orca - en to cy translation catalogue (449 entries)

en: grayed
cy: wedi cysgodi

en: expanded
cy: wedi'i ehangu

en: collapsed
cy: wedi ymgwympo

en: TREE LEVEL %d
cy: LEFEL COEDEN %d

en: space
cy: bwlch

en: newline
cy: llinell newydd

en: exclaim
cy: ebychnod

en: apostrophe
cy: collnod

en: comma
cy: coma

en: question
cy: cwestiwn

en: quote
cy: dyfynnod

en: left paren
cy: cromfach chwith

en: right paren
cy: cromfach dde

en: dash
cy: llinell doriad

en: underscore
cy: tanlinell

en: less than
cy: llai na

en: greater than
cy: mwy na

en: left bracket
cy: braced chwith

en: right bracket
cy: braced dde

en: backslash
cy: slaes ôl

en: vertical line
cy: llinell fertigol

en: grave accent
cy: acen drom

en: left brace
cy: bres chwith

en: right brace
cy: brês dde

en: pound
cy: punt

en: dollar
cy: doler

en: percent
cy: canran

en: and
cy: a

en: star
cy: seren

en: plus
cy: plws

en: slash
cy: slaes

en: equals
cy: hafalnod

en: Performs left click on current flat review item.
cy: Yn gwneud clic chwith ar yr eitem adolygu gwastad cyfredol.

en: Performs right click on current flat review item.
cy: Yn gwneud clic de ar yr eitem adolygu gwastad cyfredol.

en: Speaks entire document.
cy: Llefaru'r ddogfen gyfan.

en: Performs the where am I operation.
cy: Perfformio'r weithred 'ble ydw i'.

en: Paints and prints the visible zones in the active window.
cy: Paentio a phrintio'r ardaloedd gweladwy yn y ffenestr weithredol.

en: Enters and exits flat review mode.
cy: Cychwyn a gadael modd adolygu gwastad.

en: Moves flat review to the beginning of the previous line.
cy: Symud yr adolygu gwastad at gychwyn y llinell flaenorol.

en: Moves flat review to the home position.
cy: Symud yr adolygu gwastad at y lleoliad cartref.

en: Speaks the current flat review line.
cy: Llefaru'r llinell adolygu gwastad presennol.

en: Moves flat review to the beginning of the next line.
cy: Symud yr adolygu gwastad at gychwyn y llinell nesaf.

en: Moves flat review to the end position.
cy: Symud yr adolygu gwastad at y lleoliad gorffen.

en: Moves flat review to the previous item or word.
cy: Symud yr adolygu gwastad at yr eitem neu'r gair blaenorol.

en: Moves flat review to the word above the current word.
cy: Symud yr adolygu gwastad at y gair uwchben y gair presennol.

en: Speaks the current flat review object.
cy: Llefaru'r gwrthrych adolygu gwastad presennol.

en: Moves flat review to the next item or word.
cy: Symud yr adolygu gwastad at yr eitem neu'r gair nesaf.

en: Moves flat review to the word below the current word.
cy: Symud yr adolygu gwastad at y gair islaw'r gair presennol.

en: Moves flat review to the previous character.
cy: Symud yr adolygu gwastad at y nod blaenorol.

en: Moves flat review to the end of the line.
cy: Symud yr adolygu gwastad i ddiwedd y llinell.

en: Speaks the current flat review character.
cy: Llefaru'r nod adolygu gwastad presennol.

en: Moves flat review to the next character.
cy: Symud yr adolygu gwastad at y nod nesaf.

en: Toggles whether to read just the current table cell or the whole row.
cy: Toglu p'un ai i ddarllen dim ond y gell tabl presennol, neu'r rhes gyfan.

en: Reads the attributes associated with the current text character.
cy: Darllen y priodweddau sydd ynghlwm â'r nod testun presennol.

en: Reports information on current script.
cy: Adrodd gwybodaeth ar y sgript bresennol.

en: Pans the braille display to the left.
cy: Panio'r dangosydd braille i'r chwith.

en: Pans the braille display to the right.
cy: Panio'r dangosydd braille i'r dde.

