NetworkManager-l2tp - en to th translation catalogue (127 entries)

en: Authenticate VPN
th: ยืนยันตัวบุคคลกับ VPN

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: User Certificate password
th: รหัสผ่านใบรับรองผู้ใช้

en: Pre-shared key (PSK)
th: กุญแจที่ใช้ร่วมกันล่วงหน้า (PSK)

en: Machine Certificate password
th: รหัสผ่านใบรับรองเครื่อง

en: _User Certificate password:
th: _รหัสผ่านใบรับรองผู้ใช้:

en: _Pre-shared key (PSK):
th: _กุญแจที่ใช้ร่วมกันล่วงหน้า (PSK):

en: _Machine Certificate password:
th: _รหัสผ่านใบรับรองเครื่อง:

en: Certificates (TLS)
th: ใบรับรอง (TLS)

en: General
th: ทั่วไป

en: _Gateway
th: เ_กตเวย์

en: L2TP server IP or name.
    config: xl2tpd lns parameter
th: IP หรือชื่อของเซิร์ฟเวอร์ L2TP
    config: xl2tpd lns parameter

en: User Authentication
th: การรับรองความถูกต้องของผู้ใช้

en: Type
th: ชนิด

en: Select an authentication mode.
th: เลือกโหมดการยืนยันตัวบุคคล

en: Use down-level logon name format for user authentication purposes, i.e. DOMAIN\username, where DOMAIN is the value from this text entry box.
th: ใช้รูปแบบชื่อเข้าสู่ระบบแบบเก่าเพื่อการยืนยันตัวบุคคลของผู้ใช้ เช่น DOMAIN\username โดย DOMAIN คือค่าจากช่องข้อความนี้

en: Sho_w password
th: แ_สดงรหัสผ่าน

en: Password passed to PPPD when prompted for it.
th: รหัสผ่านที่จะส่งให้ PPPD เมื่อมีการร้องขอ

en: Username passed to PPPD when prompted for it. If omitted, use the name of the system user that activates the connection.
    config: ppp name parameter
    config: auth-user-pass
th: ชื่อผู้ใช้ที่จะส่งให้ PPPD เมื่อมีการร้องขอ หากเว้นว่างไว้ จะใช้ชื่อของผู้ใช้ระบบที่เปิดใช้การเชื่อมต่อนี้
    config: ppp name parameter
    config: auth-user-pass

en: User name
th: ชื่อผู้ใช้

en: NT Domain
th: โดเมน NT

en: Use L2TP _ephemeral source port
th: ใช้พอร์ตต้นทางชั่วคราวของ L2TP

en: Do not use UDP port 1701 for L2TP source port even if it is free,
    will use an ephemeral port (i.e. random high port) instead.
    May be required to allow multiple L2TP clients behind same NAT.
th: อย่าใช้พอร์ต UDP 1701 เป็นพอร์ตต้นทางของ L2TP แม้ว่าพอร์ตจะว่างอยู่
    โดยจะใช้พอร์ตชั่วคราวแทน (เช่น พอร์ตหมายเลขสูงแบบสุ่ม)
    อาจจำเป็นหากต้องการให้ไคลเอนต์ L2TP หลายตัวทำงานอยู่หลัง NAT เดียวกัน

en: _IPsec Settings...
th: การตั้งค่า _IPsec...

en: PPP Se_ttings...
th: การตั้งค่า _PPP...

en: L2TP IPsec Options
th: ตัวเลือก IPsec ของ L2TP

en: IPsec Properties
th: คุณสมบัติ IPsec

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Apply
th: นำไ_ปใช้

en: _Enable IPsec tunnel to L2TP host
th: เ_ปิดใช้ทันเนล IPsec ไปยังโฮสต์ L2TP

en: Machine Authentication
th: การรับรองความถูกต้องของเครื่อง

en: Pre-shared key (PSK) secret.
    config: ipsec-psk
th: ค่าลับของกุญแจที่ใช้ร่วมกันล่วงหน้า (PSK)
    config: ipsec-psk

en: Pre-shared key
th: กุญแจที่ใช้ร่วมกันล่วงหน้า

en: Optional. A list of proposals for IKE - Main Mode. The format is “enc-integ-group,enc-integ-group, …”.
    config: ipsec-ike <proposals>
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม รายการข้อเสนอสำหรับ IKE - Main Mode รูปแบบคือ “enc-integ-group,enc-integ-group, …”
    config: ipsec-ike <proposals>

en: Optional. A list of proposals for ESP - Quick Mode. The format is “enc-integ,enc-integ, …”.
    config: ipsec-esp <proposals>
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม รายการข้อเสนอสำหรับ ESP - Quick Mode รูปแบบคือ “enc-integ,enc-integ, …”
    config: ipsec-esp <proposals>

