opencpn - en to fil_PH translation catalogue (216 entries)

en: Start a request
fil_PH: Simulan ang isang kahilingan

en: Draw requested Area
    or Click here to stop request
fil_PH: Iguhit ang hiniling na Lugar
    o Mag-klik ito upang mahinto ang kahilingan

en: Valid Area and Continue
fil_PH: Balidong Lugar at Magpatuloy

en: File:
fil_PH: Talaksan:

en: Error!
fil_PH: May Pagkakamali!

en:  contains no valid data!
fil_PH:  naglalaman ng walang balidong datos!

en: No valid GRIB file
fil_PH: Walang balidong talaksan na GRIB

en: Hide data at cursor
fil_PH: Itago ang datos at ang panturo

en: Show data at cursor
fil_PH: Ipakita ang datos at ang panturo

en: Start play back
fil_PH: Simulan ang pag-playback

en: Select geopotential altitude
fil_PH: Pumili ng altitud na geopotensyal

en: Now
fil_PH: Ngayon

en: Zoom To Center
fil_PH: Mag-zoom Sa Gitna

en: Stop play back
fil_PH: Ihinto ang pag-playback

en: Open a new file
fil_PH: Magbukas ng bagong talaksan

en: Settings
fil_PH: Mga Pagkakatalaga

en: Draw requested Area or Click here to stop request
fil_PH: Iguhit ang hiniling Lugar o Mag-klik dito upang ihinto ang hiling

en: Select a GRIB file
fil_PH: Pumili ng talaksan na GRIB

en:  files don't exist!
fil_PH:  ang mga talaksan ay hindi umiiral!

en:  can't be read!
fil_PH:  hindi mabasa!

en: GRIB Display Control
fil_PH: Kontrol sa Displey ng GRIB

en: MilliBars
fil_PH: Milibars

en: Meters
fil_PH: Metro

en: Feet
fil_PH: Piye

en: Celsius
fil_PH: Sentigrado

en: Fahrenheit
fil_PH: Parehayt

en: Millimeters
fil_PH: Milimetro

en: Inches
fil_PH: Pulgada

en: Percentage
fil_PH: Posyento

en: Wind
fil_PH: Hangin

en: Wind Gust
fil_PH: Bugso ng Hangin

en: Pressure
fil_PH: Presyon

en: Waves
fil_PH: Mga Alon

en: Current
fil_PH: Daloy ng Alon

en: Rainfall
fil_PH: Ulan

en: Cloud Cover
fil_PH: Pagkulimlim ng Panahon

en: Air Temperature
fil_PH: Temperatura ng Hangin

en: Sea Temperature
fil_PH: Temperatura ng Dagat

en: Altitude(Geopotential)
fil_PH: Altitud(Geopotenyal)

en: Relative Humidity
fil_PH: Kaukulang Kahalumigmigan

en: h
fil_PH: o

en: Apply
fil_PH: Ilapat

en: Display Isotachs
fil_PH: I-displey ang mga Isotach

en: Display Isobars
fil_PH: I-displey ang mga Isobar

en: Display Isotherms
fil_PH: I-displey ang mga Isotherm

en: Display Iso CAPE
fil_PH: I-displey ang mga Iso CAPE

en: Spacing
fil_PH: Pagitan

en: You want to remove the dialog title/drag bar
fil_PH: Gusto mo ba alisin ang titulo/panghila na bar ng dyalogo

en: You want to add a title/drag bar to the dialog
fil_PH: Gusto mo bang magdagdag ng bar ng titulo/panghila ng dyalogo

en: This change needs a complete reload.
    It will be applied after closing and re-opening the plugin
fil_PH: Ang pagbabagong ito ay nangangailangan ng kompletong muling pagkarga.
    Ito ay ilalapat pagkatapos masara at mabuksang muli ang plugin

en: You have chosen to authorize interpolation.
    Don't forget that data displayed will not be real but recomputed
    This can decrease accuracy!
fil_PH: Napili mong pahintulotan ang pag-aalis.
    Huwag kalimutan na ang datos na nadispley ay hindi magiging tunay ngunit kukwentahing muli.
    Ito ay maaaring makabawas sa katumpakan!

en: Warning!
fil_PH: Babala!

