parted 3.4.64.2 - en to vi translation catalogue (544 entries)

en: invalid argument %s for %s
vi: đối số không hợp lệ %s cho %s

en: ambiguous argument %s for %s
vi: đối số không rõ ràng %s cho %s

en: Valid arguments are:
vi: Các đối số hợp lệ là:

en: write error
vi: lỗi ghi nhớ

en: Unknown system error
vi: Gặp lỗi hệ thống không rõ

en: %s: option '%s%s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn “-%s%s” chưa rõ ràng

en: %s: option '%s%s' is ambiguous; possibilities:
vi: %s: tùy chọn “%s%s” chưa rõ ràng; khả năng là:

en: %s: unrecognized option '%s%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “%s%s”

en: %s: option '%s%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “%s%s” không không cho phép một đối số

en: %s: option '%s%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn “%s%s” cần một đối số

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- “%c”

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một đối số -- “%c”

note: TRANSLATORS: Get translations for open and closing quotation marks. The message catalog should translate "`" to a left quotation mark suitable for the locale, and similarly for "'".  For example, a French Unicode local should translate these to U+00AB (LEFT-POINTING DOUBLE ANGLE QUOTATION MARK), and
en: `
vi: “

en: '
vi: ”

en: Success
vi: Thành công

en: No match
vi: Không tìm thấy

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Sai đặt tên lớp ký tự

en: Trailing backslash
vi: Có dấu chéo ngược theo sau

en: Invalid back reference
vi: Sai đặt tham chiếu ngược

en: Unmatched [, [^, [:, [., or [=
vi: Chưa khớp cặp [, [^, [:, [., hoặc [=

en: Unmatched ( or \(
vi: Có một ký tự “(” hay “\(” lẻ đôi

en: Unmatched \{
vi: Có ký tự “\{” lẻ đôi

en: Invalid content of \{\}
vi: Nội dung của “\{\}” không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Sai kết thúc phạm vi

en: Memory exhausted
vi: Cạn bộ nhớ

en: Invalid preceding regular expression
vi: Sai đặt biểu thức chính quy đi trước

en: Premature end of regular expression
vi: Kết thúc sớm biểu thức chính quy

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Unmatched ) or \)
vi: Có một ký tự “)” hay “\)” lẻ đôi

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy đi trước

note: TRANSLATORS: A regular expression testing for an affirmative answer (english: "yes").  Testing the first character may be sufficient. Take care to consider upper and lower case. To enquire the regular expression that your system uses for this purpose, you can use the command locale -k LC_MESSAGES | 
en: ^[yY]
vi: ^[cCyY]

note: TRANSLATORS: A regular expression testing for a negative answer (english: "no").  Testing the first character may be sufficient. Take care to consider upper and lower case. To enquire the regular expression that your system uses for this purpose, you can use the command locale -k LC_MESSAGES | grep 
en: ^[nN]
vi: ^[kKnN]

en: Packaged by %s (%s)
vi: Đóng gói bởi %s (%s)

en: Packaged by %s
vi: Đóng gói bởi %s

note: TRANSLATORS: Translate "(C)" to the copyright symbol (C-in-a-circle), if this symbol is available in the user's locale.  Otherwise, do not translate "(C)"; leave it as-is.
en: (C)
vi: ©

note: TRANSLATORS: The %s placeholder is the web address of the GPL license.
en: License GPLv3+: GNU GPL version 3 or later <%s>.
    This is free software: you are free to change and redistribute it.
    There is NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
vi: Giấy phép GPL pb3+: Giấy phép Công cộng GNU phiên bản 3 hay sau
    <%s>
    Đây là phần mềm tự do: bạn có quyền sửa đổi và phát hành lại nó.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, với điều khiển được pháp luật cho phép.

note: TRANSLATORS: %s denotes an author name.
en: Written by %s.
vi: Viết bởi %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name.
en: Written by %s and %s.
vi: Viết bởi %s và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name.
en: Written by %s, %s, and %s.
vi: Viết bởi %s, %s và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,.
    và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,.
    %s, và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,.
    %s, %s, và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,.
    %s, %s, %s, và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,.
    %s, %s, %s, %s.
    và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, and %s.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,.
    %s, %s, %s, %s.
    %s, và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, %s, and others.
vi: Viết bởi %s, %s, %s,.
    %s, %s, %s, %s.
    %s, %s, và những người khác.

note: TRANSLATORS: The placeholder indicates the bug-reporting address for this package.  Please add _another line_ saying "Report translation bugs to <...>\n" with the address for translation bugs (typically your translation team's web or email address).
en: Report bugs to: %s
vi: Gửi báo cáo lỗi tới: <%s>
    Thông báo lỗi dịch cho: <http://translationproject.org/team/vi.html>.

en: Report %s bugs to: %s
vi: Thông báo lỗi %s nào cho: %s

en: %s home page: <%s>
vi: Trang chủ %s: <%s>

en: General help using GNU software: <%s>
vi: Trợ giúp chung về cách sử dụng phần mềm GNU: <%s>

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ

en: Disk Image
vi: Ảnh Đĩa

en: Error opening %s: %s
vi: Lỗi mở %s: %s

en: Unable to open %s read-write (%s).  %s has been opened read-only.
vi: Không mở được %s đọc-ghi (%s).  %s đã được mở ở tình trạng chỉ đọc.

en: %s during seek for read on %s
vi: %s trong khi tìm nơi để đọc trên %s

en: %s during read on %s
vi: %s trong khi đọc trên %s

en: Can't write to %s, because it is opened read-only.
vi: Không thể ghi nhớ vào %s, vì nó đã được mở ở tình trạng chỉ đọc.

en: %s during seek for write on %s
vi: %s trong khi tìm nơi để ghi trên %s

en: %s during write on %s
vi: %s trong khi ghi trên %s

en: Try `%s --help' for more information.
vi: Hãy thử chạy câu lệnh trợ giúp “%s --help” để biết thêm thông tin.

en: Usage: %s [OPTION] [DEVICE]...
vi: Cách dùng: %s [TÙY_CHỌN] [THIẾT_BỊ]...

en: Inform the operating system about partition table changes.
    
      -d, --dry-run    do not actually inform the operating system
      -s, --summary    print a summary of contents
      -h, --help       display this help and exit
      -v, --version    output version information and exit
vi: Báo hệ điều hành biết về thay đổi trong bảng phân vùng.
    
      -d, --dry-run    chạy thử (không thực sự báo)
      -s, --summary    in ra bản tóm tắt nội dung
      -h, --help       hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát
      -v, --version    xuất thông tin về phiên bản, sau đó thoát

en: 
    When no DEVICE is given, probe all partitions.
vi: 
    Không đưa ra THIẾT_BỊ thì thăm dò mọi phân vùng.

en: 
    Report bugs to <%s>.
vi: 
    Gửi báo cáo lỗi tới <%s>.
    Thông báo lỗi dịch cho: <http://translationproject.org/team/vi.html>.

en: Unable to open %s.
vi: Không thể mở %s.

en: Unable to probe store.
vi: Không thể thăm dò kho lưu trữ.

en: WARNING: the kernel failed to re-read the partition table on %s (%s).  As a result, it may not reflect all of your changes until after reboot.
vi: CẢNH BÁO: hạt nhân không đọc lại được bảng phân vùng trên %s (%s). Kết quả là bạn có thể cần phải khởi động lại để mọi thay đổi có tác dụng.

en: Warning: unable to open %s (%s). As a result, it may not reflect all of your changes until after reboot.
vi: CẢNH BÁO: không thể mở %s (%s). Kết quả là bạn có thể cần phải khởi động lại để mọi thay đổi có tác dụng.

en: Warning: failed to make translator go away on %s (%s). As a result, it may not reflect all of your changes until after reboot.
vi: CẢNH BÁO: gặp lỗi khi làm cho bộ dịch ra đi trên %s (%s). Kết quả là bạn có thể cần phải khởi động lại để mọi thay đổi có tác dụng.

en: %s trying to sync %s to disk
vi: %s đang thử đồng bộ hoá %s với đĩa

en: Could not stat device %s - %s.
vi: Không thể lấy trạng thái về thiết bị %s — %s.

en: Unable to determine the dm type of %s.
vi: Không thể xác định kiểu dm của %s.

en: Could not determine sector size for %s: %s.
    Using the default sector size (%lld).
vi: Không thể quyết định kích cỡ cung từ đối với %s: %s
    nên dùng kích cỡ cung từ mặc định (%lld).

en: Could not determine physical sector size for %s.
    Using the logical sector size (%lld).
vi: Không thể quyết định kích cỡ cung từ vật lý đối với %s
    nên dùng kích cỡ cung từ lô-gíc (%lld).

en: Unable to determine the size of %s (%s).
vi: Không thể quyết định kích cỡ của %s (%s).

en: Generic IDE
vi: IDE giống loài

en: Could not get identity of device %s - %s
vi: Không thể nhận diện thiết bị %s — %s

en: Device %s has multiple (%d) logical sectors per physical sector.
    GNU Parted supports this EXPERIMENTALLY for some special disk label/file system combinations, e.g. GPT and ext2/3.
    Please consult the web site for up-to-date information.
vi: Thiết bị %s có nhiều (%d) cung từ lô-gíc trên mỗi cung từ vật lý.
    Chương trình GNU Parted hỗ trợ trường hợp này một cách VẪN THỰC NGHIỆM
    đối với một số tổ hợp nhãn đĩa/hệ thống tập tin, v.d. GPT và ext2/3.
    Hãy thăm trang chủ Web để tìm thông tin đã cập nhật.

