opencpn - en to fil_PH translation catalogue (709 entries)

en: (Unnamed Track)
fil_PH: (Walang pangalang Track)

en: Tanker
fil_PH: Tangke

en: At Anchor
fil_PH: Sa angkla

en: Not Under Command
fil_PH: Hindi sa Ilalim ng Utos

en: Restricted Manoeuvrability
fil_PH: Mahigpit ang Kadaliang Pagkilos

en: Constrained by draught
fil_PH: Pinigilan ng draft

en: Moored
fil_PH: Pinalaya

en: Aground
fil_PH: Agrawn

en: Engaged in Fishing
fil_PH: Sumabak sa Pangingisda

en: High Speed Craft
fil_PH: Mabilis na Bapor

en: Wing In Ground Effect
fil_PH: Epektong Lupa sa Pakpak

en: Power-driven vessel towing astern (regional use)
fil_PH: Ang sasakyang panghimpapawid na hinimok ng kapangyarihan ay naghihiwalay sa labas (rehiyonal ang paggamit)

en: Power-driven vessel pushing ahead or towing alongside (regional use)
fil_PH: Ang lalagyan ng lakas na itinutulak ng lakas o sa paghila (rehiyonal ang paggamit)

en: Reserved 13
fil_PH: Nakalaan 13

en: Reserved 14
fil_PH: Nakalaan 14

en: Undefined
fil_PH: Hindi matukoy

en: Class
fil_PH: Klase

en: Nation
fil_PH: Bansa

en: Flag
fil_PH: Watawat

en: Active
fil_PH: Aktibo

en: Testing
fil_PH: Pagsubok

en: Unknown
fil_PH: Walang Alam

en: Safety Broadcast Message
fil_PH: Mesaheng Kaligtasan sa pag Broadcast

en:  (Last Known)
fil_PH:  (Huling Kilala)

en: Position
fil_PH: Posisyon

en: Report Age
fil_PH: Ulat sa Edad

en: Report as of
fil_PH: Ulat sa ngayon

en: Destination
fil_PH: Destinasyon

en: Right
fil_PH: Kaliwa

en: Left
fil_PH: Kanan

en: Speed
fil_PH: Bilis

en: Course
fil_PH: Kurso

en: Heading
fil_PH: Patutunguhan

en: Turn Rate
fil_PH: Iliko ang singil

en: Range
fil_PH: Saklaw

en: Bearing
fil_PH: Tindig

en: in
fil_PH: sa

en: Clear
fil_PH: Malinaw

en: Set
fil_PH: Magtakda

en: No
fil_PH: Hindi

en: Yes
fil_PH: Oo

en:  COG Unavailable
fil_PH:  COG ay hindi magagamit

en: in
fil_PH: sa

en: Current
fil_PH: Alon

en: Aid to Navigation
fil_PH: Tulong sa Nabigasyon

en: Base
fil_PH: Ayon sa

en: Base Station
fil_PH: Himpilang Istasyon

en: DSC Position Report
fil_PH: DSC ang Posisyon sa report

en: APRS Position Report
fil_PH: APRS Ulat sa Posisyon

en: Albania
fil_PH: Albanya

en: Germany
fil_PH: Germanya

en: Spain
fil_PH: Espanya

en: France
fil_PH: Fransya

en: Hungary
fil_PH: Hungarya

en: Italy
fil_PH: Italya

en: Monaco
fil_PH: Monako

en: Antigua and Barbuda
fil_PH: Antigua at Barbuda

en: China
fil_PH: Tsina

en: Philippines
fil_PH: Philippinas

en: Egypt
fil_PH: Ehipto

en: Tug
fil_PH: Tugutin

en: Pollution Control Vessel
fil_PH: Sisidlan ng taga-Kontrol sa Polusyon

en: Law Enforcement Vessel
fil_PH: Sisidlam ng Tagapag-patupad ng Batas

en: Medical Transport
fil_PH: Medikal na Transportasyon

en: Passenger Ship
fil_PH: Pasahero ng Barko

en: Cargo Ship
fil_PH: Kargamentong Barko

en: Unspecified
fil_PH: Hindi matukoy

en: Reference Point
fil_PH: Punto ng Sanggunian

en: Fixed Structure
fil_PH: Nakapirming Struktura

en: Spare
fil_PH: Ekstrang

en: Light
fil_PH: Liwanag

en: Light w/Sectors
fil_PH: Liwanag na may mga Sektor

en: Leading Light Front
fil_PH: Liwanag na Namumuno sa Harap

en: Leading Light Rear
fil_PH: Liwanag na Namumuno sa Likoran

en: Safe Water
fil_PH: Ligtas na Tubig

en: Special Mark
fil_PH: Espesyal na Marka

en: Position Report
fil_PH: Report ng Posisyon

en: Distress
fil_PH: Pagkabalisa

en: Tow
fil_PH: Paghila

en: Long Tow
fil_PH: Mhabang Paghila

en: Tender
fil_PH: Malambot

en: Port
fil_PH: Daungan

en: Special
fil_PH: Espesyal

en: Send
fil_PH: Ipadala

en: Waypoints can be renamed to reflect the new order, the names will be '001', '002' etc.
    
    Do you want to rename the waypoints?
fil_PH: Ang mga waypoint ay maaaring pangalanang muli para sumalamin ng bagong utos, ang mga pangalan ay magiging '001', '002' etc.
    
    Gusto mo bang pangalanang muli ang mga waypoint?

en: About OpenCPN
fil_PH: Tungkol sa OpenCPN

en: OpenCPN Alert
fil_PH: Alerto sa OpenCPN

en: OpenCPN AIS Alert
fil_PH: Alerto sa OpenCPN AIS

en: Object Query
fil_PH: Tanong sa Layunin

en: Center view
fil_PH: Tanaw ang Sentro

en: Link Properties
fil_PH: I-Link ang mga pag-aari

en: Waypoint Properties
fil_PH: Mga ari-arian ng Waypoint

en: Options
fil_PH: Ang Mga Pagpipilian

en: Send to GPS
fil_PH: Ang Ipadala sa GPS

en: Route Properties
fil_PH: Mga Ruta ng Ari-arian

en: Track properties
fil_PH: I-Track ang mga Ari-arian

en: Dialog
fil_PH: Ang Dyalogo

en: License
fil_PH: Ang Lisensya

en: Help
fil_PH: Tulong

en: Close
fil_PH: Sarado

en: Caution Area: Marine mammals habitat (implies whales NOT observed)
fil_PH: Mag Iingay sa Lugar na ito: Tirahang Pandagat ng mga Mamal (Nagpapahiwatig ng mga balyena ay HINDI ino-obserbahan)

en: Caution Area: Marine mammals in area - reduce speed
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar: Mga Mamal na Pandagat ang nasa lugar - bawasan ang bilis

en: Caution Area: Marine mammals in area - stay clear
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Hayop na pandagat ang nandito sa lugar na ito - umiwas

en: Caution Area: Marine mammals in area - report sightings
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Hayop na pandagat ang nandito sa lugar na ito - ereport ang mga nakikita

en: Caution Area: Protected habitat - reduce speed
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Protektado ang tirahan na ito - bawasan ang bilis

en: Caution Area: Protected habitat - stay clear
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Protektado ang tirahan na ito - umiwas

en: Caution Area: Protected habitat - no fishing or anchoring
fil_PH: Babalang lugar: Protektadong tahanan - walang pangingisda o pag a-angkla

en: Caution Area: Derelicts (drifting objects)
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Pabaya (Naaanod na mga bagay)

