phpMyAdmin 5.2.2-dev - en to vi translation catalogue (2862 entries)

en: Uptime below one day
vi: Thời gian chạy dưới một ngày

en: Uptime is less than 1 day, performance tuning may not be accurate.
vi: Thời gian chạy dưới một ngày, việc chỉnh hiệu năng có thể không chính xác.

en: To have more accurate averages it is recommended to let the server run for longer than a day before running this analyzer
vi: Để có mức trung bình chính xác hơn, khuyến nghị bạn để máy phục vụ chạy lâu hơn một ngày trước khi chạy phân tích này

en: The uptime is only %s
vi: Thời gian chạy chỉ là %s

en: Questions below 1,000
vi: Các câu hỏi dưới 1,000

en: Fewer than 1,000 questions have been run against this server. The recommendations may not be accurate.
vi: Máy này thực hiện ít hơn 1.000 truy vấn. Những gợi ý có thể không chính xác.

en: Let the server run for a longer time until it has executed a greater amount of queries.
vi: Để máy phục vụ chạy lâu hơn cho đến khi nó thực hiện một số lượng truy vấn nhiều hơn.

en: Current amount of Questions: %s
vi: Tổng số câu hỏi hiện tại: %s

en: Percentage of slow queries
vi: Phần trăm các truy vấn chậm

en: There is a lot of slow queries compared to the overall amount of Queries.
vi: Có rất nhiều truy vấn chậm so với tổng số truy vấn.

en: You might want to increase {long_query_time} or optimize the queries listed in the slow query log
vi: Bạn có thể muốn tăng {long_query_time} hoặc tối ưu hóa các truy vấn được liệt kê trong nhật ký truy vấn chậm

en: The slow query rate should be below 5%%, your value is %s%%.
vi: Tỷ lện truy vấn chấm nên dưới 5%%, giá trị của bạn là %s%%.

en: Slow query rate
vi: Tỷ lệ truy vấn chậm

en: There is a high percentage of slow queries compared to the server uptime.
vi: Có tỷ lệ truy vấn chậm cao so với thời gian hoạt động của máy chủ.

en: You have a slow query rate of %s per hour, you should have less than 1%% per hour.
vi: Tỉ lệ truy vấn của bạn chậm %s mỗi giờ, tỉ lệ này nên nhỏ hơn 1%% mỗi giờ.

en: Long query time
vi: Thời gian truy vấn dài

en: {long_query_time} is set to 10 seconds or more, thus only slow queries that take above 10 seconds are logged.
vi: {long_query_time} được đặt là 10 giây hoặc hơn, do đó chỉ những truy vấn chậm thực thi trên 10 giây mới được ghi lại.

en: It is suggested to set {long_query_time} to a lower value, depending on your environment. Usually a value of 1-5 seconds is suggested.
vi: Bạn nên đặt {long_query_time} giá trị thấp hơn, tùy vào môi trường của bạn. Giá trị được khuyến nghị thường là từ 1-5 giây.

en: long_query_time is currently set to %ds.
vi: long_query_time hiện được đặt thành %ds.

en: Slow query logging
vi: Hiển thị việc ghi nhật ký truy vấn

en: The slow query log is disabled.
vi: Tính năng hiển thị nhật ký truy vấn bị tắt.

en: Enable slow query logging by setting {log_slow_queries} to 'ON'. This will help troubleshooting badly performing queries.
vi: Bật ghi nhật ký truy vấn chậm bằng cách đặt {log_slow_queries} là 'BẬT'. Nó giúp khắc phục sự cố truy vấn hoạt động kém.

en: log_slow_queries is set to 'OFF'
vi: log_slow_queries được đặt thành “OFF”

en: Enable slow query logging by setting {slow_query_log} to 'ON'. This will help troubleshooting badly performing queries.
vi: Bật ghi nhật ký truy vấn chậm bằng cách đặt {slow_query_log} là 'BẬT'. Nó giúp khắc phục sự cố truy vấn hoạt động kém.

en: slow_query_log is set to 'OFF'
vi: slow_query_log được đặt thành “OFF”

en: Release Series
vi: Loạt phát hành

en: The MySQL server version less than 5.1.
vi: Phiên bản của máy phục vụ MySQL nhỏ hơn 5.1.

en: You should upgrade, as MySQL 5.1 has improved performance, and MySQL 5.5 even more so.
vi: Bạn nên nâng cấp vì MySQL 5.1 có hiệu năng được cải thiện, và MySQL 5.5 thậm chí hơn hơn thế.

en: Current version: %s
vi: Phiên bản hiện tại: %s

en: Minor Version
vi: Số nhỏ phiên bản

en: Version less than 5.1.30 (the first GA release of 5.1).
vi: Phiên bản thấp hơn 5.1.30 (phiên bản GA phát hành lần đầu của 5.1).

en: You should upgrade, as recent versions of MySQL 5.1 have improved performance and MySQL 5.5 even more so.
vi: Bạn nên nâng cấp vì MySQL 5.1 gần đây có hiệu năng được cải thiện, và MySQL 5.5 thậm chí hơn hơn thế.

en: Version less than 5.5.8 (the first GA release of 5.5).
vi: Phiên bản thấp hơn 5.5.8 (phiên bản GA phát hành lần đầu của 5.5).

en: You should upgrade, to a stable version of MySQL 5.5.
vi: Bạn nên nâng cấp, phiên bản ổn định là MySQL 5.5.

en: Distribution
vi: Bản phân phối

en: Version is compiled from source, not a MySQL official binary.
vi: Phiên bản biên dịch từ mã nguồn, không phải MySQL dạng nhị phân chính thức.

en: If you did not compile from source, you may be using a package modified by a distribution. The MySQL manual only is accurate for official MySQL binaries, not any package distributions (such as RedHat, Debian/Ubuntu etc).
vi: Nếu bạn không biên dịch từ nguồn, bạn có thể đang sử dụng gói sửa đổi bởi một bản phân phối. Hướng dẫn sử dụng MySQL chỉ chính xác cho các tệp nhị phân MySQL chính thức, không chính xác cho bất kỳ bản phân phối gói nào (chẳng hạn như RedHat, Debian/Ubuntu, v.v.).

en: 'source' found in version_comment
vi: Tìm thấy “source” trong version_comment

en: The MySQL manual only is accurate for official MySQL binaries.
vi: Phần sổ tay tra cứu MySQL chỉ chính xác với bản nhị phân chính thức của MySQL.

en: Percona documentation is at <a href="https://www.percona.com/software/documentation/">https://www.percona.com/software/documentation/</a>
vi: Tài liệu Percona thì ở tại <a href="https://www.percona.com/software/documentation/">https://www.percona.com/software/documentation/</a>

en: 'percona' found in version_comment
vi: Tìm thấy “percona” trong version_comment

en: MySQL Architecture
vi: Kiến trúc MySQL

en: MySQL is not compiled as a 64-bit package.
vi: MySQL không được biên dịch dạng gói 64-bit.

en: Your memory capacity is above 3 GiB (assuming the Server is on localhost), so MySQL might not be able to access all of your memory. You might want to consider installing the 64-bit version of MySQL.
vi: Dung lượng bộ nhớ của bạn hơn 3 GiB (coi rằng máy phục vụ là localhost), do vậy MySQL có lẽ không thể truy cập toàn bộ bộ nhớ của bạn. Bạn có lẽ nên cân nhắc cài đặt bản MySQL 64-bít.

en: Available memory on this host: %s
vi: Bộ nhớ sẵn có trên máy chủ này: %s

en: Query caching method
vi: Phương thức đệm truy vấn

en: Suboptimal caching method.
vi: Phương thức đệm tối ưu.

en: You are using the MySQL Query cache with a fairly high traffic database. It might be worth considering to use <a href="https://dev.mysql.com/doc/refman/5.6/en/ha-memcached.html">memcached</a> instead of the MySQL Query cache, especially if you have multiple replicas.
vi: Bạn đang dùng bộ đệm truy vấn MySQL với cơ sở dữ liệu lưu lượng truy cập khá cao. Có thể cân nhắc sử dụng <a href="https://dev.mysql.com/doc/refman/5.6/en/ha-memcached.html">memcached</a> thay vì bộ nhớ đệm Truy vấn MySQL, đặc biệt nếu bạn có nhiều bản sao.

en: The query cache is enabled and the server receives %d queries per second. This rule fires if there is more than 100 queries per second.
vi: Bộ đệm truy vấn được bật và máy chủ nhận được %d truy vấn mỗi giây. Quy tắc này sẽ kích hoạt nếu có hơn 100 truy vấn mỗi giây.

en: Percentage of sorts that cause temporary tables
vi: Tỷ lệ sắp xếp gây ra các bảng tạm thời

en: Too many sorts are causing temporary tables.
vi: Quá nhiều sắp xếp đang phát sinh các bảng tạm.

en: Consider increasing {sort_buffer_size} and/or {read_rnd_buffer_size}, depending on your system memory limits.
vi: Hãy cân nhắc tăng {sort_buffer_size} và/hoặc {read_rnd_buffer_size}, tùy thuộc vào giới hạn bộ nhớ hệ thống của bạn.

en: %s%% of all sorts cause temporary tables, this value should be lower than 10%%.
vi: %s%% của tất cả sắp xếp phát sinh bảng tạm, giá trị này phải thấp hơn 10%%.

en: Rate of sorts that cause temporary tables
vi: Tỉ lệ sắp xếp phát sinh bảng tạm

en: Temporary tables average: %s, this value should be less than 1 per hour.
vi: Tỉ lệ bảng tạm trung bình: %s, giá trị này nên thấp hơn 1 mỗi giờ.

en: Sort rows
vi: Sắp xếp các hàng

en: There are lots of rows being sorted.
vi: Có nhiều hàng được sắp xếp

en: While there is nothing wrong with a high amount of row sorting, you might want to make sure that the queries which require a lot of sorting use indexed columns in the ORDER BY clause, as this will result in much faster sorting.
vi: Mặc dù không có gì sai khi sắp xếp số lượng hàng nhiều, nhưng bạn có thể muốn đảm bảo rằng các truy vấn yêu cầu sắp xếp nhiều sẽ sử dụng các cột được lập chỉ mục trong mệnh đề ORDER BY, vì điều này sẽ giúp sắp xếp nhanh hơn nhiều.

en: Sorted rows average: %s
vi: Trung bình các hàng được sắp xếp: %s

en: Rate of joins without indexes
vi: Tỷ lệ của việc gia nhập mà không dùng chỉ mục

en: There are too many joins without indexes.
vi: Có quá nhiều phép gia nhập mà không dùng chỉ mục.

en: This means that joins are doing full table scans. Adding indexes for the columns being used in the join conditions will greatly speed up table joins.
vi: Điều này có nghĩa là các phép nối đang thực hiện quét toàn bộ bảng. Việc thêm chỉ mục cho các cột đang được sử dụng trong điều kiện nối sẽ tăng tốc đáng kể việc nối bảng.

en: Table joins average: %s, this value should be less than 1 per hour
vi: Trung bình số lần ghép bảng: %s, giá trị này phải nhỏ hơn 1 mỗi giờ

en: Rate of reading first index entry
vi: Tỷ lệ đọc mục chỉ mục đầu tiên

en: The rate of reading the first index entry is high.
vi: Tỷ lệ đọc mục chỉ mục đầu tiên là cao.

en: This usually indicates frequent full index scans. Full index scans are faster than table scans but require lots of CPU cycles in big tables, if those tables that have or had high volumes of UPDATEs and DELETEs, running 'OPTIMIZE TABLE' might reduce the amount of and/or speed up full index scans. Other than that full index scans can only be reduced by rewriting queries.
vi: Điều này thường cho thấy việc quét chỉ mục đầy đủ thường xuyên. Quét chỉ mục đầy đủ nhanh hơn quét bảng nhưng yêu cầu nhiều chu kỳ CPU trong các bảng lớn, nếu những bảng đó có hoặc có số lượng CẬP NHẬT và XÓA cao, thì việc chạy 'BẢNG TỐI ƯU HÓA' có thể giảm số lượng và/hoặc tăng tốc độ quét chỉ mục đầy đủ . Ngoài ra, việc quét chỉ mục đầy đủ chỉ có thể được giảm bớt bằng cách viết lại các truy vấn.

en: Index scans average: %s, this value should be less than 1 per hour
vi: Trung bình quét chỉ mục: %s, giá trị này phải nhỏ hơn 1 mỗi giờ

en: Rate of reading fixed position
vi: Tỷ lệ đọc vị trí cố định

en: The rate of reading data from a fixed position is high.
vi: Tỷ lệ đọc dữ liệu tại vị trí cố định là cao.

en: This indicates that many queries need to sort results and/or do a full table scan, including join queries that do not use indexes. Add indexes where applicable.
vi: Điều này cho thấy rằng nhiều truy vấn cần sắp xếp kết quả và/hoặc thực hiện quét toàn bộ bảng, bao gồm cả các truy vấn nối không sử dụng chỉ mục. Thêm chỉ mục nếu có.

en: Rate of reading fixed position average: %s, this value should be less than 1 per hour
vi: Tốc độ đọc trung bình của vị trí cố định: %s, giá trị này phải nhỏ hơn 1 mỗi giờ

en: Rate of reading next table row
vi: Tỷ lệ đọc hàng kế tiếp của bảng

en: The rate of reading the next table row is high.
vi: Tỷ lệ đọc hàng kế tiếp của bảng là cao.

en: This indicates that many queries are doing full table scans. Add indexes where applicable.
vi: Điều này chỉ ra rằng nhiều truy vấn đang thực hiện quét toàn bộ bảng. Thêm chỉ mục nếu có.

en: Rate of reading next table row: %s, this value should be less than 1 per hour
vi: Tốc độ đọc hàng tiếp theo của bảng: %s, giá trị này phải nhỏ hơn 1 mỗi giờ

en: Different tmp_table_size and max_heap_table_size
vi: tmp_table_size và max_heap_table_size khác nhau

en: {tmp_table_size} and {max_heap_table_size} are not the same.
vi: {tmp_table_size} và {max_heap_table_size} không giống nhau.

en: If you have deliberately changed one of either: The server uses the lower value of either to determine the maximum size of in-memory tables. So if you wish to increase the in-memory table limit you will have to increase the other value as well.
vi: Nếu bạn cố tình thay đổi một trong hai: Máy chủ sử dụng giá trị thấp hơn của một trong hai để xác định kích thước tối đa của các bảng trong bộ nhớ. Vì vậy, nếu bạn muốn tăng giới hạn bảng trong bộ nhớ, bạn cũng sẽ phải tăng giá trị khác.

en: Current values are tmp_table_size: %s, max_heap_table_size: %s
vi: Giá trị hiện tại là tmp_table_size: %s, max_heap_table_size: %s

en: Percentage of temp tables on disk
vi: Tỷ lệ bảng tạm thời trên đĩa

en: Many temporary tables are being written to disk instead of being kept in memory.
vi: Nhiều bảng tạm thời được ghi vào đĩa thay vì được lưu trong bộ nhớ.

en: Increasing {max_heap_table_size} and {tmp_table_size} might help. However some temporary tables are always being written to disk, independent of the value of these variables. To eliminate these you will have to rewrite your queries to avoid those conditions (Within a temporary table: Presence of a BLOB or TEXT column or presence of a column bigger than 512 bytes) as mentioned in the beginning of an <a href="https://www.facebook.com/note.php?note_id=10150111255065841&comments">Article by the Pythian Group</a>
vi: Việc tăng {max_heap_table_size} và {tmp_table_size} có thể hữu ích. Tuy nhiên, một số bảng tạm luôn ghi vào đĩa, không phụ thuộc vào giá trị của các biến này. Để loại bỏ điều này, bạn sẽ phải viết lại các truy vấn của mình để tránh những điều kiện đó (Trong bảng tạm thời: Sự hiện diện của cột BLOB hoặc TEXT hoặc sự hiện diện của cột lớn hơn 512 byte) như đã đề cập ở phần đầu của <a href="https ://www.facebook.com/note.php?note_id=10150111255065841&comments">Bài viết của Nhóm Pythian</a>

en: %s%% of all temporary tables are being written to disk, this value should be below 25%%
vi: %s%% trong số tất cả các bảng tạm đang được ghi vào đĩa, giá trị này phải dưới 25%%

en: Increasing {max_heap_table_size} and {tmp_table_size} might help. However some temporary tables are always being written to disk, independent of the value of these variables. To eliminate these you will have to rewrite your queries to avoid those conditions (Within a temporary table: Presence of a BLOB or TEXT column or presence of a column bigger than 512 bytes) as mentioned in the <a href="https://dev.mysql.com/doc/refman/8.0/en/internal-temporary-tables.html">MySQL Documentation</a>
vi: Việc tăng {max_heap_table_size} và {tmp_table_size} có thể hữu ích. Tuy nhiên, một số bảng tạm luôn ghi vào đĩa, không phụ thuộc vào giá trị của các biến này. Để loại bỏ những điều này, bạn sẽ phải viết lại các truy vấn của mình để tránh những điều kiện đó (Trong bảng tạm thời: Sự hiện diện của cột BLOB hoặc TEXT hoặc sự hiện diện của cột lớn hơn 512 byte) như được đề cập trong <a href="https:// dev.mysql.com/doc/refman/8.0/en/internal-temporary-tables.html">Tài liệu MySQL</a>

en: Rate of temporary tables being written to disk: %s, this value should be less than 1 per hour
vi: Tỷ lệ các bảng tạm được ghi vào đĩa: %s, giá trị này phải nhỏ hơn 1 mỗi giờ

en: MyISAM key buffer size
vi: Cỡ đệm khóa MyISAM

en: Key buffer is not initialized. No MyISAM indexes will be cached.
vi: Bộ đệm khóa không được khởi tạo. Không có chỉ mục MyISAM nào được lưu vào bộ nhớ đệm.

en: Set {key_buffer_size} depending on the size of your MyISAM indexes. 64M is a good start.
vi: Đặt {key_buffer_size} tùy thuộc vào kích thước chỉ mục MyISAM của bạn. 64M là một khởi đầu tốt.

en: key_buffer_size is 0
vi: key_buffer_size là 0

en: Max % MyISAM key buffer ever used
vi: Bộ đệm khóa MyISAM% tối đa từng được sử dụng

en: MyISAM key buffer (index cache) % used is low.
vi: Bộ đệm khóa MyISAM (bộ đệm chỉ mục) % được sử dụng ở mức thấp.

en: You may need to decrease the size of {key_buffer_size}, re-examine your tables to see if indexes have been removed, or examine queries and expectations about what indexes are being used.
vi: Bạn có thể cần giảm kích thước của {key_buffer_size}, kiểm tra lại các bảng của mình để xem liệu các chỉ mục đã bị xóa hay chưa hoặc kiểm tra các truy vấn và kỳ vọng về những chỉ mục nào đang được sử dụng.

en: max %% MyISAM key buffer ever used: %s%%, this value should be above 95%%
vi: tối đa %% Bộ đệm khóa MyISAM đã từng được sử dụng: %s%%, giá trị này phải trên 95%%

en: Percentage of MyISAM key buffer used
vi: Phần trăm bộ đệm khóa MyISAM được sử dụng

en: %% MyISAM key buffer used: %s%%, this value should be above 95%%
vi: %% Bộ đệm khóa MyISAM được sử dụng: %s%%, giá trị này phải trên 95%%

en: Percentage of index reads from memory
vi: Phần trăm chỉ mục được đọc từ bộ nhớ

en: The % of indexes that use the MyISAM key buffer is low.
vi: Tỷ lệ % chỉ mục sử dụng bộ đệm khóa MyISAM thấp.

en: You may need to increase {key_buffer_size}.
vi: Bạn có thể cần tăng {key_buffer_size}.

en: Index reads from memory: %s%%, this value should be above 95%%
vi: Chỉ mục đọc từ bộ nhớ: %s%%, giá trị này phải trên 95%%

en: Rate of table open
vi: Tốc độ mở bảng

en: The rate of opening tables is high.
vi: Tốc độ mở các bảng cao.

en: Opening tables requires disk I/O which is costly. Increasing {table_open_cache} might avoid this.
vi: Việc mở bảng yêu cầu I/O đĩa rất tốn kém. Việc tăng {table_open_cache} có thể tránh được điều này.

en: Opened table rate: %s, this value should be less than 10 per hour
vi: Tỷ lệ bảng đã mở: %s, giá trị này phải nhỏ hơn 10 mỗi giờ

en: Percentage of used open files limit
vi: Tỷ lệ phần trăm giới hạn tệp đang mở được sử dụng

en: The number of open files is approaching the max number of open files. You may get a "Too many open files" error.
vi: Số lượng tệp đang mở đang tiến gần đến số lượng tệp đang mở tối đa. Bạn có thể gặp lỗi "Quá nhiều tệp đang mở".

en: Consider increasing {open_files_limit}, and check the error log when restarting after changing {open_files_limit}.
vi: Cân nhắc việc tăng {open_files_limit} và kiểm tra nhật ký lỗi khi khởi động lại sau khi thay đổi {open_files_limit}

en: The number of opened files is at %s%% of the limit. It should be below 85%%
vi: Số lượng tệp đã mở ở mức %s%% giới hạn. Nó phải dưới 85%%

en: Rate of open files
vi: Tốc độ mở các tập tin

en: The rate of opening files is high.
vi: Tốc độ mở các tập tin cao.

en: Opened files rate: %s, this value should be less than 5 per hour
vi: Tỷ lệ tệp được mở: %s, giá trị này phải nhỏ hơn 5 mỗi giờ

en: Immediate table locks %
vi: Khóa bảng ngay lập tức %

en: Too many table locks were not granted immediately.
vi: Quá nhiều khóa bảng không được cấp ngay lập tức.

en: Optimize queries and/or use InnoDB to reduce lock wait.
vi: Tối ưu hóa các truy vấn và/hoặc sử dụng InnoDB để giảm thời gian chờ khóa.

en: Immediate table locks: %s%%, this value should be above 95%%
vi: Khóa bảng ngay lập tức: %s%%, giá trị này phải trên 95%%

en: Table lock wait rate
vi: Tỷ lệ chờ khóa bảng

en: Table lock wait rate: %s, this value should be less than 1 per hour
vi: Tốc độ chờ khóa bảng: %s, giá trị này phải nhỏ hơn 1 mỗi giờ

en: Thread cache
vi: Đệm tuyến trình

en: Thread cache is disabled, resulting in more overhead from new connections to MySQL.
vi: Bộ đệm luồng bị vô hiệu hóa, dẫn đến tốn nhiều chi phí hơn từ các kết nối mới tới MySQL.

en: Enable the thread cache by setting {thread_cache_size} > 0.
vi: Bật đệm tuyến trình bằng cách đặt {thread_cache_size} > 0.

en: The thread cache is set to 0
vi: Bộ đệm tuyến trình được đặt thành 0

en: Thread cache hit rate %
vi: Tỷ lệ truy cập bộ nhớ đệm của luồng %

en: Thread cache is not efficient.
vi: Đệm tuyến trình không hiệu quả.

en: Increase {thread_cache_size}.
vi: Giảm {thread_cache_size}.

en: Thread cache hitrate: %s%%, this value should be above 80%%
vi: Tỷ lệ trúng bộ đệm tuyến trình: %s%%, giá trị này nên lớn hơn 80%%

en: Threads that are slow to launch
vi: Các tuyến trình khởi động chậm

en: There are too many threads that are slow to launch.
vi: Ở đây có quá nhiều tuyến trình khởi động chậm.

en: This generally happens in case of general system overload as it is pretty simple operations. You might want to monitor your system load carefully.
vi: Điều này thường xảy ra trong trường hợp hệ thống chung bị quá tải vì đây là thao tác khá đơn giản. Bạn có thể muốn theo dõi tải hệ thống của mình một cách cẩn thận.

en: %s thread(s) took longer than %s seconds to start, it should be 0
vi: %s luồng mất nhiều hơn %s giây để bắt đầu, lẽ ra phải là 0

en: Slow launch time
vi: Thời gian khởi chạy chậm

en: Slow_launch_time is above 2s.
vi: Slow_launch_time là trên 2giây.

en: Set {slow_launch_time} to 1s or 2s to correctly count threads that are slow to launch.
vi: Đặt {slow_launch_time} thành 1s hoặc 2s để đếm số lượng tuyến trình một cách đúng đắn cái mà khởi động chậm.

en: slow_launch_time is set to %s
vi: slow_launch_time được đặt thành %s

en: Percentage of used connections
vi: Tỷ lệ phần trăm số kết nối tối đa

en: The maximum amount of used connections is getting close to the value of {max_connections}.
vi: Số lượng kết nối được sử dụng tối đa đang tiến gần đến giá trị của {max_connections}.

en: Increase {max_connections}, or decrease {wait_timeout} so that connections that do not close database handlers properly get killed sooner. Make sure the code closes database handlers properly.
vi: Tăng {max_connections} hoặc giảm {wait_timeout} để các kết nối không đóng trình xử lý cơ sở dữ liệu đúng cách sẽ bị hủy sớm hơn. Đảm bảo mã đóng trình xử lý cơ sở dữ liệu đúng cách.

en: Max_used_connections is at %s%% of max_connections, it should be below 80%%
vi: Max_used_connections là %s%% của max_connections, giá trị này nên lớn hơn 80%%

en: Percentage of aborted connections
vi: Tỷ lệ phần trăm của các kết nối bị bãi bỏ

en: Too many connections are aborted.
vi: Quá nhiều kết nối bị bãi bỏ.

en: Connections are usually aborted when they cannot be authorized. <a href="https://www.percona.com/blog/2008/08/23/how-to-track-down-the-source-of-aborted_connects/">This article</a> might help you track down the source.
vi: Các kết nối thường bị hủy bỏ khi chúng không thể được cấp phép. <a href="https://www.percona.com/blog/2008/08/23/how-to-track-down-the-source-of-aborted_connects/">Bài viết này</a> có thể giúp bạn truy tìm nguồn gốc.

en: %s%% of all connections are aborted. This value should be below 1%%
vi: %s%% của tất cả các kết nối bị bãi bỏ, giá trị này nên dưới 1%%

en: Rate of aborted connections
vi: Tỷ lệ của các kết nối bị bãi bỏ

en: Aborted connections rate is at %s, this value should be less than 1 per hour
vi: Tỷ lệ của tất cả các kết nối bị bãi bỏ là %s, giá trị này nên dưới một lần mỗi giờ

en: Percentage of aborted clients
vi: Tỷ lệ phần trăm của các máy khách bị bãi bỏ

en: Too many clients are aborted.
vi: Quá nhiều ứng dụng khách bị bãi bỏ

en: Clients are usually aborted when they did not close their connection to MySQL properly. This can be due to network issues or code not closing a database handler properly. Check your network and code.
vi: Khách hàng thường bị hủy bỏ khi họ không đóng kết nối với MySQL đúng cách. Điều này có thể là do sự cố mạng hoặc mã không đóng trình xử lý cơ sở dữ liệu đúng cách. Kiểm tra mạng và mã của bạn.

en: %s%% of all clients are aborted. This value should be below 2%%
vi: %s%% của tất cả các máy khách bị bãi bỏ, giá trị này nên dưới 2%%

en: Rate of aborted clients
vi: Tỷ lệ của các máy khách bị bãi bỏ

en: Aborted client rate is at %s, this value should be less than 1 per hour
vi: Tỷ lệ của tất cả các máy khách bị bãi bỏ là %s, giá trị này nên dưới một lần mỗi giờ

en: Is InnoDB disabled?
vi: InnoDB bị tắt?

en: You do not have InnoDB enabled.
vi: Bạn không có bật bộ máy InnoDB.

en: InnoDB is usually the better choice for table engines.
vi: InnoDB thường là lựa chọn tốt hơn cho bộ máy bảng.

en: have_innodb is set to 'value'
vi: have_innodb được đặt thành “value”

en: InnoDB log size
vi: Kích cỡ nhật ký InnoDB

en: The InnoDB log file size is not an appropriate size, in relation to the InnoDB buffer pool.
vi: Kích thước tệp nhật lý InnoDB không phù hợp, liên quan đến vùng đệm của InnoDB.

en: Especially on a system with a lot of writes to InnoDB tables you should set {innodb_log_file_size} to 25% of {innodb_buffer_pool_size}. However the bigger this value, the longer the recovery time will be when database crashes, so this value should not be set much higher than 256 MiB. Please note however that you cannot simply change the value of this variable. You need to shutdown the server, remove the InnoDB log files, set the new value in my.cnf, start the server, then check the error logs if everything went fine. See also <a href="https://mysqldatabaseadministration.blogspot.com/2007/01/increase-innodblogfilesize-proper-way.html">this blog entry</a>
vi: Đặc biệt trên hệ thống có nhiều thao tác ghi vào bảng InnoDB, bạn nên đặt {innodb_log_file_size} là 25% của {innodb_buffer_pool_size}. Tuy nhiên, giá trị này càng lớn thì thời gian khôi phục sẽ càng lâu khi cơ sở dữ liệu gặp sự cố, vì vậy không nên đặt cao hơn 256 MiB. Tuy nhiên, xin lưu ý rằng bạn không thể đơn giản thay đổi giá trị của biến này. Bạn cần tắt máy chủ, xóa tệp nhật ký InnoDB, đặt giá trị mới trong my.cnf, khởi động máy chủ, sau đó kiểm tra nhật ký lỗi nếu mọi thứ đều ổn. Xem thêm <a href="https://mysqldatabaseadministration.blogspot.com/2007/01/increase-innodblogfilesize-proper-way.html">mục blog này</a>

en: Your InnoDB log size is at %s%% in relation to the InnoDB buffer pool size, it should not be below 20%%
vi: Kích thước nhật ký InnoDB của bạn ở mức %s%% so với kích thước nhóm bộ đệm InnoDB, nó không được dưới 20%%

en: Max InnoDB log size
vi: Kích cỡ nhật ký InnoDB tối đa

en: The InnoDB log file size is inadequately large.
vi: Kích thước tập tin nhật ký InnoDB không lớn.

en: It is usually sufficient to set {innodb_log_file_size} to 25% of the size of {innodb_buffer_pool_size}. A very big {innodb_log_file_size} slows down the recovery time after a database crash considerably. See also <a href="https://www.percona.com/blog/2006/07/03/choosing-proper-innodb_log_file_size/">this Article</a>. You need to shutdown the server, remove the InnoDB log files, set the new value in my.cnf, start the server, then check the error logs if everything went fine. See also <a href="https://mysqldatabaseadministration.blogspot.com/2007/01/increase-innodblogfilesize-proper-way.html">this blog entry</a>
vi: Thông thường, chỉ cần đặt {innodb_log_file_size} thành 25% kích thước của {innodb_buffer_pool_size} là đủ. {innodb_log_file_size} rất lớn làm chậm đáng kể thời gian khôi phục sau khi cơ sở dữ liệu gặp sự cố. Xem thêm <a href="https://www.percona.com/blog/2006/07/03/choosing-proper-innodb_log_file_size/">Bài viết này</a>. Bạn cần tắt máy chủ, xóa tệp nhật ký InnoDB, đặt giá trị mới trong my.cnf, khởi động máy chủ, sau đó kiểm tra nhật ký lỗi nếu mọi thứ đều ổn. Xem thêm <a href="https://mysqldatabaseadministration.blogspot.com/2007/01/increase-innodblogfilesize-proper-way.html">mục blog này</a>

en: Your absolute InnoDB log size is %s MiB
vi: Kích thước nhật ký InnoDB tuyệt đối của bạn là %s MiB

en: InnoDB buffer pool size
vi: Vùng đệm kích cỡ sai

en: Your InnoDB buffer pool is fairly small.
vi: Bộ đệm InnoDB của bạn khá nhỏ.

en: The InnoDB buffer pool has a profound impact on performance for InnoDB tables. Assign all your remaining memory to this buffer. For database servers that use solely InnoDB as storage engine and have no other services (e.g. a web server) running, you may set this as high as 80% of your available memory. If that is not the case, you need to carefully assess the memory consumption of your other services and non-InnoDB-Tables and set this variable accordingly. If it is set too high, your system will start swapping, which decreases performance significantly. See also <a href="https://www.percona.com/blog/2007/11/03/choosing-innodb_buffer_pool_size/">this article</a>
vi: Nhóm bộ đệm InnoDB có tác động sâu sắc đến hiệu suất của các bảng InnoDB. Gán tất cả bộ nhớ còn lại của bạn vào bộ đệm này. Đối với các máy chủ cơ sở dữ liệu chỉ sử dụng InnoDB làm công cụ lưu trữ và không chạy dịch vụ nào khác (ví dụ: máy chủ web), bạn có thể đặt mức này lên tới 80% bộ nhớ khả dụng của mình. Nếu không phải như vậy, bạn cần đánh giá cẩn thận mức tiêu thụ bộ nhớ của các dịch vụ khác và các Bảng không phải InnoDB rồi đặt biến này cho phù hợp. Nếu nó được đặt quá cao, hệ thống của bạn sẽ bắt đầu hoán đổi, điều này làm giảm hiệu suất đáng kể. Xem thêm <a href="https://www.percona.com/blog/2007/11/03/choosing-innodb_buffer_pool_size/">bài viết này</a>

en: You are currently using %s%% of your memory for the InnoDB buffer pool. This rule fires if you are assigning less than 60%%, however this might be perfectly adequate for your system if you don't have much InnoDB tables or other services running on the same machine.
vi: Bạn hiện đang sử dụng %s%% bộ nhớ cho vùng đệm InnoDB. Quy tắc này sẽ áp dụng nếu bạn chỉ định dưới 60%%, tuy nhiên, quy tắc này có thể hoàn toàn phù hợp với hệ thống của bạn nếu bạn không có nhiều bảng InnoDB hoặc các dịch vụ khác chạy trên cùng một máy.

en: MyISAM concurrent inserts
vi: Chèn đồng thời MyISAM

en: Enable {concurrent_insert} by setting it to 1
vi: Bật {concurrent_insert} bằng cách đặt giá trị cho nó thành 1

en: concurrent_insert is set to 0
vi: concurrent_insert được đặt thành 0

en: Query cache disabled
vi: Bộ nhớ đệm truy vấn đã bị tắt

en: The query cache is not enabled.
vi: Bộ nhớ đệm truy vấn đã bị tắt.

en: The query cache is known to greatly improve performance if configured correctly. Enable it by setting {query_cache_size} to a 2 digit MiB value and setting {query_cache_type} to 'ON'. <b>Note:</b> If you are using memcached, ignore this recommendation.
vi: Bộ đệm truy vấn được biết là cải thiện đáng kể hiệu suất nếu được cấu hình đúng. Kích hoạt nó bằng cách đặt {query_cache_size} thành giá trị MiB gồm 2 chữ số và đặt {query_cache_type} thành 'BẬT'. <b>Lưu ý:</b> Nếu bạn đang sử dụng memcached, hãy bỏ qua đề xuất này.

en: query_cache_size is set to 0 or query_cache_type is set to 'OFF'
vi: query_cache_size được đặt thành 0 hoặc query_cache_type được đặt thành “OFF”

en: Query cache efficiency (%)
vi: Hiệu suất bộ đệm truy vấn (%)

en: Query cache not running efficiently, it has a low hit rate.
vi: Bộ đệm truy vấn không chạy hiệu quả và có tỷ lệ truy cập thấp.

en: Consider increasing {query_cache_limit}.
vi: Cân nhắc tăng {query_cache_limit}.

en: The current query cache hit rate of %s%% is below 20%%
vi: Tỷ lệ truy cập bộ nhớ đệm truy vấn hiện tại là %s%% dưới 20%%

en: Query Cache usage
vi: Mức dùng bộ nhớ tạm khi truy vấn

en: Less than 80% of the query cache is being utilized.
vi: Ít hơn 80% bộ đệm truy vấn đang được sử dụng.

en: This might be caused by {query_cache_limit} being too low. Flushing the query cache might help as well.
vi: Điều này có thể do {query_cache_limit} quá thấp. Xóa bộ đệm truy vấn cũng có thể hữu ích.

