okular - en to th translation catalogue (306 entries)

en: Okular
th: โอกูลาร์

en: Okular, a universal document viewer
th: โอกูลาร์ (Okular) - เครื่องมือสำหรับแสดงเอกสารแบบครอบจักรวาล

en: Former maintainer
th: ผู้ดูแลดั้งเดิม

en: Created Okular from KPDF codebase
th: ผู้สร้างโอกูลาร์ (Okular) จากโค้ดเดิมของโปรแกรม KPDF

en: KPDF developer
th: ผู้พัฒนา KPDF

en: Annotations artwork
th: งานอาร์ทเวิร์กของหมายเหตุประกอบ

en: Go to page %1
th: ไปยังหน้าที่ %1

en: Open external file
th: เปิดแฟ้มภายนอก

en: First Page
th: หน้าแรก

en: Previous Page
th: หน้าก่อน

en: Next Page
th: หน้าถัดไป

en: Last Page
th: หน้าสุดท้าย

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Forward
th: ถัดไป

en: Quit
th: ออก

en: Start Presentation
th: เริ่มการนำเสนอ

en: End Presentation
th: จบการนำเสนอ

en: JavaScript Script
th: สคริปต์ภาษาจาวาสคริปต์

en: Backend Selection
th: การเลือกใช้แบ็กเอนด์

en: <qt>More than one backend found for the MIME type:<br /><b>%1</b> (%2).<br /><br />Please select which one to use:</qt>
th: <qt>พบแบ็กเอนด์มากกว่าหนึ่งตัว สำหรับจัดการแฟ้มประเภท MIME:<br /><b>%1</b> (%2)<br /><br />โปรดเลือกตัวที่คุณต้องการใช้งาน:</qt>

en: Can not find a plugin which is able to handle the document being passed.
th: ไม่พบส่วนเสริมที่จะใช้ในการจัดการกับเอกสารที่ส่งผ่านมาให้

en: The document is trying to execute an external application and, for your safety, Okular does not allow that.
th: เอกสารกำลังพยายามเรียกประมวลผลโปรแกรมภายนอก เพื่อความปลอดภัยของระบบคุณ โอกูลาร์ จะไม่อนุญาตให้มีการประมวลผล

en: No application found for opening file of mimetype %1.
th: ไม่พบโปรแกรมสำหรับใช้เปิดแฟ้มประเภท %1

en: Could not open a temporary file
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มชั่วคราวได้

en: Print conversion failed
th: การแปลงการพิมพ์ทำงานล้มเหลว

en: Printing process crashed
th: โพรเซสการพิมพ์ทำงานล้มเหลว

en: Printing process could not start
th: ไม่สามารถเริ่มโพรเซสการพิมพ์ได้

en: Printing to file failed
th: การพิมพ์ไปยังแฟ้มทำงานล้มเหลว

en: Printer was in invalid state
th: เครื่องพิมพ์อยู่ในสถานะที่ใช้งานไม่ได้

en: Unable to find file to print
th: ไม่สามารถค้นพบแฟ้มที่จะใช้พิมพ์

en: There was no file to print
th: ไม่มีแฟ้มใดที่จะใช้ในการพิมพ์

en: Could not find a suitable binary for printing. Make sure CUPS lpr binary is available
th: ไม่สามารถค้นพบแฟ้มโปรแกรมแบบไบนารีที่เหมาะสมสำหรับใช้ในการพิมพ์ โปรดตรวจสอบว่าโปรแกรม lpr ของแพกเกจ CUPS ได้ถูกติดตั้งไว้อย่างถูกต้องแล้วหรือไม่

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: Subject
th: หัวข้อเรื่อง

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Creator
th: ผู้สร้าง

en: Producer
th: ผู้ผลิต

en: Copyright
th: ลิขสิทธิ์

en: Pages
th: จำนวนหน้า

en: Created
th: สร้างเมื่อ

en: Modified
th: แก้ไขเมื่อ

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Keywords
th: คำค้น/คำสำคัญ

en: File Path
th: พาธของแฟ้ม

en: File Size
th: ขนาดแฟ้ม

en: Page Size
th: ขนาดกระดาษ

en: PDF
th: เอกสาร PDF

[ctx: This is the document format]
en: OpenDocument Text
th: เอกสารข้อความแบบ OpenDocument

