nautilus - en to cy translation catalogue (1116 entries)

en: Apparition
cy: Ymddangosiad

en: Azul
cy: Glas

en: Black
cy: Du

en: Blue Ridge
cy: Crib Las

en: Blue Rough
cy: Garw Glas

en: Blue Type
cy: Math Glas

en: Brushed Metal
cy: Metel wedi'i Frwsio

en: Bubble Gum
cy: Gwm Swigen

en: Burlap
cy: Cynfas Fras

en: C_olors
cy: _Lliwiau

en: Camouflage
cy: Cuddliwiau

en: Chalk
cy: Sialc

en: Charcoal
cy: Siarcol

en: Concrete
cy: Concrit

en: Cork
cy: Corc

en: Countertop
cy: Pen Cownter

en: Danube
cy: Daniwb

en: Dark Cork
cy: Corc Tywyll

en: Dark GNOME
cy: GNOME Tywyll

en: Deep Teal
cy: Glaslwyd Dwfn

en: Dots
cy: Dotiau

en: Drag a color to an object to change it to that color
cy: Llusgwch liw at wrthrych er mwyn ei newid i'r lliw yna

en: Drag a pattern tile to an object to change it
cy: Llusgwch deil patrwm at wrthrych er mwyn ei newid

en: Drag an emblem to an object to add it to the object
cy: Llusgwch fathodyn at wrthrych er mwyn ei ychwanegu at y gwrthrych

en: Eclipse
cy: Eclips

en: Envy
cy: Cenfigen

note: translators: this is the name of an emblem
en: Erase
cy: Dileu

en: Fibers
cy: Ffibrau

en: Fire Engine
cy: Injan Dân

en: Floral
cy: Blodeuol

en: Fossil
cy: Ffosil

en: Granite
cy: Gwenithfaen

en: Grapefruit
cy: Grawnffrwyth

en: Green Weave
cy: Gwehyddu Gwyrdd

en: Ice
cy: Rhew

en: Leaf
cy: Dail

en: Manila Paper
cy: Papur Manila

en: Moss Ridge
cy: Crib Mwsogl

en: Mud
cy: Mwd

en: Numbers
cy: Rhifau

en: Ocean Strips
cy: Stribyn Môr

en: Onyx
cy: Onics

en: Orange
cy: Oren

en: Pale Blue
cy: Glas Golau

en: Purple Marble
cy: Marmor Piws

en: Ridged Paper
cy: Papur Crimpiog

en: Rough Paper
cy: Papur Garw

en: Ruby
cy: Rhwbi

en: Sea Foam
cy: Ewyn Môr

en: Shale
cy: Siâl

en: Silver
cy: Arian

en: Sky
cy: Awyr

en: Sky Ridge
cy: Crib Awyr

en: Snow Ridge
cy: Crib Eira

en: Stucco
cy: Stwco

en: Tangerine
cy: Tanjerîn

en: Violet
cy: Fioled

en: Wavy White
cy: Gwyn Tonnog

en: White
cy: Gwyn

en: White Ribs
cy: Asennau Gwyn

en: _Emblems
cy: _Bathodynnau

en: _Patterns
cy: _Patrymau

en: Saved search
cy: Chwiliad wedi cadw

en: A list of captions below an icon in the icon view and the desktop. The actual number of captions shown depends on the zoom level. Possible values are: "size", "type", "date_modified", "date_changed", "date_accessed", "owner", "group", "permissions", "octal_permissions" and "mime_type".
cy: Rhestr o gapsiynau o dan eicon yn y gwelydd eicon ac y penbwrdd. Bydd y nifer o benawdau a ddangosir yn dibynnu ar y lefel chwyddo. Gwerthoedd posib yw: "size", "type", "date_modified", "date_changed", "date_accessed", "owner", "group", "permissions", "octal_permissions" a "mime_type".

en: Always use the location entry, instead of the pathbar
cy: Defnyddio'r cofnod lleoliad o hyd, yn hytrach na'r bar llwybr

en: Computer icon visible on desktop
cy: Eicon cyfrifiadur yn weladwy ar y penbwrdd

en: Criteria for search bar searching
cy: Meini prawf er mwyn chwilio o'r bar chwilio

en: Criteria when matching files searched for in the search bar. If set to "search_by_text", then Nautilus will Search for files by file name only. If set to "search_by_text_and_properties", then Nautilus will search for files by file name and file properties.
cy: Meini prawf wrth gydweddu ffeiliau chwiliwyd amdanynt yn y bar chwilio. Os wedi gosod i "search_by_text_and_properties", bydd Nautilus yn chwilio am ffeiliau yn ôl enw ffeil a phriodweddau ffeiliau.

en: Current Nautilus theme (deprecated)
cy: Thema Gyfredol Nautilus (anghymeradwyir)

en: Custom Background Set
cy: Gosod Cefndir Addasedig

en: Custom Side Pane Background Set
cy: Gosod Cefndir Panel Ochr Addasedig

en: Date Format
cy: Fformat Dyddiad

en: Default Background Color
cy: Lliw Rhagosodedig y Cefndir

en: Default Background Filename
cy: Enw Ffeil Cefndir Rhagosodedig

en: Default Side Pane Background Color
cy: Lliw Cefndir Panel Ochr Rhagosodedig

en: Default Side Pane Background Filename
cy: Enw Ffeil Cefndir Panel Ochr Rhagosodedig

en: Default column order in the list view
cy: Trefn ragosodedig y colofnau yn yr olwg rhestr

en: Default column order in the list view.
cy: Trefn ragosodedig y colofnau yn yr olwg rhestr.

en: Default folder viewer
cy: Gwyliwr plygell rhagosodedig

en: Default icon zoom level
cy: Rhagosodiad lefel chwyddo eiconau

en: Default list of columns visible in the list view
cy: Y rhestr ragosodedig o golofnau sy'n weladwy yn yr olwg rhestr

en: Default list of columns visible in the list view.
cy: Y rhestr ragosodedig o golofnau sy'n weladwy yn yr olwg rhestr.

en: Default list zoom level
cy: Rhagosodiad lefel chwyddo rhestr

en: Default sort order
cy: Trefn ragosodedig

en: Default zoom level used by the icon view.
cy: Y rhagosodiad lefel chwyddo a ddefnyddir gan y golwg eiconau.

en: Default zoom level used by the list view.
cy: Y rhagosodiad lefel chwyddo a ddefnyddir gan y golwg rhestr.

en: Desktop computer icon name
cy: Enw eicon cyfrifiadur y penbwrdd

en: Desktop font
cy: Ffont y penbwrdd

en: Desktop home icon name
cy: Enw eicon cartref y penbwrdd

en: Desktop trash icon name
cy: Enw eicon sbwriel y penbwrdd

en: Enable 'special' flags in file preferences dialog
cy: Galluogi baneri 'arbennig' yn y deialog hoffterau ffeil

en: Enables the classic Nautilus behavior, where all windows are browsers
cy: Galluogi hen ymddygiad Nautilus, lle mae pob ffenestr yn borwr

en: Filename for the default folder background. Only used if background_set is true.
cy: Enw ffeil y cefndir plygell rhagosodedig. Fe'i defnyddir dim ond os yw background_set yn wir.

en: Filename for the default side pane background. Only used if side_pane_background_set is true.
cy: Enw ffeil y cefndir panel ochr rhagosodedig. Fe'i defnyddir dim ond os yw side_pane_background_set yn wir.

en: Folders over this size will be truncated to around this size. The purpose of this is to avoid unintentionally blowing the heap and killing Nautilus on massive folders. A negative value denotes no limit. The limit is approximate due to the reading of folders chunk-wise.
cy: Caiff plygellau dros y maint yma eu torri lawr i tua'r maint yma. Pwrpas hyn yw atal chwythu'r domen a lladd Nautilus ar blygellau enfawr. Bydd gwerth negyddol yn golygu nad oes terfyn. Amcangyfrif yw'r terfyn, am y caiff plygellau eu darllen darn wrth ddarn.

en: Home icon visible on desktop
cy: Eicon cartref yn weladwy ar y penbwrdd

en: If set to true, Nautilus will only show folders in the tree side pane. Otherwise it will show both folders and files.
cy: Os yn wir, bydd Nautilus ond yn dangos plygellau yn y panel ochr coeden. Fel arall gwnaiff ddangos plygellau a ffeiliau.

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
cy: Os yn wir, bydd y bar lleoliad yn weladwy ar ffenestri newydd eu hagor.

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
cy: Os yn wir, bydd y chwarel ochr yn weladwy ar ffenestri newydd eu hagor.

en: If set to true, newly opened windows will have the status bar visible.
cy: Os yn wir, bydd y bar statws yn weladwy ar ffenestri newydd eu hagor.

en: If set to true, newly opened windows will have toolbars visible.
cy: Os yn wir, bydd y bar offer yn weladwy ar ffenestri newydd eu hagor.

en: If set to true, then Nautilus browser windows will always use a textual input entry for the location toolbar, instead of the pathbar.
cy: Os wedi'i osod yn wir, bydd ffenestri porwyr Nautilus yn defnyddio cofnod mewnbwn testun ar gyfer y bar lleoliad, yn hytrach na'r bar llwybr.

en: If set to true, then Nautilus lets you edit some of the more esoteric options of a file in the file preferences dialog.
cy: Os yn wir, bydd Nautilus yn caniatáu i chi newid rhai o'r opsiynau ffeil mwy estron yn y ddeialog hoffterau ffeil.

en: If set to true, then Nautilus shows folders prior to showing files in the icon and list views.
cy: Os yn wir, bydd Nautilus yn dangos y plygellau cyn dangos ffeiliau yn y golygon eicon a rhestr.

en: If set to true, then Nautilus will ask for confirmation when you attempt to put files in the trash.
cy: Os yn wir, bydd Nautilus yn gofyn am gadarnhad pan rydych chi'n rhoi ffeiliau yn y sbwriel.

en: If set to true, then Nautilus will draw the icons on the desktop.
cy: Os yn wir, bydd Nautilus yn arlunio'r eiconau ar y penbwrdd.

en: If set to true, then Nautilus will have a feature allowing you to delete a file immediately and in-place, instead of moving it to the trash. This feature can be dangerous, so use caution.
cy: Os yn wir, bydd gan Nautilus nodwedd fydd yn eich galluogi i ddileu ffeil yn syth, yn hytrach na'i symud i'r sbwriel. Gall y nodwedd hon fod yn beryglus, felly byddwch yn ofalus.

en: If set to true, then Nautilus will use the user's home folder as the desktop. If it is false, then it will use ~/Desktop as the desktop.
cy: Os yn wir, bydd Nautilus yn defnyddio plygell cartref y defnyddiwr fel y penbwrdd. Fel arall, bydd yn defnyddio ~/Desktop fel y penbwrdd.

en: If set to true, then all Nautilus windows will be browser windows. This is how Nautilus used to behave before version 2.6, and some people prefer this behavior.
cy: Os yn wir, yna fe fydd pob ffenest Nautilus yn ffenest pori. Dyma sut roedd Nautilus yn ymddwyn cyn fersiwn 2.6, ac mae'n well gan rhai pobl yr ymddygiad hwn.

en: If set to true, then backup files such as those created by Emacs are displayed. Currently, only files ending in a tilde (~) are considered backup files.
cy: Os yn wir, caiff ffeiliau wrth gefn (fel y rhai mae Emacs yn eu creu) eu dangos. Ar hyn o bryd, dim ond y ffeiliau sydd yn gorffen gyda tilde (~) a gaiff eu hystyried fel ffeiliau wrth gefn.

en: If set to true, then hidden files are shown in the file manager. Hidden files are either dotfiles or are listed in the folder's .hidden file.
cy: Os yn wir, caiff ffeiliau cudd eu dangos yn y trefnydd ffeiliau. Mae ffeiliau cudd un ai yn ffeiliau dot neu'n rhai sydd wedi eu rhestru yn ffeil .hidden y plygell.

en: If this is set to true, an icon linking to the Network Servers view will be put on the desktop.
cy: Os yn wir, caiff eicon ei osod ar y penbwrdd sy'n cysylltu â'r olwg Gweinyddion Rhwydwaith.

en: If this is set to true, an icon linking to the computer location will be put on the desktop.
cy: Os yn wir, caiff eicon ei osod ar y penbwrdd sy'n cysylltu â lleoliad y cyfrifiadur.

en: If this is set to true, an icon linking to the home folder will be put on the desktop.
cy: Os yn wir, caiff eicon ei osod ar y penbwrdd sy'n cysylltu â'ch plygell cartref.

en: If this is set to true, an icon linking to the trash will be put on the desktop.
cy: Os yn wir, caiff eicon ei osod ar y penbwrdd sy'n cysylltu â'r sbwriel

en: If this is set to true, icons linking to mounted volumes will be put on the desktop.
cy: Os yn wir, caiff eiconau sy'n cysylltu at gyfrolau wedi eu clymu eu rhoi ar y penbwrdd.

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a".
cy: Os yn wir, caiff ffeiliau mewn ffenestri newydd eu trefnu yn wrthdroëdig. h.y., os maent wedi trefnu yn ôl enw, yna yn lle eu trefnu o "a" i "z", caent eu trefnu o "z" i "a".

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a"; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
cy: Os yn wir, caiff ffeiliau mewn ffenestri newydd eu trefnu yn wrthdroëdig. h.y., os maent wedi trefnu yn ôl enw, yna yn lle eu trefnu o "a" i "z", caent eu trefnu o "z" i "a"; os maent wedi eu trefnu yn ôl maint, yna yn lle bod yn gynyddol caent eu trefnu yn lleihaol.

en: If true, icons will be laid out tighter by default in new windows.
cy: Os yn wir, yna yn ragosodedig, caiff eiconau eu trefnu yn agosach mewn ffenestri newydd.

en: If true, labels will be placed beside icons rather than underneath them.
cy: Os yn wir, caiff labeli eu gosod wrth ymyl yr eiconau yn hytrach na oddi tanynt.

en: If true, new windows will use manual layout by default.
cy: Os yn wir, bydd ffenestri newydd yn defnyddio'r llunwedd â llaw fel rhagosodiad.

en: Images over this size (in bytes) won't be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
cy: Ni chaiff lluniau cryno eu creu o ddelweddau dros y maint yma (mewn beitiau). Pwrpas y gosodiad yma yw osgoi creu lluniau cryno o ddelweddau mawr, gall gymryd amser hir i lwytho neu ddefnyddio llawer o gof.

en: List of possible captions on icons
cy: Rhestr o benawdau posib ar gyfer eiconau

en: Maximum handled files in a folder
cy: Uchafrif y ffeiliau a ddelir a hwy mewn plygell

en: Maximum image size for thumbnailing
cy: Maint mwyaf delwedd ar gyfer creu lluniau cryno

en: Name of the Nautilus theme to use. This has been deprecated as of Nautilus 2.2. Please use the icon theme instead.
cy: Enw'r thema Nautilus i'w ddefnyddio. Mae hyn wedi ei anghymeradwyo ers Nautilus 2.2. Defnyddiwch thema eicon yn ei lle os gwelwch yn dda.

en: Nautilus handles drawing the desktop
cy: Nautilus sy'n delio â darlunio'r penbwrdd

en: Nautilus uses the users home folder as the desktop
cy: Mae Nautilus yn defnyddio plygell cartref y defnyddiwr fel y penbwrdd

en: Network Servers icon visible on the desktop
cy: Eicon Gweinyddion Rhwydwaith yn weladwy ar y penbwrdd

en: Only show folders in the tree sidebar
cy: Dangos plygellau yn unig yn y panel ochr coeden

en: Possible values are "single" to launch files on a single click, or "double" to launch them on a double click.
cy: Gwerthoedd posib yw "single" i lansio ffeiliau ar glic sengl, neu "double" i'w lansio nhw ar glic dwbl.

