Xfce Apps - en to th translation catalogue (287 entries)

en: Open Media Files
th: เปิดแฟ้มสื่อ

en: Open Network Location
th: เปิดตำแหน่งในเครือข่าย

en: Clear History
th: ล้างประวัติ

en: Automatic
th: อัตโนมัติ

en: X Window System (X11/XShm/Xv)
th: ระบบ X Window (X11/XShm/Xv)

en: X Window System (No Xv)
th: ระบบ X Window (ไม่มี Xv)

note: Add a close button to the Infobar
en: Close
th: ปิด

en: Disable screensaver when playing movies
th: ห้ามโปรแกรมรักษาหน้าจอทำงานระหว่างเล่นภาพยนตร์

en: <b>Screensaver</b>
th: <b>โปรแกรมรักษาหน้าจอ</b>

en: Show visual effects when an audio file is played
th: แสดงภาพเอฟเฟกต์ขณะเล่นแฟ้มเสียง

en: Visualization type:
th: ชนิดของภาพเอฟเฟกต์:

en: <b>Audio Visualization</b>
th: <b>ภาพเอฟเฟกต์ประกอบเสียง</b>

en: Enable keyboard multimedia keys
th: เปิดใช้ปุ่มสื่อผสมของแป้นพิมพ์

en: <b>Keyboard</b>
th: <b>แป้นพิมพ์</b>

en: General
th: ทั่วไป

en: Please restart Parole for this change to take effect.
th: กรุณาเริ่มเปิด Parole ใหม่เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงนี้มีผล

en: <b>Video Output</b>
th: <b>ภาพวีดิทัศน์</b>

en: Brightness:
th: ความสว่าง:

en: Contrast:
th: ความต่างระดับสี:

en: Hue:
th: ธาตุสี:

en: Saturation:
th: ความอิ่มสี:

en: Reset to defaults
th: ล้างเป็นค่าปริยาย

en: <b>Color Balance</b>
th: <b>สมดุลสี</b>

en: Display
th: การแสดงผล

en: Always replace playlist with opened files
th: แทนที่ผังเล่นด้วยแฟ้มที่เปิดเสมอ

en: Check and remove duplicate media entries
th: ตรวจสอบและลบรายการสื่อที่ซ้ำกัน

en: Start playing opened files
th: เริ่มเล่นแฟ้มที่เปิดทันที

en: Remember playlist
th: จำผังเล่น

en: Playlist
th: ผังเล่น

en: Automatically show subtitles when playing movie file
th: แสดงบทบรรยายโดยอัตโนมัติเมื่อเล่นแฟ้มภาพยนตร์

en: Font:
th: แบบอักษร:

en: Encoding:
th: รหัสอักขระ:

en: Subtitles
th: บทบรรยาย

en: Parole Media Player
th: โปรแกรมเล่นสื่อ Parole

en: _Media
th: _สื่อ

en: _Open...
th: _เปิด...

en: Open _Location...
th: เปิด_ตำแหน่งเก็บ...

en: Open _Recent
th: เปิด_ล่าสุด

en: _Save Playlist...
th: _บันทึกผังเล่น...

en: Insert Disc
th: ใส่แผ่น

note: * Exit
en: _Quit
th: _ออก

en: _Playback
th: เ_ล่น

en: _Repeat
th: _วนซ้ำ

en: _Shuffle
th: สุ่_มลำดับ

en: Show Playlist
th: แสดงผังเล่น

note: Create dialog
en: Go to position
th: ไปที่ตำแหน่งเล่น

en: _DVD
th: _ดีวีดี

en: _DVD Menu
th: เมนู_ดีวีดี

en: _Title Menu
th: เมนู_ชื่อเรื่อง

en: _Subpicture Menu
th: เมนู_ใต้ภาพ

en: _Audio Menu
th: เมนูเ_สียง

en: A_ngle Menu
th: เมนูมุ_มกล้อง

en: _Chapters
th: _ตอน

en: _Chapter Menu
th: เมนู_ตอน

en: _Audio
th: เสีย_ง

en: _Audio Track
th: ร่องเ_สียง

en: Empty
th: ว่างเปล่า

en: Volume _Up
th: เ_ร่งเสียง

en: Volume _Down
th: _หรี่เสียง

en: _Mute
th: ปิ_ดเสียง

en: _Video
th: วีดิ_ทัศน์

en: _Fullscreen
th: เ_ต็มจอ

en: _Aspect Ratio
th: _สัดส่วนภาพ

en: None
th: ไม่มี

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Square
th: จัตุรัส

en: 4:3 (TV)
th: 4:3 (ทีวี)

en: 16:9 (Widescreen)
th: 16:9 (จอกว้าง)

en: _Subtitles
th: _บทบรรยาย

en: Select Text Subtitles...
th: เลือกข้อความบทบรรยาย...