[ctx: This is the document format]
en: HTML
th: เอกสาร HTML

[ctx: 'source' is a source file]
en: Source: %1
th: ต้นฉบับ: %1

en: Inline Note
th: บันทึกย่อในบรรทัด

en: Rectangle
th: สี่เหลี่ยม

en: Ellipse
th: วงมน

en: Highlight
th: เน้น

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Stamp
th: ตราประทับ

en: Caret
th: สัญลักษณ์ Caret

en: File Attachment
th: แฟ้มแนบ

en: Sound
th: เสียง

en: Movie
th: ภาพยนตร์

[ctx: Unknown author]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Author: %1
th: ผู้เขียน: %1

en: Where do you want to save %1?
th: คุณต้องการจะบันทึก %1 ไปยังที่ใด ?

en: Could not open "%1" for writing. File was not saved.
th: แฟ้มไม่ถูกบันทึก เนื่องจากไม่สามารถเปิดแฟ้ม "%1" เพื่อเขียนได้

en: Page %1
th: หน้า %1

en: &Open Pop-up Note
th: เ&ปิดบันทึกย่อแบบผุด

en: Remove Bookmark
th: เอาคั่นหน้าออก

en: Add Bookmark
th: เพิ่มคั่นหน้า

en: Copy forbidden by DRM
th: ถูกห้ามทำการคัดลอกโดย DRM

en: &Delete
th: &ลบ

en: &Properties
th: คุณ&สมบัติ

en: &Appearance
th: &รูปลักษณ์

en: &General
th: &ค่าทั่วไป

en: &Author:
th: ผู้เ&ขียน:

en: Inline Note Properties
th: คุณสมบัติบันทึกย่อในบรรทัดเอกสาร

en: Geometry Properties
th: คุณสมบัติเรขาคณิต

en: Stamp Properties
th: คุณสมบัติตราประทับ

en: Caret Properties
th: คุณสมบัติ Caret

en: File Attachment Properties
th: คุณสมบัติแฟ้มแนบในเอกสาร

en: Sound Properties
th: คุณสมบัติเสียง

en: Movie Properties
th: คุณสมบัติภาพยนตร์

en: Annotation Properties
th: คุณสมบัติหมายเหตุประกอบ

en: &Color:
th: &สี:

en: &Opacity:
th: ความ&ทึบแสง:

en: Comment
th: คำวิจารณ์

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: Insert
th: แทรก

en: Key
th: ปุ่มพิมพ์

en: Note
th: บันทึกย่อ

en: Paragraph
th: ย่อหน้า

en: Font:
th: แบบอักษร:

en: Approved
th: รับรองแล้ว

en: As Is
th: เป็นดัง

en: Confidential
th: ชั้นความลับ

en: Departmental
th: แผนก

en: Draft
th: ฉบับร่าง

en: Experimental
th: สำหรับผู้เชี่ยวชาญ

en: Expired
th: หมดอายุ

en: Final
th: ขั้นสุดท้าย

en: For Comment
th: สำหรับให้วิจารณ์

en: For Public Release
th: สำหรับเผยแพร่ต่อสาธารณะ

en: Not Approved
th: ยังไม่ได้รับการรับรอง

en: Not For Public Release
th: ห้ามเผยแพร่ต่อสาธารณะ

en: Sold
th: สำหรับขาย

en: Top Secret
th: ลับสุดยอด

en: Bookmark
th: ภาพไอคอนคั่นหน้า

en: Information
th: ภาพไอคอนข้อมูล

en: KDE
th: ภาพไอคอน KDE

en: Type:
th: ประเภท:

en: Strike out
th: ขีดฆ่า

[ctx: Symbol for file attachment annotations]
en: Graph
th: กราฟ

[ctx: Symbol for file attachment annotations]
en: Push Pin
th: เข็มหมุด

[ctx: Symbol for file attachment annotations]
en: Paperclip
th: เหล็กหนีบกระดาษ

[ctx: Symbol for file attachment annotations]
en: Tag
th: ป้ายกำกับ

[ctx: 'File' as normal file, that can be opened, saved, etc..]
en: File
th: แฟ้ม

[ctx: Not available size]
en: N/A
th: ไม่มีข้อมูล

en: No description available.
th: ไม่มีคำอธิบายอยู่

en: Description:
th: คำอธิบาย:

[ctx: Symbol for caret annotations]
en: None
th: ไม่มี

en: Close this note
th: ปิดบันทึกย่อนี้

en: Options
th: ตัวเลือก

[ctx: %1 is the file name]
en: %1
    
    One bookmark | %1
    
    %2 bookmarks
th[0]: %1
    
    มีคั่นหน้า %2 แห่ง

en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

en: Go to This Bookmark
th: ไปยังคั่นหน้านี้

en: Rename Bookmark
th: เปลี่ยนชื่อคั่นหน้า

[ctx: Opens the selected document]
en: Open Document
th: เปิดเอกสาร

en: General
th: ค่าทั่วไป

note: i18n: tag tool attribute name
en: Yellow Highlighter
th: เน้นด้วยสีเหลือง

note: i18n: tag tool attribute name
en: Green Highlighter
th: เน้นด้วยสีเขียว

[ctx: @info:whatsthis]
en: <qt>Set the command of a custom text editor to be launched.<br />
    You can also put few placeholders:
    <ul>
      <li>%f - the file name</li>
      <li>%l - the line of the file to be reached</li>
      <li>%c - the column of the file to be reached</li>
    </ul>
    If %f is not specified, then the file name is appended to the specified command.
th: <qt>ตั้งค่าคำสั่งของเครื่องมือแก้ไขข้อความที่กำหนดเอง<br />
    โดยคุณสามารถใช้ตัวแปรต่าง ๆ ต่อไปนี้ในการแทนค่าได้:
    <ul>
      <li>%f - แทนชื่อแฟ้ม</li>
      <li>%l - บรรทัดของแฟ้มที่จะข้ามไป</li>
      <li>%c - คอลัมน์ของแฟ้มที่จะข้ามไป</li>
    </ul>
    หากไม่มีการระบุตัวแปร %f จะมีการเพิ่มชื่อแฟ้มต่อท้ายคำสั่งที่ระบุให้

en: Keeps used memory as low as possible. Do not reuse anything. (For systems with low memory.)
th: ใช้หน่วยความจำให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ โดยไม่มีการใช้สิ่งใด ๆ ใหม่อีกครั้ง (เหมาะสำหรับระบบที่มีหน่วยความจำน้อย)

en: Appearance
th: รูปลักษณ์

[ctx: Unknown date]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: @title:window]
en: Embedded Files
th: แฟ้มที่แนบมาด้วย

[ctx: @title:column]
en: Name
th: ชื่อ

[ctx: @title:column]
en: Description
th: คำอธิบาย

[ctx: @title:column]
en: Size
th: ขนาด

[ctx: @title:column]
en: Created
th: สร้างเมื่อ

[ctx: @title:column]
en: Modified
th: แก้ไขเมื่อ

en: Could not load print preview part
th: ไม่สามารถเรียกใช้ตัวอย่างก่อนพิมพ์ได้

en: Print Preview
th: ตัวอย่างก่อนพิมพ์

en: Close
th: ปิด

[ctx: Find text]
en: F&ind:
th: ค้น&หา:

en: Text to search for
th: ข้อความที่จะใช้ค้นหา

[ctx: Find and go to the next search match]
en: Next
th: ค้นหาตัวถัดไป

en: Jump to next match
th: กระโดดไปยังที่ค้นพบตัวถัดไป

[ctx: Find and go to the previous search match]
en: Previous
th: ค้นหาตัวก่อนหน้านี้

en: Jump to previous match
th: กระโดดไปยังที่ค้นพบตัวก่อนหน้า

en: Modify search behavior
th: แก้ไขพฤติกรรมในการค้นหา

en: Case sensitive
th: แยกแยะตัวพิมพ์เล็ก-ใหญ่

en: From current page
th: จากหน้าปัจจุบัน

en: Search Options
th: ตัวเลือกการค้นหา

[ctx: Enable case sensitive search in the side navigation panels]
en: Case Sensitive
th: แยกแยะตัวพิมพ์เล็ก-ใหญ่

