metacity - en to is translation catalogue (123 entries)

en: Navigation
is: Flakk

en: Move window to workspace 1
is: Flytja glugga yfir á vinnusvæði 1

en: Move window to workspace 2
is: Flytja glugga yfir á vinnusvæði 2

en: Move window to workspace 3
is: Flytja glugga yfir á vinnusvæði 3

en: Move window to workspace 4
is: Flytja glugga yfir á vinnusvæði 4

en: Move window to last workspace
is: Flytja glugga yfir á síðasta vinnusvæði

en: Move window one workspace to the left
is: Flytja glugga til vinstri um eitt vinnusvæði

en: Move window one workspace to the right
is: Flytja glugga til hægri um eitt vinnusvæði

en: Move window one workspace up
is: Flytja glugga upp um eitt vinnusvæði

en: Move window one workspace down
is: Flytja glugga niður um eitt vinnusvæði

en: Move window one monitor to the left
is: Flytja glugga á skjá til vinstri

en: Move window one monitor to the right
is: Flytja glugga á skjá til hægri

en: Move window one monitor up
is: Flytja glugga á skjá fyrir ofan

en: Move window one monitor down
is: Flytja glugga á skjá fyrir neðan

en: Switch applications
is: Skipta á milli forrita

en: Switch to previous application
is: Skipta í fyrra forrit

en: Switch windows
is: Skipta á milli glugga

en: Switch to previous window
is: Skipta yfir í fyrri glugga

en: Switch windows of an application
is: Skipta um forritsglugga

en: Switch to previous window of an application
is: Skipta í fyrri glugga forrits

en: Switch system controls
is: Skipta um kerfisstýringar

en: Switch to previous system control
is: Skipta á fyrri kerfisstýringu

en: Switch windows directly
is: Skipta beint á milli glugga

en: Switch directly to previous window
is: Skipta beint yfir í fyrri glugga

en: Switch windows of an app directly
is: Skipta beint á milli glugga forrits

en: Switch directly to previous window of an app
is: Skipta beint yfir í fyrri glugga forrits

en: Switch system controls directly
is: Skipta beint um kerfisstýringar

en: Switch directly to previous system control
is: Skipta beint á fyrri kerfisstýringu

en: Hide all normal windows
is: Fela alla venjulega glugga

en: Switch to workspace 1
is: Skipta yfir á vinnusvæði 1

en: Switch to workspace 2
is: Skipta yfir á vinnusvæði 2

en: Switch to workspace 3
is: Skipta yfir á vinnusvæði 3

en: Switch to workspace 4
is: Skipta yfir á vinnusvæði 4

en: Switch to last workspace
is: Skipta yfir á síðasta vinnusvæði

en: Move to workspace on the left
is: Flytja á vinnusvæðið til vinstri

en: Move to workspace on the right
is: Flytja á vinnusvæðið til hægri

en: Move to workspace above
is: Flytja á vinnusvæðið fyrir ofan

en: Move to workspace below
is: Flytja á vinnusvæðið fyrir neðan

en: System
is: Kerfið

en: Show the run command prompt
is: Birta skipanalínuna

en: Restore the keyboard shortcuts
is: Endurheimta flýtilykla á lyklaborði

en: Windows
is: Gluggar

en: Activate the window menu
is: Virkja gluggavalmynd

en: Toggle fullscreen mode
is: Víxla heilskjáham af/á

en: Toggle maximization state
is: Víxla hámörkunarstöðu af/á

en: Maximize window
is: Hámarka glugga

en: Restore window
is: Endurheimta glugga

en: Close window
is: Loka glugga

en: Hide window
is: Fela glugga

en: Move window
is: Flytja glugga

en: Resize window
is: Breyta stærð glugga

en: Toggle window on all workspaces or one
is: Skipta á milli þess hvort glugginn sé á öllum vinnusvæðum eða bara einu

en: Raise window if covered, otherwise lower it
is: Hækka glugga ef annar gluggi hylur hann, annars skal lækka hann

en: Raise window above other windows
is: Hækka glugga upp fyrir aðra glugga

en: Lower window below other windows
is: Lækka glugga niður fyrir aðra glugga

en: Maximize window vertically
is: Hámarka glugga lóðrétt

en: Maximize window horizontally
is: Hámarka glugga lárétt

en: View split on left
is: Kljúfa sýn til vinstri

en: View split on right
is: Kljúfa sýn til hægri

en: Attach modal dialogs
is: Tengja kvaðningarglugga

en: Enable edge tiling when dropping windows on screen edges
is: Virkja flísalögn við jaðra þegar gluggum er sleppt á skjájaðra

en: Workspaces are managed dynamically
is: Vinnusvæðum er stýrt eftir þörfum

en: Workspaces only on primary
is: Vinnusvæði einungis á aðalskjá

en: No tab popup
is: Engir sprettflipar

en: Draggable border width
is: Draganleg breidd jaðars

en: Place new windows in the center
is: Setja nýja glugga á miðjuna

en: Enable experimental features
is: Virkja eiginleika á tilraunastigi

en: Modifier to use to locate the pointer
is: Breytilykill til að finna bendilinn

en: This key will initiate the “locate pointer” action.
is: Þessi lykill mun ræsa "Finna bendil" aðgerðina.