en: Put labels beside icons
cy: Rhoi labeli wrth ochr eiconau

en: Reverse sort order in new windows
cy: Gwrthdroi'r drefn mewn ffenestri newydd

en: Show folders first in windows
cy: Dangos plygellau yn gyntaf mewn ffenestri

en: Show location bar in new windows
cy: Dangos y bar lleoliad mewn ffenestri newydd

en: Show mounted volumes on the desktop
cy: Dangos cyfrolau wedi eu clymu ar y penbwrdd

en: Show side pane in new windows
cy: Dangos y panel ochr mewn ffenestri newydd

en: Show status bar in new windows
cy: Dangos y bar statws mewn ffenestri newydd

en: Show toolbar in new windows
cy: Dangos y bar offer mewn ffenestri newydd

en: Side pane view
cy: Golwg panel ochr

en: Speed tradeoff for when to preview a sound file when mousing over a files icon. If set to "always" then always plays the sound, even if the file is on a remote server. If set to "local_only" then only plays previews on local file systems. If set to "never" then it never previews sound.
cy: A ddylid chwarae rhagflas o ffeil sain wrth i'r llygoden orffwys dros eicon y ffeil (efallai ar draul cyflymder). Os yw "always" wedi ei ddewis, chwaraeir y ffeil sain bob tro, hyd yn oed os yw'r ffeil ar weinydd pell. Os yw "local_only" wedi ei ddewis, yna chwaraeir rhagflas ar systemau ffeiliau lleol yn unig. Os yw "never" wedi ei ddewis, yna ni chwaraeir rhagflas o unrhyw sain.

en: Speed tradeoff for when to show a preview of text file contents in the file's icon. If set to "always" then always show previews, even if the folder is on a remote server. If set to "local_only" then only show previews for local file systems. If set to "never" then never bother to read preview data.
cy: A ddylid dangos rhagolwg o ffeil testun yn eicon y ffeil (efallai ar draul cyflymder). Os yw "always" wedi ei ddewis, dangosir rhagolwg bob tro, hyd yn oed os yw'r plygell ar weinydd pell. Os yw "local_only" wedi ei ddewis, yna dangosir rhagolygon ar systemau ffeiliau lleol yn unig. Os yw "never" wedi ei ddewis, ni chaiff rhagolygon eu dangos.

en: Speed tradeoff for when to show an image file as a thumbnail. If set to "always" then always thumbnail, even if the folder is on a remote server. If set to "local_only" then only show thumbnails for local file systems. If set to "never" then never bother to thumbnail images, just use a generic icon.
cy: A ddylid dangos rhagolwg o ffeil delwedd fel delwedd gryno (efallai ar draul cyflymder). Os yw "always" wedi ei ddewis, dangosir rhagolwg bob tro, hyd yn oed os yw'r plygell ar weinydd pell. Os yw "local_only" wedi ei ddewis, yna dangosir rhagolygon ar systemau ffeiliau lleol yn unig. Os yw "never" wedi ei ddewis, yna defnyddir eicon cyffredinol.

en: Speed tradeoff for when to show the number of items in a folder. If set to "always" then always show item counts, even if the folder is on a remote server. If set to "local_only" then only show counts for local file systems. If set to "never" then never bother to compute item counts.
cy: A ddylid dangos y nifer o eitemau mewn plygell (efallai ar draul cyflymder). Os yw "always" wedi ei ddewis, dangosir cyfrif eitem bob tro, hyd yn oed os yw'r plygell ar weinydd pell. Os yw "local_only" wedi ei ddewis, yna dangosir cyfrifon ar systemau ffeiliau lleol yn unig. Os yw "never" wedi ei ddewis, yna peidio â chyfrif yr eitemau.

en: The default sort-order for items in the icon view. Possible values are "name", "size", "type", "modification_date", and "emblems".
cy: Y drefn ragosodedig ar gyfer eitemau yn y golwg eicon. Gwerthoedd posib yw "name", "size", "type", "modification_date", ac "emblems".

en: The default sort-order for the items in the list view. Possible values are "name", "size", "type", and "modification_date".
cy: Y drefn ragosodedig ar gyfer eitemau yn y golwg rhestr. Gwerthoedd posib yw "name", "size", "type", a "modification_date".

en: The default width of the side pane in new windows.
cy: Lled rhagosodedig y panel ochr mewn ffenestri newydd.

en: The font description used for the icons on the desktop.
cy: Y disgrifiad ffont a ddefnyddir ar gyfer eiconau ar y penbwrdd.

en: The format of file dates. Possible values are "locale", "iso", and "informal".
cy: Fformat dyddiadau ffeil. Gwerthoedd posib: "locale", "iso", ac "informal".

en: The side pane view to show in newly opened windows.
cy: Y golwg panel ochr i'w ddangos mewn ffenestri newydd eu hagor.

en: This name can be set if you want a custom name for the computer icon on the desktop.
cy: Gellir gosod yr enw hwn os hoffech enw addasedig ar gyfer eicon y cyfrifiadur ar y penbwrdd.

en: This name can be set if you want a custom name for the home icon on the desktop.
cy: Gellir gosod yr enw hwn os hoffech enw addasedig ar gyfer yr eicon cartref ar y penbwrdd.

en: This name can be set if you want a custom name for the trash icon on the desktop.
cy: Gellir gosod yr enw hwn os hoffech enw addasedig ar gyfer yr eicon sbwriel ar y penbwrdd.

en: Trash icon visible on desktop
cy: Eicon sbwriel yn weladwy ar y penbwrdd

en: Type of click used to launch/open files
cy: Y math o glic a ddefnyddir i gychwyn/agor ffeiliau

en: Use manual layout in new windows
cy: Defnyddio llunwedd llaw mewn ffenestri newydd

en: Use tighter layout in new windows
cy: Defnyddio llunwedd fwy clos mewn ffenestri newydd

en: What to do with executable text files when activated
cy: Beth i'w wneud gyda ffeiliau testun gweithredadwy pan weithredir hwy

en: What to do with executable text files when they are activated (single or double clicked). Possible values are "launch" to launch them as programs, "ask" to ask what to do via a dialog, and "display" to display them as text files.
cy: Beth i'w wneud gyda ffeiliau testun gweithredadwy pan gaent eu gweithredu (clic sengl neu ddwbl). Gwerthoedd posib yw "launch" i'w dechrau nhw fel rhaglenni, "ask" i ofyn beth i'w wneud trwy ddeialog, a "display" i'w dangos fel ffeiliau testun.

en: When a folder is visited this viewer is used unless you have selected another view for that particular folder. Possible values are "list_view" and "icon_view".
cy: Pan ymwelir â phlygell, dyma'r gwelydd a ddefnyddir os nad ydych wedi dewis gwelydd arall ar gyfer y plygell hwnnw. Gwerthoedd posib yw "list_view" ac "icon_view".

en: When to show number of items in a folder
cy: Pryd ddylid dangos y nifer o eitemau mewn plygell

en: When to show preview text in icons
cy: Pryd ddylid dangos testun rhagolwg mewn eiconau

en: When to show thumbnails of image files
cy: Pryd i ddangos lluniau cryno o ffeiliau delwedd

en: Whether a custom default folder background has been set.
cy: A oes cefndir plygell rhagosodedig addasedig wedi ei osod.

en: Whether a custom default side pane background has been set.
cy: A oes panel ochr rhagosodedig addasedig wedi ei osod.

en: Whether to ask for confirmation when moving files to trash
cy: A oes angen gofyn caniatâd cyn symud ffeiliau i'r sbwriel

en: Whether to enable immediate deletion
cy: A ddylid galluogi dileu ar unwaith

en: Whether to preview sounds when mousing over an icon
cy: A ddylid chwarae rhagflas o seiniau wrth symud y llygoden dros eicon

en: Whether to show backup files
cy: A ddylid dangos ffeiliau wrth gefn

en: Whether to show hidden files
cy: A ddylid dangos ffeiliau cudd

en: Width of the side pane
cy: Lled y panel ochr

note: name, stock id label, accelerator
en: Cut the selected text to the clipboard
cy: Torri'r testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd

note: name, stock id label, accelerator
en: Copy the selected text to the clipboard
cy: Copïo'r testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd

note: name, stock id label, accelerator
en: Paste the text stored on the clipboard
cy: Gludo'r testun sydd ar y clipfwrdd

note: name, stock id
en: Select _All
cy: Dewis _Popeth

note: label, accelerator
en: Select all the text in a text field
cy: Dewis y holl destun mewn maes testun

en: Move _Up
cy: Symud i _Fyny

en: Move Dow_n
cy: Symud i _Lawr

en: _Show
cy: _Dangos

en: Hi_de
cy: _Cuddio

en: Use De_fault
cy: _Defnyddio'r Rhagosodiad

en: Name
cy: Enw

en: The name and icon of the file.
cy: Enw ac eicon y ffeil.

en: Size
cy: Maint

en: The size of the file.
cy: Maint y ffeil.

en: Type
cy: Math

en: The type of the file.
cy: Math y ffeil.

en: Date Modified
cy: Dyddiad Newidiwyd

en: The date the file was modified.
cy: Y dyddiad newidiwyd y ffeil ddiwethaf.

en: Date Accessed
cy: Dyddiad Cyrchwyd

en: The date the file was accessed.
cy: Y dyddiad cyrchwyd y ffeil ddiwethaf.

en: Owner
cy: Perchennog

en: The owner of the file.
cy: Perchennog y ffeil.

en: Group
cy: Grŵp

en: The group of the file.
cy: Grŵp y ffeil.

en: Permissions
cy: Caniatadau

en: The permissions of the file.
cy: Caniatâd y ffeil.

en: Octal Permissions
cy: Caniatadau Wythol

en: The permissions of the file, in octal notation.
cy: Caniatâd y ffeil, mewn nodiant wythol.

en: MIME Type
cy: Math MIME

en: The mime type of the file.
cy: Math MIME y ffeil.

en: Reset
cy: Ailosod

en: on the desktop
cy: ar y penbwrdd

en: You cannot move the volume "%s" to the trash.
cy: Dydych chi ddim yn gallu symud y gyfrol "%s" i'r sbwriel.

en: If you want to eject the volume, please use "Eject" in the popup menu of the volume.
cy: Os hoffech allfwrw'r gyfrol, defnyddiwch "Allfwrw" yn naidlen y gyfrol.

en: If you want to unmount the volume, please use "Unmount Volume" in the popup menu of the volume.
cy: Os hoffech ddadosod y gyfrol, defnyddiwch yr opsiwn "Dadosod Cyfrol" yn naidlen y gyfrol.

en: Network Servers
cy: Gweinyddion Rhwydwaith

en: _Move Here
cy: _Symud Yma

en: _Copy Here
cy: _Copïo Yma

en: _Link Here
cy: _Cyswllt Yma

en: Set as _Background
cy: Gosodwch fel _Cefndir

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Set as background for _all folders
cy: Gosod fel cefndir ar gyfer _pob plygell

en: Set as background for _this folder
cy: Gosod fel cefndir ar gyfer y plygell _yma

en: The emblem cannot be installed.
cy: Ni ellir sefydlu'r bathodyn.

en: Sorry, but you must specify a non-blank keyword for the new emblem.
cy: Yn anffodus, bydd rhaid i chi benodi allweddair sydd ddim yn wag ar gyfer y bathodyn newydd

en: Sorry, but emblem keywords can only contain letters, spaces and numbers.
cy: Yn anffodus, dim ond llythrennau, bylchau a rhifau gall allweddeiriau bathodyn eu cynnwys.

note: this really should never happen, as a user has no idea * what a keyword is, and people should be passing a unique * keyword to us anyway
en: Sorry, but there is already an emblem named "%s".
cy: Yn anffodus, mae bathodyn o'r enw "%s" yn bodoli eisoes.

en: Please choose a different emblem name.
cy: Dewiswch enw bathodyn arall os gwelwch yn dda.

en: Sorry, unable to save custom emblem.
cy: Yn anffodus, methwyd arbed y bathodyn addasedig

en: Sorry, unable to save custom emblem name.
cy: Yn anffodus, methwyd arbed yr enw bathodyn addasedig

en: %s %ld of %ld %s
cy: %s %ld o %ld %s

en: (%d:%02d:%d Remaining)
cy: (%d:%02d:%d ar ôl)

en: (%d:%02d Remaining)
cy: (%d:%02d ar ôl)

en: %s on %s
cy: %s ar %s

note: "From" dialog label, source path gets placed next to it in the dialog
en: From:
cy: O:

note: "To" dialog label, source path gets placed next to it in the dialog
en: To:
cy: I:

en: Error while moving.
cy: Gwall wrth symud.

en: "%s" cannot be moved because it is on a read-only disk.
cy: Ni ellir symud "%s" oherwydd ei fod ar ddisg darllen-yn-unig.

en: Error while deleting.
cy: Gwall wrth ddileu.

en: "%s" cannot be deleted because you do not have permissions to modify its parent folder.
cy: Ni ellir dileu "%s" oherwydd nid oes gennych ganiatâd i addasu ei blygell rhiant.

en: "%s" cannot be deleted because it is on a read-only disk.
cy: Ni ellir dileu "%s" oherwydd mae ar ddisg darllen-yn-unig.

en: "%s" cannot be moved because you do not have permissions to change it or its parent folder.
cy: Ni ellir symud "%s" oherwydd nid oes gennych ganiatâd i'w newid ef na'i blygell rhiant.

en: Cannot move "%s" because it or its parent folder are contained in the destination.
cy: Ni ellir symud "%s" oherwydd mae e neu ei blygell rhiant wedi ei gynnwys yn y cyrchfan.

en: Cannot move "%s" to the trash because you do not have permissions to change it or its parent folder.
cy: Ni ellir symud "%s" i'r sbwriel achos nid oes gennych ganiatâd i'w addasu ef na'i blygell rhiant.

en: Error while copying.
cy: Gwall wrth gopïo

en: "%s" cannot be copied because you do not have permissions to read it.
cy: Ni ellir copïo "%s" oherwydd nid oes gennych ganiatâd i'w ddarllen.

en: Error while copying to "%s".
cy: Gwall wrth gopïo i "%s".

en: There is not enough space on the destination.
cy: Nid oes digon o le yn y cyrchfan.

en: Error while moving to "%s".
cy: Gwall wrth symud i "%s".

en: Error while creating link in "%s".
cy: Gwall wrth greu cyswllt yn "%s".

en: You do not have permissions to write to this folder.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i ysgrifennu i'r plygell hwn.

en: The destination disk is read-only.
cy: Mae'r disg cyrchfan yn ddisg darllen-yn-unig.

en: Error while moving items to "%s".
cy: Gwall wrth symud eitemau i "%s".

en: Error while creating links in "%s".
cy: Gwall wrth greu cyswllt yn "%s".

en: Error "%s" while copying "%s".
cy: Gwall "%s" wrth gopïo "%s".

en: Would you like to continue?
cy: A hoffech barhau?

en: Error "%s" while moving "%s".
cy: Gwall "%s" wrth symud "%s".

en: Error "%s" while creating a link to "%s".
cy: Gwall "%s" wrth greu cyswllt i "%s".

en: Error "%s" while deleting "%s".
cy: Gwall "%s" wrth ddileu "%s".

en: Error "%s" while copying.
cy: Gwall "%s" wrth gopïo.

en: Error "%s" while moving.
cy: Gwall "%s" wrth symud.