en: Caution Area: Traffic congestion
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Masikip ang trapiko

en: Caution Area: Marine event
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: May kaganapang pandagat

en: Caution Area: Divers down
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: May maninisid sa ibaba

en: Caution Area: Swim area
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: May lumalangoy sa lugar nat ito

en: Caution Area: Dredge operations
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Draga ang mga operasyon

en: Caution Area: Survey operations
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Mga Survey na operasyon

en: Caution Area: Underwater operation
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Operasyon sa ilalim ng dagat

en: Caution Area: Seaplane operations
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Operasyon sa eroplanong pandgat

en: Caution Area: Fishery - nets in water
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Palaisdaan - may mga lambat sa tubig

en: Caution Area: Cluster of fishing vessels
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Kumpol ng sisidlan sa pangingisda

en: Caution Area: Fairway closed
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: sarado amg daanan

en: Caution Area: Harbour closed
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Sarado ang harbor

en: Caution Area: Risk (define in Associated text field)
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Panganib (tukuyin sa Associated text field)

en: Caution Area: Underwater vehicle operation
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Sa ilalim may operasyon ang sasakyang pandagat

en: (reserved for future use)
fil_PH: (nakalaan para sa hinaharap na paggamit)

en: Environmental Caution Area: Storm front (line squall)
fil_PH: Pag-ingat sa kapaligiran: Bagyo sa harap (linya na skwal)

en: Environmental Caution Area: Hazardous sea ice
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Mapanganin na yelong mula sa dagat

en: Environmental Caution Area: Storm warning (storm cell or line of storms)
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Babala ng bagyo (bagyo ng bagyo o linya ng bagyo)

en: Environmental Caution Area: High wind
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Mataas na hangin

en: Environmental Caution Area: High waves
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Matataas na mga alon

en: Environmental Caution Area: Restricted visibility (fog, rain, etc.)
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Higpitan ang makikita (ulap, ulan, at iba pa)

en: Environmental Caution Area: Strong currents
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Malakas na Alon

en: Environmental Caution Area: Heavy icing
fil_PH: Mag Ingat sa Lugar na ito: Mabibigat na yelo

en: Restricted Area: Fishing prohibited
fil_PH: Ipinagbabawal na lugar: Pangingisda ay mahigpit na ipinagbabawal

en: Restricted Area: No anchoring.
fil_PH: Ipinagbabawal na lugar: Walang mag bubunsod.

en: Restricted Area: Entry approval required prior to transit
fil_PH: Ipinagbabawal na lugar: Nangangailangan ng pahintulot upang makapasok

en: Restricted Area: Entry prohibited
fil_PH: Ipinagbabawal na lugar: Bawal pumasok

en: Restricted Area: Active military OPAREA
fil_PH: Ipinagbabawal na lugar: Aktibong militar OPAREA

en: Restricted Area: Firing - danger area.
fil_PH: Ipinagbabawal na lugar: Pagbabaputok - mapanganib na lugar.

en: Restricted Area: Drifting Mines
fil_PH: Ipinagbabawal na lugar: Naanod na mga Mina

en: Anchorage Area: Anchorage open
fil_PH: Lugar Bunsuran: Bukas para bunsuran

en: Anchorage Area: Anchorage closed
fil_PH: Lugar Bunsuran: Sarado ang bunsuran

en: Anchorage Area: Anchoring prohibited
fil_PH: Lugar Bunsuran: Pagbubunsod ay ipinagbabawal

en: Anchorage Area: Deep draft anchorage
fil_PH: Lugar Bunsuran: Malalim na pagbubusuran

en: Anchorage Area: Shallow draft anchorage
fil_PH: Lugar Bunsuran: Mababaw na pagbubusuram

en: Anchorage Area: Vessel transfer operations
fil_PH: Lugar Bunsuran: Operasyon sa paglipat ng sisidlan

en: Security Alert - Level 1
fil_PH: Alertong Pang-seguridad - antas 1

en: Security Alert - Level 2
fil_PH: Alertong Pang-seguridad - antas 2

en: Security Alert - Level 3
fil_PH: Alertong Pang-seguridad - antas 3

en: Distress Area: Vessel disabled and adrift
fil_PH: Lugar ng Pagkabalisa: Vessel disabled at adrift

en: Distress Area: Vessel sinking
fil_PH: Lugar ng Pagkabalisa: Lumulubog na Sisidlan

en: Distress Area: Vessel abandoning ship
fil_PH: Lugar ng Pagkabalisa: Inabandonang sisidlan sa barko

en: Distress Area: Vessel requests medical assistance
fil_PH: Lugar ng Pagkabalisa: Humingi ang vessel ng tulong medikal

en: Distress Area: Vessel flooding
fil_PH: Pagkabalisa na Lugar: Pagbaha ng mga sisidlan

en: Distress Area: Vessel fire/explosion
fil_PH: Pagkabalisa na Lugar: Sisidlan ng umaapoy/pasabog

en: Distress Area: Vessel grounding
fil_PH: Pagkabalisa na Lugar: Sisidlan mula sa ilalim

en: Distress Area: Vessel collision
fil_PH: Pagkabalisa na Lugar: Kolisyon sa mga sisdlan

en: Distress Area: Vessel listing/capsizing
fil_PH: Pagkabalisa na Lugar: Listahan/kapsizing na sisdlan

en: Distress Area: Vessel under assault
fil_PH: Pagkabalisa na Lugar: Sisidlan sa ilalim ng pag-atake

en: Distress Area: Person overboard
fil_PH: Lugar ng Pagkabalisa: Tao ay nasa Dagat na

en: Distress Area: SAR area
fil_PH: Distress Area: SAR na lugar

en: Distress Area: Pollution response area
fil_PH: Pagkabalisang lugar: Lugar ng tugon ng polusyon

en: Instruction: Contact VTS at this point/juncture
fil_PH: Instruksiyon: Makipag-ugnay sa VTS sa puntong/sa sandaling ito

en: Instruction: Contact Port Administration at this point/juncture
fil_PH: Pagtuturo: Makipag-ugnay sa Pangangasiwa ng daungan sa punto/sa sandaling ito

en: Instruction: Do not proceed beyond this point/juncture
fil_PH: Pagtuturo: Huwag magpatuloy lampas sa punto/sa sandaling ito

en: Instruction: Await instructions prior to proceeding beyond this point/juncture
fil_PH: Pagtuturo: Maghintay ng pagtuturo bago magpatuloy lampas sa punto/sa sandaling ito

en: Proceed to this location - await instructions
fil_PH: Magpatuloy sa lokasyong ito - maghintay sa mga pagtuturo

en: Clearance granted - proceed to berth
fil_PH: Napahintulutan ang pagpapakinaw - magpatuloy sa berth

en: Information: Pilot boarding position
fil_PH: Impormasyon: Posisyon ng pagsakay ng piloto

en: Information: Icebreaker waiting area
fil_PH: Impormasyon: Lugar ng paghihintay ng icebreaker

en: Information: Places of refuge
fil_PH: Impormasyon: Lugar ng kublihan

en: Information: Position of icebreakers
fil_PH: Impormasyon: Posisyon ng mga icebreaker

en: Information: Location of response units
fil_PH: Impormasyon: Lokasyon ng mga yunit ng pag-tugon

en: VTS active target
fil_PH: VTS aktibong target

en: Rogue or suspicious vessel
fil_PH: Rogue o kahinahinalang sisidlan

en: Vessel requesting non-distress assistance
fil_PH: Ang sisidlan na nakiki-usap ng tulong sa di-pagkabalisa