en: How long the keying channel of a connection should last before being renegotiated. 
    config: ipsec-ikelifetime <lifetime>
th: ระยะเวลาที่ช่องทางสำหรับแลกเปลี่ยนกุญแจของการเชื่อมต่อควรคงอยู่ก่อนจะมีการเจรจาใหม่
    config: ipsec-ikelifetime <lifetime>

en: (HH:MM)
th: (ชม.:นาที)

en: How long a particular instance of a connection (a set of encryption/authentication keys for user packets) should last, from successful negotiation to expiry.
    config: ipsec-salifetime <lifetime>
th: ระยะเวลาที่ชุดการเชื่อมต่อหนึ่งชุด (ชุดกุญแจเข้ารหัส/ยืนยันตัวบุคคลสำหรับแพ็กเก็ตของผู้ใช้) ควรคงอยู่ ตั้งแต่เจรจาสำเร็จจนหมดอายุ
    config: ipsec-salifetime <lifetime>

en: Phase1 Lifetime:
th: ช่วงอายุ Phase1:

en: Phase2 Lifetime:
th: ช่วงอายุ Phase2:

en: Phase1 Algorithms:
th: อัลกอริทึม Phase1:

en: Phase2 Algorithms:
th: อัลกอริทึม Phase2:

en: Remote ID:
th: ID ระยะไกล:

en: Group Name:
th: ชื่อกลุ่ม:

en: _Enforce UDP encapsulation
th: _บังคับใช้การห่อหุ้มแบบ UDP

en: Some firewalls block ESP traffic. Enforcing UDP capsulation even if no NAT situation is detected might help in such cases.
    config: ipsec-forceencaps <yes/no>
th: ไฟร์วอลล์บางตัวบล็อกทราฟฟิก ESP การบังคับใช้การห่อหุ้มแบบ UDP แม้ไม่ตรวจพบการใช้ NAT ก็อาจช่วยได้ในกรณีเช่นนี้
    config: ipsec-forceencaps <yes/no>

en: Use IP c_ompression
th: ใช้การ_บีบอัด IP

en: IPComp compresses raw IP packets before they get encrypted. This saves some bandwidth, but uses more processing power.
    config: ipsec-ipcomp <yes/no>
th: IPComp จะบีบอัดแพ็กเก็ต IP ดิบก่อนเข้ารหัส ช่วยประหยัดแบนด์วิดท์บางส่วน แต่ใช้พลังประมวลผลมากขึ้น
    config: ipsec-ipcomp <yes/no>

en: Use IKEv_2 key exchange
th: ใช้การแลกเปลี่ยนกุญแจ IKEv_2

en: Use IKEv2 key exchange
    config: ipsec-ikev2 <yes/no>
th: ใช้การแลกเปลี่ยนกุญแจ IKEv2
    config: ipsec-ikev2 <yes/no>

en: Disable _PFS
th: ปิ_ดใช้ PFS

en: Disable perfect forward secrecy. Enable this option only if the server doesn’t support PFS.
    config: ipsec-pfs <no/yes>
th: ปิดใช้ perfect forward secrecy เปิดใช้ตัวเลือกนี้เฉพาะเมื่อเซิร์ฟเวอร์ไม่รองรับ PFS
    config: ipsec-pfs <no/yes>

en: Ad_vanced
th: ขั้_นสูง

en: Default
th: ปริยาย

en: L2TP PPP Options
th: ตัวเลือก PPP ของ L2TP

en: PPP Properties
th: คุณสมบัติ PPP

en: Authentication
th: การยืนยันตัวบุคคล

en: Allow the following authentication methods:
th: อนุญาตวิธีการยืนยันตัวบุคคลต่อไปนี้:

en: Allow/disable authentication methods.
    config: refuse-pap, refuse-chap, refuse-mschap, refuse-mschap-v2, refuse-eap
th: อนุญาต/ปิดใช้วิธีการยืนยันตัวบุคคล
    config: refuse-pap, refuse-chap, refuse-mschap, refuse-mschap-v2, refuse-eap

en: Security and Compression
th: ความปลอดภัยและการบีบอัด

en: Use _Point-to-Point encryption (MPPE)
th: ใช้การเ_ข้ารหัสแบบจุดต่อจุด (MPPE)

en: Note: MPPE encryption is only available with MSCHAP authentication methods. To enable this checkbox, select one or more of the MSCHAP authentication methods: MSCHAP or MSCHAPv2.
th: หมายเหตุ: การเข้ารหัส MPPE ใช้ได้เฉพาะกับวิธีการยืนยันตัวบุคคลแบบ MSCHAP หากต้องการเปิดใช้ช่องทำเครื่องหมายนี้ ให้เลือกวิธีการยืนยันตัวบุคคลแบบ MSCHAP อย่างน้อยหนึ่งแบบ: MSCHAP หรือ MSCHAPv2