en: The current ratio of free query cache memory to total query cache size is %s%%. It should be above 80%%
vi: Tỷ lệ hiện tại của bộ nhớ bộ đệm truy vấn miễn phí trên tổng kích thước bộ đệm truy vấn là %s%%. Nó phải trên 80%%

en: Query cache fragmentation
vi: Mức dùng bộ nhớ tạm khi truy vấn

en: The query cache is considerably fragmented.
vi: Bộ đệm truy vấn bị phân mảnh đáng kể.

en: Severe fragmentation is likely to (further) increase Qcache_lowmem_prunes. This might be caused by many Query cache low memory prunes due to {query_cache_size} being too small. For a immediate but short lived fix you can flush the query cache (might lock the query cache for a long time). Carefully adjusting {query_cache_min_res_unit} to a lower value might help too, e.g. you can set it to the average size of your queries in the cache using this formula: (query_cache_size - qcache_free_memory) / qcache_queries_in_cache
vi: Sự phân mảnh nghiêm trọng có khả năng (thêm nữa) làm tăng Qcache_lowmem_prunes. Điều này có thể do nhiều bộ đệm truy vấn bị cắt giảm bộ nhớ do {query_cache_size} quá nhỏ. Để khắc phục ngay lập tức nhưng trong thời gian ngắn, bạn có thể xóa bộ đệm truy vấn (có thể khóa bộ đệm truy vấn trong một thời gian dài). Việc điều chỉnh cẩn thận {query_cache_min_res_unit} thành giá trị thấp hơn cũng có thể hữu ích, ví dụ: bạn có thể đặt kích thước trung bình của các truy vấn trong bộ đệm bằng công thức sau: (query_cache_size - qcache_free_memory)/qcache_queries_in_cache

en: The cache is currently fragmented by %s%% , with 100%% fragmentation meaning that the query cache is an alternating pattern of free and used blocks. This value should be below 20%%.
vi: Bộ nhớ đệm hiện bị phân mảnh theo %s%%, với mức độ phân mảnh 100%% có nghĩa là bộ đệm truy vấn là một mẫu xen kẽ các khối trống và đã sử dụng. Giá trị này phải dưới 20%%.

en: Query cache low memory prunes
vi: Truy vấn bộ nhớ cache cắt giảm bộ nhớ thấp

en: Cached queries are removed due to low query cache memory from the query cache.
vi: Các truy vấn được lưu trong bộ nhớ đệm sẽ bị xóa do bộ nhớ đệm truy vấn trong bộ nhớ đệm truy vấn thấp.

en: You might want to increase {query_cache_size}, however keep in mind that the overhead of maintaining the cache is likely to increase with its size, so do this in small increments and monitor the results.
vi: Bạn có thể muốn tăng {query_cache_size}, tuy nhiên, hãy nhớ rằng chi phí duy trì bộ nhớ đệm có thể tăng theo kích thước của nó, vì vậy hãy thực hiện việc này theo từng bước nhỏ và theo dõi kết quả.

en: The ratio of removed queries to inserted queries is %s%%. The lower this value is, the better (This rules firing limit: 0.1%%)
vi: Tỷ lệ truy vấn bị xóa so với truy vấn được chèn là %s%%. Giá trị này càng thấp thì càng tốt (Giới hạn kích hoạt quy tắc này: 0,1%%)

en: Query cache max size
vi: Kích cỡ bộ nhớ đệm truy vấn tối đa

en: The query cache size is above 128 MiB. Big query caches may cause significant overhead that is required to maintain the cache.
vi: Kích thước bộ đệm truy vấn trên 128 MiB. Bộ đệm truy vấn lớn có thể gây ra hao phí đáng kể cần thiết để duy trì bộ đệm.

en: Depending on your environment, it might be performance increasing to reduce this value.
vi: Tùy thuộc vào môi trường của bạn, hiệu suất có thể tăng lên để giảm giá trị này.

en: Current query cache size: %s
vi: Kích cỡ bộ nhớ đệm truy vấn hiện tại: %s

en: Query cache min result size
vi: Cỡ kết đệm kết quả truy vấn tối thiểu

en: The max size of the result set in the query cache is the default of 1 MiB.
vi: Kích thước tối đa của tập kết quả trong bộ đệm truy vấn là mặc định là 1 MiB.

en: Changing {query_cache_limit} (usually by increasing) may increase efficiency. This variable determines the maximum size a query result may have to be inserted into the query cache. If there are many query results above 1 MiB that are well cacheable (many reads, little writes) then increasing {query_cache_limit} will increase efficiency. Whereas in the case of many query results being above 1 MiB that are not very well cacheable (often invalidated due to table updates) increasing {query_cache_limit} might reduce efficiency.
vi: Thay đổi {query_cache_limit} (thường bằng cách tăng) có thể tăng hiệu quả. Biến này xác định kích thước tối đa mà kết quả truy vấn có thể phải được chèn vào bộ đệm truy vấn. Nếu có nhiều kết quả truy vấn trên 1 MiB có khả năng lưu vào bộ nhớ đệm tốt (đọc nhiều, ghi ít) thì việc tăng {query_cache_limit} sẽ tăng hiệu quả. Trong khi đó, trong trường hợp có nhiều kết quả truy vấn trên 1 MiB không có khả năng lưu vào bộ nhớ đệm tốt (thường bị vô hiệu do cập nhật bảng), việc tăng {query_cache_limit} có thể làm giảm hiệu quả.

en: query_cache_limit is set to 1 MiB
vi: query_cache_limit được đặt thành 1 MiB

en: Error when evaluating: %s
vi: Gặp lỗi khi đánh giá: %s

en: Failed evaluating precondition for rule '%s'.
vi: Gặp lỗi khi chạy kiểm tra cho quy tắc “%s”.

en: Failed calculating value for rule '%s'.
vi: Gặp lỗi khi chạy kiểm tra cho quy tắc “%s”.

en: Failed running test for rule '%s'.
vi: Gặp lỗi khi chạy kiểm tra cho quy tắc “%s”.

en: Failed formatting string for rule '%s'.
vi: Gặp lỗi khi định dạng chuỗi cho quy tắc “%s”.

en: per second
vi: mỗi giây

en: per minute
vi: mỗi phút

en: per hour
vi: mỗi giờ

en: per day
vi: mỗi ngày

en: Search:
vi: Tìm kiếm:

en: Go
vi: Thực hiện

en: Keyname
vi: Tên khóa

en: Description
vi: Mô tả

en: Page number:
vi: Số trang:

en: Show all
vi: Hiện tất

en: Unknown
vi: Không xác định

[ctx: Collation]
en: German (phone book order)
vi: Tiếng Đức (thứ tự theo danh bạ)

[ctx: Collation]
en: German (dictionary order)
vi: Tiếng Đức (thứ tự từ điển)

[ctx: Collation]
en: Spanish (traditional)
vi: Tiếng Tây Ban Nha (truyền thống)

[ctx: Collation]
en: Spanish (modern)
vi: Tiếng Tây Ban Nha (hiện đại)

[ctx: Collation variant]
en: case-insensitive
vi: không phân biệt HOA/thường

[ctx: Collation variant]
en: case-sensitive
vi: phân biệt chữ HOA/thường

[ctx: Collation variant]
en: multi-level
vi: đa cấp độ

[ctx: Collation variant]
en: binary
vi: Nhị phân

[ctx: Collation]
en: Binary
vi: Nhị phân

[ctx: Collation]
en: West European
vi: Tây Âu

[ctx: Collation]
en: Central European
vi: Trung Âu

[ctx: Collation]
en: Russian
vi: Tiếng Nga

[ctx: Collation]
en: Simplified Chinese
vi: Tiếng Trung giản thể

[ctx: Collation]
en: Traditional Chinese
vi: Tiếng Trung phồn thể

[ctx: Collation]
en: Chinese
vi: Tiếng Trung

[ctx: Collation]
en: Japanese
vi: Tiếng Nhật

[ctx: Collation]
en: Baltic
vi: Tiếng Ban-tích

[ctx: Collation]
en: Arabic
vi: Tiếng Ả Rập

[ctx: Collation]
en: Korean
vi: Tiếng Hàn Quốc

[ctx: Collation]
en: Hebrew
vi: Tiếng Do Thái

[ctx: Collation]
en: Greek
vi: Tiếng Hy Lạp

[ctx: Collation]
en: Ukrainian
vi: Tiếng Ukraina

[ctx: Collation]
en: Turkish
vi: Tiếng Thổ Nhĩ Kỳ

[ctx: Collation]
en: Swedish
vi: Tiếng Thụy điển

[ctx: Collation]
en: Thai
vi: Tiếng Thái

[ctx: Collation]
en: Unknown
vi: Không xác định

[ctx: Collation]
en: Bulgarian
vi: Tiếng Bun-ga-ri

[ctx: Collation]
en: Czech
vi: Tiếng Séc

[ctx: Collation]
en: Danish
vi: Tiếng Đan Mạch

[ctx: Collation]
en: English
vi: Tiếng Anh

[ctx: Collation]
en: Esperanto
vi: Quốc tế ngữ

[ctx: Collation]
en: Hungarian
vi: Tiếng Hung Ga Ri

[ctx: Collation]
en: Classical Latin
vi: Tiếng Latin cổ điển

[ctx: Collation]
en: Polish
vi: Tiếng Ba Lan

[ctx: Collation]
en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: You should upgrade to %s %s or later.
vi: Bạn nên nâng cấp lên %s %s hay bản mới hơn.

en: Error: Token mismatch
vi: Lỗi: Không khớp thẻ

en: Failed to set session cookie. Maybe you are using HTTP instead of HTTPS to access phpMyAdmin.
vi: Không thể đặt cookie phiên. Có thể bạn đang sử dụng HTTP thay vì HTTPS để truy cập phpMyAdmin.

en: You have enabled mbstring.func_overload in your PHP configuration. This option is incompatible with phpMyAdmin and might cause some data to be corrupted!
vi: Bạn đã bật mbstring.func_overload trong cấu hình PHP của mình. Tùy chọn này không tương thích với phpMyAdmin và có thể khiến một số dữ liệu bị hỏng!

en: The ini_get and/or ini_set functions are disabled in php.ini. phpMyAdmin requires these functions!
vi: Các hàm ini_get và/hoặc ini_set bị tắt trong php.ini. phpMyAdmin yêu cầu các chức năng này!

en: GLOBALS overwrite attempt
vi: Cố gắng kết nối gặp lỗi

en: possible exploit
vi: Kết quả có thể

en: Users cannot set a higher value
vi: Người dùng không thể đặt giá trị cao hơn

en: If enabled, user can enter any MySQL server in login form for cookie auth.
vi: Nếu bật, người dùng có thể nhập bất kỳ máy chủ MySQL nào trong biểu mẫu đăng nhập để xác thực cookie.

en: Restricts the MySQL servers the user can enter when a login to an arbitrary MySQL server is enabled by matching the IP or hostname of the MySQL server to the given regular expression.
vi: Hạn chế các máy chủ MySQL người dùng có thể nhập khi một đăng nhập vào một máy chủ MySQL tùy ý được kích hoạt bằng cách kết hợp IP hoặc tên máy chủ của máy chủ MySQL với biểu thức thông thường nhất định.

en: Enabling this allows a page located on a different domain to call phpMyAdmin inside a frame, and is a potential [strong]security hole[/strong] allowing cross-frame scripting (XSS) attacks.
vi: Bật tính năng này cho phép một trang nằm trên một tên miền khác để gọi phpMyAdmin bên trong một khung và là [strong] lỗ hổng bảo mật [/strong] tiềm năng cho phép thực hiện các cuộc tấn công chéo (XSS).

en: Secret passphrase used for encrypting cookies in [kbd]cookie[/kbd] authentication.
vi: Mật khẩu bí mật được dùng để mã hóa cookies trong xác thực [kbd]cookie[/kbd].

en: Enable bzip2 compression for import operations.
vi: Bật nén bzip2 dành cho các thao tác nhập dữ liệu.

en: Enter the URL for your reCAPTCHA v2 compatible API.
vi: Nhập URL cho API tương thích reCAPTCHA v2 của bạn.

en: Enter the Content-Security-Policy snippet for your reCAPTCHA v2 compatible API.
vi: Nhập đoạn mã Chính sách bảo mật nội dung cho API tương thích reCAPTCHA v2 của bạn.

en: Enter the request parameter used by your reCAPTCHA v2 compatible API.
vi: Nhập tham số yêu cầu được API tương thích reCAPTCHA v2 của bạn sử dụng.

en: Enter the response parameter used by your reCAPTCHA v2 compatible API.
vi: Nhập tham số phản hồi được API tương thích reCAPTCHA v2 của bạn sử dụng.

en: Enter your public key for the reCAPTCHA service on your domain.
vi: Nhập khóa công khai cho dịch vụ reCAPTCHA trên miền của bạn.

en: Enter your private key for your domain reCAPTCHA service.
vi: Nhập khóa riêng cho dịch vụ reCAPTCHA tên miền của bạn.

en: Enter your siteverify URL for your reCAPTCHA service.
vi: Nhập URL siteverify cho dịch vụ reCAPTCHA của bạn.

en: Defines which type of editing controls should be used for CHAR and VARCHAR columns; [kbd]input[/kbd] - allows limiting of input length, [kbd]textarea[/kbd] - allows newlines in columns.
vi: Định nghĩa xem kiểu của điều khiển sửa chữa nào sẽ được dùng cho các cột CHAR và VARCHAR; [kbd]input[/kbd] - cho phép giới hạn chiều dài đầu vào,  [kbd]textarea[/kbd] - cho phép dòng mới trong cột.

en: Use user-friendly editor for editing SQL queries (CodeMirror) with syntax highlighting and line numbers.
vi: Dùng bộ biên soạn thân thiện người dùng để sửa truy vấn SQL (CodeMirror) có tô sáng cú pháp và số của dòng.

en: Find any errors in the query before executing it. Requires CodeMirror to be enabled.
vi: Tìm bất kỳ lỗi nào trong truy vấn trước khi thực thi nó. Cần bật CodeMirror.

en: Defines the minimum size for input fields generated for CHAR and VARCHAR columns.
vi: Định nghĩa cỡ tối thiểu cho các trường nhập liệu cho các cột CHAR và VARCHAR.

en: Defines the maximum size for input fields generated for CHAR and VARCHAR columns.
vi: Định nghĩa cỡ tối đa cho các trường nhập liệu cho các cột CHAR và VARCHAR.

en: Compress gzip exports on the fly without the need for much memory; if you encounter problems with created gzip files disable this feature.
vi: Nén phần xuất ra bằng gzip khi đang truyền không cần quá nhiều bộ nhớ; nếu bạn gặp vấn đề với việc tạo các tập tin gzip thì hãy tắt tính năng này đi.

en: Whether a warning ("Are your really sure…") should be displayed when you're about to lose data.
vi: Có nên hiện cảnh báo ("Bạn có thực sự chắc là muốn...") khi bạn chuẩn bị mất dữ liệu hay không.

en: Autocomplete of the table and column names in the SQL queries.
vi: Tự hoàn thiện nốt từ cho tên bảng và cột trong truy vấn SQL.

en: Values for options list for default transformations. These will be overwritten if transformation is filled in at table structure page.
vi: Giá trị cho danh sách tùy chọn cho các phép biến đổi mặc định. Chúng sẽ bị ghi đè nếu chuyển đổi được điền vào ở trang cấu trúc bảng.

en: Disable the table maintenance mass operations, like optimizing or repairing the selected tables of a database.
vi: Tắt các thao tác bảo trì bảng với số lượng lớn, như là tối ưu hóa hoặc sửa chữa các bảng đã chọn của một cơ sở dữ liệu.

en: Set the number of seconds a script is allowed to run ([kbd]0[/kbd] for no limit).
vi: Đặt số lượng giây tối đa mà văn lệnh được phép chạy ([kbd]0[/kbd] để không giới hạn gì).

en: Exclude definition of current user
vi: Loại trừ định nghĩa của người dùng hiện tại

en: Sort order for items in a foreign-key dropdown box; [kbd]content[/kbd] is the referenced data, [kbd]id[/kbd] is the key value.
vi: Thứ tự cho các mục trong hộp xổ xuống khóa-ngoại; [kbd]content[/kbd] là dữ liệu tham chiếu, [kbd]id[/kbd] là giá trị khóa.

en: Specify browser's title bar text. Refer to [doc@faq6-27]documentation[/doc] for magic strings that can be used to get special values.
vi: Chỉ định chữ trên thanh tiêu đề của trình duyệt. Xem [doc@faq6-27]tài liệu[/doc] để biết cách dùng các chuỗi màu nhiệm làm nên những giá trị đặc biệt thế nào.

en: Please note that phpMyAdmin is just a user interface and its features do not limit MySQL.
vi: Vui lòng chú ý là phpMyAdmin chỉ là giao diện người dùng và những đặc tính của nó không giới hạn MySQL.

en: Advanced server configuration, do not change these options unless you know what they are for.
vi: Cấu hình máy chủ cấp cao, đừng thay đổi những tùy chọn này trừ khi bạn biết chúng để làm gì.

en: Configure phpMyAdmin configuration storage to gain access to additional features, see [doc@linked-tables]phpMyAdmin configuration storage[/doc] in documentation.
vi: Cấu hình kho cấu hình phpMyAdmin để có lợi khi truy cập vào các đặc tính bổ sung, xem [doc@linked-tables]phpMyAdmin configuration storage[/doc] trong tài liệu.

en: Tracking of changes made in database. Requires the phpMyAdmin configuration storage.
vi: Theo dõi các thay đổi ở cơ sở dữ liệu. Yêu cầu kho cấu hình phpMyAdmin.

en: Customize browse mode.
vi: Chế độ duyệt tùy ý.

en: Customize default options.
vi: Các tùy chọn tùy thích mặc định.

en: Settings for phpMyAdmin developers.
vi: Cài đặt cho các nhà phát triển phpMyAdmin.

en: Customize edit mode.
vi: Cá nhân hóa chế độ chỉnh sửa

en: Customize default export options.
vi: Cá nhân hóa các tùy chọn xuất mặc định.

en: Set some commonly used options.
vi: Đặt một số tùy chọn hay dùng

en: Customize default common import options.
vi: Tùy chỉnh các tùy chọn nhập dữ liệu vào mặc định

en: Set import and export directories and compression options.
vi: Đặt các thư mục nhập và xuất và các tùy chọn nén.

en: Databases display options.
vi: Hiển thị tùy chọn thêm

en: Customize appearance of the navigation panel.
vi: Tùy chỉnh diện mạo của bảng điều hướng.

en: Customize the navigation tree.
vi: Cá nhân hóa cây điều hướng.

en: Servers display options.
vi: Các tùy chọn trình bày máy chủ.

en: Tables display options.
vi: Các tùy chọn trình bày bảng.

en: Settings that didn't fit anywhere else.
vi: Các cài đặt mà nó chẳng phù hợp ở chỗ khác.

en: Authentication settings.
vi: Cài đặt xác thực

en: Enter server connection parameters.
vi: Nhập vào các tham số kết nối máy chủ.

en: Customize links shown in SQL Query boxes.
vi: Tùy chỉnh liên kết hiện trong hộp Truy vấn SQL.

en: SQL queries settings.
vi: Các cài đặt các truy vấn.

en: Customize startup page.
vi: Tùy chỉnh trang bắt đầu.

en: Choose which details to show in the database structure (list of tables).
vi: Chọn chi tết nào sẽ được hiển thị trong cấu trúc cơ sở dữ liệu (danh sách các bảng).

en: Settings for the table structure (list of columns).
vi: Các cài đặt cho cấu trúc bảng (danh sách các cột).

en: Choose how you want tabs to work.
vi: Chọn thứ bạn muốn tab thực hiện.

en: Customize text input fields.
vi: Tùy chỉnh các trường nhập vào kiểu text

en: Customize default options
vi: Tùy chỉnh các tùy chọn mặc định

en: Disable some of the warnings shown by phpMyAdmin.
vi: Tắt một số cảnh báo hiển thị bởi phpMyAdmin.

en: Enable gzip compression for import and export operations.
vi: Bật nén gzip dành cho các thao tác nhập và xuất dữ liệu.

en: If enabled, phpMyAdmin continues computing multiple-statement queries even if one of the queries failed.
vi: Nếu bật, phpMyAdmin sẽ tiếp tục thực hiện các truy vấn ngay cả khi một trong số các truy vấn gặp lỗi.

en: Allow interrupt of import in case script detects it is close to time limit. This might be a good way to import large files, however it can break transactions.
vi: Cho phép ngắt nhập khẩu trong trường hợp văn lệnh dò thấy nó bị đóng vì giới hạn thời gian. Việc náy có lẽ tốt trong trường hợp bạn muốn nhập một tập tin có kích cỡ lớn, tuy nhiên nó có thể làm hỏng các giao dịch.

en: Default format; be aware that this list depends on location (database, table) and only SQL is always available.
vi: Định dạng mặc định; cần nhận thức rằng danh sách này còn phụ tuộc vào vị trí (cơ sở dữ liệu, bảng) và chỉ SQL là luôn khả dụng.

en: Update data when duplicate keys found on import
vi: Cập nhật dữ liệu khi các khóa trùng lắp được tìm thấy trong nhập vào

en: Number of queries to skip from start.
vi: Số lượng câu truy vấn được bỏ qua tính từ khởi đầu

en: If TRUE, logout deletes cookies for all servers; when set to FALSE, logout only occurs for the current server. Setting this to FALSE makes it easy to forget to log out from other servers when connected to multiple servers.
vi: Nếu ĐÚNG, đăng xuất xóa cookie cho tất cả máy chủ; khi đặt là SAI, đăng xuất chỉ xảy ra ở máy chủ hiện tại. Cài đặt này thành SAI làm bạn dễ quên đăng xuất khỏi các máy chủ khác khi kết nối với nhiều máy chủ.

en: Define whether the previous login should be recalled or not in [kbd]cookie[/kbd] authentication mode.
vi: Xác định đăng nhập trước đó có nên được thu hồi hay không trong chế độ xác thực [kbd]cookie[/kbd].

en: Defines how long (in seconds) a login cookie should be stored in browser. The default of 0 means that it will be kept for the existing session only, and will be deleted as soon as you close the browser window. This is recommended for non-trusted environments.
vi: Xác định khoảng thời gian (tính bằng giây) cookie đăng nhập phải được lưu trữ trong trình duyệt. Mặc định là 0 có nghĩa là nó sẽ được giữ lại cho phiên hiện tại, và sẽ bị xóa ngay khi bạn đóng cửa sổ trình duyệt. Đây là khuyến cáo cho môi trường không đáng tin cậy.

en: Maximum number of characters used when a SQL query is displayed.
vi: Số lượng các ký tự tối đa được dùng khi một truy vấn SQL được trưng bày.

en: The number of items that can be displayed on each page on the first level of the navigation tree.
vi: Số lượng mục mà nó có thể được trình bày trên mỗi trang của cây điều hướng

en: The number of items that can be displayed on each page of the navigation tree.
vi: Số lượng mục mà nó có thể được trình bày trên mỗi trang của cây điều hướng

en: Number of rows displayed when browsing a result set. If the result set contains more rows, "Previous" and "Next" links will be shown.
vi: Số dòng được hiển thị khi duyệt một tập kết quả. Nếu tập kết quả chứa nhiều hơn một dòng, liên kết "Kế trước" và "Kế tiếp" sẽ được hiển thị.

en: The number of bytes a script is allowed to allocate, e.g. [kbd]32M[/kbd] ([kbd]-1[/kbd] for no limit and [kbd]0[/kbd] for no change).
vi: Số byte mà tập lệnh được phép phân bổ, vd: [kbd]32M[/kbd] ([kbd]-1[/kbd] để không giới hạn và [kbd]0[/kbd] để không thay đổi).

en: In the navigation panel, replaces the database tree with a selector
vi: Trong bảng điều hướng, thay thế cây cơ sở dữ liệu bằng một bộ chọn

en: Link with main panel by highlighting the current database or table.
vi: Liên kết với bảng điều khiển chính bằng cách tô sáng cơ sở dữ liệu hay bảng hiện tại.

en: Open the linked page in the main window ([code]main[/code]) or in a new one ([code]new[/code]).
vi: Mở trang đã liên kết trong cửa số chính ([code]main[/code]) hay trong một cái mới ([code]new[/code]).

en: Defines the minimum number of items (tables, views, routines and events) to display a filter box.
vi: Các định nghĩa số lượng mục tin (bảng, view, thủ tục, sự kiện) được hiển thị trong hộp lọc tối thiểu.

en: Group items in the navigation tree (determined by the separator defined in the Databases and Tables tabs above).
vi: Nhóm các mục tin trong cây điều hướng (được nhận dạng bởi định nghĩa ngăn cách trong Cơ sở dữ liệu và Bảng tab ở phía trên).

en: Whether to offer the possibility of tree expansion in the navigation panel.
vi: Có để cho giãn rộng cây trong bản điều hướng hay không.

en: Whether to show procedures under database in the navigation tree
vi: Có cho hiển thị các thủ tục dưới cơ sở dữ liệu trong cây điều hướng hay không

en: Whether to expand single database in the navigation tree automatically.
vi: Có nên tự động mở rộng cơ sở dữ liệu đơn lẻ trong cây điều hướng hay không.

en: Set to 0 to collapse navigation panel.
vi: Đặt là 0 để thu gọn bảng điều hướng.

en: Show logo in navigation panel.
vi: Hiện biểu tượng trong bảng điều hướng

en: URL where logo in the navigation panel will point to.
vi: URL nơi mà biểu tượng trong bảng điều hướng sẽ chỉ đến đó.

en: Display server choice at the top of the navigation panel.
vi: Hiển thị lựa chọn máy chủ tại đỉnh của bảng điều hướng.

en: String that separates databases into different tree levels.
vi: Chuỗi mà ngăn cách các cơ sở dữ liệu thành các mức cây khác nhau.

en: String that separates tables into different tree levels.
vi: Chuỗi mà ngăn cách các bảng thành các mức cây khác nhau.

en: Highlight server under the mouse cursor.
vi: Tô sáng máy chủ dưới con trỏ chuột.

en: Whether to show tables under database in the navigation tree
vi: Có cho hiển thị các bảng dưới cơ sở dữ liệu trong cây điều hướng hay không

en: Whether to show views under database in the navigation tree
vi: Có cho hiển thị các view dưới dữ liệu trong cây điều hướng hay không

en: Whether to show functions under database in the navigation tree
vi: Có cho hiển thị các hàm dưới cơ sở dữ liệu trong cây điều hướng hay không

en: Whether to show events under database in the navigation tree
vi: Có cho hiển thị các sự kiện dưới cơ sở dữ liệu trong cây điều hướng hay không

en: [kbd]SMART[/kbd] - i.e. descending order for columns of type TIME, DATE, DATETIME and TIMESTAMP, ascending order otherwise.
vi: [kbd]SMART[/kbd] - vd thứ tự giảm dần cho cột kiểu TIME, DATE, DATETIME and TIMESTAMP, tăng dần cho các kiểu còn lại.

en: Disable the default warning that is displayed on the database details Structure page if any of the required tables for the phpMyAdmin configuration storage could not be found.
vi: Tắt cảnh báo mặc định cái mà được hiển thị trên trang Cấu trúc chi tiết cơ sở dữ liệu nếu bất kỳ bảng yêu cầu nào cho kho cấu hình phpMyAdmin không thể được tìm thấy.

en: Disable the default warning that is displayed on the Structure page if column names in a table are reserved MySQL words.
vi: Tắt cảnh báo mặc định cái mà được hiển thị trên trang Cấu trúc nếu tên các cột trong một bảng là từ dành riêng cho MySQL.

en: Enable if you want DB-based query history (requires phpMyAdmin configuration storage). If disabled, this utilizes JS-routines to display query history (lost by window close).
vi: Bật nếu bạn muốn lịch sử truy vấn dựa trên DB (yêu cầu lưu trữ cấu hình phpMyAdmin). Nếu bị tắt, điều này sử dụng các thói quen JS để hiển thị lịch sử truy vấn (bị mất bởi đóng cửa sổ).

en: Sets the effective timezone; possibly different than the one from your database server
vi: Thiết lập múi giờ hiệu quả; có thể khác với máy chủ cơ sở dữ liệu của bạn

en: Leave blank for no [doc@bookmarks@]bookmark[/doc] support, suggested: [kbd]pma__bookmark[/kbd]
vi: Để trống khi không hỗ trợ [doc@bookmarks@]đánh dấu[/doc], gợi ý: [kbd]pma__bookmark[/kbd]

en: Leave blank for no column comments/media types, suggested: [kbd]pma__column_info[/kbd].
vi: Để trống nếu không có chú thích cột/loại phương tiện, gợi ý: [kbd]pma__column_info[/kbd].

en: A special MySQL user configured with limited permissions, more information available on [doc@linked-tables]documentation[/doc].
vi: Một người dùng MySQL đặc biệt được cấu hình với quyền giới hạn, thông tin thêm nữa sẵn có trên [doc@linked-tables]tài liệu[/doc].

en: An alternate host to hold the configuration storage; leave blank to use the already defined host.
vi: Cách khác là máy chủ giữ kho cấu hình; để trống để dùng máy chủ đã định nghĩa sẵn có.

en: An alternate port to connect to the host that holds the configuration storage; leave blank to use the default port, or the already defined port, if the controlhost equals host.
vi: Một cổng thay thế để kết nối với máy chủ chứa bộ nhớ cấu hình; để trống để sử dụng cổng mặc định, hoặc cổng đã được xác định, nếu controlhost bằng máy chủ.

en: More information on [a@https://github.com/phpmyadmin/phpmyadmin/issues/8970]phpMyAdmin issue tracker[/a] and [a@https://bugs.mysql.com/19588]MySQL Bugs[/a]
vi: Thông tin thêm trên [a@https://github.com/phpmyadmin/phpmyadmin/issues/8970]theo dõi lỗi phpMyAdmin[/a] và [a@https://bugs.mysql.com/19588]Lỗi MySQL[/a]

en: Leave blank for no SQL query history support, suggested: [kbd]pma__history[/kbd].
vi: Để trống để không hỗ trợ lưu lịch sử truy vấn SQL, gợi ý: [kbd]pma__history[/kbd].

en: Limits number of table preferences which are stored in database, the oldest records are automatically removed.
vi: Giới hạn số lượng các sở thích của bảng được lưu trữ trong cơ sở dữ liệu, bản ghi cũ nhất được tự động xóa.

en: Leave blank for no QBE saved searches support, suggested: [kbd]pma__savedsearches[/kbd].
vi: Để trống nếu không hỗ trợ tìm kiếm đã lưu QBE, gợi ý: [kbd]pma__savedsearches[/kbd].

en: Leave blank for no export template support, suggested: [kbd]pma__export_templates[/kbd].
vi: Để trống để không hỗ trợ mẫu xuất, gợi ý: [kbd]pma__export_templates[/kbd].

en: Leave blank for no central columns support, suggested: [kbd]pma__central_columns[/kbd].
vi: Để trống nếu không có hỗ trợ cột trung tâm, gợi ý: [kbd]pma__central_columns[/kbd].

en: You can use MySQL wildcard characters (% and _), escape them if you want to use their literal instances, i.e. use [kbd]'my\_db'[/kbd] and not [kbd]'my_db'[/kbd].
vi: Bạn có thể sử dụng các ký tự đại diện MySQL (% và _), thoát chuỗi chúng nếu bạn muốn dụng chúng ở dạng nghĩa đen, vd: dùng [kbd]'my\_db'[/kbd] và không [kbd]'my_db'[/kbd].

en: Leave blank for no PDF schema support, suggested: [kbd]pma__pdf_pages[/kbd].
vi: Để trống nếu không có hỗ trợ giản đồ PDF, gợi ý: [kbd]pma__pdf_pages[/kbd].

en: Database used for relations, bookmarks, and PDF features. See [doc@linked-tables]pmadb[/doc] for complete information. Leave blank for no support. Suggested: [kbd]phpmyadmin[/kbd].
vi: Cơ sở dữ liệu được sử dụng cho các mối quan hệ, dấu trang và các tính năng PDF. Xem [doc@linked-tables]pmadb[/doc] để biết thông tin đầy đủ. Để trống khi không có hỗ trợ. Gợi ýt: [kbd]phpmyadmin[/kbd].

en: Leave blank for no "persistent" recently used tables across sessions, suggested: [kbd]pma__recent[/kbd].
vi: Để trống khi không có bảng gần đây "liên tục" được sử dụng xuyên các phiên, gợi ý: [kbd]pma__recent[/kbd].

en: Leave blank for no "persistent" favorite tables across sessions, suggested: [kbd]pma__favorite[/kbd].
vi: Để trống khi không có bảng yêu thích "liên tục" trên các phiên, gợi ý: [kbd]pma__favorite[/kbd].

en: Leave blank for no [doc@relations@]relation-links[/doc] support, suggested: [kbd]pma__relation[/kbd].
vi: Để trống để không hỗ trợ [doc@relations@]relation-links[/doc], gợi ý: [kbd]pma__relation[/kbd].

en: See [doc@authentication-modes]authentication types[/doc] for an example.
vi: Xem [doc@authentication-modes]các kiểu xác thực[/doc] cho ví dụ.

en: Leave blank for no PDF schema support, suggested: [kbd]pma__table_coords[/kbd].
vi: Để trống nếu không có hỗ trợ giản đồ PDF, gợi ý: [kbd]pma__table_coords[/kbd].

en: Table to describe the display columns, leave blank for no support; suggested: [kbd]pma__table_info[/kbd].
vi: Bảng để mô tả các cột hiển thị, để trống khi không có hỗ trợ; gợi ý: [kbd]pma__table_info[/kbd].

en: Leave blank for no "persistent" tables' UI preferences across sessions, suggested: [kbd]pma__table_uiprefs[/kbd].
vi: Để trống khi không có bảng tùy chọn giao diện "liên tục" trên các phiên, gợi ý: [kbd]pma__table_uiprefs[/kbd].

en: Defines the list of statements the auto-creation uses for new versions.
vi: Xác định danh sách các câu lệnh mà trình tạo tự động sử dụng cho các phiên bản mới.

en: Leave blank for no SQL query tracking support, suggested: [kbd]pma__tracking[/kbd].
vi: Để trống nếu không hỗ trợ theo dõi truy vấn SQL, gợi ý: [kbd]pma__tracking[/kbd].

en: Whether the tracking mechanism creates versions for tables and views automatically.
vi: Liệu cơ chế theo dõi có tự động tạo phiên bản cho bảng và chế độ xem hay không.

en: Both this table and the user groups table are required to enable the configurable menus feature; leaving either one of them blank will disable this feature, suggested: [kbd]pma__users[/kbd].
vi: Cả bảng này và bảng nhóm người dùng được yêu cầu để kích hoạt tính năng cấu hình của các menu; nếu một trong hai bảng bị để trống thì tính năng này sẽ bị tắt, gợi ý: [kbd]pma__users[/kbd].

en: Both this table and the users table are required to enable the configurable menus feature; leaving either one of them blank will disable this feature, suggested: [kbd]pma__usergroups[/kbd].
vi: Cả bảng này và bảng người dùng được yêu cầu để kích hoạt tính năng cấu hình của các menu; nếu một trong hai bảng bị để trống thì tính năng này sẽ bị tắt, gợi ý: [kbd]pma__usergroups[/kbd].

en: Leave blank to disable the feature to hide and show navigation items, suggested: [kbd]pma__navigationhiding[/kbd].
vi: Để trống để tắt tính năng tắt và hiện mục điều hướng, gợi ý: [kbd]pma__navigationhiding[/kbd].

en: A user-friendly description of this server. Leave blank to display the hostname instead.
vi: Mô tả thân thiện người dùng cho máy này. Để trống thì chỉ hiển thị tên máy.

en: Leave blank if not used.
vi: Bỏ trống nếu không dùng.

