pan2 HEAD - en to vi translation catalogue (511 entries)

en: Pan Newsreader
vi: Bộ đọc tin tức Pan

en: Error opening directory: "%s": %s
vi: Gặp lỗi khi mở thư mục « %s »: %s

en: Unable to save "%s" %s
vi: Không thể lưu « %s » %s

en: Error opening file "%s" %s
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin « %s » %s

en: Error reading file "%s": %s
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin « %s »: %s

note: load_group_descriptions (*_data_io);
en: Loaded data backend in %.1f seconds
vi: Hậu phương dữ liệu đã được tải trong %.1f giây

en: Skipping newsrc file for server "%s"
vi: Đang bỏ qua tập tin tài nguyên tin tức « newsrc » cho máy phục vụ « %s »

en: Expired %lu old articles from "%s"
vi: Mới bỏ %lu bài đã hết hạn ra « %s »

en: Unsupported data version for %s headers: %d.
    Are you running an old version of Pan by accident?
vi: Phiên bản dữ liệu không được hỗ trợ cho dòng đầu kiểu %s: %d.
    Có phải bạn tình nguyện cờ đang chạy một phiên bản cũ của Pan không?

en: Loaded %lu articles for "%s" in %.1f seconds (%.0f per second)
vi: Mới tải %lu bài cho « %s » trong %.1f giây (%.0f bài/giây)

en: Added %lu articles to %s.
vi: Mới thêm %lu bài vào %s.

en: Error reading from %s: unknown group "%s"
vi: Gặp lỗi khi đọc từ %s: nhóm lạ « %s »

en: Today %l:%M %p
vi: Hôm nay %l:%M %p

en: %b %d %l:%M %p
vi: %d %b %l:%M %p

en: %b %d %Y
vi: %d %b %Y

en: Can't use regular expression "%s": %s
vi: Không thể dùng biểu thức chính quy « %s »: %s

en: Couldn't determine article encoding.  Non-UTF8 characters were removed.
vi: Không thể quyết định cách mã hoá bài nên các ký tự khác UTF8 bị gở bỏ.

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Layout
vi: _Bố trị

en: _Group Pane
vi: Ô _nhóm

en: _Header Pane
vi: Ô _dòng đầu

en: _Body Pane
vi: Ô _thân

en: _View
vi: _Xem

en: Filte_r
vi: _Lọc

en: _Go
vi: _Tới

en: _Actions
vi: _Hành động

en: _Articles
vi: _Bài

en: G_roups
vi: N_hóm

en: _Post
vi: _Gởi

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Read Group
vi: Đọc _nhóm

en: _Delete Selected Groups' Articles
vi: _Xoá các bài của các nhóm đã chọn

en: Get New _Headers in Selected Groups
vi: Lấy các dòng đầu mới trong các n_hóm đã chọn

en: Get New _Headers in Subscribed Groups
vi: Lấy các dòng đầu mới trong các n_hóm đã đăng ký

en: Get _Headers...
vi: Lấ_y các dòng đầu...

en: Refresh Group List
vi: Cập nhật danh sách nhóm

en: _Subscribe
vi: Đăng _ký

en: _Unsubscribe
vi: _Hủy đăng ký

en: _Save Articles...
vi: _Lưu các bài...

en: _Import NZB Files...
vi: Nhập tập t_in dạng NBZ...

en: _Cancel Last Task
vi: Thôi tác vụ _cuối cùng

en: _Task Manager
vi: Bộ Quản Lý _Tác Vụ

en: _Event Log
vi: _Bản ghi sự kiện

en: _Quit
vi: T_hoát

en: Select _All Articles
vi: Chọn _mọi bài

en: _Deselect All Articles
vi: _Hủy chọn mọi bài

en: Add Su_bthreads to Selection
vi: Thêm các nhánh c_on vài vùng chọn

en: Add _Threads to Selection
vi: _Thêm các nhánh vào vùng chọn

en: Add _Similar Articles to Selection
vi: Thêm các bài tương tự _vào vùng chọn

en: Select Article _Body
vi: Chọn thân _bài

en: Edit _Preferences
vi: Sửa tù_y thích

en: Edit Selected _Group's Preferences
vi: Sửa tùy thích của _nhóm đã chọn

en: Edit P_osting Profiles
vi: Sửa hồ sơ _gởi

en: Edit _News Servers
vi: Sửa máy phục vụ ti_n tức

en: Jump to _Group Tab
vi: Tới tab _nhóm

en: Jump to _Header Tab
vi: Tới Tab _dòng đầu

en: Jump to _Body Tab
vi: Tới Ta_b thân

en: _Rot13 Selected Text
vi: _Rot13 vùng chọn

en: Clear _Header Pane
vi: Xoá ô _dòng đầu

en: Clear _Body Pane
vi: X_oá ô thân

en: Cache Article
vi: Lưu tạm bài

en: Read Article
vi: Đọc bài

en: Show Article Information
vi: Hiện thông tin bài

en: Read _More
vi: Đọc thê_m

en: Read More
vi: Đọc thêm

en: Read _Back
vi: Đọc _lùi

en: Read Back
vi: Đọc lùi

en: Next _Unread Group
vi: Nhóm chưa đọc _kế

en: Next _Group
vi: _Nhóm kế

en: Next _Unread Article
vi: Bài chưa đọc _kế

en: Next Unread Article
vi: Bài chưa đọc kế

en: Next _Article
vi: _Bài kế

en: Next _Watched Article
vi: Bài đã th_eo dõi kế

en: Next Unread _Thread
vi: _Nhánh chưa đọc kế

en: Next Unread Thread
vi: Nhánh chưa đọc kế

en: Next Threa_d
vi: N_hánh kế

en: Pre_vious Article
vi: Bài t_rước

en: Previous _Thread
vi: Nhánh _trước

en: _Parent Article
vi: Bài ch_a

en: Ignore _Author
vi: Bỏ qu_a tác giả

en: _Watch Thread
vi: Th_eo dõi nhánh

en: _Ignore Thread
vi: _Bỏ qua nhánh

en: Edit Article's Watch/Ignore/Score...
vi: Sửa Theo dõi/Bỏ qua/Điểm của bài ...

en: Cance_l Article...
vi: _Thôi bài ...

en: _Supersede Article...
vi: Tha_y thế bài cũ ...

en: _Delete Article
vi: _Xoá bỏ bài

en: Clear Article Cache
vi: Xoá bộ nhớ tạm bài

en: _Mark Article as Read
vi: Đánh dấu bài Đã đọ_c

en: Mark Article as _Unread
vi: Đánh dấ_u bài Chưa đọc

en: _Post to Newsgroup
vi: _Gởi cho nhóm tin

en: Post to Newsgroup
vi: Gởi cho nhóm tin

en: _Followup to Newsgroup
vi: Tiế_p theo tới nhóm tin

en: Followup to Newsgroup
vi: Tiếp theo tới nhóm tin

en: _Reply to Author in Mail
vi: T_rả lời tác giả bằng thư

en: _Pan Home Page
vi: Trang chủ _Pan

en: Give _Feedback or Report a Bug...
vi: Gửi thông tin phản hồi hoặc Thông báo _lỗi ...

en: _Tip Jar...
vi: _Tăng tiền ...

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Thread Headers
vi: Dòng đầu n_hánh

en: _Wrap Article Body
vi: N_gắt dòng trong thân

en: Mute _Quoted Text
vi: Câm trích _dẫn

en: Show All _Headers in Body Pane
vi: _Hiện mọi dòng đầu trong ô thân

en: Show _Smilies as Graphics
vi: Hiện hình _cười là đồ họa

en: Show *Bold*, __Underlined__, and /Italic/
vi: Hiện *Đậm*, __Gạch dưới__ và /Nghiêng/

en: Size Pictures to _Fit
vi: Chỉnh cỡ ảnh để _vừa

en: Use _Monospace Font
vi: Dùng _phông chữ đơn cách

en: Set Focus to Images
vi: Đặt tiêu điểm thành Ảnh

en: _Work Online
vi: _Trực tuyến

en: _Tabbed Layout
vi: Bố trí theo _tab

en: Show Group _Pane
vi: Hiện ô nhó_m

en: Show Hea_der Pane
vi: Hiện ô _dòng đầu

en: Show Bod_y Pane
vi: H_iện ô thân

en: Show _Toolbar
vi: Hiện _thanh công cụ

en: Abbreviate Group Names
vi: Hiện tên nhóm tin tắt

en: Match Only _Unread Articles
vi: Khớp chỉ bài chư_a đọc

en: Match Only Unread Articles
vi: Khớp chỉ bài chưa đọc

en: Match Only _Cached Articles
vi: Khớp _chỉ bài đã lưu tạm

en: Match Only Cached Articles
vi: Khớp chỉ bài đã lưu tạm

en: Match Only _Complete Articles
vi: Khớp _chỉ bài hoàn toàn

en: Match Only Complete Articles
vi: Khớp chỉ bài hoàn toàn

en: Match Only _My Articles
vi: Khớp chỉ bài của _tôi

en: Match Only _Watched Articles
vi: Khớp chỉ bài đã th_eo dõi

en: Match Only Watched Articles
vi: Khớp chỉ bài đã theo dõi

en: Match Scores of 9999 (_Watched)
vi: Khớp điểm 9999 (đã th_eo dõi)

en: Match Scores of 5000...9998 (_High)
vi: K_hớp điểm 5000...9998 (Cao)

en: Match Scores of 1...4999 (Me_dium)
vi: Khớp điểm 1-4999 (_Vừa)

en: Match Scores of 0 (_Normal)
vi: Khớp điểm 0 (chuẩ_n)

en: Match Scores of -9998...-1 (_Low)
vi: Khớp điểm -9998...-1 (Thấ_p)

en: Match Scores of -9999 (_Ignored)
vi: Khớp đ_iểm -9999 (Bị bỏ qua)

en: Show Matching _Articles
vi: Hiện bài _khớp

en: Show Matching Articles' _Threads
vi: Hiện _nhánh của bài khớp

en: Show Matching Articles' _Subthreads
vi: Hiện nhánh _con của bài khớp

en: Subject
vi: Chủ đề

en: From
vi: Từ

en: Date
vi: Ngày

en: Newsgroups
vi: Nhóm tin

en: Followup-To
vi: Tiếp theo tới

en: Reply-To
vi: Trả lời

en:  from
vi:  từ

en:  at
vi:  tại

en: Copy _URL
vi: Chép _URL

en: Get the last N _days' headers:
vi: Lấy các _dòng đầu của N ngày qua:

en: Get _new headers
vi: Lấy các dò_ng đầu mới

en: Get _all headers
vi: Lấy _mọi dòng đầu

en: Get the _latest N headers:
vi: _Lấy các dòng đầu N mới nhất:

en: Action
vi: Hành động

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Baltic
vi: Ban-tích

en: Central European
vi: Vùng Trung Âu

en: Chinese
vi: Hoa

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: Greek
vi: Hy Lạp

en: Hebrew
vi: Do Thái

en: Japanese
vi: Nhật

en: Korean
vi: Hàn

en: Thai
vi: Thái

en: Turkish
vi: Thổ Nhĩ Kỳ

en: Western European
vi: Vùng Tây Âu

en: Western European, New
vi: Vùng Tây Âu Mới

en: Traditional
vi: Truyền thống

en: Simplified
vi: Phổ thông

en: Ukrainian
vi: U-cợ-rainh

en: Visual
vi: Trực quan

en: Character Encoding
vi: Mã ký tự

en: Enter the character set to use
vi: Hãy nhập vào bộ ký tự cần dùng

en: Other...
vi: Khác...

en: Subscribed Groups
vi: Nhóm đã đăng ký

en: Other Groups
vi: Nhóm khác

en: Name
vi: Tên

en: No Profiles defined in Edit|Posting Profiles.
vi: Không có hồ sơ nào được xác định trong « Sửa > Hồ sơ gởi ».

en: Pan: Group Preferences
vi: Pan: Tùy thích nhóm

en: Properties for %s
vi: Tài sản cho %s

en: Character _encoding:
vi: Mã _ký tự :

en: Directory for Saving Attachments
vi: Thư mục nơi cần lưu đồ đính kèm

en: Directory for _saving attachments:
vi: Thư mục nơi cần _lưu đồ đính kèm

en: Posting _profile:
vi: _Hồ sơ gởi:

en: Open the Task Manager
vi: Mở Bộ Quản lý Tác vụ

en: Open the Event Log
vi: Mở Bản Ghi Sự Kiện

en: Save NZB's Files
vi: Lưu các tập tin của NZB

en: Import NZB Files
vi: Nhập các tập tin NZB

en: NZB Files
vi: Tập tin NZB

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: Unable to supersede article.
vi: Không thể thay thế bài cũ.

en: The article doesn't match any of your posting profiles.
vi: Bài này không khớp với hồ sơ gởi nào của bạn.

en: Revise and send this article to replace the old one.
vi: Xem lại và gởi bài này để thay thế bài cũ.

en: Be patient!  It will take time for your changes to take effect.
vi: Hãy đợi ...  trong khi các thay đổi có tác dụng.

en: Unable to cancel article.
vi: Không thể thôi bài.

en: Send this article to ask your server to cancel your other one.
vi: Gởi bài này để yêu cầu máy phục vụ thôi bài khác.

en: _1. Group Pane
vi: _1. Ô nhóm

en: _2. Header Pane
vi: _2. Ô dòng đầu

en: _3. Body Pane
vi: _3. Ô thân

en: Message-ID
vi: ID thông điệp

en: Lines
vi: Đường

en: Bytes
vi: Byte

en: Body Pane Encoding
vi: Bảng mã ô thân

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: No Connections
vi: Không có kết nối

en: Connecting
vi: Đang kết nối

en: %s: %d idle, %d active @ %.1f KiBps
vi: %s: %d nghỉ, %d hoạt động @ %.1f KiBps

en: No Tasks
vi: Không có tác vụ

en: Tasks
vi: Tác vụ

en: %lu tasks, %s, %.1f KiBps, ETA %d:%02d:%02d
vi: %lu tác vụ, %s, %.1f KiBps, Giờ tới xấp xỉ %d:%02d:%02d

en: Pan is now offline. Please see "File|Event Log" and correct the problem, then use "File|Work Online" to continue.
vi: Pan hiện thời nằm ngoại tuyến. Hãy xem « Tập tin > Bản ghi sự kiện » và sửa lỗi này, rồi chọn « Tập tin > Trực tuyến » để tiếp tục.

en: Subject or Author
vi: Chủ đề hay Tác giả

en: Author
vi: Tác giả

en: Score
vi: Điểm

en: Save Event List
vi: Lưu danh sách sự kiện

en: Pan: Events
vi: Pan: Sự kiện

en: Message
vi: Thông điệp

en: Thank you for trying Pan!
     
    To start newsreading, first Add a Server.
vi: Cám ơn bạn thử ra Pan !
    
    Để bắt đầu đọc tin tức, trước tiên « Thêm máy phục vụ ».

en: Error: --no-gui used without nzb files or news:message-id.
vi: Lỗi: đối số « -no-gui » được dùng khi không có tập tin dạng NZB hay « news:mã_bài ».

en: Pan %s started
vi: Pan %s đã khởi chạy

en: Please configure Pan's news servers before using it as an nzb client.
vi: Hãy cấu hình các máy phục vụ tin tức của Pan trước khi sử dụng nó như là ứng dụng khách NZB.

en: Error setting spellchecker: %s
vi: Gặp lỗi khi đặt bộ kiểm tra chính tả: %s

en: _Profile
vi: _Hồ sơ

en: Set Editor
vi: Đặt bộ chỉnh sửa

en: _Send Article
vi: _Gởi bài

en: Send Article Now
vi: Gởi bài ngay

en: Set Character _Encoding...
vi: Đặt bộ _ký tự...

en: Sa_ve Draft
vi: Lư_u nháp

en: Save as a Draft for Future Posting
vi: Lưu dạng nháp để gởi sau

en: _Open Draft...
vi: _Mở nháp...

en: Open an Article Draft
vi: Mở nháp bài

en: Rot13 Selected Text
vi: Rot13 vùng chọn

en: Run _Editor
vi: Chạy bộ chỉnh _sửa

en: _Wrap Text
vi: _Ngắt dòng

en: Always Run Editor
vi: Luôn chạy bộ sửa

en: Remember Character Encoding for this Group
vi: Nhớ bộ ký tự cho nhóm này

en: Check _Spelling
vi: Kiểm tra _chính tả

en: New Article's Encoding:
vi: Bộ ký tự của bài mới:

en: Your changes will be lost!
vi: Các thay đổi sẽ bị mất !

en: Close this window and lose your changes?
vi: Đóng cửa sổ này nên mất các thay đổi không?

en: There were problems with this post.
vi: Gặp vấn đề với bài gởi này.

en: Go Back
vi: Lùi

en: Post Anyway
vi: Vẫn gởi bài

note: Prompt the user
en: Message uses characters not specified in charset '%s' - possibly use '%s'
vi: Thông điệp dùng các ký tự không nằm trong bộ ký tự « %s » — có thể sử dụng « %s »

en: Go _Online
vi: T_rực tuyến

en: No posting server is set for this posting profile.
    Please edit the profile via Edit|Manage Posting Profiles.
vi: Chưa đặt máy phục vụ gởi bài cho hồ sơ gởi này.
    Hãy chỉnh sửa hồ sơ thông qua « Sửa > Quản lý các hồ sơ gởi ».

en: Pan is Offline.
vi: Pan hiện thời ngoại tuyến.

en: Go online to post the article?
vi: Lên Mạng để gởi bài này không?

en: Error opening temporary file
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin tạm thời

en: Error writing article to temporary file: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi bài vào tập tin tạm thời : %s

en: Error parsing "external editor" command line: %s (Command was: %s)
vi: Gặp lỗi khi phân tách dòng lệnh « bộ chỉnh sửa bên ngoài »: %s (Lệnh là: %s)

en: Error starting external editor: %s
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy bộ chỉnh sửa bên ngoài: %s

en: Open Draft Article
vi: Mở bài nháp

en: Save Draft Article
vi: Lưu bài nháp

en: Couldn't parse signature command "%s": %s
vi: Không thể phân tách lệnh chữ ký « %s »: %s

en: Couldn't convert signature to UTF-8.
vi: Không thể chuyển đổi chữ ký sang UTF-8.

en: F_rom
vi: _Từ

en: _Subject
vi: _Chủ đề

en: _Newsgroups
vi: _Nhóm tin

en: Mail _To
vi: Gửi kèm _thư cho

en: Follo_wup-To
vi: Tiếp th_eo tới

note: i18n: "poster" is a key used by many newsreaders.  probably safest to keep this key in english.
en: The newsgroups where replies to your message should go.  This is only needed if it differs from the "Newsgroups" header.
    
    To direct all replies to your email address, use "Followup-To: poster"
vi: Nhóm tin tới đó trả lời cho bài của bạn nên được gửi. Chỉ cần thiết nếu nó khác với dòng đầu « Newsgroups » (Nhóm tin).
    
    Để chuyển tiếp mọi trả lời cho địa chỉ thư điện tử của bạn, dùng « Followup-To: poster ».

en: _Reply-To
vi: T_rả lời cho

en: The email account where mail replies to your posted message should go.  This is only needed if it differs from the "From" header.
vi: Tài khoản thư điện tử tới đó các thư trả lời cho bài của bạn nên được gửi. Chỉ cần thiết nếu nó khác với dòng đầu « From » (Từ:).