en: _Security
th: การรักษา_ความปลอดภัย

en: Require the use of MPPE, with 40/128-bit encryption or all.
    config: require-mppe, require-mppe-128 or require-mppe-40
th: กำหนดให้ใช้ MPPE โดยใช้การเข้ารหัส 40/128 บิตหรือทั้งหมด
    config: require-mppe, require-mppe-128 or require-mppe-40

en: Allow st_ateful encryption
th: อนุญาตการเข้ารหัสแบบมีส_ถานะ

en: Allow MPPE to use stateful mode. Stateless mode is still attempted first.
    config: mppe-stateful (when checked)
th: อนุญาตให้ MPPE ใช้โหมดมีสถานะ โดยยังคงลองใช้โหมดไร้สถานะก่อน
    config: mppe-stateful (เมื่อทำเครื่องหมาย)

en: Allow _BSD data compression
th: เปิดรับการบีบอัดข้อมูลแบบ _BSD

en: Allow/disable BSD-Compress compression.
    config: nobsdcomp (when unchecked)
th: อนุญาต/ปิดใช้การบีบอัดแบบ BSD-Compress
    config: nobsdcomp (เมื่อไม่ทำเครื่องหมาย)

en: Allow _Deflate data compression
th: เปิดรับการบีบอัดข้อมูลแบบ _Deflate

en: Allow/disable Deflate compression.
    config: nodeflate (when unchecked)
th: อนุญาต/ปิดใช้การบีบอัดแบบ Deflate
    config: nodeflate (เมื่อไม่ทำเครื่องหมาย)

en: Use TCP _header compression
th: ใช้การบีบอัดข้อมูลส่วน_หัว TCP

en: Allow/disable Van Jacobson style TCP/IP header compression in both the transmit and the receive directions.
    config: novj (when unchecked)
th: อนุญาต/ปิดใช้การบีบอัดส่วนหัว TCP/IP แบบ Van Jacobson ทั้งขาออกและขาเข้า
    config: novj (เมื่อไม่ทำเครื่องหมาย)

en: Use protocol _field compression negotiation
th: ใช้การเจรจาการบีบอัด_ฟิลด์ของโพรโทคอล

en: Allow protocol field compression negotiation in both the receive and the transmit direction.
    config: nopcomp (when unchecked)
th: อนุญาตการเจรจาการบีบอัดฟิลด์ของโพรโทคอลทั้งขารับและขาส่ง
    config: nopcomp (เมื่อไม่ทำเครื่องหมาย)

en: Use _Address/Control compression
th: ใช้การบีบอัดแ_อดเดรส/คอนโทรล

en: Use Address/Control compression in both directions (send and receive).
    config: noaccomp (when unchecked)
th: ใช้การบีบอัดแอดเดรส/คอนโทรลทั้งสองทิศทาง (ส่งและรับ)
    config: noaccomp (เมื่อไม่ทำเครื่องหมาย)

en: Misc
th: เบ็ดเตล็ด

en: Send PPP _echo packets
th: ส่งแพ็กเก็ตสะ_ท้อนของ PPP

en: Send LCP echo-requests to find out whether peer is alive.
    config: lcp-echo-failure and lcp-echo-interval
th: ส่งคำขอ echo ของ LCP เพื่อตรวจสอบว่าฝั่งตรงข้ามยังทำงานอยู่หรือไม่
    config: lcp-echo-failure and lcp-echo-interval

en: _Multilink PPP MRRU:
th: ค่า _MRRU ของ Multilink PPP:

en: Try to negotiate a PPP Multilink on a single connection.
    config: mrru
th: พยายามเจรจา PPP Multilink บนการเชื่อมต่อเดียว
    config: mrru

en: %s: error reading ppp settings: %s
th: %s: เกิดข้อผิดพลาดในการอ่านการตั้งค่า ppp: %s

en: %s: error reading ipsec settings: %s
th: %s: เกิดข้อผิดพลาดในการอ่านการตั้งค่า ipsec: %s

en: %s: failed to create the PPP dialog!
th: %s: สร้างกล่องโต้ตอบ PPP ไม่สำเร็จ!

en: %s: failed to create the IPsec dialog!
th: %s: สร้างกล่องโต้ตอบ IPsec ไม่สำเร็จ!