en: Moves flat review to the bottom left.
cy: Symud yr adolygu gwastad at y gornel waelod chwith.

en: Returns to object with keyboard focus.
cy: Dychwelyd at y gwrthrych gyda ffocws y bysellfwrdd.

en: Enters learn mode.  Press escape to exit learn mode.
cy: I fynd i mewn i'r modd dysgu.  Gwasgwch y botwm escape i adael y modd dysgu.

en: Decreases the speech rate.
cy: Lleihau cyflymder y lleferydd.

en: Increases the speech rate.
cy: Cynyddu cyflymder y lleferydd.

en: Decreases the speech pitch.
cy: Lleihau traw'r llais.

en: Increases the speech pitch.
cy: Cynyddu traw'r llais.

en: Quits Orca
cy: Gadael Orca

en: Toggles keystroke recording on and off.
cy: Toglu recordio trawiadau bysell ymlaen ac i ffwrdd.

en: Displays the preferences configuration dialog.
cy: Dangos y ddeialog cyflunio hoffterau.

en: Reloads user settings and reinitializes services as necessary.
cy: Ail-lwytho gosodiadau'r defnyddiwr ac ail-gychwyn gwasanaethau os oes angen.

en: Toggles the silencing of speech.
cy: Toglu tewi'r lleferydd.

en: Prints a debug listing of all known applications to the console where Orca is running.
cy: Printio rhestr ddatnamu o'r holl raglenni y gŵyr amdanynt at y consol lle mae Orca'n rhedeg.

en: Cycles the debug level at run time.
cy: Cylchu'r lefel datnamu ar adeg rhedeg.

en: Prints debug information about the currently active application to the console where Orca is running.
cy: Printio gwybodaeth ddatnamu ynglŷn â'r rhaglen sy'n weithredol ar hyn o bryd at y consol lle mae Orca'n rhedeg.

en: Prints debug information about the ancestry of the object with focus
cy: Printio gwybodaeth datnamu am hynafiaeth y gwrthrych sydd ganddo ffocws

en: Prints debug information about the application with focus
cy: Printio gwybodaeth datnamu am y rhaglen sydd ganddi ffocws

en: Switches to the next presentation manager.
cy: Newid i'r rheolwr cyflwyniad nesaf.

en: tree level %d
cy: lefel coeden %d

note: Attempt to sidestep GIL
en: No focus
cy: Dim ffocws

en: entire document selected
cy: yr holl ddogfen wedi'i dewis

en: Speak
cy: Llefaru

en: row
cy: rhes

en: blank
cy: gwag

en: white space
cy: gofod gwag

en: Emacspeak Speech Services
cy: Gwasanaethau Lleferydd Emacspeak

en: Switching to focus tracking mode.
cy: Wrthi'n newid i'r modd tracio ffocws.

en: GNOME Speech Services
cy: Gwasanaethau Lleferydd GNOME

en: higher.
cy: uwch.

en: lower.
cy: is.

en: faster.
cy: cyflymach.

en: slower.
cy: arafach.

en: Switching to hierarchical navigation mode.
cy: Wrthi'n newid i'r modd llywio hierarchaidd.

en: left shift
cy: shift chwith

en: left alt
cy: alt chwith

en: left control
cy: control chwith

en: right alt
cy: shift dde

en: right control
cy: control dde

en: left tab
cy: tab chwith

en: Orca Preferences
cy: Hoffterau Orca

en: _Enable speech
cy: _Galluogi lleferydd

en: Speech _system:
cy: _System leferydd:

en: Speech synthesi_zer:
cy: Syntheseiddydd _llais:

en: _Voice settings:
cy: _Gosodiadau llais:

en: _Rate:
cy: _Cyfradd:

en: Pi_tch:
cy: _Cywair:

en: Vo_lume:
cy: _Lefel sain:

en: Default
    Uppercase
    Hyperlink
cy: Rhagosodiad
    Prif lythrennau
    Hypergyswllt