[ctx: Enable regular expression search in the side navigation panels]
en: Regular Expression
th: รูปแบบเงื่อนไขการค้นหา

[ctx: Layouted like: '5 [pages] of 10']
en: of
th: จากหน้าทั้งหมด

en: Zoom
th: ดูย่อ/ดูขยาย

en: Rotate &Right
th: หมุนไปทางด้าน&ขวา

[ctx: Rotate right]
en: Right
th: หมุนไปทางขวา

en: Rotate &Left
th: หมุนไปทางด้านซ้า&ย

[ctx: Rotate left]
en: Left
th: หมุนไปทางซ้าย

en: Original Orientation
th: การจัดวางดั้งเดิม

en: &Trim Margins
th: &ตัดขอบกระดาษ

en: Fit &Width
th: พอดีกับความก&ว้าง

en: Fit &Page
th: แสดงทั้งห&น้า

en: &View Mode
th: โหมด&มุมมอง

en: &Continuous
th: ต่อเ&นื่อง

en: Speak Whole Document
th: ออกเสียงอ่านทั้งเอกสาร

en: Speak Current Page
th: ออกเสียงอ่านหน้าปัจจุบัน

en: Stop Speaking
th: หยุดการอ่านออกเสียง

en: Scroll Up
th: เลื่อนขึ้น

en: Scroll Down
th: เลื่อนลง

en: Show Forms
th: แสดงแบบฟอร์ม

en:  Loaded a one-page document. |  Loaded a %1-page document.
th[0]:  เรียกข้อมูลเอกสาร %1 หน้า เรียบร้อยแล้ว

en: Text (1 character) | Text (%1 characters)
th[0]: ข้อความ (%1 ตัวอักษร)

en: Copy to Clipboard
th: คัดลอกไปยังคลิปบอร์ด

en: Speak Text
th: อ่านข้อความ

en: File not saved.
th: แฟ้มไม่ถูกบันทึก...

en: Copy Text
th: คัดลอกข้อความ

en: Fit Width
th: พอดีกับความกว้าง

en: Fit Page
th: พอดีกับหน้า

en: Search for '%1' with
th: ค้นหา '%1' ด้วย

en: Follow This Link
th: เปิดดูตำแหน่งเชื่อมโยงนี้

en: Copy Link Address
th: คัดลอกที่อยู่ของตำแหน่งเชื่อมโยง

en: Welcome
th: ยินดีต้อนรับ

en: Select zooming area. Right-click to zoom out.
th: เลือกพื้นที่ที่ต้องการย่อ/ขยาย คลิกขวาเพื่อย่อขนาด

en: Draw a rectangle around the text/graphics to copy.
th: วาดสี่เหลี่ยมรอบข้อความ/ภาพกราฟิกที่ต้องการจะคัดลอก

en: Select text
th: เลือกข้อความ

en: New Text Note
th: ข้อความบันทึกย่อตัวใหม่

en: Text of the new note:
th: ข้อความบันทึกย่อตัวใหม่:

[ctx: Annotation tool]
en: Inline Text Annotation (drag to select a zone)
th: ข้อความหมายเหตุประกอบฝังเข้าในบรรทัด (ลากเพื่อเลือกพื้นที่)

[ctx: Annotation tool]
en: Draw a polygon (click on the first point to close it)
th: วาดภาพหลายเหลี่ยม (คลิกบนจุดเริ่มแรกเพื่อจบการวาด)