en: Error initialising SCSI device %s - %s
vi: Gặp lỗi khi sơ khởi thiết bị SCSI %s — %s

en: The device %s is so small that it cannot possibly store a file system or partition table.  Perhaps you selected the wrong device?
vi: Thiết bị %s quá nhỏ, và không thể dùng để cất giữ một hệ thống tập tin hay bảng phân vùng. Có thể bạn đã chọn nhầm thiết bị?

en: Unable to determine geometry of file/device %s.  You should not use Parted unless you REALLY know what you're doing!
vi: Không nhận ra cấu trúc hình học của tập tin/thiết bị %s.  Không được sử dụng Parted trừ khi THỰC SỰ biết mình đang làm gì!

en: Generic SD/MMC Storage Card
vi: Bo mạch lưu trữ SD/MMC giống loài

en: NVMe Device
vi: Thiết bị NVMe

en: DAC960 RAID controller
vi: Bộ điều khiển RAID DAC960

en: Promise SX8 SATA Device
vi: Thiết bị SATA SX8 Promise

en: ATA over Ethernet Device
vi: ATA qua thiết bị Ethernet

en: IBM S390 DASD drive
vi: Ổ đĩa DASD S390 IBM

en: IBM iSeries Virtual DASD
vi: DASD Ảo iSeries IBM

en: Compaq Smart Array
vi: Mảng Khéo Compaq

en: NVDIMM Device
vi: Thiết bị NVDIMM

en: ATARAID Controller
vi: Bộ điều khiển ATARAID

en: I2O Controller
vi: Bộ điều khiển I2O

en: User-Mode Linux UBD
vi: UBD Linux Chế độ Người dùng

en: Loopback device
vi: Thiết bị vòng lặp

en: Linux device-mapper (%s)
vi: Bộ ánh xạ thiết bị Linux (%s)

en: Xen Virtual Block Device
vi: Thiết bị Khối Ảo Xen

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Virtio Block Device
vi: Thiết bị khối Virtio

en: Linux Software RAID Array
vi: Mảng RAID phần mềm Linux

en: RAM Drive
vi: Đĩa RAM

en: ped_device_new()  Unsupported device type
vi: ped_device_new()  Kiểu thiết bị không được hỗ trợ

en: Error fsyncing/closing %s: %s
vi: Lỗi fsync hay đóng %s: %s

en: %0.0send of file while reading %s
vi: % 0.0scuối của tệp tin trong khi đọc %s

en: Error informing the kernel about modifications to partition %s -- %s.  This means Linux won't know about any changes you made to %s until you reboot -- so you shouldn't mount it or use it in any way before rebooting.
vi: Gặp lỗi khi cho hạt nhân biết về sự sửa đổi trong phân vùng %s — %s. Có nghĩa là Linux không biết về thay đổi nào bạn đã làm trong %s đến khi bạn khởi động lại, thì bạn không nên gắn kết nó hoặc sử dụng nó bằng cách nào cả trước khi khởi động lại.

en: Unable to determine the start and length of %s.
vi: Không thể xác định điểm bắt đầu và độ dài của %s.

en: Partition(s) %s on %s have been written, but we have been unable to inform the kernel of the change, probably because it/they are in use.  As a result, the old partition(s) will remain in use.  You should reboot now before making further changes.
vi: (Các) phiên bản %s trên %s đã được ghi nhớ, nhưng mà không thể cho hạt nhân biết về thay đổi này, rất có thể vì phiên bản đó đang được sử dụng. Kết quả là (các) phiên bản cũ còn lại được sử dụng. Bạn nên khởi động lại ngay bây giờ mà không làm thay đổi thêm nào.

en: Can't have the end before the start! (start sector=%jd length=%jd)
vi: Không thể có kết thúc đứng trước bắt đầu! (bắt đầu rãnh_ghi=%jd chiều_dài=%jd)

en: Attempt to write sectors %ld-%ld outside of partition on %s.
vi: Cố ghi các cung từ %ld-%ld nằm ngoài phân vùng trên %s.

en: checking for bad blocks
vi: đang kiểm tra tìm khối hỏng

en: Backtrace has %d calls on stack:
vi: Truy ngược có %d lời gọi trên ngăn xếp:

en: Assertion (%s) at %s:%d in function %s() failed.
vi: Khẳng định (%s) tại %s:%d trong hàm %s() bị lỗi.

en: %s: unrecognised disk label
vi: %s: không nhận ra nhãn đĩa

en: This libparted doesn't have write support for %s.  Perhaps it was compiled read-only.
vi: Thư viện libparted này không hỗ trợ ghi vào %s.  Có thể đã biên dịch nó chỉ đọc.

en: Partition %d is %s, but the file system is %s.
vi: Phân vùng %d là %s, nhưng hệ thống tập tin là %s.

en: Unknown disk flag, %d.
vi: Không nhận ra cờ đĩa, %d.

en: %s disk labels do not support extended partitions.
vi: Nhãn đĩa %s không hỗ trợ phiên bản mở rộng.

en: %s disk labels don't support logical or extended partitions.
vi: Nhãn đĩa %s không hỗ trợ phiên bản kiểu mở rộng hay lô-gíc.

en: Too many primary partitions.
vi: Quá nhiều phân vùng chính.

en: Can't add a logical partition to %s, because there is no extended partition.
vi: Không thể thêm vào %s một phân vùng lô-gíc, vì không có phân vùng mở rộng.

en: Can't have more than one extended partition on %s.
vi: Không cho phép nhiều hơn một phân vùng mở rộng trên %s.

en: Can't have logical partitions outside of the extended partition.
vi: Không cho phép phân vùng lô-gíc nằm ngoài phân vùng mở rộng.

en: Can't have a logical partition outside of the extended partition on %s.
vi: Không cho phép phân vùng lô-gíc nằm ngoài phân vùng mở rộng trên %s.

en: Can't have a primary partition inside an extended partition.
vi: Không cho phép phân vùng chính nằm trong phân vùng mở rộng.

en: Can't have a partition outside the disk!
vi: Không thể có phân vùng nằm ngoài đĩa!

en: Can't have overlapping partitions.
vi: Không cho phép các phân vùng chồng chéo lên nhau.

en: metadata
vi: siêu dữ liệu

en: free
vi: trống

en: extended
vi: mở rộng

en: logical
vi: lô-g

en: primary
vi: chính

en: boot
vi: khởi động

en: root
vi: gốc

en: swap
vi: trao đổi

en: hidden
vi: ẩn

en: hp-service
vi: dịch vụ HP

en: prep
vi: chuẩn bị

en: Unknown partition flag, %d.
vi: Không nhận ra cờ phân vùng, %d.

en: Information
vi: Thông tin

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Error
vi: Lỗi

en: Fatal
vi: Nghiêm trọng

en: Bug
vi: Lỗi

en: No Implementation
vi: Không thi hành

en: Fix
vi: Sửa

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Retry
vi: Thử lại

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Cancel
vi: Thôi

en: A bug has been detected in GNU Parted.  Refer to the web site of parted http://www.gnu.org/software/parted/parted.html for more information of what could be useful for bug submitting!  Please email a bug report to %s containing at least the version (%s) and the following message:
vi: Phát hiện ra một lỗi trong GNU parted. Hãy thăm trang chủ Web của parted (http://www.gnu.org/software/parted/parted.html) để biết thêm về thông tin thích hợp với báo cáo lỗi! Xin hãy gửi thư thông báo tới  %s kèm theo ít nhất là số phiên bản (%s) và thông tin sau đây:

en: Support for reading AIX disk labels is is not implemented yet.
vi: Chưa thực hiện hỗ trợ đọc nhãn đĩa AIX.

en: Support for writing AIX disk labels is is not implemented yet.
vi: Chưa thực hiện hỗ trợ ghi nhãn đĩa AIX.

en: Support for adding partitions to AIX disk labels is not implemented yet.
vi: Chưa thực hiện hỗ trợ thêm phân vùng vào nhãn đĩa AIX.

en: Support for duplicating partitions in AIX disk labels is not implemented yet.
vi: Chưa thực hiện hỗ trợ nhân đôi phân vùng trong nhãn đĩa AIX.

en: Support for setting system type of partitions in AIX disk labels is not implemented yet.
vi: Chưa thực hiện hỗ trợ đặt loại hệ thống của phân vùng trong nhãn đĩa AIX.

en: Support for setting flags in AIX disk labels is not implemented yet.
vi: Chưa thực hiện hỗ trợ đặt cờ trong nhãn đĩa AIX.

en: Can't use Atari partition tables on disks with a sector size not equal to %d bytes.
vi: Không thể dùng bảng phân Atari vùng trên đĩa với cỡ cung từ không bằng %d byte.

en: Can't use Atari partition tables on disks with more than %d sectors.
vi: Không thể sử dụng bảng phân vùng Atari trên đĩa nếu nhiều hơn %d cung từ.

en: Too many Atari partitions detected.  Maybe there is a loop in the XGM linked list.  Aborting.
vi: Dò tìm thấy quá nhiều phân vùng Atari. Cói lẽ ở đây có lẽ lặp quẩn tròn trong danh sách liên kết XGM. Nên bãi bỏ.