en: _None
cy: _Dim

en: So_me
cy: Rh_ai

en: M_ost
cy: M_wyafrif

en: _All
cy: _Popeth

en: <b>Punctuation Level</b>
cy: <b>Lefel Atalnodi</b>

en: Ver_bose
cy: _Amleiriog

en: <b>Verbosity</b>
cy: <b>Geiriogrwydd</b>

en: Speak current _cell
cy: Llefaru'r _gell bresennol

en: Speak current ro_w
cy: Llefaru'r _rhes bresennol

en: <b>Table Row Speech</b>
cy: <b>Lleferydd Rhes Dabl</b>

en: Speak _indentation and justification
cy: Llefaru _mewnoli ac unioni

en: Speech
cy: Lleferydd

en: Enable Braille _support
cy: Galluogi _cefnogaeth Braille

en: Enable Braille _monitor
cy: Galluogi _monitor Braille

en: _Abbreviated role names
cy: _Enwau rôl wedi'u talfyrru

en: Enable _key echo
cy: Galluogi _adleisio bysellau

en: Enable _alphanumeric and punctuation keys
cy: Galluogi _allweddi alffaniwmerig ac atalnodi

en: Enable _modifier keys
cy: Galluogi _allweddellau addasu

en: Enable lockin_g keys
cy: Galluogi _cloi bysellau

en: Enable _function keys
cy: Galluogi _bysellau swyddogaeth

en: Enable ac_tion keys
cy: Galluogi allweddi _gweithred

en: Enable echo by _word
cy: Galluogi adlais fesul _gair

en: Key Echo
cy: Adleisio Bysellau

en: Enable _magnifier
cy: Galluogi _chwyddwydr

en: Enable c_ursor
cy: Galluogi _cyrchwr

en: Custom siz_e
cy: Maint _addasedig

en: Color:
cy: Lliw:

en: _Width:
cy: _Lled:

en: pixels
cy: picseli

en: <b>Cursor Settings</b>
cy: <b>Gosodiadau'r Cyrchwr</b>

en: Enable cross-hair cli_p
cy: Galluogi cli_p croeslin

en: Enable cross-h_air
cy: Galluogi _cyrchwr croes

en: Si_ze:
cy: _Maint:

en: <b>Cross-hair Settings</b>
cy: <b>Gosodiadau'r Cyrchwr Croes</b>

en: Scale _factor:
cy: _Ffactor graddfa:

en: In_vert colors
cy: Gwrth_droi lliwiau

en: <b>Zoomer Settings</b>
cy: <b>Gosodiadau'r Chwyddwr</b>

en: _Bottom:
cy: _Gwaelod:

en: _Left:
cy: _Chwith:

en: _Right:
cy: _De:

en: <b>Zoomer Position</b>
cy: <b>Lleoliad y Chwyddwr</b>

en: _Smoothing:
cy: Ll_yfnhau:

en: Mouse trac_king mode:
cy: Modd olrhain _llygoden:

en: None
    Bilinear
cy: Dim
    Deulinol

en: Centered
    None
    Proportional
    Push
cy: Canoli
    Dim
    Cyfraneddol
    Gwthio

en: Magnifier
cy: Chwyddwydr

en: Question
cy: Cwestiwn

en: You will have to log out for the change to take effect.
    Do you want to log out now?
cy: Rhaid i chi allgofnodi cyn i'r newid ddod i rym.
    Ydych chi am allgofnodi nawr?

en: User logged out - shutting down.
cy: Defnyddiwr wedi allgofnodi - wrthi'n cau i lawr.

en: Debug level all.
cy: Lefel datnamu: popeth.

en: Debug level finest.
cy: Lefel datnamu: manylaf.

en: Debug level finer.
cy: Lefel datnamu: manylach.

en: Entering learn mode.  Press any key to hear its function.
cy: Mynd i mewn i'r modd dysgu.  Gwasgwch unrhyw allwedd i glywed ei weithred.

en: To exit learn mode, press the escape key.
cy: I adael y modd dysgu, gwasgwch y botwm escape.

en: Learn mode.  Press escape to exit.
cy: Y modd dysgu.  Gwasgwch escape i'w adael.

en: Exiting learn mode.
cy: Gadael y modd dysgu.

en: Speech enabled.
cy: Lleferydd wedi'i alluogi.

en: Speech disabled.
cy: Lleferydd wedi'i analluogi.

en: Orca user settings reloaded.
cy: Gosodiadau defnyddiwr Orca wedi eu hail-lwytho.

en: Welcome to Orca.
cy: Croeso i Orca.

note: [[[TODO: WDW - the timer stuff is an experiment to see if we can recover from hangs.  It's only experimental, so it's commented out for now.]]] timer = threading.Timer(5.0, timeout) timer.start()
en: goodbye.
cy: hwyl fawr.

en: Goodbye.
cy: Hwyl fawr.

en: Usage: orca [OPTION...]
cy: Defnydd: orca [OPSIWN...]

en: -?, --help                   Show this help message
cy: -?, --help                   Dangos y neges gymorth hon

en: -s, --setup, --gui-setup     Set up user preferences
cy: -s, --setup, --gui-setup     Gosod hoffterau'r defnyddiwr

en: -t, --text-setup             Set up user preferences (text version)
cy: -t, --text-setup             Gosod hoffterau'r defnyddiwr (fersiwn destun)

en: -n, --no-setup               Skip set up of user preferences
cy: -n, --no-setup               Hepgor gosod hoffterau'r defnyddiwr

en: If Orca has not been previously set up by the user, Orca
    will automatically launch the preferences set up unless
    the -n or --no-setup option is used.
cy: Os nad yw Orca wedi ei osod gan y defnyddiwr ynghynt,
    fe fydd Orca yn lansio'r gosodiad hoffterau'n awtomatig
    oni bai fod yr opsiwn -n neu --no-setup wedi ei ddefnyddio.

en: Report bugs to orca-list@gnome.org.
cy: Adroddwch namau at orca-list@gnome.org.

en: Speech is unavailable.
cy: Lleferydd ddim ar gael.

en: Welcome to Orca setup.
cy: Croeso i raglen osod Orca.

en: Select desired speech system:
cy: Dewiswch y system leferydd:

en: Enter choice:
cy: Rhowch eich dewis:

en: Speech will not be used.
cy: Ni ddefnyddir lleferydd.

en: No servers available.
cy: Dim gweinyddion ar gael.

en: Select desired speech server.
cy: Dewiswch y gweinydd lleferydd.

en: No voices available.
cy: Dim lleisiau ar gael.

en: Select desired voice:
cy: Dewiswch lais:

note: Ask the user if they would like to enable echoing by word.
en: Enable echo by word?  Enter y or n:
cy: Galluogi adlais fesul gair? Rhowch y (ie) neu n (nage):

note: Ask the user if they would like to enable key echo. If they say yes, then for each of the five different types of keys, ask the user if they would like to enable them. These key types are: o Alphanumeric and punctuation keys o Modifier keys: CTRL, ALT, Shift, Insert, and "Fn" on laptops. o Locking k
en: Enable key echo?  Enter y or n:
cy: Galluogi adlais bysellau? Rhowch y (ie) neu n (nage):

en: Enable alphanumeric and punctuation keys?  Enter y or n:
cy: Galluogi bysellau alffaniwmerig ac atalnodi? Rhowch y (ie) neu n (nage):

en: Enable modifier keys?  Enter y or n:
cy: Galluogi bysellau addasu? Rhowch y (ie) neu n (nage):

en: Enable locking keys?  Enter y or n:
cy: Galluogi bysellau cloi? Rhowch y (ie) neu n (nage):

en: Enable function keys?  Enter y or n:
cy: Galluogi bysellau swyddogaeth? Rhowch y (ie) neu n (nage):

en: Enable action keys?  Enter y or n:
cy: Galluogi bysellau gweithred? Rhowch y (ie) neu n (nage):

en: Enable Braille?  Enter y or n:
cy: Galluogi Braille? Rhowch y (ie) neu n (nage):

en: Enable Braille Monitor?  Enter y or n:
cy: Galluogi Monitor Braille? Rhowch y (ie) neu n (nage):

en: Accessibility support for GNOME has just been enabled.
cy: Mae cynhaliaeth hygyrchedd ar gyfer GNOME newydd ei alluogi.

en: You need to log out and log back in for the change to take effect.
cy: Rhaid i chi allgofnodi a mewngofnodi er mwyn i'r newid ddod i rym.

