partitionmanager - en to is translation catalogue (445 entries)

[ctx: @title:tab general application settings]
en: General
is: Almennt

en: General Settings
is: Almennar stillingar

[ctx: @title:tab]
en: File System Colors
is: Litir skráakerfis

en: File System Color Settings
is: Litastillingar skráakerfis

[ctx: @title:tab advanced application settings]
en: Advanced
is: Nánar

en: Advanced Settings
is: Nánari stillingar

[ctx: @info]
en: <para>Do you really want to change the backend?</para><para><warning>This will also rescan devices and thus clear the list of pending operations.</warning></para>
is: <para>Viltu í alvörunni skipta um bakenda?</para><para><warning>Þetta mun einnig endurskanna tæki og þar með hreinsa listann yfir aðgerðir í bið.</warning></para>

[ctx: @title:window]
en: Really Change Backend?
is: Viltu í alvörunni skipta um bakenda?

[ctx: @action:button]
en: Change the Backend
is: Skipta um bakendann

[ctx: @action:button]
en: Do Not Change the Backend
is: Ekki skipta um bakendann

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Active backend:
is: Virkur bakendi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel)
en: Preferred unit:
is: Ákjósanlegar einingar:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_preferredUnit)
en: Byte
is: Bæti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel_13)
en: extended:
is: útvíkkuð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel_17)
en: unformatted:
is: ekki forsniðin:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel_4)
en: Linux Swap:
is: Linux Swap diskminni:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel_16)
en: unknown:
is: óþekkt:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Partition Alignment
is: Jöfnun disksneiða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_alignDefault)
en: Align partitions per default
is: Sjálfgefið jafna disksneiðar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Sec&tor alignment:
is: Jöfnun &geira:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_sectorAlignment)
en:  sectors
is:  geirar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Logging
is: Atvikaskráning

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Hide messa&ges below:
is: &Fela skilaboð fyrir neðan:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_minLogLevel)
en: Debug
is: Villukemba

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_minLogLevel)
en: Information
is: Upplýsingar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_minLogLevel)
en: Warning
is: Aðvörun

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_minLogLevel)
en: Error
is: Villa

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_4)
en: File Systems
is: Skráakerfi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: &Default file system:
is: S&jálfgefið skráakerfi:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_5)
en: Shredding
is: Tæti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Overwrite with:
is: Skrifa yfir með:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton)
en: Random data
is: Tilviljanakenndum gögnum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_2)
en: &Zeros
is: &Núllum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_ButtonSave)
en: Save
is: Vista

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_ButtonBrowser)
en: Open in External Browser
is: Opna í ytri vafra

[ctx: @action:button]
en: &Details
is: Ítarle&gt

[ctx: @info:progress]
en: Setting up...
is: Set upp...

[ctx: @info]
en: Do you really want to cancel?
is: Viltu í alvörunni hætta við?

[ctx: @title:window]
en: Cancel Running Operations
is: Hætta við aðgerðir í gangi

[ctx: @action:button]
en: Yes, Cancel Operations
is: Já, hætta við aðgerðir

[ctx: @info:progress]
en: Waiting for operation to finish...
is: Bíð eftir að aðgerðinni ljúki...

[ctx: @info:progress]
en: All operations successfully finished.
is: Allar aðgerðir heppnuðust.

[ctx: @info:progress]
en: Operations cancelled.
is: Hætt við aðgerðir.

[ctx: @info:progress]
en: There were errors while applying operations. Aborted.
is: Villa kom upp við að framkvæma aðgerðirnar. Hætti við.

[ctx: @info:progress]
en: Total Time: %1
is: Heildartími: %1

[ctx: @info]
en: Could not create temporary file when trying to save to <filename>%1</filename>.
is: Tókst ekki að búa til bráðabirgðaskrá við að vista í <filename>%1</filename>.

[ctx: @title:window]
en: Could Not Save Report.
is: Gat ekki vistað skýrslu.

[ctx: @info]
en: Could not create temporary file <filename>%1</filename> for writing.
is: Tókst ekki að búa til bráðabirgðaskrána <filename>%1</filename> til að skrifa í.

[ctx: @title:window]
en: Could Not Launch Browser.
is: Gat ekki ræst vafra.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeTasks)
en: Operations and Jobs
is: Aðgerðir og verk

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeTasks)
en: Time Elapsed
is: Liðinn tími

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTime)
en: Total Time: 00:00:00
is: Heildartími: 00:00:00

note: i18n: ectx: property (format), widget (QProgressBar, m_ProgressSub)
en: Operation: %p%
is: Aðgerð: %p%

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelStatus)
en: Status
is: Staða

note: i18n: ectx: property (format), widget (QProgressBar, m_ProgressTotal)
en: Total: %p%
is: Alls: %p%

[ctx: @title:window]
en: Create a New Partition Table on <filename>%1</filename>
is: Búa til nýja disksneiðatöflu á <filename>%1</filename>

[ctx: @action:button]
en: Create &New Partition Table
is: Búa til &nýja disksneiðatöflu

[ctx: @info]
en: <para>Do you really want to create an MS-Dos partition table on <filename>%1</filename>?</para><para>This device has more than 2^32 sectors. That is the most the MS-Dos partition table type supports, so you will not be able to use the whole device.</para>
is: <para>Viltu í alvörunni búa til disksneiðatöflu af tegundinni MS-Dos á <filename>%1</filename>?</para><para>Þetta tæki er með meira en 2^32 geira. Það er meira en MS-Dos disksneiðatöflur styðja, þannig að þú munt ekki geta notað allt geymslutækið.</para>

[ctx: @title:window]
en: Really Create MS-Dos Partition Table Type?
is: Búa til disksneiðatöflu af tegundinni MS-Dos?

[ctx: @action:button]
en: Create MS-Dos Type
is: Búa til tegundina MS-Dos

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Choose the type of partition table you want to create:
is: Veldu hvaða tegund disksneiðatöflu þú vilt búa til:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_IconLabel)
en: (icon)
is: (táknmynd)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: <b>Warning:</b> This will destroy all data on the device!
is: <b>Aðvörun:</b> Þetta mun eyða ÖLLUM gögnum á tækinu!

[ctx: @title:window]
en: Create new Volume Group
is: Búa til nýjan LV-sýndardisk

[ctx: @title:window]
en: Device Properties: <filename>%1</filename>
is: Eiginleikar tækis: <filename>%1</filename>

[ctx: @label device]
en: %1 (read only)
is: %1 (skrifvarið)

[ctx: @label SMART disk status]
en: good
is: gott

[ctx: @label SMART disk status]
en: BAD
is: LÉLEGT

[ctx: @label]
en: (unknown)
is: (óþekkt)

[ctx: @label device]
en: LVM Volume Group
is: LVM-sýndardiskur

[ctx: @label device]
en: Software RAID Device
is: Hugbúnaðar-RAID tæki

[ctx: @label device]
en: Volume Manager Device
is: Tæki í sýndardiskastýringu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextLogicalSectorSize)
en: Logical sector size:
is: Rökleg stærð geira:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextPrimariesMax)
en: Primaries/Max:
is: Aðal/Hámark:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextTotalSectors)
en: Total sectors:
is: Heildarfjöldi geira:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_ButtonSmartMore) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_ButtonMore)
en: More...
is: Meira...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextCapacity)
en: Capacity:
is: Rýmd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextSmartStatus)
en: SMART status:
is: SMART-staða:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextPhysicalSectorSize)
en: Physical sector size:
is: Raunveruleg stærð geira:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextType)
en: Partition table:
is: Disksneiðatafla:

[ctx: @title:window]
en: Edit additional mount options
is: Breyta viðbótarvalkostum tengipunkts

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, EditMountOptionsDialogWidgetBase)
en: Edit Mount Options
is: Breyta valkostum tengipunkts

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_Label)
en: Edit the mount options for this file system:
is: Breyta valkostum tengipunkts fyrir þetta skráakerfi:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QPlainTextEdit, m_EditOptions)
en: Option1,Option2
is: Valkostur1,Valkostur2

[ctx: @title:window]
en: Edit mount point for <filename>%1</filename>
is: Breyta tengipunkti fyrir <filename>%1</filename>

[ctx: @title:window]
en: Really save changes?
is: Viltu í alvörunni vista breytingar?

[ctx: @action:button]
en: Save changes
is: Vista breytingar

[ctx: @info]
en: Could not save mount points to file <filename>/etc/fstab</filename>.
is: Tókst ekki að vista tengipunkta í <filename>/etc/fstab</filename> skrána.

[ctx: @title:window]
en: Error While Saving Mount Points
is: Villa við að vista tengipunkta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_RadioLabel)
en: &Label
is: &Merking

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_CheckNoAuto)
en: No automatic mount
is: Engin sjálfvirk tenging

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_CheckSync)
en: Synchronous access
is: Samhæfður aðgangur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_ButtonRemove)
en: Remove
is: Fjarlægja

note: i18n: ectx: property (text), widget (KMessageWidget, m_PathMessage)
en: A valid path is required.
is: Krafist er gildrar slóðar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelPath)
en: Path:
is: Slóð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_CheckUsers)
en: Users can mount and unmount
is: Notendur geta tengt og aftengt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelType)
en: Type:
is: Tegund:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_ButtonSelect)
en: Select...
is: Veldu...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_RadioDeviceNode)
en: De&vice Node
is: &Liður tækis

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Identify by:
is: Greina með:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_CheckReadOnly)
en: Read-only
is: Skrifvarið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelOptions)
en: Options:
is: Valkostir:

[ctx: @title:window]
en: File System Support
is: Stuðningur við skráakerfi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: File System
is: Skráakerfi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Create
is: Búa til

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Grow
is: Stækka

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Shrink
is: Minnka

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Move
is: Flytja

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Copy
is: Afrita

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Check
is: Yfirfara

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Read Label
is: Lesmerking

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Write Label
is: Skrifmerking

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Read Usage
is: Lesnotkun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Backup
is: Öryggisafrit

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Restore
is: Endurheimta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_Tree)
en: Support Tools
is: Aðstoðartól

[ctx: @action:button]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_ButtonRescan)
en: Rescan Support
is: Endurskanna aðstoð

[ctx: @title:window]
note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDockWidget, m_DockInformation)
en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: @title:window]
en: Partition Information
is: Upplýsingar um disksneið

[ctx: @label partition]
en: File system:
is: Skráakerfi:

[ctx: @label partition]
en: Capacity:
is: Rýmd:

[ctx: @label partition]
en: Cipher name:
is: Heiti dulritunarlykils (cipher):

[ctx: @label partition]
en: Cipher mode:
is: Dulritunaraðferð:

[ctx: @label partition]
en: Hash:
is: Tætigildi (hash):

[ctx: @label partition]
en: Key size:
is: Stærð lykils:

[ctx: @label partition]
en: First sector:
is: Fyrsti geiri:

[ctx: @label partition]
en: Last sector:
is: Síðasti geiri:

[ctx: @label partition]
en: Number of sectors:
is: Fjöldi geira:

[ctx: @label partition]
en: Available:
is: Tiltækt:

[ctx: @label partition]
en: Used:
is: Notað:

[ctx: @label partition]
en: PE Size:
is: Stærð PE:

[ctx: @label partition]
en: Total PE:
is: Samtals PE:

[ctx: @label partition]
en: Free PE:
is: PE laust:

[ctx: @label partition]
en: Allocated PE:
is: Úthlutað PE:

[ctx: @title:window]
en: Device Information
is: Upplýsingar tækis

[ctx: @label device]
en: Path:
is: Slóð:

[ctx: @label device]
en: Type:
is: Tegund:

[ctx: @label device]
en: Capacity:
is: Rýmd:

[ctx: @label device]
en: Total sectors:
is: Heildarfjöldi geira:

[ctx: @label device]
en: Logical sector size:
is: Rökleg stærð geira:

[ctx: @label device]
en: Physical sector size:
is: Raunveruleg stærð geira:

[ctx: @label device]
en: Primaries/Max:
is: Aðal/Hámark:

[ctx: @label device]
en: Volume Type:
is: Tegund gagnadisks:

[ctx: @label device]
en: PE Size:
is: Stærð PE:

[ctx: @label device]
en: Total PE:
is: Samtals PE:

[ctx: @label device]
en: Allocated PE:
is: Úthlutað PE:

[ctx: @label device]
en: Free PE:
is: PE laust:

[ctx: @label device]
en: RAID Level:
is: Stig RAID:

[ctx: @label device]
en: Chunk Size:
is: Stærð búts:

[ctx: @label device]
en: Total Chunk:
is: Fjöldi búta:

[ctx: @label device]
en: Array Size:
is: Stærð fylkis:

[ctx: @title:window]
en: Insert a partition
is: Settu inn disksneið

[ctx: @info]
en: Partition Manager requires privileges in order to work. Please refresh the devices and authenticate when prompted.
is: Partition Manager disksneiðaumsýslan þarf auknar heimildir til að virka. Endurlestu tækin og auðkenndu þig þegar beðið er um það.

[ctx: @info]
en: <para>Do you really want to quit the application?</para><para>There is still an operation pending.</para> | <para>Do you really want to quit the application?</para><para>There are still %1 operations pending.</para>
is[0]: <para>Viltu í alvörunni hætta í forritinu?</para><para>Ennþá er aðgerð í bið.</para>
is[1]: <para>Viltu í alvörunni hætta í forritinu?</para><para>Ennþá eru %1 aðgerðir í bið.</para>

[ctx: @title:window]
en: Discard Pending Operations and Quit?
is: Henda þeim aðgerðum sem bíða og hætta í forritinu?

[ctx: @action:button]
en: Quit <application>%1</application>
is: Hætta í <application>%1</application>

[ctx: @action:inmenu]
en: Undo
is: Afturkalla

[ctx: @info:tooltip]
en: Undo the last operation
is: Afturkalla síðustu aðgerð

[ctx: @info:status]
en: Remove the last operation from the list.
is: Fjarlægja síðustu aðgerð af listanum.

[ctx: @action:inmenu clear the list of operations]
en: Clear
is: Hreinsa

[ctx: @info:tooltip]
en: Clear all operations
is: Hreinsa allar aðgerðir

[ctx: @info:status]
en: Empty the list of pending operations.
is: Tæma listann yfir aðgerðir í bið.

[ctx: @action:inmenu apply all operations]
en: Apply
is: Virkja

[ctx: @info:tooltip]
en: Apply all operations
is: Virkja allar aðgerðir

[ctx: @info:status]
en: Apply the pending operations in the list.
is: Framkvæma þær aðgerðir í listanum sem bíða.

[ctx: @action:inmenu]
en: New Partition Table
is: Ný disksneiðatafla

[ctx: @info:tooltip]
en: Create a new partition table
is: Búa til nýja disksneiðatöflu

[ctx: @info:status]
en: Create a new and empty partition table on a device.
is: Búa til nýja tóma disksneiðatöflu á tæki.

[ctx: @action:inmenu]
en: Export Partition Table
is: Flytja út disksneiðatöflu

[ctx: @info:tooltip]
en: Export a partition table
is: Flytja út disksneiðatöflu

[ctx: @info:status]
en: Export the device's partition table to a text file.
is: Flytja út disksneiðatöflu yfir í textaskrá.

[ctx: @action:inmenu]
en: Import Partition Table
is: Flytja inn disksneiðatöflu

[ctx: @info:tooltip]
en: Import a partition table
is: Flytja inn disksneiðatöflu

[ctx: @info:status]
en: Import a partition table from a text file.
is: Flytja inn disksneiðatöflu úr textaskrá.

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove Volume Group
is: Fjarlægja sýndardisk (volume group)

[ctx: @info:tooltip]
en: Remove selected Volume Group
is: Fjarlægja valinn sýndardisk

[ctx: @info:status]
en: Remove selected Volume Group.
is: Fjarlægja valinn sýndardisk.

[ctx: @action:inmenu]
en: Resize Volume Group
is: Breyta stærð sýndardisks (volume group)

[ctx: @info:tooltip]
en: Resize selected Volume Group
is: Breyta stærð valins sýndardisks (volume group)

[ctx: @info:status]
en: Extend or reduce selected Volume Group.
is: Stækka eða minnka valinn sýndardisk.

[ctx: @action:inmenu]
en: Deactivate Volume Group
is: Gera sýndardisk (volume group) óvirkan

[ctx: @info:tooltip]
en: Deactivate selected Volume Group
is: Gera valinn sýndardisk (volume group) óvirkan

[ctx: @info:status]
en: Deactivate selected Volume Group before unplugging removable devices.
is: Gera valinn sýndardisk óvirkan áður en útskiptanlegt tæki er fjarlægt.