en: This option imply you authorize intrepolation
    Don't forget that data displayed will not be real but recomputed
    This can decrease accuracy!
fil_PH: Ang pagpipiliang ito ay nagpapahiwatig na ikaw nagpapahintulot sa pag-aalis
    Huwag kalimutan na ang datos na nadispley ay hindi magiging tunay ngunit kukwentahing muli
    Ito ay maaaring makabawas sa katumpakan!

en: Previous
fil_PH: Nakaraan

en: Next
fil_PH: Kasunod

en: Select geoptential altitude
fil_PH: Pumili ng altitud na geopotensyal

en: Mean Sea Level Pressure (MSLP)
fil_PH: Gitnang Presyon sa Lebel ng Dagat (MSLP)

en: Significant Wave Height
fil_PH: Makabuluhang Taas ng Alon

en: Waves period
fil_PH: Periyod ng mga Alon

en: Waves Direction
fil_PH: Direksyon ng mga Alon

en: Surface Current Speed
fil_PH: Pang-ibabaw na Bilis ng Daloy

en: Surface Current Direction
fil_PH: Pang-ibabaw na Direkyon ng Daloy

en: Cumulative Rainfall per Hour
fil_PH: Pinagsamang Ulan bawat Oras

en: Air Temp
fil_PH: Temperatura ng Hangin

en: Sea Temp
fil_PH: Temperatura ng Dagat

en: Sea or Air Temperature at Surface Level
fil_PH: Temperatura ng Dagat o Hangin sa Pang-ibabaw na Lebel

en: Convective Available Potential Energy
fil_PH: Magagamit na Enerhiyang Potensyal na Convective

en: Altitude
fil_PH: Altitud

en: Data Display Options
fil_PH: Mga Pagpipilian sa Pag-displey ng Datos

en: Units
fil_PH: Mga Yunit

en: Barbed Arrows
fil_PH: Mga Palasong may Tinik

en: Default Colour
fil_PH: Naka-default na Kulay

en: Spacing(pixels)
fil_PH: Agwat(piksel)

en: Fixed
fil_PH: Nakapirmi

en: Minimum
fil_PH: Pinakamababa

en: Always visible
fil_PH: Laging makikita

en: IsoBars
fil_PH: Mga IsoBar

en: Direction Arrows
fil_PH: Palasong Pandireksyon

en: Single Arrow
fil_PH: Iisang Palaso

en: Double Arrow
fil_PH: Dalawahang Palaso

en: Proportional Arrow
fil_PH: Proporsyonal na Palaso

en: Default Size
fil_PH: Naka-default na Sukat

en: Small Size
fil_PH: Maliit na Sukat

en: OverlayMap
fil_PH: MapaNgKalupkupan

en: Generic
fil_PH: Panlahat

en: Numbers
fil_PH: Mga Numero

en: Particle Map
fil_PH: Katiting na Mapa

en: Density
fil_PH: Densidad

en: Transparency for all Overlay Maps
fil_PH: Aninaw ng lahat ng mga Mapa ng Kalupkupan

en: Overlay Transparency (%)
fil_PH: Kalupkupan ng Aninaw (%)

en: Data
fil_PH: Datos

en: Playback Options
fil_PH: Mga Pagpipilian sa pag-Playback

en: Speed Control
fil_PH: Kontrol ng Bilis

en: Slow
fil_PH: Bagalan

en: Fast
fil_PH: Bilisan

en: Loop Mode
fil_PH: Moda ng Silo

en: Loop Start
fil_PH: Simulan ang Silo

en: Top of Grib File
fil_PH: Tuktok ng Taklasan na Grib

en: Current time forecast
fil_PH: Hula sa oras ng alon

en: Interpolate between gribs
fil_PH: Pagpapalit sa pagitan ng mga grib

en: Time Interval
fil_PH: Agwat ng Oras

en: Playback
fil_PH: Mag-playback

en: Dialogs Style
fil_PH: Istelo ng mga Dyalogo

en: Data at cursor dialog is attached to icons bar - with a title/drag bar
fil_PH: Ang datos na nasa panturo na dyalogo ay nakalakip sa bar ng mga aykon - kasama ang bar ng titulo/panghila

en: Data at cursor dialog is attached to icons bar - without a title/drag bar
fil_PH: Ang datos na nasa panturo na dyalogo ay nakalakip sa bar ng mga aykon - hindi kasama ang bar ng titulo/panghila

