okular_poppler - en to is translation catalogue (56 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Enable overprint preview:
is: Virkja forskoðun yfirprentunar:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OverprintPreviewEnabled)
en: Never
is: Aldrei

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OverprintPreviewEnabled)
en: Always
is: Alltaf

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OverprintPreviewEnabled)
en: Automatic
is: Sjálfvirkt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Enhance thin lines:
is: Bæta gæði mjórra lína:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_EnhanceThinLines)
en: No
is: Nei

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_EnhanceThinLines)
en: Solid
is: Gegnheilt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_EnhanceThinLines)
en: Shape
is: Lögun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Default scaling mode when printing:
is: Sjálfgefið stærðarsnið við prentun:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintScaleMode)
en: Fit to printable area
is: Laga að prentanlegu svæði

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintScaleMode)
en: Fit to full page
is: Laga að síðu

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintScaleMode)
en: None; print original size
is: Ekkert; prenta upprunalega stærð

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_CheckOCSPServers)
en: Enabling this option will allow Okular to contact 3rd-party OCSP servers to check if the certificates used for digital signing have been revoked since their creation.
is: Ef þessi valkostur er virkjaður leyfir það Okular að tengjast OSCP-þjónum utanaðkomandi aðila til að kanna hvort vottorðin sem eru notuð við stafræna undirskrift hafi verið afturkölluð eftir að þau voru búin til.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_CheckOCSPServers)
en: Check revocation of digital signatures' certificates using 3rd-party servers
is: Kanna afturköllun vottorða fyrir stafræna undirskrift með þjónum utanaðkomandi aðila

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_signature_backend)
en: Signature backend:
is: Undirskriftarbakendi:

[ctx: @info:tooltip]
note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_EnablePgp)
en: These signatures can only be validated by modern Okular users with GnuPG backend activated
is: Notendur nýlegra útgáfna af Okular með virkan GPG-bakenda geta einir auðkennt þessar undirskriftir

[ctx: @option:check]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnablePgp)
en: Allow PGP keys for signatures (Okular extension)
is: Leyfa PGP-lykla fyrir undirskriftir (Okular-viðbót)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, certDBGroupBox)
en: Certificate Database
is: Gagnagrunnur vottorða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_UseDefaultCertDB)
en: Default:
is: Sjálfgefið:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, customRadioButton)
en: Custom:
is: Sérsniðið:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, certificatesGroup)
en: Available Certificates
is: Vottorð í boði

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, loadSignaturesButton)
en: &Load Signatures
is: &Hlaða undirskriftum

en: PDF Options
is: PDF-valkostir

en: Print annotations
is: Prenta glósur

en: Include annotations in the printed document
is: Hafa glósur með í útprentun

en: Includes annotations in the printed document. You can disable this if you want to print the original unannotated document.
is: Lætur glósur fylgja með í útprentuðu skjali. Þú getur slökkt á þessu ef þú vilt prenta upprunalegt skjal án glósa.

en: Force rasterization
is: Þvinga rastasnörun

en: Rasterize into an image before printing
is: Rastasnara yfir í mynd fyrir prentun

en: Forces the rasterization of each page into an image before printing it. This usually gives somewhat worse results, but is useful when printing documents that appear to print incorrectly.
is: Þvingar rastasnörun á hverri síðu þannig að punktamynd verður til fyrirprentun. Þetta skilar yfirleitt lélegri útkomu en er gagnlegt við útprentuná skrám sem virðast ekki ekki prentast rétt.

en: Scaling mode for the printed pages
is: Stærðarsnið fyrir prentaðar síður

en: Scale mode:
is: Stærðarsnið:

[ctx: PDF v. <version>]
en: PDF v. %1.%2
is: PDF útg. %1. %2

en: Format
is: Snið

en: Encrypted
is: Dulritað

en: Unencrypted
is: Ódulritað

en: Security
is: Öryggi

en: Yes
is: Já

en: Optimized
is: Fínstillt

en: Signed by: %1
    
    Date: %2
is: Undirritari: %1
    
    Dags.: %2

en: Using Poppler %1
is: Nota Poppler %1

en: Using Poppler %1
    
    Built against Poppler %2
is: Nota Poppler %1
    
    Gert með Poppler %2

en: PDF Backend Configuration
is: Stillingar PDF-bakenda

en: Failed writing temporary file
is: Villa við að skrifa bráðabirgðaskrá

en: Failed renaming temporary file
is: Villa við að endurnefna bráðabirgðaskrá

en: Some errors were found in the document, Okular might not be able to show the content correctly
is: Villur fundust í skjalinu. Okular getur hugsanlega ekki birt efni þess rétt

[ctx: @info Kind of a notice/warning]
en: These signatures only work between modern versions of Okular with the GnuPG based backend activated
is: Þessar undirskriftir virka einungis á milli nýlegra útgáfna af Okular með GnuPG-bakenda virkan

[ctx: @title:dialog]
en: Enable PGP Signatures
is: Leyfa PGP-undirskriftir

[ctx: Name of the person to whom the cerficate was issued]
en: Issued to
is: Handhafi

en: E-mail
is: Netfang

[ctx: Certificate expiration date]
en: Expiration date
is: Rennur út

en: You are using a Poppler library built without NSS support.
    Adding Digital Signatures isn't available for that reason
is: Þú ert að nota Poppler-safn sem styður ekki NSS.
    Þess vegna er ekki hægt að bæta við stafrænum undirskriftum

[ctx: certificate end validity]
en: forever
is: að eilífu

en: Restart needed
is: Það þarf að endurræsa

en: You need to restart Okular after changing the NSS directory settings
is: Það þarf að endurræsa Okular þegar NSS-möppustillingum er breytt

en: Enter Password
is: Sláðu inn lykilorð

en: Enter password to open %1:
is: Sláðu inn lykilorð til að opna %1:
