OTRS - en to th_TH translation catalogue (4068 entries)

note: Template: AAABase
en: Yes
th_TH: ใช่

note: Template: AAABase
en: No
th_TH: ไม่

note: Template: AAABase
en: yes
th_TH: ใช่

note: Template: AAABase
en: no
th_TH: ไม่

note: Template: AAABase
en: Off
th_TH: ปิด

note: Template: AAABase
en: off
th_TH: ปิด

note: Template: AAABase
en: On
th_TH: เปิด

note: Template: AAABase
en: on
th_TH: เปิด

note: Template: AAABase
en: top
th_TH: บน

note: Template: AAABase
en: end
th_TH: จบ

note: Template: AAABase
en: Done
th_TH: ดำเนินการเสร็จแล้ว

note: Template: AAABase
en: Cancel
th_TH: ยกเลิก

note: Template: AAABase
en: Reset
th_TH: รีเซ็ต

note: Template: AAABase
en: more than ... ago
th_TH: มากกว่า... ที่ผ่านมา

note: Template: AAABase
en: in more than ...
th_TH: ในมากกว่า...

note: Template: AAABase
en: within the last ...
th_TH: ภายในครั้งล่าสุด

note: Template: AAABase
en: within the next ...
th_TH: ภายในครั้งต่อไป...

note: Template: AAABase
en: Created within the last
th_TH: สร้างขึ้นภายในครั้งล่าสุด...

note: Template: AAABase
en: Created more than ... ago
th_TH: สร้างขึ้นมากกว่า...ที่ผ่านมา

note: Template: AAABase
en: Today
th_TH: วันนี้

note: Template: AAABase
en: Tomorrow
th_TH: พรุ่งนี้

note: Template: AAABase
en: Next week
th_TH: อาทิตย์ถัดไป

note: Template: AAABase
en: day
th_TH: วัน

note: Template: AAABase
en: days
th_TH: วัน

note: Template: AAABase
en: day(s)
th_TH: วัน(s)

note: Template: AAABase
en: d
th_TH: ว

note: Template: AAABase
en: hour
th_TH: ชั่วโมง

note: Template: AAABase
en: hours
th_TH: ชั่วโมง

note: Template: AAABase
en: hour(s)
th_TH: ชั่วโมง(s)

note: Template: AAABase
en: Hours
th_TH: ชั่วโมง

note: Template: AAABase
en: h
th_TH: ช

note: Template: AAABase
en: minute
th_TH: นาที

note: Template: AAABase
en: minutes
th_TH: นาที

note: Template: AAABase
en: minute(s)
th_TH: นาที(s)

note: Template: AAABase
en: Minutes
th_TH: นาที

note: Template: AAABase
en: m
th_TH: ด

note: Template: AAABase
en: month
th_TH: เดือน

note: Template: AAABase
en: months
th_TH: เดือน

note: Template: AAABase
en: month(s)
th_TH: เดือน(s)

note: Template: AAABase
en: week
th_TH: อาทิตย์

note: Template: AAABase
en: week(s)
th_TH: อาทิตย์(s)

note: Template: AAABase
en: quarter
th_TH: ไตรมาส

note: Template: AAABase
en: quarter(s)
th_TH: ไตรมาส(s)

note: Template: AAABase
en: half-year
th_TH: ครึ่งปี

note: Template: AAABase
en: half-year(s)
th_TH: ครึ่งปี(s)

note: Template: AAABase
en: year
th_TH: ปี

note: Template: AAABase
en: years
th_TH: ปี

note: Template: AAABase
en: year(s)
th_TH: ปี(s)

note: Template: AAABase
en: second(s)
th_TH: วินาที(s)

note: Template: AAABase
en: seconds
th_TH: วินาที

note: Template: AAABase
en: second
th_TH: วินาที

note: Template: AAABase
en: s
th_TH: วินาที

note: Template: AAABase
en: Time unit
th_TH: หน่วยเวลา

note: Template: AAABase
en: wrote
th_TH: เขียน

note: Template: AAABase
en: Message
th_TH: ข้อความ

note: Template: AAABase
en: Error
th_TH: ข้อผิดพลาด

note: Template: AAABase
en: Bug Report
th_TH: รายงานข้อผิดพลาด

note: Template: AAABase
en: Attention
th_TH: ความสนใจ

note: Template: AAABase
en: Warning
th_TH: คำเตือน

note: Template: AAABase
en: Module
th_TH: โมดูล

note: Template: AAABase
en: Modulefile
th_TH: ไฟล์โมดูล

note: Template: AAABase
en: Subfunction
th_TH: ฟังก์ชั่นย่อย

note: Template: AAABase
en: Line
th_TH: ไลน์

note: Template: AAABase
en: Setting
th_TH: การตั้งค่า

note: Template: AAABase
en: Settings
th_TH: การตั้งค่า

note: Template: AAABase
en: Example
th_TH: ตัวอย่าง

note: Template: AAABase
en: Examples
th_TH: ตัวอย่าง

note: Template: AAABase
en: valid
th_TH: ถูกต้อง

note: Template: AAABase
en: Valid
th_TH: ถูกต้อง

note: Template: AAABase
en: invalid
th_TH: ถูกต้อง

note: Template: AAABase
en: Invalid
th_TH: ไม่ถูกต้อง

note: Template: AAABase
en: * invalid
th_TH: ไม่ถูกต้อง

note: Template: AAABase
en: invalid-temporarily
th_TH: ไม่ถูกต้องชั่วคราว

note: Template: AAABase
en:  2 minutes
th_TH: 2 นาที

note: Template: AAABase
en:  5 minutes
th_TH: 5 นาที

note: Template: AAABase
en:  7 minutes
th_TH: 7 นาที

note: Template: AAABase
en: 10 minutes
th_TH: 10 นาที

note: Template: AAABase
en: 15 minutes
th_TH: 15 นาที

note: Template: AAABase
en: Mr.
th_TH: นาย

note: Template: AAABase
en: Mrs.
th_TH: นาง

note: Template: AAABase
en: Next
th_TH: ถัดไป

note: Template: AAABase
en: Back
th_TH: กลับไป

note: Template: AAABase
en: Next...
th_TH: ถัดไป...

note: Template: AAABase
en: ...Back
th_TH: ...กลับไป

note: Template: AAABase
en: -none-
th_TH: -ไม่มี-

note: Template: AAABase
en: none
th_TH: ไม่มี

note: Template: AAABase
en: none!
th_TH: ไม่มี!

note: Template: AAABase
en: none - answered
th_TH: ไม่มีคำตอบ

note: Template: AAABase
en: please do not edit!
th_TH: ได้โปรดอย่าแก้ไข!

note: Template: AAABase
en: Need Action
th_TH: ต้องการการดำเนินการ

note: Template: AAABase
en: AddLink
th_TH: เพิ่มลิงค์

note: Template: AAABase
en: Link
th_TH: ลิงค์

note: Template: AAABase
en: Unlink
th_TH: ยกเลิกการลิงค์

note: Template: AAABase
en: Linked
th_TH: เชื่อมต่อแล้ว

note: Template: AAABase
en: Link (Normal)
th_TH: การเชื่อมต่อ(Normal)

note: Template: AAABase
en: Link (Parent)
th_TH: การเชื่อมต่อ(Parent)

note: Template: AAABase
en: Link (Child)
th_TH: การเชื่อมต่อ(Child)

note: Template: AAABase
en: Hit
th_TH: กดปุ่ม

note: Template: AAABase
en: Hits
th_TH: กดปุ่ม

note: Template: AAABase
en: Text
th_TH: ข้อความ

note: Template: AAABase
en: Standard
th_TH: มาตรฐาน

note: Template: AAABase
en: User
th_TH: ผู้ใช้

note: Template: AAABase
en: Username
th_TH: ชื่อผู้ใช้

note: Template: AAABase
en: Language
th_TH: ภาษา

note: Template: AAABase
en: Languages
th_TH: ภาษา

note: Template: AAABase
en: Password
th_TH: รหัสผ่าน

note: Template: AAABase
en: Preferences
th_TH: การกำหนดลักษณะ

note: Template: AAABase
en: Salutation
th_TH: คำขึ้นต้น

note: Template: AAABase
en: Salutations
th_TH: คำขึ้นต้น

note: Template: AAABase
en: Signature
th_TH: ลายเซ็น

note: Template: AAABase
en: Signatures
th_TH: ลายเซ็น

note: Template: AAABase
en: Customer
th_TH: ลูกค้า

note: Template: AAABase
en: CustomerID
th_TH: ไอดีลูกค้า

note: Template: AAABase
en: CustomerIDs
th_TH: ไอดีลูกค้า

note: Template: AAABase
en: customer
th_TH: ลูกค้า

note: Template: AAABase
en: agent
th_TH: เอเย่นต์

note: Template: AAABase
en: system
th_TH: ระบบ

note: Template: AAABase
en: Customer Info
th_TH: ข้อมูลลูกค้า

note: Template: AAABase
en: Customer Information
th_TH: ข้อมูลลูกค้า

note: Template: AAABase
en: Customer Companies
th_TH: บริษัทลูกค้า

note: Template: AAABase
en: Company
th_TH: บริษัท

note: Template: AAABase
en: go!
th_TH: ไป!

note: Template: AAABase
en: go
th_TH: ไป

note: Template: AAABase
en: All
th_TH: ทั้งหมด

note: Template: AAABase
en: all
th_TH: ทั้งหมด

note: Template: AAABase
en: Sorry
th_TH: เสียใจด้วย

note: Template: AAABase
en: update!
th_TH: อัปเดต!

note: Template: AAABase
en: update
th_TH: อัปเดต

note: Template: AAABase
en: Update
th_TH: อัปเดต

note: Template: AAABase
en: Updated!
th_TH: อัปเดต!

note: Template: AAABase
en: submit!
th_TH: ส่ง!

note: Template: AAABase
en: submit
th_TH: ส่ง

note: Template: AAABase
en: Submit
th_TH: ส่ง

note: Template: AAABase
en: change!
th_TH: เปลี่ยน!

note: Template: AAABase
en: Change
th_TH: เปลี่ยน

note: Template: AAABase
en: change
th_TH: เปลี่ยน

note: Template: AAABase
en: click here
th_TH: คลิกที่นี้

note: Template: AAABase
en: Comment
th_TH: ความคิดเห็น

note: Template: AAABase
en: Invalid Option!
th_TH: ตัวเลือกไม่ถูกต้อง!

note: Template: AAABase
en: Invalid time!
th_TH: เวลาไม่ถูกต้อง!

note: Template: AAABase
en: Invalid date!
th_TH: วันที่ไม่ถูกต้อง!

note: Template: AAABase
en: Name
th_TH: ชื่อ

note: Template: AAABase
en: Group
th_TH: กลุ่ม

note: Template: AAABase
en: Description
th_TH: คำอธิบาย

note: Template: AAABase
en: description
th_TH: คำอธิบาย

note: Template: AAABase
en: Theme
th_TH: ตีม

note: Template: AAABase
en: Created
th_TH: สร้างแล้ว

note: Template: AAABase
en: Created by
th_TH: สร้างโดย

note: Template: AAABase
en: Changed
th_TH: เปลี่ยนแล้ว

note: Template: AAABase
en: Changed by
th_TH: เปลี่ยนโดย

note: Template: AAABase
en: Search
th_TH: ค้นหา

note: Template: AAABase
en: and
th_TH: และ

note: Template: AAABase
en: between
th_TH: ระหว่าง

note: Template: AAABase
en: before/after
th_TH: ก่อน/หลัง

note: Template: AAABase
en: Fulltext Search
th_TH: ค้นหาข้อความฉบับเต็ม

note: Template: AAABase
en: Data
th_TH: ข้อมูล

note: Template: AAABase
en: Options
th_TH: ตัวเลือก

note: Template: AAABase
en: Title
th_TH: หัวข้อ

note: Template: AAABase
en: Item
th_TH: รายการ

note: Template: AAABase
en: Delete
th_TH: ลบ

note: Template: AAABase
en: Edit
th_TH: แก้ไข

note: Template: AAABase
en: View
th_TH: มุมมอง

note: Template: AAABase
en: Number
th_TH: หมายเลข

note: Template: AAABase
en: System
th_TH: ระบบ

note: Template: AAABase
en: Contact
th_TH: ติดต่อ

note: Template: AAABase
en: Contacts
th_TH: ติดต่อ

note: Template: AAABase
en: Export
th_TH: ส่งออก

note: Template: AAABase
en: Up
th_TH: ขึ้น

note: Template: AAABase
en: Down
th_TH: ลง

note: Template: AAABase
en: Add
th_TH: เพิ่ม

note: Template: AAABase
en: Added!
th_TH: เพิ่มแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Category
th_TH: หมวดหมู่

note: Template: AAABase
en: Viewer
th_TH: ผู้ชม

note: Template: AAABase
en: Expand
th_TH: การขยาย

note: Template: AAABase
en: Small
th_TH: ขนาดเล็ก

note: Template: AAABase
en: Medium
th_TH: ขนาดกลาง

note: Template: AAABase
en: Large
th_TH: ขนาดใหญ่

note: Template: AAABase
en: Date picker
th_TH: วันที่ที่เลือก

note: Template: AAABase
en: Show Tree Selection
th_TH: แสดงการเลือก Tree

note: Template: AAABase
en: The field content is too long!
th_TH: เนื้อหาในฟิลด์ยาวเกินไป

note: Template: AAABase
en: Maximum size is %s characters.
th_TH: จำนวนที่มากที่สุดคือ %s ตัวอักษร

note: Template: AAABase
en: This field is required or
th_TH: ต้องการฟิลด์นี้หรือ

note: Template: AAABase
en: New message
th_TH: ข้อความถัดไป

note: Template: AAABase
en: New message!
th_TH: ข้อความใหม่!

note: Template: AAABase
en: Please answer this ticket(s) to get back to the normal queue view!
th_TH: โปรดตอบกลับตั๋วนี้เพื่อกลับไปยังมุมมองคิวปกติ

note: Template: AAABase
en: You have %s new message(s)!
th_TH: คุณมี %s ข้อความใหม่(s)!

note: Template: AAABase
en: You have %s reminder ticket(s)!
th_TH: คุณมี  %s ตั๋วการแจ้งเตือน(s)!

note: Template: AAABase
en: The recommended charset for your language is %s!
th_TH: ชุดตัวอักษรที่แนะนำสำหรับภาษาของคุณคือ%s!

note: Template: AAABase
en: Change your password.
th_TH: เปลี่ยนรหัสผ่านของคุณ.

note: Template: AAABase
en: Please activate %s first!
th_TH: กรุณาเปิดใช้งาน %s ก่อน!

note: Template: AAABase
en: No suggestions
th_TH: ไม่มีข้อเสนอแนะ

note: Template: AAABase
en: Word
th_TH: คำพูด

note: Template: AAABase
en: Ignore
th_TH: ละเว้น

note: Template: AAABase
en: replace with
th_TH: แทนที่ด้วย

note: Template: AAABase
en: There is no account with that login name.
th_TH: ไม่มีบัญชีชื่อล็อคอินนี้

note: Template: AAABase
en: Login failed! Your user name or password was entered incorrectly.
th_TH: เข้าระบบลงล้มเหลว! ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านของคุณไม่ถูกต้อง

note: Template: AAABase
en: There is no acount with that user name.
th_TH: ไม่มีบัญชีชื่อผู้ใช้นี้

note: Template: AAABase
en: Please contact your administrator
th_TH: กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

note: Template: AAABase
en: Authentication succeeded, but no customer record is found in the customer backend. Please contact your administrator.
th_TH: การตรวจสอบสิทธิ์เสร็จสิ้นแล้วแต่ไม่พบบันทึกลูกค้าในแบ็กเอนด์ของลูกค้า กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

note: Template: AAABase
en: This e-mail address already exists. Please log in or reset your password.
th_TH: อีเมลนี้มีอยู่แล้วกรุณาเข้าสู่ระบบหรือรีเซ็ตรหัสผ่านของคุณ

note: Template: AAABase
en: Logout
th_TH: ออกจากระบบ

note: Template: AAABase
en: Logout successful. Thank you for using %s!
th_TH: ออกจากระบบสำเร็จ ขอบคุณที่ใช้

note: Template: AAABase
en: Feature not active!
th_TH: ฟีเจอร์ใช้งานไม่ได้!

note: Template: AAABase
en: Agent updated!
th_TH: อัปเดตเอเย่นต์แล้ว

note: Template: AAABase
en: Database Selection
th_TH: การเลือกฐานข้อมูล

note: Template: AAABase
en: Create Database
th_TH: สร้างฐานข้อมูล

note: Template: AAABase
en: System Settings
th_TH: การตั้งค่าระบบ

note: Template: AAABase
en: Mail Configuration
th_TH: การกำหนดค่าเมล์

note: Template: AAABase
en: Finished
th_TH: เสร็จสิ้น

note: Template: AAABase
en: Install OTRS
th_TH: การติดตั้งOTRS

note: Template: AAABase
en: Intro
th_TH: แนะนำ

note: Template: AAABase
en: License
th_TH: ใบอนุญาต

note: Template: AAABase
en: Database
th_TH: ฐานข้อมูล

note: Template: AAABase
en: Configure Mail
th_TH: กำหนดค่าเมล์

note: Template: AAABase
en: Database deleted.
th_TH: ฐานข้อมูลที่ถูกลบ

note: Template: AAABase
en: Enter the password for the administrative database user.
th_TH: ป้อนรหัสผ่านสำหรับผู้ใช้ฐานข้อมูลในการบริหาร

note: Template: AAABase
en: Enter the password for the database user.
th_TH: ป้อนรหัสผ่านสำหรับผู้ใช้ฐานข้อมูล

note: Template: AAABase
en: If you have set a root password for your database, it must be entered here. If not, leave this field empty.
th_TH: หากคุณตั้งรหัสผ่าน root สำหรับฐานข้อมูลของคุณก็จะต้องป้อนเข้าที่นี่หากไม่ได้ตั้งค่าไว้ ก็ปล่อยให้ฟิลด์นี้ว่างเปล่า

note: Template: AAABase
en: Database already contains data - it should be empty!
th_TH: ฐานข้อมูลมีข้อมูลอยู่แล้ว - มันควรจะว่างเปล่า!

note: Template: AAABase
en: Login is needed!
th_TH: จำเป็นต้องเข้าระบบ!

note: Template: AAABase
en: It is currently not possible to login due to a scheduled system maintenance.
th_TH: ยังไม่สามารถเข้าสู่ระบบในตอนนี้เนื่องจากการบำรุงรักษาระบบที่กำหนด

note: Template: AAABase
en: Password is needed!
th_TH: จำเป็นต้องใช้รหัสผ่าน!

note: Template: AAABase
en: Take this Customer
th_TH: ใช้ลูกค้านี้

note: Template: AAABase
en: Take this User
th_TH: ใช้ผู้ใช้นี้

note: Template: AAABase
en: possible
th_TH: ความเป็นไปได้

note: Template: AAABase
en: reject
th_TH: ปฏิเสธ

note: Template: AAABase
en: reverse
th_TH: ย้อนกลับ

note: Template: AAABase
en: Facility
th_TH: สิ่งอำนวยความสะดวก

note: Template: AAABase
en: Time Zone
th_TH: โซนเวลา

note: Template: AAABase
en: Pending till
th_TH: รอดำเนินการจนถึง

note: Template: AAABase
en: Don't use the Superuser account to work with OTRS! Create new Agents and work with these accounts instead.
th_TH: อย่าใช้บัญชี Superuser เพื่อใช้งานOTRS! สร้างเอเย่นต์ใหม่และใช้งานด้วยบัญชีเหล่านี้แทน

note: Template: AAABase
en: Dispatching by email To: field.
th_TH: ส่งโดยการส่งอีเมล์ไปที่: ฟิลด์

note: Template: AAABase
en: Dispatching by selected Queue.
th_TH: ส่งโดยคิวที่เลือก

note: Template: AAABase
en: No entry found!
th_TH: ไม่พบข้อมูลการเข้า!

note: Template: AAABase
en: Session invalid. Please log in again.
th_TH: เซสชั่นที่ไม่ถูกต้อง กรุณาเข้าสู่ระบบอีกครั้ง

note: Template: AAABase
en: Session has timed out. Please log in again.
th_TH: เซสชั่นได้หมดเวลา กรุณาเข้าสู่ระบบอีกครั้ง

note: Template: AAABase
en: Session limit reached! Please try again later.
th_TH: เซสชั่นถึงขีดจำกัด! กรุณาลองใหม่อีกครั้งในภายหลัง.

note: Template: AAABase
en: No Permission!
th_TH: ไม่มีสิทธิ์!

note: Template: AAABase
en: (Click here to add)
th_TH: (คลิกที่นี่เพื่อเพิ่ม)

note: Template: AAABase
en: Preview
th_TH: ดูตัวอย่าง

note: Template: AAABase
en: Package not correctly deployed! Please reinstall the package.
th_TH: ไม่สามารถใช้งานแพคเกจได้อย่างถูกต้อง! กรุณาติดตั้งแพคเกจ

note: Template: AAABase
en: %s is not writable!
th_TH: ไม่สามารถเขียนได้!

note: Template: AAABase
en: Cannot create %s!
th_TH: ไม่สามารถสร้าง %s!

note: Template: AAABase
en: Check to activate this date
th_TH: ตรวจสอบเพื่อเปิดใช้งานวันนี้

note: Template: AAABase
en: You have Out of Office enabled, would you like to disable it?
th_TH: คุณไม่อยู่ที่สำนักงานที่เปิดใช้งาน คุณต้องการจะปิดการใช้งานหรือไม่?

note: Template: AAABase
en: News about OTRS releases!
th_TH: ข่าวเกี่ยวกับการเผยแพร่OTRS !

note: Template: AAABase
en: Go to dashboard!
th_TH: ไปที่แดชบอร์ด!

note: Template: AAABase
en: Customer %s added
th_TH: ลูกค้าเพิ่มขึ้น % s

note: Template: AAABase
en: Role added!
th_TH: เพิ่มบทบาทแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Role updated!
th_TH: อัปเดตบทบาทแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Attachment added!
th_TH: เพิ่มสิ่งที่แนบมาแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Attachment updated!
th_TH: อัปเดตสิ่งที่แนบมาแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Response added!
th_TH: เพิ่มการตอบสนอง!

note: Template: AAABase
en: Response updated!
th_TH: อัปเดตการตอบสนอง!

note: Template: AAABase
en: Group updated!
th_TH: อัปเดตกลุ่มแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Queue added!
th_TH: เพิ่มคิวแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Queue updated!
th_TH: อัปเดตคิวแล้ว!

note: Template: AAABase
en: State added!
th_TH: เพิ่มสถานภาพแล้ว!

note: Template: AAABase
en: State updated!
th_TH: อัปเดตสถานภาพแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Type added!
th_TH: เพิ่มประเภทแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Type updated!
th_TH: อัปเดตประเภทแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Customer updated!
th_TH: อัปเดตลูกค้าแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Customer company added!
th_TH: เพิ่มลูกค้าบริษัทแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Customer company updated!
th_TH: อัปเดตลูกค้าบริษัทแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Note: Company is invalid!
th_TH: หมายเหตุ: บริษัทไม่ถูกต้อง!

note: Template: AAABase
en: Mail account added!
th_TH: เพิ่มบัญชีอีเมลแล้ว!

note: Template: AAABase
en: Mail account updated!
th_TH: อัปเดตบัญชีอีเมลแล้ว!

note: Template: AAABase
en: System e-mail address added!
th_TH: เพิ่มระบบที่อยู่อีเมล์!

note: Template: AAABase
en: System e-mail address updated!
th_TH: อัปเดตระบบที่อยู่อีเมล์!

note: Template: AAABase
en: Contract
th_TH: สัญญา

note: Template: AAABase
en: Online Customer: %s
th_TH: ลูกค้าออนไลน์:%s

note: Template: AAABase
en: Online Agent: %s
th_TH: เอเย่นต์ออนไลน์:%s

note: Template: AAABase
en: Calendar
th_TH: ปฏิทิน

note: Template: AAABase
en: File
th_TH: ไฟล์

note: Template: AAABase
en: Filename
th_TH: ชื่อไฟล์

note: Template: AAABase
en: Type
th_TH: ประเภท

note: Template: AAABase
en: Size
th_TH: ขนาด

note: Template: AAABase
en: Upload
th_TH: อัพโหลด

note: Template: AAABase
en: Signed
th_TH: ลงนาม

note: Template: AAABase
en: Sign
th_TH: ลงนาม

note: Template: AAABase
en: PGP Key
th_TH: คีย์ PGP

note: Template: AAABase
en: PGP Keys
th_TH: คีย์ PGP

note: Template: AAABase
en: S/MIME Certificate
th_TH: ใบรับรอง S/MIME

note: Template: AAABase
en: S/MIME Certificates
th_TH: ใบรับรอง S/MIME

note: Template: AAABase
en: Office
th_TH: ออฟฟิศ

note: Template: AAABase
en: Phone
th_TH: โทรศัพท์

note: Template: AAABase
en: Fax
th_TH: แฟกซ์

note: Template: AAABase
en: Mobile
th_TH: โทรศัพท์มือถือ

note: Template: AAABase
en: Zip
th_TH: รหัสไปรษณีย์

note: Template: AAABase
en: City
th_TH: เมือง

note: Template: AAABase
en: Street
th_TH: ถนน

note: Template: AAABase
en: Country
th_TH: ประเทศ

note: Template: AAABase
en: Location
th_TH: ตำแหน่งที่อยู่

note: Template: AAABase
en: installed
th_TH: ติดตั้งแล้ว

note: Template: AAABase
en: uninstalled
th_TH: ยกเลิกการติดตั้ง

note: Template: AAABase
en: Security Note: You should activate %s because application is already running!
th_TH: หมายเหตุด้านความปลอดภัย: คุณควรเปิดใช้งาน% เพราะแอพลิเคชันกำลังทำงานอยู่!

note: Template: AAABase
en: Unable to parse repository index document.
th_TH: ไม่สามารถที่จะแยกพื้นที่เก็บข้อมูลเอกสารดัชนี

note: Template: AAABase
en: No packages for your framework version found in this repository, it only contains packages for other framework versions.
th_TH: ไม่พบแพคเกจสำหรับเฟรมเวิร์คของคุณในพื้นที่เก็บข้อมูลนี้ มีเพียงแพคเกจสำหรับเฟรมเวิร์ครุ่นอื่นๆ

note: Template: AAABase
en: No packages, or no new packages, found in selected repository.
th_TH: ไม่พบแพคเกจในพื้นที่เก็บข้อมูลที่คุณเลือก

note: Template: AAABase
en: Edit the system configuration settings.
th_TH: แก้ไขการตั้งค่าการกำหนดค่าระบบ

note: Template: AAABase
en: ACL information from database is not in sync with the system configuration, please deploy all ACLs.
th_TH: ข้อมูลACL จากฐานข้อมูลไม่ได้ซิงค์กับการกำหนดค่าระบบกรุณาใช้งาน ACLs ทั้งหมด

note: Template: AAABase
en: printed at
th_TH: พิมพ์ที่

note: Template: AAABase
en: Loading...
th_TH: กำลังโหลด ...

note: Template: AAABase
en: Dear Mr. %s,
th_TH: เรียนคุณ% s,

note: Template: AAABase
en: Dear Mrs. %s,
th_TH: เรียนคุณ% s,

note: Template: AAABase
en: Dear %s,
th_TH: เรียน% s,

note: Template: AAABase
en: Hello %s,
th_TH: สวัสดี% s,

note: Template: AAABase
en: This email address is not allowed to register. Please contact support staff.
th_TH: ที่อยู่อีเมลนี้ไม่ได้รับอนุญาตให้ลงทะเบียน กรุณาติดต่อเจ้าหน้าที่ฝ่ายสนับสนุน

note: Template: AAABase
en: New account created. Sent login information to %s. Please check your email.
th_TH: สร้างบัญชีใหม่เรียบร้อยแล้ว ข้อมูลส่งเข้าสู่ระบบไปยัง% s กรุณาตรวจสอบอีเมลของคุณ

note: Template: AAABase
en: Please press Back and try again.
th_TH: กรุณากดที่ปุ่มกลับและลองอีกครั้ง

note: Template: AAABase
en: Sent password reset instructions. Please check your email.
th_TH: ได้ส่งคำแนะนำสำหรับการรีเซ็ตรหัสผ่านแล้ว กรุณาตรวจสอบอีเมลของคุณ

note: Template: AAABase
en: Sent new password to %s. Please check your email.
th_TH: รหัสผ่านใหม่ถูกส่งไปยัง% s กรุณาตรวจสอบอีเมลของคุณ

note: Template: AAABase
en: Upcoming Events
th_TH: กิจกรรมที่กำลังจะมาถึง

note: Template: AAABase
en: Event
th_TH: กิจกรรม

note: Template: AAABase
en: Events
th_TH: กิจกรรม

note: Template: AAABase
en: Invalid Token!
th_TH: Token ไม่ถูกต้อง!

note: Template: AAABase
en: more
th_TH: มากขึ้น

note: Template: AAABase
en: Collapse
th_TH: ล่มสลาย

note: Template: AAABase
en: Shown
th_TH: แสดงให้เห็น

note: Template: AAABase
en: Shown customer users
th_TH: ผู้ใช้งานลูกค้าที่แสดงให้เห็น

note: Template: AAABase
en: News
th_TH: ข่าว

note: Template: AAABase
en: Product News
th_TH: ข่าวผลิตภัณฑ์

note: Template: AAABase
en: OTRS News
th_TH: ข่าวOTRS

note: Template: AAABase
en: 7 Day Stats
th_TH: สถิติ 7 วัน

note: Template: AAABase
en: Process Management information from database is not in sync with the system configuration, please synchronize all processes.
th_TH: ข้อมูลการจัดการกระบวนการจากฐานข้อมูลไม่ได้อยู่ในซิงค์กับการกำหนดค่าระบบกรุณาเชื่อมต่อกระบวนการทั้งหมด

note: Template: AAABase
en: Package not verified by the OTRS Group! It is recommended not to use this package.
th_TH: แพคเกจยังไม่ได้รับการตรวจสอบโดยกลุ่ม OTRS! ขอแนะนำไม่ให้ใช้แพคเกจนี้

note: Template: AAABase
en: <br>If you continue to install this package, the following issues may occur!<br><br>&nbsp;-Security problems<br>&nbsp;-Stability problems<br>&nbsp;-Performance problems<br><br>Please note that issues that are caused by working with this package are not covered by OTRS service contracts!<br><br>
th_TH: <br>หากคุณยังคงติดตั้งแพคเกจนี้ ปัญหาต่อไปนี้อาจเกิดขึ้น!<br><br>&nbsp;-  ปัญหาด้านความปลอดภัย<br>&nbsp;- ปัญหาความเสถียรภาพ<br>&nbsp;-ปัญหาประสิทธิภาพการทำงาน<br><br>โปรดทราบว่าปัญหาที่เกิดจากการทำงานร่วมกับแพคเกจนี้จะไม่ครอบคลุมตามสัญญาการให้การบริการของ OTRS!<br><br>

note: Template: AAABase
en: Mark
th_TH: มาร์ค

note: Template: AAABase
en: Unmark
th_TH: ยกเลิกการมาร์ค

note: Template: AAABase
en: Bold
th_TH: ตัวหนา

note: Template: AAABase
en: Italic
th_TH: ตัวเอียง

note: Template: AAABase
en: Underline
th_TH: ขีดเส้นใต้

note: Template: AAABase
en: Font Color
th_TH: สีตัวอักษร

note: Template: AAABase
en: Background Color
th_TH: สีพื้นหลัง

note: Template: AAABase
en: Remove Formatting
th_TH: ลบรูปแบบ

note: Template: AAABase
en: Show/Hide Hidden Elements
th_TH: แสดง/ซ่อน องค์ประกอบที่ซ่อนอยู่

note: Template: AAABase
en: Align Left
th_TH: จัดตำแหน่งด้านซ้าย

note: Template: AAABase
en: Align Center
th_TH: จัดตำแหน่งกึ่งกลาง

note: Template: AAABase
en: Align Right
th_TH: จัดตำแหน่งด้านขวา

note: Template: AAABase
en: Justify
th_TH: แสดงให้เห็น

note: Template: AAABase
en: Header
th_TH: หัวข้อ

note: Template: AAABase
en: Indent
th_TH: เยื้องเข้า

note: Template: AAABase
en: Outdent
th_TH: เยื้องออก

note: Template: AAABase
en: Create an Unordered List
th_TH: สร้างรายชื่อแบบไม่เรียงลำดับ

note: Template: AAABase
en: Create an Ordered List
th_TH: สร้างรายชื่อแบบเรียงลำดับ

note: Template: AAABase
en: HTML Link
th_TH: ลิงค์ HTML

note: Template: AAABase
en: Insert Image
th_TH: ใส่รูปภาพ

note: Template: AAABase
en: Undo
th_TH: เลิกทำ

note: Template: AAABase
en: Redo
th_TH: ทำซ้ำ

note: Template: AAABase
en: OTRS Daemon is not running.
th_TH: OTRS Daemonไม่ทำงาน

note: Template: AAABase
en: Can't contact registration server. Please try again later.
th_TH: ไม่สามารถติดต่อกับเซิร์ฟเวอร์ลงทะเบียน กรุณาลองใหม่อีกครั้งในภายหลัง.

note: Template: AAABase
en: No content received from registration server. Please try again later.
th_TH: ไม่มีเนื้อหาที่ได้รับจากเซิร์ฟเวอร์ลงทะเบียนกรุณาลองใหม่อีกครั้งในภายหลัง.

note: Template: AAABase
en: Problems processing server result. Please try again later.
th_TH: ปัญหาการประมวลผลผลจากเซิร์ฟเวอร์ กรุณาลองใหม่อีกครั้งในภายหลัง.

note: Template: AAABase
en: Username and password do not match. Please try again.
th_TH: ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านไม่ตรงกัน กรุณาลองอีกครั้ง.

note: Template: AAABase
en: The selected process is invalid!
th_TH: ขั้นตอนที่เลือกไม่ถูกต้อง!

note: Template: AAABase
en: Upgrade to %s now!
th_TH: อัพเกรดเป็น% s ในขณะนี้!

note: Template: AAABase
en: %s Go to the upgrade center %s
th_TH: % s ไปที่ศูนย์การอัพเกรด% s

note: Template: AAABase
en: The license for your %s is about to expire. Please make contact with %s to renew your contract!
th_TH: ใบอนุญาตสำหรับ% s ของคุณกำลังจะหมดอายุ กรุณาโทรติดต่อกับ% s เพื่อต่อสัญญาของคุณ!

note: Template: AAABase
en: An update for your %s is available, but there is a conflict with your framework version! Please update your framework first!
th_TH: การอัปเดตสำหรับ% s ของคุณพร้อมใช้งาน แต่มีข้อขัดแย้งกับเวอร์ชั่นเฟรมเวิร์คของคุณ! โปรดอัปเดตเฟรมเวิร์คก่อน!

note: Template: AAABase
en: Your system was successfully upgraded to %s.
th_TH: ระบบของคุณประสบความสำเร็จในการอัพเกรดเปน % s

note: Template: AAABase
en: There was a problem during the upgrade to %s.
th_TH: มีปัญหาเกิดขึ้นระหว่างการอัพเกรดเป็น% s

note: Template: AAABase
en: %s was correctly reinstalled.
th_TH: % s ได้รับการติดตั้งอย่างถูกต้อง

note: Template: AAABase
en: There was a problem reinstalling %s.
th_TH: มีปัญหาในการติดตั้งอีกครั้ง% s

note: Template: AAABase
en: Your %s was successfully updated.
th_TH: % s ของคุณอัพเดตเรียบร้อยแล้ว

note: Template: AAABase
en: There was a problem during the upgrade of %s.
th_TH: มีปัญหาเกิดขึ้นระหว่างการอัพเกรดของ% s

note: Template: AAABase
en: %s was correctly uninstalled.
th_TH: % sได้ยกเลิกการติดตั้งอย่างถูกต้อง

note: Template: AAABase
en: There was a problem uninstalling %s.
th_TH: มีปัญหาในการถอนการติดตั้ง% s

note: Template: AAABase
en: Enable cloud services to unleash all OTRS features!
th_TH: เปิดใช้บริการคลาวด์เพื่อเปิดใช้งานคุณสมบัติ OTRS ทั้งหมด!

note: Template: AAACalendar
en: New Year's Day
th_TH: วันขึ้นปีใหม่

note: Template: AAACalendar
en: International Workers' Day
th_TH: วันแรงงานสากล

note: Template: AAACalendar
en: Christmas Eve
th_TH: วันคริสต์มาสอีฟ

note: Template: AAACalendar
en: First Christmas Day
th_TH: วันแรกของคริสต์มาส

note: Template: AAACalendar
en: Second Christmas Day
th_TH: วันที่สองของ

note: Template: AAACalendar
en: New Year's Eve
th_TH: วันส่งท้ายปีเก่า

note: Template: AAAGenericInterface
en: OTRS as requester
th_TH: OTRS เป็นผู้ร้องขอ

note: Template: AAAGenericInterface
en: OTRS as provider
th_TH: OTRS เป็นผู้ให้บริการ

note: Template: AAAGenericInterface
en: Webservice "%s" created!
th_TH: สร้าง Webservice "%s" แล้ว!

note: Template: AAAGenericInterface
en: Webservice "%s" updated!
th_TH: อัปเดต Webservice "%s" !

note: Template: AAAMonth
en: Jan
th_TH: ม.ค.

note: Template: AAAMonth
en: Feb
th_TH: ก.พ

note: Template: AAAMonth
en: Mar
th_TH: มี.ค.

note: Template: AAAMonth
en: Apr
th_TH: เม.ย.

note: Template: AAAMonth
en: May
th_TH: พ.ค.

note: Template: AAAMonth
en: Jun
th_TH: มิ.ย.

note: Template: AAAMonth
en: Jul
th_TH: ก.ค.

note: Template: AAAMonth
en: Aug
th_TH: ส.ค.

note: Template: AAAMonth
en: Sep
th_TH: ก.ย.

note: Template: AAAMonth
en: Oct
th_TH: ต.ค.

note: Template: AAAMonth
en: Nov
th_TH: พ.ย.

note: Template: AAAMonth
en: Dec
th_TH: ธ.ค.

note: Template: AAAMonth
en: January
th_TH: มกราคม

note: Template: AAAMonth
en: February
th_TH: กุมภาพันธ์

note: Template: AAAMonth
en: March
th_TH: มีนาคม

note: Template: AAAMonth
en: April
th_TH: เมษายน

note: Template: AAAMonth
en: May_long
th_TH: พฤษภาคม

note: Template: AAAMonth
en: June
th_TH: มิถุนายน

note: Template: AAAMonth
en: July
th_TH: กรกฎาคม

note: Template: AAAMonth
en: August
th_TH: สิงหาคม

note: Template: AAAMonth
en: September
th_TH: กันยายน

note: Template: AAAMonth
en: October
th_TH: ตุลาคม

note: Template: AAAMonth
en: November
th_TH: พฤศจิกายน

note: Template: AAAMonth
en: December
th_TH: ธันวาคม

note: Template: AAAPreferences
en: Preferences updated successfully!
th_TH: อัพเดตการตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว!

note: Template: AAAPreferences
en: User Profile
th_TH: โปรไฟล์ผู้ใช้

note: Template: AAAPreferences
en: Email Settings
th_TH: การตั้งค่าอีเมล์

note: Template: AAAPreferences
en: Other Settings
th_TH: การตั้งค่าอื่นๆ

note: Template: AAAPreferences
en: Notification Settings
th_TH: การตั้งค่าการแจ้งเตือน

note: Template: AAAPreferences
en: Change Password
th_TH: เปลี่ยนรหัสผ่าน

note: Template: AAAPreferences
en: Current password
th_TH: รหัสผ่านปัจจุบัน

note: Template: AAAPreferences
en: New password
th_TH: รหัสผ่านใหม่

note: Template: AAAPreferences
en: Verify password
th_TH: ยืนยันรหัสผ่าน

note: Template: AAAPreferences
en: Spelling Dictionary
th_TH: พจนานุกรมการสะกดคำ

note: Template: AAAPreferences
en: Default spelling dictionary
th_TH: ค่าเริ่มต้นของพจนานุกรมการสะกดคำ

note: Template: AAAPreferences
en: Max. shown Tickets a page in Overview.
th_TH: สูงสุด แสดงตั๋วหน้านี้ในภาพรวม

note: Template: AAAPreferences
en: The current password is not correct. Please try again!
th_TH: รหัสผ่านปัจจุบันไม่ถูกต้อง กรุณาลองอีกครั้ง!

note: Template: AAAPreferences
en: Can't update password, your new passwords do not match. Please try again!
th_TH: ไม่สามารถอัพเดตรหัสผ่าน เนื่องจากรหัสผ่านใหม่ของคุณไม่ตรงกัน กรุณาลองอีกครั้ง!

note: Template: AAAPreferences
en: Can't update password, it contains invalid characters!
th_TH: ไม่สามารถอัพเดตรหัสผ่านเนื่องจากมีตัวอักษรที่ไม่ถูกต้อง!

note: Template: AAAPreferences
en: Can't update password, it must be at least %s characters long!
th_TH: ไม่สามารถอัพเดตรหัสผ่าน ต้องมีความยาวอักขระอย่างน้อย% s!

note: Template: AAAPreferences
en: Can't update password, it must contain at least 2 lowercase and 2 uppercase characters!
th_TH: ไม่สามารถอัพเดตรหัสผ่านเนื่องจากต้องมีอย่างน้อย 2 ตัวพิมพ์เล็กและ 2 ตัวพิมพ์ใหญ่!

note: Template: AAAPreferences
en: Can't update password, it must contain at least 1 digit!
th_TH: ไม่สามารถอัพเดตรหัสผ่าน เนื่องจากต้องมีตัวเลขอย่างน้อย 1 หลัก!

note: Template: AAAPreferences
en: Can't update password, it must contain at least 2 characters!
th_TH: ไม่สามารถอัพเดตรหัสผ่านเนื่องจากต้องมีอย่างน้อย 2 ตัวอักษร!

note: Template: AAAPreferences
en: Can't update password, this password has already been used. Please choose a new one!
th_TH: ไม่สามารถอัพเดตรหัสผ่าน เนื่องจากรหัสผ่านนี้มีการใช้งานแล้ว โปรดเลือกใหม่!

note: Template: AAAPreferences
en: Select the separator character used in CSV files (stats and searches). If you don't select a separator here, the default separator for your language will be used.
th_TH: เลือกตัวอักษรตัวคั่นที่ใช้ในไฟล์ CSV (สถิติและการค้นหา) ถ้าคุณไม่ได้เลือกตัวคั่นตอนนี้ ตัวคั่นเริ่มต้นสำหรับภาษาของคุณจะถูกนำไปใช้แทน

note: Template: AAAPreferences
en: CSV Separator
th_TH: ตัวคั่น CSV

note: Template: AAATicket
en: Status View
th_TH: มุมมองสถานภาพ

note: Template: AAATicket
en: Service View
th_TH: ุมุมมองการบริการ

note: Template: AAATicket
en: Bulk
th_TH: จำนวนมาก

note: Template: AAATicket
en: Lock
th_TH: ล็อค

note: Template: AAATicket
en: Unlock
th_TH: ปลดล็อค

note: Template: AAATicket
en: History
th_TH: ประวัติ

note: Template: AAATicket
en: Zoom
th_TH: ซูม

note: Template: AAATicket
en: Age
th_TH: อายุ

note: Template: AAATicket
en: Bounce
th_TH: การตีกลับ

note: Template: AAATicket
en: Forward
th_TH: ส่งต่อ

note: Template: AAATicket
en: From
th_TH: จาก

note: Template: AAATicket
en: To
th_TH: ถึง

note: Template: AAATicket
en: Subject
th_TH: หัวข้อ

note: Template: AAATicket
en: Move
th_TH: ย้าย

note: Template: AAATicket
en: Queue
th_TH: คิว

note: Template: AAATicket
en: Queues
th_TH: คิว

note: Template: AAATicket
en: Priority
th_TH: ลำดับความสำคัญ

note: Template: AAATicket
en: Priorities
th_TH: ลำดับความสำคัญ

note: Template: AAATicket
en: Priority Update
th_TH: อัพเดตลำดับความสำคัญ

note: Template: AAATicket
en: Priority added!
th_TH: เพิ่มลำดับความสำคัญ!

note: Template: AAATicket
en: Priority updated!
th_TH: อัพเดตลำดับความสำคัญแล้ว!

note: Template: AAATicket
en: Signature added!
th_TH: เพิ่มลายเซ็นแล้ว!

note: Template: AAATicket
en: Signature updated!
th_TH: อัพเดตลายเซ็นแล้ว!

note: Template: AAATicket
en: Service Level Agreement
th_TH: ข้อตกลงระดับการให้บริการ

note: Template: AAATicket
en: Service Level Agreements
th_TH: ข้อตกลงระดับการให้บริการ

note: Template: AAATicket
en: Service
th_TH: การบริการ

note: Template: AAATicket
en: Services
th_TH: การบริการ

note: Template: AAATicket
en: State
th_TH: สถานภาพ

note: Template: AAATicket
en: States
th_TH: สถานภาพ

note: Template: AAATicket
en: Status
th_TH: สถานะ

note: Template: AAATicket
en: Statuses
th_TH: สถานะ

note: Template: AAATicket
en: Ticket Type
th_TH: ประเภทของตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Ticket Types
th_TH: ประเภทของตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Compose
th_TH: เรียบเรียง

note: Template: AAATicket
en: Pending
th_TH: อยู่ระหว่างดำเนินการ

note: Template: AAATicket
en: Owner
th_TH: เจ้าของ

note: Template: AAATicket
en: Owner Update
th_TH: อัพเดตเจ้าของ

note: Template: AAATicket
en: Responsible
th_TH: การตอบสนอง

note: Template: AAATicket
en: Responsible Update
th_TH: อัปเดตการตอบสนอง

note: Template: AAATicket
en: Sender
th_TH: ผู้ส่ง

note: Template: AAATicket
en: Article
th_TH: บทความ

note: Template: AAATicket
en: Ticket
th_TH: ตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Createtime
th_TH: เวลาที่สร้าง

note: Template: AAATicket
en: plain
th_TH: ว่าง

note: Template: AAATicket
en: Email
th_TH: อีเมล์

note: Template: AAATicket
en: email
th_TH: อีเมล์

note: Template: AAATicket
en: Close
th_TH: ปิด

note: Template: AAATicket
en: Action
th_TH: การดำเนินการ

note: Template: AAATicket
en: Attachment
th_TH: สิ่งที่แนบมา

note: Template: AAATicket
en: Attachments
th_TH: สิ่งที่แนบมา

note: Template: AAATicket
en: This message was written in a character set other than your own.
th_TH: ข้อความนี้ถูกเขียนในชุดอักขระอื่นที่ไม่ใช่ของคุณเอง

note: Template: AAATicket
en: If it is not displayed correctly,
th_TH: ถ้ามันไม่ได้แสดงอย่างถูกต้อง

note: Template: AAATicket
en: This is a
th_TH: นี่คือ

note: Template: AAATicket
en: to open it in a new window.
th_TH: เพื่อเปิดในหน้าต่างใหม่

note: Template: AAATicket
en: This is a HTML email. Click here to show it.
th_TH: นี่คืออีเมลแบบ HTML คลิกที่นี่เพื่อแสดงมัน

note: Template: AAATicket
en: Free Fields
th_TH: ฟิลด์ฟรี

note: Template: AAATicket
en: Merge
th_TH: ผสาน

note: Template: AAATicket
en: merged
th_TH: ผสาน

note: Template: AAATicket
en: closed successful
th_TH: การปิดที่ประสบความสำเร็จ

note: Template: AAATicket
en: closed unsuccessful
th_TH: การปิดที่ไม่ประสบความสำเร็จ

note: Template: AAATicket
en: Locked Tickets Total
th_TH: จำนวนรวมตั๋วล็อค

note: Template: AAATicket
en: Locked Tickets Reminder Reached
th_TH: การแจ้งเตือนการล็อคตั๋วมาถึงแล้ว

note: Template: AAATicket
en: Locked Tickets New
th_TH: ตั๋วล็อคใหม่

note: Template: AAATicket
en: Responsible Tickets Total
th_TH: จำนวนรวมของตั๋วที่มีความรับผิดชอบ

note: Template: AAATicket
en: Responsible Tickets New
th_TH: ผู้รับผิดชอบตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Responsible Tickets Reminder Reached
th_TH: การแจ้งเตือนผู้รับผิดชอบตั๋วมาถึงแล้ว

note: Template: AAATicket
en: Watched Tickets Total
th_TH: จำนวนรวมของตั๋วที่ดูแล้ว

note: Template: AAATicket
en: Watched Tickets New
th_TH: ตั๋วใหม่ที่ดูแล้ว

note: Template: AAATicket
en: Watched Tickets Reminder Reached
th_TH: การแจ้งเตือนตั๋วที่ดูแล้วมาถึงแล้ว

note: Template: AAATicket
en: All tickets
th_TH: ตั๋วทุกใบ

note: Template: AAATicket
en: Available tickets
th_TH: ตั๋วที่สามารถใช้ได้

note: Template: AAATicket
en: Escalation
th_TH: การขยาย

note: Template: AAATicket
en: last-search
th_TH: การค้นหาครั้งสุดท้าย

note: Template: AAATicket
en: QueueView
th_TH: มุมมองของคิว

note: Template: AAATicket
en: Ticket Escalation View
th_TH: มุมมองการขยายตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Message from
th_TH: ข้อความจาก

note: Template: AAATicket
en: End message
th_TH: ข้อความตอนท้าย

note: Template: AAATicket
en: Forwarded message from
th_TH: ส่งต่อข้อความจา

note: Template: AAATicket
en: End forwarded message
th_TH: ข้อความตอนท้ายของข้อความที่ส่งต่อ

note: Template: AAATicket
en: Bounce Article to a different mail address
th_TH: บทความตีกลับไปยังที่อยู่อีเมลที่แตกต่างกัน

note: Template: AAATicket
en: Reply to note
th_TH: ตอบกลับไปยังโน้ต

note: Template: AAATicket
en: new
th_TH: ใหม่

note: Template: AAATicket
en: open
th_TH: เปิด

note: Template: AAATicket
en: Open
th_TH: เปิด

note: Template: AAATicket
en: Open tickets
th_TH: เปิดตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: closed
th_TH: ปิด

note: Template: AAATicket
en: Closed
th_TH: ปิด

note: Template: AAATicket
en: Closed tickets
th_TH: ปิดตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: removed
th_TH: ลบออก

note: Template: AAATicket
en: pending reminder
th_TH: การแจ้งเตือนที่ค้างอยู่

note: Template: AAATicket
en: pending auto
th_TH: อยู่ระหว่างดำเนินการอัตโนมัติ

note: Template: AAATicket
en: pending auto close+
th_TH: อยู่ระหว่างดำเนินการปิดอัตโนมัติ +

note: Template: AAATicket
en: pending auto close-
th_TH: อยู่ระหว่างดำเนินการปิดอัตโนมัติ -

note: Template: AAATicket
en: email-external
th_TH: อีเมลภายนอก

note: Template: AAATicket
en: email-internal
th_TH: อีเมลภายใน

note: Template: AAATicket
en: note-external
th_TH: โน้ตภายนอก

note: Template: AAATicket
en: note-internal
th_TH: โน้ตภายใน

note: Template: AAATicket
en: note-report
th_TH: โน้ตรายงาน

note: Template: AAATicket
en: phone
th_TH: โทรศัพท์

note: Template: AAATicket
en: sms
th_TH: ข้อความ

note: Template: AAATicket
en: lock
th_TH: ล็อค

note: Template: AAATicket
en: unlock
th_TH: ปลดล็อค

note: Template: AAATicket
en: very low
th_TH: ต่ำมาก

note: Template: AAATicket
en: low
th_TH: ต่ำ

note: Template: AAATicket
en: normal
th_TH: ปกติ

note: Template: AAATicket
en: high
th_TH: สูง

note: Template: AAATicket
en: very high
th_TH: สูงมาก

note: Template: AAATicket
en: 1 very low
th_TH: 1 ต่ำมาก

note: Template: AAATicket
en: 2 low
th_TH: 2 ต่ำ

note: Template: AAATicket
en: 3 normal
th_TH: 3 ปกติ

note: Template: AAATicket
en: 4 high
th_TH: 4 สูง

note: Template: AAATicket
en: 5 very high
th_TH: 5 สูงมาก

note: Template: AAATicket
en: auto follow up
th_TH: ติดตามอัตโนมัติ

note: Template: AAATicket
en: auto reject
th_TH: ปฏิเสธอัตโนมัติ

note: Template: AAATicket
en: auto remove
th_TH: ลบออกอัตโนมัติ

note: Template: AAATicket
en: auto reply
th_TH: ตอบกลับอัตโนมัติ

note: Template: AAATicket
en: auto reply/new ticket
th_TH: ตอบกลับอัตโนมัติ/ตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Create
th_TH: สร้าง

note: Template: AAATicket
en: Answer
th_TH: ตอบ

note: Template: AAATicket
en: Phone call
th_TH: สายเข้า

note: Template: AAATicket
en: Ticket "%s" created!
th_TH: สร้างตั๋ว "%s" แล้ว!

note: Template: AAATicket
en: Ticket Number
th_TH: หมายเลขตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Ticket Object
th_TH: ออบเจคตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: No such Ticket Number "%s"! Can't link it!
th_TH: ไม่มีหมายเลขตั๋วดังกล่าว "% s"! ไม่สามารถเชื่อมโยง!

note: Template: AAATicket
en: You don't have write access to this ticket.
th_TH: คุณไม่จำเป็นต้องเขียนการเข้าถึงตั๋วนี้

note: Template: AAATicket
en: Sorry, you need to be the ticket owner to perform this action.
th_TH: ขออภัยคุณต้องเป็นเจ้าของตั๋วเพื่อดำเนินการ

note: Template: AAATicket
en: Please change the owner first.
th_TH: กรุณาเปลี่ยนผู้เป็นเจ้าของก่อน

note: Template: AAATicket
en: Ticket selected.
th_TH: ตั๋วที่เลือก

note: Template: AAATicket
en: Ticket is locked by another agent.
th_TH: ตั๋วถูกล็อกโดยเอเย่นต์อื่น

note: Template: AAATicket
en: Ticket locked.
th_TH: ตั๋วถูกล็อค

note: Template: AAATicket
en: Don't show closed Tickets
th_TH: อย่าแสดงตั๋วที่ปิดแล้ว

note: Template: AAATicket
en: Show closed Tickets
th_TH: แสดงตั๋วที่ปิดแล้ว

note: Template: AAATicket
en: New Article
th_TH: บทความใหม่

note: Template: AAATicket
en: Unread article(s) available
th_TH: บทความยังไม่ได้อ่าน (s)ที่สามารถใช้ได้

note: Template: AAATicket
en: Remove from list of watched tickets
th_TH: ลบออกจากรายการของตั๋วที่ดูแล้ว

note: Template: AAATicket
en: Add to list of watched tickets
th_TH: เพิ่มไปยังรายการของตั๋วที่ดูแล้ว

note: Template: AAATicket
en: Email-Ticket
th_TH: อีเมล์ตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Create new Email Ticket
th_TH: สร้างอีเมล์ตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Phone-Ticket
th_TH: ตั๋วจากโทรศัพท์

note: Template: AAATicket
en: Search Tickets
th_TH: ค้นหาตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Customer Realname
th_TH: ชื่อจริงของลูกค้า

note: Template: AAATicket
en: Customer History
th_TH: ประวัติของลูกค้า

note: Template: AAATicket
en: Edit Customer Users
th_TH: แก้ไขผู้ใช้ลูกค้า

note: Template: AAATicket
en: Edit Customer
th_TH: แก้ไขลูกค้า

note: Template: AAATicket
en: Bulk Action
th_TH: ดำเนินการเป็นกลุ่ม

note: Template: AAATicket
en: Bulk Actions on Tickets
th_TH: ดำเนินการเป็นกลุ่มบนตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Send Email and create a new Ticket
th_TH: ส่งอีเมล์และสร้างตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Create new Email Ticket and send this out (Outbound)
th_TH: สร้างอีเมล์ตั๋วใหม่และส่งออก(Outbound)

note: Template: AAATicket
en: Create new Phone Ticket (Inbound)
th_TH: สร้างตั๋วโทรศัพท์ใหม่ (ขาเข้า)

note: Template: AAATicket
en: Address %s replaced with registered customer address.
th_TH: ที่อยู่% s แทนที่ด้วยที่อยู่ของลูกค้าที่ลงทะเบียน

note: Template: AAATicket
en: Customer user automatically added in Cc.
th_TH: ผู้ใช้ลูกค้าถูกเพิ่มโดยอัตโนมัติใน  Cc

note: Template: AAATicket
en: Overview of all open Tickets
th_TH: ภาพรวมของตั๋วที่เปิดอยู่ทั้งหมด

note: Template: AAATicket
en: Locked Tickets
th_TH: ตั๋วที่ถูกล็อค

note: Template: AAATicket
en: My Locked Tickets
th_TH: ตั๋วที่ถูกล็อคของฉัน

note: Template: AAATicket
en: My Watched Tickets
th_TH: ตั๋วดูแล้วของฉัน

note: Template: AAATicket
en: My Responsible Tickets
th_TH: ตั๋วที่ฉันมีความรับผิดชอบ

note: Template: AAATicket
en: Watched Tickets
th_TH: ตั๋วดูแล้ว

note: Template: AAATicket
en: Watched
th_TH: ดู

note: Template: AAATicket
en: Watch
th_TH: ดู

note: Template: AAATicket
en: Unwatch
th_TH: ยังไม่ได้ดู

note: Template: AAATicket
en: Lock it to work on it
th_TH: ล็อคไว้เพื่อทำงานกับมัน

note: Template: AAATicket
en: Unlock to give it back to the queue
th_TH: ปลดล็อคเพื่อส่งกลับไปที่คิว

note: Template: AAATicket
en: Show the ticket history
th_TH: แสดงประวัติตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Print this ticket
th_TH: พิมพ์ตั๋วนี้

note: Template: AAATicket
en: Print this article
th_TH: พิมพ์บทความนี้

note: Template: AAATicket
en: Split
th_TH: แยก

note: Template: AAATicket
en: Split this article
th_TH: แยกบทความนี้

note: Template: AAATicket
en: Forward article via mail
th_TH: ส่งต่อบทความผ่านทางอีเมล

note: Template: AAATicket
en: Change the ticket priority
th_TH: เปลี่ยนลำดับความสำคัญของตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Change the ticket free fields!
th_TH: เปลี่ยนฟิลด์ตั๋วฟรี!

note: Template: AAATicket
en: Link this ticket to other objects
th_TH: เชื่อมโยงตั๋วนี้เพื่อออบเจคอื่น ๆ

note: Template: AAATicket
en: Change the owner for this ticket
th_TH: เปลี่ยนเจ้าของตั๋วนี้

note: Template: AAATicket
en: Change the  customer for this ticket
th_TH: เปลี่ยนลูกค้าสำหรับตั๋วนี้

note: Template: AAATicket
en: Add a note to this ticket
th_TH: เพิ่มโน้ตไปยังตั๋วนี้

note: Template: AAATicket
en: Merge into a different ticket
th_TH: ผสานเข้ากับตั๋วที่แตกต่างกัน

note: Template: AAATicket
en: Set this ticket to pending
th_TH: เซตตั๋วนี้ในที่รอดำเนินการ

note: Template: AAATicket
en: Close this ticket
th_TH: ปิดตั๋วนี้

note: Template: AAATicket
en: Look into a ticket!
th_TH: มองเข้าไปในตั๋ว!

note: Template: AAATicket
en: Delete this ticket
th_TH: ลบตั๋วนี้

note: Template: AAATicket
en: Mark as Spam!
th_TH: มาร์คว่าเป็นสแปม!

note: Template: AAATicket
en: My Queues
th_TH: คิวของฉัน

note: Template: AAATicket
en: Shown Tickets
th_TH: ตั๋วที่แสดง

note: Template: AAATicket
en: Shown Columns
th_TH: คอลัมน์ที่แสดง

note: Template: AAATicket
en: Your email with ticket number "<OTRS_TICKET>" is merged to "<OTRS_MERGE_TO_TICKET>".
th_TH: อีเมล์ของคุณที่มีหมายเลขตั๋ว "<OTRS_TICKET>" ถูกรวมกับ "<OTRS_MERGE_TO_TICKET>".

note: Template: AAATicket
en: Ticket %s: first response time is over (%s)!
th_TH: ตั๋ว% s: หมดเวลาสำหรับตอบสนองครั้งแรก (% s)!

note: Template: AAATicket
en: Ticket %s: first response time will be over in %s!
th_TH: ตั๋ว% s: เวลาตอบสนองครั้งแรกจะหมดเวลาใน% s!

note: Template: AAATicket
en: Ticket %s: update time is over (%s)!
th_TH: ตั๋ว% s: หมดเวลาอัพเดต(%s)!

note: Template: AAATicket
en: Ticket %s: update time will be over in %s!
th_TH: ตั๋ว% s: เวลาอัพเดตจะหมดใน %s!

note: Template: AAATicket
en: Ticket %s: solution time is over (%s)!
th_TH: ตั๋ว% s: หมดเวลาสำหรับการแก้ปัญหา (% s)!

note: Template: AAATicket
en: Ticket %s: solution time will be over in %s!
th_TH: ตั๋ว% s: เวลาการแก้ปัญหาจะจบลงใน (% s)!

note: Template: AAATicket
en: There are more escalated tickets!
th_TH: มีตั๋วที่มีการขยายมากขึ้น!

note: Template: AAATicket
en: Plain Format
th_TH: รูปแบบธรรมดา

note: Template: AAATicket
en: Reply All
th_TH: ตอบกลับทั้งหมด

note: Template: AAATicket
en: Direction
th_TH: ทิศทาง

note: Template: AAATicket
en: New ticket notification
th_TH: การแจ้งเตือนตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Send me a notification if there is a new ticket in "My Queues".
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนหากมีตั๋วใหม่ใน "คิวของฉัน"

note: Template: AAATicket
en: Send new ticket notifications
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Ticket follow up notification
th_TH: ตั๋วติดตามการแจ้งเตือน

note: Template: AAATicket
en: Send me a notification if a customer sends a follow up and I'm the owner of the ticket or the ticket is unlocked and is in one of my subscribed queues.
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนหากลูกค้าส่งการติดตามและฉันเป็นเจ้าของตั๋วหรือตั๋วจะถูกปลดล็อกและเป็นหนึ่งในของคิวของฉัน

note: Template: AAATicket
en: Send ticket follow up notifications
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนตั๋วติดตาม

note: Template: AAATicket
en: Ticket lock timeout notification
th_TH: การแจ้งเตือนตั๋วล็อคหมดเวลา

note: Template: AAATicket
en: Send me a notification if a ticket is unlocked by the system.
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนหากตั๋วถูกปลดล็อกโดยระบบ

note: Template: AAATicket
en: Send ticket lock timeout notifications
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนตั๋วล็อคหมดเวลา

note: Template: AAATicket
en: Ticket move notification
th_TH: การแจ้งเตือนการย้ายตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Send me a notification if a ticket is moved into one of "My Queues".
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนหากตั๋วจะถูกย้ายไปเป็นหนึ่งใน "คิวของฉัน"

note: Template: AAATicket
en: Send ticket move notifications
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนการย้ายตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Your queue selection of your favourite queues. You also get notified about those queues via email if enabled.
th_TH: เลือกคิวของคุณจากคิวที่คุณชื่นชอบ นอกจากนี้คุณยังจะได้รับการแจ้งเตือนเกี่ยวกับคิวเหล่านั้นผ่านทางอีเมล์ถ้าเปิดใช้งาน

note: Template: AAATicket
en: Custom Queue
th_TH: คิวที่กำหนดเอง

note: Template: AAATicket
en: QueueView refresh time
th_TH: เวลาการรีเฟรชมุมมองคิว

note: Template: AAATicket
en: If enabled, the QueueView will automatically refresh after the specified time.
th_TH: หากเปิดใช้งาน QueueView จะรีเฟรชหลังจากเวลาที่กำหนดโดยอัตโนมัติ

note: Template: AAATicket
en: Refresh QueueView after
th_TH: รีเฟรชมุมมองคิวหลังจาก

note: Template: AAATicket
en: Screen after new ticket
th_TH: หน้าจอหลังจากตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Show this screen after I created a new ticket
th_TH: แสดงหน้าจอนี้หลังจากที่ผมสร้างตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Closed Tickets
th_TH: ตั๋วที่ถูกปิด

note: Template: AAATicket
en: Show closed tickets.
th_TH: แสดงตั๋วที่ถูกปิด

note: Template: AAATicket
en: Max. shown Tickets a page in QueueView.
th_TH: สูงสุด แสดงตั๋วหน้านี้ในมุมมองคิว

note: Template: AAATicket
en: Ticket Overview "Small" Limit
th_TH: ภาพรวมของตั๋วขนาดเล็ก

note: Template: AAATicket
en: Ticket limit per page for Ticket Overview "Small"
th_TH: จำนวนจำกัดของตั๋วต่อหนึ่งหน้าสำหรับภาพรวมตั๋ว "เล็ก ๆ "

note: Template: AAATicket
en: Ticket Overview "Medium" Limit
th_TH: ภาพรวมของตั๋วขนาดกลาง

note: Template: AAATicket
en: Ticket limit per page for Ticket Overview "Medium"
th_TH: จำนวนจำกัดของตั๋วต่อหนึ่งหน้าสำหรับภาพรวมตั๋ว "ขนาดกลาง "

note: Template: AAATicket
en: Ticket Overview "Preview" Limit
th_TH: ภาพรวมของตั๋ว "ดูตัวอย่าง" จำกัด

note: Template: AAATicket
en: Ticket limit per page for Ticket Overview "Preview"
th_TH: จำนวนจำกัดของตั๋วต่อหนึ่งหน้าสำหรับภาพรวมตั๋ว "ดูตัวอย่าง "

note: Template: AAATicket
en: Ticket watch notification
th_TH: การแจ้งเตือนการดูตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Send me the same notifications for my watched tickets that the ticket owners will get.
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนเช่นเดียวกันสำหรับตั๋วที่ดูของฉันที่เจ้าของตั๋วจะได้รับ

note: Template: AAATicket
en: Send ticket watch notifications
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนการดูตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: Out Of Office Time
th_TH: หมดเวลาทำงาน

note: Template: AAATicket
en: New Ticket
th_TH: ตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Create new Ticket
th_TH: สร้างตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Customer called
th_TH: ลูกค้าเรียก

note: Template: AAATicket
en: phone call
th_TH: โทรศัพท์เรียกเข้า

note: Template: AAATicket
en: Phone Call Outbound
th_TH: โทรศัพท์ขาออก

note: Template: AAATicket
en: Phone Call Inbound
th_TH: โทรศัพท์ขาเข้า

note: Template: AAATicket
en: Reminder Reached
th_TH: การแจ้งเตือนถึงแล้ว

note: Template: AAATicket
en: Reminder Tickets
th_TH: ตั๋วการแจ้งเตือน

note: Template: AAATicket
en: Escalated Tickets
th_TH: ตั๋วการขยาย

note: Template: AAATicket
en: New Tickets
th_TH: ตั๋วใหม่

note: Template: AAATicket
en: Open Tickets / Need to be answered
th_TH: ตั๋วที่ถูกเปิด/ ต้องการคำตอบ

note: Template: AAATicket
en: All open tickets, these tickets have already been worked on, but need a response
th_TH: ตั๋วที่เปิดอยู่ทั้งหมดนี้ได้รับการทำงานแล้วแต่จำเป็นต้องมีตอบสนอง

note: Template: AAATicket
en: All new tickets, these tickets have not been worked on yet
th_TH: ตั๋วใหม่ทั้งหมดเหล่านี้ยังไม่ได้ถูกทำงาน

note: Template: AAATicket
en: All escalated tickets
th_TH: ตั๋วการขยายทั้งหมด

note: Template: AAATicket
en: All tickets with a reminder set where the reminder date has been reached
th_TH: ตั๋วทั้งหมดที่มีการตั้งค่าการแจ้งเตือนซึ่งการแจ้งเตือนวันที่ได้รับแล้ว

note: Template: AAATicket
en: Archived tickets
th_TH: ตั๋วที่เก็บถาวร

note: Template: AAATicket
en: Unarchived tickets
th_TH: ตั๋วถาวรที่ถูกยกเลิก

note: Template: AAATicket
en: Ticket Information
th_TH: ข้อมูลของตั๋ว

note: Template: AAATicket
en: including subqueues
th_TH: รวมถึงคิวย่อย

note: Template: AAATicket
en: excluding subqueues
th_TH: ไม่รวมคิวย่อย

note: Template: AAAWeekDay
en: Sun
th_TH: อา

note: Template: AAAWeekDay
en: Mon
th_TH: จ

note: Template: AAAWeekDay
en: Tue
th_TH: อ

note: Template: AAAWeekDay
en: Wed
th_TH: พ

note: Template: AAAWeekDay
en: Thu
th_TH: พฤ

note: Template: AAAWeekDay
en: Fri
th_TH: ศ

note: Template: AAAWeekDay
en: Sat
th_TH: ส

note: Template: AdminACL
en: ACL Management
th_TH: การจัดการ ACL

note: Template: AdminACL
en: Filter for ACLs
th_TH: ตัวกรองสำหรับ ACLs

note: Template: AdminACL
en: Filter
th_TH: ตัวกรอง

note: Template: AdminACL
en: ACL Name
th_TH: ชื่อ ACL

note: Template: AdminACL
en: Actions
th_TH: การกระทำ

note: Template: AdminACL
en: Create New ACL
th_TH: สร้างACL ใหม่

note: Template: AdminACL
en: Deploy ACLs
th_TH: การปรับใช้ ACLs

note: Template: AdminACL
en: Export ACLs
th_TH: ส่งออก ACL

note: Template: AdminACL
en: Configuration import
th_TH: การกำหนดค่าการนำเข้า

note: Template: AdminACL
en: Here you can upload a configuration file to import ACLs to your system. The file needs to be in .yml format as exported by the ACL editor module.
th_TH: คุณสามารถอัปโหลดไฟล์การกำหนดค่าที่จะนำเข้าACLs สู่ในระบบของคุณที่นี่และไฟล์ต้องอยู่ในรูปแบบ .ymlขณะที่ส่งออกโดยโมดูลตัวแก้ไขACL

note: Template: AdminACL
en: This field is required.
th_TH: จำเป็นต้องกรอกข้อมูลในช่องนี้.

note: Template: AdminACL
en: Overwrite existing ACLs?
th_TH: เขียนทับ ACLs ที่มีอยู่?

note: Template: AdminACL
en: Upload ACL configuration
th_TH: อัปโหลดการกำหนดค่า ACL

note: Template: AdminACL
en: Import ACL configuration(s)
th_TH: นำเข้าการกำหนดค่า ACL

note: Template: AdminACL
en: To create a new ACL you can either import ACLs which were exported from another system or create a complete new one.
th_TH: เพื่อสร้างACLใหม่คุณสามารถสร้างโดยนำเข้าACLsที่ถูกส่งเข้ามาจากระบบอื่นหรือสร้างใหม่

note: Template: AdminACL
en: Changes to the ACLs here only affect the behavior of the system, if you deploy the ACL data afterwards. By deploying the ACL data, the newly made changes will be written to the configuration.
th_TH: การเปลี่ยนแปลง ACLs ที่นี่จะส่งผลกระทบต่อการทำงานของระบบเท่านั้น ถ้าหากคุณปรับใช้ข้อมูล ACL ในภายหลัง จะทำให้การเปลี่ยนแปลครั้งใหม่นั้นถูกเขียนที่การกำหนดค่าเนื่องการปรับใช้ข้อมูล ACL

note: Template: AdminACL
en: Please note: This table represents the execution order of the ACLs. If you need to change the order in which ACLs are executed, please change the names of the affected ACLs.
th_TH: โปรดทราบ: ตารางนี้แสดงถึงลำดับการดำเนินการของ ACLsถ้าคุณต้องการที่จะเปลี่ยนลำดับดำเนินการของ ACLs โปรดเปลี่ยนชื่อ ACLs ที่ ได้รับผลกระทบ

note: Template: AdminACL
en: ACL name
th_TH: ชื่อ ACL

note: Template: AdminACL
en: Validity
th_TH: ความถูกต้อง

note: Template: AdminACL
en: Copy
th_TH: คัดลอก

note: Template: AdminACL
en: No data found.
th_TH: ไม่พบข้อมูล.

note: Template: AdminACLEdit
en: Edit ACL %s
th_TH: แก้ไข ACL %s

note: Template: AdminACLEdit
en: Go to overview
th_TH: ไปที่ภาพรวม

note: Template: AdminACLEdit
en: Delete ACL
th_TH: ลบACL

note: Template: AdminACLEdit
en: Delete Invalid ACL
th_TH: ลบ ACL ที่ใช้ไม่ได้

note: Template: AdminACLEdit
en: Match settings
th_TH: การตั้งค่าการจับคู่

note: Template: AdminACLEdit
en: Set up matching criteria for this ACL. Use 'Properties' to match the current screen or 'PropertiesDatabase' to match attributes of the current ticket that are in the database.
th_TH: กำหนดหลักเกณฑ์การจับคู่สำหรับ ACL นี้ ใช้ 'Properties' เพื่อให้ตรงกับหน้าจอปัจจุบันหรือ 'PropertiesDatabase' เพื่อให้ตรงกับคุณลักษณะของตั๋วในปัจจุบันที่อยู่ในฐานข้อมูล

note: Template: AdminACLEdit
en: Change settings
th_TH: เปลี่ยนการตั้งค่า

note: Template: AdminACLEdit
en: Set up what you want to change if the criteria match. Keep in mind that 'Possible' is a white list, 'PossibleNot' a black list.
th_TH: ตั้งค่าสิ่งที่คุณต้องการที่จะเปลี่ยนแปลงถ้าหากตรงตามเกณฑ์ โปรดจำไว้ว่า 'Possible' เป็นรายการที่อนุญาต 'PossibleNo' คือแบล็คลิสต์

note: Template: AdminACLEdit
en: Check the official
th_TH: ตรวจสอบที่เป็นทางการ

note: Template: AdminACLEdit
en: documentation
th_TH: เอกสาร

note: Template: AdminACLEdit
en: Show or hide the content
th_TH: แสดงหรือซ่อนเนื้อหา

note: Template: AdminACLEdit
en: Edit ACL information
th_TH: แก้ไขข้อมูล ACL

note: Template: AdminACLEdit
en: Stop after match
th_TH: หยุดหลังจากจับคู่แล้ว

note: Template: AdminACLEdit
en: Edit ACL structure
th_TH: แก้ไขโครงสร้างACL

note: Template: AdminACLEdit
en: Save
th_TH: บันทึก

note: Template: AdminACLEdit
en: or
th_TH: หรือ

note: Template: AdminACLEdit
en: Save and finish
th_TH: บันทึกและเสร็จสิ้น

note: Template: AdminACLEdit
en: Do you really want to delete this ACL?
th_TH: คุณต้องการลบ ACL นี้หรือไม่?

note: Template: AdminACLEdit
en: This item still contains sub items. Are you sure you want to remove this item including its sub items?
th_TH: รายการนี้ยังคงประกอบด้วยรายการย่อย คุณแน่ใจหรือไม่ว่าคุณต้องการลบรายการนี้ซึ่งรวมถึงรายการย่อย?

note: Template: AdminACLEdit
en: An item with this name is already present.
th_TH: ไอเท็มที่ใช้ชื่อนี้ได้ถูกนำเสนอแล้ว

note: Template: AdminACLEdit
en: Add all
th_TH: เพิ่มทั้งหมด

note: Template: AdminACLEdit
en: There was an error reading the ACL data.
th_TH: มีข้อผิดพลาดการอ่านข้อมูล ACL

note: Template: AdminACLNew
en: Create a new ACL by submitting the form data. After creating the ACL, you will be able to add configuration items in edit mode.
th_TH: สร้าง ACL ใหม่โดยการส่งข้อมูลแบบฟอร์ม หลังจากที่สร้าง ACLคุณจะสามารถเพิ่มรายการการตั้งค่าในโหมดแก้ไข

note: Template: AdminAttachment
en: Attachment Management
th_TH: การจัดการสิ่งที่แนบมา

note: Template: AdminAttachment
en: Add attachment
th_TH: เพิ่มสิ่งที่แนบมา

note: Template: AdminAttachment
en: List
th_TH: ลิสต์

note: Template: AdminAttachment
en: Download file
th_TH: ดาวน์โหลดไฟล์

note: Template: AdminAttachment
en: Delete this attachment
th_TH: ลบสิ่งที่แนบมานี้

note: Template: AdminAttachment
en: Add Attachment
th_TH: เพิ่มเอกสารแนบ

note: Template: AdminAttachment
en: Edit Attachment
th_TH: แก้ไขสิ่งที่แนบมา

note: Template: AdminAutoResponse
en: Auto Response Management
th_TH: การจัดการการตอบสนองอัตโนมัติ

note: Template: AdminAutoResponse
en: Add auto response
th_TH: เพิ่มการตอบสนองอัตโนมัติ

note: Template: AdminAutoResponse
en: Add Auto Response
th_TH: เพิ่มการตอบสนองอัตโนมัติ

note: Template: AdminAutoResponse
en: Edit Auto Response
th_TH: แก้ไขการตอบสนองอัตโนมัติ

note: Template: AdminAutoResponse
en: Response
th_TH: ตอบสนอง

note: Template: AdminAutoResponse
en: Auto response from
th_TH: การตอบสนองอัตโนมัติจาก

note: Template: AdminAutoResponse
en: Reference
th_TH: อ้างอิง

note: Template: AdminAutoResponse
en: You can use the following tags
th_TH: คุณสามารถใช้แท็กต่อไปนี้

note: Template: AdminAutoResponse
en: To get the first 20 character of the subject.
th_TH: เพื่อให้ได้20 ตัวอักษรแรกของเนื้อเรื่อง

note: Template: AdminAutoResponse
en: To get the first 5 lines of the email.
th_TH: เพื่อให้ได้5 บรรทัดแรกของอีเมล

note: Template: AdminAutoResponse
en: To get the article attribute
th_TH: เพื่อให้ได้คุณลักษณะของบทความ

note: Template: AdminAutoResponse
en:  e. g.
th_TH: ตัวอย่างเช่น

note: Template: AdminAutoResponse
en: Options of the current customer user data
th_TH: ตัวเลือกของลูกค้าผู้ใช้ข้อมูลในปัจจุบัน

note: Template: AdminAutoResponse
en: Ticket owner options
th_TH: ตัวเลือกเจ้าของตั๋ว

note: Template: AdminAutoResponse
en: Ticket responsible options
th_TH: ตัวเลือกผู้รับผิดชอบตั๋ว

note: Template: AdminAutoResponse
en: Options of the current user who requested this action
th_TH: ตัวเลือกของผู้ใช้ปัจจุบันที่ร้องขอการกระทำนี้

note: Template: AdminAutoResponse
en: Options of the ticket data
th_TH: ตัวเลือกของข้อมูลของตั๋ว

note: Template: AdminAutoResponse
en: Options of ticket dynamic fields internal key values
th_TH: ตัวเลือกของช่องตั๋วแบบไดนามิกค่าคีย์ภายใน

note: Template: AdminAutoResponse
en: Options of ticket dynamic fields display values, useful for Dropdown and Multiselect fields
th_TH: ตัวเลือกของช่องตั๋วแบบไดนามิกที่แสดงค่าที่มีประโยชน์สำหรับDropdownและช่องสำหรับเลือกหลายรายการ

note: Template: AdminAutoResponse
en: Config options
th_TH: ตัวเลือกการกำหนดค่า

note: Template: AdminAutoResponse
en: Example response
th_TH: ตัวอย่างการตอบสนอง

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: Cloud Service Management
th_TH: การจัดการบริการระบบคลาวด์

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: Support Data Collector
th_TH: สนับสนุนการเก็บรวบรวมข้อมูล

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: Support data collector
th_TH: สนับสนุนการเก็บรวบรวมข้อมูล

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: Hint
th_TH: คำแนะนำ

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: Currently support data is only shown in this system.
th_TH: ข้อมูลสนับสนุนตอนนี้จะแสดงเฉพาะในระบบนี้

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: It is highly recommended to send this data to OTRS Group in order to get better support.
th_TH: ขอแนะนำให้ส่งข้อมูลนี้ไปยังกลุ่มOTRS เพื่อให้ได้รับการสนับสนุนที่ดีขึ้น

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: Configuration
th_TH: การกำหนดค่าการ

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: Send support data
th_TH: ส่งข้อมูลการสนับสนุน

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: This will allow the system to send additional support data information to OTRS Group.
th_TH: ซึ่งจะช่วยให้ระบบสามารถส่งข้อมูลการสนับสนุนเพิ่มเติมไปยังกลุ่มOTRS

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: System Registration
th_TH: ระบบการลงทะเบียน

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: To enable data sending, please register your system with OTRS Group or update your system registration information (make sure to activate the 'send support data' option.)
th_TH: เพื่อเปิดใช้งานการส่งข้อมูลกรุณาลงทะเบียนระบบของคุณกับกลุ่มOTRSหรืออัปเดตข้อมูลการลงทะเบียนระบบของคุณ (ต้องแน่ใจว่าได้เปิดใช้งาน 'ตัวเลือกการส่งข้อมูลสนับสนุน'.)

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: Register this System
th_TH: ลงทะเบียนระบบนี้

note: Template: AdminCloudServiceSupportDataCollector
en: System Registration is disabled for your system. Please check your configuration.
th_TH: ระบบการลงทะเบียนถูกปิดใช้งานสำหรับระบบของคุณ กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าของคุณ

note: Template: AdminCloudServices
en: System registration is a service of OTRS Group, which provides a lot of advantages!
th_TH: ระบบการลงทะเบียนคือหนึ่งในการบริการของ OTRS ซึ่งมีประโยชน์มาก!

note: Template: AdminCloudServices
en: Please note that the use of OTRS cloud services requires the system to be registered.
th_TH: โปรดทราบว่าการใช้บริการคลาวด์ของ OTRSต้องใช้ระบบที่จะถูกลงทะเบียน

note: Template: AdminCloudServices
en: Register this system
th_TH: ลงทะเบียนระบบนี้

note: Template: AdminCloudServices
en: Here you can configure available cloud services that communicate securely with %s.
th_TH: คุณสามารถกำหนดค่าการบริการคลาวด์ที่สามารถใช้ได้ที่นี่ซึ่งสามารถสื่อสารอย่างปลอดภัยกับ% s

note: Template: AdminCloudServices
en: Available Cloud Services
th_TH: การบริการระบบคลาวด์ที่สามารถใช้ได้

note: Template: AdminCloudServices
en: Upgrade to %s
th_TH: อัพเกรดเป็น% s

note: Template: AdminCustomerCompany
en: Customer Management
th_TH: การจัดการลูกค้า

note: Template: AdminCustomerCompany
en: Wildcards like '*' are allowed.
th_TH: สัญลักษณ์เช่น '*' ได้รับอนุญาต

note: Template: AdminCustomerCompany
en: Add customer
th_TH: เพิ่มลูกค้า

note: Template: AdminCustomerCompany
en: Select
th_TH: เลือก

note: Template: AdminCustomerCompany
en: Please enter a search term to look for customers.
th_TH: กรุณากรอกคำค้นหาที่จะค้นหาลูกค้า

note: Template: AdminCustomerCompany
en: Add Customer
th_TH: เพิ่มลูกค้า

note: Template: AdminCustomerUser
en: Customer User Management
th_TH: การจัดการลูกค้าผู้ใช้

note: Template: AdminCustomerUser
en: Back to search results
th_TH: กลับไปยังผลการค้นหา

note: Template: AdminCustomerUser
en: Add customer user
th_TH: เพิ่มลูกค้าผู้ใช้

note: Template: AdminCustomerUser
en: Customer user are needed to have a customer history and to login via customer panel.
th_TH: ลูกค้าผู้ใช้จำเป็นต้องมีประวัติลูกค้าและเข้าสู่ระบบผ่านทางแผงของลูกค้า

note: Template: AdminCustomerUser
en: Last Login
th_TH: เข้าระบบครั้งสุดท้าย

note: Template: AdminCustomerUser
en: Login as
th_TH: เข้าระบบเป็น

note: Template: AdminCustomerUser
en: Switch to customer
th_TH: เปลี่ยนเป็นลูกค้า

note: Template: AdminCustomerUser
en: Add Customer User
th_TH: เพิ่มลูกค้าผู้ใช้

note: Template: AdminCustomerUser
en: Edit Customer User
th_TH: แก้ไขลูกค้าผู้ใช้

note: Template: AdminCustomerUser
en: This field is required and needs to be a valid email address.
th_TH: ข้อมูลนี้จำเป็นและต้องป็นที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง

note: Template: AdminCustomerUser
en: This email address is not allowed due to the system configuration.
th_TH: อีเมลนี้จะไม่ได้รับอนุญาตเนื่องจากการกำหนดค่าระบบ

note: Template: AdminCustomerUser
en: This email address failed MX check.
th_TH: อีเมลนี้ล้มเหลวในการตรวจสอบ MX

note: Template: AdminCustomerUser
en: DNS problem, please check your configuration and the error log.
th_TH: ปัญหา DNS โปรดตรวจสอบการตั้งค่าและล็อกข้อผิดพลาดของคุณ

note: Template: AdminCustomerUser
en: The syntax of this email address is incorrect.
th_TH: รูปแบบของที่อยู่อีเมลนี้ไม่ถูกต้อง

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Manage Customer-Group Relations
th_TH: จัดการความสัมพันธ์กับกลุ่มลูกค้า

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Notice
th_TH: การแจ้งให้ทราบ

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: This feature is disabled!
th_TH: ฟีเจอร์นี้จะถูกปิดใช้งาน!

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Just use this feature if you want to define group permissions for customers.
th_TH: เพียงแค่ใช้ฟีเจอร์นี้ถ้าคุณต้องการที่จะกำหนดสิทธิ์ของกลุ่มสำหรับลูกค้า

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Enable it here!
th_TH: เปิดใช้งานได้ที่นี่!

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Edit Customer Default Groups
th_TH: แก้ไขกลุ่มลูกค้าเริ่มต้น

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: These groups are automatically assigned to all customers.
th_TH: กลุ่มเหล่านี้จะถูกกำหนดอัตโนมัติไปยังลูกค้าทุกท่าน

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: You can manage these groups via the configuration setting "CustomerGroupAlwaysGroups".
th_TH: คุณสามารถจัดการกลุ่มคนเหล่านี้ผ่านการตั้งค่าการกำหนดรูปแบบ "CustomerGroupAlwaysGroups"

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Filter for Groups
th_TH: ตัวกรองสำหรับกลุ่มต่างๆ

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Just start typing to filter...
th_TH: แค่เริ่มต้นการพิมพ์เพื่อกรอง ...

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Select the customer:group permissions.
th_TH: เลือกลูกค้า: สิทธิ์ของกลุ่ม

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: If nothing is selected, then there are no permissions in this group (tickets will not be available for the customer).
th_TH: หากไม่มีอะไรถูกเลือกแล้วจะไม่มีสิทธิ์ในกลุ่มนี้ (ตั๋วจะไม่สามารถใช้ได้สำหรับลูกค้า)

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Search Results
th_TH: ผลการค้นหา

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Customers
th_TH: ลูกค้า

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: No matches found.
th_TH: ไม่พบคู่

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Groups
th_TH: กลุ่ม

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Change Group Relations for Customer
th_TH: เปลี่ยนกลุ่มความสัมพันธ์ระหว่างลูกค้า

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Change Customer Relations for Group
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของลูกค้าสำหรับกลุ่ม

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Toggle %s Permission for all
th_TH: สลับ %s การอนุญาตทั้งหมด

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Toggle %s permission for %s
th_TH: สลับ %s การอนุญาตสำหรับ %s

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Customer Default Groups:
th_TH: กลุ่มลูกค้าเริ่มต้น:

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: No changes can be made to these groups.
th_TH: ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใหนที่สามารถทำเพื่อกลุ่มเหล่านี้

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: ro
th_TH: แถว

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Read only access to the ticket in this group/queue.
th_TH: ตั๋วในกลุ่ม/คิวนี้ สามารถอ่านเท่านั้น

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: rw
th_TH: แถว

note: Template: AdminCustomerUserGroup
en: Full read and write access to the tickets in this group/queue.
th_TH: ตั๋วในกลุ่ม/คิวนี้ สามารถอ่านและเขียน

note: Template: AdminCustomerUserService
en: Manage Customer-Services Relations
th_TH: การจัดการความสัมพันธ์ระหว่างลูกค้าและการบริการ

note: Template: AdminCustomerUserService
en: Edit default services
th_TH: แก้ไขการบริการเริ่มต้น

note: Template: AdminCustomerUserService
en: Filter for Services
th_TH: ตัวกรองสำหรับการบริการ

note: Template: AdminCustomerUserService
en: Allocate Services to Customer
th_TH: จัดสรรการให้บริการแก่ลูกค้า

note: Template: AdminCustomerUserService
en: Allocate Customers to Service
th_TH: จัดสรรลูกค้าให้การบริการ

note: Template: AdminCustomerUserService
en: Toggle active state for all
th_TH: สลับสถานะการทำงานทั้งหมด

note: Template: AdminCustomerUserService
en: Active
th_TH: ใช้งาน

note: Template: AdminCustomerUserService
en: Toggle active state for %s
th_TH: สลับสถานะการทำงานสำหรับ %s

note: Template: AdminDynamicField
en: Dynamic Fields Management
th_TH: การจัดการDynamic Fields

note: Template: AdminDynamicField
en: Add new field for object
th_TH: เพิ่มฟิลด์ใหม่สำหรับออบเจค

note: Template: AdminDynamicField
en: To add a new field, select the field type from one of the object's list, the object defines the boundary of the field and it can't be changed after the field creation.
th_TH: ในการเพิ่มช่องข้อมูลใหม่ โปรดเลือกชนิดของช่องข้อมูลจากรายการของออบเจคและออบเจคจะกําหนดขอบเขตของช่องข้อมูลและมันไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้หลังจากการสร้างแล้ว

note: Template: AdminDynamicField
en: Dynamic Fields List
th_TH: รายการไดมานิคฟิลด์

note: Template: AdminDynamicField
en: Dynamic fields per page
th_TH: ไดมานิคฟิลด์แต่ละหน้า

note: Template: AdminDynamicField
en: Label
th_TH: ฉลาก

note: Template: AdminDynamicField
en: Order
th_TH: ลำดับ

note: Template: AdminDynamicField
en: Object
th_TH: ออบเจค

note: Template: AdminDynamicField
en: Delete this field
th_TH: ลบฟิลด์นี้

note: Template: AdminDynamicField
en: Do you really want to delete this dynamic field? ALL associated data will be LOST!
th_TH: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบไดมานิคฟิลด์นี้? ข้อมูลที่เกี่ยวข้องทั้งหมดจะหายไป!

note: Template: AdminDynamicField
en: Delete field
th_TH: ลบฟิลด์

note: Template: AdminDynamicField
en: Deleting the field and its data. This may take a while...
th_TH: การลบฟิลด์และข้อมูล อาจจะใช้เวลาสักครู่ ...

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Dynamic Fields
th_TH: ไดมานิคฟิลด์

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Field
th_TH: ฟิลด์

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Go back to overview
th_TH: กลับไปที่ภาพรวม

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: General
th_TH: ทั่วไป

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: This field is required, and the value should be alphabetic and numeric characters only.
th_TH: จำเป็นต้องกรอกข้อมูลในช่องนี้และข้อมูลในช่องนี้ควรจะเป็นตัวอักษรและตัวเลขเท่านั้น

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Must be unique and only accept alphabetic and numeric characters.
th_TH: ต้องเป็นชื่อเฉพาะ และเป็นตัวหนังสือและตัวเลขเท่านั่น

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Changing this value will require manual changes in the system.
th_TH: การเปลี่ยนค่านี้จะต้องมีการเปลี่ยนแปลงด้วยตนเองในระบบ

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: This is the name to be shown on the screens where the field is active.
th_TH: นี่คือชื่อที่จะแสดงบนหน้าจอที่ฟิลด์มีการใช้งาน

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Field order
th_TH: ลำดับของฟิลด์

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: This field is required and must be numeric.
th_TH: ข้อมูลนี้จำเป็นต้องมีและต้องเป็นตัวเลข

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: This is the order in which this field will be shown on the screens where is active.
th_TH: นี่คือลำดับที่จะแสดงบนหน้าจอที่ฟิลด์มีการใช้งาน

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Field type
th_TH: ประเภทของฟิลด์

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Object type
th_TH: ประเภทของออบเจค

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Internal field
th_TH: ฟิลด์ภายใน

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: This field is protected and can't be deleted.
th_TH: ข้อมูลนี้มีการป้องกันและไม่สามารถลบได้

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Field Settings
th_TH: การตั้งค่าฟิลด์

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: Default value
th_TH: ค่าเริ่มต้น

note: Template: AdminDynamicFieldCheckbox
en: This is the default value for this field.
th_TH: นี่คือค่าเริ่มต้นสำหรับข้อมูลนี้

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Default date difference
th_TH: วันที่เริ่มต้นที่แตกต่างกัน

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: This field must be numeric.
th_TH: ข้อมูลนี้ต้องเป็นตัวเลข

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: The difference from NOW (in seconds) to calculate the field default value (e.g. 3600 or -60).
th_TH: ความแตกต่างจากตอนนี้ (ในวินาที) ในการคำนวณค่าเริ่มต้นของฟิลด์ (เช่น 3600 หรือ -60)

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Define years period
th_TH: กำหนดระยะเวลา

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Activate this feature to define a fixed range of years (in the future and in the past) to be displayed on the year part of the field.
th_TH: เปิดใช้งานคุณสมบัตินี้เพื่อกำหนดช่วงคงที่ของปีต่างๆ (ในอนาคตและในอดีต) ที่จะแสดงในช่องของปี

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Years in the past
th_TH: ปีที่ผ่านมา

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Years in the past to display (default: 5 years).
th_TH: ปีที่ผ่านมาที่จะแสดง (ค่าเริ่มต้น: 5 ปี)

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Years in the future
th_TH: ปีถัดไป

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Years in the future to display (default: 5 years).
th_TH: ปีถัดไปที่จะแสดง (ค่าเริ่มต้น: 5 ปี)

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Show link
th_TH: แสดงลิงค์

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Here you can specify an optional HTTP link for the field value in Overviews and Zoom screens.
th_TH: คุณสามารถระบุตัวเลือกการเชื่อมโยง HTTPที่นี่ สำหรับข้อมูลในภาพรวมและหน้าจอซูม

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Restrict entering of dates
th_TH: จำกัดการป้อนวันที่

note: Template: AdminDynamicFieldDateTime
en: Here you can restrict the entering of dates of tickets.
th_TH: คุณสามารถจำกัดการป้อนวันที่ของตั๋วที่นี่

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Possible values
th_TH: ค่าที่เป็นไปได้

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Key
th_TH: คีย์

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Value
th_TH: ค่า

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Remove value
th_TH: ลบค่า

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Add value
th_TH: เพิ่มค่า

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Add Value
th_TH: เพิ่มค่า

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Add empty value
th_TH: เพิ่มค่าว่างเปล่า

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Activate this option to create an empty selectable value.
th_TH: ปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อสร้างค่าว่างเปล่าที่สามารถเลือกได้

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Tree View
th_TH: มุมมองแผนภูมิ

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Activate this option to display values as a tree.
th_TH: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อแสดงค่าเป็น tree

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Translatable values
th_TH: ค่าที่สามารถแปล

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: If you activate this option the values will be translated to the user defined language.
th_TH: ถ้าคุณเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ค่าจะถูกแปลเป็นภาษาที่ผู้ใช้กำหนด

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: Note
th_TH: โน้ต

note: Template: AdminDynamicFieldDropdown
en: You need to add the translations manually into the language translation files.
th_TH: คุณจำเป็นต้องเพิ่มการแปลภาษาด้วยตนเองลงในไฟล์การแปล

note: Template: AdminDynamicFieldText
en: Number of rows
th_TH: จำนวนแถว

note: Template: AdminDynamicFieldText
en: Specify the height (in lines) for this field in the edit mode.
th_TH: ระบุความสูง (ในบรรทัด) สำหรับข้อมูลนี้ในโหมดการแก้ไข

note: Template: AdminDynamicFieldText
en: Number of cols
th_TH: จำนวนคอลัมน์

note: Template: AdminDynamicFieldText
en: Specify the width (in characters) for this field in the edit mode.
th_TH: ระบุความกว้าง (ในตัวอักษร) สำหรับข้อมูลนี้ในโหมดการแก้ไข

note: Template: AdminDynamicFieldText
en: Check RegEx
th_TH: ตรวจสอบRegEx

note: Template: AdminDynamicFieldText
en: Here you can specify a regular expression to check the value. The regex will be executed with the modifiers xms.
th_TH: ที่นี่คุณสามารถระบุการแสดงผลปกติเพื่อตรวจสอบค่าและregex จะถูกดำเนินการด้วยการปรับเปลี่ยน XMS

note: Template: AdminDynamicFieldText
en: Invalid RegEx
th_TH: RegEx ที่ใช้ไม่ได้

note: Template: AdminDynamicFieldText
en: Error Message
th_TH: ข้อความผิดพลาด

note: Template: AdminDynamicFieldText
en: Add RegEx
th_TH: เพิ่มRegEx

note: Template: AdminEmail
en: Admin Notification
th_TH: ผู้ดูแลการแจ้งเตือน

note: Template: AdminEmail
en: With this module, administrators can send messages to agents, group or role members.
th_TH: ด้วยโมดูลนี้ผู้ดูแลระบบสามารถส่งข้อความไปยังตัวแทน กลุ่มหรือสมาชิกบทบาท

note: Template: AdminEmail
en: Create Administrative Message
th_TH: สร้างข้อความการดูแลระบบ

note: Template: AdminEmail
en: Your message was sent to
th_TH: ข้อความของคุณถูกส่งไปยัง

note: Template: AdminEmail
en: Send message to users
th_TH: ส่งข้อความไปยังผู้ใช้

note: Template: AdminEmail
en: Send message to group members
th_TH: ส่งข้อความไปยังสมาชิกในกลุ่ม

note: Template: AdminEmail
en: Group members need to have permission
th_TH: สมาชิกในกลุ่มต้องได้รับอนุญาต

note: Template: AdminEmail
en: Send message to role members
th_TH: ส่งข้อความไปยังสมาชิกบทบาท

note: Template: AdminEmail
en: Also send to customers in groups
th_TH: และยังส่งให้กับลูกค้าในกลุ่ม

note: Template: AdminEmail
en: Body
th_TH: เนื้อหา

note: Template: AdminEmail
en: Send
th_TH: ส่ง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Generic Agent
th_TH: เอเย่นต์ทั่วไป

note: Template: AdminGenericAgent
en: Add job
th_TH: เพิ่มงาน

note: Template: AdminGenericAgent
en: Last run
th_TH: การทำงานที่ผ่านมา

note: Template: AdminGenericAgent
en: Run Now!
th_TH: รันตอนนี้!

note: Template: AdminGenericAgent
en: Delete this task
th_TH: ลบงานนี้

note: Template: AdminGenericAgent
en: Run this task
th_TH: รันงานนี้

note: Template: AdminGenericAgent
en: Job Settings
th_TH: การตั้งค่าการทำงาน

note: Template: AdminGenericAgent
en: Job name
th_TH: ชื่องาน

note: Template: AdminGenericAgent
en: The name you entered already exists.
th_TH: ชื่อที่คุณป้อนมีอยู่แล้ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: Toggle this widget
th_TH: สลับเครื่องมือนี้

note: Template: AdminGenericAgent
en: Automatic execution (multiple tickets)
th_TH: การดำเนินการอัตโนมัติ (ตั๋วหลายใบ)

note: Template: AdminGenericAgent
en: Execution Schedule
th_TH: ตารางเวลาการดำเนินการ

note: Template: AdminGenericAgent
en: Schedule minutes
th_TH: ตารางนาที

note: Template: AdminGenericAgent
en: Schedule hours
th_TH: ตารางชั่วโมง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Schedule days
th_TH: ตารางวัน

note: Template: AdminGenericAgent
en: Currently this generic agent job will not run automatically.
th_TH: ขณะนี้เอเย่นต์งานงานทั่วไปจะไม่ทำงานโดยอัตโนมัติ

note: Template: AdminGenericAgent
en: To enable automatic execution select at least one value from minutes, hours and days!
th_TH: เพื่อเปิดใช้งานการดำเนินการแบบอัตโนมัติเลือกอย่างน้อยหนึ่งค่าจากนาทีชั่วโมงและวัน!

note: Template: AdminGenericAgent
en: Event based execution (single ticket)
th_TH: การดำเนินการตามกิจกรรม (ตั๋วใบเดียว)

note: Template: AdminGenericAgent
en: Event Triggers
th_TH: ตัวกระตุ้นกิจกรรม

note: Template: AdminGenericAgent
en: List of all configured events
th_TH: รายการของกิจกรรมที่มีการกำหนดค่าทั้งหมด

note: Template: AdminGenericAgent
en: Delete this event
th_TH: ลบอีเว้นท์นี้

note: Template: AdminGenericAgent
en: Additionally or alternatively to a periodic execution, you can define ticket events that will trigger this job.
th_TH: นอกจากนี้หรืออีกทางเลือกหนึ่งเพื่อให้การดำเนินการเป็นระยะๆ คุณสามารถกำหนดตั๋วกิจกรรมที่จะส่งสัญญาณให้งานนี้

note: Template: AdminGenericAgent
en: If a ticket event is fired, the ticket filter will be applied to check if the ticket matches. Only then the job is run on that ticket.
th_TH: หากตั๋วกิจกรรมถูกยกเลิก ตัวกรองตั๋วจะถูกนำมาใช้เพื่อตรวจสอบว่าตรงกับตั๋ว แล้วงานจะรันบนตั๋วที่ว่า

note: Template: AdminGenericAgent
en: Do you really want to delete this event trigger?
th_TH: คุณต้องการลบตัวกระตุ้นกิจกรรมนี้หรือไม่?

note: Template: AdminGenericAgent
en: Add Event Trigger
th_TH: เพิ่มตัวกระตุ้นกิจกรรม

note: Template: AdminGenericAgent
en: Add Event
th_TH: เพิ่มกิจกรรม

note: Template: AdminGenericAgent
en: To add a new event select the event object and event name and click on the "+" button
th_TH: ในการเพิ่มกิจกรรมใหม่เลือกออปเจ็กต์กิจกรรมและชื่อกิจกรรมและคลิกที่ปุ่ม "+"

note: Template: AdminGenericAgent
en: Duplicate event.
th_TH: กิจกรรมที่ซ้ำกัน

note: Template: AdminGenericAgent
en: This event is already attached to the job, Please use a different one.
th_TH: กิจกรรมนี้แนบมากับงานเป็นที่เรียบร้อยแล้ว โปรดใช้กิจกรรมอื่นแทน

note: Template: AdminGenericAgent
en: Delete this Event Trigger
th_TH: ลบกระตุ้นกิจกรรมนี้

note: Template: AdminGenericAgent
en: Remove selection
th_TH: ลบการคัดเลือก

note: Template: AdminGenericAgent
en: Select Tickets
th_TH: เลือกตั๋ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: (e. g. 10*5155 or 105658*)
th_TH: (เช่น 10*5155 หรือ 105658*)

note: Template: AdminGenericAgent
en: (e. g. 234321)
th_TH: (เช่น  234321)

note: Template: AdminGenericAgent
en: Customer user
th_TH: ลูกค้าผู้ใช้

note: Template: AdminGenericAgent
en: (e. g. U5150)
th_TH: (เช่น U5150)

note: Template: AdminGenericAgent
en: Fulltext-search in article (e. g. "Mar*in" or "Baue*").
th_TH: ค้นหาแบบฉบับเต็มในบทความ (เช่น "Mar*in" หรือ "Baue*")

note: Template: AdminGenericAgent
en: Agent
th_TH: เอเย่นต์

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket lock
th_TH: ตั๋วล็อค

note: Template: AdminGenericAgent
en: Create times
th_TH: เวลาที่สร้าง

note: Template: AdminGenericAgent
en: No create time settings.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเวลาที่สร้าง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket created
th_TH: ตั๋วที่สร้างขึ้น

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket created between
th_TH: ตั๋วถูกสร้างขึ้นระหว่าง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Last changed times
th_TH: เวลาการเปลี่ยนแปลงครั้งล่าสุด

note: Template: AdminGenericAgent
en: No last changed time settings.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเวลาการเปลี่ยนแปลงครั้งล่าสุด

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket last changed
th_TH: การเปลี่ยนแปลงตั๋วล่าสุด

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket last changed between
th_TH: ตั๋วเปลี่ยนแปลงล่าสุดระหว่าง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Change times
th_TH: เวลาที่เปลี่ยนแปลง

note: Template: AdminGenericAgent
en: No change time settings.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเวลาการเปลี่ยนแปลง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket changed
th_TH: ตั๋วถูกเปลี่ยนแปลง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket changed between
th_TH: ตั๋วถูกเปลี่ยนแปลงระหว่าง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Close times
th_TH: เวลาที่ปิด

note: Template: AdminGenericAgent
en: No close time settings.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเวลาที่ปิด

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket closed
th_TH: ตั๋วถูกปิด

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket closed between
th_TH: ตั๋วถูกปิดในระหว่าง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Pending times
th_TH: เวลาที่รอดำเนินการ

note: Template: AdminGenericAgent
en: No pending time settings.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเวลาที่รอดำเนินการ

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket pending time reached
th_TH: ตั๋วที่รอเวลาดำเนินการมาถึงแล้ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket pending time reached between
th_TH: ตั๋วที่รอเวลาดำเนินการมาถึงในระหว่าง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Escalation times
th_TH: เวลาการขยาย

note: Template: AdminGenericAgent
en: No escalation time settings.
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเวลาการขยาย

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket escalation time reached
th_TH: ตั๋วการขยายเวลามาถึง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket escalation time reached between
th_TH: ตั๋วการขยายเวลามาถึงในระหว่าง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Escalation - first response time
th_TH: การขยาย - เวลาที่ตอบสนองครั้งแรก

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket first response time reached
th_TH: เวลาที่ตอบสนองตั๋วครั้งแรกมาถึงแล้ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket first response time reached between
th_TH: ตั๋วของเวลาที่ตอบสนองครั้งแรกมาถึงในระหว่าง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Escalation - update time
th_TH: การขยาย - เวลาการปรับปรุง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket update time reached
th_TH: ตํ๋วของเวลาการปรับปรุงมาถึงแล้ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket update time reached between
th_TH: ตํ๋วของเวลาการปรับปรุงมาถึงในเวลา

note: Template: AdminGenericAgent
en: Escalation - solution time
th_TH: การขยาย - เวลาการแก้ปัญหา

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket solution time reached
th_TH: ตั๋วของเวลาการแก้ปัญหามาถึงแล้ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket solution time reached between
th_TH: ตั๋วของเวลาการแก้ปัญหามาถึงในระหว่าง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Archive search option
th_TH: ตัวเลือกการค้นหาหน่วยเก็บถาวร

note: Template: AdminGenericAgent
en: Update/Add Ticket Attributes
th_TH: ปรับปรุง/เพิ่มแอตทริบิวต์ของตั๋ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: Set new service
th_TH: กำหนดการบริการใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: Set new Service Level Agreement
th_TH: ระบุข้อตกลงระดับบริการใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: Set new priority
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: Set new queue
th_TH: กำหนดคิวใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: Set new state
th_TH: กำหนดสถานภาพใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: Pending date
th_TH: วันที่รอดำเนินการ

note: Template: AdminGenericAgent
en: Set new agent
th_TH: กำหนดเอเย่นต์ใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: new owner
th_TH: เจ้าของใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: new responsible
th_TH: ผู้รับผิดชอบใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: Set new ticket lock
th_TH: กำหนดตั๋วล็อคใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: New customer user
th_TH: ลูกค้าผู้ใช้ใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: New customer ID
th_TH: ไอดีลูกค้าใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: New title
th_TH: หัวข้อใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: New type
th_TH: ประเภทใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: New Dynamic Field Values
th_TH: ค่าไดนามิกฟิลด์ใหม่

note: Template: AdminGenericAgent
en: Archive selected tickets
th_TH: การเก็บถาวรของตั๋วที่ถูกเลือก

note: Template: AdminGenericAgent
en: Add Note
th_TH: เพิ่มโน้ต

note: Template: AdminGenericAgent
en: Time units
th_TH: หน่วยเวลา

note: Template: AdminGenericAgent
en: Execute Ticket Commands
th_TH: คำสั่งดำเนินการตั๋ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: Send agent/customer notifications on changes
th_TH: ส่งการแจ้งเตือนเกี่ยวกับการเปลี่ยนแปลงไปยัง เอเย่นต์/ ลูกค้า

note: Template: AdminGenericAgent
en: This command will be executed. ARG[0] will be the ticket number. ARG[1] the ticket id.
th_TH: คำสั่งนี้จะถูกดำเนินการ ARG [0]จะเป็นหมายเลขตั๋ว ARG [1]ID ของตั๋ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: Delete tickets
th_TH: ลบตั๋ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: Warning: All affected tickets will be removed from the database and cannot be restored!
th_TH: คำเตือน: ตั๋วที่ได้รับผลกระทบทั้งหมดจะถูกลบออกจากฐานข้อมูลและไม่สามารถเรียกคืน!

note: Template: AdminGenericAgent
en: Execute Custom Module
th_TH: ดำเนินการโมดูลที่กำหนดเอง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Param %s key
th_TH: กุญแจสำคัญของพารามิเตอร์ %s

note: Template: AdminGenericAgent
en: Param %s value
th_TH: ค่าพารามิเตอร์ %s

note: Template: AdminGenericAgent
en: Save Changes
th_TH: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Tag Reference
th_TH: แท็กข้อมูลอ้างอิง

note: Template: AdminGenericAgent
en: Attributes of the current customer user data
th_TH: คุณลักษณะของข้อมูลลูกค้าผู้ใช้ปัจจุบัน

note: Template: AdminGenericAgent
en: Attributes of the ticket data
th_TH: คุณลักษณะของข้อมูลตั๋ว

note: Template: AdminGenericAgent
en: Ticket dynamic fields internal key values
th_TH: ค่าคีย์ภายในช่องตั๋วแบบไดนามิก

note: Template: AdminGenericAgent
en: Results
th_TH: ผลลัพธ์

note: Template: AdminGenericAgent
en: %s Tickets affected! What do you want to do?
th_TH: ตั๋ว s% ได้รับผลกระทบ! คุณต้องการจะทำอะไร?

note: Template: AdminGenericAgent
en: Warning: You used the DELETE option. All deleted tickets will be lost!
th_TH: คำเตือน: คุณใช้ตัวเลือกลบ ตั๋วที่ถูกลบทั้งหมดจะหายไป!

note: Template: AdminGenericAgent
en: Warning: There are %s tickets affected but only %s may be modified during one job execution!
th_TH: คำเตือน: มีตั๋ว% s ได้รับผลกระทบ แต่ s% เท่านั้นที่อาจมีการเปลี่ยนแปลงในระหว่างการดำเนินงานหนึ่ง!

note: Template: AdminGenericAgent
en: Edit job
th_TH: แก้ไขงาน

note: Template: AdminGenericAgent
en: Run job
th_TH: รันงาน

note: Template: AdminGenericAgent
en: Affected Tickets
th_TH: ตั๋วที่ได้รับผลกระทบ

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: GenericInterface Debugger for Web Service %s
th_TH: อินเตอร์เฟซทั่วไปของการดีบักสำหรับ Web Service %s

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: You are here
th_TH: คุณอยู่ที่นี่

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Debugger
th_TH: การดีบัก

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Go back to web service
th_TH: กลับไปWeb Services

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Clear
th_TH: ล้าง

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Do you really want to clear the debug log of this web service?
th_TH: คุณต้องการที่จะยกเลิกการบันทึกของการแก้ปัญหาของweb serviceนี้หรือไม่?

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Request List
th_TH: ลิสต์การร้องขอ

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Time
th_TH: เวลา

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Remote IP
th_TH: รีโมท IP

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Loading
th_TH: กำลังโหลด

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Select a single request to see its details.
th_TH: เลือกคำขอเดียวเพื่อดูรายละเอียด

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Filter by type
th_TH: กรองตามประเภท

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Filter from
th_TH: กรองจากการ

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Filter to
th_TH: กรองเพื่อ

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Filter by remote IP
th_TH: กรองตามremote IP

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Limit
th_TH: ขีดจำกัด

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Refresh
th_TH: รีเฟรช

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Request Details
th_TH: รายละเอียดการร้องขอ

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: An error occurred during communication.
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในระหว่างการสื่อสาร

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Show or hide the content.
th_TH: แสดงหรือซ่อนเนื้อหา

note: Template: AdminGenericInterfaceDebugger
en: Clear debug log
th_TH: ยกเลิกการบันทึกการแก้ปัญหา

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Add new Invoker to Web Service %s
th_TH: เพิ่มผู้ร้องขอไปยัง Web Service %s

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Change Invoker %s of Web Service %s
th_TH: เปลี่ยนผู้ร้องขอ%s ของ Web Service %s

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Add new invoker
th_TH: เพิ่มผู้ร้องขอใหม่

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Change invoker %s
th_TH: เปลี่ยนผู้ร้องขอ %s

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Do you really want to delete this invoker?
th_TH: คุณต้องการลบผู้ร้องขอนี้หรือไม่?

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: All configuration data will be lost.
th_TH: ข้อมูลการกำหนดค่าทั้งหมดจะหายไป

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Invoker Details
th_TH: รายละเอียดของผู้ร้องขอ

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: The name is typically used to call up an operation of a remote web service.
th_TH: โดยปกติจะใช้ชื่อนี้เพื่อเรียกการทำงานของweb serviceจากระยะไกล

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Please provide a unique name for this web service invoker.
th_TH: โปรดระบุชื่อที่ไม่ซ้ำกันสำหรับผู้ร้องขอweb service นี้

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Invoker backend
th_TH: ผู้ร้องขอเบื้องหลัง

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: This OTRS invoker backend module will be called to prepare the data to be sent to the remote system, and to process its response data.
th_TH: โมดูลผู้ร้องขอเบื้องหลังของOTRSนี้จะถูกเรียกเพื่อเตรียมข้อมูลที่จะส่งไปยังระบบระยะไกลและเพื่อประมวลผลข้อมูลการตอบสนอง

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Mapping for outgoing request data
th_TH: แผนที่สำหรับข้อมูลการร้องขอขาออก

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Configure
th_TH: การกำหนดค่า

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: The data from the invoker of OTRS will be processed by this mapping, to transform it to the kind of data the remote system expects.
th_TH: ข้อมูลจากผู้ร้องขอของOTRS  จะถูกดำเนินการจากแผนที่นี้เพื่อเปลี่ยนมันไปเป็นประเภทของข้อมูลที่คาดว่าเป็นระบบจากระยะไกล

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Mapping for incoming response data
th_TH: แผนที่สำหรับข้อมูลการตอบสนองที่เข้ามา

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: The response data will be processed by this mapping, to transform it to the kind of data the invoker of OTRS expects.
th_TH: ข้อมูลการตอบสนองจะถูกประมวลผลโดยแผนที่นี้เพื่อเปลี่ยนมันไปเป็นข้อมูลผู้ร้องขอตามการคาดการของ OTRS

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Asynchronous
th_TH: ไม่ตรงกัน

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: This invoker will be triggered by the configured events.
th_TH: ผู้ร้องขอนี้จะถูกกำหนดโดยกิจกรรมที่ถูกกำหนดไว้

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Asynchronous event triggers are handled by the OTRS Scheduler Daemon in background (recommended).
th_TH: ตัวกระตุ้นกิจกรรมที่ไม่ตรงกันจะถูกจัดการโดย OTRS Scheduler Daemon ในเบื้องหลัง (แนะนำ)

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Synchronous event triggers would be processed directly during the web request.
th_TH: ตัวกระต้นกิจกรรมที่ตรงกันจะถูกประมวลผลโดยตรงในระหว่างการร้องขอเว็บ

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Save and continue
th_TH: บันทึกและดำเนินการต่อไป

note: Template: AdminGenericInterfaceInvokerDefault
en: Delete this Invoker
th_TH: ลบผู้ร้องขอนี้

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: GenericInterface Mapping Simple for Web Service %s
th_TH: อินเตอร์เฟซทั่วไปของการทำแผนที่อย่างง่ายสำหรับ Web Service %s

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Go back to
th_TH: กลับไปยัง

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Mapping Simple
th_TH: การทำแผนที่อย่างง่าย

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Default rule for unmapped keys
th_TH: กฎเริ่มต้นสำหรับคีย์ของการยกเลิกแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: This rule will apply for all keys with no mapping rule.
th_TH: กฎนี้จะนำไปใช้สำหรับคีย์ทั้งหมดที่ไม่มีกฎการทำแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Default rule for unmapped values
th_TH: กฎเริ่มต้นสำหรับค่าของการยกเลิกแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: This rule will apply for all values with no mapping rule.
th_TH: กฎนี้จะนำไปใช้สำหรับค่าทั้งหมดที่ไม่มีกฎการทำแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: New key map
th_TH: คีย์ใหม่ของแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Add key mapping
th_TH: เพิ่มคีย์ของการทำแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Mapping for Key
th_TH: ทำแผนที่สำหรับคีย์

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Remove key mapping
th_TH: ลบคีย์ของการทำแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Key mapping
th_TH: คีย์ของการทำแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Map key
th_TH: คีย์ของแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: matching the
th_TH: ตรงกับ

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: to new key
th_TH: เพื่อคีย์ใหม่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Value mapping
th_TH: ค่าของการทำแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Map value
th_TH: ค่าแผ่นที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: to new value
th_TH: เพื่อค่าใหม่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Remove value mapping
th_TH: ลบค่าของการทำแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: New value map
th_TH: ค่าแผนที่ใหม่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Add value mapping
th_TH: เพิ่มค่าของการทำแผนที่

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Do you really want to delete this key mapping?
th_TH: คุณต้องการลบคีย์ของการทำแผนที่นี้หรือไม่?

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingSimple
en: Delete this Key Mapping
th_TH: ลบคีย์ของการทำแผนที่นี้

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingXSLT
en: GenericInterface Mapping XSLT for Web Service %s
th_TH: อินเตอร์เฟซทั่วไปของการทำแผนที่ XSLT สำหรับ Web Service %s

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingXSLT
en: Mapping XML
th_TH: การทำแผนที่ XML

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingXSLT
en: Template
th_TH: แม่แบบ

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingXSLT
en: The entered data is not a valid XSLT stylesheet.
th_TH: ข้อมูลที่ป้อนไม่ใช่สไตล์ XSLT ที่ถูกต้อง

note: Template: AdminGenericInterfaceMappingXSLT
en: Insert XSLT stylesheet.
th_TH: แทรก XSLT stylesheet.

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Add new Operation to Web Service %s
th_TH: เพิ่มการดำเนินงานใหม่ไปยัง Web Service %s

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Change Operation %s of Web Service %s
th_TH: เปลี่ยนการดำเนินงานของ Web Service %s

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Add new operation
th_TH: เพิ่มการดำเนินงานใหม่

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Change operation %s
th_TH: เปลี่ยนการดำเนินงาน %s

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Do you really want to delete this operation?
th_TH: คุณต้องการที่จะลบการดำเนินการนี้หรือไม่?

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Operation Details
th_TH: รายละเอียดการดำเนินงาน

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: The name is typically used to call up this web service operation from a remote system.
th_TH: โดยปกติจะใช้ชื่อนี้เพื่อเรียกการทำงานของweb serviceนี้จากระยะไกล

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Please provide a unique name for this web service.
th_TH: โปรดระบุชื่อที่ไม่ซ้ำกันสำหรับweb service นี้

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Mapping for incoming request data
th_TH: แผนที่สำหรับข้อมูลการร้องขอขาเข้า

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: The request data will be processed by this mapping, to transform it to the kind of data OTRS expects.
th_TH: ข้อมูลการร้องขอจะถูกประมวลผลโดยแผนที่นี้เพื่อเปลี่ยนมันไปเป็นข้อมูลตามการคาดการของ OTRS

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Operation backend
th_TH: การดำเนินงานเบื้องหลัง

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: This OTRS operation backend module will be called internally to process the request, generating data for the response.
th_TH: โมดูลผู้ร้องขอเบื้องหลังของOTRSนี้จะถูกเรียกจากภายในเพื่อเพื่อดำเนินการตามคำขอและสร้างข้อมูลสำหรับการตอบสนอง

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Mapping for outgoing response data
th_TH: แผนที่สำหรับข้อมูลการตอบสนองที่ส่งออก

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: The response data will be processed by this mapping, to transform it to the kind of data the remote system expects.
th_TH: ข้อมูลการตอบสนองจะถูกประมวลผลโดยแผนที่นี้เพื่อเปลี่ยนมันไปเป็นข้อมูลการคาดการของระบบระยะไกล

note: Template: AdminGenericInterfaceOperationDefault
en: Delete this Operation
th_TH: ลบการดำเนินการนี้

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: GenericInterface Transport HTTP::REST for Web Service %s
th_TH: อินเตอร์เฟซทั่วไปของการขนส่ง HTTP ::RESTสำหรับ Web Service %s

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Network transport
th_TH: เครือข่ายการขนส่ง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Properties
th_TH: คุณสมบัติ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Route mapping for Operation
th_TH: การทำแผนที่เส้นทางสำหรับการดำเนินงาน

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Define the route that should get mapped to this operation. Variables marked by a ':' will get mapped to the entered name and passed along with the others to the mapping. (e.g. /Ticket/:TicketID).
th_TH: กำหนดเส้นทางที่ควรจะได้รับแผนที่เพื่อไปยังการดำเนินการนี้ ตัวแปรถูกทำเครื่องหมายด้วย ':' จะได้รับการชี้นำไปยังชื่อที่ถูกป้อนและผ่านไปพร้อมกับอื่น ๆ ในการทำแผนที่ (เช่น / ตั๋ว /: TicketID)

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Valid request methods for Operation
th_TH: วิธีการที่ร้องขอที่ถูกต้องสำหรับการดำเนินการ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Limit this Operation to specific request methods. If no method is selected all requests will be accepted.
th_TH: จำกัดการดำเนินการนี้เพื่อเจาะจงวิธีการร้องขอหากไม่มีวิธีการใดถูกเลือก คำขอทั้งหมดจะได้รับการยอมรับ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Maximum message length
th_TH: ความยาวสูงสุดของข้อความ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: This field should be an integer number.
th_TH: ข้อมูลในช่องนี้ควรจะเป็นตัวเลข

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Here you can specify the maximum size (in bytes) of REST messages that OTRS will process.
th_TH: คุณสามารถระบุขนาดสูงสุด(ไบต์)ของข้อความREST ที่นี่ว่าOTRS จะดำเนินการ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Send Keep-Alive
th_TH: ส่ง Keep-Alive

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: This configuration defines if incoming connections should get closed or kept alive.
th_TH: การกำหนดค่านี้ถูกกำหนดไว้ถ้าการติดต่อเข้ามาควรจะได้รับการปิดหรือคงถูกรักษาไว้

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Host
th_TH: โฮสต์

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Remote host URL for the REST requests.
th_TH: URL โฮสต์ระยะไกลสำหรับการร้องขอREST

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: e.g https://www.otrs.com:10745/api/v1.0 (without trailing backslash)
th_TH: เช่น https://www.otrs.com:10745/api/v1.0 (โดยไม่ต้องต่อท้ายด้วยเครื่องหมาย backslash)

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Controller mapping for Invoker
th_TH: ตัวควบคุมการทำแผนที่สำหรับผู้ร้องขอ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: The controller that the invoker should send requests to. Variables marked by a ':' will get replaced by the data value and passed along with the request. (e.g. /Ticket/:TicketID?UserLogin=:UserLogin&Password=:Password).
th_TH: ตัวควบคุมที่ผู้ร้องขอควรส่งการร้องขอไป ตัวแปรถูกทำเครื่องหมายด้วย ':' จะได้รับการแทนที่ด้วยค่าข้อมูลและผ่านไปตามคำขอต่อไป (เช่น / ตั๋ว /: TicketID UserLogin =: UserLogin&Password =: รหัสผ่าน)

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Valid request command for Invoker
th_TH: คำสั่งคำขอที่ถูกต้องสำหรับผู้ร้องขอ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: A specific HTTP command to use for the requests with this Invoker (optional).
th_TH: คำสั่ง HTTP ที่เฉพาะเจาะจงที่จะใช้สำหรับการร้องขอด้วย Invoker นี้ (ถ้ามี)

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Default command
th_TH: คำสั่งเริ่มต้น

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: The default HTTP command to use for the requests.
th_TH: คำสั่ง HTTP เริ่มต้นที่จะใช้สำหรับการร้องขอ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Authentication
th_TH: การรับรองความถูกต้อง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: The authentication mechanism to access the remote system.
th_TH: กลไกการรับรองความถูกต้องในการเข้าถึงระบบรีโมต

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: A "-" value means no authentication.
th_TH: เครื่องหมาย  "-" หมายถึงไม่มีการตรวจสอบสิทธิ์

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: The user name to be used to access the remote system.
th_TH: ชื่อผู้ใช้ที่จะใช้ในการเข้าถึงระบบรีโมต

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: The password for the privileged user.
th_TH: รหัสผ่านสำหรับผู้ใช้ที่ได้รับสิทธิพิเศษ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Use SSL Options
th_TH: ใช้ตัวเลือก SSL

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Show or hide SSL options to connect to the remote system.
th_TH: แสดงหรือซ่อนตัวเลือก SSL เพื่อเชื่อมต่อกับระบบรีโมต

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Certificate File
th_TH: ไฟล์หนังสือรับรอง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: The full path and name of the SSL certificate file.
th_TH: เส้นทางฉบับเต็มและชื่อของไฟล์ใบรับรอง SSL

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: e.g. /opt/otrs/var/certificates/REST/ssl.crt
th_TH: เช่น. /opt/otrs/var/certificates/REST/ssl.crt

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Certificate Password File
th_TH: ใบรับรองไฟล์รหัสผ่าน

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: The full path and name of the SSL key file.
th_TH: เส้นทางฉบับเต็มและชื่อของไฟล์คีย์ SSL

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: e.g. /opt/otrs/var/certificates/REST/ssl.key
th_TH: เช่น  /opt/otrs/var/certificates/REST/ssl.key

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: Certification Authority (CA) File
th_TH: ไฟล์ผู้ออกใบรับรอง (CA)

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: The full path and name of the certification authority certificate file that validates the SSL certificate.
th_TH: เส้นทางแบบเต็มและชื่อของผู้มีอำนาจในการรับรองไฟล์ใบรับรองเพื่อตรวจใบรับรอง SSL

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST
en: e.g. /opt/otrs/var/certificates/REST/CA/ca.file
th_TH: เช่น /opt/otrs/var/certificates/REST/CA/ca.file

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: GenericInterface Transport HTTP::SOAP for Web Service %s
th_TH: อินเตอร์เฟซทั่วไปของการขนส่ง HTTP::SOAPสำหรับ Web Service %s

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Endpoint
th_TH: จุดสิ้นสุด

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: URI to indicate a specific location for accessing a service.
th_TH: URI เพื่อบ่งชี้ถึงสถานที่ที่ระบุในการเข้าถึงการบริการ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: e.g. http://local.otrs.com:8000/Webservice/Example
th_TH: เช่น. http://local.otrs.com:8000/Webservice/Example

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Namespace
th_TH: พื้นที่ชื่อ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: URI to give SOAP methods a context, reducing ambiguities.
th_TH: URI ที่จะให้วิธีการ SOAPตามบริบทจะช่วยลดความคลุมเครือ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: e.g urn:otrs-com:soap:functions or http://www.otrs.com/GenericInterface/actions
th_TH: เช่น  urn:otrs-com:soap:functions or http://www.otrs.com/GenericInterface/actions

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Request name scheme
th_TH: ร้องขอรูปแบบชื่อ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Select how SOAP request function wrapper should be constructed.
th_TH: เลือกวิธีที่ SOAP ร้องขอฟังก์ชั่นการห่อหุ้มที่ควรจะสร้าง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: 'FunctionName' is used as example for actual invoker/operation name.
th_TH: 'FunctionName' ถูกนำมาใช้เป็นตัวอย่างที่เกิดขึ้นจริงสำหรับInvoker / ชื่อการดำเนินงาน

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: 'FreeText' is used as example for actual configured value.
th_TH: 'FREETEXT' ถูกนำมาใช้เป็นตัวอย่างสำหรับค่าการกำหนดค่าที่แท้จริง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Response name free text
th_TH: ชื่อการตอบสนองข้อความฟรี

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Text to be used to as function wrapper name suffix or replacement.
th_TH: ข้อความที่จะนำมาใช้เพื่อเป็นชื่อต่อท้ายหรือทดแทนฟังก์ชั่นการห่อหุ้ม

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Please consider XML element naming restrictions (e.g. don't use '<' and '&').
th_TH: โปรดพิจารณาข้อจำกัดการตั้งชื่อองค์ประกอบ XML (เช่นไม่ใช้ '<' และ '&')

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Response name scheme
th_TH: รูปแบบชื่อการตอบสนอง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Select how SOAP response function wrapper should be constructed.
th_TH: เลือกวิธีที่ SOAP ตอบสนองฟังก์ชั่นการห่อหุ้มที่ควรจะสร้าง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Here you can specify the maximum size (in bytes) of SOAP messages that OTRS will process.
th_TH: คุณสามารถระบุขนาดสูงสุด(ไบต์)ของข้อความSOAP ที่OTRS จะดำเนินการที่นี้

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Encoding
th_TH: การเข้ารหัส

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: The character encoding for the SOAP message contents.
th_TH: การเข้ารหัสตัวอักษรสำหรับเนื้อหาของข้อความ SOAP

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: e.g utf-8, latin1, iso-8859-1, cp1250, Etc.
th_TH: เช่น. UTF-8, latin1, ISO-8859-1, CP1250 ฯลฯ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Set to "Yes" to send a filled SOAPAction header.
th_TH: ตั้งค่า "ใช่" เพื่อส่งหัวข้อSOAPAction ที่กรอกแล้ว

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Set to "No" to send an empty SOAPAction header.
th_TH: ตั้งค่า "ไม่" เพื่อส่งหัวข้อSOAPAction ที่ว่างเปล่า

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: SOAPAction separator
th_TH: ตัวคั่น SOAPAction

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Character to use as separator between name space and SOAP method.
th_TH: ตัวอักษรที่จะใช้เป็นตัวคั่นระหว่างพื้นที่ชื่อและวิธีการSOAP

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Usually .Net web services uses a "/" as separator.
th_TH: โดยปกติ.Net web services ใช้ "/" เป็นตัวคั่น

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Proxy Server
th_TH: เซิร์ฟเวอร์สำรอง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: URI of a proxy server to be used (if needed).
th_TH: URI ของเซิร์ฟเวอร์สำรองที่จะใช้ (ถ้าจำเป็น)

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: e.g. http://proxy_hostname:8080
th_TH: เช่น. http: // proxy_hostname: 8080

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Proxy User
th_TH: ผู้ใช้สำรอง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: The user name to be used to access the proxy server.
th_TH: ชื่อผู้ใช้ที่จะใช้ในการเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์สำรอง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Proxy Password
th_TH: รหัสผ่านสำรอง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: The password for the proxy user.
th_TH: รหัสผ่านสำหรับตัวแทนผู้ใช้งาน

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: The full path and name of the SSL certificate file (must be in .p12 format).
th_TH: เส้นทางฉบับเต็มและชื่อของไฟล์ใบรับรอง SSL (ต้องอยู่ในรูปแบบ .p12)

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: e.g. /opt/otrs/var/certificates/SOAP/certificate.p12
th_TH: เช่น /opt/otrs/var/certificates/SOAP/certificate.p12

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: The password to open the SSL certificate.
th_TH: รหัสผ่านเพื่อเปิดใบรับรอง SSL

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: The full path and name of the certification authority certificate file that validates SSL certificate.
th_TH: เส้นทางแบบเต็มและชื่อของผู้มีอำนาจในการรับรองไฟล์ใบรับรองเพื่อตรวจใบรับรอง SSL

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: e.g. /opt/otrs/var/certificates/SOAP/CA/ca.pem
th_TH: เช่น /opt/otrs/var/certificates/SOAP/CA/ca.pem

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Certification Authority (CA) Directory
th_TH: สารบบผู้ออกใบรับรอง (CA)

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: The full path of the certification authority directory where the CA certificates are stored in the file system.
th_TH: เส้นทางแบบเต็มของไดเรกทอรีผู้มีสิทธิ์ออกใบรับรองซึ่งใบรับรองCAจะถูกเก็บไว้ในระบบไฟล์

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: e.g. /opt/otrs/var/certificates/SOAP/CA
th_TH: เช่น /opt/otrs/var/certificates/SOAP/CA

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Sort options
th_TH: ตัวเลือกการจัดเรียง

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Add new first level element
th_TH: เพิ่มองค์ประกอบขั้นแรกใหม่

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Element
th_TH: องค์ประกอบ

note: Template: AdminGenericInterfaceTransportHTTPSOAP
en: Outbound sort order for xml fields (structure starting below function name wrapper) - see documentation for SOAP transport.
th_TH: ลำดับการจัดเรียงขาออกสำหรับฟิลด์ XML (เริ่มต้นโครงสร้างข้างล่างฟังก์ชั่นการห่อหุ้ม) - ดูเอกสารสำหรับการขนส่งSOAP

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: GenericInterface Web Service Management
th_TH: อินเตอร์เฟซทั่วไปของการจัดการ Web Service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Add web service
th_TH: เพิ่ม web service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Clone web service
th_TH: โคลนนิ่ง web service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: The name must be unique.
th_TH: ชื่อต้องไม่ซ้ำกัน.

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Clone
th_TH: โคลนนิ่ง

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Export web service
th_TH: ส่งออก web service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Import web service
th_TH: นำเข้า web service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Configuration File
th_TH: ไฟล์การกำหนดค่า

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: The file must be a valid web service configuration YAML file.
th_TH: ไฟล์ดังกล่าวจะต้องเป็นไฟล์การกำหนดค่าYAML web serviceที่ถูกต้อง

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Import
th_TH: นำเข้า

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Configuration history
th_TH: ประวัติของการกำหนดค่า

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Delete web service
th_TH: ลบ web service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Do you really want to delete this web service?
th_TH: คุณต้องการลบweb serviceนี้หรือไม่?

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Example Web Services
th_TH: ตัวอย่างเช่น Web Services

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Here you can activate best practice example web service that are part of %s. Please note that some additional configuration may be required.
th_TH: คุณสามารถเปิดใช้งานบริการที่ดีที่สุดเช่นการปฏิบัติเว็บที่เป็นส่วนหนึ่งของ %s ที่นี่ โปรดทราบว่าบการกำหนดค่าเพิ่มเติมบางอย่างอาจจำเป็นต้องใช้

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Import example web service
th_TH: นำเข้าบริการเว็บตัวอย่าง

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: After you save the configuration you will be redirected again to the edit screen.
th_TH: หลังจากที่คุณบันทึกการตั้งค่าคุณจะถูกเปลี่ยนเส้นทางไปยังหน้าจอการแก้ไขอีกครั้ง

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: If you want to return to overview please click the "Go to overview" button.
th_TH: ถ้าคุณต้องการที่จะกลับไปที่ภาพรวมโปรดคลิกที่ปุ่ม "ไปที่ภาพรวม"

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Web Service List
th_TH: รายการ Web Service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Remote system
th_TH: ระบบระยะไกล

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Provider transport
th_TH: ขนส่งผู้ให้บริการ

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Requester transport
th_TH: การขนส่งผู้ร้องขอ

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Debug threshold
th_TH: เกณฑ์การแก้ปัญหา

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: In provider mode, OTRS offers web services which are used by remote systems.
th_TH: ในโหมดผู้ให้บริการ OTRS เสนอบริการเว็บที่ใช้โดยระบบทางไกล

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: In requester mode, OTRS uses web services of remote systems.
th_TH: ในโหมดการร้องขอ, OTRSใช้บริการเว็บของระบบทางไกล

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Operations are individual system functions which remote systems can request.
th_TH: การดำเนินงานเป็นระบบการทำงานของแต่ละบุคคลซึ่งระบบระยะไกลสามารถร้องขอ

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Invokers prepare data for a request to a remote web service, and process its response data.
th_TH: ผู้ร้องขอเตรียมข้อมูลสำหรับการร้องขอไปยังการบริการเว็บระยะไกลและการประมวลผลข้อมูลการตอบสนอง

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Controller
th_TH: ตัวควบคุม

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Inbound mapping
th_TH: การทำแผนที่ขาเข้า

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Outbound mapping
th_TH: การทำแผนที่ขาออก

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Delete this action
th_TH: ลบการกระทำนี้

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: At least one %s has a controller that is either not active or not present, please check the controller registration or delete the %s
th_TH: อย่างน้อย% s มีการควบคุมที่ไม่ได้ใช้งานหรือไม่มีการนำเสนอโปรดตรวจสอบการลงทะเบียนตัวควบคุมหรือลบออก% s

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Delete webservice
th_TH: ลบ webservice

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Delete operation
th_TH: ลบการดำเนินการ

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Delete invoker
th_TH: ลบผู้ร้องขอ

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Clone webservice
th_TH: โคลนนิ่ง web service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebservice
en: Import webservice
th_TH: นำเข้า web service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: GenericInterface Configuration History for Web Service %s
th_TH: อินเตอร์เฟซทั่วไปของประวัติการกำหนดค่าสำหรับ Web Service %s

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Go back to Web Service
th_TH: กลับไปยัง Web Services

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Here you can view older versions of the current web service's configuration, export or even restore them.
th_TH: คุณสามารถดูเวอร์ชั่นเก่าของเว็บกำหนดค่าบริการในปัจจุบัน การส่งออกหรือแม้กระทั่งการนำกลับมาใช้ใหม่ได้ที่นี่

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Configuration History List
th_TH: รายการประวัติของการกำหนดค่า

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Version
th_TH: เวอร์ชั่น

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Create time
th_TH: เวลาที่สร้าง

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Select a single configuration version to see its details.
th_TH: เลือกเวอร์ชั่นการกำหนดค่าเพื่อดูรายละเอียด

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Export web service configuration
th_TH: ส่งออกการกำหนดค่า web service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Restore web service configuration
th_TH: เรียกคืนการกำหนดค่า web service

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Do you really want to restore this version of the web service configuration?
th_TH: คุณต้องการที่จะเรียกคืนเวอร์ชันเรียกคืนการกำหนดค่า web serviceนี้หรือไม่?

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Your current web service configuration will be overwritten.
th_TH: การกำหนดค่าweb service ปัจจุบันของคุณจะถูกเขียนทับ

note: Template: AdminGenericInterfaceWebserviceHistory
en: Restore
th_TH: การเรียกคืน

note: Template: AdminGroup
en: WARNING: When you change the name of the group 'admin', before making the appropriate changes in the SysConfig, you will be locked out of the administrations panel! If this happens, please rename the group back to admin per SQL statement.
th_TH: คำเตือน: เมื่อคุณเปลี่ยนชื่อของกลุ่ม 'ผู้ดูแลระบบ' ก่อนที่จะทำการเปลี่ยนแปลงที่เหมาะสมใน sysconfig คุณจะถูกล็อคออกจากแผงการดูแลระบบ!หากเกิดเหตุการณ์นี้กรุณาเปลี่ยนชื่อกลุ่มกลับไปเป็นผู้ดูแลระบบต่อหนึ่งคำสั่ง SQL

note: Template: AdminGroup
en: Group Management
th_TH: การจัดการกลุ่ม

note: Template: AdminGroup
en: Add group
th_TH: เพิ่มกลุ่ม

note: Template: AdminGroup
en: The admin group is to get in the admin area and the stats group to get stats area.
th_TH: กลุ่มผู้ดูแลระบบจะได้รับการเข้าไปในพื้นที่ของแอดมินและกลุ่มสถิติจะได้รับพื้นที่สถิติ

note: Template: AdminGroup
en: Create new groups to handle access permissions for different groups of agent (e. g. purchasing department, support department, sales department, ...).
th_TH: สร้างกลุ่มใหม่เพื่อจัดการสิทธิ์การเข้าถึงสำหรับกลุ่มที่แตกต่างกันของเอเย่นต์ (เช่นฝ่ายจัดซื้อ, ฝ่ายสนับสนุนฝ่ายขาย, ... )

note: Template: AdminGroup
en: It's useful for ASP solutions.
th_TH: ซึ่งจะมีประโยชน์สำหรับการแก้ปัญหา ASP

note: Template: AdminGroup
en: total
th_TH: ผลรวม

note: Template: AdminGroup
en: Add Group
th_TH: เพิ่มกลุ่ม

note: Template: AdminGroup
en: Edit Group
th_TH: แก้ไขกลุ่ม

note: Template: AdminLog
en: System Log
th_TH: ระบบ Log

note: Template: AdminLog
en: Here you will find log information about your system.
th_TH: คุณจะพบข้อมูลเกี่ยวกับการเข้าสู่ระบบในระบบของคุณที่นี่

note: Template: AdminLog
en: Hide this message
th_TH: ซ่อนข้อความนี้

note: Template: AdminLog
en: Recent Log Entries
th_TH: รายการการเข้าสู่ระบบล่าสุด

note: Template: AdminMailAccount
en: Mail Account Management
th_TH: การจัดการบัญชีเมล

note: Template: AdminMailAccount
en: Add mail account
th_TH: เพิ่มบัญชีอีเมล

note: Template: AdminMailAccount
en: All incoming emails with one account will be dispatched in the selected queue!
th_TH: อีเมลขาเข้าทั้งหมดที่มีบัญชีเดียวจะถูกส่งไปอยู่ในคิวที่เลือก!

note: Template: AdminMailAccount
en: If your account is trusted, the already existing X-OTRS header at arrival time (for priority, ...) will be used! PostMaster filter will be used anyway.
th_TH: หากบัญชีของคุณเชื่อถือได้, ส่วนหัวของ X-OTRS ที่มีอยู่แล้วในช่วงเวลาที่มาถึง (สำหรับลำดับความสำคัญ ... )จะถูกนำไปใช้! ตัวกรองpostmasterจะนำไปใช้ต่อไป

note: Template: AdminMailAccount
en: Delete account
th_TH: ลบบัญชี

note: Template: AdminMailAccount
en: Fetch mail
th_TH: การดึงข้อมูลอีเมล

note: Template: AdminMailAccount
en: Add Mail Account
th_TH: เพิ่มบัญชีอีเมล

note: Template: AdminMailAccount
en: Example: mail.example.com
th_TH: ตัวอย่าง: mail.example.com

note: Template: AdminMailAccount
en: IMAP Folder
th_TH: โฟลเดอร์ IMAP

note: Template: AdminMailAccount
en: Only modify this if you need to fetch mail from a different folder than INBOX.
th_TH: ปรับเปลี่ยนแค่นี้ถ้าคุณต้องการที่จะดึงอีเมลจากโฟลเดอร์ที่แตกต่างจากINBOX

note: Template: AdminMailAccount
en: Trusted
th_TH: ที่น่าเชื่อถือ

note: Template: AdminMailAccount
en: Dispatching
th_TH: ส่งออกไปยังปลายทาง

note: Template: AdminMailAccount
en: Edit Mail Account
th_TH: แก้ไขบัญชีเมล

note: Template: AdminNavigationBar
en: Admin
th_TH: ผู้ดูแลระบบ

note: Template: AdminNavigationBar
en: Agent Management
th_TH: การจัดการเอเย่นต์

note: Template: AdminNavigationBar
en: Queue Settings
th_TH: การตั้งค่าคิว

note: Template: AdminNavigationBar
en: Ticket Settings
th_TH: การตั้งค่าตั๋ว

note: Template: AdminNavigationBar
en: System Administration
th_TH: การบริหารระบบ

note: Template: AdminNavigationBar
en: Online Admin Manual
th_TH: คู่มือการใช้งานของผู้ดูแลระบบออนไลน์

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Ticket Notification Management
th_TH: การจัดการการแจ้งเตือนตั๋ว

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Add notification
th_TH: เพิ่มการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Export Notifications
th_TH: ส่งออกการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Configuration Import
th_TH: การกำหนดค่าการนำเข้า

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Here you can upload a configuration file to import Ticket Notifications to your system. The file needs to be in .yml format as exported by the Ticket Notification module.
th_TH: คุณสามารถอัปโหลดไฟล์การกำหนดค่าที่จะนำการแจ้งเตือนตั๋วเข้าสู่ระบบของคุณที่นี่และไฟล์ต้องอยู่ในรูปแบบ .ymlขณะที่ส่งออกโดยโมดูลการแจ้งเตือนตั๋ว

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Overwrite existing notifications?
th_TH: เขียนทับการแจ้งเตือนที่มีอยู่?

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Upload Notification configuration
th_TH: อัปโหลดการตั้งค่าการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Import Notification configuration
th_TH: นำเข้าการตั้งค่าการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Delete this notification
th_TH: ลบการแจ้งเตือนนี้

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Do you really want to delete this notification?
th_TH: คุณต้องการที่จะลบการแจ้งเตือนนี้หรือไม่?

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Add Notification
th_TH: เพิ่มการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Edit Notification
th_TH: แก้ไขการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Show in agent preferences
th_TH: แสดงในการตั้งค่าเอเย่นต์

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Agent preferences tooltip
th_TH: คำแนะนำการตั้งค่าเอเย่นต์

note: Template: AdminNotificationEvent
en: This message will be shown on the agent preferences screen as a tooltip for this notification.
th_TH: ข้อความนี้จะแสดงบนหน้าจอการตั้งค่าเอเย่นต์เพื่อเป็นคำแนะนำสำหรับการแจ้งเตือนนี้

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Here you can choose which events will trigger this notification. An additional ticket filter can be applied below to only send for ticket with certain criteria.
th_TH: คุณสามารถเลือกกิจกรรมที่จะกระตุ้นประกาศนี้ที่นี่ ตัวกรองตั๋วเพิ่มเติมสามารถนำมาใช้เพียงเพื่อส่งค่าตั๋วกับเกณฑ์ที่แน่นอน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Ticket Filter
th_TH: ตัวกรองตั๋ว

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Article Filter
th_TH: ตัวกรองบทความ

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Only for ArticleCreate and ArticleSend event
th_TH: เฉพาะ ArticleCreate และกิจกรรม ArticleSend

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Article type
th_TH: ประเภทของบทความ

note: Template: AdminNotificationEvent
en: If ArticleCreate or ArticleSend is used as a trigger event, you need to specify an article filter as well. Please select at least one of the article filter fields.
th_TH: หาก ArticleCreate หรือ ArticleSend ใช้เป็นตัวกรุตุ้นกิจกรรมคุณจะต้องระบุตัวกรองบทความเช่นกัน โปรดเลือกอย่างน้อยหนึ่งฟิลด์ตัวกรองบทความ

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Article sender type
th_TH: ประเภทผู้ส่งบทความ

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Subject match
th_TH: ชื่อเรื่องตรงกัน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Body match
th_TH: เนื้อเรื่องตรงกัน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Include attachments to notification
th_TH: แนบเอกสารไปยังการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Recipients
th_TH: ผู้รับ

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Send to
th_TH: ส่งถึง

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Send to these agents
th_TH: ส่งให้เอเย่นต์เหล่านี้

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Send to all group members
th_TH: ส่งให้สมาชิกทุกคนในกลุ่ม

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Send to all role members
th_TH: ส่งให้กับสมาชิกที่มีบทบาททั้งหมด

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Send on out of office
th_TH: ส่งออกจากสำนักงาน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Also send if the user is currently out of office.
th_TH: ส่งเช่นกันหากผู้ใช้ปัจจุบันอยู่นอกออฟฟิศ

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Once per day
th_TH: วันละครั้ง

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Notify user just once per day about a single ticket using a selected transport.
th_TH: แจ้งให้ผู้ใช้เพียงครั้งเดียวต่อวันเกี่ยวกับตั๋วเพียงใบเดียวโดยใช้การขนส่งที่คุณเลือก

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Notification Methods
th_TH: วิธีการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: These are the possible methods that can be used to send this notification to each of the recipients. Please select at least one method below.
th_TH: นี่คือวิธีการที่เป็นไปได้ที่สามารถนำมาใช้ในการส่งการแจ้งเตือนนี้ให้กับผู้รับแต่ละคน กรุณาเลือกวิธีการอย่างน้อยหนึ่งวิธีการดังต่อไปนี้

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Enable this notification method
th_TH: เปิดใช้งานวิธีการแจ้งเตือนนี้

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Transport
th_TH: ขนส่ง

note: Template: AdminNotificationEvent
en: At least one method is needed per notification.
th_TH: ความจำเป็นใช้อย่างน้อยหนึ่งวิธีการต่อหนึ่งการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Active by default in agent preferences
th_TH: ใช้งานโดยค่าเริ่มต้นในการตั้งค่าเอเย่นต์

note: Template: AdminNotificationEvent
en: This is the default value for assigned recipient agents who didn't make a choice for this notification in their preferences yet. If the box is enabled, the notification will be sent to such agents.
th_TH: นี้เป็นค่าเริ่มต้นสำหรับตัวแทนผู้รับมอบหมายที่ไม่ได้เลือกสำหรับการแจ้งเตือนนี้ในการตั้งค่าของพวกเขา ถ้ากล่องถูกเปิดใช้งานการแจ้งเตือนจะถูกส่งให้กับตัวแทนดังกล่าว

note: Template: AdminNotificationEvent
en: This feature is currently not available.
th_TH: ฟีเจอร์นี้ไม่สามารถใช้งานได้ในขณะนี้

note: Template: AdminNotificationEvent
en: No data found
th_TH: ไม่พบข้อมูล

note: Template: AdminNotificationEvent
en: No notification method found.
th_TH: ไม่พบวิธีการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Notification Text
th_TH: ข้อความแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: This language is not present or enabled on the system. This notification text could be deleted if it is not needed anymore.
th_TH: ภาษานี้ไม่ถูกเสนอหรือเปิดใช้งานในระบบ ข้อความแจ้งเตือนนี้อาจถูกลบออกหากไม่มีความจำเป็นอีกต่อไป

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Remove Notification Language
th_TH: ลบภาษาของการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Message body
th_TH: เนื้อหาของข้อความ

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Add new notification language
th_TH: เพิ่มภาษาใหม่ของการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Do you really want to delete this notification language?
th_TH: คุณต้องการที่จะลบภาษาของการแจ้งเตือนนี้หรือไม่?

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Notifications are sent to an agent or a customer.
th_TH: การแจ้งเตือนจะถูกส่งไปยังเอเย่นต์หรือลูกค้า

note: Template: AdminNotificationEvent
en: To get the first 20 character of the subject (of the latest agent article).
th_TH: เพื่อให้ได้20 ตัวอักษรแรกของเนื้อเรื่อง(จากบทความเอเย่นต์ล่าสุด)

note: Template: AdminNotificationEvent
en: To get the first 5 lines of the body (of the latest agent article).
th_TH: เพื่อให้ได้5 บรรทัดแรกของเนื้อหา(จากบทความเอเย่นต์ล่าสุด)

note: Template: AdminNotificationEvent
en: To get the first 20 character of the subject (of the latest customer article).
th_TH: เพื่อให้ได้20 ตัวอักษรแรกของเนื้อเรื่อง(จากบทความลูกค้าล่าสุด)

note: Template: AdminNotificationEvent
en: To get the first 5 lines of the body (of the latest customer article).
th_TH: เพื่อให้ได้5 บรรทัดแรกของเนื้อหา(จากบทความลูกค้าล่าสุด)

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Attributes of the current ticket owner user data
th_TH: คุณลักษณะของข้อมูลผู้ใช้เจ้าของตั๋วปัจจุบัน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Attributes of the current ticket responsible user data
th_TH: คุณลักษณะของข้อมูลผู้ใช้ที่ดูแลตั๋วปัจจุบัน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Attributes of the current agent user who requested this action
th_TH: คุณลักษณะของผู้ใช้เอเย่นต์ปัจจุบันที่ร้องขอการดำเนินการนี้

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Attributes of the recipient user for the notification
th_TH: คุณลักษณะของผู้ใช้ผู้รับสำหรับการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Ticket dynamic fields display values, useful for Dropdown and Multiselect fields
th_TH: ช่องตั๋วแบบไดนามิกแสดงค่าที่มีประโยชน์สำหรับDropdownและช่องสำหรับเลือกหลายรายการ

note: Template: AdminNotificationEvent
en: Example notification
th_TH: ตัวอย่างการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEventTransportEmailSettings
en: Additional recipient email addresses
th_TH: ที่อยู่อีเมลของผู้รับเพิ่มเติม

note: Template: AdminNotificationEventTransportEmailSettings
en: Notification article type
th_TH: ประเภทบทความการแจ้งเตือน

note: Template: AdminNotificationEventTransportEmailSettings
en: An article will be created if the notification is sent to the customer or an additional email address.
th_TH: บทความที่จะถูกสร้างขึ้นหากการแจ้งเตือนถูกส่งให้กับลูกค้าหรือที่อยู่อีเมลเพิ่มเติม

note: Template: AdminNotificationEventTransportEmailSettings
en: Email template
th_TH: แม่แบบของอีเมล์

note: Template: AdminNotificationEventTransportEmailSettings
en: Use this template to generate the complete email (only for HTML emails).
th_TH: ใช้รูปแบบนี้เพื่อสร้างอีเมลที่สมบูรณ์ (เฉพาะอีเมล HTML)

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: Manage %s
th_TH: จัดการ% s

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: Downgrade to OTRS Free
th_TH: ดาวน์เกรดไปเป็น  OTRS แบบฟรี

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: Read documentation
th_TH: อ่านเอกสาร

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: %s makes contact regularly with cloud.otrs.com to check on available updates and the validity of the underlying contract.
th_TH: %s ทำการติดต่อเป็นประจำกับ cloud.otrs.comเพื่อตรวจสอบการปรับปรุงที่มีและความถูกต้องของสัญญาพื้นฐาน

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: Unauthorized Usage Detected
th_TH: ตรวจพบการใช้งานที่ไม่ได้รับอนุญาต

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: This system uses the %s without a proper license! Please make contact with %s to renew or activate your contract!
th_TH: ระบบนี้ใช้ %s โดยไม่มีใบอนุญาตที่ถูกต้อง! กรุณาโทรติดต่อกับ %s เพื่อต่ออายุหรือเปิดใช้งานสัญญาของคุณ!

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: %s not Correctly Installed
th_TH: %s ไม่ได้ติดตั้งอย่างถูกต้อง

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: Your %s is not correctly installed. Please reinstall it with the button below.
th_TH: %s ของคุณไม่ได้ติดตั้งอย่างถูกต้อง โปรดติดตั้งด้วยปุ่มด้านล่าง

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: Reinstall %s
th_TH: การติดตั้งใหม่% s

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: Your %s is not correctly installed, and there is also an update available.
th_TH: %s ของคุณไม่ได้ติดตั้งอย่างถูกต้องและยังมีการปรับปรุงที่พร้อมใช้งานอีกด้วย

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: You can either reinstall your current version or perform an update with the buttons below (update recommended).
th_TH: คุณสามารถติดตั้งเวอร์ชันปัจจุบันของคุณหรือดำเนินการอัพเดตด้วยปุ่มด้านล่างดังกล่าว (แนะนำให้ทำการอัพเดต)

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: Update %s
th_TH: อัพเดท% s

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: %s Not Yet Available
th_TH: % s ยังไม่สามารถใช้ได้

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: %s will be available soon.
th_TH: % s จะพร้อมใช้งานเร็ว ๆ นี้

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: %s Update Available
th_TH: %s การอัปเดตที่พร้อมใช้งาน

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: An update for your %s is available! Please update at your earliest!
th_TH: การอัปเดตสำหรับ% s ของคุณพร้อมใช้งาน โปรดอัปเดตโดยเร็วที่สุด!

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: %s Correctly Deployed
th_TH: %s ถูกนำไปใช้อย่างถูกต้อง

note: Template: AdminOTRSBusinessInstalled
en: Congratulations, your %s is correctly installed and up to date!
th_TH: ขอแสดงความยินดี %s ของคุณมีการติดตั้งอย่างถูกต้องและเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด

note: Template: AdminOTRSBusinessNotInstalled
en: %s will be available soon. Please check again in a few days.
th_TH: %s จะสามารถใช้ได้ในเร็ว ๆ นี้ กรุณาตรวจสอบอีกครั้งภายในไม่กี่วันนี้

note: Template: AdminOTRSBusinessNotInstalled
en: Please have a look at %s for more information.
th_TH: โปรดดูได้ที่ %s สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

note: Template: AdminOTRSBusinessNotInstalled
en: Your OTRS Free is the base for all future actions. Please register first before you continue with the upgrade process of %s!
th_TH: OTRS Free ของคุณเป็นฐานสำหรับการกระทำในอนาคต กรุณาลงทะเบียนก่อนที่คุณจะดำเนินการต่อด้วยขั้นตอนการอัพเกรดของ% s!

note: Template: AdminOTRSBusinessNotInstalled
en: Before you can benefit from %s, please contact %s to get your %s contract.
th_TH: ก่อนที่คุณจะสามารถได้รับประโยชน์จาก %s กรุณาติดต่อ %s เพื่อรับสัญญาของคุณ %s

note: Template: AdminOTRSBusinessNotInstalled
en: Connection to cloud.otrs.com via HTTPS couldn't be established. Please make sure that your OTRS can connect to cloud.otrs.com via port 443.
th_TH: การเชื่อมต่อกับ cloud.otrs.com ผ่าน HTTPS ไม่สามารถยืนยันได โปรดตรวจสอบว่า OTRSของคุณคุณสามารถเชื่อมต่อกับ cloud.otrs.com ผ่านทางพอร์ต443

note: Template: AdminOTRSBusinessNotInstalled
en: With your existing contract you can only use a small part of the %s.
th_TH: ด้วยสัญญาที่มีอยู่ของคุณคุณสามารถใช้ส่วนเล็ก ๆ ของ %s

note: Template: AdminOTRSBusinessNotInstalled
en: If you would like to take full advantage of the %s get your contract upgraded now! Contact %s.
th_TH: ถ้าคุณต้องการที่จะรับประโยชน์สูงสุดจาก %s อัพเกรดสัญญาของคุณตอนนี้! ติดต่อ% s

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: Cancel downgrade and go back
th_TH: ยกเลิกการดาวน์เกรดแล้วย้อนกลับ

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: Go to OTRS Package Manager
th_TH: ไปยังตัวจัดการแพคเกจ OTRS

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: Sorry, but currently you can't downgrade due to the following packages which depend on %s:
th_TH: ขออภัยขณะนี้คุณไม่สามารถดาวน์เกรดเนื่องจากการแพคเกจดังต่อไปนี้ซึ่งขึ้นอยู่กับ %s:

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: Vendor
th_TH: ผู้จำหน่าย

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: Please uninstall the packages first using the package manager and try again.
th_TH: โปรดถอนการติดตั้งแพคเกจแรกโดยใช้ตัวจัดการแพคเกจและลองอีกครั้ง

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: You are about to downgrade to OTRS Free and will lose the following features and all data related to these:
th_TH: คุณกำลังจะดาวน์เกรดไปเป็นOTRS Freeและจะสูญเสียคุณสมบัติดังต่อไปและข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับสิ่งเหล่านี้:

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: Chat
th_TH: แชท

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: Report Generator
th_TH: ตัวสร้างรายงาน

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: Timeline view in ticket zoom
th_TH: มุมมองเส้นเวลาในการซูมตั๋ว

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: DynamicField ContactWithData
th_TH: ฟิลด์แบบไดนามิค ติดต่อกับข้อมูล

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: DynamicField Database
th_TH: ฟิลด์แบบไดนามิค ฐานข้อมูล

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: SLA Selection Dialog
th_TH: SLA การเลือกไดอะล็อก

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: Ticket Attachment View
th_TH: มุมมองตั๋วที่มีเอกสารแนบ

note: Template: AdminOTRSBusinessUninstall
en: The %s skin
th_TH: สกิน %s

note: Template: AdminPGP
en: PGP Management
th_TH: การจัดการ PGP

note: Template: AdminPGP
en: PGP support is disabled
th_TH: การสนับสนุน PGP จะถูกปิดใช้งาน

note: Template: AdminPGP
en: To be able to use PGP in OTRS, you have to enable it first.
th_TH: เพื่อให้สามารถใช้ PGP ใน OTRS คุณต้องเปิดการใช้งานก่อน

note: Template: AdminPGP
en: Enable PGP support
th_TH: เปิดใช้การสนับสนุน PGP

note: Template: AdminPGP
en: Faulty PGP configuration
th_TH: การกำหนดค่า PGP ผิดพลาด

note: Template: AdminPGP
en: PGP support is enabled, but the relevant configuration contains errors. Please check the configuration using the button below.
th_TH: เปิดใช้งานการสนับสนุน PGP แล้วแต่การกำหนดค่าที่เกี่ยวข้องมีข้อผิดพลาด กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าโดยใช้ปุ่มด้านล่าง

note: Template: AdminPGP
en: Configure it here!
th_TH: กำหนดค่าได้ที่นี่!

note: Template: AdminPGP
en: Check PGP configuration
th_TH: ตรวจสอบการตั้งค่า PHP

note: Template: AdminPGP
en: Add PGP key
th_TH: เพิ่มคีย์ PGP

note: Template: AdminPGP
en: In this way you can directly edit the keyring configured in SysConfig.
th_TH: ด้วยวิธีนี้คุณสามารถแก้ไขการคีย์การกำหนดค่าใน sysconfigได้โดยตรง

note: Template: AdminPGP
en: Introduction to PGP
th_TH: ข้อมูลเบื้องต้นเกี่ยวกับ PGP

note: Template: AdminPGP
en: Result
th_TH: ผลลัพธ์

note: Template: AdminPGP
en: Identifier
th_TH: ตัวบ่งชี้

note: Template: AdminPGP
en: Bit
th_TH: บิต

note: Template: AdminPGP
en: Fingerprint
th_TH: ลายนิ้วมือ

note: Template: AdminPGP
en: Expires
th_TH: หมดอายุ

note: Template: AdminPGP
en: Delete this key
th_TH: ลบคีย์นี้

note: Template: AdminPGP
en: Add PGP Key
th_TH: เพิ่มคีย์ PGP

note: Template: AdminPGP
en: PGP key
th_TH: คีย์ PGP

note: Template: AdminPackageManager
en: Package Manager
th_TH: ตัวจัดการแพคเกจ

note: Template: AdminPackageManager
en: Uninstall package
th_TH: ยกเลิกการติดตั้งแพคเกจ

note: Template: AdminPackageManager
en: Do you really want to uninstall this package?
th_TH: คุณต้องการยกเลิกการติดตั้งแพคเกจนี้หรือไม่?

note: Template: AdminPackageManager
en: Reinstall package
th_TH: ติดตั้งแพคเกจอีกครั้ง

note: Template: AdminPackageManager
en: Do you really want to reinstall this package? Any manual changes will be lost.
th_TH: คุณต้องการติดตั้งแพคเกจนี้อีกครั้งหรือไม่? การเปลี่ยนแปลงด้วยตนเองจะหายไป

note: Template: AdminPackageManager
en: Continue
th_TH: ดำเนินการต่อ

note: Template: AdminPackageManager
en: Please make sure your database accepts packages over %s MB in size (it currently only accepts packages up to %s MB). Please adapt the max_allowed_packet setting of your database in order to avoid errors.
th_TH: กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าฐานข้อมูลของคุณรับขนาดแพคเกจมากกว่า %s MB  (ขณะนี้สามารถยอมรับเฉพาะแพคเกจที่มีขนาดถึง %s MB) กรุณาปรับตั้งค่า max_allowed_packet ของฐานข้อมูลของคุณเพื่อหลีกเลี่ยงข้อผิดพลาด

note: Template: AdminPackageManager
en: Install
th_TH: ติดตั้ง

note: Template: AdminPackageManager
en: Install Package
th_TH: ติดตั้งแพคเกจ

note: Template: AdminPackageManager
en: Update repository information
th_TH: อัปเดตข้อมูลของพื้นที่เก็บข้อมูล

note: Template: AdminPackageManager
en: Cloud services are currently disabled.
th_TH: บริการคลาวด์ถูกปิดการใช้งานในขณะนี้

note: Template: AdminPackageManager
en: OTRS Verify™ can not continue!
th_TH: OTRS Verify™ ไม่สามารถดำเนินการต่อไป!

note: Template: AdminPackageManager
en: Enable cloud services
th_TH: เปิดใช้บริการคลาวด์

note: Template: AdminPackageManager
en: Online Repository
th_TH: พื้นที่เก็บข้อมูลออนไลน์

note: Template: AdminPackageManager
en: Module documentation
th_TH: เอกสารของโมดูล

note: Template: AdminPackageManager
en: Upgrade
th_TH: อัพเกรด

note: Template: AdminPackageManager
en: Local Repository
th_TH: พื้นที่เก็บข้อมูลท้องถิ่น

note: Template: AdminPackageManager
en: This package is verified by OTRSverify (tm)
th_TH: แพคเกจนี้ถูกตรวจสอบโดยOTRSverify (tm)

note: Template: AdminPackageManager
en: Uninstall
th_TH: ยกเลิกการติดตั้ง

note: Template: AdminPackageManager
en: Reinstall
th_TH: ติดตั้งใหม่

note: Template: AdminPackageManager
en: Features for %s customers only
th_TH: ฟีเจอร์สำหรับลูกค้า% เท่านั้น

note: Template: AdminPackageManager
en: With %s, you can benefit from the following optional features. Please make contact with %s if you need more information.
th_TH: ด้วย %s คุณสามารถได้รับประโยชน์จากคุณสมบัติเสริมต่อไปนี้ กรุณาติดต่อกับ% s ถ้าคุณต้องการข้อมูลเพิ่มเติม

note: Template: AdminPackageManager
en: Download package
th_TH: ดาวน์โหลดแพคเกจ

note: Template: AdminPackageManager
en: Rebuild package
th_TH: สร้างแพคเกจอีกครั้ง

note: Template: AdminPackageManager
en: Metadata
th_TH: ข้อมูลเมต้า

note: Template: AdminPackageManager
en: Change Log
th_TH: เปลี่ยนแปลงการเข้าสู่ระบบ

note: Template: AdminPackageManager
en: Date
th_TH: วัน

note: Template: AdminPackageManager
en: List of Files
th_TH: รายการไฟล์

note: Template: AdminPackageManager
en: Permission
th_TH: การอนุญาต

note: Template: AdminPackageManager
en: Download
th_TH: ดาวน์โหลด

note: Template: AdminPackageManager
en: Download file from package!
th_TH: ดาวน์โหลดไฟล์จากแพคเกจ

note: Template: AdminPackageManager
en: Required
th_TH: ที่จำเป็น

note: Template: AdminPackageManager
en: PrimaryKey
th_TH: คีย์หลัก

note: Template: AdminPackageManager
en: AutoIncrement
th_TH: การเพิ่มอัตโนมัติ

note: Template: AdminPackageManager
en: File differences for file %s
th_TH: ความแตกต่างของไฟล์สำหรับไฟล์ %s

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Performance Log
th_TH: การเข้าสู่ระบบการปฏิบัติงาน

note: Template: AdminPerformanceLog
en: This feature is enabled!
th_TH: ฟีเจอร์ได้เปิดใช้งาน!

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Just use this feature if you want to log each request.
th_TH: เพียงใช้ฟีเจอร์นี้ถ้าคุณต้องการที่จะบันทึกคำขอแต่ละคำขอ

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Activating this feature might affect your system performance!
th_TH: การเปิดใช้งานคุณสมบัตินี้อาจส่งผลกระทบต่อประสิทธิภาพการทำงานของระบบของคุณ!

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Disable it here!
th_TH: ปิดการใช้งานได้ที่นี่!

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Logfile too large!
th_TH: logfile มีขนาดใหญ่เกินไป!

note: Template: AdminPerformanceLog
en: The logfile is too large, you need to reset it
th_TH: logfile มีขนาดใหญ่เกินไป! คุณจำเป็นต้องรีเซ็ตมัน

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Overview
th_TH: ภาพรวม

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Range
th_TH: ช่วง

note: Template: AdminPerformanceLog
en: last
th_TH: ล่าสุด

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Interface
th_TH: อินเตอร์เฟซ

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Requests
th_TH: การร้องขอ

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Min Response
th_TH: การตอบสนองขั้นต่ำ

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Max Response
th_TH: การตอบสนองสูงสุด

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Average Response
th_TH: การตอบสนองโดยเฉลี่ย

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Period
th_TH: ระยะเวลา

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Min
th_TH: นาที

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Max
th_TH: สูงสุด

note: Template: AdminPerformanceLog
en: Average
th_TH: ค่าเฉลี่ย

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: PostMaster Filter Management
th_TH: การจัดการตัวกรองPostmaster

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Add filter
th_TH: เพิ่มตัวกรอง

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: To dispatch or filter incoming emails based on email headers. Matching using Regular Expressions is also possible.
th_TH: เพื่อส่งหรือกรองอีเมลขาเข้าขึ้นอยู่กับหัวข้อของอีเมล นอกจากนี้ยังสามารถจับคู่โดยใช้นิพจน์ปกติ

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: If you want to match only the email address, use EMAILADDRESS:info@example.com in From, To or Cc.
th_TH: ถ้าคุณต้องการเพียงเพื่อให้ที่อยู่อีเมลตรงกัน โปรดใช้ EMAILADDRESS: info@example.com ใน
    จาก ถึงหรือสำเนา

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: If you use Regular Expressions, you also can use the matched value in () as [***] in the 'Set' action.
th_TH: ถ้าคุณใช้นิพจน์ปกติคุณก็ยังสามารถใช้ค่าจับคู่ใน () เป็น [***] ในการดำเนินการ 'ตั้งค่า'

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Delete this filter
th_TH: ลบตัวกรองนี้

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Add PostMaster Filter
th_TH: เพิ่มตัวกรอง PostMaster

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Edit PostMaster Filter
th_TH: แก้ไขตัวกรอง PostMaster

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: The name is required.
th_TH: ต้องระบุชื่อ

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Filter Condition
th_TH: เงื่อนไขตัวกรอง

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: AND Condition
th_TH: เงื่อนไข AND

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Check email header
th_TH: ตรวจสอบหัวข้อของอีเมล

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Negate
th_TH: ปฏิเสธ

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Look for value
th_TH: มองหาค่า

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: The field needs to be a valid regular expression or a literal word.
th_TH: ฟิลด์จะต้องเป็นนิพจน์ทั่วไปที่ถูกต้องหรือเป็นตัวอักษรที่มีความหมาย

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Set Email Headers
th_TH: กำหนดหัวข้ออีเมล์

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Set email header
th_TH: กำหนดหัวข้ออีเมล์

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: Set value
th_TH: กำหนดค่า

note: Template: AdminPostMasterFilter
en: The field needs to be a literal word.
th_TH: ฟิลด์จะต้องเป็นตัวอักษรที่มีความหมาย

note: Template: AdminPriority
en: Priority Management
th_TH: การบริหารจัดการลำดับความสำคัญ

note: Template: AdminPriority
en: Add priority
th_TH: เพิ่มลำดับความสำคัญ

note: Template: AdminPriority
en: Add Priority
th_TH: เพิ่มลำดับความสำคัญ

note: Template: AdminPriority
en: Edit Priority
th_TH: แก้ไขลำดับความสำคัญ

note: Template: AdminProcessManagement
en: Process Management
th_TH: กระบวนการจัดการ

note: Template: AdminProcessManagement
en: Filter for Processes
th_TH: ตัวกรองสำหรับกระบวนการต่างๆ

note: Template: AdminProcessManagement
en: Create New Process
th_TH: สร้างการประมวลผลใหม่

note: Template: AdminProcessManagement
en: Deploy All Processes
th_TH: ปรับใช้กระบวนการทั้งหมด

note: Template: AdminProcessManagement
en: Here you can upload a configuration file to import a process to your system. The file needs to be in .yml format as exported by process management module.
th_TH: คุณสามารถอัปโหลดไฟล์การกำหนดค่าที่จะนำเข้าสู่กระบวนการในระบบของคุณที่นี่และไฟล์ต้องอยู่ในรูปแบบ .ymlขณะที่ส่งออกโดยโมดูลการจัดการกระบวนการ

note: Template: AdminProcessManagement
en: Overwrite existing entities
th_TH: เขียนทับแอนตีตี้ที่มีอยู่

note: Template: AdminProcessManagement
en: Upload process configuration
th_TH: อัปโหลดการกำหนดค่าขั้นตอนต่างๆ

note: Template: AdminProcessManagement
en: Import process configuration
th_TH: นำเข้าการกำหนดค่าขั้นตอน

note: Template: AdminProcessManagement
en: Example processes
th_TH: ตัวอย่างกระบวนการต่างๆ

note: Template: AdminProcessManagement
en: Here you can activate best practice example processes that are part of %s. Please note that some additional configuration may be required.
th_TH: คุณสามารถเปิดใช้งานตัวอย่างกระบวนการต่างๆที่ดีที่สุดที่เป็นส่วนหนึ่งของ% s ที่นี้ โปรดทราบว่า
    การกำหนดค่าเพิ่มเติมบางส่วนอาจจำเป็นต้องใช้

note: Template: AdminProcessManagement
en: Import example process
th_TH: นำเข้าตัวอย่างขั้นตอน

note: Template: AdminProcessManagement
en: Do you want to benefit from processes created by experts? Upgrade to %s to be able to import some sophisticated example processes.
th_TH: คุณต้องการที่จะได้รับประโยชน์จากกระบวนการสร้างโดยผู้เชี่ยวชาญหรือไม่? อัพเกรดเป็น% s เพื่อให้สามารถนำเข้าตัวอย่างกระบวนการที่มีความซับซ้อนบางส่วน

note: Template: AdminProcessManagement
en: To create a new Process you can either import a Process that was exported from another system or create a complete new one.
th_TH: เพื่อสร้างขั้นตอนใหม่คุณสามารถสร้างโดยนำเข้าขั้นตอนที่ถูกส่งเข้ามาจากระบบอื่นหรือสร้างใหม่

note: Template: AdminProcessManagement
en: Changes to the Processes here only affect the behavior of the system, if you synchronize the Process data. By synchronizing the Processes, the newly made changes will be written to the Configuration.
th_TH: เปลี่ยนแปลงที่ขั้นตอนต่างๆที่นี่ส่งผลกระทบต่อการทำงานของระบบเท่านั้นหากคุณเชื่อมโยงข้อมูลของขั้นตอน โดยการเชื่อมโยงขั้นตอนต่างๆนั้นจะทำให้การเปลี่ยนแปลงที่ทำใหม่ถูกเขียนไปที่ตั้งค่า

note: Template: AdminProcessManagement
en: Processes
th_TH: ขั้นตอนต่างๆ

note: Template: AdminProcessManagement
en: Process name
th_TH: ชื่อขั้นตอน

note: Template: AdminProcessManagement
en: Print
th_TH: พิมพ์

note: Template: AdminProcessManagement
en: Export Process Configuration
th_TH: ส่งออกการกำหนดค่าขั้นตอน

note: Template: AdminProcessManagement
en: Copy Process
th_TH: คัดลอกขั้นตอน

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Cancel & close
th_TH: ยกเลิกและปิด

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Go Back
th_TH: กลับไป

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Please note, that changing this activity will affect the following processes
th_TH: หมายเหตุ การเปลี่ยนกิจกรรมนี้จะมีผลต่อกระบวนการถัดไป

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Activity
th_TH: กิจกรรม

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Activity Name
th_TH: ชื่อกิจกรรม

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Activity Dialogs
th_TH: กิจกรรมไดอะล็อก

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: You can assign Activity Dialogs to this Activity by dragging the elements with the mouse from the left list to the right list.
th_TH: คุณสามารถกำหนดกิจกรรมไดอะล็อกเพื่อกิจกรรมนี้โดยการลากองค์ประกอบด้วยเมาส์จากรายการด้านซ้ายไปยังรายการด้านขวา

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Ordering the elements within the list is also possible by drag 'n' drop.
th_TH: การจัดเรียงองค์ประกอบภายในรายการสามารถทำได้โดยการลากและเลื่อนเช่นกัน

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Filter available Activity Dialogs
th_TH: ตัวกรองที่สามารถใช้ได้ในกิจกรรมไดอะล็อก

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Available Activity Dialogs
th_TH: กิจกรรมไดอะล็อกที่สามารถใช้ได้

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Name: %s, EntityID: %s
th_TH: ชื่อ: %s, EntityID: %s

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Create New Activity Dialog
th_TH: สร้างกิจกรรมไดอะล็อกใหม่

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: Assigned Activity Dialogs
th_TH: กิจกรรมไดอะล็อกที่ได้รับมอบหมาย

note: Template: AdminProcessManagementActivity
en: As soon as you use this button or link, you will leave this screen and its current state will be saved automatically. Do you want to continue?
th_TH: ทันทีที่คุณจะใช้ปุ่มหรือการเชื่อมโยงนี้คุณจะออกหน้าจอนี้และสถานะปัจจุบันของคุณจะถูกบันทึกไว้โดยอัตโนมัติ คุณต้องการที่จะทำต่อหรือไม่?

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Please note that changing this activity dialog will affect the following activities
th_TH: หมายเหตุ การเปลี่ยนกิจกรรมไดอะล็อกนี้จะมีผลต่อกระบวนการถัดไป

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Please note that customer users will not be able to see or use the following fields: Owner, Responsible, Lock, PendingTime and CustomerID.
th_TH: หมายเหตู ลูกค้าผู้ใช้จะไม่สามารถมองเห็นหรือใช้ฟิลด์ต่อไปนี้: เจ้าของ ผู้รับผิดชอบ ล็อค
    เวลาที่รอดำเนินการและไอดีลูกค้า

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: The Queue field can only be used by customers when creating a new ticket.
th_TH: ช่องคิวสามารถใช้งานได้แค่เฉพาะลูกค้าเมื่อมีการสร้างตั๋วใหม่

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Activity Dialog
th_TH: กิจกรรมไดอะล็อก

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Activity dialog Name
th_TH: ชื่อกิจกรรมไดอะล็อก

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Available in
th_TH: พร้อมใช้งานใน

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Description (short)
th_TH: คำอธิบาย (สั้น)

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Description (long)
th_TH: คำอธิบาย (ยาว)

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: The selected permission does not exist.
th_TH: สิทธิ์ที่เลือกไม่มีอยู่

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Required Lock
th_TH: ล็อคที่จำเป็น

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: The selected required lock does not exist.
th_TH: ไม่มีล็อคจำเป็นที่ถูกเลือก

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Submit Advice Text
th_TH: ส่งข้อความแนะนำ

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Submit Button Text
th_TH: ส่งข้อความปุ่ม

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Fields
th_TH: ฟิลด์

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: You can assign Fields to this Activity Dialog by dragging the elements with the mouse from the left list to the right list.
th_TH: คุณสามารถกำหนดฟิลด์ไปยังกิจกรรมไดอะล็อกนี้โดยการลากองค์ประกอบด้วยเมาส์จากรายการด้านซ้ายไปยังรายการด้านขวา

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Filter available fields
th_TH: ตัวกรองฟิลด์ที่สามารถใช้ได้

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Available Fields
th_TH: ฟิลด์ที่สามารถใช้ได้

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Name: %s
th_TH: ชื่อ: %s

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Assigned Fields
th_TH: ฟิลด์ที่ได้รับมอบหมาย

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: ArticleType
th_TH: ประเภทของบทความ

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Display
th_TH: แสดง

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Edit Field Details
th_TH: แก้ไขรายละเอียดของฟิลด์

note: Template: AdminProcessManagementActivityDialog
en: Customer interface does not support internal article types.
th_TH: อินเตอร์เฟซของลูกค้าไม่สนับสนุนประเภทบทความภายใน

note: Template: AdminProcessManagementPath
en: Path
th_TH: เส้นทาง

note: Template: AdminProcessManagementPath
en: Edit this transition
th_TH: แก้ไขการเปลี่ยนแปลงนี้

note: Template: AdminProcessManagementPath
en: Transition Actions
th_TH: การกระทำเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementPath
en: You can assign Transition Actions to this Transition by dragging the elements with the mouse from the left list to the right list.
th_TH: คุณสามารถกำหนดการกระทำเปลี่ยนผ่านไปยังการเปลี่ยนผ่านนี้โดยการลากองค์ประกอบด้วยเมาส์จากรายการด้านซ้ายไปยังรายการด้านขวา

note: Template: AdminProcessManagementPath
en: Filter available Transition Actions
th_TH: ตัวกรองที่สามารถใช้ได้ในการกระทำเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementPath
en: Available Transition Actions
th_TH: การกระทำเปลี่ยนผ่านที่สามารถใช้ได้

note: Template: AdminProcessManagementPath
en: Create New Transition Action
th_TH: สร้างการกระทำเปลี่ยนผ่านใหม่

note: Template: AdminProcessManagementPath
en: Assigned Transition Actions
th_TH: การกระทำเปลี่ยนผ่านที่ได้รับมอบหมาย

note: Template: AdminProcessManagementProcessAccordion
en: Activities
th_TH: กิจกรรมต่างๆ

note: Template: AdminProcessManagementProcessAccordion
en: Filter Activities...
th_TH: กิจกรรมตัวกรอง ...

note: Template: AdminProcessManagementProcessAccordion
en: Create New Activity
th_TH: สร้างกิจกรรมใหม่

note: Template: AdminProcessManagementProcessAccordion
en: Filter Activity Dialogs...
th_TH: ตัวกรองกิจกรรมไดอะล็อก ...

note: Template: AdminProcessManagementProcessAccordion
en: Transitions
th_TH: การเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementProcessAccordion
en: Filter Transitions...
th_TH: ตัวกรองการเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementProcessAccordion
en: Create New Transition
th_TH: สร้างการเปลี่ยนผ่านใหม่

note: Template: AdminProcessManagementProcessAccordion
en: Filter Transition Actions...
th_TH: ตัวกรองการกระทำเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Edit Process
th_TH: แก้ไขขั้นตอน

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Print process information
th_TH: พิมพ์ข้อมูลกระบวนการต่างๆ

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Delete Process
th_TH: ลบกระบวนการ

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Delete Inactive Process
th_TH: ลบกระบวนการที่ไม่ใช้งาน

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Available Process Elements
th_TH: องค์ประกอบของขั้นตอนที่สามารถใช้ได้

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: The Elements listed above in this sidebar can be moved to the canvas area on the right by using drag'n'drop.
th_TH: องค์ประกอบที่ปรากฏข้างต้นในแถบด้านข้างนี้ไม่สามารถย้ายไปยังพื้นที่ด้านขวาโดยใช้การลากและวาง

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: You can place Activities on the canvas area to assign this Activity to the Process.
th_TH: คุณสามารถวางกิจกรรมในพื้นที่ผืนผ้าเพื่อกำหนดกิจกรรมนี้ไปยังขั้นตอน

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: To assign an Activity Dialog to an Activity drop the Activity Dialog element from this sidebar over the Activity placed in the canvas area.
th_TH: เพื่อกำหนดกิจกรรมไดอะล็อกไปยังกิจกรรม วางองค์ประกอบกิจกรรมไดอะล็อกจากแถบด้านข้างนี้เหนือกิจกรรมที่วางอยู่ในพื้นที่ผืนผ้า

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: You can start a connection between to Activities by dropping the Transition element over the Start Activity of the connection. After that you can move the loose end of the arrow to the End Activity.
th_TH: คุณสามารถเริ่มการเชื่อมต่อระหว่างสองกิจกรรมโดยการวางองค์ประกอบการเปลี่ยนผ่านบนจุดเริ่มต้นของกิจกรรมในการเชื่อมต่อ หลังจากนั้นคุณสามารถย้ายปลายลูกศรเพื่อสิ้นสุดกิจกรรม

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Actions can be assigned to a Transition by dropping the Action Element onto the label of a Transition.
th_TH: การกระทำสามารถกำหนดไปยังการเปลี่ยนผ่านโดยวางองค์ประกอบการกระทำบนฉลากของการเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Edit Process Information
th_TH: แก้ไขข้อมูลกระบวนการ

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Process Name
th_TH: ชื่อกระบวนการ

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: The selected state does not exist.
th_TH: สถานภาพที่เลือกไม่มีอยู่

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Add and Edit Activities, Activity Dialogs and Transitions
th_TH: เพิ่มและแก้ไขกิจกรรม กิจกรรมไดอะล็อกและการเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Show EntityIDs
th_TH: แสดง EntityIDs

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Extend the width of the Canvas
th_TH: ขยายความกว้างของผ้าใบ

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Extend the height of the Canvas
th_TH: ขยายความสูงของผ้าใบ

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Remove the Activity from this Process
th_TH: ลบกิจกรรมออกจากกระบวนการนี้

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Edit this Activity
th_TH: แก้ไขกิจกรรมนี้

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Save settings
th_TH: บันทึกการตั้งค่า

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Save Activities, Activity Dialogs and Transitions
th_TH: บันทึกกิจกรรม กิจกรรมไดอะล็อกและการเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Do you really want to delete this Process?
th_TH: คุณต้องการลบกระบวนการนี้หรือไม่?

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Do you really want to delete this Activity?
th_TH: คุณต้องการลบกิจกรรมนี้หรือไม่?

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Do you really want to delete this Activity Dialog?
th_TH: คุณต้องการลบกิจกรรมไดอะล็อกนี้หรือไม่?

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Do you really want to delete this Transition?
th_TH: คุณต้องการที่จะลบการเปลี่ยนผ่านนี้หรือไม่?

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Do you really want to delete this Transition Action?
th_TH: คุณต้องการที่จะลบการดำเนินการเปลี่ยนผ่านนี้หรือไม่?

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Do you really want to remove this activity from the canvas? This can only be undone by leaving this screen without saving.
th_TH: คุณต้องการที่จะลบกิจกรรมนี้จากผ้าใบหรือไม่? ซึ่งคุณสามารถยกเลิกได้โดยการออกจากหน้าจอนี้โดยไม่มีการบันทึกเท่านั้น

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Do you really want to remove this transition from the canvas? This can only be undone by leaving this screen without saving.
th_TH: คุณต้องการที่จะลบการเปลี่ยนผ่านนี้จากผ้าใบหรือไม่? ซึ่งคุณสามารถยกเลิกได้โดยการออกจากหน้าจอนี้โดยไม่มีการบันทึกเท่านั้น

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Hide EntityIDs
th_TH: ซ่อน EntityIDs

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Delete Entity
th_TH: ลบเอ็นติตี้

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Remove Entity from canvas
th_TH: ลบเอ็นติตี้จากผ้าใบ

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: This Activity is already used in the Process. You cannot add it twice!
th_TH: กิจกรรมนี้ถูกใช้แล้วในกระบวนการนี้ คุณไม่สามารถเพิ่มอีกเป็นครั้งที่สอง!

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: This Activity cannot be deleted because it is the Start Activity.
th_TH: กิจกรรมนี้ไม่สามารถลบได้เพราะมันเป็นจุดเริ่มต้นของกิจกรรม

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: This Transition is already used for this Activity. You cannot use it twice!
th_TH: การเปลี่ยนผ่านนี้ถูกใช้แล้วในกิจกรรมนี้ คุณไม่สามารถใช้งานสองครั้ง!

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: This TransitionAction is already used in this Path. You cannot use it twice!
th_TH: การดำเนินการเปลี่ยนผ่านนี้ถูกใช้แล้วในเส้นทางนี้ คุณไม่สามารถใช้งานสองครั้ง!

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: Remove the Transition from this Process
th_TH: ลบการเปลี่ยนผ่านออกจากกระบวนการนี้

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: No TransitionActions assigned.
th_TH: ไม่มีการดำเนินการเปลี่ยนผ่านที่ได้รับมอบหมาย

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: The Start Event cannot loose the Start Transition!
th_TH: จุดเริ่มต้นเหตุการณ์ไม่สามารถให้อิสระที่จุดเริ่มเริ่มต้นการเปลี่ยนผ่าน!

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: No dialogs assigned yet. Just pick an activity dialog from the list on the left and drag it here.
th_TH: ยังไม่มีไดอะล็อกที่ได้รับมอบหมาย เพียงแค่เลือกกิจกรรมไดอะล็อกจากรายการทางด้านซ้ายและลากไปที่นี่

note: Template: AdminProcessManagementProcessEdit
en: An unconnected transition is already placed on the canvas. Please connect this transition first before placing another transition.
th_TH: การเปลี่ยนผ่านที่ไม่เกี่ยวเนื่องกันถูกวางไว้แล้วบนผ้าใบแล้วโปรดเชื่อมต่อการเปลี่ยนผ่านนี้ก่อนที่จะวางการเปลี่ยนผ่านอื่นๆ

note: Template: AdminProcessManagementProcessNew
en: In this screen, you can create a new process. In order to make the new process available to users, please make sure to set its state to 'Active' and synchronize after completing your work.
th_TH: ในหน้าจอนี้คุณสามารถสร้างกระบวนการใหม่ การที่จะทำให้กระบวนการใหม่เปิดใช้งานให้ผู้ใช้โปรดให้แน่ใจว่าการตั้งค่าสถานภาพเป็น 'ใช้งาน' และเชื่อมต่อหลังจากการทำงานของคุณเสร็จสิ้น

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Start Activity
th_TH: เริ่มต้นกิจกรรม

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Contains %s dialog(s)
th_TH: ประกอบด้วยไดอะล็อก(s) %s

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Assigned dialogs
th_TH: ไดอะล็อกที่ได้รับมอบหมาย

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Activities are not being used in this process.
th_TH: กิจกรรมจะไม่ถูกนำมาใช้ในกระบวนการนี้

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Assigned fields
th_TH: ฟิลด์ที่ได้รับมอบหมาย

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Activity dialogs are not being used in this process.
th_TH: กิจกรรมไดอะล็อกจะไม่ถูกนำมาใช้ในกระบวนการนี้

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Condition linking
th_TH: เงื่อนไขการเชื่อมโยง

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Conditions
th_TH: เงื่อนไข

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Condition
th_TH: เงื่อนไข

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Transitions are not being used in this process.
th_TH: การเปลี่ยนผ่านจะไม่ถูกนำมาใช้ในกระบวนการนี้

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Module name
th_TH: ชื่อโมดูล

note: Template: AdminProcessManagementProcessPrint
en: Transition actions are not being used in this process.
th_TH: การดำเนินการเปลี่ยนผ่านจะไม่ถูกนำมาใช้ในกระบวนการนี้

note: Template: AdminProcessManagementTransition
en: Please note that changing this transition will affect the following processes
th_TH: หมายเหตุ การเปลี่ยนการเปลี่ยนผ่านนี้จะมีผลต่อกระบวนการถัดไป

note: Template: AdminProcessManagementTransition
en: Transition
th_TH: การเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementTransition
en: Transition Name
th_TH: ชื่อการเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementTransition
en: Type of Linking between Conditions
th_TH: ประเภทของการเชื่อมโยงระหว่างเงื่อนไขต่างๆ

note: Template: AdminProcessManagementTransition
en: Remove this Condition
th_TH: ลบเงื่อนไขนี้

note: Template: AdminProcessManagementTransition
en: Type of Linking
th_TH: ประเภทของการเชื่อมโยง

note: Template: AdminProcessManagementTransition
en: Add a new Field
th_TH: เพิ่มฟิลด์ใหม่

note: Template: AdminProcessManagementTransition
en: Remove this Field
th_TH: ลบฟิลด์นี้

note: Template: AdminProcessManagementTransition
en: And can't be repeated on the same condition.
th_TH: และไม่สามารถทำซ้ำบนเงื่อนไขเดียวกัน

note: Template: AdminProcessManagementTransition
en: Add New Condition
th_TH: เพิ่มเงื่อนไขใหม่

note: Template: AdminProcessManagementTransitionAction
en: Please note that changing this transition action will affect the following processes
th_TH: หมายเหตุ การเปลี่ยนการดำเนินการเปลี่ยนผ่านนี้จะมีผลต่อกระบวนการถัดไป

note: Template: AdminProcessManagementTransitionAction
en: Transition Action
th_TH: การกระทำเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementTransitionAction
en: Transition Action Name
th_TH: ชื่อการกระทำเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementTransitionAction
en: Transition Action Module
th_TH: โมดูลการกระทำเปลี่ยนผ่าน

note: Template: AdminProcessManagementTransitionAction
en: Add a new Parameter
th_TH: เพิ่มพารามิเตอร์ใหม่

note: Template: AdminProcessManagementTransitionAction
en: Remove this Parameter
th_TH: ลบพารามิเตอร์นี้

note: Template: AdminQueue
en: Manage Queues
th_TH: จัดการคิว

note: Template: AdminQueue
en: Add queue
th_TH: เพิ่มคิว

note: Template: AdminQueue
en: Add Queue
th_TH: เพิ่มคิว

note: Template: AdminQueue
en: Edit Queue
th_TH: แก้ไขคิว

note: Template: AdminQueue
en: A queue with this name already exists!
th_TH: คิวที่ใช้ชื่อนี้มีอยู่แล้ว!

note: Template: AdminQueue
en: Sub-queue of
th_TH: คิวย่อยของ

note: Template: AdminQueue
en: Unlock timeout
th_TH: หมดเวลาการปลดล็อค

note: Template: AdminQueue
en: 0 = no unlock
th_TH: 0 = ไม่มีการปลดล็อค

note: Template: AdminQueue
en: Only business hours are counted.
th_TH: เฉพาะวันและเวลาทำการที่จะถูกนับ

note: Template: AdminQueue
en: If an agent locks a ticket and does not close it before the unlock timeout has passed, the ticket will unlock and will become available for other agents.
th_TH: หากเอเยานต์ล็อคตั๋วและไม่ปิดมันก่อนที่จะหมดเวลาการปลดล็อค ตั๋วจะปลดล็อคและจะกลายเป็นตั๋วที่พร้อมใช้งานสำหรับเอเยนต์อื่น ๆ

note: Template: AdminQueue
en: Notify by
th_TH: แจ้งโดย

note: Template: AdminQueue
en: 0 = no escalation
th_TH: 0 = ไม่มีการขยาย

note: Template: AdminQueue
en: If there is not added a customer contact, either email-external or phone, to a new ticket before the time defined here expires, the ticket is escalated.
th_TH: หากไม่มีการเพิ่มรายการติดต่อของลูกค้า ทั้งอีเมลภายนอกหรือโทรศัพท์ไปยังตั๋วใหม่ก่อนเวลาที่กำหนดไว้ที่นี่จะหมดอายุ ตั๋วจะเพิ่มขึ้น

note: Template: AdminQueue
en: If there is an article added, such as a follow-up via email or the customer portal, the escalation update time is reset. If there is no customer contact, either email-external or phone, added to a ticket before the time defined here expires, the ticket is escalated.
th_TH: หากมีการเพิ่มบทความ เช่นการติดตามผ่านทางอีเมลหรือพอร์ทัลลูกค้า เวลาการอัพเดตการขยายถูกรีเซ็ต หากไม่มีการติดต่อกับลูกค้าไม่ว่าจากอีเมลภายนอกหรือโทรศัพท์ จะถูกเพิ่มเข้าไปในตั๋วก่อนที่เวลาที่กำหนดไว้ที่นี่จะหมดอายุ ตั๋วจะถูกขยายขึ้น

note: Template: AdminQueue
en: If the ticket is not set to closed before the time defined here expires, the ticket is escalated.
th_TH: หากไม่ได้ตั้งค่าการปิดตั๋วก่อนเวลาที่กำหนดไว้ที่นี่จะหมดอายุตั๋วจะถกขยาย

note: Template: AdminQueue
en: Follow up Option
th_TH: ติดตามตัวเลือก

note: Template: AdminQueue
en: Specifies if follow up to closed tickets would re-open the ticket, be rejected or lead to a new ticket.
th_TH: โปรดระบุว่าปฏิเสธหรือนำไปสู่ตั๋วใหม่ถ้าหากติดตามตั๋วที่ปิดแล้วจะสามารถเปิดตั๋วอีกครั้ง

note: Template: AdminQueue
en: Ticket lock after a follow up
th_TH: ล็อคตั๋วหลังจากการติดตาม

note: Template: AdminQueue
en: If a ticket is closed and the customer sends a follow up the ticket will be locked to the old owner.
th_TH: ถ้าตั๋วถูกปิดและลูกค้าส่งการติดตามตั๋วจะถูกล็อคให้เจ้าของเก่า

note: Template: AdminQueue
en: System address
th_TH: ที่อยู่ของระบบ

note: Template: AdminQueue
en: Will be the sender address of this queue for email answers.
th_TH: จะเป็นที่อยู่ของผู้ส่งคิวนี้สำหรับอีเมลคำตอบ

note: Template: AdminQueue
en: Default sign key
th_TH: กุญแจเริ่มต้นการเข้าสู่ระบบ

note: Template: AdminQueue
en: The salutation for email answers.
th_TH: คำขึ้นต้นจดหมายสำหรับอีเมลคำตอบ

note: Template: AdminQueue
en: The signature for email answers.
th_TH: ลายเซ็นสำหรับอีเมลคำตอบ

note: Template: AdminQueueAutoResponse
en: Manage Queue-Auto Response Relations
th_TH: จัดการความสัมพันธ์การตอบสนองคิวอัตโนมัติ

note: Template: AdminQueueAutoResponse
en: This filter allow you to show queues without auto responses
th_TH: ตัวกรองนี้จะจะอนุญาตให้คุณแสดงคิวได้โดยไม่ต้องตอบสนองอัตโนมัติ

note: Template: AdminQueueAutoResponse
en: Queues without auto responses
th_TH: คิวที่ไม่ต้องใช้การตอบสนองอัตโนมัติ

note: Template: AdminQueueAutoResponse
en: This filter allow you to show all queues
th_TH: ตัวกรองนี้จะจะอนุญาตให้คุณแสดงคิวทั้งหมดได้

note: Template: AdminQueueAutoResponse
en: Show all queues
th_TH: แสดงคิวทั้งหมด

note: Template: AdminQueueAutoResponse
en: Filter for Queues
th_TH: ตัวกรองสำหรับคิว

note: Template: AdminQueueAutoResponse
en: Filter for Auto Responses
th_TH: ตัวกรองสำหรับการตอบสนองอัตโนมัติ

note: Template: AdminQueueAutoResponse
en: Auto Responses
th_TH: การตอบสนองอัตโนมัติ

note: Template: AdminQueueAutoResponse
en: Change Auto Response Relations for Queue
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ระหว่างการตอบสนองอัตโนมัติสำหรับคิว

note: Template: AdminQueueTemplates
en: Manage Template-Queue Relations
th_TH: จัดการความสัมพันธ์ของแม่แบบคิว

note: Template: AdminQueueTemplates
en: Filter for Templates
th_TH: ตัวกรองสำหรับแม่แบบ

note: Template: AdminQueueTemplates
en: Templates
th_TH: รูปแบบ

note: Template: AdminQueueTemplates
en: Change Queue Relations for Template
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของคิวสำหรับแม่แบบ

note: Template: AdminQueueTemplates
en: Change Template Relations for Queue
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของแม่แบบสำหรับคิว

note: Template: AdminRegistration
en: System Registration Management
th_TH: การจัดการระบบการลงทะเบียน

note: Template: AdminRegistration
en: Edit details
th_TH: แก้ไขรายละเอียด

note: Template: AdminRegistration
en: Show transmitted data
th_TH: แสดงข้อมูลที่ส่ง

note: Template: AdminRegistration
en: Deregister system
th_TH: ยกเลิกการลงทะเบียนระบบ

note: Template: AdminRegistration
en: Overview of registered systems
th_TH: ภาพรวมของระบบการลงทะเบียน

note: Template: AdminRegistration
en: This system is registered with OTRS Group.
th_TH: ระบบนี้มีการลงทะเบียนกับกลุ่ม OTRS

note: Template: AdminRegistration
en: System type
th_TH: ชนิดของระบบ

note: Template: AdminRegistration
en: Unique ID
th_TH: ID ที่ไม่ซ้ำกัน

note: Template: AdminRegistration
en: Last communication with registration server
th_TH: การสื่อสารกับเซิร์ฟเวอร์การลงทะเบียนครั้งล่าสุด

note: Template: AdminRegistration
en: System registration not possible
th_TH: การลงทะเบียนระบบเป็นไปไม่ได้

note: Template: AdminRegistration
en: Please note that you can't register your system if OTRS Daemon is not running correctly!
th_TH: โปรดทราบว่าคุณไม่สามารถลงทะเบียนระบบของคุณ ถ้าหาก OTRS Daemon ทำงานไม่ถูกต้อง!

note: Template: AdminRegistration
en: Instructions
th_TH: คำแนะนำ

note: Template: AdminRegistration
en: System deregistration not possible
th_TH: การยกเลิกลงทะเบียนระบบเป็นไปไม่ได้

note: Template: AdminRegistration
en: Please note that you can't deregister your system if you're using the %s or having a valid service contract.
th_TH: โปรดทราบว่าคุณไม่สามารถยกเลิกการลงทะเบียนระบบของคุณ หากคุณกำลังใช้ %s หรือมีสัญญาการให้บริการที่ถูกต้อง

note: Template: AdminRegistration
en: OTRS-ID Login
th_TH: OTRS-ID เข้าสู่ระบบ

note: Template: AdminRegistration
en: Read more
th_TH: อ่านเพิ่มเติม

note: Template: AdminRegistration
en: You need to log in with your OTRS-ID to register your system.
th_TH: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบID OTRSเพื่อลงทะเบียนระบบของคุณ

note: Template: AdminRegistration
en: Your OTRS-ID is the email address you used to sign up on the OTRS.com webpage.
th_TH: ID OTRS ของคุณคือที่อยู่อีเมลที่คุณใช้ในการลงทะเบียนในหน้าเว็บ OTRS.com

note: Template: AdminRegistration
en: Data Protection
th_TH: การป้องกันข้อมูล

note: Template: AdminRegistration
en: What are the advantages of system registration?
th_TH: ข้อดีของการลงทะเบียนระบบคืออะไร?

note: Template: AdminRegistration
en: You will receive updates about relevant security releases.
th_TH: คุณจะได้รับการอัพเดตเกี่ยวกับการเผยแพร่ระบบรักษาความปลอดภัยที่เกี่ยวข้อง

note: Template: AdminRegistration
en: With your system registration we can improve our services for you, because we have all relevant information available.
th_TH: ด้วยการลงทะเบียนระบบของคุณเราสามารถปรับปรุงบริการของเราสำหรับคุณเพราะเรามีข้อมูลที่เกี่ยวข้องทั้งหมด

note: Template: AdminRegistration
en: This is only the beginning!
th_TH: นี่เป็นเพียงแค่จุดเริ่มต้น!

note: Template: AdminRegistration
en: We will inform you about our new services and offerings soon.
th_TH: เราจะแจ้งให้คุณทราบเกี่ยวกับบริการใหม่ของเราและการให้บริการในเร็ว ๆ นี้

note: Template: AdminRegistration
en: Can I use OTRS without being registered?
th_TH: ฉันสามารถใช้ OTRS โดยไม่ต้องลงทะเบียนหรือไม่?

note: Template: AdminRegistration
en: System registration is optional.
th_TH: การลงทะเบียนระบบเป็นแค่ทางเลือกหนึ่ง

note: Template: AdminRegistration
en: You can download and use OTRS without being registered.
th_TH: คุณสามารถดาวน์โหลดและ OTRS โดยไม่ต้องลงทะเบียน

note: Template: AdminRegistration
en: Is it possible to deregister?
th_TH: เป็นไปได้หรือไม่ที่จะยกเลิกการลงทะเบียน?

note: Template: AdminRegistration
en: You can deregister at any time.
th_TH: คุณสามารถยกเลิกการลงทะเบียนได้ตลอดเวลา

note: Template: AdminRegistration
en: Which data is transfered when registering?
th_TH: ข้อมูลใดจะถูกโอนเมื่อลงทะเบียน?

note: Template: AdminRegistration
en: A registered system sends the following data to OTRS Group:
th_TH: ระบบที่จดทะเบียนส่งข้อมูลต่อไปนี้ไปยังกลุ่ม OTRS:

note: Template: AdminRegistration
en: Fully Qualified Domain Name (FQDN), OTRS version, Database, Operating System and Perl version.
th_TH: ชื่อโดเมนที่ผ่านการรับรองอย่างเต็มรูปแบบ (FQDN) เวอร์ชั่นของ OTRS, ฐานข้อมูล, ระบบปฏิบัติการและ เวอร์ชันของ Perl

note: Template: AdminRegistration
en: Why do I have to provide a description for my system?
th_TH: ทำไมฉันจะต้องให้คำอธิบายสำหรับระบบของฉัน?

note: Template: AdminRegistration
en: The description of the system is optional.
th_TH: คำอธิบายของระบบจะเป็นแค่ตัวเลือก

note: Template: AdminRegistration
en: The description and system type you specify help you to identify and manage the details of your registered systems.
th_TH: คำอธิบายและชนิดของระบบที่คุณระบุจะช่วยให้คุณระบุและจัดการรายละเอียดของระบบการลงทะเบียนของคุณ

note: Template: AdminRegistration
en: How often does my OTRS system send updates?
th_TH: ระบบOTRS ของฉันมีการส่งการอัพเดตบ่อยแค่ใหน?

note: Template: AdminRegistration
en: Your system will send updates to the registration server at regular intervals.
th_TH: ระบบของคุณจะส่งการอัพเดตไปยังเซิร์ฟเวอร์การลงทะเบียนในช่วงปกติ

note: Template: AdminRegistration
en: Typically this would be around once every three days.
th_TH: ซึ่งโดยปกติแล้วประมาณทุกๆสามวัน

note: Template: AdminRegistration
en: In case you would have further questions we would be glad to answer them.
th_TH: ในกรณีที่คุณมีคำถามอื่นๆเรายินดีที่จะตอบคำถามเหล่านั้น

note: Template: AdminRegistration
en: Please visit our
th_TH: กรุณาเยี่ยมชม  ของเรา

note: Template: AdminRegistration
en: portal
th_TH: พอร์ทัล

note: Template: AdminRegistration
en: and file a request.
th_TH: และยื่นคำขอ

note: Template: AdminRegistration
en: If you deregister your system, you will lose these benefits:
th_TH: ถ้าคุณยกเลิกการลงทะเบียนระบบของคุณ คุณจะสูญเสียผลประโยชน์เหล่านี้:

note: Template: AdminRegistration
en: You need to log in with your OTRS-ID to deregister your system.
th_TH: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบด้วย ID OTRSเพื่อยกเลิกการลงทะเบียนระบบของคุณ

note: Template: AdminRegistration
en: OTRS-ID
th_TH: ID OTRS

note: Template: AdminRegistration
en: You don't have an OTRS-ID yet?
th_TH: คุณยังไม่มีID OTRS ใช่หรือไม่?

note: Template: AdminRegistration
en: Sign up now
th_TH: สมัครตอนนี้เลย

note: Template: AdminRegistration
en: Forgot your password?
th_TH: ลืมรหัสผ่าน?

note: Template: AdminRegistration
en: Retrieve a new one
th_TH: ดึงข้อมูลขึ้นมาใหม่

note: Template: AdminRegistration
en: This data will be frequently transferred to OTRS Group when you register this system.
th_TH: ข้อมูลนี้จะถูกโอนไปยังกลุ่มOTRS บ่อยครั้งเมื่อคุณลงทะเบียนระบบนี้

note: Template: AdminRegistration
en: Attribute
th_TH: แอตทริบิวต์

note: Template: AdminRegistration
en: OTRS Version
th_TH: เวอร์ชั่นของ OTRS

note: Template: AdminRegistration
en: Operating System
th_TH: ระบบปฏิบัติการ

note: Template: AdminRegistration
en: Perl Version
th_TH: เวอร์ชั่นของ Perl

note: Template: AdminRegistration
en: Optional description of this system.
th_TH: ตัวเลือกคำอธิบายของระบบนี้

note: Template: AdminRegistration
en: Register
th_TH: ลงทะเบียน

note: Template: AdminRegistration
en: Deregister System
th_TH: ระบบการยกเลิกการลงทะเบียน

note: Template: AdminRegistration
en: Continuing with this step will deregister the system from OTRS Group.
th_TH: ดำเนินการต่อด้วยขั้นตอนนี้จะยกเลิกการลงทะเบียนระบบจากกลุ่มOTRS

note: Template: AdminRegistration
en: Deregister
th_TH: ยกเลิกการลงทะเบียน

note: Template: AdminRegistration
en: You can modify registration settings here.
th_TH: คุณสามารถแก้ไขการตั้งค่าการลงทะเบียนที่นี่

note: Template: AdminRegistration
en: Overview of transmitted data
th_TH: ภาพรวมของข้อมูลที่ส่ง

note: Template: AdminRegistration
en: There is no data regularly sent from your system to %s.
th_TH: ไม่มีข้อมูลที่ส่งเป็นประจำจากระบบของคุณไปยัง % s

note: Template: AdminRegistration
en: The following data is sent at minimum every 3 days from your system to %s.
th_TH: ข้อมูลต่อไปนี้จะถูกส่งอย่างน้อยทุกๆ 3 วันจากระบบของคุณไปยัง % s

note: Template: AdminRegistration
en: The data will be transferred in JSON format via a secure https connection.
th_TH: ข้อมูลจะถูกโอนในรูปแบบ JSON ผ่านการเชื่อมต่อ https ที่ปลอดภัย

note: Template: AdminRegistration
en: System Registration Data
th_TH: ข้อมูลการลงทะเบียนระบบ

note: Template: AdminRegistration
en: Support Data
th_TH: ข้อมูลการสนับสนุน

note: Template: AdminRole
en: Role Management
th_TH: การจัดการบทบาท

note: Template: AdminRole
en: Add role
th_TH: เพิ่มบทบาท

note: Template: AdminRole
en: Create a role and put groups in it. Then add the role to the users.
th_TH: สร้างบทบาทและใส่ในกลุ่มนั้น แล้วเพิ่มบทบาทให้กับผู้ใช้

note: Template: AdminRole
en: There are no roles defined. Please use the 'Add' button to create a new role.
th_TH: ไม่มีบทบาทที่กำหนดไว้ กรุณาใช้ปุ่ม 'เพิ่ม' เพื่อสร้างบทบาทใหม่

note: Template: AdminRole
en: Add Role
th_TH: เพิ่มบทบาท

note: Template: AdminRole
en: Edit Role
th_TH: แก้ไขบทบาท

note: Template: AdminRoleGroup
en: Manage Role-Group Relations
th_TH: จัดการความสัมพันธ์ของกลุ่มบทบาท

note: Template: AdminRoleGroup
en: Filter for Roles
th_TH: ตัวกรองสำหรับบทบาท

note: Template: AdminRoleGroup
en: Roles
th_TH: บทบาท

note: Template: AdminRoleGroup
en: Select the role:group permissions.
th_TH: เลือกบทบาท: สิทธิ์ของกลุ่ม

note: Template: AdminRoleGroup
en: If nothing is selected, then there are no permissions in this group (tickets will not be available for the role).
th_TH: หากไม่มีอะไรถูกเลือกแล้วจะไม่มีสิทธิ์ในกลุ่มนี้ (ตั๋วจะไม่สามารถใช้ได้สำหรับบทบาท)

note: Template: AdminRoleGroup
en: Change Role Relations for Group
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของบทบาทสำหรับกลุ่ม

note: Template: AdminRoleGroup
en: Change Group Relations for Role
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของกลุ่มสำหรับบทบาท

note: Template: AdminRoleGroup
en: Toggle %s permission for all
th_TH: สลับ %s การอนุญาตทั้งหมด

note: Template: AdminRoleGroup
en: move_into
th_TH: ย้ายเข้าไปอยู่ใน

note: Template: AdminRoleGroup
en: Permissions to move tickets into this group/queue.
th_TH: สิทธิ์ที่จะย้ายตั๋วไปยัง กลุ่ม/คิว นี้

note: Template: AdminRoleGroup
en: create
th_TH: สร้าง

note: Template: AdminRoleGroup
en: Permissions to create tickets in this group/queue.
th_TH: สิทธิ์ในการสร้างตั๋วในกลุ่ม/คิว นี้

note: Template: AdminRoleGroup
en: note
th_TH: โน้ต

note: Template: AdminRoleGroup
en: Permissions to add notes to tickets in this group/queue.
th_TH: สิทธิ์ในการเพิ่มโน้ตไปยังตั๋วในกลุ่ม/คิว นี้

note: Template: AdminRoleGroup
en: owner
th_TH: เจ้าของ

note: Template: AdminRoleGroup
en: Permissions to change the owner of tickets in this group/queue.
th_TH: สิทธิ์ในการเปลี่ยนเจ้าของตั๋วในกลุ่ม/คิวนี้

note: Template: AdminRoleGroup
en: priority
th_TH: ลำดับความสำคัญ

note: Template: AdminRoleGroup
en: Permissions to change the ticket priority in this group/queue.
th_TH: สิทธิ์ในการเปลี่ยนลำดับความสำคัญของตั๋วในกลุ่ม/คิวนี้

note: Template: AdminRoleUser
en: Manage Agent-Role Relations
th_TH: จัดการความสัมพันธ์ของบทบาทเอเย่นต์

note: Template: AdminRoleUser
en: Add agent
th_TH: เพิ่มเอเย่นต์

note: Template: AdminRoleUser
en: Filter for Agents
th_TH: ตัวกรองสำหรับเอเย่นต์

note: Template: AdminRoleUser
en: Agents
th_TH: เอเย่นต์

note: Template: AdminRoleUser
en: Manage Role-Agent Relations
th_TH: จัดการความสัมพันธ์ของเอเย่นต์บทบาท

note: Template: AdminRoleUser
en: Change Role Relations for Agent
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของบทบาทสำหรับเอเย่นต์

note: Template: AdminRoleUser
en: Change Agent Relations for Role
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของเอเย่นต์สำหรับบทบาท

note: Template: AdminSLA
en: SLA Management
th_TH: การจัดการ SLA

note: Template: AdminSLA
en: Add SLA
th_TH: เพิ่ม SLA

note: Template: AdminSLA
en: Edit SLA
th_TH: แก้ไข SLA

note: Template: AdminSLA
en: Please write only numbers!
th_TH: กรุณาเขียนตัวเลขเท่านั้น!

note: Template: AdminSMIME
en: S/MIME Management
th_TH: การจัดการ S/MIME

note: Template: AdminSMIME
en: SMIME support is disabled
th_TH: การสนับสนุน SMIME จะถูกปิดใช้งาน

note: Template: AdminSMIME
en: To be able to use SMIME in OTRS, you have to enable it first.
th_TH: เพื่อให้สามารถใช้ SMIME ใน OTRS คุณต้องเปิดการใช้งานก่อน

note: Template: AdminSMIME
en: Enable SMIME support
th_TH: เปิดใช้งานการสนับสนุน SMIME

note: Template: AdminSMIME
en: Faulty SMIME configuration
th_TH: การกำหนดค่า SMIME ผิดพลาด

note: Template: AdminSMIME
en: SMIME support is enabled, but the relevant configuration contains errors. Please check the configuration using the button below.
th_TH: เปิดใช้งานการสนับสนุน SMIME แล้วแต่การกำหนดค่าที่เกี่ยวข้องมีข้อผิดพลาด กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าโดยใช้ปุ่มด้านล่าง

note: Template: AdminSMIME
en: Check SMIME configuration
th_TH: ตรวจสอบการกำหนดค่า SMIME

note: Template: AdminSMIME
en: Add certificate
th_TH: เพิ่มใบรับรอง

note: Template: AdminSMIME
en: Add private key
th_TH: เพิ่มคีย์ส่วนตัว

note: Template: AdminSMIME
en: Filter for certificates
th_TH: ตัวกรองสำหรับใบรับรอง

note: Template: AdminSMIME
en: Filter for S/MIME certs
th_TH: ตัวกรองสำหรับใบรับรอง S / MIME

note: Template: AdminSMIME
en: To show certificate details click on a certificate icon.
th_TH: หากต้องการแสดงรายละเอียดใบรับรองคลิกที่ไอคอนใบรับรอง

note: Template: AdminSMIME
en: To manage private certificate relations click on a private key icon.
th_TH: ในการจัดการความสัมพันธ์ใบรับรองส่วนตัวคลิกที่ไอคอนรูปกุญแจส่วนตัว

note: Template: AdminSMIME
en: Here you can add relations to your private certificate, these will be embedded to the S/MIME signature every time you use this certificate to sign an email.
th_TH: คุณสามารถเพิ่มความสัมพันธ์ไปยังใบรับรองส่วนตัวของคุณที่นี่ สิ่งเหล่านี้จะติดอยู่กับลายเซ็นของ S/ MIME ทุกครั้งที่ใช้ใบรับรองนี้เพื่อเข้าสู่ระบบอีเมล

note: Template: AdminSMIME
en: See also
th_TH: ดูเพิ่มเติม

note: Template: AdminSMIME
en: In this way you can directly edit the certification and private keys in file system.
th_TH: ด้วยวิธีนี้คุณสามารถแก้ไขการรับรองและคีย์ส่วนตัวในระบบแฟ้มได้โดยตรง

note: Template: AdminSMIME
en: Hash
th_TH: การแฮช

note: Template: AdminSMIME
en: Handle related certificates
th_TH: จัดการใบรับรองที่เกี่ยวข้อง

note: Template: AdminSMIME
en: Read certificate
th_TH: อ่านใบรับรอง

note: Template: AdminSMIME
en: Delete this certificate
th_TH: ลบใบรับรองนี้

note: Template: AdminSMIME
en: Add Certificate
th_TH: เพิ่มใบรับรอง

note: Template: AdminSMIME
en: Add Private Key
th_TH: เพิ่มคีย์ส่วนตัว

note: Template: AdminSMIME
en: Secret
th_TH: ความลับ

note: Template: AdminSMIME
en: Related Certificates for
th_TH: ใบรับรองที่เกี่ยวข้องสำหรับ

note: Template: AdminSMIME
en: Delete this relation
th_TH: ลบความสัมพันธ์นี้

note: Template: AdminSMIME
en: Available Certificates
th_TH: ใบรับรองที่พร้อมใช้งาน

note: Template: AdminSMIME
en: Relate this certificate
th_TH: เกี่ยวข้องกับใบรับรองนี้

note: Template: AdminSMIMECertRead
en: Certificate details
th_TH: รายละเอียดของหนังสือรับรอง

note: Template: AdminSalutation
en: Salutation Management
th_TH: การจัดการคำขึ้นต้น

note: Template: AdminSalutation
en: Add salutation
th_TH: เพิ่มคำขึ้นต้น

note: Template: AdminSalutation
en: Add Salutation
th_TH: เพิ่มคำขึ้นต้น

note: Template: AdminSalutation
en: Edit Salutation
th_TH: แก้ไขคำขึ้นต้น

note: Template: AdminSalutation
en: e. g.
th_TH: ตัวอย่างเช่น

note: Template: AdminSalutation
en: Example salutation
th_TH: ตัวอย่างคำขึ้นต้น

note: Template: AdminSecureMode
en: Secure mode needs to be enabled!
th_TH: โหมดการรักษาความปลอดภัยจะต้องมีการเปิดใช้งาน!

note: Template: AdminSecureMode
en: Secure mode will (normally) be set after the initial installation is completed.
th_TH: โหมดการรักษาความปลอดภัยจะ (ปกติ)มีการตั้งค่าหลังจากที่ติดตั้งระบบเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

note: Template: AdminSecureMode
en: If secure mode is not activated, activate it via SysConfig because your application is already running.
th_TH: ถ้าโหมดรักษาปลอดภัยไม่ได้เปิดใช้งาน สามารถเปิดใช้งานได้ผ่านทาง sysconfig เพราะแอพลีเคชั่นของคุณกำลังทำงานอยู่

note: Template: AdminSelectBox
en: SQL Box
th_TH: กล่องSQL

note: Template: AdminSelectBox
en: Here you can enter SQL to send it directly to the application database. It is not possible to change the content of the tables, only select queries are allowed.
th_TH: คุณสามารถใส่ SQL เพื่อส่งไปยังฐานข้อมูลแอพลิเคชันโดยตรงได้ที่นี่ มันไม่ได้เป็นไปได้ที่จะเปลี่ยนเนื้อหาของตารางและเลือกคำสั่งที่ได้รับอนุญาตเท่านั้น

note: Template: AdminSelectBox
en: Here you can enter SQL to send it directly to the application database.
th_TH: คุณสามารถใส่ SQL เพื่อส่งไปยังฐานข้อมูลแอพลิเคชันโดยตรงได้ที่นี่

note: Template: AdminSelectBox
en: Only select queries are allowed.
th_TH: เลือกเฉพาะคำสั่งที่ได้รับอนุญาต

note: Template: AdminSelectBox
en: The syntax of your SQL query has a mistake. Please check it.
th_TH: ไวยากรณ์ของคำสั่ง SQL ของคุณมีความผิดพลา กรุณาตรวจสอบ

note: Template: AdminSelectBox
en: There is at least one parameter missing for the binding. Please check it.
th_TH: มีอย่างน้อยหนึ่งพารามิเตอร์ที่ขาดหายไปสำหรับผลผูกพัน กรุณาตรวจสอบ

note: Template: AdminSelectBox
en: Result format
th_TH: รูปแบบผลลัพท์

note: Template: AdminSelectBox
en: Run Query
th_TH: รันคำสั่ง

note: Template: AdminSelectBox
en: Query is executed.
th_TH: คำสั่งถูกดำเนินการ

note: Template: AdminService
en: Service Management
th_TH: การจัดการบริการ

note: Template: AdminService
en: Add service
th_TH: เพิ่มการบริการ

note: Template: AdminService
en: Add Service
th_TH: เพิ่มการบริการ

note: Template: AdminService
en: Edit Service
th_TH: แก้ไขการบริการ

note: Template: AdminService
en: Sub-service of
th_TH: การบริการย่อยของ

note: Template: AdminSession
en: Session Management
th_TH: การจัดการเซสชั่น

note: Template: AdminSession
en: All sessions
th_TH: เซสชันทั้งหมด

note: Template: AdminSession
en: Agent sessions
th_TH: เซสชันเอเย่นต์

note: Template: AdminSession
en: Customer sessions
th_TH: เซสชันลูกค้า

note: Template: AdminSession
en: Unique agents
th_TH: เอเย่นต์ที่ไม่ซ้ำกัน

note: Template: AdminSession
en: Unique customers
th_TH: ลูกค้าที่ไม่ซ้ำกัน

note: Template: AdminSession
en: Kill all sessions
th_TH: ทำลายทุกกลุ่ม

note: Template: AdminSession
en: Kill this session
th_TH: ทำลายกลุ่มนี้

note: Template: AdminSession
en: Session
th_TH: เซสชัน

note: Template: AdminSession
en: Kill
th_TH: ทำลาย

note: Template: AdminSession
en: Detail View for SessionID
th_TH: ดูรายละเอียดสำหรับ SessionID

note: Template: AdminSignature
en: Signature Management
th_TH: การจัดการลายเซ็น

note: Template: AdminSignature
en: Add signature
th_TH: เพิ่มลายเซ็น

note: Template: AdminSignature
en: Add Signature
th_TH: เพิ่มลายเซ็น

note: Template: AdminSignature
en: Edit Signature
th_TH: แก้ไขลายเซ็น

note: Template: AdminSignature
en: Example signature
th_TH: แก้ไขลายเซ็น

note: Template: AdminState
en: State Management
th_TH: การจัดการสถานะ

note: Template: AdminState
en: Add state
th_TH: เพิ่มสถานะ

note: Template: AdminState
en: Please also update the states in SysConfig where needed.
th_TH: โปรดอัปเดตสถานะใน sysconfig เมื่อจำเป็น

note: Template: AdminState
en: Add State
th_TH: เพิ่มสถานะ

note: Template: AdminState
en: Edit State
th_TH: แก้ไขสถานะ

note: Template: AdminState
en: State type
th_TH: ประเภทสถานะ

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Sending support data to OTRS Group is not possible!
th_TH: ไม่สามารถส่งข้อมูลการสนับสนุนให้กับกลุ่มOTRS

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Enable Cloud Services
th_TH: เปิดใช้บริการคลาวด์

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: This data is sent to OTRS Group on a regular basis. To stop sending this data please update your system registration.
th_TH: ข้อมูลนี้จะถูกส่งไปยังกลุ่มOTRS เป็นประจำ หากต้องการหยุดการส่งข้อมูลนี้โปรดอัปเดตการลงทะเบียนในระบบของคุณ

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: You can manually trigger the Support Data sending by pressing this button:
th_TH: คุณสามารถกระตุ้นการสนับสนุนการส่งข้อมูลโดยการกดปุ่มนี้:

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Send Update
th_TH: ส่งการอัพเดต

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Sending Update...
th_TH: ส่งการอัปเดต ...