en: Chart Feature: Sunken vessel
fil_PH: Feature ng tsart: Lumubog na sisidlan

en: Chart Feature: Submerged object
fil_PH: Feature ng tsart: Lubog na bagay

en: Chart Feature: Semi-submerged object
fil_PH: Feature ng Tsart: Kalahating lubog na bagay

en: Chart Feature: Shoal area
fil_PH: Feature ng Tsart: Mababaw na lugar

en: Chart Feature: Shoal area due north
fil_PH: Feature ng Tsart: Mababaw na lugar ay angkop sa hilaga

en: Chart Feature: Shoal area due east
fil_PH: Feature ng Tsart: Mababaw na lugar na angkop sa silangan

en: Chart Feature: Shoal area due south
fil_PH: Feature ng Tsart: Mababaw na lugar na angkop sa timog

en: Chart Feature: Shoal area due west
fil_PH: Feature ng Tsart: Mababawa na lugar na angkop sa kanluran

en: Chart Feature: Channel obstruction
fil_PH: Feature ng Tsart: Sagabal sa Paagusan

en: Chart Feature: Reduced vertical clearance
fil_PH: Feature ng Tsart: Nabawasan ang patayong pagpapalinaw

en: Chart Feature: Bridge closed
fil_PH: Feature ng Tsart: Saradong tulay

en: Chart Feature: Bridge partially open
fil_PH: Feature ng Tsart: Ang tulay ay bahagyang bukas

en: Chart Feature: Bridge fully open
fil_PH: Feature ng Tsart: Ang tulay ay lubos na naka-bukas

en: Report from ship: Icing info
fil_PH: Ulat mula sa barko: Impormasyon ng tumpang

en: Report from ship: Miscellaneous information - define in Associated text field
fil_PH: Ulat mula sa barko: Sari-saring impormasyon - natukoy sa nauugnay na field ng teksto

en: Route: Recommended route
fil_PH: Ruta: Rinerekomendang ruta

en: Route: Alternative route
fil_PH: Ruta: Kapalit na ruta

en: Route: Recommended route through ice
fil_PH: Ruta: Rinerekomendang ruta sa pamamagitan ng yelo

en: Other - Define in associated text field
fil_PH: Iba pa - Natukoy sa nauugnay na field ng teksto

en: Cancellation - cancel area as identified by Message Linkage ID
fil_PH: Kanselasayon - kanselahin ang lugar na natukoy ng Message Linkage ID

en: Undefined (default)
fil_PH: Hindi natukoy (default)

en: AIS Target Name
fil_PH: Target na pangalan ng AIS

en: AIS Alert
fil_PH: AIS Alerto

en: AISTargetAlert
fil_PH: AISTargetAlerto

en: &Silence Alert
fil_PH: &Alerto sa Katahimikan

en: &Jump To
fil_PH: &Tumalon sa

en: Create Waypoint
fil_PH: Lumikha ng Waypoint

en: &Acknowledge
fil_PH: &Kilalanin

en: Name
fil_PH: Pangalan

en: Call
fil_PH: Tawag

en: Type
fil_PH: Uri

en: Create WPT
fil_PH: Lumikha WPT

en: Hide All Tracks
fil_PH: Itago lahat ng mga nasubay-bayan

en: Show All Tracks
fil_PH: Ipakita ang Lahat ng Dadaanan

en: Toggle track
fil_PH: I-Toggle ang dadaanan

en: Copy MMSI
fil_PH: Kopyahin MMSI

en: AutoSort
fil_PH: Kusangumuuri

en: Limit range: NM
fil_PH: Limitasyon ng saklaw: NM

en: Target Count
fil_PH: Tagabilang ng Target

en: Record Track
fil_PH: Talaan ng Track

en: The recently captured track of this target has been recorded.
    Do you want to continue recording until the end of the current OpenCPN session?
fil_PH: Ang kamakailang nahuling track ng target na ito ay naitala.
    Gusto mo bang ipagpatuloy ang pagtatala hanggang sa katapusan ng kasalukuyang sesyon ng OpenCPN?

en: Temporary GOTO Route
fil_PH: Pansamantalang PUMUNTA sa Ruta

en: Here
fil_PH: Dito

en: There
fil_PH: Doon

en: (Unnamed Waypoint)
fil_PH: (Walang Pangalang Waypoint)

en: Go to
fil_PH: Pumunta sa

en: Menu
fil_PH: Pagpipilian

en: Undo
fil_PH: Ibalik sa dati

en: Redo
fil_PH: Gawing muli

en: End Route
fil_PH: Dulo ng Ruta

en: Measure Off
fil_PH: Sukatin ang

en: Measure
fil_PH: Sukat

en: Max Detail Here
fil_PH: Punoin ng Detalye Dito

en: Scale In
fil_PH: Magsukat Sa

en: Scale Out
fil_PH: Sukatin ang

en: Move Boat Here
fil_PH: Ilipat ang Bangka Dito

en: Navigate To Here
fil_PH: Pumunta Ka Dito

en: Toggle Full Screen
fil_PH: I-toggle ang boung iskrin

en: Paste Waypoint
fil_PH: Idikit ang Waypoint

en: Paste Route
fil_PH: Idikit ang Ruta

en: Paste Track
fil_PH: Idikit ang Track

en: Chart Groups
fil_PH: Mga grupo ng tsart

en: All Active Charts
fil_PH: Lahat ng Aktibong Tsart

en: Hide Target CPA
fil_PH: Itago ang Target CPA

en: Show Target CPA
fil_PH: Ipakita ang Target CPA

en: Target List...
fil_PH: Listahan ng Target...

en: Hide Target Track
fil_PH: Itago ang Track ng Target

en: Show Target Track
fil_PH: Ipakita ang Track ng Target

en: Copy Target MMSI
fil_PH: Kopyahin ang Target MMSI

en: Show
fil_PH: Ipakita

en: Layer Route
fil_PH: Patong na Ruta

en: Properties
fil_PH: Pagmamay-ari

en: Activate Next Waypoint
fil_PH: I-aktibo ang Susunod na Waypoint

en: Deactivate
fil_PH: Huwag paganahin

en: Activate
fil_PH: Paganahin

en: Route
fil_PH: Ruta

en: Insert Waypoint
fil_PH: Isingit ang Waypoint

en: Append Waypoint
fil_PH: Magdagdag ng Waypoint

en: Copy as KML
fil_PH: Kopyahin bilang KML

en: Delete
fil_PH: Burahin

en: Reverse...
fil_PH: Baligtarin...

en: Send to new GPS
fil_PH: Ipadala sa bagong GPS

en: Layer Track
fil_PH: Leyer ng Track

en: Track
fil_PH: Subaybay

en: Layer Waypoint
fil_PH: Leyer ng Waypoint

en: Remove from Route
fil_PH: Tanggalin mula sa Ruta

en: Navigate To This
fil_PH: Pumunta Ka Dito

en: Clear Anchor Watch
fil_PH: Linisin ang Angklang Relo

en: Set Anchor Watch
fil_PH: Magtakda ng Nakaangklang Relo

en: Show Tide Information
fil_PH: Ipakita ang Impormasyon sa laki ng Tubig

en: Show Current Information
fil_PH: Ipakita ang Impormasyon sa Daloy ng Dagat

en: Rename Waypoints?
fil_PH: Baguhin ang pangalan ng mga Waypoint?