en: Error "%s" while linking.
cy: Gwall "%s" wrth gysylltu.

en: Error "%s" while deleting.
cy: Gwall "%s" wrth ddileu.

en: _Retry
cy: _Ail-geisio

en: _Skip
cy: _Hepgor

en: Could not move "%s" to the new location.
cy: Methwyd symud "%s" i'r lleoliad newydd.

en: The name is already used for a special item that cannot be removed or replaced.  If you still want to move the item, rename it and try again.
cy: Defnyddir yr enw yma eisoes gan eitem arbennig na ellir ei gwaredu na'i hamnewid. Os ydych eisiau symud yr eitem o hyd, ailenwch hi a cheisiwch eto.

en: Could not copy "%s" to the new location.
cy: Methwyd copïo "%s" i'r lleoliad newydd.

en: The name is already used for a special item that cannot be removed or replaced.  If you still want to copy the item, rename it and try again.
cy: Defnyddir yr enw yma eisoes gan eitem arbennig na ellir ei gwaredu na'i hamnewid. Os ydych eisiau copïo'r eitem o hyd, ailenwch hi a cheisiwch eto.

en: The folder "%s" already exists.  Would you like to replace it?
cy: Mae ffeil "%s" yn bodoli eisoes. A hoffech ei hamnewid?

en: The file "%s" already exists.  Would you like to replace it?
cy: Mae ffeil "%s" yn bodoli eisoes. A hoffech ei hamnewid?

en: If you replace the existing folder, any files in it that conflict with the files being copied will be overwritten.
cy: Os ydych yn amnewid plygell sy'n bodoli, caiff unrhyw ffeiliau ynddi sy'n gwrthdaro â'r ffeiliau sy'n cael eu copïo eu trosysgrifo.

en: If you replace an existing file, its contents will be overwritten.
cy: Os ydych yn amnewid ffeil sy'n bodoli, caiff ei chynnwys eu trosysgrifo.

en: _Replace
cy: _Amnewid

en: S_kip All
cy: _Sgipio'r Cyfan

en: Replace _All
cy: Amnewid y _Cwbl

note: appended to new link file Note to localizers: convert file type string for file * (e.g. "folder", "plain text") to file type for symbolic link * to that kind of file (e.g. "link to folder").
en: link to %s
cy: cyswllt i %s

note: appended to new link file
en: another link to %s
cy: cyswllt arall i %s

note: Localizers: Feel free to leave out the "st" suffix * if there's no way to do that nicely for a * particular language.
en: %dst link to %s
cy: Cyswllt %d i %s

note: appended to new link file
en: %dnd link to %s
cy: Cyswllt %d i %s

note: appended to new link file
en: %drd link to %s
cy: Cyswllt %d i %s

note: appended to new link file
en: %dth link to %s
cy: Cyswllt %d i %s

note: Localizers: * Feel free to leave out the st, nd, rd and th suffix or * make some or all of them match. localizers: tag used to detect the first copy of a file
en:  (copy)
cy:  (copi)

note: localizers: tag used to detect the second copy of a file
en:  (another copy)
cy:  (copi arall)

note: localizers: tag used to detect the x11th copy of a file localizers: tag used to detect the x12th copy of a file localizers: tag used to detect the x13th copy of a file localizers: tag used to detect the xxth copy of a file
en: th copy)
cy: fed copi)

note: localizers: tag used to detect the x1st copy of a file
en: st copy)
cy:  copi)

note: localizers: tag used to detect the x2nd copy of a file
en: nd copy)
cy: ail gopi)

note: localizers: tag used to detect the x3rd copy of a file
en: rd copy)
cy: ydd copi)

note: localizers: appended to first file copy
en: %s (copy)%s
cy: %s (copi)%s

note: localizers: appended to second file copy
en: %s (another copy)%s
cy: %s (copi arall)%s

note: localizers: appended to x11th file copy localizers: appended to x12th file copy localizers: appended to x13th file copy localizers: appended to xxth file copy
en: %s (%dth copy)%s
cy: %s (copi %d)%s

note: localizers: appended to x1st file copy
en: %s (%dst copy)%s
cy: %s (copi %daf)%s

note: localizers: appended to x2nd file copy
en: %s (%dnd copy)%s
cy: %s (%dail gopi)%s

note: localizers: appended to x3rd file copy
en: %s (%drd copy)%s
cy: %s (%dydd copi)%s

en: Unknown GnomeVFSXferProgressStatus %d
cy: GnomeVFSXferProgressStatus anhysbys %d

note: localizers: progress dialog title
en: Moving files to the Trash
cy: Symud ffeiliau i'r sbwriel

note: localizers: label prepended to the progress count
en: Throwing out file:
cy: Yn taflu allan y ffeil:

note: localizers: label prepended to the name of the current file moved
en: Moving
cy: Yn symud

en: Preparing to Move to Trash...
cy: Paratoi i'w symud i'r Sbwriel...

note: localizers: progress dialog title
en: Moving files
cy: Symud ffeiliau

note: localizers: label prepended to the progress count
en: Moving file:
cy: Yn symud y ffeil:

en: Preparing To Move...
cy: Paratoi i Symud...

en: Finishing Move...
cy: Yn Gorffen Symud...

note: localizers: progress dialog title
en: Creating links to files
cy: Creu cysylltiad i'r ffeiliau

note: localizers: label prepended to the progress count
en: Linking file:
cy: Yn cysylltu'r ffeil:

note: localizers: label prepended to the name of the current file linked
en: Linking
cy: Cysylltu

en: Preparing to Create Links...
cy: Paratoi i Greu Cysylltion...

en: Finishing Creating Links...
cy: Gorffen Creu Cyswllt...

note: localizers: progress dialog title
en: Copying files
cy: Copïo ffeiliau

note: localizers: label prepended to the progress count
en: Copying file:
cy: Yn copïo'r ffeil:

note: localizers: label prepended to the name of the current file copied
en: Copying
cy: Copïo

en: Preparing To Copy...
cy: Yn Paratoi i Gopïo...

en: You cannot copy items into the trash.
cy: Dydych chi ddim yn gallu copïo eitemau i'r sbwriel.

en: You cannot create links inside the trash.
cy: Dydych chi ddim yn gallu creu cysylltion yn y sbwriel.

en: Files and folders can only be moved into the trash.
cy: Dim ond i mewn i'r sbwriel y gellir symud plygellau a ffeiliau.

en: You cannot move this trash folder.
cy: Dydych chi ddim yn gallu symud y blygell sbwriel.

en: You cannot copy this trash folder.
cy: Dydych chi ddim yn gallu copïo'r plygell sbwriel.

en: A trash folder is used for storing items moved to the trash.
cy: Defnyddir y plygell sbwriel er mwyn cadw eitemau a symudwyd i'r sbwriel.

en: You cannot move a folder into itself.
cy: Ni chewch symud plygell i mewn i'w hun.

en: You cannot copy a folder into itself.
cy: Ni chewch gopïo plygell i mewn i'w hun.

en: The destination folder is inside the source folder.
cy: Mae'r blygell cyrchfan o fewn y blygell gwraidd.

en: You cannot copy a file over itself.
cy: Dydych chi ddim yn gallu copïo ffeil dros ben ei hun.

en: The destination and source are the same file.
cy: Yr un ffeil yw'r ffeil cyrchfan a'r gwraidd.

en: You do not have permissions to write to the destination.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i ysgrifennu i'r cyrchfan.

en: There is no space on the destination.
cy: Nid oes lle ar y cyrchfan.

en: Error "%s" creating new folder.
cy: Gwall "%s" wrth greu plygell newydd.

en: Error creating new folder.
cy: Gwall wrth greu plygell newydd.

note: localizers: the initial name of a new folder
en: untitled folder
cy: plygell dideitl

en: Error "%s" creating new document.
cy: Gwall "%s" wrth greu dogfen newydd.

en: Error creating new document.
cy: Gwall wrth greu dogfen newydd.

en: new file
cy: ffeil newydd

note: localizers: progress dialog title
en: Deleting files
cy: Dileu ffeiliau

note: localizers: label prepended to the progress count
en: Files deleted:
cy: Ffeiliau wedi eu dileu.

note: localizers: label prepended to the name of the current file deleted
en: Deleting
cy: Dileu

en: Preparing to Delete files...
cy: Paratoi i ddileu ffeiliau...

note: localizers: progress dialog title
en: Emptying the Trash
cy: Wrthi'n Gwacau'r Sbwriel

en: Preparing to Empty the Trash...
cy: Paratoi i Wacau'r Sbwriel...

en: Empty all of the items from the trash?
cy: Gwacau pob eitem o'r sbwriel?

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
cy: Os ydych chi'n dewis gwacau'r sbwriel, caiff yr holl eitemau ynddi eu colli am byth. Sylwer y gallwch eu dileu nhw un wrth un hefyd.

en: _Empty Trash
cy: _Taflu'r Sbwriel

en: Search
cy: Chwilio

en: Computer
cy: Cyfrifiadur

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Fonts
cy: Ffontiau

en: Themes
cy: Themâu

en: CD/DVD Creator
cy: Crëwr CD/DVD

en: Windows Network
cy: Rhwydwaith Windows

note: translators: this is the title of the "dns-sd:///" location
en: Services in
cy: Gwasanaethau i mewn

note: Today, use special word. * strftime patterns preceeded with the widest * possible resulting string for that pattern. * * Note to localizers: You can look at man strftime * for details on the format, but you should only use * the specifiers from the C standard, not extensions. * These include "%" fol
en: today at 00:00:00 PM
cy: heddiw am 00:00:00 PM

en: today at %-I:%M:%S %p
cy: heddiw am %-I:%M:%S %p

en: today at 00:00 PM
cy: heddiw am 00:00 PM

en: today at %-I:%M %p
cy: heddiw am %-I:%M %p

en: today, 00:00 PM
cy: heddiw, 00:00 PM

en: today, %-I:%M %p
cy: heddiw, %-I:%M %p

en: today
cy: heddiw

note: Yesterday, use special word. * Note to localizers: Same issues as "today" string.
en: yesterday at 00:00:00 PM
cy: ddoe am 00:00:00 PM

en: yesterday at %-I:%M:%S %p
cy: ddoe am %-I:%M:%S %p

en: yesterday at 00:00 PM
cy: ddoe am 00:00 PM

en: yesterday at %-I:%M %p
cy: ddoe am %-I:%M %p

en: yesterday, 00:00 PM
cy: ddoe, 00:00 PM

en: yesterday, %-I:%M %p
cy: ddoe, %-I:%M %p

en: yesterday
cy: ddoe

note: Current week, include day of week. * Note to localizers: Same issues as "today" string. * The width measurement templates correspond to * the day/month name with the most letters.
en: Wednesday, September 00 0000 at 00:00:00 PM
cy: Mercher, Medi 00 0000 am 00:00:00 PM

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
cy: %A, %B %-d %Y am %-I:%M:%S %p

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00:00 PM
cy: Llu, Hyd 00 0000 am 00:00:00 PM

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M:%S %p
cy: %a, %b %-d %Y am %-I:%M:%S %p

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00 PM
cy: Llu, Hyd 00 0000 am 00:00 PM

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M %p
cy: %a, %b %-d %Y am %-I:%M %p

en: Oct 00 0000 at 00:00 PM
cy: Hyd 00 0000 am 00:00 PM

en: %b %-d %Y at %-I:%M %p
cy: %b %-d %Y am %-I:%M %p

en: Oct 00 0000, 00:00 PM
cy: Hyd 00 0000, 00:00 PM

en: %m/%-d/%y, %-I:%M %p
cy: %-d/%m/%y, %-I:%M %p

en: %m/%d/%y
cy: %d/%m/%y

en: %u item | %u items
cy[0]: %u eitem
cy[1]: %u eitem
cy[2]: %u eitem
cy[3]: %u eitem

en: %u folder | %u folders
cy[0]: %u plygell
cy[1]: %u plygell
cy[2]: %u blygell
cy[3]: %u plygell

en: %u file | %u files
cy[0]: %u ffeil
cy[1]: %u ffeil
cy[2]: %u ffeil
cy[3]: %u ffeil

note: FIXME: We should use GNOME_VFS_SIZE_FORMAT_STR instead of the explicit format here.
en: %s (%lld bytes)
cy: %s (%lld beit)

note: This means no contents at all were readable
en: ? items
cy: ? eitem

note: This means no contents at all were readable
en: ? bytes
cy: ? beit

en: unknown type
cy: math anhysbys

en: unknown MIME type
cy: math MIME anhysbys

note: Fallback, use for both unknown attributes and attributes * for which we have no more appropriate default.
en: unknown
cy: anhysbys

en: program
cy: rhaglen

en: Can't find description even for "x-directory/normal". This probably means that your gnome-vfs.keys file is in the wrong place or isn't being found for some other reason.
cy: Methu darganfod disgrifiad hyd yn oed ar gyfer "x-directory/normal". Mae hyn efallai yn meddwl bod eich ffeil gnome-vfs.keys yn y lle anghywir, neu ni fedrir ei ddarganfod am ryw reswm arall.

en: No description found for mime type "%s" (file is "%s"), please tell the gnome-vfs mailing list.
cy: Dim disgrifiad ar gyfer y math mime "%s" (ffeil ydi "%s"), dwedwch wrth y rhestr e-bost gnome-vfs os gwelwch yn dda.

en: link
cy: cyswllt

en: link (broken)
cy: cyswllt (toredig)

en: Trash
cy: Sbwriel

en: _Always
cy: _Bob Tro

en: _Local File Only
cy: _Ffeiliau Lleol yn Unig

en: _Never
cy: _Byth

en: 100 K
cy: 100 C

en: 500 K
cy: 500 C

en: Activate items with a _single click
cy: Gweithredu eitemau gyda chlic _sengl

en: Activate items with a _double click
cy: Gweithredu eitemau gyda chlic _dwbl

en: E_xecute files when they are clicked
cy: _Gweithredu ffeiliau pan gaent eu clicio

en: Display _files when they are clicked
cy: _Dangos ffeiliau pan gaent eu clicio

en: _Ask each time
cy: _Gofyn bob tro

en: Search for files by file name only
cy: Chwilio am ffeiliau yn ôl enw yn unig

en: Search for files by file name and file properties
cy: Chwilio am ffeiliau yn ôl enw a phriodweddau

en: Icon View
cy: Golwg Eicon

en: List View
cy: Golwg Rhestr

en: Manually
cy: Â Llaw

en: By Name
cy: Yn Ôl Enw

en: By Size
cy: Yn Ôl Maint

en: By Type
cy: Yn Ôl Math

en: By Modification Date
cy: Yn Ôl Dyddiad Newid

en: By Emblems
cy: Yn Ôl Bathodynnau

note: Note to translators: If it's hard to compose a good home * icon name from the user name, you can use a string without * an "%s" here, in which case the home icon name will not * include the user's name, which should be fine. To avoid a * warning, put "%.0s" somewhere in the string, which will * matc
en: %s's Home
cy: Cartref %s

en: The selection rectangle
cy: Y petryal dewis

en: Normal Alpha
cy: Alffa Arferol

en: Opacity of the normal icons if frame_text is set
cy: Tryloywder yr eiconau arferol os yw frame_set wedi'i osod

en: Switch to Manual Layout?
cy: Newid i Lunwedd â Llaw?

en: Open Failed, would you like to choose another application?
cy: Methwyd Agor, a hoffech ddewis rhaglen arall?

en: "%s" can't open "%s" because "%s" can't access files at "%s" locations.
cy: Ni all "%s" agor "%s" oherwydd ni all "%s" gyrchu ffeiliau mewn lleoliadau "%s".

