metacity master - en to vi translation catalogue (138 entries)

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Move window to workspace 1
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc 1

en: Move window to workspace 2
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc 2

en: Move window to workspace 3
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc 3

en: Move window to workspace 4
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc 4

en: Move window to last workspace
vi: Chuyển cửa sổ sang không gian làm việc cuối

en: Move window one workspace up
vi: Chuyển cửa sổ lên một không gian làm việc

en: Move window one workspace down
vi: Chuyển cửa sổ xuống một không gian làm việc

en: Move window one monitor to the left
vi: Chuyển cửa sổ sang trái một màn hình

en: Move window one monitor to the right
vi: Chuyển cửa sổ sang phải một màn hình

en: Move window one monitor up
vi: Chuyển cửa sổ lên một màn hình

en: Move window one monitor down
vi: Chuyển cửa sổ xuống một màn hình

en: Switch applications
vi: Chuyển ứng dụng

en: Switch to previous application
vi: Chuyển sang ứng dụng kế trước

en: Switch windows
vi: Chuyển cửa sổ

en: Switch to previous window
vi: Chuyển sang cửa sổ kế trước

en: Switch windows of an application
vi: Chuyển cửa sổ của một ứng dụng

en: Switch to previous window of an application
vi: Chuyển sang cửa sổ kế trước của một ứng dụng

en: Switch system controls
vi: Chuyển điều khiển hệ thống

en: Switch to previous system control
vi: Chuyển đến điều khiển hệ thống kế trước

en: Switch windows directly
vi: Chuyển cửa sổ trực tiếp

en: Switch directly to previous window
vi: Chuyển trực tiếp đến cửa sổ kế trước

en: Switch windows of an app directly
vi: Chuyển trực tiếp cửa sổ của một ứng dụng

en: Switch directly to previous window of an app
vi: Chuyển trực tiếp đến cửa sổ kế trước của một ứng dụng

en: Switch system controls directly
vi: Chuyển điều khiển hệ thống trực tiếp

en: Switch directly to previous system control
vi: Chuyển trực tiếp đến điều khiển hệ thống kế trước

en: Hide all normal windows
vi: Ẩn mọi cửa sổ thường

en: Switch to workspace 1
vi: Chuyển sang không gian làm việc 1

en: Switch to workspace 2
vi: Chuyển sang không gian làm việc 2

en: Switch to workspace 3
vi: Chuyển sang không gian làm việc 3

en: Switch to workspace 4
vi: Chuyển sang không gian làm việc 4

en: Switch to last workspace
vi: Chuyển sang không gian làm việc cuối

en: Move to workspace above
vi: Chuyển sang không gian làm việc trên

en: Move to workspace below
vi: Chuyển sang không gian làm việc dưới

en: System
vi: Hệ thống

en: Show the run command prompt
vi: Hiện dấu nhắc dòng lệnh

en: Show the activities overview
vi: Hiện tổng quan hoạt động

en: Restore the keyboard shortcuts
vi: Hoàn nguyên lại các phím tắt

en: Windows
vi: Cửa sổ

en: Activate the window menu
vi: Kích hoạt trình đơn cửa sổ

en: Toggle fullscreen mode
vi: Bật/tắt toàn màn hình

en: Toggle maximization state
vi: Bật/tắt trạng thái to hết cỡ

en: Maximize window
vi: Phóng to cửa sổ hết cỡ

en: Restore window
vi: Phục hồi cửa sổ

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Hide window
vi: Ẩn cửa sổ

en: Move window
vi: Di chuyển cửa sổ

en: Resize window
vi: Co giãn cửa sổ

en: Toggle window on all workspaces or one
vi: Dùng cửa sổ trên một/mọi không gian làm việc

en: Raise window if covered, otherwise lower it
vi: Nâng cửa sổ nếu bị che, không thì hạ xuống

en: Raise window above other windows
vi: Nâng cửa sổ trên các cửa sổ khác

en: Lower window below other windows
vi: Hạ cửa sổ dưới các cửa sổ khác

en: Maximize window vertically
vi: Phóng to cửa sổ theo chiều dọc

en: Maximize window horizontally
vi: Phóng to cửa sổ theo chiều ngang

en: View split on left
vi: Phân đôi bên trái

en: View split on right
vi: Phân đôi bên phải

en: Modifier to use for extended window management operations
vi: Phím bổ trợ dùng cho chức năng quản lý cửa sổ mở rộng

en: This key will initiate the “overlay”, which is a combination window overview and application launching system. The default is intended to be the “Windows key” on PC hardware. It’s expected that this binding either the default or set to the empty string.
vi: Phím này khởi tạo “overlay”, cái mà phối hợp tổng quan cửa sổ và hệ thống chạy ứng dụng. Mặc định là "phím Windows" trên phần cứng PC. Nó được kỳ vọng rằng tổ hợp hoặc là mặc định, hoặc chuỗi rỗng.

