pgAdmin3 - en to tl translation catalogue (270 entries)

en: 
    Cancelled.
tl: 
    Kanselahin.

en: 
    Retrieve all rows anyway?
tl: 
    Kunin nalang ang mga pila?

en:  Done.
tl: Tapos.

en: %.2f secs
tl: %.2f segundo

en: %d rows retrieved.
tl: %d pila na nakuha.

en: %d rows.
tl: %d pila

en: %ld  rows not retrieved.
tl: %ld pila na hindi nakuha.

en: %ld of %ld rows
tl: %ld sa %ld na pila

en: %ld rows retrieved.
tl: %ld pila na nakuha.

en: &About...
tl: &Tungkol...

en: &Add
tl: &Idagdag

en: &Add %s to query
tl: &Idagdag ang %s sa Query

en: &Add Server...
tl: &Idagdag ang Server...

en: &Add Table/View...
tl: &Idagdag ang Table/View...

en: &Cancel
tl: Kanselahin

en: &Cancel	Alt-Break
tl: Kanselahin	Alt-Break

en: &Close
tl: Isara

en: &Close Table/View
tl: Isara ang Table/View

en: &Connect...
tl: Ikabit

en: &Create
tl: Likhain

en: &Debug (not recommended for normal use)
tl: &Debug (hindi rekomendado para sa normal na gamit)

en: &Delete
tl: Alisin

en: &Delete/Drop
tl: Alisin/Kaltasin

en: &Delete/Drop	Del
tl: Alisin/Kaltasin	Del

en: &Deselect All
tl: &Di-Pilihin Lahat

en: &Disconnect
tl: &Di-Ikabit

en: &Display
tl: Iladlad

en: &Errors only
tl: Mga mali lang

en: &Help
tl: Tulong

en: &Help...
tl: Tulong...

en: &Join To...
tl: Idugtong Sa...

en: &No logging
tl: Walang logging

en: &Open...
tl: Buksan

en: &Open...	Ctrl-O
tl: Buksan...	Ctrl-O

en: &Paste	Ctrl-V
tl: Idikit	Ctrl-V

en: &Tip of the day...
tl: Paalaala sa araw na ito...

en: &Tools
tl: &Kasangkapan

en: '%s' is not a valid identifier. It must start with A-Z or a-z or _ and can contain A-Z and a-z and 0-9 and _.
tl: '%s' ay hindi balidong identifier. Kailangan itoy magsisimula sa A-Z o di kayay a-z o di kayay _ at itoy maglalaman ng A-Z at a-z at 0-9 at _.

en: -- definition incomplete
tl: -- definition ay hindi buo

en: -- nothing to change
tl: -- wala ng palitan

en: 0 Secs
tl: 0 Segundo

en: : Notebook not found.
    Prepare to crash!
tl: : Notebook ay hindi nakita.
    Maghanda sa crash!

en: <html><body>Loading %s</body></html>
tl: <html><body>Nagkarga %s</body></html>

en: <none>
tl: <wala>

en: A fatal error has occured:
tl: Isang fatal na error ang nangyari:

en: Accept the current settings and close the dialogue.
tl: Taggapin ang kasalukuyang settings at isara ang dialogue.

en: Action
tl: Kilos

en: Add
tl: Magdagdag

en: Add Server
tl: Magdagdag ng Server

en: Add Tables/Views
tl: Magdagdag ng mga Tables/Views

en: Add a connection to a server.
tl: Magdagdag ng isang connection para sa server.

en: Add a new Check Constraint.
tl: Magdagdag ng isang bagong Check Constraint.

en: Add a new Column.
tl: Magdagdag ng isang Column.

en: Add a new Foreign Key.
tl: Magdagdag ng isang bagong Foreign Key.

en: Add a new Index.
tl: Magdagdag ng isang bagong Index.

en: Add a new Trigger.
tl: Magdagdag ng isang bagong Trigger.

en: Add a new Unique Constraint.
tl: Magdagdag ng isang bagong Unique Constraint.