en: Are you sure you want to delete this track?
fil_PH: Sigurado ka bang gusto mong alisin track na ito?

en: OpenCPN Track Delete
fil_PH: Burahin ang Track ng OpenCPN

en: Navigation Mode
fil_PH: Paraan ng nabigasyon

en: North Up
fil_PH: Hilagang taas

en: Course Up
fil_PH: Kursong taas

en: Look Ahead Mode
fil_PH: Paraan ng pagtingin sa unahan

en: Display Options
fil_PH: Mga Pagpipilian sa Display

en: Enable Chart Quilting
fil_PH: Paganahin ang Chart Quilting

en: Show Grid
fil_PH: Ipakita ang grid

en: Show Chart Outlines
fil_PH: Ipakita ang mga Balangkas ng Tsart

en: Show Depth Units
fil_PH: Ipakita ang lalim ng nga yunit

en: Show Currents
fil_PH: Ipakita ang mga Daloy

en: Buoy/Light Labels
fil_PH: Buoy/Mga label ng liwanag

en: Light Descriptions
fil_PH: Diskripson sa Ilaw

en: Display Category
fil_PH: Ipakita ang Kategorya

en: Standard
fil_PH: Pamantayan

en: All
fil_PH: Lahat

en: Cancel
fil_PH: Kansel

en:  Name:
fil_PH:  Pangalan:

en: Scale
fil_PH: Laki

en:  Updated:
fil_PH:  Nai-update na:

en:  Source Edition:
fil_PH:  Pinagmulan ng Edisyon:

en:  Datum:
fil_PH:  Petsa:

en: Mercator
fil_PH: Mambabatas

en: Transverse Mercator
fil_PH: Nakahalang na Mambabatas

en: Polyconic
fil_PH: Polikonik

en: Group "
fil_PH: Grupo "

en: OpenCPN Group Notice
fil_PH: Pang-abiso ng Grupo sa OpenCPN

en: " is empty, switching to "All Active Charts" group.
fil_PH: " ay walang laman, lumipat sa grupong "Lahat ng mga Aktidong Tsart".

en: Layer Route:
fil_PH: Patong ng Ruta:

en: (unnamed)
fil_PH: (walangpangalan)

en: Total Length:
fil_PH: Kabouang Haba:

en: Leg: from
fil_PH: Binti: galing

en:  to
fil_PH:  sa

en: Layer Track:
fil_PH: Subaybayang Leyer:

en: Use nearby waypoint?
fil_PH: Gumamit ng kalapit na waypoint?

en: OpenCPN Route Create
fil_PH: Ruta sa OpenCPN ay Nagawa na

en: For this leg the Great Circle route is
fil_PH: Para sa binting ito ang ruta ng Great Circle ay

en:  shorter than rhumbline.
fil_PH:  mas mababa kaysa sa rhumbline.

en: Would you like include the Great Circle routing points for this leg?
fil_PH: Gusto mo bang isali ang Great Circle na punto ng ruta para binting ito?

en: Layer
fil_PH: Hanay

en: There is an existing waypoint at the same location as the one you are pasting. Would you like to merge the pasted data with it?
fil_PH: Mayroong umiiral na hangganan sa parehong lokasyon sa isang nilagyan mo. Gusto mo bang tiponin lahat ng datos dito?

en: Answering 'No' will create a new waypoint at the same location.
fil_PH: Ang pagsasagot ng 'Hindi' ay gagawa ng bagong hangganan sa bagong lokasyon.

en: Merge waypoint?
fil_PH: Pagsamahin ang waypoint?

en: There are existing waypoints at the same location as some of the ones you are pasting. Would you like to just merge the pasted data into them?
fil_PH: May umiiral na mga waypoint sa parehong lokasyon sa ilan sa iyong mga dinidikit. Gusto mo bang pagsamahin na lang ang lahat ng nakadikit na data sa kanila?

en: Answering 'No' will create all new waypoints for this route.
fil_PH: Ang pagsagot ng "Hindi" ay lilikha ng lahat ng bagong hangganan para sa rutang ito.

en: Merge waypoints?
fil_PH: Pagsamahin ang mga hangganan?

en: Feet
fil_PH: Talampakan

en: Meters
fil_PH: Metros

en: OverZoom
fil_PH: Nasobraan sa Laki

en: CurrentValue
fil_PH: KasalukuyangHalaga

en: AIS Target Query
fil_PH: AIS Target na tanong

en: Show all AIS Targets
fil_PH: Ipakita ang lahat ng AIS Target

en: Attenuate less critical AIS targets
fil_PH: Ang Attenuate na hindi gaanong kritikal ang mga AIS target

en: Hide AIS Targets
fil_PH: Itago AIS na mga target

en: Show This Chart
fil_PH: Ipakita Ang Tsart na Ito

en: Hide This Chart
fil_PH: Itago ang tsart na ito

en: Cell Scale
fil_PH: Laki ng Selda

en: meters
fil_PH: metros

en: This Leg
fil_PH: Ang binting ito

en: Console Legend
fil_PH: I-konsuwelo ang Alamat

en: Console Value
fil_PH: I-konsuwelo ang Halaga

en: Full Route
fil_PH: Buong Ruta

en: Show Highway
fil_PH: Ipakita ang Haywey

en: Description
fil_PH: Deskripsiyon

en: OpenCPN Warning
fil_PH: Babala ng OpenCPN

en: OpenCPN info
fil_PH: Impormasyong OpenCPN

en: Select All
fil_PH: Piliin lahat

en: Clear All
fil_PH: Alisin lahat

en: Add
fil_PH: Dagdagan

en: General
fil_PH: Pangkalahata

en: Filter
fil_PH: I-filter

en: CM93 Detail Level
fil_PH: Detalyeng lebel ng CM93

en: AISRollover
fil_PH: AIS Gumulong

en: ToolTips
fil_PH: Tips ng kasangkapan

en: Waiting for raster chart compression thread exit.
fil_PH: Naghihitay para sa raster tsart kompresyon thread na labasan.

en: Distance from Ownship:  %4.0f NMi
fil_PH: Distansya mula sa Nagmamay-ari:  %4.0f NMi

en: Latitude
fil_PH: Latitud

en: Longitude
fil_PH: Longhitud

en: OpenCPN Route
fil_PH: Ruta ng OpenCPN

en: Choose Format for Copy
fil_PH: Pumili ng Format para sa Kopya

en: KML Standard (Google Earth and others)
fil_PH: KML Standard (Google Earth and iba pa)

en: KML with extended waypoint data (QtVlm)
fil_PH: KML sa pinalawig na waypoint data (QtVlm)

en: Link
fil_PH: I-Link

en: Link description
fil_PH: Ang Paglalarawan ng link

en: Local file...
fil_PH: Lokal file...

en: Choose a file
fil_PH: Pumili ng file

en: Link not complete, can't be saved.
fil_PH: Hindi kumpleto ang link, hindi na maliligtas.

en: Basic
fil_PH: Pangunahin

en: Links
fil_PH: Mga link

en: Edit
fil_PH: I-edit

en: Add new
fil_PH: Magdagdag ng bago

en: Show on chart
fil_PH: Ipakita sa tsart

en: Distance
fil_PH: Distansya

en: Color
fil_PH: Kulay

en: None
fil_PH: Wala

en: Copy
fil_PH: Kopyahin

en: Zoom In
fil_PH: Palakihin

en: Zoom Out
fil_PH: Paliitin

en: Persistent
fil_PH: Masigasig

en: Export GPX file
fil_PH: I-eksport ang GPX na file

en: Overwrite existing file?
fil_PH: Sapawang ang umiiral na file?