en: No data partition found in the ARS at sector %lli.
vi: Không tìm thấy dữ liệu phân vùng trong ARS tại cung từ %lli.

en: The entry of the next logical ARS is not of type XGM in ARS at sector %lli.
vi: Mục tin của ARS lôgíc kế tiếp không phải là kiểu XGM trong ARS tại cung từ %lli.

en: There doesn't seem to be an Atari partition table on this disk (%s), or it is corrupted.
vi: Đây có vẻ không phải là một bảng phân vùng Atari trên đĩa này (%s), hoặc là nó bị hỏng.

en: No room at sector %lli to store ARS of logical partition %d.
vi: Không có chỗ ở cung từ %lli để lưu ARS của phân vùng lôgíc %d.

en: No room at sector %lli to store ARS.
vi: Không có chỗ ở cung từ %lli để lưu ARS.

en: The sector count that is stored in the partition table does not correspond to the size of your device.  Do you want to fix the partition table?
vi: Số lượng cung từ cái mà được lưu trong bảng phân vùng không tương ứng với kích thước của thiết bị của bạn. Bạn có muốn sửa bảng phân vùng?

en: No room at sector %lli to store BSL.
vi: Không có chỗ ở cung từ %lli để lưu BSL.

en: There were remaining partitions after filling the main AHDI table.
vi: Ở đây vẫn còn các phân vùng sau khi điền đầy bảng AHDI chính.

en: The main AHDI table has been filled with all partitions but the ICD table is not empty so more partitions of unknown size and position will be detected by ICD compatible software.  Do you want to invalidate the ICD table?
vi: Bảng DHDI chính được lọc ra với mọi phân vùng nhưng bảng ICD không trống vậy có các phân vùng khác không biết cỡ và vị trí sẽ được dò tìm ra bởi phần mềm tương thích ICD. Bạn có muốn bất hoạt bảng ICD?

en: ICD entries can't contain extended or logical partitions.
vi: Mục tin ICD không thể chứa phân vùng mở rộng hay lôgíc.

en: There were remaining partitions after filling the tables.
vi: Ở đây vẫn còn các phân vùng sau khi điền đầy bảng.

en: You can't use an extended XGM partition in ICD mode (more than %d primary partitions, if XGM is the first one it counts for two).
vi: Bạn không thể sử dụng một phân vùng XGM mở rộng trong chế độ ICD (nhiều hơn %d phân vùng chính, nếu XGM là phân vùng đầu nó sẽ đếm là hai).

en: Unable to satisfy all constraints on the partition.
vi: Không thể thoả mọi ràng buộc trên phân vùng.

en: You can't use more than %d primary partitions (ICD mode) if you use an extended XGM partition.  If XGM is the first partition it counts for two.
vi: Bạn không thể sử dụng nhiều hơn %d phân vùng chính (chế độ ICD) nếu bạn sử dụng phân vùng XGM mở rộng. Nếu XGM là phân vùng đầu tiên nó đếm thành hai.

en: Unable to allocate a partition number.
vi: Không thể cấp phát một số thứ tự phân vùng.

en: Unable to allocate a bsd disklabel slot.
vi: Không thể cấp phát một khe nhãn đĩa sai.

en: The partition table of DASD-LDL device cannot be changed.
vi: Bảng phân vùng của thiết bị DASD-LDL không thể thay đổi.

en: Unable to allocate a dasd disklabel slot
vi: Không thể cấp phát một khe nhãn đĩa DASD

en: Invalid partition table on %s -- wrong signature %x.
vi: Gặp bảng phân vùng sai trên %s -- chữ ký không đúng %x.

en: Invalid partition table - recursive partition on %s.
vi: Bảng phân vùng sai -- phiên bản đệ quy trên %s.

en: Parted can't resize partitions managed by Windows Dynamic Disk.
vi: Parted không thể thay đổi kích cỡ của phân vùng bị Windows Dynamic Disk quản lý.

en: cannot create any more partitions
vi: không thể tạo phân vùng thêm nữa

en: %s has no extended partition (volume header partition).
vi: %s không có phân vùng mở rộng (phân vùng phần đầu của khối tin).

en: Checksum is wrong, indicating the partition table is corrupt.
vi: Sai kiểm tổng (checksum) thì bảng phân vùng bị hỏng.

en: Only primary partitions can be root partitions.
vi: Chỉ phân vùng chính có thể là phân vùng gốc.

en: Only primary partitions can be swap partitions.
vi: Chỉ phân vùng chính có thể là phân vùng trao đổi.

en: Only logical partitions can be a boot file.
vi: Chỉ phân vùng lô-gíc có thể là một tập tin khởi động.

en: failed to set dvh partition name to %s:
    Only logical partitions (boot files) have a name.
vi: lỗi đặt tên phân vùng DVH thành %s:
    Chỉ phân vùng lôgíc (tập tin khởi động) có một tên.

en: Too many primary partitions
vi: Quá nhiều phân vùng chính

en: open error
vi: lỗi mở

en: seek error
vi: lỗi di chuyển vị trí đọc

en: read error
vi: lỗi đọc

en: ioctl() error
vi: lỗi ioctl()

en: API version mismatch
vi: Phiên bản API không tương ứng

en: Unsupported disk type
vi: Loại đĩa không được hỗ trợ

en: Unsupported disk format
vi: Định dạng đĩa không được hỗ trợ

en: Disk is in use
vi: Đĩa đang được sử dụng

en: Syntax error in config file
vi: Gặp lỗi cú pháp trong tập tin cấu hình

en: Volume label is corrupted
vi: Nhãn khối tin bị hỏng

en: A data set name is corrupted
vi: Một tên tập hợp dữ liệu bị hỏng

en: Memory allocation failed
vi: Lỗi cấp phát bộ nhớ

en: Device verification failed
vi: Lỗi thẩm tra thiết bị

en: The specified device is not a valid DASD device
vi: Thiết bị đã ghi rõ không phải là một thiết bị DASD hợp lệ

en: VOLSER not found on device
vi: VOLSER không tìm thấy trên thiết bị

en: Fatal error
vi: Lỗi nghiêm trọng

en: No room for volume label.
vi: Không còn chỗ trống cho nhãn khối tin.

en: No room for partition info.
vi: Không có chỗ trống cho thông tin về phân vùng.

en: Invalid VTOC.
vi: VTOC không hợp lệ.

en: Could not retrieve API version.
vi: Không thể lấy phiên bản API.

en: The current API version '%d' doesn't match dasd driver API version '%d'!
vi: Phiên bản API hiện thời “%d” không tương ứng với phiên bản API trình điều khiển DASD “%d”!

en: Could not retrieve disk size.
vi: Không thể lấy kích cỡ đĩa.

en: Could not retrieve disk geometry information.
vi: Không thể lấy thông tin về cấu trúc hình học của đĩa.

en: Could not retrieve blocksize information.
vi: Không thể lấy thông tin về kích cỡ khối.

en: Disk geometry does not match a DASD device of type 3390.
vi: Cấu trúc hình thể đĩa không khớp với thiết bị DASD của kiểu 3390.

en: device is too small for GPT
vi: thiết bị quá nhỏ cho GPT

en: The format of the GPT partition table is version %x, which is newer than what Parted can recognise.  Please report this!
vi: Định dạng của bảng phân vùng GPT có phiên bản %x, mới hơn so với phiên bản Parted có thể nhận ra.  Xin hãy báo cáo điều này cho chúng tôi biết!

en: Not all of the space available to %s appears to be used, you can fix the GPT to use all of the space (an extra %llu blocks) or continue with the current setting?
vi: Không phải toàn bộ sức chứa sẵn sàng cho %s hình như được sử dụng, bạn có thể sửa GPT để sử dụng toàn bộ sức chứa (%llu khối bổ sung) hoặc tiếp tục với cài đặt hiện tại?

en: The backup GPT table is not at the end of the disk, as it should be.  Fix, by moving the backup to the end (and removing the old backup)?
vi: Bảng GPT sao lưu không nằm tại cuối đĩa như yêu cầu. Sửa bằng cách di chuyển phần sao lưu tới cuối (và xóa bỏ sao lưu cũ)?

en: Both the primary and backup GPT tables are corrupt.  Try making a fresh table, and using Parted's rescue feature to recover partitions.
vi: Cả bảng GPT chính và sao lưu đều hỏng.  Hãy thử tạo một bảng mới, và sử dụng tính năng cứu nguy của Parted để phục hồi các phân vùng.

en: The backup GPT table is corrupt, but the primary appears OK, so that will be used.
vi: Bảng GPT sao lưu bị hỏng, nhưng bảng chính hình như vẫn tốt, vì thế sẽ sử dụng bảng chính.

en: The primary GPT table is corrupt, but the backup appears OK, so that will be used.
vi: Bảng GPT chính bị hỏng, nhưng sao lưu hình như vẫn tốt, vì thế sẽ sử dụng sao lưu.

en: primary partition table array CRC mismatch
vi: sai khớp CRC mảng bảng phân vùng chính

en: failed to translate partition name
vi: gặp lỗi khi dịch tên phân vùng

en: Invalid signature %x for Mac disk labels.
vi: Chữ ký sai %x đối với nhãn đĩa Mac.

en: Partition map has no partition map entry!
vi: Sơ đồ phân vùng không có mục nhập sơ đồ phân vùng!

en: %s is too small for a Mac disk label!
vi: %s quá nhỏ cho một nhãn đĩa Mac!

