okular - en to is translation catalogue (979 entries)

en: Okular, a universal document viewer
is: Okular, fjölhæft skjalaskoðunarforrit

en: Former maintainer
is: Fyrrverandi umsjónarmaður

en: Lots of framework work, FictionBook backend and former ODT backend
is: Mikið af kerfisvinnu, FictionBook-bakendi og áður ODT-bakendi

en: Developer
is: Forritari

en: Created Okular from KPDF codebase
is: Bjó til Okular út frá KPDF-kóða

en: KPDF developer
is: KPDF forritari

en: Annotations artwork
is: Myndræn hönnun á glósum

en: Table selection tool
is: Töfluvalsverkfæri

en: Annotation improvements
is: Endurbætur á glósum

en: Go to page %1
is: Fara á síðu %1

en: Open external file
is: Opna ytri skrá

en: Execute '%1'…
is: Keyra '%1'…

en: First Page
is: Fyrsta síða

en: Previous Page
is: Fyrri síða

en: Next Page
is: Næsta síða

en: Last Page
is: Síðasta síða

en: Back
is: Til baka

en: Forward
is: Áfram

en: Quit
is: Hætta

en: Start Presentation
is: Byrja kynningu

en: End Presentation
is: Ljúka kynningu

en: Find…
is: Finna…

en: Go To Page…
is: Fara á síðu…

en: Play sound…
is: Spila hljóð…

en: JavaScript Script
is: JavaScript-skrifta

en: Play movie…
is: Spila myndskeið…

en: Play movie
is: Spila myndskeið

en: Stop movie
is: Stöðva myndskeið

en: Pause movie
is: Gera hlé á myndskeiði

en: Resume movie
is: Halda áfram með myndskeið

en: This Okular is built without audio support
is: Þessi útgáfa af Okular styður ekki hljóð

en: Backend Selection
is: Val á bakenda

en: <qt>More than one backend found for the MIME type:<br /><b>%1</b> (%2).<br /><br />Please select which one to use:</qt>
is: <qt>Fleiri einn bakendi fannst fyrir MIME-gerðina:<br /><b>%1</b> (%2).<br /><br />Veldu hvern þeirra á að nota:</qt>

[ctx: @info %1 is a page size]
en: Most pages are %1.
is: Flestar síður eru %1

[ctx: paper type and orientation (eg: Portrait A4)]
en: Portrait %1
is: Skammsnið %1

[ctx: paper type and orientation (eg: Portrait A4)]
en: Landscape %1
is: Langsnið %1

[ctx: %1 is width, %2 is height, %3 is paper size name]
en: %1 × %2 in (%3)
is: %1 x %2 in (%3)

[ctx: %1 is width, %2 is height, %3 is paper size name]
en: %1 × %2 mm (%3)
is: %1 x %2 mm (%3)

en: Continuing search from beginning
is: Halda leit áfram frá byrjun

en: Continuing search from bottom
is: Halda leit áfram neðan frá

en: Can not find a plugin which is able to handle the document being passed.
is: Finn enga viðbót sem getur unnið með skjalið sem um ræðir.

[ctx: Unsupported action]
en: Signing not implemented for this document type
is: Undirritun er ekki útfært enn fyrir þessa tegund skjala

[ctx: remove a collection of annotations from the page]
en: remove annotations
is: fjarlægja glósu

en: The document is trying to execute an external application and, for your safety, Okular does not allow that.
is: Skjalið er að reyna að keyra ytra forrit og af öryggisástæðum leyfir Okular það ekki.

en: No application found for opening file of mimetype %1.
is: Ekkert forrit fannst sem getur opnað skrá af gerðinni %1.

en: Could not open a temporary file
is: Gat ekki opnað bráðabirgðaskrá

en: Print conversion failed
is: Umbreyting fyrir prentun mistókst

en: Printing process crashed
is: Prentferlið hrundi

en: Printing process could not start
is: Ekki var hægt að ræsa prentferlið

en: Printing to file failed
is: Prentun í skrá mistókst

en: Printer was in invalid state
is: Prentarinn var í ógildu ástandi

en: Unable to find file to print
is: Get ekki fundið skrá til að prenta

en: There was no file to print
is: Það var engin skrá til að prenta

en: Could not find a suitable binary for printing. Make sure CUPS lpr binary is available
is: Gat ekki fundið hentugt forrit til að prenta með. Gakktu úr skugga um að CUPS lpr-tvíundaskráin (forritið) sé tiltæk

en: The page print size is invalid
is: Prentstærð síðunnar er ógild

en: Could not open '%1'. File does not exist
is: Gat ekki opnað '%1'. Skráin er ekki til.

en: Title
is: Titill

en: Subject
is: Efni

en: Description
is: Lýsing

en: Author
is: Höfundur

en: Creator
is: Skapari

en: Producer
is: Framleiðandi

en: Copyright
is: Höfundarréttur

en: Pages
is: Síður

en: Created
is: Búið til

en: Modified
is: Breytt

en: MIME Type
is: Mime-gerð

en: Category
is: Flokkur

en: Keywords
is: Stikkorð

en: File Path
is: Skráarslóð

en: File Size
is: Skráarstærð

en: Page Size
is: Síðustærð

[ctx: Add an annotation to the page]
en: add annotation
is: bæta við glósu

[ctx: Remove an annotation from the page]
en: remove annotation
is: fjarlægja glósu

[ctx: Modify an annotation's internal properties (Color, line-width, etc.)]
en: modify annotation properties
is: breyta eiginleikum glósu

[ctx: Translate an annotation's position on the page]
en: translate annotation
is: þýða glósu

[ctx: Change an annotation's size]
en: adjust annotation
is: laga glósu

[ctx: Generic text edit command]
en: edit text
is: breyta texta

[ctx: Edit an annotation's text contents]
en: edit annotation contents
is: breyta efni glósu

[ctx: Edit an form's text contents]
en: edit form contents
is: breyta innihaldi forms

[ctx: Edit a list form's choices]
en: edit list form choices
is: breyta valkostum listaforms

[ctx: Edit a combo form's selection]
en: edit combo form selection
is: breyta vali á fellilistareit

[ctx: Edit the state of a group of form buttons]
en: edit form button states
is: breyta stöðu formhnapps

en: Plain &Text…
is: Hreinn &texti…

[ctx: This is the document format]
en: OpenDocument Text
is: OpenDocument-texti

en: Print Options
is: Prentvalkostir

en: Fit to printable area
is: Laga að prentanlegu svæði

en: Fit to full page
is: Laga að síðu

en: Scale mode:
is: Stærðarsnið:

en: Do not show this message again
is: Ekki sýna þessi skilaboð aftur

en: Not Available
is: Ekki tiltækt

[ctx: %1 is a error code]
en: Internal signing error. Please report a bug with the steps to reproduce it. Error code %1
is: Innri undirskriftarvilla. Sendu villuskýrslu og lýstu því hvernig hægt er að kalla hana fram. Villuboð %1

[ctx: %1 is a filename with path]
en: Could not sign the document: <filename>%1</filename>
is: Gat ekki undirritað skjalið: <filename>%1</filename>

en: Signing cancelled by user
is: Notandi hætti við undirritun

en: Could not sign. Wrong passphrase
is: Gat ekki undirritað. Röng lykilsetning

[ctx: %1 is a filename with path]
en: Could not write the signed document to <filename>%1</filename>, please ensure you have selected a folder with write permission
is: Gat ekki skrifað undirritað skjal á <filename>%1</filename>, gakktu úr skugga um að þú hafir valið möppu sem má skrifa í.

en: Unknown signing error
is: Óþekkt undirritunarvilla

[ctx: 'source' is a source file]
en: Source: %1
is: Upprunaskrá: %1

en: &Default Font:
is: Sjálf&gefið letur:

en: Version
is:  Útgáfa

en: Serial Number
is: Raðnúmer

en: Issuer
is: Útgefandi

en: Issued On
is: Gefið út

en: Expires On
is: Gildir til

[ctx: The person/company that made the signature]
en: Subject
is: Efni

en: Public Key
is: Dreifilykill

en: Key Usage
is: Notkun lykils

en: %1 (%2 bits)
is: %1 (%2 bita)

en: Property
is: Eiginleiki

en: Value
is: Gildi

en: Pop-up Note
is: Gulur minnismiði

en: Typewriter
is: Innsláttur

en: Inline Note
is: Innfelldur minnismiði

en: Arrow with Comment
is: Ör með athugasemd

note: i18n: tag tool attribute name
en: Arrow
is: Ör

en: Straight Line with Comment
is: Bein lína með athugasemd

en: Straight Line
is: Bein lína

en: Polygon with Comment
is: Marghyrningur með athugasemd

en: Polygon
is: Marghyrningur

en: Rectangle with Comment
is: Ferhyrningur með athugasemd

en: Rectangle
is: Rétthyrningur

en: Ellipse with Comment
is: Sporbaugur með athugasemd

en: Ellipse
is: Sporbaugur

en: Highlight with Comment
is: Áherslulitur með athugasemd

en: Highlight
is: Áherslulitur

en: Squiggle with Comment
is: Hlykkjalína með athugasemd

en: Squiggle
is: Hlykkjalína

en: Underline with Comment
is: Undirstrikun með athugasemd

en: Underline
is: Undirstrikun

en: Strike Out with Comment
is: Yfirstrikun með athugasemd

en: Strike Out
is: Yfirstrikun

en: Stamp with Comment
is: Stimpill með athugasemd

en: Stamp
is: Stimpill

en: Freehand Line with Comment
is: Fríhendislína með athugasemd

en: Freehand Line
is: Fríhendislína

en: Caret
is: Innskotsmerki

en: File Attachment
is: Viðhengi

en: Sound
is: Hljóð

en: Movie
is: Myndskeið

[ctx: Caption for a screen annotation]
en: Screen
is: Skjár

[ctx: Caption for a widget annotation]
en: Widget
is: Græja

[ctx: Caption for a rich media annotation]
en: Rich Media
is: Margmiðlaefni

en: Annotation
is: Glósa

[ctx: Unknown author]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Author: %1
is: Höfundur: %1

en: Where do you want to save %1?
is: Hvar viltu vista %1?

en: Could not open "%1" for writing. File was not saved.
is: Gat ekki opnað "%1" til að skrifa. Skráin var ekki vistuð.

en: The signature is cryptographically valid.
is: Undirskriftin er dulritunarlega gild.

en: The signature is cryptographically invalid.
is: Undirskriftin er dulritunarlega ógild.

en: Digest Mismatch occurred.
is: Misræmi í tætingu kom upp.