en: Attach modal dialogs
vi: Gắn hộp thoại cách thức

en: When true, instead of having independent titlebars, modal dialogs appear attached to the titlebar of the parent window and are moved together with the parent window.
vi: Nếu được đặt, thay vì hiện thanh tiêu đề độc lập, hộp thoại cách thức sẽ xuất hiện gắn với thanh tiêu đề của cửa sổ cha và được di chuyển cùng với cửa sổ cha.

en: Enable edge tiling when dropping windows on screen edges
vi: Bật lợp cạnh khi thả cửa sổ trên cạnh màn hình

en: If enabled, dropping windows on vertical screen edges maximizes them vertically and resizes them horizontally to cover half of the available area. Dropping windows on the top screen edge maximizes them completely.
vi: Nếu bật, thả cửa sổ trên cạnh dọc màn hình sẽ phóng tối đa cửa sổ theo chiều dọc và điều chỉnh chiều ngang phủ hết nửa màn hình. Thả cửa sổ trên đỉnh màn hình sẽ phóng to toàn màn hình.

en: Workspaces are managed dynamically
vi: Không gian làm việc được quản lý động

en: Determines whether workspaces are managed dynamically or whether there’s a static number of workspaces (determined by the num-workspaces key in org.gnome.desktop.wm.preferences).
vi: Xác định không gian làm việc được quản lý động, hay cố định số không gian làm việc (xác định bởi khóa num-workspaces trong org.gnome.desktop.wm.preferences).

en: Workspaces only on primary
vi: Không gian làm việc chỉ trên màn hình chính

en: Determines whether workspace switching should happen for windows on all monitors or only for windows on the primary monitor.
vi: Xác định chuyển không gian làm việc cho cửa sổ trên mọi màn hình hay chỉ trên màn hình chính.

en: No tab popup
vi: Không tab popup

en: Determines whether the use of popup and highlight frame should be disabled for window cycling.
vi: Xác định có bỏ qua popup và khung tô sáng khi xoay vòng cửa sổ không.

en: Delay focus changes until the pointer stops moving
vi: Khoảng chờ con trỏ dừng di chuyển trước khi thay đổi tiêu điểm

en: If set to true, and the focus mode is either “sloppy” or “mouse” then the focus will not be changed immediately when entering a window, but only after the pointer stops moving.
vi: Nếu bật, và chế độ kích hoạt là “sloppy” hay “mouse” thì sự kích hoạt sẽ không thay đổi tức thì khi vào cửa sổ, mà chỉ sau khi con trỏ ngừng di chuyển.

en: Draggable border width
vi: Độ rộng biên có thể kéo

en: The amount of total draggable borders. If the theme’s visible borders are not enough, invisible borders will be added to meet this value.
vi: Kích thước biên có thể kéo. Nếu biên thấy được của chủ đề không đủ, biên vô hình sẽ được thêm vào để thỏa mãn giá trị này.

en: Auto maximize nearly monitor sized windows
vi: Tự động phóng to cửa sổ gần bằng màn hình

en: If enabled, new windows that are initially the size of the monitor automatically get maximized.
vi: Nếu bật, sẽ tự động phóng to cửa sổ mới với kích thước tối đa.

en: Place new windows in the center
vi: Đặt cửa sổ mới ở chính giữa

en: When true, the new windows will always be put in the center of the active screen of the monitor.
vi: Nếu chọn, các cửa sổ mới sẽ luôn được đặt tại trung tâm của màn hình đang hoạt động của màn hình.

en: Enable experimental features
vi: Bật các tính băng thử nghiệm

en: To enable experimental features, add the feature keyword to the list. Whether the feature requires restarting the compositor depends on the given feature. Any experimental feature is not required to still be available, or configurable. Don’t expect adding anything in this setting to be future proof. Currently possible keywords: • “scale-monitor-framebuffer” — makes mutter default to layout logical monitors in a logical pixel coordinate space, while scaling monitor framebuffers instead of window content, to manage HiDPI monitors. Does not require a restart. • “rt-scheduler” — makes mutter request a low priority real-time scheduling. The executable or user must have CAP_SYS_NICE. Requires a restart. • “autostart-xwayland” — initializes Xwayland lazily if there are X11 clients. Requires restart.
vi: Để bật các tính năng thử nghiệm, thêm các từ khóa tính năng vào danh sách. Việc tính năng mới có yêu cầu khởi động lại hay không là phụ thuộc vào tính năng đã cho. Bất kỳ tính năng thử nghiệp nào sẽ không được yêu cầu cho đến khi nó sẵn có, hoặc cấu hình được. Đừng cho rằng thêm bất kỳ thứ gì trong cài đặt này thử nghiệm trong tương lai. Các từ khóa hiện có thể là: • “scale-monitor-framebuffer” — làm cho mutter mặc định bố trí các màn hình lôgíc trong một không gian tọa độ điểm ảnh lôgíc, trong khi co giãn các bộ đệm khung màn hình thay vì nội dụng của cửa sổ, để quản lý các màn hình HiDPI. Không yêu cầu khởi động lại. • “rt-scheduler” — làm mutter yêu cầu một lịch trình thời gian thực ưu tiên thấp. Thực thi hoặc người dùng phải có CAP_SYS_NICE. Phải khởi động lại. • “autostart-xwayland” — khởi tạo Xwayland lờ đờ nếu ở đây có các máy khách X11. Phải khởi động lại.