en: Add a table or view to the datagram.
tl: Magdagdag ng isang table o di kaya'y view para sa datagram.

en: Add/Change
tl: Magdagdag/Palitan

en: An error has occured:
tl: Isang error ang nangyari:

en: Are you sure you wish to drop %s %s?
tl: Tiyak ka bang alisin mo ang %s %s?

en: Back
tl: Balik

en: Back to previous page.
tl: Balik sa dating page.

en: C&hange password...
tl: Palitan ang password...

en: Can't add another column to the query.
tl: Hindi makadagdag ng isa pang column para sa query.

en: Cancel
tl: Kansel

en: Cancel any changes and close the dialogue.
tl: Kanselahin ang mga iba-ibang changes at isara ang dialogue.

en: Cancel query
tl: Ikansel ang query

en: Cancelled
tl: Nakansel na

en: Cancelling.
tl: Magkakansel.

en: Cannot drop system %s %s.
tl: Hindi maalis ang system %s %s.

en: Cannot initialise the networking subsystem!
tl: Hindi pakapag-initialise sa networking subsystem!

en: Cannot open the logfile!
tl: Hindi mabuksan ang logfile!

en: Change
tl: Palitan

en: Change Password
tl: Palitan ang Password

en: Change your password.
tl: Palitan ang iyong password.

en: Changing the 'Show System Objects' option will cause all connections to be closed, and the treeview to be rebuilt.
    
    Are you sure you wish to continue?
tl: Ang pagpalit sa 'Show System Objects' option ay makasanhi na ang lahat na mga connections ay masara, at ang treeview ay ilikha ulit.
    
    Tiyak ka bang ipagpatuloy ito?

en: Check
tl: Suriin

en: Check for unbalanced single quote marks in the condition for row #%d.
tl: Suriin kung ang condition para sa row #%d ay may unbalanced single quote marks.

en: Child columns
tl: Child Columns

en: Choose the operator for comparison.
tl: Piliin ang operator para ma-ikompara.

en: Clear edit window
tl: Linisin ang edit window

en: Clear history
tl: Linisin ang history

en: Clear history window.
tl: Linisin ang history window.

en: Clear window
tl: Linisin ang window

en: Close
tl: Isara

en: Close this Window.
tl: Isara itong Window.

en: Column name
tl: column name

en: Column not found in pgSet:
tl: Ang Column ay hindi nakita sa pgSet:

en: Connect to a Server
tl: I-konek sa Server

en: Connect to the selected server.
tl: I-konek sa piling server.

en: Connected?
tl: Na-konek na?

en: Continue?
tl: I-patuloy?

en: Copied
tl: Na-kopya na

en: Copy
tl: Kopya

en: Copy SQL from main form to SQL dialogue
tl: Kopyahin ang SQL na nasa main form patungo sa SQL dialogue

en: Copy selected text to clipboard
tl: Kopyahin ang piling text patungo sa clipboard

en: Could not resolve hostname %s
tl: Hindi makapag-resolve sa hostname %s

en: Couldn't create a connection dialogue!
tl: Hindi maka-gawa ng isang connection dialogue!

en: Couldn't create a connection object!
tl: Hindi maka-gawa ng isang connection object!

en: Couldn't create a pgSet object!
tl: Hindi maka-gawa ng isang pgSet object!

en: Couldn't create the main window!
tl: Hindi maka-gawa sa main window!

en: Couldn't create the splash screen!
tl: Hindi maka-gawa sa splash screen!

en: Couldn't open a tips.txt file!
tl: Hindi makapag-bukas sa tips.txt file!

en: Create
tl: Gumawa

en: Create a Primary Key.
tl: Gumawa ng Primary Key.

en: Create a new Aggregate.
tl: Gumawa ng bagong Aggregate.

en: Create a new Cast.
tl: Gumawa ng bagong Cast.

en: Create a new Conversion.
tl: Gumawa ng bagong Conversion.

en: Create a new Database.
tl: Gumawa ng bagong Database.