en: The signature CMS/PKCS7 structure is malformed.
is: CMS/PKCS7-strúktúr undirskriftarinnar er gallaður.

en: The requested signature is not present in the document.
is: Umbeðin undirskrift er ekki til staðar í skjalinu.

en: The signature could not be verified.
is: Ekki tókst að sannprófa undirskriftina.

en: Certificate is Trusted.
is: Skilríki er treyst.

en: Certificate issuer isn't Trusted.
is: Útgefandi skilríkis er ekki traustur.

en: Certificate issuer is unknown.
is: Útgefandi skilríkis er óþekktur.

en: Certificate has been Revoked.
is: Skilríkið hefur verið afturkallað.

en: Certificate has Expired.
is: Skilríkið er útrunnið.

en: Certificate has not yet been verified.
is: Skilríkið hefur ekki verið sannprófað.

en: Certificate validation in progress
is: Sannprófun skilríkis í gangi

en: Unknown issue with Certificate or corrupted data.
is: Óþekkt vandamál með Skilríki eða skemmd gögn.

en: Unknown Algorithm
is: Óþekktur algóritmi

en: Unknown Type
is: Óþekkt gerð

en: Digital Signature
is: Rafræn undirritun

en: Non-Repudiation
is: Óhrekjanleiki (non-repudiation)

en: Encrypt Keys
is: Dulrita lykla

en: Decrypt Keys
is: Afkóða lykla

en: Key Agreement
is: Skilmálar lykils

en: Sign Certificate
is: Undirrita skilríki

en: Sign CRL
is: Afturköllunarlisti undirskriftar (CRL)

en: Encrypt Only
is: Dulrita eingöngu

en: No Usage Specified
is: Engin notkun tilgreind

en: The document has not been modified since it was signed.
is: Skjalinu hefur ekki verið breytt síðan það var undirritað.

en: The revision of the document that was covered by this signature has not been modified;
    however there have been subsequent changes to the document.
is: Endurskoðaðri útgáfu skjalsins sem undirskriftin nær yfir hefur ekki verið breytt;
    hins vegar hafa verið gerðar breytingar á skjalinu eftir það.

en: The document has been modified in a way not permitted by a previous signer.
is: Skjalinu hefur verið breytt á einhvern hátt sem fyrri undirritunaraðili hefur ekki leyft.

en: The document integrity verification could not be completed.
is: Ekki tókst að ljúka sannprófun á heilleika skjalsins.

[ctx: Digital signature]
en: This document has signature placeholder fields.
is: Það eru undirritunarreitir í þessu skjali.

en: This document is digitally signed.
is: Þetta skjal er með rafræna undirskrift.

en: This document is digitally signed. There have been changes since last signed.
is: Þetta skjal er með rafræna undirskrift. Breytingar hafa verið gerðar frá síðustu undirritun.

en: This document is digitally signed. Some of the signatures could not be validated properly.
is: Þetta skjal er með rafræna undirskrift. Ekki tókst að sannprófa sumar undirskriftirnar með tilhlýðilegum hætti.

[ctx: Digital signature]
en: Signature placeholder %1
is: Frátökutákn undirritunar %1

en: Field: %1 on page %2
is: Reitur: %1 á síðu %2

en: Rev. %1: Signed By %2
is: Endursk. útg. %1: Undirritari %2

en: Signing Time: %1
is: Tími undirritunar: %1

en: Reason: %1
is: Ástæða: %1

en: Location: %1
is: Staðsetning: %1

[ctx: Digital signature type]
en: PGP Signature
is: PGP-undirritun

[ctx: Digital signature type]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: Digital signature type]
en: Signature placeholder
is: Frátökutákn undirritunar

en: Signature Type: %1
is: Gerð undirskriftar: %1

[ctx: @item:inlistbox Color name]
en: Red
is: Rauður

[ctx: @item:inlistbox Color name]
en: Orange
is: Appelsínugulur

[ctx: @item:inlistbox Color name]
en: Yellow
is: Gulur

[ctx: @item:inlistbox Color name]
en: Green
is: Grænn

[ctx: @item:inlistbox Color name]
en: Cyan
is: Blágrænn

[ctx: @item:inlistbox Color name]
en: Blue
is: Blár

[ctx: @item:inlistbox Color name]
en: White
is: Hvítur

[ctx: @item:inlistbox Color name]
en: Gray
is: Grár

[ctx: @item:inlistbox Color name]
en: Black
is: Svartur

[ctx: @item:inlistbox]
en: Width %1
is: Breidd %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation line width (No annotation selected)
is: Línubreidd glósu (engin glósa valin)

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation color (No annotation selected)
is: Litur glósu (engin glósa valin)

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation fill color (No annotation selected)
is: Fyllilitur glósu (engin glósa valin)

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation opacity (No annotation selected)
is: Ógagnsæi glósu (engin glósa valin)

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation font (No annotation selected)
is: Leturgerð glósu (engin glósa valin)

[ctx: @info:tooltip]
en: Add the current annotation to the quick annotations menu (No annotation selected)
is: Bæta þessari glósu við flýtivalmyndina (engin glósa valin)

[ctx: @info:tooltip]
en: Constrain shape ratio to 1:1 or line angle to 15° steps (No annotation selected)
is: Takmarka hlutföll forms við 1:1 eða horn línu við 15° þrep (engin glósa valin)

[ctx: @info:tooltip]
en: Advanced settings for the current annotation tool (No annotation selected)
is: Ítarlegar stillingar fyrir þetta glósuverkfæri (engin glósa valin)

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation line width
is: Línubreidd glósu

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation line width (Current annotation has no line width)
is: Línubreidd glósu (núverandi glósa er ekki með neina línubreidd)

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation text color
is: Textalitur glósu

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation border color
is: Útlínulitur glósu

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation color
is: Litur glósu

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation fill color
is: Fyllilitur glósu

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation fill color (Current annotation has no fill color)
is: Fyllilitur glósu (núverandi glósa er ekki með neinn fyllilit)

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation font
is: Leturgerð glósu

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation font (Current annotation has no font)
is: Leturgerð glósu (núverandi glósa er ekki með neina línubreidd)

[ctx: @info:tooltip]
en: Constrain line angle to 15° steps
is: Takmarka horn línu við 15° þrep

[ctx: @info:tooltip]
en: Constrain shape ratio to 1:1
is: Takmarka hlutföll forms við 1:1

[ctx: @info:tooltip]
en: Constrain shape ratio to 1:1 or line angle to 15° steps (Not supported by current annotation)
is: Takmarka hlutföll forms við 1:1 eða horn línu við 15° þrep (núverandi glósa styður þetta ekki)

[ctx: @info:tooltip]
en: Annotation opacity
is: Ógagnsæi glósu

[ctx: @info:tooltip]
en: Add the current annotation to the quick annotations menu
is: Bæta núverandi glósu við flýtivalmyndina

[ctx: @info:tooltip]
en: Advanced settings for the current annotation tool
is: Ítarlegar stillingar fyrir núverandi glósuverkfæri

[ctx: @action:intoolbar Current annotation config option]
en: Color
is: Litur

[ctx: @action:intoolbar Current annotation config option]
en: Fill Color
is: Fyllilitur

[ctx: @item:inlistbox Color name]
en: Transparent
is: Gagnsætt

[ctx: @item:inlistbox]
en: Custom Color…
is: Sérsniðinn litur…

[ctx: @title:window]
en: Select color
is: Velja lit

en: &Annotations
is: &Glósur

[ctx: @action:intoolbar Hide the toolbar]
en: Hide
is: Fela

[ctx: @action:intoolbar Show the builtin annotation toolbar]
en: Show more annotation tools
is: Sýna fleiri glósuverkfæri

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Highlighter
is: Áherslulitun

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Underline
is: Undirstrika

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Squiggle
is: Hlykkjalína

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Strike Out
is: Yfirstrika

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Typewriter
is: Innsláttur

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Inline Note
is: Innfelld glósa

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Popup Note
is: Minnismiði

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Freehand Line
is: Fríhendislína

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Straight line
is: Bein lína

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Arrow
is: Ör

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Rectangle
is: Rétthyrningur

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Ellipse
is: Sporbaugur

[ctx: @action:intoolbar Annotation tool]
en: Polygon
is: Marghyrningur

[ctx: @action]
en: Geometrical shapes
is: Rúmfræðileg form

[ctx: @action]
en: Stamp
is: Stimpill

[ctx: @action:intoolbar Show list of quick annotation tools]
en: Quick Annotations
is: Flýtiglósur

[ctx: @info:tooltip]
en: Choose an annotation tool from the quick annotations
is: Veldu glósuverkfæri af flýtistikunni

en: Quick Annotation Bar
is: Flýtistika

[ctx: @action:intoolbar Add current annotation tool to the quick annotations list]
en: Add to Quick Annotations
is: Bæta við flýtistiku

[ctx: @action:intoolbar When checked keep the current annotation tool active after use]
en: Keep Active
is: Halda virku

[ctx: @info:tooltip]
en: Keep the annotation tool active after use
is: Halda glósuverkfærinu virku eftir notkun

[ctx: @action When checked, line annotations are constrained to 15° steps, shape annotations to 1:1 ratio]
en: Constrain Ratio and Angle of Annotation Tools
is: Takmarka hlutfall og horn glósuverkfæra

[ctx: @action:intoolbar Current annotation config option]
en: Font
is: Letur

[ctx: @action:intoolbar Current annotation advanced settings]
en: Annotation Settings
is: Glósustillingar

[ctx: @action:intoolbar Current annotation config option]
en: Line width
is: Línubreidd

[ctx: @action:intoolbar Current annotation config option]
en: Opacity
is: Ógagnsæi