en: could not create l2tp object
th: ไม่สามารถสร้างออบเจ็กต์ l2tp ได้

en: could not load UI widget
th: ไม่สามารถโหลดวิดเจ็ต UI ได้

en: Layer 2 Tunneling Protocol (L2TP)
th: โพรโทคอลทันเนลชั้นที่ 2 (L2TP)

en: Compatible with Microsoft and other L2TP VPN servers.
th: ใช้ร่วมกับเซิร์ฟเวอร์ L2TP VPN ของ Microsoft และรายอื่นได้

en: All Available (Default)
th: ทั้งหมดที่มี (ค่าปริยาย)

en: 128-bit (most secure)
th: 128 บิต (ปลอดภัยที่สุด)

en: 40-bit (less secure)
th: 40 บิต (ปลอดภัยน้อยกว่า)

en: unable to get editor plugin name: %s
th: ไม่สามารถดึงชื่อปลั๊กอินของตัวแก้ไขได้: %s

en: missing plugin file "%s"
th: ไม่พบไฟล์ปลั๊กอิน "%s"

en: cannot load editor plugin: %s
th: ไม่สามารถโหลดปลั๊กอินของตัวแก้ไขได้: %s

en: cannot load factory %s from plugin: %s
th: ไม่สามารถโหลดแฟกทอรี %s จากปลั๊กอินได้: %s

en: unknown error creating editor instance
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุในการสร้างอินสแตนซ์ของตัวแก้ไข

en: invalid gateway '%s'
th: เกตเวย์ '%s' ไม่ถูกต้อง

en: invalid integer property '%s'
th: คุณสมบัติแบบจำนวนเต็ม '%s' ไม่ถูกต้อง

en: invalid boolean property '%s' (not yes or no)
th: คุณสมบัติแบบบูลีน '%s' ไม่ถูกต้อง (ไม่ใช่ yes หรือ no)

en: unhandled property '%s' type %s
th: ยังไม่รองรับคุณสมบัติ '%s' ชนิด %s

en: property '%s' invalid or not supported
th: คุณสมบัติ '%s' ไม่ถูกต้องหรือไม่รองรับ

en: No VPN configuration options.
th: ไม่มีตัวเลือกการตั้งค่า VPN

en: Missing required option '%s'.
th: ไม่มีตัวเลือกที่จำเป็น '%s'

en: Machine private key file not supplied
th: ไม่ได้ระบุไฟล์กุญแจส่วนตัวของเครื่อง

en: Could not write ipsec config
th: ไม่สามารถเขียนการตั้งค่า ipsec ได้

en: Machine certificate file not supplied
th: ไม่ได้ระบุไฟล์ใบรับรองของเครื่อง

en: Could not write kl2tpd config.
th: ไม่สามารถเขียนการตั้งค่า kl2tpd ได้

en: Could not write xl2tpd config.
th: ไม่สามารถเขียนการตั้งค่า xl2tpd ได้

en: Could not write ppp options.
th: ไม่สามารถเขียนตัวเลือก ppp ได้

en: Could not start the ipsec service.
th: ไม่สามารถเริ่มบริการ ipsec ได้

en: Could not restart the ipsec service.
th: ไม่สามารถเริ่มบริการ ipsec ใหม่ได้

en: Could not add ipsec connection.
th: ไม่สามารถเพิ่มการเชื่อมต่อ ipsec ได้

en: Could not establish IPsec connection.
th: ไม่สามารถสร้างการเชื่อมต่อ IPsec ได้

en: Could not find kl2tpd or xl2tpd binaries.
th: ไม่พบไบนารีของ kl2tpd หรือ xl2tpd

en: Missing or invalid VPN user certificate password.
th: รหัสผ่านใบรับรองผู้ใช้ของ VPN หายไปหรือไม่ถูกต้อง

en: Missing VPN username.
th: ไม่มีชื่อผู้ใช้ VPN

en: Missing or invalid VPN password.
th: รหัสผ่าน VPN หายไปหรือไม่ถูกต้อง

en: IPv4 and IPv6 are both disabled for this connection.
th: การเชื่อมต่อนี้ปิดใช้งานทั้ง IPv4 และ IPv6

en: Could not find the ipsec binary. Is Libreswan or strongSwan installed?
th: ไม่พบไบนารีของ ipsec ได้ติดตั้ง Libreswan หรือ strongSwan แล้วหรือไม่

en: Openswan is no longer supported, use Libreswan or strongSwan.
th: ไม่รองรับ Openswan อีกต่อไป โปรดใช้ Libreswan หรือ strongSwan

en: Neither Libreswan nor strongSwan were found.
th: ไม่พบทั้ง Libreswan และ strongSwan

en: could not retrieve connection UUID
th: ไม่สามารถดึง UUID ของการเชื่อมต่อได้

en: Invalid or missing L2TP gateway.
th: เกตเวย์ L2TP หายไปหรือไม่ถูกต้อง

en: Don't quit when VPN connection terminates
th: อย่าออกจากโปรแกรมเมื่อการเชื่อมต่อ VPN สิ้นสุดลง

en: Enable verbose debug logging (may expose passwords)
th: เปิดใช้การบันทึกดีบักแบบละเอียด (อาจเปิดเผยรหัสผ่าน)

en: D-Bus name to use for this instance
th: ชื่อ D-Bus ที่จะใช้สำหรับอินสแตนซ์นี้