[ctx: Annotation tool]
en: Put a stamp symbol
th: ใส่สัญลักษณ์ตราประทับ

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
th: แ&ฟ้ม

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
th: &ตั้งค่า

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
th: &ช่วยเหลือ

note: i18n: ectx: Menu (view_orientation)
en: &Orientation
th: &ทิศทางจัดวาง

note: i18n: ectx: Menu (bookmarks) i18n: ectx: Menu (okular_bookmarks)
en: &Bookmarks
th: &ที่คั่นหน้า

en: Thumbnails
th: ภาพตัวอย่าง

en: This document has embedded files. <a href="okular:/embeddedfiles">Click here to see them</a> or go to File -> Embedded Files.
th: เอกสารนี้มีการแนบแฟ้มไว้ภายในด้วย <a href="okular:/embeddedfiles">คลิกที่นี่เพื่อดูแฟ้มแนบ</a> หรือเรียกเมนู แฟ้ม -> แฟ้มที่แนบมาด้วย

[ctx: Previous page]
en: Previous
th: หน้าก่อนหน้านี้

en: Go back to the Previous Page
th: กลับไปยังหน้าก่อนหน้านี้

en: Moves to the previous page of the document
th: เลื่อนไปยังหน้าก่อนหน้านี้ของเอกสาร

[ctx: Next page]
en: Next
th: หน้าถัดไป

en: Advance to the Next Page
th: เรียกหน้าถัดไป

en: Moves to the next page of the document
th: เลื่อนไปยังหน้าถัดไปของเอกสาร

en: Beginning of the document
th: ส่วนเริ่มต้นของเอกสาร

en: Moves to the beginning of the document
th: ย้ายไปยังส่วนเริ่มต้นของเอกสาร

en: End of the document
th: ส่วนท้ายของเอกสาร

en: Moves to the end of the document
th: ย้ายไปยังส่วนท้ายของเอกสาร

en: Previous Bookmark
th: คั่นหน้าก่อนหน้านี้

en: Next Bookmark
th: คั่นหน้าถัดไป

en: About Backend
th: เกี่ยวกับแบ็กเอนด์

en: Reloa&d
th: เ&รียกใหม่

en: Reload the current document from disk.
th: เรียกเอกสารปัจจุบันจากดิสก์ขึ้นมาใหม่

en: Close &Find Bar
th: ปิดแถบเครื่องมือ&ค้นหา

en: Show &Page Bar
th: แสดงแถบห&น้าเอกสาร

en: &Embedded Files
th: แฟ้มที่แน&บมาด้วย

en: E&xport As
th: ส่&งออกเป็น

en: P&resentation
th: &การนำเสนอ

en: Switch Blackscreen Mode
th: สลับโหมดจอมืด

en: The loading of %1 has been canceled.
th: การโหลด %1 ได้ถูกยกเลิกแล้ว

en: Could not open %1. Reason: %2
th: ไม่สามารถเปิด %1 ได้ เนื่องจาก: %2

en: Configure Backends
th: ปรับแต่งแบ็กเอนด์ต่าง ๆ

en: The program "ps2pdf" was not found, so Okular can not import PS files using it.
th: ไม่พบโปรแกรม "ps2pdf" ดังนั้น โอกูลาร์จะไม่สามารถนำเข้าแฟ้มเอกสาร PS เพื่อใช้งานได้

en: ps2pdf not found
th: ไม่พบโปรแกรม ps2pdf

en: This document has forms. Click on the button to interact with them, or use View -> Show Forms.
th: เอกสารนี้เป็นแบบฟอร์ม คลิกบนปุ่มเพื่อใช้งานมัน หรือใช้เมนู มุมมอง -> แสดงแบบฟอร์ม

en: This link points to a close document action that does not work when using the embedded viewer.
th: การเชื่อมโยงนี้ชี้ไปยังการเรียกส่วนปิดเอกสาร ซึ่งจะไม่ทำงานเมื่อใช้งานร่วมกับเครื่องมือแสดงผลแบบฝังตัว

en: This link points to a quit application action that does not work when using the embedded viewer.
th: การเชื่อมโยงนี้ชี้ไปยังการเรียกส่วนจบโปรแกรม ซึ่งจะไม่ทำงานเมื่อใช้งานร่วมกับเครื่องมือแสดงผลแบบฝังตัว

en: Contents
th: เนื้อหา

en: Go to Page
th: ไปยังหน้าที่

en: &Page:
th: หน้า&ที่:

en: Could not open the temporary file for saving.
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มชั่วคราวเพื่อทำการบันทึกได้

en: File could not be saved in '%1'. Try to save it to another location.
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มไว้ใน '%1' ได้ ลองบันทึกมันไว้ในที่อื่น ๆ

en: File could not be saved in '%1'. %2
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มไว้ใน '%1' ได้ %2

en: Okular cannot copy %1 to the specified location.
    