[ctx: Page label (number)]
en: Page %1 (%2)
is: Síða %1 (%2)

en: Page %1
is: Síða %1

[ctx: Menu title]
en: Annotation | %1 Annotations
is[0]: Glósa
is[1]: %1 glósur

en: &Open Pop-up Note
is: &Opna minnismiða

en: Remove Bookmark
is: Fjarlægja bókamerki

en: Add Bookmark
is: Setja bókamerki

en: Copy Text to Clipboard
is: Afrita texta á klippispjald

en: Copy forbidden by DRM
is: Afritun bönnuð með DRM

en: &Delete
is: &Eyða

en: &Properties
is: &Eiginleikar

[ctx: %1 is the name of the file to open]
en: &Open '%1'…
is: &Opna '%1'…

[ctx: %1 is the name of the file to save]
en: &Save '%1'…
is: Vi&sta '%1'…

en: &Appearance
is: Ú&tlit

en: &General
is: &Almennt

en: &Author:
is: &Höfundur:

en: Created:
is: Búið til:

en: Modified:
is: Breytt:

en: Pop-up Note Properties
is: Eiginleikar minnismiða

en: Typewriter Properties
is: Eiginleikar innsláttar

en: Inline Note Properties
is: Eiginleikar innfellds minnismiða

en: Straight Line Properties
is: Eiginleikar beinnar línu

en: Polygon Properties
is: Eiginleikar marghyrnings

en: Geometry Properties
is: Eiginleikar forms

en: Text Markup Properties
is: Eiginleikar textamerkingar

en: Stamp Properties
is: Eiginleikar stimpils

en: Freehand Line Properties
is: Eiginleikar fríhendislínu

en: Caret Properties
is: Eiginleikar innskotsmerkis

en: File Attachment Properties
is: Eiginleikar viðhengis

en: Sound Properties
is: Eiginleikar hljóðs

en: Movie Properties
is: Eiginleikar myndskeiða

en: Annotation Properties
is: Eiginleikar glósu

[ctx: @info:tooltip]
en: Select a custom stamp symbol from file
is: Velja sérsniðið stimpiltákn úr skrá

[ctx: @title:window file chooser]
en: Select custom stamp symbol
is: Velja sérsniðið stimpiltákn

en: *.ico *.png *.xpm *.svg *.svgz | Icon Files (*.ico *.png *.xpm *.svg *.svgz)
is: *.ico *.png *.xpm *.svg *.svgz | táknaskrár (*.ico *.png *.xpm *.svg *.svgz)

[ctx: @info]
en: Could not load the file <filename>%1</filename>
is: Gat ekki hlaðið inn skrána <filename>%1</filename>

[ctx: @title:window]
en: Invalid file
is: Ógild skrá

en: &Color:
is: &Litur:

en: &Opacity:
is: Óga&gnsæi:

en: Icon:
is: Tákn:

en: Comment
is: Athugasemd

en: Help
is: Hjálp

en: Insert
is: Setja inn

en: Key
is: Lykill

en: New paragraph
is: Ný málsgrein

en: Note
is: Minnismiði

en: Paragraph
is: Málsgrein

en: Font:
is: Letur:

en: Text &color:
is: Te&xtalitur:

en: &Align:
is: &Jafna:

en: Left
is: Vinstri

en: Center
is: Miðjað

en: Right
is: Hægri

en: Border &width:
is: Breidd &ramma:

en: Approved
is: Samþykkt

en: As Is
is: Í núverandi ástandi

en: Confidential
is: Trúnaðarmál

en: Departmental
is: Deild

en: Draft
is: Uppkast

en: Experimental
is: Á tilraunastigi

en: Expired
is: Útrunnið

en: Final
is: Lokaútgáfa

en: For Comment
is: Fyrir athugasemdir

en: For Public Release
is: Fyrir almenna útgáfu

en: Not Approved
is: Ósamþykkt

en: Not For Public Release
is: Ekki fyrir almenna útgáfu

en: Sold
is: Selt

en: Top Secret
is: Algjört leyndarmál

en: Bookmark
is: Bókamerki

en: Information
is: Upplýsingar

en: Stamp symbol:
is: Stimpiltákn:

en: &Width:
is: &Breidd:

en: Line start:
is: Byrjun línu:

en: Line end:
is: Endir línu:

en: Square
is: Ferningur

en: Circle
is: Hringur

en: Diamond
is: Tígull

en: Open Arrow
is: Opin ör

en: Closed Arrow
is: Lokuð ör

en: None
is: Ekkert

en: Butt
is: Endi

en: Right Open Arrow
is: Opin hægri ör

en: Right Closed Arrow
is: Lokuð hægri ör

en: Slash
is: Skástrik

en: Leader line length:
is: Lengd leiðarlínu:

en: Leader line extensions length:
is: Lengd viðbótarleiðilínu:

en: Enabled
is: Virkjað

en: Shape fill:
is: Formfylling:

en: Type:
is: Tegund:

en: Strike out
is: Yfirstrikað

en: File attachment symbol:
is: Tákn fyrir viðhengi:

[ctx: Symbol for file attachment annotations]
en: Graph
is: Línurit

[ctx: Symbol for file attachment annotations]
en: Push Pin
is: Teiknibóla

[ctx: Symbol for file attachment annotations]
en: Paperclip
is: Bréfaklemma

[ctx: Symbol for file attachment annotations]
en: Tag
is: Merki

[ctx: 'File' as normal file, that can be opened, saved, etc..]
en: File
is: Skrá

[ctx: Not available size]
en: N/A
is: ekki tiltækt

en: No description available.
is: Engin lýsing tiltæk.

en: Name:
is: Heiti:

en: Description:
is: Lýsing:

en: Caret symbol:
is: Innskotstákn:

[ctx: Symbol for caret annotations]
en: None
is: Enginn

en: Close this note
is: Loka þessum minnismiða

en: Options
is: Valkostir

en: This annotation may contain LaTeX code.
    Click here to render.
is: Þessi glósa gæti innihaldið LaTeX-kóða.
    Smelltu hér til að myndgera.

en: Cannot find latex executable.
is: Fann ekki latex-keyrsluskrána.

en: LaTeX rendering failed
is: LaTeX-myndgerð mistókst

en: Cannot find dvipng executable.
is: Fann ekki dvipng-keyrsluskrána.

en: A problem occurred during the execution of the 'latex' command.
is: Vandamál kom upp við keyrslu á 'latex' skipuninni.

en: A problem occurred during the execution of the 'dvipng' command.
is: Vandamál kom upp við keyrslu á 'dvipng' skipuninni.

[ctx: %1 is the file name]
en: %1
    
    One bookmark | %1
    
    %2 bookmarks
is[0]: %1
    
    Eitt bókamerki
is[1]: %1
    
    %2 bókamerki

en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: Show for all documents
is: Sýna fyrir öll skjöl

en: Search…
is: Leita…

en: Expand All
is: Fella allt út

en: Collapse All
is: Fella allt saman

en: Go to This Bookmark
is: Fara á þetta bókamerki

en: Rename Bookmark
is: Endurnefna bókamerki

[ctx: Opens the selected document]
en: Open Document
is: Opna skjal

en: Remove all Bookmarks for this Document
is: Fjarlægja öll bókamerki úr núverandi skjali

en: Certificate Viewer
is: Skilríkjaskoðari

en: Export…
is: Flytja út…

en: General
is: Almennt

en: Issued By
is: Útgefandi

en: Common Name(CN)
is: Almennt heiti (CN)

en: EMail
is: Netfang

en: Organization(O)
is: Stofnun/Samtök/Félag (O)

en: Issued To
is: Handhafi

en: Validity
is: Gildistími

en: Fingerprints
is: Fingraför

en: SHA-1 Fingerprint
is: SHA-1 fingrafar

en: SHA-256 Fingerprint
is: SHA-256 fingrafar

en: Details
is: Nánar

en: Certificate Data:
is: Skilríkisgögn:

en: Where do you want to save this certificate?
is: Hvar viltu vista þetta skilríki?

en: Certificate File (*.cer)
is: Skilríkisskrá (*.cer)

en: Could not export the certificate
is: Gat ekki flutt út skilríkið

[ctx: @title:menu]
en: &Color Mode
is: Lita&snið

[ctx: @action Change Colors feature toggle action]
en: Change Colors
is: Breyta litum

[ctx: @item:inmenu color mode]
en: &Normal Colors
is: Ve&njulegair litir

[ctx: @item:inmenu color mode]
en: &Invert Colors
is: Umsnúa l&itum

[ctx: @item:inmenu color mode]
en: Change &Paper Color
is: &Breyta blaðsíðulit

[ctx: @item:inmenu color mode]
en: Change &Dark && Light Colors
is: Breyta &dökkum og ljósum litum

[ctx: @item:inmenu color mode]
en: Convert to &Black && White
is: Um&breyta í svarthvítt

[ctx: @item:inmenu color mode]
en: Invert &Lightness
is: Umsnúa &birtu

[ctx: @item:inmenu color mode]
en: Invert L&uma (sRGB Linear)
is: Umsnúa ljó&ma (sRGB Linear)

[ctx: @item:inmenu color mode]
en: Invert Luma (&Symmetric)
is: Umsnúa ljóma (&Symmetric)

[ctx: @item:inmenu color mode]
en: Shift Hue P&ositive
is: Færa litblæ já&kvætt

[ctx: @item:inmenu color mode]
en: Shift Hue N&egative
is: Færa litblæ n&eikvætt

note: i18n: tag tool attribute name
en: Red
is: Rautt

note: i18n: tag tool attribute name
en: Green
is: Grænt

note: i18n: tag tool attribute name
en: Blue
is: Blátt

note: i18n: tag tool attribute name
en: Yellow
is: Gult

note: i18n: tag tool attribute name
en: Black
is: Svart

note: i18n: tag tool attribute name
en: White
is: Hvítt

note: i18n: tag tool attribute name
en: Yellow Highlighter
is: Gul áherslulitun

note: i18n: tag tool attribute name
en: Green Highlighter
is: Græn áherslulitun

note: i18n: tag tool attribute name
en: Insert Text
is: Setja inn texta

[ctx: @option:check Config dialog, accessibility page]
en: Draw border around links
is: Teikna ramma í kringum tengla

[ctx: @option:check Config dialog, accessibility page]
en: Change colors
is: Breyta litum

[ctx: @info Config dialog, accessibility page]
en: <b>Warning:</b> these options can badly affect drawing speed.
is: <b>Viðvörun:</b> þessir valkostir geta haft neikvæð áhrif á teiknihraða.