en: Open Failed, would you like to choose another action?
cy: Methu agor, a hoffech ddewis gweithred arall?

en: The default action can't open "%s" because it can't access files at "%s" locations.
cy: Nid yw'r weithred ragosodedig yn gallu agor "%s" oherwydd ni all gyrchu ffeiliau mewn lleoliadau "%s".

en: "%s" can't open "%s" because "%s" can't access files at "%s".locations.
cy: Ni all "%s" agor "%s" oherwydd ni all "%s" gyrchu ffeiliau mewn lleoliadau "%s".

en: No other applications are available to view this file.  If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
cy: Nid oes rhaglenni arall ar gael i weld y ffeil.  Os gwnewch chi gopïo'r ffeil i'ch cyfrifiadur, byddwch efallai yn medru ei hagor.

en: The default action can't open "%s" because it can't access files at "%s".locations.
cy: Nid yw'r weithred ragosodedig yn gallu agor "%s" am na all gyrchu'r ffeiliau yn lleoliadau "%s".

en: No other actions are available to view this file.  If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
cy: Nid oes gweithrediadau eraill ar gael er mwyn gweld y ffeil.  Os gwnewch chi gopïo'r ffeil i'ch cyfrifiadur, byddwch efallai yn medru ei hagor.

en: Opening %s
cy: Yn agor %s

note: TODO: These strings suck pretty badly, but we're in string-freeze, * and I found these in other places to reuse. We should make them * better later. Shouldn't have gotten this error unless there's a : separator.
en: Couldn't display "%s".
cy: Methwyd dangos "%s".

en: There was an error launching the application.
cy: Roedd gwall wrth lansio’r rhaglen.

en: The attempt to log in failed.
cy: Methwyd dangos "%s", oherwydd methodd y cais mewngofnodi.

en: Access was denied.
cy: Gwrthodwyd mynediad.

en: Couldn't display "%s", because no host "%s" could be found.
cy: Methwyd dangos "%s", oherwydd ni ellir canfod gwesteiwr "%s"

en: Check that the spelling is correct and that your proxy settings are correct.
cy: Gwiriwch fod y sillafu'n gywir a bod eich gosodiadau dirprwy yn gywir.

en: "%s" is not a valid location.
cy: Nid yw "%s" yn lleoliad dilys.

en: Please check the spelling and try again.
cy: Os gwelwch yn dda, gwiriwch y sillafu a cheisiwch eto.

en: Couldn't find "%s".
cy: Methwyd canfod "%s".

en: Opening %d Item | Opening %d Items
cy[0]: Agor %d Eitem
cy[1]: Agor %d Eitem
cy[2]: Agor %d Eitem
cy[3]: Agor %d Eitem

en: Sorry, but you can't execute commands from a remote site.
cy: Yn anffodus, ni chewch weithredu gorchmynion o safle pell.

en: This is disabled due to security considerations.
cy: Mae hwn wedi ei analluogi oherwydd ystyriaethau diogelwch.

en: Details:
cy: Manylion:

en: This drop target only supports local files.
cy: Mae'r targed gollwng yma yn cynnal ffeiliau lleol yn unig.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
cy: Er mwyn agor ffeiliau pell, copïwch nhw at blygell lleol a gollyngwch nhw eto.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
cy: Er mwyn agor ffeiliau pell, copïwch nhw at blygell lleol a cheisiwch eu gollwng nhw eto. Mae'r ffeiliau lleol a ollyngwyd wedi eu hagor eisoes.

en: Search for "%s"
cy: Chwilio am "%s"

en: Edit
cy: Golygu

en: Undo Edit
cy: Dadwneud Golygu

en: Undo the edit
cy: Dadwneud y golygu

en: Redo Edit
cy: Ail-wneud Golygu

en: Redo the edit
cy: Ail-wneud y golygu

en: View your computer storage
cy: Gweld storfa eich cyfrifiadur

en: Change how files are managed
cy: Newid sut rheolir ffeiliau

en: File Management
cy: Rheolaeth Ffeiliau

en: Home Folder
cy: Plygell Cartref

en: View your home folder in the Nautilus file manager
cy: Gweld eich plygell cartref yn y trefnydd ffeiliau Nautilus

en: Browse the file system with the file manager
cy: Pori'r system ffeiliau gan ddefnyddio'r trefnydd ffeiliau

en: File Browser
cy: Porwr Ffeil

en: Factory for Nautilus shell and file manager
cy: Ffatri ar gyfer Nautilus, y plisgyn a'r trefnydd ffeiliau

en: Nautilus factory
cy: ffatri Nautilus

en: Nautilus metafile factory
cy: Ffatri fetaffeil Nautilus

en: Nautilus shell
cy: Plisgyn Nautilus

en: Nautilus shell operations that can be done from subsequent command-line invocations
cy: Gweithredoedd plisgyn Nautilus medrir eu gwneud o alwadau dilynol o'r llinell orchymyn

en: Produces metafile objects for accessing Nautilus metadata
cy: Creu gwrthrychau metaffeil ar gyfer cyrchu metadata Nautilus

en: Background
cy: Cefndir

note: name, stock id
en: E_mpty Trash
cy: _Gwacau'r Sbwriel

note: label, accelerator name, stock id
en: Create L_auncher...
cy: Creu _Cychwynnydd...

note: tooltip label, accelerator
en: Create a new launcher
cy: Creu cychwynnydd newydd

note: label, accelerator
en: Change Desktop _Background
cy: Newid Cefndir y _Penbwrdd

note: tooltip
en: Show a window that lets you set your desktop background's pattern or color
cy: Dangos ffenestr sydd yn gadael i chi osod patrwm neu liw cefndir eich penbwrdd

note: label, accelerator
en: Empty Trash
cy: Gwacau'r Sbwriel

note: tooltip label, accelerator
en: Delete all items in the Trash
cy: Dileu pob eitem o'r Sbwriel

en: Desktop
cy: Penbwrdd

en: View as Desktop
cy: Dangos fel Bwrdd Gwaith

en: View as _Desktop
cy: Dangos fel _Bwrdd Gwaith

en: The desktop view encountered an error.
cy: Daeth yr olwg penbwrdd ar draws gwall.

en: The desktop view encountered an error while starting up.
cy: Daeth yr olwg penbwrdd ar draws gwall wrth gychwyn.

en: Display this location with the desktop view.
cy: Dangoswch y lleoliad yma gan ddefnyddio'r olwg bwrdd gwaith.

en: Are you sure you want to open all files?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am agor pob ffeil?

en: This will open %d separate window. | This will open %d separate windows.
cy[0]: Fe fydd hyn yn agor %d ffenest newydd.
cy[1]: Fe fydd hyn yn agor %d ffenest newydd.
cy[2]: Fe fydd hyn yn agor %d ffenest newydd.
cy[3]: Fe fydd hyn yn agor %d ffenest newydd.

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu "%s" yn barhaol?

en: Are you sure you want to permanently delete the %d selected item? | Are you sure you want to permanently delete the %d selected items?
cy[0]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %d eitem ddewisedig am byth?
cy[1]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %d eitem ddewisedig am byth?
cy[2]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %d eitem ddewisedig am byth?
cy[3]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %d eitem ddewisedig am byth?

en: If you delete an item, it is permanently lost.
cy: Os wnewch chi ddileu eitem, fe'i collir am byth.

en: There was an error displaying help.
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth.

en: Select Pattern
cy: Dewiswch Batrwm

en: _Pattern:
cy: _Patrymau:

en: Save Search as
cy: Cadw Chwiliad fel

en: Search _name:
cy: _Enw chwilio:

en: _Folder:
cy: _Plygellau:

en: Select Folder to Save Search In
cy: Dewis Plygell i Gadw Chwiliad Ynddi

en: "%s" selected
cy: dewiswyd "%s"

en: %d folder selected | %d folders selected
cy[0]: dewiswyd %d plygell
cy[1]: dewiswyd %d plygell
cy[2]: dewiswyd %d blygell
cy[3]: dewiswyd %d plygell

en:  (containing %d item) |  (containing %d items)
cy[0]:  (yn cynnwys %d eitem)
cy[1]:  (yn cynnwys %d eitem)
cy[2]:  (yn cynnwys %d eitem)
cy[3]:  (yn cynnwys %d eitem)

note: translators: this is preceded with a string of form 'N folders' (N more than 1)
en:  (containing a total of %d item) |  (containing a total of %d items)
cy[0]:  (yn cynnwys cyfanswm o %d eitem)
cy[1]:  (yn cynnwys cyfanswm o %d eitem)
cy[2]:  (yn cynnwys cyfanswm o %d eitem)
cy[3]:  (yn cynnwys cyfanswm o %d eitem)

en: "%s" selected (%s)
cy: dewiswyd "%s" (%s)

en: %d item selected (%s) | %d items selected (%s)
cy[0]: dewiswyd %d eitem (%s)
cy[1]: dewiswyd %d eitem (%s)
cy[2]: dewiswyd %d eitem (%s)
cy[3]: dewiswyd %d eitem (%s)

note: Folders selected also, use "other" terminology
en: %d other item selected (%s) | %d other items selected (%s)
cy[0]: dewiswyd %d eitem arall (%s)
cy[1]: dewiswyd %d eitem arall (%s)
cy[2]: dewiswyd %d eitem arall (%s)
cy[3]: dewiswyd %d eitem arall (%s)

en: %s, Free space: %s
cy: %s, Gofod rhydd: %s

note: Note that the number of items actually displayed varies somewhat due * to the way files are collected in batches. So you can't assume that * no more than the constant limit are displayed.
en: The folder "%s" contains more files than Nautilus can handle.
cy: Mae'r plygell "%s" yn cynnwys mwy o ffeiliau na gall Nautilus eu trin.

en: Some files will not be displayed.
cy: Ni chaiff rhai ffeiliau eu dangos.

en: Cannot move file to trash, do you want to delete immediately?
cy: Methu symud y ffeiliau i'r sbwriel. Ydych chi am eu dileu ar unwaith?

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
cy: Ni ellir symud y ffeil "%s" i'r sbwriel.

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
cy: Ni ellir symud yr eitemau i'r sbwriel. Ydych chi am eu dileu ar unwaith?

en: None of the %d selected items can be moved to the Trash
cy: Methu symud unrhyw un o'r %d eitem ddewisedig i'r Sbwriel

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
cy: Ni ellir symud rhai eitemau i'r sbwriel. Ydych chi am eu dileu ar unwaith?

en: %d of the selected items cannot be moved to the Trash
cy: Methu symud %d o'r eitemau dewisedig i'r Sbwriel

en: Are you sure you want to permanently delete "%s" from the trash?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu "%s" o'r sbwriel am byth?

en: Are you sure you want to permanently delete the %d selected item from the trash? | Are you sure you want to permanently delete the %d selected items from the trash?
cy[0]: Ydych chi'n sicr eich bod am ddileu o'r sbwriel am byth y %d eitem a ddewiswyd?
cy[1]: Ydych chi'n sicr eich bod am ddileu o'r sbwriel am byth y %d eitem a ddewiswyd?
cy[2]: Ydych chi'n sicr eich bod am ddileu o'r sbwriel am byth y %d eitem a ddewiswyd?
cy[3]: Ydych chi'n sicr eich bod am ddileu o'r sbwriel am byth yr %d eitem a ddewiswyd?

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
cy: Os ydych chi'n dileu eitem, caiff ei golli am byth.

en: Open with "%s"
cy: Agor gyda "%s"

en: Use "%s" to open the selected item | Use "%s" to open the selected items
cy[0]: Defnyddio "%s" er mwyn agor yr eitemau a ddewiswyd
cy[1]: Defnyddio "%s" er mwyn agor yr eitem a ddewiswyd
cy[2]: Defnyddio "%s" er mwyn agor yr eitemau a ddewiswyd
cy[3]: Defnyddio "%s" er mwyn agor yr eitemau a ddewiswyd

en: Do you want to run "%s", or display its contents?
cy: A hoffech weithredu "%s", neu ddangos ei gynnwys?

en: "%s" is an executable text file.
cy: Mae "%s" yn ffeil testun gweithredadwy.

en: Run in _Terminal
cy: Gweithredu mewn _Terfynell

en: _Display
cy: _Arddangos

en: _Run
cy: _Gweithredu

en: Cannot open %s
cy: Ni ellir agor %s

en: The filename "%s" indicates that this file is of type "%s". The contents of the file indicate that the file is of type "%s". If you open this file, the file might present a security risk to your system.
    
    Do not open the file unless you created the file yourself, or received the file from a trusted source. To open the file, rename the file to the correct extension for "%s", then open the file normally. Alternatively, use the Open With menu to choose a specific application for the file.
cy: Mae'r enw ffeil "%s" yn awgrymu fod y ffeil yma o'r math "%s". Mae cynnwys y ffeil yn awgrymu fod y ffeil o'r math "%s". Os ydych chi'n agor y ffeil hon, gall fod yn beryglus i ddiogelwch eich system.
    
    Peidiwch ag agor y ffeil os nad ydych chi wedi creu'r ffeil eich hunan, neu wedi derbyn y ffeil o ffynhonnell rydych chi'n ymddiried ynddi. Er mwyn agor y ffeil, ail-enwch y ffeil a rhoi iddi'r estyniad cywir ar gyfer "%s", ac yna agorwch y ffeil fel arfer. Neu fe allwch ddefnyddio'r ddewislen "Agor Gyda..." er mwyn dewis weithred benodol ar gyfer y ffeil.

en: Run "%s" on any selected items
cy: Rhedeg "%s" ar unrhyw eitem ddewisedig

en: Create Document from template "%s"
cy: Creu Dogfen o'r templed "%s"

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
cy: Bydd pob ffeil gweithredadwy yn y blygell hon yn ymddangos yn y ddewislen Sgriptiau.

en: Choosing a script from the menu will run that script with any selected items as input.
cy: Bydd dewis sgript o'r ddewislen yn rhedeg y sgript gan ddefnyddio unrhyw eitemau dewisedig fel mewnbwn.

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu. Choosing a script from the menu will run that script.
    
    When executed from a local folder, scripts will be passed the selected file names. When executed from a remote folder (e.g. a folder showing web or ftp content), scripts will be passed no parameters.
    
    In all cases, the following environment variables will be set by Nautilus, which the scripts may use:
    
    NAUTILUS_SCRIPT_SELECTED_FILE_PATHS: newline-delimited paths for selected files (only if local)
    
    NAUTILUS_SCRIPT_SELECTED_URIS: newline-delimited URIs for selected files
    
    NAUTILUS_SCRIPT_CURRENT_URI: URI for current location
    
    NAUTILUS_SCRIPT_WINDOW_GEOMETRY: position and size of current window
cy: Mi fydd pob ffeil gweithredadwy yn y blygell hon yn ymddangos yn y ddewislen Sgriptiau. Fe fydd dewis sgript o'r ddewislen honno yn rhedeg y sgript honno.
    
    Pan gaent eu gweithredu o blygell lleol, fe gaiff yr enwau ffeil dewisedig eu pasio i'r sgript. Pan gaent eu gweithredu o blygell bell, ni phasir unrhyw baramedrau i'r sgriptiau.
    