en: _Custom Headers
vi: Dòng đầu tự _chọn

en: Add "_User-Agent" header
vi: Thêm dòng đầu « _User-Agent »

en: Post Article
vi: Gởi bài

en: _Message
vi: _Thông điệp

en: More _Headers
vi: Dòng đầu t_hêm

en: On %d, %n wrote:
vi: Vào %d, %n đã viết:

en: Couldn't parse %s color "%s"
vi: Không thể phân tích màu %s « %s »

en: Use GNOME Preferences
vi: Dùng tùy thích của GNOME

en: Use KDE Preferences
vi: Dùng tùy thích của KDE

en: Use OS X Preferences
vi: Dùng tùy thích của OSX

en: Use Windows Preferences
vi: Dùng tùy thích của Windows

en: Custom Command:
vi: Lệnh riêng:

en: State
vi: Tình trạng

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Column Name
vi: Tên cột

en: Pan: Preferences
vi: Pan: Tùy thích

en: Mouse
vi: Chuột

en: Single-click activates, rather than selects, _groups
vi: Nhấn-đơn kích hoạt _nhóm, hơn là chọn nó

en: Single-click activates, rather than selects, _articles
vi: Nhấn-đơn kích hoạt _bài, hơn là chọn nó

en: Groups
vi: Nhóm

en: Get new headers in subscribed groups on _startup
vi: Lấy các dòng đầu mới trong nhóm đã đăng ký khi khởi chạ_y

en: Get new headers when _entering group
vi: Lấy các dòng đầu mới khi _vào nhóm

en: Mark entire group _read when leaving group
vi: Đánh dấu mọi bài nhóm đã đọc khi _rời nhóm

en: Mark entire group read before getting _new headers
vi: Đá_nh dấu toàn bộ nhóm Đã đọc trước khi lấy dòng đầu mới

en: E_xpand all threads when entering group
vi: _Bung ra mọi nhánh khi vào nhóm

en: Articles
vi: Bài

en: Space selects next article rather than next unread
vi: Phím dài chọn bài kế tiếp, hơn là bài chưa đọc kế tiếp

en: Smooth scrolling
vi: Cuộn mịn

en: Clear article cache on shutdown
vi: Xoá bộ nhớ tạm bài khi tắt

en: _Behavior
vi: Ứng _xử

en: Pane Layout
vi: Bố trí ô

en: 1=Groups, 2=Headers, 3=Body
vi: 1=Nhóm, 2=Dòng đầu, 3=Thân

en: 1=Groups, 2=Body, 3=Headers
vi: 1=Nhóm, 2=Thân, 3=Dòng đầu

en: 1=Headers, 2=Groups, 3=Body
vi: 1=Dòng đầu, 2=Nhóm, 3=Thân

en: 1=Headers, 2=Body, 3=Groups
vi: 1=Dòng đầu, 2=Thân, 3=Nhóm

en: 1=Body, 2=Groups, 3=Headers
vi: 1=Thân, 2=Nhóm, 3=Dòng đầu

en: 1=Body, 2=Headers, 3=Groups
vi: 1=Thân, 2=Dòng đầu, 3=Nhóm

en: Header Pane Columns
vi: Cột ô dòng đầu

en: _Headers
vi: _Dòng đầu

en: Fonts
vi: Phông

en: Use custom font in Group Pane:
vi: Dùng phông chữ riêng trong Ô Nhóm:

en: Use custom font in Header Pane:
vi: Dùng phông chữ riêng trong Ô Dòng Đầu :

en: Use custom font in Body Pane:
vi: Dùng phông chữ riêng trong Ô Thân:

en: Monospace font:
vi: Phông chữ đơn cách:

en: _Fonts
vi: _Phông

en: Header Pane
vi: Ô Dòng Đầu

en: Text:
vi: Đoạn chữ :

en: Background:
vi: Nền:

en: Scores of 9999 or more:
vi: Điểm ≥ 9999:

en: Scores from 5000 to 9998:
vi: Điểm từ 5000 đến 9998:

en: Scores from 1 to 4999:
vi: Điểm từ 1 đến 4999:

en: Scores from -9998 to -1:
vi: Điểm từ -9998 đến -1:

en: Scores of -9999 or less:
vi: Điểm ≤ -9999:

en: Body Pane
vi: Ô thân

en: Signature:
vi: Chữ ký:

en: _Colors
vi: Màu sắ_c

en: Preferred Applications
vi: Ứng dụng ưa thích

en: Posting Profile
vi: Hồ sơ gởi

en: Profile Information
vi: Thông tin hồ sơ

en: _Profile Name:
vi: Tên _Hồ sơ :

en: Required Information
vi: Thông tin cần thiết

en: _Full Name:
vi: _Họ tên:

en: _Email Address:
vi: Đị_a chỉ thư :

en: _Post Articles via:
vi: Gởi bài _qua:

en: Signature
vi: Chữ ký

en: _Use a Signature
vi: Thêm chữ _ký

en: Signature File
vi: Tập tin chữ ký

en: Text File
vi: Tập tin văn bản

en: Text
vi: Đoạn chữ

en: Command
vi: Lệnh

en: Optional Information
vi: Thông tin tùy chọn

en: Message-ID _Domain Name:
vi: Tên miền « Message-I_D »:

en: %i for Message-ID
    %a for Author and Address
    %n for Author name
    %d for Date
vi: %i cho mã nhận diện thông điệp
    %a cho Tác giả và Địa chỉ
    %n cho tên Tác giả
    %d cho Ngày

en: _Attribution:
vi: Quy r_a:

en: E_xtra Headers:
vi: Dòng đầu thê_m:

en: Invalid email address.
vi: Địa chỉ thư điện tử không hợp lệ.