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, accessibility page]
en: Invert colors
is: Umsnúa litum

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, accessibility page]
en: Change paper color
is: Breyta blaðsíðulit

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, accessibility page]
en: Change dark & light colors
is: Breyta dökkum og ljósum litum

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, accessibility page]
en: Convert to black & white
is: Umbreyta í svarthvítt

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, accessibility page]
en: Invert lightness
is: Umsnúa birtu

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, accessibility page]
en: Invert luma (sRGB linear)
is: Umsnúa ljóma (sRGB Linear)

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, accessibility page]
en: Invert luma (symmetric)
is: Umsnúa ljóma (symmetric)

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, accessibility page]
en: Shift hue positive
is: Færa litblæ jákvætt

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, accessibility page]
en: Shift hue negative
is: Færa litblæ neikvætt

[ctx: @label:listbox Config dialog, accessibility page]
en: Color mode:
is: Litasnið:

[ctx: @label:chooser Config dialog, accessibility page]
en: Paper color:
is: Blaðsíðulitur:

[ctx: @label:chooser Config dialog, accessibility page]
en: Dark color:
is: Dökkur litur:

[ctx: @label:chooser Config dialog, accessibility page]
en: Light color:
is: Ljós litur:

[ctx: @label:slider Config dialog, accessibility page]
en: Threshold:
is: Litmörk:

[ctx: @label:slider Config dialog, accessibility page]
en: Contrast:
is: Birtuskil:

[ctx: @label:listbox Config dialog, accessibility page]
en: Text-to-speech engine:
is: Vél fyrir upplestur:

[ctx: &label:listbox Config dialog, accessibility page]
en: Text-to-speech voice:
is: Rödd fyrir upplestur:

[ctx: item:inlistbox Config dialog, general page]
en: Full Annotation Toolbar
is: Fullbúin glósustika

[ctx: item:inlistbox Config dialog, general page]
en: Quick Annotation Toolbar
is: Flýtistika fyrir glósur

[ctx: label:listbox Config dialog, general page]
en: Annotation toolbar:
is: Glósustika:

[ctx: @label:textbox Config dialog, annotations page]
en: Author:
is: Höfundur:

[ctx: @info Config dialog, annotations page]
en: <b>Note:</b> the information here is used only for annotations. The information is saved in annotated documents, and so will be transmitted together with the document.
is: <b>Ath.:</b> upplýsingarnar hér eru aðeins notaðar fyrir glósur. Upplýsingarnar eru vistaðar í glósaða skjalinu og verða sendar áfram með því skjali.

[ctx: @label Config dialog, annotations page, heading line for Quick Annotations tool manager]
en: <h3>Quick Annotation Tools</h3>
is: <h3>Flýtiverkfæri fyrir glósur</h3>

[ctx: @info:whatsthis Config dialog, editor page]
en: Choose the editor you want to launch when Okular wants to open a source file.
is: Veldu hvaða ritil á að nota þegar Okular þarf að opna skrá með upprunakóða.

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, editor page]
en: Custom Text Editor
is: Sérvalinn textaritill

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, editor page]
en: Emacs client
is: Emacs

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, editor page]
en: Lyx client
is: Lyx

[ctx: @label:listbox Config dialog, editor page]
en: Editor:
is: Ritill:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <qt>Set the command of a custom text editor to be launched.<br />
    You can also put few placeholders:
    <ul>
      <li>%f - the file name</li>
      <li>%l - the line of the file to be reached</li>
      <li>%c - the column of the file to be reached</li>
    </ul>
    If %f is not specified, then the file name is appended to the specified command.
is: <qt>Stillir skipun fyrir sérvalinn textaritil sem á að keyra.<br />
    Þú getur líka sett inn nokkra staðgengla:
    <ul>
      <li>%f - nafn á skrá</li>
      <li>%l - lína í skrá sem á að meðhöndla</li>
      <li>%c - dálkur í skrá sem á að meðhöndla</li>
    </ul>
    Ef %f er ekki tekið fram verður nafninu bætt við tilgreindu skipunina.

[ctx: @label:textbox Config dialog, editor page]
en: Command:
is: Skipun:

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Use smooth scrolling
is: Nota mjúkt skrun

[ctx: @title:group Config dialog, general page]
en: Appearance:
is: Útlit:

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Show scrollbars
is: Sýna skrunstikur

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Link the thumbnails with the page
is: Tengja smámyndirnar við síðuna

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Show hints and info messages
is: Sýna vísbendingar og upplýsingaboð

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Notify about embedded files, forms, or signatures
is: Tilkynna um innfelldar skrár, form eða undirskriftir

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Display document title in titlebar if available
is: Birta titil skjals á titilstiku ef hann er tiltækur

[ctx: item:inlistbox Config dialog, general page]
en: Display file name only
is: Birta bara skráarheiti

[ctx: item:inlistbox Config dialog, general page]
en: Display full file path
is: Birta fulla slóð skráar

[ctx: label:listbox Config dialog, general page]
en: When not displaying document title:
is: Þegar titill skjals er ekki birtur:

[ctx: @label:listbox Config dialog, general page]
en: Use custom background color:
is: Nota sérsniðinn bakgrunnslit:

[ctx: @title:group Config dialog, general page]
en: Program features:
is: Eiginleikar forrits:

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Open new files in tabs
is: Opna nýjar skrár í flipum

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Switch to existing tab if file is already open
is: Skipta í flipa sem er til staðar ef skráin er nú þegar opin

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Obey DRM limitations
is: Lúta DRM-takmörkunum

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Reload document on file change
is: Endurhlaða skjal þegar skrá breytist

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Show backend selection dialog
is: Sýna valglugga fyrir bakenda

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Right to left reading direction
is: Lesið frá hægri til vinstri

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Use file information to determine whether to open in continuous mode by default
is: Nota skrárupplýsingar til að greina hvort opna eigi sjálfgefið í samfelldu sniði

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: For files without file information, open in continuous mode by default
is: Fyrir skrár án skrárupplýsinga, opna sjálfgefið í samfelldu sniði

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Open in continuous mode by default
is: Opna sjálfgefið í samfelldu sniði

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: Continue from last viewed page
is: Halda áfram frá síðast skoðaðri síðu

[ctx: @option:check Config dialog, general page]
en: When using Browse Tool, wrap cursor at screen edges
is: Bendill fer hringinn við skjábrúnir þegar færsluverkfæri er notað

[ctx: @label:spinbox Config dialog, general page]
en: Items in recent history:
is: Nýleg atriði í ferilskrá:

[ctx: @label:spinbox Config dialog, general page]
en: Overview columns:
is: Yfirlitsdálkar:

[ctx: @info:tooltip Config dialog, general page]
en: Defines how much of the current viewing area will still be visible when pressing the Page Up/Down keys.
is: Skilgreinir hversu mikið af núverandi skoðunarsvæði er enn sýnilegt þegar ýtt er á lyklana fyrir Upp/niður um síðu.

[ctx: @label:spinbox Config dialog, general page]
en: Page Up/Down overlap:
is: Skörun á síðum við Upp/niður um síðu:

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, general page, default zoom]
en: Fit Width
is: Passa á breidd

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, general page, default zoom]
en: Fit Page
is: Passa á síðu

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, general page, default zoom]
en: Auto Fit
is: Aðlaga sjálfvirkt

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, general page, default zoom]
en: Custom
is: Sérsnið

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, general page, default zoom]
en: Defines the default zoom mode for files which were never opened before. For files which were opened before the previous zoom is applied.
is: Tilgreinir sjálfgefið aðdráttarsnið fyrir skrár sem hafa ekki verið opnaðar áður. Fyrir skrár sem hafa verið opnaðar áður er fyrri aðdráttur notaður.

[ctx: label:listbox Config dialog, general page, default zoom]
en: Default zoom:
is: Sjálfgefinn aðdráttur:

[ctx: @option:check Config dialog, performance page]
en: Enable transparency effects
is: Virkja gagnsæisáhrif

[ctx: @label Config dialog, performance page]
en: CPU usage:
is: Örgjörvanotkun:

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, performance page, memory usage]
en: Low
is: Lítil

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, performance page, memory usage]
en: Normal (default)
is: Venjuleg (sjálfgefið)

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, performance page, memory usage]
en: Aggressive
is: Mikil

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, performance page, memory usage]
en: Greedy
is: Gráðug

[ctx: @label:listbox Config dialog, performance page, memory usage]
en: Memory usage:
is: Minnisnotkun:

[ctx: @option:check Config dialog, performance page]
en: Enable text antialias
is: Virkja afstöllun texta

[ctx: @title:group Config dialog, performance page]
en: Rendering options:
is: Valkostir myndgerðar:

[ctx: @option:check Config dialog, performance page]
en: Enable graphics antialias
is: Virkja afstöllun myndefnis

[ctx: @option:check Config dialog, performance page]
en: Enable text hinting
is: Virkja hnikun texta

en: Keeps used memory as low as possible. Do not reuse anything. (For systems with low memory.)
is: Heldur minnisnotkun í lágmarki. Ekki endurnýta neitt. (Fyrir kerfi með lítið minni.)

en: A good compromise between memory usage and speed gain. Preload next page and boost searches. (For systems with 2GB of memory, typically.)
is: Góð málamiðlun á milli minnisnotkunar og hraða. Forhlaða næstu síðu og bæta leitir. (Venjulega fyrir kerfi með 2GB af minni.)

en: Keeps everything in memory. Preload next pages. Boost searches. (For systems with more than 4GB of memory.)
is: Heldur öllu í minni. Forhlaða næstu síður. Bæta leitir. (Fyrir kerfi með meira en 4GB af minni.)

en: Loads and keeps everything in memory. Preload all pages. (Will use at maximum 50% of your total memory or your free memory, whatever is bigger.)
is: Hleður og heldur öllu í minni. Forhlaða allar síður. (Notar að hámarki 50% af heildarminni þínu eða laust minni, hvort sem er stærra.)

[ctx: @label:spinbox Advance automatically: Every n second]
en: every %v second | every %v seconds
is[0]: á %v sekúndu fresti
is[1]: á %v sekúndna fresti

[ctx: @label:spinbox Config dialog, presentation page]
en: Advance automatically:
is: Fara sjálfkrafa áfram:

[ctx: @option:check Config dialog, presentation page]
en: Loop after last page
is: Aftur frá byrjun eftir síðustu síðu

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, tap navigation]
en: Tap left/right side to go back/forward
is: Pikka á vinstri/hægri hlið til að fara til baka/áfram

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, tap navigation]
en: Tap anywhere to go forward
is: Pikka hvar sem er til að fara áfram

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, tap navigation]
en: Disabled
is: Óvirkt

[ctx: @label:listbox Config dialog, presentation page, tap navigation]
en: Touch navigation:
is: Snertistýringar:

[ctx: @label:chooser Config dialog, presentation page]
en: Background color:
is: Bakgrunnslitur:

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, cursor visibility]
en: Hidden after delay
is: Fela eftir smástund

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, cursor visibility]
en: Always visible
is: Alltaf sýnilegur

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, cursor visibility]
en: Always hidden
is: Alltaf falinn

[ctx: @label:listbox Config dialog, presentation page, cursor visibility]
en: Mouse cursor:
is: Músarbendill:

[ctx: @option:check Config dialog, presentation page]
en: Show progress indicator
is: Sýna &framvinduvísi

[ctx: @option:check Config dialog, presentation page]
en: Show summary page
is: Sýna samantektar&síðu

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Instant (Never use animations)
is: Tafarlaus (aldrei nota hreyfiáhrif)

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Replace
is: Skipta út

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Random transition
is: Slembin umbreyting