    Ym mhob achos, caiff y newidynnau amgylchol dilynol eu gosod gan Nautilus, er mwyn i'r sgriptiau allu eu defnyddio:
    
    NAUTILUS_SCRIPT_SELECTED_FILE_PATHS: llwybrau wedi ei gwahanu gan linellau newydd ar gyfer ffeiliau dewisedig (dim ond os yn lleol)
    
    NAUTILUS_SELECTED_URIS: URIau wedi eu gwahanu gan linellau newydd ar gyfer ffeiliau dewisedig
    
    NAUTILUS_SCRIPT_CURRENT_URI: yr URI ar gyfer y lleoliad cyfredol
    
    NAUTILUS_SCRIPT_WINDOW_GEOMETRY: safle a maint y ffenest gyfredol

en: "%s" will be moved if you select the Paste command
cy: Caiff "%s" ei symud os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo

en: "%s" will be copied if you select the Paste command
cy: Caiff "%s" ei gopïo os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo

en: The %d selected item will be moved if you select the Paste command | The %d selected items will be moved if you select the Paste command
cy[0]: Caiff y %d eitem ddewisedig eu symud os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo
cy[1]: Caiff yr %d eitem ddewisedig ei symud os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo
cy[2]: Caiff y %d eitem ddewisedig eu symud os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo
cy[3]: Caiff yr %d eitem ddewisedig eu symud os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo

en: The %d selected item will be copied if you select the Paste command | The %d selected items will be copied if you select the Paste command
cy[0]: Caiff y %d eitem ddewisedig eu copïo os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo
cy[1]: Caiff yr %d eitem ddewisedig ei gopïo os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo
cy[2]: Caiff y %d eitem ddewisedig eu copïo os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo
cy[3]: Caiff y %d eitem ddewisedig eu copïo os dewiswch y gorchymyn Gludo Ffeiliau

en: There is nothing on the clipboard to paste.
cy: Does dim byd ar y clipfwrdd i'w ludo.

en: Connect to Server %s
cy: Cysylltu â'r Gweinydd %s

en: _Connect
cy: _Cysylltu

en: Link _name:
cy: _Enw cyswllt:

en: Create _Document
cy: Creu _Dogfen

note: name, stock id, label
en: Open Wit_h
cy: Agor _Gyda

note: name, stock id, label
en: Choose a program with which to open the selected item
cy: Dewiswch raglen i agor yr eitem ddewisedig

note: name, stock id
en: _Properties
cy: _Priodweddau

note: label, accelerator
en: View or modify the properties of each selected item
cy: Gweld neu addasu'r hoffterau ar gyfer pob un o'r eitemau dewisedig

note: label, accelerator
en: View or modify the properties of the open folder
cy: Gweld neu addasu'r hoffterau ar gyfer y blygell agored

note: name, stock id
en: Create _Folder
cy: Creu _Plygell

note: label, accelerator
en: Create a new empty folder inside this folder
cy: Creu plygell wag newydd o fewn y blygell hon

en: No templates Installed
cy: Dim templedi wedi eu gosod

note: name, stock id, label name, stock id translators: this is used to indicate that a file doesn't contain anything
en: _Empty File
cy: Ffeil _Wag

note: label, accelerator
en: Create a new empty file inside this folder
cy: Creu dogfen wag newydd o fewn y blygell hon

note: label, accelerator
en: Open the selected item in this window
cy: Agor yr eitem ddewisedig yn y ffenestr hon

note: name, stock id Location-specific actions
en: Open in Navigation Window
cy: Agor mewn Ffenestr Llywio

note: label, accelerator
en: Open each selected item in a navigation window
cy: Agor pob eitem ddewisedig mewn ffenestr llywio

note: name, stock id
en: Open with Other _Application...
cy: Agor gyda Rhaglen _Arall...

note: label, accelerator
en: Choose another application with which to open the selected item
cy: Dewiswch raglen arall i agor yr eitem ddewisedig

note: name, stock id
en: _Open Scripts Folder
cy: Agor Plygell _Sgriptiau

note: label, accelerator
en: Show the folder containing the scripts that appear in this menu
cy: Dangos y blygell sydd yn cynnwys y sgriptiau sydd yn ymddangos yn y ddewislen hon

note: name, stock id label, accelerator
en: Prepare the selected files to be moved with a Paste command
cy: Paratoi'r ffeiliau dewisedig er mwyn eu symud gyda'r gorchymyn Gludo

note: name, stock id label, accelerator
en: Prepare the selected files to be copied with a Paste command
cy: Paratoi'r ffeiliau dewisedig er mwyn eu copïo gyda'r gorchymyn Gludo

note: name, stock id label, accelerator
en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command
cy: Symud neu gopïo'r ffeiliau a ddewiswyd eisoes drwy weithred Torri neu Gopïo

note: We make accelerator "" instead of null here to not inherit the stock accelerator for paste name, stock id
en: _Paste Into Folder
cy: G_ludo Ffeiliau i'r Blygell

note: label, accelerator
en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into the selected folder
cy: Symud neu gopïo i'r blygell ddewisedig y ffeiliau a ddewiswyd eisoes drwy weithred Torri neu Gopïo

note: label, accelerator
en: Select all items in this window
cy: Dewis bob eitem yn y ffenestr yma

note: name, stock id
en: Select _Pattern
cy: Dewis _Patrymau

note: label, accelerator
en: Select items in this window matching a given pattern
cy: Dewis bob eitem yn y ffenestr yma sy'n cyfateb â'r patrwm

note: name, stock id
en: D_uplicate
cy: D_yblygu

note: label, accelerator
en: Duplicate each selected item
cy: Dyblygu pob eitem ddewisedig

note: name, stock id
en: Ma_ke Link | Ma_ke Links
cy[0]: Creu _Cysylltiadau
cy[1]: Creu _Cyswllt
cy[2]: Creu _Cysylltiadau
cy[3]: Creu _Cysylltiadau

note: label, accelerator
en: Create a symbolic link for each selected item
cy: Creu cyswllt symbolaidd ar gyfer pob eitem ddewisedig

note: name, stock id
en: _Rename...
cy: _Ailenwi...

note: label, accelerator
en: Rename selected item
cy: Ailenwi'r eitemau dewisedig

note: name, stock id
en: Mo_ve to Trash
cy: Symud i'r _Sbwriel

note: label, accelerator
en: Move each selected item to the Trash
cy: Symud pob eitem a ddewiswyd i'r Sbwriel

note: name, stock id
en: _Delete
cy: _Dileu

note: label, accelerator
en: Delete each selected item, without moving to the Trash
cy: Dileu pob eitem ddewisedig, heb eu symud i'r Sbwriel

note: name, stock id
en: Reset View to _Defaults
cy: Ailosod y Golwg i'r _Rhagosodiadau

note: label, accelerator
en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
cy: Ailosod y drefn trefnu a'r lefel chwyddo i fod yr un fath â hoffterau'r olwg hon

note: name, stock id
en: Connect To This Server
cy: Cysylltu â'r Gweinydd Hwn

note: label, accelerator
en: Make a permanent connection to this server
cy: Gwneud cysylltiad parhaol â'r gweinydd hwn

note: name, stock id
en: _Mount Volume
cy: _Gosod Cyfrol

note: label, accelerator
en: Mount the selected volume
cy: Gosod y gyfrol ddewisedig

note: name, stock id
en: _Unmount Volume
cy: _Dadosod Cyfrol

note: label, accelerator
en: Unmount the selected volume
cy: Dadosod y gyfrol ddewisedig

note: name, stock id
en: _Eject
cy: Bwrw _Allan

note: label, accelerator
en: Eject the selected volume
cy: Bwrw allan y gyfrol ddewisedig

note: name, stock id
en: _Format
cy: _Fformat

note: label, accelerator
en: Format the selected volume
cy: Fformatio'r gyfrol ddewisedig

note: name, stock id
en: Open File and Close window
cy: Agor Ffeil a Chau'r Ffenest

note: name, stock id
en: Sa_ve Search
cy: _Cadw Chwiliad

note: label, accelerator
en: Save the edited search
cy: Cadw'r chwiliad a olygwyd

note: name, stock id
en: Sa_ve Search As...
cy: _Cadw'r Chwiliad Fel...

note: label, accelerator
en: Save the current search as a file
cy: Cadw'r chwiliad presennol fel ffeil

note: label, accelerator
en: Open this folder in a navigation window
cy: Agor pob eitem ddewisedig mewn ffenestr lywio

note: name, stock id label, accelerator
en: Prepare this folder to be moved with a Paste command
cy: Paratoi'r blygell i'w symud gyda'r gorchymyn Gludo

note: name, stock id label, accelerator
en: Prepare this folder to be copied with a Paste command
cy: Paratoi'r blygell i'w chopïo gyda'r gorchymyn Gludo

note: label, accelerator
en: Move this folder to the Trash
cy: Symud y blygell i'r Sbwriel

note: label, accelerator
en: Delete this folder, without moving to the Trash
cy: Dileu'r ffolder, heb ei symud i'r Sbwriel

note: name, stock id
en: Show _Hidden Files
cy: Dangos Ffeiliau _Cudd

note: label, accelerator
en: Toggle the display of hidden files in the current window
cy: Toglu dangosiad ffeiliau cudd yn y ffenest gyfredol

note: Translators: %s is a directory
en: Run or manage scripts from %s
cy: Rhedeg neu drefnu sgriptiau o %s

note: Create a script action here specially because its tooltip is dynamic
en: _Scripts
cy: _Sgriptiau

note: add the "open in new window" menu item
en: Open in New Window
cy: Agor mewn Ffenestr Newydd

en: _Browse Folder | _Browse Folders
cy[0]: _Pori Plygellau
cy[1]: _Pori Plygell
cy[2]: _Pori Plygellau
cy[3]: _Pori Plygellau

en: _Delete from Trash
cy: Dileu o'r Sb_wriel

en: Delete the open folder permanently
cy: Dileu'r blygell agored yn barhaol

en: Move the open folder to the Trash
cy: Symud y blygell agored i'r Sbwriel

en: _Open with "%s"
cy: _Agor gyda "%s"

en: Open in %d New Window | Open in %d New Windows
cy[0]: Agor mewn %d Ffenestr Newydd
cy[1]: Agor mewn %d Ffenestr Newydd
cy[2]: Agor mewn %d Ffenestr Newydd
cy[3]: Agor mewn %d Ffenestr Newydd

en: Delete all selected items permanently
cy: Dileu'r eitemau dewisedig yn barhaol

en: The Link "%s" is Broken.
cy: Mae'r cyswllt "%s" wedi torri.

en: The Link "%s" is Broken. Move it to Trash?
cy: Mae'r cyswllt "%s" wedi torri. Ydych chi am ei symud i'r Sbwriel?

en: This link can't be used, because it has no target.
cy: Ni ellir defnyddio'r cyswllt hwn am nad oes cyrchfan ganddo.

en: This link can't be used, because its target "%s" doesn't exist.
cy: Ni ellir defnyddio'r cyswllt hwn am nad yw ei gyrchfan "%s" yn bodoli.

en: Opening "%s".
cy: Agor "%s".

en: Opening %d item. | Opening %d items.
cy[0]: Yn agor %d eitem.
cy[1]: Yn agor %d eitem.
cy[2]: Yn agor %d eitem.
cy[3]: Yn agor %d eitem.

en: Download location?
cy: Lleoliad llwytho i lawr?

en: You can download it or make a link to it.
cy: Gallwch ei lwytho i lawr neu greu cyswllt iddo.

en: Make a _Link
cy: Creu _Cyswllt

en: _Download
cy: _Llwytho i Lawr

en: Drag and drop is not supported.
cy: Ni chynhelir llusgo a gollwng.

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
cy: Cynhelir llusgo a gollwng ar systemau ffeiliau lleol yn unig.

en: An invalid drag type was used.
cy: Defnyddiwyd math llusgo annilys.

en: Comment
cy: Sylw

en: URL
cy: LAU

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Link
cy: Cyswllt

en: Command
cy: Gorchymyn

en: Launcher
cy: Lansiwr

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
cy: Nid oes gennych chi'r caniatâd angenrheidiol er mwyn gweld cynnwys "%s".

en: "%s" couldn't be found. Perhaps it has recently been deleted.
cy: Methu darganfod "%s". Efallai y cafodd ei ddileu yn ddiweddar.

en: Sorry, couldn't display all the contents of "%s".
cy: Ymddiheuriadau, methwyd dangos holl gynnwys "%s".

en: The folder contents could not be displayed.
cy: Ni ellir dangos cynnwys y blygell.

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
cy: Defnyddir yr enw "%s" eisoes yn y blygell yma. Dewiswch enw arall os gwelwch yn dda.

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
cy: Nid oes "%s" yn y blygell yma. Efallai ei bod newydd ei symud neu ei dileu.

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
cy: Nid oes gennych y caniatâd angenrheidiol er mwyn ailenwi "%s".

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
cy: Nid yw'r enw "%s" yn ddilys am ei fod yn cynnwys y nod "/". Dewiswch enw gwahanol os gwelwch yn dda.

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
cy: Nid yw'r enw "%s" yn ddilys. Dewiswch enw gwahanol os gwelwch yn dda.

en: Couldn't change the name of "%s" because it is on a read-only disk
cy: Methu newid enw "%s" oherwydd ei fod ar ddisg darllen-yn-unig

en: Sorry, couldn't rename "%s" to "%s".
cy: Ymddiheuriadau, methwyd ailenwi "%s" i "%s".

en: The item could not be renamed.
cy: Ni ellir ail-enwi'r eitem.

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
cy: Nid oes genych y caniatâd angenrheidiol i newid grŵp "%s".

en: Couldn't change the group of "%s" because it is on a read-only disk
cy: Methu newid grŵp "%s" am ei fod ar ddisg darllen-yn-unig

en: Sorry, couldn't change the group of "%s".
cy: Ymddiheuriadau, methwyd newid grŵp "%s".

en: The group could not be changed.
cy: Ni ellir newid y grŵp.

en: Couldn't change the owner of "%s" because it is on a read-only disk
cy: Methu newid perchennog "%s" am ei fod ar ddisg darllen yn unig

en: Sorry, couldn't change the owner of "%s".
cy: Ymddiheuriadau, methwyd newid perchennog "%s".

en: The owner could not be changed.
cy: Ni ellir newid y perchennog.

en: Couldn't change the permissions of "%s" because it is on a read-only disk
cy: Methu newid caniatadau "%s" am ei fod ar ddisg darllen-yn-unig

en: Sorry, couldn't change the permissions of "%s".
cy: Ymddiheuriadau, methwyd newid caniatâd "%s".

en: The permissions could not be changed.
cy: Methwyd newid y caniatâd.

en: Renaming "%s" to "%s".
cy: Ailenwi "%s" i "%s".