en: Setup complete.  Press Return to continue.
cy: Y broses osod ar ben.  Gwasgwch Return i barhau.

en: Speech not available.
cy: Lleferydd ddim ar gael.

en: Bilinear
cy: Deulinol

en: None
cy: Dim

en: Centered
cy: Canolwyd

en: Proportional
cy: Cyfraneddol

en: Push
cy: Gwthio

en: Default
cy: Rhagosodedig

en: Uppercase
cy: Llythrennau mawr

en: Hyperlink
cy: Uwchgyswllt

en: Accessibility support for GNOME has just been enabled.
cy: Mae cynhaliaeth hygyrchedd ar gyfer GNOME newydd ei alluogi.

en: You need to log out and log back in for the change to take effect.
cy: Rhaid i chi allgofnodi a mewngofnodi cyn i'r newidiadau ddod i rym.

en: Invalid
cy: Annilys

en: invalid
cy: annilys

en: acc
cy: cyf

en: Accelerator
cy: Cyflymydd

en: accelerator
cy: cyflymydd

en: alert
cy: rhybudd

en: Alert
cy: Rhybudd

en: Animation
cy: Animeiddiad

en: animation
cy: animeiddiad

en: arrow
cy: saeth

en: Arrow
cy: Saeth

en: Calendar
cy: Calendr

en: calendar
cy: calendr

en: cnv
cy: cynf

en: Canvas
cy: Cynfas

en: canvas
cy: cynfas

en: chk
cy: blt

en: CheckBox
cy: BlwchTicio

en: check box
cy: blwch ticio

en: CheckItem
cy: EitemDicio

en: check item
cy: eitem dicio

en: ckm
cy: dewsdic

en: CheckMenu
cy: DewislenDicio

en: check menu
cy: dewislen dicio

en: clrchsr
cy: dewllw

en: ColorChooser
cy: DewisyddLliwiau

en: color chooser
cy: dewisydd lliwiau

en: colhdr
cy: pencol

en: ColumnHeader
cy: PennawdColofn

en: column header
cy: pennawd colofn

en: combo box
cy: blwch combo

en: dat
cy: dydd

en: DateEditor
cy: GolygyddDyddiadau

en: date editor
cy: golygydd dyddiadau

en: icon
cy: eicon

en: DesktopIcon
cy: EiconPenbwrdd

en: desktop icon
cy: eicon penbwrdd

en: frame
cy: ffrâm

en: DesktopFrame
cy: FfrâmBenbwrdd

en: desktop frame
cy: ffrâm benbwrdd

en: dial
cy: deial

en: Dial
cy: Deial

en: Dialog
cy: Deialog

en: dialog
cy: deialog

en: dip
cy: ccy

en: DirectoryPane
cy: CwarelCyfeiriadur

en: directory pane
cy: cwarel cyfeiriadur

en: draw
cy: tynnu

en: DrawingArea
cy: ArdalLunio

en: drawing area
cy: ardal lunio

en: fchsr
cy: dwffl

en: FileChooser
cy: DewisyddFfeil

en: file chooser
cy: dewisydd ffeil

en: flr
cy: llnw

en: Filler
cy: Llenwad

en: filler
cy: llenwad

en: FontChooser
cy: DewisyddFfont

en: font chooser
cy: dewisydd ffont

en: frm
cy: ffrf

en: Frame
cy: Ffrâm

en: gpn
cy: cwrlgwdr

en: GlassPane
cy: CwarelGwydr

en: glass pane
cy: cwarel gwydr

en: HtmlContainer
cy: CynhwysyddHtml

en: h t m l container
cy: cynhwysydd h t m l

en: Icon
cy: Eicon

en: img
cy: dlwdd

en: Image
cy: Delwedd

en: image
cy: delwedd

en: InternalFrame
cy: FfrâmFewnol

en: internal frame
cy: ffrâm fewnol

en: lyrdpn
cy: cwrlhn

en: LayeredPane
cy: CwarelHaenog

en: layered pane
cy: cwarel â haenau

en: lst
cy: rhst

en: List
cy: Rhestr

en: list
cy: rhestr

en: lstitm
cy: eitmrh

en: ListItem
cy: EitemRhestr

en: list item
cy: eitem rhestr

en: mnu
cy: dwsl

en: Menu
cy: Dewislen

en: menu
cy: dewislen

en: mnubr
cy: brdwsl

en: MenuBar