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Blinds vertical
is: Lóðréttar rimlagardínur

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Blinds horizontal
is: Láréttar rimlagardínur

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Box in
is: Kassi inn

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Box out
is: Kassi út

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Dissolve
is: Leysa upp

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Fade
is: Dofna

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Glitter down
is: Glitra niður

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Glitter right
is: Glitra til vinstri

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Glitter right-down
is: Glitra til hægri-niður

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Split horizontal in
is: Kljúfa lárétt inn

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Split horizontal out
is: Kljúfa lárétt út

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Split vertical in
is: Kljúfa lóðrétt inn

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Split vertical out
is: Kljúfa lóðrétt út

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Wipe down
is: Renna niður

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Wipe right
is: Renna til hægri

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Wipe left
is: Renna til vinstri

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Wipe up
is: Renna upp

[ctx: @label:listbox Config dialog, presentation page, transitions]
en: Default transition:
is: Sjálfgefin umbreyting:

[ctx: @label:listbox Config dialog, presentation page, preferred screen]
en: Preferred screen:
is: Valinn skjár:

[ctx: @label Config dialog, presentation page, heading line for drawing tool manager]
en: <h3>Drawing Tools</h3>
is: <h3>Teikniverkfæri</h3>

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, preferred screen]
en: Current Screen
is: Núverandi skjár

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, preferred screen]
en: Default Screen
is: Sjálfgefinn skjár

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, preferred screen. %1 is the screen number (0, 1, ...). %2 is the screen manufacturer name. %3 is the screen model name. %4 is the screen name like DVI-0]
en: Screen %1 (%2 %3 %4)
is: Skjár %1 (%2 %3 %4)

[ctx: @item:inlistbox Config dialog, presentation page, preferred screen. %1 is the screen number (0, 1, ...), hopefully not 0.]
en: Screen %1 (disconnected)
is: Skjár %1 (ótengdur)

en: Drawing Tool: %1
is: Teikniverkfæri: %1

en: Eraser
is: Strokleður

en: &Name:
is: &Heiti:

en: &Type:
is: &Tegund:

en: Appearance
is: Útlit

en: Text markup
is: Textamerking

en: Geometrical shape
is: Rúmfræðiform

en: Create annotation tool
is: Búa til glósuverkfæri

en: Edit annotation tool
is: Breyta glósuverkfæri

en: Color:
is: Litur:

en: &Pen Width:
is: &Pennabreidd:

en: Create drawing tool
is: Búa til teikniverkfæri

en: Edit drawing tool
is: Breyta teikniverkfæri

[ctx: Unknown date]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @title:window]
en: Embedded Files
is: Innfelldar skrár

[ctx: @action:button]
en: View
is: Skoða

[ctx: @title:column]
en: Name
is: Nafn

[ctx: @title:column]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @title:column]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @title:column]
en: Created
is: Búið til

[ctx: @title:column]
en: Modified
is: Breytt

[ctx: @action:inmenu]
en: &Save As…
is: Vista &sem…

[ctx: @action:inmenu]
en: &View…
is: S&koða…

en: Could not load print preview part
is: Gat ekki opnað prentforskoðunarhlutann

en: Print Preview
is: Forskoðun prentunar

en: Close
is: Loka

[ctx: Find text]
en: F&ind:
is: F&inna:

en: Text to search for
is: Texti til að leita eftir

[ctx: Find and go to the next search match]
en: Next
is: Næsta

en: Jump to next match
is: Fara á næstu samsvörun

[ctx: Find and go to the previous search match]
en: Previous
is: Fyrri

en: Jump to previous match
is: Fara á fyrri samsvörun

en: Modify search behavior
is: Breyta leitarhegðun

en: Case sensitive
is: Háð há-/lágstöfum

en: From current page
is: Af núverandi síðu

en: Find as you type
is: Leita við innslátt

en: All Files (*)
is: Allar skrár (*)

[ctx: Digital signature]
en: Signature placeholder (Click to Sign)
is: Óútfylltur undirritunarreitur (smelltu til að undirrita)

en: &Sign…
is: &Undirrita…

en: Signature Properties
is: Eiginleikar undirskriftar

en: Search Options
is: Leitarvalkostir

[ctx: Enable case sensitive search in the side navigation panels]
en: Case Sensitive
is: Háð há-/lágstöfum

[ctx: Enable regular expression search in the side navigation panels]
en: Regular Expression
is: Regluleg segð

en: Layers
is: Lög

[ctx: Layouted like: '5 [pages] of 10']
en: of
is: af

en: Zoom
is: Aðdráttur

en: Zoom to 100%
is: Aðdráttur í 100%

en: Rotate &Right
is: Snúa til hæg&ri

[ctx: Rotate right]
en: Right
is: Hægri

en: Rotate &Left
is: Snúa ti&l vinstri

[ctx: Rotate left]
en: Left
is: Vinstri

en: Original Orientation
is: Upprunaleg stefna

en: &Trim View
is: S&kera af yfirliti

en: &Trim Margins
is: S&kera af spássíum

en: Trim To &Selection
is: &Skera að vali

en: Fit &Width
is: Passa á &breidd

en: Fit &Page
is: &Passa á síðu

en: &Auto Fit
is: &Aðlaga sjálfkrafa

en: Fit Wi&ndow to Page
is: Gluggi &passi við síðu

en: &View Mode
is: &Skoðunarsnið

[ctx: @item:inmenu]
en: &Single Page
is: &Ein síða

[ctx: @item:inmenu]
en: &Facing Pages
is: Síð&uopna

[ctx: @item:inmenu]
en: Facing Pages (&Center First Page)
is: Síðuopna (&fyrsta síða miðjuð)

[ctx: @item:inmenu]
en: &Overview
is: &Yfirlit

en: &Continuous
is: S&amfellt

[ctx: @action page layout]
en: Use Right to Left Reading Direction
is: Lesa frá hægri til vinstri

en: &Browse
is: &Færa

en: &Zoom
is: &Aðdráttur

en: Area &Selection
is: &Svæðisval

en: &Text Selection
is: &Textaval

en: T&able Selection
is: T&öfluval

en: &Magnifier
is: Stæ&kkunargler

[ctx: @action]
en: Selection Tools
is: Valverkfæri

en: Digitally &Sign…
is: Undirrita &stafrænt…

en: Speak Whole Document
is: Lesa upp allt skjalið

en: Speak From Current Page
is: Lesa upp af núverandi síðu

en: Speak Current Page
is: Lesa upp núverandi síðu

en: Stop Speaking
is: Stöðva upplestur

en: Pause/Resume Speaking
is: Pása/halda áfram upplestri

en: Scroll Up
is: Skruna upp

en: Scroll Down
is: Skruna niður

en: Scroll Page Up
is: Skruna upp um síðu

en: Scroll Page Down
is: Skruna niður um síðu

en: Show Forms
is: Sýna form

en:  Loaded a one-page document. |  Loaded a %1-page document.
is[0]:  Hlóð inn skjali með einni síðu.
is[1]:  Hlóð inn skjali með %1 síðum.

en: Copy Table Contents to Clipboard
is: Afrita innihald töflu á klippispjald

en: Text (1 character) | Text (%1 characters)
is[0]: Texti (1 stafur)
is[1]: Texti (%1 stafir)

en: Copy to Clipboard
is: Afrita á klippispjald

en: Copy Text (Without line breaks)
is: Afrita texta (án línuskiptinga)

en: Speak Text
is: Lesa upp texta

en: Image (%1 × %2 pixels)
is: Mynd (%1 x %2 pixlar)

en: Save to File…
is: Vista í skrá...

en: Image [%1 × %2] copied to clipboard.
is: Mynd [%1 × %2] afrituð á klippispjald.

en: Save file
is: Vista skrá

en: Images (*.png *.jpeg)
is: Myndir (*.png *.jpeg)

en: File not saved.
is: Skrá ekki vistuð.

en: Image [%1 × %2] saved to %3 file.
is: Mynd [%1 × %2] vistuð í skrá %3.

en: Copy Text
is: Afrita texta

en: Go to '%1'
is: Fara á '%1'

en: Fit Width
is: Passa á breidd

en: Fit Page
is: Passa á síðu

en: Auto Fit
is: Aðlaga sjálfvirkt

en: Search for '%1' with
is: Leita að '%1' með

en: Configure Web Shortcuts…
is: Grunnstilla vefskammstafanir…

en: Follow This Link
is: Fylgja þessum tengli

en: Play this Sound
is: Spila þetta hljóð

en: Stop Sound
is: Stöðva hljóð

en: Copy Link Address
is: Afrita vistfang tengils

en: Search for '%1' in this document
is: Leita að '%1' í þessu skjali

en: Welcome
is: Velkomin

en: Select zooming area. Right-click to zoom out.
is: Veldu stækkunarsvæði. Hægrismelltu til að minnka aðdrátt.

en: Click to see the magnified view.
is: Smelltu til að opna stækkunarglerið.

en: Draw a rectangle around the text/graphics to copy.
is: Dragðu ferhyrning yfir textann/myndina sem þú vilt afrita.

en: Select text
is: Velja texta

en: Draw a rectangle around the table, then click near edges to divide up; press Esc to clear.
is: Dragðu ferhyrning í kringum töfluna, smelltu nálægt brúnunum til að skipta upp; ýttu á Esc til að hreinsa.

en: All your signing certificates are invalid. In case signing worked before, please check their validity dates.
is: Öll skilríki þín til undirritunar eru ógild. Hafi undirritun virkað áður, ættirðu að athuga gildistíma skilríkjanna.

en: No valid certificates
is: Engin gild skilríki

en: Open Certificate Manager
is: Skoða í skilríkjastjórann

en: There are no available signing certificates.<br/>Launch Certificate Manager to import or manage certificates<br/>For more information, please see the section about <a href="%1">Adding Digital Signatures</a> in the manual.
is: Engin undirritunarskilríki eru tiltæk.<br/>Ræstu skilríkjastjórann til að flytja inn eða sýsla með skilríki.<br/>Skoðaðu kaflann <a href="%1">Adding Digital Signatures</a> (Bæta við rafrænum undirskriftum) í handbókinni.

en: No certificates found
is: Engin skilríki fundust

en: There are no available signing certificates.<br/>For more information, please see the section about <a href="%1">Adding Digital Signatures</a> in the manual.
is: Engin undirritunarskilríki eru tiltæk.<br/>Skoðaðu kaflann <a href="%1">Adding Digital Signatures</a> (Bæta við rafrænum undirskriftum) í handbókinni.

en: You have unsaved changes. Please save the document before signing it.
is: Þú ert með óvistaðar breytingar. Vistaðu skjalið áður en það er undirritað.

en: Draw a rectangle to insert the signature field
is: Dragðu ferhyrning til að setja inn undirskriftarreit

en: Draw a rectangle around the page area you wish to keep visible
is: Dragðu ferhyrning yfir svæðið á síðunni sem þú vilt halda sýnilegu.

en: New Text Note
is: Nýr textaminnismiði

en: Text of the new note:
is: Texti á nýjum minnismiða:

en: Signed by: %1
    
    Date: %2
is: Undirritari: %1
    
    Dags.: %2

[ctx: @info]
en: A signature of this size may be too small to read. If you would like to create a potentially more readable signature, press <interface>Start over</interface> and draw a bigger rectangle.
is: Undirskrift af þessari stærð er e.t.v. of lítil til að vera læsileg. Ef þú vilt útbúa læsilegri undirskrift skaltu ýta á <interface>Byrja aftur</interface> og draga stærri ferhyrning.