en: Please use an address of the form joe@somewhere.org
vi: Hãy sử dụng một địa chỉ có dạng <tên@nơi_nào.org>.

en: New Profile
vi: Hồ sơ mới

en: Posting Profiles
vi: Hồ sơ gởi

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Add to the queue sorted by date posted
vi: Thêm vào đợi hàng được sắp xếp theo ngày gửi

en: Add to the front of the queue
vi: Thêm vào đầu đợi hàng

en: Add to the back of the queue
vi: Thêm vào cuối đợi hàng

en: _Location:
vi: Đị_a điểm:

en: Save Articles
vi: Lưu các bài

en: _Group's path: %s
vi: Đườn_g dẫn nhóm: %s

en: _Priority:
vi: Ư_u tiên:

en: Save attachments
vi: Lưu các đồ đính kèm

en: Save text
vi: Lưu văn bản

en: Save attachments and text
vi: Lưu các đồ đính kèm và văn bản

en: Pan: Save Articles
vi: Pan: Lưu các bài

en: _Action:
vi: _Hành động:

en: is more than
vi: hơn

en: is at most
vi: nhiều nhất là

en: increase the article's score by
vi: tăng điểm của bài theo

en: decrease the article's score by
vi: giảm điểm của bài theo

en: set the article's score to
vi: đặt điểm của bài thành

en: watch the article (set its score to 9999)
vi: theo dõi bài (đặt điểm thành 9999)

en: ignore the article (set its score to -9999)
vi: bỏ qua bài (đặt điểm thành -9999)

en: References
vi: Tham chiếu

en: Line Count
vi: Tổng số dòng

en: Byte Count
vi: Tổng số byte

en: Crosspost Group Count
vi: Tổng số nhóm đã gởi chéo

en: Age (in days)
vi: Thời gian hoạt động (theo ngày)

en: for the next month
vi: trong tháng tới

en: for the next six months
vi: trong sáu tháng tới

en: forever
vi: luôn luôn

en: contains
vi: chứa

en: doesn't contain
vi: không chứa

en: is
vi: là

en: isn't
vi: không là

en: starts with
vi: bắt đầu với

en: ends with
vi: kết thúc với

en: matches regex
vi: khớp biểu thức chính quy

en: Another rule already sets this article's score.
vi: Một quy tắc khác đã đặt điểm của bài này.

en: You may want to go back or delete the old rule.
vi: Bạn có thể muốn trả về để xoá bỏ quy tắc cũ.

en: Add and Re_score
vi: Thêm và tái _ghi điểm

en: New Scoring Rule
vi: Quy tắc ghi điểm mới

en: If the group name
vi: nếu tên nhóm

en: And the article's
vi: Cũng điều của bài

en: Close and Re_score
vi: Đóng và tái _ghi điểm

en: File %s, Lines %d - %d
vi: Tập tin %s, dòng %d - %d

en: Pan: Article's Scores
vi: Pan: điểm của bài

en: Add
vi: Thêm

en: New Score
vi: Điểm mới

en: Criteria
vi: Tiêu chí

en: Add a New Scoring Rule
vi: Thêm một quy tắc ghi điểm mới

en: Remove the Selected Scoring Rule
vi: Gỡ bỏ quy tắc ghi điểm đã chọn

en: Please specify the server's address.
vi: Hãy xác định địa chỉ của máy phục vụ.

note: create the dialog
en: Add a Server
vi: Thêm máy phục vụ

en: Edit a Server's Settings
vi: Sửa thiết lập máy phục vụ

en: Location
vi: Địa điểm

en: The news server's actual address, e.g. "news.mynewsserver.com"
vi: Địa chỉ thật của máy phục vụ tin tức, v.d. <news.máy_này.com>

en: _Address:
vi: Đị_a chỉ:

en: The news server's port number.  Typically 119.
vi: Số hiệu cổng của máy phục vụ tin tức: thường là 119.

en: Por_t:
vi: _Cổng:

en: Login (if Required)
vi: Đăng nhập (nếu cần)

en: _Username:
vi: Tên _người dùng:

en: The username to give the server when asked.  If your server doesn't require authentication, you can leave this blank.
vi: Tên người dùng cần nhập vào máy phục vụ khi được nhắc. Nếu máy phục vụ không cần xác thực, bạn có thể bỏ trống trường này.

en: _Password:
vi: _Mật khẩu :

en: The password to give the server when asked.  If your server doesn't require authentication, you can leave this blank.
vi: Mật khẩu cần nhập vào máy phục vụ khi được nhắc. Nếu máy phục vụ không cần xác thực, bạn có thể bỏ trống trường này.