en: Partition %d has an invalid signature %x.
vi: Phân vùng %d có một chữ ký sai %x.

en: Partition %d has an invalid length of 0 bytes!
vi: Phân vùng %d có chiều dài sai 0 byte!

en: The data region doesn't start at the start of the partition.
vi: Vùng dữ liệu không bắt đầu ở đầu của phân vùng.

en: The partition's boot region doesn't occupy the entire partition.
vi: Vùng khởi động của phân vùng không chiếm toàn bộ phân vùng.

en: The partition's data region doesn't occupy the entire partition.
vi: Vùng dữ liệu của phân vùng không chiếm toàn bộ phân vùng.

en: Weird block size on device descriptor: %d bytes is not divisible by 512.
vi: Kích thước khối kỳ lạ trên mô tả thiết bị: %d byte không chia hết cho 512.

en: The driver descriptor says the physical block size is %d bytes, but Linux says it is %d bytes.
vi: Mô tả của trình điều khiển cho biết kích thước khối là %d byte, nhưng Linux nói nó %d byte.

en: No valid partition map found.
vi: Không tìm thấy sơ đồ phân vùng hợp lệ.

en: Conflicting partition map entry sizes!  Entry 1 says it is %d, but entry %d says it is %d!
vi: Xung đột kích thước mục sơ đồ phân vùng!  Mục 1 nói là %d, nhưng mục %d nói là %d!

en: Weird!  There are 2 partitions map entries!
vi: Kỳ lạ - có hai mục sơ đồ phân vùng!

en: Changing the name of a root or swap partition will prevent Linux from recognising it as such.
vi: Thay đổi tên của một phân vùng gốc hay trao đổi sẽ khiến Linux không nhận ra chúng như trước.

en: Can't add another partition -- the partition map is too small!
vi: Không thêm được phân vùng bổ sung - sơ đồ phân vùng quá nhỏ!

en: Invalid partition table on %s.
vi: Bảng phân vùng sai trên %s.

en: Partition %d isn't aligned to cylinder boundaries.  This is still unsupported.
vi: Phân vùng %d không căn hàng với biên trụ. Trường hợp này vẫn còn không được hỗ trợ.

en: Can't add another partition.
vi: Không thêm được phân vùng bổ sung.

en: partition length of %jd sectors exceeds the %s-partition-table-imposed maximum of %jd
vi: chiều dài phân vùng %1$jd vượt quá chiều dài tối đa %3$jd bị bảng phân vùng %2$s ép buộc

en: starting sector number, %jd exceeds the %s-partition-table-imposed maximum of %jd
vi: bắt đầu ở số thứ tự cung từ, %1$jd vượt quá chiều dài tối đa %3$jd bị bảng phân vùng %2$s ép buộc

en: %s : Bad checksum on block %llu of type %s.
vi: %s: Sai kiểm tổng (checksum) trên khối %llu có loại %s.

en: %s : Didn't find rdb block, should never happen.
vi: %s : Không tìm thấy khối rdb, không bao giờ nên xảy ra.

en: %s : Loop detected at block %d.
vi: %s : Phát hiện vòng lặp tại khối %d.

en: %s : The %s list seems bad at block %s.
vi: %s : Danh sách %s hình như sai tại khối %s.

en: %s : Failed to list bad blocks.
vi: %s : Lỗi liệt kê các khối sai.

en: %s : Failed to list partition blocks.
vi: %s : Lỗi liệt kê các khối phân vùng.

en: %s : Failed to list file system blocks.
vi: %s : Lỗi liệt kê các khối hệ thống tập tin.

en: %s : Failed to list boot blocks.
vi: %s : Lỗi liệt kê các khối khởi động.

en: Failed to write partition block at %d.
vi: Lỗi ghi khối phân vùng tại %d.

en: Corrupted Sun disk label detected.
vi: Nhận ra một nhãn đĩa Sun bị hỏng.

en: The disk CHS geometry (%d,%d,%d) reported by the operating system does not match the geometry stored on the disk label (%d,%d,%d).
vi: Cấu trúc hình học CHS của đĩa (%d,%d,%d) được hệ điều hành thông báo không tương ứng cấu trúc chứa trong nhãn đĩa (%d,%d,%d).

en: The disk label describes a disk bigger than %s.
vi: Nhãn đĩa mô tả một đĩa lớn hơn %s.

en: The disk has %d cylinders, which is greater than the maximum of 65536.
vi: Đĩa có %d trụ, mà lớn hơn số tối đa 65536.

en: The Whole Disk partition is the only available one left.  Generally, it is not a good idea to overwrite this partition with a real one.  Solaris may not be able to boot without it, and SILO (the sparc boot loader) appreciates it as well.
vi: Phân vùng Toàn bộ Đĩa (Whole Disk) là phân vùng sẵn sàng còn lại duy nhất.  Nói chung, không nên ghi chèn phân vùng này bằng một phân vùng thực sự.  Solaris có thể sẽ không khởi động khi không có nó, và SILO (trình khởi động sparc) cũng cần phân vùng này.

en: Sun disk label is full.
vi: Nhán đĩa Sun đầy.

en: opening of device failed
vi: lỗi mở thiết bị

en: seeking on device failed
vi: lỗi tìm nơi trên thiết bị

en: writing to device failed
vi: lỗi ghi vào thiết bị

en: reading from device failed
vi: lỗi đọc từ thiết bị

en: Could not read volume label.
vi: Không thể đọc nhãn khối tin.

en: Could not write volume label.
vi: Không thể ghi nhãn khối tin.

en: Could not read VTOC labels.
vi: Không thể đọc các nhãn VTOC.

en: Could not read VTOC FMT1 DSCB.
vi: Không thể đọc VTOC FMT1 DSCB.

en: Could not read VTOC FMT4 DSCB.
vi: Không thể đọc VTOC FMT4 DSCB.

en: Could not read VTOC FMT5 DSCB.
vi: Không thể đọc VTOC FMT5 DSCB.

en: Could not read VTOC FMT7 DSCB.
vi: Không thể đọc VTOC FMT7 DSCB.

en: Could not write VTOC labels.
vi: Không thể ghi nhãn VTOC.

en: Could not write VTOC FMT1 DSCB.
vi: Không thể ghi VTOC FMT1 DSCB.

en: Could not write VTOC FMT4 DSCB.
vi: Không thể ghi VTOC FMT4 DSCB.

en: Could not write VTOC FMT5 DSCB.
vi: Không thể ghi VTOC FMT5 DSCB.

en: Could not write VTOC FMT7 DSCB.
vi: Không thể ghi VTOC FMT7 DSCB.

en: Could not write VTOC FMT9 DSCB.
vi: Không thể ghi VTOC FMT9 DSCB.

en: Out of memory.
vi: Không đủ bộ nhớ.

en: Cannot get unit size for special unit 'COMPACT'.
vi: Không thể lấy kích cỡ đơn vị cho đơn vị đặc biệt “COMPACT”.

en: "%s" has invalid syntax for locations.
vi: “%s” sai cú pháp đối với vị trí.

en: The maximum head value is %d.
vi: Giá trị đầu tối đa là %d.

en: The maximum sector value is %d.
vi: Giá trị cung từ tối đa là %d.

en: The location %s is outside of the device %s.
vi: Vị trí %s nằm ngoài thiết bị %s.

en: Invalid number.
vi: Con số không hợp lệ.

en: Use a smaller unit instead of a value < 1
vi: Sử dụng một đơn vị nhỏ hơn thay vì giá trị < 1

en: %s : Failed to allocate partition block
vi: %s: Lỗi cấp phát khối phân vùng

en: %s : Failed to allocate block
vi: %s: Lỗi cấp phát khối

en: %s : Couldn't read boot block %llu
vi: %s: Không thể đọc khối khởi động %llu

en: %s : Couldn't read root block %llu
vi: %s: Không thể đọc khối khởi động %llu

en: %s : Failed to allocate id list element
vi: %s: Lỗi cấp phát phần tử danh sách mã số

en: %s : Couldn't read block %llu
vi: %s: Không thể đọc khối %llu

en: %s : Bad checksum on block %llu of type %s
vi: %s: Sai kiểm tổng (checksum) trên khối %llu có loại %s

en: %s : Couldn't write block %d
vi: %s: Không thể ghi khối %d

en: %s : Failed to allocate disk_specific rdb block
vi: %s: Lỗi cấp phát khối rdb disk_specific (đặc trưng cho đĩa)

en: %s : Didn't find rdb block, should never happen
vi: %s: Không tìm thấy khối rdb, không bao giờ nên xảy ra

en: %s : Failed to read partition block %llu
vi: %s: Lỗi đọc khối phân vùng %llu

en: GNU Parted was miscompiled: the FAT boot sector should be 512 bytes.  FAT support will be disabled.
vi: GNU Parted bị biên dịch sai: cung từ khởi động FAT nên là 512 byte. Vì thế tắt hỗ trợ FAT.

en: File system has an invalid signature for a FAT file system.
vi: Hệ thống tập tin có chữ ký sai cho hệ thống tập tin kiểu FAT.

en: File system has an invalid sector size for a FAT file system.
vi: Hệ thống tập tin có kích thước cung từ sai cho hệ thống tập tin kiểu FAT.

en: File system has an invalid cluster size for a FAT file system.
vi: Hệ thống tập tin có kích thước liên cung sai cho hệ thống tập tin kiểu FAT.