[ctx: @action:button]
en: Start Over
is: Byrja aftur

[ctx: @action:button]
en: Sign
is: Undirrita

en: Author name
is: Nafn höfundar

en: Author name for the annotation:
is: Nafn höfundar fyrir glósuna:

[ctx: Annotation tool]
en: Draw an ellipse (drag to select a zone)
is: Teikna sporbaug (draga til að velja svæði)

[ctx: Annotation tool]
en: Highlight text
is: Áherslulita texta

[ctx: Annotation tool]
en: Draw a freehand line
is: Teikna fríhendislínu

[ctx: Annotation tool]
en: Inline Text Annotation (drag to select a zone)
is: Innfelld textaglósa (draga til að velja svæði)

[ctx: Annotation tool]
en: Put a pop-up note
is: Setja inn gulan minnismiða

[ctx: Annotation tool]
en: Draw a polygon (click on the first point to close it)
is: Teikna marghyrning (smella á fyrsta punkt til að loka)

[ctx: Annotation tool]
en: Draw a rectangle
is: Teikna rétthyrning

[ctx: Annotation tool]
en: Squiggle text
is: Hlykkjalínu undir texta

[ctx: Annotation tool]
en: Put a stamp symbol
is: Setja stimpilmerki

[ctx: Annotation tool]
en: Draw a straight line
is: Teikna beina línu

[ctx: Annotation tool]
en: Strike out text
is: Yfirstrika texta

[ctx: Annotation tool]
en: Underline text
is: Undirstrika texta

[ctx: Annotation tool]
en: Typewriter Annotation (drag to select a zone)
is: Innsláttarglósa (draga til að velja svæði)

en: Highlighter
is: Áherslulitun

en: Add favorite annotation
is: Bæta við eftirlætisglósu

en: Custom annotation name:
is: Nafn á sérsniðna glósu:

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: S&krá

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
is: &Hjálp

note: i18n: ectx: Menu (view_orientation)
en: &Orientation
is: St&efna

note: i18n: ectx: Menu (bookmarks) i18n: ectx: Menu (okular_bookmarks)
en: &Bookmarks
is: &Bókamerki

note: i18n: ectx: ToolBar (OkularViewerToolBar)
en: Viewer Toolbar
is: Tækjastika skoðara

en: Thumbnails
is: Smámyndir

en: Annotations
is: Glósur

en: This document contains annotations or form data that were saved internally by a previous Okular version. Internal storage is <b>no longer supported</b>.<br/>Please save to a file in order to move them if you want to continue to edit the document.
is: Þetta skjal inniheldur glósur eða formgögn sem voru vistuð í skjalinu í eldri útgáfu af Okular. Innri vistun er <b>ekki lengur studd</b>.<br/>Vistaðu skrána til að geta flutt gögnin ef þú vilt halda áfram að vinna í skránni.

en: This document has embedded files. <a href="okular:/embeddedfiles">Click here to see them</a> or go to File -> Embedded Files.
is: Þetta skjal inniheldur innfelldar skrár. <a href="okular:/embeddedfiles">Smelltu hér til að sjá þær</a> eða farðu í 'Skrá -> Innfelldar skrár'.

en: Signing in progress. You can adjust the position and size of the signature
is: Undirritun í gangi. Þú getur breytt staðsetningu og stærð undirskriftarinnar

[ctx: @action:button finish the signing process]
en: Finish Signing
is: Ljúka undirritun

[ctx: Previous page]
en: Previous
is: Fyrri

en: Go back to the Previous Page
is: Fara til baka á síðuna á undan

en: Moves to the previous page of the document
is: Fer á síðuna á undan í skjalinu

[ctx: Next page]
en: Next
is: Næsta

en: Advance to the Next Page
is: Fara á næstu síðu

en: Moves to the next page of the document
is: Fer á næstu síðu í skjalinu

en: Beginning of the document
is: Byrjunin á skjalinu

en: Moves to the beginning of the document
is: Fer á byrjunina á skjalinu

en: End of the document
is: Endir skjalsins

en: Moves to the end of the document
is: Fer á enda skjalsins

en: Rename the current bookmark
is: Endurnefna þetta bókamerki

en: Previous Bookmark
is: Fyrra bókamerki

en: Go to the previous bookmark
is: Fara á fyrra bókamerki

en: Next Bookmark
is: Næsta bókamerki

en: Go to the next bookmark
is: Fara á næsta bókamerki

en: Configure Okular…
is: Grunnstilla Okular…

en: Configure Viewer…
is: Grunnstilla skoðara…

en: Configure Viewer Backends…
is: Grunnstilla skoðunarbakenda…

en: Configure Backends…
is: Grunnstilla bakenda…

en: About Backend
is: Um bakenda

en: Reloa&d
is: En&durhlaða

en: Reload the current document from disk.
is: Endurhlaða núverandi skjali af diski.

en: Close &Find Bar
is: Loka &leitarglugga

en: Page Number
is: Blaðsíðutal

[ctx: @action]
en: Configure Color Modes…
is: Grunnstilla litahami…

en: Select All Text on Current Page
is: Velja allan texta á þessari síðu

en: Show S&idebar
is: Sýna &hliðarstiku

en: Show &Page Bar
is: Sýna &blaðsíðustiku

en: Show &Signatures Panel
is: Sýna &undirskriftarstiku

en: &Embedded Files
is: &Innfelldar skrár

en: E&xport As
is: Fl&ytja út sem

en: S&hare
is: &Deila

en: P&resentation
is: &Kynning

en: Open Con&taining Folder
is: Opna &möppu sem skráin er í

en: &Import PostScript as PDF…
is: Flytja &inn PostScript sem PDF…

en: Switch Blackscreen Mode
is: Myrkva/afmyrkva skjá

en: Erase Drawing
is: Eyða teikningu

en: Configure Annotations…
is: Grunnstilla glósur…

en: Play/Pause Presentation
is: Spila/gera hlé á kynningu

en: You have just modified the open document, but this kind of document can not be saved.
    Any modification will be lost once Okular is closed.
is: Þú varst að breyta skjalinu sem er opið en það er ekki hægt að vista skjal af þessu tagi.
    Allar breytingar glatast þegar Okular er lokað.

en: Document can't be saved
is: Ekki hægt að vista skjal

en: Could not open '%1' (%2)
is: Gat ekki opnað '%1' (%2)

en: The loading of %1 has been canceled.
is: Hætt var við að hlaða inn %1.

en: Could not open %1. Reason: %2
is: Gat ekki opnað %1. Ástæða: %2

en: Configure Viewer Backends
is: Grunnstilla skoðunarbakenda

en: Configure Backends
is: Grunnstilla bakenda

en: The program "ps2pdf" was not found, so Okular can not import PS files using it.
is: Forritið "ps2pdf" fannst ekki og því getur Okular ekki notað það til að flytja inn PS-skrár.

en: ps2pdf not found
is: ps2pdf fannst ekki

en: PostScript files (%1)
is: PostScript-skrár (%1)

en: Importing PS file as PDF (this may take a while)…
is: Flyt inn PS-skrá sem PDF (þetta gæti tekið nokkurn tíma)…

en: Please enter the password to read the document:
is: Sláðu inn lykilorðið til að lesa skjalið:

en: Incorrect password. Try again:
is: Rangt lykilorð. Reyndu aftur:

en: Document Password
is: Lykilorð skjals

en: This document has XFA forms, which are currently <b>unsupported</b>.
is: Þetta skjal inniheldur XFA-form sem eru <b>ekki studd</b> eins og er.

en: This document has forms. Click on the button to interact with them, or use View -> Show Forms.
is: Þetta skjal inniheldur form. Smelltu á hnappinn til að vinna með þau eða notaðu 'Skoða -> Sýna form'.

en: All editing and interactive features for this document are disabled. Please save a copy and reopen to edit this document.
is: Allir breytinga- og gagnvirknieiginleikar fyrir þetta skjal eru óvirkir. Vistaðu afrit og opnaðu skjalið aftur til að breyta því.

en: This document wants to be shown full screen.
    Leave normal mode and enter presentation mode?
is: Þetta skjal er gert til að það sé birt á öllum skjánum.
    Hætta í venjulegu sniði og opna kynningarsnið?

en: Request to Change Viewing Mode
is: Biðja um að breyta skoðunarsniði

en: Enter Presentation Mode
is: Fara í kynningarsnið

en: Deny Request
is: Hafna beiðni

en: Could not open %1. %2
is: Gat ekki opnað %1. %2

[ctx: @info]
en: The file <filename>%1</filename> has unsaved changes but has been modified by another program. Reloading it will replace the unsaved changes with the changes made in the other program.<nl/><nl/>Do you want to continue reloading the file?
is: Skráin <filename>%1</filename> er með óvistaðar breytingar en henni hefur verið breytt í öðru forriti. Ef henni er hlaðið aftur inn verður öllum óvistuðum breytingum skipt út fyrir breytingar sem gerðar voru í hinu forritinu.<nl/><nl/>Viltu halda áfram að hlaða inn skránni?

en: File Changed
is: Skrá breytt

en: Continue Reloading
is: Halda áfram að endurhlaða

en: Abort Reloading
is: Hætta við að endurhlaða

[ctx: @info]
en: The file <filename>%1</filename> has unsaved changes but has been modified by another program. Closing it will replace the unsaved changes with the changes made in the other program.<nl/><nl/>Do you want to continue closing the file?
is: Skráin <filename>%1</filename> er með óvistaðar breytingar en henni hefur verið breytt í öðru forriti. Ef henni er lokað verður öllum óvistuðum breytingum skipt út fyrir breytingar sem gerðar voru í hinu forritinu.<nl/><nl/>Viltu halda áfram að loka skránni?