[ctx: @action:inmenu]
en: SMART Status
is: SMART-staða

[ctx: @info:tooltip]
en: Show SMART status
is: Sýna stöðu SMART

[ctx: @info:status]
en: Show the device's SMART status if supported
is: Sýna stöðu SMART á tækinu, ef stuðningur er við slíkt

[ctx: @action:inmenu]
en: Properties
is: Eiginleikar

[ctx: @info:tooltip]
en: Show device properties dialog
is: Birta eiginleikaglugga tækis

[ctx: @info:status]
en: View and modify device properties
is: Skoða og breyta eiginleikum tækis

[ctx: @action:inmenu create a new partition]
en: New
is: Nýtt

[ctx: @info:tooltip]
en: New partition
is: Ný disksneið

[ctx: @info:status]
en: Create a new partition.
is: Búa til nýja disksneið.

[ctx: @action:inmenu]
en: Resize/Move
is: Breyta stærð/Færa

[ctx: @info:tooltip]
en: Resize or move partition
is: Breyta stærð eða færa disksneið

[ctx: @info:status]
en: Shrink, grow or move an existing partition.
is: Minnka, stækka eða færa fyrirliggjandi disksneið.

[ctx: @action:inmenu]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: @info:tooltip]
en: Delete partition
is: Eyða disksneið

[ctx: @info:status]
en: Delete a partition.
is: Eyða disksneið.

[ctx: @action:inmenu]
en: Shred
is: Tæta

[ctx: @info:tooltip]
en: Shred partition
is: Tæta disksneið

[ctx: @info:status]
en: Shred a partition so that its contents cannot be restored.
is: Tæta disksneið þannig að ekki sé hægt að endurheimta innihald hennar.

[ctx: @action:inmenu]
en: Copy
is: Afrita

[ctx: @info:tooltip]
en: Copy partition
is: Afrita disksneið

[ctx: @info:status]
en: Copy an existing partition.
is: Afrita fyrirliggjandi disksneið.

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste
is: Líma

[ctx: @info:tooltip]
en: Paste partition
is: Líma disksneið

[ctx: @info:status]
en: Paste a copied partition.
is: Líma afritaða disksneið.

[ctx: @action:inmenu]
en: Edit Mount Point
is: Breyta tengipunkti

[ctx: @info:tooltip]
en: Edit mount point
is: Breyta tengipunkti

[ctx: @info:status]
en: Edit a partition's mount point and options.
is: Breyta tengipunkti disksneiðar og valkostum hennar.

[ctx: @action:inmenu]
en: Mount
is: Tengja í skráakerfið

[ctx: @info:tooltip]
en: Mount or unmount partition
is: Tengja eða aftengja disksneið

[ctx: @info:status]
en: Mount or unmount a partition.
is: Tengja eða aftengja disksneið

[ctx: @action:inmenu]
en: Unlock
is: Aflæsa

[ctx: @info:tooltip]
en: Unlock or lock encrypted partition
is: Aflæsa eða læsa dulritaðri disksneið

[ctx: @info:status]
en: Unlock or lock encrypted partition.
is: Aflæsa eða læsa dulritaðri disksneið.

[ctx: @action:inmenu]
en: Check
is: Yfirfara

[ctx: @info:tooltip]
en: Check partition
is: Yfirfara disksneið

[ctx: @info:status]
en: Check a filesystem on a partition for errors.
is: Athuga hvort villur séu á skráakerfi disksneiðar.

[ctx: @info:tooltip]
en: Show partition properties dialog
is: Birta eiginleikaglugga disksneiðar

[ctx: @info:status]
en: View and modify partition properties (label, partition flags, etc.)
is: Skoða og breyta eiginleikum disksneiðar (merkingar, disksneiðaflögg, o.s.frv.)

[ctx: @action:inmenu]
en: Backup
is: Öryggisafrit

[ctx: @info:tooltip]
en: Backup partition
is: Taka öryggisafrit af disksneið

[ctx: @info:status]
en: Backup a partition to an image file.
is: Taka öryggisafrit af disksneið yfir í diskmynd.

[ctx: @action:inmenu]
en: Restore
is: Endurheimta

[ctx: @info:tooltip]
en: Restore partition
is: Endurheimta disksneið

[ctx: @info:status]
en: Restore a partition from an image file.
is: Endurheimta disksneið úr diskmynd.

[ctx: @action:inmenu]
en: New Volume Group
is: Nýr LV-sýndardiskur

[ctx: @info:tooltip]
en: Create a new LVM Volume Group
is: Búa til nýjan LVM-sýndardisk

[ctx: @info:status]
en: Create a new LVM Volume Group as a device.
is: Búa til nýjan LVM-sýndardisk sem tæki.

[ctx: @action:inmenu]
en: File System Support
is: Stuðningur við skráakerfi

[ctx: @info:tooltip]
en: View file system support information
is: Skoða upplýsingar um stuðning við skráakerfi

[ctx: @info:status]
en: Show information about supported file systems.
is: Birta upplýsingar um studd skráakerfi.

[ctx: @action:inmenu refresh list of devices]
en: Refresh Devices
is: Endurlesa tæki

[ctx: @info:tooltip]
en: Refresh all devices
is: Endurlesa öll tæki

[ctx: @info:status]
en: Renew the devices list.
is: Endurnýja tækjalistann.

[ctx: @action:inmenu]
en: Clear Log
is: Hreinsa atvikaskrá

[ctx: @info:tooltip]
en: Clear the log output
is: Hreinsa atvikaskráningarúttakið

[ctx: @info:status]
en: Clear the log output panel.
is: Hreinsa úttaksspjald atvikaskráningar.

[ctx: @action:inmenu]
en: Save Log
is: Vista atvikaskrá

[ctx: @info:tooltip]
en: Save the log output
is: Vista atvikaskráningarúttakið

[ctx: @info:status]
en: Save the log output to a file.
is: Vista atvikaskráningarúttakið í skrá.