en: Modifier to use to locate the pointer
vi: Chỉnh sửa để dùng để địa phương con trỏ

en: This key will initiate the “locate pointer” action.
vi: Khóa này sẽ khởi tạo thao tác “locate pointer”.

en: Select window from tab popup
vi: Chọn cửa sổ từ thanh nổi lên

en: Cancel tab popup
vi: Hủy thanh nổi lên

en: Switch monitor configurations
vi: Chuyển các cấu hình màn hình

en: Rotates the built-in monitor configuration
vi: Quay cấu hình màn hình tích hợp

en: Switch to VT 1
vi: Chuyển sang VT 1

en: Switch to VT 2
vi: Chuyển sang VT 2

en: Switch to VT 3
vi: Chuyển sang VT 3

en: Switch to VT 4
vi: Chuyển sang VT 4

en: Switch to VT 5
vi: Chuyển sang VT 5

en: Switch to VT 6
vi: Chuyển sang VT 6

en: Switch to VT 7
vi: Chuyển sang VT 7

en: Switch to VT 8
vi: Chuyển sang VT 8

en: Switch to VT 9
vi: Chuyển sang VT 9

en: Switch to VT 10
vi: Chuyển sang VT 10

en: Switch to VT 11
vi: Chuyển sang VT 11

en: Switch to VT 12
vi: Chuyển sang VT 12

en: Re-enable shortcuts
vi: Bật-lại phím tắt

en: Allow X11 grabs to lock keyboard focus with Xwayland
vi: Cho phép X11 bắt dính để khóa tiêu điểm bàn phím với Xwayland

en: Allow all keyboard events to be routed to X11 “override redirect” windows with a grab when running in Xwayland. This option is to support X11 clients which map an “override redirect” window (which do not receive keyboard focus) and issue a keyboard grab to force all keyboard events to that window. This option is seldom used and has no effect on regular X11 windows which can receive keyboard focus under normal circumstances. For a X11 grab to be taken into account under Wayland, the client must also either send a specific X11 ClientMessage to the root window or be among the applications white-listed in key “xwayland-grab-access-rules”.
vi: Cho phép bắt dính mọi sự kiện bàn phím xuất được điều hướng đến các cửa sổ “override redirect” X11 khi chạy trong Xwayland. Tùy chọn này hỗ trợ các máy khách X11 cái mà ánh xạ một cửa sổ “override redirect” (cái mà không nhận tiêu điểm bàn phím) và xuất một dính bàn phím để buộc mọi sự kiện bàn phím cho cửa sổ đó. Tùy chọn này hiến khi được sử dụng và không hiệu quả trên các cửa sổ X11 thông thường cái mà có thể nhận tiêu điểm bàn phím dưới các tình huống thông thường. Với một bắt X11 được lấy vào tài khoản dưới Wayland, máy khách cũng đồng thời phải gửi một X11 ClientMessage đặc biệt đến cửa sổ gốc hoặc trong số các ứng dụng danh-sách-trắng trong khóa “xwayland-grab-access-rules”.

en: Xwayland applications allowed to issue keyboard grabs
vi: Các ứng dụng Xwayland cho phép phát ra các bắt dính bàn phím

en: List the resource names or resource class of X11 windows either allowed or not allowed to issue X11 keyboard grabs under Xwayland. The resource name or resource class of a given X11 window can be obtained using the command “xprop WM_CLASS”. Wildcards “*” and jokers “?” in the values are supported. Values starting with “!” are blacklisted, which has precedence over the whitelist, to revoke applications from the default system list. The default system list includes the following applications: “@XWAYLAND_GRAB_DEFAULT_ACCESS_RULES@” Users can break an existing grab by using the specific keyboard shortcut defined by the keybinding key “restore-shortcuts”.
vi: Liệt kê các tên tài nguyên hoặc lớp tài nguyên của các cửa sổ X11 hoặc là cho phép hoặc là không có phép phát bắt bàn phím dưới Xwayland. Tên tài nguyên hoặc lớp tài nguyên của cửa số X11 đã cho có thể kiếm được bằng cách chạy lệnh “xprop WM_CLASS”. Các ký tự địa diện “*” và jokers “?” trong giá trị được hỗ trợ. Giá trị bắt đầu bằng “!” là danh sách bị cấm, những thứ có quyền ưu tiên cao hơn danh sách trắng, để thu hồi ứng dụng từ danh sách hệ thống mặc định. Danh sách hệ thống mặc định bao gồm các ứng dụng sau đây: “@XWAYLAND_GRAB_DEFAULT_ACCESS_RULES@” Người dùng có thể ngắt một bắt sẵn có bằng cách sử dụng phím tắt đặc biệt được định nghĩa bằng cách ràng buộc phím “restore-shortcuts”.