en: Data at cursor dialog is isolated and displayed horizontally
fil_PH: Ang datos na nasa panturo na dyalogo ay nakahiwalay at na-displey ng pahalang

en: Data at cursor dialog is isolated and displayed vertically
fil_PH: Ang datos na nasa panturo na dyalogo ay nakahiwalay at na-displey ng patayo

en: Buttons Visibility
fil_PH: Pagiging Kita ng mga Buton

en: Attached icon bar
fil_PH: Nakalakip na bar ng aykon

en: Isolated icon bar
fil_PH: Nakahiwalay na bar ng aykon

en: Geopot. Height Choice
fil_PH: Pagpipilian na Taas ng Geopot

en: Zoom to Center
fil_PH: Mag-zoom sa Gitna

en: Show Cursor Data
fil_PH: Ipakita ang Datos sa Panturo

en: Time Slider
fil_PH: Slider ng Oras

en: Open File
fil_PH: Buksan ang Taklasan

en: Request
fil_PH: Humiling

en: General Options
fil_PH: Mga Pangkalahatang Pagpipilian

en: Use High Definition Graphics
fil_PH: Gumamit ng mga Grapika na may Mataas na Resolusyon

en: Use Gradual Colors
fil_PH: Gumamit ng Banayad na mga Kulay

en: Copy First Cumulative Missing Record
fil_PH: Kopyahin ang Nawawalang Rekord ng Unang Pinagsama

en: Copy Missing Wave Records
fil_PH: Kopyahin ang Nawawalang Rekord ng Alon

en: Draw Barbed Arrows Head
fil_PH: Gumuhit ng mga Ulo ng Palaso na may Tinik

en: Load the More Recent File in Directory
fil_PH: Ikarga ang Mas Bagong Taklasan sa Direktoryo

en: Load the Last Opened File
fil_PH: Ikarga ang Huling Nabuksan na Taklasan

en: Load File Options
fil_PH: Mga Pagpipilian sa Pagkarga ng Taklasan

en: Start at the first forecast in GRIB file
fil_PH: Simulan sa unang hula sa taklasang GRIB

en: Start at the nearest forecast to current time
fil_PH: Simulan sa pinakamalapit na hula kasalukuyang oras

en: Authorize Interpolation to start at current time
fil_PH: Pahintulutan ang Pag-aalis upang masimulan sa kasalukuyang oras

en: Start Options
fil_PH: Mga Pagpipilian sa Pagsisimula

en: Local Time
fil_PH: Lokal na Oras

en: Time Options
fil_PH: Mga Pagpipilian sa Oras

en: Sender eMail Address
fil_PH: Adres ng eMail ng Nagpadala

en: Mail To
fil_PH: I-meil Kay

en: Forecast Model
fil_PH: Modelo sa Paghula

en: Moving Grib
fil_PH: Nililipat ang Grib

en: Speed
fil_PH: Bilis

en: Course
fil_PH: Pagdaraanan

en: zyGrib Login
fil_PH: Mag-login sa zyGrib

en: zyGrib Code
fil_PH: Kodigo sa zyGrib

en: Resolution
fil_PH: Resolusyon

en: Interval
fil_PH: Agwat

en: Hours
fil_PH: Oras

en: Time Range
fil_PH: Saklaw ng Oras

en: Days
fil_PH: Araw

en: Area Selection
fil_PH: Pagpili ng Lugar

en: Manual Selection
fil_PH: Manwal na Pagpili

en: Use Always this Area
fil_PH: Gamitin Lagi ang Lugar na ito

en: N
fil_PH: H

en: E
fil_PH: S

en: S
fil_PH: T

en: W
fil_PH: K

en: Data Selection
fil_PH: Pagpili ng Datos

en: Air Temperature(2m)
fil_PH: Tempertaura ng Hangin(2m)

en: Sea Temperature(surf.)
fil_PH: Temperatura ng Dagat(surf.)