en: Leave blank for defaults.
vi: Để trống để mặc định.

en: Authentication method to use.
vi: Phương thức xác thực sẽ dùng

en: Compress connection to MySQL server.
vi: Kết nối có nén  đến máy phục vụ MySQL.

en: Hide databases matching regular expression (PCRE).
vi: Ẩn các cơ sở dữ liệu khớp mẫu biểu thức chính quy (PCRE).

en: Hostname where MySQL server is running.
vi: Tên máy nơi mà máy chủ MySQL đang chạy.

en: Leave empty if not using config auth.
vi: Để trống nếu không sử dụng xác thực cấu hình.

en: Port on which MySQL server is listening, leave empty for default.
vi: Cổng mà trên đó dịch vụ MySQL dùng để lắng nghe, để trống để dùng mặc định.

en: Socket on which MySQL server is listening, leave empty for default.
vi: Ổ cắm mạng mà MySQL đang lắng nghe, để trắng để dùng mặc định.

en: Enable SSL for connection to MySQL server.
vi: Dùng SSL khi kết nối đến máy chủ MySQL

en: Please note that enabling this has no effect with [kbd]config[/kbd] authentication mode because the password is hard coded in the configuration file; this does not limit the ability to execute the same command directly.
vi: Xin lưu ý rằng việc bật tính năng này không ảnh hưởng đến chế độ xác thực của [kbd]cấu hình[/kbd] vì mật khẩu được mã hóa cứng trong tệp cấu hình; điều này không giới hạn khả năng thực hiện cùng một lệnh trực tiếp.

en: Show or hide a column displaying the Creation timestamp for all tables.
vi: Hiển thị hay ẩn các cột trình bày dấu thời gian Tạo cho mọi bảng.

en: Show or hide a column displaying the Last update timestamp for all tables.
vi: Hiển thị hay ẩn các cột trình bày dấu thời gian cập nhật lần cuối cho mọi bảng.

en: Show or hide a column displaying the Last check timestamp for all tables.
vi: Hiển thị hay ẩn các cột trình bày dấu thời gian kiểm tra lần cuối cho mọi bảng.

en: Defines whether or not type fields should be initially displayed in edit/insert mode.
vi: Định nghĩa xem các trường kiểu có nên được hiển thị vào lúc ban đầu trong chế độ sửa/chèn hay không.

en: Whether a user should be displayed a "show all (rows)" button.
vi: Một người dùng có nên hiển thị một nút "hiện tất (các dòng)" hay không.

en: Show or hide a column displaying the comments for all tables.
vi: Hiển thị hay ẩn các cột trình bày ghi chú cho mọi bảng.

en: Display the function fields in edit/insert mode.
vi: Hiển thị các trường hàm trong chế độ sửa/chèn.

en: Whether to show hint or not.
vi: Hiển thị hay ẩn gợi ý.

en: Defines whether SQL queries generated by phpMyAdmin should be displayed.
vi: Định nghĩa xem các truy vấn SQL được tạo bởi phpMyAdmin có nên được hiển thị hay không.

en: Mark used tables and make it possible to show databases with locked tables.
vi: Đánh dấu các bảng đã dùng và làm cho nó có thể hiển thị các cơ sở dữ liệu với các bảng khóa.

en: Disable the default warning that is displayed on the main page if Suhosin is detected.
vi: Tắt cảnh báo mặc định cái mà được hiển thị trên trang chính nếu Suhosin được tìm thấy.

en: Disable the default warning that is displayed on the main page if the value of the PHP setting session.gc_maxlifetime is less than the value of `LoginCookieValidity`.
vi: Tắt cảnh báo mặc định cái mà hiển thị trên trang chính nếu giá trị của cài đặt phiên  PHP session.gc_maxlifetime thấp hơn giá trị của `LoginCookieValidity`.

en: Textarea size (columns) in edit mode, this value will be emphasized for SQL query textareas (*2).
vi: Kích thước văn bản (cột) trong chế độ chỉnh sửa, giá trị này sẽ được nhấn mạnh cho các vùng văn bản truy vấn SQL (* 2).

en: Textarea size (rows) in edit mode, this value will be emphasized for SQL query textareas (*2).
vi: Kích thước văn bản (dòng) trong chế độ chỉnh sửa, giá trị này sẽ được nhấn mạnh cho các vùng văn bản truy vấn SQL (*2).

en: When disabled, users cannot set any of the options below, regardless of the checkbox on the right.
vi: Khi bị tắt, người dùng không thể đặt bất kỳ tùy chọn nào ở phía dưới, bất chấp hộp kiểm ở bên phải.

en: The username for authenticating with the proxy. By default, no authentication is performed. If a username is supplied, Basic Authentication will be performed. No other types of authentication are currently supported.
vi: Tên người dùng để xác thực với proxy. Theo mặc định, không xác thực được thực hiện. Nếu tên người dùng được cung cấp, việc chứng thực cơ bản sẽ được thực hiện. Không có loại chứng thực khác hiện đang được hỗ trợ.

en: Queries are executed by pressing Enter (instead of Ctrl+Enter). New lines will be inserted with Shift+Enter.
vi: Truy vấn được thực thi bằng cách bấm Enter (thay vì  Ctrl+Enter). Các dòng mới sẽ được chèn thêm bằng Shift+Enter.

en: Highlight selected rows.
vi: Tô sáng các dòng đã chọn.

en: Highlight row pointed by the mouse cursor.
vi: Tô sáng dòng mà nó được con trỏ chuột chỉ đến.

en: Number of columns for CHAR/VARCHAR textareas.
vi: Số cột cho vùng văn bản CHAR/VARCHAR.

en: Number of rows for CHAR/VARCHAR textareas.
vi: Số dòng cho vùng văn bản CHAR/VARCHAR.

en: Log SQL queries and their execution time, to be displayed in the console
vi: Ghi nhật ký các truy vấn SQL và thời gian thực hiện nó, được hiển thị trong thiết bị điều khiển

en: Tab that is displayed when entering a database.
vi: Tab mà được hiển thị khi vào một cơ sở dữ liệu.

en: Tab that is displayed when entering a server.
vi: Tab mà được hiển thị khi vào một máy chủ.

en: Tab that is displayed when entering a table.
vi: Tab mà được hiển thị khi vào một bảng.

en: Whether the table structure actions should be hidden.
vi: Có để thao tác với cấu trúc của bảng ẩn hay không.

en: Whether column comments should be shown in table structure view
vi: Có nên để ghi chú cột hiển thị trong khi xem cấu trúc bảng

en: Show server listing as a list instead of a drop down.
vi: Hiện danh sách máy chủ dạng danh sách thay cho kiểu thả xuống.

en: A dropdown will be used if fewer items are present.
vi: Một hộp chọn đổ xuống sẽ được dùng nếu ít hơn các mục hiện diện.

en: Default value for foreign key checks checkbox for some queries.
vi: Giá trị mặc định cho dấu kiểm kiểm khóa ngoại cho một số truy vấn.

en: How many rows can be inserted at one time.
vi: Bao nhiêu dòng có thể chèn vào cùng một lúc

en: Maximum number of characters shown in any non-numeric column on browse view.
vi: Số lượng tối đa các ký tự hiển thị trong cột không-phải-số trong bộ trình bày duyệt.

en: Define how long (in seconds) a login cookie is valid.
vi: Định nghĩa xem cookie đăng nhập có hiệu lực trong vòng bao nhiêu giây.

en: Double size of textarea for LONGTEXT columns.
vi: Làm cho cỡ của vùng văn bản cho cột LONGTEXT lớn gấp đôi

en: Maximum number of databases displayed in database list.
vi: Số lượng cơ sở dữ liệu tối đa sẽ được hiển thị trong danh sách

en: Maximum number of tables displayed in table list.
vi: Số lượng cơ sở dữ liệu tối đa sẽ được hiển thị trong danh sách

en: Maximum number of recently used tables; set 0 to disable.
vi: Số lượng hàng tối đa có thể hiển thị

en: Maximum number of favorite tables; set 0 to disable.
vi: Số lượng hàng tối đa có thể hiển thị

en: These are Edit, Copy and Delete links.
vi: Có các liên kết Sửa, Chép và Xóa.

en: Whether to show row links even in the absence of a unique key.
vi: Có hiển thị các liên kết hàng ngay cả trong trường hợp thiếu vắng khóa duy nhất.

en: Disable shortcut keys
vi: Tắt phiếm tắt

en: Use natural order for sorting table and database names.
vi: Dùng thứ tự tự nhiên để sắp xếp tên bảng và cơ sở dữ liệu.

en: Use only icons, only text or both.
vi: Dùng biểu tượng, chỉ có chữ hay cả hai

en: Use GZip output buffering for increased speed in HTTP transfers.
vi: Sử dụng bộ đệm đầu ra GZip để tăng tốc độ truyền HTTP.

en: Use persistent connections to MySQL databases.
vi: Cổng để kết nối đến máy phục vụ

en: Disallow BLOB and BINARY columns from editing.
vi: Không cho phép sửa các cột BLOB và BINARY.

en: How many queries are kept in history.
vi: Bao nhiêu truy vấn sẽ được lưu giữ trong lịch sử

en: Select which functions will be used for character set conversion.
vi: Chọn hàm nào sẽ được dùng cho chuyển đổi bộ mã ký tự

en: When browsing tables, the sorting of each table is remembered.
vi: Khi duyệt các bảng, việc sắp xếp của từng bảng được ghi nhớ.

en: Default sort order for tables with a primary key.
vi: Thứ tự sắp xếp mặc định cho bảng với một khóa chính.

en: Repeat the headers every X cells, [kbd]0[/kbd] deactivates this feature.
vi: Lặp lại đầu đề mỗi X ô, [kbd]0[/kbd] để tắt tính năng này.

en: For display Options
vi: Cho các tùy chọn hiển thị

en: Directory where exports can be saved on server.
vi: Thư mục nào sẽ dùng để lưu khi xuất trên máy chủ.

en: Defines whether the query box should stay on-screen after its submission.
vi: Định nghĩa xem hộp truy vấn có ở lại trên màn hình sau khi đã được gửi đi hay không.

en: Title of browser window when a database is selected.
vi: Đầu đề của cửa sổ trình duyệt khi một cơ sở dữ liệu được chọn.

en: Title of browser window when nothing is selected.
vi: Đầu đề của cửa sổ trình duyệt khi không có gì được chọn.

en: Title of browser window when a server is selected.
vi: Đầu đề của cửa sổ trình duyệt khi một máy chủ được chọn.

en: Title of browser window when a table is selected.
vi: Đầu đề của cửa sổ trình duyệt khi một bảng được chọn.

en: Directory on server where you can upload files for import.
vi: Thư mục trên máy chủ nơi bạn có thể tải tệp lên để nhập.

en: Allow for searching inside the entire database.
vi: Cho phép tìm kiếm trong toàn bộ cơ sở dữ liệu.

en: Enables check for latest version on main phpMyAdmin page.
vi: Cho phép kiểm tra phiên bản mới nhất trên trang phpMyAdmin chính.

en: The password for authenticating with the proxy.
vi: Mật khẩu để xác thực với máy ủy nhiệm.

en: Enable ZIP compression for import and export operations.
vi: Bật nén zip dành cho các thao tác nhập và xuất dữ liệu.

en: Choose the default action when sending error reports.
vi: Chọn thao tác mặc định khi gửi các báo cáo lỗi.

en: Allow login to any MySQL server
vi: Cho phép đăng nhập vào máy chủ MySQL bất kỳ

en: Restrict login to MySQL server
vi: Hạn chế đăng nhập vào máy chủ MySQL

en: Allow third party framing
vi: Cho phép khung của bên thứ ba

en: Show "Drop database" link to normal users
vi: Hiển thị liên kết "Xóa cơ sở dữ liệu" với người dùng thông thường

en: Blowfish secret
vi: Mã hóa kiểu Blowfish

en: Row marker
vi: Bộ tạo dòng

en: Highlight pointer
vi: Tô sáng con trỏ

en: CHAR columns editing
vi: Sửa các cột CHAR

en: Enable CodeMirror
vi: Bật CodeMirror

en: Enable linter
vi: Bật bộ kiểm chuẩn

en: Minimum size for input field
vi: Cỡ tối thiểu cho trường nhập liệu

en: Maximum size for input field
vi: Cỡ tối đa cho trường nhập liệu

en: CHAR textarea columns
vi: Số cột cho vùng văn bản CHAR

en: CHAR textarea rows
vi: Số dòng cho vùng văn bản CHAR

en: Check config file permissions
vi: Kiểm tra đặc quyền của tập tin cấu hình

en: Compress on the fly
vi: Nén khi đang truyền (on-the-fly)

en: Confirm DROP queries
vi: Xác nhận truy vấn xóa (DROP)

en: Debug SQL
vi: Gỡ rối SQL

en: Paper size
vi: Cỡ giấy

en: Default database tab
vi: Tab cho cơ sở dữ liệu mặc định

en: Default server tab
vi: Tab máy chủ mặc định

en: Default table tab
vi: Tab cho bảng mặc định

en: Enable autocomplete for table and column names
vi: Bật tự hoàn thiện nốt từ cho tên bảng và cột

en: Show column comments
vi: Hiển thị các chú thích của bảng

en: Hide table structure actions
vi: Ẩn các thao tác với cấu trúc bảng

en: Default transformations for Substring
vi: Các phép biến đổi mặc định cho chuỗi phụ

en: Default transformations for Bool2Text
vi: Các phép biến đổi mặc định cho Bool2Text

en: Default transformations for External
vi: Các phép biến đổi mặc định cho bề ngoài

en: Default transformations for PreApPend
vi: Các phép biến đổi mặc định cho PreApPend

en: Default transformations for DateFormat
vi: Các phép biến đổi mặc định cho định dạng ngày

en: Default transformations for Inline
vi: Các phép biến đổi mặc định cho Inline

en: Default transformations for TextImageLink
vi: Các phép biến đổi mặc định cho Chữ/Hình/LiênKết

en: Default transformations for TextLink
vi: Các phép biến đổi mặc định cho Chữ/LiênKết

en: Display servers as a list
vi: Hiển thị các máy chủ dạng danh sách

en: Disable multi table maintenance
vi: Tắt bảo trì đa bảng

en: Maximum execution time
vi: Thời gian thi hành tối đa

en: Save as file
vi: Lưu thành tập tin

en: Character set of the file
vi: Bảng mã của tập tin

en: Format
vi: Định dạng

en: Compression
vi: Nén

en: Put columns names in the first row
vi: Đặt tên các cột ở hàng đầu tiên

en: Columns enclosed with
vi: Bao các cột bằng

en: Columns escaped with
vi: Thoát các cột bằng

en: Replace NULL with
vi: Thay thế NULL bằng

en: Remove CRLF characters within columns
vi: Gỡ bỏ các ký tự CRLF có trong các cột

en: Columns terminated with
vi: Các cột được chấm dứt bằng

en: Lines terminated with
vi: Dòng được chấm dứt bằng

en: Excel edition
vi: Bản ấn hành Excel

en: Database name template
vi: Mẫu tên cơ sở dữ liệu

en: Server name template
vi: Mẫu tên máy phục vụ

en: Table name template
vi: Mẫu tên bảng

en: Dump table
vi: Đổ bảng

en: Include table caption
vi: Bao gồm nhãn bảng

en: Comments
vi: Ghi chú

en: Table caption
vi: Nhãn của bảng

en: Continued table caption
vi: Tiêu đề bảng tiếp diễn

en: Label key
vi: Khóa nhãn

en: Media type
vi: Loại phương tiện

en: Relationships
vi: Quan hệ

en: Export method
vi: Phương pháp xuất ra

en: Save on server
vi: Ghi lại tại máy chủ

en: Overwrite existing file(s)
vi: Ghi đè lên tập tin đã có

en: Export as separate files
vi: Xuất ra như là các tập tin khác

en: Add AUTO_INCREMENT value
vi: Thêm giá trị AUTO_INCREMENT

en: Enclose table and column names with backquotes
vi: Bao quanh tên bảng và cột bằng dấu nháy ngược

en: SQL compatibility mode
vi: Chế độ tương thích SQL

en: Creation/Update/Check dates
vi: Ngày Tạo/Cập nhật/Kiểm tra

en: Use delayed inserts
vi: Dùng chèn trễ

en: Disable foreign key checks
vi: Tắt kiểm tra khóa ngoại

en: Export views as tables
vi: Xuất view như là một bảng

en: Export related metadata from phpMyAdmin configuration storage
vi: Xuất siêu dữ liệu quan hệ từ kho cấu hình phpMyAdmin

en: Add %s
vi: Thêm %s

en: Use hexadecimal for BINARY & BLOB
vi: Dùng hệ bát phân cho BINARY & BLOB

en: Add IF NOT EXISTS (less efficient as indexes will be generated during table creation)
vi: Thêm IF NOT EXISTS (kém hiệu quả với các chỉ mục sẽ được tạo khi bảng được tạo)

en: Use ignore inserts
vi: Dùng chèn bỏ qua

en: Syntax to use when inserting data
vi: Cú pháp để dùng khi thêm dữ liệu

en: Maximal length of created query
vi: Chiều dài tối đa của truy vấn được tạo

en: Export type
vi: Kiểu xuất ra

en: Enclose export in a transaction
vi: Bao quanh những thứ xuất ra bằng một giao dịch

en: Export time in UTC
vi: Xuất thời gian theo định dạng UTC

en: Foreign key dropdown order
vi: Thứ tự thả xuống khóa ngoại

en: Foreign key limit
vi: Giới hạn khóa ngoại

en: Foreign key checks
vi: Kiểm tra khóa ngoại

en: Databases
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Browse mode
vi: Chế độ duyệt

en: Developer
vi: Nhà phát triển

en: Edit mode
vi: Chế độ sửa

en: Export defaults
vi: Các mặc định xuất

en: General
vi: Chung

en: Import defaults
vi: Các mặc định nhập vào

en: Import / export
vi: Nhập / Xuất

en: Navigation panel
vi: Bảng điều hướng

en: Navigation tree
vi: Cây điều hướng

en: Servers
vi: Máy phục vụ

en: Tables
vi: Các bảng

en: Main panel
vi: Bảng điều khiển chính

en: Other core settings
vi: Các tùy chọn lõi khác

en: Page titles
vi: Tiêu đề trang

en: Security
vi: Bảo mật

en: Basic settings
vi: Cài đặt cơ bản

en: Authentication
vi: Xác thực

en: Server configuration
vi: Cấu hình máy chủ

en: Configuration storage
vi: Cấu hình kho chứa

en: Changes tracking
vi: Theo dõi thay đổi

en: SQL Query box
vi: Hộp truy vấn SQL

en: SQL queries
vi: Truy vấn SQL

en: Startup
vi: Ban đầu

en: Database structure
vi: Cấu trúc cơ sở dữ liệu

en: Table structure
vi: Cấu trúc bảng

en: Tabs
vi: Các tab

en: Display relational schema
vi: Hiển thị lược đồ quan hệ

en: Text fields
vi: Trường Text

en: Texy! text
vi: Chép đoạn

en: Warnings
vi: Cảnh báo

en: Console
vi: Bảng điều khiển

en: Extra parameters for iconv
vi: Các tham số bổ xung cho iconv

en: Ignore multiple statement errors
vi: Bỏ qua các lỗi đa câu lệnh

en: Partial import: allow interrupt
vi: Nhập từng phần: cho phép ngắt

en: Do not abort on INSERT error
vi: Đừng bãi bỏ lỗi INSERT

en: Add ON DUPLICATE KEY UPDATE
vi: Thêm ON DUPLICATE KEY UPDATE

en: Format of imported file
vi: Định dạng của tập tin nhập vào

en: Use LOCAL keyword
vi: Dùng từ khóa LOCAL

en: Column names in first row
vi: Tên cột trong hàng đầu tiên

en: Do not import empty rows
vi: Không nhập các dòng trống rỗng

en: Import currencies ($5.00 to 5.00)
vi: Nhập tiền tệ ($5.00 thành 5.00)

en: Import percentages as proper decimals (12.00% to .12)
vi: Nhập phần trăm thành dạng thập phân cho thích hợp (12.00% thành .12)

en: Partial import: skip queries
vi: Nhập từng phần: bỏ qua các truy vấn

en: Do not use AUTO_INCREMENT for zero values
vi: Không dùng AUTO_INCREMENT cho các giá trị mặc định

en: Read as multibytes
vi: Đọc là đa byte

en: Initial state for sliders
vi: Trạng thái khởi đầu cho con trượt

en: Number of inserted rows
vi: Số lượng dòng được thêm vào

en: Limit column characters
vi: Giới hạn số ký tự mỗi cột

en: Delete all cookies on logout
vi: Xóa cookie sau khi đăng xuất

en: Login cookie store
vi: Kho cookie đăng nhập

en: Login cookie validity
vi: Hiệu lực của cookie

en: Bigger textarea for LONGTEXT
vi: Vùng văn bản lớn hơn cho LONGTEXT

en: Maximum displayed SQL length
vi: Chiều dài SQL tối đa khi hiển thị

en: Maximum databases
vi: Số lượng cơ sở dữ liệu tối đa

en: Maximum items on first level
vi: Số mục tối đa ở mức đầu tiên

en: Maximum items in branch
vi: Số mục tin tối đa trên nhánh

en: Maximum number of rows to display
vi: Số lượng hàng tối đa có thể hiển thị

en: Maximum tables
vi: Số bảng tối đa

en: Memory limit
vi: Giới hạn bộ nhớ

en: Show databases navigation as tree
vi: Hiển thị bảng điều hướng cơ sở dữ liệu dạng cây

en: Navigation panel width
vi: Độ rộng bảng điều hướng

en: Link with main panel
vi: Liên kết với bảng điều khiển chính

en: Display logo
vi: Hiện biểu tượng

en: Logo link URL
vi: URL của Logo

en: Logo link target
vi: Đích của liên kết Logo

en: Display servers selection
vi: Hiển thị bộ chọn máy dịch vụ

en: Target for quick access icon
vi: Đích cho biểu tượng truy cập nhanh

en: Target for second quick access icon
vi: Đích cho biểu tượng truy cập nhanh thứ hai

en: Minimum number of items to display the filter box
vi: Các định nghĩa số lượng mục tin được hiển thị trong hộp lọc tối thiểu.

en: Minimum number of databases to display the database filter box
vi: Số lượng cơ sở dữ liệu trình bày ở hộp lọc cơ sở dữ liệu tối đa

en: Group items in the tree
vi: Nhóm các mục tin trong cây

en: Database tree separator
vi: Dấu ngăn cách cây cơ sở dữ liệu

en: Table tree separator
vi: Dấu ngăn cách cây bảng

en: Maximum table tree depth
vi: Độ sâu cây bảng tối đa

en: Enable highlighting
vi: Tô sáng

en: Enable navigation tree expansion
vi: Bật mở rộng cây điều hướng

en: Show tables in tree
vi: Hiện bảng trong cây

en: Show views in tree
vi: Hiện view trong cây

en: Show functions in tree
vi: Hiển thị các hàm trong cây

en: Show procedures in tree
vi: Hiển thị thủ tục trong cây

en: Show events in tree
vi: Hiển thị sự kiện trong cây

en: Recently used tables
vi: Các bảng mới dùng gần đây

en: Favorite tables
vi: Bảng ưa dùng

en: Where to show the table row links
vi: Hiển thị liên kết hàng bảng ở đâu

en: Show row links anyway
vi: Dù sao vẫn hiển thị liên kết hàng

en: Natural order
vi: Thứ tự tự nhiên

en: Table navigation bar
vi: Xóa thanh công cụ kết nối nhanh

en: GZip output buffering
vi: Đệm kết xuất GZip

en: Default sorting order
vi: Kiểu sắp xếp mặc định

en: Persistent connections
vi: Các kết nối lâu dài

en: Missing phpMyAdmin configuration storage tables
vi: Thiếu các bảng lưu trữ cấu hình phpMyAdmin

en: MySQL reserved word warning
vi: Cảnh báo từ dành riêng cho MySQL

en: How to display the menu tabs
vi: Hển thị các tab trình đơn thế nào

en: How to display various action links
vi: Hiển thị các liên kết thao tác khác nhau thế nào

en: Protect binary columns
vi: Các cột nhị phân bảo vệ

en: Permanent query history
vi: Lịch sử truy vấn vĩnh viễn

en: Query history length
vi: Độ dài của lịch sử các câu truy vấn

en: Recoding engine
vi: Bộ máy ghi

en: Remember table's sorting
vi: Nhớ sắp xếp của bảng

en: Primary key default sort order
vi: Thứ tự sắp xếp mặc định cho khóa chính

en: Repeat headers
vi: Lặp lại đầu đề

en: Grid editing: trigger action
vi: Sửa lưới: thao tác bẫy

en: Relational display
vi: Hiển thị quan hệ

en: Grid editing: save all edited cells at once
vi: Sửa lưới: lưu lại mọi ô đã sửa cùng lúc

en: Save directory
vi: Thư mục lưu trữ

en: Host authorization order
vi: Thứ tự xác thực máy chủ

en: Host authorization rules
vi: Quy tắc xác thực máy

en: Allow logins without a password
vi: Cho đăng nhập mà không cần mật khẩu

en: Allow root login
vi: Cho phép tài khoản root đăng nhập

en: Session timezone
vi: Múi giờ phiên

en: Authentication type
vi: Kiểu xác thực

en: Bookmark table
vi: Bảng lưu trang đánh dấu

en: Column information table
vi: Bảng thông tin cột

en: Compress connection
vi: Nén dữ liệu kết nối

en: Control user password
vi: Mật khẩu người dùng điều khiển

en: Control user
vi: Người dùng điều khiển

en: Control host
vi: Máy điều khiển

en: Control port
vi: Cổng điều khiển

en: Disable use of INFORMATION_SCHEMA
vi: Tắt việc dùng INFORMATION_SCHEMA

en: Hide databases
vi: Ẩn các cơ sở dữ liệu

en: SQL query history table
vi: Bảng lịch sử truy vấn SQL

en: Server hostname
vi: Tên máy phục vụ

en: Logout URL
vi: URL đăng xuất

en: Maximal number of table preferences to store
vi: Số lượng tham chiếu bảng tối đa có thể lưu trữ

en: Export templates table
vi: Xuất bảng mẫu

en: Central columns table
vi: Bảng các cột trung tâm

en: Show only listed databases
vi: Chỉ hiển thị các cơ sở dữ liệu đã liệt kê

en: Password for config auth
vi: Mật khẩu cho xác thực cấu hình

en: PDF schema: pages table
vi: Lược đồ PDF: bảng các trang

en: Database name
vi: Tên cơ sở dữ liệu

en: Server port
vi: Cổng máy phục vụ

en: Recently used table
vi: Các bảng mới dùng

en: Favorites table
vi: Bảng ưa dùng

en: Relation table
vi: Bảng quan hệ

en: Signon session name
vi: Tên phiên đăng nhập

en: Signon URL
vi: URL đăng nhập

en: Server socket
vi: Ổ cắm mạng máy phục vụ

en: Use SSL
vi: Dùng SSL

en: Designer and PDF schema: table coordinates
vi: Bộ tạo mẫu và giản đồ PDF: bảng tọa độ

en: Display columns table
vi: Số cột trong bảng

en: UI preferences table
vi: Bảng tùy thích UI

en: Add DROP DATABASE
vi: Thêm DROP DATABASE

en: Add DROP TABLE
vi: Thêm DROP TABLE

en: Add DROP VIEW
vi: Thêm DROP VIEW

en: Statements to track
vi: tìm nơi từ rãnh tới rãnh

en: SQL query tracking table
vi: Bảng theo dõi truy vấn SQL

en: Automatically create versions
vi: Các phiên bản tạo một cách tự động

en: User preferences storage table
vi: Bảng lưu trữ tùy thích người dùng

en: Users table
vi: Bảng người dùng

en: User groups table
vi: Bảng các nhóm người dùng

en: Hidden navigation items table
vi: Ẩn bảng mục điều hướng

en: User for config auth
vi: Người dùng cho cấu hình xác thực

en: Verbose name of this server
vi: Tên đầy đủ của máy này

en: Allow to display all the rows
vi: Cho phép hiển thị tất cả các hàng

en: Show password change form
vi: Hiện mẫu đơn thay đổi mật khẩu

en: Show create database form
vi: Hiển thị biểu mẫu tạo cơ sở dữ liệu

en: Show table comments
vi: Hiển thị các chú thích của bảng

en: Show creation timestamp
vi: Hiện thị dấu thời gian tạo

en: Show last update timestamp
vi: Hiển thị thời điểm cập nhật lần cuối

en: Show last check timestamp
vi: Hiện thị dấu thời gian kiểm tra lần cuối

en: Show field types
vi: Hiển thị các kiểu trường

en: Show function fields
vi: Hiển thị các trường hàm

en: Show hint
vi: Hiện lời gợi ý

en: Show phpinfo() link
vi: Hiện liên kết phpinfo()

en: Show detailed MySQL server information
vi: Hiển thị thông tin chi tiết về thông tin máy dịch vụ MySQL

en: Show SQL queries
vi: Hiện các truy vấn SQL

en: Retain query box
vi: Ẩn hộp truy vấn

en: Show statistics
vi: Hiển thị thống kê

en: Skip locked tables
vi: Bỏ qua các bảng bị khóa

en: Edit
vi: Sửa

en: Explain SQL
vi: Giải thích SQL

en: Refresh
vi: Làm tươi lại

en: Create PHP code
vi: Tạo mã PHP

en: Suhosin warning
vi: Cảnh báo Suhosin

en: Login cookie validity warning
vi: Cảnh báo hiệu lực cookie đăng nhập

en: Textarea columns
vi: Các cột Textarea

en: Textarea rows
vi: Số hàng Textarea

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Default title
vi: Tiêu đề mặc định

en: Server
vi: Máy phục vụ

en: Table
vi: Bảng

en: List of trusted proxies for IP allow/deny
vi: Danh sách các máy ủy nhiệm đáng tin cho IP cho phép/từ chối

en: Upload directory
vi: Thư mục tải lên

en: Use database search
vi: Tìm kiếm trong cơ sở dữ liệu

en: Enable the Developer tab in settings
vi: Bật tab Phát triển trong các cài đặt

en: Version check
vi: Kiểm tra phiên bản

en: Proxy username
vi: Tên người dùng ủy nhiệm

en: Proxy password
vi: Mật khẩu máy chủ ủy nhiệm

en: Send error reports
vi: Gửi báo cáo lỗi

en: Enter executes queries in console
vi: Nhập vào các truy vấn thực thi trong bảng điều khiển

en: Enable Zero Configuration mode
vi: Bật chế độ Không cần cấu hình

en: Show query history at start
vi: Hiển thị lịch sử truy vấn lúc bắt đầu

en: Always expand query messages
vi: Luôn mở rộng các lời nhắn truy vấn

en: Show current browsing query
vi: Hiển thị truy vấn duyệt hiện tại

en: Switch to dark theme
vi: Chuyển sang chủ đề tối

en: Group queries
vi: Nhóm truy vấn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Order by
vi: Xếp theo

en: Server connection collation
vi: Bảng mã đối chiếu kết nối máy dịch vụ

en: Missing data for %s
vi: Thiếu dữ liệu cho %s

en: Incorrect value!
vi: Giá trị không đúng!

en: unavailable
vi: không sẵn có

en: "%s" requires %s extension
vi: "%s" yêu cầu cần có phần mở rộng %s

en: Compressed import will not work due to missing function %s.
vi: Việc nhập khẩu dữ liệu có nén sẽ không làm việc bởi vì thiếu hàm %s.

en: Compressed export will not work due to missing function %s.
vi: Việc xuất khẩu dữ liệu có nén sẽ không làm việc bởi vì thiếu hàm %s.

en: maximum %s
vi: tối đa là %s

en: Config authentication
vi: Cấu hình xác thực

en: HTTP authentication
vi: Xác thực kiểu HTTP

en: Signon authentication
vi: Xác thực kiểu Signon

en: Quick
vi: Nhanh

en: Custom
vi: Tự chọn

en: Structure
vi: Cấu trúc

en: Data
vi: Dữ liệu

en: CSV for MS Excel
vi: CSV dành cho MS Excel

en: Microsoft Word 2000
vi: Kiểu Word 2000 của Microsoft™

en: OpenDocument Spreadsheet
vi: Bảng tính OpenDocument

en: OpenDocument Text
vi: Văn bản OpenDocument

en: Export
vi: Xuất

en: Features
vi: Tính năng

en: CSV using LOAD DATA
vi: CSV dùng LOAD DATA

en: Import
vi: Nhập

en: Default transformations
vi: Phép biến đổi mặc định

en: Cannot save settings, submitted configuration form contains errors!
vi: Không thể ghi các cài đặt lại, phần cấu hình đã gửi từ mẫu đơn có chứa lỗi!

en: Existing configuration file (%s) is not readable.
vi: Tập tin cấu hình sẵn có (%s) không thể đọc được.

en: Wrong permissions on configuration file, should not be world writable!
vi: Tập tin cấu hình được phân quyền không đúng, không thể là ai cũng được đọc!

en: Failed to read configuration file!
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin cấu hình!

en: This usually means there is a syntax error in it, please check any errors shown below.
vi: Việc này thường do có lỗi cú pháp trong đó, vui lòng kiểm tra xem các lỗi hiển thị bên dưới.

en: Invalid server index: %s
vi: Chỉ mục máy chủ không hợp lệ: %s

en: Server %d
vi: Máy chủ %d

en: This %soption%s should be disabled as it allows attackers to bruteforce login to any MySQL server. If you feel this is necessary, use %srestrict login to MySQL server%s or %strusted proxies list%s. However, IP-based protection with trusted proxies list may not be reliable if your IP belongs to an ISP where thousands of users, including you, are connected to.
vi: %sTùy chọn%s này nên được vô hiệu vì nó cho phép kẻ tấn công mạnh mẽ đăng nhập vào bất kỳ máy chủ MySQL. Nếu bạn cảm thấy điều này là cần thiết, hãy sử dụng %shạn chế đăng nhập vào máy chủ MySQL%s hoặc %sdanh sách proxy đáng tin cậy%s. Tuy nhiên, bảo vệ dựa trên IP với danh sách proxy đáng tin cậy có thể không đáng tin nếu IP của bạn thuộc về một ISP ở đó hàng ngàn người dùng, kể cả bạn, đều được kết nối.

en: This value should be double checked to ensure that this directory is neither world accessible nor readable or writable by other users on your server.
vi: Giá trị này phải được kiểm tra kép để đảm bảo rằng thư mục này không phải được truy cập rộng rãi hoặc có quyền đọc hoặc quyền sửa bởi người dùng khác trên máy chủ của bạn.

en: You should use SSL connections if your database server supports it.
vi: Bạn nên dùng kết nối SSL nếu máy phục vụ cơ sở dữ liệu hỗ trợ nó.

en: You allow for connecting to the server without a password.
vi: Bạn cho kết nối đến máy chủ mà không cần mật khẩu.

en: no description
vi: không có mô tả

en: View users
vi: Xem người dùng

en: Server-level tabs
vi: Tab mức-máy-phục-vụ

en: Database-level tabs
vi: Tab mức-cơ-sở-dữ-liệu

en: Table-level tabs
vi: Tab mức-bảng

en: Could not connect to the database server!
vi: Không thể kết nối đến máy chủ phục vụ cơ sở dữ liệu!

en: Incorrect value:
vi: Giá trị không đúng:

en: Incorrect IP address: %s
vi: Địa chỉ IP của không đúng: %s

en: Not a valid port number!
vi: Số hiệu cổng không hợp lệ

en: Not a positive number!
vi: không phải là số hiệu phiên bản

en: Not a non-negative number!
vi: Không là con số âm

en: Value must be less than or equal to %s!
vi: Giá trị phải nhỏ hơn hoặc bằng %s

en: No bookmarks
vi: Không có đánh dấu nào

en: SQL Query Console
vi: Hộp truy vấn SQL

en: No databases selected.
vi: Chưa chọn cơ sở dữ liệu.