    The document does not exist anymore.
th: โอกูลาร์ไม่สามารถคัดลอก %1 ไปยังตำแหน่งที่กำหนดให้ได้
    
    จะไม่มีเอกสารอยู่

en: Tools
th: เครื่องมือ

en: Printing this document is not allowed.
th: ไม่ได้รับการอนุญาตให้ทำการพิมพ์เอกสารนี้

en: Could not print the document. Unknown error. Please report to bugs.kde.org
th: ไม่สามารถพิมพ์เอกสารได้ โดยไม่ทราบข้อผิดพลาด โปรดรายงานข้อผิดพลาดไปยัง bugs.kde.org

en: Could not print the document. Detailed error is "%1". Please report to bugs.kde.org
th: ไม่สามารถพิมพ์เอกสารได้ รายละเอียดข้อผิดพลาดคือ "%1" โปรดรายงานข้อผิดพลาดไปยัง bugs.kde.org

en: Go to the place you were before
th: ไปยังที่ที่คุณเคยไป ก่อน

en: Go to the place you were after
th: ไปยังที่ ที่คุณเคยไป หลังจาก

en: <qt><strong>File Error!</strong> Could not create temporary file <nobr><strong>%1</strong></nobr>.</qt>
th: <qt><strong>แฟ้มผิดพลาด!</strong> ไม่สามารถสร้างแฟ้มชั่วคราว <nobr><strong>%1</strong></nobr> ได้</qt>

en: <qt><strong>File Error!</strong> Could not open the file <nobr><strong>%1</strong></nobr> for uncompression. The file will not be loaded.</qt>
th: <qt><strong>แฟ้มผิดพลาด!</strong> ไม่สามารถเปิดแฟ้ม <nobr><strong>%1</strong></nobr> เพื่อทำการคลายแฟ้มได้ แฟ้มจะไม่ถูกโหลด</qt>

en: <qt><strong>File Error!</strong> Could not uncompress the file <nobr><strong>%1</strong></nobr>. The file will not be loaded.</qt>
th: <qt><strong>แฟ้มผิดพลาด!</strong> ไม่สามารถคลายแฟ้ม <nobr><strong>%1</strong></nobr> ได้ แฟ้มจะไม่ถูกโหลด</qt>

en: <qt>This error typically occurs if the file is corrupt. If you want to be sure, try to decompress the file manually using command-line tools.</qt>
th: <qt>ข้อผิดพลาดนี้ จะเกิดขึ้นเมื่อแฟ้มมีส่วนผิดพลาดภายใน หากคุณต้องการความแน่ใจ โปรดทดลองคลายแฟ้มด้วยตัวเอง โดยใช้เครื่องมือคลายแฟ้มผ่านทางบรรทัดคำสั่ง</qt>

en: No Bookmarks
th: ไม่มีที่คั่นหน้าใด ๆ

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
th: แ&ก้ไข

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
th: &มุมมอง

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
th: ไ&ปยัง

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
th: เ&ครื่องมือ

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

en: General Options
th: ตั้งค่าตัวเลือกทั่วไป

en: Accessibility
th: ช่วยให้อ่านง่าย

en: Accessibility Reading Aids
th: ช่วยให้การอ่านได้ง่ายขึ้น

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: Performance Tuning
th: ปรับแต่งประสิทธิภาพ

en: Presentation
th: การนำเสนอ

en: Options for Presentation Mode
th: ตัวเลือกสำหรับปรับแต่งการนำเสนอ

en: Editor
th: เครื่องมือแก้ไข

en: Editor Options
th: ตัวเลือกของเครื่องมือแก้ไข

en: Find Next
th: ค้นหาตัวถัดไป

[ctx: [document title/filename] – Presentation]
en: %1 – Presentation
th: การนำเสนอ - %1