en: Select window from tab popup
is: Velja glugga úr sprettflipa

en: Cancel tab popup
is: Hætta við sprettflipa

en: Switch monitor configurations
is: Skipta um skjáuppsetningu

en: Switch to VT 1
is: Skipta yfir á vinnusvæði 1

en: Switch to VT 2
is: Skipta yfir á vinnusvæði 2

en: Switch to VT 3
is: Skipta yfir á vinnusvæði 3

en: Switch to VT 4
is: Skipta yfir á vinnusvæði 4

en: Switch to VT 5
is: Skipta yfir á vinnusvæði 5

en: Switch to VT 6
is: Skipta yfir á vinnusvæði 6

en: Switch to VT 7
is: Skipta yfir á vinnusvæði 7

en: Switch to VT 8
is: Skipta yfir á vinnusvæði 8

en: Switch to VT 9
is: Skipta yfir á vinnusvæði 9

en: Switch to VT 10
is: Skipta yfir á vinnusvæði 10

en: Switch to VT 11
is: Skipta yfir á vinnusvæði 11

en: Switch to VT 12
is: Skipta yfir á vinnusvæði 12

en: Re-enable shortcuts
is: Endurvirkja flýtilykla

en: Built-in display
is: Innbyggður skjár

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Unknown Display
is: Óþekktur skjár

note: Translators: this string will appear in Sysprof
en: Compositor
is: Skjásamsetning

note: This probably means that a non-WM compositor like xcompmgr is running; * we have no way to get it to exit
en: Another compositing manager is already running on screen %i on display “%s”.
is: Annar skjásamsetningarstjóri er þegar í keyrslu í sýndarskjá %i á skjánum "%s".

en: Bell event
is: Hljóðatburður

note: Translators: %s is a window title
en: “%s” is not responding.
is: “%s” svarar ekki.

en: Application is not responding.
is: Forritið svarar ekki.

en: You may choose to wait a short while for it to continue or force the application to quit entirely.
is: Þú getur annað hvort hinkrað augnablik og leyft forritinu að halda áfram eða þú getur þvingað forritið til að slökkva algjörlega á sér.

en: _Force Quit
is: _Þvinga til að hætta

en: _Wait
is: _Bíða

en: Replace the running window manager
is: Skipta út gluggastjóranum sem er í notkun

en: X Display to use
is: X-skjár sem á að nota

en: Disable connection to session manager
is: Slökkva á tengingu við setustjóra

en: Specify session management ID
is: Tilgreindu auðkenni (ID) setustjórnunar

en: Initialize session from savefile
is: Frumstilla setu frá vistaðri skrá

en: Make X calls synchronous
is: Gera X köllin samhæfð

en: Run as a wayland compositor
is: Keyra sem wayland-skjásamsetningu

en: Run as a nested compositor
is: Keyra sem faldaða (nested) skjásamsetningu

en: Run wayland compositor without starting Xwayland
is: Keyra wayland-skjásamsetningu án þess að ræsa Xwayland

en: Specify Wayland display name to use
is: Teilgreindu hvaða nafn Wayland-skjás eigi að nota

en: Run as a headless display server
is: Keyra sem viðmótslausan skjáþjón (headless)

en: Add persistent virtual monitor (WxH or WxH@R)
is: Bæta við varanlegum sýndarskjá (BxH eða BxH@R)

en: Run with X11 backend
is: Keyra með X11-bakenda

note: TRANSLATORS: This string refers to a button that switches between * different modes.
en: Mode Switch (Group %d)
is: Hamskipti (hópur %d)

note: TRANSLATORS: This string refers to an action, cycles drawing tablets' * mapping through the available outputs.
en: Switch monitor
is: Skipta um skjá

en: Show on-screen help
is: Birta upplýsingar á skjá

en: Print version
is: Prenta útgáfunúmer

en: Mutter plugin to use
is: Mutter-forritsviðbót sem á að nota

en: Workspace %d
is: Vinnusvæði %d

en: Mutter was compiled without support for verbose mode
is: Mutter var vistþýtt án stuðnings við aukinn villuleitarham (verbose)

en: Mode Switch: Mode %d
is: Hamskipti:  %d hamur

en: Display “%s” already has a window manager; try using the --replace option to replace the current window manager.
is: Skjárinn "%s" er þegar með gluggastjóra; reyndu að nota --replace rofann til að skipta út núverandi gluggastjóra.

en: Failed to initialize GDK
is: Mistókst að frumstilla GDK

en: Failed to open X Window System display “%s”
is: Mistókst að opna X-gluggakerfis-skjá "%s"

en: Screen %d on display “%s” is invalid
is: Sýndarskjár %d á skjánum '%s‛ er ógildur

en: Format %s not supported
is: Sniðið %s er ekki stutt

en: %s (on %s)
is: %s (á %s)