en: The %s file is not available on this system, please visit %s for more information.
vi: Tập tin %s  không có sẵn trên hệ thống, hãy truy cập %s để biết thêm thông tin.

en: Showing rows %1$s - %2$s.
vi: Hiển thị các hàng %1$s - %2$s.

en: No tables found in database.
vi: Không tìm thấy bảng nào trong cơ sở dữ liệu

en: Could not load export plugins, please check your installation!
vi: Không thể tải phần bổ xung xuất, vui lòng kiểm tra bản cài đặt của bạn!

en: Could not load import plugins, please check your installation!
vi: Không thể tải phần bổ sung nhập dữ liệu, vui lòng kiểm tra bản cài đặt của bạn!

en: The database name is empty!
vi: Tên cơ sở dữ liệu bị trống!

en: Cannot copy database to the same name. Change the name and try again.
vi: Không thể sao chép cơ sở dữ liệu với tên như cũ. Hãy đổi tên khác và thử lại.

en: Database %1$s has been renamed to %2$s.
vi: Cơ sở dữ liệu %1$s đã được đổi tên thành %2$s.

en: Database %1$s has been copied to %2$s.
vi: Cơ sở dữ liệu %1$s đã được sao chép sang %2$s.

en: The phpMyAdmin configuration storage has been deactivated. %sFind out why%s.
vi: Cấu hình phpMyAdmin đã bị vô hiệu hóa. %sTìm hiểu lý do%s.

en: Access denied!
vi: Không đủ thẩm quyền!

en: Success!
vi: Thành công!

en: View %s has been dropped.
vi: View %s đã được xóa bỏ.

en: Table %s has been dropped.
vi: Bảng %s đã được xóa bỏ.

en: Table %s has been emptied.
vi: Bảng %s đã được làm trống.

en: This view has at least this number of rows. Please refer to %sdocumentation%s.
vi: View này có ít nhất số lượng dòng này. Vui lòng tham khảo %stài liệu%s.

en: unknown
vi: không hiểu

en: Yes
vi: Có

en: No change
vi: Không thay đổi gì

en: Favorite List is full!
vi: Danh sách Ưa dùng đã đầy!

en: Tracking data deleted successfully.
vi: Các dữ liệu theo dõi đã được xóa thành công.

en: Version %1$s was created for selected tables, tracking is active for them.
vi: Phiên bản %1$s đã được tạo cho bảng được chọn, đang chờ kích hoạt.

en: No tables selected.
vi: Chưa có bảng nào được chọn.

en: Database Log
vi: Nhật ký Cơ sở dữ liệu

en: An error has been detected and an error report has been automatically submitted based on your settings.
vi: Một lỗi đã được phát hiện và một báo cáo lỗi đã tự động được gửi đi dựa trên cài đặt cấu hình của bạn.

en: Thank you for submitting this report.
vi: Cám ơn bạn đã gửi báo cáo.

en: An error has been detected and an error report has been generated but failed to be sent.
vi: Một lỗi đã được phát hiện và báo cáo. Báo cáo về lỗi này đã được lập nhưng có lỗi trong quá trình gửi.

en: If you experience any problems please submit a bug report manually.
vi: Nếu bạn có kinh nghiệm phát hiện vấn đề nào đó không hoạt động tốt, xin hãy gửi báo cáo lỗi cho chúng tôi một cách thủ công.

en: You may want to refresh the page.
vi: Bạn có lẽ nên làm tươi trang này lại.

en: Bad type!
vi: Sai kiểu!

en: Bad parameters!
vi: Tham số sai!

en: You were logged out from one server, to logout completely from phpMyAdmin, you need to logout from all servers.
vi: Bạn đã thoát ra một máy chủ, để hoàn toàn đăng xuất khỏi phpMyAdmin, bạn cần rời khỏi tất cả máy chủ.

en: The phpMyAdmin configuration storage is not completely configured, some extended features have been deactivated. %sFind out why%s.
vi: Kho cấu hình phpMyAdmin chưa được cấu hình đầy đủ, một số tính năng mở rộng đang bị bất hoạt. %sTìm hiểu xem tại sao lại thế%s.

en: Or alternately go to 'Operations' tab of any database to set it up there.
vi: Hoặc cách khác là đến tab 'Thao tác' của bất kỳ cơ sở dữ liệu nào để cài đặt nó ở đó.

en: Your PHP parameter [a@https://www.php.net/manual/en/session.configuration.php#ini.session.gc-maxlifetime@_blank]session.gc_maxlifetime[/a] is lower than cookie validity configured in phpMyAdmin, because of this, your login might expire sooner than configured in phpMyAdmin.
vi: Tham số PHP [a@https://www.php.net/manual/en/session.configuration.php#ini.session.gc-maxlifetime@_blank]session.gc_maxlifetime[/a] của bạn thấp hơn giá trị cookie được đặt cấu hình trong phpMyAdmin, bởi vì điều này nên việc đăng nhập của bạn có thể hết hạn sớm hơn so với thời hạn cấu hình trong phpMyAdmin.

en: Login cookie store is lower than cookie validity configured in phpMyAdmin, because of this, your login will expire sooner than configured in phpMyAdmin.
vi: Giá trị cookie đăng nhập thấp hơn giá trị cookie được đặt cấu hình trong phpMyAdmin, bởi vì điều này, đăng nhập của bạn sẽ hết hạn sớm hơn cấu hình trong phpMyAdmin.

en: Directory [code]config[/code], which is used by the setup script, still exists in your phpMyAdmin directory. It is strongly recommended to remove it once phpMyAdmin has been configured. Otherwise the security of your server may be compromised by unauthorized people downloading your configuration.
vi: Thư mục [code]config[/code], cái được dùng bởi văn lệnh cài đặt, vẫn tồn tại trong thư mục phpMyAdmin của bạn. Khuyên bạn nên xóa bỏ nó một khi phpMyAdmin đã được cấu hình xong. Nếu không an ninh của máy phục vụ của bạn có thể bị tổn thương do những người không đủ thẩm quyền tải về cấu hình của bạn.

en: Server running with Suhosin. Please refer to %sdocumentation%s for possible issues.
vi: Máy dịch vụ đang chạy với Suhosin. Vui lòng xem %stài liệu%s để thu thập một số thông tin cần thiết.

en: The $cfg['TempDir'] (%s) is not accessible. phpMyAdmin is not able to cache templates and will be slow because of this.
vi: Thư mục $cfg['TempDir'] (%s) không thể truy cập được. phpMyAdmin không thể tạo được cache cho giao diện và điều này sẽ làm chậm quá trình tải trang.

en: The mbstring PHP extension was not found and you seem to be using a multibyte charset. Without the mbstring extension phpMyAdmin is unable to split strings correctly and it may result in unexpected results.
vi: Phần mở rộng PHP mbstring không được tìm thấy và bạn dường như sử dụng một bộ mã ký tự multibyte. Nếu không có phần mở rộng mbstring phpMyAdmin là không thể phân chia chuỗi một cách chính xác và nó có thể gây ra kết quả bất ngờ, rất bất ngờ đó.

en: The curl extension was not found and allow_url_fopen is disabled. Due to this some features such as error reporting or version check are disabled.
vi: Không tìm thấy phần mở rộng curl và allow_url_fopen bị tắt. Do đó một số tính năng như báo cáo lỗi hoặc kiểm tra phiên bản bị vô hiệu.

en: Incomplete params
vi: Tham số chưa hoàn thiện

en: Succeeded
vi: Thành công

en: Failed
vi: Thất bại

en: You probably tried to upload a file that is too large. Please refer to %sdocumentation%s for a workaround for this limit.
vi: Gần như chắc chắn là bạn cố tải một tập tin có kích cỡ quá lớn. Vui lòng đọc %stài liệu%s để khắc phục giới hạn này.

en: Showing bookmark
vi: Hiển thị đánh dấu

en: The bookmark has been deleted.
vi: Đánh dấu đã được xóa.

en: No data was received to import. Either no file name was submitted, or the file size exceeded the maximum size permitted by your PHP configuration. See [doc@faq1-16]FAQ 1.16[/doc].
vi: Chưa nhận được dữ liệu nào để nhập vào cả. Hoặc là chưa gửi đi tập tin nào, hoặc là cỡ của tập tin vượt quá kích thước mà phần cấu hình PHP của bạn cho phép. Xem [doc@faq1-16]FAQ 1.16[/doc].

en: Import has been successfully finished, %d query executed. | Import has been successfully finished, %d queries executed.
vi[0]: Việc nhập vào đã được thực hiện thành công, %d truy vấn đã thực thi.

en: Script timeout passed, if you want to finish import, please %sresubmit the same file%s and import will resume.
vi: Văn lệnh đã vượt quá thời hạn chờ, nếu bạn muốn hoàn tất nhập khẩu, vui lòng %sgửi lại cùng tập tin%s và việc nhập vào sẽ được tiếp tục.

en: However on last run no data has been parsed, this usually means phpMyAdmin won't be able to finish this import unless you increase php time limits.
vi: Tuy nhiên trên lần chạy cuối không dữ liệu nào được phân tích, điều đó thường có nghĩa là phpMyAdmin sẽ không thể hoàn tất việc nhập vào trừ khi bạn gia tăng giới hạn chờ của PHP.

en: "DROP DATABASE" statements are disabled.
vi: Câu lệnh "DROP DATABASE" bị tăt.

en: Only single-table UPDATE and DELETE queries can be simulated.
vi: Chỉ các truy vấn UPDATE và DELETE trên một bảng được mô phỏng.

en: Could not load the progress of the import.
vi: Không thể tải tiến trình của nhập khẩu.

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Do you really want to execute "%s"?
vi: Bạn có thực sự muốn thực thi "%s"?

en: You are about to DESTROY a complete database!
vi: Bạn chuẩn bị PHÁ HỦY toàn bộ cơ sở dữ liệu!

en: Cannot rename database to the same name. Change the name and try again.
vi: Tên này giống tên ban đầu mà, đâu có đổi tên được đâu. Hãy đổi tên khác đi và thử lại.

en: You are about to DESTROY a complete table!
vi: Bạn chuẩn bị PHÁ HỦY toàn bộ bảng!

en: You are about to TRUNCATE a complete table!
vi: Bạn chuẩn bị CẮT CỤT DỮ LIỆU toàn bộ bảng!

en: Delete tracking data for this table?
vi: Xóa dữ liệu theo dõi cho bảng này không?

en: Delete tracking data for these tables?
vi: Xóa dữ liệu theo dõi cho những bảng này không?

en: Delete tracking data for this version?
vi: Xóa dữ liệu theo dõi cho phiên bản này không?

en: Delete tracking data for these versions?
vi: Xóa dữ liệu theo dõi cho những phiên bản này không?

en: Delete entry from tracking report?
vi: Xóa các thực thể từ báo cáo theo dõi không?

en: Deleting tracking data
vi: Đang xóa dữ liệu theo dõi

en: Dropping Primary Key/Index
vi: Đang xóa Khóa Chính/Chỉ mục

en: Dropping Foreign key.
vi: Đang xóa Khóa Ngoại.

en: This operation could take a long time. Proceed anyway?
vi: Thao tác này có thể mất nhiều thời gian. Vẫn làm chứ?

en: Do you really want to delete user group "%s"?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa nhóm người dùng "%s"?

en: Do you really want to delete the search "%s"?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa tìm kiếm "%s"?

en: You have unsaved changes; are you sure you want to leave this page?
vi: Bạn chưa lưu lại các thay đổi; bạn có chắc là muốn rời trang này chứ?

en: You are trying to reduce the number of rows, but have already entered data in those rows which will be lost. Do you wish to continue?
vi: Bạn đang muốn giảm số lượng các hàng, Những dữ liệu đã nhập trong các hàng này sẽ bị mất. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Do you really want to revoke the selected user(s) ?
vi: Bạn có thực sự muốn thực thi "%s"?

en: Do you really want to delete this central column?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa cột trung tâm này không?

en: Do you really want to delete the selected items?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa các mục tin đã chọn không?

en: Do you really want to DROP the selected partition(s)? This will also DELETE the data related to the selected partition(s)!
vi: Bạn có thực sự muốn XÓA (các) phân vùng đã chọn không? Việc này cũng đồng thời XÓA dữ liệu liên quan đến (các) phân vùng đã chọn!

en: Do you really want to TRUNCATE the selected partition(s)?
vi: Bạn có thực sự muốn TRUNCATE (các) phân vùng đã chọn không?

en: Do you really want to remove partitioning?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa bỏ phân vùng không?

en: This operation will attempt to convert your data to the new collation. In rare cases, especially where a character doesn't exist in the new collation, this process could cause the data to appear incorrectly under the new collation; in this case we suggest you revert to the original collation and refer to the tips at
vi: Thao tác này sẽ cố gắng chuyển đổi dữ liệu của bạn sang sự đối chiếu mới. Trong một số ít trường hợp, một số ký tự đặc biệt không tồn tại trong sự đối chiếu mới, quá trình này có thể làm cho dữ liệu xuất hiện không đúng theo đối chiếu mới; trong trường hợp này, chúng tôi khuyên bạn nên hoàn nguyên về đối chiếu ban đầu và tham khảo các mẹo tại

en: Are you sure you wish to change the collation and convert the data?
vi: Bạn có chắc muốn chuyển bảng mã đổi chiếu và chuyển đổi dữ liệu?

en: Through this operation, MySQL attempts to map the data values between collations. If the character sets are incompatible, there may be data loss and this lost data may <b>NOT</b> be recoverable simply by changing back the column collation(s). <b>To convert existing data, it is suggested to use the column(s) editing feature (the "Change" Link) on the table structure page. </b>
vi: Thông qua hoạt động này, MySQL sẽ cố gắng ánh xạ dữ liệu giữa các bảng mã. Nếu các bộ ký tự không tương thích, có thể sẽ gây mất dữ liệu và dữ liệu bị mất này <b> KHÔNG THỂ</b> khôi phục được kể cả khi đổi lại về bảng mã ban đầu.<b> Để chuyển đổi dữ liệu hiện có, bạn nên sử dụng tính năng chỉnh sửa (các) cột (Nhấn vào "Thay đổi") trên trang bảng cấu trúc. </b>

en: Are you sure you wish to change all the column collations and convert the data?
vi: Bạn có chắc muốn thay đổi tất cả bảng mã đổi chiếu cột và chuyển đổi dữ liệu?

en: Save & close
vi: Lưu và đóng

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Reset all
vi: Chọn tất cả

en: Missing value in the form!
vi: Thiếu giá trị trong form!

en: Select at least one of the options!
vi: Chọn ít nhất là một tùy chọn!

en: Please enter a valid number!
vi: Hãy nhập vào một con số hợp lệ!

en: Please enter a valid length!
vi: Hãy gõ chiều dài hợp lệ!

en: Add index
vi: Thêm chỉ mục

en: Edit index
vi: Sửa chỉ mục

en: Add %s column(s) to index
vi: Thêm %s cột vào chỉ mục

en: Create single-column index
vi: Tạo chỉ mục đơn-cột

en: Create composite index
vi: Tạo chỉ mục phức hợp

en: Composite with:
vi: Phức hợp với:

en: Please select column(s) for the index.
vi: Vui lòng chọn (các) cột cho chỉ mục

en: Preview SQL
vi: Xem trước Mã SQL

en: Simulate query
vi: Mô phỏng Truy vấn

en: SQL query:
vi: Truy vấn SQL:

note: l10n: Default label for the y-Axis of Charts
en: Y values
vi: Giá trị Y

en: Please enter the SQL query first.
vi: Vui lòng nhập truy vấn SQL trước.

en: The host name is empty!
vi: Tên máy chủ còn để trống!

en: The user name is empty!
vi: Tên tài khoản còn để trống!

en: The password is empty!
vi: Mật khẩu còn để trống!

en: The passwords aren't the same!
vi: Mật khẩu không giống nhau!

en: Removing Selected Users
vi: Xóa bỏ người dùng đã chọn

en: Close
vi: Đóng

en: Template was created.
vi: Mẫu đã được tạo.

en: Template was loaded.
vi: Mẫu đã được tải.

en: Template was updated.
vi: Mẫu đã được cập nhật.

en: Template was deleted.
vi: Mẫu đã bị xóa.

note: l10n: Other, small valued, queries
en: Other
vi: Khác

note: l10n: Thousands separator
en: ,
vi: .

note: l10n: Decimal separator
en: .
vi: ,

en: Connections / Processes
vi: Kết nối / Tiến trình

en: Local monitor configuration incompatible!
vi: Cấu hình theo dõi nội bộ chưa hoàn thiện!

en: The chart arrangement configuration in your browsers local storage is not compatible anymore to the newer version of the monitor dialog. It is very likely that your current configuration will not work anymore. Please reset your configuration to default in the <i>Settings</i> menu.
vi: Cấu hình sắp xếp biểu đồ trong trình lưu trữ cục bộ của trình duyệt không tương thích nữa với phiên bản mới hơn của hộp thoại màn hình. Rất có thể cấu hình hiện tại của bạn sẽ không hoạt động nữa. Vui lòng đặt lại cấu hình của bạn về mặc định trong trình đơn <i>Cài đặt </i>.

en: Query cache efficiency
vi: Bộ nhớ tạm khi truy vấn có ích

en: Query cache usage
vi: Mức dùng bộ nhớ tạm khi truy vấn

en: Query cache used
vi: Bộ nhớ tạm khi truy vấn đã dùng

en: System CPU usage
vi: Mức dùng CPU hệ thống

en: System memory
vi: Bộ nhớ hệ thống

en: System swap
vi: Bộ nhớ tráo đổi hệ thống

en: Average load
vi: Mức tải trung bình

en: Total memory
vi: Tổng dung lượng bộ nhớ

en: Cached memory
vi: Bộ nhớ dùng để lưu tạm

en: Buffered memory
vi: Bộ nhớ đã làm đệm

en: Free memory
vi: Bộ nhớ còn trống

en: Used memory
vi: RAM đã dùng

en: Total swap
vi: Bộ nhớ tráo đổi tổng cộng

en: Cached swap
vi: Bộ nhớ tráo đổi đã đệm

en: Used swap
vi: Bộ nhớ tráo đổi đã dùng

en: Free swap
vi: Bộ nhớ tráo đổi còn trống

en: Bytes sent
vi: Byte gửi

en: Bytes received
vi: Số byte đã nhận

en: Connections
vi: Kết nối

en: Processes
vi: Tiến trình

en: %d table(s)
vi: %d bảng

note: l10n: Questions is the name of a MySQL Status variable
en: Questions
vi: Câu hỏi

en: Traffic
vi: Lưu lượng

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Add chart to grid
vi: Thêm vào màu người dùng

en: Please add at least one variable to the series!
vi: Vui lòng thêm ít nhất là một biến vào sê-ri!

en: None
vi: Không

en: Resume monitor
vi: Phục hồi lại việc theo dõi

en: Pause monitor
vi: Tạm dừng theo dõi

en: Start auto refresh
vi: Chạy tự động làm tươi mới

en: Stop auto refresh
vi: Dừng tự động làm tươi mới

en: general_log and slow_query_log are enabled.
vi: general_log và slow_query_log được bật.

en: general_log is enabled.
vi: general_log được bật.

en: slow_query_log is enabled.
vi: slow_query_log được bật.

en: slow_query_log and general_log are disabled.
vi: slow_query_log và general_log được tắt.

en: log_output is not set to TABLE.
vi: log_output không được đặt thành TABLE (Bảng).

en: log_output is set to TABLE.
vi: log_output được đặt thành TABLE (Bảng).

en: slow_query_log is enabled, but the server logs only queries that take longer than %d seconds. It is advisable to set this long_query_time 0-2 seconds, depending on your system.
vi: slow_query_log được bật, nhưng nhật ký máy chủ chỉ truy vấn cái mà cần lâu hơn %d giây. Giá trị thích hợp để đạt cho long_query_time là 0-2 seconds, phụ thuộc vào hệ thống của bạn.

en: long_query_time is set to %d second(s).
vi: long_query_time được đặt thành %d giây.

en: Following settings will be applied globally and reset to default on server restart:
vi: Các cài đặt sau sẽ được áp dụng toàn hệ thống và sẽ được đặt lại thành mặc định khi khởi động lại máy chủ:

note: l10n: %s is FILE or TABLE
en: Set log_output to %s
vi: Đặt log_output thành %s

note: l10n: Enable in this context means setting a status variable to ON
en: Enable %s
vi: Bật %s

note: l10n: Disable in this context means setting a status variable to OFF
en: Disable %s
vi: Tắt %s

note: l10n: %d seconds
en: Set long_query_time to %d seconds.
vi: Đặt long_query_time thành %ds

en: You can't change these variables. Please log in as root or contact your database administrator.
vi: Bạn không thể thay đổi những biến này. Xin hãy đăng nhập với tài khoản root hoặc liên hệ với người quản lý cơ sở dữ liệu của bạn.

en: Change settings
vi: Các cài đặt thay đổi

en: Current settings
vi: Cài đặt hiện hành

en: Chart title
vi: Kiểu biểu đồ

note: l10n: As in differential values
en: Differential
vi: Chênh lệch

en: Divided by %s
vi: Chia cho %s

en: Unit
vi: Đơn vị

en: From slow log
vi: Mở bản ghi từ tập tin

en: From general log
vi: Cấu hình đọc sổ theo dõi chung

en: The database name is not known for this query in the server's logs.
vi: Tên cơ sở dữ liệu là chưa biết với truy vấn này trong nhật ký của máy phục vụ.

en: Analysing logs
vi: Phân tích nhật ký

en: Analysing & loading logs. This may take a while.
vi: Phân tích và tải nhật ký. Thao tác này có thể mất một chút thời gian.

en: Cancel request
vi: Hủy yêu cầu

en: This column shows the amount of identical queries that are grouped together. However only the SQL query itself has been used as a grouping criteria, so the other attributes of queries, such as start time, may differ.
vi: Cột này hiển thị tổng số lượng truy vấn chính thức được nhóm lại với nhau. Tuy nhiên chỉ bản thân truy vấn SQL là được dùng làm tiêu chí để nhóm, do vậy các thuộc tính khác của truy vấn, như thời gian khởi chạy, có thể khác đi.

en: Since grouping of INSERTs queries has been selected, INSERT queries into the same table are also being grouped together, disregarding of the inserted data.
vi: Do việc nhóm các truy vấn các INSERT đã được chọn, truy vấn vào INSERT cùng một bảng cũng đồng thời được nhóm.

en: Log data loaded. Queries executed in this time span:
vi: Dữ liệu nhật ký đã được tải. Các truy vấn đã thi hành trong khoảng thời gian này:

en: Jump to Log table
vi: Nhảy đến bảng Nhật ký

en: No data found
vi: Không tìm thấy dữ liệu nào

en: Log analysed, but no data found in this time span.
vi: Nhật ký đã được phân tích, nhưng không tìm thấy dữ liệu trong khoảng thời gian này.

en: Analyzing…
vi: Đang phân tích…

en: Explain output
vi: Xuất vùng chọn:

en: Status
vi: Trạng thái

en: Time
vi: Thời gian

en: Total time:
vi: Tổng thời gian:

en: Profiling results
vi: Không có kết quả

[ctx: Display format]
en: Table
vi: Bảng

en: Chart
vi: Biểu đồ

[ctx: Alias]
en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

[ctx: Alias]
en: Table
vi: Bảng

[ctx: Alias]
en: Column
vi: Cột

note: l10n: A collection of available filters
en: Log table filter options
vi: Tùy chọn bộ lọc bảng

note: l10n: Filter as in "Start Filtering"
en: Filter
vi: Bộ lọc

en: Filter queries by word/regexp:
vi: Lọc các truy vấn theo từ/btcq:

en: Group queries, ignoring variable data in WHERE clauses
vi: Nhóm các truy vấn, bỏ qua dữ liệu biến trong mệnh đề WHERE

en: Sum of grouped rows:
vi: Tổng dòng được nhóm:

en: Total:
vi: Tổng cộng:

en: Loading logs
vi: Đang tải nhật ký

en: Monitor refresh failed
vi: Việc làm tươi theo dõi gặp lỗi

en: While requesting new chart data the server returned an invalid response. This is most likely because your session expired. Reloading the page and reentering your credentials should help.
vi: Trong khi yêu cầu dữ liệu biểu đồ mới máy phục vụ trả lời không hợp lệ. Việc này có lẽ là do phiên làm việc của bạn đã hết hạn. Tải lại trang và nhập lại các tiêu chí của bạn có lẽ sẽ giải quyết được vấn đề.

en: Reload page
vi: Tải lại trang

en: Affected rows:
vi: Các hàng chịu tác động:

en: Failed parsing config file. It doesn't seem to be valid JSON code.
vi: Gặp lỗi khi phân tích tập tin cấu hình. Nó trông như không phải là mã JSON hợp lệ.

en: Failed building chart grid with imported config. Resetting to default config…
vi: Gặp lỗi khi xây dựng lưới đồ thị với cấu hình đã nhập vào. Đang đặt lại thành cấu hình mặc định…

en: Import monitor configuration
vi: Nhập vào cấu hình theo dõi

en: Please select the file you want to import:
vi: Chọn những thể loại bạn muốn nhập vào:

en: Please enter a valid table name.
vi: Vui lòng nhập tên bảng hợp lệ.

en: Please enter a valid database name.
vi: Vui lòng nhập tên cơ sở dữ liệu hợp lệ.

en: No files available on server for import!
vi: Không có sẵn tập tin nào trên máy chủ để mà nhập vào!

en: Analyse query
vi: Phân tích truy vấn

en: Formatting SQL…
vi: Đang định dạng SQL…

en: No parameters found!
vi: Tham số không đúng!

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Page-related settings
vi: Cài đặt liên quan đến trang

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Loading…
vi: Đang tải…

en: Request aborted!!
vi: Yêu cầu bị bãi bỏ!!

en: Processing request
vi: Đang xử lý yêu cầu

en: Request failed!!
vi: Yêu cầu thất bại!!

en: Error in processing request
vi: Có lỗi trong yêu cầu xử lý

en: Error code: %s
vi: Mã lỗi sai: %s

en: Error text: %s
vi: Chuỗi lỗi: %s

en: It seems that the connection to server has been lost. Please check your network connectivity and server status.
vi: Có vẻ như kết nối tới máy chủ đã bị mất. Vui lòng kiểm tra lại kết nối mạng và trạng thái máy chủ.

en: No accounts selected.
vi: Chưa chọn tài khoản nào.

en: Dropping column
vi: Xóa cột

en: Adding primary key
vi: Thêm khóa chính

en: OK
vi: Tốt

en: Click to dismiss this notification
vi: Bấm chuột vào để bãi bỏ cảnh báo này

en: Renaming databases
vi: Đang đổi tên cơ sở dữ liệu

en: Copying database
vi: Đang chép cơ sở dữ liệu

en: Changing charset
vi: Đang đổi bảng mã

en: No
vi: Không

en: Enable foreign key checks
vi: Bật kiểm tra khóa ngoại

en: Failed to get real row count.
vi: Gặp lỗi khi lấy số lượng hàng thực tế.

en: Searching
vi: Đang tìm kiếm

en: Hide search results
vi: Ẩn kết quả tìm kiếm

en: Show search results
vi: Hiển thị kết quả tìm kiếm

en: Browsing
vi: Đang duyệt

en: Deleting
vi: Đang xóa

en: Delete the matches for the %s table?
vi: Xóa những cái khớp cho bảng %s không?

en: The definition of a stored function must contain a RETURN statement!
vi: Định nghĩa hàm lưu trữ phải có chứa lệnh RETURN!

en: Values for column %s
vi: Giá trị cho cột %s

en: Values for a new column
vi: Giá trị cho cho cột mới

en: Enter each value in a separate field.
vi: Nhập vào từng giá trị trong một trường ngăn cách.

en: Add %d value(s)
vi: Thêm %d giá trị

en: Note: If the file contains multiple tables, they will be combined into one.
vi: Chú ý: Nếu tập tin chứa nhiều bảng, chũng sẽ được tổ hợp thành một.

en: Hide query box
vi: Ẩn hộp truy vấn

en: Show query box
vi: Hiện hộp truy vấn

en: Delete
vi: Xóa bỏ

en: %d is not valid row number.
vi: %d không phải là số hàng hợp lệ.

en: Browse foreign values
vi: Duyệt giá trị khóa ngoại

en: No previously auto-saved query is available. Loading default query.
vi: Không có câu truy vấn nào được tự động lưu lại trước đó. Đang tải câu truy vấn mặc định.

en: Variable %d:
vi: Biến %d:

en: Pick
vi: Chọn

en: Column selector
vi: Bộ chọn cột

en: Search this list
vi: Tìm kiếm danh sách này

en: No columns in the central list. Make sure the Central columns list for database %s has columns that are not present in the current table.
vi: Không có cột nào trong danh sách trung tâm. Hãy chắc chắn rằng danh sách các cột trung tâm cho cơ sở dữ liệu %s có các cột mà không hiện diện trong bảng hiện tại.

en: See more
vi: Xem thêm

en: Add primary key
vi: Thêm khóa chính

en: Primary key added.
vi: Đã thêm khóa chính.

en: Taking you to next step…
vi: Đưa bạn đến bước kế tiếp…

en: The first step of normalization is complete for table '%s'.
vi: Bước đầu của việc tiêu chuẩn hóa là đủ cho bảng '%s'.

en: End of step
vi: Bước cuối

en: Second step of normalization (2NF)
vi: Bước thứ hai của việc tiêu chuẩn hóa (2NF)

note: l10n: Display text for calendar close link
en: Done
vi: Xong

en: Confirm partial dependencies
vi: Xác nhận các phần phục thuộc một phần

en: Selected partial dependencies are as follows:
vi: Chọn các phần phục thuộc một phần được hiển thị ở dưới đây:

en: Note: a, b -> d,f implies values of columns a and b combined together can determine values of column d and column f.
vi: Chú ý: a, b -> d,f ngầm ý là giá trị của các cột a và biến kết hợp cùng nhau có thể xác định các giá trị của cột d và cột f.

en: No partial dependencies selected!
vi: Chưa chọn cơ sở dữ liệu.

en: Back
vi: Quay lại

en: Show me the possible partial dependencies based on data in the table
vi: Hiển thị cho tôi xem các phần phụ thuộc một phần trên dữ liệu trong bảng

en: Hide partial dependencies list
vi: Ẩn danh sách các phần phục thuộc một phần

en: Sit tight! It may take few seconds depending on data size and column count of the table.
vi: Hãy ngồi yên! Có thể mất vài giây tùy thuộc vào kích thước dữ liệu và số cột của bảng.

en: Step
vi: Bước

en: The following actions will be performed:
vi: Những thao tác sau đây sẽ được thực hiện:

en: DROP columns %s from the table %s
vi: DROP cột %s từ bảng %s

en: Create the following table
vi: Tạo ra bảng sau đây

en: Third step of normalization (3NF)
vi: Bước thứ ba của việc tiêu chuẩn hóa (3NF)

en: Confirm transitive dependencies
vi: Xác nhận phụ thuộc chuyển tiếp

en: Selected dependencies are as follows:
vi: Các phụ thuộc được chọn như sau:

en: No dependencies selected!
vi: Chưa chọn ô điều khiển.

en: Save
vi: Ghi lại

en: Hide search criteria
vi: Ẩn kết quả tìm kiếm

en: Show search criteria
vi: Hiển thị kết quả tìm kiếm

en: Column maximum:
vi: Giá trị tối đa

en: Column minimum:
vi: Chiều cao nhỏ nhất

en: Hide find and replace criteria
vi: Ẩn kết quả tìm kiếm

en: Show find and replace criteria
vi: Hiển thị hộp thoại tìm kiếm.

en: Each point represents a data row.
vi: Mỗi điểm biểu diễn một dòng dữ liệu.

en: Hovering over a point will show its label.
vi: Di chuột lên trên một điểm sẽ hiển thị nhãn của nó.

en: To zoom in, select a section of the plot with the mouse.
vi: Để phóng to, chọn một vùng của biểu đồ bằng chuột.

en: Click reset zoom button to come back to original state.
vi: Bấm chuột vào nút đặt lại phóng to để trở lại trạng thái ban đầu.

en: Click a data point to view and possibly edit the data row.
vi: Bấm vào điểm dữ liệu để xem và gần như chắc là sửa dòng dữ liệu.

en: The plot can be resized by dragging it along the bottom right corner.
vi: Biểu đồ có thể được thay đổi cỡ bằng cách kéo nó ở góc phải dưới.

en: Select two columns
vi: Chọn hai cột

en: Select two different columns
vi: Phải chọn hai cột khác nhau

en: Data point content
vi: bài tóm tắt diễn tả nội dung của dữ liệu này

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Copy to clipboard
vi: Chép vào clipboard

en: Copy
vi: Chép

en: Point
vi: Điểm

en: Point %d
vi: Điểm %d

en: Linestring
vi: Chuỗi-dòng

en: Polygon
vi: Hình đa giác

en: Geometry
vi: Hình dạng

en: Inner ring
vi: Vòng trong

en: Outer ring
vi: Vòng ngoài

en: Add a point
vi: Thêm điểm

en: Add an inner ring
vi: Thêm một vòng trong

en: Do you want to copy encryption key?
vi: Bạn có thực sự muốn chép khóa mã hóa?

en: Encryption key
vi: Khóa mã hóa

en: MySQL accepts additional values not selectable by the slider; key in those values directly if desired
vi: MySQL chấp nhận các giá trị bổ sung không được lựa chọn bởi thanh trượt; chọn những giá trị này trực tiếp nếu muốn

en: MySQL accepts additional values not selectable by the datepicker; key in those values directly if desired
vi: MySQL chấp nhận các giá trị bổ sung không được lựa chọn bởi bảng chọn ngày; chọn những giá trị này trực tiếp nếu muốn

en: Indicates that you have made changes to this page; you will be prompted for confirmation before abandoning changes
vi: Thấy rằng bạn đã thay đổi trang này; bạn sẽ được nhắc xác nhận trước khi bỏ phí những thay đổi

en: Select referenced key
vi: Chọn Khóa tham chiếu

en: Select Foreign Key
vi: Chọn Khóa Ngoại

en: Please select the primary key or a unique key!
vi: Vui lòng chọn khóa chính hoặc một khóa có giá trị độc nhất!

en: Choose column to display
vi: Chọn cột bạn muốn hiển thị

en: You haven't saved the changes in the layout. They will be lost if you don't save them. Do you want to continue?
vi: Bạn chưa lưu các thay đổi trong bố cục. Chúng sẽ mất nếu bạn không lưu lại. Bạn vẫn muốn tiếp tục chứ?

en: Add tables from other databases
vi: Thêm bảng từ cơ sở dữ liệu khác

en: Page name
vi: Tên trang

en: Save page
vi: Ghi lại trang

en: Save page as
vi: Ghi trang bằng tên mới

en: Open page
vi: Mở trang

en: Delete page
vi: Xóa trang

en: Untitled
vi: Chưa đặt tên

en: Please select a page to continue
vi: Xin hãy chọn trang bạn muốn hiển thị:

en: Please enter a valid page name
vi: Vui lòng nhập vào tên trang hợp lệ

en: Do you want to save the changes to the current page?
vi: Bạn có thực sự muốn lưu các thay đổi vào trang hiện tại không?

en: Successfully deleted the page
vi: Trang đã được xóa thành công

en: Export relational schema
vi: Lược đồ quan hệ

en: Modifications have been saved
vi: Các thay đổi đã được ghi lại

en: %d object(s) created.
vi: %d đối tượng đã được tạo.

en: Submit
vi: Gửi

en: You have edited some data and they have not been saved. Are you sure you want to leave this page before saving the data?
vi: Bạn đã sửa một số dữ liệu và chúng chưa được lưu lại. Bạn có thực sự muốn rời trang này trước khi ghi lại dữ liệu hay không?