en: _Tools
th: เ_ครื่องมือ

en: P_lugins
th: ป_ลั๊กอิน

en: _Preferences
th: _ปรับแต่ง

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Report a Bug...
th: _รายงานปัญหา...

en: _Keyboard Shortcuts
th: ปุ่ม_ลัดแป้นพิมพ์

en: Display Parole user manual
th: แสดงคู่มือผู้ใช้ Parole

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: <span color='#F4F4F4'><b><big>Unknown Song</big></b></span>
th: <span color='#F4F4F4'><b><big>เพลงไม่ทราบชื่อ</big></b></span>

en: <big><span color='#BBBBBB'><i>on</i></span> <span color='#F4F4F4'>Unknown Album</span></big>
th: <big><span color='#BBBBBB'><i>ใน</i></span> <span color='#F4F4F4'>อัลบั้มไม่ทราบชื่อ</span></big>

en: <big><span color='#BBBBBB'><i>by</i></span> <span color='#F4F4F4'>Unknown Artist</span></big>
th: <big><span color='#BBBBBB'><i>โดย</i></span> <span color='#F4F4F4'>ศิลปินไม่ทราบชื่อ</span></big>

en: Buffering (0%)
th: กำลังทำบัฟเฟอร์ (0%)

en: Disc Playlist
th: ผังเล่นของแผ่น

en: Add to playlist...
th: เพิ่มในผังเล่น...

en: Add
th: เพิ่ม

en: Remove selected media
th: ลบสื่อที่เลือกออก

en: Remove
th: ลบออก

en: Clear playlist
th: ล้างผังเล่น

en: Clear
th: ล้าง

en: Repeat
th: วนซ้ำ

en: Shuffle
th: สุ่มลำดับ

en: Move Up
th: ย้ายขึ้น

en: Move Down
th: ย้ายลง

en: Replace playlist when opening files
th: แทนที่ผังเล่นเมื่อเปิดแฟ้ม

en: Play opened files
th: เล่นแฟ้มที่เปิด

en: Parole Plugins
th: ปลั๊กอินของ Parole

en: Plugin
th: ปลั๊กอิน

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Save Playlist as...
th: บันทึกผังเล่นเป็น...

en: Open file
th: เปิดแฟ้ม

en: Open location
th: เปิดที่อยู่

en: Quit
th: ออก

en: View
th: มุมมอง

en: Toggle fullscreen
th: เปิด-ปิดโหมดเต็มจอ

en: Exit fullscreen
th: ออกจากโหมดเต็มจอ

en: Toggle menubar
th: เปิด-ปิดแถบเมนู

en: Volume
th: ความดังเสียง

en: Increase volume
th: เพิ่มความดังเสียง

en: Decrease volume
th: ลดความดังเสียง

en: Mute
th: ปิดเสียง

en: Toggle playlist
th: เปิด-ปิดผังเล่น

en: Select previous item
th: เลือกรายการก่อนหน้า

en: Select next item
th: เลือกรายการถัดไป

en: Remove selected item
th: ลบรายการที่เลือก

en: Playback
th: การเล่น

en: Play/Pause
th: เล่น/พัก

en: Previous track
th: ร่องก่อนหน้า

en: Next track
th: ร่องถัดไป

en: Go back 10 seconds
th: ถอยกลับ 10 วินาที

en: Go forward 10 seconds
th: เดินหน้า 10 วินาที

en: Go back 1 minute
th: ถอยกลับ 1 นาที

en: Go forward 1 minute
th: เดินหน้า 1 นาที

en: Go back 10 minutes
th: ถอยกลับ 10 นาที

en: Go forward 10 minutes
th: เดินหน้า 10 นาที

en: Play your media
th: เล่นสื่อของคุณ

en: Previous Track
th: ร่องก่อนหน้า

en: Next Track
th: ร่องถัดไป

en: Parole is a modern simple media player based on the GStreamer framework and written to fit well in the Xfce desktop. It is designed with simplicity, speed and resource usage in mind.
th: Parole เป็นโปรแกรมเล่นสื่อที่ทันสมัยและใช้งานง่าย โดยอาศัยกรอบงาน GStreamer และสร้างมาเพื่อให้เหมาะกับเดสก์ท็อป Xfce ออกแบบโดยเน้นที่ความเรียบง่าย ความเร็ว และการใช้ทรัพยากร