en: File system has an invalid number of reserved sectors for a FAT file system.
vi: Hệ thống tập tin có số cung từ dự trữ sai cho hệ thống tập tin kiểu FAT.

en: File system has an invalid number of FATs.
vi: Hệ thống tập tin có số FAT sai.

en: The file system's CHS geometry is (%d, %d, %d), which is invalid.  The partition table's CHS geometry is (%d, %d, %d).
vi: Hình thái học (CHS) hệ thống tệp tin là (%d, %d, %d), mà nó thì không hợp lệ.  Hình thái học CHS của bảng phân vùng lại là (%d, %d, %d).

en: FAT boot sector says logical sector size is 0.  This is weird.
vi: Cung từ khởi động FAT nói kích thước cung từ lô-gíc là 0.  Kỳ lạ.

en: FAT boot sector says there are no FAT tables.  This is weird.
vi: Cung từ khởi động FAT nói không có bảng FAT.  Kỳ lạ.

en: FAT boot sector says clusters are 0 sectors.  This is weird.
vi: Cung từ khởi động FAT nói liên cung là 0 cung từ.  Kỳ lạ.

en: File system is FAT12, which is unsupported.
vi: Hệ thống tập tin là FAT12, mà không được hỗ trợ.

en: Unrecognised old style linux swap signature '%10s'.
vi: Chữ ký trao đổi linux kiểu cũ không nhận ra “%10s”.

en: Unrecognised new style linux swap signature '%10s'.
vi: Chữ ký trao đổi linux kiểu mới không nhận ra “%10s”.

en: Unrecognised swsusp linux swap signature '%9s'.
vi: Chữ ký trao đổi linux swsusp không nhận ra “%9s”.

en: Parted can't use HFS file systems on disks with a sector size not equal to %d bytes.
vi: Parted không dùng được hệ thống tập tin HFS trên đĩa có kích cỡ cung từ khác %d byte.

en: The file system's CHS geometry is (%d, %d, %d), which is invalid.  The partition table's CHS geometry is (%d, %d, %d).  If you select Ignore, the file system's CHS geometry will be left unchanged.  If you select Fix, the file system's CHS geometry will be set to match the partition table's CHS geometry.
vi: Cấu trúc hình học CHS của hệ thống tập tin là (%d, %d, %d) mà sai. Cấu trúc hình học CHS của bảng phân vùng là (%d, %d, %d). Nếu người dùng chọn “Bỏ qua” thì không thay đổi cấu trúc hình học CHS của hệ thống tập tin. Chọn “Sửa” thì cấu trúc hình học CHS của hệ thống tập tin được đặt để tương ứng với cấu trúc hình học CHS của bảng phân vùng.

en: The information sector has the wrong signature (%x).  Select cancel for now, and send in a bug report.  If you're desperate, it's probably safe to ignore.
vi: Cung từ thông tin có chữ ký sai (%x).  Hãy chọn “Thôi”, và gửi một báo cáo lỗi.  Nếu liều lĩnh, thì có thể lờ đi.

en: You need %s of free disk space to shrink this partition to this size.  Currently, only %s is free.
vi: Người dùng cần %s không gian trống để rút ngắn phân vùng tới kích thước này (hiện thời chỉ có %s trống).

en: Cluster start delta = %d, which is not a multiple of the cluster size %d.
vi: Delta bắt đầu liên cung = %d, mà không phải là bội số của kích thước liên cung %d.

en: Bad directory entry for %s: first cluster is the end of file marker.
vi: Mục thư mục xấu cho %s: liên cung đầu tiên là cuối của đánh dấu tập tin.

en: Bad FAT: unterminated chain for %s.  You should run dosfsck or scandisk.
vi: FAT xấu: chuỗi không kết thúc cho %s.  Cần chạy dosfsck hoặc scandisk.

en: Bad FAT: cluster %d outside file system in chain for %s.  You should run dosfsck or scandisk.
vi: FAT xấu: liên cung %d ngoài hệ thống tập tin trong chuỗi cho %s.  Cần chạy dosfsck hoặc scandisk.

en: Bad FAT: cluster %d is cross-linked for %s.  You should run dosfsck or scandisk.
vi: FAT xấu: liên cung %d là liên kết chồng chéo cho %s.  Cần chạy dosfsck hoặc scandisk.

en: %s is %dk, but it has %d clusters (%dk).
vi: %s là %dk, nhưng nó có %d liên cung (%dk).

en: Partition too big/small for a %s file system.
vi: Phân vùng quá lớn/nhỏ đối với hệ thống tập tin %s.

en: The FATs don't match.  If you don't know what this means, then select cancel, run scandisk on the file system, and then come back.
vi: Các FAT không tương ứng.  Nếu không biết ý nghĩa của nó, thì hãy chọn cancel (Thôi), chạy scandisk trên hệ thống tập tin, sau đó quay lại.

en: There are no possible configurations for this FAT type.
vi: Không có cấu hình có thể làm cho kiểu FAT này.

en: File system doesn't have expected sizes for Windows to like it.  Cluster size is %dk (%dk expected); number of clusters is %d (%d expected); size of FATs is %d sectors (%d expected).
vi: Hệ thống tập tin không có kích thước Windows mong đợi.  Kích thước liên cung là %dk (mong đợi %dk); số liên cung là %d (mong đợi %d); kích thước FAT là %d cung từ (mong đợi %d).

en: File system is reporting the free space as %d clusters, not %d clusters.
vi: Hệ thống tập tin cho biết không gian trống là %d liên cung, không phải %d.

en: There's not enough room in the root directory for all of the files.  Either cancel, or ignore to lose the files.
vi: Không đủ chỗ trống trong thư mục gốc để chứa tất cả các tập tin.  Hoặc Thôi (cancel), hoặc Bỏ qua (ignore) và sẽ mất các tập tin.

en: Error writing to the root directory.
vi: Gặp lỗi khi ghi vào thư mục gốc.

en: If you leave your file system as FAT16, then you will have no problems.
vi: Nếu để hệ thống tập tin là FAT16, thì sẽ không có vấn đề gì.

en: If you convert to FAT16, and MS Windows is installed on this partition, then you must re-install the MS Windows boot loader.  If you want to do this, you should consult the Parted manual (or your distribution's manual).
vi: Nếu chuyển thành FAT16, và cài đặt MS Windows trên phân vùng này, thì sẽ phải cài đặt lại trình khởi động của MS Windows.  Nếu muốn thực hiện, thì cần xem tài liệu người dùng của Parted (hoặc tài liệu của nhà phân phối).

en: If you leave your file system as FAT32, then you will not introduce any new problems.
vi: Nếu dể hệ thống là FAT32, thì sẽ không có vấn đề mới nào xảy ra.

en: If you convert to FAT32, and MS Windows is installed on this partition, then you must re-install the MS Windows boot loader.  If you want to do this, you should consult the Parted manual (or your distribution's manual).  Also, converting to FAT32 will make the file system unreadable by MS DOS, MS Windows 95a, and MS Windows NT.
vi: Nếu chuyển thành FAT32, và cài đặt MS Windows trên phân vùng này, thì sẽ phải cài đặt lại trình khởi động của MS Windows.  Nếu muốn thực hiện, thì cần xem tài liệu người dùng của Parted (hoặc tài liệu của nhà phân phối).  Đồng thời, chuyển thành FAT32 sẽ khiến MS DOS, MS Windows 95a, và MS Windows NT không đọc được chúng.

en: Would you like to use FAT32?
vi: Bạn có muốn dùng FAT32?

en: The file system can only be resized to this size by converting to FAT16.
vi: Chỉ thay đổi được kích thước của hệ thống tập tin thành kích thước này khi chuyển thành FAT16.

en: The file system can only be resized to this size by converting to FAT32.
vi: Chỉ thay đổi được kích thước của hệ thống tập tin thành kích thước này khi chuyển thành FAT32.

en: GNU Parted cannot resize this partition to this size.  We're working on it!
vi: GNU Parted không thay đổi được kích thước của phân vùng này thành kích thước chỉ ra.  Chúng tôi đang thực hiện việc đó!

en: FAT %d media %x doesn't match the boot sector's media %x.  You should probably run scandisk.
vi: FAT %d vật chứa %x không tương ứng vật chứa cung từ khởi động %x.  Có thể cần chạy scandisk.

en: fat_table_set: cluster %ld outside file system
vi: fat_table_set: liên cung %ld ngoài hệ thống tập tin

en: fat_table_get: cluster %ld outside file system
vi: fat_table_get: liên cung %ld nằm ở ngoài hệ thống tập tin

en: fat_table_alloc_cluster: no free clusters
vi: fat_table_alloc_cluster: không còn liên cung trống

en: Could not detect file system.
vi: Không thể phát hiện hệ thống tập tin.

en: resizing %s file systems is not supported
vi: đưa trở lại kích thước yêu cầu %s hệ thống tệp tin là không được hỗ trợ

en: The file system is bigger than its volume!
vi: Hệ thống tập tin lớn hơn khối tin!

en: The file system contains errors.
vi: Hệ thống tập tin chứa lỗi.

en: Bad blocks could not be read.
vi: Không thể đọc khối xấu.

en: Trying to register an extent starting at block 0x%X, but another one already exists at this position.  You should check the file system!
vi: Đang cố đăng ký một khu vực bắt đầu tại khối 0x%X, nhưng một khu vực khác đã có tại vị trí này. Người dùng cần kiểm tra hệ thống tập tin!