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Support Data information was successfully sent.
th_TH: ข้อมูลการสนับสนุนถูกส่งเรียบร้อยแล้ว

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Was not possible to send Support Data information.
th_TH: เป็นไปไม่ได้ที่จะส่งข้อมูลของการสนับสนุนข้อมูล

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Update Result
th_TH: ผลการการอัปเดต

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Currently this data is only shown in this system.
th_TH: ขณะนี้ข้อมูลนี้จะแสดงเฉพาะในระบบนี้

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: A support bundle (including: system registration information, support data, a list of installed packages and all locally modified source code files) can be generated by pressing this button:
th_TH: กลุมสนับสนุน(รวมถึงข้อมูลการลงทะเบียนระบบ ข้อมูลสนับสนุน รายการของแพคเกจการติดตั้ง
    และไฟล์แหล่งที่มาทั้งหมดที่มีการปรับเปลี่ยน) สามารถสร้างขึ้นได้โดยการกดปุ่มนี้:

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Generate Support Bundle
th_TH: สร้างกลุ่มสนับสนุน

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Generating...
th_TH: ผลิต ...

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: It was not possible to generate the Support Bundle.
th_TH: มันเป็นไปไม่ได้ที่จะสร้างกลุ่มสนับสนุน

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Generate Result
th_TH: สร้างผลลัพธ์

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Support Bundle
th_TH: กลุ่มสนับสนุน

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: The mail could not be sent
th_TH: ไม่สามารถส่งอีเมล

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: The support bundle has been generated.
th_TH: กลุ่มสนับสนุนได้รับการสร้างแล้ว

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Please choose one of the following options.
th_TH: โปรดเลือกหนึ่งในตัวเลือกดังต่อไปนี้

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Send by Email
th_TH: ส่งโดยอีเมล์

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: The support bundle is too large to send it by email, this option has been disabled.
th_TH: กลุ่มสนับสนุนมีขนาดใหญ่เกินไปที่จะส่งไปทางอีเมลตัวเลือกนี้ถูกปิดใช้งาน

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: The email address for this user is invalid, this option has been disabled.
th_TH: ที่อยู่อีเมลสำหรับผู้ใช้นี้ไม่ถูกต้องตัวเลือกนี้ถูกปิดใช้งาน

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Sending
th_TH: กำลังส่ง

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: The support bundle will be sent to OTRS Group via email automatically.
th_TH: กลุ่มสนับสนุนจะถูกส่งไปยังกลุ่มการตรวจสอบแล้วผ่านทางอีเมล์โดยอัตโนมัติ

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Download File
th_TH: ดาวน์โหลดไฟล์

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: A file containing the support bundle will be downloaded to the local system. Please save the file and send it to the OTRS Group, using an alternate method.
th_TH: ไฟล์ที่ประกอบด้วยกำสนับสนุนจะถูกดาวน์โหลดไปยังระบบภายใน กรุณาบันทึกไฟล์และส่งไปยังกลุ่มOTRS โดยใช้วิธีอื่น

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Error: Support data could not be collected (%s).
th_TH: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถเก็บรวบรวมข้อมูลสนับสนุน (%s)

note: Template: AdminSupportDataCollector
en: Details
th_TH: รายละเอียด

note: Template: AdminSysConfig
en: Navigate by searching in %s settings
th_TH: นำทางโดยการค้นหาใน %s การตั้งค่า

note: Template: AdminSysConfig
en: Navigate by selecting config groups
th_TH: นำทางโดยการเลือกกลุ่มการตั้งค่า

note: Template: AdminSysConfig
en: Download all system config changes
th_TH: ดาวน์โหลดการเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าระบบทั้งหมด

note: Template: AdminSysConfig
en: Export settings
th_TH: การตั้งค่าการส่งออก

note: Template: AdminSysConfig
en: Load SysConfig settings from file
th_TH: โหลดการตั้งค่า sysconfig จากไฟล์

note: Template: AdminSysConfig
en: Import settings
th_TH: การตั้งค่าการนำเข้า

note: Template: AdminSysConfig
en: Import Settings
th_TH: การตั้งค่าการนำเข้า

note: Template: AdminSysConfig
en: Please enter a search term to look for settings.
th_TH: กรุณากรอกคำค้นหาที่จะค้นหาการตั้งค่า

note: Template: AdminSysConfig
en: Subgroup
th_TH: กลุ่มย่อย

note: Template: AdminSysConfig
en: Elements
th_TH: องค์ประกอบ

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Edit Config Settings in %s → %s
th_TH: แก้ไขการตั้งค่าการกำหนดค่าใน %s → %s

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: This setting is read only.
th_TH: การตั้งค่านี้อ่านได้อย่างเดียว

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: This config item is only available in a higher config level!
th_TH: รายการการตั้งค่านี้จะใช้ได้เฉพาะในระดับการตั้งค่าที่สูงขึ้น!

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Reset this setting
th_TH: รีเซ็ตการตั้งค่านี้

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Error: this file could not be found.
th_TH: ข้อผิดพลาด: ไม่พบไฟล์นี้

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Error: this directory could not be found.
th_TH: ข้อผิดพลาด: ไม่พบไดเรกทอรีนี้

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Error: an invalid value was entered.
th_TH: ข้อผิดพลาด:มีการป้อนค่าที่ไม่ถูกต้อง

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Content
th_TH: เนื้อหา

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Remove this entry
th_TH: ลบการกรอกข้อมูลนี้

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Add entry
th_TH: เพิ่มการกรอกข้อมูล

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Remove entry
th_TH: ลบการกรอกข้อมูลนี้

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Add new entry
th_TH: เพิ่มการกรอกข้อมูลใหม่

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Delete this entry
th_TH: ลบการกรอกข้อมูลนี้

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Create new entry
th_TH: สร้างการกรอกข้อมูลใหม่

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: New group
th_TH: กลุ่มใหม่

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Group ro
th_TH: กลุ่มแถว

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Readonly group
th_TH: กลุ่มอ่านอย่างเดียว

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: New group ro
th_TH: กลุ่มแถวใหม่

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Loader
th_TH: ตัวโหลด

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: File to load for this frontend module
th_TH: ไฟล์ที่จะโหลดสำหรับโมดูลส่วนหน้านี้

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: New Loader File
th_TH: ตัวโหลดไฟล์ใหม่

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: LinkOption
th_TH: ตัวเลือกการเชื่อมโยง

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Block
th_TH: บล็อก

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Add NavBar entry
th_TH: เพิ่มการกรอกข้อมูล NavBar

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: NavBar module
th_TH: โมดูล NavBar

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Year
th_TH: ปี

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Month
th_TH: เดือน

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Day
th_TH: วัน

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Invalid year
th_TH: ปีไม่ถูกต้อง

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Invalid month
th_TH: เดือนไม่ถูกต้อง

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Invalid day
th_TH: วันไม่ถูกต้อง

note: Template: AdminSysConfigEdit
en: Show more
th_TH: แสดงเพิ่มเติม

note: Template: AdminSystemAddress
en: System Email Addresses Management
th_TH: การจัดการที่อยู่อีเมลของระบบ

note: Template: AdminSystemAddress
en: Add system address
th_TH: เพิ่มที่อยู่ระบบ

note: Template: AdminSystemAddress
en: All incoming email with this address in To or Cc will be dispatched to the selected queue.
th_TH: อีเมลขาเข้าทั้งหมดที่มาที่อยู่นี้ใน ถึง หรือ สำเนา จะถูกส่งไปอยู่ในคิวที่เลือก

note: Template: AdminSystemAddress
en: Email address
th_TH: ที่อยู่อีเมล

note: Template: AdminSystemAddress
en: Display name
th_TH: ชื่อที่แสดง

note: Template: AdminSystemAddress
en: Add System Email Address
th_TH: เพิ่มที่อยู่อีเมลของระบบ

note: Template: AdminSystemAddress
en: Edit System Email Address
th_TH: แก้ไขที่อยู่อีเมลของระบบ

note: Template: AdminSystemAddress
en: The display name and email address will be shown on mail you send.
th_TH: ชื่อที่ปรากฏและที่อยู่อีเมลจะแสดงบนอีเมลที่คุณส่ง

note: Template: AdminSystemMaintenance
en: System Maintenance Management
th_TH: การจัดการการบำรุงรักษาระบบ

note: Template: AdminSystemMaintenance
en: Schedule New System Maintenance
th_TH: กำหนดเวลาการบำรุงรักษาระบบใหม่

note: Template: AdminSystemMaintenance
en: Schedule a system maintenance period for announcing the Agents and Customers the system is down for a time period.
th_TH: กำหนดการระยะเวลาการบำรุงรักษาระบบเพื่อแจ้งเอเย่นต์และลูกค้าว่าระบบจะทำงานช้าลงในช่วงเวลาดังกล่าว

note: Template: AdminSystemMaintenance
en: Some time before this system maintenance starts the users will receive a notification on each screen announcing about this fact.
th_TH: บางครั้งก่อนที่จะการบำรุงรักษาระบบนี้จะเริ่มต้นผู้ใช้จะได้รับการแจ้งเตือนในแต่ละหน้าจอการประกาศเกี่ยวกับเรื่องนี้

note: Template: AdminSystemMaintenance
en: Start date
th_TH: วันที่เริ่มต้น

note: Template: AdminSystemMaintenance
en: Stop date
th_TH: วันที่หยุด

note: Template: AdminSystemMaintenance
en: Delete System Maintenance
th_TH: ลบการบำรุงรักษาระบบ

note: Template: AdminSystemMaintenance
en: Do you really want to delete this scheduled system maintenance?
th_TH: คุณต้องการที่จะลบการบำรุงรักษาระบบที่กำหนดนี้?

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: Edit System Maintenance %s
th_TH: แก้ไขการบำรุงรักษาระบบ %s

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: Edit System Maintenance information
th_TH: แก้ไขข้อมูลการบำรุงรักษาระบบ

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: Date invalid!
th_TH: วันที่ไม่ถูกต้อง!

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: Login message
th_TH: ข้อความเข้าสู่ระบบ

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: Show login message
th_TH: แสดงข้อความเข้าสู่ระบบ

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: Notify message
th_TH: แจ้งข้อความ

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: Manage Sessions
th_TH: จัดการเซสชั่น

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: All Sessions
th_TH: เซสชั่นทั้งหมด

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: Agent Sessions
th_TH: เซสชันเอเย่นต์

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: Customer Sessions
th_TH: เซสชันลูกค้า

note: Template: AdminSystemMaintenanceEdit
en: Kill all Sessions, except for your own
th_TH: ทำลายเซสชันทั้งหมดยกเว้นเซสชันของคุณ

note: Template: AdminTemplate
en: Manage Templates
th_TH: จัดการรูปแบบต่างๆ

note: Template: AdminTemplate
en: Add template
th_TH: เพิ่มแม่แบบ

note: Template: AdminTemplate
en: A template is a default text which helps your agents to write faster tickets, answers or forwards.
th_TH: แม่แบบเป็นข้อความเริ่มต้นซึ่งจะช่วยให้เอเย่นต์ของคุณในการเขียนตั๋ว ตอบหรือส่งต่อให้เร็วขึ้น

note: Template: AdminTemplate
en: Don't forget to add new templates to queues.
th_TH: อย่าลืมที่จะเพิ่มแม่แบบใหม่ไปยังคิว

note: Template: AdminTemplate
en: Add Template
th_TH: เพิ่มแม่แบบ

note: Template: AdminTemplate
en: Edit Template
th_TH: แก้ไขแม่แบบ

note: Template: AdminTemplate
en: A standard template with this name already exists!
th_TH: แม่แบบมาตรฐานที่ใช้ชื่อนี้มีอยู่แล้ว!

note: Template: AdminTemplate
en: Create type templates only supports this smart tags
th_TH: สร้างประเภทแม่แบบซึ่งสนับสนุนเฉพาะสมาร์ทแท็กนี้

note: Template: AdminTemplate
en: Example template
th_TH: ตัวอย่างแม่แบบ

note: Template: AdminTemplate
en: The current ticket state is
th_TH: สถานะตั๋วปัจจุบัน

note: Template: AdminTemplate
en: Your email address is
th_TH: ที่อยู่อีเมลของคุณคือ

note: Template: AdminTemplateAttachment
en: Manage Templates <-> Attachments Relations
th_TH: จัดการแม่แบบ <-> ความสัมพันธ์ของสิ่งที่แนบมา

note: Template: AdminTemplateAttachment
en: Filter for Attachments
th_TH: ตัวกรองสำหรับสิ่งที่แนบมา

note: Template: AdminTemplateAttachment
en: Change Template Relations for Attachment
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของแม่แบบสำหรับสิ่งที่แนบมา

note: Template: AdminTemplateAttachment
en: Change Attachment Relations for Template
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของสิ่งที่แนบมาสำหรับแม่แบบ

note: Template: AdminTemplateAttachment
en: Toggle active for all
th_TH: สลับการใช้งานสำหรับทั้งหมด

note: Template: AdminTemplateAttachment
en: Link %s to selected %s
th_TH: การเชื่อมโยง %s เพื่อเลือก %s

note: Template: AdminType
en: Type Management
th_TH: ประเภทการจัดการ

note: Template: AdminType
en: Add ticket type
th_TH: พิ่มประเภทตั๋ว

note: Template: AdminType
en: Add Type
th_TH: เพิ่มประเภท

note: Template: AdminType
en: Edit Type
th_TH: แก้ไขประเภท

note: Template: AdminType
en: A type with this name already exists!
th_TH: ประเภทที่ใช้ชื่อนี้มีอยู่แล้ว!

note: Template: AdminUser
en: Agents will be needed to handle tickets.
th_TH: เอเย่นต์จะต้องจัดการกับตั๋ว

note: Template: AdminUser
en: Don't forget to add a new agent to groups and/or roles!
th_TH: อย่าลืมที่จะเพิ่มเอเย่นต์ใหม่ไปยังกลุ่มและ/หรือบทบาท!

note: Template: AdminUser
en: Please enter a search term to look for agents.
th_TH: กรุณากรอกคำค้นหาที่จะค้นหาเอเย่นต์

note: Template: AdminUser
en: Last login
th_TH: เข้าระบบครั้งสุดท้าย

note: Template: AdminUser
en: Switch to agent
th_TH: เปลี่ยนเป็นเอเย่นต์

note: Template: AdminUser
en: Add Agent
th_TH: เพิ่มเอเย่นต์

note: Template: AdminUser
en: Edit Agent
th_TH: แก้ไขเอเย่นต์

note: Template: AdminUser
en: Title or salutation
th_TH: หัวข้อหรือคำขึ้นต้น

note: Template: AdminUser
en: Firstname
th_TH: ชื่อ

note: Template: AdminUser
en: Lastname
th_TH: นามสกุล

note: Template: AdminUser
en: A user with this username already exists!
th_TH: มีผู้ใช้งานชื่อนี้อยู่แล้ว!

note: Template: AdminUser
en: Will be auto-generated if left empty.
th_TH: จะสร้างขึ้นโดยอัตโนมัติหากปล่อยทิ้งไว้ว่างเปล่า

note: Template: AdminUser
en: Start
th_TH: เริ่มต้น

note: Template: AdminUser
en: End
th_TH: จบ

note: Template: AdminUserGroup
en: Manage Agent-Group Relations
th_TH: จัดการความสัมพันธ์ของกลุ่มเอเย่นต์

note: Template: AdminUserGroup
en: Change Group Relations for Agent
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของกลุ่มสำหรับเอเย่นต์

note: Template: AdminUserGroup
en: Change Agent Relations for Group
th_TH: เปลี่ยนความสัมพันธ์ของเอเย่นต์สำหรับกลุ่ม

note: Template: AgentBook
en: Address Book
th_TH: สมุดที่อยู่

note: Template: AgentBook
en: Search for a customer
th_TH: ค้นหาลูกค้า

note: Template: AgentBook
en: Add email address %s to the To field
th_TH: เพิ่มที่อยู่อีเมล% s ไปยังช่อง 'ไปยัง'

note: Template: AgentBook
en: Add email address %s to the Cc field
th_TH: เพิ่มที่อยู่อีเมล% s ไปยังช่อง 'สำเนาถึง'

note: Template: AgentBook
en: Add email address %s to the Bcc field
th_TH: เพิ่มที่อยู่อีเมล% s ไปยังช่อง 'สำเนาลับ'

note: Template: AgentBook
en: Apply
th_TH: นำไปใช้

note: Template: AgentCustomerInformationCenter
en: Customer Information Center
th_TH: ศูนย์ข้อมูลลูกค้า

note: Template: AgentCustomerInformationCenterSearch
en: Customer User
th_TH: ลูกค้าผู้ใช้

note: Template: AgentCustomerSearch
en: Duplicated entry
th_TH: รายการป้อนที่ซ้ำกัน

note: Template: AgentCustomerSearch
en: This address already exists on the address list.
th_TH: ที่อยู่นี้มีอยู่แล้วในรายการที่อยู่

note: Template: AgentCustomerSearch
en: It is going to be deleted from the field, please try again.
th_TH: มันจะถูกลบออกจากฟิลด์โปรดลองอีกครั้ง

note: Template: AgentCustomerTableView
en: Note: Customer is invalid!
th_TH: หมายเหตุ: ลูกค้านี้ไม่ถูกต้อง!

note: Template: AgentDaemonInfo
en: The OTRS Daemon is a daemon process that performs asynchronous tasks, e.g. ticket escalation triggering, email sending, etc.
th_TH: OTRS Daemon เป็นกระบวนการดีมอนที่ดำเนินงานไม่ตรงกันเช่น เพิ่มตั๋ววิกฤติ, การส่งอีเมล์และอื่น ๆ

note: Template: AgentDaemonInfo
en: A running OTRS Daemon is mandatory for correct system operation.
th_TH: OTRS Daemon ที่ใช้งานมีผลบังคับใช้สำหรับการทำงานของระบบที่ถูกต้อง

note: Template: AgentDaemonInfo
en: Starting the OTRS Daemon
th_TH: เริ่มต้น OTRS Daemon

note: Template: AgentDaemonInfo
en: Make sure that the file '%s' exists (without .dist extension). This cron job will check every 5 minutes if the OTRS Daemon is running and start it if needed.
th_TH: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าไฟล์ '%s' มีอยู่ (โดยไม่มีนามสกุล .dist) งาน cron นี้จะตรวจสอบทุกๆ 5 นาทีถ้าOTRS Daemonกำลังทำงานอยู่และเริ่มต้นมันถ้าจำเป็น

note: Template: AgentDaemonInfo
en: Execute '%s start' to make sure the cron jobs of the 'otrs' user are active.
th_TH: ดำเนิน '%sการเริ่มต้น' เพื่อให้แน่ใจว่างาน cron ของผู้ใช้ 'otrs' มีการใช้งาน

note: Template: AgentDaemonInfo
en: After 5 minutes, check that the OTRS Daemon is running in the system ('bin/otrs.Daemon.pl status').
th_TH: หลังจาก 5 นาทีตรวจสอบดูว่า OTRS Daemonกำลังทำงานในระบบ ('bin / otrs.Daemon.pl status')

note: Template: AgentDashboard
en: Dashboard
th_TH: แดชบอร์ด

note: Template: AgentDashboardCalendarOverview
en: in
th_TH: ใน

note: Template: AgentDashboardCommon
en: Close this widget
th_TH: ปิดเครื่องมือนี้

note: Template: AgentDashboardCommon
en: Available Columns
th_TH: คอลัมน์ที่พร้อมใช้งาน

note: Template: AgentDashboardCommon
en: Visible Columns (order by drag & drop)
th_TH: คอลัมน์ที่มองเห็นได้ (จัดเรียงโดยการลากและวาง)

note: Template: AgentDashboardCustomerIDStatus
en: Escalated tickets
th_TH: ตั๋วการขยาย

note: Template: AgentDashboardCustomerUserList
en: Customer login
th_TH: ล็อคอินลูกค้า

note: Template: AgentDashboardCustomerUserList
en: Customer information
th_TH: ข้อมูลลูกค้า

note: Template: AgentDashboardCustomerUserList
en: Phone ticket
th_TH: ตั๋วจากโทรศัพท์

note: Template: AgentDashboardCustomerUserList
en: Email ticket
th_TH: อีเมล์ตั๋ว

note: Template: AgentDashboardCustomerUserList
en: Start Chat
th_TH: เริ่มแชท

note: Template: AgentDashboardCustomerUserList
en: %s open ticket(s) of %s
th_TH: % s ตั๋วเปิด (s) ของ% s

note: Template: AgentDashboardCustomerUserList
en: %s closed ticket(s) of %s
th_TH: % s ตั๋วที่ปิดแล้ว (s) ของ% s

note: Template: AgentDashboardCustomerUserList
en: New phone ticket from %s
th_TH: ตั๋วทางโทรศัพท์ใหม่จาก% s

note: Template: AgentDashboardCustomerUserList
en: New email ticket to %s
th_TH: ตั๋วอีเมลใหม่% s

note: Template: AgentDashboardCustomerUserList
en: Start chat
th_TH: เริ่มแชท

note: Template: AgentDashboardProductNotify
en: %s %s is available!
th_TH: %s %s สามารถใช้ได้!

note: Template: AgentDashboardProductNotify
en: Please update now.
th_TH: โปรดอัปเดตตอนนี้

note: Template: AgentDashboardProductNotify
en: Release Note
th_TH: เผยแพร่โน้ต

note: Template: AgentDashboardProductNotify
en: Level
th_TH: ระดับ

note: Template: AgentDashboardRSSOverview
en: Posted %s ago.
th_TH: โพสต์เมื่อ %s ที่ผ่านมา

note: Template: AgentDashboardStats
en: The configuration for this statistic widget contains errors, please review your settings.
th_TH: การกำหนดค่าสำหรับเครื่องมือสถิตินี้มีข้อผิดพลาดโปรดตรวจสอบการตั้งค่าของคุณ

note: Template: AgentDashboardStats
en: Download as SVG file
th_TH: ดาวน์โหลดเป็นไฟล์ SVG

note: Template: AgentDashboardStats
en: Download as PNG file
th_TH: ดาวน์โหลดเป็นไฟล์ PNG

note: Template: AgentDashboardStats
en: Download as CSV file
th_TH: ดาวน์โหลดเป็นไฟล์ CSV

note: Template: AgentDashboardStats
en: Download as Excel file
th_TH: ดาวน์โหลดเป็นไฟล์ Excel

note: Template: AgentDashboardStats
en: Download as PDF file
th_TH: ดาวน์โหลดเป็นไฟล์ PDF

note: Template: AgentDashboardStats
en: Grouped
th_TH: จัดกลุ่ม

note: Template: AgentDashboardStats
en: Stacked
th_TH: ซ้อนกัน

note: Template: AgentDashboardStats
en: Expanded
th_TH: มีการขยาย

note: Template: AgentDashboardStats
en: Stream
th_TH: สตรีม

note: Template: AgentDashboardStats
en: Please select a valid graph output format in the configuration of this widget.
th_TH: โปรดเลือกรูปแบบการออกกราฟที่ถูกต้องในการกำหนดค่าของเครื่องมือนี้

note: Template: AgentDashboardStats
en: The content of this statistic is being prepared for you, please be patient.
th_TH: เนื้อหาของสถิตินี้จะถูกเตรียมไว้สำหรับคุณโปรดอดทนรอ

note: Template: AgentDashboardStats
en: This statistic can currently not be used because its configuration needs to be corrected by the statistics administrator.
th_TH: สถิตินี้ไม่สามารถถูกนำมาใช้ในขณะนี้ได้เพราะการกำหนดค่าของจำเป็นต้องได้รับการแก้ไขโดยผู้ดูแลระบบสถิติ

note: Template: AgentDashboardTicketGeneric
en: My locked tickets
th_TH: ตั๋วที่ถูกล็อคของฉัน

note: Template: AgentDashboardTicketGeneric
en: My watched tickets
th_TH: ตั๋วดูแล้วของฉัน

note: Template: AgentDashboardTicketGeneric
en: My responsibilities
th_TH: ความรับผิดชอบของฉัน

note: Template: AgentDashboardTicketGeneric
en: Tickets in My Queues
th_TH: ตั๋วในคิวของฉัน

note: Template: AgentDashboardTicketGeneric
en: Tickets in My Services
th_TH: ตั๋วในการบริการของฉัน

note: Template: AgentDashboardTicketGeneric
en: Service Time
th_TH: เวลาบริการ

note: Template: AgentDashboardTicketGeneric
en: Remove active filters for this widget.
th_TH: ลบตัวกรองการใช้งานสำหรับเครื่องมือนี้

note: Template: AgentDashboardTicketQueueOverview
en: Totals
th_TH: ผลรวม

note: Template: AgentDashboardUserOnline
en: out of office
th_TH: นอกออฟฟิศ

note: Template: AgentDashboardUserOnline
en: Selected agent is not available for chat
th_TH: เอเย่นต์ที่เลือกไว้ไม่พร้อมที่จะสนทนา

note: Template: AgentDashboardUserOutOfOffice
en: until
th_TH: จนถึง

note: Template: AgentHTMLReferencePageLayout
en: The ticket has been locked
th_TH: ตั๋วถูกล็อค

note: Template: AgentHTMLReferencePageLayout
en: Undo & close
th_TH: เลิกทำและปิด

note: Template: AgentInfo
en: Info
th_TH: ข้อมูล

note: Template: AgentInfo
en: To accept some news, a license or some changes.
th_TH: ในการรับข่าว ใบอนุญาตหรือการเปลี่ยนแปลงบางอย่าง

note: Template: AgentLinkObject
en: Link Object: %s
th_TH: การเชื่อมโยงออบเจค: %s

note: Template: AgentLinkObject
en: go to link delete screen
th_TH: ไปยังลิงค์หน้าจอการลบ

note: Template: AgentLinkObject
en: Select Target Object
th_TH: เลือกออบเจคของเป้าหมาย

note: Template: AgentLinkObject
en: Unlink Object: %s
th_TH: ยกเลิกการเชื่อมโยงออบเจค: %s

note: Template: AgentLinkObject
en: go to link add screen
th_TH: ไปยังลิงค์หน้าจอการเพิ่ม

note: Template: AgentPreferences
en: Edit your preferences
th_TH: แก้ไขการตั้งค่าของคุณ

note: Template: AgentPreferences
en: Did you know? You can help translating OTRS at %s.
th_TH: คุณรู้หรือไม่ว่าคุณสามารถช่วยแปลOTRSที่% s ?

note: Template: AgentSpelling
en: Spell Checker
th_TH: ตัวตรวจสอบการสะกด

note: Template: AgentSpelling
en: spelling error(s)
th_TH: ข้อผิดพลาดในการสะกดคำ (s)

note: Template: AgentSpelling
en: Apply these changes
th_TH: ใช้การเปลี่ยนแปลงเหล่านี้

note: Template: AgentStatisticsAdd
en: Statistics » Add
th_TH: สถิติ » เพิ่ม

note: Template: AgentStatisticsAdd
en: Add New Statistic
th_TH: เพิ่มสถิติใหม่

note: Template: AgentStatisticsAdd
en: Dynamic Matrix
th_TH: เมทริกซ์ไดนามิค

note: Template: AgentStatisticsAdd
en: Tabular reporting data where each cell contains a singular data point (e. g. the number of tickets).
th_TH: ตารางรายงานข้อมูลที่แต่ละช่องประกอบด้วยจุดเอกพจน์ข้อมูล (เช่นหมายเลขของตั๋ว)

note: Template: AgentStatisticsAdd
en: Dynamic List
th_TH: รายชื่อไดนามิค

note: Template: AgentStatisticsAdd
en: Tabular reporting data where each row contains data of one entity (e. g. a ticket).
th_TH: ตารางข้อมูลการรายงานที่แต่ละแถวมีข้อมูลของหนึ่งแอนตีตี้ (เช่นตั๋ว)

note: Template: AgentStatisticsAdd
en: Static
th_TH: คงที่

note: Template: AgentStatisticsAdd
en: Complex statistics that cannot be configured and may return non-tabular data.
th_TH: สถิติซับซ้อนไม่สามารถกำหนดค่าและอาจจะส่งข้อมูลที่ไม่ใช่แบบตารางกลับมา

note: Template: AgentStatisticsAdd
en: General Specification
th_TH: รายละเอียดทั่วไป

note: Template: AgentStatisticsAdd
en: Create Statistic
th_TH: สร้างสถิติ

note: Template: AgentStatisticsEdit
en: Statistics » Edit %s%s — %s
th_TH: สถิติ » แก้ไข %s %s -%s

note: Template: AgentStatisticsEdit
en: Run now
th_TH: รันตอนนี้

note: Template: AgentStatisticsEdit
en: Statistics Preview
th_TH: ตัวอย่างสถิติ

note: Template: AgentStatisticsEdit
en: Save statistic
th_TH: บันทึกสถิติ

note: Template: AgentStatisticsImport
en: Statistics » Import
th_TH: สถิติ»นำเข้า

note: Template: AgentStatisticsImport
en: Import Statistic Configuration
th_TH: นำเข้าการกำหนดค่าสถิติ

note: Template: AgentStatisticsOverview
en: Statistics » Overview
th_TH: สถิติ»ภาพรวม

note: Template: AgentStatisticsOverview
en: Statistics
th_TH: สถิติ

note: Template: AgentStatisticsOverview
en: Run
th_TH: iyo

note: Template: AgentStatisticsOverview
en: Edit statistic "%s".
th_TH: แก้ไขสถิติ "%s"

note: Template: AgentStatisticsOverview
en: Export statistic "%s"
th_TH: ส่งออกสถิติ "%s"

note: Template: AgentStatisticsOverview
en: Export statistic %s
th_TH: แก้ไขสถิติ %s

note: Template: AgentStatisticsOverview
en: Delete statistic "%s"
th_TH: ลบสถิติ "%s"

note: Template: AgentStatisticsOverview
en: Delete statistic %s
th_TH: ลบสถิติ %s

note: Template: AgentStatisticsOverview
en: Do you really want to delete this statistic?
th_TH: คุณต้องการที่จะลบสถิตินี้หรือไม่?

note: Template: AgentStatisticsView
en: Statistics » View %s%s — %s
th_TH: สถิติ » ดู %s%s — %s

note: Template: AgentStatisticsView
en: Statistic Information
th_TH: ข้อมูลสถิติ

note: Template: AgentStatisticsView
en: Sum rows
th_TH: ผลรวมของแถว

note: Template: AgentStatisticsView
en: Sum columns
th_TH: ผลรวมของคอลัมน์

note: Template: AgentStatisticsView
en: Show as dashboard widget
th_TH: แสดงเป็นเครื่องมือแดชบอร์ด

note: Template: AgentStatisticsView
en: Cache
th_TH: แคช

note: Template: AgentStatisticsView
en: This statistic contains configuration errors and can currently not be used.
th_TH: สถิตินี้ประกอบด้วยข้อผิดพลาดการตั้งค่าและไม่สามารถใช้งานได้ในขณะนี้

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: All fields marked with an asterisk (*) are mandatory.
th_TH: ฟิลด์ที่มีเครื่องหมายดอกจันทั้งหมด (*) มีผลบังคับใช้

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Service invalid.
th_TH: การบริการที่ใช้ไม่ได้

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: New Owner
th_TH: เจ้าของใหม่

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Please set a new owner!
th_TH: โปรดกำหนดเจ้าของใหม่!

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: New Responsible
th_TH: ความรับผิดชอบใหม่

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Next state
th_TH: สถานะถัดไป

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: For all pending* states.
th_TH: สำหรับสถานะที่ค้างอยู่ทั้งหมด *

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Add Article
th_TH: เพิ่มบทความ

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Create an Article
th_TH: สร้างบทความ

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Inform agents
th_TH: แจ้งเอเย่นต์

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Inform involved agents
th_TH: แจ้งเอเย่นต์ที่เกี่ยวข้อง

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Here you can select additional agents which should receive a notification regarding the new article.
th_TH: คุณสามารถเลือกเอเย่นต์เพิ่มเติมที่นี้ซึ่งควรได้รับการแจ้งเตือนเกี่ยวกับบทความใหม่

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Spell check
th_TH: ตรวจสอบการสะกด

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Text Template
th_TH: รูปแบบข้อความ

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Setting a template will overwrite any text or attachment.
th_TH: การตั้งค่าแม่แบบจะเขียนทับข้อความหรือสิ่งที่แนบมา

note: Template: AgentTicketActionCommon
en: Note type
th_TH: ประเภทโน้ต

note: Template: AgentTicketBounce
en: Bounce to
th_TH: การตีกลับไปยัง

note: Template: AgentTicketBounce
en: You need a email address.
th_TH: คุณจำเป็นต้องมีที่อยู่อีเมล

note: Template: AgentTicketBounce
en: Need a valid email address or don't use a local email address.
th_TH: ต้องการที่อยู่อีเมลที่ถูกต้องหรือไม่ใช้ที่อยู่อีเมลในท้องถิ่น

note: Template: AgentTicketBounce
en: Next ticket state
th_TH: สถานะถัดไปของตั๋ว

note: Template: AgentTicketBounce
en: Inform sender
th_TH: แจ้งผู้ส่ง

note: Template: AgentTicketBounce
en: Send mail
th_TH: ส่งอีเมล์

note: Template: AgentTicketBulk
en: Ticket Bulk Action
th_TH: ตั๋วการทำงานเป็นกลุ่ม

note: Template: AgentTicketBulk
en: Send Email
th_TH: ส่งอีเมล์

note: Template: AgentTicketBulk
en: Merge to
th_TH: ผสานไปยัง

note: Template: AgentTicketBulk
en: Invalid ticket identifier!
th_TH: ตัวระบุตั๋วไม่ถูกต้อง!

note: Template: AgentTicketBulk
en: Merge to oldest
th_TH: ผสานไปยังเก่าแก่ที่สุด

note: Template: AgentTicketBulk
en: Link together
th_TH: เชื่อมโยงกัน

note: Template: AgentTicketBulk
en: Link to parent
th_TH: เชื่อมโยงไปยัง parent

note: Template: AgentTicketBulk
en: Unlock tickets
th_TH: ปลดล็อคตั๋ว

note: Template: AgentTicketBulk
en: Execute Bulk Action
th_TH: เริ่มดำเนินการเป็นกลุ่ม

note: Template: AgentTicketCompose
en: This address is registered as system address and cannot be used: %s
th_TH: ที่อยู่นี้ถูกลงทะเบียนเป็นที่อยู่ในระบบและไม่สามารถนำมาใช้: %s

note: Template: AgentTicketCompose
en: Please include at least one recipient
th_TH: โปรดระบุผู้รับอย่างน้อยหนึ่งคน

note: Template: AgentTicketCompose
en: Remove Ticket Customer
th_TH: ลบตั๋วลูกค้า

note: Template: AgentTicketCompose
en: Please remove this entry and enter a new one with the correct value.
th_TH: โปรดลบข้อมูลนี้และป้อนใหม่ด้วยค่าที่ถูกต้อง

note: Template: AgentTicketCompose
en: Remove Cc
th_TH: ลบสำเนา

note: Template: AgentTicketCompose
en: Remove Bcc
th_TH: ลบสำเนาลับ

note: Template: AgentTicketCompose
en: Address book
th_TH: สมุดที่อยู่

note: Template: AgentTicketCompose
en: Date Invalid!
th_TH: วันที่ไม่ถูกต้อง!

note: Template: AgentTicketEmail
en: Create New Email Ticket
th_TH: สร้างอีเมล์ตั๋วใหม่

note: Template: AgentTicketEmail
en: Example Template
th_TH: ตัวอย่างแม่แบบ

note: Template: AgentTicketEmail
en: From queue
th_TH: จากคิว

note: Template: AgentTicketEmail
en: To customer user
th_TH: ถึงลูกค้าผู้ใช้

note: Template: AgentTicketEmail
en: Please include at least one customer user for the ticket.
th_TH: โปรดระบุอย่างน้อยหนึ่งลูกค้าผู้ใช้สำหรับตั๋ว

note: Template: AgentTicketEmail
en: Select this customer as the main customer.
th_TH: เลือกลูกค้ารายนี้เป็นลูกค้าหลัก

note: Template: AgentTicketEmail
en: Remove Ticket Customer User
th_TH: นำตั๋วลูกค้าผู้ใช้ออก

note: Template: AgentTicketEmail
en: Get all
th_TH: ได้รับทั้งหมด

note: Template: AgentTicketEscalation
en: Ticket %s: first response time is over (%s/%s)!
th_TH: ตั๋ว %s: หมดเวลาสำหรับตอบสนองครั้งแรก (%s/%s)!

note: Template: AgentTicketEscalation
en: Ticket %s: first response time will be over in %s/%s!
th_TH: ตั๋ว %s: เวลาตอบสนองครั้งแรกจะหมดเวลาภายใน %s/%s!

note: Template: AgentTicketEscalation
en: Ticket %s: update time is over (%s/%s)!
th_TH: ตั๋ว %s: หมดเวลาอัพเดท (%s/%s)!

note: Template: AgentTicketEscalation
en: Ticket %s: update time will be over in %s/%s!
th_TH: ตั๋ว %s: เวลาอัพเดตจะหมดภายใน %s/%s!

note: Template: AgentTicketEscalation
en: Ticket %s: solution time is over (%s/%s)!
th_TH: ตั๋ว %s: หมดเวลาสำหรับการแก้ปัญหา (%s/%s)!

note: Template: AgentTicketEscalation
en: Ticket %s: solution time will be over in %s/%s!
th_TH: ตั๋ว %s: เวลาการแก้ปัญหาจะจบลงภายใน %s/%s!

note: Template: AgentTicketHistory
en: History Content
th_TH: เนื้อหาประวัติ

note: Template: AgentTicketHistory
en: Zoom view
th_TH: มุมมองการซูม

note: Template: AgentTicketMerge
en: Merge Settings
th_TH: การตั้งค่าการผสาน

note: Template: AgentTicketMerge
en: You need to use a ticket number!
th_TH: คุณจำเป็นต้องใช้หมายเลขตั๋ว!

note: Template: AgentTicketMerge
en: A valid ticket number is required.
th_TH: จำเป็นต้องใช้หมายเลขตั๋วที่ถูกต้อง

note: Template: AgentTicketMerge
en: Need a valid email address.
th_TH: ต้องการที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง

note: Template: AgentTicketMove
en: New Queue
th_TH: คิวใหม่

note: Template: AgentTicketOverviewMedium
en: Select all
th_TH: เลือกทั้งหมด

note: Template: AgentTicketOverviewMedium
en: No ticket data found.
th_TH: ไม่พบข้อมูลตั๋ว

note: Template: AgentTicketOverviewMedium
en: Open / Close ticket action menu
th_TH: เปิด/ปิดเมนูตั๋วการดำเนินการ

note: Template: AgentTicketOverviewMedium
en: Select this ticket
th_TH: เลือกตั๋วนี้

note: Template: AgentTicketOverviewMedium
en: First Response Time
th_TH: เวลาตอบสนองครั้งแรก

note: Template: AgentTicketOverviewMedium
en: Update Time
th_TH: เวลาการอัพเดต

note: Template: AgentTicketOverviewMedium
en: Solution Time
th_TH: เวลาการแก้ปัญหา

note: Template: AgentTicketOverviewMedium
en: Move ticket to a different queue
th_TH: ย้ายตั๋วไปคิวอื่น

note: Template: AgentTicketOverviewMedium
en: Change queue
th_TH: เปลี่ยนคิว

note: Template: AgentTicketOverviewNavBar
en: Change search options
th_TH: เปลี่ยนตัวเลือกการค้นหา

note: Template: AgentTicketOverviewNavBar
en: Remove active filters for this screen.
th_TH: ลบตัวกรองที่ใช้งานอยู่สำหรับหน้าจอนี้

note: Template: AgentTicketOverviewNavBar
en: Tickets per page
th_TH: ตั๋วต่อหนึ่งหน้า

note: Template: AgentTicketOverviewSmall
en: Reset overview
th_TH: รีเซ็ตภาพรวม

note: Template: AgentTicketOverviewSmall
en: Column Filters Form
th_TH: คอลัมน์แบบฟอร์มตัวกรอง

note: Template: AgentTicketPhone
en: Split Into New Phone Ticket
th_TH: แบ่งออกเป็นตั๋วโทรศัพท์ใหม่

note: Template: AgentTicketPhone
en: Save Chat Into New Phone Ticket
th_TH: บันทึกแชทลงในตั๋วโทรศัพท์ใหม่

note: Template: AgentTicketPhone
en: Create New Phone Ticket
th_TH: สร้างตั๋วจากโทรศัพท์ใหม่

note: Template: AgentTicketPhone
en: Please include at least one customer for the ticket.
th_TH: กรุณาระบุลูกค้าอย่างน้อยหนึ่งคนสำหรับตั๋ว

note: Template: AgentTicketPhone
en: To queue
th_TH: ไปยังคิว

note: Template: AgentTicketPhone
en: Chat protocol
th_TH: การแชทโปรโตคอล

note: Template: AgentTicketPhone
en: The chat will be appended as a separate article.
th_TH: แชทจะถูกผนวกเป็นบทความที่แยกต่างหาก

note: Template: AgentTicketPlain
en: Plain
th_TH: ว่าง

note: Template: AgentTicketPlain
en: Download this email
th_TH: ดาวน์โหลดอีเมล์นี้

note: Template: AgentTicketProcess
en: Create New Process Ticket
th_TH: สร้างการประมวลผลตั๋วใหม่

note: Template: AgentTicketProcess
en: Process
th_TH: ขั้นตอน

note: Template: AgentTicketProcessSmall
en: Enroll Ticket into a Process
th_TH: ลงทะเบียนตั๋วเข้าไปในการประมวลผล

note: Template: AgentTicketSearch
en: Search template
th_TH: รูปแบบการค้นหา

note: Template: AgentTicketSearch
en: Create Template
th_TH: สร้างแม่แบบ

note: Template: AgentTicketSearch
en: Create New
th_TH: สร้างใหม่

note: Template: AgentTicketSearch
en: Profile link
th_TH: ข้อมูลการเชื่อมโยง

note: Template: AgentTicketSearch
en: Save changes in template
th_TH: บันทึกการเปลี่ยนแปลงในแม่แบบ

note: Template: AgentTicketSearch
en: Filters in use
th_TH: ตัวกรองที่ใช้งาน

note: Template: AgentTicketSearch
en: Additional filters
th_TH: ตัวกรองเพิ่มเติม

note: Template: AgentTicketSearch
en: Add another attribute
th_TH: เพิ่มแอตทริบิวต์อื่น

note: Template: AgentTicketSearch
en: Output
th_TH: ข้อมูลที่ส่งออกมา

note: Template: AgentTicketSearch
en: Fulltext
th_TH: ข้อความฉบับเต็ม

note: Template: AgentTicketSearch
en: Remove
th_TH: ลบ

note: Template: AgentTicketSearch
en: Searches in the attributes From, To, Cc, Subject and the article body, overriding other attributes with the same name.
th_TH: การค้นหาในแอตทริบิวต์ จาก ถึง สำเนา เรื่องและเนื้อเรื่องของบทความ การแทนที่คุณลักษณะอื่น ๆ ที่มีชื่อเดียวกัน

note: Template: AgentTicketSearch
en: Attachment Name
th_TH: ชื่อเอกสารที่แนบมา

note: Template: AgentTicketSearch
en: (e. g. m*file or myfi*)
th_TH: (เช่น. m*file or myfi*)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Created in Queue
th_TH: สร้างขึ้นในคิว

note: Template: AgentTicketSearch
en: Lock state
th_TH: สถานะการล็อค

note: Template: AgentTicketSearch
en: Watcher
th_TH: ผู้เฝ้าดู

note: Template: AgentTicketSearch
en: Article Create Time (before/after)
th_TH: เวลาที่สร้างบทความ (ก่อน/หลัง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Article Create Time (between)
th_TH: เวลาที่สร้างบทความ(ในระหว่าง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Ticket Create Time (before/after)
th_TH: เวลาที่สร้างตั๋ว (ก่อน/หลัง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Ticket Create Time (between)
th_TH: เวลาที่สร้างตั๋ว (ในระหว่าง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Ticket Change Time (before/after)
th_TH: เวลาที่เปลี่ยนตั๋ว (ก่อน/หลัง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Ticket Change Time (between)
th_TH: เวลาที่เปลี่ยนตั๋ว (ในระหว่าง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Ticket Last Change Time (before/after)
th_TH: เวลาที่เปลี่ยนตั๋วครั้งล่าสุด (ก่อน/หลัง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Ticket Last Change Time (between)
th_TH: เวลาที่เปลี่ยนตั๋วครั้งล่าสุด (ในระหว่าง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Ticket Close Time (before/after)
th_TH: เวลาที่ปิดตั๋ว (ก่อน/หลัง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Ticket Close Time (between)
th_TH: เวลาที่ปิดตั๋ว (ในระหว่าง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Ticket Escalation Time (before/after)
th_TH: เวลาการขยายตั๋ว (ก่อน/หลัง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Ticket Escalation Time (between)
th_TH: เวลาการขยายตั๋ว(ในระหว่าง)

note: Template: AgentTicketSearch
en: Archive Search
th_TH: ค้นหาเอกสารเก่า

note: Template: AgentTicketSearch
en: Run search
th_TH: ดำเนินการค้นหา

note: Template: AgentTicketZoom
en: Article filter
th_TH: ตัวกรองบทความ

note: Template: AgentTicketZoom
en: Article Type
th_TH: ประเภทของบทความ

note: Template: AgentTicketZoom
en: Sender Type
th_TH: ประเภทผู้ส่ง

note: Template: AgentTicketZoom
en: Save filter settings as default
th_TH: บันทึกการตั้งค่าตัวกรองเป็นค่าเริ่มต้น

note: Template: AgentTicketZoom
en: Event Type Filter
th_TH: กิจกรรมของประเภทตัวกรอง

note: Template: AgentTicketZoom
en: Event Type
th_TH: ประเภทของกิจกรรม

note: Template: AgentTicketZoom
en: Save as default
th_TH: บันทึกเป็นค่าเริ่มต้น

note: Template: AgentTicketZoom
en: Archive
th_TH: เอกสารเก่า

note: Template: AgentTicketZoom
en: This ticket is archived.
th_TH: จัดเก็บตั๋วนี่แล้ว

note: Template: AgentTicketZoom
en: Note: Type is invalid!
th_TH: หมายเหตุ: ประเภทไม่ถูกต้อง!

note: Template: AgentTicketZoom
en: Locked
th_TH: ถูกล็อค

note: Template: AgentTicketZoom
en: Accounted time
th_TH: เวลาที่คิด

note: Template: AgentTicketZoom
en: Linked Objects
th_TH: การเชื่อมโยงออบเจค

note: Template: AgentTicketZoom
en: Change Queue
th_TH: เปลี่ยนคิว

note: Template: AgentTicketZoom
en: There are no dialogs available at this point in the process.
th_TH: ไม่มีไดอะล็อกที่สามารถใช้ได้ในกระบวนการนี้

note: Template: AgentTicketZoom
en: This item has no articles yet.
th_TH: ไอเท็มนี้ยังไม่มีบทความ

note: Template: AgentTicketZoom
en: Ticket Timeline View
th_TH: มุมมองไทม์ไลน์ตั๋ว

note: Template: AgentTicketZoom
en: Article Overview
th_TH: ภาพรวมของบทความ

note: Template: AgentTicketZoom
en: Article(s)
th_TH: บทความ(s)

note: Template: AgentTicketZoom
en: Page
th_TH: หน้า

note: Template: AgentTicketZoom
en: Add Filter
th_TH: เพิ่มตัวกรอง

note: Template: AgentTicketZoom
en: Set
th_TH: กำหนด

note: Template: AgentTicketZoom
en: Reset Filter
th_TH: รีเซตตัวกรอง

note: Template: AgentTicketZoom
en: Show one article
th_TH: แสดงหนึ่งบทความ

note: Template: AgentTicketZoom
en: Show all articles
th_TH: แสดงบทความทั้งหมด

note: Template: AgentTicketZoom
en: Show Ticket Timeline View
th_TH: แสดงมุมมองไทม์ไลน์ตั๋ว

note: Template: AgentTicketZoom
en: Unread articles
th_TH: บทความที่ยังไม่ได้อ่าน

note: Template: AgentTicketZoom
en: No.
th_TH: หมายเลข

note: Template: AgentTicketZoom
en: Important
th_TH: สำคัญ

note: Template: AgentTicketZoom
en: Unread Article!
th_TH: บทความที่ยังไม่ได้อ่าน!

note: Template: AgentTicketZoom
en: Incoming message
th_TH: ข้อความขาเข้า

note: Template: AgentTicketZoom
en: Outgoing message
th_TH: ข้อความขาออก

note: Template: AgentTicketZoom
en: Internal message
th_TH: ข้อความภายใน

note: Template: AgentTicketZoom
en: Resize
th_TH: ปรับขนาด

note: Template: AgentTicketZoom
en: Mark this article as read
th_TH: มาร์คว่าได้อ่านบทความนี้แล้ว

note: Template: AgentTicketZoom
en: Show Full Text
th_TH: แสดงข้อความแบบเต็ม

note: Template: AgentTicketZoom
en: Full Article Text
th_TH: ข้อความบทความเต็ม

note: Template: AgentTicketZoom
en: No more events found. Please try changing the filter settings.
th_TH: ไม่พบกิจกรรมอื่นๆ โปรดลองเปลี่ยนการตั้งค่าตัวกรอง

note: Template: AgentTicketZoom
en: by
th_TH: โดย

note: Template: AgentTicketZoom
en: To open links in the following article, you might need to press Ctrl or Cmd or Shift key while clicking the link (depending on your browser and OS).
th_TH: ในการเปิดการเชื่อมโยงในบทความต่อไปนี้คุณอาจต้องกด Ctrl หรือ Cmd หรือ Shift ค้างไว้ขณะที่คลิกที่ลิงค์ (ขึ้นอยู่กับเบราว์เซอร์ของคุณและ OS)

note: Template: AgentTicketZoom
en: Close this message
th_TH: ปิดข้อความนี้

note: Template: AgentTicketZoom
en: Article could not be opened! Perhaps it is on another article page?
th_TH: ไม่สามารถเปิดบทความ! บางทีมันอาจจะอยู่บนหน้าบทความอื่นได้หรือไม่?

note: Template: AgentTicketZoom
en: Scale preview content
th_TH: ตัวอย่างสเกลเนื้อหา

note: Template: AgentTicketZoom
en: Open URL in new tab
th_TH: เปิด URL ในแท็บใหม่

note: Template: AgentTicketZoom
en: Close preview
th_TH: ปิดการแสดงตัวอย่าง

note: Template: AttachmentBlocker
en: To protect your privacy, remote content was blocked.
th_TH: เพื่อปกป้องความเป็นส่วนตัวของคุณ เนื้อหาระยะไกลถูกบล็อก

note: Template: AttachmentBlocker
en: Load blocked content.
th_TH: โหลดเนื้อหาที่ถูกบล็อก

note: Template: ChatStartForm
en: First message
th_TH: ข้อความแรก

note: Template: CloudServicesDisabled
en: This feature requires cloud services.
th_TH: ฟีเจอร์นี้ต้องใช้บริการคลาวด์

note: Template: CloudServicesDisabled
en: You can
th_TH: คุณสามารถ

note: Template: CloudServicesDisabled
en: go back to the previous page
th_TH: กลับไปที่หน้าก่อนหน้านี้

note: Template: CustomerError
en: Error Details
th_TH: รายละเอียด ข้อผิดพลาด

note: Template: CustomerError
en: Traceback
th_TH: ตรวจสอบย้อนกลับ

note: Template: CustomerFooter
en: Powered by
th_TH: ให้การสนับสนุนโดย

note: Template: CustomerFooterJS
en: One or more errors occurred!
th_TH: มีหนึ่งหรือมากกว่าหนึ่งข้อผิดพลาดเกิดขึ้น!

note: Template: CustomerFooterJS
en: Close this dialog
th_TH: ปิดไดอะล็อกนี้

note: Template: CustomerFooterJS
en: Could not open popup window. Please disable any popup blockers for this application.
th_TH: ไม่สามารถเปิดหน้าต่างป๊อปอัพ กรุณาปิดการใช้งานตัวบล็อกป๊อปอัพใดๆสำหรับโปรแกรมนี้

note: Template: CustomerFooterJS
en: If you now leave this page, all open popup windows will be closed, too!
th_TH: ถ้าคุณออกจากหน้านี้ หน้าต่างป๊อปอัพทั้งหมดจะถูกปิดด้วยเช่นกัน!

note: Template: CustomerFooterJS
en: A popup of this screen is already open. Do you want to close it and load this one instead?
th_TH: ป๊อปอัพของหน้าจอนี้เปิดอยู่แล้ว คุณต้องการที่จะปิดมันและโหลดอันนี้แทน?

note: Template: CustomerFooterJS
en: There are currently no elements available to select from.
th_TH: ขณะนี้ไม่มีองค์ประกอบให้เลือกจาก

note: Template: CustomerFooterJS
en: Please turn off Compatibility Mode in Internet Explorer!
th_TH: กรุณาปิดโหมดความเข้ากันได้ใน Internet Explorer!

note: Template: CustomerFooterJS
en: The browser you are using is too old.
th_TH: เบราว์เซอร์ที่คุณกำลังใช้มันเก่าเกินไป

note: Template: CustomerFooterJS
en: OTRS runs with a huge lists of browsers, please upgrade to one of these.
th_TH: OTRS ทำงานกับรายการขนาดใหญ่ของเบราว์เซอร์โปรดอัปเกรดหนึ่งเป็นในจำนวนนี้

note: Template: CustomerFooterJS
en: Please see the documentation or ask your admin for further information.
th_TH: โปรดอ่านเอกสารหรือขอให้ผู้ดูแลระบบของคุณสำหรับอธิบายข้อมูลเพิ่มเติม

note: Template: CustomerFooterJS
en: Switch to mobile mode
th_TH: สลับเป็นโหมดมือถือ

note: Template: CustomerFooterJS
en: Switch to desktop mode
th_TH: สลับเป็นโหมดเดสก์ทอป

note: Template: CustomerFooterJS
en: Not available
th_TH: ไม่พร้อมใช้งาน

note: Template: CustomerFooterJS
en: Clear all
th_TH: ลบทั้งหมด

note: Template: CustomerFooterJS
en: Clear search
th_TH: ลบการค้นหา

note: Template: CustomerFooterJS
en: %s selection(s)...
th_TH: %s การเลือก(s)...

note: Template: CustomerFooterJS
en: and %s more...
th_TH: และ %s อื่นๆ...

note: Template: CustomerFooterJS
en: Filters
th_TH: ตัวกรอง

note: Template: CustomerFooterJS
en: Confirm
th_TH: ยืนยัน

note: Template: CustomerLogin
en: JavaScript Not Available
th_TH: ไม่พร้อมใช้งาน JavaScript

note: Template: CustomerLogin
en: In order to experience OTRS, you'll need to enable JavaScript in your browser.
th_TH: เพื่อที่จะได้สัมผัสกับOTRSแล้วคุณจะต้องเปิดใช้งาน JavaScript ในเบราว์เซอร์ของคุณ

note: Template: CustomerLogin
en: Browser Warning
th_TH: คำเตือนเบราว์เซอร์

note: Template: CustomerLogin
en: One moment please, you are being redirected...
th_TH: รอสักครู่คุณกำลังถูกนำไป ...

note: Template: CustomerLogin
en: Login
th_TH: เข้าสู่ระบบ

note: Template: CustomerLogin
en: User name
th_TH: ชื่อผู้ใช้

note: Template: CustomerLogin
en: Your user name
th_TH: ชื่อผู้ใช้ของคุณ

note: Template: CustomerLogin
en: Your password
th_TH: รหัสผ่านของคุณ

note: Template: CustomerLogin
en: Forgot password?
th_TH: ลืมรหัสผ่าน?

note: Template: CustomerLogin
en: 2 Factor Token
th_TH: 2 ปัจจัยโทเคน

note: Template: CustomerLogin
en: Your 2 Factor Token
th_TH: 2 ปัจจัยโทเคนของคุณ

note: Template: CustomerLogin
en: Log In
th_TH: เข้าสู่ระบบ

note: Template: CustomerLogin
en: Not yet registered?
th_TH: ยังไม่ได้ลงทะเบียน?

note: Template: CustomerLogin
en: Request new password
th_TH: การร้องขอรหัสผ่านใหม่

note: Template: CustomerLogin
en: Your User Name
th_TH: ชื่อผู้ใช้ของคุณ

note: Template: CustomerLogin
en: A new password will be sent to your email address.
th_TH: รหัสผ่านใหม่จะถูกส่งไปยังที่อยู่อีเมลของคุณ

note: Template: CustomerLogin
en: Create Account
th_TH: สร้างบัญชี

note: Template: CustomerLogin
en: Please fill out this form to receive login credentials.
th_TH: กรุณากรอกแบบฟอร์มนี้เพื่อจะได้รับสิทธิเข้าสู่ระบบ

note: Template: CustomerLogin
en: How we should address you
th_TH: เราควรทำอย่างไรเพื่อตามหาคุณ

note: Template: CustomerLogin
en: Your First Name
th_TH: ชื่อของคุณ

note: Template: CustomerLogin
en: Your Last Name
th_TH: นามสกุลของคุณ

note: Template: CustomerLogin
en: Your email address (this will become your username)
th_TH: ที่อยู่อีเมลของคุณ (จะกลายเป็นชื่อผู้ใช้ของคุณ)

note: Template: CustomerNavigationBar
en: Incoming Chat Requests
th_TH: การร้องขอแชทขาเข้า

note: Template: CustomerNavigationBar
en: You have unanswered chat requests
th_TH: คุณมีคำขอร้องแชทที่ยังไม่ได้ตอบ

note: Template: CustomerNavigationBar
en: Edit personal preferences
th_TH: แก้ไขการตั้งค่าส่วนตัว

note: Template: CustomerNavigationBar
en: Logout %s %s
th_TH: ออกจากระบบ %s %s

note: Template: CustomerRichTextEditor
en: Split Quote
th_TH: แยกการอ้างอิง

note: Template: CustomerTicketMessage
en: Service level agreement
th_TH: ข้อตกลงระดับการให้บริการ

note: Template: CustomerTicketOverview
en: Welcome!
th_TH: ยินดีต้อนรับ!

note: Template: CustomerTicketOverview
en: Please click the button below to create your first ticket.
th_TH: กรุณาคลิกที่ปุ่มด้านล่างเพื่อสร้างตั๋วของคุณครั้งแรก

note: Template: CustomerTicketOverview
en: Create your first ticket
th_TH: สร้างตั๋วของคุณครั้งแรก

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Profile
th_TH: โปรไฟล์

note: Template: CustomerTicketSearch
en: e. g. 10*5155 or 105658*
th_TH: เช่น 10*5155 หรือ 105658*

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Customer ID
th_TH: ไอดีลูกค้า

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Fulltext search in tickets (e. g. "John*n" or "Will*")
th_TH: ค้นหาแบบฉบับเต็มในตั๋ว FAQ (เช่น "John*n" or "Will*")

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Recipient
th_TH: ผู้รับ

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Carbon Copy
th_TH: สำเนา

note: Template: CustomerTicketSearch
en: e. g. m*file or myfi*
th_TH: เช่น. m*file or myfi*

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Types
th_TH: ประเภท

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Time restrictions
th_TH: การจำกัดเวลา

note: Template: CustomerTicketSearch
en: No time settings
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าเวลา

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Specific date
th_TH: วันที่เฉพาะเจาะจง

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Only tickets created
th_TH: เฉพาะตั๋วที่สร้างแล้ว

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Date range
th_TH: ช่วงวันที่

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Only tickets created between
th_TH: เฉพาะตั๋วที่สร้างในระหว่าง

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Ticket archive system
th_TH: ระบบเก็บตั๋ว

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Save search as template?
th_TH: บันทึกการค้นหาเป็นแม่แบบ?

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Save as Template?
th_TH: บันทึกเป็นแม่แบบ?

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Save as Template
th_TH: บันทึกเป็นแม่แบบ

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Template Name
th_TH: ชื่อแม่แบบ

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Pick a profile name
th_TH: เลือกชื่อโปรไฟล์

note: Template: CustomerTicketSearch
en: Output to
th_TH: ส่งออกไปยัง

note: Template: CustomerTicketSearchResultShort
en: of
th_TH: ของ

note: Template: CustomerTicketSearchResultShort
en: Search Results for
th_TH: ผลการค้นหาสำหรับ

note: Template: CustomerTicketSearchResultShort
en: Remove this Search Term.
th_TH: ลบคำค้นหานี้

note: Template: CustomerTicketZoom
en: Start a chat from this ticket
th_TH: เริ่มต้นการสนทนาจากตั๋วนี้

note: Template: CustomerTicketZoom
en: Information
th_TH: ข้อมูล

note: Template: CustomerTicketZoom
en: Next Steps
th_TH: ขั้นตอนถัดไป

note: Template: CustomerTicketZoom
en: Reply
th_TH: ตอบกลับ

note: Template: CustomerTicketZoom
en: Chat Protocol
th_TH: โปรโตคอลแชท

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: All-day
th_TH: ทั้งวัน

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Sunday
th_TH: วันอาทิตย์

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Monday
th_TH: วันจันทร์

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Tuesday
th_TH: วันอังคาร

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Wednesday
th_TH: วันพุธ

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Thursday
th_TH: วันพฤหัสบดี

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Friday
th_TH: วันศุกร์

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Saturday
th_TH: วันเสาร์

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Su
th_TH: อา

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Mo
th_TH: จ

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Tu
th_TH: อ

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: We
th_TH: พ

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Th
th_TH: พฤ

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Fr
th_TH: ศ

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Sa
th_TH: ส

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Event Information
th_TH: ข้อมูลกิจกรรม

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Ticket fields
th_TH: ช่องข้อมูลตั๋ว

note: Template: DashboardEventsTicketCalendar
en: Dynamic fields
th_TH: ไดมานิคฟิลด์

note: Template: Datepicker
en: Invalid date (need a future date)!
th_TH: วันที่ไม่ถูกต้อง (ต้องใช้วันที่ในอนาคต)!

note: Template: Datepicker
en: Invalid date (need a past date)!
th_TH: วันที่ไม่ถูกต้อง (ต้องใช้วันที่ผ่านมา)!

note: Template: Datepicker
en: Previous
th_TH: ก่อนหน้า

note: Template: Datepicker
en: Open date selection
th_TH: การเลือกวันที่เปิด

note: Template: Error
en: An error occurred.
th_TH: เกิดข้อผิดพลาด

note: Template: Error
en: Send a bugreport
th_TH: ส่งรายงานข้อบกพร่อง

note: Template: FooterJS
en: Please enter at least one search value or * to find anything.
th_TH: กรุณากรอกค่าอย่างน้อยหนึ่งคำค้นหาหรือ* ในการค้นหาอะไรก็ตาม

note: Template: FooterJS
en: Please remove the following words from your search as they cannot be searched for:
th_TH: โปรดลบคำต่อไปนี้จากการค้นหาของคุณเนื่องจากไม่สามารถค้นหาได้:

note: Template: FooterJS
en: Please check the fields marked as red for valid inputs.
th_TH: กรุณาตรวจสอบฟิลด์ที่ทำเครื่องหมายสีแดงสำหรับปัจจัยการป้อนข้อมูลที่ถูกต้อง

note: Template: FooterJS
en: Please perform a spell check on the the text first.
th_TH: โปรดดำเนินการตรวจสอบการสะกดในข้อความแรก

note: Template: FooterJS
en: Slide the navigation bar
th_TH: เลื่อนแถบนำทาง

note: Template: FooterJS
en: Unavailable for chat
th_TH: ไม่พร้อมใช้งานสำหรับการสนทนา

note: Template: FooterJS
en: Available for internal chats only
th_TH: พร้อมใช้งานสำหรับการสนทนาภายในเท่านั้น

note: Template: FooterJS
en: Available for chats
th_TH: พร้อมใช้งานสำหรับการสนทนา

note: Template: FooterJS
en: Please visit the chat manager
th_TH: กรุณาเยี่ยมชมผู้จัดการแชท

note: Template: FooterJS
en: New personal chat request
th_TH: การร้องขอแชทส่วนตัวใหม่

note: Template: FooterJS
en: New customer chat request
th_TH: การร้องขอแชทของลูกค้าใหม่

note: Template: FooterJS
en: New public chat request
th_TH: การร้องขอแชทสาธารณะใหม่

note: Template: FooterJS
en: New activity
th_TH: กิจกรรมใหม่

note: Template: FooterJS
en: New activity on one of your monitored chats.
th_TH: กิจกรรมใหม่ของหนึ่งในการสนทนาที่ถูกตรวจสอบของคุณ

note: Template: FooterJS
en: Do you really want to continue?
th_TH: คุณต้องการที่จะดำเนินการต่อหรือไม่?

note: Template: FooterJS
en: Information about the OTRS Daemon
th_TH: ข้อมูลเกี่ยวกับOTRS Daemon

note: Template: FooterJS
en: This feature is part of the %s.  Please contact us at %s for an upgrade.
th_TH: ฟีเจอร์นี้เป็นส่วนหนึ่งของ%s กรุณาติดต่อได้ที่%s สำหรับการอัพเกรด

note: Template: FooterJS
en: Find out more about the %s
th_TH: ค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ %s

note: Template: Header
en: You are logged in as
th_TH: คุณได้เข้าสู่ระบบเป็น

note: Template: Installer
en: JavaScript not available
th_TH: ไม่พร้อมใช้งาน JavaScript

note: Template: Installer
en: Step %s
th_TH: ขั้นตอน %s

note: Template: Installer
en: Database Settings
th_TH: การตั้งค่าฐานข้อมูล

note: Template: Installer
en: General Specifications and Mail Settings
th_TH: คุณสมบัติทั่วไปและการตั้งค่าเมล์

note: Template: Installer
en: Finish
th_TH: เสร็จ

note: Template: Installer
en: Welcome to %s
th_TH: ยินดีต้อนรับสู่ %s

note: Template: Installer
en: Web site
th_TH: เว็บไซต์

note: Template: Installer
en: Mail check successful.
th_TH: การตรวจสอบอีเมลประสบความสำเร็จ

note: Template: Installer
en: Error in the mail settings. Please correct and try again.
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดในการตั้งค่าอีเมล กรุณาแก้ไขและลองอีกครั้ง

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Configure Outbound Mail
th_TH: กำหนดค่าเมล์ขาออก

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Outbound mail type
th_TH: ประเภทอีเมลขาออก

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Select outbound mail type.
th_TH: เลือกประเภทของอีเมลขาออก

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Outbound mail port
th_TH: พอร์ตอีเมลขาออก

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Select outbound mail port.
th_TH: เลือกพอร์ตอีเมลขาออก

note: Template: InstallerConfigureMail
en: SMTP host
th_TH: โฮสต์ SMTP

note: Template: InstallerConfigureMail
en: SMTP host.
th_TH: โฮสต์ SMTP

note: Template: InstallerConfigureMail
en: SMTP authentication
th_TH: การตรวจสอบ SMTP

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Does your SMTP host need authentication?
th_TH: โฮสต์ SMTPของคุณต้องการการตรวจสอบหรือไม่?

note: Template: InstallerConfigureMail
en: SMTP auth user
th_TH: ผู้ใช้การตรวจสอบ SMTP

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Username for SMTP auth.
th_TH: ชื่อที่ใช้สำหรับการตรวจสอบ SMTP

note: Template: InstallerConfigureMail
en: SMTP auth password
th_TH: รหัสผ่านการตรวจสอบ SMTP

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Password for SMTP auth.
th_TH: รหัสผ่านของการตรวจสอบ SMTP

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Configure Inbound Mail
th_TH: กำหนดค่าเมล์ขาเข้า

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Inbound mail type
th_TH: ประเภทของจดหมายขาเข้า

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Select inbound mail type.
th_TH: เลือกประเภทของอีเมลขาเข้า

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Inbound mail host
th_TH: โฮสต์อีเมลขาเข้า

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Inbound mail host.
th_TH: โฮสต์อีเมลขาเข้า

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Inbound mail user
th_TH: ผู้ใช้อีเมลขาเข้า

note: Template: InstallerConfigureMail
en: User for inbound mail.
th_TH: ผู้ใช้สำหรับอีเมลขาเข้า

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Inbound mail password
th_TH: รหัสผ่านอีเมลขาเข้า

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Password for inbound mail.
th_TH: รหัสสำหรับผ่านอีเมลขาเข้า

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Result of mail configuration check
th_TH: ผลของการตรวจสอบการตั้งค่าอีเมล

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Check mail configuration
th_TH: ตรวจสอบการตั้งค่าอีเมล

note: Template: InstallerConfigureMail
en: Skip this step
th_TH: ข้ามขั้นตอนนี้

note: Template: InstallerDBResult
en: Database setup successful!
th_TH: การติดตั้งฐานข้อมูลประสบความสำเร็จ!

note: Template: InstallerDBStart
en: Install Type
th_TH: การติดตั้งประเภท

note: Template: InstallerDBStart
en: Create a new database for OTRS
th_TH: สร้างฐานข้อมูลใหม่สำหรับ OTRS

note: Template: InstallerDBStart
en: Use an existing database for OTRS
th_TH: ใช้ฐานข้อมูลที่มีอยู่แล้วสำหรับ OTRS

note: Template: InstallerDBmssql
en: Database name
th_TH: ชื่อฐานข้อมูล

note: Template: InstallerDBmssql
en: Check database settings
th_TH: ตรวจสอบการตั้งค่าฐานข้อมูล

note: Template: InstallerDBmssql
en: Result of database check
th_TH: ผลของการตรวจสอบฐานข้อมูล

note: Template: InstallerDBmssql
en: Database check successful.
th_TH: ตรวจสอบฐานข้อมูลประสบความสำเร็จ

note: Template: InstallerDBmssql
en: Database User
th_TH: ผู้ใช้ฐานข้อมูล

note: Template: InstallerDBmssql
en: New
th_TH: ใหม่

note: Template: InstallerDBmssql
en: A new database user with limited permissions will be created for this OTRS system.
th_TH: ผู้ใช้ฐานข้อมูลใหม่ที่มีการจำกัดสิทธิ์จะถูกสร้างขึ้นสำหรับระบบ OTRSนี้

note: Template: InstallerDBmssql
en: Repeat Password
th_TH: ทำซ้ำรหัสผ่าน

note: Template: InstallerDBmssql
en: Generated password
th_TH: สร้างรหัสผ่าน

note: Template: InstallerDBmysql
en: Passwords do not match
th_TH: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

note: Template: InstallerDBoracle
en: Port
th_TH: พอร์ต

note: Template: InstallerFinish
en: To be able to use OTRS you have to enter the following line in your command line (Terminal/Shell) as root.
th_TH: เพื่อให้สามารถใช้OTRS คุณจะต้องป้อนบรรทัดต่อไปนี้ในบรรทัดคำสั่งของคุณ (เทอร์มิ / Shell)เป็นหลัก

note: Template: InstallerFinish
en: Restart your webserver
th_TH: รีสตาร์ทเว็บเซิร์ฟเวอร์ของคุณ

note: Template: InstallerFinish
en: After doing so your OTRS is up and running.
th_TH: หลังจากทำเช่นนั้น OTRS ของคุณจะขึ้นและทำงาน

note: Template: InstallerFinish
en: Start page
th_TH: หน้าแรก

note: Template: InstallerFinish
en: Your OTRS Team
th_TH: ทีมOTRS ของคุณ

note: Template: InstallerLicense
en: Don't accept license
th_TH: ไม่รับใบอนุญาต

note: Template: InstallerLicense
en: Accept license and continue
th_TH: รับใบอนุญาตและดำเนินการต่อ

note: Template: InstallerSystem
en: The identifier of the system. Each ticket number and each HTTP session ID contain this number.
th_TH: ตัวบ่งชี้ของระบบ แต่ละหมายเลขตั๋วและแต่ละเซสชั่นไอดี HTTP ประกอบด้วยหมายเลขนี้

note: Template: InstallerSystem
en: System FQDN
th_TH: ระบบ FQDN

note: Template: InstallerSystem
en: Fully qualified domain name of your system.
th_TH: ชื่อโดเมนที่ครบถ้วนของระบบของคุณ

note: Template: InstallerSystem
en: Email address of the system administrator.
th_TH: ที่อยู่อีเมล์ของผู้ดูแลระบบ

note: Template: InstallerSystem
en: Organization
th_TH: องค์กร

note: Template: InstallerSystem
en: Log
th_TH: เข้าสู่

note: Template: InstallerSystem
en: LogModule
th_TH: โมดูลเข้าสู่ระบบ

note: Template: InstallerSystem
en: Log backend to use.
th_TH: เข้าสู่ระบบแบ็กเอนด์ที่จะใช้

note: Template: InstallerSystem
en: Default language
th_TH: ภาษาเริ่มต้น

note: Template: InstallerSystem
en: Default language.
th_TH: ภาษาเริ่มต้น

note: Template: InstallerSystem
en: Email addresses that are manually entered are checked against the MX records found in DNS. Don't use this option if your DNS is slow or does not resolve public addresses.
th_TH: ที่อยู่อีเมลที่ถูกป้อนด้วยตนเองได้รับการตรวจสอบกับระเบียน MX ที่พบใน DNS อย่าใช้ตัวเลือกนี้ถ้า DNS ของคุณช้าหรือไม่สามารถแก้ไขที่อยู่สาธารณะ

note: Template: LinkObject
en: Object#
th_TH: ออบเจค#

note: Template: LinkObject
en: Add links
th_TH: เพิ่มลิงค์

note: Template: LinkObject
en: Delete links
th_TH: ลบการเชื่อมโยง

note: Template: Login
en: Lost your password?
th_TH: ลืมรหัสผ่านของคุณ?