en: Drag to reorder.
vi: Kéo thả để thay đổi thứ tự.

en: Click to sort results by this column.
vi: Bấm để sắp xếp kết quả theo cột này.

en: Shift+Click to add this column to ORDER BY clause or to toggle ASC/DESC.<br>- Ctrl+Click or Alt+Click (Mac: Shift+Option+Click) to remove column from ORDER BY clause
vi: Shift+Click để thêm cột này vào mệnh đề ORDER BY hoặc để bật/tắt ASC/DESC.<br>- Ctrl+Click hay Alt+Click (Mac: Shift+Option+Click) để xóa cột khỏi mệnh đề ORDER BY

en: Click to mark/unmark.
vi: Bấm chuột để đánh/bỏ đánh dấu

en: Double-click to copy column name.
vi: Bấm đúp chuột để sao chép tên cột

en: Click the drop-down arrow<br>to toggle column's visibility.
vi: Bấm vào mũi tên chỉ xuống<br> để bật/tắt tính khả kiến của cột.

en: This table does not contain a unique column. Features related to the grid edit, checkbox, Edit, Copy and Delete links may not work after saving.
vi: Bảng này không chứa cột có giá trị đơn nhất. Các tính năng liên quan đến sửa lưới, dấu kiểm, Sửa, Chép hay Xóa liên kết sẽ không hoạt động sau khi ghi lại.

en: Please enter a valid hexadecimal string. Valid characters are 0-9, A-F.
vi: Vui lòng nhập vào chuỗi thập lục phân hợp lệ. Các ký tự hợp lệ là 0-9, A-F.

en: Do you really want to see all of the rows? For a big table this could crash the browser.
vi: Bạn có thực sự muốn xem tất cả các dòng? Với các bảng lớn, việc này có thể làm treo trình duyệt.

en: Original length
vi: Chiều dài gốc

en: cancel
vi: thôi

en: Aborted
vi: Bị hủy bỏ

en: Success
vi: Thành công

en: Import status
vi: Trạng thái nhập

en: Drop files here
vi: Thả tập tin vào đây

en: Select database first
vi: Hãy chọn cơ sở dữ liệu trước

en: You can also edit most values<br>by double-clicking directly on them.
vi: Bạn cũng có thể sửa phần lớn các giá trị<br>bằng cách bấm đúp chuột trực tiếp vào chúng.

en: You can also edit most values<br>by clicking directly on them.
vi: Bạn cũng có thể sửa phần lớn các giá trị<br>bằng cách bấm chuột trực tiếp vào chúng.

en: Go to link:
vi: Nhảy đến liên kết:

en: Generate password
vi: Tạo mật khẩu

en: Generate
vi: Tạo

en: Change password
vi: Đổi mật khẩu

en: More
vi: Thêm

en: Show panel
vi: Hiển thị bảng điều khiển

en: Hide panel
vi: Ẩn bảng điều khiển

en: Unlink from main panel
vi: Bỏ liên kết với bảng điều khiển chính

en: A newer version of phpMyAdmin is available and you should consider upgrading. The newest version is %s, released on %s.
vi: Phiên bản phpMyAdmin mới hơn đã sẵn có và bạn nên cân nhắc nâng cấp. Phiên bản mới nhất là %s, phát hành vào %s.

note: l10n: Latest available phpMyAdmin version
en: , latest stable version:
vi: , phiên bản ổn định mới nhất:

en: up to date
vi: đã cập nhật

en: A fatal JavaScript error has occurred. Would you like to send an error report?
vi: Có lỗi JavaScript nghiêm trọng đã xảy ra. Bạn có muốn gửi báo cáo lỗi không?

en: Change report settings
vi: Thay đổi các cài đặt báo cáo

en: Show report details
vi: Hiển thị chi tiết báo cáo

en: Your export is incomplete, due to a low execution time limit at the PHP level!
vi: Việc xuất của bạn chưa hoàn tất, bởi vì giới hạn thực thi thấp ở mức PHP!

en: Warning: a form on this page has more than %d fields. On submission, some of the fields might be ignored, due to PHP's max_input_vars configuration.
vi: Cảnh báo: mẫu đơn trên trang này có nhiều hơn %d trường. Khi được gửi đi, một số trường có thể bị bỏ qua, bởi vì phần cấu hình max_input_vars của PHP.

en: Some errors have been detected on the server!
vi: Một số lỗi đã thấy trên máy phục vụ!

en: Please look at the bottom of this window.
vi: Vui lòng xem ở phần dưới của cửa sổ này.

en: Ignore All
vi: Bỏ qua tất

en: As per your settings, they are being submitted currently, please be patient.
vi: Với mỗi cài đặt của bạn, chúng hiện đang được gửi đi, vui lòng nhẫn nại.

en: Execute this query again?
vi: Thực hiện truy vấn này lần nữa?

en: Do you really want to delete this bookmark?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa đánh dấu này?

en: Some error occurred while getting SQL debug info.
vi: Đã có một số lỗi xảy ra khi lấy thông tin gỡ lỗi SQL.

en: %s queries executed %s times in %s seconds.
vi: các truy vấn %s thực thi %s lần trong %s giây.

en: %s argument(s) passed
vi: đã chuyển qua %s tham số

en: Show arguments
vi: Hiển thị các đối số

en: Hide arguments
vi: Ẩn các đối số

en: Time taken:
vi: Thời gian cần:

en: There was a problem accessing your browser storage, some features may not work properly for you. It is likely that the browser doesn't support storage or the quota limit has been reached. In Firefox, corrupted storage can also cause such a problem, clearing your "Offline Website Data" might help. In Safari, such problem is commonly caused by "Private Mode Browsing".
vi: Đã xảy ra sự cố khi truy cập bộ nhớ trình duyệt của bạn, một số tính năng có thể không hoạt động chính xác với bạn. Có khả năng là trình duyệt không hỗ trợ lưu trữ hoặc giới hạn hạn ngạch đã đầy. Với Firefox, dung lượng lưu trữ bị hỏng cũng có thể gây ra sự cố như vậy, việc xoá "Dữ liệu web ngoại tuyến" có thể giúp ích. Với Safari, vấn đề như vậy thường gây ra bởi "Chế độ Duyệt riêng tư".

en: Copy tables to
vi: Chép các bảng sang

en: Add table prefix
vi: Thêm tiền tố cho bảng

en: Replace table with prefix
vi: Thay bảng với tiền tố

en: Copy table with prefix
vi: Chép bảng với tiền tố

en: Extremely weak
vi: Cực kỳ yếu

en: Very weak
vi: Rất yếu

en: Weak
vi: Yếu

en: Good
vi: Tốt

en: Strong
vi: Mạnh

en: Hide
vi: Ẩn

en: Show
vi: Hiện

en: Fatal error: The navigation can only be accessed via AJAX
vi: Lỗi nghiêm trọng: Bảng điều hướng chỉ có thể truy cập thông qua AJAX

en: Select one…
vi: Chọn một…

en: No such column
vi: Không có cột nào như vậy

[ctx: string types]
en: String
vi: Chuỗi

en: Could not import configuration
vi: Không thể nhập cấu hình

en: Rows
vi: Hàng

en: Indexes
vi: Chỉ mục

en: Total
vi: Tổng cộng

en: Overhead
vi: Tổng chi phí

en: Database %1$s has been created.
vi: Cơ sở dữ liệu %1$s đã được tạo ra.

en: %1$d database has been dropped successfully. | %1$d databases have been dropped successfully.
vi[0]: %1$d cơ sở dữ liệu được xóa thành công.

en: No Privileges
vi: Không có Đặc quyền gì

en: Username and hostname didn't change. If you only want to change the password, 'Change password' tab should be used.
vi: Tên người dùng và máy không thay đổi. Nếu bạn chỉ muốn thay đổi mật khẩu, thì có thể dùng tab “Đổi mật khẩu”.

en: User has been added.
vi: Tài khoản đã được thêm vào.

en: Thread %s was successfully killed.
vi: Tuyến trình %s đã được giết thành công.

en: phpMyAdmin was unable to kill thread %s. It probably has already been closed.
vi: phpMyAdmin không thể giết tuyến trình %s. Gần như chắc chắn rằng nó đã đóng.

en: Received
vi: Đã nhận

en: Sent
vi: Đã gửi

en: Max. concurrent connections
vi: Số kết nối đồng thời t.đa

en: Failed attempts
vi: Cố thử gặp lỗi

en: The number of INSERT DELAYED rows written.
vi: Số hàng INSERT DELAYED được ghi lại.

en: The number of executed FLUSH statements.
vi: Ghi rõ số thứ tự bẫy chuyển hết vùng nhớ tạm ra ngoài

en: The number of internal COMMIT statements.
vi: Số lượng câu truy vấn COMMIT (chuyển tác) nội tại.

en: The number of requests to read the next row in key order. This is incremented if you are querying an index column with a range constraint or if you are doing an index scan.
vi: Số lượng yêu cầu đọc hàng tiếp theo theo thứ tự khóa. Điều này sẽ tăng lên nếu bạn đang truy vấn một cột chỉ mục có giới hạn phạm vi hoặc nếu bạn đang thực hiện quét chỉ mục.

en: The number of pages currently dirty.
vi: Số lượng trang hiện tại là bẩn.

en: The number of free pages.
vi: Số trang còn trống.

en: The number of fsync() operations so far.
vi: Số lượng thao tác fsync() quá lớn.

en: The current number of pending fsync() operations.
vi: Số lượng thao tác fsync() đang chờ hiện tại.

en: The current number of pending reads.
vi: Số lượng đọc còn treo.

en: The current number of pending writes.
vi: Số lượng ghi còn treo.

en: The amount of data read so far, in bytes.
vi: Tổng lượng dữ liệu cần đọc quá lớn, tính bằng byte.

en: The total number of data reads.
vi: Tổng lượng dữ liệu đã đọc.

en: The total number of data writes.
vi: Tổng lượng dữ liệu đã ghi.

en: The amount of data written so far, in bytes.
vi: Tổng lượng dữ liệu cần ghi quá lớn, tính bằng byte.

en: The number of log write requests.
vi: Số lượng nhật ký I/O đã đạt ngưỡng tối đa

en: The number of fsync() writes done to the log file.
vi: Số lượng ghi fsync() thực hiện với tập tin nhật ký.

en: Pending log file writes.
vi: Các ghi tập tin nhật ký còn treo.

en: The number of bytes written to the log file.
vi: Số byte đã ghi vào tập tin nhật ký.

en: The number of pages created.
vi: Số trang đã tạo ra.

en: The number of pages read.
vi: Số trang đã đọc.

en: The number of pages written.
vi: Số trang đã ghi.

en: The number of rows deleted from InnoDB tables.
vi: Số hàng được xóa từ các bảng InnoDB.

en: The number of rows inserted in InnoDB tables.
vi: Số hàng được thêm vào các bảng InnoDB.

en: The number of rows read from InnoDB tables.
vi: Số hàng được đọc từ các bảng InnoDB.

en: The number of rows updated in InnoDB tables.
vi: Số hàng được cập nhật vào các bảng InnoDB.

en: The number of files that are open.
vi: Số lượng các tập tin đang được mở.

en: The number of streams that are open (used mainly for logging).
vi: Số lượng các dòng dữ liệu đang được mợ (được dùng phần lớn cho việc ghi nhật ký).

en: The number of tables that are open.
vi: Số lượng các bảng hiện đang được mở.

en: The amount of free memory for query cache.
vi: Tổng lượng bộ nhớ đang rảnh rỗi dùng cho việc nhớ đệm các truy vấn.

en: The number of cache hits.
vi: Số lần trúng bộ nhớ đệm.

en: The number of queries added to the cache.
vi: Số lượng các câu truy vấn được thêm vào bộ nhớ đệm.

en: The number of queries registered in the cache.
vi: Số lượng truy vẫn được đăng ký vào trong bộ nhớ đệm.

en: The total number of blocks in the query cache.
vi: Tổng số lượng khối nhớ trong bộ nhớ đệm truy vấn.

en: The status of failsafe replication (not yet implemented).
vi: Trạng thái sao chép không an toàn (chưa được triển khai).

en: The number of sorted rows.
vi: Số dòng hàng sắp xếp.

en: The number of currently open connections.
vi: Số lượng kết nối đồng thời hiện mở.

en: Missing parameter:
vi: Thiếu tham số:

en: Setting variable failed
vi: Gặp lỗi khi cài đặt biến

en: You are not using a secure connection; all data (including potentially sensitive information, like passwords) is transferred unencrypted!
vi: Bạn đang không sử dụng kết nối an toàn; mọi dữ liệu (bao gồm cả những thông tin đặc biệt nhạy cảm, như mật khẩu) được truyền đi mà không được mã hóa!

en: Insecure connection
vi: Kết nối không an toàn

en: Bookmark %s has been created.
vi: Đánh dấu %s đã được tạo ra.

en: Bookmark not created!
vi: Chưa tạo đánh dấu!

en: Table %1$s has been altered successfully.
vi: Bảng %1$s đã thay đổi thành công.

en: No row selected.
vi: Chưa có bảng nào được chọn.

en: No SQL query was set to fetch data.
vi: Chưa đặt truy vấn SQL nào để mà có thể lấy dữ liệu về từ đó.

en: No numeric columns present in the table to plot.
vi: Không hiện diện cột mang giá trị bằng số nào trong bảng để vẽ cả.

en: No data to display
vi: Không có dữ liệu để hiển thị

en: '%s' database does not exist.
vi: Cơ sở dữ liệu “%s” không tồn tại.

en: Table %s already exists!
vi: Bảng %s đã sẵn có từ trước rồi!

en: Your SQL query has been executed successfully.
vi: Truy vấn SQL của bạn đã được thực hiện thành công.

en: No column selected.
vi: Chưa chọn cột nào.

en: Invalid table name
vi: Tên bảng không hợp lệ

en: MySQL returned an empty result set (i.e. zero rows).
vi: MySQL trả về kết quả là trống rỗng (vd. không có hàng nào).

en: Error
vi: Lỗi

en: Display column was successfully updated.
vi: Cột trình bày đã được cập nhật thành công.

en: Row: %1$s, Column: %2$s, Error: %3$s
vi: Hàng: %1$s, Cột: %2$s, Lỗi: %3$s

en: Primary
vi: Chính

en: Index
vi: Chỉ mục

en: The columns have been moved successfully.
vi: Các cột được di chuyển thành công.

en: Query error
vi: Lỗi truy vấn

en: The name '%s' is a MySQL reserved keyword. | The names '%s' are MySQL reserved keywords.
vi[0]: Tên “%s” là từ khóa dành riêng của MySQL.

en: Table %1$s has been altered successfully. Privileges have been adjusted.
vi: Bảng %1$s đã được thay đổi thành công. Đặc quyền đã được chỉnh sửa.

en: Tracking of %s is activated.
vi: Việc theo dõi %s bị bất hoạt.

en: Tracking versions deleted successfully.
vi: Đã xóa thành công các phiên bản theo dõi.

en: No versions selected.
vi: Chưa chọn phiên bản nào.

en: SQL statements executed.
vi: Các chỉ lệnh SQL đã thực hiện.

en: You don't have sufficient privileges to be here right now!
vi: Bạn không có đủ đặc quyền cần thiết để có quyền xem trang này!

en: The %s extension is missing. Please check your PHP configuration.
vi: Thiếu phần mở rộng %s. Vui lòng kiểm tra lại phần cấu hình PHP của bạn.

en: The configuration storage is not ready for the central list of columns feature.
vi: Cấu hình bộ lưu trữ chưa sẵn sàng cho danh sách trung tâm của tính năng cột.

en: Could not add %1$s as they already exist in central list!
vi: Không thể thêm %1$s vì nó đã sẵn có ở trong danh sách trung tâm rồi!

en: Could not add columns!
vi: Không thể thêm các cột!

en: Couldn't remove Column(s) %1$s as they don't exist in central columns list!
vi: Không thể loại bỏ Cột %1$s vì chúng không tồn tại trong danh sách cột trung tâm!

en: Could not remove columns!
vi: Không thể gỡ bỏ cột!

en: YES
vi: CÓ

en: NO
vi: KHÔNG

en: Error: Missing index on column(s).
vi: Lỗi: Thiếu chỉ mục trên các cột.

en: Error: Relational features are disabled!
vi: Mối quan hệ profile không tìm thấy

en: Could not load schema plugins, please check your installation!
vi: Không thể tải phần bổ sung lược đồ, vui lòng kiểm tra bản cài đặt của bạn!

en: The following query has failed: "%s"
vi: Truy vấn sau đây bị lỗi: "%s"

en: MySQL said:
vi: MySQL đã nói:

en: Event %1$s has been modified.
vi: Sự kiện %1$s đã bị sửa đổi.

en: Event %1$s has been created.
vi: Sự kiện %1$s đã được tạo ra.

en: One or more errors have occurred while processing your request:
vi: Có một hay nhiều lỗi xảy ra khi đang xử lý yêu cầu của bạn:

en: Add event
vi: Thêm sự kiện

en: Edit event
vi: Sửa sự kiện

en: The definer must be in the "username@hostname" format!
vi: Định nghĩa phải ở định dạng "username@hostname"!

en: You must provide an event name!
vi: Phải ghi rõ tên tập tin.

en: You must provide a valid interval value for the event.
vi: Bạn phải cung cấp giá trị nhịp thời gian hợp lệ cho sự kiện.

en: You must provide a valid execution time for the event.
vi: Bạn phải cung cấp thời gian thi hành hợp lệ cho sự kiện.

en: You must provide a valid type for the event.
vi: Bạn phải cung cấp kiểu hợp lệ cho sự kiện.

en: You must provide an event definition.
vi: Phải cung cấp một định nghĩa sự kiện.

en: Sorry, we failed to restore the dropped event.
vi: Rất tiếc, chúng tôi gặp lỗi khi phục hồi lại sự kiện đã xóa.

en: The backed up query was:
vi: Truy vấn sao lưu dự phòng là:

en: Error in processing request:
vi: Có lỗi trong yêu cấu xử lý:

en: Export of event %s
vi: Xuất của sự kiện %s

en: Connection for controluser as defined in your configuration failed.
vi: Kết nối cho bộ điều khiển được định nghĩa trong cấu hình của bạn không thành công.

en: See %sour documentation%s for more information.
vi: Xem %stài liệu của chúng tôi%s để có thêm thông tin.

en: Or:
vi: Hoặc:

en: And:
vi: Và:

en: Ins
vi: Chèn

en: Del
vi: Xóa

en: Saved bookmarked search:
vi: Sửa đổi việc tìm kiếm đã lưu

en: New bookmark
vi: Đánh dấu mới

en: Create bookmark
vi: Tạo đánh đánh dấu

en: Update bookmark
vi: Cập nhật đánh dấu

en: Delete bookmark
vi: Xóa đánh dấu

en: Add routine
vi: Thêm thủ tục

en: Edit routine
vi: Sửa thủ tục

en: Invalid routine type: "%s"
vi: Kiểu thủ tục không hợp lệ: "%s"

en: Routine %1$s has been created.
vi: Thủ tục %1$s đã được tạo ra.

en: Routine %1$s has been modified. Privileges have been adjusted.
vi: Thủ tục %1$s đã bị sửa đổi. Các đặc quyền bị sửa đổi.

en: Routine %1$s has been modified.
vi: Thủ tục %1$s đã bị sửa đổi.

en: Invalid direction "%s" given for parameter.
vi: Chỉ thị không hợp lệ "%s" đưa cho tham số.

en: You must provide a routine name!
vi: Phải ghi rõ tên thủ tục!

en: You must provide a routine definition.
vi: Phải cung cấp định nghĩa thủ tục.

en: Execution results of routine %s
vi: Kết quả thực thi của thủ tục %s

en: %d row affected by the last statement inside the procedure. | %d rows affected by the last statement inside the procedure.
vi[0]: %d hàng chịu ảnh hưởng bởi lệnh cuối trong thủ tục.

en: Execute routine
vi: Thực thi thủ tục

en: Sorry, we failed to restore the dropped routine.
vi: Rất tiếc, chúng tôi gặp lỗi khi khôi phục lịa thủ tục đã xóa.

en: Export of routine %s
vi: Xuất của thủ tục %s

en: at least one of the words
vi: ít nhất một trong các từ

en: all of the words
vi: tất cả các từ

en: the exact phrase as substring
vi: cụm từ chính xác dưới dạng chuỗi con

en: the exact phrase as whole field
vi: cụm từ chính xác như toàn bộ trường

en: as regular expression
vi: dùng biểu thức chính quy

en: Trigger %1$s has been modified.
vi: Bẫy %1$s đã bị sửa đổi.

en: Trigger %1$s has been created.
vi: Bẫy %1$s đã được tạo ra.

en: Add trigger
vi: Thêm bẫy

en: Edit trigger
vi: Sửa bẫy

en: You must provide a trigger name!
vi: Phải ghi rõ tên bẫy!

en: You must provide a valid timing for the trigger!
vi: Phải ghi rõ thời điểm hợp lệ cho bẫy!

en: You must provide a valid event for the trigger!
vi: Phải ghi rõ sự kiện hợp lệ cho bẫy!

en: You must provide a valid table name!
vi: Phải ghi rõ tên bảng hợp lệ!

en: You must provide a trigger definition.
vi: Phải cung cấp định nghĩa bẫy.

en: Sorry, we failed to restore the dropped trigger.
vi: Rất tiếc, chúng tôi gặp lỗi khi phục hồi lại bẫy đã xóa.

en: Export of trigger %s
vi: Xuất của bẫy %s

[ctx: First page]
en: Begin
vi: Bắt đầu

[ctx: Previous page]
en: Previous
vi: Kế trước

[ctx: Next page]
en: Next
vi: Kế tiếp

[ctx: Last page]
en: End
vi: Cuối

en: Partial texts
vi: Các chữ riêng

en: Full texts
vi: Toàn văn

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: The row has been deleted.
vi: Hàng đã bị xóa bỏ.

en: Kill
vi: Giết

en: May be approximate. See [doc@faq3-11]FAQ 3.11[/doc].
vi: Có thể chỉ là ước đoán. Xem [doc@faq3-11]FAQ 3.11[/doc].

en: Showing rows %1s - %2s
vi: Hiển thị các hàng %1s - %2s

en: %1$d total, %2$d in query
vi: Tổng %1$d, %2$d trong truy vấn

en: %d total
vi: tổng %d

en: Query took %01.4f seconds.
vi: Truy vấn cần %01.4f giây.

en: Link not found!
vi: Không tìm thấy liên kết!

en: Version information
vi: Thông tin phiên bản

en: Data home directory
vi: Thư mục chính của dữ liệu

en: The common part of the directory path for all InnoDB data files.
vi: Bộ phận dùng chung của đường dẫn thư mục cho mọi tập tin dữ liệu InnoDB.

en: Data files
vi: Những tập tin dữ liệu

en: Autoextend increment
vi: Số gia Autoextend

en: The increment size for extending the size of an autoextending tablespace when it becomes full.
vi: Cỡ gia số cho mở rộng cỡ của không gian bảng autoextending khi nó bị đầy.

en: Buffer pool size
vi: Kích thước bể bộ đệm

en: The size of the memory buffer InnoDB uses to cache data and indexes of its tables.
vi: Cỡ của bộ nhớ đệm InnoDB dùng để lưu tạm dữ liệu và đánh chỉ số các bảng của nó.

en: Buffer Pool
vi: Bể bộ đệm

en: InnoDB Status
vi: Trạng thái InnoDB

en: Buffer Pool Usage
vi: Mức dùng Bể đệm

en: pages
vi: trang

en: Free pages
vi: Trang còn rảnh rỗi

en: Dirty pages
vi: Trang bẩn

en: Pages containing data
vi: Trang chứa dữ liệu

en: Pages to be flushed
vi: Các trang đã được đẩy từ bộ nhớ lên đĩa

en: Busy pages
vi: Các trang bận

en: Latched pages
vi: Số trang chốt

en: Buffer Pool Activity
vi: Hoạt động Bể bộ đệm

en: Read requests
vi: Các yêu cầu đọc

en: Write requests
vi: Các yêu cầu ghi

en: Read misses
vi: Thiếu đọc

en: Write waits
vi: Chờ ghi

en: Read misses in %
vi: Thiếu đọc trong %s

en: Write waits in %
vi: Chờ ghi trong %s

en: Data pointer size
vi: Kích cỡ con trỏ dữ liệu

en: Automatic recovery mode
vi: Chế độ phục hồi tự động

en: Maximum size for temporary sort files
vi: Cỡ tối đa cho các tập tin sắp xếp tạm

en: Repair threads
vi: Các tuyến trình sửa chữa

en: Sort buffer size
vi: Kích thước bộ đệm sắp xếp

en: Index cache size
vi: Cỡ đệm chỉ mục

en: Record cache size
vi: Cỡ đệm bản ghi

en: Log cache size
vi: Cỡ đệm nhật ký

en: Log file threshold
vi: Ngưỡng tập tin nhật ký

en: Transaction buffer size
vi: Kích thước bộ đệm giao dịch lớn nhất

en: Data log threshold
vi: Ngưỡng nhật ký dữ liệu

en: Garbage threshold
vi: Ngưỡng kéo

en: Log buffer size
vi: Kích thước bộ đệm nhật ký

en: Data file grow size
vi: Cỡ tập tin dữ liệu lớn lên

en: Row file grow size
vi: Cỡ tập tin dòng lớn lên

en: Log file count
vi: Số tập tin nhật ký

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Too many error messages, some are not displayed.
vi: Quá nhiều lời nhắn lỗi, một số trong chúng sẽ không được hiển thị.

en: Report
vi: Báo cáo

en: Automatically send report next time
vi: Lần sau sẽ tự động gửi báo cáo

en: Insufficient space to save the file %s.
vi: Không đủ chỗ để lưu tập tin %s.

en: File %s already exists on server, change filename or check overwrite option.
vi: Tập tin %s đã sẵn có trên máy chủ, đổi tên hay kiểm tra tùy chọn ghi đè.

en: The web server does not have permission to save the file %s.
vi: Trình phục vụ web không có quyền lưu tập tin %s.

en: Dump has been saved to file %s.
vi: Đổ đã được lưu vào tập tin %s.

en: File was not an uploaded file.
vi: Tập tin không phải là một tập tin được tải lên

en: The uploaded file exceeds the upload_max_filesize directive in php.ini.
vi: Tập tin đã tải vượt quá chỉ thị upload_max_filesize trong php.ini.

en: The uploaded file exceeds the MAX_FILE_SIZE directive that was specified in the HTML form.
vi: Tập tin đã tải vượt quá chỉ thị MAX_FILE_SIZE cái mà được chỉ định trong mẫu đơn HTML.

en: The uploaded file was only partially uploaded.
vi: Tập tin đã tải chỉ được tải lên một phần.

en: Missing a temporary folder.
vi: Thiếu thư mục tạm.

en: Failed to write file to disk.
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin vào đĩa.

en: File upload stopped by extension.
vi: Tải tập tin bị dừng bởi phần mở rộng.

en: Unknown error in file upload.
vi: Gặp lỗi chưa biết trong tải tập tin

en: File is a symbolic link
vi: Tập tin là một liên kết tượng trưng

en: File could not be read!
vi: Không thể đọc tập tin!

en: Error moving the uploaded file, see [doc@faq1-11]FAQ 1.11[/doc].
vi: Lỗi di chuyển tập tin đã tải, vui lòng xem [doc@faq1-11]FAQ 1.11[/doc].

en: Error while moving uploaded file.
vi: Lỗi khi di chuyển tập tin đã tải lên.

en: Cannot read uploaded file.
vi: Không thể đọc tập tin đã tải lên.

en: You attempted to load file with unsupported compression (%s). Either support for it is not implemented or disabled by your configuration.
vi: Bạn đã cố tải tập tin với kiểu nén chưa được hỗ trợ (%s). Hoặc là việc hỗ trợ nó chưa được thực hiện hoặc là bị tắt bởi cấu hình của bạn

en: The %s functionality is affected by a known bug, see %s
vi: Hàm %s bị ảnh hưởng bởi lỗi đã biết, xem %s

en: Skip Explain SQL
vi: Bỏ qua giảng giải SQL

en: Without PHP code
vi: Không mã PHP

en: Submit query
vi: Gửi truy vấn

en: Profiling
vi: Hồ sơ

[ctx: Inline edit query]
en: Edit inline
vi: Sửa chung dòng

en: Static analysis:
vi: Thống kê phân tích:

en: %d errors were found during analysis.
vi: Đã phát sinh %d lỗi trong quá trình phân tích.

en: [ROLLBACK occurred.]
vi: [đã nảy sinh ROLLBACK.]

en: The following structures have either been created or altered. Here you can:
vi: Các cấu trúc sau đây hoặc là được tạo hoặc là bị sửa chữa. Ở đây bạn có thể:

en: View a structure's contents by clicking on its name.
vi: Xem nội dung của cấu trúc bằng cách bấm vào tên của nó.

en: Change any of its settings by clicking the corresponding "Options" link.
vi: Thay đổi bất kỳ các tùy chọn của nó bằng các bấm vào liên kết "Tùy chọn" tương ứng.

en: Edit structure by following the "Structure" link.
vi: Sửa cấu trúc bằng cách bấm vào liên kết "Cấu trúc".

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Go to database: %s
vi: Chuyển đến cơ sở dữ liệu: %s

en: Edit settings for %s
vi: Sửa các cài đặt cho %s

en: Go to table: %s
vi: Chuyển đến bảng: %s

en: Structure of %s
vi: Cấu trúc của %s

en: Go to view: %s
vi: Chuyển đến view: %s

en: Only INSERT, UPDATE, DELETE and REPLACE SQL queries containing transactional engine tables can be rolled back.
vi: Chỉ các truy vấn SQL INSERT, UPDATE, DELETE và REPLACE có chưa các bảng bộ máy giao dịch là có thể được hoàn lại.

en: The indexes %1$s and %2$s seem to be equal and one of them could possibly be removed.
vi: Các chỉ mục %1$s và %2$s dường như là giống nhau và một trong số chúng có thể gần như chắc chắn nên được xóa bỏ.

en: Function
vi: Hàm

en: Type
vi: Kiểu

en: The directory you set for upload work cannot be reached.
vi: Thư mục bạn đặt cho việc tải lên không thể tiếp cận được.

en: Or
vi: Hoặc

en: web server upload directory:
vi: thư mục để tải lên máy chủ:

en: Showing SQL query
vi: Hiện truy vấn SQL

en: Inserted row id: %1$d
vi: Chỉ số id người dùng kép: %1$d

en: Ignoring unsupported language code.
vi: Bỏ qua mã ngôn ngữ không được hỗ trợ.

en: Linting is disabled for this query because it exceeds the maximum length.
vi: Việc kiểm chuẩn bị tắt cho truy vấn này bị tắt bởi vì nó vượt quá chiều dài cho phép.

en: %1$s (near <code>%2$s</code>)
vi: %1$s (gần <code>%2$s</code>)

en: Browse
vi: Duyệt

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Insert
vi: Chèn

en: Privileges
vi: Đặc quyền

en: Operations
vi: Thao tác

en: Tracking
vi: Theo dõi

en: Triggers
vi: Bẫy

en: Database seems to be empty!
vi: Cơ sở dữ liệu có vẻ là đang trống rỗng!

en: Query
vi: Truy vấn

en: Routines
vi: Thủ tục

en: Events
vi: Sự kiện

en: Designer
vi: Bộ thiết kế

en: Central columns
vi: Các cột trung tâm

en: User accounts
vi: Tài khoản người dùng

en: Binary log
vi: Nhật ký nhị phân

en: Replication
vi: Bản sao

en: Variables
vi: Biến

en: Charsets
vi: Bảng mã

en: Engines
vi: Bộ máy

en: Plugins
vi: Phần bổ sung

en: %1$d row affected. | %1$d rows affected.
vi[0]: %1$d hàng chịu tác động.

en: %1$d row deleted. | %1$d rows deleted.
vi[0]: %1$d hàng được xóa.

en: %1$d row inserted. | %1$d rows inserted.
vi[0]: %1$d hàng được thêm vào.

en: Groups:
vi: Nhóm:

en: Events:
vi: Sự kiện:

en: Functions:
vi: Các hàm:

en: Procedures:
vi: Thủ tục:

en: Tables:
vi: Bảng:

en: Views:
vi: Trình bày:

en: %s result found | %s results found
vi[0]: Tìm thấy %s kết quả

en: Collapse all
vi: Mở rộng tất cả

note: l10n: The word "Node" must not be translated here
en: Invalid class name "%1$s", using default of "Node"
vi: Tên lớp không hợp lệ "%1$s", nên dùng mặc định của "Node"

en: Could not load class "%1$s"
vi: Không thể tải lớp "%1$s"

en: Columns
vi: Cột

[ctx: Create new column]
en: New
vi: Mới

en: Column
vi: Cột

[ctx: Create new database]
en: New
vi: Mới

en: Database operations
vi: Thao tác hiển thị

en: Show hidden items
vi: Hiện các mục tin ẩn

[ctx: Create new event]
en: New
vi: Mới

en: Event
vi: Sự kiện

en: Functions
vi: Các hàm

[ctx: Create new function]
en: New
vi: Mới

[ctx: Create new index]
en: New
vi: Mới

en: Expand/Collapse
vi: Dãn/Co

en: Procedures
vi: Thủ tục

[ctx: Create new procedure]
en: New
vi: Mới

en: Procedure
vi: Thủ tục

[ctx: Create new table]
en: New
vi: Mới

[ctx: Create new trigger]
en: New
vi: Mới

en: Views
vi: Trình bày

[ctx: Create new view]
en: New
vi: Mới

en: First step of normalization (1NF)
vi: Bước đầu của thường hóa (1NF)

en: Step 1.
vi: Bước 1.

en: split into
vi: chia thành

en: Have a primary key
vi: Có một khóa chính

en: Primary key already exists.
vi: Khóa chính đã sẵn có.

en: Add a primary key on existing column(s)
vi: Thêm một khóa chính vào các cột sẵn có

en: + Add a new primary key column
vi: + Thêm khóa chính mới

en: Remove redundant columns
vi: Gỡ bỏ các cột thừa

en: Remove selected
vi: Xóa mục đã chọn

en: No redundant column
vi: Không cột thừa

en: Step 2.
vi: Bước 2.

en: Find partial dependencies
vi: Tìm các phần phụ thuộc một phần

en: '%1$s' depends on:
vi: “%1$s” phụ thuộc vào:

en: Error in processing!
vi: Gặp lỗi khi xử lý!

en: Step 3.
vi: Bước 3.

en: Improve table structure (Normalization):
vi: Tăng cường cấu trúc bảng (Thường hóa):

en: Select up to what step you want to normalize
vi: Chọn xem bước nào bạn muốn thường hóa

en: Second step of normalization (1NF+2NF)
vi: Bước hai của thường hóa (1NF+2NF)

en: Third step of normalization (1NF+2NF+3NF)
vi: Bước ba của thường hóa (1NF+2NF+3NF)

en: Hint: Please follow the procedure carefully in order to obtain correct normalization
vi: Gợi ý: vui lòng theo các thủ tục một cách cẩn thận cốt để mà có được sự thường hóa đúng

en: Analyze
vi: Phân tích

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Optimize
vi: Tối ưu hóa

en: Rebuild
vi: Xây dụng lại

en: Repair
vi: Sửa chữa

en: Truncate
vi: Cắt ngắn

en: Drop
vi: Xóa

en: Coalesce
vi: Hợp nhất

en: Can't move table to same one!
vi: Không thể di chuyển bảng đến cùng một cái!

en: Can't copy table to same one!
vi: Không thể sao chép bảng đến cùng một cái!

en: Table %s has been moved to %s. Privileges have been adjusted.
vi: Bảng %s đã được chuyển sang %s. Đặc quyền đã được điều chỉnh lại.