en: Import GPX file
fil_PH: Iangkat ang GPX na file

en: Anchorage created
fil_PH: Ang Bunsuran ay nagawa na

en: Enable Tracking
fil_PH: Paganahin ang Tracking

en: Auto Follow
fil_PH: Kusang Sumusunod

en: Show Chart Bar
fil_PH: Ipakita ang Bar ng Tsart

en: Show ENC text
fil_PH: Ipakita ENC na teksto

en: Show Tides
fil_PH: Ipakita ang Laki ng Tubig

en: Change Color Scheme
fil_PH: Palitan ang Pamamaraan ng Kulay

en: Show AIS Targets
fil_PH: Ipakita ang AIS ng mga target

en: Create Route
fil_PH: Lunikha ng Ruta

en: Drop MOB Marker
fil_PH: Maglagay ng MOB Marker

en: Preferences
fil_PH: Mga Kagustuhan

en: (Unnamed Route)
fil_PH: (Walang pangalang Ruta)

en: Own ship
fil_PH: Sariling Barko

en: Print Chart
fil_PH: Mag-print ng mga Chart

en: Tracking
fil_PH: Pagsubaybay

en: Default tracking
fil_PH: Default na pagsubaybay

en: Always track
fil_PH: Laging subaybayan

en:  Never track
fil_PH:  Hindi kailanmang susubaybayan

en: Ignore this MMSI
fil_PH: Balewalain ang MMSI na ito

en: Handle this MMSI as SART/PLB(AIS) MOB.
fil_PH: Hawakan ang MMSI na ito bilang SART/PLB(AIS) MOB.

en: Convert AIVDM to AIVDO for this MMSI
fil_PH: I - convery ang AIVDM sa AIVDO para sa MMSI na ito

en: This MMSI is my Follower - No CPA Alert
fil_PH: Ang MMSI na ito ay aking Follower - Walang CPA Alert

en: An MMSI Id is generally a number of nine digits.
    Please check your entries and cancel if necessary.
fil_PH: Ang isang MMSI Id ay karaniwang isang bilang ng mga siyam na digit.
    Pakiusap i-tsek ang iyong entries at i-kansela kung kinakailangan.

en: Always
fil_PH: Lagi

en: Never
fil_PH: Hinde kailanman

en: Edit MMSI Properties
fil_PH: I-edit ang MMSI Properties

en: MMSI Properties
fil_PH: Mga ari-arian ng MMSI

en: Ignore
fil_PH: Balewalain

en: Ship name
fil_PH: Pangalang ng barko

en: Follower
fil_PH: Tagasunod

en: New...
fil_PH: Bago...

en: Add MMSI Properties
fil_PH: Magdagdag MMSI na pag-aari

en: Nautical miles
fil_PH: Milyang nauukol sa dagat

en: Statute miles
fil_PH: Batas na mga milya

en: Kilometers
fil_PH: Kilometro

en: COG Predictor Length (min)
fil_PH: Haba ng COG Predictor (min)

en: Ship Icon Type
fil_PH: Uri ng Ship Icon

en: Real Scale Bitmap
fil_PH: Tunay na Scale Bitmap

en: Real Scale Vector
fil_PH: Tunay na Scale Vector

en: Length Over All (m)
fil_PH: Kabuuang Haba (m)

en: Width Over All (m)
fil_PH: Kabuuang Lapad (m)

en: GPS Offset from Bow (m)
fil_PH: GPS Offset mula sa Bow (m)

en: GPS Offset from Midship (m)
fil_PH: GPS Offset mula sa Midship (m)

en: Minimum Screen Size (mm)
fil_PH: Pinakamababang Sukat ng Screen (mm)

en: Show range rings
fil_PH: Ipakita ang saklaw ng mga ring

en: Distance between rings
fil_PH: Distansiya sa pagitan ng mga ring

en: Distance Unit
fil_PH: Yunit ng Layo

en: Style
fil_PH: Istilo

en: Solid
fil_PH: Matatag

en: Dot
fil_PH: Tuldok

en: Long dash
fil_PH: Mahabang gitling

en: Short dash
fil_PH: Maikling gitling

en: Default color
fil_PH: Nakadefault na kulay

en: Black
fil_PH: Itim

en: Dark Red
fil_PH: Matingkad na Pula

en: Dark Green
fil_PH: Matingkad na Berde

en: Dark Yellow
fil_PH: Matingkad na Dilaw

en: Dark Blue
fil_PH: Matingkad na Asul

en: Dark Magenta
fil_PH: Matingkad na Pula

en: Dark Cyan
fil_PH: Matingkad na Cyan

en: Light Gray
fil_PH: Bahagyang abo

en: Dark Gray
fil_PH: Matingkad na abo

en: Red
fil_PH: Pula

en: Green
fil_PH: Berde

en: Yellow
fil_PH: Dilaw

en: Blue
fil_PH: Asul

en: Magenta
fil_PH: Pula

en: White
fil_PH: Puti

en: Tracks
fil_PH: Ang mga sumubaybay

en: Automatic Daily Tracks at midnight
fil_PH: Automatic Daily Tracks sa hating-gabi

en: Automatic Daily Tracks at
fil_PH: Automatic Daily Tracks sa

en: Computer
fil_PH: Kompyuter

en: Highlight Tracks
fil_PH: I-highlight ang mga track

en: Tracking Precision
fil_PH: Ang pagsubaysabay sa katiyakan

en: Low
fil_PH: Mababa

en: Medium
fil_PH: Katamtaman

en: High
fil_PH: Mataas

en: Waypoint Arrival Circle Radius (NMi)
fil_PH: Pagdating ng waypoint ng bilog na radius (NMi)

en: Advance route waypoint on arrival only
fil_PH: Paunang ruta ng waypoint sa pagdating lamang

en: Confirm deletion of tracks and routes
fil_PH: Ikumpirma ang pagtatanggal ng mga track at ruta

en: Chart Files
fil_PH: Mga payl ng tsart

en: Directories
fil_PH: Mga direktoryo

en: Add Directory...
fil_PH: Magdagdag ng Direktoryo...

en: Remove Selected
fil_PH: Tanggalin ang Napili

en: Compress Selected
fil_PH: I-kopress ang Napili

en: Remove
fil_PH: Tanggalin

en: Update Control
fil_PH: Kontrol sa pag-Update

en: Scan Charts and Update Database
fil_PH: Skan ang mga Tsart at I update ang Database

en: Force Full Database Rebuild
fil_PH: Pwersahin ang muling pagtayo ng buong database

en: Prepare all ENC Charts
fil_PH: Ihanda ang lahat ng ENC na mga tsart

en: Advanced
fil_PH: Naisulong

en: Use Accelerated Graphics (OpenGL)
fil_PH: Gumamit ng Accelerated Graphics (OpenGL)

en: seconds
fil_PH: segundos

en: Chart Zoom/Scale Weighting
fil_PH: Pag-zoom ng tsart/pag-iskala ng bigat

en: Physical Screen Width
fil_PH: Pisikal na Lapad ng Iskrin

en: Auto
fil_PH: Awto

en: Manual:
fil_PH: Manwal:

en: Chart Display
fil_PH: Display ng tsart

en: Show Skewed Raster Charts as North-Up
fil_PH: Ipakita ang Skewed Raster Charts bilang North-Up

en: With a lower value, the same zoom level shows a less detailed chart.
    With a higher value, the same zoom level shows a more detailed chart.
fil_PH: Sa mababang halaga, ang parehong lebel ng pagpapalapit ay nagpapakita ng mababang detalye sa tsart.
    Sa mataas na halaga, sa parehong lebel ng pagpapalapit at nagpapakita ng maraming detalye sa tsart.