[ctx: @action:inmenu]
en: About KPMcore Library
is: Um KPMcore-aðgerðasafnið

[ctx: @info:tooltip]
en: Show About KPMcore dialog
is: Birta 'Um KPMcore' glugga

[ctx: @info:status]
en: Show About KPMcore dialog.
is: Birta 'Um KPMcore' glugga.

[ctx: @info:status]
en: One pending operation | %1 pending operations
is[0]: Ein aðgerð í bið
is[1]: %1 aðgerðir í bið

[ctx: @info:progress]
en: Using backend plugin: %1 (%2)
is: Nota bakenda-viðbót: %1 (%2)

[ctx: @info:progress]
en: Scanning devices...
is: Leita á tækjum...

[ctx: @info:progress]
en: Scan finished.
is: Skönnun lokið.

[ctx: @info]
en: <para>Do you really want to rescan the devices?</para><para><warning>This will also clear the list of pending operations.</warning></para>
is: <para>Viltu í alvörunni endurskanna tækin?</para><para><warning>Þetta mun einnig hreinsa listann yfir aðgerðir í bið.</warning></para>

[ctx: @title:window]
en: Really Rescan the Devices?
is: Á í alvörunni að endurskanna tæki?

[ctx: @action:button]
en: Rescan Devices
is: Endurskanna tæki

[ctx: @info]
en: <para>Do you really want to apply the pending operations listed below?</para><para><warning>This will permanently modify your disks.</warning></para>
is: <para>Viltu í alvörunni framkvæma þær aðgerðir hér fyrir neðan sem bíða?</para><para><warning>Þetta mun breyta diskunum þínum varanlega.</warning></para>

[ctx: @title:window]
en: Apply Pending Operations?
is: Framkvæma þær aðgerðir sem bíða?

[ctx: @action:button]
en: Apply Pending Operations
is: Framkvæma þær aðgerðir sem bíða

[ctx: @info:status]
en: Applying operations...
is: Framkvæmi aðgerðir...

[ctx: @info:status]
en: Undoing operation: %1
is: Afturkalla aðgerð: %1

[ctx: @info]
en: Do you really want to clear the list of pending operations?
is: Viltu í alvörunni hreinsa listann yfir aðgerðir í bið?

[ctx: @title:window]
en: Clear Pending Operations?
is: Hreinsa aðgerðir sem bíða?

[ctx: @action:button]
en: Clear Pending Operations
is: Hreinsa aðgerðir sem bíða

[ctx: @info:status]
en: Clearing the list of pending operations.
is: Hreinsa lista yfir aðgerðir í bið.

[ctx: @info]
en: Could not open input file <filename>%1</filename> for import
is: Tókst ekki að opna inntaksskrá <filename>%1</filename> til innflutnings

[ctx: @title:window]
en: Error Importing Partition Table
is: Villa við að flytja inn disksneiðatöflu

[ctx: @info]
en: Could not open input file <filename>%1</filename> for import: %2
is: Tókst ekki að opna inntaksskrá <filename>%1</filename> til innflutnings: %2

[ctx: @info]
en: Could not open temporary file <filename>%1</filename> while trying to import from <filename>%2</filename>.
is: Mistókst að opna bráðabirgðaskrá <filename>%1</filename> þegar reynt var að flytja inn úr <filename>%2</filename>.

[ctx: @title:window]
en: Error While Importing Partition Table
is: Villa við að flytja inn disksneiðatöflu

[ctx: @info]
en: Partition table type "%1" is unknown (line %2).
is: "%1" tegund disksneiðatöflu er óþekkt (lína %2).

[ctx: @info]
en: Partition table type "%1" is not supported for import (line %2).
is: "%1" tegund disksneiðatöflu er ekki studd til innflutnings (lína %2).

[ctx: @info the partition is NOT a device path, just a number]
en: Could not create file system "%1" for partition %2 (line %3).
is: Tókst ekki að búa til skráakerfið "%1" fyrir disksneiðina %2 (lína %3).

[ctx: @info:status]
en: Could not parse line %1 from import file. Ignoring it.
is: Ekki tókst að túlka línu %1 úr innfluttu skránni. Hunsa hana.

[ctx: @title:window]
en: Error Exporting Partition Table
is: Villa við að flytja út disksneiðatöflu

[ctx: @title:window]
en: Missing File System Support Packages
is: Vantar stuðningspakka fyrir skráakerfi

[ctx: @info device should be inside of /dev]
en: Unrecognized device "%1"
is: Óþekkt tæki "%1"

[ctx: @info device should be inside of /dev]
en: Unrecognized partition "%1"
is: Óþekkt disksneið "%1"

[ctx: @title:window]
en: Error opening partition
is: Villa við að opna disksneið

[ctx: @title:window]
note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QMainWindow, MainWindowBase) i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PartitionManagerWidgetBase)
en: KDE Partition Manager
is: KDE disksneiðaumsýsla

[ctx: @title:window]
note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDockWidget, m_DockDevices)
en: Devices
is: Tæki

[ctx: @title:window]
note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDockWidget, m_DockOperations)
en: Pending Operations
is: Aðgerðir í bið

[ctx: @title:window]
note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDockWidget, m_DockLog)
en: Log Output
is: Úttak atvikaskráningar

[ctx: @title:window]
en: Create a new partition
is: Búa til nýja disksneið

[ctx: @title:menu]
note: i18n: ectx: ToolBar (partitionToolBar)
en: Partition Manager Toolbar
is: Verkfærastika disksneiðaumsýslu

[ctx: @title:menu]
note: i18n: ectx: Menu (device)
en: Device
is: Tæki

[ctx: @title:menu]
note: i18n: ectx: Menu (selectedDevice)
en: Select Current Device
is: Velja fyrirliggjandi tæki

[ctx: @title:menu]
note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: Tools
is: Verkfæri

[ctx: @title:menu]
note: i18n: ectx: Menu (partition)
en: Partition
is: Disksneið

[ctx: @title:menu]
note: i18n: ectx: Menu (panels)
en: Panels Shown
is: Spjöld birt

[ctx: @item:intable Encrypted file systems, e.g. btrfs[Encrypted]]
en: %1 [Encrypted]
is: %1 [dulritað]

[ctx: @info]
en: The file system on partition <filename>%1</filename> could not be mounted.
is: Ekki er hægt að tengja skráakerfið á disksneiðinni <filename>%1</filename>.