en: Continue Closing
is: Halda áfram að loka

en: Abort Closing
is: Hætta við að loka

en: Do you want to save your changes to "%1" or discard them?
is: Viltu vista breytingar þínar á "%1" eða henda þeim?

en: Close Document
is: Loka skjali

en: This link points to a close document action that does not work when using the embedded viewer.
is: Þessi tengill vísar á aðgerð sem lokar skjali og virkar ekki þegar innfelldur skoðari er notaður.

en: This link points to a quit application action that does not work when using the embedded viewer.
is: Þessi tengill vísar á aðgerð sem lokar forritum og virkar ekki þegar innfelldur skoðari er notaður.

en: Reloading the document…
is: Endurhleð skjalinu…

en: Contents
is: Efni

en: Signatures
is: Undirritanir

en: Go to Page
is: Fara á síðu

en: &Page:
is: &Síða:

en: Enter the new name of the bookmark:
is: Sláðu inn nýja nafnið á bókamerkinu:

en: Rename this Bookmark
is: Endurnefna þetta bókamerki

en: Remove this Bookmark
is: Fjarlægja þetta bókamerki

en: Save As
is: Vista sem

en: You have chosen to save an Okular Archive without the file name ending with the '%1' extension. That is not allowed, do you want to choose a new name?
is: Þú hefur valið að vista Okular-safnskrá án þess að skráarheitið endi á '%1'. Það er ekki heimilt. Viltu velja nýtt heiti?

en: Unsupported extension
is: Óstudd skráarending

[ctx: @action:button]
en: Choose New Name
is: Velja nýtt heiti

[ctx: @info]
en: The file <filename>%1</filename> has been modified by another program. If you save now, any changes made in the other program will be lost. Are you sure you want to continue?
is: Skránni <filename>%1</filename> hefur verið breytt í öðru forriti. Ef þú vistar núna glatast allar breytingar sem voru gerðar í hinu forritinu. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Save - Warning
is: Vistun - viðvörun

en: Save a Copy Elsewhere
is: Vista afrit annars staðar

en: The current document is protected with a password.<br />In order to save, the file needs to be reloaded. You will be asked for the password again and your undo/redo history will be lost.<br />Do you want to continue?
is: Þetta skjal er varið með lykilorði.<br />Til að hægt sé að vista skjalið þarf að endurhlaða skjalinu. Þú þarft að slá lykilorðið aftur inn og breytingaferill þinn glatast.<br />Viltu halda áfram?

en: Could not open the temporary file for saving.
is: Get ekki opnað bráðabirgðaskrá fyrir vistun.

[ctx: @info]
en: Could not overwrite <filename>%1</filename> because that file is read-only. Try saving to another location or changing that file's permissions.
is: Gat ekki skrifað yfir <filename>%1</filename> þar sem skráin er skrifvarin. Prófaðu að vista á öðrum stað eða breyttu heimildum skrárinnar.

en: After saving, the current document format requires the file to be reloaded. Your undo/redo history will be lost.<br />Do you want to continue?
is: Eftir vistun krefst snið núverandi skjals þess að skráin sé endurhlaðin. Breytingaferill þinn glatast.<br />Viltu halda áfram?

en: File could not be saved in '%1'. Try to save it to another location.
is: Ekki tókst að vista skrána í '%1'. Reyndu að vista hana á öðrum stað.

en: Filled form contents
is: Innihald útfyllts forms

en: User annotations
is: Glósur notandans

en: You are about to save changes, but the current file format does not support saving the following elements. Please use the <i>Okular document archive</i> format to preserve them.
is: Þú ert u.þ.b. að fara að vista breytingar en núverandi skráarsnið styður ekki vistun á eftirfarandi einingum. Notaðu <i>Okular-skjalasafnssniðið</i> til að varðveita þær.

en: Warning
is: Viðvörun

en: Save as Okular document archive…
is: Vista sem Okular-skjalasafn…

en: You are about to save changes, but the current file format does not support saving the following elements. Please use the <i>Okular document archive</i> format to preserve them. Click <i>Continue</i> to save the document and discard these elements.
is: Þú ert u.þ.b. að fara að vista breytingar en núverandi skráarsnið styður ekki vistun á eftirfarandi einingum. Notaðu <i>Okular-skjalasafnssniðið</i> til að varðveita þær. Smelltu á <i>Halda áfram</i> til að vista skjalið og fleygja þessum einingum.

en: You are about to save changes, but the current file format does not support saving the following elements. Please use the <i>Okular document archive</i> format to preserve them. Click <i>Continue</i> to save, but you will lose these elements as well as the undo/redo history.
is: Þú ert u.þ.b. að fara að vista breytingar en núverandi skráarsnið styður ekki vistun á eftirfarandi einingum. Notaðu <i>Okular-skjalasafnssniðið</i> til að varðveita þær. Smelltu á <i>Halda áfram</i> til að vista, en þá glatarðu þessum einingum og breytingaferlinum að auki.

en: Continue
is: Halda áfram

en: Continue losing changes
is: Halda áfram og tapa breytingum

en: File could not be saved in '%1'. %2
is: Ekki tókst að vista skrána í ''%1'. %2

en: Okular cannot copy %1 to the specified location.
    
    The document does not exist anymore.
is: Okular getur ekki afritað %1 á tilgreinda staðinn.
    
    Skjalið virðist ekki vera til lengur.

en: File could not be saved in '%1'. Error: '%2'. Try to save it to another location.
is: Ekki tókst að vista skrána í '%1'. Villa: '%2'. Reyndu að vista hana á annarri staðsetningu.

en: Expand Whole Section
is: Fella út allan hlutann

en: Collapse Whole Section
is: Fella saman allan hlutann

en: Sync Thumbnail with Page
is: Samstilla smámynd við síðu

en: Tools
is: Verkfæri

[ctx: @action:inmenu menu that contains actions to control text to speach]
en: Speak
is: Upplestur

[ctx: @title:window]
en: Print
is: Prenta

en: Printing this document is not allowed.
is: Prentun á skjalinu er ekki leyfð.

en: Could not print the document. Unknown error. Please report to bugs.kde.org
is: Gat ekki prentað skjalið. Óþekkt villa. Sendu villuskýrslu til bugs.kde.org

en: Could not print the document. Detailed error is "%1". Please report to bugs.kde.org
is: Gat ekki prentað skjalið. Útlistuð villa er "%1". Sendu villuskýrslu til bugs.kde.org

en: Go to the place you were before
is: Fara þangað sem þú varst síðast

en: Go to the place you were after
is: Fara þangað sem þú varst eftir

en: <qt><strong>File Error!</strong> Could not create temporary file <nobr><strong>%1</strong></nobr>.</qt>
is: <qt><strong>Skráarvilla!</strong> Gat ekki búið til bráðabirgðaskrá <nobr><strong>%1</strong></nobr>.</qt>

en: <qt><strong>File Error!</strong> Could not open the file <nobr><strong>%1</strong></nobr> for uncompression. The file will not be loaded.</qt>
is: <qt><strong>Skráarvilla!</strong> Gat ekki opnað skrána <nobr><strong>%1</strong></nobr> til að afþjappa hana. Skránni verður ekki hlaðið inn.</qt>

en: <qt>This error typically occurs if you do not have enough permissions to read the file. You can check ownership and permissions if you right-click on the file in the Dolphin file manager, then choose the 'Properties' option, and select 'Permissions' tab in the opened window.</qt>
is: <qt>Þessi villa kemur venjulega upp ef þú ert ekki með nægar heimildir til að lesa skrána. Þú getur athugað eiganda og heimildir með því að hægrismella á skrána í Dolphin-skráastjóranum og velja síðan flipann 'Heimildir'.</qt>

en: <qt><strong>File Error!</strong> Could not uncompress the file <nobr><strong>%1</strong></nobr>. The file will not be loaded.</qt>
is: <qt><strong>Skráarvilla!</strong> Gat ekki afþjappað skrána <nobr><strong>%1</strong></nobr>. Skránni verður ekki hlaðið inn.</qt>

en: <qt>This error typically occurs if the file is corrupt. If you want to be sure, try to decompress the file manually using command-line tools.</qt>
is: <qt>Þessi villa kemur venjulega upp þegar skráin er skemmd. Ef þú vilt fullvissa þig um það skaltu reyna að afþjappa hana handvirkt með því að nota skipanalínuforrit.</qt>

en: No Bookmarks
is: Engin bókamerki

en: There was a problem sharing the document: %1
is: Vandamál kom upp við að deila skjalinu: %1

en: Share
is: Deila

en: Document shared successfully
is: Tókst að deila skjali

en: You can find the shared document at: <a href="%1">%1</a>
is: Þú getur fundið skjalið sem var deilt á: <a href="%1">%1</a>

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: &Breyta

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
is: &Fara

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
is: Verk&færi

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjastika

note: i18n: ectx: ToolBar (annotationToolBar)
en: Annotation Toolbar
is: Glósustika

note: i18n: ectx: ToolBar (quickAnnotationToolBar)
en: Quick Annotation Toolbar
is: Flýtistika fyrir glósur

en: General Options
is: Almennir valkostir

en: Accessibility
is: Aðgengi

en: Accessibility Reading Aids
is: Lestraraðstoð

en: Performance
is: Afköst

en: Performance Tuning
is: Fínstilling afkasta

en: Configure Viewer
is: Grunnstilla skoðara

en: Presentation
is: Kynning

en: Options for Presentation Mode
is: Stillingar fyrir kynningarsnið

en: Annotation Options
is: Valkostir fyrir glósur

en: Editor
is: Ritill

en: Editor Options
is: Valkostir ritils

[ctx: Give the user a hint, that it enabled the option --editor-cmd together with the current value of the option.]
en: The editor was set by the command line to 
     %1 
    If you want to use the setting, start okular without the option --editor-cmd
is: Ritillinn var stilltur á skipanalínu á 
     %1 
    Ef þú vilt nota stillinguna skaltu ræsa okular án valkostsins --editor-cmd

en: Find Next
is: Finna næsta

[ctx: [document title/filename] – Presentation]
en: %1 – Presentation
is: %1 - Kynning

en: Switch Screen
is: Skipta um skjá

[ctx: %1 is the screen number (0, 1, ...)]
en: Screen %1
is: Skjár %1

en: Exit Presentation Mode
is: Hætta í kynningarsniði

en: Title: %1
is: Titill: %1

en: Pages: %1
is: Síður: %1

en: Click to begin
is: Smelltu til að byrja

[ctx: For Presentation]
en: Pause
is: Gera hlé

[ctx: For Presentation]
en: Play
is: Spila

en: There are two ways of exiting presentation mode, you can press either ESC key or click with the quit button that appears when placing the mouse in the top-right corner. Of course you can cycle windows (Alt+TAB by default)
is: Það er hægt að hætta í kynningarsniði á tvo vegu. Þú getur annað hvort smellt á ESC-hnappinn eða á lokunarhnappinn sem birtist þegar músin er færð efstí hægra hornið. Þú getur auðvitað líka flett á milli glugga (Alt+TAB er sjálfgefin skipun)