en: Parole features playback of local media files, including video with subtitles support, Audio CDs, DVDs, and live streams. Parole is also extensible via plugins.
th: Parole รองรับการเล่นแฟ้มสื่อในเครื่อง รวมถึงวีดิทัศน์พร้อมการรองรับบทบรรยาย, ซีดีเพลง, ดีวีดี, และสตรีมสด นอกจากนี้ Parole ยังสามารถต่อเติมได้ด้วยปลั๊กอินอีกด้วย

en: This release refreshes the playlist and dialog look and feel. Shuffling the playlist is more efficient and can be reversed. DVD support has also been improved and will no longer freeze when started.
th: รุ่นนี้มีการปรับปรุงหน้าตาและการใช้งานกล่องโต้ตอบผังเล่น การสุ่มลำดับผังเล่นมีประสิทธิภาพสูงขึ้นและสามารถย้อนกลับคืนได้ การรองรับดีวีดีก็มีการปรับปรุงและจะไม่ค้างขณะเปิดแล้ว

en: This release improves thumbnail management and storage and fixes volume hotkeys when viewing fullscreen content.
th: รุ่นนี้มีการปรับปรุงการจัดการและการจัดเก็บภาพย่อ และแก้ปัญหาปุ่มลัดปรับเสียงขณะเล่นแบบเต็มจอ

en: This release inhibits power management during video playback.
th: รุ่นนี้มีการระงับการจัดการพลังงานขณะเล่นวีดิทัศน์

en: This is a minor bugfix release.
th: นี่เป็นรุ่นแก้บั๊กเล็กๆ น้อยๆ

en: This release adds support for automatic codec installation.
th: รุ่นนี้เพิ่มการรองรับการติดตั้งตัวอ่าน-ลงรหัสแบบอัตโนมัติ

en: This is a minor translations-only release.
th: รุ่นนี้เป็นรุนย่อยที่ปรับคำแปลเพิ่มเติมเท่านั้น

en: This release marks the first stable release of the 1.0 series. A new Automatic video output option was added to improve usage on virtual machines and low power devices. A large number of bugs were also resolved, making this release suitable for all users.
th: รุ่นนี้เป็นรุ่นเสถียรรุ่นแรกของสายรุ่น 1.0 ได้เพิ่มตัวเลือกวีดิทัศน์ขาออกชนิดอัตโนมัติเพื่อให้ใช้งานได้ดีขึ้นบนเครื่องเสมือนและอุปกรณ์พลังต่ำ และยังมีการแก้บั๊กจำนวนมาก ทำให้รุ่นนี้เหมาะสมสำหรับการใช้งานโดยผู้ใช้ทุกกลุ่ม

en: This development release is a large cleanup of the codebase, making Parole lighter and easier to improve. All URLs have been updated to HTTPS. A large number of bugs have been resolved and a new keyboard shortcuts helper has been introduced.
th: รุ่นพัฒนารุ่นนี้เป็นการทำความสะอาดโค้ดขนานใหญ่ ทำให้ Parole เบาลงและง่ายต่อการปรับปรุงยิ่งขึ้น ได้ปรับ URL ทั้งหมดให้เป็น HTTPS มีการแก้บั๊กจำนวนมาก และเพิ่มเครื่องมือช่วยกำหนดปุ่มลัดแป้นพิมพ์

en: This development release fixes several bugs, typos, and historical details present in the documentation. Tags are now processed on files delivered over HTTP/S. The clutter video backend is disabled for GTK+ 3.22 and newer due to significant API changes.
th: รุ่นพัฒนารุ่นนี้มีการแก้บั๊ก คำสะกดผิด และรายละเอียดต่างๆ ที่ล้าสมัยที่ปรากฏในเอกสารหลายรายการ ในรุ่นนี้มีการประมวลผลแท็กต่างๆ ในแฟ้มที่รับมาทาง HTTP/S แล้ว และจะปิดใช้งานแบกเอนด์วีดิทัศน์แบบ clutter สำหรับ GTK+ 3.22 ขึ้นไป เนื่องจากมีการเปลี่ยนแปลง API อย่างมีนัยสำคัญ