[ctx: @title:window]
en: Could Not Mount File System.
is: Tókst ekki að tengja skráakerfi.

[ctx: @info]
en: The file system on partition <filename>%1</filename> could not be unmounted.
is: Ekki er hægt að aftengja skráakerfið á disksneiðinni <filename>%1</filename>.

[ctx: @title:window]
en: Could Not Unmount File System.
is: Tókst ekki að aftengja skráakerfi.

[ctx: @info]
en: The encrypted file system on partition <filename>%1</filename> could not be unlocked.
is: Ekki er hægt að aflæsa dulritaða skráakerfinu á disksneiðinni <filename>%1</filename>.

[ctx: @title:window]
en: Could Not Unlock Encrypted File System.
is: Tókst ekki að aflæsa dulrituðu skráakerfi.

[ctx: @info]
en: The encrypted file system on partition <filename>%1</filename> could not be locked.
is: Ekki er hægt að læsa dulritaða skráakerfinu á disksneiðinni <filename>%1</filename>.

[ctx: @title:window]
en: Could Not Lock Encrypted File System.
is: Tókst ekki að læsa dulrituðu skráakerfi.

[ctx: @info]
en: <para>There is already one primary partition on this device. This is the maximum number its partition table type can handle.</para><para>You cannot create, paste or restore a primary partition on it before you delete an existing one.</para> | <para>There are already %1 primary partitions on this device. This is the maximum number its partition table type can handle.</para><para>You cannot create, paste or restore a primary partition on it before you delete an existing one.</para>
is[0]: <para>Þegar er ein aðaldisksneið fyrir á þessu tæki. Það er hámarksfjöldinn sem disksneiðatafla þess getur höndlað.</para><para>Þú getur hvorki útbúið, límt eða endurheimt aðaldisksneið á það fyrr en þú hefur eytt út einni sem fyrir er.</para>
is[1]: <para>Þegar eru %1 aðaldisksneiðar fyrir á þessu tæki. Það er hámarksfjöldinn sem disksneiðatafla þess getur höndlað.</para><para>Þú getur hvorki útbúið, límt eða endurheimt aðaldisksneið á það fyrr en þú hefur eytt út einni sem fyrir er.</para>

[ctx: @title:window]
en: Too Many Primary Partitions.
is: Of margar aðaldisksneiðar.

[ctx: @title:window]
en: Cannot Delete Partition.
is: Tekst ekki að eyða disksneið.

[ctx: @info]
en: Do you really want to delete the partition that is currently in the clipboard? It will no longer be available for pasting after it has been deleted.
is: Viltu í alvörunni eyða disksneiðinni sem er núna á klippispjaldinu? Hún verður þá ekki lengur í boði til að líma hana.

[ctx: @title:window]
en: Really Delete Partition in the Clipboard?
is: Viltu í alvörunni eyða disksneið á klippispjaldinu?

[ctx: @action:button]
en: Delete It
is: Eyða þessu

[ctx: @info:status]
en: Partition <filename>%1</filename> has the same position and size after resize/move. Ignoring operation.
is: Disksneiðin <filename>%1</filename> er með sömu staðsetningu og stærð eftir stærðarbreytingu/tilfærslu. Hunsa aðgerðir.

[ctx: @info:status]
en: Partition <filename>%1</filename> has been copied to the clipboard.
is: Disksneiðin <filename>%1</filename> var afrituð á klippispjaldið.

[ctx: @title:window]
en: Really Overwrite Existing Partition?
is: Viltu í alvörunni skrifa yfir fyrirliggjandi disksneið?

[ctx: @action:button]
en: Overwrite Partition
is: Yfirskrifa disksneið

[ctx: @title:window]
en: Target Not Large Enough
is: Áfangastaður ekki nógu stór

[ctx: @title:window]
en: Cannot Create Target Partition.
is: Tekst ekki að útbúa úttaksdisksneið.

[ctx: @title:window]
en: Not Enough Space to Restore File System.
is: Ekki nægilegt pláss til að endurheimta skráakerfi.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Partition
is: Disksneið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Type
is: Tegund

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Mount Point
is: Tengipunktur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Label
is: Merking

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Partition Name
is: Heiti disksneiðar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Partition UUID
is: UUID disksneiðar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Size
is: Stærð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Used
is: Notað

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Available
is: Tiltækt:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: First Sector
is: Fyrsti geiri

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Last Sector
is: Síðasti geiri

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Number of Sectors
is: Fjöldi geira

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreePartitions)
en: Flags
is: Flögg

[ctx: @title:window]
en: Partition properties: <filename>%1</filename>
is: Eiginleikar disksneiðar: <filename>%1</filename>

[ctx: @item mountpoint]
en: (none found)
is: (ekkert fannst)

[ctx: @item device path]
en: (not found)
is: (fannst ekki)

[ctx: @label partition state]
en: idle
is: aðgerðalaust

[ctx: @label partition state]
en: At least one logical partition is mounted.
is: Að minnsta kosti ein rökræn disksneið er tengd.