note: Template: Login
en: Request New Password
th_TH: การร้องขอรหัสผ่านใหม่

note: Template: Login
en: Back to login
th_TH: กลับไปเข้าสู่ระบบ

note: Template: MobileNotAvailableWidget
en: Feature not available
th_TH: ฟีเจอร์ไม่สามารถใช้ได้

note: Template: MobileNotAvailableWidget
en: Sorry, but this feature of OTRS is currently not available for mobile devices. If you'd like to use it, you can either switch to desktop mode or use your regular desktop device.
th_TH: ขออภัยฟีเจอร์นี้ของOTRS ไม่สามารถใช้งานกับโทรศัพท์มือถือได้ขณะนี้ หากคุณต้องการที่จะใช้มันคุณสามารถสลับไปยังโหมดเดสก์ทอปหรือเดสก์ทอปของคุณตามปกติ

note: Template: Motd
en: Message of the Day
th_TH: ข้อความประจำวัน

note: Template: Motd
en: This is the message of the day. You can edit this in %s.
th_TH: ข้อความนี้เป็นข้อความของวันนี้ คุณสามารถแก้ไขนี้

note: Template: NoPermission
en: Insufficient Rights
th_TH: สิทธิ์ไม่เพียงพอ

note: Template: NoPermission
en: Back to the previous page
th_TH: กลับไปที่หน้าก่อนหน้านี้

note: Template: Pagination
en: Show first page
th_TH: แสดงหน้าแรก

note: Template: Pagination
en: Show previous pages
th_TH: แสดงหน้าก่อนหน้านี้

note: Template: Pagination
en: Show page %s
th_TH: แสดงหน้า% s

note: Template: Pagination
en: Show next pages
th_TH: แสดงหน้าถัดไป

note: Template: Pagination
en: Show last page
th_TH: แสดงหน้าสุดท้าย

note: Template: PictureUpload
en: Need FormID!
th_TH: ต้องการ formID!

note: Template: PictureUpload
en: No file found!
th_TH: ไม่พบไฟล์!

note: Template: PictureUpload
en: The file is not an image that can be shown inline!
th_TH: ไฟล์ไม่ใช่ภาพที่สามารถแสดงให้เห็นแบบอินไลน์!

note: Template: PreferencesNotificationEvent
en: Notification
th_TH: การแจ้งเตือน

note: Template: PreferencesNotificationEvent
en: No user configurable notifications found.
th_TH: ไม่พบผู้ใช้ที่สามารถกำหนดค่าการแจ้งเตือน

note: Template: PreferencesNotificationEvent
en: Receive messages for notification '%s' by transport method '%s'.
th_TH: ได้รับข้อความสำหรับการแจ้งเตือน '%s' ด้วยวิธีการขนส่ง '%s'

note: Template: PreferencesNotificationEvent
en: Please note that you can't completely disable notifications marked as mandatory.
th_TH: โปรดทราบว่าคุณไม่สามารถปิดการใช้งานการแจ้งเตือนที่ระบุว่าเป็นที่บังคับใช้อย่างสมบูรณ์

note: Template: PreferencesNotificationEvent
en: Sorry, but you can't disable all methods for notifications marked as mandatory.
th_TH: ขออภัยคุณไม่สามารถปิดการใช้งานวิธีการทั้งหมดสำหรับการแจ้งเตือนที่ระบุว่าเป็นที่บังคับใช้

note: Template: PreferencesNotificationEvent
en: Sorry, but you can't disable all methods for this notification.
th_TH: ขออภัยคุณไม่สามารถปิดการใช้งานวิธีการทั้งหมดสำหรับการแจ้งเตือนนี้

note: Template: ActivityDialogHeader
en: Process Information
th_TH: ข้อมูลกระบวนการ

note: Template: ActivityDialogHeader
en: Dialog
th_TH: ไดอะล็อก

note: Template: Article
en: Inform Agent
th_TH: แจ้งเอเย่นต์

note: Template: PublicDefault
en: Welcome
th_TH: ยินดีต้อนรับ

note: Template: PublicDefault
en: This is the default public interface of OTRS! There was no action parameter given.
th_TH: นี่คืออินเตอร์เฟซสาธารณะเริ่มต้นของ OTRS! ไม่มีพารามิเตอร์การกระทำที่กำหนด

note: Template: PublicDefault
en: You could install a custom public module (via the package manager), for example the FAQ module, which has a public interface.
th_TH: คุณสามารถติดตั้งโมดูลสาธารณะที่สามารถกำหนดเอง (ผ่านผู้จัดการแพคเกจ) เช่นโมดูลFAQซึ่งมีอินเตอร์เฟซสาธารณะ

note: Template: RichTextEditor
en: Remove Quote
th_TH: ลบคิว

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: Permissions
th_TH: การอนุญาต

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: You can select one or more groups to define access for different agents.
th_TH: คุณสามารถเลือกหนึ่งหรือมากกว่าหนึ่งกลุ่มเพื่อกำหนดการเข้าถึงสำหรับเอเย่นต์ที่แตกต่างกัน

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: Result formats
th_TH: รูปแบบผลลัพธ์

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: The selected time periods in the statistic are time zone neutral.
th_TH: ช่วงเวลาที่เลือกไว้ในสถิติเป็นโซนเวลาที่เป็นกลาง

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: Create summation row
th_TH: สร้างแถวผลรวม

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: Create summation column
th_TH: สร้างคอลัมน์ผลรวม

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: Cache results
th_TH: ผลการแคช

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: Stores statistics result data in a cache to be used in subsequent views with the same configuration.
th_TH: เก็บข้อมูลผลสถิติในแคชเพื่อที่จะใช้ในมุมมองที่ตามมากับการตั้งค่าเดียวกัน

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: Provide the statistic as a widget that agents can activate in their dashboard.
th_TH: จัดเตรียมสถิติเป็นเครื่องมือที่เอเย่นต์สามารถเปิดใช้งานในแดชบอร์ดของพวกเขา

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: Please note that enabling the dashboard widget will activate caching for this statistic in the dashboard.
th_TH: โปรดทราบว่าการเปิดใช้เครื่องมือแผงควบคุมจะเปิดใช้งานแคชสำหรับสถิตินี้ในแดชบอร์ด

note: Template: GeneralSpecificationsWidget
en: If set to invalid end users can not generate the stat.
th_TH: ถ้าตั้งค่าเป็นผู้ใช้ที่ไม่ถูกต้องจะไม่สามารถสร้างสถิติ

note: Template: PreviewWidget
en: There are problems in the configuration of this statistic:
th_TH: มีปัญหาในการกำหนดค่าของสถิตินี้คือ:

note: Template: PreviewWidget
en: You may now configure the X-axis of your statistic.
th_TH: คุณสามารถกำหนดค่าแกน X ของสถิติของคุณในขณะนี้

note: Template: PreviewWidget
en: This statistic does not provide preview data.
th_TH: สถิตินี้ไม่ได้ให้ข้อมูลที่แสดงตัวอย่าง

note: Template: PreviewWidget
en: Preview format:
th_TH: รูปแบบการแสดงตัวอย่าง:

note: Template: PreviewWidget
en: Please note that the preview uses random data and does not consider data filters.
th_TH: โปรดทราบว่าตัวอย่างใช้ข้อมูลแบบสุ่มและไม่พิจารณาตัวกรองข้อมูล

note: Template: PreviewWidget
en: Configure X-Axis
th_TH: กำหนดค่าแกน X

note: Template: PreviewWidget
en: X-axis
th_TH: แกน X

note: Template: PreviewWidget
en: Configure Y-Axis
th_TH: กำหนดค่าแกน Y

note: Template: PreviewWidget
en: Y-axis
th_TH: แกน Y

note: Template: PreviewWidget
en: Configure Filter
th_TH: การกำหนดค่าตัวกรอง

note: Template: RestrictionsWidget
en: Please select only one element or turn off the button 'Fixed'.
th_TH: กรุณาเลือกเพียงหนึ่งองค์ประกอบหรือปิดปุ่ม 'คงที่'

note: Template: RestrictionsWidget
en: Absolute period
th_TH: ช่วงเวลาที่แน่นอน

note: Template: RestrictionsWidget
en: Between
th_TH: ระหว่าง

note: Template: RestrictionsWidget
en: Relative period
th_TH: ระยะเวลาที่สัมพันธ์กัน

note: Template: RestrictionsWidget
en: The past complete %s and the current+upcoming complete %s %s
th_TH: ความสมบูรณ์ที่ผ่านมา %s และความสมบูรณ์ในปัจจุบัน+ ที่กำลังจะเกิดขึ้น

note: Template: RestrictionsWidget
en: Do not allow changes to this element when the statistic is generated.
th_TH: ไม่อนุญาตให้มีการเปลี่ยนแปลงองค์ประกอบนี้เมื่อสถิติจะถูกสร้างขึ้น

note: Template: StatsParamsWidget
en: Format
th_TH: รูปแบบ

note: Template: StatsParamsWidget
en: Exchange Axis
th_TH: แลกเปลี่ยนแกน

note: Template: StatsParamsWidget
en: Configurable params of static stat
th_TH: พารามิเตอร์ที่กำหนดค่าได้ของสถิติแบบคงที่

note: Template: StatsParamsWidget
en: No element selected.
th_TH: ไม่มีองค์ประกอบที่ถูกเลือก

note: Template: StatsParamsWidget
en: Scale
th_TH: สเกล

note: Template: D3
en: Download SVG
th_TH: ดาวน์โหลด SVG

note: Template: D3
en: Download PNG
th_TH: ดาวน์โหลด PNG

note: Template: XAxisWidget
en: The selected time period defines the default time frame for this statistic to collect data from.
th_TH: ช่วงเวลาที่ถูกเลือกจะกำหนดกรอบเวลาเริ่มต้นสำหรับสถิตินี้ในการเก็บรวบรวมข้อมูลจาก

note: Template: XAxisWidget
en: Defines the time unit that will be used to split the selected time period into reporting data points.
th_TH: กำหนดหน่วยเวลาที่จะใช้ในการแยกช่วงเวลาที่ถูกเลือกเข้าไปในการรายงานข้อมูลด้าน

note: Template: YAxisWidget
en: Please remember that the scale for the Y-axis has to be larger than the scale for the X-axis (e.g. X-axis => Month, Y-Axis => Year).
th_TH: โปรดจำไว้ว่าขนาดสำหรับแกน Y จะต้องมีขนาดใหญ่กว่าขนาดสำหรับแกน X (เช่นแกน X => เดือนที่แกน Y => ปี)

note: Template: Test
en: OTRS Test Page
th_TH: หน้าการทดสอบ OTRS

note: Template: Test
en: Welcome %s %s
th_TH: ยินดีต้อนรับ %s %s

note: Template: Test
en: Counter
th_TH: ตัวนับ

note: Template: Warning
en: Go back to the previous page
th_TH: กลับไปที่หน้าก่อนหน้านี้

note: Perl Module: Kernel/Config/Defaults.pm
en: View system log messages.
th_TH: ดูข้อความเข้าสู่ระบบ

note: Perl Module: Kernel/Config/Defaults.pm
en: Update and extend your system with software packages.
th_TH: ปรับปรุงและขยายระบบของคุณด้วยซอฟแวร์

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: ACLs could not be Imported due to a unknown error, please check OTRS logs for more information
th_TH: ACLsไม่สามารถนำเข้าเนื่องจากข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบโปรดตรวจสอบการล็อก OTRS สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: The following ACLs have been added successfully: %s
th_TH: ACLs ดังต่อไปนี้ได้รับการเพิ่มเรียบร้อยแล้ว: %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: The following ACLs have been updated successfully: %s
th_TH: ACLs ดังต่อไปนี้ได้รับการปรับปรุงเรียบร้อยแล้ว: %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: There where errors adding/updating the following ACLs: %s. Please check the log file for more information.
th_TH: มีข้อผิดพลาดการเพิ่ม / อัปเดต ACLs ดังต่อไปนี้ได้:% s กรุณาตรวจสอบแฟ้มบันทึกสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: This field is required
th_TH: ต้องระบุข้อมูลนี้

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: There was an error creating the ACL
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการสร้าง ACL

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: Need ACLID!
th_TH: ต้องการ ACLID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: Could not get data for ACLID %s
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลสำหรับ ACLID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: There was an error updating the ACL
th_TH: มีข้อผิดพลาดการอัพเดท ACL

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: There was an error setting the entity sync status.
th_TH: มีข้อผิดพลาดการตั้งค่าสถานะของเอนทิตีการซิงค์

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: There was an error synchronizing the ACLs.
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการทำข้อมูล ACLs ให้ตรงกัน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: ACL %s could not be deleted
th_TH: ACL %s ไม่สามารถลบ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: There was an error getting data for ACL with ID %s
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการรับข้อมูลสำหรับ ACL ด้วย ID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: Exact match
th_TH: คู่ที่เหมาะสม

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: Negated exact match
th_TH: คู่ที่เหมาะสมเป็นลบ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: Regular expression
th_TH: การแสดงผลทั่วไป

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: Regular expression (ignore case)
th_TH: แสดงออกปกติ (IgnoreCase)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: Negated regular expression
th_TH: แสดงออกปกติเป็นลบ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminACL.pm
en: Negated regular expression (ignore case)
th_TH: แสดงออกปกติเป็นลบ (ignore case)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminCustomerCompany.pm
en: Customer Company %s already exists!
th_TH: ลูกค้าบริษัท %s มีอยู่แล้ว!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminCustomerUser.pm
en: New phone ticket
th_TH: ตั๋วทางโทรศัพท์ใหม่

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminCustomerUser.pm
en: New email ticket
th_TH: ตั๋วอีเมลใหม่

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicField.pm
en: Fields configuration is not valid
th_TH: การตั้งค่าฟิลด์ไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicField.pm
en: Objects configuration is not valid
th_TH: การกำหนดค่าออบเจคไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicField.pm
en: Could not reset Dynamic Field order properly, please check the error log for more details.
th_TH: ไม่สามารถรีเซ็ตคำสั่งฟิลด์ไดนามิกอย่างถูกต้องโปรดตรวจสอบบันทึกข้อผิดพลาดสำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: Undefined subaction.
th_TH: subaction ที่ไม่ได้กำหนด

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: Need %s
th_TH: ต้องการ %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: The field does not contain only ASCII letters and numbers.
th_TH: ฟิลด์ไม่ประกอบด้วยตัวอักษร ASCII และตัวเลข

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: There is another field with the same name.
th_TH: มีฟิลด์อื่นที่มีชื่อเดียวกัน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: The field must be numeric.
th_TH: ข้อมูลนี้ต้องเป็นตัวเลข

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: Need ValidID
th_TH: ต้องการ ValidID

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: Could not create the new field
th_TH: ไม่สามารถสร้างฟิลด์ใหม่

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: Need ID
th_TH: ต้องการ ID

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: Could not get data for dynamic field %s
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลสำหรับข้อมูลแบบไดนามิก %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: The name for this field should not change.
th_TH: ชื่อข้อมูลนี้ไม่ควรเปลี่ยน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: Could not update the field %s
th_TH: ไม่สามารถปรับปรุงฟิลด์ %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: Currently
th_TH: ปัจจุบัน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: Unchecked
th_TH: ยกเลิกการทำเครื่องหมาย

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldCheckbox.pm
en: Checked
th_TH: ตรวจสอบ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldDateTime.pm
en: Prevent entry of dates in the future
th_TH: ป้องกันการเข้ามาของวันที่ในอนาคต

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldDateTime.pm
en: Prevent entry of dates in the past
th_TH: ป้องกันการเข้ามาของวันที่ในอดีตที่ผ่านมา

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminDynamicFieldDropdown.pm
en: This field value is duplicated.
th_TH: ค่าข้อมูลในช่องนี้ซ้ำ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminEmail.pm
en: Select at least one recipient.
th_TH: เลือกผู้รับอย่างน้อยหนึ่งคน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericAgent.pm
en: archive tickets
th_TH: ตั๋วที่เก็บถาวร

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericAgent.pm
en: restore tickets from archive
th_TH: คืนค่าตั๋วจากคลัง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericAgent.pm
en: Need Profile!
th_TH: ต้องมีโปรไฟล์!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericAgent.pm
en: Got no values to check.
th_TH: ไม่มีค่าสำหรับเช็ค

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericAgent.pm
en: Please remove the following words because they cannot be used for the ticket selection:
th_TH: โปรดลบคำต่อไปนี้เพราะมันไม่สามารถนำมาใช้สำหรับการเลือกตั๋ว:

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceDebugger.pm
en: Need WebserviceID!
th_TH: ต้องการ WebserviceID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceDebugger.pm
en: Could not get data for WebserviceID %s
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลสำหรับ WebserviceID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceInvokerDefault.pm
en: Need InvokerType
th_TH: ต้องการ InvokerType

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceInvokerDefault.pm
en: Invoker %s is not registered
th_TH: ไม่ได้ลงทะเบียนผู้ร้องขอ %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceInvokerDefault.pm
en: InvokerType %s is not registered
th_TH: ไม่ได้ลงทะเบียน InvokerType %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceInvokerDefault.pm
en: Need Invoker
th_TH: ต้องการผู้ร้องขอ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceInvokerDefault.pm
en: Could not determine config for invoker %s
th_TH: ไม่สามารถตรวจสอบการตั้งค่าสำหรับผู้ร้องขอ %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceMappingSimple.pm
en: Could not get registered configuration for action type %s
th_TH: ไม่สามารถรับการกำหนดค่าลงทะเบียนสำหรับประเภทการกระทำ% s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceMappingSimple.pm
en: Could not get backend for %s %s
th_TH: ไม่สามารถรับแบ็กเอนด์สำหรับ %s %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceMappingSimple.pm
en: Could not update configuration data for WebserviceID %s
th_TH: ไม่สามารถอัปเดตข้อมูลการกำหนดค่าสำหรับ WebserviceID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceMappingSimple.pm
en: Keep (leave unchanged)
th_TH: เก็บ (ปล่อยไม่มีการเปลี่ยนแปลง)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceMappingSimple.pm
en: Ignore (drop key/value pair)
th_TH: ละเว้น (ดรอปคีย์ / ค่าคู่)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceMappingSimple.pm
en: Map to (use provided value as default)
th_TH: แผนที่ (การใช้งานที่มีให้คุ้มค่าเป็นค่าเริ่มต้น)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceMappingSimple.pm
en: Exact value(s)
th_TH: ค่าที่แน่นอน(s)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceMappingSimple.pm
en: Ignore (drop Value/value pair)
th_TH: ละเว้น (ดรอปค่า / ค่าคู่)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceMappingXSLT.pm
en: Could not find required library %s
th_TH: ไม่พบไลบรารีที่จำเป็น %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceOperationDefault.pm
en: Need OperationType
th_TH: ต้องการ OperationType

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceOperationDefault.pm
en: Operation %s is not registered
th_TH: ไม่ได้ลงทะเบียนการดำเนินการ %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceOperationDefault.pm
en: OperationType %s is not registered
th_TH: ไม่ได้ลงทะเบียน OperationType %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceOperationDefault.pm
en: Need Operation
th_TH: ต้องการการดำเนินการ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceOperationDefault.pm
en: Could not determine config for operation %s
th_TH: ไม่สามารถตรวจสอบการตั้งค่าสำหรับการดำเนินการ %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceTransportHTTPREST.pm
en: Need Subaction!
th_TH: ต้องการ Subaction!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: There is another web service with the same name.
th_TH: มีweb serviceอื่นที่มีชื่อเดียวกัน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: There was an error updating the web service.
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการอัพเดท web service.

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: Web service "%s" updated!
th_TH: Web service "%s" ได้อัพเดตแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: There was an error creating the web service.
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการสร้าง web service.

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: Web service "%s" created!
th_TH: สร้าง Web service "%s" แล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: Need Name!
th_TH: ต้องการชื่อ!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: Need ExampleWebService!
th_TH: ต้องการ ExampleWebService!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: Could not read %s!
th_TH: ไม่สามารถอ่าน%s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: Need a file to import!
th_TH: ต้องการไฟล์ที่จะนำเข้า!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: The imported file has not valid YAML content! Please check OTRS log for details
th_TH: ไฟล์ที่นำเข้ามีเนื้อหา YAML ที่ไม่ถูกต้อง! โปรดตรวจสอบบันทึก OTRS สำหรับรายละเอียด

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebservice.pm
en: Web service "%s" deleted!
th_TH: ลบ Web service "%s" แล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebserviceHistory.pm
en: Got no WebserviceHistoryID!
th_TH: ไม่มี WebserviceHistoryID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminGenericInterfaceWebserviceHistory.pm
en: Could not get history data for WebserviceHistoryID %s
th_TH: ไม่สามารถได้รับข้อมูลประวัติศาสตร์สำหรับ WebserviceHistoryID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: Notification updated!
th_TH: ปรับปรุงการแจ้งเตือนแล้ว!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: Notification added!
th_TH: เพิ่มการแจ้งเตือนแล้ว!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: There was an error getting data for Notification with ID:%s!
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการรับข้อมูลสำหรับการแจ้งเตือนด้วย ID:%s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: Unknown Notification %s!
th_TH: การแจ้งเตือนที่ไม่ระบุ% s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: There was an error creating the Notification
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการสร้างการแจ้งเตือน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: Notifications could not be Imported due to a unknown error, please check OTRS logs for more information
th_TH: ไม่สามารถนำเข้าการแจ้งเตือนได้เนื่องจากข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบโปรดตรวจสอบการล็อก OTRS สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: The following Notifications have been added successfully: %s
th_TH: การแจ้งเตือนดังต่อไปนี้ได้รับการเพิ่มเรียบร้อยแล้ว: %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: The following Notifications have been updated successfully: %s
th_TH: การแจ้งเตือนดังต่อไปนี้ได้รับการอัพเดตเรียบร้อยแล้ว: %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: There where errors adding/updating the following Notifications: %s. Please check the log file for more information.
th_TH: มีข้อผิดพลาดการเพิ่ม / อัปเดต การแจ้งเตือนดังต่อไปนี้ได้:% s กรุณาตรวจสอบแฟ้มบันทึกสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: Agent who owns the ticket
th_TH: เอเย่นต์ผู้ที่เป็นเจ้าของตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: Agent who is responsible for the ticket
th_TH: เอเย่นต์ที่เป็นผู้รับผิดชอบตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: All agents watching the ticket
th_TH: เอเย่นต์ทั้งหมดดูตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: All agents with write permission for the ticket
th_TH: เอเย่นต์ทั้งหมดที่มีสิทธิ์ในการเขียนสำหรับตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: All agents subscribed to the ticket's queue
th_TH: เอเย่นต์ทั้งหมดถูกจัดไปยังคิวของตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: All agents subscribed to the ticket's service
th_TH: เอเย่นต์ทั้งหมดถูกจัดไปยังการบริการของตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: All agents subscribed to both the ticket's queue and service
th_TH: เอเย่นต์ทั้งหมดถูกจัดไปยังคิวและการบริการของตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: Customer of the ticket
th_TH: ลูกค้าของตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminNotificationEvent.pm
en: Yes, but require at least one active notification method
th_TH: ใช่ แต่ต้องมีอย่างน้อยหนึ่งวิธีการแจ้งเตือนที่ใช้งาน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPGP.pm
en: PGP environment is not working. Please check log for more info!
th_TH: สภาพแวดล้อม PGP ไม่ทำงาน กรุณาตรวจสอบบันทึกสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPGP.pm
en: Need param Key to delete!
th_TH: ต้องการคีย์ param เพื่อใช้ในการลบ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPGP.pm
en: Key %s deleted!
th_TH: ลบKey %s แล้ว!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPGP.pm
en: Need param Key to download!
th_TH: ต้องการคีย์ param เพื่อดาวน์โหลด

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: Sorry, Apache::Reload is needed as PerlModule and PerlInitHandler in Apache config file. See also scripts/apache2-httpd.include.conf. Alternatively, you can use the command line tool bin/otrs.Console.pl to install packages!
th_TH: ขออภัย Apache::Reload เป็นสิ่งจำเป็นเช่นเดียวกับ PerlModule และ PerlInitHandler ในไฟล์ config Apache ดูเพิ่มเติมที่ scripts/apache2-httpd.include.conf หรือคุณสามารถใช้คำสั่งเครื่องมือขีดเส้น bin/otrs.Console.pl เพื่อติดตั้งแพคเกจ!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: No such package!
th_TH: ไม่มีแพคเกจดังกล่าว!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: No such file %s in package!
th_TH: ไม่มีไฟล์ดังกล่าว% s ในแพคเกจ!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: No such file %s in local file system!
th_TH: ไม่มีไฟล์ดังกล่าว% s ในระบบแฟ้มท้องถิ่น!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: Can't read %s!
th_TH: ไม่สามารถอ่าน% s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: Package has locally modified files.
th_TH: แพคเกจมีการปรับเปลี่ยนไฟล์ภายในเครื่อง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: No packages or no new packages found in selected repository.
th_TH: ไม่พบแพคเกจหรือแพคเกจใหม่ในพื้นที่เก็บข้อมูลที่คุณเลือก

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: Package not verified due a communication issue with verification server!
th_TH: ไม่ได้ตรวจสอบแพคเกจเนื่องจากปัญหาการสื่อสารกับเซิร์ฟเวอร์การตรวจสอบ!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: Can't connect to OTRS Feature Add-on list server!
th_TH: ไม่สามารถเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์คุณสมบัติ OTRS ที่อยู่ในรายการAdd-on !

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: Can't get OTRS Feature Add-on list from server!
th_TH: ไม่สามารถได้รับคุณสมบัติของเซิร์ฟเวอร์ OTRS ที่อยู่ในรายการAdd-on !

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPackageManager.pm
en: Can't get OTRS Feature Add-on from server!
th_TH: ไม่สามารถได้รับคุณสมบัติ OTRS Add-on จากเซิร์ฟเวอร์!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminPostMasterFilter.pm
en: No such filter: %s
th_TH: ไม่มีตัวกรองดังกล่าว:% s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: Need ExampleProcesses!
th_TH: ต้องการ ExampleProcesses!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: Need ProcessID!
th_TH: ต้องการ ProcessID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: Yes (mandatory)
th_TH: ใช่ (จำเป็น)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: Unknown Process %s!
th_TH: การดำเนินการที่ไม่ระบุ% s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: There was an error generating a new EntityID for this Process
th_TH: มีข้อผิดพลาดการสร้าง EntityID ใหม่สำหรับขั้นตอนนี้

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: The StateEntityID for state Inactive does not exists
th_TH: ไม่มี StateEntityID สำหรับสถิติที่ไม่ใช้งาน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: There was an error creating the Process
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการสร้างการดำเนินการ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: There was an error setting the entity sync status for Process entity: %s
th_TH: มีข้อผิดพลาดการตั้งค่าสถานะของการซิงค์เอนทิตีสำหรับขั้นตอนของเอนทิตี: %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: Could not get data for ProcessID %s
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลสำหรับ ProcessID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: There was an error updating the Process
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการอัพเดตการดำเนินการ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: Process: %s could not be deleted
th_TH: การดำเนินการ:  %s ไม่สามารถลบ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: There was an error synchronizing the processes.
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการทำซิงค์ข้อมูลการดำเนินการ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: The %s:%s is still in use
th_TH: %s:%s ยังคงอยู่ในการใช้งาน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: The %s:%s has a different EntityID
th_TH: %s:%s  มี EntityID ที่แตกต่างกัน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: Could not delete %s:%s
th_TH: ไม่สามารถลบ %s:%s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: There was an error setting the entity sync status for %s entity: %s
th_TH: มีข้อผิดพลาดการตั้งค่าสถานะของการซิงค์เอนทิตีสำหรับ %s เอนทิตี: %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: Could not get %s
th_TH: ไม่สามารถรับ %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: Need %s!
th_TH: ต้องการ %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagement.pm
en: Process: %s is not Inactive
th_TH: การดำเนินการ: %s ไม่ได้ใช้งาน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: There was an error generating a new EntityID for this Activity
th_TH: มีข้อผิดพลาดการสร้าง EntityID ใหม่สำหรับกิจกรรมนี้

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: There was an error creating the Activity
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการสร้างกิจกรรม

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: There was an error setting the entity sync status for Activity entity: %s
th_TH: มีข้อผิดพลาดการตั้งค่าสถานะของการซิงค์เอนทิตีสำหรับเอนทิตีกิจกรรม: %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: Need ActivityID!
th_TH: ต้องการ ActivityID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: Could not get data for ActivityID %s
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลสำหรับ ActivityID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: There was an error updating the Activity
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการอัพเดตกิจกรรม

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: Missing Parameter: Need Activity and ActivityDialog!
th_TH: พารามิเตอร์ที่ขาดหายไป: ต้องการกิจกรรมและActivityDialog!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: Activity not found!
th_TH: ไม่พบกิจกรรม!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: ActivityDialog not found!
th_TH: ไม่พบ ActivityDialog!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: ActivityDialog already assigned to Activity. You cannot add an ActivityDialog twice!
th_TH: ActivityDialog ได้กำหนดไปยังกิจกรรมแล้ว คุณไม่สามารถเพิ่มActivityDialog!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: Error while saving the Activity to the database!
th_TH: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำลังบันทึกกิจกรรมไปยังฐานข้อมูล!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: This subaction is not valid
th_TH: subaction นี้ไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivity.pm
en: Edit Activity "%s"
th_TH: แก้ไขกิจกรรม "%s"

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: There was an error generating a new EntityID for this ActivityDialog
th_TH: มีข้อผิดพลาดการสร้าง EntityID ใหม่สำหรับActivityDialogนี้

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: There was an error creating the ActivityDialog
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการสร้าง ActivityDialog

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: There was an error setting the entity sync status for ActivityDialog entity: %s
th_TH: มีข้อผิดพลาดการตั้งค่าสถานะของการซิงค์เอนทิตีสำหรับเอนทิตีActivityDialog: %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: Need ActivityDialogID!
th_TH: ต้องการ ActivityDialogID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: Could not get data for ActivityDialogID %s
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลสำหรับ ActivityDialogID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: There was an error updating the ActivityDialog
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการอัพเดต ActivityDialog

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: Edit Activity Dialog "%s"
th_TH: แก้ไขกิจกรรมการโต้ตอบ "%s"

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: Agent Interface
th_TH: อินเตอร์เฟซตัวแทน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: Customer Interface
th_TH: อินเตอร์เฟซลูกค้า

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: Agent and Customer Interface
th_TH: อินเตอร์เฟซเอเย่นต์และลูกค้า

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: Do not show Field
th_TH: ไม่ต้องแสดงฟิลด์

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: Show Field
th_TH: แสดงฟิลด์

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: Show Field As Mandatory
th_TH: แสดงฟิลด์เป็นค่าบังคับ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementActivityDialog.pm
en: fax
th_TH: แฟกซ์

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementPath.pm
en: Edit Path
th_TH: แก้ไขเส้นทาง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransition.pm
en: There was an error generating a new EntityID for this Transition
th_TH: มีข้อผิดพลาดการสร้าง EntityID ใหม่สำหรับการเปลี่ยนผ่านนี้

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransition.pm
en: There was an error creating the Transition
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการสร้างการเปลี่ยนผ่าน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransition.pm
en: There was an error setting the entity sync status for Transition entity: %s
th_TH: มีข้อผิดพลาดการตั้งค่าสถานะของการซิงค์เอนทิตีสำหรับเอนทิตีการเปลี่ยนผ่าน: %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransition.pm
en: Need TransitionID!
th_TH: ต้องการ TransitionID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransition.pm
en: Could not get data for TransitionID %s
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลสำหรับ TransitionID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransition.pm
en: There was an error updating the Transition
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการอัพเดตการเปลี่ยนผ่าน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransition.pm
en: Edit Transition "%s"
th_TH: แก้ไขการเปลี่ยนผ่าน "%s"

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransition.pm
en: Transition validation module
th_TH: โมดูลการตรวจสอบการเปลี่ยนผ่าน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransitionAction.pm
en: At least one valid config parameter is required.
th_TH: อย่างน้อยหนึ่งการตั้งค่าพารามิเตอร์ที่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransitionAction.pm
en: There was an error generating a new EntityID for this TransitionAction
th_TH: มีข้อผิดพลาดการสร้าง EntityID ใหม่สำหรับTransitionActionนี้

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransitionAction.pm
en: There was an error creating the TransitionAction
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการสร้าง TransitionAction

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransitionAction.pm
en: There was an error setting the entity sync status for TransitionAction entity: %s
th_TH: มีข้อผิดพลาดการตั้งค่าสถานะของการซิงค์เอนทิตีสำหรับเอนทิตีTransitionAction: %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransitionAction.pm
en: Need TransitionActionID!
th_TH: ต้องการ TransitionActionID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransitionAction.pm
en: Could not get data for TransitionActionID %s
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลสำหรับ TransitionActionID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransitionAction.pm
en: There was an error updating the TransitionAction
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการอัพเดต TransitionAction

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransitionAction.pm
en: Edit Transition Action "%s"
th_TH: แก้ไขการกระทำเปลี่ยนผ่าน "%s"

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminProcessManagementTransitionAction.pm
en: Error: Not all keys seem to have values or vice versa.
th_TH: ข้อผิดพลาด: ไม่ใช่คีย์ทั้งหมดที่ดูเหมือนจะมีค่าหรือในทางกลับกัน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminQueue.pm
en: Don't use :: in queue name!
th_TH: อย่าใช้ :: ในคิวชื่อ!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminQueue.pm
en: Click back and change it!
th_TH: คลิกกลับและเปลี่ยนมัน!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminQueueAutoResponse.pm
en: Queues ( without auto responses )
th_TH: คิว (ที่ไม่ต้องใช้การตอบสนองอัตโนมัติ)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: S/MIME environment is not working. Please check log for more info!
th_TH: สภาพแวดล้อม S/MIME ไม่ทำงาน กรุณาตรวจสอบบันทึกสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Need param Filename to delete!
th_TH: ต้องการชื่อไฟล์พารามิเตอร์เพื่อลบ!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Need param Filename to download!
th_TH: ต้องการชื่อไฟล์พารามิเตอร์เพื่อดาวน์โหลด!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Needed CertFingerprint and CAFingerprint!
th_TH: ต้องการ CertFingerprin และ CAFingerprint!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: CAFingerprint must be different than CertFingerprint
th_TH: CAFingerprint จะต้องมีความแตกต่างจาก CertFingerprint

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Relation exists!
th_TH: ความสัมพันธ์ที่มีอยู่!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Relation added!
th_TH: เพิ่มความสัมพันธ์!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Impossible to add relation!
th_TH: เป็นไปไม่ได้ที่จะเพิ่มความสัมพันธ์!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Relation doesn't exists
th_TH: ไม่มีความสัมพันธ์

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Relation deleted!
th_TH: ความสัมพันธ์ถูกลบออก!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Impossible to delete relation!
th_TH: เป็นไปไม่ได้ที่จะลบความสัมพันธ์!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Certificate %s could not be read!
th_TH: ไม่สามารถอ่านหนังสือรับรอง %s !

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSMIME.pm
en: Needed Fingerprint
th_TH: ลายนิ้วมือที่ต้องการ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSalutation.pm
en: Salutation updated!
th_TH: อัพเดตคำขึ้นต้น!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSalutation.pm
en: Salutation added!
th_TH: เพิ่มคำขึ้นต้น!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSupportDataCollector.pm
en: File %s could not be read!
th_TH: ไม่สามารถอ่าน ไฟล์ %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSysConfig.pm
en: Import not allowed!
th_TH: การนำเข้าไม่ได้รับอนุญาต!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSysConfig.pm
en: Need File!
th_TH: ต้องการไฟล์!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSysConfig.pm
en: Can't write ConfigItem!
th_TH: ไม่สามารถเขียน ConfigItem!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSystemMaintenance.pm
en: Start date shouldn't be defined after Stop date!
th_TH: วันที่เริ่มต้นไม่ควรกำหนดหลังจากวันหยุด!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSystemMaintenance.pm
en: There was an error creating the System Maintenance
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการสร้างการบำรุงรักษาระบบ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSystemMaintenance.pm
en: Need SystemMaintenanceID!
th_TH: ต้องการ SystemMaintenanceID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSystemMaintenance.pm
en: Could not get data for SystemMaintenanceID %s
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลสำหรับ SystemMaintenanceID %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSystemMaintenance.pm
en: System Maintenance was saved successfully!
th_TH: จัดเก็บการบำรุงรักษาระบบรียบร้อยแล้ว!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSystemMaintenance.pm
en: Session has been killed!
th_TH: เซสชั่นถูกทำลายแล้ว!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSystemMaintenance.pm
en: All sessions have been killed, except for your own.
th_TH: ทำลายเซสชันทั้งหมดแล้วยกเว้นเซสชันของคุณ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSystemMaintenance.pm
en: There was an error updating the System Maintenance
th_TH: มีข้อผิดพลาดในการอัพเดตการบำรุงรักษาระบบ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminSystemMaintenance.pm
en: Was not possible to delete the SystemMaintenance entry: %s!
th_TH: ไม่สามารถลบการเข้าของ ystemMaintenance: %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminTemplate.pm
en: Template updated!
th_TH: อัพเดตแม่แบบแล้ว!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminTemplate.pm
en: Template added!
th_TH: เพิ่มแม่แบบแล้ว!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AdminType.pm
en: Need Type!
th_TH: ต้องการประเภท!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentDashboardCommon.pm
en: No such config for %s
th_TH: ไม่มีการตั้งค่าดังกล่าวสำหรับ %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentDashboardCommon.pm
en: Statistic
th_TH: สถิติ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentDashboardCommon.pm
en: No preferences for %s!
th_TH: ไม่มีการกำหนดลักษณะสำหรับ %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentDashboardCommon.pm
en: Can't get element data of %s!
th_TH: ไม่สามารถรับองค์ประกอบของข้อมูลของ %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentDashboardCommon.pm
en: Can't get filter content data of %s!
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลกรองเนื้อหา

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentLinkObject.pm
en: Need SourceObject and SourceKey!
th_TH: ต้องการ SourceObject และ SourceKey!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentLinkObject.pm
en: Please contact the admin.
th_TH: กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentLinkObject.pm
en: You need ro permission!
th_TH: คุณจำเป็นต้องได้รับอนุญาต

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentLinkObject.pm
en: Can not delete link with %s!
th_TH: ไม่สามารถลบการเชื่อมโยงด้วย %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentLinkObject.pm
en: Can not create link with %s!
th_TH: ไม่สามารถสร้างการเชื่อมโยงด้วย %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentLinkObject.pm
en: The object %s cannot link with other object!
th_TH: ออบเจคนี้ %s ไม่สามารถเชื่อมโยงกับออบเจคอื่น ๆ !

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentPreferences.pm
en: Param Group is required!
th_TH: ต้องระบุกลุ่มพารามิเตอร์!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentStatistics.pm
en: Parameter %s is missing.
th_TH: พารามิเตอร์ %s ขาดหายไป

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentStatistics.pm
en: Invalid Subaction.
th_TH: Subaction ไม่ถูกต้อง!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentStatistics.pm
en: Statistic could not be imported.
th_TH: ไม่สามารถนำสถิติเข้ามาได้

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentStatistics.pm
en: Please upload a valid statistic file.
th_TH: กรุณาอัปโหลดไฟล์สถิติที่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentStatistics.pm
en: Export: Need StatID!
th_TH: ส่งออก: ต้องการ StatID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentStatistics.pm
en: Delete: Get no StatID!
th_TH: ลบ: ไม่ได้รับ StatID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentStatistics.pm
en: Need StatID!
th_TH: ต้องการ StatID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentStatistics.pm
en: Could not load stat.
th_TH: ไม่สามารถโหลดสถิติ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentStatistics.pm
en: Could not create statistic.
th_TH: ไม่สามารถสร้างสถิติ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentStatistics.pm
en: Run: Get no %s!
th_TH: รัน: ไม่ได้รับ %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketActionCommon.pm
en: No TicketID is given!
th_TH: ไม่ได้รับ TicketID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketActionCommon.pm
en: You need %s permissions!
th_TH: คุณจำเป็นต้องได้ %s รับอนุญาต!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketActionCommon.pm
en: Could not perform validation on field %s!
th_TH: ไม่สามารถดำเนินการตรวจสอบในช่อง!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketActionCommon.pm
en: No subject
th_TH: ไม่มีหัวข้อ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketActionCommon.pm
en: Previous Owner
th_TH: เจ้าของคนก่อนหน้านี้

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBounce.pm
en: %s is needed!
th_TH: % s จำเป็น!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBounce.pm
en: Plain article not found for article %s!
th_TH: ไม่พบบทความเปล่าสำหรับบทความ %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBounce.pm
en: Article does not belong to ticket %s!
th_TH: บทความไม่ได้เป็นของตั๋ว %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBounce.pm
en: Can't bounce email!
th_TH: ไม่สามารถตีกลับอีเมล!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBounce.pm
en: Can't send email!
th_TH: ไม่สามารถส่งอีเมล!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBounce.pm
en: Wrong Subaction!
th_TH: Subaction ผิด!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBulk.pm
en: Can't lock Tickets, no TicketIDs are given!
th_TH: ไม่สามารถล็อคตั๋ว ไม่ได้รับ TicketIDs!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBulk.pm
en: Ticket (%s) is not unlocked!
th_TH: ตั๋ว (%s) จะไม่ได้ปลดล็อค!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBulk.pm
en: Bulk feature is not enabled!
th_TH: ฟีเจอร์ Bulk ไม่ได้เปิดใช้งาน!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBulk.pm
en: No selectable TicketID is given!
th_TH: ไม่ได้รับ TicketID ที่เลือกไว้!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBulk.pm
en: You either selected no ticket or only tickets which are locked by other agents
th_TH: คุณเลือกระหว่างอตั๋วที่ไม่ได้ล็อคหรือเฉพาะตั๋วที่มีการล็อคโดยเอเย่นต์อื่น ๆ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBulk.pm
en: You need to select at least one ticket
th_TH: คุณต้องเลือกตั๋วอย่างน้อยหนึ่งตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketBulk.pm
en: Ticket is locked by another agent and will be ignored!
th_TH: ตั๋วถูกล็อกโดยเอเย่นต์อื่นและจะถูกละเว้น!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketCompose.pm
en: Can not determine the ArticleType!
th_TH: ไม่สามารถกำหนดค่า ArticleType!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketEmail.pm
en: No Subaction!
th_TH: ไม่มี Subaction!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketEmailOutbound.pm
en: Got no TicketID!
th_TH: ไม่มี TicketID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketEmailOutbound.pm
en: System Error!
th_TH: ระบบผิดพลาด!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketEscalationView.pm
en: Invalid Filter: %s!
th_TH: ฟิลเตอร์ไม่ถูกต้อง: %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketHistory.pm
en: Can't show history, no TicketID is given!
th_TH: ไม่สามารถแสดงประวัติ ไม่ได้รับ TicketID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketLock.pm
en: Can't lock Ticket, no TicketID is given!
th_TH: ไม่สามารถล็อคตั๋ว ไม่ได้รับ TicketIDs!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketLock.pm
en: Sorry, the current owner is %s!
th_TH: ขออภัยเจ้าของปัจจุบันคือ %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketLock.pm
en: Please become the owner first.
th_TH: กรุณาเป็นเจ้าของคนก่อน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketLock.pm
en: Ticket (ID=%s) is locked by %s!
th_TH: ตั๋ว (ID=%s) ถูกล็อกโดย %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketLock.pm
en: Change the owner!
th_TH: เปลี่ยนเจ้าของ!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketMerge.pm
en: Can't merge ticket with itself!
th_TH: ไม่สามารถผสานตั๋วด้วยตัวเอง!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketMove.pm
en: You need move permissions!
th_TH: คุณจำเป็นต้องย้ายสิทธิ์!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketPhone.pm
en: Chat is not active.
th_TH: แชทยังไม่ทำงาน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketPhone.pm
en: No permission.
th_TH: ไม่มีสิทธิ์

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketPhone.pm
en: %s has left the chat.
th_TH: %s ได้ออกจากการแชท

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketPhone.pm
en: This chat has been closed and will be removed in %s hours.
th_TH: แชทนี้ได้รับการปิดและจะถูกลบออกใน %s ชั่วโมง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketPlain.pm
en: No ArticleID!
th_TH: ไม่มี ArticleID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketPlain.pm
en: Can't read plain article! Maybe there is no plain email in backend! Read backend message.
th_TH: ไม่สามารถอ่านบทความธรรมดา! บางทีจะไม่มีอีเมลธรรมดาในแบ็กเอนด์! อ่านข้อความแบ็กเอนด์

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketPrint.pm
en: Need TicketID!
th_TH: ต้องการ TicketID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketPrint.pm
en: printed by
th_TH: พิมพ์โดย

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketPrint.pm
en: Ticket Dynamic Fields
th_TH: ฟิลด์ตั๋วแบบไดนามิก

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Couldn't get ActivityDialogEntityID "%s"!
th_TH: ไม่สามารถรับ ActivityDialogEntityID "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: No Process configured!
th_TH: ไม่มีขั้นตอนการกำหนดค่า!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Process %s is invalid!
th_TH: ขั้นตอนไม่ถูกต้อง!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Subaction is invalid!
th_TH: subaction ไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Parameter %s is missing in %s.
th_TH: พารามิเตอร์ %s ขาดหายไปใน %s.

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: No ActivityDialog configured for %s in _RenderAjax!
th_TH: ไม่มีการกำหนดค่า ActivityDialog สำหรับ %s in _RenderAjax!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Got no Start ActivityEntityID or Start ActivityDialogEntityID for Process: %s in _GetParam!
th_TH: ไม่มีการเริ่มต้นสำหรับ ActivityEntityID หรือเริ่มต้น ActivityDialogEntityID สำหรับขั้นตอน: %s in _GetParam!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Couldn't get Ticket for TicketID: %s in _GetParam!
th_TH: ไม่สามารถรับตั๋วสำหรับ TicketID: %s in _GetParam!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Couldn't determine ActivityEntityID. DynamicField or Config isn't set properly!
th_TH: ไม่สามารถตรวจสอบ ActivityEntityID ได้เพราะไม่ได้ตั้งค่า DynamicField หรือ Config อย่างถูกต้อง!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Process::Default%s Config Value missing!
th_TH: Process::Default%s การกำหนดค่า ค่าที่หายไป!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Got no ProcessEntityID or TicketID and ActivityDialogEntityID!
th_TH: ไม่ได้รับ ProcessEntityID หรือ TicketID และ ActivityDialogEntityID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Can't get StartActivityDialog and StartActivityDialog for the ProcessEntityID "%s"!
th_TH: ไม่สามารถเริ่ม StartActivityDialog และ StartActivityDialog สำหรับ ProcessEntityID "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Can't get Ticket "%s"!
th_TH: ไม่สามารถรับตั๋ว "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Can't get ProcessEntityID or ActivityEntityID for Ticket "%s"!
th_TH: ไม่สามารถรับ ProcessEntityID หรือ ActivityEntityID สำหรับตั๋ว "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Can't get Activity configuration for ActivityEntityID "%s"!
th_TH: ไม่สามารถได้รับการกำหนดค่ากิจกรรมสำหรับ ActivityEntityID "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Can't get ActivityDialog configuration for ActivityDialogEntityID "%s"!
th_TH: ไม่สามารถตั้งค่า ActivityDialog สำหรับ ActivityDialogEntityID "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Can't get data for Field "%s" of ActivityDialog "%s"!
th_TH: ไม่สามารถรับข้อมูลสำหรับฟิลด์ "%s" ของ ActivityDialog "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: PendingTime can just be used if State or StateID is configured for the same ActivityDialog. ActivityDialog: %s!
th_TH: PendingTime สามารถนำมาใช้ถ้าสถานะ หรือ StateID มีการกำหนดค่าเดียวกันสำหรับ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Pending Date
th_TH: วันที่รอดำเนินการ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: for pending* states
th_TH: สำหรับสถานะที่ค้างอยู่ *

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: ActivityDialogEntityID missing!
th_TH: ActivityDialogEntityID หายไป!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Couldn't get Config for ActivityDialogEntityID "%s"!
th_TH: ไม่สามารถได้รับการกำหนดค่าสำหรับ ActivityDialogEntityID "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Couldn't use CustomerID as an invisible field. Please contact your system administrator!
th_TH: ไม่สามารถใช้ CustomerID เป็นฟิลด์ซ่อน กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณ!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Missing ProcessEntityID, check your ActivityDialogHeader.tt!
th_TH: ProcessEntityID หายไป โปรดตรวจสอบ ActivityDialogHeader.tt!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: No StartActivityDialog or StartActivityDialog for Process "%s" configured!
th_TH: ไม่มี StartActivityDialog หรือ StartActivityDialog สำหรับขั้นตอนการกำหนดค่า "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Couldn't create ticket for Process with ProcessEntityID "%s"!
th_TH: ไม่สามารถสร้างตั๋วสำหรับกระบวนการด้วย ProcessEntityID "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Couldn't set ProcessEntityID "%s" on TicketID "%s"!
th_TH: ไม่สามารถเซ็ต ProcessEntityID "%s" บน TicketID "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Couldn't set ActivityEntityID "%s" on TicketID "%s"!
th_TH: ไม่สามารถเซ็ต ActivityEntityID "%s" บน TicketID "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Could not store ActivityDialog, invalid TicketID: %s!
th_TH: ไม่สามารถเก็บ ActivityDialog เพราะ TicketID ไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Invalid TicketID: %s!
th_TH: TicketID ไม่ถูกต้อง: %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Missing ActivityEntityID in Ticket %s!
th_TH: ActivityEntityID หายไปในตั๋ว %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Missing ProcessEntityID in Ticket %s!
th_TH: ProcessEntityID หายไปในตั๋ว %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Could not set DynamicField value for %s of Ticket with ID "%s" in ActivityDialog "%s"!
th_TH: ๋ไม่สามารถเซ็ตค่า DynamicField สำหรับ  %s ของตั๋วด้วยไอดี "%s" ใน  ActivityDialog "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Could not set PendingTime for Ticket with ID "%s" in ActivityDialog "%s"!
th_TH: ไม่สามารถเซ็ต PendingTime สำหรับตั๋วด้วยไอดี "%s" ใน ActivityDialog "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Wrong ActivityDialog Field config: %s can't be Display => 1 / Show field (Please change its configuration to be Display => 0 / Do not show field or Display => 2 / Show field as mandatory)!
th_TH: การตั้งค่าฟิลด์ Wrong ActivityDialog: %s ไม่สามารถแสดงผล => 1 / แสดงฟิลด์ (กรุณาเปลี่ยนการตั้งค่าให้เป็นการแสดงผล => 0 / ไม่แสดงข้อมูลหรือแสดงผล => 2 / แสดงข้อมูลเป็นจำเป็น)!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Could not set %s for Ticket with ID "%s" in ActivityDialog "%s"!
th_TH: ไม่สามารถเซ็ต %s สำหรับตั๋วด้วยไอดี "%s" ใน ActivityDialog "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Default Config for Process::Default%s missing!
th_TH: ค่าเริ่มต้นของการกำหนดค่าสำหรับกระบวนการ::Default%s ขาดหาย!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketProcess.pm
en: Default Config for Process::Default%s invalid!
th_TH: ค่าเริ่มต้นของการกำหนดค่าสำหรับกระบวนการ::Default%s ไม่ถูกต้อง!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketSearch.pm
en: Untitled
th_TH: ไม่ได้ตั้งชื่อ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketSearch.pm
en: Invalid Users
th_TH: ผู้ใช้ที่ไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketService.pm
en: Feature not enabled!
th_TH: ฟีเจอร์ไม่ได้เปิดใช้งาน!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketWatcher.pm
en: Feature is not active
th_TH: ฟีเจอร์ไม่ไช้งาน!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Ticket Created
th_TH: ตั๋วที่สร้างขึ้น

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Note Added
th_TH: เพิ่มโน๊ตแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Note Added (Customer)
th_TH: เพิ่มโน๊ตแล้ว (ลูกค้า)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Outgoing Email
th_TH: อีเมลขาออก

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Outgoing Email (internal)
th_TH: อีเมลขาออก (ภายใน)

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Incoming Customer Email
th_TH: อีเมลขาเข้าจากลูกค้า

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Dynamic Field Updated
th_TH: ไดมานิคฟิลด์อัพเดตแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Outgoing Phone Call
th_TH: โทรศัพท์ขาออก

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Incoming Phone Call
th_TH: โทรศัพท์สายเข้า

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Outgoing Answer
th_TH: คำตอบที่ส่งออก

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: SLA Updated
th_TH: อัพเดต SLA แล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Service Updated
th_TH: อัพเดตการบริการแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Customer Updated
th_TH: อัพเดตลูกค้าแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: State Updated
th_TH: อัพเดตสถานภาพแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Incoming Follow-Up
th_TH: การติดตามผลขาเข้า

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Escalation Update Time Stopped
th_TH: การขยายเวลาอัพเดตหยุดลงแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Escalation Solution Time Stopped
th_TH: การขยายเวลาการแก้ปัญหาหยุดลงแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Escalation First Response Time Stopped
th_TH: การขยายเวลาที่ตอบสนองครั้งแรกหยุดแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Escalation Response Time Stopped
th_TH: การขยายเวลาที่ตอบสนองหยุดแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Link Added
th_TH: เพิ่มลิงค์แล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Link Deleted
th_TH: ลบลิงค์แล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Ticket Merged
th_TH: ตั๋วรวม

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Pending Time Set
th_TH: ตั้งค่าเวลาที่รอการดำเนินการ

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Ticket Locked
th_TH: ตั๋วถูกล็อค

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Ticket Unlocked
th_TH: ตั๋วถูกปลดล็อค

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Queue Updated
th_TH: อัปเดตคิวแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Priority Updated
th_TH: อัพเดตลำดับความสำคัญแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Title Updated
th_TH: อัปเดตหัวข้อแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Type Updated
th_TH: อัปเดตประเภทแล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Incoming Web Request
th_TH: การร้องขอเวบขาเข้า

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Automatic Follow-Up Sent
th_TH: การติดตามอัตโนมัติถูกส่ง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Automatic Reply Sent
th_TH: การตอบกลับแบบอัตโนมัติถูกส่ง

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Time Accounted
th_TH: เวลาที่คิด

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: External Chat
th_TH: แชทภายนอก

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Internal Chat
th_TH: แชทภายใน

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: We are sorry, you do not have permissions anymore to access this ticket in its current state.
th_TH: ขออภัยคุณไม่มีสิทธิในการเข้าถึงตั๋วนี้ในสถานะปัจจุบันอีกต่อไป

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Can't get for ArticleID %s!
th_TH: ไม่สามารถรับสำหรับ ArticleID %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Article filter settings were saved.
th_TH: การตั้งค่าบทความตัวกรองถูกบันทึกไว้แล้ว

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Event type filter settings were saved.
th_TH: การตั้งค่าตัวกรองประเภทเหตุการณ์ถูกบันทึกไว้

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Need ArticleID!
th_TH: ต้องการ ArticleID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Invalid ArticleID!
th_TH: ArticleID ไม่ถูกต้อง!

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: Fields with no group
th_TH: ฟิลด์ที่ไม่มีกลุ่ม

note: Perl Module: Kernel/Modules/AgentTicketZoom.pm
en: View the source for this Article
th_TH: ดูแหล่งที่มาสำหรับบทความนี้

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketAttachment.pm
en: FileID and ArticleID are needed!
th_TH: ต้องการ FileID และ ArticleID

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketAttachment.pm
en: No TicketID for ArticleID (%s)!
th_TH: ไม่มี TicketID สำหรับ ArticleID (%s)!

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketAttachment.pm
en: No such attachment (%s)!
th_TH: ไม่มีสิ่งที่แนบมาดังกล่าว (%s)!

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketMessage.pm
en: Check SysConfig setting for %s::QueueDefault.
th_TH: ตรวจสอบการตั้งค่า SysConfig สำหรับ %s::QueueDefault.

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketMessage.pm
en: Check SysConfig setting for %s::TicketTypeDefault.
th_TH: ตรวจสอบการตั้งค่า SysConfig สำหรับ %s::TicketTypeDefault.

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketOverview.pm
en: Need CustomerID!
th_TH: ต้องการ CustomerID!

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketOverview.pm
en: My Tickets
th_TH: ตั๋วของฉัน

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketOverview.pm
en: Company Tickets
th_TH: ตั๋วของบริษัท

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketSearch.pm
en: Please remove the following words because they cannot be used for the search:
th_TH: โปรดลบคำต่อไปนี้เพราะมันไม่สามารถนำมาใช้สำหรับการค้นหา:

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketZoom.pm
en: Can't reopen ticket, not possible in this queue!
th_TH: ไม่สามารถเปิดตั๋ว เปิดในคิวนี้ไม่ได้!

note: Perl Module: Kernel/Modules/CustomerTicketZoom.pm
en: Create a new ticket!
th_TH: สร้างตั๋วใหม่!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Directory "%s" doesn't exist!
th_TH: ไม่มีไดเรกทอรี

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Configure "Home" in Kernel/Config.pm first!
th_TH: กำหนดค่า "Home" in Kernel/Config.pm ก่อน!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: File "%s/Kernel/Config.pm" not found!
th_TH: ไม่พบไฟล์

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Directory "%s" not found!
th_TH: ไม่พบไดเรกเทอรี "%s"!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Kernel/Config.pm isn't writable!
th_TH: ไม่สามารถเขียน Kernel/Config.pm ได้!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: If you want to use the installer, set the Kernel/Config.pm writable for the webserver user!
th_TH: หากคุณต้องการที่จะใช้การติดตั้ง ตั้งค่า Kernel/Config.pm เป็น สามารถเขียนได้ สำหรับผู้ใช้เว็บเซิร์ฟเวอร์!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Unknown Check!
th_TH: ไม่รู้จักตรวจสอบ!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: The check "%s" doesn't exist!
th_TH: การตรวจสอบ "%s" ไม่อยู่!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Database %s
th_TH: ฐานข้อมูล %s

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Unknown database type "%s".
th_TH: ชนิดของฐานข้อมูลที่ไม่รู้จัก "%s".

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Please go back
th_TH: โปรดกลับไป

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Install OTRS - Error
th_TH: ติดตั้ง OTRS - ข้อผิดพลาด

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: File "%s/%s.xml" not found!
th_TH: ไม่พบไฟล์ "%s/%s.xml"

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Contact your Admin!
th_TH: ติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณ!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Can't write Config file!
th_TH: ไม่สามารถเขียนไฟล์ config!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Unknown Subaction %s!
th_TH: Subaction ที่ไม่รู้จัก %s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Can't connect to database, Perl module DBD::%s not installed!
th_TH: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูล,ไม่ได้ติดตั้ง Perl โมดูล DBD::%s!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Can't connect to database, read comment!
th_TH: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลกรุณาอ่านความคิดเห็น!

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Error: Please make sure your database accepts packages over %s MB in size (it currently only accepts packages up to %s MB). Please adapt the max_allowed_packet setting of your database in order to avoid errors.
th_TH: ข้อผิดพลาด: โปรดตรวจสอบฐานข้อมูลของคุณว่าสามารถรับแพคเกจได้มากกว่า% s MB (ปัจจุบันรับเฉพาะแพคเกจขนาด% s MB) กรุณาปรับให้เข้าการตั้งค่า max_allowed_packet ของฐานข้อมูลของคุณเพื่อหลีกเลี่ยงข้อผิดพลาด

note: Perl Module: Kernel/Modules/Installer.pm
en: Error: Please set the value for innodb_log_file_size on your database to at least %s MB (current: %s MB, recommended: %s MB). For more information, please have a look at %s.
th_TH: ข้อผิดพลาด: กรุณาระบุค่าสำหรับ innodb_log_file_size ในฐานข้อมูลของคุณอย่างน้อย% s MB (ปัจจุบัน:% s MB แนะนำ:% s MB) สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมโปรดดูได้ที่

note: Perl Module: Kernel/Modules/PublicRepository.pm
en: Need config Package::RepositoryAccessRegExp
th_TH: ต้องปรับแต่ง Package::RepositoryAccessRegExp

note: Perl Module: Kernel/Modules/PublicRepository.pm
en: Authentication failed from %s!
th_TH: การตรวจสอบสิทธิ์ล้มเหลวจาก%s!

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/ArticleCheck/PGP.pm
en: Sent message crypted to recipient!
th_TH: ส่งข้อความที่เข้ารหัสไปยังผู้รับ!

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/ArticleCheck/PGP.pm
en: "PGP SIGNED MESSAGE" header found, but invalid!
th_TH: พบหัวเรื่อง "PGP SIGNED MESSAGE" แต่ไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/ArticleCheck/SMIME.pm
en: "S/MIME SIGNED MESSAGE" header found, but invalid!
th_TH: พบหัวเรื่อง "S/MIME SIGNED MESSAGE" แต่ไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/ArticleCheck/SMIME.pm
en: Ticket decrypted before
th_TH: ตั๋วถอดรหัสก่อน

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/ArticleCheck/SMIME.pm
en: Impossible to decrypt: private key for email was not found!
th_TH: เป็นไปไม่ได้ที่จะถอดรหัส: ไม่พบคีย์ส่วนตัวสำหรับอีเมล!

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/ArticleCheck/SMIME.pm
en: Successful decryption
th_TH: การถอดรหัสประสบความสำเร็จ

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Dashboard/EventsTicketCalendar.pm
en: The start time of a ticket has been set after the end time!
th_TH: เวลาเริ่มต้นของตั๋วจะต้องตั้งค่าหลังเวลาสิ้นสุด!

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Dashboard/TicketGeneric.pm
en: sorted ascending
th_TH: เรียงลำดับจากน้อยไปมาก

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Dashboard/TicketGeneric.pm
en: sorted descending
th_TH: เรียงลำดับจากมากไปน้อย

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Dashboard/TicketGeneric.pm
en: filter not active
th_TH: ตัวกรองไม่ได้ใช้งาน

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Dashboard/TicketGeneric.pm
en: filter active
th_TH: ตัวกรองที่ใช้งาน

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Dashboard/TicketGeneric.pm
en: This ticket has no title or subject
th_TH: ตั๋วนี้ไม่มีหัวข้อหรือชื่อเรื่อง

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Dashboard/UserOnline.pm
en: This user is currently offline
th_TH: ผู้ใช้รายนี้ได้ออฟไลน์ในขณะนี้

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Dashboard/UserOnline.pm
en: This user is currently active
th_TH: ผู้ใช้รายนี้กำลังใช้งานในขณะนี้

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Dashboard/UserOnline.pm
en: This user is currently away
th_TH: ผู้ใช้รายนี้ไม่อยู่ในขณะนี้

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Dashboard/UserOnline.pm
en: This user is currently unavailable
th_TH: ผู้ใช้รายนี้ไม่พร้อมใช้งานในขณะนี้

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Layout.pm
en: We are sorry, you do not have permissions anymore to access this ticket in its current state. You can take one of the following actions:
th_TH: ขออภัยคุณไม่ได้รับอนุญาตในการเข้าถึงตั๋วอีกต่อไป

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Layout.pm
en: No Permission
th_TH: ไม่ได้รับอนุญาต

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Layout/LinkObject.pm
en: Linked as
th_TH: เชื่อมโยงเป็น

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Layout/LinkObject.pm
en: Search Result
th_TH: ผลการค้นหา

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Notification/AgentOTRSBusiness.pm
en: %s Upgrade to %s now! %s
th_TH: %s อัพเกรดเป็น %s ในขณะนี้! %s

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Notification/CustomerSystemMaintenanceCheck.pm
en: A system maintenance period will start at:
th_TH: ระยะเวลาการบำรุงรักษาระบบจะเริ่มต้นที่:

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Notification/DaemonCheck.pm
en: Please contact your administrator!
th_TH: กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณ!

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Preferences/Language.pm
en: (in process)
th_TH: (อยู่ในขั้นตอน)

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Preferences/NotificationEvent.pm
en: Please make sure you've chosen at least one transport method for mandatory notifications.
th_TH: โปรดตรวจสอบว่าคุณได้เลือกอย่างน้อยหนึ่งวิธีการขนส่งสำหรับการแจ้งเตือนที่บังคับใช้

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Preferences/OutOfOffice.pm
en: Please specify an end date that is after the start date.
th_TH: โปรดระบุวันที่สิ้นสุดหลังจากวันที่เริ่มต้น

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Preferences/Password.pm
en: Please supply your new password!
th_TH: กรุณาใส่รหัสผ่านใหม่ของคุณ!

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: No past complete or the current+upcoming complete relative time value selected.
th_TH: ที่ผ่านมาหรือในปัจจุบัน+กำลังจะมาถึงไม่สมบูรณ์ในเวลาที่สัมพันธ์กันค่าที่เลือก

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: The selected time period is larger than the allowed time period.
th_TH: ระยะเวลาที่เลือกมีระยะเวลาที่นานกว่าระยะเวลาที่ได้รับอนุญาต

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: No time scale value available for the current selected time scale value on the X axis.
th_TH: ไม่มีค่ามาตราส่วนเวลาสำหรับค่ามาตราส่วนเวลาที่เลือกในปัจจุบันบนแกน X

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: The selected date is not valid.
th_TH: วันที่ที่เลือกไม่ถูกต้อง.