en: Table %s has been copied to %s. Privileges have been adjusted.
vi: Bảng %s đã được chép sang %s. Đặc quyền đã được điều chỉnh lại.

en: Table %s has been moved to %s.
vi: Bảng %s được chuyển sang %s.

en: Table %s has been copied to %s.
vi: Bảng %s được chép sang %s.

en: The table name is empty!
vi: Tên bảng còn để trống!

en: Error while creating PDF:
vi: Gặp lỗi khi tạo PDF:

en: Cannot connect: invalid settings.
vi: Không thể kết nối: cài đặt sai.

en: Welcome to %s
vi: Chúc mừng bạn dùng %s

en: You probably did not create a configuration file. You might want to use the %1$ssetup script%2$s to create one.
vi: Bạn gần như chắc chắn là chưa tạo tập tin cấu hình. Bạn có lẽ nên dùng %1$strang cài đặt%2$s để tạo cho mình một cái.

en: Retry to connect
vi: Thử kết nối lại

en: Your session has expired. Please log in again.
vi: Phiên của bạn đã hết hạn. Vui lòng đăng nhập lại.

en: Entered captcha is wrong, try again!
vi: Captcha đã nhập là sai, hãy thử lại!

en: You are not allowed to log in to this MySQL server!
vi: Bạn không được phép đăng nhập vào máy MySQL này!

en: Wrong username/password. Access denied.
vi: Sai tài_khoản/mật_khẩu. Từ chối truy cập.

en: Can not find signon authentication script:
vi: Không thể tìm thấy văn lệnh xác thực đăng nhập:

en: Login without a password is forbidden by configuration (see AllowNoPassword)
vi: Đăng nhập không dùng mật khẩu bị cấm bởi cấu hình (xem AllowNoPassword)

en: Cannot log in to the MySQL server
vi: Không thể đăng nhập vào máy phục vụ MySQL

en: Format:
vi: Định dạng:

en: Columns separated with:
vi: Các cột được ngăn cách bằng:

en: Columns enclosed with:
vi: Các cột được bao quanh bằng:

en: Columns escaped with:
vi: Thoát các cột bằng:

en: Lines terminated with:
vi: Phân cách các dòng bằng:

en: Replace NULL with:
vi: Thay thế NULL bằng:

en: Remove carriage return/line feed characters within columns
vi: Xóa bỏ các ký tự return/line feed trong các cột

en: Excel edition:
vi: Phiên bản Excel:

en: structure
vi: cấu trúc

en: data
vi: dữ liệu

en: structure and data
vi: cấu trúc và dữ liệu

en: Data dump options
vi: Hiển thị hộp thoại tùy chọn

en: Dumping data for table
vi: Đang đổ dữ liệu cho bảng

en: Default
vi: Mặc định

en: Links to
vi: Liên kết tới

en: Name
vi: Tên

en: Definition
vi: Định nghĩa

en: Table structure for table
vi: Cấu trúc bảng cho bảng

en: Structure for view
vi: Cấu trúc cho view

en: Stand-in structure for view
vi: Cấu trúc đóng vai cho view

en: Output pretty-printed JSON (Use human-readable formatting)
vi: Xuất JSON đạng đẹp (Định dạng cho con người đọc)

en: Content of table @TABLE@
vi: Nội dung của bảng @TABLE@

en: (continued)
vi: (còn nữa)

en: Structure of table @TABLE@
vi: Cấu trúc của bảng @TABLE@

en: Object creation options
vi: Tùy chọn tạo tập tin:

en: Table caption:
vi: Tiêu đề bảng:

en: Table caption (continued):
vi: Tiêu đề bảng truy cập được

en: Label key:
vi: Khóa nhãn:

en: Display foreign key relationships
vi: Hiển thị mối quan hệ khóa ngoại

en: Display comments
vi: Hiện chú thích

en: Put columns names in the first row:
vi: Đặt tên các cột ở hàng đầu tiên

en: Host:
vi: Máy chủ:

en: Generation Time:
vi: Thời gian đã tạo:

en: Server version:
vi: Phiên bản máy phục vụ:

en: PHP Version:
vi: Phiên bản PHP:

en: Database:
vi: Cơ sở dữ liệu:

en: Data:
vi: Dữ liệu:

en: Structure:
vi: Cấu trúc:

en: Export table names
vi: Xuất các tên bảng

en: Export table headers
vi: Xuất đầu đề bảng

en: Report title:
vi: Tiêu đề báo cáo:

en: Dumping data
vi: Đang đổ dữ liệu

en: View structure
vi: Xem cấu trúc

en: Stand in
vi: Đóng vai

en: Export metadata
vi: Xuất siêu dữ liệu

en: Add statements:
vi: Thêm các câu lệnh:

en: Add %s statement
vi: Thêm %s câu lệnh

en: %s value
vi: %s giá trị

en: Data creation options
vi: Tùy chọn tạo tập tin:

en: Truncate table before insert
vi: Cắt ngắn bảng trước khi chèn

en: Instead of <code>INSERT</code> statements, use:
vi: Thay cho lệnh <code>INSERT</code>, dùng:

en: <code>INSERT DELAYED</code> statements
vi: Lệnh <code>INSERT DELAYED</code>

en: <code>INSERT IGNORE</code> statements
vi: Lệnh <code>INSERT IGNORE</code>

en: Function to use when dumping data:
vi: Hàm sử dụng khi đổ dữ liệu:

en: Syntax to use when inserting data:
vi: Cú pháp khi sử dụng chèn thêm dữ liệu:

en: include column names in every <code>INSERT</code> statement <br> &nbsp; &nbsp; &nbsp; Example: <code>INSERT INTO tbl_name (col_A,col_B,col_C) VALUES (1,2,3)</code>
vi: đưa vào các tên cột cho mỗi lệnh <code>INSERT</code> <br> &nbsp; &nbsp; &nbsp; Ví dụ: <code>INSERT INTO tbl_name (col_A,col_B,col_C) VALUES (1,2,3)</code>

en: insert multiple rows in every <code>INSERT</code> statement<br> &nbsp; &nbsp; &nbsp; Example: <code>INSERT INTO tbl_name VALUES (1,2,3), (4,5,6), (7,8,9)</code>
vi: chèn nhiều dòng mỗi lệnh <code>INSERT</code><br> &nbsp; &nbsp; &nbsp; Ví dụ: <code>INSERT INTO tbl_name VALUES (1,2,3), (4,5,6), (7,8,9)</code>

en: both of the above<br> &nbsp; &nbsp; &nbsp; Example: <code>INSERT INTO tbl_name (col_A,col_B,col_C) VALUES (1,2,3), (4,5,6), (7,8,9)</code>
vi: cả hai cái trên<br> &nbsp; &nbsp; &nbsp; Ví dụ: <code>INSERT INTO tbl_tên (cột_A,cột_B,cột_C) VALUES (1,2,3), (4,5,6), (7,8,9)</code>

en: neither of the above<br> &nbsp; &nbsp; &nbsp; Example: <code>INSERT INTO tbl_name VALUES (1,2,3)</code>
vi: không theo hai kiểu trên<br> &nbsp; &nbsp; &nbsp; Ví dụ: <code>INSERT INTO tbl_name VALUES (1,2,3)</code>

en: alias export may not work reliably in all cases.
vi: xuất bí danh có thể không làm việc đúng trong mọi trường hợp

en: Metadata
vi: Siêu dữ liệu

en: Metadata for table %s
vi: Siêu dữ liệu cho bảng %s

en: Metadata for database %s
vi: Siêu dữ liệu cho cơ sở dữ liệu %s

en: Creation:
vi: Tạo:

en: Last update:
vi: Cập nhật lần cuối:

en: Last check:
vi: Lần kiểm tra cuối:

en: It appears your database uses views;
vi: Cơ sở dữ liệu của bạn có vẻ như có dùng các view;

en: Constraints for dumped tables
vi: Ràng buộc đối với các bảng kết xuất

en: Constraints for table
vi: Ràng buộc cho bảng

en: Indexes for dumped tables
vi: Chỉ mục cho các bảng đã đổ

en: Indexes for table
vi: Chỉ mục cho bảng

en: AUTO_INCREMENT for dumped tables
vi: AUTO_INCREMENT cho các bảng đã đổ

en: AUTO_INCREMENT for table
vi: AUTO_INCREMENT cho bảng

en: It appears your table uses triggers;
vi: Cơ sở dữ liệu của bạn có vẻ như có dùng các bẫy;

en: Structure for view %s exported as a table
vi: Cấu trúc cho view %s được xuất dạng một bảng

en: Export contents
vi: Xuất nội dung

en: Table:
vi: Bảng:

en: Purpose:
vi: Mục đích:

en: Invalid format of CSV input on line %d.
vi: Định dạng CSV đầu vào không hợp lệ tại dòng %d.

en: Invalid column count in CSV input on line %d.
vi: Số lượng cột trong CSV đầu vào không đúng tại dòng %d.

en: Invalid parameter for CSV import: %s
vi: Đối số không hợp lệ cho nhập CSV: %s

en: Invalid column (%s) specified! Ensure that columns names are spelled correctly, separated by commas, and not enclosed in quotes.
vi: Đã đưa ra cột không hợp lệ (%s)! Hãy chắc là tên các cột được viết đúng, ngăn cách bằng dấu phẩy, và không được bao quanh bằng dấu trích dẫn.

en: Column names:
vi: Tên cột:

en: This plugin does not support compressed imports!
vi: Phần bổ sung này không hỗ trợ nhập khẩu tập tin nén!

en: MediaWiki Table
vi: Bảng MediaWiki

en: Invalid format of mediawiki input on line: <br>%s.
vi: Định dạng đầu vào của mediawiki không hợp lệ tại dòng: <br>%s.

en: Import percentages as proper decimals <i>(ex. 12.00% to .12)</i>
vi: Nhập phần trăm ở dạng thập phân thích hợp <i>(vd. 12.00% thành .12)</i>

en: Import currencies <i>(ex. $5.00 to 5.00)</i>
vi: Nhập tiền tệ <i>(vd. $5.00 thành 5.00)</i>

en: The XML file specified was either malformed or incomplete. Please correct the issue and try again.
vi: Đặc tả tập tin XML hoặc là sai dạng hoặc là chưa hoàn thiện. Vui lòng sửa các lỗi và thử lại.

en: Could not parse OpenDocument Spreadsheet!
vi: Mở tài liệu định dạng HTML

en: ESRI Shape File
vi: Tập tin hình ESRI

en: There was an error importing the ESRI shape file: "%s".
vi: Có lỗi khi nhập vào tập tin hình dạng ESRI: "%s".

en: MySQL Spatial Extension does not support ESRI type "%s".
vi: MySQL Spatial Extension không hỗ trợ kiểu ESRI "%s".

en: The imported file does not contain any data!
vi: Tập tin không chứa bất kỳ một dữ liệu có thể nhập vào.

en: SQL compatibility mode:
vi: Chế độ tương thích SQL:

en: Do not use <code>AUTO_INCREMENT</code> for zero values
vi: Đừng dùng <code>AUTO_INCREMENT</code> cho các giá trị bằng không

en: This format has no options
vi: Định dạng này không có tùy-chọn

en: Invalid authentication method set in configuration:
vi: Phương thức xác thực trong cấu hình không hợp lệ:

en: The %s table doesn't exist!
vi: Bảng %s không tồn tại!

en: Schema of the %s database - Page %s
vi: Lược đồ của cơ sở dữ liệu %s - Trang %s

en: SCHEMA ERROR:
vi: LƯỢC ĐỒ SAI:

en: PDF export page
vi: Trang xuất PDF

en: Schema of the %s database
vi: Lược đồ của cơ sở dữ liệu %s

en: Relational schema
vi: Lược đồ quan hệ

en: Table of contents
vi: Mục lục

en: Table comments:
vi: Chú thích của bảng:

en: Attributes
vi: Thuộc tính

en: Extra
vi: Thêm

en: Show color
vi: Hiện màu

en: Only show keys
vi: Chỉ hiện biểu tượng

en: Orientation
vi: Hướng

en: Landscape
vi: Nằm ngang

en: Portrait
vi: Thẳng đứng

en: Same width for all tables
vi: Dùng cùng độ rộng cho mọi bảng

en: Show grid
vi: Hiện lưới

en: Data dictionary
vi: Từ điển dữ liệu

en: Order of the tables
vi: Thứ tự các bảng

en: Name (Ascending)
vi: Tên (Tăng dần)

en: Name (Descending)
vi: Tên (Giảm dần)

note: l10n: See https://www.php.net/manual/en/function.strftime.php
en: %B %d, %Y at %I:%M %p
vi: %B %d, %Y lúc %I:%M %p

en: Image preview here
vi: Xem thử ảnh ở đây

en: Syntax highlighted CodeMirror editor for JSON.
vi: Tô sáng cú pháp bộ soạn thảo CodeMirror cho JSON.

en: Syntax highlighted CodeMirror editor for SQL.
vi: Tô sáng cú pháp bộ soạn thảo CodeMirror cho SQL.

en: Syntax highlighted CodeMirror editor for XML (and HTML).
vi: Tô sáng cú pháp bộ soạn thảo CodeMirror cho XML (và HTML).

en: Formats text as JSON with syntax highlighting.
vi: Định dạng văn bản là JSON có tô sáng cú pháp.

en: Formats text as XML with syntax highlighting.
vi: Định dạng văn bản là XML có tô sáng cú pháp.

en: The server is not responding (or the local server's socket is not correctly configured).
vi: Máy phục vụ không trả lời (hoặc ổ cắm mạng của máy phục vụ nội bộ hiện chưa được cấu hình).

en: The server is not responding.
vi: Máy phục vụ không trả lời.

en: Please check privileges of directory containing database.
vi: Vui lòng kiểm tra đặc quyền của thư mục chứa cơ sở dữ liệu.

en: Details…
vi: Chi tiết…

en: Could not save recent table!
vi: Không thể ghi lại bảng mới dùng

en: Could not save favorite table!
vi: Không thể ghi lại bảng mới dùng

en: Recent tables
vi: Các bảng mới dùng

en: Recent
vi: Mới dùng

en: Favorites
vi: Ưa dùng

en: Replication started successfully.
vi: Máy bản sao đã được khởi chạy thành công.

en: Error starting replication.
vi: Có lỗi khi khởi chạy máy bản sao.

en: Replication stopped successfully.
vi: Máy bản sao đã được dừng thành công.

en: Error stopping replication.
vi: Có lỗi khi dừng máy bản sao.

en: Replication resetting successfully.
vi: Máy bản sao đã được cài đặt lại thành công.

en: Error resetting replication.
vi: Có lỗi khi cài đặt lại máy bản sao.

en: Success.
vi: Thành công.

en: Error.
vi: Lỗi.

en: Unknown error
vi: Lỗi chưa biết

en: Please provide a name for this bookmarked search.
vi: Vui lòng cung cấp một tên cho tìm kiếm đã đánh dấu này.

en: Missing information to save the bookmarked search.
vi: Thiếu thông tin để ghi tìm kiếm đã đánh dấu.

en: An entry with this name already exists.
vi: Một mục tin với tên này đã có rồi.

en: Missing information to delete the search.
vi: Thiếu thông tin để xóa tìm kiếm.

en: Missing information to load the search.
vi: Thiếu thông tin để tải tìm kiếm.

en: Error while loading the search.
vi: Gặp lỗi khi đang tải tìm kiếm.

en: Native MySQL authentication
vi: Xác thực MySQL nguyên bản

en: SHA256 password authentication
vi: Xác thực dùng mật khẩu SHA256

en: No privileges.
vi: Không có đặc quyền.

en: Includes all privileges except GRANT.
vi: Bao gồm tất cả các đặc quyền ngoại trừ GRANT.

en: Allows deleting data.
vi: Cho phép xóa dữ liệu.

en: Allows creating new tables.
vi: Cho tạo bảng mới.

en: Allows dropping tables.
vi: Cho phép xóa bảng.

en: Allows creating and dropping indexes.
vi: Cho phép tạo vào xóa chỉ mục.

en: Allows altering the structure of existing tables.
vi: Cho phép sửa đổi cấu trúc của bảng sẵn có.

en: Allows creating new views.
vi: Cho phép tạo view mới.

en: Allows performing SHOW CREATE VIEW queries.
vi: Cho phép thực thi truy vấn SHOW CREATE VIEW.

en: Allows creating and dropping triggers.
vi: Cho phép tạo và xóa các bẫy.

en: Allows reading data.
vi: Cho phép đọc dữ liệu.

en: Allows inserting and replacing data.
vi: Cho phép chèn và thay đổi dữ liệu.

en: Allows changing data.
vi: Cho phép thay đổi dữ liệu.

en: Allows creating new databases and tables.
vi: Cho phép tạo cơ sở dữ liệu và bảng mới.

en: Allows dropping databases and tables.
vi: Cho phép xóa cơ sở dữ liệu và bảng.

en: Allows reloading server settings and flushing the server's caches.
vi: Cho phép tải lại các cài đặt máy chủ và đẩy dữ liệu đệm của máy chủ lên đĩa.

en: Allows shutting down the server.
vi: Cho phép tắt dịch vụ.

en: Allows viewing processes of all users.
vi: Cho phép xem các tiến trình của mọi người dùng.

en: Allows importing data from and exporting data into files.
vi: Cho phép nhập dữ liệu vào hay xuất dữ liệu ra các tập tin.

en: Has no effect in this MySQL version.
vi: Chưa có hiệu quả trong phiên bản MySQL này.

en: Gives access to the complete list of databases.
vi: Cho quyền truy cập toàn bộ danh sách cơ sở dữ liệu.

en: Allows connecting, even if maximum number of connections is reached; required for most administrative operations like setting global variables or killing threads of other users.
vi: Cho phép kết nối, ngay cả khi đã vượt quá số lượng kết nối tối đa: cần cho các thao tác quản trị cấp cao như là đặt các biến toàn cục hay giết các tuyến trình của người dùng khác.

en: Allows creating temporary tables.
vi: Cho phép tại các bảng tạm.

en: Allows locking tables for the current thread.
vi: Cho phép khóa các bảng cho tuyến trình hiện tại.

en: Allows to set up events for the event scheduler.
vi: Cho phép cài đặt các sự kiện cho lịch biểu sự kiện.

en: Allows creating stored routines.
vi: Cho phép tạo thủ tục lưu trữ.

en: Allows altering and dropping stored routines.
vi: Cho phép thay đổi và xóa các thủ tục đã lưu.

en: Allows creating, dropping and renaming user accounts.
vi: Cho phép tạo, xóa và đổi tên các tài khoản người dùng.

en: Allows executing stored routines.
vi: Cho phép thực thi các thủ tục lưu trữ.

en: The password for %s was changed successfully.
vi: Mật khẩu của %s đã được thay đổi.

en: You have revoked the privileges for %s.
vi: Bạn đã thu hồi đặc quyền dành cho %s.

en: Not enough privilege to view users.
vi: Không đủ quyền để xem người dùng.

en: Edit privileges
vi: Sửa đặc quyền

en: Revoke
vi: Thu hồi

en: Database-specific privileges
vi: Đặt đặc quyền

en: Table-specific privileges
vi: Các đặc quyền dành-riêng-cho-thủ-tục

en: Routine
vi: Thủ tục

en: Routine-specific privileges
vi: Các đặc quyền dành-riêng-cho-thủ-tục

en: No users selected for deleting!
vi: Chưa chọn người dùng nào để xóa!

en: Reloading the privileges
vi: Tải lại đặc quyền

en: The selected users have been deleted successfully.
vi: Những người dùng đã chọn đã được xóa thành công.

en: You have updated the privileges for %s.
vi: Bạn phải cập nhật đặc quyền cho “%s”.

en: No user found.
vi: Không tìm thấy người dùng.

en: Deleting %s
vi: Đang xóa %s

en: The privileges were reloaded successfully.
vi: Các đặc quyền đã được tải lại thành công.

en: The user %s already exists!
vi: Tài khoản %s đã sẵn có từ trước rồi!

en: Privileges for %s
vi: Đặc quyền dành cho %s

en: User
vi: Người dùng

en: A user account allowing any user from localhost to connect is present. This will prevent other users from connecting if the host part of their account allows a connection from any (%) host.
vi: Tài khoản người dùng cho phép bất kỳ người dùng nào từ localhost đến kết nối hiện tại. Cái này ngăn ngừa những người khác từ các kết nối nếu bộ phận máy của tài khoản của họ cho kết nối từ bất kỳ (%s) máy nào.

en: You have added a new user.
vi: Bạn đã thêm một người dùng mới.

en: SQL query
vi: Truy vấn SQL

en: Handler
vi: Bộ quản lý

en: Query cache
vi: Bộ nhớ tạm khi truy vấn

en: Threads
vi: Các tuyến trình

en: Temporary data
vi: Dữ liệu tạm

en: Delayed inserts
vi: Các chèn trễ

en: Key cache
vi: Nhớ đệm khóa

en: Sorting
vi: Sắp xếp

en: Transaction coordinator
vi: Điều phối giao dịch

en: Files
vi: Tập tin

en: Flush (close) all tables
vi: Đẩy dữ liệu lên đĩa (đóng) mọi bảng

en: Show open tables
vi: Hiện các bảng mở

en: Show primary status
vi: Hiển thị trạng thái chính

en: Show replica status
vi: Hiển thị trạng thái bản sao

en: Flush query cache
vi: Đẩy lên đĩa bộ đệm truy vấn

en: ID
vi: MÃ SỐ

en: Host
vi: Máy chủ

en: Command
vi: Lệnh

en: Progress
vi: Diễn biến

en: Reading of version failed. Maybe you're offline or the upgrade server does not respond.
vi: Việc đọc phiên bản gặp lỗi. Có lẽ bạn không nối mạng hoặc là máy chủ nâng cấp không trả lời.

en: Got invalid version string from server
vi: Nhận được chuỗi phiên bản không hợp lệ từ máy chủ

en: Unparsable version string
vi: Chuỗi phiên bản không thể phân tích cú pháp

en: You are using Git version, run [kbd]git pull[/kbd] :-)[br]The latest stable version is %s, released on %s.
vi: Bạn đang sử dụng phiên bản Git, chạy [kbd]git pull[/kbd] :-)[br]Phiên bản ổn định mới nhất là %s, phát hành vào %s.

en: No newer stable version is available
vi: Không có phiên bản ổn định nào mới hơn

en: Using bookmark "%s" as default browse query.
vi: Dùng đánh dấu "%s" như là truy vấn duyệt mặc định.

en: Showing as PHP code
vi: Hiện dạng mã PHP

en: Current selection does not contain a unique column. Grid edit, checkbox, Edit, Copy and Delete features are not available. %s
vi: Chọn lựa hiện nay không chứa một cột duy nhất. Tính năng sửa lưới, dấu kiểm, Sửa, Chép và Xóa không sẵn có. %s

en: Current selection does not contain a unique column. Grid edit, Edit, Copy and Delete features may result in undesired behavior. %s
vi: Chọn lựa hiện nay không chứa một cột duy nhất. Tính năng sửa lưới, dấu kiểm, Sửa, Chép và Xóa có lẽ có kết quả trong ứng xử không đòi hỏi. %s

en: Run SQL query/queries on database %s
vi: Chạy (các) truy vấn SQL trên cơ sở dữ liệu %s

en: Run SQL query/queries on table %s
vi: Chạy (các) truy vấn SQL trên bảng %s

en: There is no detailed status information available for this storage engine.
vi: Không có thông tin trạng thái chi tiết sẵn có nào cho máy lưu trữ này.

en: %s is the default storage engine on this MySQL server.
vi: %s là bộ máy lưu trữ mặc định trên máy chủ MySQL này.

en: %s is available on this MySQL server.
vi: %s sẵn sàng trên máy chủ MySQL này.

en: %s has been disabled for this MySQL server.
vi: %s đã bị tắt cho máy chủ MySQL này.

en: This MySQL server does not support the %s storage engine.
vi: Máy chủ MySQL này không hỗ trợ bộ máy lưu trữ %s.

en: The name of the primary key must be "PRIMARY"!
vi: Tên của khóa chính phải là "PRIMARY"!

en: Problems with indexes of table `%s`
vi: Trục trặc với chỉ mục của bảng “%s“

en: Unknown table status:
vi: Không hiểu các trạng thái bảng:

en: Source database `%s` was not found!
vi: Không tìm thấy cơ sở dữ liệu nguồn “%s“!

en: Target database `%s` was not found!
vi: Không tìm thấy cơ sở dữ liệu đích “%s“!

en: Invalid database:
vi: Cơ sở dữ liệu không hợp lệ:

en: Invalid table name:
vi: Tên bảng không hợp lệ

en: Table %1$s has been renamed to %2$s.
vi: Bảng %1$s đã được đổi tên thành %2$s.

en: Could not save table UI preferences!
vi: Không thể ghi lại bảng mới dùng

en: Failed to cleanup table UI preferences (see $cfg['Servers'][$i]['MaxTableUiprefs'] %s)
vi: Gặp lỗi khi dọn dẹp tùy thích bảng UI (xem $cfg['Servers'][$i]['MaxTableUiprefs'] %s)

en: Cannot save UI property "%s". The changes made will not be persistent after you refresh this page. Please check if the table structure has been changed.
vi: Không thể lưu thuộc tính giao diện "%s". Các thay đổi được thực hiện sẽ không liên tục sau khi bạn làm mới trang này. Vui lòng kiểm tra xem cấu trúc bảng có bị thay đổi hay không.

en: Can't rename index to PRIMARY!
vi: Không thể đổi tên chỉ mục thành PRIMARY!

en: No index parts defined!
vi: Chưa định nghĩa bộ phận chỉ mục nào!

en: Error creating foreign key on %1$s (check data types)
vi: Gặp lỗi khi tạo khóa ngoại trên %1$s (kiểm tra lại kiểu dữ liệu)

en: Default theme %s not found!
vi: Không tìm thấy chủ đề mặc định %s!

en: Theme %s not found!
vi: Không tìm thấy chủ đề %s!

en: No valid image path for theme %s found!
vi: Không thấy đường dẫn ảnh hợp lệ cho chủ đề %s!

en: Tracking report
vi: Báo cáo theo dõi

en: Tracking statements
vi: Theo dõi trạng thái

en: Delete tracking data row from report
vi: Xóa dòng dữ liệu theo dõi từ báo cáo

en: No data
vi: Không có dữ liệu

en: Structure only
vi: Chỉ cấu trúc

en: Data only
vi: Chỉ dữ liệu

en: Structure and data
vi: Cấu trúc và dữ liệu

en: Show %1$s with dates from %2$s to %3$s by user %4$s %5$s
vi: Hiển thị %1$s với ngày tháng từ %2$s đến %3$s theo người dùng %4$s %5$s

en: SQL dump (file download)
vi: Đổ SQL (tải về tập tin)

en: SQL dump
vi: Đổ SQL

en: This option will replace your table and contained data.
vi: Tùy chọn này sẽ thay thế bảng và dữ liệu đã chứa.

en: SQL execution
vi: Thực thi SQL

en: Export as %s
vi: Xuất ra thành %s

en: Data manipulation statement
vi: Chỉ lệnh thao tác dữ liệu

en: Data definition statement
vi: Chỉ lệnh định nghĩa dữ liệu

en: Structure snapshot
vi: Chụp cấu trúc

en: Version %s snapshot (SQL code)
vi: Phiên bản chụp %s (mã SQL)

en: Tracking data definition successfully deleted
vi: Đã xóa thành công phần định nghĩa dữ liệu theo dõi

en: Tracking data manipulation successfully deleted
vi: Đã xóa thành công phần thao tác dữ liệu theo dõi

en: You can execute the dump by creating and using a temporary database. Please ensure that you have the privileges to do so.
vi: Bạn có thể thực thi đổ bằng cách tạo và dùng một cơ sở dữ liệu tạm. Vui lòng chắc chắn rằng bạn có đủ thẩm quyền để làm điều đó.

en: Comment out these two lines if you do not need them.
vi: Sửa hai dòng này thành ghi chú nếu bạn không cần chúng.

en: SQL statements exported. Please copy the dump or execute it.
vi: Câu lệnh SQL đã được xuất ra. Vui lòng chép phần đổ hoặc thực thi nó.

en: Tracking report for table `%s`
vi: Báo cáo theo dõi cho bảng “%s“

en: Tracking for %1$s was activated at version %2$s.
vi: Theo dõi cho %1$s được kích hoạt tại phiên bản %2$s.

en: Tracking for %1$s was deactivated at version %2$s.
vi: Theo dõi cho %1$s bị dừng hoạt động tại phiên bản %2$s.

en: Version %1$s of %2$s was deleted.
vi: Phiên bản %1$s trên %2$s đã được tạo.

en: Version %1$s was created, tracking for %2$s is active.
vi: Phiên bản %1$s đã được tạo, việc theo dõi %2$s đang hoạt động.

en: An alias for BIGINT UNSIGNED NOT NULL AUTO_INCREMENT UNIQUE
vi: Bí danh cho BIGINT UNSIGNED NOT NULL AUTO_INCREMENT UNIQUE

en: A date, supported range is %1$s to %2$s
vi: Kiểu ngày, vùng được hỗ trợ là từ %1$s đến %2$s

en: A time, range is %1$s to %2$s
vi: Giờ giấc, vùng là từ %1$s đến %2$s

en: A year in four-digit (4, default) or two-digit (2) format, the allowable values are 70 (1970) to 69 (2069) or 1901 to 2155 and 0000
vi: Một năm với định dạng 4 chữ số (4, mặc định) hoặc 2 chữ số (2), giá trị cho phép là 70 (1970) đến 69 (2069) hoặc 1901 đến 2555 và 0000

en: A polygon
vi: Một đa giác

en: A collection of points
vi: Một tập hợp tọa độ

en: A collection of polygons
vi: Một tập hợp của đa giác

en: A collection of geometry objects of any type
vi: Một tập hợp của các đối tượng hình dạng của bất kỳ kiểu nào

en: Stores and enables efficient access to data in JSON (JavaScript Object Notation) documents
vi: Lưu trữ và bật truy cập hiệu quả đến dữ liệu trong tài liệu JSON (JavaScript Object Notation)

[ctx: numeric types]
en: Numeric
vi: Dạng số

[ctx: date and time types]
en: Date and time
vi: Ngày giờ

en: Taking you to the target site.
vi: Đưa bạn đến trang đích.

en: The profile has been updated.
vi: Hồ sơ đã được cập nhật.

en: Could not save configuration
vi: Không thể ghi lại cấu hình

en: Max: %s%s
vi: T.Đa: %s%s

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for January
en: Jan
vi: Th1

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for February
en: Feb
vi: Th2

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for March
en: Mar
vi: Th3

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for April
en: Apr
vi: Th4

[ctx: Short month name]
note: l10n: Short month name
en: May
vi: Th5

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for June
en: Jun
vi: Th6

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for July
en: Jul
vi: Th7

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for August
en: Aug
vi: Th8

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for September
en: Sep
vi: Th9

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for October
en: Oct
vi: Th10

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for November
en: Nov
vi: Th10

note: l10n: Short month name l10n: Short month name for December
en: Dec
vi: Th12

note: l10n: Short week day name for Monday
en: Mon
vi: T2

note: l10n: Short week day name for Tuesday
en: Tue
vi: T3

note: l10n: Short week day name for Wednesday
en: Wed
vi: T4

note: l10n: Short week day name for Thursday
en: Thu
vi: T5

note: l10n: Short week day name for Friday
en: Fri
vi: T6

note: l10n: Short week day name for Saturday
en: Sat
vi: T7

en: %s days, %s hours, %s minutes and %s seconds
vi: %s ngày, %s giờ, %s phút và %s giây

en: Users
vi: Người dùng

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: Error in ZIP archive:
vi: Lỗi trong kho nén ZIP:

en: No files found inside ZIP archive!
vi: Không tìm thấy tập tin nào trong kho ZIP!