en: Trying to move an extent from block 0x%X to block 0x%X, but another one already exists at this position.  This should not happen!
vi: Đang cố di chuyển một khu vực từ khối 0x%X sang khối 0x%X, nhưng một khu vực khác đã có tại vị trí này. Trường hợp này không nên xảy ra!

en: Could not update the extent cache for HFS file with CNID %X.
vi: Không thể cập nhật vùng nhớ tạm tầm cho tập tin HFS với CNID %X.

en: Trying to read HFS file with CNID %X behind EOF.
vi: Đang thử đọc tập tin HFS với CNID %X đằng sau EOF.

en: Could not find sector %lli of HFS file with CNID %X.
vi: Không tìm thấy cung từ %lli của tập tin HFS với CNID %X.

en: Trying to write HFS file with CNID %X behind EOF.
vi: Đang thử ghi tập tin HFS với CNID %X đằng sau EOF.

en: Could not update the extent cache for HFS+ file with CNID %X.
vi: Không thể cập nhật vùng nhớ tạm tầm cho tập tin HFS+ với CNID %X.

en: Trying to read HFS+ file with CNID %X behind EOF.
vi: Đang thử đọc tập tin HFS+ với CNID %X đằng sau EOF.

en: Could not find sector %lli of HFS+ file with CNID %X.
vi: Không tìm thấy cung từ %lli của tập tin HFS+ với CNID %X.

en: Trying to write HFS+ file with CNID %X behind EOF.
vi: Đang thử ghi tập tin HFS+ với CNID %X đằng sau EOF.

en: Sorry, HFS cannot be resized that way yet.
vi: Tiếc là chưa có thể thay đổi kích cỡ HFS bằng cách đó.

en: shrinking
vi: đang co lại

en: Data relocation has failed.
vi: Lỗi định vị lại dữ liệu.

en: Data relocation left some data in the end of the volume.
vi: Tiến trình định vị lại dữ liệu đã để lại một số dữ liệu ở cuối khối tin.

en: writing HFS Master Directory Block
vi: đang ghi Khối Thư mục Chủ HFS

en: No valid HFS[+X] signature has been found while opening.
vi: Không tìm thấy chữ ký HFS[+X] đúng trong khi mở.

en: Version %d of HFS+ isn't supported.
vi: Phiên bản %d của HFS+ vẫn chưa được hỗ trợ.

en: Version %d of HFSX isn't supported.
vi: Phiên bản %d của HFSX vẫn chưa được hỗ trợ.

en: Data relocation left some data at the end of the volume.
vi: Tiến trình định vị lại dữ liệu đã để lại một số dữ liệu ở cuối khối tin.

en: Error while writing the allocation file.
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin phân phối.

en: Error while writing the compatibility part of the allocation file.
vi: Gặp lỗi khi ghi phần tính tương thích của tập tin phân phối.

en: writing HFS+ Volume Header
vi: đang ghi Phần đầu Khối tin HFS+

en: An error occurred while looking for the mandatory bad blocks file.
vi: Gặp lỗi trong khi tìm tập tin khối xấu bắt buộc phải có.

en: It seems there is an error in the HFS wrapper: the bad blocks file doesn't contain the embedded HFS+ volume.
vi: Có vẻ là gặp lỗi trong bộ bao bọc HFS: tập tin khối xấu không chứa khối tin HFS+ nhúng.

en: Sorry, HFS+ cannot be resized that way yet.
vi: Tiếc là chưa có thể thay đổi kích cỡ HFS bằng cách đó.

en: shrinking embedded HFS+ volume
vi: đang rút ngắn khối tin HFS+

en: Resizing the HFS+ volume has failed.
vi: Lỗi thay đổi kích cỡ của khối tin HFS+.

en: shrinking HFS wrapper
vi: đang rút ngắn bộ bao bọc HFS

en: Updating the HFS wrapper has failed.
vi: Lỗi cập nhật bộ bao bọc HFS.

en: This is not a real %s check.  This is going to extract special low level files for debugging purposes.
vi: Đây không phải là một kiểm tra %s thật. Tiến trình này sẽ tách các tập tin cấp thấp đặc biệt cho mục đích gỡ lỗi.

en: Bad block list header checksum.
vi: Sai kiểm tổng (checksum) phần đầu danh sách khối xấu.

en: Invalid size of a transaction block while replaying the journal (%i bytes).
vi: Gặp kích cỡ sai của khối giao dịch trong khi phát lại nhật ký (%i byte).

en: Journal stored outside of the volume are not supported.  Try to deactivate the journal and run Parted again.
vi: Nhật ký nằm ngoài khối tin thì không được hỗ trợ. Hãy thử tắt nhật ký, sau đó chạy lại Parted.

en: Journal offset or size is not multiple of the sector size.
vi: Hiệu hay kích cỡ của nhất ký không phải là bội số cho kích cỡ cung từ.

en: Incorrect magic values in the journal header.
vi: Gặp giá trị ma thuật sai trong phần đầu nhật ký.

en: Journal size mismatch between journal info block and journal header.
vi: Kích cỡ nhật ký không tương ứng giữa khối thông tin nhật ký và phần đầu nhật ký.

en: Some header fields are not multiple of the sector size.
vi: Một số trường phần đầu không phải là bội số cho kích cỡ cung từ.

en: The sector size stored in the journal is not 512 bytes.  Parted only supports 512 bytes length sectors.
vi: Kích cỡ cung từ được cất giữ trong nhật ký không phải là 512 byte. Parted chỉ hỗ trợ cung từ có chiều dài 512 byte.

en: Bad journal checksum.
vi: Lỗi tổng kiểm tra nhật ký.

en: The journal is not empty.  Parted must replay the transactions before opening the file system.  This will modify the file system.
vi: Nhật ký không trống. Parted phải phát lại các giao dịch trước khi mở hệ thống tập tin. Tiến trình này sẽ sửa đổi hệ thống tập tin.

en: The volume header or the master directory block has changed while replaying the journal.  You should restart Parted.
vi: Phần đầu khối tin hoặc khối thư mục chủ bị thay đổi trong khi phát lại nhật ký. Cần khởi chạy lại Parted.

en: An extent has not been relocated.
vi: Một tầm chưa được định vị lại.

en: A reference to an extent comes from a place it should not.  You should check the file system!
vi: Tham chiếu đến một tầm đến từ vị trí không đúng. Cần kiểm tra hệ thống tập tin!

en: This HFS volume has no catalog file.  This is very unusual!
vi: Khối tin HFS không có tập tin phân loại. Rất lạ!

en: This HFS volume has no extents overflow file.  This is quite unusual!
vi: Khối tin HFS không có tập tin tràn mở rộng. Hơi lạ!

en: The extents overflow file should not contain its own extents!  You should check the file system.
vi: Tập tin trản tầm không nên chứa các tầm của mình. Cần kiểm tra hệ thống tập tin.

en: Could not cache the file system in memory.
vi: Không thể nhớ tạm hệ thống tập tin trong bộ nhớ.

en: Bad blocks list could not be loaded.
vi: Không thể nạp danh sách khối xấu.

en: An error occurred during extent relocation.
vi: Gặp lỗi trong khi định vị lại tầm.

en: This HFS+ volume has no catalog file.  This is very unusual!
vi: Khối tin HFS+ không có tập tin phần loại. Rất lạ!

en: This HFS+ volume has no extents overflow file.  This is quite unusual!
vi: Khối tin HFS+ không có tập tin tràn mở rộng. Hơi lạ!

en: displays this help message
vi: hiển thị trợ giúp này

en: lists partition layout on all block devices
vi: liệt kê bố trí phân vùng trên mọi thiết bị khối

en: displays machine parseable output
vi: hiển thị kết xuất cho máy phân tích được

en: displays JSON output
vi: hiển thị kết xuất JSON

en: never prompts for user intervention
vi: không bao giờ nhắc người dùng làm gì

en: in script mode, fix instead of abort when asked
vi: trong chế độ kịch bản, sửa thay cho bãi bỏ khi được hỏi

en: displays the version
vi: hiển thị phiên bản

en: alignment for new partitions
vi: căn hàng các phân vùng mới

en: NUMBER is the partition number used by Linux.  On MS-DOS disk labels, the primary partitions number from 1 to 4, logical partitions from 5 onwards.
vi: SỐ là số thứ tự phân vùng sử dụng bởi Linux.  Trên nhãn đĩa MS-DOS, các phân vùng chính có số từ 1 đến 4, và phân vùng lô-gíc từ 5 trở đi.

en: LABEL-TYPE is one of:
vi: KIỂU_NHÃN là một trong số :

en: FLAG is one of:
vi: CỜ là một trong số :

en: UNIT is one of:
vi: ĐƠN_VỊ là một trong số:

en: desired alignment: minimum or optimal
vi: căn hàng đã muốn: tối thiểu hay quang

en: PART-TYPE is one of: primary, logical, extended
vi: KIỂU_PHẦN là một trong số:
     • primary		chính
     • logical		lô-gíc
     • extended	mở rộng

en: FS-TYPE is one of:
vi: KIỂU_HTTT là một trong số:

en: START and END are disk locations, such as 4GB or 10%.  Negative values count from the end of the disk.  For example, -1s specifies exactly the last sector.
vi: ĐẦU và CUỐI là vị trí trên đĩa, v.d. 4GB hay 10%.  Giá trị âm đếm từ cuối đĩa. Ví dụ, “-1s” chỉ ra chính xác cung từ cuối cùng.

en: END is disk location, such as 4GB or 10%.  Negative value counts from the end of the disk.  For example, -1s specifies exactly the last sector.
vi: CUỐI là vị trí trên đĩa, v.d. 4GB hay 10%.  Giá trị âm đếm từ cuối đĩa. Ví dụ, “-1s” chỉ ra chính xác cung từ cuối cùng.

en: STATE is one of: on, off
vi: TÌNH_TRẠNG là một trong số:
     • on		bật
     • off		tắt

en: DEVICE is usually /dev/hda or /dev/sda
vi: THIẾT_BỊ thường là /dev/hda hoặc /dev/sda

en: NAME is any word you want
vi: TÊN là bất kỳ từ gì theo ý muốn

en: Copyright (C) 1998 - 2006 Free Software Foundation, Inc.
    This program is free software, covered by the GNU General Public License.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful,
    but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
    GNU General Public License for more details.
vi: Tác quyền © năm 1998-2006 của Tổ chức Phần mềm Tự do.
    Chương trình này là phần mềm tự do, được bao quát bởi Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL).
    