en: Create a new Domain.
tl: Gumawa ng bagond Domain.

en: Create a new Function.
tl: Gumawa ng bagong Function.

en: Create a new Group.
tl: Gumawa ng bagong Group.

en: Create a new Language.
tl: Gumawa ng bagong Language.

en: Create a new Operator Class.
tl: Gumawa ng bagong Operator Class.

en: Create a new Operator.
tl: Gumawa ng bagong Operator.

en: Create a new Rule.
tl: Gumawa ng bagong Rule.

en: Create a new Schema.
tl: Gumawa ng bagong Schema.

en: Create a new Sequence.
tl: Gumawa ng bagong Sequence.

en: Create a new Server connection.
tl: Gumawa ng bagong Server connection.

en: Create a new Table.
tl: Gumawa ng bagong Table.

en: Create a new Trigger Function.
tl: Gumawa bagong Trigger Function.

en: Create a new Type.
tl: Gumawa ng bagong Type.

en: Create a new User.
tl: Gumawa ng bagong User.

en: Create a new View.
tl: Gumawa ng bagong View.

en: Create a new object of the same type as the selected object.
tl: Gumawa ng bagong object na kapareha ang type sa piling object.

en: Create a new object.
tl: Gumawa ng bagong object.

en: Create databases?
tl: Gagawa ng database?

en: Cu&t	Ctrl-X
tl: Ihiwalay	Ctrl-X

en: Current Password
tl: Kasalukuyang Password

en: Current value
tl: Kasalukuyang value

en: Cut
tl: Hiwalay

en: Cut selected text to clipboard
tl: I-hiwalay ang piling text sa clipboard

en: Database Status
tl: Stado sa database

en: Deferred
tl: Hindi nagpantay

en: Delete selected lines.
tl: Burahin ang mga piling linya.

en: Delete/Drop the selected object.
tl: Burahin ang piling object.

en: Design
tl: Desinyo

en: Disconnec&t
tl: Di-Ikabi&t

en: Disconnect from the selected server.
tl: I-Diskonek ang napiling server.

en: Display help on PostgreSQL database system.
tl: I-pakita ang help para sa PostgreSQL database system.

en: Display help on SQL commands.
tl: I-pakita ang help para sa SQL commands.

en: Display/edit the properties of the selected object.
tl: I-pakita/i-edit ang properties sa napiling object.

en: Displays the current database status.
tl: I-pakita ang kasalukuyang stado sa database.

en: Do not prompt for unsaved files on exit
tl: Huwag mag-pahayag kung lumabas para sa mga hindi na save ng mga files.

en: Do you want to save changes?
tl: Gusto mo bang i-save ang mga napalitan?

en: Done
tl: Tapos Na

en: Double right-handed joins are not allowed.
tl: Ang dobleng right-handed joins ay hindi pinahintulutan.

en: Drop
tl: Bura

en: Drop %s?
tl: Burahin ang %s?

en: Drop the currently selected object.
tl: Burahin ang kasalukuyang piling object.

en: E&xit
tl: Labas

en: E&xit	Alt-F4
tl: Labas	Alt-F4

en: E&xplain
tl: Paliwanag

en: E&xplain	F7
tl: Paliwanag	F7

en: Enter a description of this database connection.
tl: Ilagay ang description para sa database koneksyon na ito.

en: Enter a filename to write application logs to.
tl: Ilagay ang filename para sa susulatang application logs.

en: Enter the hostname or IP address of the server to connect to.
tl: Ilagay ang hostname or IP address sa server na gusto mong kokonektahin.

en: Enter the name of the database on the server to use to make the initial connection. Normally this will be template1.
tl: Ilagay ang pangalan sa database sa gagamiting server para makalikha ng initial na koneksyon. Sa normal na paraan ito ay template1.

en: Enter the password to use when connecting to the server.
tl: Ilagay ang gagamiting password kapag mag-kokonek sa server.