cy: BarDewis

en: menu bar
cy: bar dewis

en: mnuitm
cy: eitmddws

en: MenuItem
cy: EitemDdewislen

en: menu item
cy: eitem ddewislen

en: optnpn
cy: cwrlops

en: OptionPane
cy: CwarelOpsiwn

en: option pane
cy: cwarel opsiynau

en: page
cy: tudalen

en: Page
cy: Tudalen

en: tblst
cy: rhstbl

en: TabList
cy: RhestrTabl

en: tab list
cy: rhestr dabiau

en: pwd
cy: cfrnr

en: Password
cy: Cyfrinair

en: password
cy: cyfrinair

en: popmnu
cy: ndln

en: PopupMenu
cy: Naidlen

en: popup menu
cy: naidlen

en: pgbar
cy: brcnnd

en: Progress
cy: Cynnydd

en: progress bar
cy: bar cynnydd

en: btn
cy: btwm

en: Button
cy: Botwm

en: button
cy: botwm

en: RadioButton
cy: BotwmRadio

en: radio button
cy: botwm radio

en: rdmnuitm
cy: eitdwsrdio

en: radio menu item
cy: eitem ddewislen radio

en: rdmnu
cy: dwsrdio

en: RadioMenu
cy: DewislenRadio

en: radio menu
cy: dewislen radio

en: rtpn
cy: cwrlgwrdd

en: RootPane
cy: CwarelGwraidd

en: root pane
cy: cwarel gwraidd

en: rwhdr
cy: penrhs

en: RowHeader
cy: PennawdRhes

en: row header
cy: pennawd rhes

en: scbr
cy: brsgrl

en: ScrollBar
cy: BarSgrolio

en: scroll bar
cy: bar sgrolio

en: scpn
cy: cwrlsgrl

en: ScrollPane
cy: CwarelSgrolio

en: scroll pane
cy: cwarel sgrolio

en: seprtr
cy: gwhndd

en: Separator
cy: Gwahanydd

en: separator
cy: gwahanydd

en: sldr
cy: llthr

en: Slider
cy: Llithrydd

en: slider
cy: llithrydd

en: spltpn
cy: cwrlhllt

en: SplitPane
cy: CwarelHollt

en: split pane
cy: cwarel wedi hollti

en: spin
cy: trll

en: SpinButton
cy: BotwmTroelli

en: spin button
cy: botwm troelli

en: statbr
cy: brstws

en: StatusBar
cy: BarStatws

en: status bar
cy: bar statws

en: Table
cy: Tabl

en: table
cy: tabl

en: tomnuitm
cy: eitdwsrwyg

en: TearOffMenuItem
cy: EitemDewislenRwygo

en: tear off menu item
cy: eitem dewislen rwygo

en: term
cy: trfnll

en: Terminal
cy: Terfynell

en: terminal
cy: terfynell

en: txt
cy: tstn

en: Text
cy: Testun

en: text
cy: testun

en: tglbtn
cy: btwmtgl

en: ToggleButton
cy: BotwmToglu

en: toggle button
cy: toglu botwm

en: tbar
cy: baro

en: ToolBar
cy: BarOffer

en: tool bar
cy: bar offer

en: tip
cy: cmth

en: ToolTip
cy: Brysgymorth

en: tool tip
cy: brysgymorth

en: tree
cy: coeden

en: Tree
cy: Coeden

en: trtbl
cy: tblcoed

en: TreeTable
cy: TablCoeden

en: tree table
cy: tabl coeden

en: unk
cy: anh

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: unknown
cy: anhysbys

en: vwprt
cy: pthgol

en: Viewport
cy: Porth golwg

en: viewport
cy: porthgolwg

en: wnd
cy: ffnst

en: Window
cy: Ffenestr

en: window
cy: ffenestr

en: hdr
cy: pen

en: Header
cy: Pennyn

en: header
cy: pennyn

en: ftr
cy: trd

en: Footer
cy: Troedyn

en: footer
cy: troedyn

en: Paragraph
cy: Paragraff

en: paragraph
cy: paragraff

en: app
cy: rha

en: Application
cy: Rhaglen

en: application
cy: rhaglen

en: auto
cy: awto

en: AutoComplete
cy: AwtoGwblhau

en: autocomplete
cy: awtogwblhau

en: edtbr
cy: barg

en: EditBar
cy: BarGolygu

en: edit bar
cy: bar golygu