en: Geopotential Height
fil_PH: Taas ng Geopotensyal

en: Mail
fil_PH: Meil

en: Estimated File Size
fil_PH: Tinatayang Sukat ng Taklasan

en:  (Max size )
fil_PH:  (Max. sukat )

en: Data at Position:
fil_PH: Datos sa Posisyon:

en: Close
fil_PH: Isarado

en: MAIL Error: MAPI32.DLL is not installed or invalid on this computer!
fil_PH: Pagkakamali sa Meil: Ang MAPI32.DLL ay hindi na-install o hindi balido sa kompyuter na ito!

en: Preferences
fil_PH: Mga Preperensya

en: Write and send eMail request
fil_PH: Magsulat at ipadala ang kahilingan sa eMail

en: Grib Data Table
fil_PH: Talaan sa Datos ng Grib

en: Dialog
fil_PH: Dyalogo

en: Warning : Data at Geopotential Height
fil_PH: Babala : Datos ng Taas ng Geopotensyal

en: IsoBar Unable to compute record magnitude
fil_PH: IsoBar Hindi maaaring kwentahin ang halaga na nasa rekord

en: Building Isobar map
fil_PH: Gumagawa ng mapang Isobar

en: OverlayMap Unable to compute record magnitude
fil_PH: MapaNgKalupkupan Hindi maaaring kwentahin ang halaga na nasa rekord

en: Overlays not supported by this graphics hardware (Disable OpenGL)
fil_PH: Ang mga kalupkupan na hindi suportado ng hardwer ng grapika (Baldahin ang OpenGL)

en: Overlays too wide and can't be displayed:
fil_PH: Ang mga kalupkupan ay masyadong malawak at hindi maaaring i-displey:

en: overlays suppressed if not north-up in DC mode (enable OpenGL)
fil_PH: ang mga kalupkupan ay pipigilan kung hindi naka-north-up na nasa moda na DC (paganahin ang OpenGL)

en: Please Zoom or Scale Out to view invisible overlays:
fil_PH: Mangyaring mag-Zoom o mag-Iskala Palabas upang makita ang mga nakatagong kalupkop:

en: GribNumbers Unable to compute record magnitude
fil_PH: GribNumbers Hindi maaaring kwentahin ang halaga na nasa rekord

en: GRIB PlugIn for OpenCPN
fil_PH: PlugIn na Grib para sa OpenCPN

en: GRIB PlugIn for OpenCPN
    Provides basic GRIB file overlay capabilities for several GRIB file types
    and a request function to get GRIB files by eMail.
    
    Supported GRIB data include:
    - wind direction and speed (at 10 m)
    - wind gust
    - surface pressure
    - rainfall
    - cloud cover
    - significant wave height and direction
    - air surface temperature (at 2 m)
    - sea surface temperature
    - surface current direction and speed
    - Convective Available Potential Energy (CAPE)
    - wind, altitude, temperature and relative humidity at 300, 500, 700, 850 hPa.
fil_PH: GRIB PlugIn for OpenCPN
    Nagbibigay ng pangkaraniwang kakayahan ng kalupkop ng taklasang GRIB para sa mga iilang uri ng taklasang GRIB
    at ng punsyon ng kahilingan upang makakuha ng mga taklasang GRIB mula sa eMail.
    
    Kabilang sa suportadong datos ng GRIB:
    - direksyon at bilis ng hangin (nasa 10 m)
    - bugso ng hangin
    - pang-ibabaw na presyon
    - ulan
    - pagkulimlim ng ulap
     makabuluhang taas at direksyon ng alon
    - pang-ibabaw ng temperatura ng hangin (nasa 2 m)
    - pang-ibabaw na temperatura ng dagat
    - pang-ibabaw na direksyon at bilis ng daloy
    - Magagamit na Enerhiyang Potensyal na Convective (CAPE)
    - hangin, altitude, temperatura at kaukulang kahalumigmigan na nasa 300, 500, 700, 850 hPa.

en: Weather table
fil_PH: Talaan ng Panahon

en: You have chosen to authorize interpolation.
    Don't forget that data displayed at current time will not be real but Recomputed
    This can decrease accuracy!
fil_PH: Napili mong pahintulotan ang pag-aalis.
    Huwag kalimutan na ang datos na nadispley sa kasalukuyang oras ay hindi magiging tunay ngunit kukwentahing muli.
    Ito ay maaaring makabawas sa katumpakan!