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: The selected end time is before the start time.
th_TH: เวลาสิ้นสุดที่เลือกคือก่อนเวลาเริ่มต้น

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: There is something wrong with your time selection.
th_TH: มีข้อผิดพลาดบางอย่างกับการเลือกเวลาของคุณ

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: Please select only one element or allow modification at stat generation time.
th_TH: กรุณาเลือกเพียงองค์ประกอบหนึ่งหรืออนุญาตให้ปรับเปลี่ยนที่เวลาการสร้างสถิติ

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: Please select at least one value of this field or allow modification at stat generation time.
th_TH: กรุณาเลือกอย่างน้อยหนึ่งค่าของฟิลด์นี้หรืออนุญาตให้ปรับเปลี่ยนที่เวลาการสร้างสถิติ

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: Please select one element for the X-axis.
th_TH: กรุณาเลือกหนึ่งองค์ประกอบสำหรับแกน X

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: You can only use one time element for the Y axis.
th_TH: คุณสามารถใช้องค์ประกอบหนึ่งครั้งสำหรับแกน Y

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: You can only use one or two elements for the Y axis.
th_TH: คุณสามารถใช้หนึ่งหรือสององค์ประกอบสำหรับแกน Y

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: Please select at least one value of this field.
th_TH: กรุณาเลือกอย่างน้อยหนึ่งค่าในฟิลด์นี้

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: Please provide a value or allow modification at stat generation time.
th_TH: โปรดระบุค่าหรืออนุญาตให้ปรับเปลี่ยนได้ที่เวลาการสร้างสถิติ

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: Please select a time scale.
th_TH: กรุณาเลือกสเกลเวลา

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: Your reporting time interval is too small, please use a larger time scale.
th_TH: ช่วงเวลาการรายงานของคุณมีขนาดเล็กเกินไปโปรดใช้สเกลเวลาที่มีขนาดใหญ่

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/Statistics/View.pm
en: Please remove the following words because they cannot be used for the ticket restrictions: %s.
th_TH: โปรดลบคำต่อไปนี้เพราะมันไม่สามารถที่จะใช้สำหรับการจำกัดตั๋ว:% s

note: Perl Module: Kernel/Output/HTML/TicketOverviewMenu/Sort.pm
en: Order by
th_TH: จัดเรียงโดย

note: Perl Module: Kernel/System/AuthSession/DB.pm
en: Session per user limit reached!
th_TH: เซสชั่นต่อขีดจำกัดของผู้ใช้!

note: Perl Module: Kernel/System/Console/Command/Dev/Tools/Config2Docbook.pm
en: Configuration Options Reference
th_TH: ตัวเลือกการกำหนดค่าอ้างอิง

note: Perl Module: Kernel/System/Console/Command/Dev/Tools/Config2Docbook.pm
en: This setting can not be changed.
th_TH: ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงการตั้งค่านี้ได้

note: Perl Module: Kernel/System/Console/Command/Dev/Tools/Config2Docbook.pm
en: This setting is not active by default.
th_TH: การตั้งค่านี้ยังไม่ทำงานโดยค่าเริ่มต้น

note: Perl Module: Kernel/System/Console/Command/Dev/Tools/Config2Docbook.pm
en: This setting can not be deactivated.
th_TH: ไม่สามารถปิดการใช้งานการตั้งค่านี้

note: Perl Module: Kernel/System/Package.pm
en: not installed
th_TH: ไม่ได้ติดตั้ง

note: Perl Module: Kernel/System/Registration.pm
en: Can't get Token from sever
th_TH: ไม่สามารถได้รับ Token จากเซิร์ฟเวอร์

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/Ticket.pm
en: State Type
th_TH: ประเภทสถานะ

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/Ticket.pm
en: Created Priority
th_TH: ลำดับความสำคัญถูกสร้างแล้ว

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/Ticket.pm
en: Created State
th_TH: สถานะถูกสร้างแล้ว

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/Ticket.pm
en: Create Time
th_TH: เวลาที่สร้าง

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/Ticket.pm
en: Close Time
th_TH: เวลาที่ปิด

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/Ticket.pm
en: Escalation - First Response Time
th_TH: การขยาย - เวลาที่ตอบสนองครั้งแรก

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/Ticket.pm
en: Escalation - Update Time
th_TH: การขยาย - เวลาการปรับปรุง

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/Ticket.pm
en: Escalation - Solution Time
th_TH: การขยาย - เวลาการแก้ปัญหา

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/Ticket.pm
en: Agent/Owner
th_TH: เอเย่นต์/เจ้าของ

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/Ticket.pm
en: Created by Agent/Owner
th_TH: สร้างโดย เอเย่นต์/เจ้าของ

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/TicketAccountedTime.pm
en: Evaluation by
th_TH: การประเมินผลโดย

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/TicketAccountedTime.pm
en: Ticket/Article Accounted Time
th_TH: เวลาคิด ตั๋ว/บทความ

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/TicketAccountedTime.pm
en: Ticket Create Time
th_TH: เวลาที่สร้างตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/TicketAccountedTime.pm
en: Ticket Close Time
th_TH: เวลาที่ปิดตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/TicketAccountedTime.pm
en: Accounted time by Agent
th_TH: เวลาที่คิดโดยเอเย่นต์

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/TicketList.pm
en: Attributes to be printed
th_TH: แอตทริบิวต์ที่จะพิมพ์

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/TicketList.pm
en: Sort sequence
th_TH: เรียงลำดับ

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/TicketList.pm
en: State Historic
th_TH: ประวัติสถานะ

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/TicketList.pm
en: State Type Historic
th_TH: ประวัติประเภทสถานะ

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Dynamic/TicketList.pm
en: Historic Time Range
th_TH: ช่วงเวลาของประวัติ

note: Perl Module: Kernel/System/Stats/Static/StateAction.pm
en: Days
th_TH: วัน

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/TablePresence.pm
en: Table Presence
th_TH: ตารางการแสดง

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/TablePresence.pm
en: Internal Error: Could not open file.
th_TH: ข้อผิดพลาดภายใน: ไม่สามารถเปิดไฟล์

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/TablePresence.pm
en: Table Check
th_TH: ตรวจสอบตาราง

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/TablePresence.pm
en: Internal Error: Could not read file.
th_TH: ข้อผิดพลาดภายใน: ไม่สามารถอ่านไฟล์

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/TablePresence.pm
en: Tables found which are not present in the database.
th_TH: พบตารางซึ่งไม่ได้อยู่ในฐานข้อมูล

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mssql/Size.pm
en: Database Size
th_TH: ขนาดฐานข้อมูล

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mssql/Size.pm
en: Could not determine database size.
th_TH: ไม่สามารถกำหนดขนาดของฐานข้อมูล

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mssql/Version.pm
en: Database Version
th_TH: เวอร์ชั่นฐานข้อมูล

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mssql/Version.pm
en: Could not determine database version.
th_TH: ไม่สามารถกำหนดเวอร์ชั่นของฐานข้อมูล

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/Charset.pm
en: Client Connection Charset
th_TH: การเชื่อมต่อลูกค้ากับชุดรหัสอักขระ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/Charset.pm
en: Setting character_set_client needs to be utf8.
th_TH: การตั้งค่า character_set_client จะต้องเป็น utf8

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/Charset.pm
en: Server Database Charset
th_TH: ฐานข้อมูลชุดรหัสอักขระของเซิร์ฟเวอร์

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/Charset.pm
en: Setting character_set_database needs to be UNICODE or UTF8.
th_TH: ตั้งค่า character_set_database จะต้องเป็น UNICODE หรือ UTF8

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/Charset.pm
en: Table Charset
th_TH: ตารางชุดรหัสอักขระ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/Charset.pm
en: There were tables found which do not have utf8 as charset.
th_TH: พบตารางที่ไม่มีชุดรหัสอักขระเป็น utf8

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/InnoDBLogFileSize.pm
en: InnoDB Log File Size
th_TH: ขนาดInnoDB Log File

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/InnoDBLogFileSize.pm
en: The setting innodb_log_file_size must be at least 256 MB.
th_TH: การตั้งค่า innodb_log_file_size ต้องมีขนาดอย่างน้อย256 MB

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/MaxAllowedPacket.pm
en: Maximum Query Size
th_TH: ขนาดสูงสุดของ Query

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/MaxAllowedPacket.pm
en: The setting 'max_allowed_packet' must be higher than 20 MB.
th_TH: การตั้งค่า innodb_log_file_size ต้องมีขนาดมากกว่า 20 MB

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/Performance.pm
en: Query Cache Size
th_TH: ขนาดQueryของแคช

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/Performance.pm
en: The setting 'query_cache_size' should be used (higher than 10 MB but not more than 512 MB).
th_TH: การตั้งค่า 'query_cache_size ที่ควรใช้ (มากกว่า 10 MB แต่ไม่เกิน 512 MB)

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/StorageEngine.pm
en: Default Storage Engine
th_TH: เครื่องมือการจัดเก็บข้อมูลเริ่มต้น

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/StorageEngine.pm
en: Table Storage Engine
th_TH: ตารางของเครื่องมือการจัดเก็บข้อมูล

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/StorageEngine.pm
en: Tables with a different storage engine than the default engine were found.
th_TH: ตารางที่มีเครื่องมือเก็บที่แตกต่างจากเครื่องมือเริ่มต้นถูกค้นพบ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/mysql/Version.pm
en: MySQL 5.x or higher is required.
th_TH: จำเป็นต้องใช้ MySQL 5.x หรือสูงกว่า

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/oracle/NLS.pm
en: NLS_LANG Setting
th_TH: การตั้งค่าNLS_LANG

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/oracle/NLS.pm
en: NLS_LANG must be set to al32utf8 (e.g. GERMAN_GERMANY.AL32UTF8).
th_TH: NLS_LANG ต้องกำหนดเป็น AL32UTF8 (เช่น GERMAN_GERMANY.AL32UTF8)

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/oracle/NLS.pm
en: NLS_DATE_FORMAT Setting
th_TH: การตั้งค่าNLS_DATE_FORMAT

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/oracle/NLS.pm
en: NLS_DATE_FORMAT must be set to 'YYYY-MM-DD HH24:MI:SS'.
th_TH: NLS_DATE_FORMAT ต้องกำหนดเป็น 'YYYY-MM-DD HH24: MI: SS'

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/oracle/NLS.pm
en: NLS_DATE_FORMAT Setting SQL Check
th_TH: NLS_DATE_FORMAT ตั้งค่าการตรวจสอบ SQL

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/postgresql/Charset.pm
en: Setting client_encoding needs to be UNICODE or UTF8.
th_TH: การตั้งค่า client_encoding จะต้องเป็น UNICODE หรือ UTF8

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/postgresql/Charset.pm
en: Setting server_encoding needs to be UNICODE or UTF8.
th_TH: การตั้งค่า server_encoding จะต้องเป็น UNICODE หรือ UTF8

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/postgresql/DateStyle.pm
en: Date Format
th_TH: รูปแบบวันที่

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/postgresql/DateStyle.pm
en: Setting DateStyle needs to be ISO.
th_TH: การตั้งค่า DateStyle จะต้องเป็น ISO

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Database/postgresql/Version.pm
en: PostgreSQL 8.x or higher is required.
th_TH: จำเป็นต้องใช้ PostgreSQL 8.x หรือสูงกว่า

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/DiskPartitionOTRS.pm
en: OTRS Disk Partition
th_TH: แบ่งดิสก์ OTRS

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/DiskSpace.pm
en: Disk Usage
th_TH: การใช้งานดิสก์

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/DiskSpace.pm
en: The partition where OTRS is located is almost full.
th_TH: แบ่ง OTRS เมื่อความจำใกล้เต็ม

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/DiskSpace.pm
en: The partition where OTRS is located has no disk space problems.
th_TH: แบ่ง OTRS เมื่อควาจุของดิสก์ไม่มีปัญหา

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/DiskSpacePartitions.pm
en: Operating System/Disk Partitions Usage
th_TH: การใช้งานการแบ่งระบบปฏิบัติการ / ดิสก์

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/Distribution.pm
en: Distribution
th_TH: การแพร่กระจาย

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/Distribution.pm
en: Could not determine distribution.
th_TH: ไม่สามารถตรวจสอบการแพร่กระจาย

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/KernelVersion.pm
en: Kernel Version
th_TH: เวอร์ชั่นของKernel

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/Load.pm
en: System Load
th_TH: ระบบการโหลด

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/Load.pm
en: The system load should be at maximum the number of CPUs the system has (e.g. a load of 8 or less on a system with 8 CPUs is OK).
th_TH: ระบบโหลดที่ควรจะอยู่ที่จำนวนสูงสุดของซีพียูที่ระบบจะมีได้ (เช่นค่าโหลด 8 หรือน้อยลงในระบบที่มีซีพียู 8 เป็น OK)

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/PerlModules.pm
en: Perl Modules
th_TH: โมดูลPerl

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/PerlModules.pm
en: Not all required Perl modules are correctly installed.
th_TH: ไม่มีการติดตั้งอย่างถูกต้องโมดูล Perl ที่ร้องขอทั้งหมด

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/Swap.pm
en: Free Swap Space (%)
th_TH: พื้นที่การแลกเปลี่ยนฟรี (%)

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/Swap.pm
en: No swap enabled.
th_TH: ไม่มีการเปิดใช้งานการแลกเปลี่ยน

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/Swap.pm
en: Used Swap Space (MB)
th_TH: พื้นที่การแลกเปลี่ยนที่ถูกใช้ (MB)

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/Swap.pm
en: There should be more than 60% free swap space.
th_TH: พื้นที่การแลกเปลี่ยนฟรีควรจะมีมากกว่า 60%

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OS/Swap.pm
en: There should be no more than 200 MB swap space used.
th_TH: พื้นที่การแลกเปลี่ยนที่ถูกใช้ควรจะมีมากกว่า 200 MB

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/ConfigSettings.pm
en: OTRS/Config Settings
th_TH: การตั้งค่า OTRS/Config

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/ConfigSettings.pm
en: Could not determine value.
th_TH: ไม่สามารถกำหนดค่า

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DaemonRunning.pm
en: Daemon is not running.
th_TH:  Daemon ไม่ทำงาน

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: OTRS/Database Records
th_TH: การบันทึก OTRS/Database

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: Tickets
th_TH: ตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: Ticket History Entries
th_TH: ประวัติการป้อนตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: Articles
th_TH: บทความ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: Attachments (DB, Without HTML)
th_TH: สิ่งที่แนบมา (DB ปราศจาก HTML)

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: Customers With At Least One Ticket
th_TH: ลูกค้ามีอย่างน้อยหนึ่งตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: Dynamic Field Values
th_TH: ค่าไดนามิกฟิลด์

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: Invalid Dynamic Fields
th_TH: ฟิลด์แบบไดนามิกที่ไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: Invalid Dynamic Field Values
th_TH: ค่าฟิลด์แบบไดนามิกที่ไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: Months Between First And Last Ticket
th_TH: เดือนที่อยู่ระหว่างตั๋วใบแรกและใบสุดท้าย

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DatabaseRecords.pm
en: Tickets Per Month (avg)
th_TH: ตั๋วต่อเดือน (เฉลี่ย)

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DefaultSOAPUser.pm
en: Default SOAP Username And Password
th_TH: ชื่อและรหัสผ่านเริ่มต้นของSOAP

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DefaultSOAPUser.pm
en: Security risk: you use the default setting for SOAP::User and SOAP::Password. Please change it.
th_TH: ความเสี่ยงด้านความปลอดภัย: คุณใช้การตั้งค่าเริ่มต้นสำหรับ SOAP :: ผู้ใช้และSOAP ::รหัสผ่าน กรุณาเปลี่ยนมัน

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DefaultUser.pm
en: Default Admin Password
th_TH: รหัสผ่านเริ่มต้นของผู้ดูแลระบบ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/DefaultUser.pm
en: Security risk: the agent account root@localhost still has the default password. Please change it or invalidate the account.
th_TH: ความเสี่ยงด้านความปลอดภัย: บัญชีเอเย่นต์ root@localhost ยังคงใช้รหัสผ่านเริ่มต้น กรุณาเปลี่ยนหรือโมฆะบัญชี

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/ErrorLog.pm
en: Error Log
th_TH: ข้อผิดพลาดเข้าสู่ระบบ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/ErrorLog.pm
en: There are error reports in your system log.
th_TH: มีรายงานข้อผิดพลาดในการเข้าสู่ระบบของคุณ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/FQDN.pm
en: FQDN (domain name)
th_TH: FQDN (ชื่อโดเมน)

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/FQDN.pm
en: Please configure your FQDN setting.
th_TH: โปรดกำหนดการตั้งค่า FQDN ของคุณ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/FQDN.pm
en: Domain Name
th_TH: ชื่อโดเมน

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/FQDN.pm
en: Your FQDN setting is invalid.
th_TH: การตั้งค่า FQDN คุณไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/FileSystemWritable.pm
en: File System Writable
th_TH: ระบบไฟล์สามารถเขียนได้

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/FileSystemWritable.pm
en: The file system on your OTRS partition is not writable.
th_TH: ระบบไฟล์ในการแบ่งOTRS ของคุณไม่สามารถเขียนได้

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/PackageDeployment.pm
en: Package Installation Status
th_TH: สถานะการติดตั้งแพคเกจ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/PackageDeployment.pm
en: Some packages have locally modified files.
th_TH: แพคเกจบางส่วนมีการปรับเปลี่ยนไฟล์ภายในเครื่อง

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/PackageDeployment.pm
en: Some packages are not correctly installed.
th_TH: แพคเกจบางแพคเกจไม่ถูกติดตั้งอย่างถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/PackageList.pm
en: OTRS/Package List
th_TH: รายการ OTRS/แพคเกจ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/SystemID.pm
en: Your SystemID setting is invalid, it should only contain digits.
th_TH: การตั้งค่า SystemID ของคุณไม่ถูกต้อง มันประกอบด้วยตัวเลขเพียงอย่างเดียว

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/DefaultType.pm
en: Default Ticket Type
th_TH: สถานะเริ่มต้นของประเภทตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/DefaultType.pm
en: The configured default ticket type is invalid or missing. Please change the setting Ticket::Type::Default and select a valid ticket type.
th_TH: กำหนดค่าประเภทตั๋วเริ่มต้นนี้ไม่ถูกต้องหรือขาดหายไป กรุณาเปลี่ยนการตั้งค่า Ticket::Type::Default และเลือกประเภทของตั๋วที่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/IndexModule.pm
en: Ticket Index Module
th_TH: โมดูลตั๋วดัชนี

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/IndexModule.pm
en: You have more than 60,000 tickets and should use the StaticDB backend. See admin manual (Performance Tuning) for more information.
th_TH: คุณมีมากกว่า 60,000 ตั๋วและควรใช้แบ็กเอนด์ StaticDB ดูคู่มือผู้ดูแลระบบ (ปรับแต่งประสิทธิภาพ) สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/InvalidUsersWithLockedTickets.pm
en: Invalid Users with Locked Tickets
th_TH: ผู้ใช้ไม่ถูกต้องกับตั๋วล็อค

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/InvalidUsersWithLockedTickets.pm
en: There are invalid users with locked tickets.
th_TH: มีผู้ใช้ที่ไม่ถูกต้องกับตั๋วที่ถูกล็อคอยู่

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/OpenTickets.pm
en: Open Tickets
th_TH: เปิดตั๋ว

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/OpenTickets.pm
en: You should not have more than 8,000 open tickets in your system.
th_TH: คุณไม่ควรมีตั๋วที่เปิดอยู่มากกว่า 8,000 ตั๋วในระบบของคุณ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/SearchIndexModule.pm
en: Ticket Search Index Module
th_TH: โมดูลการค้นหาตั๋วดัชนี

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/SearchIndexModule.pm
en: You have more than 50,000 articles and should use the StaticDB backend. See admin manual (Performance Tuning) for more information.
th_TH: คุณมีบทความมากกว่า50,000 บทความและควรใช้แบ็กเอนด์ StaticDB ดูคู่มือผู้ดูแลระบบ (ปรับแต่งประสิทธิภาพ) สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/StaticDBOrphanedRecords.pm
en: Orphaned Records In ticket_lock_index Table
th_TH: บันทึกกำพร้าในตาราง ticket_lock_index

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/StaticDBOrphanedRecords.pm
en: Table ticket_lock_index contains orphaned records. Please run bin/otrs.Console.pl "Maint::Ticket::QueueIndexCleanup" to clean the StaticDB index.
th_TH:  ตาราง ticket_lock_index ประกอบด้วยบันทึกกำพร้า โปรดเรียกใช้ bin / otrs.Console.pl"Maint::Ticket::QueueIndexCleanup" เพื่อลบดัชนี StaticDB

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/StaticDBOrphanedRecords.pm
en: Orphaned Records In ticket_index Table
th_TH: บันทึกกำพร้าในตาราง ticket_index

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/Ticket/StaticDBOrphanedRecords.pm
en: Table ticket_index contains orphaned records. Please run otrs/bin/otrs.CleanTicketIndex.pl to clean the StaticDB index.
th_TH: ตาราง ticket_index ประกอบด้วยบันทึกกำพร้า โปรดเรียกใช้ otrs/bin/otrs.CleanTicketIndex.pl  เพื่อลบดัชนี StaticDB

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/TimeSettings.pm
en: OTRS/Time Settings
th_TH: การตั้งค่า OTRS/Time

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/TimeSettings.pm
en: Server time zone
th_TH: โซนเวลาเซิร์ฟเวอร์

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/TimeSettings.pm
en: Computed server time offset
th_TH: เวลาชดเชยการคำนวณเซิร์ฟเวอร์

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/TimeSettings.pm
en: OTRS TimeZone setting (global time offset)
th_TH: การตั้งค่า OTRS TimeZone (เวลาทั่วโลกชดเชย)

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/TimeSettings.pm
en: TimeZone may only be activated for systems running in UTC.
th_TH: TimeZone อาจจะถูกเปิดใช้งานสำหรับระบบที่ใช้ใน UTC เท่านั้น

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/TimeSettings.pm
en: OTRS TimeZoneUser setting (per-user time zone support)
th_TH: การตั้งค่า OTRS TimeZone (ต่อผู้ใช้สนับสนุนโซนเวลา)

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/TimeSettings.pm
en: TimeZoneUser may only be activated for systems running in UTC that don't have an OTRS TimeZone set.
th_TH: TimeZone อาจจะถูกเปิดใช้งานสำหรับระบบที่ใช้ใน UTC ที่ไม่ได้มีกำหนดOTRS TimeZone

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/OTRS/TimeSettings.pm
en: OTRS TimeZone setting for calendar
th_TH: การตั้งค่า OTRS TimeZone สำหรับปฏิทิน

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/LoadedModules.pm
en: Webserver/Loaded Apache Modules
th_TH: โมดูล Webserver/Loaded Apache

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/MPMModel.pm
en: MPM model
th_TH: โมเดล MPM

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/MPMModel.pm
en: OTRS requires apache to be run with the 'prefork' MPM model.
th_TH: OTRS  ต้องการให้ Apache จะทำงานกับโมเดล MPM  'prefork'

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: CGI Accelerator Usage
th_TH: การใช้ตัวช่วยดำเนินการ CGI

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: You should use FastCGI or mod_perl to increase your performance.
th_TH: คุณควรใช้ FastCGI หรือ mod_perlเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของคุณ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: mod_deflate Usage
th_TH: การใช้งาน mod_deflate

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: Please install mod_deflate to improve GUI speed.
th_TH: กรุณาติดตั้ง mod_deflate เพื่อเพิ่มความเร็ว GUI

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: mod_filter Usage
th_TH: การใช้งานmod_filter

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: Please install mod_filter if mod_deflate is used.
th_TH: กรุณาติดตั้ง mod_filter ถ้ากำลังใช้งาน mod_deflate

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: mod_headers Usage
th_TH: การใช้งาน mod_headers

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: Please install mod_headers to improve GUI speed.
th_TH: กรุณาติดตั้ง mod_headers เพื่อเพิ่มความเร็ว GUI

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: Apache::Reload Usage
th_TH: การใช้งาน Apache::Reload

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: Apache::Reload or Apache2::Reload should be used as PerlModule and PerlInitHandler to prevent web server restarts when installing and upgrading modules.
th_TH: Apache::Reload หรือ Apache2::Reload ควรถูกใช้เป็น PerlModule และ PerlInitHandler เพื่อป้องกันไม่ให้เว็บเซิร์ฟเวอร์รีสตาร์ทขณะติดตั้งและอัพเกรดโมดูล

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: Apache2::DBI Usage
th_TH: การใช้งาน Apache2::DBI

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Apache/Performance.pm
en: Apache2::DBI should be used to get a better performance  with pre-established database connections.
th_TH: ควรจะใช้ Apache2::DBI เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพที่ดีขึ้นด้วยการเชื่อมต่อฐานข้อมูลที่ถูกสร้างมาก่อน

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/EnvironmentVariables.pm
en: Webserver/Environment Variables
th_TH: ตัวแปร Webserver/Environment

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/IIS/Performance.pm
en: You should use PerlEx to increase your performance.
th_TH: คุณควรใช้ PerlEx เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของคุณ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Version.pm
en: Webserver Version
th_TH: เวอร์ชั่นของ Webserver

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/Plugin/Webserver/Version.pm
en: Could not determine webserver version.
th_TH: ไม่สามารถตรวจสอบเวอร์ชั่นของเว็บเซิร์ฟเวอร์

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/PluginBase.pm
en: Unknown
th_TH: ไม่ระบุ

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/PluginBase.pm
en: OK
th_TH: โอเค

note: Perl Module: Kernel/System/SupportDataCollector/PluginBase.pm
en: Problem
th_TH: ปัญหา

note: Perl Module: Kernel/System/Ticket.pm
en: Reset of unlock time.
th_TH: รีเซ็ตหรือปลดล็อคเวลา

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceAgent.pm
en: Panic, user authenticated but no user data can be found in OTRS DB!! Perhaps the user is invalid.
th_TH: ตื่นตระหนก ผู้ใช้ถูกตรวจสอบสิทธิ์แล้ว แต่ไม่มีข้อมูลของผู้ใช้ที่พบได้ใน OTRS DB !! บางทีผู้ใช้นี้ไม่ถูกต้อง

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceAgent.pm
en: Can`t remove SessionID
th_TH: ไม่สามารถลบ SessionID

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceAgent.pm
en: Logout successful.
th_TH: ออกจากระบบประสบความสำเร็จ

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceAgent.pm
en: Panic! Invalid Session!!!
th_TH: Panic! เซสชันไม่ถูกต้อง !!!

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceAgent.pm
en: No Permission to use this frontend module!
th_TH: ไม่มีการอนุญาตให้ใช้โมดูลส่วนหน้านี้!

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceCustomer.pm
en: Reset password unsuccessful. Please contact your administrator
th_TH: รีเซ็ตรหัสผ่านไม่สำเร็จ กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceCustomer.pm
en: Added via Customer Panel (%s)
th_TH: เพิ่มผ่านแผงลูกค้า (%s)

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceCustomer.pm
en: Customer user can't be added!
th_TH: ผู้ใช้ลูกค้าไม่สามารถเพิ่ม!

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceCustomer.pm
en: Can't send account info!
th_TH: ไม่สามารถส่งข้อมูลบัญชี!

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceInstaller.pm
en: SecureMode active!
th_TH: ใช้งาน SecureMode!

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceInstaller.pm
en: If you want to re-run the Installer, disable the SecureMode in the SysConfig
th_TH: หากคุณต้องการที่จะเรียกตัวติดตั้งปิดการใช้งานโหมดที่ปลอดภัยใน sysconfig

note: Perl Module: Kernel/System/Web/InterfaceInstaller.pm
en: Action "%s" not found!
th_TH: ไม่พบการกระทำ "%s"!

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Group for default access.
th_TH: กลุ่มสำหรับการเข้าถึงเริ่มต้น

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Group of all administrators.
th_TH: กลุ่มของผู้บริหารทั้งหมด

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Group for statistics access.
th_TH: กลุ่มสำหรับการเข้าถึงสถิติ

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: All new state types (default: viewable).
th_TH: ประเภทสถานะใหม่ทั้งหมด (ค่าเริ่มต้น: สามารถดูได้)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: All open state types (default: viewable).
th_TH: ประเภทสถานะเปิดทั้งหมด (ค่าเริ่มต้น: สามารถดูได้)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: All closed state types (default: not viewable).
th_TH: ประเภทสถานะปิดทั้งหมด (ค่าเริ่มต้น: ไม่สามารถดูได้)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: All 'pending reminder' state types (default: viewable).
th_TH: ประเภทสถานะ 'ค้างอยู่แบบแจ้งเตือน' ทั้งหมด (ค่าเริ่มต้น: สามารถดูได้)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: All 'pending auto *' state types (default: viewable).
th_TH: ประเภทสถานะ 'ค้างอัตโนมัติ' ทั้งหมด (ค่าเริ่มต้น: สามารถดูได้)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: All 'removed' state types (default: not viewable).
th_TH: ประเภทสถานะ 'ถูกลบออก' ทั้งหมด (ค่าเริ่มต้น: ไม่สามารถดูได้)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: State type for merged tickets (default: not viewable).
th_TH: ประเภทสถานะสำหรับตั๋วที่ถูกผสาน (ค่าเริ่มต้น: ไม่สามารถดูได้)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: New ticket created by customer.
th_TH: ตั๋วใหม่ที่สร้างขึ้นโดยลูกค้า

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket is closed successful.
th_TH: ตั๋วถูกปิดด้วยความสำเร็จ

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket is closed unsuccessful.
th_TH: ตั๋วถูกปิดไม่สำเร็จ

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Open tickets.
th_TH: เปิดตั๋ว

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Customer removed ticket.
th_TH: ลูกค้าลบตั๋วออก

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket is pending for agent reminder.
th_TH: ตั๋วค้างอยู่สำหรับแจ้งเตือนเอเย่นต์

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket is pending for automatic close.
th_TH: ตั๋วค้างอยู่สำหรับปิดอัตโนมัติ

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: State for merged tickets.
th_TH: สถานะสำหรับตั๋วที่ถูกผสาน

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: system standard salutation (en)
th_TH: ระบบคำขึ้นต้นมาตรฐาน (en)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Standard Salutation.
th_TH: คำขึ้นต้นมาตรฐาน

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: system standard signature (en)
th_TH: ระบบลายเซ็นมาตรฐาน (en)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Standard Signature.
th_TH: ลายเซ็นมาตรฐาน

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Standard Address.
th_TH: ที่อยู่มาตรฐาน

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Follow-ups for closed tickets are possible. Ticket will be reopened.
th_TH: การติดตามตั๋วที่ปิดแล้วเป็นไปได้ที่ตั๋วจะถูกเปิด

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Follow-ups for closed tickets are not possible. No new ticket will be created.
th_TH: เป็นไปไม่ได้ที่จะติดตามตั๋วที่ปิดแล้วและไม่มีการสร้างตั๋วใหม่

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: new ticket
th_TH: ตั๋วใหม่

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Follow-ups for closed tickets are not possible. A new ticket will be created..
th_TH: เป็นไปได้ที่จะติดตามตั๋วที่ปิดแล้วและจะมีการสร้างตั๋วใหม่

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Postmaster queue.
th_TH: คิวPostmaster

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: All default incoming tickets.
th_TH: ตั๋วเริ่มต้นขาเข้าทั้งหมด

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: All junk tickets.
th_TH: ตั๋วขยะทั้งหมด

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: All misc tickets.
th_TH: ตั๋ว miscทั้งหมด

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Automatic reply which will be sent out after a new ticket has been created.
th_TH: การตอบกลับอัตโนมัติจะถูกส่งออกมาหลังจากที่ตั๋วใหม่ถูกสร้างขึ้น

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Automatic reject which will be sent out after a follow-up has been rejected (in case queue follow-up option is "reject").
th_TH: การปฏิเสธอัตโนมัติจะถูกส่งออกมาหลังจากที่การติดตามถูกปฏิเสธ (ในกรณีที่ตัวเลือกคิวติดตามคือ "ปฏิเสธ")

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Automatic confirmation which is sent out after a follow-up has been received for a ticket (in case queue follow-up option is "possible").
th_TH: การยืนยันอัตโนมัติจะถูกส่งออกมาหลังจากที่การติดตามได้รับตั๋ว (ในกรณีที่ตัวเลือกคิวติดตามคือ "เป็นไปได้")

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Automatic response which will be sent out after a follow-up has been rejected and a new ticket has been created (in case queue follow-up option is "new ticket").
th_TH: การตอบสนองอัตโนมัติจะถูกส่งออกมาหลังจากที่การติดตามถูกปฏิเสธและตั๋วใหม่ถูกสร้างขึ้น (ในกรณีที่ตัวเลือกคิวติดตามคือ "ตั๋วใหม่")

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Auto remove will be sent out after a customer removed the request.
th_TH: การลบอัตโนมัติจะถูกส่งออกมาหลังจากที่ลูกค้าลบการร้องขอออก

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: default reply (after new ticket has been created)
th_TH: การตอบกลับเริ่มต้น (หลังจากตั๋วใหม่ถูกสร้างขึ้น)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: default reject (after follow-up and rejected of a closed ticket)
th_TH: การปฏิเสธเริ่มต้น (หลังจากติดตามและปฏิเสธตั๋วปิด)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: default follow-up (after a ticket follow-up has been added)
th_TH: การติดตามเริ่มต้น (หลังจากตั๋วติดตามได้รับการเพิ่ม)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: default reject/new ticket created (after closed follow-up with new ticket creation)
th_TH: การปฏิเสธเริ่มต้น / ตั๋วใหม่ถูกสร้างขึ้น (หลังจากปิดการติดตามด้วยการสร้างตั๋วใหม่)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Unclassified
th_TH: ไม่จำแนก

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket create notification
th_TH: การแจ้งเตือนการสร้างตั๋ว

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: You will receive a notification each time a new ticket is created in one of your "My Queues" or "My Services".
th_TH: คุณจะได้รับการแจ้งเตือนทุกครั้งที่ตั๋วใหม่ถูกสร้างขึ้นในหนึ่งของ "คิวของฉัน" หรือ "บริการของฉัน"

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket follow-up notification (unlocked)
th_TH: ตั๋วติดตามการแจ้งเตือน (ปลดล็อค)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: You will receive a notification if a customer sends a follow-up to an unlocked ticket which is in your "My Queues" or "My Services".
th_TH: คุณจะได้รับการแจ้งเตือนหากลูกค้าส่งติดตามตั๋วปลดล็อคซึ่งอยู่ใน "คิวของฉัน" หรือ "บริการของฉัน"

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket follow-up notification (locked)
th_TH: ตั๋วติดตามการแจ้งเตือน (ล็อค)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: You will receive a notification if a customer sends a follow-up to a locked ticket of which you are the ticket owner or responsible.
th_TH: คุณจะได้รับการแจ้งเตือนหากลูกค้าส่งติดตามตั๋วล็อคที่คุณเป็นเจ้าของตั๋วหรือผู้รับผิดชอบ

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: You will receive a notification as soon as a ticket owned by you is automatically unlocked.
th_TH: คุณจะได้รับการแจ้งเตือนทันทีที่ตั๋วที่คุณเป็นเจ้าของถูกปลดล็อกโดยอัตโนมัติ

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket owner update notification
th_TH: การแจ้งเตือนการอัพเดตของเจ้าของตั๋ว

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket responsible update notification
th_TH: การแจ้งเตือนการอัพเดตผู้รับผิดชอบตั๋ว

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket new note notification
th_TH: การแจ้งเตือนตั๋วโน้ตใหม่

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket queue update notification
th_TH: การแจ้งเตือนการอัพเดตตั๋วคิว

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: You will receive a notification if a ticket is moved into one of your "My Queues".
th_TH: คุณจะได้รับการแจ้งเตือนหากตั๋วจะถูกย้ายไปเป็นหนึ่งใน "คิวของฉัน"

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket pending reminder notification (locked)
th_TH: ตั๋วเตือนที่ค้างอยู่การแจ้งเตือน (ล็อค)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket pending reminder notification (unlocked)
th_TH: ตั๋วเตือนที่ค้างอยู่การแจ้งเตือน (ปลดล็อค)

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket escalation notification
th_TH: การแจ้งเตือนการขยายตั๋ว

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket escalation warning notification
th_TH: การแจ้งเตือนคำเตือนการขยายตั๋ว

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: Ticket service update notification
th_TH: การแจ้งเตือนการอัพเดตตั๋วการบริการ

note: Database XML Definition: scripts/database/otrs-initial_insert.xml
en: You will receive a notification if a ticket's service is changed to one of your "My Services".
th_TH: คุณจะได้รับการแจ้งเตือนหากบริการจองตั๋วมีการเปลี่ยนแปลงให้เป็นหนึ่งใน "บริการของฉัน"

note: SysConfig
en: 
    Dear Customer,
    
    Unfortunately we could not detect a valid ticket number
    in your subject, so this email can't be processed.
    
    Please create a new ticket via the customer panel.
    
    Thanks for your help!
    
     Your Helpdesk Team
th_TH: 
    เรียนลูกค้า
    
    น่าเสียดายที่เราไม่สามารถตรวจสอบจำนวนบัตรที่ถูกต้อง
    ในเนื้อหาของคุณ ดังนั้นอีเมลฉบับนี้จึงไม่สามารถทำการประมวลผล
    
    โปรดสร้างตั๋วใหม่ผ่านแผงของลูกค้า
    
    ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือของคุณ!
    
    ทีม Helpdesk ของคุณ

note: SysConfig
en:  (work units)
th_TH: (ยูนิตที่ทำงาน)

note: SysConfig
en: "%s" notification was sent to "%s" by "%s".
th_TH: "%s" การแจ้งเตือนที่ถูกส่งไปยัง "%s" โดย "%s"

note: SysConfig
en: "Slim" skin which tries to save screen space for power users.
th_TH: สกีน "สลิม" ซึ่งพยายามที่จะประหยัดพื้นที่หน้าจอสำหรับผู้ใช้ไฟฟ้า

note: SysConfig
en: %s time unit(s) accounted. Now total %s time unit(s).
th_TH: %s หน่วยเวลา (s) ถูกคิดแล้ว ตอนนี้ยอดรวมทั้งหมด %s หน่วยเวลา (s)

note: SysConfig
en: (UserLogin) Firstname Lastname
th_TH: (UserLogin) ชื่อนามสกุล

note: SysConfig
en: (UserLogin) Lastname Firstname
th_TH: (UserLogin) ชื่อ นามสกุล

note: SysConfig
en: (UserLogin) Lastname, Firstname
th_TH: (UserLogin) ชื่อ นามสกุล

note: SysConfig
en: *** out of office until %s (%s d left) ***
th_TH: *** ออกจากสำนักงานจนกว่า %s (%s dซ้าย) ***

note: SysConfig
en: 100 (Expert)
th_TH: 100 (เชี่ยวชาญ)

note: SysConfig
en: 200 (Advanced)
th_TH: 200 (ขั้นสูง)

note: SysConfig
en: 300 (Beginner)
th_TH: 300 (ระดับต้น)

note: SysConfig
en: A TicketWatcher Module.
th_TH: โมดูล TicketWatcher

note: SysConfig
en: A Website
th_TH: เว็บไซต์

note: SysConfig
en: A list of dynamic fields that are merged into the main ticket during a merge operation. Only dynamic fields that are empty in the main ticket will be set.
th_TH: รายการของฟิลด์แบบไดนามิกที่มีการรวมเข้าไปในตั๋วหลักในระหว่างการดำเนินการผสาน เฉพาะฟิลด์แบบไดนามิกที่มีความว่างเปล่าในตั๋วหลักจะถูกตั้งค่า

note: SysConfig
en: A picture
th_TH: รูปภาพ

note: SysConfig
en: ACL module that allows closing parent tickets only if all its children are already closed ("State" shows which states are not available for the parent ticket until all child tickets are closed).
th_TH: โมดูล ACL อนุญาติให้ปิดตั๋วparent ได้ก็ต่อเมื่อตั๋วchildren ทั้งหมดถูกปิด ("สถานะ" ซึ่งแสดงให้เห็นว่าสถานะจะไม่สามารถใช้ได้สำหรับตั๋วparent จนกระทั่ง ตั๋วchildren ทั้งหมดจะถูกปิด)

note: SysConfig
en: Access Control Lists (ACL)
th_TH: รายการการควบคุมการเข้าถึง (ACL)

note: SysConfig
en: Activates a blinking mechanism of the queue that contains the oldest ticket.
th_TH: เปิดใช้งานกลไกการกระพริบของคิวที่มีตั๋วที่เก่าที่สุด

note: SysConfig
en: Activates lost password feature for agents, in the agent interface.
th_TH: เปิดใช้งานฟีเจอร์การลืมรหัสผ่านสำหรับเอเย่นต์ในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Activates lost password feature for customers.
th_TH: เปิดใช้งานฟีเจอร์การลืมรหัสผ่านสำหรับลูกค้า

note: SysConfig
en: Activates support for customer groups.
th_TH: เปิดใช้งานการสนับสนุนสำหรับกลุ่มลูกค้า

note: SysConfig
en: Activates the article filter in the zoom view to specify which articles should be shown.
th_TH: เปิดใช้งานตัวกรองบทความในมุมมองการซูมเพื่อระบุว่าควรแสดงบทความใด

note: SysConfig
en: Activates the available themes on the system. Value 1 means active, 0 means inactive.
th_TH: เปิดใช้งานธีมที่มีอยู่ในระบบ ค่า 1หมายถึงใช้งาน, 0 หมายถึงไม่ใช้งาน

note: SysConfig
en: Activates the ticket archive system search in the customer interface.
th_TH: เปิดใช้งานการค้นหาระบบเก็บตั๋วในอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Activates the ticket archive system to have a faster system by moving some tickets out of the daily scope. To search for these tickets, the archive flag has to be enabled in the ticket search.
th_TH: เปิดใช้งานระบบเก็บตั๋วจะมีระบบที่เร็วขึ้นโดยการย้ายตั๋วบางส่วนออกจากขอบเขตประจำวัน ในการค้นหาตั๋วเหล่านี้ค่าสถานะหน่วยเก็บถาวรจะต้องมีการเปิดใช้งานในการค้นหาตั๋ว

note: SysConfig
en: Activates time accounting.
th_TH: เปิดใช้งานการนับเวลา

note: SysConfig
en: Add an inbound phone call to this ticket
th_TH: เพิ่มโทรศัพท์ขาเข้าในตั๋วนี้

note: SysConfig
en: Add an outbound phone call to this ticket
th_TH: เพิ่มโทรศัพท์ขาออกไปยังตั๋วนี้

note: SysConfig
en: Added email. %s
th_TH: อีเมลที่เพิ่มเข้ามา %s

note: SysConfig
en: Added link to ticket "%s".
th_TH: การเชื่อมโยงถูกเพิ่มไปยังตั๋วแล้ว "%s"

note: SysConfig
en: Added note (%s)
th_TH: โน้ตที่เพิ่มเข้ามา (%s)

note: SysConfig
en: Added subscription for user "%s".
th_TH: การสมัครสมาชิกถูกเพิ่มสำหรับผู้ใช้ "%s".

note: SysConfig
en: Address book of CustomerUser sources.
th_TH: สมุดที่อยู่ของแหล่งที่มาของลูกค้าผู้ใช้

note: SysConfig
en: Adds a suffix with the actual year and month to the OTRS log file. A logfile for every month will be created.
th_TH: เพิ่มคำต่อท้ายกับปีและเดือนที่เกิดขึ้นจริงไปยังแฟ้มบันทึกของOTRS  แฟ้มบันทึกสำหรับทุกเดือนจะถูกสร้างขึ้น

note: SysConfig
en: Adds customers email addresses to recipients in the ticket compose screen of the agent interface. The customers email address won't be added if the article type is email-internal.
th_TH: เพิ่มที่อยู่อีเมลของลูกค้าไปยังผู้รับในหน้าจอเขียนตั๋วของอินเตอร์เฟซตัวแทน ที่อยู่อีเมลของลูกค้าจะไม่ถูกเพิ่มถ้าพิมพ์บทความเป็นอีเมลภายใน

note: SysConfig
en: Adds the one time vacation days for the indicated calendar. Please use single digit pattern for numbers from 1 to 9 (instead of 01 - 09).
th_TH: เพิ่มวันหยุดครั้งหนึ่งสำหรับปฏิทินตามที่ระบุไว้ กรุณาใช้รูปแบบตัวเลขหลักเดียวสำหรับตัวเลข 1-9 (แทน 01-09)

note: SysConfig
en: Adds the one time vacation days. Please use single digit pattern for numbers from 1 to 9 (instead of 01 - 09).
th_TH: เพิ่มวันหยุดครั้งหนึ่ง กรุณาใช้รูปแบบตัวเลขหลักเดียวสำหรับตัวเลข 1-9 (แทน 01-09)

note: SysConfig
en: Adds the permanent vacation days for the indicated calendar. Please use single digit pattern for numbers from 1 to 9 (instead of 01 - 09).
th_TH: เพิ่มวันหยุดถาวรสำหรับปฏิทินตามที่ระบุไว้ กรุณาใช้รูปแบบตัวเลขหลักเดียวสำหรับตัวเลข 1-9 (แทน 01-09)

note: SysConfig
en: Adds the permanent vacation days. Please use single digit pattern for numbers from 1 to 9 (instead of 01 - 09).
th_TH: เพิ่มวันหยุดถาวร กรุณาใช้รูปแบบตัวเลขหลักเดียวสำหรับตัวเลข 1-9 (แทน 01-09)

note: SysConfig
en: Admin Area.
th_TH: ส่วนของแอดมิน

note: SysConfig
en: After
th_TH: หลังจาก

note: SysConfig
en: Agent Name
th_TH: ชื่อเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Agent Name + FromSeparator + System Address Display Name
th_TH: ชื่อตัวแทน + FromSeparator + ระบบที่อยู่ของชื่อที่ใช้แสดง

note: SysConfig
en: Agent Preferences.
th_TH: การตั้งค่าตัวแทน

note: SysConfig
en: Agent called customer.
th_TH: เอเย่นต์เรียกลูกค้า

note: SysConfig
en: Agent interface article notification module to check PGP.
th_TH: โมดูลการแจ้งเตือนบทความในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์เพื่อตรวจสอบ PGP

note: SysConfig
en: Agent interface article notification module to check S/MIME.
th_TH: โมดูลการแจ้งเตือนบทความในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์เพื่อตรวจสอบ S/MIME.

note: SysConfig
en: Agent interface module to access CIC search via nav bar. Additional access control to show or not show this link can be done by using Key "Group" and Content like "rw:group1;move_into:group2".
th_TH: โมดูลอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ในการเข้าถึงการค้นหา NCIC ผ่าน Navbar การควบคุมการเข้าถึงเพิ่มเติมเพื่อแสดงหรือไม่แสดงการเชื่อมโยงนี้สามารถทำได้โดยใช้คีย์ "กลุ่ม บริษัท " และเนื้อหาเช่น"rw:group1;move_into:group2".

note: SysConfig
en: Agent interface module to access fulltext search via nav bar. Additional access control to show or not show this link can be done by using Key "Group" and Content like "rw:group1;move_into:group2".
th_TH: โมดูลอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ในการเข้าถึงการค้นหาแบบเต็ม ผ่าน Navbar การควบคุมการเข้าถึงเพิ่มเติมเพื่อแสดงหรือไม่แสดงการเชื่อมโยงนี้สามารถทำได้โดยใช้คีย์ "กลุ่ม บริษัท " และเนื้อหาเช่น"rw:group1;move_into:group2".

note: SysConfig
en: Agent interface module to access search profiles via nav bar. Additional access control to show or not show this link can be done by using Key "Group" and Content like "rw:group1;move_into:group2".
th_TH: โมดูลอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ในการเข้าถึงการค้นหาไฟล์ ผ่าน Navbar การควบคุมการเข้าถึงเพิ่มเติมเพื่อแสดงหรือไม่แสดงการเชื่อมโยงนี้สามารถทำได้โดยใช้คีย์ "กลุ่ม บริษัท " และเนื้อหาเช่น"rw:group1;move_into:group2".

note: SysConfig
en: Agent interface module to check incoming emails in the Ticket-Zoom-View if the S/MIME-key is available and true.
th_TH: โมดูลอินเตอร์เฟซเอเย่นเพื่อตรวจสอบอีเมลที่เข้ามาในTicket-Zoom-View ถ้าคีย์ S / MIMEสามารถใช้ได้และเป็นคีย์ที่ถูกต้อง

note: SysConfig
en: Agent interface notification module to see the number of locked tickets. Additional access control to show or not show this link can be done by using Key "Group" and Content like "rw:group1;move_into:group2".
th_TH: โมดูลอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ในการดูจำนวนตั๋วที่ถูกล็อค การควบคุมการเข้าถึงเพิ่มเติมเพื่อแสดงหรือไม่แสดงการเชื่อมโยงนี้สามารถทำได้โดยใช้คีย์ "กลุ่ม บริษัท " และเนื้อหาเช่น"rw:group1;move_into:group2".

note: SysConfig
en: Agent interface notification module to see the number of tickets an agent is responsible for. Additional access control to show or not show this link can be done by using Key "Group" and Content like "rw:group1;move_into:group2".
th_TH: โมดูลอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ในการดูจำนวนตั๋วที่อยู่ภายในการรับผิดชอบของเอเย่นต์ การควบคุมการเข้าถึงเพิ่มเติมเพื่อแสดงหรือไม่แสดงการเชื่อมโยงนี้สามารถทำได้โดยใช้คีย์ "กลุ่ม บริษัท " และเนื้อหาเช่น"rw:group1;move_into:group2".

note: SysConfig
en: Agent interface notification module to see the number of tickets in My Services. Additional access control to show or not show this link can be done by using Key "Group" and Content like "rw:group1;move_into:group2".
th_TH: โมดูลอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ในการดูจำนวนตั๋วที่ใน การบริการของฉัน การควบคุมการเข้าถึงเพิ่มเติมเพื่อแสดงหรือไม่แสดงการเชื่อมโยงนี้สามารถทำได้โดยใช้คีย์ "กลุ่ม บริษัท " และเนื้อหาเช่น"rw:group1;move_into:group2".

note: SysConfig
en: Agent interface notification module to see the number of watched tickets. Additional access control to show or not show this link can be done by using Key "Group" and Content like "rw:group1;move_into:group2".
th_TH: โมดูลอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ในการดูจำนวนตั๋วที่ถูกดูแล้ว การควบคุมการเข้าถึงเพิ่มเติมเพื่อแสดงหรือไม่แสดงการเชื่อมโยงนี้สามารถทำได้โดยใช้คีย์ "กลุ่ม บริษัท " และเนื้อหาเช่น"rw:group1;move_into:group2".

note: SysConfig
en: AgentCustomerSearch.
th_TH: AgentCustomerSearch

note: SysConfig
en: Agents <-> Groups
th_TH: เอเย่นต์ <-> กลุ่ม

note: SysConfig
en: Agents <-> Roles
th_TH: เอเย่นต์ <-> บทบาท

note: SysConfig
en: All customer users of a CustomerID
th_TH: ลูกค้าผู้ใช้ทั้งหมดของ CustomerID

note: SysConfig
en: Allows adding notes in the close ticket screen of the agent interface. Can be overwritten by Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.
th_TH: อนุญาตให้เพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วปิดของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ซึ่งสามารถเขียนทับโดย Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.

note: SysConfig
en: Allows adding notes in the ticket free text screen of the agent interface. Can be overwritten by Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.
th_TH: อนุญาตให้เพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วข้อความอิสระของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ซึ่งสามารถเขียนทับโดย Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.

note: SysConfig
en: Allows adding notes in the ticket note screen of the agent interface. Can be overwritten by Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.
th_TH: อนุญาตให้เพิ่มโน้ตในหน้าจอโน้ตของตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ซึ่งสามารถเขียนทับโดย Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.

note: SysConfig
en: Allows adding notes in the ticket owner screen of a zoomed ticket in the agent interface. Can be overwritten by Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.
th_TH: อนุญาตให้เพิ่มโน้ตในหน้าจอเจ้าของตั๋วของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ซึ่งสามารถเขียนทับโดย Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.

note: SysConfig
en: Allows adding notes in the ticket pending screen of a zoomed ticket in the agent interface. Can be overwritten by Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.
th_TH: อนุญาตให้เพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วที่รอดำเนินการของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ซึ่งสามารถเขียนทับโดย Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.

note: SysConfig
en: Allows adding notes in the ticket priority screen of a zoomed ticket in the agent interface. Can be overwritten by Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.
th_TH: อนุญาตให้เพิ่มโน้ตในหน้าจอลำดับความสำคัญของตั๋วของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ซึ่งสามารถเขียนทับโดย Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.

note: SysConfig
en: Allows adding notes in the ticket responsible screen of the agent interface. Can be overwritten by Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.
th_TH: อนุญาตให้เพิ่มโน้ตในหน้าจอผู้รับผิดชอบตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ซึ่งสามารถเขียนทับโดย Ticket::Frontend::NeedAccountedTime.

note: SysConfig
en: Allows agents to exchange the axis of a stat if they generate one.
th_TH: อนุญาตให้ตัวแทนแลกเปลี่ยนแกนของสถิติถ้าพวกเขาสร้างแค่หนึ่ง

note: SysConfig
en: Allows agents to generate individual-related stats.
th_TH: อนุญาตให้เอเย่นต์สร้างสถิติของแต่ละบุคคลที่เกี่ยวข้อง

note: SysConfig
en: Allows choosing between showing the attachments of a ticket in the browser (inline) or just make them downloadable (attachment).
th_TH: อนุญาตให้เลือกระหว่างแสดงสิ่งที่แนบมาของตั๋วในเบราว์เซอร์ (อินไลน์)หรือทำให้พวกเขาสามารถดาวน์โหลดเท่านั่น (ที่แนบมา)

note: SysConfig
en: Allows choosing the next compose state for customer tickets in the customer interface.
th_TH: อนุญาตให้เลือกสถานะการเขียนครั้งต่อไปสำหรับตั๋วลูกค้าในอินเตอร์เฟซของลูกค้า

note: SysConfig
en: Allows customers to change the ticket priority in the customer interface.
th_TH: อนุญาตให้ลูกค้าเปลี่ยนลำดับความสำคัญของตั๋วในอินเตอร์เฟซของลูกค้า

note: SysConfig
en: Allows customers to set the ticket SLA in the customer interface.
th_TH: อนุญาตให้ลูกค้ากำหนด SLA ของตั๋วในอินเตอร์เฟซของลูกค้า

note: SysConfig
en: Allows customers to set the ticket priority in the customer interface.
th_TH: อนุญาตให้ลูกค้ากำหนดลำดับความสำคัญในอินเตอร์เฟซของลูกค้า

note: SysConfig
en: Allows customers to set the ticket queue in the customer interface. If this is set to 'No', QueueDefault should be configured.
th_TH: อนุญาตให้ลูกค้ากำหนดคิวของตั๋วในอินเตอร์เฟซของลูกค้า หากกำหนดให้เป็น 'ไม่ QueueDefault ควรจะกำหนดค่า

note: SysConfig
en: Allows customers to set the ticket service in the customer interface.
th_TH: อนุญาตให้ลูกค้ากำหนดการบริการตั๋วในอินเตอร์เฟซของลูกค้า

note: SysConfig
en: Allows customers to set the ticket type in the customer interface. If this is set to 'No', TicketTypeDefault should be configured.
th_TH: อนุญาตให้ลูกค้ากำหนดประเภทของตั๋วในอินเตอร์เฟซของลูกค้า หากกำหนดให้เป็น 'ไม่ TicketTypeDefault ควรจะกำหนดค่า

note: SysConfig
en: Allows default services to be selected also for non existing customers.
th_TH: อนุญาตให้การบริการเริ่มต้นเป็นตัวเลือกสำหรับลูกค้าที่มียังไม่มี

note: SysConfig
en: Allows defining new types for ticket (if ticket type feature is enabled).
th_TH: อนุญาตให้กำหนดประเภทใหม่สำหรับตั๋ว (ถ้าคุณลักษณะประเภทตั๋วถูกเปิดใช้งาน)

note: SysConfig
en: Allows defining services and SLAs for tickets (e. g. email, desktop, network, ...), and escalation attributes for SLAs (if ticket service/SLA feature is enabled).
th_TH: อนุญาตให้กำหนดการบริการและ SLAs สำหรับตั๋ว (เช่นอีเมล,เดสก์ทอป, เครือข่าย, ... ) และแอตทริบิวต์การขยายสำหรับ SLAs (ถ้าการบริการตั๋ว / ฟีเจอร์ SLA ถูกเปิดใช้งาน)

note: SysConfig
en: Allows extended search conditions in ticket search of the agent interface. With this feature you can search e. g. with this kind of conditions like "(key1&&key2)" or "(key1||key2)".
th_TH: อนุญาตให้ขยายเงื่อนไขการค้นหาในการค้นหาตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ด้วยคุณสมบัตินี้คุณสามารถค้นหา เช่น ค้นหาด้วยเงื่อนไขดังนี้ "(key1&&key2)" หรือ "(key1||key2)"

note: SysConfig
en: Allows extended search conditions in ticket search of the customer interface. With this feature you can search e. g. with this kind of conditions like "(key1&&key2)" or "(key1||key2)".
th_TH: สามารถขยายเงื่อนไขการค้นหาในการค้นหาตั๋วของอินเตอร์เฟซลูกค้า ด้วยคุณสมบัตินี้คุณสามารถค้นหาเช่น กับชนิดของเงื่อนไขเช่นนี้ "(key1&&key2)" หรือ "(key1||key2)".

note: SysConfig
en: Allows having a medium format ticket overview (CustomerInfo => 1 - shows also the customer information).
th_TH: อนุญาตให้มีรูปแบบภาพรวมของตั๋วขนาดกลาง (customerinfo => 1 - แสดงข้อมูลของลูกค้าอีกด้วย)

note: SysConfig
en: Allows having a small format ticket overview (CustomerInfo => 1 - shows also the customer information).
th_TH: อนุญาตให้มีรูปแบบภาพรวมของตั๋วขนาดเล็ก (customerinfo => 1 - แสดงข้อมูลของลูกค้าอีกด้วย)

note: SysConfig
en: Allows invalid agents to generate individual-related stats.
th_TH: อนุญาตให้เอเย่นต์ที่ไม่ถูกต้องสร้างสถิติของแต่ละบุคคลที่เกี่ยวข้อง

note: SysConfig
en: Allows the administrators to login as other customers, via the customer user administration panel.
th_TH: อนุญาตให้ผู้ดูแลระบบเข้าสู่ระบบเป็นลูกค้า ผ่านแผงการจัดการลูกค้าผู้ใช้

note: SysConfig
en: Allows the administrators to login as other users, via the users administration panel.
th_TH: อนุญาตให้ผู้ดูแลระบบเข้าสู่ระบบเป็นลูกค้า ผ่านแผงการจัดการผู้ใช้

note: SysConfig
en: Allows to set a new ticket state in the move ticket screen of the agent interface.
th_TH: อนุญาตให้กำหนดสถานะตั๋วใหม่ในหน้าจอการย้ายตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Always show RichText if available
th_TH: แสดง RichText อยู่เสมอด้วยถ้ามี

note: SysConfig
en: Arabic (Saudi Arabia)
th_TH: ภาษาอาหรับ (ซาอุดีอาระเบีย)

note: SysConfig
en: Archive state changed: "%s"
th_TH: สถานะของหน่วยเก็บถาวรได้เปลี่ยนแปลง: "%s"

note: SysConfig
en: Attachments <-> Templates
th_TH: เอกสารที่แนบมา <-> แม่แบบ

note: SysConfig
en: Auto Responses <-> Queues
th_TH: การตอบสนองอัตโนมัติ <-> คิว

note: SysConfig
en: AutoFollowUp sent to "%s".
th_TH: ส่ง AutoFollowUp ไปยัง "%s".

note: SysConfig
en: AutoReject sent to "%s".
th_TH: ส่ง AutoReject ไปยัง "%s".

note: SysConfig
en: AutoReply sent to "%s".
th_TH: ส่ง AutoReply ไปยัง "%s".

note: SysConfig
en: Automated line break in text messages after x number of chars.
th_TH: แบ่งบรรทัดอัตโนมัติในข้อความหลังจากจำนวนตัวอักษร  x

note: SysConfig
en: Automatically lock and set owner to current Agent after opening the move ticket screen of the agent interface.
th_TH: ล็อคอัตโนมัติและกำหนดเจ้าของไปยังเอเย่นต์ในปัจจุบันหลังจากที่เปิดหน้าจอการย้ายตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Automatically lock and set owner to current Agent after selecting for an Bulk Action.
th_TH: ล็อคอัตโนมัติและตั้งค่าเจ้าของเป็นเอเย่นต์ปัจจุบันหลังจากถูกเลือกสำหรับการทำงานเป็นกลุ่ม

note: SysConfig
en: Automatically sets the owner of a ticket as the responsible for it (if ticket responsible feature is enabled). This will only work by manually actions of the logged in user. It does not work for automated actions e.g. GenericAgent, Postmaster and GenericInterface.
th_TH: ืกำหนดเจ้าของตั๋วเป็นผู้รับผิดชอบสำหรับมันโดยอัตโนมัติ (ถ้าฟีเจอรตั๋วที่รับผิดชอบเปิดใช้งาน) ทำงานโดยการกระทำของผู้ใช้ที่ล็อกอิน มันไม่ทำงานสำหรับการดำเนินการโดยอัตโนมัติเช่น

note: SysConfig
en: Automatically sets the responsible of a ticket (if it is not set yet) after the first owner update.
th_TH: กำหนดผู้รับผิดชอบตั๋วอัตโนมัติ(หากยังไม่ได้ตั้งค่า) หลังจากที่อัพเดตเจ้าของคนแรก

note: SysConfig
en: Balanced white skin by Felix Niklas (slim version).
th_TH: รักษาความสมดุลของสกีนสีขาวโดย Felix Niklas (รุ่นบาง)

note: SysConfig
en: Balanced white skin by Felix Niklas.
th_TH: รักษาความสมดุลของสกีนสีขาวโดย Felix Niklas

note: SysConfig
en: Based on global RichText setting
th_TH: ขึ้นอยู่กับการตั้งค่าทั่วไปของ RichText

note: SysConfig
en: Basic fulltext index settings. Execute "bin/otrs.Console.pl Maint::Ticket::FulltextIndexRebuild" in order to generate a new index.
th_TH: การตั้งค่าดัชนีข้อความเต็มขั้นพื้นฐาน ดำเนินการ  "bin/otrs.Console.pl Maint::Ticket::FulltextIndexRebuild" เพื่อสร้างดัชนีใหม่

note: SysConfig
en: Blocks all the incoming emails that do not have a valid ticket number in subject with From: @example.com address.
th_TH: บล็อกอีเมลขาเข้าทั้งหมดที่ไม่มีจำนวนตั๋วที่ถูกต้องในหัวข้อที่มี From: @example.com address.

note: SysConfig
en: Bounced to "%s".
th_TH: ตีกลับไปยัง "%s".

note: SysConfig
en: Builds an article index right after the article's creation.
th_TH: สร้างดัชนีบทความทันทีหลังจากสร้างบทความ

note: SysConfig
en: Bulgarian
th_TH: ภาษาบุลกาเรีย

note: SysConfig
en: CMD example setup. Ignores emails where external CMD returns some output on STDOUT (email will be piped into STDIN of some.bin).
th_TH: ตัวอย่างการติดตั้ง CMD ละเว้นอีเมลที่ CMD ภายนอกส่งกลับเอาท์พุทบางส่วนใน STDOUT (อีเมล์จะถูกส่งเข้าไปยัง STDIN ของ some.bin)

note: SysConfig
en: Cache time in seconds for agent authentication in the GenericInterface.
th_TH: แคชเเวลาป็นวินาทีสำหรับการตรวจสอบเอเย่นต์ใน GenericInterface

note: SysConfig
en: Cache time in seconds for customer authentication in the GenericInterface.
th_TH: แคชเเวลาป็นวินาทีสำหรับการตรวจสอบลูกค้าใน GenericInterface

note: SysConfig
en: Cache time in seconds for the DB ACL backend.
th_TH: แคชเเวลาป็นวินาทีสำหรับแบ็กเอนด์ของ DB ACL

note: SysConfig
en: Cache time in seconds for the DB process backend.
th_TH: แคชเเวลาป็นวินาทีสำหรับกระบวนการเบื้องหลังของ DB

note: SysConfig
en: Cache time in seconds for the SSL certificate attributes.
th_TH: แคชเเวลาป็นวินาทีสำหรับแอตทริบิวต์ของใบรับรอง SSL

note: SysConfig
en: Cache time in seconds for the ticket process navigation bar output module.
th_TH: แคชเเวลาป็นวินาทีสำหรับแถบนำทางกระบวนการตั๋วโมดูลเอาท์พุท

note: SysConfig
en: Cache time in seconds for the web service config backend.
th_TH: แคชเเวลาป็นวินาทีสำหรับการตั้งค่าส่วนหลังของ web service

note: SysConfig
en: Change password
th_TH: เปลี่ยนรหัสผ่าน

note: SysConfig
en: Change queue!
th_TH: เปลี่ยนคิว!

note: SysConfig
en: Change the customer for this ticket
th_TH: เปลี่ยนลูกค้าสำหรับตั๋วนี้

note: SysConfig
en: Change the free fields for this ticket
th_TH: เปลี่ยนฟิลด์ฟรีสำหรับตั๋วนี้

note: SysConfig
en: Change the priority for this ticket
th_TH: เปลี่ยนลำดับความสำคัญสำหรับตั๋วนี้

note: SysConfig
en: Change the responsible for this ticket
th_TH: เปลี่ยนผู้รับผิดชอบสำหรับตั๋วนี้

note: SysConfig
en: Changed priority from "%s" (%s) to "%s" (%s).
th_TH: เปลี่ยนลำดับความสำคัญจาก "%s" (%s) เป็น "%s" (%s)

note: SysConfig
en: Changes the owner of tickets to everyone (useful for ASP). Normally only agent with rw permissions in the queue of the ticket will be shown.
th_TH: เปลี่ยนเจ้าของตั๋วเป็นทุกคน (มีประโยชน์สำหรับ ASP) โดยปกติมีเอเย่นต์เท่านั้นที่มีสิทธิ์ในการ RW ในคิวของตั๋วที่จะแสดง

note: SysConfig
en: Checkbox
th_TH: กล่องตรวจสอบ

note: SysConfig
en: Checks if an E-Mail is a followup to an existing ticket by searching the subject for a valid ticket number.
th_TH: ตรวจสอบ หากอีเมลนั้นๆคือการติดตามตั๋วที่มีอยู่โดยการค้นหาหัวข้อสำหรับจำนวนตั๋วที่ถูกต้อง

note: SysConfig
en: Checks the SystemID in ticket number detection for follow-ups (use "No" if SystemID has been changed after using the system).
th_TH: ตรวจสอบ SystemID  ในการตรวจจับจำนวนตั๋วสำหรับการติดตาม (ใช้ "ไม่" ถ้า SystemID  มีการเปลี่ยนแปลงหลังการใช้ระบบ)

note: SysConfig
en: Checks the availability of OTRS Business Solution™ for this system.
th_TH: ตรวจสอบความพร้อมของOTRS Business Solution™ สำหรับระบบนี้

note: SysConfig
en: Checks the entitlement status of OTRS Business Solution™.
th_TH: ตรวจสอบสถานะด้านสิทธิของOTRS Business Solution™

note: SysConfig
en: Chinese (Simplified)
th_TH: ภาษาจีน (ประยุกต์)

note: SysConfig
en: Chinese (Traditional)
th_TH: ภาษาจีน (ดั้งเดิม)

note: SysConfig
en: Choose for which kind of ticket changes you want to receive notifications.
th_TH: เลือกประเภทของการเปลี่ยนแปลงตั๋วที่คุณต้องการที่จะรับการแจ้งเตือน

note: SysConfig
en: Closed tickets (customer user)
th_TH: ตั๋วที่ปิดแล้ว (ลูกค้าผู้ใช้)

note: SysConfig
en: Closed tickets (customer)
th_TH: ตั๋วที่ปิดแล้ว (ลูกค้า)

note: SysConfig
en: Cloud Services
th_TH: การบริการระบบคลาวด์

note: SysConfig
en: Cloud service admin module registration for the transport layer.
th_TH: การลงทะเบียนโมดูลบริการดูแลระบบคลาวด์สำหรับชั้นขนส่ง

note: SysConfig
en: Collect support data for asynchronous plug-in modules.
th_TH: เก็บรวบรวมข้อมูลสนับสนุนสำหรับโมดูลปลั๊กอินที่ไม่ตรงกัน

note: SysConfig
en: Column ticket filters for Ticket Overviews type "Small".
th_TH: คอลัมน์ตัวกรองตั๋วสำหรับประเภทภาพรวมตั๋ว "เล็ก ๆ "

note: SysConfig
en: Columns that can be filtered in the escalation view of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Available, 2 = Enabled by default. Note: Only Ticket attributes, Dynamic Fields (DynamicField_NameX) and Customer attributes (e.g. CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ...) are allowed.
th_TH: คอลัมน์ที่สามารถกรองในมุมมองของการขยายของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 = ปิดใช้งาน 1 = พร้อมใช้ 2 = เปิดใช้งานตามค่าเริ่มต้น หมายเหตุ: เฉพาะแอตทริบิวต์ของตั๋ว,ไดนามิกฟิลด์ (DynamicField_NameX) และแอตทริบิวต์ของลูกค้า (เช่น CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ... ) เท่านั้นที่ได้รับอนุญาต

note: SysConfig
en: Columns that can be filtered in the locked view of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Available, 2 = Enabled by default. Note: Only Ticket attributes, Dynamic Fields (DynamicField_NameX) and Customer attributes (e.g. CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ...) are allowed.
th_TH: คอลัมน์ที่สามารถกรองในมุมมองที่ถูกล็อกของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 = ปิดใช้งาน 1 = พร้อมใช้ 2 = เปิดใช้งานตามค่าเริ่มต้น หมายเหตุ: เฉพาะแอตทริบิวต์ของตั๋ว,ไดนามิกฟิลด์ (DynamicField_NameX) และแอตทริบิวต์ของลูกค้า (เช่น CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ... ) เท่านั้นที่ได้รับอนุญาต

note: SysConfig
en: Columns that can be filtered in the queue view of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Available, 2 = Enabled by default. Note: Only Ticket attributes, Dynamic Fields (DynamicField_NameX) and Customer attributes (e.g. CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ...) are allowed.
th_TH: คอลัมน์ที่สามารถกรองในมุมมองของคิวของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 = ปิดใช้งาน 1 = พร้อมใช้ 2 = เปิดใช้งานตามค่าเริ่มต้น หมายเหตุ: เฉพาะแอตทริบิวต์ของตั๋ว,ไดนามิกฟิลด์ (DynamicField_NameX) และแอตทริบิวต์ของลูกค้า (เช่น CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ... ) เท่านั้นที่ได้รับอนุญาต

note: SysConfig
en: Columns that can be filtered in the responsible view of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Available, 2 = Enabled by default. Note: Only Ticket attributes, Dynamic Fields (DynamicField_NameX) and Customer attributes (e.g. CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ...) are allowed.
th_TH: คอลัมน์ที่สามารถกรองในมุมมองของผู้รับผิดชอบขยายของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 = ปิดใช้งาน 1 = พร้อมใช้ 2 = เปิดใช้งานตามค่าเริ่มต้น หมายเหตุ: เฉพาะแอตทริบิวต์ของตั๋ว,ไดนามิกฟิลด์ (DynamicField_NameX) และแอตทริบิวต์ของลูกค้า (เช่น CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ... ) เท่านั้นที่ได้รับอนุญาต

note: SysConfig
en: Columns that can be filtered in the service view of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Available, 2 = Enabled by default. Note: Only Ticket attributes, Dynamic Fields (DynamicField_NameX) and Customer attributes (e.g. CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ...) are allowed.
th_TH: คอลัมน์ที่สามารถกรองในมุมมองของการบริการของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 = ปิดใช้งาน 1 = พร้อมใช้ 2 = เปิดใช้งานตามค่าเริ่มต้น หมายเหตุ: เฉพาะแอตทริบิวต์ของตั๋ว,ไดนามิกฟิลด์ (DynamicField_NameX) และแอตทริบิวต์ของลูกค้า (เช่น CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ... ) เท่านั้นที่ได้รับอนุญาต

note: SysConfig
en: Columns that can be filtered in the status view of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Available, 2 = Enabled by default. Note: Only Ticket attributes, Dynamic Fields (DynamicField_NameX) and Customer attributes (e.g. CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ...) are allowed.
th_TH: คอลัมน์ที่สามารถกรองในมุมมองสถานะของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 = ปิดใช้งาน 1 = พร้อมใช้ 2 = เปิดใช้งานตามค่าเริ่มต้น หมายเหตุ: เฉพาะแอตทริบิวต์ของตั๋ว,ไดนามิกฟิลด์ (DynamicField_NameX) และแอตทริบิวต์ของลูกค้า (เช่น CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ... ) เท่านั้นที่ได้รับอนุญาต

note: SysConfig
en: Columns that can be filtered in the ticket search result view of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Available, 2 = Enabled by default. Note: Only Ticket attributes, Dynamic Fields (DynamicField_NameX) and Customer attributes (e.g. CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ...) are allowed.
th_TH: คอลัมน์ที่สามารถกรองในมุมมองการค้นหาตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 = ปิดใช้งาน 1 = พร้อมใช้ 2 = เปิดใช้งานตามค่าเริ่มต้น หมายเหตุ: เฉพาะแอตทริบิวต์ของตั๋ว,ไดนามิกฟิลด์ (DynamicField_NameX) และแอตทริบิวต์ของลูกค้า (เช่น CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ... ) เท่านั้นที่ได้รับอนุญาต

note: SysConfig
en: Columns that can be filtered in the watch view of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Available, 2 = Enabled by default. Note: Only Ticket attributes, Dynamic Fields (DynamicField_NameX) and Customer attributes (e.g. CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ...) are allowed.
th_TH: คอลัมน์ที่สามารถกรองในมุมมองการดูของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 = ปิดใช้งาน 1 = พร้อมใช้ 2 = เปิดใช้งานตามค่าเริ่มต้น หมายเหตุ: เฉพาะแอตทริบิวต์ของตั๋ว,ไดนามิกฟิลด์ (DynamicField_NameX) และแอตทริบิวต์ของลูกค้า (เช่น CustomerUserPhone, CustomerCompanyName, ... ) เท่านั้นที่ได้รับอนุญาต

note: SysConfig
en: Comment for new history entries in the customer interface.
th_TH: แสดงความคิดเห็นสำหรับประวัติที่ถูกป้อนใหม่ในอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Comment2
th_TH: ความคิดเห็นที่ 2

note: SysConfig
en: Communication
th_TH: การสื่อสาร

note: SysConfig
en: Company Status
th_TH: สถานนะของบริษัท

note: SysConfig
en: Company Tickets.
th_TH: ตั๋วบริษัท

note: SysConfig
en: Company name which will be included in outgoing emails as an X-Header.
th_TH: ชื่อบริษัทที่จะรวมอยู่ในอีเมลขาออกเป็น ส่วนหัว X

note: SysConfig
en: Compat module for AgentZoom to AgentTicketZoom.
th_TH: โมดูล Compat สำหรับ AgentZoom ไปยัง AgentTicketZoom

note: SysConfig
en: Complex
th_TH: ซับซ้อน

note: SysConfig
en: Configure Processes.
th_TH: กระบวนการกำหนดค่า

note: SysConfig
en: Configure and manage ACLs.
th_TH: กำหนดค่าและจัดการ ACLs

note: SysConfig
en: Configure any additional readonly mirror databases that you want to use.
th_TH: กำหนดค่าฐานข้อมูลสะท้อนของ อ่านเท่านั้น ที่คุณต้องการใช้

note: SysConfig
en: Configure sending of support data to OTRS Group for improved support.
th_TH: กำหนดค่าการส่งข้อมูลการสนับสนุนให้กับกลุ่มOTRS สำหรับการสนับสนุนที่ดีขึ้น

note: SysConfig
en: Configure which screen should be shown after a new ticket has been created.
th_TH: กำหนดค่าว่าหน้าจอใดควรจะแสดงหลังจากที่ตั๋วใหม่ถูกสร้างขึ้น

note: SysConfig
en: Configure your own log text for PGP.
th_TH: กำหนดค่าข้อความบันทึกของคุณสำหรับ PGP

note: SysConfig
en: Configures a default TicketDynamicField setting. "Name" defines the dynamic field which should be used, "Value" is the data that will be set, and "Event" defines the trigger event. Please check the developer manual (http://otrs.github.io/doc/), chapter "Ticket Event Module".
th_TH: กำหนดค่าค่าเริ่มต้นของการตั้งค่า TicketDynamicField "ชื่อ" จะกำหนดฟิลด์แบบไดนามิกที่จะนำมาใช้ "ค่า" เป็นข้อมูลที่จะถูกตั้งค่าและ "กิจกรรม" จะกำหนดตัวกระตุ้นกิจกรรม กรุณาตรวจสอบคู่มือการพัฒนา (http://otrs.github.io/doc/) บท "Ticket Event Module".