en: Enter the path or URL to the PostgreSQL documentation
tl: Ilagay ang path or URL para sa PostgreSQL documentation

en: Enter the port number that the server is listening on.
tl: Ilagay ang port number sa server.

en: Enter the username to use when connecting to the server.
tl: Ilagay ang gagamiting username kapag mag-kokonek sa server.

en: Error connecting to the server: %s
tl: May mali sa pag-konek sa server: %s

en: Error!
tl: Mali!

en: Error: No table or no column
tl: Mali: Walang table o walang column

en: Errors and N&otices
tl: Mga Mali at N&otices

en: Errors, Notices, &SQL
tl: Mga Mali, Notices, &SQL

en: File cannot be opened with this format.
    Please chose another format.
tl: Ang file ay hindi ma-buksan kung gamitin ang format na ito. 
    Paki pili ng ibang format.

en: Frequently asked questions about pgAdmin III.
tl: Ang mga tanong na laging tinatanong tungkol sa pgAdmin III.

en: Has OIDs
tl: May OIDs

en: Has OIDs?
tl: May OIDs?

en: How to send a bugreport to the pgAdmin Development Team.
tl: Paano mag-padala ng isang bugreport para sa pgAdmin Development Team.

en: Maintain the current database or table.
tl: I-maintain ang kasalukuyang database o table.

en: New &Object
tl: Bagong &Object

en: New Aggregate
tl: Bagong Aggregate

en: New Cast
tl: Bagong Cast

en: New Check Constraint
tl: Bagong Check Constraint

en: New Column
tl: Bagong Column

en: New Conversion
tl: Bagong Conversion

en: New Database
tl: Bagong Database

en: New Domain
tl: Bagong Domain

en: New Foreign Key
tl: Bagong Foreign Key

en: New Function
tl: Bagong Function

en: New Group
tl: Bagong Group

en: New Index
tl: Bagong Index

en: New Language
tl: Bagong Language

en: New Operator
tl: Bagong Operator

en: New Operator Class
tl: Bagong Operator Class

en: New Password
tl: Bagong Password

en: New Primary Key
tl: Bagong Primary Key

en: New Rule
tl: Bagong Rule

en: New Schema
tl: Bagong Schema

en: New Sequence
tl: Bagong Sequence

en: New Server
tl: Bagong Server

en: New Table
tl: Bagong Table

en: New Trigger
tl: Bagong Trigger

en: New Trigger Function
tl: Bagong Trigger Function

en: New Type
tl: Bagong Type

en: New Unique Constraint
tl: Bagong Unique Constraint

en: New User
tl: Bagong User

en: New View
tl: Bagong View

en: New length must not be less than old length.
tl: Ang bagong haba ay kailangang hindi mababa kaysa kasalukuyang haba.

en: New precision must not be less than old precision.
tl: Ang bagong precision ay kailangang hindi mababa kaysa kasalukuyang precision.

en: New total digits must not be less than old total digits.
tl: Ang bagong total digits ay kailangang hindi mababa kaysa kasalukuyang total digits.

en: No
tl: Hindi

en: No Table or view.
tl: Walang Table o View

en: None
tl: Wala

en: Not NULL
tl: Hindi NULL

en: Not NULL?
tl: Hindi NULL?

en: Not implemented
tl: Di na i-implement

en: Not implemented.
tl: Di na i-implement.

en: Nothing
tl: Wala

en: Open
tl: Buksan

en: Owner
tl: May-ari

en: Password successfully changed!
tl: Password ay tagumpay na napalitan!

en: Passwords do not match!
tl: Passwords ay hindi tugma!

en: Paste
tl: Ilagay

en: Paste selected text from clipboard
tl: Ilagay ang napiling texto galing sa clipboard

en: Path
tl: Daan

en: Please choose user language:
tl: Paki pili ng user language:

en: Please enter function definition.
tl: Paki lagay ng function definition.

en: Please enter function source code.
tl: Paki lagay ng function source code.

en: Please select a datatype.
tl: Paki pili ng datatype.

en: Please select at an event.
tl: Paki pili ng event.