en: Wind,Dir
fil_PH: Hangin,Dir

en: Wind,Speed
fil_PH: Hangin,Bilis

en: Wind,Gust
fil_PH: Hangin,Bugso

en: Waves,Dir
fil_PH: Alon,Dir

en: Waves,Hsig
fil_PH: Alon,Hsig

en: Waves,Per
fil_PH: Alon,Per

en: Air Temp.
fil_PH: Temp. ng Hangin

en: Sea Temp.
fil_PH: Temp. ng Dagat

en: Current,Dir
fil_PH: Daloy,Dir

en: Current,Speed
fil_PH: Daloy,Bilis

en: Send
fil_PH: Ipadala

en: Save
fil_PH: I-save

en: Address used to send request eMail. (Mandatory for LINUX)
fil_PH: Ang adres na ginamit upang magpadala ng kahilingan na eMail. (Iniuutos para sa LINUX)

en: This is your zyGrib's forum access Login
fil_PH: Ito ang iyong access ng pag-Login sa porum sa zyGrib

en: Get this Code in zyGrib's forum ( This is not your password! )
fil_PH: Kunin itong Kodigo sa porum sa zyGrib ( Hindi ito ang iyong password! )

en: Enter your forescasted Speed (in Knots)
fil_PH: Ipasok ang iyong hula sa Bilis (naka-Knots)

en: Enter your forecasted Course
fil_PH: Ipasok ang iyong hula na Pagdadaanan

en: Coord.
fil_PH: Koord.

en: Before sending an email to Zygrib you have to enter your Login and Code.
    Please visit www.zygrib.org/ and follow instructions...
fil_PH: Bago magpadala ng email sa Zygrib kailangan mong ipasok ang iyong Login at Kodigo.
    Mangyaring bisitahin ang www.zygrib.org/ at sundin ang mga tagubilin...

en: Too big file! zyGrib limit is 2Mb!
fil_PH: Masyadong malaki ang taklasan! Ang limit sa zyGrib ay 2Mb!

en: Error! Max Lat lower than Min Lat or Max Lon lower than Min Lon!
fil_PH: May Pagkakamali! Ang Max Lat ay mas mababa pa sa Min Lat o ang Max Lon ay mas mababa sa Min Lon!

en: Too small area for this resolution!
fil_PH: Masyadong maliit ang lugar para sa resolusyong ito!

en: Continue...
fil_PH: Magpatuloy...

en: Your request is ready. An email is prepared in your email environment. 
    You have just to verify and send it...
    Save or Cancel to finish...or Continue...
fil_PH: Ang iyong kahilingan ay handa na. Ang isang email ay nakahanda na sa kapaligiran ng iyong email. 
    Kailangan mong itong beripikahin at ipadala...
    I-save o Ikansela upang matapos...o Magpatuloy...

en: Your request was sent 
    (if your system has an MTA configured and is able to send email).
    Save or Cancel to finish...or Continue...
fil_PH: Ang iyong kahilingan ay naipadala 
    (kung ang iyong sistema ay may na-kompigyur na MTA at nakakapadala ng email).
    I-save o Ikansela upang matapos...o Magpatuloy...

en: Request can't be sent. Please verify your email systeme parameters.
    You should also have a look at your log file.
    Save or Cancel to finish...
fil_PH: Ang kahilingan ay hindi maaaring ipadala. Mangyaring pakiberipika sa mga parametro ng sistema ng iyong email.
    Kailangan mo ring tingnan ang talaan ng iyong taklasan.
    I-save o Ikansela upang matapos...

en: Data at cursor position
fil_PH: Datos na nasa panturong posisyon

en: at Geopotential Height
fil_PH: nasa Taas na Geopotensyal

en: Temperature
fil_PH: Temperatura

en: at
fil_PH: sa

en: Wind Speed
fil_PH: Bilis ng Hangin

en: Wind Speed in Bf
fil_PH: Bilis ng Hangin sa Bf

en: Wind Direction
fil_PH: Direksyon ng Hangin

en: Wind Gust at
fil_PH: Bugso ng Hangin sa

en: Air Temperature at
fil_PH: Temperatura ng Hangin sa

en: surface level
fil_PH: pang-ibabaw na lebel

en: Sea Surface Temperature
fil_PH: Pang-ibabaw na Temperatura ng Dagat

en: Menu
fil_PH: Talaan