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: Text
vi: Chữ

en: Both
vi: Cả hai

en: Nowhere
vi: Không ở đâu cả

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Click
vi: Bấm chuột

en: Double click
vi: Bấm đúp chuột

en: Disabled
vi: Tắt

en: key
vi: khóa

en: display column
vi: hiển thị cột

en: Welcome
vi: Chào mừng bạn

en: Open
vi: Mở

en: Closed
vi: Đóng

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Ask before sending error reports
vi: Hỏi trước khi gửi báo cáo lỗi

en: Always send error reports
vi: Luôn gửi thông báo lỗi

en: Never send error reports
vi: Không bao giờ gửi thông báo lỗi

en: Server default
vi: Máy chủ mặc định

en: Enable
vi: Bật

en: Disable
vi: Tắt

en: Quick - display only the minimal options to configure
vi: Nhanh - chỉ hiển thị các tùy chọn tối thiểu để cấu hình

en: Custom - display all possible options to configure
vi: Tùy thích - chỉ hiển thị mọi tùy chọn có thể để cấu hình

en: Custom - like above, but without the quick/custom choice
vi: Tùy thích - như trên, nhưng không có chọn nhanh/tùy thích

en: complete inserts
vi: toàn bộ insert

en: extended inserts
vi: insert có mở rộng

en: both of the above
vi: cả hai thứ trên

en: neither of the above
vi: không có gì ở trên

en: Wrong data
vi: Sai dữ liệu

en: Edit ENUM/SET values
vi: Sửa giá trị ENUM/SET

[ctx: for default]
en: None
vi: Không

en: As defined:
vi: Định nghĩa là:

en: You don't have sufficient privileges to perform this operation; Please refer to the documentation for more details
vi: Bạn không có đủ đặc quyền cần thiết để thực hiện thao tác này; Vui lòng xem tài liệu để biết thêm chi tiết

en: Unique
vi: Duy nhất

en: Fulltext
vi: Toàn văn

en: Expression
vi: Biểu thức

en: first
vi: đầu tiên

en: after %s
vi: sau %s

en: Table name
vi: Tên bảng

en: Add
vi: Thêm

en: column(s)
vi: cột

en: Collation:
vi: Ký tự đối chiếu:

en: Storage Engine:
vi: Bộ máy lưu trữ:

en: Connection:
vi: Kết nối:

en: Storage engine
vi: Máy lưu trữ

en: PARTITION definition:
vi: Định nghĩa PHÂN VÙNG:

[ctx: Online transaction part of the SQL DDL for InnoDB]
en: Online transaction
vi: Giao dịch trực tuyến

en: The column width of integer types is ignored in your MySQL version unless defining a TINYINT(1) column
vi: Độ rộng cột của các loại số nguyên bị bỏ qua trong phiên bản MySQL của bạn trừ khi xác định cột TINYINT(1)

en: Loading
vi: Đang tải

en: Referenced by %s.
vi: Được tham chiếu bởi %s.

en: Is a foreign key.
vi: Là một khóa ngoại.

en: Pick from Central Columns
vi: Chọn từ cột trung tâm

en: Partition by:
vi: Phân vùng theo:

en: Expression or column list
vi: Biểu thức hay danh sách cột

en: Partitions:
vi: Phân vùng:

en: Subpartition by:
vi: Phân vùng con theo:

en: Subpartitions:
vi: Phân vùng con:

en: Partition
vi: Phân vùng

en: Values
vi: Giá trị

en: Subpartition
vi: Phân vùng con

en: Engine
vi: Bộ máy

en: Comment
vi: Chú thích

en: Data directory
vi: Thư mục dữ liệu

en: Index directory
vi: Thư mục chỉ mục

en: Max rows
vi: Hàng tối đa

en: Min rows
vi: Hàng tối thiểu

en: Table space
vi: Không gian bảng

en: Node group
vi: Nhóm nút

en: Length/Values
vi: Dài/Giá-trị

en: If column type is "enum" or "set", please enter the values using this format: 'a','b','c'…<br>If you ever need to put a backslash ("\") or a single quote ("'") amongst those values, precede it with a backslash (for example '\\xyz' or 'a\'b').
vi: Nếu loại cột là "enum" hoặc "set", vui lòng nhập các giá trị bằng định dạng sau: 'a','b','c'…<br>Nếu bạn cần đặt dấu gạch chéo ngược ("\") hoặc dấu nháy đơn ("'") trong số các giá trị đó, đặt trước dấu gạch chéo ngược (ví dụ '\\xyz' hoặc 'a\'b').

en: For default values, please enter just a single value, without backslash escaping or quotes, using this format: a
vi: Với giá trị mặc định, xin nhập một giá trị duy nhất, không thoát dấu gạch chéo ngược hoặc dấu ngoặc kép, sử dụng định dạng sau: a

en: Collation
vi: Bảng mã đối chiếu

en: Adjust privileges
vi: Chỉnh đặc quyền

en: Virtuality
vi: Thực sự

en: Move column
vi: Di chuyển cột

en: List of available transformations and their options
vi: Liệt kê các chuyển dạng sẵn có và các tùy chọn của chúng

en: Browser display transformation
vi: Chuyển đổi hiển thị trình duyệt

en: Browser display transformation options
vi: Tùy chọn chuyển đổi hiển thị trình duyệt

en: Please enter the values for transformation options using this format: 'a', 100, b,'c'…<br>If you ever need to put a backslash ("\") or a single quote ("'") amongst those values, precede it with a backslash (for example '\\xyz' or 'a\'b').
vi: Vui lòng nhập các giá trị cho các tùy chọn chuyển đổi bằng định dạng sau: 'a', 100, b,'c'…<br>Nếu bạn cần đặt dấu gạch chéo ngược ("\") hoặc một trích dẫn ("'") trong số đó các giá trị, đặt trước nó bằng dấu gạch chéo ngược (ví dụ '\\xyz' hoặc 'a\'b').

en: Input transformation
vi: Chuyển đổi đầu vào

en: Input transformation options
vi: Tùy chọn chuyển đổi đầu vào

en: This setting is disabled, it will not be applied to your configuration.
vi: Cài đặt này bị tắt, nó sẽ không được áp dụng cho cấu hình của bạn.

en: Set value: %s
vi: Đặt giá trị: %s

en: Restore default value
vi: Phục hồi lại giá trị mặc định

en: Allow users to customize this value
vi: Cho phép người dùng tùy chỉnh giá trị này

en: Collapse
vi: Co lại

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Requery
vi: Truy vấn lại

en: Clear
vi: Xóa sạch

en: History
vi: Lịch sử

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu

en: Press Ctrl+Enter to execute query
vi: Nhấn Ctrl+Enter để thực thi truy vấn

en: Press Enter to execute query
vi: Nhấn Enter để thực thi truy vấn

en: Explain
vi: Giải thích

en: Bookmark
vi: Đánh dấu

en: Query failed
vi: Truy vấn bị lỗi

en: Queried time
vi: Thời gian truy vấn

en: During current session
vi: Lưu phiên hiện tại

en: ascending
vi: tăng dần

en: descending
vi: giảm dần

en: Order:
vi: Thứ tự:

en: Count
vi: Số lượng

en: Execution order
vi: Thứ tự thực thi

en: Time taken
vi: Thời gian cần

en: Order by:
vi: Xếp theo:

en: Ungroup queries
vi: Bỏ nhóm các truy vấn

en: Show trace
vi: Hiện theo dõi

en: Hide trace
vi: Ẩn theo dõi

en: Add bookmark
vi: Thêm đánh dấu

en: Label
vi: Nhãn

en: Target database
vi: Cơ sở dữ liệu đích

en: Share this bookmark
vi: Đánh đánh dấu này

en: Set default
vi: Đặt lại thành mặc định

en: Execute queries on Enter and insert new line with Shift+Enter. To make this permanent, view settings.
vi: Thực thi truy vấn bằng Enter và chèn thêm dòng mới bằng Shift+Enter. Để thực hiện việc này vĩnh viễn, hãy xem cài đặt.

en: Create version %1$s of %2$s
vi: Phiên bản tạo %1$s của %2$s

en: Create version %1$s
vi: Phiên bản tạo %1$s

en: Track these data definition statements:
vi: Theo dõi các câu định nghĩa dữ liệu này:

en: Track these data manipulation statements:
vi: Theo dõi các câu lệnh thao tác dữ liệu này:

en: Create version
vi: Phiên bản tạo

en: Add new column
vi: Thêm cột mới

en: Length/Value
vi: Độ dài/Giá trị

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: The central list of columns for the current database is empty
vi: Danh sách các cột trung tâm của cơ sở dữ liệu hiện tại trống

en: Filter rows
vi: Số hàng

en: Search this table
vi: Tìm kiếm trong bảng này

en: Add column
vi: Thêm cột

en: Select a table
vi: Chọn một bảng

en: Select a column.
vi: Chọn một cột.

en: Click to sort.
vi: Nhấn vào để sắp xếp.

en: Action
vi: Hành động

en: Create new table
vi: Tạo bảng mới

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Create
vi: Tạo

en: Database comment:
vi: Chú thích cơ sở dữ liệu:

en: Print
vi: In

en: Packed
vi: Đã đóng gói

en: Cardinality
vi: Số lượng

en: No index defined!
vi: Chưa định nghĩa chỉ mục!

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Show/hide columns
vi: Hiện/Ẩn các cột

en: See table structure
vi: Xem cấu trúc bảng

en: Select "%s"
vi: Chọn "%s"

en: Add an option for column "%s".
vi: Thêm tùy-chọn cho cột "%s".

en: Page to open
vi: Trang cần mở

en: Page to delete
vi: Trang cần xóa

en: Show/Hide tables list
vi: Hiện/Ẩn danh sách bảng

en: View in fullscreen
vi: Hiển thị toàn màn hình

en: Exit fullscreen
vi: Thoát khỏi toàn màn hình

en: New page
vi: Trang mới

en: Delete pages
vi: Xóa trang

en: Create table
vi: Tạo bảng

en: Create relationship
vi: Tạo mối quan hệ

en: Reload
vi: Tải lại

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Angular links
vi: Các liên kết góc

en: Direct links
vi: Liên kết trực tiếp

en: Snap to grid
vi: Dính lưới

en: Small/Big All
vi: Nhỏ/To tất cả

en: Toggle small/big
vi: Bật/tắt lớn/nhỏ

en: Toggle relationship lines
vi: Chuyển đổi các dòng quan hệ

en: Export schema
vi: Xuất lược đồ

en: Build Query
vi: Xây dựng Truy vấn

en: Move Menu
vi: Di chuyển trình đơn

en: Pin text
vi: Đóng đinh chữ

en: Hide/Show all
vi: Ẩn/Hiện hết

en: Hide/Show tables with no relationship
vi: Ẩn/Hiện bảng không có mối quan hệ

en: Number of tables:
vi: Số lượng bảng:

en: Delete relationship
vi: Xóa mối quan hệ

en: Relationship operator
vi: Toán tử quan hệ

en: Except
vi: Loại trừ

en: Value
vi: Giá trị

en: subquery
vi: truy vấn con

en: Rename to
vi: Đổi tên thành

en: New name
vi: Tên mới

en: Aggregate
vi: Kết tập

en: Operator
vi: Toán tử

en: Active options
vi: Tùy chọn đang kích hoạt

en: Save to selected page
vi: Lưu vào trang đã chọn

en: Create a page and save to it
vi: Tạo một trang

en: New page name
vi: Tên trang mới

en: Select page
vi: Chọn trang

en: Select Export Relational Type
vi: Chọn kiểu quan hệ xuất

en: Details
vi: Chi tiết

en: Event name
vi: Tên sự kiện

en: Event type
vi: Kiểu sự kiện

en: Change to %s
vi: Thay đổi thành %s

en: Execute at
vi: Thực hiện lúc

en: Execute every
vi: Thực thi mỗi

[ctx: Start of recurring event]
en: Start
vi: Bắt đầu

[ctx: End of recurring event]
en: End
vi: Cuối

en: On completion preserve
vi: Đóng cong khi tạo xong

en: Definer
vi: Bộ định nghĩa

en: Check all
vi: Theo dõi bảng

en: Create new event
vi: Tạo sự kiện mới

en: There are no events to display.
vi: Ở đây không có sự kiện nào để trình bày.

en: Event scheduler status
vi: Trạng thái lên lịch sự kiện

en: Click to toggle
vi: Nhấn vào để bật/tắt

en: ON
vi: BẬT

en: OFF
vi: TẮT

en: @SERVER@ will become the server name and @DATABASE@ will become the database name.
vi: @SERVER@ sẽ trở thành tên máy chủ và @DATABASE@ sẽ trở thành tên cơ sở dữ liệu.

note: l10n: A query that the user has written freely
en: Exporting a raw query
vi: Xuất truy vấn thô

en: Exporting tables from "%s" database
vi: Xuất các bảng từ cơ sở dữ liệu "%s"

en: Export the structure of all tables.
vi: Xuất cấu trúc của tất cả các bảng.

en: Export the data of all tables.
vi: Xuất dữ liệu của tất cả các bảng.

en: Importing into the database "%s"
vi: Nhập vào cơ sở dữ liệu "%s"

en: Query window
vi: Cửa sổ Truy vấn

en: select table
vi: chọn bảng

en: select column
vi: chọn cột

en: Table alias
vi: Bí danh bảng

en: Column alias
vi: Bí danh cột

en: Use this column in criteria
vi: Sử dụng cột này trong tiêu chí

en: criteria
vi: tiêu chuẩn:

en: Add as
vi: Thêm như

en: Another column
vi: Một cột khác

en: Enter criteria as free text
vi: Nhập tiêu chí dưới dạng văn bản tự do

en: Remove this column
vi: Xóa cột này

en: + Add column
vi: + Thêm cột

en: Update query
vi: Cập nhật truy vấn

en: Database comment
vi: Chú thích của cơ sở dữ liệu

en: Rename database to
vi: Đổi tên cơ sở dữ liệu thành

en: New database name
vi: Tên cơ sở dữ liệu mới

en: You don't have sufficient privileges to perform this operation; Please refer to the documentation for more details.
vi: Bạn không có đủ đặc quyền cần thiết để thực hiện thao tác này; Vui lòng xem tài liệu để biết thêm chi tiết.

en: Remove database
vi: Gỡ bỏ cơ sở dữ liệu

en: Database %s has been dropped.
vi: Cơ sở dữ liệu %s đã bị xóa.

en: Drop the database (DROP)
vi: Xóa cơ sở dữ liệu (DROP)

en: Copy database to
vi: Chép cơ sở dữ liệu sang

en: CREATE DATABASE before copying
vi: CREATE DATABASE trước khi sao chép

en: Add constraints
vi: Thêm ràng buộc

en: Switch to copied database
vi: Chuyển tới cơ sở dữ liệu đã sao chép

en: Change all tables collations
vi: Thay đổi mọi bảng đối chiếu

en: Change all tables columns collations
vi: Thay đổi tất cả các đối chiếu cột của bảng

en: Users having access to "%s"
vi: Những người dùng có quyền truy cập vào "%s"

en: User name
vi: Tài khoản

en: Host name
vi: Tên máy

en: Grant
vi: Quyền cấp

en: Any
vi: Bất kỳ

en: global
vi: toàn cục

en: database-specific
vi: dành-riêng-cho-cơ-sở-dữ-liệu

en: routine
vi: thủ tục

en: With selected:
vi: Lưu mục đã chọn

[ctx: Create new user]
en: New
vi: Mới

en: Add user account
vi: Thêm tài khoản người dùng

en: You have to choose at least one column to display!
vi: Bạn cần phải chỉ ra ít một cột cần hiển thị!

en: Ins:
vi: Chèn:

en: Del:
vi: Xóa:

en: Column:
vi: Cột:

en: Alias:
vi: Bí danh:

en: Show:
vi: Hiện:

en: Sort:
vi: Sắp xếp:

en: Sort order:
vi: Thứ tự sắp xếp:

en: Criteria:
vi: Tiêu chuẩn:

en: Modify:
vi: Sửa:

en: SQL query on database <b>%s</b>:
vi: Truy vấn SQL trên cơ sở dữ liệu <b>%s</b>:

en: Routine name
vi: Tên thủ tục

en: Parameters
vi: Tham số

en: Direction
vi: Hướng

en: Add parameter
vi: Thêm tham số

en: Remove last parameter
vi: Bỏ rãnh cuối

en: Return type
vi: Kiểu trả về

en: Return length/values
vi: gặp giá trị lặp lại sai

en: Return options
vi: Tùy chọn trả về

en: Charset
vi: Tên bộ ký tự

en: Is deterministic
vi: Là một tất định

en: You do not have sufficient privileges to perform this operation; Please refer to the documentation for more details.
vi: Bạn không có đủ đặc quyền cần thiết để thực hiện thao tác này; Vui lòng xem tài liệu để biết thêm chi tiết.

en: Security type
vi: Kiểu an ninh

en: SQL data access
vi: Truy cập dữ liệu SQL

en: Routine parameters
vi: Tham số thủ tục

en: There are no routines to display.
vi: Ở đây không có thủ tục nào để trình bày.

en: Returns
vi: Trả về

en: ENUM/SET editor
vi: Bộ sửa ENUM/SET

en: Execute
vi: Thi hành

en: Search in database
vi: Tìm kiếm trong cơ sở dữ liệu

en: Words or values to search for (wildcard: "%"):
vi: Từ hay giá trị muốn tìm kiếm (wildcard: "%"):

en: Find:
vi: Tìm:

en: Words are separated by a space character (" ").
vi: Các từ được ngăn cách nhau bằng ký tự khoảng trắng (" ").

en: Inside tables:
vi: Trong bảng:

en: Unselect all
vi: Bỏ chọn tất cả

en: Inside column:
vi: Trong cột:

en: %1$s match in <strong>%2$s</strong> | %1$s matches in <strong>%2$s</strong>
vi[0]: %1$s khớp trong <strong>%2$s</strong>

en: Add prefix
vi: Thêm tiền tố

en: %s table | %s tables
vi[0]: %s bảng

en: Sum
vi: Tổng

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: From
vi: Từ

en: To
vi: Đến

en: Check tables having overhead
vi: Kiểm tra các bảng có tổn thất

en: Copy table
vi: Chép bảng

en: Show create
vi: Hiển thị tạo

en: Delete data or table
vi: Xóa dữ liệu hay bảng

en: Empty
vi: Rỗng

en: Table maintenance
vi: Bảo trì bảng

en: Analyze table
vi: Phân tích bảng

en: Check table
vi: Kiểm tra bảng

en: Checksum table
vi: Tổng kiểm tra bảng

en: Optimize table
vi: Tối ưu hóa bảng

en: Repair table
vi: Sửa chữa bảng

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Add prefix to table
vi: Thêm tiền tố vào tên bảng

en: Replace table prefix
vi: Thêm tiền tố cho bảng

en: Add columns to central list
vi: Thêm ràng buộc

en: Remove columns from central list
vi: Xóa bỏ các cột khỏi danh sách trung tâm

en: Make consistent with central list
vi: Làm cho phù hợp với danh sách trung tâm

en: Are you sure?
vi: Bạn có chắc không?

en: This action may change some of the columns definition.[br]Are you sure you want to continue?
vi: Thao tác này có thể thay đổi một số định nghĩa các cột.[br]Bạn có chắc muốn tiếp tục không?

en: Options:
vi: Tùy chọn:

en: Add AUTO INCREMENT value
vi: Thêm giá trị AUTO_INCREMENT

en: Do you really want to execute the following query?
vi: Bạn có thực sự muốn thực hiện lệnh truy vấn sau đây không?

en: Remove from Favorites
vi: Gỡ bỏ khỏi Ưa dùng

en: Add to Favorites
vi: Thêm vào ưa dùng

en: Showing create queries
vi: Hiện tạo các truy vấn

en: Create view
vi: Tạo view

en: Not replicated
vi: Không tìm thấy

en: Replicated
vi: Bản sao

en: in use
vi: đang dùng

en: May be approximate. Click on the number to get the exact count. See [doc@faq3-11]FAQ 3.11[/doc].
vi: Chỉ là ước đoán. Bấm vào số để nhận được số lượng chính xác. Xem [doc@faq3-11]FAQ 3.11[/doc].

en: Size
vi: Kích thước

en: Creation
vi: Tạo

en: Last update
vi: Cập nhật lần cuối

en: Last check
vi: Lần kiểm tra cuối

en: Tracking is active.
vi: Bộ theo dõi đang hoạt động.

en: Tracking is not active.
vi: Bộ theo dõi không hoạt động.

en: Tracked tables
vi: Các bảng được theo dõi

en: Last version
vi: Phiên bản cuối

en: Created
vi: Đã được tạo

en: Updated
vi: Đã được cập nhật

en: active
vi: tích cực

en: not active
vi: không hoạt động

en: Delete tracking
vi: Xóa theo dõi

en: Versions
vi: Phiên bản

en: Untracked tables
vi: Các bảng chưa được theo dõi

en: Track table
vi: Bảng theo dõi

en: Trigger name
vi: Tên bẫy

[ctx: Trigger action time]
en: Time
vi: Thời gian

en: There are no triggers to display.
vi: Ở đây không có bẫy nào để trình bày.

en: Save edited data
vi: Ghi lại dữ liệu đã sửa

en: Restore column order
vi: sửa thứ tự phân vùng

en: Number of rows:
vi: Số hàng:

en: All
vi: Tất cả

en: Sort by key:
vi: Sắp xếp theo khóa:

en: Extra options
vi: Tùy chọn bổ sung

en: Relational key
vi: Khóa quan hệ

en: Display column for relationships
vi: Hiển thị cột cho các quan hệ

en: Show binary contents
vi: Hiển thị nội dung dạng nhị phân

en: Show BLOB contents
vi: Hiển thị nội dung của một BLOB

en: Hide browser transformation
vi: Ẩn trình duyệt chuyển đổi

en: Well Known Text
vi: Văn bản nổi tiếng

en: Query results operations
vi: Kết quả truy vấn các thao tác

en: Display chart
vi: Hiển thị biểu đồ

en: Visualize GIS data
vi: Định dạng dữ liệu chưa rõ

[ctx: None encoding conversion]
en: None
vi: Không

en: Convert to Kana
vi: Chuyển đổi sang Kana

en: This report automatically includes data about the error and information about relevant configuration settings. It will be sent to the phpMyAdmin team for debugging the error.
vi: Báo cáo này tự động bao gồm dữ liệu về lỗi và thông tin về cài đặt cấu hình có liên quan. Nó sẽ được gửi đến nhóm phpMyAdmin để sửa lỗi.

en: Can you tell us the steps leading to this error? It decisively helps in debugging:
vi: Bạn có thể cho chúng tôi biết các bước dẫn đến lỗi này không? Nó quyết định giúp gỡ lỗi:

en: You may examine the data in the error report:
vi: Bạn có lẽ nên xem xét kỹ dữ liệu trong báo cáo lỗi:

en: Submit error report
vi: Gửi báo cáo lỗi

en: Send error report
vi: Gửi báo cáo lỗi

en: Select a template
vi: Chọn một mẫu

en: Export templates:
vi: Xuất các mẫu:

en: New template:
vi: Mẫu mới:

en: Template name
vi: Tên mẫu

en: Existing templates:
vi: Các mẫu sẵn có:

en: Template:
vi: Mẫu:

en: Update
vi: Cập nhật

en: Show SQL query
vi: Hiện truy vấn SQL

en: Export method:
vi: Phương thức xuất:

en: Quick - display only the minimal options
vi: Nhanh - chỉ hiển thị các tùy chọn tối thiểu

en: Custom - display all possible options
vi: Tùy thích - hiển thị toàn bộ các tùy chọn có thể

en: File format to export
vi: Định dạng tệp để xuất

en: Rows:
vi: Hàng:

en: Dump all rows
vi: Đổ tất cả các hàng

en: Dump some row(s)
vi: Đổ một số hàng

en: Row to begin at:
vi: Hàng bắt đầu từ:

en: Output:
vi: Xuất:

en: Save on server in the directory <strong>%s</strong>
vi: Lưu trên máy chủ ở thư mục <strong>%s</strong>

en: Rename exported databases/tables/columns
vi: Đổi tên các cơ sở dữ liệu/bảng/cột đã xuất

en: Remove
vi: Xóa

en: Define new aliases
vi: Xác định bí danh mới

en: Select database:
vi: Chọn cơ sở dữ liệu:

en: Select table:
vi: Chọn bảng:

en: New table name
vi: Tên bảng mới

en: Select column:
vi: Chọn cột:

en: New column name
vi: Tên cột mới

en: Use %s statement
vi: Dùng câu lệnh %s

en: View output as text
vi: Hiển thị dạng chữ thường

en: Save output to a file
vi: Ghi kết xuất ra tập tin

en: File name template:
vi: Tên tập tin mẫu:

en: This value is interpreted using the 'strftime' function, so you can use time formatting strings. Additionally the following transformations will happen: %s Other text will be kept as is. See the FAQ 6.27 for details.
vi: Giá trị này được diễn giải bằng hàm 'strftime', do đó bạn có thể sử dụng chuỗi định dạng thời gian. Ngoài ra, các chuyển đổi sau sẽ xảy ra: %s Văn bản khác sẽ được giữ nguyên. Xem FAQ 6.27 để biết chi tiết.

en: Use this for future exports
vi: Dùng cái này cho việc xuất tương lai

en: Character set of the file:
vi: Bảng mã của tập tin:

en: Compression:
vi: Nén:

en: zipped
vi: đã nén zip

en: gzipped
vi: đã nén gzip

en: Export databases as separate files
vi: Xuất các cơ sở dữ liệu thành các tập tin khác nhau

en: Export tables as separate files
vi: Xuất các bảng thành các tập tin khác nhau

en: Skip tables larger than:
vi: Bỏ qua các bảng lớn hơn:

en: The size is measured in MiB.
vi: Kích thước được đo bằng MiB.

en: Format-specific options:
vi: Tùy chọn đặc-tả-định-dạng:

en: Encoding Conversion:
vi: Chuyển đổi bảng mã:

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: Containing the word:
vi: Có chứa từ:

en: Open new phpMyAdmin window
vi: Mở cửa sổ phpMyAdmin mới

en: phpMyAdmin Demo Server
vi: Máy chủ phpMyAdmin mẫu

en: Currently running Git revision %1$s from the %2$s branch.
vi: Hiện tại đang chạy Git phiên bản %1$s từ nhánh %2$s.

en: Git information missing!
vi: Thiếu thông tin git!

en: Value for the column "%s"
vi: Giá trị cho cột "%s"

en: Use OpenStreetMaps as Base Layer
vi: Dùng OpenStreetMaps như là lớp cơ sở

en: Geometry %d:
vi: Hình dạng %d:

en: Point:
vi: Tọa độ:

en: Linestring %d:
vi: Chuỗi-dòng %d:

en: Outer ring:
vi: Vòng ngoài:

en: Inner ring %d:
vi: Vòng trong %d:

en: Add a linestring
vi: Thêm một chuỗi-dòng

en: Polygon %d:
vi: Hình đa giác %d:

en: Add a polygon
vi: Thêm hình đa giác

en: Add geometry
vi: Thêm dạng hình

en: Output
vi: Kết xuất

en: Choose "GeomFromText" from the "Function" column and paste the string below into the "Value" field.
vi: Chọn "GeomFromText" từ cột "Function" và dán chuỗi bên dưới vào trường "Value".

en: Javascript must be enabled past this point!
vi: Javascript phải được bật qua điểm này!

en: Click on the bar to scroll to top of page
vi: Bấm vào thanh để cuộn lên đỉnh trang

en: Git revision:
vi: Phiên bản git:

en: no branch
vi: không nhánh nào

en: from %s branch
vi: từ nhánh %s

en: committed on %s by %s
vi: chuyển giao vào %s bởi %s

en: authored on %s by %s
vi: xác thực lúc %s bởi %s

en: You are using the demo server. You can do anything here, but please do not change root, debian-sys-maint and pma users. More information is available at %s.
vi: Bạn đang dùng máy chủ làm mẫu. Bạn có thể làm mọi thứ ở đây, nhưng vui lòng đừng thay đổi các tài khoản root, debian-sys-maint và pma. Thông tin chi tiết có ở %s.

en: General settings
vi: Cài đặt cơ bản

en: Server connection collation:
vi: Đối chiếu kết nối máy chủ:

en: More settings
vi: Cài đặt thêm

en: Appearance settings
vi: Cài đặt diện mạo

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Theme
vi: Chủ đề

[ctx: View all themes]
en: View all
vi: Xem tất cả

en: Database server
vi: Máy chủ cơ sở dữ liệu

en: Server:
vi: Máy chủ:

en: Server type:
vi: Kiểu máy chủ:

en: Server connection:
vi: Kết nối máy chủ:

en: Protocol version:
vi: Phiên bản giao thức:

en: User:
vi: Người dùng:

en: Server charset:
vi: Bảng mã máy chủ:

en: Web server
vi: Máy chủ Web

en: Database client version:
vi: Phiên bản cơ sở dữ liệu máy khách:

en: PHP extension:
vi: Phần mở rộng PHP:

en: PHP version:
vi: Phiên bản PHP:

en: Show PHP information
vi: Hiện thông tin PHP

en: Version information:
vi: Thông tin phiên bản:

en: Official Homepage
vi: Trang chủ chính thức

en: Contribute
vi: Đóng góp

en: Get support
vi: Hỗ trợ

en: List of changes
vi: Danh sách các thay đổi

en: License
vi: Giấy phép

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Notice
vi: Thông báo

en: phpMyAdmin Themes
vi: Chủ đề phpMyAdmin

en: Get more themes!
vi: Muốn lấy thêm các chủ đề khác!

en: Screenshot of the %s theme.
vi: Ảnh chụp màn hình của chủ đề %s.

note: l10n: Choose the theme button in the themes list modal
en: Take it
vi: Lấy nó

en: The file being uploaded is probably larger than the maximum allowed size or this is a known bug in webkit based (Safari, Google Chrome, Arora etc.) browsers.
vi: Tập tin đang được tải lên gần như chắn chắn là lớn hơn kích thước được phép hoặc đây là một lỗi của trình duyệt (Safari, Google Chrome, Arora ví dụ thế).

en: %s of %s
vi: %s trong số %s

en: %s/sec.
vi: %s/giây.

en: About %MIN min. %SEC sec. remaining.
vi: Còn lại khoảng %MIN phút %SEC giây.

en: About %SEC sec. remaining.
vi: Còn lại khoảng %SEC giây.

en: The file is being processed, please be patient.
vi: Tập tin đang được xử lý, vui lòng đợi.

en: Uploading your import file…
vi: Đang tải lên tập tin cần nhập của bạn…

en: Please be patient, the file is being uploaded. Details about the upload are not available.
vi: Vui lòng nhẫn nại, tập tin đang được tải lên. Chi tiết về việc tải chưa sẵn có.

en: File to import:
vi: Tập tin để nhập:

en: File may be compressed (%s) or uncompressed.
vi: Tập tin có thể nén (%s) hoặc không.

en: A compressed file's name must end in <strong>.[format].[compression]</strong>. Example: <strong>.sql.zip</strong>
vi: Tên của tệp nén phải kết thúc bằng <strong>.[định dạng].[nén]</strong>. Ví dụ: <strong>.sql.zip</strong>

en: Upload a file
vi: Tải lên một tệp

en: Select file to import
vi: Chọn tệp để nhập

en: Browse your computer:
vi: Duyệt máy tính của bạn:

en: You may also drag and drop a file on any page.
vi: Bạn cũng có thể kéo thả một tập tin trên bất kỳ trang nào.

en: Select from the web server upload directory [strong]%s[/strong]:
vi: Chọn từ thư mục tải lên của máy phục vụ web [strong]%s[/strong]:

en: There are no files to import!
vi: Không có tệp nào để nhập!

en: File uploads are not allowed on this server.
vi: Việc tải tập tin lên là không được máy phục vụ này cho phép.

en: Partial import:
vi: Nhập từng phần:

en: Previous import timed out, after resubmitting will continue from position %d.
vi: Lần nhập trước gặp lỗi quá giờ, sau khi gửi lại sẽ tiếp tục tại vị trí %d.

en: Allow the interruption of an import in case the script detects it is close to the PHP timeout limit.
vi: Cho phép gián đoạn quá trình nhập trong trường hợp tập lệnh phát hiện nó gần đạt đến giới hạn thời gian chờ của PHP.

en: This might be a good way to import large files, however it can break transactions.
vi: Đây có thể là một cách hay để nhập các tệp lớn, tuy nhiên nó có thể làm gián đoạn các giao dịch.

en: Skip this number of queries (for SQL) starting from the first one:
vi: Bỏ qua số lượng truy vấn này (cho SQL) bắt đầu tính từ cái thứ nhất:

en: Other options
vi: Tùy chọn khác

en: Rename
vi: Đổi tên

en: The primary key has been dropped.
vi: Khóa chính đã được xóa bỏ

en: Index %s has been dropped.
vi: Chỉ mục %s đã được xóa bỏ.

note: l10n: Display text for current month link in calendar
en: Today
vi: Hôm nay

en: January
vi: Tháng giêng

en: February
vi: Tháng hai

en: March
vi: Tháng ba

en: April
vi: Tháng tư

note: l10n: Short month name for May
en: May
vi: Tháng năm

en: June
vi: Tháng sáu

en: July
vi: Tháng bảy

en: August
vi: Tháng tám

en: September
vi: Tháng chín

en: October
vi: Tháng mười

en: November
vi: Tháng mười một

en: December
vi: Tháng mười hai

note: l10n: Short week day name for Sunday
en: Sun
vi: CN

note: l10n: Minimal week day name for Sunday
en: Su
vi: CN

note: l10n: Minimal week day name for Monday
en: Mo
vi: T2

note: l10n: Minimal week day name for Tuesday
en: Tu
vi: T3

note: l10n: Minimal week day name for Wednesday
en: We
vi: T4

note: l10n: Minimal week day name for Thursday
en: Th
vi: T5

note: l10n: Minimal week day name for Friday
en: Fr
vi: T6

note: l10n: Minimal week day name for Saturday
en: Sa
vi: T7

note: l10n: Column header for week of the year in calendar
en: Wk
vi: Tuần

en: Hour
vi: Giờ

en: Minute
vi: Phút

en: Second
vi: Giây

en: This field is required
vi: Trường này là bắt buộc

en: Please fix this field
vi: Vui lòng sửa trường này

en: Please enter a valid email address
vi: Vui lòng nhập một địa chỉ thư hợp lệ

en: Please enter a valid URL
vi: Vui lòng nhập một địa chỉ URL hợp lệ

en: Please enter a valid date
vi: Vui lòng nhập ngày tháng hợp lệ

en: Please enter a valid date ( ISO )
vi: Vui lòng nhập ngày tháng hợp lệ ( ISO )

en: Please enter a valid number
vi: Vui lòng nhập con số hợp lệ

en: Please enter a valid credit card number
vi: Vui lòng nhập thẻ tín dụng hợp lệ

en: Please enter only digits
vi: Vui lòng chỉ nhập số

en: Please enter the same value again
vi: Vui lòng nhập lại giá trị đó một lần nữa

en: Please enter no more than {0} characters
vi: Vui lòng nhập vào nhiều hơn {0} ký tự

en: Please enter at least {0} characters
vi: Vui lòng nhập vào ít nhất {0} ký tự

en: Please enter a value between {0} and {1} characters long
vi: Vui lòng nhập vào một giá trị độ dài giữa {0} và {1} ký tự

en: Please enter a value between {0} and {1}
vi: Vui lòng nhập vào một giá trị giữa {0} và {1}

en: Please enter a value less than or equal to {0}
vi: Vui lòng nhập vào một giá trị nhỏ hơn hoặc bằng {0}

en: Please enter a value greater than or equal to {0}
vi: Vui lòng nhập vào một giá trị lớn hơn hoặc bằng {0}

en: Please enter a valid date or time
vi: Vui lòng nhập vào một ngày tháng hay thời gian hợp lệ

en: Please enter a valid HEX input
vi: Vui lòng nhập vào một HEX hợp lệ

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: You can enter hostname/IP address and port separated by space.
vi: Bạn có thể nhập vào địa chỉ tên_máy/IP và cổng ngăn cách bằng khoảng trắng.

en: Username:
vi: Tài khoản:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Server choice:
vi: Chọn máy chủ:

en: There is a mismatch between HTTPS indicated on the server and client. This can lead to a non working phpMyAdmin or a security risk. Please fix your server configuration to indicate HTTPS properly.
vi: Có sự không khớp giữa HTTPS được chỉ định trên máy chủ và máy khách. Điều này có thể dẫn đến phpMyAdmin không hoạt động hoặc có nguy cơ bảo mật. Vui lòng sửa cấu hình máy chủ của bạn để chỉ ra HTTPS chính xác.

en: Please scan following QR code into the two-factor authentication app on your device and enter authentication code it generates.
vi: Vui lòng quét mã QR sau vào ứng dụng xác thực hai yếu tố trên thiết bị của bạn và nhập mã xác thực mà nó tạo ra.

en: Secret/key:
vi: Bí mật/khóa:

en: Authentication code:
vi: Mã xác thực:

en: Open the two-factor authentication app on your device to view your authentication code and verify your identity.
vi: Mở ứng dụng xác thực hai yếu tố trên thiết bị của bạn để xem mã xác thực và xác minh danh tính của bạn.

en: The configured two factor authentication is not available, please install missing dependencies.
vi: Xác thực hai yếu tố đã định cấu hình không khả dụng, vui lòng cài đặt các phần phụ thuộc còn thiếu.

en: Deprecated!
vi: Không được dùng!

en: The FIDO U2F API has been deprecated in favor of the Web Authentication API (WebAuthn).
vi: API FIDO U2F không còn được dùng nữa để thay thế bằng API xác thực web (WebAuthn).

en: You can still use Firefox to authenticate your account using the FIDO U2F API, however it's recommended that you use the WebAuthn authentication instead.
vi: Bạn vẫn có thể sử dụng Firefox để xác thực tài khoản của mình bằng API FIDO U2F, tuy nhiên, bạn nên sử dụng xác thực WebAuthn để thay thế.

en: Please connect your FIDO U2F device into your computer's USB port. Then confirm registration on the device.
vi: Vui lòng kết nối thiết bị FIDO U2F của bạn với cổng USB trên máy tính. Sau đó xác nhận đăng ký trên thiết bị.

en: You are not using https to access phpMyAdmin, therefore FIDO U2F device will most likely refuse to authenticate you.
vi: Bạn không sử dụng https để truy cập phpMyAdmin, do đó thiết bị FIDO U2F rất có thể sẽ từ chối xác thực bạn.

en: Please connect your FIDO U2F device into your computer's USB port. Then confirm login on the device.
vi: Vui lòng kết nối thiết bị FIDO U2F của bạn với cổng USB trên máy tính. Sau đó xác nhận đăng nhập trên thiết bị.

en: Please connect your WebAuthn/FIDO2 device. Then confirm registration on the device.
vi: Vui lòng kết nối thiết bị WebAuthn/FIDO2 của bạn. Sau đó xác nhận đăng ký trên thiết bị.

en: Please connect your WebAuthn/FIDO2 device. Then confirm login on the device.
vi: Vui lòng kết nối thiết bị WebAuthn/FIDO2 của bạn. Sau đó xác nhận đăng nhập trên thiết bị.

en: View:
vi: Xem:

en: Go back
vi: Quay lại

en: Show hidden navigation tree items.
vi: Hiển thị các mục ẩn cây điều hướng.

en: Unhide
vi: Bỏ ẩn

en: Home
vi: Trang chủ

en: Empty session data
vi: Dữ liệu phiên trống

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: phpMyAdmin documentation
vi: Tài liệu phpMyAdmin

en: MariaDB Documentation
vi: Tài liệu MariaDB

en: MySQL Documentation
vi: Tài liệu MySQL

en: Navigation panel settings
vi: Cài đặt bảng điều hướng

en: Reload navigation panel
vi: Lưu khung hiện tại

en: An error has occurred while loading the navigation display
vi: Gặp lỗi khi đang tải bộ trình bày điều hướng

en: SQL upload
vi: Tải lên SQL

en: Type to filter these, Enter to search all
vi: Gõ bộ vào hộp bộ lọc, Enter để tìm tất cả

en: Clear fast filter
vi: Xóa bộ lọc nhanh

en: Your browser has phpMyAdmin configuration for this domain. Would you like to import it for current session?
vi: Trình duyệt của bạn có cấu hình phpMyAdmin cho miền này. Bạn có muốn nhập vào phiên này không?