[ctx: Reason for inhibiting the screensaver activation, when the presentation mode is active]
en: Giving a presentation
is: Kynning í gangi

en: Unknown File
is: Óþekkt skrá

en: %1 Properties
is: %1 eiginleikar

en: &Fonts
is: &Letur

en: Reading font information…
is: Les upplýsingar um letur…

en: &Page Sizes
is: &Blaðsíðustærðir

[ctx: @action:inmenu]
en: &Extract Font
is: Afþjappa l&etri

en: TeX FreeType-handled
is: TeX FreeType-meðhöndlað

[ctx: Unknown font type]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Embedded (subset)
is: Innfellt (undirmengi)

en: Fully embedded
is: Allt innfellt

en: No
is: Nei

en: Yes (subset)
is: Já (undirmengi)

en: Yes
is: Já

[ctx: Replacing missing font with another one]
en: %1 (substituting with %2)
is: %1 (skipt út fyrir %2)

en: Unknown font
is: Óþekkt letur

en: Embedded: %1
is: Innfellt: %1

en: Name
is: Heiti

en: Type
is: Tegund

en: File
is: Skrá

en: Page
is: Síða

en: Size
is: Stærð

en: Revision Preview
is: Forskoða endurskoðaða útgáfu

en: Where do you want to save this revision?
is: Hvar viltu vista þessa endurskoðuðu útgáfu?

en: Could not save file %1.
is: Gat ekki vistað skrána %1

en: Could not view revision.
is: Gat ekki opnað endurskoðaða útgáfu.

en: Enter at least 3 letters to filter pages
is: Sláðu inn a.m.k. 3 stafi til að sía síðurnar

en: Case Sensitive
is: Háð há-/lágstöfum

en: Match Phrase
is: Passa við setningu

en: Match All Words
is: Passa við öll orð

en: Match Any Word
is: Passa við eitthvað orð

en: Filter Options
is: Valmöguleikar síu

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, SelectCertificateDialog)
en: Certificates
is: Skilríki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Select certificate to sign with:
is: Veldu skilríki til að undirrita með:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, allCertificateOption)
en: All
is: Allt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, qesCertificates)
en: Only QES certificates
is: Einungis QES-skilríki

[ctx: @option:radio]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, pgpOption)
en: Only PGP keys
is: Einungis PGP-lyklar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, reasonLabel)
en: Reason:
is: Ástæða:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, reasonInput) i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, locationInput) i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, backgroundInput)
en: optional
is: valfrjálst

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, locationLabel)
en: Location:
is: Staðsetning:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, backgroundLabel)
en: Background:
is: Bakgrunnur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, backgroundButton)
en: Choose...
is: Velja...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, recentLabel)
en: Recent backgrounds:
is: Nýlegir bakgrunnar:

en: <div align=center><h3>No annotations</h3>To create new annotations press F6 or select <i>Tools -&gt; Annotations</i> from the menu.</div>
is: <div align=center><h3>Engar glósur</h3> Ýttu á F6 til að búa til nýjar glósur eða veldu <i>Verkfæri -&gt; Glósur</i> í valmyndinni</div>

en: Group by Page
is: Hópa eftir síðu

en: Group by Author
is: Hópa eftir höfundi

en: Show annotations for current page only
is: Aðeins sýna glósur fyrir núverandi síðu

en: Expand all elements
is: Víkka út allar einingar

en: Collapse all elements
is: Fella saman allar einingar

en: Properties
is: Eiginleikar

[ctx: file types in a file open dialog]
en: Images (%1)
is: Myndir (%1)

en: Select background image
is: Velja bakgrunnsmynd

en: Forget image
is: Gleyma mynd

en: Forget all images
is: Gleyma öllum myndum

en: Enter password (if any) to unlock certificate: %1
is: Settu inn lykilorð (ef eitthvað er) til að aflæsa skilríki: %1

en: Enter certificate password
is: Settu inn lykilorðið að skilríkinu

en: Enter document password
is: Sláðu inn lykilorð skjals

en: Save Signed File As
is: Vista undirritaða skrá sem

[ctx: Used when suggesting a new name for a digitally signed file. %1 is the old file name and %2 its extension]
en: %1_signed.%2
is: %1_undirritað.%2

en: Validity Status
is: Staða gildistíma

en: Signature Validity:
is: Gildi undirritunar:

en: Document Modifications:
is: Breytingar á skjali:

en: Additional Information
is: Viðbótarupplýsingar

en: Signed By:
is: Undirritari:

en: Signing Time:
is: Tími undirritunar:

en: Document Version
is: Útgáfa skjals

[ctx: Document Revision <current> of <total>]
en: Document Revision %1 of %2
is: Endurskoðuð útgáfa skjals %1 af %2

en: View Signed Version…
is: Skoða undirritaða útgáfu…

en: View Certificate…
is: Skoða skilríki…

en: View in Certificate Manager
is: Skoða í skilríkjastjóra

en: KDE Certificate Manager (kleopatra) not found
is: Skilríkjastjórnun KDE (kleopatra) fannst ekki

[ctx: Qualified electronic signature, see wikipedia]
en: Qualified
is: Fullgilt (QES)

en: Show bookmarked pages only
is: Aðeins sýna bókamerktar síður

[ctx: start the movie playback]
en: Play
is: Spila

[ctx: pause the movie playback]
en: Pause
is: Gera hlé

[ctx: stop the movie playback]
en: Stop
is: Stöðva

en: Videos not supported in this okular
is: Myndskeið eru ekki studd í þessari útgáfu af okular

en: Videos not supported in this Okular
is: Myndskeið eru ekki studd í þessari útgáfu af okular

en: &Add…
is: Bæt&a við…

en: &Edit…
is: Br&eyta…

en: &Remove
is: Fja&rlægja

en: Move &Up
is: Færa &upp

en: Move &Down
is: Færa &niður

en: Default Drawing Tool #%1
is: Sjálfgefið teikniverkfæri #%1

en: There's already a tool with that name. Using a default one
is: Það er þegar til verkfæri með þessu nafni. Nota það sjálfgefna

en: Duplicated Name
is: Endurtekið nafn

en: Page of the document to be shown
is: Síða skjalsins sem á að sýna

en: Start the document in presentation mode
is: Opna skjalið í kynningarsniði

en: Start with print dialog
is: Byrja með prentglugga

en: Start with print dialog and exit after printing
is: Byrja með prentglugga og hætta eftir prentun

en: "Unique instance" control
is: Stjórnun fyrir "Sértækt tilvik"

en: Not raise window
is: Ekki lyfta glugga

en: Find a string on the text
is: Finna textastreng í textanum

en: Sets the external editor command
is: Stillir skipunina fyrir ytri ritil

en: Documents to open. Specify '-' to read from stdin.
is: Skjal sem á að opna. Tilgreindu '-' til að lesa frá stdin.

en: You cannot set the editor command in an already running okular instance. Please disable the tabs and try again. Please note, that unique is also not supported when setting the editor command at the commandline.
is: Þú getur ekki stillt ritilsskipunina í tilviki af okular sem er nú þegar í gangi. Gerðu flipana óvirka og reyndu aftur. Athugaðu að valkosturinn 'unique' er ekki heldur studdur þegar ritilsskipunin er stillt á skipanalínunni.

en: Error: Can't open more than one document with the --unique switch
is: Villa: Get ekki opnað fleiri en eitt skjal með rofanum --unique

en: Error: Can't open more than one document with the --presentation switch
is: Villa: Get ekki opnað fleiri en eitt skjal með rofanum --presentation

en: Error: Can't open more than one document with the --print switch
is: Villa: Get ekki opnað fleiri en eitt skjal með rofanum --print

en: Error: Can't open more than one document with the --page switch
is: Villa: Get ekki opnað fleiri en eitt skjal með rofanum --page

en: Error: Can't open more than one document with the --find switch
is: Villa: Get ekki opnað fleiri en eitt skjal með rofanum --find

en: Unable to find the Okular component: %1
is: Get ekki fundið Okular-eininguna: %1

en: Sidebar
is: Hliðarstika

en: There is already a unique Okular instance running. This instance won't be the unique one.
is: Það er nú þegar Okular-tilvik í gangi með rofanum 'unique'. Þetta tilvik notast ekki við 'unique'.

en: Unable to find the Okular component.
is: Get ekki fundið Okular-einingu.

en: Click to open a file
    Click and hold to open a recent file
is: Smelltu til að opna skrá
    Smelltu og haltu niðri til að opna nýlega skrá

en: <b>Click</b> to open a file or <b>Click and hold</b> to select a recent file
is: <b>Smelltu</b> til að opna skrá eða <b>smelltu og haltu niðri</b> til að velja nýlega skrá

en: Next Tab
is: Næsti flipi

en: Previous Tab
is: Fyrri flipi

en: Switch to Tab %1
is: Skipta yfir á flipa %1

en: Undo close tab
is: Afturkalla lokun á flipa

en: Lock Sidebar
is: Læsa hliðarstiku

en: All files (*)
is: Allar skrár (*)

en: All supported files (%1)
is: Allar studdar skrár (%1)

en: Open Document
is: Opna skjal

en: Confirm Close
is: Staðfesta lokun

en: Close Tabs
is: Loka flipum

en: You are about to close %1 tabs. Are you sure you want to continue?
is: Þú ert að fara að loka %1 flipum. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Warn me when I attempt to close multiple tabs
is: Vara við þegar ég reyni að loka mörgum flipum

en: &Copy Path
is: A&frita slóð

en: &Open Containing Folder
is: &Opna möppu sem skráin er í

[ctx: recent items context menu]
en: &Forget This Item
is: &Gleyma þessu atriði

[ctx: on welcome screen]
en: No recent documents
is: Engin nýleg skjöl

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Welcome to Okular
is: Velkomin í Okular

[ctx: on welcome screen]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, openButton)
en: Open Document...
is: Opna skjal...

[ctx: on welcome screen]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Recent documents
is: Nýleg skjöl

[ctx: on welcome screen (recent document list)]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, forgetAllButton)
en: Forget All
is: Gleyma öllu

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, closeButton)
en: Hide welcome screen
is: Fela upphafsskjá