en: Please select base datatype.
tl: Paki pili ng base datatype.

en: Please select language.
tl: Paki pili ng gagamiting lingwahe

en: Please select left or right datatype.
tl: Paki pili ng left o right datatype.

en: Please select return type.
tl: Paki pili ng return type.

en: Please select state datatype.
tl: Paki pili ng state datatype.

en: Please select target datatype.
tl: Paki pili ng target datatype.

en: Please specify a procedure.
tl: Paki bigay sa pangalan ng procedure.

en: Please specify at least one action.
tl: Paki bigay ng kahit isang kilos.

en: Please specify at least two members.
tl: Paki bigay ng kahit dalawang kasapi.

en: Please specify columns.
tl: Paki bigay ng mga hanay.

en: Please specify condition.
tl: Paki bigay ng condition.

en: Problem with resource
tl: Problem sa resource

en: Quit this program.
tl: Isara ang program.

en: The PostgreSQL server must be at least version %2.1f!
tl: Ang PostgreSQL server ang kailangan na ito'y may version na %2.1f!

en: The hostname or TCP/IP address of the server.
tl: Ang hostname or TCP/IP address sa server.

en: The initial database used when connecting to the server.
tl: Ang unang nagamit na database sa pag-konek sa server.

en: The last OID used by the server.
tl: Ang huling nagamit na OID sa server.

en: The password could not be changed!
tl: Ang password ay hindi mapalitan!

en: The port number the server is listening on.
tl: Ang port number saan ang server ay nakinig.

en: The text %s has changed.
tl: Ang text %s ay napalitan.

en: The text %s has changed.
    Do you want to save changes?
tl: Ang text %s ay napalitan.
    Gusto mo bang i-save ang mga pinalitan?

en: The username used when connecting to the server.
tl: Ang ginamit na username sa pag-konek sa server.

en: There is nothing in the SQL pane to save!
tl: Walang ng laman sa SQL pane para i-save!

en: There is unsaved data in a row.
    Do you want to store to the database?
tl: May mga data na hindi na save. 
    Gusto mo bang i-save ito sa database?

en: This query will return %d results.
    Load all results?
tl: Ang query na ito ay magbabalik ng %d na resulta. 
    I-load ang lahat na resulta?

en: This software is released under the Artistic License.
tl: Ang software na ito ay ni released ayon sa Artistic License.

en: Unsaved data
tl: Di na save na data

en: Update catalogs?
tl: I-update ang catalogs?

en: View the data in the selected object.
tl: Tingnan ang data sa napiling object.

en: Warning:
tl: Babala:

en: Yes
tl: Oo

en: You cannot join on the asterisk.
tl: Di mo ma i-uugnay kung ito'y may asterisk.

en: You cannot leave both the column and expression blank.
    
    Click 'OK' to insert a default function into the expression.
tl: Di mo dapat iwanan ang column at ang expression na walang laman. 
    
    Click 'OK' kung gusto mong magdagdag ng default function sa expression.

en: You must add at least on column.
tl: Kinakailangan mong magdagdag ng kahit isang column.

en: You must redraw your joins so that "%s"
    does not appear on the righthand side 
    more than once.
tl: Kinakailangan mong i-sulat ulit ang iyong mga joins para ang "%s"
     ay hindi muling makita sa kanang gilid.

en: You must select a server before changing your password!
tl: Kinakailangan mong pumili ng isang server bago magpalit ng iyong password!

en: You must select one column from the left table and one column from the right table.
tl: Kinakailangan mong pumili ng isang column galing sa kaliwang table at isang column galing sa kanang table.

en: aborting.
tl: sinasara.

en: all columns
tl: lahat na mga column

en: member
tl: kasapi

en: no quoting
tl: walang kota

en: not member
tl: hindi kasapi

en: only strings
tl: strings lamang

en: pgServer object didn't initialise because the user aborted.
tl: pgServer object ay hindi nakapagsimula dahil pinahinto sa user.

en: ready
tl: handa na