en: This development release adds a new mini mode and the ability to play or replay content by clicking the circle icons. Theming is simplified and filenames are displayed when no ID3 tags are found.
th: รุ่นพัฒนารุ่นนี้ได้เพิ่มโหมดใหม่คือโหมดกะทัดรัด และเพิ่มความสามารถในการเล่นสื่อหรือเล่นซ้ำได้ด้วยการคลิกที่ไอคอนรูปวงกลม มีการปรับการจัดการชุดตกแต่งให้เรียบง่ายขึ้น และจะแสดงชื่อแฟ้มแทนในกรณีที่ไม่พบแท็ก ID3

en: This release improves the build process and includes several bug fixes. This new stable release is a recommended upgrade for all users.
th: รุ่นนี้มีการปรับปรุงกระบวนการประกอบสร้างและมีการแก้บั๊กหลายรายการ ขอแนะนำให้ผู้ใช้ทุกท่านอัปเกรดเป็นรุ่นเสถียรรุ่นใหม่นี้

en: This unstable development release adds the new clutter backend and cleans up deprecated Gtk3 symbols. It also adds a "go to position" feature and several bugs have been addressed.
th: รุ่นพัฒนาที่ไม่เสถียรรุ่นนี้ได้เพิ่มแบ็กเอนด์ clutter และได้กำจัดการใช้ฟังก์ชันที่ไม่แนะนำให้ใช้แล้วของ Gtk3 ออกไป นอกจากนี้ยังได้เพิ่มความสามารถเรื่อง "ไปที่ตำแหน่งเล่น" และมีการแก้บั๊กอีกหลายรายการ

en: This release fixes a problem with detecting DVD drive locations.
th: รุ่นนี้แก้ปัญหาการตรวจหาตำแหน่งของไดรว์ดีวีดี

en: This release features the completed transition to the Gtk+3 toolkit, improvements in the user-interface (more streamlined menus), better playlists. Furthermore existing plugins have been improved and a new one has been added (MPRIS2). Most of the artwork has been updated for this release and we use the GStreamer1.0 framework now by default.
th: รุ่นนี้ได้ย้ายไปยัง Gtk+3 อย่างสมบูรณ์, มีการปรับปรุงส่วนติดต่อผู้ใช้ (เมนูเป็นขั้นเป็นตอนมากขึ้น), มีผังเล่นที่ดีขึ้น นอกจากนี้ ปลั๊กอินที่มีก็ยังได้รับการปรับปรุง และมีการเพิ่มปลั๊กอินใหม่ (MPRIS2) งานศิลป์ต่างๆ ก็มีการปรับปรุงในรุ่นนี้ และเราเริ่มใช้กรอบงาน GStreamer1.0 โดยปริยายแล้ว

en: Message
th: ข้อความ

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Track %i
th: ร่อง %i

en: Audio CD
th: ซีดีเพลง

en: Unable to install missing codecs.
th: ไม่สามารถติดตั้งตัวอ่าน-ลงรหัสที่ขาดหายได้

en: No available plugin installer was found.
th: ไม่พบเครื่องมือติดตั้งปลั๊กอิน

en: Additional software is required.
th: ต้องใช้ซอฟต์แวร์เพิ่มเติม

en: Don't Install
th: ไม่ติดตั้ง

en: Install
th: ติดตั้ง

en: OK
th: ตกลง

en: Parole needs <b>%s</b> to play this file.
    It can be installed automatically.
th: Parole ต้องใช้ <b>%s</b> เพื่อเล่นแฟ้มนี้
    ซึ่งสามารถติดตั้งได้โดยอัตโนมัติ

en: Parole needs <b>%s</b> to play this file.
th: Parole ต้องใช้ <b>%s</b> เพื่อเล่นแฟ้มนี้

en: The stream is taking too much time to load
th: สตรีมนี้ใช้เวลาโหลดนานเกินไป

en: Do you want to continue loading or stop?
th: คุณต้องการจะโหลดต่อไปหรือจะหยุด?