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Connection _Limit:
vi: _Hạn chế kết nối

en: After Two Weeks
vi: Sau hai tuần

en: After One Month
vi: Sau một tháng

en: After Two Months
vi: Sau hai tháng

en: After Three Months
vi: Sau ba tháng

en: After Six Months
vi: Sau sáu tháng

en: Never Expire Old Articles
vi: Không bao giờ làm cho bài cũ hết hạn

en: E_xpire Old Articles:
vi: Làm ch_o bài cũ hết hạn:

en: Primary
vi: Chính

en: Fallback
vi: Phụ

en: Server Rank:
vi: Cấp máy phục vụ :

en: Fallback servers are used for articles that can't be found on the primaries.  One common approach is to use free servers as primaries and subscription servers as fallbacks.
vi: Máy phục vụ phụ được dùng cho các bài không tìm thấy trên các máy phục vụ chính. Một phương pháp thường dùng là sử dụng các máy phục vụ miễn phí là máy chính, chỉ dùng máy phục vụ cần đăng ký là máy phụ.

en: Really delete "%s"?
vi: Bạn thật sự muốn xoá bỏ « %s » không ?

note: dialog
en: Servers
vi: Máy phục vụ

en: Remove a Server
vi: Gỡ bỏ máy phục vụ

en: Pan: Tasks (%d Queued, %d Running, %d Stopped)
vi: Pan: tác vụ (%d đợi, %d đang chạy, %d bị ngừng)

en: Pan: Tasks (%d Queued, %d Running)
vi: Pan: tác vụ (%d đợi, %d đang chạy)

en: Pan: Tasks
vi: Pan: tác vụ

en: %lu selected, %s
vi: %lu đã chọn, %s

en: Running
vi: Đang chạy

en: Decoding
vi: Đang giải mã

en: Queued for Decode
vi: Đã thêm vào hàng đợi để giải mã

en: Queued
vi: Đợi

en: Stopped
vi: Bị ngừng

en: Removing
vi: Đang gỡ bỏ

en: %d%% Done
vi: %d%% đã xong

en: %d:%02d:%02d Remaining (%d @ %lu KiB/s)
vi: %d:%02d:%02d còn lại (%d @ %lu KiB/s)

en: _Online
vi: T_rực tuyến

en: Restart Tasks
vi: Khởi chạy lại các tác vụ

en: Stop Tasks
vi: Dừng các tác vụ

en: Delete Tasks
vi: Xoá bỏ các tác vụ

en: Error starting URL: %s (Command was: %s)
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy địa chỉ URI: %s (lệnh là: %s)

en: Couldn't save file "%s": %s
vi: Không thể lưu tập tin « %s »: %s

en: Error initializing uulib
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo uulib

en: Error reading from %s: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc từ %s: %s

en: Saved "%s"
vi: Mới lưu « %s »

en: Error saving "%s":
    %s.
vi: Gặp lỗi khi lưu « %s »:
    %s.

en: Decoding %s
vi: Đang giải mã %s

en: %s requires a username, but none is set.
vi: %s cần thiết một tên người dùng, nhưng chưa đặt.

en: %s requires a password, but none is set.
vi: %s cần thiết một mật khẩu, nhưng chưa đặt.

en: Sending "%s" to %s returned an error: %s
vi: Việc gửi « %s » cho %s đá trả lại lỗi: %s

en: Sending "%s" to %s returned an unrecognized response: "%s"
vi: Việc gửi « %s » cho %s đá trả lại đáp ứng không nhận ra: « %s »

en: Unable to connect to "%s"
vi: Không thể kết nối tới « %s »

en: Error connecting to "%s"
vi: Gặp lỗi khi kết nối tới « %s »

en: Unknown Error
vi: Lỗi không rõ

en: Saving %s
vi: Đang lưu %s

en: Reading %s
vi: Đang đọc %s

en: Article "%s" is incomplete -- the news server(s) don't have part %s
vi: Bài « %s » không hoàn thành — (các) máy phục vụ tin tức không có phần %s

en: Getting group list from "%s"
vi: Đang lấy danh sách nhóm từ « %s »

en: Fetched %lu Groups
vi: Mới lấy %lu nhóm

en: Posting "%s"
vi: Đang gởi bài « %s »

en: Getting all headers for "%s"
vi: Đang lấy mọi dòng đầu « %s »

en: Getting new headers for "%s"
vi: Đang lấy các dòng đầu mới cho « %s »

note: SAMPLE
en: Sampling headers for "%s"
vi: Đang lấy mẫu dòng đầu cho « %s »

en: %s (%lu parts, %lu articles)
vi: %s (%lu phần, %lu bài)

en: article doesn't have attachments
vi: bài không có đồ đính kèm

en: the article has attachments
vi: bài này có đồ đính kèm

en: the article isn't cached locally
vi: bài không được lưu tạm cục bộ

en: the article is cached locally
vi: bài được lưu tạm cục bộ

en: the article wasn't posted by you
vi: bài không phải của tôi gở

en: the article was posted by you
vi: bài của tôi gởi

en: the article has been read
vi: bài đã được đọc

en: the article hasn't been read
vi: bài chưa được đọc

en: the article is less than %ld bytes long
vi: bài dài nhỏ hơn %ld byte

en: the article is at least %ld bytes long
vi: bài dài ít nhất %ld byte

en: the article is less than %ld lines long
vi: bài dài ít hơn %ld dòng

en: the article is at least %ld lines long
vi: bài dài ít nhất %ld dòng

en: the article is less than %ld days old
vi: bài hoạt động trong ít hơn %ld ngày

en: the article is at least %ld days old
vi: bài hoạt động trong ít nhất %ld ngày