en: by _Name
cy: yn ôl _Enw

en: Keep icons sorted by name in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu mewn rhesi yn ôl enw

en: by _Size
cy: yn ôl _Maint

en: Keep icons sorted by size in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu mewn rhesi yn ôl maint

en: by _Type
cy: yn ôl _Math

en: Keep icons sorted by type in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu mewn rhesi yn ôl math

en: by Modification _Date
cy: yn ôl Dyddiad _Newid

en: Keep icons sorted by modification date in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu mewn rhesi yn ôl dyddiad newid

en: by _Emblems
cy: yn ôl _Bathodynnau

en: Keep icons sorted by emblems in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu mewn rhesi yn ôl bathodynnau

en: Arran_ge Items
cy: Tre_fnu Eitemau

note: name, stock id, label name, stock id
en: Str_etch Icon
cy: Ym_estyn Eicon

note: label, accelerator
en: Make the selected icon stretchable
cy: Gwneud yr eicon dewisedig yn estynadwy

note: name, stock id
en: Restore Icons' Original Si_zes
cy: Adfer Maint _Gwreiddiol Eiconau

note: label, accelerator
en: Restore each selected icon to its original size
cy: Adfer pob eicon dewisedig i'w faint gwreiddiol

note: name, stock id
en: Clean _Up by Name
cy: _Tacluso yn ôl Enw

note: label, accelerator
en: Reposition icons to better fit in the window and avoid overlapping
cy: Symud yr eiconau i ffitio yn well yn y ffenestr ac osgoi gorgyffwrdd

note: name, stock id
en: Compact _Layout
cy: Cyflwyniad _Glòs

note: label, accelerator
en: Toggle using a tighter layout scheme
cy: Defnyddio llunwedd dynnach ai peidio

note: name, stock id
en: Re_versed Order
cy: Trefn _Wrthwynebol

note: label, accelerator
en: Display icons in the opposite order
cy: Dangos eiconau yn y drefn wrthwynebol

note: name, stock id
en: _Keep Aligned
cy: _Cadw yn Aliniedig

note: label, accelerator
en: Keep icons lined up on a grid
cy: Cadw'r eiconau mewn llinell ar grid

en: _Manually
cy: Â _Llaw

en: Leave icons wherever they are dropped
cy: Gadael yr eiconau lle bynnag y'u gollyngir

en: By _Name
cy: Yn Ôl _Enw

en: By _Size
cy: Yn Ôl M_aint

en: By _Type
cy: Yn Ôl _Math

en: By Modification _Date
cy: Yn Ôl _Dyddiad Newid

en: By _Emblems
cy: Yn Ôl _Bathodynnau

en: Restore Icon's Original Si_ze
cy: Adfer Maint _Gwreiddiol yr Eicon

en: pointing at "%s"
cy: pwyntio at "%s"

en: Icons
cy: Eiconau

en: View as Icons
cy: Dangos fel Eiconau

en: View as _Icons
cy: Dangos fel _Eiconau

en: The icon view encountered an error.
cy: Daeth yr olwg eicon ar draws gwall.

en: The icon view encountered an error while starting up.
cy: Daeth yr olwg eicon ar draws gwall wrth gychwyn.

en: Display this location with the icon view.
cy: Dangos y lleoliad hwn gyda'r olwg eicon.

en: (Empty)
cy: (Gwag)

en: Loading...
cy: Llwytho...

en: %s Visible Columns
cy: %s Colofn Weladwy

en: Choose the order of information to appear in this folder.
cy: Dewiswch y drefn y bydd gwybodaeth yn ymddangos yn y blygell hon.

note: name, stock id
en: Visible _Columns...
cy: _Colofnau Gweladwy...

note: label, accelerator
en: Select the columns visible in this folder
cy: Dewiswch y colofnau gweladwy yn y blygell hon

en: List
cy: Rhestr

en: View as List
cy: Dangos fel Rhestr

en: View as _List
cy: Dangos fel _Rhestr

en: The list view encountered an error.
cy: Daeth yr olwg rhestr ar draws gwall.

en: The list view encountered an error while starting up.
cy: Daeth yr olwg rhestr ar draws gwall wrth gychwyn.

en: Display this location with the list view.
cy: Dangos y lleoliad hwn gyda'r olwg rhestr

en: You can't assign more than one custom icon at a time!
cy: Ni allwch neilltuo mwy na un eicon addasedig ar y tro!

en: Please drag just one image to set a custom icon.
cy: Llusgwch dim ond un ddelwedd i osod eicon addasedig.

en: The file that you dropped is not local.
cy: Nid yw'r ffeil a ollyngoch yn un lleol.

en: You can only use local images as custom icons.
cy: Fe allwch ond defnyddio delweddau lleol fel eiconau addasedig.

en: The file that you dropped is not an image.
cy: Nid delwedd yw'r ffeil a ollyngoch.

en: Properties
cy: Priodweddau

en: %s Properties
cy: Priodweddau %s

en: Cancel Group Change?
cy: Diddymu Newid Grŵp?

en: Cancel Owner Change?
cy: Diddymu Newid Perchennog?

en: nothing
cy: dim

en: unreadable
cy: annarllenadwy

en: %d item, with size %s | %d items, totalling %s
cy[0]: %d eitem, o gyfanswm maint %s
cy[1]: %d eitem, o faint %s
cy[2]: %d eitem, o gyfanswm maint %s
cy[3]: %d eitem, o gyfanswm maint %s

en: (some contents unreadable)
cy: (peth o'r cynnwys yn annarllenadwy)

note: Also set the title field here, with a trailing carriage return & * space if the value field has two lines. This is a hack to get the * "Contents:" title to line up with the first line of the * 2-line value. Maybe there's a better way to do this, but I * couldn't think of one.
en: Contents:
cy: Cynnwys:

en: Basic
cy: Sylfaenol

note: Name label
en: _Name: | _Names:
cy[0]: _Enw:
cy[1]: _Enw:
cy[2]: _Enw:
cy[3]: _Enw:

en: Type:
cy: Math:

en: Size:
cy: Maint:

en: Location:
cy: Lleoliad:

en: Volume:
cy: Lefel sain:

en: Free space:
cy: Gofod rhydd:

en: Link target:
cy: Targed y cyswllt:

en: MIME type:
cy: Math MIME:

en: Modified:
cy: Addaswyd:

en: Accessed:
cy: Cyrchwyd:

en: Emblems
cy: Bathodynnau

en: _Read
cy: Dar_llen

en: _Write
cy: _Ysgrifennu

en: E_xecute
cy: Gweit_hredu

en: Set _user ID
cy: Gosod ID de_fnyddiwr

en: Special flags:
cy: Baneri Arbennig:

en: Set gro_up ID
cy: Gosod ID Grŵ_p

en: _Sticky
cy: Glud_iog

en: You are not the owner, so you can't change these permissions.
cy: Nid y chi yw'r perchennog, felly ni allwch newid y caniatadau.

en: File _owner:
cy: _Perchennog ffeil:

en: File owner:
cy: Perchennog ffeil:

en: _File group:
cy: Grŵp _ffeil:

en: File group:
cy: Grŵp ffeil:

en: Owner:
cy: Perchennog:

en: Group:
cy: Grŵp:

en: Others:
cy: Eraill:

en: Text view:
cy: Golwg testun:

en: Number view:
cy: Golwg rhifol:

en: Last changed:
cy: Newidiwyd diwethaf:

en: The permissions of "%s" could not be determined.
cy: Ni ellir pennu beth yw caniatadau "%s".

en: The permissions of the selected file could not be determined.
cy: Ni ellir pennu beth yw caniatadau'r ffeil sydd wedi'i dewis.

en: Open With
cy: Agor Gyda

en: Creating Properties window.
cy: Creu ffenestr Priodweddau.

en: Select Custom Icon
cy: Dewis Eicon Addasedig

en: E_ject
cy: Bwrw _Allan

note: add the "create folder" menu item
en: Create Folder
cy: Creu Plygell

en: Move to Trash
cy: Symud i'r Sbwriel

en: File System
cy: System Ffeiliau

en: Network Neighbourhood
cy: Cymdogaeth Rhwydwaith

en: Tree
cy: Coeden

en: Show Tree
cy: Dangos Coeden

en: Nautilus could not create the required folder "%s".
cy: Methodd Nautilus greu'r blygell angenrheidiol  "%s".

en: Before running Nautilus, please create the following folder, or set permissions such that Nautilus can create it.
cy: Cyn rhedeg Nautilus, crëwch y blygell, neu gosodwch y caniatadau fel bod modd i Nautilus ei chreu.

en: Nautilus could not create the following required folders: %s.
cy: Nid oedd Nautilus yn gallu creu'r plygellau yma fel y mynnir: %s.

en: Before running Nautilus, please create these folders, or set permissions such that Nautilus can create them.
cy: Cyn rhedeg Nautilus, crëwch y plygellau yma, neu gosodwch ganiatâd fel bod modd i Nautilus eu creu os gwelwch yn dda.

en: Link To Old Desktop
cy: Cyswllt i'r Hen Benbwrdd

en: A link called "Link To Old Desktop" has been created on the desktop.
cy: Mae cyswllt o'r enw "Cyswllt i'r Hen Benbwrdd" wedi ei greu ar y penbwrdd.

en: The location of the desktop directory has changed in GNOME 2.4. You can open the link and move over the files you want, then delete the link.
cy: Mae lleoliad y plygell penbwrdd wedi newid yn GNOME 2.4. Mae cyswllt o'r enw "Cyswllt i'r Hen Benbwrdd" wedi ei greu ar y penbwrdd. Fe allwch ei agor er mwyn symud y ffeiliau yr ydych eu heisiau, yna dileu'r cyswllt.

note: Can't register myself due to trouble locating the * Nautilus_Shell.server file. This has happened when you * launch Nautilus with an LD_LIBRARY_PATH that * doesn't include the directory containing the oaf * library. It could also happen if the * Nautilus_Shell.server file was not present for some * 
en: Nautilus can't be used now. Running the command "bonobo-slay" from the console may fix the problem. If not, you can try rebooting the computer or installing Nautilus again.
cy: Ni ellir defnyddio Nautilus ar hyn o bryd. Efallai bydd rhedeg y gorchymyn "bonobo-slay" o'r derfynell yn datrys y broblem. Os na, gallwch geisio ail-ddechrau'r cyfrifiadur neu ail-osod Nautilus.

note: FIXME bugzilla.gnome.org 42536: The guesses and stuff here are lame.
en: Nautilus can't be used now. Running the command "bonobo-slay" from the console may fix the problem. If not, you can try rebooting the computer or installing Nautilus again.
    
    Bonobo couldn't locate the Nautilus_shell.server file. One cause of this seems to be an LD_LIBRARY_PATH that does not include the bonobo-activation library's directory. Another possible cause would be bad install with a missing Nautilus_Shell.server file.
    
    Running "bonobo-slay" will kill all Bonobo Activation and GConf processes, which may be needed by other applications.
    
    Sometimes killing bonobo-activation-server and gconfd fixes the problem, but we don't know why.
    
    We have also seen this error when a faulty version of bonobo-activation was installed.
cy: Ni ellir defnyddio Nautilus ar hyn o bryd. Efallai bydd rhedeg y gorchymyn "bonobo-slay" o'r derfynell yn datrys y broblem. Os na, gallwch geisio ail-ddechrau'r cyfrifiadur neu ail-osod Nautilus. Nid oedd Bonobo yn gallu lleoli'r ffeil Nautilus_shell.server. Gall hyn ddigwydd os nad yw LD_LIBRARY_PATH yn cynnwys cyfeiriadur llyfrgell bonobo-activation. Achos arall posib yw gosodiad gwael, gyda'r ffeil Nautilus_Shell.server ar goll.
    
    Bydd rhedeg "bonobo-slay" yn lladd bob proses Gweithredoli Bonobo a GConf, bydd efallai eu hangen gan raglenni eraill.
    
    Weithiau mae lladd bonobo-activation-server a gconfd yn datrys y broblem, ond dydyn ni ddim yn gwybod pam.
    
    Rydym hefyd wedi gweld y nam yma pan mae fersiwn wallus o bonobo-activation wedi ei osod.

note: Some misc. error (can never happen with current * version of bonobo-activation). Show dialog and terminate the * program. FIXME bugzilla.gnome.org 42537: Looks like this does happen with the * current OAF. I guess I read the code wrong. Need to figure out when and make a * good message. FIXME bugzil
en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error.
cy: Ni ellir defnyddio Nautilus ar hyn o bryd, oherwydd nam annisgwyl.

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error from Bonobo when attempting to register the file manager view server.
cy: Ni ellir defnyddio Nautilus ar hyn o bryd, oherwydd nam annisgwyl yn Bonobo wrth geisio cofrestru gweinydd golwg y trefnydd ffeiliau.

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error from Bonobo when attempting to locate the factory.Killing bonobo-activation-server and restarting Nautilus may help fix the problem.
cy: Ni eillir defnyddio Nautilus nawr, oherwydd nam annisgwyl yn Bonobo wrth geisio lleoli'r ffatri. Hwyrach y bydd lladd bonobo-activation-server ac ailgychwyn Nautilus yn datrys y broblem.

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error from Bonobo when attempting to locate the shell object. Killing bonobo-activation-server and restarting Nautilus may help fix the problem.
cy: Ni eillir defnyddio Nautilus ar hyn o bryd, oherwydd nam annisgwyl yn Bonobo wrth geisio lleoli'r plisgyn gwrthrych. Hwyrach y bydd lladd bonobo-activation-server ac ailgychwyn Nautilus yn datrys y broblem.

en: There was an error displaying help: 
    %s
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth: 
    %s

en: No bookmarks defined
cy: Dim llyfrnodau wedi'u diffinio

en: <b>_Bookmarks</b>
cy: <b>_Llyfrnodau</b>

en: <b>_Location</b>
cy: <b>_Lleoliad</b>

en: <b>_Name</b>
cy: <b>_Enw</b>

en: Edit Bookmarks
cy: Golygu Llyfrnodau

en: Can't display location "%s"
cy: Methu dangos lleoliad "%s"

en: Custom Location
cy: Lleoliad Addasedig

en: Public FTP
cy: FTP Cyhoeddus

en: FTP (with login)
cy: FTP (gyda mewngofnodiad)

en: Windows share
cy: Rhaniad Windows

en: Secure WebDAV (HTTPS)
cy: WebDAV Diogel (HTTPS)

en: Can't Connect to Server. "%s" is not a valid location.
cy: Methu cysylltu â'r gweinydd. Nid yw "%s" yn lleoliad dilys.

en: Can't Connect to Server. You must enter a name for the server.
cy: Methu cysylltu â'r gweinydd. Mae'n rhaid i chi roi enw ar gyfer y gweinydd.

en: Please enter a name and try again.
cy: Rhowch enw a cheisiwch eto os gwelwch yn dda.

en: _Location (URI):
cy: _Lleoliad (URI):

en: _Server:
cy: _Gweinydd:

en: Optional information:
cy: Gwybodaeth ddewisol:

en: _Share:
cy: _Rhaniad:

en: _Port:
cy: _Porth:

en: _User Name:
cy: Enw _Defnyddiwr:

en: _Domain Name:
cy: _Enw Parth:

en: _Name to use for connection:
cy: _Enw i'w ddefnyddio ar gyfer y cysylltiad:

en: Connect to Server
cy: Cysylltu â'r Gweinydd

en: Service _type:
cy: _Math gwasanaeth:

en: Browse _Network
cy: Pori _Rhwydwaith

en: C_onnect
cy: _Cysylltu

en: Couldn't remove emblem with name '%s'.
cy: Methwyd tynnu'r bathodyn gyda'r enw '%s'.

en: This is probably because the emblem is a permanent one, and not one that you added yourself.
cy: Mae hyn mwy na thebyg oherwydd bod y bathodyn yn un sefydlog, yn hytrach na un ychwanegoch chi.

en: Couldn't rename emblem with name '%s'.
cy: Methwyd ailenwi'r bathodyn gyda'r enw '%s'.

en: Rename Emblem
cy: Ailenwi bathodyn

en: Enter a new name for the displayed emblem:
cy: Bwydwch enw newydd i'r bathodyn a ddangosir

en: Rename
cy: Ailenwi

en: Add Emblems...
cy: Ychwanegu Bathodynnau...

en: Enter a descriptive name next to each emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
cy: Rhowch enw disgrifiadol ger bob bathodyn. Caiff yr enw yma ei ddefnyddio mewn llefydd eraill er mwyn adnabod y bathodyn.

en: Enter a descriptive name next to the emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
cy: Rhowch enw disgrifiadol ger y bathodyn. Caiff yr enw yma ei ddefnyddio mewn llefydd eraill er mwyn adnabod y bathodyn.