    Chương trình này được phát hành vì mong muốn nó có ích,
    nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM
    ĐƯỢC NGỤ Ý KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT.
    Xem Giấy Phép Công Cộng GNU để biết thêm chi tiết.

en: %0.f%%	(time left %.2d:%.2d)
vi: %0.f%%	(còn lại %.2d:%.2d)

en: Partition %s is being used. Are you sure you want to continue?
vi: Phân vùng %s đang được dùng. Bạn có thực sự muốn tiếp tục không?

en: Partition(s) on %s are being used.
vi: Phân vùng trên %s đang được dùng.

en: The existing disk label on %s will be destroyed and all data on this disk will be lost. Do you want to continue?
vi: Nhãn đĩa đã tồn tại trên %s sẽ bị hủy và tắt cả các dữ liệu trên đĩa này sẽ bị mất hoàn toàn. Bạn vẫn còn muốn tiếp tục không?

en: New disk label type?
vi: Kiểu nhãn đĩa mới?

en: Partition type?
vi: Kiểu phân vùng?

en: Partition name?
vi: Tên phân vùng?

en: File system type?
vi: Kiểu hệ thống tập tin?

en: Start?
vi: Đầu?

en: End?
vi: Cuối?

en: You requested a partition from %s to %s (sectors %llu..%llu).
    The closest location we can manage is %s to %s (sectors %llu..%llu).%s
vi: Người dùng đã yêu cầu một phân vùng từ %s đến %s (cung từ %llu..%llu).
    Vùng gần nhất có thể quản lý là %s đến %s (cung từ %llu..%llu).%s

en: 
    Is this still acceptable to you?
vi: 
    Vẫn tốt?

en: The resulting partition is not properly aligned for best performance: %s
vi: Phân vùng kết quả chưa được căn hàng cho hiệu suất tốt nhất: %s

en: unknown (malloc failed)
vi: chưa biết (malloc gặp lỗi)

en: %s disk labels do not support partition name.
vi: Nhãn đĩa %s không hỗ trợ tên phân vùng.

en: Partition number?
vi: Số thứ tự phân vùng?

en: BIOS cylinder,head,sector geometry: %d,%d,%d.  Each cylinder is %s.
vi: Dạng hình trụ,đầu,cung từ BIOS: %d,%d,%d. Mỗi trụ là %s.

en: Model: %s (%s)
vi: Mô hình: %s (%s)

en: Disk %s: %s
vi: Đĩa %s: %s

en: Sector size (logical/physical): %lldB/%lldB
vi: Kích cỡ cung từ (lô-gíc/vật lý): %lldB/%lldB

en: Partition Table: %s
vi: Bảng Phân Vùng: %s

en: Disk Flags: %s
vi: Các cờ của đĩa: %s

en: Number
vi: Số

en: Start
vi: Đầu

en: End
vi: Cuối

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Type
vi: Kiểu

en: File system
vi: Hê thống tập tin

en: Name
vi: Tên

en: Flags
vi: Cờ

en: Free Space
vi: Chỗ trống

en: A %s %s partition was found at %s -> %s.  Do you want to add it to the partition table?
vi: Tìm thấy một phân vùng %s %s tại %s -> %s.  Thêm nó vào bảng phân vùng?

en: searching for file systems
vi: đang tìm kiếm hệ thống tập tin

en: The resize command has been removed in parted 3.0
vi: Lệnh resize đã bị gỡ bỏ trong parted 3.0

en: Shrinking a partition can cause data loss, are you sure you want to continue?
vi: Co nhỏ một phân vùng có thể làm dữ liệu bị mất, bạn có thực sự muốn tiếp tục không?

en: New device?
vi: Thiết bị mới?

en: alignment type(min/opt)
vi: cách căn hàng (tiểu/quang)

en: %d aligned
vi: %d đã căn chỉnh

en: %d not aligned: %s
vi: %d chưa căn chỉnh: %s

en: Flag to Invert?
vi: Cờ cần đảo ngược?

en: New state?
vi: Tình trạng mới?

en: Unit?
vi: Đơn vị?

en: align-check TYPE N                       check partition N for TYPE(min|opt) alignment
vi: align-check KIỂU N                       kiểm tra phân vùng SỐ có căn hàng KIỂU (min|opt)

en: help
vi: trợ giúp

en: help [COMMAND]                           print general help, or help on COMMAND
vi: help [LỆNH]                              in trợ giúp chung, hoặc trợ giúp trên câu LỆNH

en: mklabel
vi: tạo nhãn

en: mktable
vi: tạo bảng

en: mklabel,mktable LABEL-TYPE               create a new disklabel (partition table)
vi: mklabel,mktable KIỂU_NHÃN                tạo một nhãn đĩa mới (bảng phân vùng)

en: mkpart
vi: tạo phân vùng

en: mkpart PART-TYPE [FS-TYPE] START END     make a partition
vi: mkpart KIỂU_PV [KIỂU_HTTT] ĐẦU CUỐI      tạo một phân vùng

en: 'mkpart' makes a partition without creating a new file system on the partition.  FS-TYPE may be specified to set an appropriate partition ID.
vi: “mkpart” tạo một phân vùng mà không tạo một hệ thống tập tin mới trên phân vùng đó.  Có thể chỉ ra KIỂU_HTTT (kiểu hệ thống tập tin) để đặt một mã số phân vùng thích hợp.

en: name
vi: tên

en: name NUMBER NAME                         name partition NUMBER as NAME
vi: name SỐ TÊN                              đặt tên phân vùng SỐ là TÊN

en: print
vi: in

en: print [devices|free|list,all]            display the partition table, or available devices, or free space, or all found partitions
vi: print [devices|free|list,all]         hiển thị bảng phân vùng, thiết bị sẵn có, hoặc không gian còn trống hoặc là tất cả các phân vùng tìm thấy.
     • devices   các thiết bị sẵn sàng
     • free      chỗ còn trống
     • list,all  tất cả các phân vùng tìm thấy

en: Without arguments, 'print' displays the entire partition table. However with the following arguments it performs various other actions.
vi: Khi không có đối số, “print” hiển thị toàn bộ bảng phân vùng.  Nếu đưa ra các đối số theo sau, thì nó làm một số hành vi khác.

en:   devices   : display all active block devices
vi:   devices   : hiển thị tất cả các thiết bị khối vẫn hoạt động

en:   free      : display information about free unpartitioned space on the current block device
vi:   free      : hiển thị thông tin về chỗ còn trống chưa phân vùng trên thiết bị khối hiện thời

en:   list, all : display the partition tables of all active block devices
vi:   list, all : hiển thị các bảng phân vùng của mọi thiết bị khối vẫn hoạt động

en: quit
vi: thoát

en: quit                                     exit program
vi: quit                                     thoát khỏi chương trình

en: rescue
vi: cứu

en: rescue START END                         rescue a lost partition near START and END
vi: rescue ĐẦU CUỐI                          phục hồi một phân vùng đã mất cạnh ĐẦU và CUỐI

en: resize
vi: đổi cỡ

en: The resize command was removed in parted 3.0
vi: Lệnh resize đã bị gỡ bỏ trong parted 3.0

en: resizepart NUMBER END                    resize partition NUMBER
vi: resizepart SỐ CUỐI                       đổi cỡ phân vùng SỐ

en: rm
vi: bỏ

en: rm NUMBER                                delete partition NUMBER
vi: rm SỐ                                    xóa bỏ phân vùng SỐ

en: select
vi: chọn

en: select DEVICE                            choose the device to edit
vi: select THIẾT_BỊ                          chọn thiết bị cần sửa

en: disk_set FLAG STATE                      change the FLAG on selected device
vi: disk_set  TRẠNG_THÁI_CỜ                  thay đổi CỜ trên thiết bị đã chọn

en: disk_toggle [FLAG]                       toggle the state of FLAG on selected device
vi: disk_toggle [CỜ]                         bật/tắt tình trạng của CỜ trên thiết bị đã chọn

en: set
vi: đặt

en: set NUMBER FLAG STATE                    change the FLAG on partition NUMBER
vi: set SỐ CỜ TÌNH TRẠNG                     thay đổi CỜ trên phân vùng SỐ

en: toggle
vi: bật/tắt

en: toggle [NUMBER [FLAG]]                   toggle the state of FLAG on partition NUMBER
vi: toggle [SỐ [CỜ]]                         bật/tắt tình trạng của CỜ trên phân vùng SỐ

en: unit
vi: đơn vị

en: unit UNIT                                set the default unit to UNIT
vi: unit ĐƠN_VỊ                              đặt đơn vị mặc định thành ĐƠN_VỊ

en: version
vi: phiên bản

en: version                                  display the version number and copyright information of GNU Parted
vi: version                                  hiển thị số thứ tự phiên bản và thông tin tác quyền về GNU Parted

en: 'version' displays copyright and version information corresponding to this copy of GNU Parted
vi: “version” hiển thị thông tin về tác quyền và phiên bản tương ứng với bản sao GNU Parted này

en: Usage: %s [-hlmsfv] [-a<align>] [DEVICE [COMMAND [PARAMETERS]]...]
vi: Cách dùng: %s [-hlmsfv] [-a<sắp_hàng>] [THIẾT_BỊ [LỆNH [THAM_SỐ]]...]