en: Delete settings
vi: Xóa cài đặt

en: Cannot save settings, submitted form contains errors!
vi: Không thể lưu cài đặt, mẫu đơn gửi có chứa lỗi!

en: Manage your settings
vi: Quản lý các cài đặt

en: Two-factor authentication
vi: Xác thực hai yếu tố

en: Configuration has been saved.
vi: Cấu hình đã được lưu.

en: Your preferences will be saved for current session only. Storing them permanently requires %sphpMyAdmin configuration storage%s.
vi: Những cài đặt sẽ chỉ được lưu lại cho phiên này mà thôi. Để lưu chúng vĩnh viễn cần %sphpMyAdmin configuration storage%s.

en: Configuration contains incorrect data for some fields.
vi: Cấu hình chứa dữ liệu không chính xác cho một số trường.

en: Do you want to import remaining settings?
vi: Bạn có muốn nhập các cài đặt còn lại không?

en: Saved on: @DATE@
vi: Ghi lại lúc: @DATE@

en: Import from file
vi: Nhập vào từ tập tin

en: Import from browser's storage
vi: Nhập từ kho của trình duyệt

en: Settings will be imported from your browser's local storage.
vi: Các cài đặt sẽ được nhập vào từ kho nội bộ của trình duyệt.

en: You have no saved settings!
vi: Bạn không có cài đặt nào đã lưu!

en: This feature is not supported by your web browser
vi: Đặc tính này không được hỗ trợ bởi trình duyệt web của bạn

en: Merge with current configuration
vi: Hòa trộn với các cấu hình hiện tại

en: You can set more settings by modifying config.inc.php, eg. by using %sSetup script%s.
vi: Bạn có thể đặt nhiều cài đặt hơn bằng cách sửa chữa config.inc.php, ví dụ như dùng %sTrang cài đặt%s.

en: Save as JSON file
vi: Lưu thành tệp JSON

en: Save as PHP file
vi: Lưu thành tệp PHP

en: Save to browser's storage
vi: Ghi vào kho của trình duyệt

en: Settings will be saved in your browser's local storage.
vi: Các cài đặt sẽ được ghi vào kho nội bộ của trình duyệt.

en: Existing settings will be overwritten!
vi: Cài đặt trước đây sẽ bị ghi đè!

en: You can reset all your settings and restore them to default values.
vi: Bạn có thể đặt lại tất cả các cài đặt và phục hồi lại chúng bằng giá trị mặc định.

en: Configure two-factor authentication
vi: Cấu hình xác thực hai yếu tố

en: Enable two-factor authentication
vi: Kích hoạt xác thực hai yếu tố

en: Confirm disabling two-factor authentication
vi: Xác nhận vô hiệu hóa xác thực hai yếu tố

en: By disabling two factor authentication you will be again able to login using password only.
vi: Bằng cách vô hiệu hóa xác thực hai yếu tố, bạn sẽ chỉ có thể đăng nhập lại bằng mật khẩu.

en: Disable two-factor authentication
vi: Vô hiệu hóa xác thực hai yếu tố

en: Two-factor authentication status
vi: Trạng thái xác thực hai yếu tố

en: Two-factor authentication is not available, please install optional dependencies to enable authentication backends.
vi: Xác thực hai yếu tố không khả dụng, vui lòng cài đặt các phần phụ thuộc tùy chọn để bật phần phụ trợ xác thực.

en: Two-factor authentication is available and configured for this account.
vi: Xác thực hai yếu tố có sẵn và được định cấu hình cho tài khoản này.

en: Two-factor authentication is available, but not configured for this account.
vi: Xác thực hai yếu tố có sẵn nhưng không được định cấu hình cho tài khoản này.

en: Please install optional dependencies to enable more authentication backends.
vi: Vui lòng cài đặt các phần phụ thuộc tùy chọn để kích hoạt thêm phần phụ trợ xác thực.

en: Two-factor authentication is not available, enable phpMyAdmin configuration storage to use it.
vi: Xác thực hai yếu tố không khả dụng, hãy bật bộ lưu trữ cấu hình phpMyAdmin để sử dụng nó.

en: You have enabled two factor authentication.
vi: Bạn đã kích hoạt xác thực hai yếu tố.

en: There are no recent tables.
vi: Không có bảng mới dùng nào cả.

en: There are no favorite tables.
vi: Không có bảng ưa dùng nào.

en: phpMyAdmin configuration storage
vi: lưu trữ cấu hình phpMyAdmin

en: Configuration of pmadb…
vi: Cấu hình của pmadb…

en: not OK
vi: không OK

en: General relation features
vi: gặp tính năng hệ thống tập tin không được hỗ trợ

en: %sCreate%s a database named '%s' and setup the phpMyAdmin configuration storage there.
vi: %sTạo%s cơ sở dữ liệu có tên '%s' và thiết lập bộ lưu trữ cấu hình phpMyAdmin ở đó.

en: %sCreate%s the phpMyAdmin configuration storage in the current database.
vi: %sTạo%s bộ lưu trữ cấu hình phpMyAdmin trong cơ sở dữ liệu hiện tại.

en: %sCreate%s missing phpMyAdmin configuration storage tables.
vi: %sTạo%s thiếu bảng lưu trữ cấu hình phpMyAdmin.

[ctx: Correctly working]
en: OK
vi: Tốt

en: General relation features:
vi: Đặc điểm quan hệ chung:

en: Enabled
vi: Bật

en: Display features:
vi: Hiển thị đặc trưng:

en: Designer and creation of PDFs:
vi: Thiết kế và tạo PDFs:

en: Displaying column comments:
vi: Hiển thị các bình luận cột:

en: Browser transformation:
vi: Chuyển đổi trình duyệt:

en: Please see the documentation on how to update your column_info table.
vi: Vui lòng xem tài liệu để biết cách cập nhật bảng column_info của bạn.

en: Bookmarked SQL query:
vi: Truy vấn SQL đã đánh dấu:

en: SQL history:
vi: Lịch sử SQL:

en: Persistent recently used tables:
vi: Các bảng dùng liên tục gần đây:

en: Persistent favorite tables:
vi: Các bảng ưa thích liên tục:

en: Persistent tables' UI preferences:
vi: Tùy chọn giao diện của bảng liên tục:

en: Tracking:
vi: Theo dõi:

en: User preferences:
vi: Sở thích người dùng:

en: Configurable menus:
vi: Trình đơn cấu hình:

en: Hide/show navigation items:
vi: Ẩn/hiện các mục điều hướng:

en: Managing central list of columns:
vi: Quản lý danh sách cột trung tâm:

en: Remembering designer settings:
vi: Ghi nhớ cài đặt của nhà thiết kế:

en: Saving export templates:
vi: Lưu mẫu xuất:

en: Quick steps to set up advanced features:
vi: Cài đặt nhanh để cài đặt các tính năng cao cấp:

en: Create the needed tables with the <code>%screate_tables.sql</code>.
vi: Tạo các bảng cần thiết với <code>%screate_tables.sql</code>.

en: Create a pma user and give access to these tables.
vi: Tạo người dùng pma và cho quyền truy các các bảng đó.

en: Enable advanced features in configuration file (<code>config.inc.php</code>), for example by starting from <code>config.sample.inc.php</code>.
vi: Bật các tính năng nâng cao trong tệp cấu hình (<code>config.inc.php</code>), ví dụ: bằng cách bắt đầu từ <code>config.sample.inc.php</code>.

en: Re-login to phpMyAdmin to load the updated configuration file.
vi: Đăng nhập lại vào phpMyAdmin để tải tệp cấu hình đã cập nhật.

en: Select binary log to view
vi: Chọn nhật ký dạng nhị phân để xem

en: Truncate shown queries
vi: Cắt bớt các truy vấn được hiển thị

en: Show full queries
vi: Hiện Toàn bộ các truy vấn

en: Log name
vi: Tên nhật ký

en: Position
vi: Vị trí

en: Server ID
vi: ID máy chủ

en: Original position
vi: Vị trí nguyên bản

en: Information
vi: Thông tin

en: Databases statistics
vi: Thống kê cơ sở dữ liệu

en: Create database
vi: Tạo cơ sở dữ liệu

en: Check privileges for database "%s".
vi: Kiểm tra đặc quyền dành cho cơ sở dữ liệu "%s".

en: Check privileges
vi: Kiểm tra đặc quyền

en: Note: Enabling the database statistics here might cause heavy traffic between the web server and the MySQL server.
vi: Chú ý: Việc bật thống kê cơ sở dữ liệu ở đây có thể dẫn đến lưu lượng mạng tăng cao giữa máy phục vụ web và dịch vụ MySQL.

en: Enable statistics
vi: Bật thống kê

en: No databases
vi: Không có cơ sở dữ liệu nào

en: Storage Engine
vi: Bộ máy lưu trữ

en: Exporting databases from the current server
vi: Xuất các cơ sở dữ liệu ra từ máy phục vụ hiện tại

en: Importing into the current server
vi: Nhập vào máy phục vụ hiện tại

en: Plugin
vi: Phần bổ sung

en: Version
vi: Phiên bản

en: Author
vi: Tác giả

en: disabled
vi: tắt

en: Database for user account
vi: Cơ sở dữ liệu cho người dùng

en: Create database with same name and grant all privileges.
vi: Tạo cơ sở dữ liệu với cùng tên và cấp mọi đặc quyền.

en: Grant all privileges on wildcard name (username\_%).
vi: Cấp mọi đặc quyền trên các tên dùng ký tự đại diện (username\_%).

en: No Password
vi: Không Mật khẩu

en: Re-type:
vi: Gõ lại:

en: Password Hashing:
vi: Mã băm mật khẩu:

en: This method requires using an '<i>SSL connection</i>' or an '<i>unencrypted connection that encrypts the password using RSA</i>'; while connecting to the server.
vi: Phương thức này yêu cầu dùng một '<i>kết nối SSL</i>' hoặc một '<i>kết nối không mã hóa cái mà mã hóa mật khẩu dùng RSA</i>'; trong khi kết nối đến máy phục vụ.

en: Edit privileges:
vi: Sửa đặc quyền:

en: User account
vi: Tài khoản người dùng

en: Note: You are attempting to edit privileges of the user with which you are currently logged in.
vi: Chú ý: Bạn đang cố sửa đặc quyền của người dùng cái mà bạn hiện đang dùng nó để đăng nhập.

en: Note: MySQL privilege names are expressed in English.
vi: Chú ý: Các tên đặc quyền MySQL là được biểu diễn bằng tiếng Anh.

en: Allows altering and dropping this routine.
vi: Cho phép thay đổi và xóa thủ tục này.

en: Allows executing this routine.
vi: Cho thực thi thủ tục này.

en: Login Information
vi: Thông tin đăng nhập

en: User name:
vi: Tài khoản:

en: Any user
vi: Mọi người dùng

en: Use text field
vi: Dùng trường nhập liệu

en: An account already exists with the same username but possibly a different hostname.
vi: Tài khoản đã sẵn có với cùng tên nhưng có lẽ là một tên máy khác.

en: Host name:
vi: Tên máy:

en: Any host
vi: Mọi máy

en: Local
vi: Nội bộ

en: When Host table is used, this field is ignored and values stored in Host table are used instead.
vi: Khi dùng bảng máy chủ, trường này sẽ bị bỏ qua và các giá trị lưu trong bảng Máy chủ được dùng để thay thế.

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Do not change the password
vi: Không thể thay đổi mật khâủ

en: Re-type
vi: Gõ lại

en: Edit user group
vi: Sửa nhóm người dùng

en: Column-specific privileges
vi: Đặc quyền dành-riêng-cho-cột

en: Add privileges on the following database(s):
vi: Thêm các đặc quyền vào (các) cơ sở dữ liệu sau đây:

en: Wildcards % and _ should be escaped with a \ to use them literally.
vi: Các ký tự đại diện % và _ nên được thoát chuỗi bằng \ để dùng chúng theo nghĩa đen.

en: Add privileges on the following table:
vi: Thêm các đặc quyền vào bảng sau đây:

en: Add privileges on the following routine:
vi: Thêm các đặc quyền vào thủ tục sau đây:

[ctx: None privileges]
en: None
vi: Không

en: Global
vi: Toàn cục

en: Global privileges
vi: Không đủ quyền.

en: Administration
vi: Quản trị

en: Allows adding users and privileges without reloading the privilege tables.
vi: Cho phép thêm tài khoản và đặc quyền mà không cần tải lại bảng đặc quyền.

en: Resource limits
vi: Giới hạn tài nguyên

en: Note: Setting these options to 0 (zero) removes the limit.
vi: Chú ý: Đặt các tùy chọn này thành 0 (số không) để không giới hạn.

en: Limits the number of queries the user may send to the server per hour.
vi: Giới hạn số lượng truy vấn mà người dùng có thể gửi lên máy phục vụ mỗi giờ.

en: Limits the number of commands that change any table or database the user may execute per hour.
vi: Giới hạn số lượng lệnh mà thay đổi bảng hay cơ sở dữ liệu mà người dùng có thể thực thi mỗi giờ.

en: Limits the number of new connections the user may open per hour.
vi: Giới hạn số lượng kết nối mới mà người dùng có thể mở mỗi giờ.

en: Limits the number of simultaneous connections the user may have.
vi: Giới hạn số lượng kết nối đồng thời mà người dùng có thể có.

en: Does not require SSL-encrypted connections.
vi: Không yêu cầu các kết nối được mã hóa SSL.

en: Requires SSL-encrypted connections.
vi: Cần các kết nối được mã hóa SSL.

en: Requires a valid X509 certificate.
vi: Cần giấy chứng nhận X509 hợp lệ.

en: Requires that a specific cipher method be used for a connection.
vi: Yêu cầu cái mà phương thức mã hóa được dùng cho một kết nối.

en: Requires that a valid X509 certificate issued by this CA be presented.
vi: Cần giấy chứng nhận X509 hợp lệ được ký bởi CA hiện tại.

en: Requires that a valid X509 certificate with this subject be presented.
vi: Cần giấy chứng nhận X509 hợp lệ với chủ thể hiện tại.

en: User accounts overview
vi: Tổng thể tài khoản người dùng

en: User groups
vi: Nhóm người dùng

en: The selected user was not found in the privilege table.
vi: Người dùng đã chọn không tìm thấy trong bảng đặc quyền.

en: Change login information / Copy user account
vi: Thay đổi thông tin đăng nhập / Chép tài khoản người dùng

en: Create a new user account with the same privileges and …
vi: Tạo tài khoản người dùng mới với cùng đặc quyền và …

en: … keep the old one.
vi: … giữ lại cái cũ.

en: … delete the old one from the user tables.
vi: … xóa những cái cũ từ bảng user.

en: … revoke all active privileges from the old one and delete it afterwards.
vi: … thu hồi mọi đặc quyền đang kích hoạt từ cái cũ và xóa sau đó.

en: … delete the old one from the user tables and reload the privileges afterwards.
vi: … xóa cái cũ từ bảng người dùng và tải lại đặc quyền sau đó.

en: User group
vi: Nhóm người dùng

en: Remove selected user accounts
vi: Xóa tài khoản người dùng đã chọn

en: Revoke all active privileges from the users and delete them afterwards.
vi: Thu hồi mọi đặc quyền đang được cấp từ người dùng và xóa chúng sau đó.

en: Drop the databases that have the same names as the users.
vi: Xóa cơ sở dữ liệu mà có cùng tên như người dùng.

en: Make sure you have a unique server-id in your configuration file (my.cnf). If not, please add the following line into [mysqld] section:
vi: Hãy chắc là bạn có mã-số-máy-chủ không trùng lặp trong tập tin cấu hình (my.cnf) của bạn. Nếu không hãy thêm dòng sau đây vào phần [mysqld]:

en: Port:
vi: Cổng:

en: Use text field:
vi: Trường nhập văn bản:

en: Generate password:
vi: Tạo mật khẩu:

en: Replicate all databases; Ignore:
vi: Nhân bản mọi cơ sở dữ liệu: Bỏ qua:

en: Ignore all databases; Replicate:
vi: Bỏ qua mọi cơ sở dữ liệu: Nhân bản:

en: Please select databases:
vi: Hãy chọn một cơ sở dữ liệu:

en: See replica status table
vi: Xem bảng trạng thái bản sao

en: Start SQL Thread only
vi: Chỉ chạy tuyến trình SQL

en: Stop SQL Thread only
vi: Chỉ dừng tuyến trình SQL

en: Start IO Thread only
vi: Chỉ chạy tuyến trình IO

en: Stop IO Thread only
vi: Chỉ dừng tuyến trình IO

en: Error management:
vi: Quản lý lỗi:

en: Skip current error
vi: Bỏ qua lỗi hiện tại

en: Skip next %s errors.
vi: Bỏ qua %s lỗi kế

en: Primary status
vi: Trạng thái chính

en: Replica status
vi: Trạng thái bản sao

en: Variable
vi: Biến

en: Current server:
vi: Máy phục vụ hiện tại:

en: Advisor system
vi: Hệ thống cố vấn

en: Not enough privilege to view the advisor.
vi: Không đủ đặc quyền để xem cố vấn.

en: Instructions
vi: Hướng dẫn

en: The Advisor system can provide recommendations on server variables by analyzing the server status variables.
vi: Hệ thống Cố Vấn có thể đưa ra đề xuất về các biến máy chủ bằng cách phân tích các biến trạng thái máy chủ.

en: Possible performance issues
vi: Các thu thập hiệu năng có thể được

en: Query statistics
vi: Thống kê truy vấn

en: All status variables
vi: Tất cả các biến trạng thái

en: Monitor
vi: Theo dõi

en: Advisor
vi: Cố vấn

en: Start Monitor
vi: Bắt đầu theo dõi

en: Instructions/Setup
vi: Quy trình/Cài đặt

en: Add chart
vi: Thêm biểu đồ

en: Enable charts dragging
vi: Bật kéo thả biểu đồ

en: Refresh rate
vi: Tốc độ làm tươi

en: Chart columns
vi: Các cột đồ thị

en: Chart arrangement
vi: Bố trí đồ thị

en: The arrangement of the charts is stored to the browsers local storage. You may want to export it if you have a complicated set up.
vi: Bố trí các biểu đồ được lưu trong phần kho chứa nội bộ của trình duyệt. Bạn có thể muốn xuất nó ra nếu bạn có một cài đặt tinh vi.

en: Reset to default
vi: Đặt lại thành mặc định

en: Monitor Instructions
vi: Chỉ lệnh theo dõi

en: Using the monitor:
vi: Dùng theo dõi:

en: Please note:
vi: Xin hãy chú ý:

en: Chart Title
vi: Tiêu đề của biểu đồ

en: Preset chart
vi: Biểu đồ hoạt động

en: Status variable(s)
vi: Biến trạng thái

en: Select series:
vi: Chọn sê-ri:

en: Commonly monitored
vi: Được theo dõi chung

en: or type variable name:
vi: hoặc tên kiểu biến:

en: Display as differential value
vi: hiển thị các tham số về đường dẫn

en: Apply a divisor
vi: Áp dụng một phép chia

en: Append unit to data values
vi: Thêm đơn vị vào các giá trị dữ liệu

en: Add this series
vi: Thêm sê-ri này

en: Clear series
vi: Xóa sê-ri

en: Series in chart:
vi: Sê-ri trong biểu đồ:

en: Log statistics
vi: Thống kê nhật ký

en: Selected time range:
vi: Vùng thời gian đã chọn:

en: Only retrieve SELECT,INSERT,UPDATE and DELETE Statements
vi: Chỉ truy hồi các lệnh SELECT,INSERT,UPDATE và DELETE

en: Remove variable data in INSERT statements for better grouping
vi: Xóa bỏ dữ liệu biến trong lệnh INSERT để nhóm tốt hơn

en: Choose from which log you want the statistics to be generated from.
vi: Chọn xem nhật ký nào bạn muốn thống kê để mà tạo.

en: Results are grouped by query text.
vi: Kết quả được nhóm theo chữ truy vấn.

en: Query analyzer
vi: Bộ phân tích truy vấn

en: Show only active
vi: Chỉ hiển thị những cái hoạt động

en: Note: Enabling the auto refresh here might cause heavy traffic between the web server and the MySQL server.
vi: Chú ý: Việc bật tự động làm tươi ở đây có thể làm nguyên nhân dẫ đến lưu lượng giữa máy phục vụ web và dịch vụ MySQL tăng cao.

en: per hour:
vi: mỗi giờ:

en: per minute:
vi: mỗi phút:

en: per second:
vi: mỗi giây:

en: Statements
vi: Các câu lệnh

en: Not enough privilege to view query statistics.
vi: Không đủ đặc quyền để xem thống kê truy vấn.

en: Network traffic since startup: %s
vi: Lưu lượng mạng kể từ lúc khởi chạy: %s

en: This MySQL server has been running for %1$s. It started up on %2$s.
vi: Máy phục vụ MySQL này đã chạy %1$s. Nó được khởi động vào %2$s.

en: On a busy server, the byte counters may overrun, so those statistics as reported by the MySQL server may be incorrect.
vi: Trên các máy dịch vụ bận rộn, bộ đếm byte có thể bị tràn, do đó thống kê dạng báo cáo bởi máy dịch vụ MySQL có thể không chính xác.

en: Replication status
vi: Trạng thái bản sao

en: Not enough privilege to view server status.
vi: Không đủ quyền xem trạng thái của máy chủ.

en: Show only alert values
vi: chỉ hiển thị giá trị đối số

en: Filter by category…
vi: Lọc theo thể loại…

en: Show unformatted values
vi: Hiển thị các giá trị không định dạng

en: Related links:
vi: Liên kết có liên quan:

en: Not enough privilege to view status variables.
vi: Không đủ quyền để xem các biến trạng thái.

en: Add user group
vi: Thêm nhóm người dùng

en: Edit user group: '%s'
vi: Sửa nhóm người dùng: “%s”

en: User group menu assignments
vi: Việc gán trình đơn nhóm người dùng

en: Group name:
vi: Tên nhóm:

en: Server level tabs
vi: Phiên bản máy phục vụ:

en: Database level tabs
vi: Máy chủ cơ sở dữ liệu

en: Table level tabs
vi: Máy chủ cơ sở dữ liệu

en: Users of '%s' user group
vi: Những người dùng của nhóm người dùng “%s”

en: No users were found belonging to this user group.
vi: Không tìm thấy người dùng nào trong nhóm người dùng này.

en: Server variables and settings
vi: Các cài đặt và biến máy chủ

en: This is a read-only variable and can not be edited
vi: Đây là biến chỉ đọc nên không thể sửa

en: Session value
vi: Giá trị phiên

en: Not enough privilege to view server variables and settings. %s
vi: Không đủ đặc quyền để xem các cài đặt và biến máy phục vụ: %s

en: Overview
vi: Tổng quan

en: Configuration file
vi: Tập tin cấu hình

en: Download
vi: Tải về

en: Submitted form contains errors
vi: Hệ thống tập tin chứa lỗi.

en: Try to revert erroneous fields to their default values
vi: Thử hoàn lại các trường có sai sót thành giá trị mặc định của chúng

en: Ignore errors
vi: Bỏ qua lỗi

en: Show form
vi: Hiện mẫu đơn

en: There are no configured servers
vi: Hiện chưa có máy in nào được cấu hình.

en: New server
vi: Máy chủ mới

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Default server
vi: Máy chủ mặc định

en: let the user choose
vi: để người dùng chọn

en: - none -
vi: - không -

en: End of line
vi: Kết thúc dòng

en: Display
vi: Trình bày

en: phpMyAdmin homepage
vi: Trang chủ phpMyAdmin

en: Donate
vi: Quyên góp

en: Check for latest version
vi: Kiểm tra phiên bản mới nhất

en: Edit server
vi: Sửa máy chủ

en: Add a new server
vi: Thêm máy chủ mới

en: Bookmark this SQL query
vi: Đánh dấu truy vấn SQL này

en: Label:
vi: Nhãn:

en: Let every user access this bookmark
vi: Cho mọi người truy cập đánh dấu này

en: Detailed profile
vi: Hồ sơ chi tiết

en: State
vi: Tình trạng

en: Summary by state
vi: Định chỗ theo tình trạng

en: Total Time
vi: Tổng thời gian

en: % Time
vi: Thời gian:

en: Calls
vi: Các cuộc gọi

en: ø Time
vi: ø Thời gian

en: Get auto-saved query
vi: Lấy truy vấn tự-ghi

note: l10n: Bind parameters in the SQL query using :parameterName format
en: Bind parameters
vi: Các tham số ràng buộc

en: Bookmark this SQL query:
vi: Đánh dấu câu truy vấn SQL này:

en: Replace existing bookmark of same name
vi: Thay thế đánh dấu đã có khi cùng tên

en: Delimiter
vi: Dấu phân tách

en: Show this query here again
vi: Hiển thị truy vấn này lần sau nữa.

en: Rollback when finished
vi: Rollback khi hoàn thành

en: Bookmarked SQL query
vi: Truy vấn SQL đã đánh dấu

en: shared
vi: chung

en: View only
vi: Chỉ hiển thị

en: Use this value
vi: Dùng giá trị này

[ctx: Chart type]
en: Bar
vi: Thanh

[ctx: Chart type]
en: Column
vi: Cột

[ctx: Chart type]
en: Line
vi: Đường thẳng

[ctx: Chart type]
en: Spline
vi: Đường cong

[ctx: Chart type]
en: Area
vi: Vùng

[ctx: Chart type]
en: Pie
vi: Hình quạt

[ctx: Chart type]
en: Timeline
vi: Bảng thời gian

[ctx: Chart type]
en: Scatter
vi: Rải

en: Stacked
vi: Xếp chồng

en: Chart title:
vi: Nhãn đồ thị:

en: X-Axis:
vi: Trục X:

en: Series:
vi: Sê-ri:

en: X-Axis label:
vi: Nhãn trục X:

en: X Values
vi: Các giá trị X

en: Y-Axis label:
vi: Nhãn trục Y

en: Y Values
vi: Các giá trị Y

en: Series names are in a column
vi: Các tên sê-ri trong một cột

en: Series column:
vi: Cột sê-ri:

en: Value Column:
vi: Cột giá trị:

en: Save chart as image
vi: Lưu biểu đồ thành ảnh

en: Exporting rows from "%s" table
vi: Xuất các hàng từ bảng "%s"

en: Table search
vi: Tìm kiếm bảng

en: Find and replace
vi: Tìm và thay thế

en: Replace with:
vi: Thay thế bằng:

en: Use regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Find and replace - preview
vi: Tìm và thay thế - xem thử

en: Original string
vi: Chuỗi gốc

en: Replaced string
vi: Chuỗi thay thế

en: Replace
vi: Thay thế

en: Display GIS Visualization
vi: Không thể khỏi tạo bộ hiển thị.

en: Label column
vi: Nhãn cột

en: -- None --
vi: -- Không --

en: Spatial column
vi: Cột Spatial

en: Importing into the table "%s"
vi: Nhập vào bảng "%s"

en: Index name:
vi: Tên chỉ mục:

en: "PRIMARY" <b>must</b> be the name of and <b>only of</b> a primary key!
vi: "PRIMARY" <b>phải</b> là tên của và <b>chỉ của</b> một khóa chính!

en: Index choice:
vi: Chọn chỉ mục:

en: Key block size:
vi: Cỡ khối khóa:

en: Index type:
vi: Kiểu chỉ mục:

en: Parser:
vi: Bộ phân tích:

en: Comment:
vi: Chú thích:

en: Drag to reorder
vi: Kéo thả để thay đổi thứ tự

en: Insert as new row
vi: Chèn hàng mới

en: Insert as new row and ignore errors
vi: Chèn hàng mới và bỏ qua các lỗi

en: Show insert query
vi: Hiện câu truy vấn chèn dữ liệu

en: and then
vi: và sau đó

en: Go back to previous page
vi: Trở về trang kế trước

en: Insert another new row
vi: Chèn thêm một hàng mới nữa

en: Go back to this page
vi: Trở lại trang này

en: Edit next row
vi: Sửa hàng kế tiếp

en: Use TAB key to move from value to value, or CTRL+arrows to move anywhere.
vi: Dùng phím TAB để di chuyển từ giá trị này sang giá trị khác và CTRL+phím mũi tên để di chuyển ở chỗ khác.

en: Binary
vi: Nhị phân

en: Because of its length,<br> this column might not be editable.
vi: Bởi vì chiều dài của nó,<br> cột này có thể không sửa được.

en: Binary - do not edit
vi: Nhị phân (Binary) - đừng sửa

en: Edit/Insert
vi: Sửa/Chèn

en: Continue insertion with %s rows
vi: Tiếp tục chèn với %s hàng

en: Alter table order by
vi: Làm bảng xếp theo

en: Table options
vi: Tùy chọn về bảng

en: Rename table to
vi: Đổi tên bảng thành

en: Table comments
vi: Chú thích về bảng

en: Change all column collations
vi: Thay đổi mọi bảng mã đối chiếu cột

en: Switch to copied table
vi: Không có bảng nào để in

en: Defragment table
vi: Chống phân mảnh bảng

en: Table %s has been flushed.
vi: Bảng %s đã được đẩy dữ liệu từ bộ nhớ lên đĩa.

en: Flush the table (FLUSH)
vi: Đẩy dữ liệu từ bảng lên đĩa cứng (FLUSH)

en: Empty the table (TRUNCATE)
vi: Xóa dữ liệu của bảng (TRUNCATE)

en: Delete the table (DROP)
vi: Xóa bảng (DROP)

en: Partition maintenance
vi: Bảo trì phân vùng

en: Remove partitioning
vi: Xóa phân vùng

en: Rename view to
vi: Việc đổi tên %s thành %s bị lỗi

en: Delete the view (DROP)
vi: Xóa bảng (DROP)

en: Relation view
vi: Hiển thị quan hệ

en: Truncate partition
vi: Cắt bớt phân vùng

en: table-specific
vi: dành-riêng-cho-bảng

en: Foreign key constraints
vi: Ràng buộc khóa ngoại

en: Actions
vi: Hành động

en: Constraint properties
vi: Thuộc tính ràng buộc

en: Creating a foreign key over a non-indexed column would automatically create an index on it. Alternatively, you can define an index below, before creating the foreign key.
vi: Tạo khóa ngoại trên cột không được lập chỉ mục sẽ tự động tạo chỉ mục trên cột đó. Ngoài ra, bạn có thể xác định chỉ mục bên dưới trước khi tạo khóa ngoại.

en: Only columns with index will be displayed. You can define an index below.
vi: Chỉ hiển thị các cột có chỉ mục. Bạn có thể định nghĩa một chỉ mục ở bên dưới.

en: Foreign key constraint
vi: Ràng buộc khóa ngoại

en: + Add constraint
vi: + Thêm ràng buộc

en: Internal relationships
vi: Mối quan hệ nội bộ

en: Internal relation
vi: Quan hệ nội tại

en: An internal relation is not necessary when a corresponding FOREIGN KEY relation exists.
vi: Quan hệ nội tại là không cần thiết khi một quan hệ KHÓA NGOẠI đã sẵn có.

en: Choose column to display:
vi: Chọn cột bạn muốn hiển thị:

en: Foreign key constraint %s has been dropped
vi: Ràng buộc khóa ngoại %s đã bị xóa bỏ

en: Constraint name
vi: Tên ràng buộc

en: Do a "query by example" (wildcard: "%")
vi: Thực hiện một "truy vấn ví dụ" (wildcard: "%")

en: Select columns (at least one):
vi: Chọn các cột (ít nhất là một):

en: Add search conditions (body of the "where" clause):
vi: Thêm điều kiện tìm (than của mệnh đề "where"):

en: Number of rows per page
vi: Số dòng mỗi trang

en: Display order:
vi: Thứ tự hiển thị:

en: Range search
vi: Vùng tìm kiếm

en: Minimum value:
vi: Giá trị tối thiểu

en: Maximum value:
vi: Giá trị tối đa

en: Start row:
vi: Hàng bắt đầu:

en: Partitions
vi: Phân vùng

en: No partitioning defined!
vi: Chưa định nghĩa phân vùng nào!

en: Partitioned by:
vi: Phân vùng theo:

en: Sub partitioned by:
vi: Phân vùng con theo:

en: Data length
vi: Độ dài dữ liệu

en: Index length
vi: Chiều dài chỉ mục

en: Partition table
vi: Bảng phân vùng

en: Edit partitioning
vi: Sửa phân vùng

en: Media type:
vi: Kiểu phương tiện:

[ctx: None for default]
en: None
vi: Không

en: Change
vi: Thay đổi

en: Column %s has been dropped.
vi: Cột %s đã được xóa bỏ.

en: A primary key has been added on %s.
vi: Khóa chính đã thêm vào %s.

en: An index has been added on %s.
vi: Chỉ mục đã được thêm vào %s.

en: Distinct values
vi: Giá trị Distinct

en: Remove from central columns
vi: Xóa khỏi các cột trung tâm

en: Add to central columns
vi: Thêm vào các cột trung tâm

en: Move columns
vi: Di chuyển các cột

en: Move the columns by dragging them up and down.
vi: Di chuyển các cột bằng cách kéo chúng lên hoặc xuống.

en: Edit view
vi: Sửa view

en: Propose table structure
vi: Đề xuất cấu trúc bảng

en: Normalize
vi: Bình thường

en: Track view
vi: Xem vết

en: Add %s column(s)
vi: Thêm %s cột

en: at beginning of table
vi: tại đầu của bảng

en: Create an index on %s columns
vi: Tạo một chỉ mục trên %s cột

en: Space usage
vi: Dung lượng đĩa đã dùng

en: Effective
vi: Hiệu ứng

en: Row statistics
vi: Thống kê dòng

en: static
vi: tĩnh

en: dynamic
vi: động

en: partitioned
vi: đã phân vùng

en: Row length
vi: Độ dài dòng

en: Row size
vi: Kích thước hàng

en: Next autoindex
vi: Chỉ số tự động kế tiếp

en: Delete version
vi: Xóa phiên bản

en: Activate tracking for %s
vi: Kích hoạt theo dõi cho %s

en: Activate now
vi: Kích hoạt ngay

en: Deactivate tracking for %s
vi: Ngưng hoạt động theo dõi %s

en: Deactivate now
vi: Ngưng hoạt động ngay

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Username
vi: Tài khoản

en: Do a "query by example" (wildcard: "%") for two different columns
vi: Thực hiện một "truy vấn ví dụ" (wildcard: "%") cho hai cột khác nhau

en: Additional search criteria
vi: Hãy gõ các tiêu chuẩn tìm kiếm.

en: Use this column to label each point
vi: Dùng cột này để làm nhãn cho từng điểm

en: Maximum rows to plot
vi: Số dòng để vẽ tối đa

en: Browse/Edit the points
vi: Duyệt/Sửa các điểm

en: How to use
vi: Dùng thế nào

en: Reset zoom
vi: Đặt lại mức phóng to

note: l10n: Show or hide the menu using the hamburger style button
en: Toggle navigation
vi: Chuyển đổi điều hướng

note: l10n: Current page
en: (current)
vi: (hiện tại)

en: Available media types
vi: Loại phương tiện sẵn có

en: Available browser display transformations
vi: Các chuyển dạng hiển thị trình duyệt sẵn có

[ctx: for media type transformation]
en: Description
vi: Mô tả

en: Available input transformations
vi: Các chuyển dạng đầu vào sẵn có

en: VIEW name
vi: Tên VIEW

en: Column names
vi: Các tên cột