en: the article was posted to less than %ld groups
vi: bài được gởi chéo tới ít hơn %ld nhóm

en: the article was posted to at least %ld groups
vi: bài được gởi chéo tới ít nhất %ld nhóm

en: the article's score is less than %ld
vi: điểm bài dưới %ld

en: the article's score is %ld or higher
vi: bài có điểm ít nhất %ld

en: %s doesn't contain "%s"
vi: %s không chứa « %s »

en: %s isn't "%s"
vi: %s: không phải là « %s »

en: %s doesn't begin with "%s"
vi: %s không phải bắt đầu với « %s »

en: %s doesn't end with "%s"
vi: %s không kết thúc với « %s »

en: %s doesn't match the regex "%s"
vi: %s không khớp biểu thức chính quy « %s »

en: %s contains "%s"
vi: %s chứa « %s »

en: %s is "%s"
vi: %s là « %s »

en: %s begins with "%s"
vi: %s bắt đầu với « %s »

en: %s ends with "%s"
vi: %s kết thúc với « %s »

en: %s matches the regex "%s"
vi: %s khớp biểu thức chính quy « %s »

en: Any of these tests fail:
vi: Sự thử nào thất bại:

en: All of these tests pass:
vi: Mọi sự thử là thành công:

en: None of these tests pass:
vi: Mọi sự thử thất bại:

en: Any of these tests pass:
vi: Sự thử nào là thành công:

en: No email address provided; generating message-id with domain "%s"
vi: Chưa cung cấp địa chỉ thư điện tử nên đang phát sinh mã nhận diện thông điệp với miền « %s »

en: Warning: Reply seems to be top-posted.
vi: Cảnh báo : trả lời có vẻ nằm trên thân gốc.

en: Warning: The signature marker should be "-- ", not "--".
vi: Cảnh báo : dấu bên chữ ký nên là «-- », không phải «--».

en: Warning: Signature prefix with no signature.
vi: Cảnh báo : có tiền tố chữ ký mà không có chữ ký.

en: Warning: Signature is more than 4 lines long.
vi: Cảnh báo : chữ ký dài hơn 4 dòng.

en: Warning: Signature is more than 80 characters wide.
vi: Cảnh báo : chữ ký rộng hơn 80 ký tự.

en: Error: Message is empty.
vi: LỖI : thông điệp rỗng.

en: Warning: The message is entirely quoted text!
vi: Cảnh báo : thông điệp chỉ toàn là trích dẫn.

en: Warning: The message is mostly quoted text.
vi: Cảnh báo : phần lớn thông điệp là trích dẫn.

en: Error: Message appears to have no new content.
vi: LỖI: thông điệp có vẻ không có nội dung mới.

en: Warning: The posting profile's server doesn't carry newsgroup
    	"%s".
    	If the group name is correct, switch profiles in the "From:"
    	line or edit the profile with "Edit|Manage Posting Profiles".
vi: Cảnh báo : máy phục vụ của hồ sơ gửi không mang nhóm tin
    	« %s ».
    	Nếu tên nhóm là đúng, hãy chuyển đổi hồ sơ trên
    	dòng « Từ : », hoặc sửa hồ sơ bằng lệnh
    	« Sửa/Quản lý hồ sơ gửi ».

en: Warning: Following-Up to too many groups.
vi: Cảnh báo : đang Tiếp theo quá nhiều nhóm.

en: Error: No Subject specified.
vi: LỖI : chưa nhập Chủ đề.

en: Warning: Group "%s" is read-only.
vi: Cảnh báo : nhóm « %s » là chỉ-đọc.

en: Error: Posting to a very large number of groups.
vi: LỖI: đang gởi tới quá nhiều nhóm.

en: Warning: Posting to a large number of groups.
vi: LỖI: đang gởi tới rất nhiều nhóm.

en: Warning: Crossposting without setting Followup-To header.
vi: Cảnh báo : đang gởi chéo khi chưa đặt dòng đầu Tiếp theo.

en: Error: Bad email address.
vi: Lỗi: địa chỉ thư điện tử sai.

en: Warning: Most newsgroups frown upon HTML posts.
vi: Cảnh báo : phần lớn nhóm tin không thích bài dạng HTML.

en: Error: No Recipients.
vi: Lỗi: chưa có người nhận.

en: Error reading score in %*.*s, line %d: expected 'Expires: MM/DD/YYYY' or 'Expires: DD-MM-YYYY'.
vi: Gặp lỗi khi đọc điểm trong %*.*s, dòng %d: ngờ dạng « Hết hạn: TT/Ng/NNNN » hay « Hết hạn: Ng-TT-NNNN ».

en: Expired old score from %*.*s, line %d
vi: Làm hết hạn điểm cũ từ %*.*s, dòng %d

en: Error reading score in %*.*s, line %d: unexpected line.
vi: Gặp lỗi khi đọc điểm trong %*.*s, dòng %d: dòng bất thường.

en: Read %lu scoring rules in %lu sections from "%s"
vi: Đã đọc %lu quy tắc ghi điểm trong %lu phần từ « %s »

en: > [quoted text muted]
vi: > [trích dẫn bị câm]