note: TRANSLATORS: This string refers to a button that switches between * different modes.
en: Mode Switch (Group %d)
vi: Chuyển chế độ (Nhóm %d)

note: TRANSLATORS: This string refers to an action, cycles drawing tablets' * mapping through the available outputs.
en: Switch monitor
vi: Chuyển màn hình

en: Show on-screen help
vi: Hiển thị trợ giúp trên-màn-hình

en: Built-in display
vi: Màn hình tích hợp

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unknown Display
vi: Không hiểu màn hình

note: This probably means that a non-WM compositor like xcompmgr is running; * we have no way to get it to exit
en: Another compositing manager is already running on screen %i on display “%s”.
vi: Bộ quản lý cửa sổ đã đang chạy trên màn hình %i trên bộ hiển thị “%s”.

en: Bell event
vi: Sự kiện chuông

en: Disable connection to session manager
vi: Vô hiệu hóa kết nối với bộ quản lý phiên làm việc

en: Replace the running window manager
vi: Thay thế bộ quản lý cửa sổ đang chạy

en: Specify session management ID
vi: Ghi rõ mã số quản lý phiên làm việc

en: X Display to use
vi: Màn hình X cần dùng

en: Initialize session from savefile
vi: Khởi động phiên làm việc từ tập tin lưu

en: Make X calls synchronous
vi: Khiến các cú gọi X đồng bộ với nhau

en: Run as a wayland compositor
vi: Chạy như là một “wayland compositor”

en: Run as a nested compositor
vi: Chạy như là một “nested compositor”

en: Run wayland compositor without starting Xwayland
vi: Chạy bộ sắp xếp wayland mà không khởi chạy Xwayland

en: Run as a full display server, rather than nested
vi: Chạy như là một dịch vụ hiển thị đầy đủ, thay cho lồng nhau

en: Run with X11 backend
vi: Chạy với ứng dụng chạy phía sau X11

note: Translators: %s is a window title
en: “%s” is not responding.
vi: “%s” không phản ứng.

en: Application is not responding.
vi: Ứng dụng không phản ứng gì.

en: You may choose to wait a short while for it to continue or force the application to quit entirely.
vi: Bạn có thể chọn chờ một lát để nó có thể tiếp tục chạy hoặc buộc chấm dứt hoàn toàn ứng dụng.

en: _Force Quit
vi: _Buộc thoát

en: _Wait
vi: _Chờ

en: mutter %s
    Copyright © 2001-%d Havoc Pennington, Red Hat, Inc., and others
    This is free software; see the source for copying conditions.
    There is NO warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
vi: mutter %s
    Tác quyền © 2001-%d của Havoc Pennington, Red Hat, Inc., và những người khác.
    Chương trình này là phần mềm tự do; xem mã nguồn để tìm điều kiện sao chép.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM ĐƯỢC NGỤ Ý KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT.

en: Print version
vi: Hiển thị phiên bản

en: Mutter plugin to use
vi: Phần bổ sung Mutter cần dùng

en: Workspace %d
vi: Không gian làm việc %d

en: Mutter was compiled without support for verbose mode
vi: Mutter đã được biên dịch không hỗ trợ chế độ chi tiết

en: Mode Switch: Mode %d
vi: Chuyển chế độ: Chế độ %d

en: Display “%s” already has a window manager; try using the --replace option to replace the current window manager.
vi: Màn hình “%s” đã có bộ quản lý cửa sổ rồi; hãy thử dùng tùy chọn --replace để thay thế bộ quản lý cửa sổ đang dùng.

en: Failed to initialize GDK
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo GDK

en: Failed to open X Window System display “%s”
vi: Gặp lỗi khi mở bộ hiển thị Hệ thống Cửa sổ X “%s”

en: Screen %d on display “%s” is invalid
vi: Màn hình %d trên bộ hiển thị “%s” không hợp lệ.

en: Format %s not supported
vi: Không hỗ trợ định dạng %s

en: These windows do not support “save current setup” and will have to be restarted manually next time you log in.
vi: Những cửa sổ này không hỗ trợ “lưu cài đặt hiện tại” và sẽ phải khởi động lại bằng tay lần kế bạn đăng nhập.

en: %s (on %s)
vi: %s (trên %s)