note: SysConfig
en: Controls how to display the ticket history entries as readable values.
th_TH: ควบคุมวิธีการแสดงรายการประวัติตั๋วเป็นค่าที่สามารถอ่าน

note: SysConfig
en: Controls if CutomerID is editable in the agent interface.
th_TH: ควบคุมหากCutomerIDสามารถแก้ไขได้ในอินเตอร์เฟสตัวแทน

note: SysConfig
en: Controls if customers have the ability to sort their tickets.
th_TH: ควบคุมหากลูกค้ามีความสามารถในการจัดเรียงตั๋วของพวกเขา

note: SysConfig
en: Controls if more than one from entry can be set in the new phone ticket in the agent interface.
th_TH: ควบคุมหากมีมากกว่าหนึ่งรายการสามารถตั้งค่าในตั๋วโทรศัพท์ใหม่ในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Controls if the admin is allowed to import a saved system configuration in SysConfig.
th_TH: ควบคุมหากผู้ดูแลระบบได้รับอนุญาตเพื่อนำเข้าการกำหนดค่าระบบที่บันทึกอยู่ใน sysconfig

note: SysConfig
en: Controls if the admin is allowed to make changes to the database via AdminSelectBox.
th_TH: ควบคุมหากผู้ดูแลระบบได้รับอนุญาตให้ทำกาเปลี่ยนแปลงไปยังฐานข้อมูลผ่านทาง AdminSelectBox

note: SysConfig
en: Controls if the ticket and article seen flags are removed when a ticket is archived.
th_TH: ควบคุมหากตั๋วและบทความค่าสถานะที่มองเห็นได้จะถูกลบออกเมื่อตั๋วถูกเก็บไว้

note: SysConfig
en: Converts HTML mails into text messages.
th_TH: แปลงอีเมล HTML เป็นข้อความ

note: SysConfig
en: Create New process ticket.
th_TH: สร้างตั๋วกระบวนการใหม่

note: SysConfig
en: Create and manage Service Level Agreements (SLAs).
th_TH: สร้างและจัดการข้อตกลงระดับการให้บริการ (SLAs)

note: SysConfig
en: Create and manage agents.
th_TH: สร้างและจัดการกับเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Create and manage attachments.
th_TH: สร้างและจัดการสิ่งที่แนบมา

note: SysConfig
en: Create and manage customer users.
th_TH: สร้างและจัดการผู้ใช้ลูกค้า

note: SysConfig
en: Create and manage customers.
th_TH: สร้างและจัดการลูกค้า

note: SysConfig
en: Create and manage dynamic fields.
th_TH: สร้างและจัดการฟิลด์แบบไดนามิก

note: SysConfig
en: Create and manage groups.
th_TH: สร้างและจัดการกลุ่ม

note: SysConfig
en: Create and manage queues.
th_TH: สร้างและจัดการคิว

note: SysConfig
en: Create and manage responses that are automatically sent.
th_TH: สร้างและจัดการการตอบสนองที่ถูกส่งอัตโนมัติ

note: SysConfig
en: Create and manage roles.
th_TH: สร้างและจัดการบทบาท

note: SysConfig
en: Create and manage salutations.
th_TH: สร้างและจัดการคำขึ้นต้นจดหมาย

note: SysConfig
en: Create and manage services.
th_TH: สร้างและจัดการการบริการ

note: SysConfig
en: Create and manage signatures.
th_TH: สร้างและจัดการลายเซ็น

note: SysConfig
en: Create and manage templates.
th_TH: สร้างและจัดการรูปแบบ

note: SysConfig
en: Create and manage ticket notifications.
th_TH: สร้างและจัดการการแจ้งเตือนตั๋ว

note: SysConfig
en: Create and manage ticket priorities.
th_TH: สร้างและจัดการลำดับความสำคัญของตั๋ว

note: SysConfig
en: Create and manage ticket states.
th_TH: สร้างและจัดการสถานะตั๋ว

note: SysConfig
en: Create and manage ticket types.
th_TH: สร้างและจัดการกับประเภทของตั๋ว

note: SysConfig
en: Create and manage web services.
th_TH: สร้างและจัดการ web services

note: SysConfig
en: Create new Ticket.
th_TH: สร้างตั๋วใหม่

note: SysConfig
en: Create new email ticket and send this out (outbound).
th_TH: สร้างอีเมล์ตั๋วใหม่และส่งออก(Outbound)

note: SysConfig
en: Create new email ticket.
th_TH: สร้างอีเมล์ตั๋วใหม่

note: SysConfig
en: Create new phone ticket (inbound).
th_TH: สร้างตั๋วโทรศัพท์ใหม่ (ขาเข้า)

note: SysConfig
en: Create new phone ticket.
th_TH: สร้างตั๋วจากโทรศัพท์ใหม่

note: SysConfig
en: Create new process ticket.
th_TH: สร้างตั๋วกระบวนการใหม่

note: SysConfig
en: Create tickets.
th_TH: สร้างตั๋ว

note: SysConfig
en: Croatian
th_TH: ภาษาโครเอเชีย

note: SysConfig
en: Custom RSS Feed
th_TH: กำหนด RSS Feed เอง

note: SysConfig
en: Custom text for the page shown to customers that have no tickets yet (if you need those text translated add them to a custom translation module).
th_TH: ข้อความที่กำหนดเองสำหรับหน้าเว็บที่แสดงลูกค้าที่ยังไม่มีตั๋ว(ถ้าคุณต้องการแปลข้อความเหล่านั้น ต้องเพิ่มเข้าไปในโมดูลการแปลที่กำหนดเอง)

note: SysConfig
en: Customer Administration
th_TH: การบริหารลูกค้า

note: SysConfig
en: Customer Information Center Search.
th_TH: การค้นหาศูนย์ข้อมูลลูกค้า

note: SysConfig
en: Customer Information Center.
th_TH: ศูนย์ข้อมูลลูกค้า

note: SysConfig
en: Customer Ticket Print Module.
th_TH: โมดูลพิมพ์ตั๋วลูกค้า

note: SysConfig
en: Customer User <-> Groups
th_TH: ลูกค้าผู้ใช้ <-> กลุ่ม

note: SysConfig
en: Customer User <-> Services
th_TH: ลูกค้าผู้ใช้ <-> การบริการ

note: SysConfig
en: Customer User Administration
th_TH: การบริหารลูกค้าผู้ใช้

note: SysConfig
en: Customer Users
th_TH: ลูกค้าผู้ใช้

note: SysConfig
en: Customer called us.
th_TH: ลูกค้าติดต่อเรา

note: SysConfig
en: Customer item (icon) which shows the closed tickets of this customer as info block. Setting CustomerUserLogin to 1 searches for tickets based on login name rather than CustomerID.
th_TH: รายการของลูกค้า (ไอคอน)ซึ่งจะแสดงตั๋วปิดของลูกค้ารายนี้เป็นบล็อกข้อมูล ตั้งค่า CustomerUserLogin เป็น 1 เพื่อค้นหาตั๋วตามชื่อสำหรับเข้าสู่ระบบมากกว่าCustomerID

note: SysConfig
en: Customer item (icon) which shows the open tickets of this customer as info block. Setting CustomerUserLogin to 1 searches for tickets based on login name rather than CustomerID.
th_TH: รายการของลูกค้า (ไอคอน)ซึ่งจะแสดงตั๋วปิดของลูกค้ารายนี้เป็นบล็อกข้อมูล ตั้งค่า CustomerUserLogin เป็น 1 เพื่อค้นหาตั๋วตามชื่อสำหรับเข้าสู่ระบบมากกว่าCustomerID

note: SysConfig
en: Customer preferences.
th_TH: การกำหนดลักษณะของลูกค้า

note: SysConfig
en: Customer request via web.
th_TH: คำขอของลูกค้าผ่านทางเว็บ

note: SysConfig
en: Customer ticket overview
th_TH: ภาพรวมตั๋วของลูกค้า

note: SysConfig
en: Customer ticket search.
th_TH: การค้นหาตั๋วลูกค้า

note: SysConfig
en: Customer ticket zoom
th_TH: ซูมตั๋วของลูกค้า

note: SysConfig
en: Customer user search
th_TH: การค้นหาลูกค้าผู้ใช้

note: SysConfig
en: CustomerID search
th_TH: การค้นหาไอดีลูกค้า

note: SysConfig
en: Customers <-> Groups
th_TH: ลูกค้า <-> กลุ่ม

note: SysConfig
en: Customizable stop words for fulltext index. These words will be removed from the search index.
th_TH: ปรับแต่งคำหยุดสำหรับดัชนี Fulltext คำเหล่านี้จะถูกลบออกจากดัชนีการค้นหา

note: SysConfig
en: Czech
th_TH: ภาษาเช็ก

note: SysConfig
en: Danish
th_TH: ภาษาเดนมาร์ก

note: SysConfig
en: Data used to export the search result in CSV format.
th_TH: ข้อมูลถูกนำมาใช้เพื่อส่งออกผลการค้นหาในรูปแบบ CSV

note: SysConfig
en: Date / Time
th_TH: วัน / เวลา

note: SysConfig
en: Debug
th_TH: การแก้ปัญหา

note: SysConfig
en: Debugs the translation set. If this is set to "Yes" all strings (text) without translations are written to STDERR. This can be helpful when you are creating a new translation file. Otherwise, this option should remain set to "No".
th_TH: แก้ปัญหาการตั้งค่าการแปล หากมีการตั้งไว้ที่ "ใช่" สตริงทั้งหมด (ข้อความ) ที่ไม่มีการแปลจะถูกเขียนไปยัง STDERR ซึ่งมีประโยชน์เมื่อคุณจะสร้างไฟล์การแปลใหม่ มิฉะนั้นแล้วตัวเลือกนี้จะยังคงตั้งค่าเป็น "ไม่"

note: SysConfig
en: Default
th_TH: เริ่มต้น

note: SysConfig
en: Default (Slim)
th_TH: เริ่มต้น (Slim)

note: SysConfig
en: Default ACL values for ticket actions.
th_TH: ค่า ACL เริ่มต้นสำหรับการกระทำของตั๋ว

note: SysConfig
en: Default ProcessManagement entity prefixes for entity IDs that are automatically generated.
th_TH: เอนทิตีเริ่มต้นของ ProcessManagement จะนำหน้า ID ของเอนทิตีที่สร้างขึ้นโดยอัตโนมัติ

note: SysConfig
en: Default data to use on attribute for ticket search screen. Example: "TicketCreateTimePointFormat=year;TicketCreateTimePointStart=Last;TicketCreateTimePoint=2;".
th_TH: ข้อมูลเริ่มต้นที่จะใช้ในแอตทริบิวต์สำหรับหน้าจอการค้นหาตั๋ว ตัวอย่าง: "TicketCreateTimePointFormat=year;TicketCreateTimePointStart=Last;TicketCreateTimePoint=2;"

note: SysConfig
en: Default data to use on attribute for ticket search screen. Example: "TicketCreateTimeStartYear=2010;TicketCreateTimeStartMonth=10;TicketCreateTimeStartDay=4;TicketCreateTimeStopYear=2010;TicketCreateTimeStopMonth=11;TicketCreateTimeStopDay=3;".
th_TH: ข้อมูลเริ่มต้นที่จะใช้ในแอตทริบิวต์สำหรับหน้าจอการค้นหาตั๋ว ตัวอย่าง: "TicketCreateTimeStartYear=2010;TicketCreateTimeStartMonth=10;TicketCreateTimeStartDay=4;TicketCreateTimeStopYear=2010;TicketCreateTimeStopMonth=11;TicketCreateTimeStopDay=3;"

note: SysConfig
en: Default display type for recipient (To,Cc) names in AgentTicketZoom and CustomerTicketZoom.
th_TH: ประเภทการแสดงผลเริ่มต้นสำหรับผู้รับ (To, CC) ชื่ออยู่ใน AgentTicketZoom และ CustomerTicketZoom

note: SysConfig
en: Default display type for sender (From) names in AgentTicketZoom and CustomerTicketZoom.
th_TH: ประเภทการแสดงผลเริ่มต้นสำหรับผู้ส่ง (From) ชื่ออยู่ใน AgentTicketZoom และ CustomerTicketZoom

note: SysConfig
en: Default loop protection module.
th_TH: โมดูลการป้องกันการวนรอบเริ่มต้น

note: SysConfig
en: Default queue ID used by the system in the agent interface.
th_TH: ไอดีคิวเริ่มต้นถูกใช้โดยระบบในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Default skin for the agent interface (slim version).
th_TH: สกีนเริ่มต้นสำหรับอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ (รุ่นบาง)

note: SysConfig
en: Default skin for the agent interface.
th_TH: สกีนเริ่มต้นสำหรับอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Default skin for the customer interface.
th_TH: สกีนเริ่มต้นสำหรับอินเตอร์เฟซเลูกค้า (รุ่นบาง)

note: SysConfig
en: Default ticket ID used by the system in the agent interface.
th_TH: ไอดีตั๋วเริ่มต้นถูกใช้โดยระบบในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Default ticket ID used by the system in the customer interface.
th_TH: ไอดีตั๋วเริ่มต้นถูกใช้โดยระบบในอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Default value for NameX
th_TH: ค่าเริ่มต้นสำหรับ NameX

note: SysConfig
en: Define a filter for html output to add links behind a defined string. The element Image allows two input kinds. At once the name of an image (e.g. faq.png). In this case the OTRS image path will be used. The second possiblity is to insert the link to the image.
th_TH: กำหนดตัวกรองสำหรับการแสดงผล HTMLเพื่อเพิ่มการเชื่อมโยงที่อยู่เบื้องหลังของอักขระที่กำหนดไว้ องค์ประกอบของภาพที่จะช่วยให้สามารถป้อนข้อมูลสองชนิดได้ หนึ่งคือชื่อของภาพ (เช่น faq.png)ในกรณีนี้เส้นทางของภาพOTRS จะถูกนำมาใช้ สองคือการแทรกการเชื่อมโยงไปยังภาพ

note: SysConfig
en: Define a mapping between variables of the customer user data (keys) and dynamic fields of a ticket (values). The purpose is to store customer user data in ticket dynamic fields. The dynamic fields must be present in the system and should be enabled for AgentTicketFreeText, so that they can be set/updated manually by the agent. They mustn't be enabled for AgentTicketPhone, AgentTicketEmail and AgentTicketCustomer. If they were, they would have precedence over the automatically set values. To use this mapping, you have to also activate the next setting below.
th_TH: กำหนดแผนที่ระหว่างตัวแปรข้อมูลของลูกค้าผู้ใช้ล(คีย์) และฟิลด์แบบไดนามิกของตั๋ว (ค่า )จุดประสงค์ในการจัดเก็บข้อมูลของลูกค้าผู้ใช้ในฟิลด์แบบไดนามิกของตั๋ว ฟิลด์แบบไดนามิกจะต้องนำเสนอในระบบและควรจะมีการเปิดใช้งานสำหรับ AgentTicketFreeText, เพื่อให้พวกเขาสามารถตั้งค่า / อัพเดตด้วยตนเองโดยเอเย่นต์ พวกเขาจะต้องไม่ถูกเปิดใช้งานสำหรับ AgentTicketPhone, AgentTicketEmail และ AgentTicketCustomer หากพวกเขาถูกเปิดใช้งาน พวกเขาจะมีความสำคัญมากกว่าค่าที่ตั้งค่าโดยอัตโนมัติ ในการใช้งานแผนที่นี้คุณต้องเปิดใช้การตั้งค่ายังครั้งต่อไปดังต่อไปนี้

note: SysConfig
en: Define dynamic field name for end time. This field has to be manually added to the system as Ticket: "Date / Time" and must be activated in ticket creation screens and/or in any other ticket action screens.
th_TH: กำหนดชื่อฟิลด์แบบไดนามิกสำหรับเวลาสิ้นสุด ข้อมูลนี้จะต้องมีการเพิ่มด้วยตนเองในระบบเป็นตั๋ว: "วันที่ / เวลา" และจะต้องเปิดใช้งานในหน้าจอการสร้างตั๋ว และ/หรือ ในหน้าจอการดำเนินการตั๋วอื่นๆ

note: SysConfig
en: Define dynamic field name for start time. This field has to be manually added to the system as Ticket: "Date / Time" and must be activated in ticket creation screens and/or in any other ticket action screens.
th_TH: กำหนดชื่อฟิลด์แบบไดนามิกสำหรับเวลาเริ่มต้น ข้อมูลนี้จะต้องมีการเพิ่มด้วยตนเองในระบบเป็นตั๋ว: "วันที่ / เวลา" และจะต้องเปิดใช้งานในหน้าจอการสร้างตั๋ว และ/หรือ ในหน้าจอการดำเนินการตั๋วอื่นๆ

note: SysConfig
en: Define the max depth of queues.
th_TH: กำหนดความลึกสูงสุดของคิว

note: SysConfig
en: Define the queue comment 2.
th_TH: กำหนดการแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับคิวที่ 2

note: SysConfig
en: Define the service comment 2.
th_TH: กำหนดการแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการบริการที่ 2

note: SysConfig
en: Define the sla comment 2.
th_TH: กำหนดการแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับsla ที่ 2

note: SysConfig
en: Define the start day of the week for the date picker for the indicated calendar.
th_TH: กำหนดวันเริ่มต้นของสัปดาห์สำหรับตัวเลือกวันสำหรับปฏิทินที่ระบุไว้

note: SysConfig
en: Define the start day of the week for the date picker.
th_TH: กำหนดวันเริ่มต้นของสัปดาห์สำหรับตัวเลือกวัน

note: SysConfig
en: Defines a customer item, which generates a LinkedIn icon at the end of a customer info block.
th_TH: กำหนดรายการลูกค้าซึ่งจะสร้างไอคอน LinkedIn ในตอนท้ายของบล็อกข้อมูลลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines a customer item, which generates a XING icon at the end of a customer info block.
th_TH: กำหนดรายการลูกค้าซึ่งจะสร้างไอคอน XING  ในตอนท้ายของบล็อกข้อมูลลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines a customer item, which generates a google icon at the end of a customer info block.
th_TH: กำหนดรายการลูกค้าซึ่งจะสร้างไอคอน google ในตอนท้ายของบล็อกข้อมูลลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines a customer item, which generates a google maps icon at the end of a customer info block.
th_TH: กำหนดรายการลูกค้าซึ่งจะสร้างไอคอน google maps ในตอนท้ายของบล็อกข้อมูลลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines a default list of words, that are ignored by the spell checker.
th_TH: กำหนดรายการเริ่มต้นของคำที่ได้รับการปฏิเสธโดยตรวจสอบการสะกด

note: SysConfig
en: Defines a filter for html output to add links behind CVE numbers. The element Image allows two input kinds. At once the name of an image (e.g. faq.png). In this case the OTRS image path will be used. The second possiblity is to insert the link to the image.
th_TH: กำหนดตัวกรองสำหรับการแสดงผล HTMLเพื่อเพิ่มการเชื่อมโยงที่อยู่เบื้องหลังของหมายเลข CVE องค์ประกอบของภาพที่จะช่วยให้สามารถป้อนข้อมูลสองชนิดได้ หนึ่งคือชื่อของภาพ (เช่น faq.png)ในกรณีนี้เส้นทางของภาพOTRS จะถูกนำมาใช้ สองคือการแทรกการเชื่อมโยงไปยังภาพ

note: SysConfig
en: Defines a filter for html output to add links behind MSBulletin numbers. The element Image allows two input kinds. At once the name of an image (e.g. faq.png). In this case the OTRS image path will be used. The second possiblity is to insert the link to the image.
th_TH: กำหนดตัวกรองสำหรับการแสดงผล HTMLเพื่อเพิ่มการเชื่อมโยงที่อยู่เบื้องหลังของหมายเลข MSBulletin องค์ประกอบของภาพที่จะช่วยให้สามารถป้อนข้อมูลสองชนิดได้ หนึ่งคือชื่อของภาพ (เช่น faq.png)ในกรณีนี้เส้นทางของภาพOTRS จะถูกนำมาใช้ สองคือการแทรกการเชื่อมโยงไปยังภาพ

note: SysConfig
en: Defines a filter for html output to add links behind a defined string. The element Image allows two input kinds. At once the name of an image (e.g. faq.png). In this case the OTRS image path will be used. The second possiblity is to insert the link to the image.
th_TH: กำหนดตัวกรองสำหรับการแสดงผล HTMLเพื่อเพิ่มการเชื่อมโยงที่อยู่เบื้องหลังของอักขระที่กำหนดไว้ องค์ประกอบของภาพที่จะช่วยให้สามารถป้อนข้อมูลสองชนิดได้ หนึ่งคือชื่อของภาพ (เช่น faq.png)ในกรณีนี้เส้นทางของภาพOTRS จะถูกนำมาใช้ สองคือการแทรกการเชื่อมโยงไปยังภาพ

note: SysConfig
en: Defines a filter for html output to add links behind bugtraq numbers. The element Image allows two input kinds. At once the name of an image (e.g. faq.png). In this case the OTRS image path will be used. The second possiblity is to insert the link to the image.
th_TH: กำหนดตัวกรองสำหรับการแสดงผล HTMLเพื่อเพิ่มการเชื่อมโยงที่อยู่เบื้องหลังของหมายเลข bugtraq องค์ประกอบของภาพที่จะช่วยให้สามารถป้อนข้อมูลสองชนิดได้ หนึ่งคือชื่อของภาพ (เช่น faq.png)ในกรณีนี้เส้นทางของภาพOTRS จะถูกนำมาใช้ สองคือการแทรกการเชื่อมโยงไปยังภาพ

note: SysConfig
en: Defines a filter to process the text in the articles, in order to highlight predefined keywords.
th_TH: กำหนดตัวกรองเพื่อประมวลผลข้อความในบทความเพื่อที่จะเน้นคำหลักที่กำหนดไว้ล่วงหน้า

note: SysConfig
en: Defines a regular expression that excludes some addresses from the syntax check (if "CheckEmailAddresses" is set to "Yes"). Please enter a regex in this field for email addresses, that aren't syntactically valid, but are necessary for the system (i.e. "root@localhost").
th_TH: กำหนดนิพจน์ปกติที่ไม่รวมที่อยู่บางส่วนจากการตรวจสอบไวยากรณ์ (ถ้า "CheckEmailAddresses" ตั้งค่าเป็น "ใช่")กรุณากด regexในช่องนี้สำหรับที่อยู่อีเมล มีนไม่ใช่การสร้างประโยคที่ถูกต้อง แต่เป็นสิ่งจำเป็นสำหรับระบบ (เช่น "root@localhost")

note: SysConfig
en: Defines a regular expression that filters all email addresses that should not be used in the application.
th_TH: กำหนดนิพจน์ปกติที่กรองที่อยู่อีเมลทั้งหมดที่ไม่ควรนำมาใช้ในแอพลิเคชั่น

note: SysConfig
en: Defines a sleep time in microseconds between tickets while they are been processed by a job.
th_TH: กำหนดเวลาการพักใน microseconds ระหว่างตั๋วในขณะที่พวกเขาผ่านการประมวลผลจากงาน

note: SysConfig
en: Defines a useful module to load specific user options or to display news.
th_TH: กำหนดโมดูลที่มีประโยชน์เพื่อโหลดตัวเลือกผู้ใช้ที่ระบุหรือเพื่อแสดงข่าว

note: SysConfig
en: Defines all the X-headers that should be scanned.
th_TH: กำหนดX-ส่วนหัวทั้งหมดที่ควรจะสแกน

note: SysConfig
en: Defines all the languages that are available to the application. Specify only English names of languages here.
th_TH: กำหนดทุกภาษาที่มีอยู่ไปยังโปรแกรมประยุกต์ และระบุชื่อภาษานั่นๆที่นี่เป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น

note: SysConfig
en: Defines all the languages that are available to the application. Specify only native names of languages here.
th_TH: กำหนดทุกภาษาที่มีอยู่ไปยังโปรแกรมประยุกต์ และระบุชื่อภาษานั่นๆที่นี้

note: SysConfig
en: Defines all the parameters for the RefreshTime object in the customer preferences of the customer interface.
th_TH: กำหนดพารามิเตอร์ทั้งหมดสำหรับออบเจค RefreshTime ในการตั้งค่าลูกค้าของอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines all the parameters for the ShownTickets object in the customer preferences of the customer interface.
th_TH: กำหนดพารามิเตอร์ทั้งหมดสำหรับออบเจค ShownTickets ในการตั้งค่าลูกค้าของอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines all the parameters for this item in the customer preferences.
th_TH: กำหนดพารามิเตอร์ทั้งหมดสำหรับรายการนี้ในการตั้งค่าลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines all the parameters for this notification transport.
th_TH: กำหนดพารามิเตอร์ทั้งหมดสำหรับการขนส่งการแจ้งเตือนนี้

note: SysConfig
en: Defines all the possible stats output formats.
th_TH: กำหนดรูปแบบผลผลิตสถิติที่เป็นไปได้ทั้งหมด

note: SysConfig
en: Defines an alternate URL, where the login link refers to.
th_TH: กำหนด URL สำรองซึ่งการเชื่อมโยงการเข้าสู่ระบบอ้างถึง.

note: SysConfig
en: Defines an alternate URL, where the logout link refers to.
th_TH: กำหนด URL สำรองซึ่งการเชื่อมโยงการออกจากระบบอ้างถึง.

note: SysConfig
en: Defines an alternate login URL for the customer panel..
th_TH: กำหนด URL เข้าสู่ระบบสำรองสำหรับแผงลูกค้า ..

note: SysConfig
en: Defines an alternate logout URL for the customer panel.
th_TH: กำหนด URL ออกจากระบบสำรองสำหรับแผงลูกค้า ..

note: SysConfig
en: Defines an external link to the database of the customer (e.g. 'http://yourhost/customer.php?CID=[% Data.CustomerID %]' or '').
th_TH: กำหนดลิงค์ภายนอกไปยังฐานข้อมูลของลูกค้า (เช่น 'http: //yourhost/customer.php CID = [% Data.CustomerID%]' หรือ '')

note: SysConfig
en: Defines from which ticket attributes the agent can select the result order.
th_TH: กำหนดจากแอตทริบิวต์ตั๋ว เอเย่นต์สามารถเลือก
    ลำดับของผลลัพธ์

note: SysConfig
en: Defines how the From field from the emails (sent from answers and email tickets) should look like.
th_TH: กำหนดฟิลด์Fromจากอีเมลว่าควรมีลักษณะอย่างไร (ส่งมาจากคำตอบและตั๋วอีเมล)

note: SysConfig
en: Defines if a pre-sorting by priority should be done in the queue view.
th_TH: กำหนด หากการจัดเรียงล่วงหน้าตามลำดับความสำคัญที่ควรทำในมุมมองคิว

note: SysConfig
en: Defines if a pre-sorting by priority should be done in the service view.
th_TH: กำหนด หากการจัดเรียงล่วงหน้าตามลำดับความสำคัญที่ควรทำในมุมมองการบริการ

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the close ticket screen of the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอตั๋วปิดในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the email outbound screen of the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจออีเมลขาออกในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket bounce screen of the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอการตีกลับตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket compose screen of the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอตั๋วเขียนในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket forward screen of the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอตั๋วส่งต่อในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket free text screen of the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอตั๋วข้อความฟรีในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket merge screen of a zoomed ticket in the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอตั๋วผสมผสานของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket note screen of the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอโน้ตตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket owner screen of a zoomed ticket in the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอของเจ้าของตั๋วของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket pending screen of a zoomed ticket in the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอตั๋วที่รอการดำเนินการของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket phone inbound screen of the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาเข้าในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket phone outbound screen of the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาออกในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket priority screen of a zoomed ticket in the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอลำดีบความสำคัญตั๋วของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required in the ticket responsible screen of the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคในหน้าจอของผู้รับผิดชอบตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if a ticket lock is required to change the customer of a ticket in the agent interface (if the ticket isn't locked yet, the ticket gets locked and the current agent will be set automatically as its owner).
th_TH: กำหนดค่าถ้าหากจำเป็นต้องใช้ตั๋วล็อคเพื่อเปลี่ยนลูกค้าของตั๋วเขียนในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ (ทำการล็อคตั๋วถ้าหากตั๋วยังไม่ได้ล็อคและเซตให้เอเย่นต์ปัจจุบันเป็นเจ้าของอัตโนมัติ)

note: SysConfig
en: Defines if agents should be allowed to login if they have no shared secret stored in their preferences and therefore are not using two-factor authentication.
th_TH: กำหนดหากเอเย่นต์ควรได้รับอนุญาตในการเข้าสู่ระบบหากพวกเขาไม่มีความลับที่ใช้ร่วมกันเก็บไว้ในการตั้งค่าของพวกเขา เพราะฉะนั้นจึงไม่ได้ใช้ตรวจสอบสองปัจจัย

note: SysConfig
en: Defines if composed messages have to be spell checked in the agent interface.
th_TH: กำหนดหากข้อความเงียบจะต้องมีการสะกดตรวจสอบในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines if customers should be allowed to login if they have no shared secret stored in their preferences and therefore are not using two-factor authentication.
th_TH: กำหนดหากลูกค้าควรได้รับอนุญาตในการเข้าสู่ระบบหากพวกเขาไม่มีความลับที่ใช้ร่วมกันเก็บไว้ในการตั้งค่าของพวกเขา เพราะฉะนั้นจึงไม่ได้ใช้ตรวจสอบสองปัจจัย

note: SysConfig
en: Defines if the enhanced mode should be used (enables use of table, replace, subscript, superscript, paste from word, etc.).
th_TH: กำหนดหากโหมดเสริมควรถูกใช้ (ช่วยให้สามารถใช้ตาราง, แทนที่,ดรรชนีล่าง,ดรรชนีบน,วางจากประโยคและอื่น ๆ )

note: SysConfig
en: Defines if the previously valid token should be accepted for authentication. This is slightly less secure but gives users 30 seconds more time to enter their one-time password.
th_TH: กำหนดหากสัญลักษณ์ที่ถูกต้องก่อนหน้านี้ควรได้รับการยอมรับสำหรับการตรวจสอบ นี่คือความปลอดภัยที่น้อยลงเล็กน้อย แต่ให้เวลาแก่ผู้ใช้มากกว่า 30 วินาทีขึ้นในการป้อนรหัสผ่านเพียงครั้งเดียว

note: SysConfig
en: Defines if the values for filters should be retrieved from all available tickets. If set to "Yes", only values which are actually used in any ticket will be available for filtering. Please note: The list of customers will always be retrieved like this.
th_TH: กำหนดถ้าค่าสำหรับฟิลเตอร์ควรจะดึงมาจากตั๋วที่มีอยู่ทั้งหมด ถ้าตั้งค่าเป็น "ใช่" เฉพาะค่าที่ใช้จริงในการออกตั๋วใด ๆ จะสามารถใช้ได้สำหรับการกรอง โปรดทราบ: รายการของลูกค้าจะถูกดึงมาอย่างนี้

note: SysConfig
en: Defines if time accounting is mandatory in the agent interface. If activated, a note must be entered for all ticket actions (no matter if the note itself is configured as active or is originally mandatory for the individual ticket action screen).
th_TH: กำหนดหากการเวลามีผลบังคับใช้ในอินเตอร์เฟสตัวแทน หากเปิดใช้งาน โน้ตจะต้องถูกป้อนสำหรับการกระทำตั๋วทั้งหมด (ไม่ว่าจะเป็นในกรณีที่โน้ตถูกกำหนดค่าเป็นใช้งานหรือมีผลบังคับใช้แต่เดิม
    สำหรับหน้าจอการกระทำที่ตั๋วของแต่ละบุคคล)

note: SysConfig
en: Defines if time accounting must be set to all tickets in bulk action.
th_TH: กำหนด หากการนับเวลาจะต้องตั้งค่าไปยังตั๋วทั้งหมดในการดำเนินการเป็นกลุ่ม

note: SysConfig
en: Defines out of office message template. Two string parameters (%s) available: end date and number of days left.
th_TH: กำหนดแม่แบบข้อความนอกสำนักงาน สองสตริงพารามิเตอร์ (% s) ที่สามารถใช้ได้: วันที่สิ้นสุดและจำนวนวันที่เหลือ

note: SysConfig
en: Defines queues that's tickets are used for displaying as calendar events.
th_TH: กำหนดคิวที่ตั๋วถูกนำมาใช้สำหรับแสดงเป็นกิจกรรมในปฏิทิน

note: SysConfig
en: Defines the IP regular expression for accessing the local repository. You need to enable this to have access to your local repository and the package::RepositoryList is required on the remote host.
th_TH: กำหนด IP นิพจน์ทั่วไปที่สำหรับการเข้าถึงพื้นที่เก็บข้อมูลท้องถิ่น คุณจำเป็นต้องเปิดใช้งานนี้เพื่อเข้าถึงพื้นที่เก็บข้อมูลท้องถิ่นของคุณและ  package::RepositoryList จำเป็นต้องใช้ในพื้นที่ห่างไกล

note: SysConfig
en: Defines the URL CSS path.
th_TH: กำหนดเส้นทาง URL CSS

note: SysConfig
en: Defines the URL base path of icons, CSS and Java Script.
th_TH: กำหนดฐานเส้นทาง URL ของไอคอน CSS และ Java Script

note: SysConfig
en: Defines the URL image path of icons for navigation.
th_TH: กำหนดภาพเส้นทาง URL ของไอคอนสำหรับการนำทาง

note: SysConfig
en: Defines the URL java script path.
th_TH: กำหนดเส้นทาง URL java script

note: SysConfig
en: Defines the URL rich text editor path.
th_TH: กำหนดเส้นทางแก้ไขข้อความของ URL

note: SysConfig
en: Defines the address of a dedicated DNS server, if necessary, for the "CheckMXRecord" look-ups.
th_TH: กำหนดที่อยู่ของเซิร์ฟเวอร์ DNS ในกรณีที่จำเป็น
    สำหรับ "CheckMXRecord"

note: SysConfig
en: Defines the agent preferences key where the shared secret key is stored.
th_TH: กำหนดคีย์การตั้งค่าเอเย่นต์ซึ่งคีย์ลับที่ใช้ร่วมกันถูกเก็บไว้

note: SysConfig
en: Defines the body text for notification mails sent to agents, about new password (after using this link the new password will be sent).
th_TH: กำหนดข้อความในส่วนเนื้อความสำหรับการแจ้งเตือนอีเมลที่ส่งให้กับเอเย่นต์เกี่ยวกับรหัสผ่านใหม่ (หลังจากที่ใช้การเชื่อมโยงนี้รหัสผ่านใหม่จะถูกส่งไป)

note: SysConfig
en: Defines the body text for notification mails sent to agents, with token about new requested password (after using this link the new password will be sent).
th_TH: กำหนดข้อความในส่วนเนื้อความสำหรับการแจ้งเตือนอีเมลที่ส่งให้กับเอเย่นต์พร้อมกับสัญลักษณ์เกี่ยวกับรหัสผ่านใหม่ที่ถูกร้องขอ(หลังจากที่ใช้การเชื่อมโยงนี้รหัสผ่านใหม่จะถูกส่งไป)

note: SysConfig
en: Defines the body text for notification mails sent to customers, about new account.
th_TH: กำหนดข้อความในส่วนเนื้อความสำหรับการแจ้งเตือนอีเมลที่ส่งให้กับลูกค้าเกี่ยวกับการบัญชีใหม่

note: SysConfig
en: Defines the body text for notification mails sent to customers, about new password (after using this link the new password will be sent).
th_TH: กำหนดข้อความในส่วนเนื้อความสำหรับการแจ้งเตือนอีเมลที่ส่งให้กับลูกค้าเกี่ยวกับรหัสผ่านใหม่ (หลังจากที่ใช้การเชื่อมโยงนี้รหัสผ่านใหม่จะถูกส่งไป)

note: SysConfig
en: Defines the body text for notification mails sent to customers, with token about new requested password (after using this link the new password will be sent).
th_TH: กำหนดข้อความในส่วนเนื้อความสำหรับการแจ้งเตือนอีเมลที่ส่งให้กับลูกค้าพร้อมกับสัญลักษณ์เกี่ยวกับรหัสผ่านใหม่ที่ถูกร้องขอ(หลังจากที่ใช้การเชื่อมโยงนี้รหัสผ่านใหม่จะถูกส่งไป)

note: SysConfig
en: Defines the body text for rejected emails.
th_TH: กำหนดข้อความในส่วนเนื้อความสำหรับอีเมลที่ถูกปฏิเสธ

note: SysConfig
en: Defines the calendar width in percent. Default is 95%.
th_TH: กำหนดความกว้างปฏิทินเป็นเปอร์เซ็นต์ เริ่มต้นคือ 95%

note: SysConfig
en: Defines the cluster node identifier. This is only used in cluster configurations where there is more than one OTRS frontend system. Note: only values from 1 to 99 are allowed.
th_TH: กำหนดตัวระบุโหนดคลัสเตอร์ที่จะใช้ในการกำหนดค่าคลัสเตอร์เท่านั้นซึ่งมีระบบส่วนหน้าOTRS มากกว่าหนึ่ง หมายเหตุ: เฉพาะค่า 1-99ที่ได้รับอนุญาต

note: SysConfig
en: Defines the column to store the keys for the preferences table.
th_TH: กำหนดคอลัมน์เพื่อจัดเก็บกุญแจสำหรับตารางการตั้งค่า

note: SysConfig
en: Defines the config options for the autocompletion feature.
th_TH: กำหนดตัวเลือกการตั้งค่าสำหรับฟีเจอร์autocompletion

note: SysConfig
en: Defines the config parameters of this item, to be shown in the preferences view.
th_TH: กำหนดค่าพารามิเตอร์ของการตั้งค่าของรายการนี้จะแสดงในมุมมองการตั้งค่า

note: SysConfig
en: Defines the config parameters of this item, to be shown in the preferences view. Take care to maintain the dictionaries installed in the system in the data section.
th_TH: กำหนดค่าพารามิเตอร์ของการตั้งค่าของรายการนี้จะแสดงในมุมมองการตั้งค่า การดูแลเพื่อรักษาพจนานุกรมที่ติดตั้งในระบบในส่วนของข้อมูล

note: SysConfig
en: Defines the connections for http/ftp, via a proxy.
th_TH: กำหนดการเชื่อมต่อสำหรับ http/ftp ผ่านพร็อกซี่

note: SysConfig
en: Defines the customer preferences key where the shared secret key is stored.
th_TH: กำหนดคีย์การตั้งค่าลูกค้าซึ่งคีย์ลับที่ใช้ร่วมกันถูกเก็บไว้

note: SysConfig
en: Defines the date input format used in forms (option or input fields).
th_TH: กำหนดรูปแบบการป้อนวันที่ ที่ใช้ในแบบฟอร์ม (ตัวเลือกหรือช่องใส่)

note: SysConfig
en: Defines the default CSS used in rich text editors.
th_TH: กำหนด CSS เริ่มต้นที่ใช้ในการแก้ไขข้อความ

note: SysConfig
en: Defines the default auto response type of the article for this operation.
th_TH: กำหนดประเภทการตอบสนองอัตโนมัติเริ่มต้นของบทความนี้สำหรับการดำเนินงาน

note: SysConfig
en: Defines the default body of a note in the ticket free text screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดเนื้อเรื่องเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอตั๋วข้อความฟรีในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default front-end (HTML) theme to be used by the agents and customers. If you like, you can add your own theme. Please refer the administrator manual located at http://otrs.github.io/doc/.
th_TH: กำหนดธีม front-end เริ่มต้น (HTML)ที่จะใช้โดยตัวแทนและลูกค้า ถ้าคุณชอบคุณสามารถเพิ่มธีมของคุณเอง โปรดดูคู่มือการดูแลระบบที่ตั้งอยู่ที่ http://otrs.github.io/doc/

note: SysConfig
en: Defines the default front-end language. All the possible values are determined by the available language files on the system (see the next setting).
th_TH: กำหนดภาษา front-end เริ่มต้น ทุกค่าที่เป็นไปจะถูกกำหนดโดยไฟล์ภาษาที่มีอยู่ในระบบ (กรุณาดูการตั้งค่าถัดไป)

note: SysConfig
en: Defines the default history type in the customer interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของประวัติในอินเตอร์เฟสลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default maximum number of X-axis attributes for the time scale.
th_TH: กำหนดจำนวนสูงสุดเริ่มต้นของคุณลักษณะของแกน X สำหรับสเกลเวลา

note: SysConfig
en: Defines the default maximum number of statistics per page on the overview screen.
th_TH: กำหนดจำนวนสูงสุดเริ่มต้นของสถิติต่อหนึ่งหน้าบนหน้าจอภาพรวม

note: SysConfig
en: Defines the default next state for a ticket after customer follow-up in the customer interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานะครั้งต่อไปสำหรับตั๋วหลังจากที่การติดตามลูกค้าในอินเตอร์เฟสลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after adding a note, in the close ticket screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วปิดในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after adding a note, in the ticket bulk screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วที่เป็นกลุ่มในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after adding a note, in the ticket free text screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วข้อความฟรีในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after adding a note, in the ticket note screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอโน้ตตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after adding a note, in the ticket owner screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอเจ้าของตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after adding a note, in the ticket pending screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วที่รอดำเนินการในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after adding a note, in the ticket priority screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอลำดับความสำคัญของตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after adding a note, in the ticket responsible screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอผู้ดูแลตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after being bounced, in the ticket bounce screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอการตีกลับตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after being forwarded, in the ticket forward screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วส่งต่อในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket after the message has been sent, in the email outbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากข้อความได้ถูกส่งในหน้าจออีเมลขาออกในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default next state of a ticket if it is composed / answered in the ticket compose screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหากมันคือ
    เงียบ / ตอบ ในหน้าจอตั๋วการเขียนในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default note body text for phone tickets in the ticket phone inbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดเนื้อเรื่องเริ่มต้นของโน้ตสำหรับตั๋วโทรศัพท์ในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาเข้าในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default note body text for phone tickets in the ticket phone outbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดเนื้อเรื่องเริ่มต้นของโน้ตสำหรับตั๋วโทรศัพท์ในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาออกในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default priority of follow-up customer tickets in the ticket zoom screen in the customer interface.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วการติดตามลูกค้าในหน้าจอตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซของลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default priority of new customer tickets in the customer interface.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วลูกค้าใหม่ในอินเตอร์เฟซของลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default priority of new tickets.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วใหม่

note: SysConfig
en: Defines the default queue for new customer tickets in the customer interface.
th_TH: กำหนดคิวเริ่มต้นสำหรับของตั๋วลูกค้าใหม่ในอินเตอร์เฟซของลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default selection at the drop down menu for dynamic objects (Form: Common Specification).
th_TH: กำหนดการเลือกเริ่มต้นที่เมนูดรอปดาวน์สำหรับออบเจคแบบไดนามิก  (Form: Common Specification).

note: SysConfig
en: Defines the default selection at the drop down menu for permissions (Form: Common Specification).
th_TH: กำหนดการเลือกเริ่มต้นที่เมนูดรอปดาวน์สำหรับการอนุญาต  (Form: Common Specification).

note: SysConfig
en: Defines the default selection at the drop down menu for stats format (Form: Common Specification). Please insert the format key (see Stats::Format).
th_TH: กำหนดการเลือกเริ่มต้นที่เมนูดรอปดาวน์สำหรับรูปแบบสถิติ  (Form: Common Specification) กรุณาใส่รูปแบบคีย์ (see Stats::Format)

note: SysConfig
en: Defines the default sender type for phone tickets in the ticket phone inbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทผู้ส่งเริ่มต้นสำหรับตั๋วโทรศัพท์ในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาเข้าของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default sender type for phone tickets in the ticket phone outbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทผู้ส่งเริ่มต้นสำหรับตั๋วโทรศัพท์ในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาออกของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default sender type for tickets in the ticket zoom screen of the customer interface.
th_TH: กำหนดประเภทผู้ส่งเริ่มต้นสำหรับตั๋วโทรศัพท์ในหน้าจอการซูมตั๋วเข้าของอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default shown ticket search attribute for ticket search screen (AllTickets/ArchivedTickets/NotArchivedTickets).
th_TH: กำหนดแอตทริบิวต์การค้นหาตั๋วเริ่มต้นแสดงให้เห็นหน้าจอการค้นหาตั๋ว (AllTickets/ArchivedTickets/NotArchivedTickets).

note: SysConfig
en: Defines the default shown ticket search attribute for ticket search screen.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นแอตทริบิวต์การค้นหาตั๋วที่แสดงสำหรับหน้าจอการค้นหาตั๋ว

note: SysConfig
en: Defines the default shown ticket search attribute for ticket search screen. Example: "Key" must have the name of the Dynamic Field in this case 'X', "Content" must have the value of the Dynamic Field depending on the Dynamic Field type,  Text: 'a text', Dropdown: '1', Date/Time: 'Search_DynamicField_XTimeSlotStartYear=1974; Search_DynamicField_XTimeSlotStartMonth=01; Search_DynamicField_XTimeSlotStartDay=26; Search_DynamicField_XTimeSlotStartHour=00; Search_DynamicField_XTimeSlotStartMinute=00; Search_DynamicField_XTimeSlotStartSecond=00; Search_DynamicField_XTimeSlotStopYear=2013; Search_DynamicField_XTimeSlotStopMonth=01; Search_DynamicField_XTimeSlotStopDay=26; Search_DynamicField_XTimeSlotStopHour=23; Search_DynamicField_XTimeSlotStopMinute=59; Search_DynamicField_XTimeSlotStopSecond=59;' and or 'Search_DynamicField_XTimePointFormat=week; Search_DynamicField_XTimePointStart=Before; Search_DynamicField_XTimePointValue=7';.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของแอตทริบิวต์การค้นหาตั๋วที่ถูกแสดงสำหรับหน้าจอการค้นหาตั๋ว ตัวอย่าง: "คีย์" ต้องมีชื่อของฟิลด์แบบไดนามิกในกรณีนี้คือ 'X'  "เนื้อหา" ต้องมีค่าของฟิลด์ไดนามิกซึ่งขึ้นอยู่กับประเภทของฟิลด์ไดนามิก ข้อความ: คือ 'ข้อความ'  เมนูแบบเลื่อนลง: '1',  วันที่ / เวลา: Search_DynamicField_XTimeSlotStartYear = 1974; Search_DynamicField_XTimeSlotStartMonth=01; Search_DynamicField_XTimeSlotStartDay=26; Search_DynamicField_XTimeSlotStartHour=00; Search_DynamicField_XTimeSlotStartMinute=00; Search_DynamicField_XTimeSlotStartSecond=00; Search_DynamicField_XTimeSlotStopYear=2013; Search_DynamicField_XTimeSlotStopMonth=01; Search_DynamicField_XTimeSlotStopDay=26; Search_DynamicField_XTimeSlotStopHour=23; Search_DynamicField_XTimeSlotStopMinute=59; Search_DynamicField_XTimeSlotStopSecond=59;' and or 'Search_DynamicField_XTimePointFormat=week; Search_DynamicField_XTimePointStart=Before; Search_DynamicField_XTimePointValue=7';.

note: SysConfig
en: Defines the default sort criteria for all queues displayed in the queue view.
th_TH: กำหนดเกณฑ์การจัดเรียงเริ่มต้นสำหรับคิวทั้งหมดที่แสดงในมุมมองคิว

note: SysConfig
en: Defines the default sort criteria for all services displayed in the service view.
th_TH: กำหนดเกณฑ์การจัดเรียงเริ่มต้นสำหรับการบริการทั้งหมดที่แสดงในมุมมองการบริการ

note: SysConfig
en: Defines the default sort order for all queues in the queue view, after priority sort.
th_TH: กำหนดเกณฑ์การจัดเรียงเริ่มต้นสำหรับคิวทั้งหมดที่แสดงในมุมมองคิวหลังจากการจัดเรียงลำดับความสำคัญ

note: SysConfig
en: Defines the default sort order for all services in the service view, after priority sort.
th_TH: กำหนดเกณฑ์การจัดเรียงเริ่มต้นสำหรับการบริการทั้งหมดที่แสดงในมุมมองการบริการหลังจากการจัดเรียงลำดับความสำคัญ

note: SysConfig
en: Defines the default spell checker dictionary.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของตรวจสอบการการสะกดคำในพจนานุกรม

note: SysConfig
en: Defines the default state of new customer tickets in the customer interface.
th_TH: กำหนดสถานะเริ่มต้นของตั๋วลูกค้าใหม่ในอินเตอร์เฟสลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default state of new tickets.
th_TH: กำหนดสถานะเริ่มต้นของตั๋วใหม่

note: SysConfig
en: Defines the default subject for phone tickets in the ticket phone inbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดหัวข้อเริ่มต้นสำหรับตั๋วโทรศัพท์ในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาเข้าของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default subject for phone tickets in the ticket phone outbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดหัวข้อเริ่มต้นสำหรับตั๋วโทรศัพท์ในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาออกของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default subject of a note in the ticket free text screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดหัวข้อเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอตั๋วข้อความฟรีในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default the number of seconds (from current time) to re-schedule a generic interface failed task.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของตัวเลขหน่วยวินาที (จากเวลาปัจจุบัน) เพื่อกำหนดงานที่ล้มเหลวของอินเตอร์เฟซทั่วไปใหม่

note: SysConfig
en: Defines the default ticket attribute for ticket sorting in a ticket search of the customer interface.
th_TH: กำหนดคแอตทริบิวต์เริ่มต้นของตั๋วสำหรับการเรียงลำดับตั๋วในการค้นหาตั๋วในอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default ticket attribute for ticket sorting in the escalation view of the agent interface.
th_TH: กำหนดคแอตทริบิวต์เริ่มต้นของตั๋วสำหรับการเรียงลำดับตั๋วในมุมมองการขยายในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket attribute for ticket sorting in the locked ticket view of the agent interface.
th_TH: กำหนดคแอตทริบิวต์เริ่มต้นของตั๋วสำหรับการเรียงลำดับตั๋วในมุมมองตั๋วที่ถูกในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket attribute for ticket sorting in the responsible view of the agent interface.
th_TH: กำหนดคแอตทริบิวต์เริ่มต้นของตั๋วสำหรับการเรียงลำดับตั๋วในมุมมองผู้รับผิดชอบในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket attribute for ticket sorting in the status view of the agent interface.
th_TH: กำหนดคแอตทริบิวต์เริ่มต้นของตั๋วสำหรับการเรียงลำดับตั๋วในมุมมองสถานภาพในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket attribute for ticket sorting in the watch view of the agent interface.
th_TH: กำหนดคแอตทริบิวต์เริ่มต้นของตั๋วสำหรับการเรียงลำดับตั๋วในมุมมองการดูในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket attribute for ticket sorting of the ticket search result of the agent interface.
th_TH: กำหนดคแอตทริบิวต์เริ่มต้นของตั๋วสำหรับการเรียงลำดับตั๋วของผลลัพธ์ของการค้นหาตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket attribute for ticket sorting of the ticket search result of this operation.
th_TH: กำหนดคแอตทริบิวต์เริ่มต้นของตั๋วสำหรับการเรียงลำดับตั๋วของผลลัพธ์ของการค้นหาตั๋วของการดำเนินการนี้

note: SysConfig
en: Defines the default ticket bounced notification for customer/sender in the ticket bounce screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดการแจ้งเตือนการตีกลับตั๋วเริ่มต้นสำหรับลูกค้า / ผู้ส่งในหน้าจอการตีกลับตั๋วของอินเตอร์เฟซตัวแทน

note: SysConfig
en: Defines the default ticket next state after adding a phone note in the ticket phone inbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาเข้าของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket next state after adding a phone note in the ticket phone outbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นของสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาออกของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket order (after priority sort) in the escalation view of the agent interface. Up: oldest on top. Down: latest on top.
th_TH: กำหนดการจัดเรียงเริ่มต้นของตั๋ว (หลังจากการจัดเรียงลำดับความสำคัญ)ในมุมมองการขยายของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ขึ้น: เก่าที่สุดด้านบน ลง: ล่าสุดด้านบน

note: SysConfig
en: Defines the default ticket order (after priority sort) in the status view of the agent interface. Up: oldest on top. Down: latest on top.
th_TH: กำหนดการจัดเรียงเริ่มต้นของตั๋ว (หลังจากการจัดเรียงลำดับความสำคัญ)ในมุมมองของสถานภาพของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ขึ้น: เก่าที่สุดด้านบน ลง: ล่าสุดด้านบน

note: SysConfig
en: Defines the default ticket order in the responsible view of the agent interface. Up: oldest on top. Down: latest on top.
th_TH: กำหนดการจัดเรียงเริ่มต้นของตั๋วในมุมมองของผู้รับผิดชอบของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ขึ้น: เก่าที่สุดด้านบน ลง: ล่าสุดด้านบน

note: SysConfig
en: Defines the default ticket order in the ticket locked view of the agent interface. Up: oldest on top. Down: latest on top.
th_TH: กำหนดการจัดเรียงเริ่มต้นของตั๋วในมุมมองของตั๋วที่ถูกล็อคของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ขึ้น: เก่าที่สุดด้านบน ลง: ล่าสุดด้านบน

note: SysConfig
en: Defines the default ticket order in the ticket search result of the agent interface. Up: oldest on top. Down: latest on top.
th_TH: กำหนดการจัดเรียงเริ่มต้นของตั๋วในผลลัพธ์ของการค้นหาตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ขึ้น: เก่าที่สุดด้านบน ลง: ล่าสุดด้านบน

note: SysConfig
en: Defines the default ticket order in the ticket search result of the this operation. Up: oldest on top. Down: latest on top.
th_TH: กำหนดการจัดเรียงเริ่มต้นของตั๋วในผลลัพธ์ของการค้นหาตั๋วของการดำเนินการนี้ ขึ้น: เก่าที่สุดด้านบน ลง: ล่าสุดด้านบน

note: SysConfig
en: Defines the default ticket order in the watch view of the agent interface. Up: oldest on top. Down: latest on top.
th_TH: กำหนดการจัดเรียงเริ่มต้นของตั๋วในมุมมองการดูของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ขึ้น: เก่าที่สุดด้านบน ลง: ล่าสุดด้านบน

note: SysConfig
en: Defines the default ticket order of a search result in the customer interface. Up: oldest on top. Down: latest on top.
th_TH: กำหนดการจัดเรียงเริ่มต้นของตั๋วของผลลัพธ์ของการค้นหาในอินเตอร์เฟซลูกค้า ขึ้น: เก่าที่สุดด้านบน ลง: ล่าสุดด้านบน

note: SysConfig
en: Defines the default ticket priority in the close ticket screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วในหน้าจอของตั๋วปิดของอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket priority in the ticket bulk screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วในหน้าจอของตั๋วที่ทำงานเป็นกลุ่มของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket priority in the ticket free text screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วในหน้าจอของตั๋วข้อความฟรีของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket priority in the ticket note screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วในหน้าจอของโน้ตตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket priority in the ticket owner screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วในหน้าจอเจ้าของตั๋วของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket priority in the ticket pending screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วในหน้าจอตั๋วที่รอการดำเนินการของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket priority in the ticket priority screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วในหน้าจอลำดับความสำคัญของตั๋วของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket priority in the ticket responsible screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญเริ่มต้นของตั๋วในหน้าจอของผู้รับผิดชอบตั๋วของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default ticket type for new customer tickets in the customer interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของตั๋วสำหรับตั๋วของลูกค้าใหม่ในอินเตอร์เฟสลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default ticket type.
th_TH: กำหนดสถานะเริ่มต้นของประเภทตั๋ว

note: SysConfig
en: Defines the default type for article in the customer interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นสำหรับบทความในอินเตอร์เฟสลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default type of forwarded message in the ticket forward screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของข้อความส่งต่อในหน้าจอตั๋วส่งต่อของอินเตอร์เฟสเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the article for this operation.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของข้อความส่งต่อสำหรับการดำเนินการนี้

note: SysConfig
en: Defines the default type of the message in the email outbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของข้อความในหน้าจออีเมลขาออกของอินเตอร์เฟสเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the close ticket screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอของตั๋วปิดของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the ticket bulk screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอของตั๋วที่ทำงานเป็นกลุ่มของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the ticket free text screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอตั๋วข้อความฟรีของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the ticket note screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอโน้ตตั๋วอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the ticket owner screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอเจ้าของตั๋วของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the ticket pending screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอตั๋วที่รอการดำเนินการของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the ticket phone inbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาเข้าของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the ticket phone outbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาออกของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the ticket priority screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอลำดับความสำคัญตั๋วของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the ticket responsible screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอของผู้รับผิดชอบตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default type of the note in the ticket zoom screen of the customer interface.
th_TH: กำหนดประเภทเริ่มต้นของโน้ตในหน้าจอการซูมตั๋วของอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default used Frontend-Module if no Action parameter given in the url on the agent interface.
th_TH: กำหนดโมดูลส่วนหน้าที่ใช้เริ่มต้นหากรพารามิเตอร์การดำเนินการไม่ถูกให้ใน url บนอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the default used Frontend-Module if no Action parameter given in the url on the customer interface.
th_TH: กำหนดโมดูลส่วนหน้าที่ใช้เริ่มต้นหากรพารามิเตอร์การดำเนินการไม่ถูกให้ใน url บนอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the default value for the action parameter for the public frontend. The action parameter is used in the scripts of the system.
th_TH: กำหนดค่าเริ่มต้นสำหรับพารามิเตอร์การดำเนินการในหน้าสาธารณะ พารามิเตอร์การดำเนินการถูกนำมาใช้ในสคริปต์ของระบบ

note: SysConfig
en: Defines the default viewable sender types of a ticket (default: customer).
th_TH: กำหนดประเภทผู้ส่งเริ่มต้นที่สามารถดูได้ของตั๋ว (เริ่มต้น: ลูกค้า)

note: SysConfig
en: Defines the dynamic fields that are used for displaying on calendar events.
th_TH: กำหนดฟิลด์แบบไดนามิกที่ถูกนำมาใช้สำหรับแสดงเป็นกิจกรรมในปฏิทิน

note: SysConfig
en: Defines the fall-back path to open fetchmail binary. Note: The name of the binary needs to be 'fetchmail', if it is different please use a symbolic link.
th_TH: กำหนดเส้นทางย้อนกลับเพื่อเปิดเลขฐานสองของ fetchmail หมายเหตุ: ชื่อของเลขฐานสองจะต้องเป็น 'fetchmail' ถ้ามันแตกต่างกันโปรดใช้การเชื่อมโยงสัญลักษณ์

note: SysConfig
en: Defines the filter that processes the text in the articles, in order to highlight URLs.
th_TH: กำหนดตัวกรองเพื่อประมวลผลข้อความในบทความเพื่อที่จะเน้น URLs.

note: SysConfig
en: Defines the format of responses in the ticket compose screen of the agent interface ([% Data.OrigFrom | html %] is From 1:1, [% Data.OrigFromName | html %] is only realname of From).
th_TH: กำหนดรูปแบบของการตอบสนองในหน้าจอการเขียนตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ([% Data.OrigFrom | html %] is From 1:1, [% Data.OrigFromName | html %]เป็นชื่อจริงของFrom).

note: SysConfig
en: Defines the fully qualified domain name of the system. This setting is used as a variable, OTRS_CONFIG_FQDN which is found in all forms of messaging used by the application, to build links to the tickets within your system.
th_TH: กำหนดชื่อโดเมนที่มีคุณสมบัติครบถ้วนของระบบ การตั้งค่านี้จะถูกใช้เป็นตัวแปร OTRS_CONFIG_FQDN ซึ่งพบได้ในรูปแบบของการส่งข้อความทั้งหมดที่ใช้โดยแอพลิเคชั่นเพื่อใช้ในการสร้างการเชื่อมโยงไปตั๋วภายในระบบของคุณ

note: SysConfig
en: Defines the groups every customer user will be in (if CustomerGroupSupport is enabled and you don't want to manage every user for these groups).
th_TH: กำหนดกลุ่มสำหรับลูกค้าผู้ใช้ทุกคน (ถ้า CustomerGroupSupport ถูกเปิดใช้งานและคุณไม่ต้องการที่จะจัดการผู้ใช้ทุกคนสำหรับกลุ่มเหล่านี้)

note: SysConfig
en: Defines the height for the rich text editor component for this screen. Enter number (pixels) or percent value (relative).
th_TH: กำหนดความสูงสำหรับคอมโพเนนต์แก้ไขข้อความสำหรับหน้าจอนี้ ใส่หมายเลข (พิกเซล) หรือค่าร้อยละ (เทียบ)

note: SysConfig
en: Defines the height for the rich text editor component. Enter number (pixels) or percent value (relative).
th_TH: กำหนดความสูงสำหรับคอมโพเนนต์แก้ไขข้อความ ใส่หมายเลข (พิกเซล) หรือค่าร้อยละ (เทียบ)

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the close ticket screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วปิด ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the email ticket screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วอีเมล ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the phone ticket screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the ticket free text screen action, which gets used for ticket history.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วข้อความฟรั ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋ว

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the ticket note screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วโน้ต ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the ticket owner screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอของเจ้าของตั๋ว ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the ticket pending screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วที่รอการดำเนิการ ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the ticket phone inbound screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาเข้า ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the ticket phone outbound screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาออก ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the ticket priority screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอของลำดับความสำคัญตั๋ว ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the ticket responsible screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำหน้าจอของผู้รับผิดชอบตั๋ว ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history comment for the ticket zoom action, which gets used for ticket history in the customer interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำการซูมตั๋ว ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the history comment for this operation, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประวัติการแสดงความเห็นสำหรับการกระทำนี้ ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the close ticket screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วปิด ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the email ticket screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วอีเมล ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the phone ticket screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the ticket free text screen action, which gets used for ticket history.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วข้อความฟรี ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the ticket note screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอโน้ตตั๋ว ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the ticket owner screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอของเจ้าของตั๋ว ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the ticket pending screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วที่รอการดำเนินการซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the ticket phone inbound screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาเข้า ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the ticket phone outbound screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาออก ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the ticket priority screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอของลำดับความสำคัญของตั๋ว ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the ticket responsible screen action, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำหน้าจอของผู้รับผิดชอบตั๋ว ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the history type for the ticket zoom action, which gets used for ticket history in the customer interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการซูมตั๋ว ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the history type for this operation, which gets used for ticket history in the agent interface.
th_TH: กำหนดประเภทของประวัติสำหรับการกระทำนี้ ซึ่งทำให้เกิดความคุ้นเคยในประวัติของตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the hours and week days of the indicated calendar, to count the working time.
th_TH: กำหนดเวลาและวันของปฏิทินที่ระบุในการนับเวลาการทำงาน

note: SysConfig
en: Defines the hours and week days to count the working time.
th_TH: กำหนดเวลาและวันเพื่อนับเวลาการทำงาน

note: SysConfig
en: Defines the key to be checked with Kernel::Modules::AgentInfo module. If this user preferences key is true, the message is accepted by the system.
th_TH: กำหนดกุญแจสำคัญที่จะได้รับการตรวจสอบด้วยโมดูล Kernel::Modules::AgentInfo  หากผู้ใช้กุญแจสำคัญในการตั้งค่านี้เป็นจริง ข้อความจะได้รับการยอมรับโดยระบบ

note: SysConfig
en: Defines the key to check with CustomerAccept. If this user preferences key is true, then the message is accepted by the system.
th_TH: กำหนดกุญแจสำคัญที่จะได้รับการตรวจสอบด้วย CustomerAccept หากผู้ใช้กุญแจสำคัญในการตั้งค่านี้เป็นจริง ข้อความจะได้รับการยอมรับโดยระบบ

note: SysConfig
en: Defines the link type 'Normal'. If the source name and the target name contain the same value, the resulting link is a non-directional one; otherwise, the result is a directional link.
th_TH: กำหนดประเภทลิงค์ 'Normal' ถ้าชื่อแหล่งที่มาและชื่อเป้าหมายมีค่าเดียวกัน ลิงค์คือไม่มีทิศทาง แต่ถ้าหากมีค่าต่างกัน ลิงค์ที่เกิดคือการเชื่อมโยงทิศทาง

note: SysConfig
en: Defines the link type 'ParentChild'. If the source name and the target name contain the same value, the resulting link is a non-directional one; otherwise, the result is a directional link.
th_TH: กำหนดประเภทลิงค์ 'ParentChild' ถ้าชื่อแหล่งที่มาและชื่อเป้าหมายมีค่าเดียวกัน ลิงค์คือไม่มีทิศทาง แต่ถ้าหากมีค่าต่างกัน ลิงค์ที่เกิดคือการเชื่อมโยงทิศทาง

note: SysConfig
en: Defines the link type groups. The link types of the same group cancel one another. Example: If ticket A is linked per a 'Normal' link with ticket B, then these tickets could not be additionally linked with link of a 'ParentChild' relationship.
th_TH: กำหนดกลุ่มประเภทการเชื่อมโยง ประเภทของการเชื่อมโยงของกลุ่มเดียวกันจะยกเลิกอีกกลุ่มหนึ่ง ตัวอย่าง: หากตั๋ว A  ถูกเชื่อมโยงต่อหนึ่งการเชื่อมโยงแบบ 'Normal' ด้วยตั๋ว B  แล้วตั๋วเหล่านี้จะไม่สามารถเป็นการเชื่อมโยงเพิ่มเติม ด้วยการเชื่อมโยงของความสัมพันธ์ 'ParentChild'

note: SysConfig
en: Defines the list of online repositories. Another installations can be used as repository, for example: Key="http://example.com/otrs/public.pl?Action=PublicRepository;File=" and Content="Some Name".
th_TH: กำหนดรายชื่อที่เก็บออนไลน์ การติดตั้งอื่นๆสามารถใช้เป็นพื้นที่เก็บข้อมูล ตัวอย่างเช่น : Key="http://example.com/otrs/public.pl?Action=PublicRepository;File=" and Content="Some Name".

note: SysConfig
en: Defines the list of possible next actions on an error screen, a full path is required, then is possible to add external links if needed.
th_TH: กำหนดรายการของการกระทำที่เป็นไปได้ถัดบนหน้าจอข้อผิดพลาด, เส้นทางแบบเต็มจำเป็นต้องมีจากนั้นก็อาจเป็นไปได้ที่จะเพิ่มการเชื่อมโยงภายนอกหากมีความจำเป็น

note: SysConfig
en: Defines the list of types for templates.
th_TH: กำหนดรายการประเภทสำหรับแม่แบบ

note: SysConfig
en: Defines the location to get online repository list for additional packages. The first available result will be used.
th_TH: กำหนดตำแหน่งที่จะได้รับรายการของพื้นที่เก็บข้อมูลออนไลน์สำหรับแพคเกจเพิ่มเติม ผลลัพท์แรกจะถูกนำมาใช้

note: SysConfig
en: Defines the log module for the system. "File" writes all messages in a given logfile, "SysLog" uses the syslog daemon of the system, e.g. syslogd.
th_TH: กำหนดโมดูลบันทึกสำหรับระบบ  "แฟ้ม" คือเขียนข้อความทั้งหมดใน logfile ที่กำหนด "Syslog" จะใช้ syslog  daemon ของระบบ เช่น syslogd

note: SysConfig
en: Defines the maximal size (in bytes) for file uploads via the browser. Warning: Setting this option to a value which is too low could cause many masks in your OTRS instance to stop working (probably any mask which takes input from the user).
th_TH: กำหนดขนาดสูงสุด (ไบต์) สำหรับไฟล์ที่อัปโหลดผ่านทางเบราว์เซอร์ คำเตือน: การตั้งค่าตัวเลือกนี้ไปเป็นค่าซึ่งอยู่ในระดับต่ำเกินไปอาจก่อให้เกิดมาสก์จำนวนมากในตัวอย่างของOTRS ของคุณเพื่อหยุดการทำงาน (อาจจะเป็นมาสก์ใด ๆที่จะนำข้อมูลจากผู้ใช้)

note: SysConfig
en: Defines the maximal valid time (in seconds) for a session id.
th_TH: กำหนดเวลาสูงสุดที่ถูกต้อง (เป็นวินาที) สำหรับไอดีเซสชั่น

note: SysConfig
en: Defines the maximum number of affected tickets per job.
th_TH: กำหนดจำนวนสูงสุดของตั๋วที่ได้รับผลกระทบต่อหนึ่งงาน

note: SysConfig
en: Defines the maximum number of pages per PDF file.
th_TH: กำหนดจำนวนสูงสุดของหน้าต่อหนึ่งไฟล์ PDF

note: SysConfig
en: Defines the maximum number of quoted lines to be added to responses.
th_TH: กำหนดจำนวนสูงสุดของสายที่ยกมาที่จะถูกเพิ่มไปยังการตอบสนอง

note: SysConfig
en: Defines the maximum number of tasks to be executed as the same time.
th_TH: กำหนดจำนวนสูงสุดของงานที่จะดำเนินการในเวลาเดียวกัน

note: SysConfig
en: Defines the maximum size (in MB) of the log file.
th_TH: กำหนดขนาดสูงสุด (เมกะไบต์) ของไฟล์ล็อก

note: SysConfig
en: Defines the maximum size in KiloByte of GenericInterface responses that get logged to the gi_debugger_entry_content table.
th_TH: กำหนดขนาดสูงสุดเป็นกิโลไบต์ของการตอบสนอง GenericInterface ที่ได้รับการบันทึกลงในตาราง gi_debugger_entry_content

note: SysConfig
en: Defines the module that shows a generic notification in the agent interface. Either "Text" - if configured - or the contents of "File" will be displayed.
th_TH: กำหนดโมดูลที่แสดงการแจ้งเตือนทั่วไปในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ทั้ง "ข้อความ" - ถ้าถูกกำหนดค่า - หรือเนื้อหาของ "แฟ้ม"จะถูกแสดง

note: SysConfig
en: Defines the module that shows all the currently loged in customers in the agent interface.
th_TH: กำหนดโมดูลที่แสดงลูกค้าที่เข้าสู่ระบบในขณะนี้ทั้งหมดในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the module that shows all the currently logged in agents in the agent interface.
th_TH: กำหนดโมดูลที่แสดงเอเย่นต์ที่เข้าสู่ระบบในขณะนี้ทั้งหมดในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the module that shows the currently loged in agents in the customer interface.
th_TH: กำหนดโมดูลที่แสดงเอเย่นต์ที่เข้าสู่ระบบในขณะนี้ทั้งหมดในอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the module that shows the currently loged in customers in the customer interface.
th_TH: กำหนดโมดูลที่แสดงลูกค้าที่เข้าสู่ระบบในขณะนี้ทั้งหมดในอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the module to authenticate customers.
th_TH: กำหนดโมดูลในการตรวจสอบลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the module to display a notification if cloud services are disabled.
th_TH: กำหนดโมดูลเพื่อแสดงการแจ้งเตือนถ้าการบริการคลาวด์ถูกปิดใช้งาน

note: SysConfig
en: Defines the module to display a notification in different interfaces on different occasions for OTRS Business Solution™.
th_TH: กำหนดโมดูลเพื่อแสดงการแจ้งเตือนในอินเตอร์เฟซที่แตกต่างกันในโอกาสที่แตกต่างกันสำหรับ OTRS Business Solution™.

note: SysConfig
en: Defines the module to display a notification in the agent interface if the OTRS Daemon is not running.
th_TH: กำหนดโมดูลเพื่อแสดงการแจ้งเตือนในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ถ้า OTRS Daemonไม่ได้ทำงานอยู่

note: SysConfig
en: Defines the module to display a notification in the agent interface, if the agent is logged in while having out-of-office active.
th_TH: กำหนดโมดูลเพื่อแสดงการแจ้งเตือนในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ถ้าตัวเอเย่นต์เข้าสู่ระบบในขณะout-of-office ใช้งานอยู่

note: SysConfig
en: Defines the module to display a notification in the agent interface, if the agent is logged in while having system maintenance active.
th_TH: กำหนดโมดูลเพื่อแสดงการแจ้งเตือนในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ถ้าตัวเอเย่นต์เข้าสู่ระบบในขณะที่การบำรุงรักษาระบบกำลังใช้งานอยู่

note: SysConfig
en: Defines the module to display a notification in the agent interface, if the system is used by the admin user (normally you shouldn't work as admin).
th_TH: กำหนดโมดูลเพื่อแสดงการแจ้งเตือนในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ถ้าระบบถูกใช้โดยผู้ดูแลระบบ (ปกติคุณไม่ควรทำงานเป็นผู้ดูแลระบบ)

note: SysConfig
en: Defines the module to generate code for periodic page reloads.
th_TH: กำหนดโมดูลเพื่อสร้างรหัสสำหรับโหลดหน้าเป็นระยะ ๆ

note: SysConfig
en: Defines the module to send emails. "Sendmail" directly uses the sendmail binary of your operating system. Any of the "SMTP" mechanisms use a specified (external) mailserver. "DoNotSendEmail" doesn't send emails and it is useful for test systems.
th_TH: กำหนดโมดูลในการส่งอีเมล "Sendmail" คือการใช้ sendmail เป็นคู่ของระบบปฏิบัติการของคุณได้โดยตรง กลไกต่างๆของ "SMTP" ใช้ mailserver ที่กำหนด (ภายนอก)  "DoNotSendEmail" จะไม่ส่งอีเมลและมันจะเป็นประโยชน์สำหรับการทดสอบระบบ

note: SysConfig
en: Defines the module used to store the session data. With "DB" the frontend server can be splitted from the db server. "FS" is faster.
th_TH: กำหนดโมดูลที่ใช้ในการจัดเก็บข้อมูลเซสชั่น ด้วย "DB" เซิร์ฟเวอร์ส่วนหน้าสามารถแบ่งตัวจากเซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูล  "FS" เร็วกว่า

note: SysConfig
en: Defines the name of the application, shown in the web interface, tabs and title bar of the web browser.
th_TH: กำหนดชื่อของแอพลิเคชั่นที่จะแสดงในเว็บอินเตอร์เฟส, แท็บและชื่อแถบของเว็บเบราเซอร์

note: SysConfig
en: Defines the name of the column to store the data in the preferences table.
th_TH: กำหนดชื่อของคอลัมน์ในการจัดเก็บข้อมูลในตารางการตั้งค่า

note: SysConfig
en: Defines the name of the column to store the user identifier in the preferences table.
th_TH: กำหนดชื่อของคอลัมน์ในการเก็บตัวระบุผู้ใช้ในตารางการตั้งค่า

note: SysConfig
en: Defines the name of the indicated calendar.
th_TH: กำหนดชื่อของปฏิทินที่ระบุ

note: SysConfig
en: Defines the name of the key for customer sessions.
th_TH: กำหนดชื่อของคีย์สำหรับเซสชั่นของลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the name of the session key. E.g. Session, SessionID or OTRS.
th_TH: กำหนดชื่อของคีย์เซสชั่น เช่น Session, SessionID or OTRS

note: SysConfig
en: Defines the name of the table where the user preferences are stored.
th_TH: กำหนดชื่อของตารางที่การตั้งค่าของลูกค้าถูกจัดเก็บไว้

note: SysConfig
en: Defines the next possible states after composing / answering a ticket in the ticket compose screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปที่เป็นไปได้หลังจาก เขียน/ตอบ ตั๋วในหน้าจอตั๋วเขียนในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next possible states after forwarding a ticket in the ticket forward screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปที่เป็นไปได้หลังจากส่งต่อตั๋วในหน้าจอตั๋วที่ส่งต่อในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next possible states after sending a message in the email outbound screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปที่เป็นไปได้หลังจากส่งข้อความในหน้าจออีเมลขาออกในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next possible states for customer tickets in the customer interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปที่เป็นไปได้สำหรับตั๋วลูกค้าในอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the next state of a ticket after adding a note, in the close ticket screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วปิดในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next state of a ticket after adding a note, in the ticket bulk screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วที่เป็นกลุ่มในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next state of a ticket after adding a note, in the ticket free text screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วข้อความฟรีในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next state of a ticket after adding a note, in the ticket note screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอโน้ตตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next state of a ticket after adding a note, in the ticket owner screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอเจ้าของตั๋วของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next state of a ticket after adding a note, in the ticket pending screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอตั๋วที่รอดำเนินการของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next state of a ticket after adding a note, in the ticket priority screen of a zoomed ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอลำดับความสำคัญของตั๋วซูมในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next state of a ticket after adding a note, in the ticket responsible screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอผู้ดูแลตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next state of a ticket after being bounced, in the ticket bounce screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากเพิ่มโน้ตในหน้าจอการตีกลับตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the next state of a ticket after being moved to another queue, in the move ticket screen of the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปของตั๋วหลังจากถูกย้ายไปยังคิวอื่นในหน้าจอตั๋วที่ถูกย้ายในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the number of character per line used in case an HTML article preview replacement on TemplateGenerator for EventNotifications.
th_TH: กำหนดจำนวนตัวอักษรต่อบรรทัดที่ใช้ในกรณีที่ทดแทนการแสดงตัวอย่างบทความ HTML ใน TemplateGenerator สำหรับ EventNotifications

note: SysConfig
en: Defines the number of days to keep the daemon log files.
th_TH: กำหนดจำนวนวันที่จะเก็บไฟล์ daemon log

note: SysConfig
en: Defines the number of header fields in frontend modules for add and update postmaster filters. It can be up to 99 fields.
th_TH: กำหนดจำนวนส่วนหัวของฟิลด์ในโมดูลส่วนหน้าสำหรับการเพิ่มและการอัพเดตตัวกรองโพสต์มาสเตอร์ มันสามารถเป็นได้ถึง 99ฟิลด์

note: SysConfig
en: Defines the parameters for the customer preferences table.
th_TH: กำหนดพารามิเตอร์สำหรับตารางการตั้งค่าลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the parameters for the dashboard backend. "Cmd" is used to specify command with parameters. "Group" is used to restrict access to the plugin (e. g. Group: admin;group1;group2;). "Default" indicates if the plugin is enabled by default or if the user needs to enable it manually. "CacheTTL" indicates the cache expiration period in minutes for the plugin.
th_TH: พารามิเตอร์สำหรับแดชบอร์ดเบื้องหลัง "cmd" ถูกใช้เพื่อระบุคำสั่งกับพารามิเตอร์  "กลุ่ม" จะถูกนำมาใช้เพื่อจำกัดการเข้าถึงปลั๊กอิน (เช่นกลุ่ม: ผู้ดูแลระบบ; กลุ่ม 1; กลุ่ม2;) "เริ่มต้น" ระบุว่าถ้าปลั๊กอินถูกเปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้นหรือหากผู้ใช้ต้องการเพื่อเปิดใช้งานได้ด้วยตนเอง "CacheTTL" หมายถึงระยะเวลาที่หมดอายุของแคชในนาทีสำหรับปลั๊กอิน

note: SysConfig
en: Defines the parameters for the dashboard backend. "Group" is used to restrict access to the plugin (e. g. Group: admin;group1;group2;). "Default" indicates if the plugin is enabled by default or if the user needs to enable it manually. "CacheTTL" indicates the cache expiration period in minutes for the plugin.
th_TH: พารามิเตอร์สำหรับแดชบอร์ดเบื้องหลัง  "กลุ่ม" จะถูกนำมาใช้เพื่อจำกัดการเข้าถึงปลั๊กอิน (เช่นกลุ่ม: ผู้ดูแลระบบ; กลุ่ม 1; กลุ่ม2;) "เริ่มต้น" ระบุว่าถ้าปลั๊กอินถูกเปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้นหรือหากผู้ใช้ต้องการเพื่อเปิดใช้งานได้ด้วยตนเอง "CacheTTL" หมายถึงระยะเวลาที่หมดอายุของแคชในนาทีสำหรับปลั๊กอิน

note: SysConfig
en: Defines the parameters for the dashboard backend. "Group" is used to restrict access to the plugin (e. g. Group: admin;group1;group2;). "Default" indicates if the plugin is enabled by default or if the user needs to enable it manually. "CacheTTLLocal" defines the cache expiration period in minutes for the plugin.
th_TH: พารามิเตอร์สำหรับแดชบอร์ดเบื้องหลัง  "กลุ่ม" จะถูกนำมาใช้เพื่อจำกัดการเข้าถึงปลั๊กอิน (เช่นกลุ่ม: ผู้ดูแลระบบ; กลุ่ม 1; กลุ่ม2;) "เริ่มต้น" ระบุว่าถ้าปลั๊กอินถูกเปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้นหรือหากผู้ใช้ต้องการเพื่อเปิดใช้งานได้ด้วยตนเอง "CacheTTL" หมายถึงระยะเวลาที่หมดอายุของแคชในนาทีสำหรับปลั๊กอิน

note: SysConfig
en: Defines the parameters for the dashboard backend. "Limit" defines the number of entries displayed by default. "Group" is used to restrict access to the plugin (e. g. Group: admin;group1;group2;). "Default" indicates if the plugin is enabled by default or if the user needs to enable it manually. "CacheTTL" indicates the cache expiration period in minutes for the plugin.
th_TH: พารามิเตอร์สำหรับแดชบอร์ดเบื้องหลัง "จำกัด" คือกำหนดจำนวนของรายการที่แสดงโดยค่าเริ่มต้น   "กลุ่ม" จะถูกนำมาใช้เพื่อจำกัดการเข้าถึงปลั๊กอิน (เช่นกลุ่ม: ผู้ดูแลระบบ; กลุ่ม 1; กลุ่ม2;) "เริ่มต้น" ระบุว่าถ้าปลั๊กอินถูกเปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้นหรือหากผู้ใช้ต้องการเพื่อเปิดใช้งานได้ด้วยตนเอง "CacheTTL" หมายถึงระยะเวลาที่หมดอายุของแคชในนาทีสำหรับปลั๊กอิน

note: SysConfig
en: Defines the parameters for the dashboard backend. "Limit" defines the number of entries displayed by default. "Group" is used to restrict access to the plugin (e. g. Group: admin;group1;group2;). "Default" indicates if the plugin is enabled by default or if the user needs to enable it manually. "CacheTTLLocal" defines the cache expiration period in minutes for the plugin.
th_TH: กำหนดพารามิเตอร์สำหรับแดชบอร์ดเบื้องหลัง "จำกัด" คือกำหนดจำนวนของรายการที่แสดงโดยค่าเริ่มต้น "กลุ่ม" จะถูกนำมาใช้เพื่อจำกัดการเข้าถึงปลั๊กอิน (เช่นกลุ่ม: ผู้ดูแลระบบ; กลุ่ม 1; กลุ่ม2;) "เริ่มต้น" ระบุว่าถ้าปลั๊กอินถูกเปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้นหรือหากผู้ใช้ต้องการเพื่อเปิดใช้งานได้ด้วยตนเอง "CacheTTL" หมายถึงระยะเวลาที่หมดอายุของแคชในนาทีสำหรับปลั๊กอิน

note: SysConfig
en: Defines the password to access the SOAP handle (bin/cgi-bin/rpc.pl).
th_TH: กำหนดรหัสผ่านในการเข้าถึงการจัดการ SOAP (bin/cgi-bin/rpc.pl).