en: Stop
th: หยุด

en: Continue
th: โหลดต่อ

en: GStreamer Error
th: ข้อผิดพลาดของ GStreamer

en: Parole Media Player cannot start.
th: โปรแกรมเล่นสื่อ Parole ไม่สามารถเริ่มทำงานได้

en: Unable to load "%s" plugin, check your GStreamer installation.
th: ไม่สามารถโหลดปลั๊กอิน "%s" ได้ กรุณาตรวจสอบการติดตั้ง GStreamer ของคุณ

en: Audio Track #%d
th: ร่องเสียง #%d

en: Subtitle #%d
th: บทบรรยาย #%d

en: Open a new instance
th: เปิดอินสแตนซ์ใหม่

en: Do not load plugins
th: ไม่ต้องโหลดปลั๊กอิน

en: Set Audio-CD/VCD/DVD device path
th: กำหนดพาธของอุปกรณ์เล่นซีดีเพลง/วีซีดี/ดีวีดี

en: Start in embedded mode
th: เปิดทำงานในโหมดฝังตัว

en: Start in fullscreen mode
th: เปิดทำงานในโหมดเต็มจอ

en: Play or pause if already playing
th: เล่นหรือพักถ้ากำลังเล่นอยู่

en: Raise volume
th: เร่งเสียง

en: Lower volume
th: หรี่เสียง

en: Mute volume
th: ปิดเสียง

en: Unmute (restore) volume
th: เลิกปิดเสียง (คืนระดับความดัง)

en: Add files to playlist
th: เพิ่มแฟ้มในผังเล่น

en: Print version information and exit
th: แสดงข้อมูลรุ่นแล้วจบโปรแกรม

en: Media to play
th: สื่อที่จะเล่น

en: [FILES...] - Play movies and songs
th: [แฟ้ม...] - เล่นภาพยนตร์และเพลง

en: Type %s --help to list all available command line options
th: สั่ง %s --help เพื่อดูตัวเลือกทั้งหมดที่มีของบรรทัดคำสั่ง

en: Parole is already running, use -i to open a new instance
th: Parole ทำงานอยู่ก่อนแล้ว ใช้ -i หากต้องการเปิดอินสแตนซ์ใหม่

en: Audio
th: เสียง

en: Video
th: วีดิทัศน์

en: Audio and video
th: เสียงและวีดิทัศน์

en: All supported files
th: ทุกแฟ้มที่รองรับ

en: Playlist files
th: แฟ้มผังเล่น

en: A modern simple media player for the Xfce Desktop Environment.
th: โปรแกรมเล่นสื่อที่เรียบหรูสำหรับสภาพแวดล้อมเดสก์ท็อป Xfce

en: Visit Parole website
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ของ Parole

en: Play Disc
th: เล่นแผ่น

en: All files
th: ทุกแฟ้ม

en: Playlist (%i item) | Playlist (%i items)
th[0]: ผังเล่น (%i รายการ)

en: Playlist (%i chapter) | Playlist (%i chapters)
th[0]: ผังเล่น (%i ตอน)

en: Chapter %i
th: ตอนที่ %i

en: Permission denied
th: ไม่ได้รับอนุญาต

en: Error saving playlist file
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกแฟ้มผังเล่น

en: Unknown playlist format
th: ไม่รู้จักฟอร์แมตของผังเล่น

en: Please choose a supported playlist format
th: กรุณาเลือกฟอร์แมตผังเล่นที่รองรับ

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Save
th: บันทึก

en: M3U Playlist (%s)
th: ผังเล่น M3U (%s)

en: PLS Playlist (%s)
th: ผังเล่น PLS (%s)

note: Clear
en: Open Containing Folder
th: เปิดโฟลเดอร์ที่บรรจุ

note: Build the FileChooser dialog for subtitle selection.
en: Select Subtitle File
th: เลือกแฟ้มบทบรรยาย

en: Open
th: เปิด

en: Subtitle Files
th: แฟ้มบทบรรยาย

en: Clear Recent Items
th: ล้างรายการล่าสุด

en: Are you sure you wish to clear your recent items history?  This cannot be undone.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการล้างประวัติรายการล่าสุดของคุณ? การลบนี้จะเรียกคืนอีกไม่ได้