[ctx: @label partition state]
en: mounted on <filename>%1</filename>
is: Tengt á <filename>%1</filename>

[ctx: @label partition state]
en: mounted
is: tengd

[ctx: @item uuid]
en: (none)
is: (ekkert)

[ctx: @title:window]
en: Really Recreate <filename>%1</filename> with File System %2?
is: Viltu í alvörunni endurgera <filename>%1</filename> með skráakerfinu %2?

[ctx: @action:button]
en: Change the File System
is: Skipta um skráakerfi

[ctx: @action:button]
en: Do Not Change the File System
is: Ekki skipta um skráakerfi

[ctx: @title:window]
en: Really Recreate File System on <filename>%1</filename>?
is: Viltu í alvörunni endurgera skráakerfið á <filename>%1</filename>?

[ctx: @action:button]
en: Recreate the File System
is: Endurgera skráakerfið

[ctx: @action:button]
en: Do Not Recreate the File System
is: Ekki endurgera skráakerfið

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextFirstSector)
en: First sector:
is: Fyrsti geiri:

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextCapacity)
en: Size:
is: Stærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextPartitionUuid)
en: Partition UUID:
is: UUID disksneiðar:

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextNoSetLabel)
en: This file system does not support setting a label.
is: Þetta skráakerfi styður ekki að merkingar séu stilltar.

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextLastSector)
en: Last sector:
is: Síðasti geiri:

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextStatus)
en: Status:
is: Staða:

[ctx: @label partition capacity available]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextAvailable)
en: Available:
is: Tiltækt:

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextLabel)
en: &Label:
is: &Merking:

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextMountPoint)
en: Mount point:
is: Tengipunktur:

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextRole)
en: Partition type:
is: Tegund disksneiðar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextDevicePath)
en: Device path:
is: Slóð á tæki:

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextNumSectors)
en: Number of sectors:
is: Fjöldi geira:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextPartitionLabel)
en: Partition Name:
is: Heiti disksneiðar:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_CheckRecreate)
en: This will reformat the filesystem, losing all contents, but keeping the same filesystem type.
is: Þetta mun endurforsníða skráakerfið, tapar öllu innihaldi þess en heldur sömu tegund skráakerfis.

[ctx: @action:button]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_CheckRecreate)
en: Recreate existing file system
is: Endurgera fyrirliggjandi skráakerfi

[ctx: @label partition capacity used]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextUsed)
en: Used:
is: Notað:

[ctx: @label:listbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelFileSystem)
en: File syste&m:
is: S&kráakerfi:

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextFlags)
en: &Flags:
is: &Flögg:

[ctx: @info]
en: Please select a device.
is: Veldu tæki.

[ctx: @info]
en: No valid partition table was found on this device.
is: Engin gild disksneiðatafla fannst á tækinu.

[ctx: @title:window]
en: Resize/move partition: <filename>%1</filename>
is: Breyta stærð/færa disksneið: <filename>%1</filename>

[ctx: %2 is either empty or says Invalid passphrase.]
en: %2Enter passphrase for %1:
is: %2Settu inn lykilorð fyrir %1:

[ctx: Part of %2Enter passphrase for %1:]
en: Invalid passphrase.
is: Ógildur lykilfrasi.

[ctx: @title:window]
en: Resize Volume Group
is: Breyta stærð sýndardisks (volume group)

[ctx: @title:window]
en: Scanning Devices…
is: Leita á tækjum…

[ctx: @label]
en: Scanning…
is: Er að leita…

[ctx: @label]
en: Scanning device: <filename>%1</filename>
is: SMART-tæki: <filename>%1</filename>

[ctx: @label:listbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: First sector:
is: Fyrsti geiri:

[ctx: @label:listbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Last sector:
is: Síðasti geiri:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_CheckAlign)
en: Align partition
is: Jafna disksneið

[ctx: @action:button advanced settings button]
en: Advanced
is: Nánar

[ctx: @action:button]
en: &Advanced
is: Nán&ar

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Minimum size:
is: Lágmarksstærð:

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Maximum size:
is: Hámarksstærð:

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextLabel)
en: Label:
is: Merking:

[ctx: @label:listbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Si&ze:
is: S&tærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_RadioPrimary)
en: Primar&y
is: &Aðal

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_RadioExtended)
en: E&xtended
is: Útví&kkuð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_RadioLogical)
en: &Logical
is: Rök&leg

[ctx: @label:listbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelFileSystem)
en: File system:
is: Skráakerfi:

[ctx: @label:listbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelRole)
en: Partition type:
is: Tegund disksneiðar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_CheckBoxEncrypt)
en: Encrypt with LUKS
is: Dulrita með LUKS

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_labelPermission)
en: Permissions
is: Heimildir

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, m_permissionEveryone)
en: Allow everyone to write and read on this device
is: Leyfa hverjum sem er að skrifa og lesa á þessu tæki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_permissionEveryone)
en: Everyone
is: Allir

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, m_permissionOnlyRoot)
en: Allow only root to write and read on this device, you will need to setup per-folder permissions
is: Einungis leyfa kerfisstjóra (root) að skrifa og lesa á þessu tæki, þú þarft að gefa heimildir fyrir hverja möppu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_permissionOnlyRoot)
en: O&nly Root
is: Ei&nungis kerfisstjóri (root)

[ctx: @label:listbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelFreeBefore)
en: F&ree space before:
is: Laust &pláss á undan:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextLVName)
en: Logical Volume Name:
is: Heiti rökeintaks (logical volume):