note: SysConfig
en: Defines the path and TTF-File to handle bold italic monospaced font in PDF documents.
th_TH: กำหนดเส้นทางและไฟล์ TTF ในการจัดการกับตัวอักษรตัวหนาตัวเอียงพิมพ์ดีดในเอกสาร PDF

note: SysConfig
en: Defines the path and TTF-File to handle bold italic proportional font in PDF documents.
th_TH: กำหนดเส้นทางและไฟล์ TTF ในการจัดการกับตัวอักษรตัวหนาตัวเอียงสัดส่วนในเอกสาร PDF

note: SysConfig
en: Defines the path and TTF-File to handle bold monospaced font in PDF documents.
th_TH: กำหนดเส้นทางและไฟล์ TTF ในการจัดการตัวอักษรพิมพ์ดีดตัวหนาในเอกสาร PDF

note: SysConfig
en: Defines the path and TTF-File to handle bold proportional font in PDF documents.
th_TH: กำหนดเส้นทางและไฟล์ TTF ในการจัดการกับสัดส่วนตัวอักษรตัวหนาในเอกสาร PDF

note: SysConfig
en: Defines the path and TTF-File to handle italic monospaced font in PDF documents.
th_TH: กำหนดเส้นทางและไฟล์ TTF ในการจัดการแบบอักษรตัวเอียงพิมพ์ดีดในเอกสาร PDF

note: SysConfig
en: Defines the path and TTF-File to handle italic proportional font in PDF documents.
th_TH: กำหนดเส้นทางและไฟล์ TTF ในการจัดการกับสัดส่วนตัวอักษรตัวเอียงในเอกสาร PDF

note: SysConfig
en: Defines the path and TTF-File to handle monospaced font in PDF documents.
th_TH: กำหนดเส้นทางและไฟล์ TTF ในการจัดการตัวอักษรพิมพ์ดีดในเอกสาร PDF

note: SysConfig
en: Defines the path and TTF-File to handle proportional font in PDF documents.
th_TH: กำหนดเส้นทางและไฟล์ TTF ในการจัดการตัวอักษรสัดส่วนในเอกสาร PDF

note: SysConfig
en: Defines the path of the shown info file, that is located under Kernel/Output/HTML/Templates/Standard/CustomerAccept.tt.
th_TH: กำหนดเส้นทางของแฟ้มข้อมูลที่ถูกแสดงที่เก็บอยู่ภายใต้ Kernel/Output/HTML/Templates/Standard/CustomerAccept.tt.

note: SysConfig
en: Defines the path to PGP binary.
th_TH: กำหนดเส้นทางไปยังเลขฐานสอง PGP

note: SysConfig
en: Defines the path to open ssl binary. It may need a HOME env ($ENV{HOME} = '/var/lib/wwwrun';).
th_TH: กำหนดเส้นทางที่จะเปิดเลขฐานสองของ SSL มันอาจต้องใช้ HOME env ($ENV{HOME} = '/var/lib/wwwrun';).

note: SysConfig
en: Defines the postmaster default queue.
th_TH: กำหนดคิวโพสต์มาสเตอร์เริ่มต้น

note: SysConfig
en: Defines the priority in which the information is logged and presented.
th_TH: กำหนดลำดับความสำคัญซึ่งข้อมูลจะถูกบันทึกไว้และถูกนำเสนอ

note: SysConfig
en: Defines the recipient target of the phone ticket and the sender of the email ticket ("Queue" shows all queues, "System address" displays all system addresses) in the agent interface.
th_TH: กำหนดเป้าหมายผู้รับตั๋วโทรศัพท์และผู้ส่งตั๋วอีเมล("คิว" แสดงคิวทั้งหมด "ที่อยู่ระบบ"แสดงที่อยู่ระบบทั้งหมด) ในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the recipient target of the tickets ("Queue" shows all queues, "SystemAddress" shows only the queues which are assigned to system addresses) in the customer interface.
th_TH: กำหนดเป้าหมายของตั๋ว ("คิว" แสดงคิวทั้งหมด "ที่อยู่ระบบ"แสดงคิวที่ได้รับมอบหมายให้อยู่ในระบบ) ในอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the required permission to show a ticket in the escalation view of the agent interface.
th_TH: กำหนดการอนุญาตที่จำเป็นเพื่อแสดงตั๋วในมุมมองของการขยายของอินเตอร์เฟซตัวแทน

note: SysConfig
en: Defines the search limit for the stats.
th_TH: กำหนดขีดจำกัดสำหรับสถิติ

note: SysConfig
en: Defines the sender for rejected emails.
th_TH: กำหนดผู้ส่งสำหรับอีเมลที่ถูกปฏิเสธ

note: SysConfig
en: Defines the separator between the agents real name and the given queue email address.
th_TH: กำหนดตัวคั่นระหว่างชื่อจริงของเอเย่นต์และที่อยู่อีเมลคิวที่กำหนด

note: SysConfig
en: Defines the standard permissions available for customers within the application. If more permissions are needed, you can enter them here. Permissions must be hard coded to be effective. Please ensure, when adding any of the afore mentioned permissions, that the "rw" permission remains the last entry.
th_TH: กำหนดสิทธิ์มาตรฐานสามารถใช้ได้สำหรับลูกค้าภายในแอพพลิเคชันหากจำเป็นต้องใช้สิทธิ์มากขึ้นคุณสามารถป้อนข้อมูลที่นี่ การกำหนดสิทธิ์จะต้องเป็นรหัสที่ยากที่มีประสิทธิภาพ โปรดตรวจสอบเมื่อเพิ่มสิทธิ์ที่กล่าวถึงข้างต้น, "RW" ยังคงเป็นรายการสุดท้ายที่จะได้รับอนุญาต

note: SysConfig
en: Defines the standard size of PDF pages.
th_TH: กำหนดขนาดมาตรฐานของหน้า PDF

note: SysConfig
en: Defines the state of a ticket if it gets a follow-up and the ticket was already closed.
th_TH: กำหนดสถานะของตั๋วหากได้รับการติดตามและตั๋วถูกปิดแล้ว

note: SysConfig
en: Defines the state of a ticket if it gets a follow-up.
th_TH: กำหนดสถานะของตั๋วหากได้รับการติดตาม

note: SysConfig
en: Defines the state type of the reminder for pending tickets.
th_TH: กำหนดประเภทสถานะของการแจ้งเตือนสำหรับตั๋วที่ค้างอยู่

note: SysConfig
en: Defines the subject for notification mails sent to agents, about new password.
th_TH: กำหนดหัวข้อสำหรับอีเมล์การแจ้งเตือนที่ส่งถึงเอเย่นต์เกี่ยวกับรหัสผ่านใหม่

note: SysConfig
en: Defines the subject for notification mails sent to agents, with token about new requested password.
th_TH: กำหนดหัวข้อสำหรับอีเมล์การแจ้งเตือนที่ส่งถึงเอเย่นต์พร้อมกับสัญลักษณ์เกี่ยวกับรหัสผ่านใหม่ที่ถูกร้องขอ

note: SysConfig
en: Defines the subject for notification mails sent to customers, about new account.
th_TH: กำหนดหัวข้อสำหรับอีเมล์การแจ้งเตือนที่ส่งถึงลูกค้าเกี่ยวกับบัญชีใหม่

note: SysConfig
en: Defines the subject for notification mails sent to customers, about new password.
th_TH: กำหนดหัวข้อสำหรับอีเมล์การแจ้งเตือนที่ส่งถึงลูกค้าเกี่ยวกับรหัสผ่านใหม่

note: SysConfig
en: Defines the subject for notification mails sent to customers, with token about new requested password.
th_TH: กำหนดหัวข้อสำหรับอีเมล์การแจ้งเตือนที่ส่งถึงลูกค้าพร้อมกับสัญลักษณ์เกี่ยวกับรหัสผ่านใหม่ที่ถูกร้องขอ

note: SysConfig
en: Defines the subject for rejected emails.
th_TH: กำหนดหัวข้อสำหรับอีเมลที่ถูกปฏิเสธ

note: SysConfig
en: Defines the system administrator's email address. It will be displayed in the error screens of the application.
th_TH: กำหนดที่อยู่อีเมลของผู้ดูแลระบบ มันจะถูกแสดงในหน้าจอข้อผิดพลาดของแอพพลิเคชัน

note: SysConfig
en: Defines the system identifier. Every ticket number and http session string contains this ID. This ensures that only tickets which belong to your system will be processed as follow-ups (useful when communicating between two instances of OTRS).
th_TH: กำหนดตัวบ่งชี้ระบบ ทุกๆหมายเลขตั๋วและสตริงเซสชั่นของ http ที่มีไอดีนี้เพื่อให้แน่ใจว่าเฉพาะตั๋วที่อยู่ในระบบของคุณที่จะถูกประมวลผลขณะที่ติดตาม (มีประโยชน์เมื่อการติดต่อสื่อสารระหว่างสองกรณีของOTRS)

note: SysConfig
en: Defines the target attribute in the link to external customer database. E.g. 'AsPopup PopupType_TicketAction'.
th_TH: กำหนดแอตทริบิวต์เป้าหมายในการเชื่อมโยงไปยังฐานข้อมูลของลูกค้าภายนอก เช่น. 'AsPopup PopupType_TicketAction'

note: SysConfig
en: Defines the target attribute in the link to external customer database. E.g. 'target="cdb"'.
th_TH: กำหนดแอตทริบิวต์เป้าหมายในการเชื่อมโยงไปยังฐานข้อมูลของลูกค้าภายนอก เช่น. 'target="cdb"'.

note: SysConfig
en: Defines the ticket fields that are going to be displayed calendar events. The "Key" defines the field or ticket attribute and the "Content" defines the display name.
th_TH: กำหนดฟิลด์ที่ตั๋วที่กำลังจะถูกนำมาแสดงกิจกรรมในปฏิทิน "คีย์" จะกำหนดฟิลด์หรือแอตทริบิวต์ของตั๋วและ "เนื้อหา" จะกำหนดชื่อที่ใช้แสดง

note: SysConfig
en: Defines the time zone of the indicated calendar, which can be assigned later to a specific queue.
th_TH: กำหนดโซนเวลาของปฏิทินที่ระบุไว้ซึ่งสามารถกำหนดไปยังคิวตามที่ระบุไว้หลังจากนั้น

note: SysConfig
en: Defines the two-factor module to authenticate agents.
th_TH: กำหนดโมดูลสองปัจจัยในการตรวจสอบเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Defines the two-factor module to authenticate customers.
th_TH: กำหนดโมดูลสองปัจจัยในการตรวจสอบลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the type of protocol, used by the web server, to serve the application. If https protocol will be used instead of plain http, it must be specified here. Since this has no affect on the web server's settings or behavior, it will not change the method of access to the application and, if it is wrong, it will not prevent you from logging into the application. This setting is only used as a variable, OTRS_CONFIG_HttpType which is found in all forms of messaging used by the application, to build links to the tickets within your system.
th_TH: กำหนดประเภทของโปรโตคอลที่ใช้โดยเว็บเซิร์ฟเวอร์ที่จะให้บริการแอพลิเคชัน หากโปรโตคอล HTTPS จะถูกนำมาใช้แทน http ธรรมดาจะต้องมีการระบุไว้ที่นี่ เนื่องจากไม่มีผลต่อการตั้งค่าหรือพฤติกรรมเว็บเซิร์ฟเวอร์ก็จะไม่เปลี่ยนวิธีการในการเข้าถึงแอพลิเคชันและถ้ามันไม่ถูกต้องก็จะไม่ป้องกันคุณจากการเข้าสู่แอพลิเคชัน การตั้งค่านี้จะถูกใช้เป็นตัวแปร OTRS_CONFIG_HttpType ซึ่งพบได้ในทุกรูปแบบของข้อความที่ใช้โดยโปรแกรมเพื่อสร้างการเชื่อมโยงตั๋วภายในระบบของคุณเท่านั้น

note: SysConfig
en: Defines the used character for plaintext email quotes in the ticket compose screen of the agent interface. If this is empty or inactive, original emails will not be quoted but appended to the response.
th_TH: กำหนดตัวอักษรที่ใช้สำหรับการอ้างในอีเมลธรรมดาในหน้าจอการเขียนตั๋วของอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ถ้าว่างเปล่าหรือไม่ใช้งานอีเมลต้นฉบับจะไม่ถูกการอ้างแต่ผนวกเข้ากับการตอบสนอง

note: SysConfig
en: Defines the user identifier for the customer panel.
th_TH: กำหนดตัวระบุผู้ใช้สำหรับแผงลูกค้า

note: SysConfig
en: Defines the username to access the SOAP handle (bin/cgi-bin/rpc.pl).
th_TH: กำหนดรหัสผ่านในการเข้าถึงการจัดการ SOAP (bin/cgi-bin/rpc.pl).

note: SysConfig
en: Defines the valid state types for a ticket.
th_TH: กำหนดประเภทของสถานะที่ถูกต้องสำหรับตั๋ว

note: SysConfig
en: Defines the valid states for unlocked tickets. To unlock tickets the script "bin/otrs.Console.pl Maint::Ticket::UnlockTimeout" can be used.
th_TH: กำหนดสถานะที่ถูกต้องของตั๋วปลดล็อค เพื่อปลดล็อคตั๋วสคริปต์นี้สามารถนำมาใช้ "bin/otrs.Console.pl Maint::Ticket::UnlockTimeout"

note: SysConfig
en: Defines the viewable locks of a ticket. Default: unlock, tmp_lock.
th_TH: กำหนดการล็อคที่สามารถดูได้ของตั๋ว เริ่มต้น: unlock, tmp_lock.

note: SysConfig
en: Defines the width for the rich text editor component for this screen. Enter number (pixels) or percent value (relative).
th_TH: กำหนดความกว้างสำหรับส่วนประกอบของการแก้ไขข้อความสำหรับหน้าจอนี้ ป้อนจำนวน (พิกเซล) หรือค่าร้อยละ (เทียบ)

note: SysConfig
en: Defines the width for the rich text editor component. Enter number (pixels) or percent value (relative).
th_TH: กำหนดความกว้างสำหรับส่วนประกอบของการแก้ไขข้อความสำหรับหน้าจอนี้ ป้อนจำนวน (พิกเซล) หรือค่าร้อยละ (เทียบ)

note: SysConfig
en: Defines which article sender types should be shown in the preview of a ticket.
th_TH: กำหนดว่าประเภทผู้ส่งบทความใดควรจะแสดงในการแสดงตัวอย่างของตั๋ว

note: SysConfig
en: Defines which items are available for 'Action' in third level of the ACL structure.
th_TH: กำหนดรายการที่ที่ใช้ได้สำหรับ 'การกระทำ' ในระดับที่สามของโครงสร้าง ACL

note: SysConfig
en: Defines which items are available in first level of the ACL structure.
th_TH: กำหนดรายการที่ที่ใช้ได้ในระดับแรกของโครงสร้าง ACL

note: SysConfig
en: Defines which items are available in second level of the ACL structure.
th_TH: กำหนดรายการที่ที่ใช้ได้ในระดับที่สองของโครงสร้าง ACL

note: SysConfig
en: Defines which states should be set automatically (Content), after the pending time of state (Key) has been reached.
th_TH: กำหนดสถานะควรจะตั้งค่าโดยอัตโนมัติ (เนื้อหา)หลังจากเวลาอยู่ระหว่างดำเนินการของสถานะ (Key)ได้รับ

note: SysConfig
en: Defines wich article type should be expanded when entering the overview. If nothing defined, latest article will be expanded.
th_TH: กำหนดประเภทบทความที่ควรถูกขยายเมื่อเข้าสู่ภาพรวม ถ้าไม่มีการกำหนดบทความล่าสุดจะขยาย

note: SysConfig
en: Defines, which tickets of which ticket state types should not be listed in linked ticket lists.
th_TH: กำหนดว่าตั๋วใดของประเภทสถานะของตั๋วไม่ควรจะอยู่ในรายชื่อตั๋วเชื่อมโยง

note: SysConfig
en: Delete expired cache from core modules.
th_TH: ลบแคชที่หมดอายุจากโมดูลหลัก

note: SysConfig
en: Delete expired loader cache weekly (Sunday mornings).
th_TH: ลบตัวโหลดแคชที่หมดอายุรายสัปดาห์ (เช้าวันอาทิตย์)

note: SysConfig
en: Delete expired sessions.
th_TH: ลบเซสชันที่หมดอายุ

note: SysConfig
en: Deleted link to ticket "%s".
th_TH: ลบการเชื่อมโยงไปยังตั๋ว "%s"

note: SysConfig
en: Deletes a session if the session id is used with an invalid remote IP address.
th_TH: ลบเซสชั่นถ้าหากรหัสเซสชั่นที่ใช้กับที่อยู่ IP ระยะไกลไม่ถูกต้อง

note: SysConfig
en: Deletes requested sessions if they have timed out.
th_TH: ลบเซสชันที่ร้องขอหากหมดเวลา

note: SysConfig
en: Deploy and manage OTRS Business Solution™.
th_TH: ปรับใช้และจัดการ OTRS Business Solution™.

note: SysConfig
en: Determines if the list of possible queues to move to ticket into should be displayed in a dropdown list or in a new window in the agent interface. If "New Window" is set you can add a move note to the ticket.
th_TH: กำหนดถ้ารายการของคิวที่เป็นไปได้จะย้ายเข้าไปในตั๋วควรจะแสดงในรายการแบบเลื่อนหรือในหน้าต่างใหม่ในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ ถ้า "หน้าต่างใหม่" ถูกตั้งค่าคุณสามารถเพิ่มโน้ตไปยังตั๋ว

note: SysConfig
en: Determines if the statistics module may generate ticket lists.
th_TH: กำหนดว่าโมดูลสถิติที่นี้อาจสร้างรายการตั๋วได้

note: SysConfig
en: Determines the next possible ticket states, after the creation of a new email ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปที่เป็นไปได้หลังจากสร้างตั๋วอีเมลใหม่ในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Determines the next possible ticket states, after the creation of a new phone ticket in the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปที่เป็นไปได้หลังจากสร้างตั๋วโทรศัพท์ใหม่ในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Determines the next possible ticket states, for process tickets in the agent interface.
th_TH: กำหนดสถานภาพถัดไปที่เป็นไปได้สำหรับดำเนินการตั๋วในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Determines the next screen after new customer ticket in the customer interface.
th_TH: กำหนดหน้าจอถัดไปหลังจากตั๋วลูกค้าใหม่ในอินเตอร์เฟสลูกค้า

note: SysConfig
en: Determines the next screen after the follow-up screen of a zoomed ticket in the customer interface.
th_TH: กำหนดหน้าจอถัดไปหลังจากที่หน้าจอติดตามตั๋วซูมในอินเตอร์เฟสลูกค้า

note: SysConfig
en: Determines the next screen after the ticket is moved. LastScreenOverview will return the last overview screen (e.g. search results, queueview, dashboard). TicketZoom will return to the TicketZoom.
th_TH: กำหนดหน้าจอถัดไปหลังจากที่ตั๋วจะถูกย้าย LastScreenOverviewจะกลับสู่หน้าจอภาพรวมที่ผ่านมา (เช่นผลการค้นหา queueview แดชบอร์ด) TicketZoomจะกลับไปยัง TicketZoom

note: SysConfig
en: Determines the possible states for pending tickets that changed state after reaching time limit.
th_TH: กำหนดสถานะเป็นไปได้สำหรับตั๋วอยู่ระหว่างดำเนินการซึ่งสถานะการเปลี่ยนแปลงหลังจากที่ครบเวลาที่กำหนด

note: SysConfig
en: Determines the strings that will be shown as recipient (To:) of the phone ticket and as sender (From:) of the email ticket in the agent interface. For Queue as NewQueueSelectionType "<Queue>" shows the names of the queues and for SystemAddress "<Realname> <<Email>>" shows the name and email of the recipient.
th_TH: กำหนดเงื่อนไขที่จะแสดงเป็นผู้รับ (ไปยัง:) ตั๋วโทรศัพท์และเป็นผู้ส่ง (จาก:) ตั๋วอีเมลในอินเตอร์เฟซเอเย่นต์ คิวเป็น NewQueueSelectionType "<คิว>" จะแสดงชื่อของคิวและ SystemAddress ว่า "<Realname> << อีเมล์ >>" แสดงชื่อและอีเมล์ของผู้รับ

note: SysConfig
en: Determines the strings that will be shown as recipient (To:) of the ticket in the customer interface. For Queue as CustomerPanelSelectionType, "<Queue>" shows the names of the queues, and for SystemAddress, "<Realname> <<Email>>" shows the name and email of the recipient.
th_TH: กำหนดเงื่อนไขที่จะแสดงเป็นผู้รับ (ไปยัง:) ตั๋วอีเมลในอินเตอร์เฟซลูกค้า คิวเป็น CustomerPanelSelectionType "<คิว>" จะแสดงชื่อของคิวและ SystemAddress ว่า "<Realname> << อีเมล์ >>" แสดงชื่อและอีเมล์ของผู้รับ

note: SysConfig
en: Determines the way the linked objects are displayed in each zoom mask.
th_TH: กำหนดวิธีการเชื่อมโยงวัตถุจะแสดงในแต่ละมาสก์การซูม

note: SysConfig
en: Determines which options will be valid of the recipient (phone ticket) and the sender (email ticket) in the agent interface.
th_TH: กำหนดตัวเลือกที่จะใช้งานได้ของผู้รับ (ตั๋วโทรศัพท์) และผู้ส่ง (ตั๋วอีเมล) ในอินเตอร์เฟสเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Determines which queues will be valid for ticket's recepients in the customer interface.
th_TH: กำหนดว่าคิวใดจะสามารถใช้งานได้สำหรับผู้รับตั๋วของอินเตอร์เฟสลูกค้า

note: SysConfig
en: Disable HTTP header "X-Frame-Options: SAMEORIGIN" to allow OTRS to be included as an IFrame in other websites. Disabling this HTTP header can be a security issue! Only disable it, if you know what you are doing!
th_TH: ปิดการใช้งานส่วนหัวของ HTTP "X-Frame-Options: SAMEORIGIN" เพื่อช่วยให้ OTRS ถูกรวมเป็น IFrame ในเว็บไซต์อื่น ๆ ปิดการใช้งานส่วนหัวของ HTTP นี้อาจจะเกิดปัญหาด้านความปลอดภัย! ปิดการใช้งานเมื่อคุณรู้ว่าสิ่งที่คุณกำลังทำคืออะไรเท่านั้น!

note: SysConfig
en: Disable restricted security for IFrames in IE. May be required for SSO to work in IE.
th_TH: ปิดการใช้งานการรักษาความปลอดภัยที่ถูก จำกัด สำหรับ IFrames ใน IE อาจจะจำเป็นสำหรับ SSO ที่จะทำงานใน IE

note: SysConfig
en: Disables sending reminder notifications to the responsible agent of a ticket (Ticket::Responsible needs to be activated).
th_TH: ปิดการใช้งานการแจ้งเตือนการส่งไปยังเอเย่นต์ที่รับผิดชอบตั๋ว(Ticket::Responsible ต้องมีการเปิดใช้งานการบริการ)

note: SysConfig
en: Disables the communication between this system and OTRS Group servers that provides cloud services. If active, some functionality will be lost such as system registration, support data sending, upgrading to and use of OTRS Business Solution™, OTRS Verify™, OTRS News and product News dashboard widgets, among others.
th_TH: ปิดการใช้งานการสื่อสารระหว่างระบบนี้และเซิร์ฟเวอร์ OTRS กลุ่มที่ให้บริการระบบคลาวด์ หากใช้งาน ฟังก์ชั่นบางอย่างจะหายไปเช่น การลงทะเบียนระบบ การส่งข้อมูลสนับสนุน
    การอัพเกรดและการใช้ OTRS ธุรกิจโซลูชั่น™, OTRS ตรวจสอบ™, OTRS ข่าวสารและสินค้าแดชบอร์ดข่าวเครื่องมืออื่น ๆ ในกลุ่ม

note: SysConfig
en: Disables the web installer (http://yourhost.example.com/otrs/installer.pl), to prevent the system from being hijacked. If set to "No", the system can be reinstalled and the current basic configuration will be used to pre-populate the questions within the installer script. If not active, it also disables the GenericAgent, PackageManager and SQL Box.
th_TH: ปิดใช้งานการติดตั้งเว็บ (http://yourhost.example.com/otrs/installer.pl) เพื่อป้องกันระบบจากการถูกแย่งชิง ถ้าตั้งค่าเป็น "ไม่" ระบบสามารถติดตั้งและการกำหนดค่าพื้นฐานในปัจจุบันจะถูกนำมาใช้เพื่อเติมคำถามภายในสคริปต์ติดตั้ง ถ้าไม่ได้ใช้งานก็จะปิดการใช้งาน GenericAgent, PackageManager และกล่อง SQL

note: SysConfig
en: Display a warning and prevent search when using stop words within fulltext search.
th_TH: แสดงคำเตือนและป้องกันการค้นหาเมื่อหยุดใช้คำที่อยู่ในการค้นหา Fulltext

note: SysConfig
en: Display settings to override defaults for Process Tickets.
th_TH: แสดงการตั้งค่าแทนที่ค่าเริ่มต้นสำหรับกระบวนการสร้างตั๋ว

note: SysConfig
en: Displays the accounted time for an article in the ticket zoom view.
th_TH: แสดงเวลาคิดสำหรับบทความในมุมมองการซูมตั๋ว

note: SysConfig
en: Dropdown
th_TH: ดรอปดาวน์

note: SysConfig
en: Dutch stop words for fulltext index. These words will be removed from the search index.
th_TH: คำหยุดดัตช์สำหรับดัชนี Fulltext คำเหล่านี้จะถูกลบออกจากดัชนีการค้นหา

note: SysConfig
en: Dynamic Fields Checkbox Backend GUI
th_TH: ฟิลด์แบบไดนามิก Checkbox Backend GUI

note: SysConfig
en: Dynamic Fields Date Time Backend GUI
th_TH: ฟิลด์แบบไดนามิก Date Time Backend GUI

note: SysConfig
en: Dynamic Fields Drop-down Backend GUI
th_TH: ฟิลด์แบบไดนามิก Drop-down Backend GUI

note: SysConfig
en: Dynamic Fields GUI
th_TH:  GUI ฟิลด์แบบไดนามิก

note: SysConfig
en: Dynamic Fields Multiselect Backend GUI
th_TH: ฟิลด์แบบไดนามิก Multiselect Backend GUI

note: SysConfig
en: Dynamic Fields Overview Limit
th_TH: ภาพรวมทีจำกัดของไดมานิคฟิลด์

note: SysConfig
en: Dynamic Fields Text Backend GUI
th_TH: ฟิลด์แบบไดนามิก ฟิลด์แบบไดนามิก

note: SysConfig
en: Dynamic Fields used to export the search result in CSV format.
th_TH: ฟิลด์แบบไดนามิก ถูกนำมาใช้เพื่อส่งออกผลการค้นหาในรูปแบบ CSV

note: SysConfig
en: Dynamic fields groups for process widget. The key is the name of the group, the value contains the fields to be shown. Example: 'Key => My Group', 'Content: Name_X, NameY'.
th_TH: กลุ่มฟิลด์แบบไดนามิกสำหรับกระบวนการของวิดเจ็ต กุญแจสำคัญคือชื่อของกลุ่ม ค่าประกอบด้วยฟิลด์ที่จะแสดง ตัวอย่าง: 'Key => My Group', 'Content: Name_X, NameY'.

note: SysConfig
en: Dynamic fields limit per page for Dynamic Fields Overview
th_TH: การจำกัดฟิลด์แบบไดนามิกในแต่ละหน้าสำหรับข้อมูลทั่วไปของฟิลด์แบบไดนามิก

note: SysConfig
en: Dynamic fields options shown in the ticket message screen of the customer interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required. NOTE. If you want to display these fields also in the ticket zoom of the customer interface, you have to enable them in CustomerTicketZoom###DynamicField.
th_TH: ตัวเลือกเขตข้อมูลแบบไดนามิกที่แสดงในหน้าจอข้อความตั๋วของอินเตอร์เฟซลูกค้า การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้ หมายเหตุ. หากคุณต้องการแสดงเขตข้อมูลเหล่านี้ยังอยู่ในการซูมตั๋วของอินเตอร์เฟซของลูกค้าคุณต้องเปิดใช้งานพวกเขาใน CustomerTicketZoom ### DynamicField

note: SysConfig
en: Dynamic fields options shown in the ticket reply section in the ticket zoom screen of the customer interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ตัวเลือกฟิลด์แบบไดนามิกแสดงในส่วนของการตอบกลับตั๋วในหน้าจอซูมตั๋วของในอินเตอร์เฟซของลูกค้า การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the email outbound screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าอีเมลขาออกในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the process widget in ticket zoom screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในเครื่องมือกระบวนการซูมตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the sidebar of the ticket zoom screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในแถบด้านข้างในหน้าการซูมตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket close screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าตั๋วปิดในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket compose screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าการเขียนตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket email screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าตั๋วอีเมลในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket forward screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าตั๋วที่ถูกส่งต่อในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket free text screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าตั๋วข้อความฟรีในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket medium format overview screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled.
th_TH: เขตข้อมูลแบบไดนามิกที่ปรากฏในรูปแบบภาพรวมของตั๋วขนาดกลางของอินเตอร์เฟซตัวแทน การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดใช้งาน

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket move screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าจอการย้ายตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket note screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าตั๋วโน๊ตในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket overview screen of the customer interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ตัวเลือกฟิลด์แบบไดนามิกแสดงในหน้าจอภาพรวมในอินเตอร์เฟซของลูกค้า การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket owner screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ตัวเลือกฟิลด์แบบไดนามิกแสดงในหน้าจอเจ้าของตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket pending screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ตัวเลือกฟิลด์แบบไดนามิกแสดงในหน้าจอตั๋วที่อยุ่อยู่ระหว่างดำเนินการในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket phone inbound screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ตัวเลือกฟิลด์แบบไดนามิกแสดงในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์สายเข้าในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket phone outbound screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ตัวเลือกฟิลด์แบบไดนามิกแสดงในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ขาออกในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket phone screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ตัวเลือกฟิลด์แบบไดนามิกแสดงในหน้าจอตั๋วโทรศัพท์ในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket preview format overview screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้ามุมมองภาพรวมของรูปแบบการแสดงตัวอย่างตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket print screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าจอการพิมพ์ตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket print screen of the customer interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าการพิมพ์ตั๋วในอินเตอร์เฟซของลูกค้า การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket priority screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าจอลำดับความสำคัญของตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket responsible screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and required.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าจอผู้รับผิดชอบตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและจำเป็นต้องใช้

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket search overview results screen of the customer interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้ามุมมองภาพรวมของการค้นหาตั๋วในอินเตอร์เฟซของลูกค้า การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket search screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled, 2 = Enabled and shown by default.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าจอการค้นหาตั๋วในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและแสดงค่าเริ่มต้น

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket search screen of the customer interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าจอการค้นหาตั๋วในอินเตอร์เฟซของลูกค้า การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket small format overview screen of the agent interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Available, 2 = Enabled by default.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้ามุมมองภาพรวมของตั๋วขนาดเล็กในอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์ การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน 2 = เปิดใช้งานและแสดงค่าเริ่มต้น

note: SysConfig
en: Dynamic fields shown in the ticket zoom screen of the customer interface. Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Enabled.
th_TH: ไดนามิคฟิลด์แสดงในหน้าจอการซูมตั๋วในอินเตอร์เฟซของลูกค้า การตั้งค่าที่เป็นไปได้คือ 0 = ปิดการใช้งาน 1 = เปิดการใช้งาน

note: SysConfig
en: DynamicField backend registration.
th_TH: การลงทะเบียนส่วนหลังของ DynamicField

note: SysConfig
en: DynamicField object registration.
th_TH: ารลงทะเบียนออบเจคของDynamicField

note: SysConfig
en: E-Mail Outbound
th_TH: อีเมลขาออก

note: SysConfig
en: Edit Customer Companies.
th_TH: แก้ไขลูกค้าบริษัท

note: SysConfig
en: Edit Customer Users.
th_TH: แก้ไขผู้ใช้ลูกค้า

note: SysConfig
en: Edit customer company
th_TH: แก้ไขลูกค้าบริษัท

note: SysConfig
en: Email Addresses
th_TH: ที่อยู่อีเมล

note: SysConfig
en: Email Outbound
th_TH: อีเมลขาออก

note: SysConfig
en: Email sent to "%s".
th_TH: อีเมลถูกส่งไปยัง "%s"

note: SysConfig
en: Email sent to customer.
th_TH: อีเมลถูกส่งไปยังลูกค้า

note: SysConfig
en: Enable keep-alive connection header for SOAP responses.
th_TH: เปิดใช้งานการเชื่อมต่อหัว keep-alive สำหรับการตอบสนอง SOAP

note: SysConfig
en: Enabled filters.
th_TH: เปิดใช้งานตัวกรอง

note: SysConfig
en: Enables PGP support. When PGP support is enabled for signing and encrypting mail, it is HIGHLY recommended that the web server runs as the OTRS user. Otherwise, there will be problems with the privileges when accessing .gnupg folder.
th_TH: เปิดใช้การสนับสนุน PGP เมื่อการสนับสนุน PGP เปิดใช้งานสำหรับการเซ็นชื่อและการเข้ารหัสอีเมลจึงขอแนะนำว่าเว็บเซิร์ฟเวอร์รันฐานะผู้ใช้ OTRS มิฉะนั้นจะมีปัญหาเกี่ยวกับสิทธิพิเศษเมื่อมีการเข้าถึงโฟลเดอร์ .gnupg

note: SysConfig
en: Enables S/MIME support.
th_TH: เปิดใช้งานการสนับสนุน S/MIME

note: SysConfig
en: Enables customers to create their own accounts.
th_TH: ช่วยให้ลูกค้าสามารถสร้างบัญชีของตัวเอง

note: SysConfig
en: Enables file upload in the package manager frontend.
th_TH: ช่วยให้การอัปโหลดไฟล์ในส่วนหน้าของแพคเกจผู้จัดการ

note: SysConfig
en: Enables or disables the caching for templates. WARNING: Do NOT disable template caching for production environments for it will cause a massive performance drop! This setting should only be disabled for debugging reasons!
th_TH: เปิดหรือปิดใช้แคชสำหรับแม่แบบ คำเตือน: อย่าปิดการใช้งานแม่แบบแคชสำหรับสภาพแวดล้อมการผลิตจะทำให้ประสิทธิภาพการทำงานลดลงมหาศาล! การตั้งค่านี้ควรจะปิดการใช้งานสำหรับเหตุผลการดีบัก!

note: SysConfig
en: Enables or disables the debug mode over frontend interface.
th_TH: เปิดหรือปิดโหมดการแก้ปัญหาในช่วงอินเตอร์เฟซที่ส่วนหน้า

note: SysConfig
en: Enables or disables the ticket watcher feature, to keep track of tickets without being the owner nor the responsible.
th_TH: เปิดหรือปิดใช้งานคุณลักษณะ Watcher ตั๋วในการติดตามของตั๋วโดยไม่ต้องเป็นเจ้าของหรือรับผิดชอบ

note: SysConfig
en: Enables performance log (to log the page response time). It will affect the system performance. Frontend::Module###AdminPerformanceLog must be enabled.
th_TH: เปิดใช้งานการล็อกผลการดำเนินงาน (เข้าสู่ระบบเวลาตอบสนองหน้า) มันจะส่งผลกระทบต่อประสิทธิภาพของระบบ ต้องเปิดใช้งาน Frontend::Module###AdminPerformanceLog

note: SysConfig
en: Enables spell checker support.
th_TH: เปิดใช้งานการสนับสนุนการตรวจสอบการสะกดคำ

note: SysConfig
en: Enables the minimal ticket counter size (if "Date" was selected as TicketNumberGenerator).
th_TH: ช่วยให้ขนาดเคาน์เตอร์ตั๋วน้อยที่สุด (ถ้า "ข้อมูล" ได้รับเลือกเป็น TicketNumberGenerator)

note: SysConfig
en: Enables ticket bulk action feature for the agent frontend to work on more than one ticket at a time.
th_TH: เปิดใช้งานคุณลักษณะตั๋วกระทำจำนวนมากสำหรับฟรอนต์เอนของเอเย่นต์ในการทำงานมากกว่าหนึ่งตั๋วในเวลาเดียวกัน

note: SysConfig
en: Enables ticket bulk action feature only for the listed groups.
th_TH: เปิดใช้งานคุณลักษณะตั๋วการทำงานเป็นกลุ่มเฉพาะสำหรับกลุ่มที่ระบุไว้

note: SysConfig
en: Enables ticket responsible feature, to keep track of a specific ticket.
th_TH: ช่วยให้ตั๋วคุณลักษณะความรับผิดชอบที่จะติดตามการตั๋วที่เฉพาะเจาะจง

note: SysConfig
en: Enables ticket watcher feature only for the listed groups.
th_TH: เปิดใช้งานคุณลักษณะ Watcher ตั๋วเฉพาะสำหรับกลุ่มที่ระบุไว้

note: SysConfig
en: English (Canada)
th_TH: ภาษาอังกฤษ (แคนาดา)

note: SysConfig
en: English (United Kingdom)
th_TH: อังกฤษ (สหราชอาณาจักร)

note: SysConfig
en: English (United States)
th_TH: ภาษาอังกฤษ (สหรัฐอเมริกา)

note: SysConfig
en: English stop words for fulltext index. These words will be removed from the search index.
th_TH: คำหยุดภาษาอังกฤษสำหรับดัชนี Fulltext คำพูดเหล่านี้จะถูกลบออกจากดัชนีการค้นหา

note: SysConfig
en: Enroll process for this ticket
th_TH: ลงทะเบียนกระบวนการสำหรับตั๋วนี้

note: SysConfig
en: Enter your shared secret to enable two factor authentication.
th_TH: ป้อนความลับที่คุณแบ่งปันเพื่อการเปิดใช้งานการตรวจสอบสองปัจจัย

note: SysConfig
en: Escalation response time finished
th_TH: การขยายเวลาตอบสนองเสร็จสิ้น

note: SysConfig
en: Escalation response time forewarned
th_TH: การขยายเวลาตอบสนองที่เตือนล่วงหน้า

note: SysConfig
en: Escalation response time in effect
th_TH: การขยายเวลาตอบสนองมีผลบังคับ

note: SysConfig
en: Escalation solution time finished
th_TH: การขยายเวลาแก้ปัญหาเสร็จสิ้น

note: SysConfig
en: Escalation solution time forewarned
th_TH: การขยายเวลาแก้ปัญหาที่เตือนล่วงหน้า

note: SysConfig
en: Escalation solution time in effect
th_TH: การขยายเวลาแก้ปัญหามีผลบังคับ

note: SysConfig
en: Escalation update time finished
th_TH: การขยายเวลาอัพเดตเสร็จสิ้น

note: SysConfig
en: Escalation update time forewarned
th_TH: การขยายเวลาอัพเดตที่เตือนล่วงหน้า

note: SysConfig
en: Escalation update time in effect
th_TH: การขยายเวลาอัพเดตมีผลบังคับ

note: SysConfig
en: Escalation view
th_TH: มุมมองการขยาย

note: SysConfig
en: EscalationTime
th_TH: เวลาของการขยาย

note: SysConfig
en: Estonian
th_TH: ภาษาเอสโตเนีย

note: SysConfig
en: Event module registration. For more performance you can define a trigger event (e. g. Event => TicketCreate).
th_TH: การลงทะเบียนโมดูลเหตุการณ์ เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพมากขึ้นคุณสามารถกำหนดเหตุการณ์ตัวเรียกโฆษณา (e. ก. จัดกิจกรรม => TicketCreate)

note: SysConfig
en: Event module registration. For more performance you can define a trigger event (e. g. Event => TicketCreate). This is only possible if all Ticket dynamic fields need the same event.
th_TH: การลงทะเบียนโมดูลเหตุการณ์ เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพมากขึ้นคุณสามารถกำหนดเหตุการณ์ตัวเรียกโฆษณา (e. ก. จัดกิจกรรม => TicketCreate) เป็นไปได้เฉพาะในกรณีที่ตั๋วฟิลด์แบบไดนามิกทุกตั๋วจำเป็นต้องมีเหตุการณ์เดียวกัน

note: SysConfig
en: Event module that performs an update statement on TicketIndex to rename the queue name there if needed and if StaticDB is actually used.
th_TH: โมดูลเหตุการณ์ที่ดำเนินการคำสั่งการอัพเดตTicketIndex เพื่อเปลี่ยนชื่อคิวถ้าจำเป็นและนำStaticDB มาใช้จริง

note: SysConfig
en: Event module that updates customer user search profiles if login changes.
th_TH: โมดูลเหตุการณ์ที่อัพเดทโปรไฟล์ค้นหาของผู้ใช้ลูกค้าหากมีการเปลี่ยนแปลงการเข้าสู่ระบบ

note: SysConfig
en: Event module that updates customer user service membership if login changes.
th_TH: โมดูลเหตุการณ์ที่ปรับปรุงสมาชิกผู้ใช้บริการลูกค้าหากมีการเปลี่ยนแปลงการเข้าสู่ระบบ

note: SysConfig
en: Event module that updates customer users after an update of the Customer.
th_TH: โมดูลเหตุการณ์ที่ปรับปรุงผู้ใช้ลูกค้าหลังจากการปรับปรุงของลูกค้า

note: SysConfig
en: Event module that updates tickets after an update of the Customer User.
th_TH: โมดูลเหตุการณ์ที่ปรับปรุงตั๋วหลังจากการปรับปรุงของผู้ใช้งานลูกค้า

note: SysConfig
en: Event module that updates tickets after an update of the Customer.
th_TH: โมดูลเหตุการณ์ที่ปรับปรุงตั๋วหลังจากการปรับปรุงของลูกค้า

note: SysConfig
en: Events Ticket Calendar
th_TH: ปฏิทินตั๋วเหตุการณ์

note: SysConfig
en: Execute SQL statements.
th_TH: _

note: SysConfig
en: Executes a custom command or module. Note: if module is used, function is required.
th_TH: รันคำสั่งที่กำหนดเองหรือโมดูล หมายเหตุ: หากโมดูลมีการใช้ฟังก์ชั่นเป็นสิ่งจำเป็น

note: SysConfig
en: Executes follow-up checks on In-Reply-To or References headers for mails that don't have a ticket number in the subject.
th_TH: ดำเนินการตรวจการติดตามผลในการตรวจสอบใน In-Reply-To หรือการอ้างอิงข้อมูลส่วนหัวสำหรับอีเมลที่ไม่ได้หมายเลขตั๋วในเนื้อเรื่อง

note: SysConfig
en: Executes follow-up checks on attachment contents for mails that don't have a ticket number in the subject.
th_TH: ดำเนินการตรวจการติดตามผลในการตรวจสอบในเนื้อหาของสิ่งที่แนบมาสำหรับอีเมลที่ไม่ได้หมายเลขตั๋วในเนื้อเรื่อง

note: SysConfig
en: Executes follow-up checks on email body for mails that don't have a ticket number in the subject.
th_TH: ดำเนินการตรวจการติดตามผลในการตรวจสอบในเนื้อหาอีเมลสำหรับอีเมลที่ไม่ได้หมายเลขตั๋วในเนื้อเรื่อง

note: SysConfig
en: Executes follow-up checks on the raw source email for mails that don't have a ticket number in the subject.
th_TH: ดำเนินการตรวจการติดตามผลในการตรวจสอบในแหล่งที่มาอีเมลสำหรับอีเมลที่ไม่ได้หมายเลขตั๋วในเนื้อเรื่อง

note: SysConfig
en: Exports the whole article tree in search result (it can affect the system performance).
th_TH: ส่งบทความทั้งหมดในผลการค้นหาออก (มันสามารถส่งผลกระทบต่อประสิทธิภาพการทำงานของระบบ)

note: SysConfig
en: Fetch emails via fetchmail (using SSL).
th_TH: ดึงข้อมูลอีเมลผ่าน fetchmail (โดยใช้ SSL)

note: SysConfig
en: Fetch emails via fetchmail.
th_TH: ดึงข้อมูลอีเมลผ่าน fetchmail

note: SysConfig
en: Fetch incoming emails from configured mail accounts.
th_TH: ดึงข้อมูลอีเมลขาเข้าจากบัญชีอีเมลการกำหนดค่า

note: SysConfig
en: Fetches packages via proxy. Overwrites "WebUserAgent::Proxy".
th_TH: เรียกแพคเกจผ่านพร็อกซี่ เขียนทับ "WebUserAgent::Proxy".

note: SysConfig
en: File that is displayed in the Kernel::Modules::AgentInfo module, if located under Kernel/Output/HTML/Templates/Standard/AgentInfo.tt.
th_TH: ไฟล์ที่แสดงอยู่ในโมดูล Kernel::Modules::AgentInfo ซึ่งอยู่ใต้ Kernel/Output/HTML/Templates/Standard/AgentInfo.tt.

note: SysConfig
en: Filter for debugging ACLs. Note: More ticket attributes can be added in the format <OTRS_TICKET_Attribute> e.g. <OTRS_TICKET_Priority>.
th_TH: ตัวกรองสำหรับการดีบัก ACLs หมายเหตุ: คุณลักษณะตั๋วเพิ่มเติมสามารถเพิ่มในรูปแบบ <OTRS_TICKET_Attribute> เช่น <OTRS_TICKET_Priority>

note: SysConfig
en: Filter for debugging Transitions. Note: More filters can be added in the format <OTRS_TICKET_Attribute> e.g. <OTRS_TICKET_Priority>.
th_TH: ตัวกรองสำหรับการดีบักการเปลี่ยนภาพ หมายเหตุ: ตัวกรองเพิ่มเติมสามารถเพิ่มในรูปแบบ<OTRS_TICKET_Attribute> เช่น <OTRS_TICKET_Priority>

note: SysConfig
en: Filter incoming emails.
th_TH: ตัวกรองอีเมลขาเข้า

note: SysConfig
en: Finnish
th_TH: ภาษาฟินแลนด์

note: SysConfig
en: First Queue
th_TH: คิวแรก

note: SysConfig
en: Firstname Lastname
th_TH: ชื่อนามสกุล

note: SysConfig
en: Firstname Lastname (UserLogin)
th_TH: ชื่อนามสกุล (ผู้ใช้เข้าสู่ระบบ)

note: SysConfig
en: FollowUp for [%s]. %s
th_TH: ติดตามสำหรับ [%s]. %s

note: SysConfig
en: Forces encoding of outgoing emails (7bit|8bit|quoted-printable|base64).
th_TH: กองทัพเข้ารหัสอีเมลขาออก(7bit|8bit|quoted-printable|base64)

note: SysConfig
en: Forces to choose a different ticket state (from current) after lock action. Define the current state as key, and the next state after lock action as content.
th_TH: บังคับให้เลือกสถานภาพของตั๋วที่แตกต่างกัน (จากปัจจุบัน) หลังจากการดำเนินการล็อค กําหนดสถานภาพในปัจจุบันเป็นคีย์และสถานภาพถัดไปหลังจากการดำเนินการล็อคเป็นเนื้อหา

note: SysConfig
en: Forces to unlock tickets after being moved to another queue.
th_TH: Forcesที่จะปลดล็อคตั๋วหลังจากที่ถูกย้ายไปยังอีกคิว

note: SysConfig
en: Forwarded to "%s".
th_TH: ส่งต่อไปยัง "%s".

note: SysConfig
en: French
th_TH: ภาษาฝรั่งเศส

note: SysConfig
en: French (Canada)
th_TH: ภาษาฝรั่งเศษ (แคนาดา)

note: SysConfig
en: French stop words for fulltext index. These words will be removed from the search index.
th_TH: คำว่าหยุดภาษาฝรั่งเศสสำหรับดัชนี Fulltext คำพูดเหล่านี้จะถูกลบออกจากดัชนีการค้นหา

note: SysConfig
en: Frontend module registration (disable AgentTicketService link if Ticket Serivice feature is not used).
th_TH: การลงทะเบียนโมดูล Frontend (ปิดการใช้งานการเชื่อมโยงAgentTicketService  หากตั๋วฟีเจอร์การบริการไม่ถูกใช้)

note: SysConfig
en: Frontend module registration (disable company link if no company feature is used).
th_TH: การลงทะเบียนโมดูล Frontend (ปิดการใช้งานการเชื่อมโยงบริษัท ถ้าไม่มีฟีเจอร์บริษัทถูกนำมาใช้)

note: SysConfig
en: Frontend module registration (disable ticket processes screen if no process available) for Customer.
th_TH: การลงทะเบียนโมดูล Frontend สำหรับลูกค้า (ปิดการใช้งานหน้าจอของกระบวนการของตั๋วหน้าจอหากไม่สามารถใช้กระบวนการได้)

note: SysConfig
en: Frontend module registration (disable ticket processes screen if no process available).
th_TH: การลงทะเบียนโมดูล Frontend (ปิดการใช้งานหน้าจอของกระบวนการของตั๋วหน้าจอหากไม่สามารถใช้กระบวนการได้)

note: SysConfig
en: Frontend module registration for the agent interface.
th_TH: การลงทะเบียนโมดูล Frontend สำหรับอินเตอร์เฟซของเอเย่นต์

note: SysConfig
en: Frontend module registration for the customer interface.
th_TH: การลงทะเบียนโมดูล Frontend สำหรับอินเตอร์เฟซลูกค้า

note: SysConfig
en: Frontend theme
th_TH: ธีม Frontend

note: SysConfig
en: Full value
th_TH: ค่าเต็ม

note: SysConfig
en: Fulltext index regex filters to remove parts of the text.
th_TH: ดัชนี regex ของ Fulltext กรองเพื่แลบบางส่วนของข้อความ

note: SysConfig
en: Fulltext search
th_TH: ค้นหาข้อความฉบับเต็ม

note: SysConfig
en: Galician
th_TH: ภาษากาลิเซีย

note: SysConfig
en: General ticket data shown in the ticket overviews (fall-back). Possible settings: 0 = Disabled, 1 = Available, 2 = Enabled by default. Note that TicketNumber can not be disabled, because it is necessary.
th_TH: ข้อมูลทั่วไปของตั๋วแสดงในภาพรวมตั๋ว (ตกหลัง) การตั้งค่าที่เป็นไปได้: 0 =ปิดใช้งาน 1 =พร้อมใช้งาน  2 = เปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้น หมายเหตุ หมายเลขตั๋วไม่สามารถปิดการใช้งานเพราะมันเป็นสิ่งที่จำเป็น

note: SysConfig
en: Generate dashboard statistics.
th_TH: สร้างสถิติแดชบอร์ด

note: SysConfig
en: Generic Info module.
th_TH: โมดูลข้อมูลทั่วไป

note: SysConfig
en: GenericInterface Debugger GUI
th_TH: GUI อินเตอร์เฟซทั่วไปของการดีบัก

note: SysConfig
en: GenericInterface Invoker GUI
th_TH: GUI อินเตอร์เฟซทั่วไปของ Invoker

note: SysConfig
en: GenericInterface Operation GUI
th_TH: GUI อินเตอร์เฟซทั่วไปของ Operation

note: SysConfig
en: GenericInterface TransportHTTPREST GUI
th_TH: GUI อินเตอร์เฟซทั่วไปของ TransportHTTPREST

note: SysConfig
en: GenericInterface TransportHTTPSOAP GUI
th_TH: GUI อินเตอร์เฟซทั่วไปของ TransportHTTPSOAP

note: SysConfig
en: GenericInterface Web Service GUI
th_TH: GUI อินเตอร์เฟซทั่วไปของWeb Service

note: SysConfig
en: GenericInterface Webservice History GUI
th_TH: GUI อินเตอร์เฟซทั่วไปของWeb History

note: SysConfig
en: GenericInterface Webservice Mapping GUI
th_TH: GUI อินเตอร์เฟซทั่วไปของ Webservice Mapping

note: SysConfig
en: GenericInterface module registration for the invoker layer.
th_TH: การลงทะเบียนโมดูล GenericInterface สำหรับชั้นของผู้ร้องขอ

note: SysConfig
en: GenericInterface module registration for the mapping layer.
th_TH: การลงทะเบียนโมดูล GenericInterface สำหรับชั้นของการทำแผนที่

note: SysConfig
en: GenericInterface module registration for the operation layer.
th_TH: การลงทะเบียนโมดูล GenericInterface สำหรับชั้นของการดำเนินงาน

note: SysConfig
en: GenericInterface module registration for the transport layer.
th_TH: การลงทะเบียนโมดูล GenericInterface สำหรับชั้นของการขนส่ง

note: SysConfig
en: German
th_TH: ภาษาเยอรมัน

note: SysConfig
en: German stop words for fulltext index. These words will be removed from the search index.
th_TH: คำหยุดภาษาเยอรมันสำหรับดัชนี Fulltext คำเหล่านี้จะถูกลบออกจากดัชนีการค้นหา

note: SysConfig
en: Gives end users the possibility to override the separator character for CSV files, defined in the translation files.
th_TH: ให้ความเป็นไปได้กับผู้ใช้ในการแทนที่ตัวอักษรที่คั่นสำหรับไฟล์ CSV ที่กำหนดไว้ในแฟ้มการแปล

note: SysConfig
en: Global Search Module.
th_TH: โมดูลการค้นหาทั่วโลก

note: SysConfig
en: Go back
th_TH: กลับไป

note: SysConfig
en: Google Authenticator
th_TH: การรับรองความถูกต้องจาก Google

note: SysConfig
en: Graph: Bar Chart
th_TH: กราฟ: กราฟแท่ง

note: SysConfig
en: Graph: Line Chart
th_TH: กราฟ: แผนภูมิเส้น

note: SysConfig
en: Graph: Stacked Area Chart
th_TH: กราฟ: ซ้อนแผนภูมิพื้นที่

note: SysConfig
en: Greek
th_TH: ภาษากรีก

note: SysConfig
en: HTML Reference
th_TH: อ้างอิงHTML

note: SysConfig
en: HTML Reference.
th_TH: อ้างอิงHTML

note: SysConfig
en: Hebrew
th_TH: ภาษาฮิบรู

note: SysConfig
en: Hindi
th_TH: ภาษาฮินดี

note: SysConfig
en: Hungarian
th_TH: ภาษาฮังการี

note: SysConfig
en: If "DB" was selected for Customer::AuthModule, a database driver (normally autodetection is used) can be specified.
th_TH: สามารถกำหนดโปรแกรมควบคุมฐานข้อมูล (ปกติจะใช้ตรวจสอบอัตโนมัติ)ได้ ถ้า "DB" ถูกเลือกให้ Customer :: AuthModule

note: SysConfig
en: If "DB" was selected for Customer::AuthModule, a password to connect to the customer table can be specified.
th_TH: สามารถกำหนดรหัสผ่านเพื่อเชื่อมต่อกับตารางลูกค้าได้ ถ้า "DB" ถูกเลือกให้ Customer :: AuthModule

note: SysConfig
en: If "DB" was selected for Customer::AuthModule, a username to connect to the customer table can be specified.
th_TH: สามารถกำหนดชื่อผู้ใช้เพื่อเชื่อมต่อกับตารางลูกค้าได้ ถ้า "DB" ถูกเลือกให้ Customer :: AuthModule

note: SysConfig
en: If "DB" was selected for Customer::AuthModule, the DSN for the connection to the customer table must be specified.
th_TH: ต้องกำหนดDSN สำหรับการเชื่อมต่อไปยังตารางลูกค้าถ้า "DB" ถูกเลือกให้ Customer :: AuthModule

note: SysConfig
en: If "DB" was selected for Customer::AuthModule, the column name for the CustomerPassword in the customer table must be specified.
th_TH: ต้องกำหนดชื่อคอลัมน์สำหรับ CustomerPassword ในตารางลูกค้าถ้า "DB" ถูกเลือกให้ Customer :: AuthModule

note: SysConfig
en: If "DB" was selected for Customer::AuthModule, the crypt type of passwords must be specified.
th_TH: ต้องกำหนดรหัสผ่านแบบคริพป์ถ้า "DB" ถูกเลือกให้ Customer :: AuthModule

note: SysConfig
en: If "DB" was selected for Customer::AuthModule, the name of the column for the CustomerKey in the customer table must be specified.
th_TH: ต้องกำหนดชื่อคอลัมน์สำหรับ CustomerKey ในตารางลูกค้าถ้า "DB" ถูกเลือกให้ Customer :: AuthModule

note: SysConfig
en: If "DB" was selected for Customer::AuthModule, the name of the table where your customer data should be stored must be specified.
th_TH: ต้องกำหนดชื่อของตารางที่ข้อมูลลูกค้าของคุณจะถูกเก็บไว้ถ้า "DB" ถูกเลือกให้ Customer :: AuthModule

note: SysConfig
en: If "DB" was selected for SessionModule, a table in database where session data will be stored must be specified.
th_TH: ต้องกำหนดชื่อของตารางที่ข้อมูลของเซสชั่นจะถูกเก็บไว้ถ้า "DB" ถูกเลือกให้ SessionModule

note: SysConfig
en: If "FS" was selected for SessionModule, a directory where the session data will be stored must be specified.
th_TH: ต้องกำหนดไดเรกทอรีที่ข้อมูลของเซสชั่นจะถูกเก็บไว้ถ้า "FS" ถูกเลือกให้ SessionModule

note: SysConfig
en: If "HTTPBasicAuth" was selected for Customer::AuthModule, you can specify (by using a RegExp) to strip parts of REMOTE_USER (e. g. for to remove trailing domains). RegExp-Note, $1 will be the new Login.
th_TH: คุณสามารถกำหนด (โดยการใช้ RegEx )เพื่อจะตัดส่วนของ REMOTE_USER (เช่น สำหรับการลบโดเมนที่ต่อท้าย) RegExp-Note, $1 จะกลายเป็นล็อกอินใหม่

note: SysConfig
en: If "HTTPBasicAuth" was selected for Customer::AuthModule, you can specify to strip leading parts of user names (e. g. for domains like example_domain\user to user).
th_TH: หาก "HTTPBasicAuth" ถูกเลือกให้ Customer::AuthModule คุณสามารถกำหนดเพื่อตัดส่วนหน้าของชื่อผู้ใช้ (เช่น สำหรับโดเมน example_domain\user ไปยังผู้ใช้)

note: SysConfig
en: If "LDAP" was selected for Customer::AuthModule and if you want to add a suffix to every customer login name, specifiy it here, e. g. you just want to write the username user but in your LDAP directory exists user@domain.
th_TH: หาก "LDAP" ถูกเลือกให้ Customer::AuthModule และถ้าคุณต้องการที่จะเพิ่มคำต่อท้ายชื่อสำหรับเข้าสู่ระบบให้ลูกค้าทุกคน โปรดระบุที่นี่ เช่น คุณเพียงแค่เขียนชื่อผู้ใช้ แต่ในไดเรกทอรี LDAP จะเป็น user@domain.

note: SysConfig
en: If "LDAP" was selected for Customer::AuthModule and special paramaters are needed for the Net::LDAP perl module, you can specify them here. See "perldoc Net::LDAP" for more information about the parameters.
th_TH: หาก "LDAP" ถูกเลือกให้ Customer::AuthModule และพารามิเตอร์พิเศษที่มีความจำเป็นสำหรับโมดูล Perl Net::LDAP คุณสามารถระบุพวกเขาที่นี่ โปรดดูที่ "perldoc Net::LDAP" สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับพารามิเตอร์

note: SysConfig
en: If "LDAP" was selected for Customer::AuthModule, the BaseDN must be specified.
th_TH: หาก "LDAP" ถูกเลือกให้ Customer::AuthModule จะต้องระบุ ฐาน DN

note: SysConfig
en: If "LDAP" was selected for Customer::AuthModule, the LDAP host can be specified.
th_TH: หาก "LDAP" ถูกเลือกให้ Customer::AuthModule สามารถระบุโฮสต์ LDAP ได้

note: SysConfig
en: If "LDAP" was selected for Customer::AuthModule, the user identifier must be specified.
th_TH: หาก "LDAP" ถูกเลือกให้ Customer::AuthModule ตัวระบุผู้ใช้จะต้องระบุ

note: SysConfig
en: If "LDAP" was selected for Customer::AuthModule, user attributes can be specified. For LDAP posixGroups use UID, for non LDAP posixGroups use full user DN.
th_TH: หาก "LDAP" ถูกเลือกให้ Customer::AuthModule ผู้ใช้สามารถระบุคุณลักษณะได้ สำหรับกลุ่ม LDAP POSIX ใช้UID, สำหรับผู้ที่ไม่ใช่กลุ่ม LDAP POSIX ผู้ใช้งานเต็มรูปแบบ DN

note: SysConfig
en: If "LDAP" was selected for Customer::AuthModule, you can specify access attributes here.
th_TH: หาก "LDAP" ถูกเลือกให้ Customer::AuthModule คุณสามารถระบุคุณลักษณะการเข้าถึงที่นี่

note: SysConfig
en: If "LDAP" was selected for Customer::AuthModule, you can specify if the applications will stop if e. g. a connection to a server can't be established due to network problems.
th_TH: หาก "LDAP" ถูกเลือกให้ Customer::AuthModule คุณสามารถระบุได้ว่าการใช้งานจะหยุดถ้าการเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ไม่สามารถสร้างเนื่องจากปัญหาเครือข่าย

note: SysConfig
en: If "LDAP" was selected for Customer::Authmodule, you can check if the user is allowed to authenticate because he is in a posixGroup, e.g. user needs to be in a group xyz to use OTRS. Specify the group, who may access the system.
th_TH: หาก "LDAP" ถูกเลือกให้ Customer::AuthModule คุณสามารถตรวจสอบว่าผู้ใช้ที่ได้รับอนุญาตในการตรวจสอบเพราะเขาอยู่ใน posixGroup เช่น ผู้ใช้ต้องการที่จะอยู่ในกลุ่ม xyz เพื่อใช้ OTRS ระบุกลุ่มที่อาจเข้าสู่ระบบ

note: SysConfig
en: If "LDAP" was selected, you can add a filter to each LDAP query, e.g. (mail=*), (objectclass=user) or (!objectclass=computer).
th_TH: หาก "LDAP" ถูกเลือก คุณสามารถเพิ่มตัวกรองให้แต่ละแบบสอบถาม LDAP เช่น (mail=*), (objectclass=user) หรือ (!objectclass=computer).

note: SysConfig
en: If "SysLog" was selected for LogModule, a special log facility can be specified.
th_TH: หาก "SysLog" 5^dเลือกให้ LogModule สามารถระบุสิ่งอำนวยความสะดวกพิเศษการเข้าสู่ระบบได้

note: SysConfig
en: If enabled debugging information for ACLs is logged.
th_TH: หากข้อมูลการแก้จุดบกพร่องที่เปิดใช้งานสำหรับ ACL ถูกบันทึกไว้

note: SysConfig
en: If enabled debugging information for transitions is logged.
th_TH: หากข้อมูลการแก้จุดบกพร่องเปิดใช้งานสำหรับการเปลี่ยนถูกบันทึกไว้

note: SysConfig
en: If enabled the daemon will redirect the standard error stream to a log file.
th_TH: หากเปิดใช้งานเดมอนจะเปลี่ยนเส้นทางค่าสตรีมข้อผิดพลาดมาตรฐานไปยังล็อกไฟล์

note: SysConfig
en: If enabled the daemon will redirect the standard output stream to a log file.
th_TH: หากเปิดใช้งานเดมอนจะเปลี่ยนเส้นทางค่าสตรีมออกมาตรฐานการล็อกไฟล์

note: SysConfig
en: If enabled, TicketPhone and TicketEmail will be open in new windows.
th_TH: หากเปิดใช้งาน ตั๋วโทรศัพท์และตั๋วอีเมลจะเปิดในหน้าต่างใหม่

note: SysConfig
en: Include tickets of subqueues per default when selecting a queue.
th_TH: รวมตั๋วของ subqueues ต่อค่าเริ่มต้นเมื่อมีการเลือกคิว

note: SysConfig
en: Include unknown customers in ticket filter.
th_TH: รวมถึงลูกค้าที่ไม่รู้จักในตัวกรองตั๋ว

note: SysConfig
en: Incoming Phone Call.
th_TH: โทรศัพท์สายเข้า

note: SysConfig
en: Input
th_TH: การป้อนเข้า

note: SysConfig
en: Interface language
th_TH: ภาษาของอินเตอร์เฟซ

note: SysConfig
en: Italian
th_TH: ภาษาอิตาลี

note: SysConfig
en: Ivory
th_TH: ดิไอวอรี่

note: SysConfig
en: Ivory (Slim)
th_TH: ดิไอวอรี่ (บาง)

note: SysConfig
en: Japanese
th_TH: ภาษาญี่ปุ่น

note: SysConfig
en: Last customer subject
th_TH: หัวข้อล่าสุดของลูกค้า

note: SysConfig
en: Lastname Firstname
th_TH: ชื่อนามสกุล

note: SysConfig
en: Lastname Firstname (UserLogin)
th_TH: ชื่อนามสกุล (ผู้ใช้เข้าสู่ระบบ)

note: SysConfig
en: Lastname, Firstname
th_TH: ชื่อ, นามสกุล

note: SysConfig
en: Lastname, Firstname (UserLogin)
th_TH: ชื่อ, นามสกุล (UserLogin)

note: SysConfig
en: Latvian
th_TH: ภาษาแลทเวีย

note: SysConfig
en: Left
th_TH: ซ้าย

note: SysConfig
en: Link Object
th_TH: การเชื่อมโยงออบเจค

note: SysConfig
en: Link Object.
th_TH: วัตถุการเชื่อมโยง

note: SysConfig
en: Link agents to groups.
th_TH: ตัวแทนเชื่อมโยงไปยังกลุ่ม

note: SysConfig
en: Link agents to roles.
th_TH: ลิ้งตัวแทนกับบทบาท

note: SysConfig
en: Link attachments to templates.
th_TH: ลิ้งสิ่งที่แนบมาไปยังแม่แบบ

note: SysConfig
en: Link customer user to groups.
th_TH: ลิ้งผู้ใช้ไปยังลูกค้ากลุ่ม

note: SysConfig
en: Link customer user to services.
th_TH: ลิ้งผู้ใช้ไปยังลูกค้าบริการ

note: SysConfig
en: Link queues to auto responses.
th_TH: ลิ้งคำสั่งไปยังการตอบอัตโนมัติ

note: SysConfig
en: Link roles to groups.
th_TH: ลิ้งบทบาทไปยังกลุ่ม

note: SysConfig
en: Link templates to queues.
th_TH: ลิ้งแม่แบบไปยังคิว

note: SysConfig
en: Mail Accounts
th_TH: บัญชีอีเมล

note: SysConfig
en: Main menu registration.
th_TH: การลงทะเบียนเมนูหลัก

note: SysConfig
en: Malay
th_TH: ภาษามาเล

note: SysConfig
en: Mark this ticket as junk!
th_TH: ทำเครื่องหมายตั๋วนี้เป็นขยะ!

note: SysConfig
en: Miscellaneous
th_TH: เบ็ดเตล็ด

note: SysConfig
en: Module to generate ticket statistics.
th_TH: โมดูลเพื่อสร้างสถิติตั๋ว

note: SysConfig
en: Module to use database filter storage.
th_TH: โมดูลที่จะใช้จัดเก็บฐานข้อมูลของตัวกรอง

note: SysConfig
en: Multiselect
th_TH: หลายรายการ

note: SysConfig
en: My Services
th_TH: การบริการของฉัน

note: SysConfig
en: My Tickets.
th_TH: ตั๋วของฉัน

note: SysConfig
en: New Ticket [%s] created (Q=%s;P=%s;S=%s).
th_TH: ตั๋วใหม่ [%s] ถูกสร้างแล้ว (Q=%s;P=%s;S=%s).

note: SysConfig
en: New Window
th_TH: หน้าต่างใหม่

note: SysConfig
en: New owner is "%s" (ID=%s).
th_TH: เจ้าของใหม่คือ "%s" (ID=%s).

note: SysConfig
en: New process ticket
th_TH: ตั๋วกระบวนการใหม่

note: SysConfig
en: New responsible is "%s" (ID=%s).
th_TH: ผู้รับผิดชอบใหม่ "%s" (ID=%s).

note: SysConfig
en: None
th_TH: ไม่มี

note: SysConfig
en: Norwegian
th_TH: ภาษานอร์เวย์

note: SysConfig
en: Notification sent to "%s".
th_TH: การแจ้งเตือนที่ส่งไปยัง "%s"

note: SysConfig
en: Number of displayed tickets
th_TH: จำนวนตั๋วที่แสดง

note: SysConfig
en: Old: "%s" New: "%s"
th_TH: เก่า: "%s" ใหม่: "%s"

note: SysConfig
en: Online
th_TH: ออนไลน์

note: SysConfig
en: Open tickets (customer user)
th_TH: ตั๋วเปิด (ผู้ใช้ของลูกค้า)

note: SysConfig
en: Open tickets (customer)
th_TH: เปิดตั๋ว (ลูกค้า)

note: SysConfig
en: Option
th_TH: ตัวเลือก

note: SysConfig
en: Out Of Office
th_TH: ออกจากสำนักงาน

note: SysConfig
en: Overview Escalated Tickets.
th_TH: ภาพรวมตั๋วส่งต่อ

note: SysConfig
en: Overview Refresh Time
th_TH: ภาพรวมเวลารีเฟรช

note: SysConfig
en: Overview of all escalated tickets.
th_TH: ภาพรวมของตั๋วที่เพิ่มขึ้นทั้งหมด

note: SysConfig
en: Overview of all open Tickets.
th_TH: ภาพรวมของตั๋วที่เปิดอยู่ทั้งหมด

note: SysConfig
en: Overview of all open tickets.
th_TH: ภาพรวมของตั๋วที่เปิดอยู่ทั้งหมด

note: SysConfig
en: Overview of customer tickets.
th_TH: ภาพรวมของตั๋วของลูกค้า

note: SysConfig
en: PGP Key Management
th_TH: การจัดการคีย์ PGP

note: SysConfig
en: PGP Key Upload
th_TH: อัพโหลดคีย์ PGP

note: SysConfig
en: People
th_TH: คน

note: SysConfig
en: Persian
th_TH: ภาษาเปอร์เซีย

note: SysConfig
en: Phone Call.
th_TH: โทรศัพท์เรียกเข้า

note: SysConfig
en: Picture Upload
th_TH: อัพโหลดรูปภาพ

note: SysConfig
en: Picture upload module.
th_TH: โมดูลอัพโหลดรูปภาพ

note: SysConfig
en: Picture-Upload
th_TH: อัพโหลด-รูปภาพ

note: SysConfig
en: Polish
th_TH: ภาษาโปแลนด์

note: SysConfig
en: Portuguese
th_TH: ภาษาโปรตุเกส

note: SysConfig
en: Portuguese (Brasil)
th_TH: ภาษาโปรตุเกส (บราซิล)

note: SysConfig
en: PostMaster Filters
th_TH: ตัวกรอง PostMaster

note: SysConfig
en: PostMaster Mail Accounts
th_TH: เมลตัวกรอง PostMaster

note: SysConfig
en: Process Ticket.
th_TH: ตั๋วกระบวนการ

note: SysConfig
en: Process pending tickets.
th_TH: ตั๋วกระบวนการที่ค้างอยู่

note: SysConfig
en: Process ticket
th_TH: ตั๋วกระบวนการ

note: SysConfig
en: Queue view
th_TH: มุมมองคิว

note: SysConfig
en: Refresh interval
th_TH: ช่วงเวลาการฟื้นฟู

note: SysConfig
en: Reports
th_TH: รายงาน

note: SysConfig
en: Reports (OTRS Business Solution™)
th_TH: รายงาน (OTRS Business Solution™)

note: SysConfig
en: Responsible Tickets
th_TH: ผู้รับผิดชอบตั๋ว

note: SysConfig
en: Responsible Tickets.
th_TH: ผู้รับผิดชอบตั๋ว

note: SysConfig
en: Right
th_TH: ขวา

note: SysConfig
en: Russian
th_TH: ภาษารัสเซีย

note: SysConfig
en: Screen
th_TH: สกรีน

note: SysConfig
en: Search Customer
th_TH: ค้นหาลูกค้า

note: SysConfig
en: Search Ticket.
th_TH: ค้นหาตั๋ว

note: SysConfig
en: Search Tickets.
th_TH: ค้นหาตั๋ว

note: SysConfig
en: Search User
th_TH: ค้นหาผู้ใช้

note: SysConfig
en: Search.
th_TH: ค้นหา

note: SysConfig
en: Second Queue
th_TH: คิวที่สอง

note: SysConfig
en: Service view
th_TH: มุมมองบริการ

note: SysConfig
en: ServiceView
th_TH: มุมมองบริการ

note: SysConfig
en: Shared Secret
th_TH: ความลับที่ใช้ร่วมกัน

note: SysConfig
en: Show the history for this ticket
th_TH: แสดงประวัติสำหรับตั๋วนี้

note: SysConfig
en: Simple
th_TH: ง่าย ๆ

note: SysConfig
en: Skin
th_TH: ผิว

note: SysConfig
en: Slovak
th_TH: ภาษาสโลวาเกีย

note: SysConfig
en: Slovenian
th_TH: ภาษาสโลเวเนีย

note: SysConfig
en: Some description!
th_TH: คำอธิบายบางอย่าง!

note: SysConfig
en: Some picture description!
th_TH: คำอธิบายภาพบางภาพ!

note: SysConfig
en: Spam
th_TH: สแปม

note: SysConfig
en: Spanish
th_TH: ภาษาสเปน

note: SysConfig
en: Spanish (Colombia)
th_TH: ภาษาสเปน (โคลอมเบีย)

note: SysConfig
en: Spanish (Mexico)
th_TH: ภาษาสเปน (เม็กซิโก)

note: SysConfig
en: Status view
th_TH: ดูสถานะ

note: SysConfig
en: Swahili
th_TH: ภาษาสวาฮิลี

note: SysConfig
en: Swedish
th_TH: ภาษาสวีเดน

note: SysConfig
en: Target
th_TH: เป้าหมาย

note: SysConfig
en: Thai
th_TH: ภาษาไทย

note: SysConfig
en: Ticket Close.
th_TH: ตั๋วปิด

note: SysConfig
en: Ticket Customer.
th_TH: ตั๋วลูกค้า