en: Graphics
fil_PH: Grapiks

en: Vector Chart Display
fil_PH: Ipakita ang vector na tsart

en: Mariner's Standard
fil_PH: Pamantayan ng mga Marino

en: Depth Soundings
fil_PH: Lalim ng pagpatunog

en: Chart Information Objects
fil_PH: Mga bagay ng impormasyon ng start

en: Buoys/Lights
fil_PH: Buoys/Mga liwanag

en: Extended Light Sectors
fil_PH: Pinalawak na Sektor ng Ilaw

en: Chart Texts
fil_PH: Tsart ng mga Teksto

en: National text on chart
fil_PH: Pambansang teksto sa tsart

en: Important Text Only
fil_PH: Mahalagang Teksto Lamang

en: De-Cluttered Text
fil_PH: De-cluttered na Teksto

en: Chart Detail
fil_PH: Detalye ng Tsart

en: Reduced Detail at Small Scale
fil_PH: Bawasan ang Detalye at Maliit na Sukat

en: Graphics Style
fil_PH: Mga Istilo ng Grapiks

en: Paper Chart
fil_PH: Tsart na papel

en: Simplified
fil_PH: Pasimplehin

en: Boundaries
fil_PH: Mga hangganan

en: Plain
fil_PH: Karaniwan

en: Symbolized
fil_PH: Isinisimbolo

en: Colors
fil_PH: Mga kulay

en: 2 Color
fil_PH: Dalawang kulay

en: 4 Color
fil_PH: Apat na Kulay

en: Shallow Depth
fil_PH: Mababaw na Lalim

en: Safety Depth
fil_PH: Lalim ng kaligtasan

en: Deep Depth
fil_PH: Malalim na lalim

en: Reset to STANDARD
fil_PH: I-reset sa STANDARD

en: Tides && Currents
fil_PH: Taas ng tubig && mga alon

en: Active Datasets
fil_PH: Aktibong mga set ng data

en: Add Dataset...
fil_PH: Idagdag ang set ng data...

en: All Available Charts
fil_PH: Lahat ng mga magagamit na tsart

en: Remove Chart
fil_PH: Alisin ang tsart

en: All Charts
fil_PH: Lahat ng mga tsart

en: New Group...
fil_PH: Bagong pangkat...

en: Delete Group
fil_PH: Burahin ang pangkat

en: Preserve scale when switching charts
fil_PH: Pangalagaan ang scale kapag naglilipat ng mga tsart

en: Controls
fil_PH: Mga kontrol

en: Smooth Panning / Zooming
fil_PH: Makinis na pag-pan / pag-zoom

en: Zoom to Cursor
fil_PH: I-zoom para ituro

en: Display Features
fil_PH: Ipakita ang mga feature

en: Status Bar Option
fil_PH: Pagpipilian ng katayuan ng bar

en: Live ETA at Cursor
fil_PH: Buhay na ETA sa pagturo

en: Default Boat Speed
fil_PH: I-default ang bilis ng bangka

en: Units
fil_PH: Mga yunit

en: Knots
fil_PH: Mga buhol

en: Depth
fil_PH: Lalim

en: Decimal Degrees
fil_PH: Decimal na antas

en: Degrees, Minutes, Seconds
fil_PH: Degrees, Minutos, Segundos

en: Bearings
fil_PH: Direksyon

en: Show true
fil_PH: Ipakita na tunay

en: Assumed magnetic variation
fil_PH: Ipinagpalagay magnetic na pagkakaiba-iba

en: Show true bearings and headings
fil_PH: Ipakita ang mga tamang tindig at mga patutunguhan

en: Show magnetic bearings and headings.
fil_PH: Ipakita ang mga magnetic na tindig at mga patutunguhan.

en: WMM Plugin calculated magnetic variation
fil_PH: WMM Isasak ang nakalkulang magnetic na pagkakaiba-iba

en:  To set the magnetic variation manually,
     you must disable the WMM plugin.
fil_PH:  Para e set ang magnetic variation ng mano-mano,
    kailangan mong i-disable ang WMM plugin.

en: Select Sound File
fil_PH: Pumili ng File ng Tunog

en: AIS Targets
fil_PH: AIS mga Target

en: CPA Calculation
fil_PH: Pagkalkula ng CPA

en: No (T)CPA Alerts if target range is greater than (NMi)
fil_PH: Walang alerto sa (T)CPA kung ang saklaw ng target ay mas malaki pa sa (NMi)

en: Warn if CPA less than (NMi)
fil_PH: Magbabala Kung ang CPA mas Maliit kaysa sa (NMi)

en: ...and TCPA is less than (min)
fil_PH: ...at TCPA ay mas maliit pa sa (min)

en: Lost Targets
fil_PH: Nawala ang mga Target

en: Mark targets as lost after (min)
fil_PH: Markahan ang traget bilang nawala pagkatapos (min)

en: Remove lost targets after (min)
fil_PH: Alisin ang nawalang mga target pagkatapos (min)

en: Display
fil_PH: Ipakita

en: Show target COG predictor arrow, length (min)
fil_PH: Ipakita ang target COG predictor arrow, ang have (min)

en: Show target tracks, length (min)
fil_PH: Ipakita ang target na mga track, haba (min)

en: Suppress anchored/moored targets, speed max (kn)
fil_PH: Supilin ang nakaangkla/nakapugal na mga target, pinakamataas na bilis (kn)

en: Allow attenuation of less critical targets if more than ... targets
fil_PH: Payagan ang pagpapalambing ng mas mababa sa kritikal na mga target kung higit sa ... mga target

en: Show area notices (from AIS binary messages)
fil_PH: Ipakita ang mga abiso ng lugar (mula sa mensahe ng AIS binary)

en: Show AIS targets real size
fil_PH: Ipakita ang tunay na laki ng mga AIS target

en: Show names with AIS targets at scale greater than 1:
fil_PH: Ipakita ang mga pangalan na may AIS target sa sukat na mas mataas kaysa sa 1:

en: Rollover
fil_PH: I-rollover

en: "Ship Name" MMSI (Call Sign)
fil_PH: "Pangalan ng Barko" MMSI (Palatandaang Tawag)

en: [Class] Type (Status)
fil_PH: [Class] Klase (Katayuan)

en: CPA/TCPA Alerts
fil_PH: Mga Alerto sa CPA/TCPA

en: Show CPA/TCPA Alert Dialog
fil_PH: Ipakita ang CPA/TCPA Alert Dialog

en: Play Sound on CPA/TCPA Alerts and DSC/SART emergencies.
fil_PH: I-play ang Tunog sa CPA/TCPA Alerts at sa mga emerhensiya ng DSC/SART.

en: Enable Target Alert Acknowledge timeout (min)
fil_PH: Paganahin ang timeout ng Target Alert Acknowledge (min)

en: General Options
fil_PH: Mga pangkalahatang opsyon

en: Language
fil_PH: Lengguwahe

en: Fonts
fil_PH: Mga Fonts

en: Choose Font...
fil_PH: Pumili ng Font...

en: Choose Font Color...
fil_PH: Pumili ng Kulay ng Font...