en: Some of the files could not be added as emblems.
cy: Ni fedrwyd ychwanegu rhai o'r ffeiliau fel bathodynnau.

en: The emblems do not appear to be valid images.
cy: Ymddengys nad yw'r bathodynnau yn ddelweddau dilys.

en: None of the files could be added as emblems.
cy: Ni fedrwyd ychwanegu unrhyw un o'r ffeiliau fel bathodynnau.

en: The emblem cannot be added.
cy: Ni fedrir ychwanegu'r bathodyn.

en: The dragged text was not a valid file location.
cy: Doedd y testun a lusgwyd ddim yn lleoliad ffeil dilys:

en: The file '%s' does not appear to be a valid image.
cy: Mae'n debyg nad yw'r ffeil '%s' yn ddelwedd ddilys.

en: The dragged file does not appear to be a valid image.
cy: Mae'n debyg nad yw'r ffeil a lusgwyd yn ddelwedd ddilys.

en: Show Emblems
cy: Dangos Bathodynnau

en: None
cy: Dim

en: <span weight="bold">Behavior</span>
cy: <span weight="bold">Ymddygiad</span>

en: <span weight="bold">Date</span>
cy: <span weight="bold">Dyddiad</span>

en: <span weight="bold">Default View</span>
cy: <span weight="bold">Golwg Rhagosodedig</span>

en: <span weight="bold">Executable Text Files</span>
cy: <span weight="bold">Ffeiliau Testun Gweithredadwy</span>

en: <span weight="bold">Folders</span>
cy: <span weight="bold">Plygellau</span>

en: <span weight="bold">Icon Captions</span>
cy: <span weight="bold">Penawdau Eicon</span>

en: <span weight="bold">Icon View Defaults</span>
cy: <span weight="bold">Golwg Eicon Rhagosodedig</span>

en: <span weight="bold">List Columns</span>
cy: <span weight="bold">Colofnau Rhestr</span>

en: <span weight="bold">List View Defaults</span>
cy: <span weight="bold">Golwg Rhestr Rhagosodedig</span>

en: <span weight="bold">Other Previewable Files</span>
cy: <span weight="bold">Ffeiliau Rhagweladwy Eraill</span>

en: <span weight="bold">Sound Files</span>
cy: <span weight="bold">Ffeiliau Sain</span>

en: <span weight="bold">Text Files</span>
cy: <span weight="bold">Ffeiliau Testun</span>

en: <span weight="bold">Trash</span>
cy: <span weight="bold">Sbwriel</span>

en: <span weight="bold">Tree View Defaults</span>
cy: <span weight="bold">Golwg Coeden Rhagosod</span>

en: Always
    Local Files Only
    Never
cy: O hyd
    Ffeiliau Lleol yn Unig
    Byth

en: Always open in _browser windows
cy: Agor mewn ffenestri pori newydd o hyd.

en: Always use _text-entry location bar
cy: Defnyddio'r bar lleoliad _mewnbwn testun bob amser

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
cy: Gofyn cyn gwa_cáu'r Sbwriel neu ddileu ffeiliau

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: By Name
    By Size
    By Type
    By Modification Date
    By Emblems
cy: Wrth Enw
    Wrth Faint
    Wrth Fath
    Wrth Ddyddiad Newidiwyd
    Wrth Fathodynnau

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
cy: Dewis ym mha drefn bydd gwybodaeth yn ymddangos o dan enwau eiconau. Bydd mwy o wybodaeth yn ymddangos wrth chwyddo mewn yn agosach.

en: Choose the order of information to appear in the list view.
cy: Dewis ym mha drefn bydd gwybodaeth yn ymddangos yn yr olwg rhestr.

en: Count _number of items:
cy: Cyfri'r _nifer o eitemau:

en: Default _zoom level:
cy: Lefel _chwyddo rhagosodedig:

en: Display
cy: Dangos

en: File Management Preferences
cy: Hoffterau Trefnu Ffeiliau

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
cy: C_ynnwys gorchymyn dileu sy'n osgoi'r Sbwriel

en: Icon View
    List View
cy: Golwg Eicon
    Golwg Rhestr

en: List Columns
cy: Rhestri Colofnau

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Preview _sound files:
cy: Chwarae _rhagflas o ffeiliau sain:

en: Show _only folders
cy: Dangos plygellau yn _unig

en: Show _thumbnails:
cy: Dangos _lluniau cryno:

en: Show hidden and _backup files
cy: Dangos ffeiliau cudd a chopïau wrth _gefn

en: Show te_xt in icons:
cy: Dangos te_stun mewn eiconau:

en: Sort _folders before files
cy: Trefnu _plygellau cyn trefnu ffeiliau

en: View _new folders using:
cy: Gweld plygellau _newydd gan ddefnyddio:

en: Views
cy: Golygon

en: _Arrange items:
cy: _Trefnu eitemau:

en: _Default zoom level:
cy: _Rhagosodiad lefel chwyddo:

en: _Double click to activate items
cy: Clic _ddwbl er mwyn gweithredu eitemau

en: _Format:
cy: _Fformat:

en: _Only for files smaller than:
cy: Yn unig ar gyfer _ffeiliau llai na:

en: _Run executable text files when they are clicked
cy: _Rhedeg ffeiliau testun gweithredadwy pan fyddant yn cael eu clicio

en: _Single click to activate items
cy: _Clic unigol i weithredu eitemau

en: _Text beside icons
cy: _Testun wrth eiconau

en: _Use compact layout
cy: _Defnyddio llunwedd gryno

en: _View executable text files when they are clicked
cy: _Gweld ffeiliau testun gweithredadwy pan fyddant yn cael eu clicio

en: Existence of this file indicates that the Nautilus configuration druid
    has been presented.
    
    You can manually erase this file to present the druid again.
cy: Mae bodolaeth y ffeil yma yn dangos fod derwydd cyfluniad Nautilus
    wedi ei gyflwyno.
    
    Fe allwch ddileu'r ffeil yma â llaw er mwyn cyflwyno'r derwydd eto.

en: History
cy: Hanes

en: Show History
cy: Dangos Hanes

en: Camera Brand
cy: Gwneuthurwr y Camera

en: Camera Model
cy: Model y Camera

en: Date Taken
cy: Dyddiad Cymerwyd

en: Exposure Time
cy: Hyd yr Amlygiad

en: Exposure Program
cy: Rhaglen Amlygiad

en: Aperture Value
cy: Maint Agoriad

en: Metering Mode
cy: Dull Metru

en: Flash Fired
cy: Taniwyd y Fflach

en: Focal Length
cy: Hyd Ffocal

en: Shutter Speed
cy: Cyflymdra Caead

en: ISO Speed Rating
cy: Mesur Cyflymdra ISO

en: Software
cy: Meddalwedd

en: <b>Image Type:</b> %s (%s)
cy: <b>Math Delwedd:</b> %s (%s)

en: <b>Width:</b> %d pixel
     | <b>Width:</b> %d pixels
cy[0]: <b>Lled:</b> %d picsel
cy[1]: <b>Lled:</b> %d picsel
cy[2]: <b>Lled:</b> %d bicsel
cy[3]: <b>Lled:</b> %d picsel

en: <b>Height:</b> %d pixel
     | <b>Height:</b> %d pixels
cy[0]: <b>Uchder:</b> %d picsel
cy[1]: <b>Uchder:</b> %d picsel
cy[2]: <b>Uchder:</b> %d bicsel
cy[3]: <b>Uchder:</b> %d picsel

en: Failed to load image information
cy: Methu llwytho gwybodaeth delwedd

en: loading...
cy: llwytho...

en: Image
cy: Delwedd

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: Show Information
cy: Dangos Gwybodaeth

note: add the reset background item, possibly disabled
en: Use _Default Background
cy: Defnyddio Cefndir _Rhagosod

en: You can't assign more than one custom icon at a time.
cy: Ni allwch neilltuo mwy na un eicon addasedig ar y tro.

en: You can only use images as custom icons.
cy: Fe allwch ond defnyddio delweddau fel eiconau addasedig.

en: Open with %s
cy: Agor gyda %s

en: Unable to launch the cd burner application.
cy: Methu cychwyn y rhaglen i losgi CD.

note: FIXME: We don't use spaces to pad labels!
en: Empty _Trash
cy: Gwacau'r _Sbwriel

note: FIXME: We don't use spaces to pad labels!
en: _Write contents to CD
cy: _Ysgrifennu'r cynnwys i CD

en: Go To:
cy: Mynd I:

en: Do you want to view %d location? | Do you want to view %d locations?
cy[0]: Ydych chi am weld %d lleoliad?
cy[1]: Ydych chi am weld lleoliad?
cy[2]: Ydych chi am weld %d leoliad?
cy[3]: Ydych chi am weld %d lleoliad?

en: Open Location
cy: Agor Lleoliad

en: _Location:
cy: _Lleoliad:

en: Perform a quick set of self-check tests.
cy: Perfformio set gyflym o brofion hunan-wirio.

en: Create the initial window with the given geometry.
cy: Creu'r ffenestr wreiddiol gyda'r geometreg a roddwyd

en: GEOMETRY
cy: GEOMETREG

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
cy: Creu ffenestri newydd ar gyfer URIau sydd wedi eu penodi yn union.

en: Do not manage the desktop (ignore the preference set in the preferences dialog).
cy: Peidio â rheoli'r penbwrdd (anwybyddu'r hoffter a osodwyd yn y ddeialog hoffterau).

en: open a browser window.
cy: agor ffenestr pori newydd.

en: Quit Nautilus.
cy: Gadael Nautilus.

en: Restart Nautilus.
cy: Ailgychwyn Nautilus.

en: File Manager
cy: Trefnydd Ffeiliau

note: translators: %s is an option (e.g. --check)
en: nautilus: %s cannot be used with URIs.
cy: nautilus: ni ellir defnyddio %s gyda URI.

en: nautilus: --check cannot be used with other options.
cy: nautilus: ni ellir defnyddio --check gydag opsiynau eraill.

en: nautilus: --geometry cannot be used with more than one URI.
cy: nautilus: ni ellir defnyddio --geometry gyda mwy nag un URI.

note: This is a little joke, shows up occasionally. I only * implemented this feature so I could use this joke.
en: Are you sure you want to forget history?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod chi eisiau anghofio hanes?

en: If you do, you will be doomed to repeat it.
cy: Os gwnewch, ei ailadrodd bydd eich tynged.

en: Are you sure you want to clear the list of locations you have visited?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r rhestr o leoliadau yr ydych wedi eu hymweld?

en: If you clear the list of locations, they will be permanently deleted.
cy: Os ydych chi'n clirio'r rhestr lleoliadau, caent eu dileu am byth.

en: The location "%s" does not exist.
cy: Nid yw'r lleoliad "%s" yn bodoli.

en: The history location doesn't exist.
cy: Nid yw'r lleoliad hanes yn bodoli.

en: _Go
cy: _Mynd

note: name, stock id, label
en: _Bookmarks
cy: _Llyfrnodau

note: name, stock id, label
en: Open New _Window
cy: Agor _Ffenest Newydd

note: name, stock id, label
en: Open another Nautilus window for the displayed location
cy: Agor ffenestr Nautilus newydd i'r lleoliad a ddangosir

en: Close _All Windows
cy: Cau _Pob Ffenest

note: name, stock id, label
en: Close all Navigation windows
cy: Cau pob ffenest Llywio

en: _Location...
cy: _Lleoliad...

note: name, stock id, label
en: Specify a location to open
cy: Dewiswch leoliad i'w agor

en: Clea_r History
cy: Cli_rio Hanes

note: name, stock id, label
en: Clear contents of Go menu and Back/Forward lists
cy: Clirio cynnwys y ddewislen Mynd a'r rhestrau Nôl/Ymlaen

en: _Add Bookmark
cy: _Ychwanegu Llyfrnod

note: name, stock id, label
en: Add a bookmark for the current location to this menu
cy: Ychwanegu llyfrnod ar gyfer y lleoliad cyfredol at y ddewislen hon

en: _Edit Bookmarks
cy: _Newid Llyfrnodau

note: name, stock id, label
en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
cy: Dangos ffenest sy'n gadael i chi olygu llyfrnodau'r ddewislen hon

en: _Search
cy: _Chwilio

note: name, stock id, label
en: Search for files
cy: Chwilio am ffeiliau

note: name, stock id
en: _Main Toolbar
cy: _Prif Far Offer

note: label, accelerator
en: Change the visibility of this window's main toolbar
cy: Newid gwelededd prif far offer y ffenestr hon

note: is_active name, stock id
en: _Side Pane
cy: Panel _Ochr

note: label, accelerator
en: Change the visibility of this window's sidebar
cy: Newid a yw panel ochr y ffenest hon yn weladwy

note: is_active name, stock id
en: Location _Bar
cy: _Bar Lleoliad

note: label, accelerator
en: Change the visibility of this window's location bar
cy: Newid a yw bar lleoliad y ffenest hon yn weladwy

note: is_active name, stock id
en: St_atusbar
cy: Bar St_atws

note: label, accelerator
en: Change the visibility of this window's statusbar
cy: Newid a yw bar statws y ffenest hon yn weladwy

en: _Back
cy: Yn _ôl

en: Go to the previous visited location
cy: Mynd i'r lleoliad a ymwelwyd â hi ddiwethaf

en: Back history
cy: Hanes yn ôl

en: _Forward
cy: _Ymlaen

en: Go to the next visited location
cy: Mynd i'r lleoliad a ymwelwyd â hi nesaf

en: Forward history
cy: Hanes ymlaen

en: %s - File Browser
cy: %s - Porwr Ffeil

en: Notes
cy: Nodiadau

en: Show Notes
cy: Dangos Nodiadau

en: Remove
cy: Gwaredu

en: Rename...
cy: Ailenwi...

en: Places
cy: Llefydd

en: Show Places
cy: Dangos Llefydd

note: set the title and standard close accelerator
en: Backgrounds and Emblems
cy: Cefndiroedd a Bathodynnau

en: _Remove...
cy: _Tynnu...

en: _Add new...
cy: _Ychwanegu yn newydd...

en: Sorry, but pattern %s couldn't be deleted.
cy: Ymddiheuriadau, methwyd dileu'r patrwm %s.

en: Check that you have permission to delete the pattern.
cy: Gwnewch yn siŵr bod gennych ganiatâd i ddileu'r patrwm.

en: Sorry, but emblem %s couldn't be deleted.
cy: Ymddiheuriadau, methwyd dileu'r bathodyn %s.

en: Check that you have permission to delete the emblem.
cy: Gwnewch yn siŵr bod gennych ganiatâd i ddileu'r bathodyn.

en: Create a New Emblem
cy: Creu Bathodyn Newydd

note: make the keyword label and field
en: _Keyword:
cy: _Allweddair:

note: set up a gnome icon entry to pick the image file
en: _Image:
cy: _Delwedd:

en: Select an Image File for the New Emblem
cy: Dewiswch ffeil Ddelwedd ar gyfer y bathodyn newydd

en: Create a New Color:
cy: Creu Lliw Newydd:

note: make the name label and field
en: Color _name:
cy: _Enw'r lliw:

en: Color _value:
cy: _Gwerth y lliw:

en: Sorry, but "%s" is not a valid file name.
cy: Ymddiheuriadau, ond dyw "%s" ddim yn enw ffeil dilys.

en: Sorry, but you did not supply a valid file name.
cy: Ymddiheuriadau, ond wnaethoch chi ddim rhoi enw ffeil dilys.

en: Please try again.
cy: Ceisiwch eto os gwelwch yn dda.