en: No device found
vi: Không tìm thấy thiết bị

en: WARNING: You are not superuser.  Watch out for permissions.
vi: CẢNH BÁO: bạn không phải là siêu người dùng. Hãy để ý đến các quyền truy cập.

en: You should reinstall your boot loader before rebooting.  Read section 4 of the Parted User documentation for more information.
vi: Cần cài đặt lại trình khởi động trước khi khởi động lại. Hãy đọc phần 4 của tài liệu hướng dẫn Người dùng Parted để biết thêm chi tiết.

en: You may need to update /etc/fstab.
vi: Có thể cần cập nhật tập tin “/etc/fstab”.

en: Welcome to GNU Parted! Type 'help' to view a list of commands.
vi: Chào mừng bạn đến với GNU Parted! Hãy gõ “help” để xem danh sách các câu lệnh.

en: Usage: parted [OPTION]... [DEVICE [COMMAND [PARAMETERS]...]...]
    Apply COMMANDs with PARAMETERS to DEVICE.  If no COMMAND(s) are given, run in
    interactive mode.
vi: Cách dùng: parted [TÙY_CHỌN]... [THIẾT_BỊ [LỆNH [THAM_SỐ]...]...]
    Áp dụng các câu LỆNH với các THAM_SỐ cho THIẾT_BỊ.  Nếu
    không có câu LỆNH nào thì chạy trong chế độ hỏi đáp.

en: 
    
    You found a bug in GNU Parted! Here's what you have to do:
    
    Don't panic! The bug has most likely not affected any of your data.
    Help us to fix this bug by doing the following:
    
    Check whether the bug has already been fixed by checking
    the last version of GNU Parted that you can find at:
    
    	http://ftp.gnu.org/gnu/parted/
    
    Please check this version prior to bug reporting.
    
    If this has not been fixed yet or if you don't know how to check,
    please visit the GNU Parted website:
    
    	http://www.gnu.org/software/parted
    
    for further information.
    
    Your report should contain the version of this release (%s)
    along with the error message below, the output of
    
    	parted DEVICE unit co print unit s print
    
    and the following history of commands you entered.
    Also include any additional information about your setup you
    consider important.
vi: 
    
    Bạn đã tìm một lỗi trong phần mềm GNU Parted! Hãy bình tĩnh, rất có thể là lỗi này không có tác động dữ liệu của bạn.
    
    Xin hãy giúp chúng tôi sửa chữa lỗi này bằng cách theo những bước theo đây:
    
    1. 	Kiểm tra nếu phiên bản GNU Parted mới nhất:
    
    	http://ftp.gnu.org/gnu/parted/
    
    	đã sửa chữa lỗi này chưa. Nếu chưa, hãy tiếp tục:
    
    2.	Để biết thêm thông tin, hãy thăm trang chủ GNU Parted:
    
    	http://www.gnu.org/software/parted
    
    3.	Hãy gửi một báo cáo lỗi cho địa chỉ <bug-parted@gnu.org>. Báo cáo này nên chứa:(a)	số thứ tự phiên bản (%s)(b)	thông điệp lỗi dưới đây, kết xuất của câu lệnh:
    
    	parted THIẾT_BỊ unit co print unit s print
    
    (c)	lược sử các câu lệnh bạn đã gõ vào
    (d)	thông tin bổ sung nào về cấu hình máy tính và hệ điều hành mà bạn thấy là quan trọng.
    
    Một khi bạn làm những bước trên, cám ơn bạn giúp phát triển phần mềm GNU Parted tốt hơn! :)

en: 
    Command History:
vi: 
    Lịch sử các lệnh:

en: 
    Error: SEGV_MAPERR (Address not mapped to object)
vi: 
    Lỗi: SEGV_MAPERR (Địa chỉ không được ánh xạ tới đối tượng)

en: 
    Error: SEGV_ACCERR (Invalid permissions for mapped object)
vi: 
    Lỗi: SEGV_ACCERR (Quyền truy cập sai cho đối tượng đã ánh xạ

en: 
    Error: A general SIGSEGV signal was encountered.
vi: 
    Lỗi: gặp một tín hiệu SIGSEGV chung.

en: 
    Error: FPE_INTDIV (Integer: divide by zero)
vi: 
    Lỗi: FPE_INTDIV (Số nguyên: chia cho không)

en: 
    Error: FPE_INTOVF (Integer: overflow)
vi: 
    Lỗi: FPE_INTOVF (Số nguyên: tràn)

en: 
    Error: FPE_FLTDIV (Float: divide by zero)
vi: 
    Lỗi: FPE_FLTDIV (Số thực dấu chấm động: chia cho không)

en: 
    Error: FPE_FLTOVF (Float: overflow)
vi: 
    Lỗi: FPE_FLTOVF (Số thực dấu chấm động: tràn)

en: 
    Error: FPE_FLTUND (Float: underflow)
vi: 
    Lỗi: FPE_FLTUND (Số thực dấu chấm động: tràn ngược)

en: 
    Error: FPE_FLTRES (Float: inexact result)
vi: 
    Lỗi: FPE_FLTRES (Số thực dấu chấm động: kết quả không chính xác)

en: 
    Error: FPE_FLTINV (Float: invalid operation)
vi: 
    Lỗi: FPE_FLTINV (Số thực dấu chấm động: thao tác sai)

en: 
    Error: FPE_FLTSUB (Float: subscript out of range)
vi: 
    Lỗi: FPE_FLTSUB (Số thực dấu chấm động: chữ thấp ở ngoại phạm vi)

en: 
    Error: A general SIGFPE signal was encountered.
vi: 
    Lỗi: gặp một tín hiệu SIGFPE chung.

en: 
    Error: ILL_ILLOPC (Illegal Opcode)
vi: 
    Lỗi: ILL_ILLOPC (Mã thao tác cấm)

en: 
    Error: ILL_ILLOPN (Illegal Operand)
vi: 
    Lỗi: ILL_ILLOPN (Toán hạng cấm)

en: 
    Error: ILL_ILLADR (Illegal addressing mode)
vi: 
    Lỗi: ILL_ILLADR (Chế độ đặt địa chỉ cấm)

en: 
    Error: ILL_ILLTRP (Illegal Trap)
vi: 
    Lỗi: ILL_ILLTRP (Bẫy cấm)

en: 
    Error: ILL_PRVOPC (Privileged Opcode)
vi: 
    Lỗi: ILL_PRVOPC (Mã thao tác có quyền đặc biệt)

en: 
    Error: ILL_PRVREG (Privileged Register)
vi: 
    Lỗi: ILL_PRVREG (Thanh ghi có quyền đặc biệt)

en: 
    Error: ILL_COPROC (Coprocessor Error)
vi: 
    Lỗi: ILL_COPROC (Lỗi tiến trình đồng chạy)

en: 
    Error: ILL_BADSTK (Internal Stack Error)
vi: 
    Lỗi: ILL_BADSTK (Lỗi ngăn xếp nội bộ)

en: 
    Error: A general SIGILL signal was encountered.
vi: 
    Lỗi: gặp một tín hiệu SIGILL chung.

en: invalid token: %s
vi: hiệu bài sai: %s

en: Expecting a partition number.
vi: Mong đợi số thứ tự phân vùng.

en: Partition doesn't exist.
vi: Phân vùng không tồn tại.

en: Expecting a file system type.
vi: Cần kiểu hệ thống tập tin.

en: Unknown file system type "%s".
vi: Không rõ kiểu hệ thống tập tin “%s”.

en: Expecting a disk label type.
vi: Mong đợi kiểu nhãn đĩa.

en: No flags supported
vi: Không hỗ trợ cờ nào

en: Can't create any more partitions.
vi: Không thể tạo phân vùng thêm nữa.

en: Expecting a partition type.
vi: Cần một kiểu phân vùng.

en: on
vi: bật

en: off
vi: tắt

en: optimal
vi: tối ưu

en: minimal
vi: tối thiểu

en: OPTIONs:
vi: TÙY CHỌN:

en: COMMANDs:
vi: LỆNH:

en: 
    Report bugs to %s
vi: 
    Gửi báo cáo lỗi tới %s
    Thông báo lỗi dịch cho: <https://translationproject.org/team/vi.html>.

en: Using %s
vi: Dùng %s

en: This command does not make sense in non-interactive mode.
vi: Câu lệnh này không có ý nghĩa trong chế độ không tương tác.