en: Interface Options
fil_PH: Mga opsiyon sa interface

en: Show Status Bar
fil_PH: Ipakita ang Status Bar

en: Show Menu Bar
fil_PH: Ipakita ang Menu Bar

en: Show Compass/GPS Status Window
fil_PH: Ipakita ang Compass/GPS STATUS Window

en: Enable Toolbar auto-hide
fil_PH: Pagahanin ang Toolbar auto-hide

en: Play Ships Bells
fil_PH: Maglaro ng mga Bell ng Barko

en: Enable Touchscreen interface
fil_PH: Paganahin ang interface ng Touchscreen

en: Enable Scaled Graphics interface
fil_PH: Paganahin ang interface ng Scale Graphics

en: User Interface scale factor
fil_PH: Salik ng pagsukat ng User Interface

en: Chart Object scale factor
fil_PH: Salik sa pagsukat Chart Object

en: Ship scale factor
fil_PH: Salik ng pagsukat ng barko

en: Apply
fil_PH: Mag - aplay

en: Charts
fil_PH: Mga Tsart

en: Connections
fil_PH: Mga koneksiyon

en: Ships
fil_PH: Mga barko

en: Plugins
fil_PH: Mga plugin

en: User set magnetic variation
fil_PH: Pagtakda ng user ng pagkakaiba-iba ng magnetic

en: feet
fil_PH: paa

en: fathoms
fil_PH: mga fathom

en: Add a directory containing chart files
fil_PH: Magdagdag ng isang direktoryo na naglalaman ng mga tsart file

en: 
     - your ship's length must be > 0
fil_PH: 
     - ang haba ng iyong barko ay kailangang > 0

en: 
     - your ship's beam must be > 0
fil_PH: 
     - ang sinag ng iyong barko ay kailangang > 0

en: 
     - your GPS offset from midship must be within your ship's beam
fil_PH: 
     - ang iyong GPS offset mula sa midship ay kailangang nasa loob ng sinag ng iyong barko

en: 
     - your GPS offset from bow must be within your ship's length
fil_PH: 
     - ang iyong GPS offset mula sa midship ay kailangang nasa loob ng haba ng iyong barko

en: 
     - your minimum ship icon size must be between 1 and 100 mm
fil_PH: 
     - ang pinakamababang sukat ng icon ng iyong barko ay dapat na nasa pagitan ng 1 at 100 mm

en: The settings for own ship real size are not correct:
fil_PH: Ang mga setting para sa tunay na sukat ng sariling barko ay hindi tama:

en: Compression will alter chart files on disk.
    This may make them incompatible with other programs or older versions of OpenCPN.
    Compressed charts may take slightly longer to load and display on some systems.
    They can be decompressed again using unxz or 7 zip programs.
fil_PH: Ang pagsisiksik ay babaguhin ang tsart ng mga file sa disk. 
    Ito ay maaaring gawing di magkatugma sa iba pang mga programa o lumang bersiyon ng OpenCPN.
    Ang nasiksik na mga tsart ay maaaring medyo tumagal ng mas mahaba upang makarga at maipakita sa ilang mga sistema. 
    Sila ay maaaring bawasan muli gamit ang mga programang unxz o 7 zip.

en: OpenCPN Compress Charts
fil_PH: OpenCPN Siniksik na mga Tsart

en: No charts found to compress.
fil_PH: Walang mga tsart na natagpuan na isiksik.

en: compressed %ld charts
    from %.1fMB to %.1fMB
    saved %.1fMB (%.1f%%)
fil_PH: isiksik %ld mga tsart
    mula sa %.1fMB na %.1fMB
    nai-save %.1fMB (%.1f%%)

en: Enter Group Name
fil_PH: Maglagay ng Pangalan ng Grupo

en: New Chart Group
fil_PH: Bagong Pangkat ng Tsart

en: Select Tide/Current Data
fil_PH: Pumili ng Tide/Kasalukuyang data

en: Texture Compression
fil_PH: Pagkakasiksik ng Texture

en: Texture Compression with Caching
fil_PH: Pagkakasiksik ng Texture na may Caching

en: Texture Compression Caching
fil_PH: Pagkakasiksik ng Texture na may Caching

en: Size:
fil_PH: Sukat:

en: Rebuild Texture Cache
fil_PH: Muling itayo ang Texture Cache

en: Clear Texture Cache
fil_PH: Linisin ang Texture Cache

en: Polygon Smoothing
fil_PH: Pagpapakinis ng polygon

en: Line Smoothing
fil_PH: Pagpapakinis ng linya

en: Software OpenGL (restart OpenCPN)
fil_PH: OpenGL na Software (buksang muli ang OpenCPN)

en: Use Accelerated Panning
fil_PH: Gumamit ng pinabilis na pag-pan

en: Texture Settings
fil_PH: Mga setting ng texture

en: Texture Cache
fil_PH: Cache ng texture

en: Miscellaneous
fil_PH: Iba`t ibang

en: S57 Cell Update failed.
    ENC features may be incomplete or inaccurate.
    
    Check the logfile for details.
fil_PH: Ang S57 Update ay nabigo.
    ENC ang mga tampok ay maaaring hindi kumpleto o hindi wasto.
    
    I-tsek ang logfile para sa mga detalye.

en: OpenCPN Create SENC Warning
fil_PH: OpenCPN Lumikha ng babala ng SENC

en: S57 Cell Update failed.
    No updates could be applied.
    ENC features may be incomplete or inaccurate.
    
    Check the logfile for details.
fil_PH: Ang S57 Cell Update ay nabigo.
    Walang mga update ang maaaring i-aplay.
    ENC ang mga tampok ay maaaring hindi kumpleto o di-wasto.
    
    I0tsek ang logfile para sa mga detalye.

en: OpenCPN S57 SENC File Create...
fil_PH: OpenCPN S57 SENC na payl ay lumikha...

en: There was a problem printing.
    Perhaps your current printer is not set correctly?
fil_PH: May problema sa printing.
    Baka ang iyong ginamit na printer ay hindi maayos ang pagkalagay?

en: Are you sure you want to delete this route?
fil_PH: Sigurado kang gusto mong burahin ang rutang ito?

en: Routes
fil_PH: Mga Ruta

en: Route Name
fil_PH: Pangalan ng ruta

en: From <-> To
fil_PH: Mula <-> sa

en: &Properties
fil_PH: &Mga ari-arian

en: &Activate
fil_PH: &Aktibo

en: &Center View
fil_PH: &Tingnan sa gitna

en: &Reverse
fil_PH: Baligtarin

en: &Delete
fil_PH: &Tanggalin

en: &Export selected...
fil_PH: &Napiling Export...

en: Export
fil_PH: Iluwas

en: &Delete All
fil_PH: &Tanggalin lahat

en: Track Name
fil_PH: Pangalan ng track

en: Length
fil_PH: Haba

en: &Start Track
fil_PH: &Simulang track

en: Route from Track
fil_PH: Ruta mula sa Track

en: Distance from own ship
fil_PH: Distansiya mula sa sariling barko

en: &New
fil_PH: &Bago

en: &Go To
fil_PH: &Pumunta Sa

en: &Send to GPS
fil_PH: $Ipadala sa GPS

en: Delete All
fil_PH: Tanggalin lahat

en: Export All Visible...
fil_PH: Iluwas Lahat ng Nakikita...

en: Layers
fil_PH: Mga patong

en: Layer Name
fil_PH: Pangalan ng patong

en: No. of items
fil_PH: Bilang ng mga Aytem

en: Show WPT names
fil_PH: Ipakita ang mga pangalang WPT

en: List contents
fil_PH: Listahan ng mga nilalaman

en: Are you sure you want to delete <ALL> routes?
fil_PH: Sigurado ka bang gusto mong tanggalin ang <ALL> mga ruta?