en: Media stream is not seekable
th: สตรีมของสื่อไม่สามารถเลื่อนตำแหน่งได้

en: Play
th: เล่น

en: Pause
th: พัก

en: GStreamer backend error
th: ข้อผิดพลาดของแบกเอนด์ GStreamer

en: Unknown Song
th: เพลงไม่ทราบชื่อ

en: on
th: ใน

en: Unknown Album
th: อัลบั้มไม่ทราบชื่อ

en: by
th: โดย

en: Unknown Artist
th: ศิลปินไม่ทราบชื่อ

en: Buffering
th: กำลังทำบัฟเฟอร์

en: Fullscreen
th: เต็มจอ

en: Leave _Fullscreen
th: เลิกแสดงเ_ต็มจอ

en: Leave Fullscreen
th: เลิกแสดงเต็มจอ

note: Play menu item * Play pause
en: _Pause
th: _พัก

en: _Play
th: เ_ล่น

note: * Previous item in playlist.
en: _Previous
th: _ก่อนหน้า

note: * Next item in playlist.
en: _Next
th: _ถัดไป

note: * Un/Full screen
en: _Leave Fullscreen
th: เ_ลิกแสดงเต็มจอ

note: * Un/Hide menubar
en: Show menubar
th: แสดงแถบเมนู

en: Mini Mode
th: โหมดกะทัดรัด

en: Unmute
th: เลิกปิดเสียง

en: Unable to open default web browser
th: ไม่สามารถเปิดโปรแกรมท่องเว็บปริยาย

en: Please go to https://docs.xfce.org/apps/parole/bugs to report your bug.
th: กรุณาไปที่ https://docs.xfce.org/apps/parole/bugs เพื่อรายงานปัญหา

en: Go
th: ไป

note: Clear Recent Menu Item
en: _Clear recent items...
th: _ล้างรายการล่าสุด...

en: Audio Track:
th: ร่องเสียง:

en: Subtitles:
th: บทบรรยาย:

en: Plugin failed to load
th: โหลดปลั๊กอินไม่สำเร็จ

en: Please check your installation
th: กรุณาตรวจสอบการติดตั้งของคุณ

en: No installed plugins found on this system
th: ไม่พบปลั๊กอินติดตั้งไว้ในระบบนี้

en: Please check your installation.
th: กรุณาตรวจสอบการติดตั้งของคุณ

en: Current Locale
th: โลแคลปัจจุบัน

en: Arabic
th: อารบิก

en: Armenian
th: อาร์เมเนีย

en: Baltic
th: บอลติก

en: Celtic
th: เซลติก

en: Central European
th: ยุโรปตอนกลาง

en: Chinese Simplified
th: จีนตัวย่อ

en: Chinese Traditional
th: จีนตัวเต็ม

en: Croatian
th: โครเอเชีย

en: Cyrillic
th: ซีริลลิก

en: Cyrillic/Russian
th: ซีริลลิก/รัสเซีย

en: Cyrillic/Ukrainian
th: ซีริลลิก/ยูเครน

en: Georgian
th: จอร์เจีย

en: Greek
th: กรีก

en: Gujarati
th: คุชราตี

en: Gurmukhi
th: คุรุมุขี

en: Hebrew
th: ฮีบรู

en: Hebrew Visual
th: ฮีบรู ซ้ายไปขวา

en: Hindi
th: ฮินดี

en: Icelandic
th: ไอซ์แลนด์

en: Japanese
th: ญี่ปุ่น

en: Korean
th: เกาหลี

en: Nordic
th: นอร์ดิก

en: Persian
th: เปอร์เซีย

en: Romanian
th: โรมาเนีย

en: South European
th: ยุโรปใต้

en: Thai
th: ไทย

en: Turkish
th: ตุรกี

en: Unicode
th: ยูนิโค้ด

en: Western
th: ตะวันตก

en: Vietnamese
th: เวียดนาม

en: MPRIS2 remote control
th: รีโมทคอนโทรล MPRIS2

en: <i>on</i>
th: <i>ใน</i>

en: <i>by</i>
th: <i>โดย</i>

en: Notify
th: แจ้งเหตุ

en: Show notifications for currently playing tracks
th: แสดงการแจ้งเหตุเพื่อบอกร่องปัจจุบันที่เล่นอยู่

en: Tray icon
th: ไอคอนถาด

en: Show icon in the system tray
th: แสดงไอคอนในถาดระบบ

note: * Previous Track
en: P_revious Track
th: ร่อง_ก่อนหน้า

note: * Next Track
en: _Next Track
th: ร่อง_ถัดไป

note: * Open
en: _Open
th: _เปิด

en: Tray icon plugin
th: ปลั๊กอินไอคอนถาด

en: Always minimize to tray when window is closed
th: ย่อเก็บหน้าต่างลงในถาดเสมอเมื่อปิด

en: Are you sure you want to quit?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการออกจากโปรแกรม?

en: Parole can be minimized to the system tray instead.
th: Parole สามารถย่อเก็บลงในถาดระบบแทนได้

en: Minimize to tray
th: ย่อเก็บลงในถาด

en: Remember my choice
th: จำคำตอบไว้