en: emb
cy: mew

en: EmbeddedComponent
cy: CydranFewnol

en: embedded component
cy: cydran fewnol

en: calv
cy: ggal

en: CalendarView
cy: GolwgGalendr

en: calendar view
cy: golwg galendr

en: CalendarEvent
cy: DigwyddiadCalendr

en: calendar event
cy: digwyddiad calendr

en:  screen
cy:  sgrin

note: Most of the Setup Assistant screens have a useful piece of text starting with the word "Please". We want to speak these. For the first screen, the useful piece of text starts with "Welcome". For the last screen, it starts with "Congratulations". Speak those too.
en: Please
cy: Os gwelwch yn dda

en: Welcome
cy: Croeso

en: Congratulations
cy: Llongyfarchiadau

en: No appointments
cy: Dim apwyntiadau

en: Directories button
cy: Botwm Cyfeiriaduron

en: Assistant
cy: Cynorthwyydd

en: link
cy: cyswllt

en: Change to:
cy: Newid i:

en: Misspelled word:
cy: Gair wedi'i gamsillafu:

note: The indication that spell checking is complete is when the "misspelt" word is set to "Completed spell checking". Ugh! Try to detect this and let the user know.
en: Completed spell checking
cy: Gwirio sillafu wedi gorffen

en: Spell checking is complete.
cy: Gwirio sillafu ar ben.

en: Press Tab and Return to terminate.
cy: Gwasgwch Tab a Return i orffen.

en: Check Spelling
cy: Gwirio Sillafu

en: Speaks the contents of the input line.
cy: Llefaru cynnwys y llinell fewnbwn.

en: empty
cy: gwag

en: Welcome to StarOffice
cy: Croeso i StarOffice

en: Spellcheck:
cy: Gwirio sillafu:

en: Note that the Scroll Down button has to be pressed numerous times.
cy: Sylwer fod rhaid gwasgu'r botwm Sgrolio i Lawr nifer o weithiau.

en: License Agreement Accept button now has focus.
cy: Mae gan y Botwm Dderbyn Trwydded ffocws yn awr.

en: First name
cy: Enw cyntaf

en:  has formula
cy:  ganddo fformiwla

note: Note to translators:  the "Workspace " string is the prefix of what metacity shows when you press Ctrl+Alt and the left or right arrow keys to switch between workspaces.  The goal here is to find a match with that prefix.
en: Workspace
cy: Gweithfan

en: inaccessible
cy: anhygyrch

en: Display more options
cy: Dangos mwy o opsiynau

en: pressed
cy: gwasgwyd

en: not pressed
cy: heb ei wasgu

en: checked
cy: ticiwyd

en: not checked
cy: heb ei dicio

en: selected
cy: wedi dewis

en: not selected
cy: heb ei ddewis

en: tear off
cy: rhwygo bant

en: Misspelled word:
cy: Gair wedi ei gamsillafu:

en:  Context is
cy:  Cyd-destun yw

en: page selected from cursor position
cy: tudalen a ddewiswyd o safle'r cyrchwr

en: page selected to cursor position
cy: tudalen a ddewiswyd hyd safle'r cyrchwr

en: line selected down from cursor position
cy: llinell a ddewiswyd i lawr o safle'r cyrchwr

en: line selected up from cursor position
cy: llinell a ddewiswyd i fyny o safle'r cyrchwr

en: document selected to cursor position
cy: dogfen a ddewiswyd hyd safle'r cyrchwr

en: document selected from cursor position
cy: dogfen a ddewiswyd o safle'r cyrchwr

en: unselected
cy: dad-ddewiswyd