[ctx: @label:listbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelFreeAfter)
en: Free space after:
is: Laust pláss á eftir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_CheckBoxLuks2)
en: Enable LUKS2
is: Virkja LUKS2

[ctx: @title:window]
en: SMART Properties: <filename>%1</filename>
is: SMART eiginleikar: <filename>%1</filename>

[ctx: @action:button]
en: Save SMART Report
is: Vista SMART-skýrslu

[ctx: @label SMART number of bad sectors]
en: none
is: engir

[ctx: @item:intable]
en: Pre-Failure
is: Forstigsbilun

[ctx: @item:intable]
en: Old-Age
is: Öldrun

[ctx: @item:intable]
en: Online
is: Tengdur

[ctx: @item:intable]
en: Offline
is: Ótengdur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextSmartModelName)
en: Model:
is: Tegund:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextSmartSerialNumber)
en: Serial number:
is: Raðnúmer:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextSmartFirmware)
en: Firmware revision:
is: Útgáfa grunnhugbúnaðar (firmware):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextSmartTemperature)
en: Temperature:
is: Hitastig:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextSmartBadSectors)
en: Bad sectors:
is: Skemmdir geirar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextSmartPoweredOn)
en: Powered on for:
is: Í gangi í:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextSmartPowerCycles)
en: Power cycles:
is: Fjöldi gangsetninga:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextSmartSelfTests)
en: Self tests:
is: Sjálfprófanir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextSmartOverallAssessment)
en: Overall assessment:
is: Heildarmat:

[ctx: @title:window]
en: Could Not Save SMART Report.
is: Gat ekki vistað SMART-skýrslu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeSmartAttributes)
en: Id
is: Auðkenni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeSmartAttributes)
en: Attribute
is: Eigindi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeSmartAttributes)
en: Failure Type
is: Tegund bilunar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeSmartAttributes)
en: Update Type
is: Uppfæra tegund

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeSmartAttributes)
en: Worst
is: Versta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeSmartAttributes)
en: Current
is: Núverandi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeSmartAttributes)
en: Threshold
is: Þolvik

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeSmartAttributes)
en: Raw
is: RAW

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeSmartAttributes)
en: Assessment
is: Metið ástand

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeSmartAttributes)
en: Value
is: Gildi

[ctx: @info]
en: Could not create temporary output file to save <filename>%1</filename>.
is: Tókst ekki að búa til bráðabirgðaúttaksskrá til að vista í <filename>%1</filename>.

[ctx: @title:window]
en: Error Saving Log File
is: Villa við að vista atvikaskrá

[ctx: @title:column Severity of a log entry / log level. Text must be very short.]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeLog)
en: Sev.
is: Alv.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QTreeWidget, m_TreeLog)
en: Severity
is: Alvarleiki

[ctx: @title:column a time stamp of a log entry]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeLog)
en: Time
is: Tími

[ctx: @title:column the text message of a log entry]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_TreeLog)
en: Message
is: Skilaboð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextVGName)
en: Volume Group Name:
is: Heiti á LV-sýndardiski:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextTotalLV)
en: Total LV:
is: Samtals LV:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextVolumeType)
en: Volume Group Type:
is: Tegund LV-sýndardisks:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextTotalSize)
en: Total Size:
is: Heildarstærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextTotalSectors)
en: Total Sectors:
is: Heildarfjöldi geira:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_LabelTextTotalUsedSize)
en: Used Size:
is: Notuð stærð:

[ctx: @title]
en: <application>KDE Partition Manager</application>
is: <application>KDE disksneiðaumsýsla</application>

[ctx: @title]
en: Manage your disks, partitions and file systems
is: Sýslaðu með diskana þína, disksneiðar og skráakerfi

[ctx: @info:credit]
en: Former maintainer
is: Fyrrverandi umsjónarmaður

[ctx: @info:credit]
en: Maintainer
is: Umsjónarmaður

[ctx: @info:credit]
en: Former Calamares maintainer
is: Fyrrverandi umsjónarmaður Calamares

[ctx: @info:credit]
en: LVM support
is: Stuðningur við LVM

[ctx: @info:credit]
en: UDF support
is: Stuðningur við UDF

[ctx: @info:credit]
en: Partition Widget Design
is: Hönnun á viðmótshluta disksneiða

[ctx: @info:credit]
en: Improved SMART support
is: Bættur stuðningur við SMART

[ctx: @info:shell]
en: Device to manage
is: Tæki sem á að sýsla með

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: label, entry (firstRun), group (KDE Partition Manager)
en: Is this the first time KDE Partition Manager is being run?
is: Er þetta í fyrsta skipti sem KDE disksneiðaumsýslan er keyrð?

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: label, entry (minLogLevel), group (KDE Partition Manager)
en: Hide log messages below
is: Fela skilaboð atvikaskráningar fyrir neðan

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: label, entry (sectorAlignment), group (KDE Partition Manager)
en: Partition sector alignment
is: Jöfnun geira á disksneið

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: label, entry (alignDefault), group (KDE Partition Manager)
en: Align partitions per default
is: Sjálfgefið jafna disksneiðar

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: label, entry, group (KDE Partition Manager)
en: File system colors
is: Litir skráakerfis

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: label, entry, group (KDE Partition Manager)
en: Show the application's menu bar
is: Birta valmyndastiku forrits

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: label, entry, group (KDE Partition Manager)
en: Backend plugin
is: Bakenda-viðbót

[ctx: @label]
note: i18n: ectx: label, entry, group (KDE Partition Manager)
en: Preferred unit:
is: Ákjósanlegar einingar:

[ctx: @title:window]
en: Error: Could Not Load Backend Plugin
is: Villa: Tókst ekki að hlaða inn bakenda-viðbót

[ctx: @title:menu]
en: Columns
is: Dálkar