en: &Merge Selected Tracks
fil_PH: &Pagsamahin ang mga Piniling Track

en: Reduce Data...
fil_PH: Bawasan ang data...

en: &Copy as text
fil_PH: &Kopyahin bilang teksto

en: Select the maximum error allowed (in meters)
    after data reduction:
fil_PH: Piliin ang pinakamataas na maling pinayagan (sa metro)
    pagkatapos ang pagbabawas ng data:

en: Reduce Data Precision
fil_PH: Bawasan ang katumpakan ng datos

en: The amount of data used by the track
     was reduced by %d%%.
fil_PH: Ang halaga ng nagamit na datos ng track
     ay nabawasan ng %d%%.

en: The currently running Track was not merged.
    You can merge it later when it is completed.
fil_PH: Ang kasalukuyang tumatakbong track ay hindi pinagsama.
    Maaari mong ipagsama ito mamaya kapag ito ay kumpleto na.

en: Are you sure you want to delete the selected object(s)
fil_PH: Sigurado ka bang gusto mong tanggalin ang napiling bagay/(mga) bagay

en: OpenCPN Converting Track to Route....
fil_PH: OpenCPN Linilipat ang track sa ruta....

en: Processing Waypoints...
fil_PH: Pinoproseso ang mga waypoint...

en: Done.
fil_PH: Tapos na.

en: Are you sure you want to delete <ALL> tracks?
fil_PH: Sigurado ka bang gusto mong burahin <ALL> ang lahat ng mga track?

en: The waypoint you want to delete is used in a route, do you really want to delete it?
fil_PH: Ang waypoint na gusto mong burahin ay ginamit sa isang ruta, gusto mo ba talagang burahin ito?

en: Are you sure you want to delete <ALL> waypoints?
fil_PH: Sigurado ka bang gusto mong burahin <ALL> ang lahat ng nga waypoint?

en: There are some waypoints used in routes or anchor alarms.
     Do you want to delete them as well?
     This will change the routes and disable the anchor alarms.
     Answering No keeps the waypoints used in routes or alarms.
fil_PH: Mayroong ilang mga waypoint ang ginamit sa mga ruta at mga alarma ng angkla.
     Gusto mo rin ba silang burahin?
     Ito ay magbabago ng mga ruta at huwag paganahin ang mga alarma ng angkla.
     Ang pagsagot ng Hindi ay nagpapanatili mga waypoint na ginamit sa mga ruta o mga alarma.

en: Are you sure you want to delete this layer and <ALL> of its contents?
fil_PH: Sigurado ka bang gusto mong burahin ang oatong na ito at <ALL> ng laman nito?

en: (Unnamed Layer)
fil_PH: (Walang pangalang patong)

en: You are trying to delete an active AIS MOB route, are you REALLY sure?
fil_PH: Sinusubukan mong burahin ang aktibong AIS MOB na ruta, sigurado ka ba TALAGA?

en: Leg
fil_PH: Binti

en: Next tide event
fil_PH: Susunod na pangyayari ng tide

en: From
fil_PH: Mula sa

en: To
fil_PH: Sa

en: Plan speed
fil_PH: Bilis ng Plano

en: Width
fil_PH: Lapad

en: wxFB Website
fil_PH: wxFB Websayt

en: Links are opened in the default browser.
fil_PH: Ang mga link ay bukas sa nakadefault na browser.

en: Print
fil_PH: I-print

en: Extend
fil_PH: Palawakin

en: Split
fil_PH: Nahati

en: Sunrise
fil_PH: Pagsikat ng araw

en: Daytime
fil_PH: Araw

en: Sunset
fil_PH: Paglubog ng araw

en: Nighttime
fil_PH: Gabi

en: Depart From
fil_PH: Lumayo ka sa

en: Total distance
fil_PH: Kabuuang distansiya

en: Speed (Kts)
fil_PH: Bilis (Kts)

en: Departure Time
fil_PH: Oras ng Pag-alis

en: Time enroute
fil_PH: Oras ng pagpunta

en: Are you sure you want to remove this waypoint?
fil_PH: Sigurado ka bang gusto mong tanggalin itong waypoint?

en: OpenCPN Remove Waypoint
fil_PH: Tanggalin ang OpenCPN Waypoint

en: &Copy all as text
fil_PH: &Kopyahin lahat bilang teksto

en: _plus
fil_PH: _idagdag

en: Links are opened for editing.
fil_PH: Ang mga link ay bukas para sa pag - edit.

en: S57 Cell Update chain incomplete.
    ENC features may be incomplete or inaccurate.
    Check the logfile for details.
fil_PH: S57 Ang kadena ng pag update ng cell ay hindi kumpleto.
    ENC na nga feature ay maaaring hindi kumpleto o hindi tumpak.
    Suriin ang logfile para sa mga detalye.

en: <font size=-2>(Sector angles are True Bearings from Seaward)</font><br>
fil_PH: <font size=-2>(Ang mga anggulo ng sektor ay totoong mga tindig mula sa patungo sa dagat)</font><br>

en: GPS/Plotter Port
fil_PH: GPS/Tagabalangkas ng daungan

en: Progress...
fil_PH: Pag-unlad...

en: It seems you have no tide/current harmonic data installed.
fil_PH: Tila wala kang tubig/alon na maharmonyang datos na-install.

en: Tide
fil_PH: Taas ng tubig

en: Next
fil_PH: Susunod

en: Reference Station :
fil_PH: Istasyon ng sanggunian:

en: Data Source :
fil_PH: Pinagmulan ng datos:

en: Today
fil_PH: Ngayong araw

en: Tomorrow
fil_PH: Kinabukasan

en: No, I don't want to hide it.
fil_PH: Hindi, hindi ko gustong itago ito.

en: No, and permanently remove the option to hide it.
fil_PH: Hindi, at permanenteng alisin ang pagpipilian para itago ito.

en: Yes, hide it.
fil_PH: Oo, itago ito.

en: The Man Over Board button could be an important safety feature.
    Are you sure you want to hide it?
fil_PH: Ang tao sa ibabaw ng pindutan ng board ay maaaring maging importanteng feature ng kaligtasa.
    Sigurado ka bang gusto mong itago ito?

en: Choose Toolbar Icons
fil_PH: Pumili ng mga icon ng toolbar

en: Avg. speed
fil_PH: Katamtamang bilis

en: Time Enroute
fil_PH: Papuntang oras

en: Time shown as
fil_PH: Oras na ipinakita bilang

en: 1 pixel
fil_PH: 1 piksel

en: 2 pixels
fil_PH: 2 piksel

en: 3 pixels
fil_PH: 3 piksel

en: 4 pixels
fil_PH: 4 piksel

en: 5 pixels
fil_PH: 5 piksel

en: 6 pixels
fil_PH: 6 piksel

en: 7 pixels
fil_PH: 7 piksel

en: 8 pixels
fil_PH: 8 piksel

en: 9 pixels
fil_PH: 9 piksel

en: 10 pixels
fil_PH: 10 piksel

en: Waypoints
fil_PH: Mga waypoint

en: To route
fil_PH: Sa ruta

en: Display parameters
fil_PH: Ipakita ang mga parametro

en: Statistics
fil_PH: Mga istatistiko

en: Recorded points
fil_PH: Naitalang mga punto

en: Move Waypoint
fil_PH: Ilipat ang waypoint