en: Switch Screen
th: สลับจอภาพ

[ctx: %1 is the screen number (0, 1, ...)]
en: Screen %1
th: จอภาพ %1

en: Exit Presentation Mode
th: ออกจากการนำเสนอ

en: Title: %1
th: ชื่อเรื่อง: %1

en: Pages: %1
th: จำนวนหน้า: %1

en: Click to begin
th: คลิกเพื่อเริ่ม

en: There are two ways of exiting presentation mode, you can press either ESC key or click with the quit button that appears when placing the mouse in the top-right corner. Of course you can cycle windows (Alt+TAB by default)
th: ในการออกจากโหมดการนำเสนอ มีอยู่ 2 วิธี คุณสามารถกดปุ่มพิมพ์ ESC หรือคลิกที่ปุ่มออก ซึ่งจะปรากฎเมื่อเคลื่อนเมาส์ไปยังมุมบนขวาของจอ และแน่นอน คุณยังคงสามารถเรียกใช้หน้าต่างอื่น ๆ ได้ (โดยปริยายจะใช้การกด Alt+TAB)

[ctx: Reason for inhibiting the screensaver activation, when the presentation mode is active]
en: Giving a presentation
th: ส่งให้การนำเสนอ

en: Unknown File
th: แฟ้มที่ไม่รู้จัก

en: %1 Properties
th: คุณสมบัติ %1

en: &Fonts
th: แบบ&อักษร

[ctx: @action:inmenu]
en: &Extract Font
th: แ&ยกแบบอักษรออกมา

[ctx: Unknown font type]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Embedded (subset)
th: แนบมาด้วย (บางส่วน)

en: Fully embedded
th: แนบมาด้วยอย่างสมบูรณ์

en: No
th: ไม่ใช่

en: Yes (subset)
th: ใช่ (ซับเซ็ต)

en: Yes
th: ใช่

[ctx: font name not available (empty)]
en: [n/a]
th: [ไม่มีข้อมูล]

en: Unknown font
th: แบบอักษรที่ไม่รู้จัก

en: Embedded: %1
th: แนบอยู่ในแฟ้ม: %1

en: Name
th: ชื่อ

en: Type
th: ประเภท

en: File
th: แฟ้ม

en: Enter at least 3 letters to filter pages
th: ป้อนอย่างน้อย 3 ตัวอักษรเพื่อกรองหน้ากระดาษ

en: Case Sensitive
th: แยกแยะตัวพิมพ์เล็ก-ใหญ่

en: Match Phrase
th: ตรงกับวลี

en: Match All Words
th: ตรงกันทุกคำ

en: Match Any Word
th: ตรงกันบางคำ

en: Filter Options
th: ตัวเลือกการกรอง

en: Group by Page
th: จัดกลุ่มตามหน้า

en: Group by Author
th: จัดกลุ่มตามผู้เขียน

en: Show bookmarked pages only
th: แสดงหน้าที่ถูกคั่นไว้เท่านั้น

[ctx: start the movie playback]
en: Play
th: เล่น

[ctx: pause the movie playback]
en: Pause
th: หยุดชั่วคราว

[ctx: stop the movie playback]
en: Stop
th: หยุด

en: Page of the document to be shown
th: หน้าของเอกสารที่จะให้แสดง

en: Start the document in presentation mode
th: เริ่มเอกสารในโหมดการนำเสนอ

en: "Unique instance" control
th: ควบคุม "การเรียกใช้ได้เพียงตัวเดียว"

en: Unable to find the Okular component.
th: ไม่สามารถค้นพบส่วนประกอบของโอกูลาร์

en: Click to open a file
    Click and hold to open a recent file
th: คลิกเพื่อเปิดแฟ้ม
    คลิกค้างไว้เพื่อเลือกเอกสารที่เคยเรียกใช้

en: <b>Click</b> to open a file or <b>Click and hold</b> to select a recent file
th: <b>คลิก</b>เพื่อเปิดแฟ้ม หรือ<b>คลิกค้างไว้</b> เพื่อเลือกเอกสารที่เคยเรียกใช้

en: Open Document
th: เปิดเอกสาร