en: Sorry, but you can't replace the reset image.
cy: Ymddiheuriadau, ond ni allwch amnewid y ddelwedd Ailosod.

en: Reset is a special image that cannot be deleted.
cy: Mae Ailosod yn ddelwedd arbennig na ellir ei dileu.

en: Sorry, but the pattern %s couldn't be installed.
cy: Ymddiheuriadau, ond methwyd gosod y patrwm %s.

en: Select an Image File to Add as a Pattern
cy: Dewis ffeil delwedd i'w hychwanegu fel patrwm

en: The color cannot be installed.
cy: Ni ellir gosod y lliw.

en: Sorry, but you must specify an unused color name for the new color.
cy: Ymddiheuriadau, ond rhaid i chi roi enw sydd heb ei ddefnyddio eisoes ar gyfer y lliw newydd.

en: Sorry, but you must specify a non-blank name for the new color.
cy: Ymddiheuriadau, ond rhaid i chi roi enw nad yw'n wag ar gyfer y lliw newydd.

en: Select a Color to Add
cy: Dewiswch liw i'w ychwanegu

en: Sorry, but "%s" is not a usable image file.
cy: Ymddiheuriadau, ond nid yw "%s" yn ffeil delwedd gellir ei defnyddio.

en: The file is not an image.
cy: Nid delwedd yw'r ffeil.

en: Select a Category:
cy: Dewiswch Gategori:

en: C_ancel Remove
cy: C_anslo Tynnu

en: _Add a New Pattern...
cy: _Ychwanegu Patrwm Newydd...

en: _Add a New Color...
cy: _Ychwanegu Lliw Newydd...

en: _Add a New Emblem...
cy: _Ychwanegu Bathodyn Newydd...

en: Click on a pattern to remove it
cy: Cliciwch ar batrwm er mwyn ei dynnu

en: Click on a color to remove it
cy: Cliciwch ar liw er mwyn ei dynnu

en: Click on an emblem to remove it
cy: Cliciwch ar fathodyn er mwyn ei dynnu

en: Patterns:
cy: Patrymau:

en: Colors:
cy: Lliwiau:

en: Emblems:
cy: Bathodynnau:

en: _Remove a Pattern...
cy: _Tynnu Patrwm...

en: _Remove a Color...
cy: _Tynnu Lliw...

en: _Remove an Emblem...
cy: _Tynnu Bathodyn...

en: Location
cy: Lleoliad

en: File Type
cy: Math Ffeil

en: Select folder search in
cy: Dewis y blygell i chwilio ynddi

en: Documents
cy: Dogfennau

en: Music
cy: Cerddoriaeth

en: Video
cy: Fideo

en: Picture
cy: Llun

en: Illustration
cy: Darlun

en: Spreadsheet
cy: Taenlen

en: Presentation
cy: Cyflwyniad

en: Text File
cy: Ffeil Destun

en: Select type
cy: Dewiswch fath

en: Any
cy: Unrhyw Un

en: Other Type...
cy: Math Arall...

en: Remove this criterium from the search
cy: Tynnu'r maen prawf oddi ar y chwilio

en: Edit the saved search
cy: Golygu'r chwiliad gafodd ei gadw

en: Add a new criterium to this search
cy: Ychwanegu maen prawf newydd i'r chwiliad

en: Go
cy: Mynd

en: Reload
cy: Ail-lwytho

en: Perform or update the search
cy: Gwneud neu ddiweddaru'r chwiliad

en: <b>_Search for:</b>
cy: <b>_Chwilio am:</b>

en: Search results
cy: Canlyniadau'r chwilio

en: <b>Search:</b>
cy: <b>Chwilio:</b>

en: Close the side pane
cy: Cau'r panel ochr

en: _Places
cy: _Llefydd

note: name, stock id, label
en: Open _Location...
cy: Agor _Lleoliad...

en: Close P_arent Folders
cy: Cau'r Plygellau _Rhieni

note: name, stock id, label
en: Close this folder's parents
cy: Cau rhieni'r blygell

en: Clos_e All Folders
cy: Cau Pob _Plygell

note: name, stock id, label
en: Close all folder windows
cy: Cau pob ffenest plygell

en: throbber
cy: curwr

en: provides visual status
cy: yn darparu cyflwr gweledol

en: Do you want to remove any bookmarks with the non-existing location from your list?
cy: A hoffech ddileu unrhyw lyfrnodau o'ch rhestr sy'n defnyddio'r lleoliad nad yw'n bodoli?

en: Bookmark for Nonexistent Location
cy: Llyfrnod i Leoliad Nad yw'n Bodoli

en: You can choose another view or go to a different location.
cy: Gallwch ddewis golwg arall neu fynd at leoliad arall.

en: The location cannot be displayed with this viewer.
cy: Methir dangos y lleoliad gyda'r gwelydd yma.

en: Content View
cy: Golwg Cynnwys

en: View of the current folder
cy: Golwg o'r blygell gyfredol

en: Nautilus has no installed viewer capable of displaying the folder.
cy: Nid oes gan Nautilus unrhyw welydd wedi ei osod medr ddangos y blygell.

en: The location is not a folder.
cy: Nid yw'r lleoliad yn blygell.

en: Nautilus cannot handle %s: locations.
cy: Ni all Nautilus ymdrin â lleoliadau %s:.

en: Check that your proxy settings are correct.
cy: Gwiriwch fod eich gosodiadau dirprwy yn gywir.

en: Couldn't display "%s", because Nautilus cannot contact the SMB master browser.
cy: Methwyd dangos "%s", oherwydd ni all Nautilus gysylltu â'r prif borydd SMB.

en: Check that an SMB server is running in the local network.
cy: Sicrhewch fod gweinydd SMB yn rhedeg ar y rhwydwaith lleol.

en: Nautilus cannot display "%s".
cy: Ni all Nautilus ddangos "%s".

en: Please select another viewer and try again.
cy: Dewiswch welydd arall os gwelwch yn dda.

en: Go to the location specified by this bookmark
cy: Mynd at y lleoliad a benodwyd gan y llyfrnod hwn

en: Nautilus is free software; you can redistribute it and/or modify 
    it under the terms of the GNU General Public License as published by 
    the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or 
    (at your option) any later version.
cy: Mae Nautilus yn feddalwedd rhydd; gallwch ei hailddosbarthu a/neu ei 
    haddasu o dan delerau Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU fel y'i 
    gyhoeddir gan y Free Software Foundation; un ai fersiwn 2 y Drwydded, 
    neu (os dewiswch) unrhyw fersiwn diweddarach.

en: Nautilus is distributed in the hope that it will be useful, 
    but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of 
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the 
    GNU General Public License for more details.
cy: Dosbarthir Nautilus yn y gobaith y bydd yn ddefnyddiol, ond 
    HEB UNRHYW WARANT; heb yn oed y warant oblygedig o FARSIANDÏAETH 
    neu FFITRWYDD AT BWRPAS ARBENNIG. Gweler Trwydded Gyhoeddus 
    Gyffredinol GNU am ragor o fanylion.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License 
    along with Nautilus; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 
    59 Temple Place, Suite 330, Boston, MA  02111-1307  USA
cy: Dylech fod wedi derbyn copi o Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU ynghyd 
    â’r rhaglen hon; os na, ysgrifennwch at y Free Software Foundation, Inc., 
    59 Temple Place, Suite 330, Boston MA 02111-1307 USA

en: Nautilus is a graphical shell for GNOME that makes it easy to manage your files and the rest of your system.
cy: Plisgyn graffigol ar gyfer GNOME yw Nautilus, sy'n ei gwneud hi'n haws i drefnu'ch ffeiliau a gweddill eich system.

en: Copyright © 1999-2005 The Nautilus authors
cy: Hawlfraint © 1999-2005 Awduron Nautilus

en: _File
cy: _Ffeil

note: name, stock id, label
en: _Edit
cy: _Golygu

note: name, stock id, label
en: _View
cy: _Golwg

note: name, stock id, label
en: _Help
cy: _Cymorth

note: name, stock id, label name, stock id
en: _Close
cy: _Cau

note: label, accelerator
en: Close this folder
cy: Cau'r blygell hon

en: _Backgrounds and Emblems...
cy: Cefndiroedd a _Bathodynnau...

en: Display patterns, colors, and emblems that can be used to customize appearance
cy: Dangos patrymau, lliwiau a bathodynnau gellir eu defnyddio i newid golwg

en: Prefere_nces
cy: _Hoffterau

en: Edit Nautilus preferences
cy: Golygu Hoffterau Nautilus

en: _Undo
cy: _Dadwneud

note: name, stock id, label
en: Undo the last text change
cy: Dadwneud y newid diwethaf yn y testun

en: Open _Parent
cy: Agor _Rhiant

note: name, stock id, label
en: Open the parent folder
cy: Agor y blygell rhiant

note: name, stock id
en: _Stop
cy: _Atal

note: name, stock id
en: _Reload
cy: Ail-_lwytho

note: name, stock id
en: _Contents
cy: _Cynnwys

note: label, accelerator
en: Display Nautilus help
cy: Dangos cymorth Nautilus

note: name, stock id
en: _About
cy: _Ynghylch

note: label, accelerator
en: Display credits for the creators of Nautilus
cy: Dangos rhestr crewyr Nautilus

note: name, stock id
en: Zoom _In
cy: _Chwyddo

note: label, accelerator
en: Show the contents in more detail
cy: Dangos mwy o fanylion

note: name, stock id
en: Zoom _Out
cy: Cre_bachu

note: label, accelerator
en: Show the contents in less detail
cy: Dangos llai o fanylion

note: name, stock id
en: Normal Si_ze
cy: Maint _Arferol

note: label, accelerator
en: Show the contents at the normal size
cy: Dangos cynnwys â'r maint arferol

note: name, stock id
en: Connect to _Server...
cy: Cysylltu â'r _Gweinydd...

note: label, accelerator
en: Set up a connection to a network server
cy: Creu cysylltiad â gweinydd rhwydwaith

note: name, stock id
en: _Home
cy: _Cartref

note: label, accelerator
en: Go to the home folder
cy: Mynd i'r blygell gartref

note: name, stock id
en: _Computer
cy: Cy_frifiadur

note: label, accelerator
en: Go to the computer location
cy: Mynd i leoliad y cyfrifiadur

note: name, stock id
en: _Network
cy: _Rhwydwaith

note: label, accelerator
en: Go to the network location
cy: Mynd i'r lleoliad rhwydwaith

note: name, stock id
en: T_emplates
cy: _Templedi

note: label, accelerator
en: Go to the templates folder
cy: Mynd i'r blygell templedi

note: name, stock id
en: _Trash
cy: _Sbwriel

note: label, accelerator
en: Go to the trash folder
cy: Mynd i'r blygell sbwriel

note: name, stock id
en: CD/_DVD Creator
cy: Crëwr CD/DVD

note: label, accelerator
en: Go to the CD/DVD Creator
cy: Mynd i'r Crëwr CD/DVD

en: _Up
cy: I _fyny

en: Zoom In
cy: Chwyddo

en: Zoom Out
cy: Crebachu

en: Zoom to Default
cy: Chwyddo i'r Maint Rhagosodedig

en: Show in the default detail level
cy: Dangos ar y lefel manylder rhagosodedig

en: Zoom
cy: Chwyddo

en: Set the zoom level of the current view
cy: Gosod lefel chwyddo'r olwg gyfredol

en: View your network servers in the Nautilus file manager
cy: Gweld eich gweinyddion rhwydwaith yn y trefnydd ffeiliau Nautilus

en: Icon
cy: Eicon

en: Text
cy: Testun

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Image/label border
cy: Amlinell delwedd/label

en: Width of border around the label and image in the alert dialog
cy: Lled yr amlinell o gwmpas y label a'r ddelwedd yn y deialog hysbysiad

en: Alert Type
cy: Math Hysbysiad

en: The type of alert
cy: Y math o hysbysiad

en: Alert Buttons
cy: Botymau Hysbysiad

en: The buttons shown in the alert dialog
cy: Y botymau a ddangosir yn y deialog hysbysiad

en: Show more _details
cy: Dangos mwy o _fanylion

en: The text of the label.
cy: Testun y label.

en: Justification
cy: Unioni

en: The alignment of the lines in the text of the label relative to each other. This does NOT affect the alignment of the label within its allocation. See GtkMisc::xalign for that.
cy: Cyfuniad y llinellau yn nhestun y label yn gymharol i'w gilydd. Dydy hyn DDIM yn effeithio ar gyfuniad y label o fewn ei ddyraniad. Gweler GtkMisc::xalign ar gyfer hynny.

en: Line wrap
cy: Amlapio llinellau

en: If set, wrap lines if the text becomes too wide.
cy: Os gosodir, amlapio llinell os aiff y testun yn rhy llydan

en: Cursor Position
cy: Lleoliad y Cyrchwr

en: The current position of the insertion cursor in chars.
cy: Lleoliad cyfredol y cyrchwr mewnosod mewn nodau.

en: Selection Bound
cy: Cyfwng y Dewis

en: The position of the opposite end of the selection from the cursor in chars.
cy: Lleoliad ochr pell y dewis o'r cyrchwr mewn nodau.

en: Select All
cy: Dewis Popeth

en: Input Methods
cy: Moddau Mewnbwn

en: GConf error:
      %s
cy: Gwall GConf:
      %s

en: GConf error: %s
cy: Gwall GConf: %s

en: All further errors shown only on terminal.
cy: Pob gwall pellach wedi eu dangos ar y derfynell yn unig.

note: localizers: These strings are part of the strftime * self-check code and must be changed to match what strtfime * yields. The first one is "%m/%d/%y, %I:%M %p".
en: 01/01/00, 01:00 AM
cy: 01/01/00, 01:00

note: The second one is "%-m/%-d/%-y, %-I:%M %p".
en: 1/1/00, 1:00 AM
cy: 1/1/00, 1:00

note: The third one is "%_m/%_d/%_y, %_I:%M %p".
en:  1/ 1/00,  1:00 AM
cy:  1  1/00,  1:00

en: No image was selected.
cy: Ni chafodd delwedd ei dewis.

en: You must click on an image to select it.
cy: Mae'n rhaid i chi glicio ar ddelwedd er mwyn ei dewis.

en: Default
cy: Rhagosodiad

en: <i>No applications selected</i>
cy: <i>Dim rhaglenni wedi eu dewis</i>

en: %s document
cy: dogfen %s

note: first %s is filename, second %s is mime-type description
en: Select an application to open <i>%s</i> and others of type "%s"
cy: Dewiswch raglen i'w ddefnyddio agor <i>%s</i> ac eraill o'r math "%s"

en: Could not run application
cy: Methwyd rhedeg y rhaglen

en: Could not find '%s'
cy: Methwyd canfod '%s'

en: Could not find application
cy: Methwyd canfod y rhaglen

en: Could not add application
cy: Methwyd ychwanegu'r rhaglen

en: Could not add application to the application database
cy: Methwyd ychwanegu'r rhaglen i'r gronfa data rhaglenni

en: Select an Application
cy: Dewis Rhaglen

en: Select an application to view its description.
cy: Dewiswch raglen i weld ei ddisgrifiad

en: _Use a custom command
cy: Defnyddio gorchymyn _addasedig

en: _Browse...
cy: _Pori...

en: Open <i>%s</i> and other files of type "%s" with:
cy: Agor <i>%s</i> a ffeiliau eraill o'r math "%s" gyda:

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: Add Application
cy: Ychwanegu Rhaglen

en: You can stop this operation by clicking cancel.
cy: Gallwch atal y weithred hon gan glicio "Diddymu".

en:  (invalid Unicode)
cy:  (Unicode annilys)
