symud i'r chiwth

en: Key for moving to the left and down
cy: Y bysell ar gyfer sumud i'r chwith ac i lawr

en: Key for moving to the left and up
cy: Y bysell ar gyfer symud i'r chwith ac i fyny

en: Key for moving to the right
cy: Y bysell ar gyfer symud i'r dde

en: Key for moving to the right and down
cy: Y bysell ar gyfer sumud i'r dde ac i lawr

en: Key for moving to the right and up
cy: Y bysell ar gyfer symud i'r dde ac i fyny

en: Key for moving up
cy: Y bysell ar gyfer sumud i fyny

en: Player 1 keys
cy: Bysellau Chwaraewr 1

en: Player 2 keys
cy: Bysellau Chwaraewr 2

en: Preferences
cy: Hoffterau

en: Start Game
cy: Cychwyn Gêm

en: Start at _level:
cy: Cychwyn ar _lefel:

en: _Easy
cy: _Hawdd

en: _Hard
cy: _Caled

en: _Medium
cy: C_anolig

en: _One player
cy: _Un chwaraewr

en: _Start
cy: _Cychwyn

en: _Two players
cy: _Dau chwaraewr

en: Mash monsters and save the gnomes
cy: Malu bwystfilod ac arbed y corrachod

en: The string should be the GDK name of the key value to use (can be found in gdk/gdkkeynames.c).
cy: Dylai'r bysell fod yn enw GDK y gwerth bysell i'w ddefnyddio (gellir eu canfod yn gdk/gdkkeynames.c).
